Jump to content

- - - - -

ใครฆ่าน้องเกด

• Please log in to reply
2430 ความเห็นในกระทู้นี้

#2201 สิงห์สนามหลวง

สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 25 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:25

เอารูปณัฐวุฒิมาฝาก (ตอม้อที่ 7)

รักคนเสื้อแดง

#2202 Kepler-22b

Kepler-22b

น้องใหม่

ตอบ 25 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:36

เอารูปณัฐวุฒิมาฝาก (ตอม้อที่ 7)

ภาพนี้ตอนนั้นวิญญาณมันยังอยู่ในร่างไหมดูเลื่อนลอยชอบกล :D
เสียงส่วนมากบริหารประเทศด้วยการมีเสียงที่เหลือตรวจสอบ ไม่ใช่มีเสียงเยอะแล้วไม่เห็นหัวใครและไม่สามารถใช้เสียงส่วนมากทำเรื่องที่ผิดกฎหมาย จริยธรรมได้

#2203 ฟังทั้งสองฝ่าย

ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 25 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:39

โอ๊ะ โห.............เสื้อ โปโล ซะด้วยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย ราคา น่าสนใจ ว๊าววววววววววว!!!
แล้วไหนหล่ะครับ ในเรื่องอาวุธที่ตรวจเจอในวัด........... อย่าพึ่งลืมซิครับ........ อยากให้ท่านสิงห์ช่วย วิเคราะห์ หน่อยว่า มาได้ยังไง ก็เท่านั้นเอง

#2204 susu

susu

ขาประจำ

ตอบ 25 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:14

หมอพรทิพย์เข้าพื้นที่วันแรก ก็บอกแล้วว่า ตั้งวิถีกระสุนด้วยเลเซอร์ไม่ได้
เพราะ มีการเคลื่อนย้ายศพ
แล้วสิงห์ ไปเอาวิถีกระสุนที่ยิงมาจากไหน

คดีนี้ ปิดสำนวนได้แน่นอน
และเป็นสำนวนที่เสื้อแดง "เจ็บ" ถึงกระดูกสันหลังทีเดียว

ประเด็นคือ เขาไม่ให้คุณหมอทำต่อ นะซีครับ
คุณสิงห์ มีภาพมาก ลงเยอะนะครับ ถือว่าช่วยคนตาย จะได้หาความจริงได้ง่าย ว่า ใครมันทำเลวๆ

Edited by susu, 25 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:19.

#2205 overtherainbow

overtherainbow

เมพ

ตอบ 25 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:38

ช่วยดู 2 รูปนี้หน่อย ดึงมาจาก Clip

FrankFrankRED MPG หาดูยาก กมนเกด อัคฮาด+อัครเดช ขันแก้ว น้องปลั๊ก

เหมือนคนใส่หมวกหันหน้าไปทางขวามือถืออะไรขาวๆ

รูปนี้ สงสัยมานานมากแล้วค่ะ แถวๆนั้นมีคนอยู่ใต้ท้องรถคนนึง อยู่หน้ารถคน และในซอกนั่นไม่รู้กี่คนแน่มันมืด

#2206 overtherainbow

เมพ

ตอบ 25 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:42

เอาตัวเองให้รอด ก่อนจะตั้งคำถามคนอื่นดีกว่าครับ

ตัวคุณเองยังตอบคำถามอะไรไม่ได้เลยแม้แต่คำถามเดียว นอกจาก ไหลไปทางโน้นที ทางนี้ที ข้างๆคูๆ เน่นเอานี่มาแปะ (ซึ่งก็ขอบคุณนะ เพราะบางอย่าง มันยิ่งชี้ชัดว่า มีกองกำลังติดอาวุธปนอยู่ในวัดจริงๆ)

เพราะพอใครยิงคำถามใส่คุณทีนึง ไม่มีครั้งไหนที่คุณจะตอบคำถามนั้นตรงประเด็นเลย มีแต่ออกไปซ้ายที ขวาที ไม่มีอันไหนตรงประเด็นเลย....

เอาตัวเองให้รอดเป็นเรื่องๆดีกว่าครับ

เพราะบางอย่างชี้ชัด

ช่วยแสดงหลักฐานที่มันชี้ชัดให้ดูหน่อยครับ

ไม่เอาหลักแถนะครับ

ฟังนะ นี่คือหลักฐาน

1 ใครเอาอาวุธและเครื่องกระสุนไปโยนลงบ่อน้ำของวัด
คนโยนนั่นแหละ กองกำลังติดอาวุธ

2 ใครเอ่ย หนีไปซ่อนในกุฏิพระ....เล่นซ่อนหาเหรอ
ใครคนนั้น ใช้อาวุธเป็นหรือเปล่า มีคดีติดตัวหรือเปล่า เคลื่อนไหวในที่ชุมนุมหรือเปล่า
ใครคนนั้นคือกองกำลังติดอาวุธ

3 มีคนชี้อะไรแว๊บๆ จากคลิบที่สิงห์เอามาแปะล่าสุด....ใช่กองกำลังติดอาวุธหรือเปล่า

4 ทำไมมีเขม่าดินปืนที่ศพ
ทหารยิง จะมีเขม่าตามมาตั้งสามสี่สิบเมตรหรือ
เขม่าติดตัวคนตาย แปลว่าจ่อยิง ใครสามารถจ่อยิงในวัดได้ ใช่กองกำลังติดอาวุธหรือเปล่า

สิงห์อย่าหยุดนะ เอาข้อมูลมาปล่อยแยะๆ ของดีๆ เอาไว้ตบเกรียนนปช. ทั้งนั้น

ถ้ามีการย้ายที่น้องเกดจริง ถ้ามีการจัดฉากใส่เสื้อจริง

วิถีกระสุนที่ได้มา ยังบอกตำแหน่งยิงได้มั้ยคะ

#2207 overtherainbow

เมพ

ตอบ 25 กันยายน พ.ศ. 2555 - 18:42

เอาตัวเองให้รอด ก่อนจะตั้งคำถามคนอื่นดีกว่าครับ

ตัวคุณเองยังตอบคำถามอะไรไม่ได้เลยแม้แต่คำถามเดียว นอกจาก ไหลไปทางโน้นที ทางนี้ที ข้างๆคูๆ เน่นเอานี่มาแปะ (ซึ่งก็ขอบคุณนะ เพราะบางอย่าง มันยิ่งชี้ชัดว่า มีกองกำลังติดอาวุธปนอยู่ในวัดจริงๆ)

เพราะพอใครยิงคำถามใส่คุณทีนึง ไม่มีครั้งไหนที่คุณจะตอบคำถามนั้นตรงประเด็นเลย มีแต่ออกไปซ้ายที ขวาที ไม่มีอันไหนตรงประเด็นเลย....

เอาตัวเองให้รอดเป็นเรื่องๆดีกว่าครับ

ช่วยแสดงหลักฐานที่มันชี้ชัดให้ดูหน่อยครับ

1 ใครเอาอาวุธและเครื่องกระสุนไปโยนลงบ่อน้ำของวัด
คนโยนนั่นแหละ กองกำลังติดอาวุธ

2 ใครเอ่ย หนีไปซ่อนในกุฏิพระ....เล่นซ่อนหาเหรอ
ใครคนนั้น ใช้อาวุธเป็นหรือเปล่า มีคดีติดตัวหรือเปล่า เคลื่อนไหวในที่ชุมนุมหรือเปล่า

3 มีคนชี้อะไรแว๊บๆ จากคลิบที่สิงห์เอามาแปะล่าสุด....ใช่กองกำลังติดอาวุธหรือเปล่า

ทหารยิง จะมีเขม่าตามมาตั้งสามสี่สิบเมตรหรือ
เขม่าติดตัวคนตาย แปลว่าจ่อยิง ใครสามารถจ่อยิงในวัดได้ ใช่กองกำลังติดอาวุธหรือเปล่า

สิงห์อย่าหยุดนะ เอาข้อมูลมาปล่อยแยะๆ ของดีๆ เอาไว้ตบเกรียนนปช. ทั้งนั้น

ถ้ามีการย้ายที่น้องเกดจริง ถ้ามีการจัดฉากใส่เสื้อจริง

วิถีกระสุนที่ได้มา ยังบอกตำแหน่งยิงได้มั้ยคะ

#2208 ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 25 กันยายน พ.ศ. 2555 - 21:44

น่าจะบอกได้ครับ ....... แต่ ต้องค้นหาจากพยานแวดล้อมที่เป็นคน ซึ่ง อาจจะต้องช่วยกันปกปิด เพราะ อาจจะมีความผิดไปด้วย อะไรทำนองนี้ มั๊งครับ

#2209 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 25 กันยายน พ.ศ. 2555 - 22:50

ผมเป็นคนบ้านนอก
ไม่รู้ว่าสกายวอล์คอันนี้อยู่ตรงใหน
ทำไมเลอะเทอะจัง ใหนท่านสิงห์สนามหลวงบอกว่าสะอาดเอี่ยม นปช. ห้ามคนขึ้นงัย

#2210 overtherainbow

เมพ

ตอบ 25 กันยายน พ.ศ. 2555 - 22:56

แล้วข้างล่างฝุ่นตลบอะไรกันหรือคะ

#2211 ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 26 กันยายน พ.ศ. 2555 - 00:12

แล้วข้างล่างฝุ่นตลบอะไรกันหรือคะ

ก็กองกำลังติดอาวุธ บุกผ่านมาอะครับ อย่าตกใจไปครับ.......พื้นๆ สำหรับกองกำลังติดอาวุธ :P
กองกำลังติดอาวุธ ไปไวมาไว ไวมากกกกกกกกกกกกกก ขนาดการ์ด นปช.ว่าเก่งแล้วนะ ยังจับไม่ได้เลย :lol:

Edited by ฟังทั้งสองฝ่าย, 26 กันยายน พ.ศ. 2555 - 00:14.

#2212 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 26 กันยายน พ.ศ. 2555 - 01:38

ชอบรูปนี้มากเลย

ใครเอ่น เป็นทารกแต่แก่แดดทำเป็นจะมาหลอกผู้ใหญ่
สมาชิกเสรีไทยเขาโตๆ กันทั้งนั้น....ฮา

เขาไม่กลัวผีเด็กดอก

ตอบคำถามไม่ได้ ก็อย่าขี้แงล่ะ

#2213 พันไมล์

พันไมล์

ขาประจำ

ตอบ 26 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:19

กลายเป็น เด็กผีมะขามสนามหลวง

"When injustice becomes law, resistance becomes duty." - Thomas Jefferson

"เมื่อผู้รักษากฎหมายอยู่ฝ่ายเดียวกับโจร การประจานจึงกลายเป็นภารกิจ" - Me.haha.gif

#2214 วันดี

วันดี

น้องเก่า

ตอบ 26 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:01

ชอบรูปนี้มากเลย

ใครเอ่น เป็นทารกแต่แก่แดดทำเป็นจะมาหลอกผู้ใหญ่
สมาชิกเสรีไทยเขาโตๆ กันทั้งนั้น....ฮา

เขาไม่กลัวผีเด็กดอก

ตอบคำถามไม่ได้ ก็อย่าขี้แงล่ะ

เอาหนู อย่าร้องไห้ กลับลากดำนา บอกพ่อแม้ว ให้สอนหนูดีๆ อย่าหัดให้หนูโปปดมดเท็จ ตั้งแต่เด็ก โตมาจะเป็น ขยะสังคม.

#2215 สยาม

สยาม

ขาประจำ

ตอบ 26 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:05

ช่วยกันเซฟคลิปเก็บไว้ด้วยนะครับ น่าจะ แบคอัพสำรอง ทำ channel สำรองในยูทูปของเวบไปเลย เอาไว้อ้างอิงกันลบ

#2216 bird

bird

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 26 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:17

วันนี้มาพาซ้อนมอร์ไซด์รับจ้าง ทัวร์ค่ะ มีเพลงฟังเพลิน ๆ ประกอบด้วยน่ค่ะ

เริ่มจากแยกปทุมวัน...สิ้นสุด แยกราชประสงค์ ค่ะ

มีด่านตรวจอาวุธด้วยน่ะค่ะ 2 จุด...แต่ตรงไหนบ้างน๊าาาาาาา

Edited by bird, 26 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:18.

#2217 ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 26 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:31

0.48 ครับ ด่านแรก
3.05 ครับ ด่านที่สอง
......ถูกต้องไหมครับ........

#2218 MR.M.K.

MR.M.K.

น้องเก่า

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 00:55

เพิ่งได้ดูรีรันสายล่อฟ้าเมื่อซักครู่

รายการสายล่อฟ้า ช่องบลูสกาย สรุปกระทู้ได้ดี

อ้างอิงขบวนการเสรีไทยเว็บบอร์ดทุกเรื่อง

พอดีกับฝ่ายดีเอสไอ ยอมรับวิถีกระสุน ไม่ได้มาจากฝั่งทหาร

ขอบคุณสมาชิกทุกท่านที่ทำให้ความจริงกระจ่างในระดับหนึ่ง

นอกจากเรื่องวิถีกระสุนแล้ว ประเด็นเอาชุดกาชาดมาสวมน้องเกดในภายหลังก็เป็นประเด็นใหญ่

http://webboard.seri...กระทู้ขบวนการเ/

กระทู้ตกไปนานแล้ว เดี๋ยวจะลืม

ขอบคุณพี่Can Thai และสายล่อฟ้าครับ

Edited by MR.M.K., 4 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 01:02.

#2219 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 02:44

นปช. โกหกทำไมครับ
แค่บอกว่าทหารยิงประชาชนมันยังดราม่าไม่พอใช่ใหม
ถึงต้องจับศพน้องเกดมาแต่งตัวใหม่

แล้วก็แจกพล๊อตให้กับพยานสำคัญๆ บอกให้ตรงกันว่า

ทหารยิงทั้งๆ ที่เธอใส่ชุดพยาบาล

ต้องขอบคุณสิงห์สนามหลวงจริงๆ ที่นำความ ระ ยำ ของคนเสื้อแดงออกมาป่าวประกาศ

สรุปเป็นภาพเดียวครับ

เชี่ยแม้วกับสมุน นี่มันชั่วได้ใจจริงๆ อีกกี่ร้อยปี ถึงจะมีใครเลวได้เท่ามันเนี่ย...

"ควาย" ในความหมายของผม คือ คนที่มีความคิด เล่นเน็ตเป็น แต่แยกแยะ ดี ชั่ว ถูก ผิด ไม่ได้  

มิได้หมายถึง ชาวรากหญ้า ที่เป็นเหยื่อในสงครามทางความคิดครั้งนี้

"คนชั่ว" จะถูกปราบราบคาบสิ้น แผ่นดินเดือดสูญหายไร้ปัญหา... อยากให้ถึงวรรคท้ายของคำทำนาย ไวๆ ว่ะ...

#2220 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 04:47

แค่ตัวอย่างหนึ่งในการปั้นพยานเท็จ...
“น้องเกดใส่ชุดกาชาดอยู่นะ ผมยังว่าทหารมันยิงมาได้ยังไงในเขตวัด”

ถามว่าใครสั่ง ??? ทำไปทำไม ???
...................................................
จิ้มไปที่ 2.50
http://www.youtube.c...&v=vIMmWGnU-_U#!

"ควาย" ในความหมายของผม คือ คนที่มีความคิด เล่นเน็ตเป็น แต่แยกแยะ ดี ชั่ว ถูก ผิด ไม่ได้  

มิได้หมายถึง ชาวรากหญ้า ที่เป็นเหยื่อในสงครามทางความคิดครั้งนี้

"คนชั่ว" จะถูกปราบราบคาบสิ้น แผ่นดินเดือดสูญหายไร้ปัญหา... อยากให้ถึงวรรคท้ายของคำทำนาย ไวๆ ว่ะ...

#2221 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 07:15

แค่ตัวอย่างหนึ่งในการปั้นพยานเท็จ...
“น้องเกดใส่ชุดกาชาดอยู่นะ ผมยังว่าทหารมันยิงมาได้ยังไงในเขตวัด”

ถามว่าใครสั่ง ??? ทำไปทำไม ???
...................................................
จิ้มไปที่ 2.50
http://www.youtube.c...&v=vIMmWGnU-_U#!

หมายถึงนักรบโรนิน มั๊ง

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#2222 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:47

จะทำกงเต็กให้ "สิงห์สนามหลวง" ได้หรือยังครับ
หายไปเลย ยาวนานมากแล้ว
เจอวิถีกระสุนเข้าไป
กระสุนเข้าจากล่างขึ้นบน ขัดแย้ง กับวิถีกระสุน บนลงล่างได้ยังไง
อ้าววววว
นี่ยังไม่รู้หรอกเหรอว่า
มีอยู่อย่างเดียวคือ
วิถีกระสุนที่พวกเสื้อแดง ตั้งธงกันว่าจาก "บนลงล่าง" น่ะ
มันเป็นเท็จ!!!
มันตอแหล!!!!
และ
ไม่ได้เกิดขึ้นจริง!!!!
น้องเกดไม่ได้ตายจากใครก็ตามที่อยู่บนรางรถไฟฟ้า ถ้าไม่ได้ทำ "กายกรรมหกกบ" อยู่!!!!!!

เอ้า
คำนับครั้งที่ 1......

แผ่นดินนี้ศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนัก ทั้งกษัตริย์ยังทรงคุณธรรมอันสูงส่ง

จำคำนี้ไว้ไปบอกยมบาลเวลาเจ้าลงนรกก็แล้วกัน

#2223 สิงห์สนามหลวง

สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:38

ประเด็นเสื้อคลุมกาชาดที่มีเพื่อนสมช.สรท.อุตส่าห์ค้นพบและนำมาเปิดประเด็นอยู่หลายวัน
มาจนถึง ณ บัดนี้ ผมก็ขอแสดงความยินดีด้วยที่ศิริโชคกระโดดงับเหยื่อนำไปเล่นกลายเป็นบ่วงหลงนะครับ
และผมก็ไม่ผิดคาดสักเท่าไหร่ที่สมช.สรท.ที่เปิดประเด็นเรื่องเสื้อคลุมกาดชาดนี้จะดีอกดีใจเหมือนถูกหวย
และมีการวานเพื่อนสมช.ไปตั้งกระทู้โชว์ผลงานการค้นพ้นอันสุดแสนปราดเปรื่องที่ราชดำเนินพันทิป

ดีใจแทนด้วยนะครับ ในที่สุดเรื่อง ใครฆ่าน้องเกด ก็ตกเป็นที่สนใจในวงกว้างเสียที
ผมขอแสดงความดีใจจากใจจริงครับ
รักคนเสื้อแดง

#2224 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:56

ประเด็นเสื้อคลุมกาชาดที่มีเพื่อนสมช.สรท.อุตส่าห์ค้นพบและนำมาเปิดประเด็นอยู่หลายวัน
มาจนถึง ณ บัดนี้ ผมก็ขอแสดงความยินดีด้วยที่ศิริโชคกระโดดงับเหยื่อนำไปเล่นกลายเป็นบ่วงหลงนะครับ
และผมก็ไม่ผิดคาดสักเท่าไหร่ที่สมช.สรท.ที่เปิดประเด็นเรื่องเสื้อคลุมกาดชาดนี้จะดีอกดีใจเหมือนถูกหวย
และมีการวานเพื่อนสมช.ไปตั้งกระทู้โชว์ผลงานการค้นพ้นอันสุดแสนปราดเปรื่องที่ราชดำเนินพันทิป

ดีใจแทนด้วยนะครับ ในที่สุดเรื่อง ใครฆ่าน้องเกด ก็ตกเป็นที่สนใจในวงกว้างเสียที

แล้วนปช. โกหกทำไมครับ

#2225 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:06

อิอิ ประเด็นมันเจ๋งอ่ะ

งับหรือเปล่าไม่รู้ แต่นปช. เลือดสาด ที่โดนแฉเรื่องอำพรางศพกลางที่สาธารณะ ก็ไปเลียแผลกันเองละกัน

อันนี้ ผมดีใจกว่าถูกหวยนะ....ฮา

ขอบคุณที่ขมว่าว่าสุดแสนปราดเปรื่อง แต่ขอแก้นะว่าไม่ใช่
ต้องบอกว่า มันเป็นอาวุธทางการเมือ่งที่สุดแสนจะอำมหิต เลวทราม ต่ำช้า *** ระ ยำ สั ต ว์ นรก
ที่นปช งัดเอามาใช้ โดยไม่เห็นคุณค่าของมวลชนต่างหาก

แถมทำแล้ว ยังโง่ดักดาน ทิ้งร่องรอยให้ตามสืบหาความจริงได้อีกแหนะ

คุณเองไม่ใช่หรือ ที่เอาเรื่องน้องเกดกลับไปเปิดกระทู้แป้กๆ ที่ราดดำเนิน
แล้วบอกว่ามีคนคลิกอ่านเกินสี่หมื่น.....คุณต่างหากที่นำเรื่องนี้ไปทำให้วงกว้างสนใจ
ฮา

ผมก็ต้องขอบคุณคุณสิงห์ ที่นำหลักฐานดีๆ ที่ยืนยันความเลวบัดซบของนปช. มาให้เราศึกษา
ถ้าไม่ใช่เพราะคุณเอาทั้งรูป ทั้งข่าว ทั้งคลิบมาลง
พวกเราก็ไม่สามารถพิสูจน์การฆ่ามวลชนของนปช. ได้หรอก

ขอบคุณจากใจจริงนะเนี่ย

#2226 kaidum

kaidum

ขาดขา

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:25

ก็น่าแปลกใจนะครับ
คนที่ถูกจับได้ว่า กุเรื่อง สร้างภาพ ปั้นข้อมูลเท็จ
ใส่ร้ายอีกฝ่ายด้วยความบิดเบือน ทำกันเป็นทีม
และถูกแก้ผ้าลอกคราบในที่สุด
แต่ออกมาแสดงความดีใจ จากใจจริง
มันน่าอับอายมากกว่านะครับ ถ้าหน้าไม่ด้าน
ประชาธิปไตยของผม ไม่ได้เกิดจากอารมณ์และการอุปถัมป์ โดยใคร

#2227 overtherainbow

เมพ

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:44

Siriwanna Jill

September 29
เด อะซีรีย์หนีคุก .... ตามสัญญาคะ ว่าจะเล่าเหตุการณ์ใน วัดปทุมวนาราม ราชวรวิหาร killing zone ภาคประชาชน หากใครเคยไปวัดจะทราบดีว่า วัดนี้มีชัยภูมิเหมาะมาก ต่อทางยุทธศาสตร์ ด้านหลังติดคลองแสนแสบ ทะลุคลองสาทร พระภิกษุ เกือบทั้งหมด มีพื้นเพเ
ป็น ชาวอีสาน มาบวชเรียนที่กรุงเทพฯ ภายในวัดปทุมวนาราม มีก้อนหินใหญ่มากอยู่ 3 ก้อน อยู่หน้ากุฏิพระ มองเผินๆ เหมือนเป็นก้อนหิน เอามาตั้งประดับธรรมดา หากแต่หลังก้อนหินใหญ่นั้น มีอุโมงค์ลงไปยังชั้นใต้ดิน ซึ่งเป็นห้องขนาดใหญ่ จัดสร้างไว้สำหรับพระปฏิบัติธรรม นั่งสมาธิ ... ห้องใต้ดินแห่งนี้ เหมาะสำหรับซุกซ่อนคน และอาวุธ เป็นอย่างยิ่ง ??? ลึกไปกว่านั้น ในวัดมีการเมืองภายใน แตกเป็น 2 ฝ่าย 2 ฝั่ง เรียกว่าแบ่งอณาเขตกันอยู่ ท่านเจ้าอาวาสเป็นพระที่ดีมาก แต่รองเจ้าอาวาส เป็นคนกาฬสินธุ์ ข่าวว่าฝักใฝ่แดง

คงจำได้นะคะว่า ทักษิณเคยพูดว่า สงครามครั้งนี้ ตายสัก 100 ศพ พอรับได้ แสดงว่า ต้องการศพ การชุมนุม ปี 53 นี้ยังหาศพคนเสื่อแดงไม่ได้ มีแต่ศพทหาร และชาวบ้านที่ทำมาหากิน ยั่วยุเท่าไร รัฐบาลไม่ยอมเล่นตามเกม ขนาดว่าตั้งค่ายคูหอรบ ยิ่งกว่าค่ายพม่าตอนมาตีไทย ขนยางรถยนต์ ขนไม้ไผ่ไม้ซาง มาโชว์ แต่อาวุธหนัก และเบา ซ่อนไว้ ทั้งในหลังเวทีแกนนำ สตช . ชั้นใต้ดินเซนทรัลเวิร์ด สวนลุมพินี และวัดปทุมฯ การวางแผนกระชับพื้นที่ จึงต้องทำอย่างรอบคอบ ให้สูญเสียเสียน้อยที่สุด เพราะ เสื้อแดงกำลังโหยหิวศพ พวกเดียวกัน หากสลสยชุมนุมจะเสียปล่าว ไม่ได้ศพเอาไปหากิน

ตัวละครที่จะช่วยในการหาศพครั้งนี้ โคทม นักสันติวิธี จึงต้องเข้ามาจัดการแก้ปัญหาให้ ติดต่อขอใช้สถานที่ของวัดปทุม อ้างเป็น "เขตอภัยทาน " แต่ หวังใช้เป็น killing zone เพื่อหาศพ เพื่อกล่าวโทษทหาร เรื่องนี้คงต้องโทษ กองทัพ ว่าลืมมองจุดยุทธศาสตร์จุดนี้ เป็นที่ซ่อน และเส้นทางหนีของ "คนชุดดำ" ที่จะแปลงร่างเป็น "ชุดพราง " หนีเคลื่อนย้ายอาวุธ รวมทั้งหลบเร้นตัวของทหารเขมร

วัดสระปทุม หรือวัดปทุมวนาราม เป็นข่าวไปทั่วโลกอีก เมื่อความรุนแรง เกิดขึ้นในบริเวณวัด ก็เกิดความสลดใจ เพราะหลวงพ่อเจ้าอาวาส ท่านก็ประกาศเป็นเขตอภัยทาน จะเป็นใครก็ตามแม้แต่หมู ไก่ สุนัข ปลา หรือสัตว์น้ำ เมื่อเข้าไปอยู่ในเขตวัด หรือถูกปล่อยให้อยู่ในเขตวัด ก็เป็นอันปลอดภัย ไม่ถูกจับ ไม่ถูกฆ่า เป็นอันมีชีวิตรอด แต่คนใจบาปกลับแปรเจตนาท่าน เพื่อประโยชน์ ทางการเมือง "ต้องการศพ "

ในสมัยก่อนเมื่อมีความขัดแย้งทางการเมือง ไม่ว่าจะเป็นใคร เช่น ทำรัฐประหารไม่สำเร็จ หรือมีการแย่งชิง อำนาจกัน ฝ่ายแพ้เมื่อโกนหัวเข้าวัดไปบวชเป็นพระแล้ว ก็เป็นอันเลิกกัน จนมีคำที่เอามาล้อกันเล่นว่า "แพ้เป็นพระ ชนะเป็นรัฐบาล" เมื่อมีเหตุการณ์รุนแรง มาเกิดขึ้นในวัด โดยเฉพาะวัดสระ ปทุม หรือวัดปทุมวนาราม ซึ่งเป็นวัดที่เคยคุ้นเคย มาแต่เล็กแต่น้อย จึงมีความรู้สึกเศร้าสลดใจ วัดวาไม่มีเว้น ขนาดธรณีสงฆ์ ที่คนถวายวัดยังหน้าด้านยึดมาหน้าตาเฉย

จึงไม่น่าปลาดใจ ที่ทักษิณจะมีจดหมายขอบคุณ ญาติ 98 ศพที่ทำให้มีข้อกล่าวหาว่า อภิสิทธิ์ -สุเทพ เป็นฆาตกร หวังใช้ต่อรองในการ นิรโทษกรรม โดยลืมไปว่า ที่ฆ่าตัดตอน 2,500 ศพ มากว่า ถึง 25 เท่า ....ชัดเจนดีไหมคะ
ชายชุดดำตัวพ่อ คือ ทักษิณ คะ

#2228 MOD X

MOD X

Moderator

• Moderators

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:59

ไม่ต้องมากลบเกลื่อน มันอยู่ในวงกว้างมาตั้งนานแล้ว
เห็นเล่นกันตลอดนี่ พวกเสื้อแดงดีใจหรอที่มีคนตาย

---------------------------------------

#2229 นารายณ์สังหาร

นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:44

ตกลง สิงห์ตอบได้หรือยังเรื่องวิถีกระสุน หรือยังคงไปไม่เป็นอยู่... หรือจำนนด้วยหลักฐานไปแล้ว????

ประเด็นเสื้อนี่ จะยิ่งตายนะสิงห์ แทนที่จะมาเหน็บแนม บิดไป เบือนมา สิงห์เปิดรับความจริงดีกว่าว่ามันเกิดอะไรขึ้น???

หรือว่าสิ่งเดียวที่เสื้อแดงแบบสิงห์รับไม่ได้คือ " ความจริง"
ข้าพุทธเจ้า จักยอมตาย..เพื่อจะดำรงค์ไว้..ซึ่งพระบรมเดชานุภาพ..แห่งพระมหากษัตริย์เจ้า

#2230 ชายน้ำ

ชายน้ำ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:55

ขอบพระคุณสมาชิกที่เอาข้อมูลและความจริงมาตีแผ่

ขอแสดงความเสียใจกับคนที่ตั้งอกตั้งใจหากินกับศพน้องเกด รวมถึงแม่บังเกิดเกล้าของน้องเกดเองด้วย

ความจริงแล้ว ไม่ว่าเรื่องนี้จะถูกตีแผ่หรือไม่ คนที่หากินกับศพน้องเกดก็หมดความเป็นมนุษย์ไปแล้ว

#2231 Diablo

Diablo

ขาประจำ

ตอบ 4 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:09

อ่านๆตั้งแต่แรกๆดูเหมือนคุณสิงห์จะพยายามยึดคำให้การของพยานมากกว่าพยานวัตถุและหลักฐานทางนิติฯ เห็นอยู่ว่าพยานให้การขัดแย้งกับหลักฐานทางนิติฯตั้งหลายจุดที่สำคัญๆ และพยานหลายคนก็ให้การแย้งกันเองอีก แค่เรื่องวิถีกระสุนกับบาดแผลเรื่องเดียวก็จบแล้วครับ ต่อให้อ้างยังไงหลักฐานทางนิติฯมันบิดยาก
"The price good men pay for indifference to public affairs is to be ruled by evil men."

#2232 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

ตอบ 5 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 00:32

ผลงานการล้างสมองของสิงห์เขาละ

ไม่น่าเชื่อว่าจะทำลายสมองส่วนความคิดหลักการและเหตุผล ของคนคนหนึ่ง ได้มากขนาดนี้ ...

#2233 overtherainbow

เมพ

ตอบ 5 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 07:48

แหม จ่ายเงินค่าหลักฐานตั้งมาก ไม่ได้ใช้ขาดทุนแย่

#2234 Kyubey

Kyubey

รับสมัครสาวน้อยเวทมนตร์หลายอัตรา

ตอบ 5 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 07:59

ผมว่่าเสื้อกาชาดเพิ่งถูกสวมหลังถูกยิงนั่นแหละ ไม่งั้นเสื้อต้องมีรอยกระสุนแล้ว...

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Hello, I'm a Kyubey /人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Please Make a contract with me and become a Magical girl! /人◕ ‿‿ <人\

ข้าพเจ้าขอสนับสนุนท่านผู้นำที่น่ารักที่สุดในประวัติศาสตร์มนุษยชาติ!!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!!

#2235 asawinee

asawinee

ปฏิรูป ก่อน เลือกตั้ง

ตอบ 5 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:02

http://webboard.seri...750#entry409642

คุณอัศวินีค้นรายงานของแมคอินน่อนมาให้อ่าน
เป็นการรายงานสดจากจุดเกิดเหตุเพียงชิ้นเดียวที่เรามี
มันน่าสนใจมากกว่า หลายชั่วโมงที่เขานั่งอยู่กับผู้หลบภัยในวัด
เขารายงานการตาย การบาดเจ็บ การยิงต่อสู้ ความหวาดกลัว การร้องหาความช่วยเหลือ
แต่ไม่มีสักประโยค ที่บอกว่า มีคนบอกว่าทหารอยู่บนรถไฟฟ้า และยิงเข้ามาในวัด
แม้แต่เมื่อเริ่มมีการอพยพคนออกจากวัดข้ามไปยังกรมตำรวจ คนนับร้อย ก็ไม่มีใครพูดเรื่องนี้

ข้อเท็จจริงนี้ อาจจะแปลความได้อีกว่า
ละครน้ำเน่าเรื่องทหารยิงลงมา มาเริ่มออนแอร์เอาตอนที่หมอพรทิพย์ตรวจศพ
และนักข่าวเข้ามาถึงศพ

คนจำนวนหนึ่ง ซึ่งดูเหมือนว่าจะรู้เรื่องละเอียดมากมาย เริ่มระดมพล๊อตทหารบนรางรถไฟฟ้าใส่สื่อ
แต่อาจจะเตรียมการไม่พร้อม....แต่ละคนในวันนั้น โกหกกันไปคนละทิศละทาง

ตั้งแต่กู้ภัยอาวุโส อาสาสมัคร ชาวบ้านทั้งหญิงและชาย
ทุกคนมั่วตลอด.......

ดังนั้น การที่สิงห์สนามหลวงผู้ยิ่งใหญ่ มาดับอนาถในกระทู้นี้ ก็คงโทษเขาไม่ได้
เขาถูกเสื้อแดงด้วยกันหลอก....น่าฉงฉานจิงๆ

ขอโทษค่ะคุณแอม ให้เครดิตผิดคนแล้วค่ะ
ต้องยกความดีความชอบให้คุณ bird ค่ะ

#2236 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 5 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:16

อ้าว ผิดซะแล้ว

ขออภัยด้วยครับ แก้ไขตามนั้นเลยว่ามาจากลิงค์ของคุณเบิร์ดจ้า

#2237 susu

susu

ขาประจำ

ตอบ 5 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:54

เคยถามใว้ ต้องสรุปให้ได้ก่อน ว่ามีการเคลื่อนย้ายศพ หรือไม่ ก่อนมาสรุปเรื่องวิถีกระสุนมาจากไหน ?
เมื่อเห็นได้ว่ามีการเคลื่อนย้ายศพ ก็ต้องถามว่า ใครย้าย ทหารหรือ นปช. ย้าย
เท่าที่สรุป ไม่มีทหารไปย้าย จากคำ นปช. คน นปช.ย้าย
ถามว่า พวกคุณย้ายทำไม ถ้าตอบไม่ได้ ก็ไม่ต้องพูดว่า ทหารยิง

#2238 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 5 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:39

เคยถามใว้ ต้องสรุปให้ได้ก่อน ว่ามีการเคลื่อนย้ายศพ หรือไม่ ก่อนมาสรุปเรื่องวิถีกระสุนมาจากไหน ?
เมื่อเห็นได้ว่ามีการเคลื่อนย้ายศพ ก็ต้องถามว่า ใครย้าย ทหารหรือ นปช. ย้าย
เท่าที่สรุป ไม่มีทหารไปย้าย จากคำ นปช. คน นปช.ย้าย
ถามว่า พวกคุณย้ายทำไม ถ้าตอบไม่ได้ ก็ไม่ต้องพูดว่า ทหารยิง

ผลตรวจดีเอ็นเอที่คุณสายลับแดงเอามาให้ดู
ชี้ว่าตำแหน่งศพ ไม่ตรงกับตำแหน่งเลือด แสดงว่ามีการเคลื่อนย้ายศพแน่นอน
และยังมีศพที่ไม่พบดีเอ็นเอในวัด แสดงว่าขนมาจากข้างนอก
ศพนี้ อาจจะเป็นพวกที่สู้กับทหาร และไม่มีคำให้การใหนระบุว่ามีการนำศพเข้ามาจากนอกวัด
มีแต่บอกว่าโดนยิงนอกวัดแล้วนำร่างเข้ามา ซึ่งน่าจะเป็นคนแรกๆ ที่โดนยิง ที่น้องเกดเข้าช่วยตรงประตูวัด

แต่เราโชคดี ที่นปช. มันโง่ ปล่อยคลิปออกมา ทำให้เห็นสภาพน้องเกดน้องปลั๊กตอนที่อยู่ในที่เกิดเหตุ
ซึ่งมีแค่สอง ไม่ใช่สามอย่างที่ไอ้เก่งอาสาเสื้อแดงมันเล่า

ถ้าผมทำคดีนี้ รับรองหวานหมู
พยานยิ่งแยะ และเป็นพยานเท็จ สอบครึ่งวันหลุดหมดครับ

นับพยานที่ผ่านตาก็มี
1 เก่ง ดกหก อาสาเสื้อแดง
2 นายหน้าซื่อที่บอกว่าน้องเกดโดนยิงทั้งชุดกาชาด
3 นายอะไรจากปราจีน ที่บอกว่าเห็นคนยิง เป็นทหารแก่ผมขาว เข้ามาด่าน้องเกดแล้วยิง
4 ยัยแม่ค้าที่อ้างว่าถ่ายรูปไว้
5 ผู้หญิงสองคน เล่าเรื่องตอนหลบในวัด
6 นักข่าวเนชั่น 2 คน
7 นักข่าวฝรั่ง 2 คน คะเนเดี้ยนหนึ่ง ออสี้ย์หนึ่ง
8 และที่อยู่ในรายงานของ DSI
9 ยังมีคนอื่นอีก ตอนนี้ยังนึกไม่ออก

วานน้องๆ ที่สติยังไม่เลอะเลือนเหมือนผม
หามาลงให้ครบได้ใหมครับ

ขอบพระคุณแทนผู้ตายไว้ล่วงหน้าเลย

#2239 susu

susu

ขาประจำ

ตอบ 5 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:47

9 ยังมีคนอื่นอีก ตอนนี้ยังนึกไม่ออก

วานน้องๆ ที่สติยังไม่เลอะเลือนเหมือนผม
หามาลงให้ครบได้ใหมครับ

ขอบพระคุณแทนผู้ตายไว้ล่วงหน้าเลย

9 ยังมีคนอื่นอีก ตอนนี้ยังนึกไม่ออก ตอบ ว่าน่า จะชื่อ นาย ซวย-หัวคิง อีกท่านที่พอนึกได้

#2240 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 5 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:49

9 ยังมีคนอื่นอีก ตอนนี้ยังนึกไม่ออก ตอบ ว่าน่า จะชื่อ นาย ซวย-หัวคิง อีกท่านที่พอนึกได้

เค้าโกร่ดนะ.....

#2241 asawinee

asawinee

ตอบ 5 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:08

เค้าบอกว่า หกโมงเศษ คนอยู่ในเต็นท์น้อยแล้วครับ มีคนเห็นจริงๆ กี่คน

กลับไปที่หัวกระทู้ แม่น้องเกดโกหกเรื่องเวลามั๊ย?

กดไปนาที 6.42 เลยครับ
หลังผ่านไป 1 เดือน เธอปรับปรุงนิยายนิดหน่อย เป็นว่าคุยกับลูกก่อนตายตอน 6 โมงเศษ ลูกบอกว่าต้องไปละ มีคนเจ็บ....
http://77.nationchan...m/video/102445/
(ขอบคุณลิงค์จากโพสต์คุณวันดี)

ที่จริงแล้ว เอาคำให้การทั้งหมดมาวางเรียงกัน จะเห็นการโกหกที่ไม่เนียนเลย
เจ้าหน้าที่ร่วมด้วยช่วยกันเล่าว่า....จู่ๆ คนที่เต้นท์พยาบาลก็ร่วงหมดทั้ง 3 คน
อันนี้หมายความว่า หลังจากคนเจ็บ 2 คนแรกที่ถูกยิงหน้าวัด และนำเข้ามาปฐมพยาบาลที่เต้นท์ ซึ่งน้องเกดเป็นคนแรกๆ ที่เข้าไปช่วย....ตอนนั้นแดดเปรี้ยงๆ คนกำลังอพยพเข้าวัด ประมาณว่า ไม่น่าจะเกิน 5 โมงเย็น

หลังจากนั้น พอมืด ก็มีการยิงเข้ามาอีกชุด ครั้งนี้น้องเกดและเพื่อนเป็นเหยื่อ
ดังนั้น น้องเกดจะบอกแม่ทางโทรศัพท์ตอนหกโมงว่า ต้องวางหูละ มีคนเจ็บ ไม่ได้
เพราะน้องเกดเองนั่นแหละ ที่เป็นคนเจ็บ....และตาย

แม่น้องเกดยังโกหกในสกู๊ปอีกเรื่อง
เธอบอกว่าโทรหาลูกเพราะกังวล รู้สึกว่าเหตุการณ์ไม่ปกติ....บอกให้ลูกสาวนอนที่นั่น
การสนทนาจะเป็นอย่างนั้นไม่ได้ เพราะน้องเกดทราบเรื่องเคอรฟิว
เธอจึงควรจะต้องบอกแม่ว่าตอนนี้หกโมงกว่าแล้ว คงกลับไม่ได้เพราะติดเคอรฟิวตอน 2 ทุ่ม
แม่ไม่ต้องเป็นห่วง ในวัดมีคนอยู่หลายพัน คงไม่เป็นอะไร....บล่าๆๆๆๆ อะไรทำนองนี้

ดูสกู๊ปแล้ว ญาติคนอื่นๆ ให้การเป็นธรรมชาติกว่า มีท่านนึงเป็นพี่สาวยังเก็บโทรศัพท์น้องชายไว้ อีกคนเก็บถุงธงชาติเล็กๆ ของน้อง...ตามไปดูรายอื่นๆ ในข่าวอื่นๆ ทุกคนก็ระลึกถึงผู้ตายแบบเดียวกันนี้.... นี่เป็นพฤติกรรมปกติ

แต่แม่น้องเกด ทำกับลูกสาวเหมือนสิ่งศักดิ์สิทธิ์ มีแท่นบูชาเยนะนั่น.......
ผมเห็นแล้วพูดอะไรไม่ถูก มันปรุงแต่งเหลือเกิน

มีอีกประเด็นที่ทำให้เกิดความข้องใจกับคำให้สัมภาษณ์ของแม่น้องเกด ในลิงค์ของคุณวันดี เช่นกันค่ะ

นางพเยาว์บอกว่า ทราบว่าลูก เสียเวลาสองทุ่มกว่า สามทุ่ม ของคืนวันที่ 19 ในวัดปทุม ซึ่งเธอย้ำว่าเป็นเขตอภัยทาน
หัวอกคนเป็นแม่ เมื่อทราบว่าลูกเสียชีวิต ก็คงไม่นิ่งนอนใจ ต้องรีบหาทางไปค้นหาลูกให้พบ
ซึ่งการที่ทราบว่า เสียชีวิตที่วัดปทุม ยิ่งทำให้การค้นหาว่าลูกถูกพาไปไว้ที่ไหนทำได้ง่ายขึ้น
แต่ทว่า....
จากใบชันสูตรซึ่งคุณ Solidus นำมาแปะ

ในใบชันสูตรของ สตช วันที่ 20 พค 53 เวลา 13.30 น.
ช่วงบ่ายของวันรุ่งขึ้น น้องเกดยังเป็น "หญิงไทยไม่ทราบชื่อ" อยู่เลย
และได้มีการมาแก้ไขเติมชื่อในภายหลัง

ที่น่าเศร้าคือ มีความสับสน ว่า น้องเกด คือ นางอุษา ขาวปิ่น อยู่หลายวัน

ตามอ่านอย่างจดจ่อ ขอบคุณสมาชิกทุกท่านในนี้ครับ ได้ความรู้และข้อมูลดีมาก ผมขออนุญาตแปะ บทความจากหนังสือ "ราชดำเนิน โศกนาฎกรรม พฤษภา 2553" นะครับ ได้ Link สำหรับ Download มาจากเว็บนี้แหละครับ

ผมลองเปิดอ่านดูหน้า 41-42 ซึ่งเขียนโดย คุณพรรณี อมรวิพุธพนิช นักข่าว นสพ คม-ชัด-ลึก มีข้อความที่ทำให้สะดุดตา คือ ในหน้า 42 ผู้เขียนระบุว่า เห็นกับตาว่ามี 2 ศพ ที่ถูกยิงหน้าวัด หากหลายคนเคยอ่านแล้ว หรือข้อความที่นำมาแปะทำให้กระทู้ออกทะเล เลอะเทอะ ก็ขออภัยล่วงหน้าก่อนครับ

ตามข่าวของกรุงเทพธุรกิจ http://www.bangkokbi...่ร.พ.ตำรวจ.html

วันที่ 21 พค เวลา 15.00 น รายงานข่าวนางพเยาว์ไปรับศพน้องเกดช่วงบ่าย (ข่าวช่วงเช้า แจ้งว่า ยังไม่มีญาติมารับศพ)
ชื่อที่ออกมาตามสื่อก็ยังเป็นนางอุษา ขาวปิ่น อยู่เลย

แสดงว่า นางพเยาว์มารับศพน้องเกด พร้อมกับให้แก้ใบชันสูตรในวันที่ 21 นั่นเอง

นางพเยาว์ทำไมเจอลูกช้าจัง
ที่แม่น้องเกดให้สัมภาษณ์ไปว่า ทราบว่าน้องเกดเสีย ตั้งแต่คืนวันที่ 19 นั้น
เป็นเรื่องจริงหรือ????

ถ้าเป็นเรื่องจริง ทำไมไม่รีบติดต่อไปที่ สถานีตำรวจเพื่อขอดูศพ จะได้ระบุตัวตนถูก

แก้ไขคำผิด

Edited by asawinee, 5 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:12.

#2242 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 5 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:34

ผมว่่าเสื้อกาชาดเพิ่งถูกสวมหลังถูกยิงนั่นแหละ ไม่งั้นเสื้อต้องมีรอยกระสุนแล้ว...

กระสุนเลี้ยวหลบเสื้อกาชาดได้ครับ ขนาดยิงจากรางรถไฟฟ้ากระสุนยังเลี้ยวขึ้นข้างบนต่อได้เลย แค่นี้นะเด็ก ๆ

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#2243 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 5 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:46

"เก่งกู้ภัย" สารภาพแล้ว
น้องเกด มีสิทธิ ถูกยิงในแนวราบ

นายวสันต์ได้กล่าวว่า ในวันเกิดเหตุนั้น “มีทั้งทหารยิงจากแนวสูง คือบนรางรถไฟฟ้า และมีทหารในแนวราบ คือเดินเท้าเข้าทั้งนั่งปืนประทับบ่ายิง และยืนยิงในแนวราบ ไม่ใช่เพียงแค่ในแนวสูงเท่านั้น
นางสาวกมนเกด หมอบคลานอยู่ในเต้น ตั้งแต่โดนยิงนัดแรกเวลาประมาณ 17.00 น. จนแน่นิ่งไป ผมพยายามหาวิธีจะเข้าไปเพื่อลากเธอออกมา แต่เข้าไปไม่ได้
เพราะมีทหารแนวราบเดินเท้ายิงแนวราบเข้ามาจนผมต้องถอยหนีหลบเข้าไปใน วัด
หลังจากนั้น ทหารทยอยยิงถี่ห่างไปเป็นระยะจนประมาณ 21.00 น. จึงสามารถคลานเข้าไปยังเต้นท์ได้
พบว่าทั้งนางสาวกมนเกด และนายอัครเดช ถูกยิงเสียชีวิตแล้วทั้งคู่ จึงลากศพเข้ามาภายในวัดปทุมฯ

นายวสันต์ยืนยันว่า ช่วงระยะเวลาตั้งแต่เย็นถึงสองทุ่ม ทหารได้สาดกระสุนเข้ามาทั้งสองระนาบ
ดังนั้นจึงเป็นไปได้สูงว่า เมื่อนางสาวกมนเกดโดนยิงล้มฟุบ แล้วนายอัครเดชคลานเข้ามาช่วย
เมื่อทหารในแนวราบเห็น “วัตถุเคลื่อนไหว” ภายในเต้นท์ จึงอาจไม่แน่ใจ จึงยิงซ้ำเข้ามาเพื่อเคลียพื้นที่ จึงทำให้เกิดกระสุนในแนวราบ
ตามที่นายศิริโชค พยายามจะกล่าวหาว่า “เป็นพิรุธ”
..............................................................................................................................................
เป็นจุดเริ่มต้นที่ดีครับ
ที่ทางฝ่ายเสื้อแดง เริ่มคายความจริงที่ไม่อยากจะพูดถึงมานานแล้วว่า
มีการยิงต่อสู้กันในแนวราบ ที่บริเวณแยกเฉลิมเผ่า
หลังจากตัดทิ้งข้อมูลนี้ในการโฆษณาชวนเชื่อ มาเป็นปี

เก่งกู้ภัย ออกตัวมาอย่างนี้ แสดงว่า เสื้อแดงเริ่ม "แถ" ต่อไม่ไหว
ถึงขนาดมีการออกมาเรียกร้องให้ตัด ผลชันสูตรศพ ออกไป
แม้ว่าการออกมาครั้งนี้จะเป็นการพูดไม่หมด
แต่มันก็ยืนยันและฟาดกลางแสกหน้า สิงห์สนามหลวง
ว่า
มีการยิงกันในแนวราบ แน่นอน
พอเจอรูปของเรดสปายเข้าไปว่า มีรถบรรทุกจอดบังทางเข้าเต็มๆ มองไม่เห็นอะไรเลยในวัด
ดังนั้น
ไม่มีทางที่กระสุนแนวราบจากฝั่งทหารวิ่งเข้าตัวน้องเกดแน่
และที่มิงบอกว่า
***เมื่อทหารในแนวราบเห็น “วัตถุเคลื่อนไหว” ภายในเต้นท์ จึงอาจไม่แน่ใจ จึงยิงซ้ำเข้ามา***
นั่นคือ มิงโกหกชัดๆ รถบรรทุกจอดขวางอยู่อย่างนั้น
ใครมันจะมีปัญญาใช้ตาทิพย์เพ่งผ่าน รถบรรทุกไปเห็นน้องเกดกับน้องปลั๊กขยับได้
แถมลูกปืนมิงก็วาปผ่านรถบรรทุกคันเบ่อเร่อ เข้าร่างน้องเกด
มันเป็นไปไม่ได้!!!!!
ดังนั้นมีแค่กระสุนจากฝั่งเดียวกันเท่านั้น!!!!
ที่จะเข้าไปฝังในร่างน้องเกดได้ ในเวลานั้น

ที่สำคัญ
ไอ้เก่ง มิงบอกว่า มิงโผล่มาตอน 3 ทุ่ม ที่เสียงปืนเพิ่งเงียบ
ถ้าอย่างงั้น
ไอ้คนที่ถ่ายวีดีโอตอนประมาณ 6 โมงกว่าๆเนี่ย
มันเป็นคนหรือหมาวะ ที่สามารถจะถ่ายได้
แล้ว
ถ้ามิงสามารถถ่ายวีดีโอได้ตอน 6 โมงเย็น
ทำไมมิงถึงทิ้งศพน้องเกดจนถึง 3 ทุ่ม
อันนี้ตอแหลเต็มๆ
เพราะ นักข่าว คมชัดลึกบอกว่า
เอาศพมาวางเรียงกันตั้งแต่ช่วง 2 ทุ่มแล้ว
ไอ้ฟายยยยยย

จริงๆแล้ว ไอ้เก่งมันอยู่ที่ไหนกันแน่ ตอนช่วงน้องเกดตาย
หรือว่า กำลังยิงกับทหารอยู่???

Edited by มังกือดำ, 5 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:52.

แผ่นดินนี้ศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนัก ทั้งกษัตริย์ยังทรงคุณธรรมอันสูงส่ง

จำคำนี้ไว้ไปบอกยมบาลเวลาเจ้าลงนรกก็แล้วกัน

#2244 นารายณ์สังหาร

นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

ตอบ 5 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:02

ความจริงที่ไม่เคยตาย กำลังค่อยๆออกมาทวงความยุติธรรมให้น้องเกด แทนคุณแม่และน้องชายแล้ว

หากวิญญาณน้องเกดมีจริง ขอให้ช่วยให้ความจริงปรากฎออกสู่สังคมครับ

Edited by นารายณ์สังหาร, 5 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:03.

ข้าพุทธเจ้า จักยอมตาย..เพื่อจะดำรงค์ไว้..ซึ่งพระบรมเดชานุภาพ..แห่งพระมหากษัตริย์เจ้า

#2245 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 5 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:24

เริ่มชัดเจนมากขึ้นแล้วสินะครับ

ตอนนี้พยานฝั่งเสื้อแดงกลับกลายเป็นการให้การเท็จซะเอง

แถมตอนแรกออกตัวแรงมาก ตอนนี้ต้องแถหนักกว่าเดิมถึงขั้นให้ถอดการชันสูตรศพ ออกไปจากการสอบสวน

เวรกรรมเริ่มตามทันเสื้อแดงและเพือไทยกันละงานนี้

อีกไม่นานเราน่าจะได้บทสรุปว่า ใครฆ่าน้องเกด

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#2246 asawinee

asawinee

ตอบ 5 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:05

เริ่มชัดเจนมากขึ้นแล้วสินะครับ

ตอนนี้พยานฝั่งเสื้อแดงกลับกลายเป็นการให้การเท็จซะเอง

แถมตอนแรกออกตัวแรงมาก ตอนนี้ต้องแถหนักกว่าเดิมถึงขั้นให้ถอดการชันสูตรศพ ออกไปจากการสอบสวน

เวรกรรมเริ่มตามทันเสื้อแดงและเพือไทยกันละงานนี้

อีกไม่นานเราน่าจะได้บทสรุปว่า ใครฆ่าน้องเกด

ถึงตอนนั้น นางพเยาว์จะรับได้หรือกับความจริง
ยังสงสัยอยู่ <_< <_<

#2247 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 5 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:13

ถึงตอนนั้น นางพเยาว์จะรับได้หรือกับความจริง
ยังสงสัยอยู่ <_< <_<

ความจริงราคา 7.5 ล้าน
เธอยังเหลือลูกชายอีก 2 นะ

รับได้แน่

3 คนก็ 22.5 ล้าน

#2248 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 5 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:16

ผมตั้งข้อสังเกตเรื่องนางพะเยาว์กับท่าทีชืดชาเรื่องลูกสาวมาตั้งแต่โพสต์แรกๆ
คุณอัศวินี (คราวนี้ไม่ผิและ) เอาใบชัณสูตรมาตบเธอซ้ำอีก

หึหึ

รู้ว่าลูกตายตั้งแต่คืนวันที่ 19
มารับศพลูก 15.00 น. วันที่ 21

รักลูกมากเลย

#2249 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 5 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:16

เอ๊ะ

หรือว่ากำลังซ้อมบทละครกับต่อรองค่าตัวอยู่

#2250 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

ตอบ 5 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:25

กรณีน้องเกดใส่เสื้อพยาบาลตอนหลัง ??

http://www.pantip.co.../P12748313.html

นายวสันต์ สายรัศมี หรือ “เก่งกู้ภัย” อาสาสมัครบรรเทาสาธารณภัย ซึ่งเป็นบุคคลซึ่งอยู่ในเหตุการณ์ เห็นการยิงตั้งแต่ก่อนที่นางสาวกมนเกด จะโดนยิง ได้อธิบายให้ทีมข่าวฟังในแต่ละประเด็นดังนี้
\

นายวสันต์ได้กล่าวว่า ในวันเกิดเหตุนั้น “มีทั้งทหารยิงจากแนวสูง คือบนรางรถไฟฟ้า และมีทหารในแนวราบ คือเดินเท้าเข้าทั้งนั่งปืนประทับบ่ายิง และยืนยิงในแนวราบ ไม่ใช่เพียงแค่ในแนวสูงเท่านั้น นางสาวกมนเกด หมอบคลานอยู่ในเต้น ตั้งแต่โดนยิงนัดแรกเวลาประมาณ 17.00 น. จนแน่นิ่งไป ผมพยายามหาวิธีจะเข้าไปเพื่อลากเธอออกมา แต่เข้าไปไม่ได้ เพราะมีทหารแนวราบเดินเท้ายิงแนวราบเข้ามาจนผมต้องถอยหนีหลบเข้าไปในวัด หลังจากนั้น ทหารทยอยยิงถี่ห่างไปเป็นระยะจนประมาณ 21.00 น. จึงสามารถคลานเข้าไปยังเต้นท์ได้ พบว่าทั้งนางสาวกมนเกด และนายอัครเดช ถูกยิงเสียชีวิตแล้วทั้งคู่ จึงลากศพเข้ามาภายในวัดปทุมฯ

นายวสันต์ยืนยันว่า ช่วงระยะเวลาตั้งแต่เย็นถึงสองทุ่ม ทหารได้สาดกระสุนเข้ามาทั้งสองระนาบ ดังนั้นจึงเป็นไปได้สูงว่า เมื่อนางสาวกมนเกดโดนยิงล้มฟุบ แล้วนายอัครเดชคลานเข้ามาช่วย เมื่อทหารในแนวราบเห็น “วัตถุเคลื่อนไหว” ภายในเต้นท์ จึงอาจไม่แน่ใจ จึงยิงซ้ำเข้ามาเพื่อเคลียพื้นที่ จึงทำให้เกิดกระสุนในแนวราบตามที่นายศิริโชค พยายามจะกล่าวหาว่า “เป็นพิรุธ”

ส่วนกรณี “เสื้อกาชาดบนศพ” นายวสันต์กล่าวว่า ตอนที่นางสาวกมนเกด ถูกยิงไม่ได้ใส่เสื้อกั๊กพยาบาล เมื่อพาศพนางสาวกมนเกดเข้ามาได้ ปรากฏว่าเสื้อผ้าสีขาวของนางสาวกมนเกดเป็นรอยกระสุนฉีกขาดและเลือดไหลอาบเป็นที่ที่อ​ุจาด ไม่สวยงามอีกทั้งเพราะเป็นเพศหญิง จึงไม่ควรให้ศพถูกทิ้งไว้เสื้อผ้าขาด จึงได้นำ “เสื้อกาชาด” มาคลุมศพเธอไว้ ไม่ใช่เอามาใส่จัดฉากตามที่นายศิริโชคใส่ร้าย

เลิกด่าคนอื่นโง่-ควาย ได้แล้ว :unsure:

ปล. ไม่ว่า น้องเกดใส่เสื้อพยาบาลหรือไม่ใส่ + ใส่เสื้อก่อนถูกยิง หรือหลังถูกยิงจึงโดนจัดฉากเอามาใส่

หลักฐานก็ปรากฏชัดๆ ว่าน้องเขาเป็นพยาบาลจริง :unsure:
เรื่องไม่เป็นเรื่อง ทะลึ่งกุเอามาเป็นเรื่องใส่ร้ายคนอื่น แล้วส่งข้อมูลหลอกสาวกต่อๆกันไปเหมือนยาผีบอก ประเทศไทยจึงโดนถ่วงให้ตกต่ำกับเรื่องมั่วๆ พาวนไปวนมาแบบนี้

"คนพาลไร้สติ มักสร้างเรื่องและหลักฐานเท็จโกหก เพื่อคอยใส่ร้ายอีกฝ่ายหนึ่งเสมอ" :unsure:

นาย ''Starเก๋ง'' ฟันธง!  รถเก๋งขับมายิงเสื้อแดง :lol:      http://webboard.seri...แค/#entry842224   ;      http://webboard.seri...-25#entry408954

ผู้ใช้ 2 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 2 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน