Jump to content

- - - - -

ใครฆ่าน้องเกด

• Please log in to reply
2430 ความเห็นในกระทู้นี้

#2251 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 5 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:27

เห็นเสื้อพยาบาลตัวนี้มาดราม่ากันในสภาเลยทีเดียว
นี่สินะประเทศมันถึงไม่พัฒนา ว่าไหม แต๋ม
We love fender.

#2252 นารายณ์สังหาร

นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

ตอบ 5 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:27

ท่าทางจะหลงประเด็น เค้าคุยกันจบไปแล้วครับ ย้อนไปอ่านหน่อย อานให้เกิน 3 บรรทัดล่ะ
ข้าพุทธเจ้า จักยอมตาย..เพื่อจะดำรงค์ไว้..ซึ่งพระบรมเดชานุภาพ..แห่งพระมหากษัตริย์เจ้า

#2253 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 5 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:32

กรณีน้องเกดใส่เสื้อพยาบาลตอนหลัง ??

http://www.pantip.co.../P12748313.html

นายวสันต์ สายรัศมี หรือ “เก่งกู้ภัย” อาสาสมัครบรรเทาสาธารณภัย ซึ่งเป็นบุคคลซึ่งอยู่ในเหตุการณ์ เห็นการยิงตั้งแต่ก่อนที่นางสาวกมนเกด จะโดนยิง ได้อธิบายให้ทีมข่าวฟังในแต่ละประเด็นดังนี้
\

นายวสันต์ได้กล่าวว่า ในวันเกิดเหตุนั้น “มีทั้งทหารยิงจากแนวสูง คือบนรางรถไฟฟ้า และมีทหารในแนวราบ คือเดินเท้าเข้าทั้งนั่งปืนประทับบ่ายิง และยืนยิงในแนวราบ ไม่ใช่เพียงแค่ในแนวสูงเท่านั้น นางสาวกมนเกด หมอบคลานอยู่ในเต้น ตั้งแต่โดนยิงนัดแรกเวลาประมาณ 17.00 น. จนแน่นิ่งไป ผมพยายามหาวิธีจะเข้าไปเพื่อลากเธอออกมา แต่เข้าไปไม่ได้ เพราะมีทหารแนวราบเดินเท้ายิงแนวราบเข้ามาจนผมต้องถอยหนีหลบเข้าไปในวัด หลังจากนั้น ทหารทยอยยิงถี่ห่างไปเป็นระยะจนประมาณ 21.00 น. จึงสามารถคลานเข้าไปยังเต้นท์ได้ พบว่าทั้งนางสาวกมนเกด และนายอัครเดช ถูกยิงเสียชีวิตแล้วทั้งคู่ จึงลากศพเข้ามาภายในวัดปทุมฯ

นายวสันต์ยืนยันว่า ช่วงระยะเวลาตั้งแต่เย็นถึงสองทุ่ม ทหารได้สาดกระสุนเข้ามาทั้งสองระนาบ ดังนั้นจึงเป็นไปได้สูงว่า เมื่อนางสาวกมนเกดโดนยิงล้มฟุบ แล้วนายอัครเดชคลานเข้ามาช่วย เมื่อทหารในแนวราบเห็น “วัตถุเคลื่อนไหว” ภายในเต้นท์ จึงอาจไม่แน่ใจ จึงยิงซ้ำเข้ามาเพื่อเคลียพื้นที่ จึงทำให้เกิดกระสุนในแนวราบตามที่นายศิริโชค พยายามจะกล่าวหาว่า “เป็นพิรุธ”

ส่วนกรณี “เสื้อกาชาดบนศพ” นายวสันต์กล่าวว่า ตอนที่นางสาวกมนเกด ถูกยิงไม่ได้ใส่เสื้อกั๊กพยาบาล เมื่อพาศพนางสาวกมนเกดเข้ามาได้ ปรากฏว่าเสื้อผ้าสีขาวของนางสาวกมนเกดเป็นรอยกระสุนฉีกขาดและเลือดไหลอาบเป็นที่ที่อ​ุจาด ไม่สวยงามอีกทั้งเพราะเป็นเพศหญิง จึงไม่ควรให้ศพถูกทิ้งไว้เสื้อผ้าขาด จึงได้นำ “เสื้อกาชาด” มาคลุมศพเธอไว้ ไม่ใช่เอามาใส่จัดฉากตามที่นายศิริโชคใส่ร้าย

เลิกด่าคนอื่นโง่-ควาย ได้แล้ว :unsure:

ปล. ไม่ว่า น้องเกดใส่เสื้อพยาบาลหรือไม่ใส่ + ใส่เสื้อก่อนถูกยิง หรือหลังถูกยิงจึงโดนจัดฉากเอามาใส่

หลักฐานก็ปรากฏชัดๆ ว่าน้องเขาเป็นพยาบาลจริง :unsure:
เรื่องไม่เป็นเรื่อง ทะลึ่งกุเอามาเป็นเรื่องใส่ร้ายคนอื่น แล้วส่งข้อมูลหลอกสาวกต่อๆกันไปเหมือนยาผีบอก ประเทศไทยจึงโดนถ่วงให้ตกต่ำกับเรื่องมั่วๆ พาวนไปวนมาแบบนี้

หายไปซะนานเลยนะ แต๋ม

การที่เค้าหยิบยกเรื่องนี้ขึ้นมาก้อเพราะมันเป็นจุดสนใจ

นั้นคือหลักฐานการตายของน้องเกด ว่า เธออยู่ในชุดไหน ตายยังไง มีการเคลือนย้ายศพหรือปล่าว

ถามจริงเถอะไม่อยากรู้เหรอว่า ใครคือฆาตกรที่ฆ่าน้องเกด เพราะน้องเกดเป็นพยาบาลมาช่วยเหลือคนเสื้อแดง

แต่ิสิ่งที่คุณทำคือ ไม่ให้เค้าสืบหาความจริง ว่า ใครฆ่าน้องเกด หรือว่า คนกันเองที่ฆ่าน้องเกด เลยไม่อยากให้มีการสืบต่อ

ตอบด้วยนะ

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#2254 Charlie

Charlie

ขาประจำ

ตอบ 5 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:36

รุ้สึกหลังๆจะเจออาการแถไม่ไหว ออกอาการดราม่า ว่าคนตายไปแล้วยังไปยุ่งกับเค้า ด่าคนที่ไปจับผิดการป้ายสีของพวกแดง แต่พวกมันไม่ดูตัวเองเลยว่าฝ่ายที่เอาคนตายมาเล่นก็คือพวกมันเอง

Edited by Charlie, 5 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:36.

คนดีจริงไม่โกงที่วัด ไม่ยุแยงให้คนแตกแยก ไม่หลอกคนอื่นให้มารับเคราะห์ตายแทน

#2255 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 5 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:38

ส่วนกรณี “เสื้อกาชาดบนศพ” นายวสันต์กล่าวว่า ตอนที่นางสาวกมนเกด ถูกยิงไม่ได้ใส่เสื้อกั๊กพยาบาล เมื่อพาศพนางสาวกมนเกดเข้ามาได้ ปรากฏว่าเสื้อผ้าสีขาวของนางสาวกมนเกดเป็นรอยกระสุนฉีกขาดและเลือดไหลอาบเป็นที่ที่อ​ุจาด ไม่สวยงามอีกทั้งเพราะเป็นเพศหญิง จึงไม่ควรให้ศพถูกทิ้งไว้เสื้อผ้าขาด จึงได้นำ “เสื้อกาชาด” มาคลุมศพเธอไว้ ไม่ใช่เอามาใส่จัดฉากตามที่นายศิริโชคใส่ร้าย
เลิกด่าคนอื่นโง่-ควาย ได้แล้ว :unsure:
ปล. ไม่ว่า น้องเกดใส่เสื้อพยาบาลหรือไม่ใส่ + ใส่เสื้อก่อนถูกยิง หรือหลังถูกยิงจึงโดนจัดฉากเอามาใส่

หลักฐานก็ปรากฏชัดๆ ว่าน้องเขาเป็นพยาบาลจริง :unsure:
เรื่องไม่เป็นเรื่อง ทะลึ่งกุเอามาเป็นเรื่องใส่ร้ายคนอื่น แล้วส่งข้อมูลหลอกสาวกต่อๆกันไปเหมือนยาผีบอก ประเทศไทยจึงโดนถ่วงให้ตกต่ำกับเรื่องมั่วๆ พาวนไปวนมาแบบนี้

แต๋มให้เชื่อวสันต์วันนี้
หรือวสันต์เมื่อวันที่ 20 พค 2553 ดีล่ะ

เขาพูดไม่ตรงกันนะ

แล้วเราไม่ได้สงสัยในความเป็นอาสาพยาบาลของเธอ

ที่เราสงสัยคือ
ทำไมให้ข่าวว่า เธอถูกยิงทั้งชุดพยาบาล ซึ่งโกหก

ทำไมแม่เธอเอาชุดมาอวด บอกว่าลูกสาวตายคาชุด ซึ่งโกหก

ทำไมสส. เพื่อไทย เอาเสื้อเปื้อนเลือดนี่ไปตอแหลในสภาว่าเธอถูกยิงทั้งๆ ที่ใส่ชุดนี้

และ

ทำไม เหวงทำหนังสือคัดค้านคณิต ยังอ้างว่าน้องเกดถูกยิงในชุดกาชาดสากล

อิอิ

วสันต์บอกว่า ทั้งสามคนที่ตาย ก็ใส่ชุดกาชาดอยู่

Edited by amplepoor, 5 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:42.

#2256 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 5 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:41

กรณีน้องเกดใส่เสื้อพยาบาลตอนหลัง ??

http://www.pantip.co.../P12748313.html

นายวสันต์ สายรัศมี หรือ “เก่งกู้ภัย” อาสาสมัครบรรเทาสาธารณภัย ซึ่งเป็นบุคคลซึ่งอยู่ในเหตุการณ์ เห็นการยิงตั้งแต่ก่อนที่นางสาวกมนเกด จะโดนยิง ได้อธิบายให้ทีมข่าวฟังในแต่ละประเด็นดังนี้
\

นายวสันต์ได้กล่าวว่า ในวันเกิดเหตุนั้น “มีทั้งทหารยิงจากแนวสูง คือบนรางรถไฟฟ้า และมีทหารในแนวราบ คือเดินเท้าเข้าทั้งนั่งปืนประทับบ่ายิง และยืนยิงในแนวราบ ไม่ใช่เพียงแค่ในแนวสูงเท่านั้น นางสาวกมนเกด หมอบคลานอยู่ในเต้น ตั้งแต่โดนยิงนัดแรกเวลาประมาณ 17.00 น. จนแน่นิ่งไป ผมพยายามหาวิธีจะเข้าไปเพื่อลากเธอออกมา แต่เข้าไปไม่ได้ เพราะมีทหารแนวราบเดินเท้ายิงแนวราบเข้ามาจนผมต้องถอยหนีหลบเข้าไปในวัด หลังจากนั้น ทหารทยอยยิงถี่ห่างไปเป็นระยะจนประมาณ 21.00 น. จึงสามารถคลานเข้าไปยังเต้นท์ได้ พบว่าทั้งนางสาวกมนเกด และนายอัครเดช ถูกยิงเสียชีวิตแล้วทั้งคู่ จึงลากศพเข้ามาภายในวัดปทุมฯ

นายวสันต์ยืนยันว่า ช่วงระยะเวลาตั้งแต่เย็นถึงสองทุ่ม ทหารได้สาดกระสุนเข้ามาทั้งสองระนาบ ดังนั้นจึงเป็นไปได้สูงว่า เมื่อนางสาวกมนเกดโดนยิงล้มฟุบ แล้วนายอัครเดชคลานเข้ามาช่วย เมื่อทหารในแนวราบเห็น “วัตถุเคลื่อนไหว” ภายในเต้นท์ จึงอาจไม่แน่ใจ จึงยิงซ้ำเข้ามาเพื่อเคลียพื้นที่ จึงทำให้เกิดกระสุนในแนวราบตามที่นายศิริโชค พยายามจะกล่าวหาว่า “เป็นพิรุธ”

แต๋มให้เชื่อวสันต์วันนี้
หรือวสันต์เมื่อวันที่ 20 พค 2553 ดีล่ะ

เขาพูดไม่ตรงกันนะ

ป๊าดดดดดดดดดดดดดดด แต๋มคงจุกดอกนี้

สงสัยนายวสันต์ความจำแกสั้นนะครับ วันนี้พูดอย่าง พรุ่งนี้พูดอีกอย่าง

เคยดูนะ พอสื่อเล่นเรื่องนี้เสด ก้อจะแถว่า ผมไม่ได้พูดแบบนั้น แล้วก้อเล่าเรื่องใหม่ต่อ

แล้วจะวนลูปใหม่

Edited by poulkung2012, 5 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:41.

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#2257 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

ตอบ 5 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:43

ไม่ตรงกันตรงไหน ก็บอกกันมั่งสิ่ Poor

ชอบกั๊กจังเลยนะ หลายทีล้ะ

"คนพาลไร้สติ มักสร้างเรื่องและหลักฐานเท็จโกหก เพื่อคอยใส่ร้ายอีกฝ่ายหนึ่งเสมอ" :unsure:

นาย ''Starเก๋ง'' ฟันธง!  รถเก๋งขับมายิงเสื้อแดง :lol:      http://webboard.seri...แค/#entry842224   ;      http://webboard.seri...-25#entry408954

#2258 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 5 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:45

คนตายก็ตายไปแล้ว

ทำไมต้องเอาศพไปสร้างฉากว่า ถูกยิงในชุดพยาบาล
แล้วเอาประเด็นนี้ไปขยายผล ว่าทหารโหด***มมาก....

โกหกทุกประเด็น คือนโยบายนปช.

#2259 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 5 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:46

ไม่ตรงกันตรงไหน ก็บอกกันมั่งสิ่ Poor

อ้าว...โทดที ผมนึกว่าคุณอ่านข้อมูลครบแล้วมาโพสต์
เดี๋ยวหาให้นะ

ไม่โกหกอยู่แล้ว

#2260 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 5 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:59

วินาทีที่ 31
ถาม ....เห็นว่ากระสุนวิ่งมาจากข้างบนชัดเจนเลยใช่ใหม
วสันต์ตอบ...

ใช่

#2261 BearFamily

BearFamily

ขาประจำ

ตอบ 5 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:22

สักวา ควายกินหญ้า สวมเสื้อแดง
มีแต่แรง ไร้สมอง โงหนักหนา
โดนหลอกใช้ โปรยเงินให้ เลยตามมา
ให้แดงฆ่า ไว้เพื่อสร้าง หลักฐานปลอม

บอกโดนยิง กระสุนจริง ปืนทหาร
ไร้หลักฐาน พูดเลื่อนลอย คอยจะแถ
เงินปิดหู เงินปิดตา ไม่เหลียวแล
ว่าจริงแท้ ใครกันแน่ ยิงคนไทย

เผาบ้านเมือง ปล้นห้างร้าน ทำย่อยยับ
ไม่ยอมรับ แถมโยนขี้ จะดีหรือ
เผากรุงเทพ ฆ่าคนไทย ทำกับมือ
แดงลงมือ แต่บอกว่า ทหารทำ

ผู้ชุมนุม รับไม่ได้ ว่าหลงผิด
เลยต้องคิด ว่าที่ผิด คือทหาร
รับไม่ได้ ว่าโดนหลอก มาตั้งนาน
น่าสงสาร โดนหลอกใช้ นะควายแดง

#2262 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 6 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 05:19

ถาม ....เห็นว่ากระสุนวิ่งมาจากข้างบนชัดเจนเลยใช่ใหม

ใช่

gladiator 1.jpg

#2263 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 6 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 09:36

ว่าแล้ว ผึ้งน้อยต่อยเจ็บ ไปอาละวาดในดงแดงนี่เอง
ระวังอย่าให้โดนยึดใบขับขี่นะ

ฮา

#2264 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

ตอบ 6 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:45

พ.ศ. 2553 นายวสันต์ กล่าวว่า

"ตอนที่เกิดเหตุ หน่วยแพทย์ที่อยู่ในวัดตอนนั้น ติดสัญลักษณ์ชัดเจน ใส่เสื้อกาชาดทุกคน"

แต่ก็ยังโดนยิง

http://www.khaosod.c...kV3TURZMU13PT0=
...............................................................................

อ้าวไอ้เก่ง พูดสองครั้งไม่เหมือนกัน

ตอนเกิดเหตุการณ์ใหม่ๆ เอ็งยังบอกว่าใส่เสื้อกาชาดทุกคน

พอเขาจับได้ว่าจัดฉาก เสรือกจะมาบอกว่าเอาชุดกาชาดไปคลุมศพทีหลัง

...............................

ไหนจะมากลับคำให้การ เพิ่มให้มีทหารในแนวราบเข้าไปอีก

ซวยละเอ็ง เดี๋ยวโดนทีมงานแกนนำอุ้มหาย ระวังตัวหน่อย

เพราะแถวหน้าวัด ไม่มีใครเห็นทหารซักคน...
....................................................................................
ไหนจะมาบอกว่าน้องเกดโดนยิงนัดแรกตอน 1700 น.

แต่แม่น้องเกดบอกว่า ตอน 1800 น. ยังคุยอยู่กับน้องเกดอยู่เลย...

เอาละ มีคนโกหกหนึ่งคน หรือไม่ก็โกหกทั้งคู่ เลือกเอา...

"ควาย" ในความหมายของผม คือ คนที่มีความคิด เล่นเน็ตเป็น แต่แยกแยะ ดี ชั่ว ถูก ผิด ไม่ได้  

มิได้หมายถึง ชาวรากหญ้า ที่เป็นเหยื่อในสงครามทางความคิดครั้งนี้

"คนชั่ว" จะถูกปราบราบคาบสิ้น แผ่นดินเดือดสูญหายไร้ปัญหา... อยากให้ถึงวรรคท้ายของคำทำนาย ไวๆ ว่ะ...

#2265 Ricebeanoil

Ricebeanoil

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 6 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:56

พวกกาสรสีชาดกับความจริง ก็เหมือนกับภาพนี้นี่ละครับ

เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#2266 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 6 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:02

ประเด็นเสื้อคลุมกาชาดที่มีเพื่อนสมช.สรท.อุตส่าห์ค้นพบและนำมาเปิดประเด็นอยู่หลายวัน
มาจนถึง ณ บัดนี้ ผมก็ขอแสดงความยินดีด้วยที่ศิริโชคกระโดดงับเหยื่อนำไปเล่นกลายเป็นบ่วงหลงนะครับ
และผมก็ไม่ผิดคาดสักเท่าไหร่ที่สมช.สรท.ที่เปิดประเด็นเรื่องเสื้อคลุมกาดชาดนี้จะดีอกดีใจเหมือนถูกหวย
และมีการวานเพื่อนสมช.ไปตั้งกระทู้โชว์ผลงานการค้นพ้นอันสุดแสนปราดเปรื่องที่ราชดำเนินพันทิป

ดีใจแทนด้วยนะครับ ในที่สุดเรื่อง ใครฆ่าน้องเกด ก็ตกเป็นที่สนใจในวงกว้างเสียที
ผมขอแสดงความดีใจจากใจจริงครับ

ประเด็นคือ ไอ้คนที่เล่าเรื่องโกหกเป็นฉากเป็นฉากชักอ้ำ ๆ อึ้ง ๆ แล้วดิ..เรื่องทหารยิงจากบนรางรถไฟฟ้า..

:lol:

Edited by 55555, 6 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:05.

#2267 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 6 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:35

ประเด็นเสื้อคลุมกาชาดที่มีเพื่อนสมช.สรท.อุตส่าห์ค้นพบและนำมาเปิดประเด็นอยู่หลายวัน
มาจนถึง ณ บัดนี้ ผมก็ขอแสดงความยินดีด้วยที่ศิริโชคกระโดดงับเหยื่อนำไปเล่นกลายเป็นบ่วงหลงนะครับ
และผมก็ไม่ผิดคาดสักเท่าไหร่ที่สมช.สรท.ที่เปิดประเด็นเรื่องเสื้อคลุมกาดชาดนี้จะดีอกดีใจเหมือนถูกหวย
และมีการวานเพื่อนสมช.ไปตั้งกระทู้โชว์ผลงานการค้นพ้นอันสุดแสนปราดเปรื่องที่ราชดำเนินพันทิป

ดีใจแทนด้วยนะครับ ในที่สุดเรื่อง ใครฆ่าน้องเกด ก็ตกเป็นที่สนใจในวงกว้างเสียที

ประเด็นคือ ไอ้คนที่เล่าเรื่องโกหกเป็นฉากเป็นฉากชักอ้ำ ๆ อึ้ง ๆ แล้วดิ..เรื่องทหารยิงจากบนรางรถไฟฟ้า..

คุณ 55555 โคัทซ้ำ ผมเลยเพิ่งสังเกตความผิดปกติของสิงห์ออกมาชัดขึ้น

ตัวแดงข้างบนนี่ เขาแสดงอาการประชดประชันเรื่องน้องเกด ว่าพวกเราตีประเด็นกันจนเกิดความสนใจในวงกว้าง
อ้าว....ประชดทำไมน่ะ เสื้อแดงเองต่างหาก ที่ต้องเป็นฝ่ายตีประเด็นนี้ให้ติดลม
ในเมื่อเชื่อว่าคนของตัว ถูกฆ่าอย่างทารุณจากน้ำมือทหาร

พวกเรากระตุ้นความสนใจ พวกเขายิ่งได้ประโยชน์
ยิ่งเชื่อว่าศิริโชคงับเหยื่อเพราะหลงผิด พวกเขายิ่งต้องประโคมข้อมูลออกมา

แปลกแฮะ
กลายเป็นว่า พวกนี้เจ็บปวดที่คดีน้องเกดได้รับความสนใจ
แล้วที่พวกเราทำก็คือการใช้หลักฐานทางวิทยาศาสตร์มาวิเคราะห์
วิธีนี้พวกเขายิ่งต้องชอบใจ เพราะพวกเขาเป็นพวกประชาธิปไตย เป็นพวกที่อยู่กับหลักการ
ย่อมจะเอาหลักการตีของปลอมๆ อย่างพวกเรากระจุยได้ง่ายๆ.....
เหอๆๆๆๆๆ
ทำไมมันกลับกลายเป็นว่า คดีน้องเกด เสื้อแดงเป็นฝ่ายเอ๋อ
ทำได้ดีที่สุดก็บอกว่า ให้รอศาล.....แหม จู่ๆ ก็รักศาลกันขึ้นมาเฉยเลย

อาการแบบนี้ แถวบ้านผมเขาเรียกว่า กินปูนร้อนท้อง เก็บอาการไม่อยู่

ตอนนี้ศพน้องเกดร้องเสียงดัง บอกความจริงหลายอย่างออกมา
ทำให้พวกที่กลัวความจริง แถตกคูกันหมด
แทนที่จะโดยสารความดัง อัดรัฐบาลอำมาตย์ฆ่าประชาชนให้จมตรีน
กลายเป็นแหยงตรีนซะงั้น

#2268 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 6 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 23:02

ว่าแล้ว ผึ้งน้อยต่อยเจ็บ ไปอาละวาดในดงแดงนี่เอง
ระวังอย่าให้โดนยึดใบขับขี่นะ

ฮา

อ๊ากกก.....อย่า ได้โปรด!
:lol: :lol: :lol:

เข้ามาเพิ่ม จากลิงค์ข่าวสดของท่านศรฯนะครับ

นายวสันต์เป็นมนุษย์ที่ตอแหร๋ที่สุดในโลก.... (ผมว่ามันคือหนึ่งในตัวละครที่ถูกเตี๊ยมไว้แล้วแน่นอน)
gladiator 1.jpg

#2269 MR.M.K.

MR.M.K.

น้องเก่า

ตอบ 8 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 03:02

ใช่

ฟังสัมภาษณ์ สถานการณ์ที่คุณวสันต์เล่า
มันอันตรายมาก ร่วงทุกคน
อยากถามว่าคุณวสันต์ ทำไมคุณไม่ตาย ฟังๆแล้วคุณน่าจะตายมากกว่าใครซะอีก

#2270 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 8 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:51

คุณ 55555 โคัทซ้ำ ผมเลยเพิ่งสังเกตความผิดปกติของสิงห์ออกมาชัดขึ้น

ตัวแดงข้างบนนี่ เขาแสดงอาการประชดประชันเรื่องน้องเกด ว่าพวกเราตีประเด็นกันจนเกิดความสนใจในวงกว้าง
อ้าว....ประชดทำไมน่ะ เสื้อแดงเองต่างหาก ที่ต้องเป็นฝ่ายตีประเด็นนี้ให้ติดลม
ในเมื่อเชื่อว่าคนของตัว ถูกฆ่าอย่างทารุณจากน้ำมือทหาร

พวกเรากระตุ้นความสนใจ พวกเขายิ่งได้ประโยชน์
ยิ่งเชื่อว่าศิริโชคงับเหยื่อเพราะหลงผิด พวกเขายิ่งต้องประโคมข้อมูลออกมา

แปลกแฮะ
กลายเป็นว่า พวกนี้เจ็บปวดที่คดีน้องเกดได้รับความสนใจ
แล้วที่พวกเราทำก็คือการใช้หลักฐานทางวิทยาศาสตร์มาวิเคราะห์
วิธีนี้พวกเขายิ่งต้องชอบใจ เพราะพวกเขาเป็นพวกประชาธิปไตย เป็นพวกที่อยู่กับหลักการ
ย่อมจะเอาหลักการตีของปลอมๆ อย่างพวกเรากระจุยได้ง่ายๆ.....
เหอๆๆๆๆๆ
ทำไมมันกลับกลายเป็นว่า คดีน้องเกด เสื้อแดงเป็นฝ่ายเอ๋อ
ทำได้ดีที่สุดก็บอกว่า ให้รอศาล.....แหม จู่ๆ ก็รักศาลกันขึ้นมาเฉยเลย

ผมก็สงสัยเหมือนคุณแอมครับ
ทำไมถึงพูดประชดเหมือนกับว่า ฝ่ายเราเองที่ไม่อยากให้เรื่องมันกระจายกว้างออกไป
แต่ ก็พวกเขาเองไม่ใช่เหรอ ที่กระจายประเด็นออกไปจนดังตั้งแต่แรก

สิงห์เขาหายไปนานนนนน
พอจะทำกงเต็ก
ก็รีบโผล่เข้ามา ประชดอะไรแบบประหลาด

แผ่นดินนี้ศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนัก ทั้งกษัตริย์ยังทรงคุณธรรมอันสูงส่ง

จำคำนี้ไว้ไปบอกยมบาลเวลาเจ้าลงนรกก็แล้วกัน

#2271 kwun

kwun

ขาประจำ

ตอบ 8 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:18

ยังกว้างไม่พอเอาให้แหก
จะไปศาลจักรวาลก็ได้นะ

#2272 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

ตอบ 8 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:25

เอาแค่ในไทยก็พอครับ..แค่นี้พวกที่ให้ปากคำไว้.แล้วพวกที่เอาออกมาพูดทั้งส.ส.ก็โดนกันเละแล้ว.ยิ่งส.ส.จะมาอ้างว่าไม่รู้ไม่ได้...แค่นี้ก็ขึ้แตกขี้แตนกันแล้ว.. :D

#2273 BearFamily

BearFamily

ขาประจำ

ตอบ 8 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:12

ระวังเหวงออกโรง พาไปแร๊พฟ้องศาลมนุษยโลกนะครับ
ผมกลัวทุกท่านจะขำจนเหนื่อย

#2274 นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

ตอบ 8 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:45

อืมม ประชดซะยังกะตุ้ดรันทดรัก :D
ข้าพุทธเจ้า จักยอมตาย..เพื่อจะดำรงค์ไว้..ซึ่งพระบรมเดชานุภาพ..แห่งพระมหากษัตริย์เจ้า

#2275 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 8 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:21

อืมม ประชดซะยังกะตุ้ดรันทดรัก :D

พี่นารายณ์พูดซะป๋มสยองเลย....

55555

น่าสนใจว่าในทางจิตวิทยา
อธิบายการออกอาการประชดประชันของสิงห์สนามหลวงได้อย่างไรบ้าง

Edited by amplepoor, 8 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:22.

#2276 นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

ตอบ 8 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:33

สิ่งที่เค้าพยายามทำคือให้เรื่องนี้อยู่ในวงแคบ คนรู้น้อย คนกลุ่มที่สนใจจะได้ถูกจำกัดในเฉพาะบอร์ดนี้ .... เมื่อคนรู้น้อย คนตามหาความจริงก็จะน้อยตาม เพราะประเด็นไม่ได้เป็นที่สนใจ... พยายามเปลี่ยนประเด็นด้วยการเอาโน่นเอานี่มาแปะ เพื่อให้คนเขว...

แต่พอทุกอย่างมันดันเป็นข่าวขึ้นมา แถมมีจุดสังเกตต่างๆเยอะแยะไปหมด ซึ่งล้วนชี้นิ้วไปที่ คนเสื้อแดงอันเป็นที่รักของสิงห์ สิงห์ก็ออกอาการประชดรักแบบที่เห็นนั่นแหละครับ

ถ้ามองในอีกแง่นึงของการประชดแบบนี้มันคือการ "รับสภาพ" มากกว่า

แต่ผมมองว่า "รับผลกรรม" นะ

#2277 สิงห์สนามหลวง

สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 8 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:02

ตกลงใครยิง ใครจัดฉาก แค่เป็นเรื่องเข้าใจผิด ก็แค่นเอาไปโม้เป็นคุ้งเป็นแคว
รักคนเสื้อแดง

#2278 ต้นหอม

ต้นหอม

ขาประจำ

ตอบ 8 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:08

ตกลงใครยิง ใครจัดฉาก แค่เป็นเรื่องเข้าใจผิด ก็แค่นเอาไปโม้เป็นคุ้งเป็นแคว

พูดถึงเสื้อแดงและแกนนำหรือคะ ที่เอาเรื่องนี้มาตีกินจนได้เป็นพรรครัฐบาลแต่ก็ไม่ทำให้เรื่องจริงกระจ่างสักที

มันจะทำให้เราคิดก่อนพูดได้ดีขึ้น เมื่อเชื่อว่าคำพูดที่ออกไปเหล่านั้นคือคำที่เราจะได้ยินเองในอนาคต

และถ้าเราจะทำดีได้มากขึ้น เมื่อเชื่อว่าเราจะได้เจอสิ่งดีๆในอนาคต

แม้ว่าวันนี้เราจะยังไม่เห็นว่ามันดีอย่างไรแต่อย่างน้อยทำให้เราผ่านวันนี้ไปได้อย่างราบรื่น

#2279 พันไมล์

พันไมล์

ขาประจำ

ตอบ 9 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:23

วสันต์ท่าจะทำเหวงเหนื่อยซะแล้ว

ถ้าสิงห์สนามซ้อมรู้จักวสันต์เป็นการส่วนตัว เตือนให้รักษาตัวรอดด้วยนะสิงห์

เป็นห่วงภัยจากพวกเดียวกันอ่ะ

"When injustice becomes law, resistance becomes duty." - Thomas Jefferson

"เมื่อผู้รักษากฎหมายอยู่ฝ่ายเดียวกับโจร การประจานจึงกลายเป็นภารกิจ" - Me.haha.gif

#2280 นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

ตอบ 9 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:24

ใครยิง ก็ นปช. ไงครับยิง ...หลายอย่างมันชี้นิ้วไปที่ การ์ด นปช.ชั่วๆ ยังจะแถอีก ใครจัดฉาก....ก็ไอ้หน้าไหนล่ะครับ ที่มันไปบอกสื่อว่า "ถูกยิงทั้งชุดกาชาด"

นี่ตกลง สิงห์อ่านอะไรไม่ขาด และเอาจินตนาการล้วนๆมาโพสต์จริงๆเหรอครับ เก่งแต่ในลากดำนาจริงๆ มาข้างนอก ไสมารถต่อู้อะไรด้วยเหตุและผลได้เลย แถอย่างเดียวจริงๆ

#2281 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 9 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:43

ก็ถ้าไม่จัดฉาก แล้ว ใครจะ เข้าใจผิด จนพวกเสื้อแดงเอง แค่นเอาไปโม้ได้เป็นคุ้งเป็นแคว
จนเป็นเรื่องราวใหญ่โต

ยิงทั้งๆที่อยู่ในชุดพยาบาล
โหหหหหห
พี่สิงห์ มาววววว อีกแล้วววววว

เข้าใจผิด เพราะ จัดฉากใช่ไหม????

Edited by มังกือดำ, 9 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:44.

แผ่นดินนี้ศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนัก ทั้งกษัตริย์ยังทรงคุณธรรมอันสูงส่ง

จำคำนี้ไว้ไปบอกยมบาลเวลาเจ้าลงนรกก็แล้วกัน

#2282 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 9 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:15

ใครยิง ก็ นปช. ไงครับยิง ...หลายอย่างมันชี้นิ้วไปที่ การ์ด นปช.ชั่วๆ ยังจะแถอีก ใครจัดฉาก....ก็ไอ้หน้าไหนล่ะครับ ที่มันไปบอกสื่อว่า "ถูกยิงทั้งชุดกาชาด"

นี่ตกลง สิงห์อ่านอะไรไม่ขาด และเอาจินตนาการล้วนๆมาโพสต์จริงๆเหรอครับ เก่งแต่ในลากดำนาจริงๆ มาข้างนอก ไสมารถต่อู้อะไรด้วยเหตุและผลได้เลย แถอย่างเดียวจริงๆ

สีแดง = มั่ว
สีน้ำเงิน = จินตนาการเลื่อนลอย

ถ้าคุณนารายณ์สังหารกล้านำความคิดเห็นนี้ของคุณไปโพสต์ที่ราชดำเนินไหมครับ

#2283 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 9 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:23

สีแดง = มั่ว
สีน้ำเงิน = จินตนาการเลื่อนลอย

ถ้าคุณนารายณ์สังหารกล้านำความคิดเห็นนี้ของคุณไปโพสต์ที่ราชดำเนินไหมครับ

เล่นที่ราดดำเนินไม่มีปัญหาหรอก..

แต่ให้ปักธงไม่ให้ทู้ตกได้ป่าว...

ขี้เกียจเฝ้าทู้.....เดี๋ยวพอเข้าไปนอน ล็อคอินผีเข้ามาด่าฟรี แล้วถีบทู้ตก..

#2284 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 9 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:38

สงสารสิงห์แฮะ
ติดขี้เรื้อนมาจากการจัดฉาก
เดี๋ยวนี้โพสต์ได้แต่กระแนะกระแหน จะเหมือนตุ๊ดเข้าไปทุกวัน...55555
--------------------

กรณีน้องเกดนั้น
ชี้ให้เห็นประเด็นอันแปลกประหลาดของเสื้อแดง ผมจะลองเสนอดู

1 ผมไม่พบว่าแดงวิชาการที่เด่นดัง เอากรณีนี้เป็นอาวุธนะ ไม่เหมือนอากงที่พวกนั้นรุมทึ้งยิ่งกว่าแร้งลงศพ ขนาดสมสากยังร้องไห้ละกัน

2 คนที่เล่นเรื่องนี้ ดูเหมือนจำกัดวงอยู่ที่มติชินและเว็บการเมืองคือประชาไทเป็นหลัก ผมไม่ได้เข้าเว็บควายเหมือนกัน ไม่รู้ว่าสนใจหรือเปล่า ส่วนในโลกจริง มีแต่นังแม่ที่ออกมาเรียกร้อง ซึ่งมีโฟกัสไปที่ศาลโลก.....ฮา ตรงนี้ยิ่งชี้ชัดว่า พวกแดงล้มเจ้า ไม่ซื้อตั๋วชมดราม่าเรื่อง 6 ศพนี้เท่าไหร่ ขนาดไอ้เหวงเองก็ไม่ใส่ใจ ถึงได้ปล่อยไก่ออกมาชนกับไอ้เก่งกู้ภัยเสื้อแดงให้ได้อายกันมาแล้ว

เรียกว่าเป็นดราม่าที่บทไม่ลงตัว....ฮ่าๆๆๆๆ

3 กรณี 6 ศพ ดูเหมือนพุ่งเป้าไปที่ทหารมากกว่ารัฐบาล ข้อนี้น่าสนใจ
คราว 10 เมษา แกนนำระดับสูงอย่างจาตุรนต์หรือภูมิธรรม ออกมาโจมตีว่ารัฐบาลผืด คือ 1 ให้ทหารใช้อาวุธสงคราม และ 2 สลายการชุมนุมเวลากลางคืน เป็นการโจมตีอย่างเป็นระบบ

แต่กรณี 6 ศพ กลับไม่มีแกนนำเป็นเจ้าภาพ ประเด็นโจมตีก็ลดลงมาเหลือแค่ทหารบางนายและสายการบังคับบัญชา มากกว่าจะเล่นงานรีฐบาลหรือ ศอฉ.

มองจากมุมกว้างๆ แล้ว
ผมคิดว่ากรณีน้องเกดและ 6 ศพ ดูเหมือนเข้าตำรา "โครงกระดูกในตู้"
คือเป็นเนื้อร้ายในโคตรเง่าของเสื้อแดง ที่ต้องการลืม
ขนาดทักษิณเอง ยังต้องออกมาพูดถึงโดยตรง

.......ทำไม

ตอบง่ายๆ ก็คือ คดีนี้ ทักษิณรู้ว่า ถึงที่สุดแล้ว มีคนติดคุกแน่ๆ และเป็นคนไกล้ตัวเสียด้วย
การที่อยากให้ลืม แปลว่าคดีนี้ มีเชื้อร้ายทำให้นปช. ถึงตายได้แน่ๆ

#2285 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 9 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:46

ท้าพี่นารายณ์ทำไม
เว็บราดดำเนินหมดราคาตั้งแต่พวกเราเล่นเรื่องคุณวสันต์กับน้องเกดแล้ว

กรณีคุณวสันต์ ราดดำเนินไม่เคยพูดถึงแผลถูกยิงที่ขา
กรณีน้องเกด ราดดำเนินไม่เคยพูดถึงเสื้อกาชาดที่เอาไปจัดฉากศพทีหลัง

พอสายล่อฟ้าตีประเด็นจัดฉากนี้ออกอากาศ
จึงชี้ออกมาว่า ฐานที่มั่นราดดำเนินมันกลวงโบ๋ มีแต่ราคาคุย
และเป็นที่ปล่อยข่าวลวงโลก

สมาชิกก็คุณภาพอย่างปลายอ้อ อย่างสิงห์ อย่าง 5 เอ็ม...
เป็นตัวตลกในสงครามไซเบอร์ โผล่มาทีก็ฮากันที

ขนาดจะเชิญพี่นารยณ์ไปตบหน้าตัวเองถึงที่บ้าน...
ไม่โง่ก็เมา หรือทั้งสองอย่าง

#2286 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 9 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:53

โอ้โห
คุณแอมออกมา ตบกระโหลกหนูน้อยหมวกแดงเสียคว่ำเลย
วิเคราะห์ได้ถึงมากครับ
เห็นด้วยทุกประเด็น

#2287 mmmmm

mmmmm

ขาประจำ

ตอบ 9 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:57

เว็บราดดำเนินหมดราคาตั้งแต่พวกเราเล่นเรื่องคุณวสันต์กับน้องเกดแล้ว

กรณีคุณวสันต์ ราดดำเนินไม่เคยพูดถึงแผลถูกยิงที่ขา
กรณีน้องเกด ราดดำเนินไม่เคยพูดถึงเสื้อกาชาดที่เอาไปจัดฉากศพทีหลัง

พอสายล่อฟ้าตีประเด็นจัดฉากนี้ออกอากาศ
จึงชี้ออกมาว่า ฐานที่มั่นราดดำเนินมันกลวงโบ๋ มีแต่ราคาคุย

สมาชิกก็คุณภาพอย่างปลายอ้อ อย่างสิงห์ อย่าง 5 เอ็ม...
เป็นตัวตลกในสงครามไซเบอร์ โผล่มาทีก็ฮากันที

ขนาดจะเชิญพี่นารยณ์ไปตบหน้าตัวเองถึงที่บ้าน...

กระทู้ ใครยิงนายวสันต์ กับ ธง ของ amplepoor มีอะไรเหลืออีก หรือ
ที่เราเห็น คือ เราปลอกเปลือก ทั้ง ศร..วิวะกะกะเอา(ตัวรอด) + amplepoor ผู้เชี่ยวชาญุใน 1 คลิป

ให้ หัวหมุน จนธงที่ตั้งไว้กลายเป็น จินตนาการ55

#2288 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

ตอบ 9 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:03

เล่นที่ราดดำเนินไม่มีปัญหาหรอก..

แต่ให้ปักธงไม่ให้ทู้ตกได้ป่าว...

ขี้เกียจเฝ้าทู้.....เดี๋ยวพอเข้าไปนอน ล็อคอินผีเข้ามาด่าฟรี แล้วถีบทู้ตก..

ตรงใจผมเป็นที่สุด...

พอเราเผลอหน่อย ...
พวกเล่นนินทา ด่าลับหลัง เอาความชั่ว ยัดให้เราทันที...555

:D :D :D

:D

:D

"ควาย" ในความหมายของผม คือ คนที่มีความคิด เล่นเน็ตเป็น แต่แยกแยะ ดี ชั่ว ถูก ผิด ไม่ได้  

มิได้หมายถึง ชาวรากหญ้า ที่เป็นเหยื่อในสงครามทางความคิดครั้งนี้

"คนชั่ว" จะถูกปราบราบคาบสิ้น แผ่นดินเดือดสูญหายไร้ปัญหา... อยากให้ถึงวรรคท้ายของคำทำนาย ไวๆ ว่ะ...

#2289 kaidum

kaidum

ขาดขา

ตอบ 9 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:06

กระทู้ ใครยิงนายวสันต์ กับ ธง ของ amplepoor มีอะไรเหลืออีก หรือ
ที่เราเห็น คือ เราปลอกเปลือก ทั้ง ศร..วิวะกะกะเอา(ตัวรอด) + amplepoor ผู้เชี่ยวชาญุใน 1 คลิป

ให้ หัวหมุน จนธงที่ตั้งไว้กลายเป็น จินตนาการ55

ในฐานะคนเสพ ที่ไม่ได้ตั้งธง ไม่มีธงปัก ไม่ได้น้ำแตกเพราะงมงาย รับรู้และสัมผัสตามข้อมูล
ที่ต่างฝ่ายนำมาอ้างอิง เชื่อมโยงถึง เพราะเมื่อฝ่ายแดงเช่นคุณตั้งธงกล่าวหาเอาไว้อย่างชัดเจน
ฝ่ายไม่แดงอย่างผม มีสิทธิ์ที่จะวิเคราะห์ข้อมูลตามเหตุและปัจจัยที่เกิดขึ้นจริง โดยไม่ไม่ได้จินตนาการ
ย้ำว่า ผมไม่ได้วิเคราะห์ความประพฤติในฝ่ายแดง ด้วยจินตนาการ หรือ ด้วยธง

เรียนว่า ในการวิเคราะห์ประเด็นน้องเกด และใครยิงวสันต์ นั้น ข้อมูลและเนื้อหาที่ประมวลได้
ยังไม่สามารถสรุปให้เป็น ธง หรือ แค่ จินตนาการ ตามที่คุณกล่าวอ้างได้
อย่าดูถูกคนเสรีไทย เหมือนที่คนราดดำเนิน ดูถูกพวกเดียวกัน
ประชาธิปไตยของผม ไม่ได้เกิดจากอารมณ์และการอุปถัมป์ โดยใคร

#2290 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

ตอบ 9 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:08

เบื่อ + รำคาญ พวก "ไร้ศักดิ์ศรี"

พวก "โง่แต่อวดฉลาด" จริงๆ ว่ะ 555++

โชคดีนะห่าเอ็มเกิดในประเทศไทย ในสมัยนี้

ถ้าไปเกิดในเยอรมัน สมัยฮิตเลอร์ รับรองว่า "โง่แต่ขยัน" แบบนี้
ได้ไปเป็น "ปุ๋ยใส่ต้นแอปเปิ้ล" แล้วละ 555++

:D :D :D

#2291 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 9 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:08

ธงของ คุณแอมป์ เค้าตั้งตรงกระทู้ทุกอย่าง

ทุกคนพยายามหาว่า ใครยิง โดยหาหลักฐานจาก วิธีกระสุน บาดแผล ต่าง ๆ รวมไปถึงคลิป ข้อมูลต่าง ๆ

การที่มีคนตั้งเรื่องกระสุนเข้าที่ขาก่อนก้อเป็นส่วนหนึ่งของข้อมูลที่นำมาเปรียบเทียบหักล้าง กัน

มันไม่ได้ผิดจากธงที่ คุณแอมป์ตั้งไว้เลย

#2292 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 9 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:15

หลักของผมก็คือ

ให้ผมกลายเป็นไอ้โง่ในสายตาของใครก็ตาม
แต่แลกมาด้วยความจริงที่เห็นพ้องต้องกันทุกฝ่าย
แลกเอาความยุติธรรมกลับคืนมาได้

ยิ่งกว่าโง่ ยิ่งกว่า บั ด ซ บ ยิ่งกว่าไอ้ งั่ ง
ผมก็ยอมครับ

และผมคิดว่า สมาชิกสรท. ส่วนใหญ่ ก็เห็นด้วยกับผม

#2293 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 9 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:19

ธงของ คุณแอมป์ เค้าตั้งตรงกระทู้ทุกอย่าง

ทุกคนพยายามหาว่า ใครยิง โดยหาหลักฐานจาก วิธีกระสุน บาดแผล ต่าง ๆ รวมไปถึงคลิป ข้อมูลต่าง ๆ

การที่มีคนตั้งเรื่องกระสุนเข้าที่ขาก่อนก้อเป็นส่วนหนึ่งของข้อมูลที่นำมาเปรียบเทียบหักล้าง กัน

มันไม่ได้ผิดจากธงที่ คุณแอมป์ตั้งไว้เลย

ให้ผมกลายเป็นไอ้โง่ในสายตาของใครก็ตาม
แต่แลกมาด้วยความจริงที่เห็นพ้องต้องกันทุกฝ่าย
แลกเอาความยุติธรรมกลับคืนมาได้

ยิ่งกว่าโง่ ยิ่งกว่า บั ด ซ บ ยิ่งกว่าไอ้ งั่ ง
ผมก็ยอมครับ

และผมคิดว่า สมาชิกสรท. ส่วนใหญ่ ก็เห็นด้วยกับผม

มิน่า ธงหักกระจุยกระจายไปตั้งหลายธง
ที่แท้จริง แกล้งโง่นี่เอง
แผนการณ์ล้ำลึกยากแท้หยั่งถึง
นับถือ นับถือ

#2294 overtherainbow

overtherainbow

เมพ

ตอบ 9 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:24

หึหึ ยังคงหาทางเปลี่ยนผิดเป็นถูกอีกจนได้ คนมีสติปัญญา สืบจากศพแค่วิถีกระสุนจากน้องเกดและเสื้อกาชาดที่ใส่ไปทีหลังก็ส่อเจตนาให้ร้ายทหาร มากๆแล้ว
อยากรู้จริงๆหลักฐานที่คุณสิงห์เอามาให้ที่นี่ ตั้งใจหรือว่าหลุด ไม่ทันได้คิดว่าจะออกมาเป็นแบบนี้คะ
เห็นคุณแอมขอบคุณคุณสิงห์ไว้ที่รีพลายนึง

#2295 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 9 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:28

ผมก็ยอมครับ

มิน่า ธงหักกระจุยกระจายไปตั้งหลายธง
ที่แท้จริง แกล้งโง่นี่เอง
แผนการณ์ล้ำลึกยากแท้หยั่งถึง
นับถือ นับถือ

สมแล้วที่เค้าเรียกเสื้อแดงว่า ควาย

เพราะแค่นี้ยังดูเจตนาคุณแอมป์ไม่ออก

อ้อ ธงของคุณแอมป์ไม่ได้หักเลย แต่กลับไปหักหน้า คุณ และเสื้อแดงอีกหลายคนที่เค้ามาแล้วละ

ว่าแต่ ไหง ไปเีลียแผลมาละเหรอ หน้าแหกไปเยอะนิ

:P

#2296 นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

ตอบ 9 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:29

แล้วทำไมต้องเป็นราชดำเนินล่ะครับ??? จากการที่ผมเข้าไปอ่านๆดู บางครั้งก็ออกแนวลัทธิเสื้อแดงซะมากกว่า

ถึงขนาดที่ว่าภาพมันฟ้องโต้งๆว่าชุดกาชาดถูกนำมาคลุมทีหลัง ก็ยังบอกได้ว่า "ชุดกาชาดสวมอยู่ในใจ" ถ้าแหกโค้งทางความคิดกันขนาดนั้น ต่อให้โคตรเหตุผลยังไง คนลากดำนาก็ไม่มีทางรับฟังมุมมองที่เสื้อแดงผิดหรอกครับ ^^" ซึ่งก็คงป่วยการที่จะเข้าไปว่ากันด้วยเหตุผลที่พิสูจน์ได้.

ที่คุณบอกมั่ว มั่วตรงไหนเหรอครับ สิงห์??? มั่วเพราะคุณหาสิ่งที่เป็นเหตุเป็นผลซึ่งกันและกันมาแย้งไม่ได้หรือเปล่าครับ เลยบอกไปว่ามั่ว???? เพื่อประเด็นจะได้ตกๆและจบๆไป คุณจะได้หลอนตัวเองต่อไปตามภาพและคลิปที่คุณเอามาแปะๆและแต่งเรื่องราวปะติดปะต่อเอาเอง (ติดตามหรือเปล่าครับ เก่งกู้ภัยเคาบอกมีทหารในแนวราบแล้วด้วยนะ ฮ่า ฮ่า)

จินตนาการเลื่อนลอยตรงไหนเหรอครับ??? ตอนเพิ่งเกิดเหตุ ไอ้เก่ง กู้ภัยก็บอกว่า ถูกยิงทั้งชุดกาชาด ทั้งที่จริงๆไม่ใช่....สส.ก็เอาไปพูดในสภา โดยเอาเสื้อเปื้อนเลือดของน้องเกดไปหากิน.... คำว่า "ถูกยิงทั้งชุดกาชาด" ถูกเอาไปใช้อย่างแพร่หลายเพื่อทำให้ภาพของทหารที่เข้าปฏิบัติการเพื่อชาติเสื่อมถอยลงและเข้าทางเสื้อแดง....ถ้าทุกอย่างไม่ได้เซต หรือจัดฉากขึ้น สิงห์จะบอกว่าเป็นความบังเอิญ?????

แค่นี้ผมว่าคณก็ยับเยินพออยู่แล้วครับสิงห์ คนแบบคุณไปใช้เหตุผลสู้กับใครเขาไม่ได้หรอก คงอยู่ได้แต่ที่ลากดำนา เพราะที่นั้น คำว่าเหตุผลและความจริง มันไม่ได้สำคัญอะไร

#2297 นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

ตอบ 9 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:38

และผมก็ยังไม่เห็นธงของคุณแอมเขาหักเลยแม้แต่ธงเดียว คงมีแต่สิงห์ที่พยายามนำเรื่องออกนอกประเด็น เลี้ยวซ้ายที ขวาที พอจนปัญญหาก็ไปปลอบใจตัวเองในลากดำนาว่า ตีตกเรียบทุกประเด็นที่นี่ ซึ่งในความเป็นจริง สิงห์ไม่สามารถตอบคำถามหรือประเด็นใดๆที่นี่อย่างมีเหตุและผลได้เลย แม้แต่ประเด็นเดียว กลับพาออกทะเลไกลฝั่งไปเรื่อยๆ

คุณเก่งได้แค่ปากและในราชดำเนินเท่านั้นครับ ^^"

#2298 กีรเต้

กีรเต้

เราเป็นอย่างไร เรารู้ตัวเอง

• Validating

ตอบ 9 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:45

ผมก็ยอมครับ

1000 LIKE ครับ คุณแอม

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

#2299 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 9 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:51

เขานึกว่า พิมพ์ตัวโตๆว่า
มั่ว
จินตนาการ
ธงหัก
แล้วคำอธิษฐานจะเกิดผล

เด็กเอ๋ยเด็กน้อย แนวรบด้านข้อมูลเท็จถูกตีราบพณาสูร
ยังมาอวดเก่งอีก

พอเขาถามว่า มั่วอย่างไร จินตนาการอย่างไร ปากหุบซะงั้น
แต่ผมจะไม่ถามนะ ว่าธงของผมคืออะไร เพราะรู้ว่าสิงห์ปัญญากุด ไม่มีทางรู้หรอก

แต่อาการที่แสดงว่าเดือดร้อนใจผ่านตัวอักษรสีแดงโตๆ นั่นแหละ
ส่วนหนึ่งของธงที่ผมตั้งไว้

55555
ลืมบอกไปว่า สมาชิกสรท. ชอบสิงห์กับพวกมากนะ
ถ้าไม่ได้พวกคุณ คดียิงมวลชน ไม่ผลิดอกออกผลอย่างนี้ร๊อก

#2300 กรรมกรไอที

กรรมกรไอที

ขาประจำ

ตอบ 9 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:53

นี่ถ้าคุณแอม เป็นเสื้อแดงนะ

ยอดเติมเงิน คง ถล่มทลาย

ตั้งกระทู้ไหน ฮอตทันที
.
.
.
.
.
.
:D :D :D :D :P

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน