Jump to content

- - - - -

สะอิดสะเอียนมาก ...

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
816 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 halfmoon

halfmoon

มหาเมพ

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 17:41

อ้าว ยังดันอีก หากคิดว่านอกรัฐธรรมนูญ แล้วยกร่าง พรฎ.อภัยโทษยกถวายองค์พระประมุขแห่งราชอาณาจักรไทยทำไม อย่าอ้าง ทหาร อำมาตย์ให้วกไปวนมาเลย พวกคุณก็หมายความเป็นอันเดียวกันนนั่นแหละ
อธิปัตย์ 5 : อิสรภาพ เสรีภาพ ภราดรภาพ มิตรภาพ สันติภาพ : คือแก่นแท้แห่งอำนาจประชาธิปไตย : ท่านมีหรือยัง ถ้าไม่ จงสร้างเอง

#52 ryukendo

ryukendo

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 17:45

นักการเมืองเลว ประชาชนโง่....ก็สมควรแล้วนี่ครับ

น้ำท่วมจะเป็นจะตายทั้งๆที่เป็นความผิดของตัวเองแท้ๆ ยังพยายามหาโอกาสโทษโน่น โทษนี่ไปเรื่อย พอหาแพะไม่ได้ก็อ้างธรรมชาติไปโน่นเลย

ประชาชนเดือดร้อน โดยเฉพาะเสื้อแดงเดือดร้อนหนักที่สุดแต่มันก็ยังพยายามฉวยโอกาสนี้ช่วยเหลือไอ้ทรราชระดับโลกนั่น
บ้านเมืองไม่ใช่ของเล่นที่จะทำพังแล้วร้องไห้ขออันใหม่

#53 halfmoon

halfmoon

มหาเมพ

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 17:48

สงสัยไอ้แม้วมันอยู่ดูไบนาน เลยเข้าใจว่าประมุขแห่งราชอาณาจักรไทย คงเหมือนกันกับเจ้าผู้ครองรัฐดูไบ หรือตุลต่านแห่งรัฐบรูไน มันคนละอย่างเฟ้ย อย่ามั่ว
อธิปัตย์ 5 : อิสรภาพ เสรีภาพ ภราดรภาพ มิตรภาพ สันติภาพ : คือแก่นแท้แห่งอำนาจประชาธิปไตย : ท่านมีหรือยัง ถ้าไม่ จงสร้างเอง

#54 คนดื่มเบียร์

คนดื่มเบียร์

พอจะทนแดงได้หน่อยๆ

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 17:56

ตอนไอ้แม้วเป็นนายกรัฐมนตรี โครงการของในหลวงสามพันโครงการ ไอ้แม้วมันจัดงบประมาณให้ร้อยกว่าล้าน มันตัดรอนขนาดนี้ วันนี้มันจะขอกลับมาอีก ไม่อายหมา

เสื้อแดงเขาลงในเวปตั้งนานแล้วนี่ครับ โครงการทั้งหมดเป็นโครงการของรัฐ แต่เอามาใส่เป็นโครงการพระราชดำริ :)

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#55 เมพเชือก

เมพเชือก

พรรคเก่าแก่แพ้ซ้ำซาก

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 18:02

ขอบคุณสำหรับทุกความเห็น

สรุปละกันครับ ว่า เมื่อพรรคที่ตัวเองสนับสนุน ไม่มีปัญญาชนะเลือกตั้ง จึงต้องใช้วิถีทางนอกรัฐธรรมนูญ มาล้มรัฐบาลที่ชนะการเลือกตั้ง ซะ

หากรัฐบาลนี้ มันเลว มันชั่ว มันโง่ แน่จริงก็หาวิถีทางตามรัฐธรรมนูญ มาล้มเค้าสิ

เลิกเสียทีกะการใช้กระบอกปืน การรัฐประหาร ฉีกรัฐธรรมนูญ มันทุเรศ

ส่วนตัว ผมเชื่อว่า มาร์ค เก่ง กว่า ยิ่งลักษณ์

แต่ถ้าจะล้ม ยิ่งลักษณ์ หรือ เพื่อไทย ก็ใช้วิธีที่สมศักดิ์ศรี อย่าใช้ปืน มันทุเรศ !!

#56 orogaros

orogaros

ขาประจำ

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 19:06

สรุปละกันครับ ว่า เมื่อพรรคที่ตัวเองสนับสนุน ไม่มีปัญญาชนะเลือกตั้ง จึงต้องใช้วิถีทางนอกรัฐธรรมนูญ มาล้มรัฐบาลที่ชนะการเลือกตั้ง ซะ

หากรัฐบาลนี้ มันเลว มันชั่ว มันโง่ แน่จริงก็หาวิถีทางตามรัฐธรรมนูญ มาล้มเค้าสิ

เลิกเสียทีกะการใช้กระบอกปืน การรัฐประหาร ฉีกรัฐธรรมนูญ มันทุเรศ

ส่วนตัว ผมเชื่อว่า มาร์ค เก่ง กว่า ยิ่งลักษณ์

แต่ถ้าจะล้ม ยิ่งลักษณ์ หรือ เพื่อไทย ก็ใช้วิธีที่สมศักดิ์ศรี อย่าใช้ปืน มันทุเรศ !!

ว้าวๆ ด่าคนอื่นเลียปากกระบอกปืนด้วย ช่วยท่านผู้ทรงภูมิ แนะนำแนวทางหน่อยได้มั้ยครับ

หรือท่านอยากให้ประเทศนี้ชิปหายเหมือน อาเจนติน่า หรือซิมบับเวย์ ก่อนก็ได้แล้วค่อยคิดกันอีกที

แต่ผมกลับไม่เห็นท่านสนใจกระทู้นี้เลย http://webboard.seri...c/1763-ปูแปดปี/

โกรธแค้นอะไรกับการรัฐประหารหรือเปล่าครับ ถ้าคุยเรื่องแนวทางผมว่าคนในนี้ยินดีที่จะคุยด้วยนะ

แต่ถ้าเล่นมาว่ากันแบบนี้ก็เกินไปนะครับ ส่วนตัวผมก็ไม่เห็นด้วยกับการรัฐประหาร

แต่ผมก็มองทางออกของประเทศไทยในระบอบประชาธิปไตยเสียงข้างมากเป็นใหญ่ไม่ออกเช่นกัน ถ้าคุณมีแนวทางก็ลองเสนอแนะมาหน่อยนะครับ

#57 เมพเชือก

เมพเชือก

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 19:12

ว้าวๆ ด่าคนอื่นเลียปากกระบอกปืนด้วย ช่วยท่านผู้ทรงภูมิ แนะนำแนวทางหน่อยได้มั้ยครับ

หรือท่านอยากให้ประเทศนี้ชิปหายเหมือน อาเจนติน่า หรือซิมบับเวย์ ก่อนก็ได้แล้วค่อยคิดกันอีกที

แต่ผมกลับไม่เห็นท่านสนใจกระทู้นี้เลย http://webboard.seri...B8%9B%E0%B8%B5/

โกรธแค้นอะไรกับการรัฐประหารหรือเปล่าครับ ถ้าคุยเรื่องแนวทางผมว่าคนในนี้ยินดีที่จะคุยด้วยนะ

แต่ถ้าเล่นมาว่ากันแบบนี้ก็เกินไปนะครับ ส่วนตัวผมก็ไม่เห็นด้วยกับการรัฐประหาร

แต่ผมก็มองทางออกของประเทศไทยในระบอบประชาธิปไตยเสียงข้างมากเป็นใหญ่ไม่ออกเช่นกัน ถ้าคุณมีแนวทางก็ลองเสนอแนะมาหน่อยนะครับ

รณรงค์สิครับ รณรงค์ให้ความรู้ กะประชาชน ทำให้พวกเค้าสำนึก ว่าพรรคไหนดี พรรคไหนเก่ง พรรคนั้นจะได้ชนะการเลือกตั้ง

อย่าใช้กระบอกปืนเรยครับ มันทุเรศ

#58 Maximud

Maximud

น้องเก่า

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 19:16

การเลือกตั้งเสียงข้างมากไม่ได้ถูกต้องหรือดีที่สุดเสมอไปครับ ถ้าประชาธิปไตยที่ได้อยู่ในคุณภาพที่ต่ำ.....ซึ่งคุณภาพประชาธิปไตยมีหลายระดับอาจ สูง ปานกลาง ต่ำ หรือแย่มาก..แล้วแต่คุณภาพของคนในประเทศนั้นๆครับ..ผม

คุณภาพของประชาธิปไตยอยู่ที่คุณภาพของคน คุณภาพของคนอยู่ที่การศึกษา คุณภาพของการศึกษาคือรากฐานที่จะยกระดับของคนเพื่อให้เกิดประชาธิปไตยที่มีคุณภาพที่สูง หากคนยังไม่ได้รับการศึกษาที่มีคุณภาพ เราก็จะได้ประชาธิปไตยที่คุณภาพต่ำ

#59 แอ๊บแม๊ว

แอ๊บแม๊ว

ขาประจำ

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 19:19

รัฐบาลทำอะไรผิดหละ ถึงต้องกลัวปฏิวัติ
ทุกวันนี้ก็เห็นฝ่ายค้่านก็ตรวจสอบแล้วก็จะยื่นถอดถอน พวกที่ผิดแล้วไง
หรือว่ามีที่พวกเราไม่รู้กันอีก ? เขาก็ใช้การเมืองตรวจสอบกันอยู่แล้ว คิดมากเป็นจตุพรไปได้
เอา เอา เอา แน่

#60 orogaros

orogaros

ขาประจำ

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 19:20

แต่ผมกลับไม่เห็นท่านสนใจกระทู้นี้เลย http://webboard.seri...B8%9B%E0%B8%B5/

รณรงค์สิครับ รณรงค์ให้ความรู้ กะประชาชน ทำให้พวกเค้าสำนึก ว่าพรรคไหนดี พรรคไหนเก่ง พรรคนั้นจะได้ชนะการเลือกตั้ง

อย่าใช้กระบอกปืนเรยครับ มันทุเรศ

แล้วทุกวันนี้เขาไม่ทำ ไม่ให้ความรู้เหรอครับ แต่จะให้ทางไหนนั่นหละ ทางเว็บบอร์ดนี้ก็เป็นแค่สื่อกลุ่มเล็กๆ ที่คนๆ นึงจะแสดงความเห็น

และในกระทู้นั้นก็ไม่ได้เห็นด้วยทุกคน แล้วคุณอ่านกระทู้ที่แดงตอบคำถามในบอร์ดนี้หรือเปล่าครับ ว่าเขาเป็นยังไง หายแดงมั้ย

แดงก็ยังเสพสื่อเดิมๆ นับถือคนแบบเดิมๆ จะให้ความรู้อีกกี่ปีกันดีล่ะครับ ในเมื่อครูบาอาจารย์ในโรงเรียนสอนประถม มัธยม ยันมหาลัย

บางท่านยังกรอกหูนักเรียนว่าแม้วโดนใส่ร้าย แล้วท่านเห็นว่าควรจะไปแก้ตรงไหนดี?????

"ถ้ามุมมองผมสอยหัวแม้วง่ายสุด แต่ผลที่ตามมาที่ผมกลัวคือกลุ่มชาวบ้านที่รักแม้ว แต่เสพสื่อของพวกล้มเจ้าจะโดนเป่าหูทันที แล้วผลกระทบที่ตามมาคืออะไร

ถ้าเวลานั้นทหารของพระองค์ก็โดนโยกย้ายไปเสียหมด อย่างดีสุดที่ผมภาวนาก็คือแค่เชิญพระองค์ท่านออกไปแบบรัฐการที่ ๗

แต่ผมกลัวมากกว่านั้นครับ เพราะกลุ่มคนบางคนมันคลั่งมากอาจจะทำร้ายพระองค์ท่านจนเกิดเหตุไม่คาดฝัน

นี่คือสิ่งที่ผมคิดนะครับ ไม่เกี่ยวกับท่านอื่น แต่ส่วนตัวก็อยากให้คนไทยได้สำนึก แต่ใจนึงก็หวาดหวั่นว่ากว่าจะได้สำนึกก็สายไปเสียแล้ว"

#61 เพลิงสีนิล

เพลิงสีนิล

สมาชิก ชั้น 7 โฟร์ซีซั่น

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 19:24

เมื่อพรรคที่สนับสนุนไม่ชนะก็แ่ค่เป็นฝ่ายค้านอะครับ ไม่เห็นมีปัญหาอะไร

ส่วนเรื่อง ประหารรัฐอะไรนี่ ทหารเขาก็ยืนยัน นอนยันแล้ว อะครับว่าไม่โง่จะทำ

ท่านเด็กปากดีก็แค่ขัดใจเรื่อง ผู้นำโง่ เท่านั้นเองครับ

นอกจาก โง่ แล้วยังปล่อยให้ลูกน้อง ทำอะไรตามใจโดยที่ไม่รู้ 5 อะไรเลย

โยนความกดดันไปให้ ธ ต้องตัดสินใจ

เมื่อ ผู้นำโง่ ขนาดนี้แล้วควนโดนตีนทหารครับ ไม่ใช่ประหารรัฐ

ทหารทำงานกันจนไข่ปวม ส่วนปูไปนวดอยู่บาหลี มันดูดีจริงๆ อะครับ

แล้ว ผม ก็ไม่เห็นมีตรงไหนในกระทู้ของท่านเด็กปากดีสนับสนุน ให้ประหารรัฐ

เขาแค่ เน้นว่า "โปรดฟังอีกครั้ง" และ ก็ "ออกมาเถอะครับ" เท่านั้นเอง

[color=#0000ff;][font="Tahoma, sans-serif;"]เราจะรู้.....รสชาติของความสุข[/color][font="Tahoma, sans-serif;"]ก็ต่อเมื่อ     เราผ่านความทุกข์มาก่อน[/font][/font]

#62 เพลิงสีนิล

เพลิงสีนิล

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 19:26

ผมคิดต่างกับท่านเด็กปากดีครับ

ผมสนับสนุน ปูแปดปี ครับ เอา ให้ครบสองเทอม เลยครับ

[color=#0000ff;][font="Tahoma, sans-serif;"]เราจะรู้.....รสชาติของความสุข[/color][font="Tahoma, sans-serif;"]ก็ต่อเมื่อ     เราผ่านความทุกข์มาก่อน[/font][/font]

#63 Shart

Shart

Secret Member

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 19:31

ผมไม่เห็นด้วยกับรัฐประหาร ผมคิดว่ามีทางออกที่ดีกว่านี้
ผมสนับสนุนทุกคนไม่จ่ายภาษีมากกว่า

แต่ตอนนี้ที่ผมรับไม่ได้ คือ คุณกล้าร่าง พรฎ ฉนับนี้มาได้ยังไง

ปล. มันไม่ได้นอกรัฐธรรมนูญ

#64 เมพเชือก

เมพเชือก

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 19:35

ขอบคุณครับ สำหรับทุกความเห็น สรุปแล้วผมเข้าใจผิดไปเอง

สิ่งต่อไปนี้คือความจริง ที่สรุปได้จากกระทู้นี้

สมาชิก เสรีไทย จะร่วมด้วยช่วยกัน รณรงค์ให้ความรู้ กะประชาชน ทำให้พวกเค้าสำนึก ว่าพรรคไหนดี พรรคไหนเก่ง พรรคนั้นจะได้ชนะการเลือกตั้ง

สมาชิก เสรีไทย สนับสนุนให้การเมืองดำเนินไปตาม วิถีทางรัฐธรรมนูญ โดยไม่พึ่งพากระบอกปืนซึ่งมันทุเรศ !!

ok นะตามนี้

#65 เพลิงสีนิล

เพลิงสีนิล

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 19:42

โดยไม่พึ่งพากระบอกปืน ไม่แน่ใจครับว่ามีใครเคยในเสรีไทยเคยบอกไว้หรือไม่

แต่ผมไม่ได้พูดครับ ว่าไม่พึ่งพากระบอกปืน

ผมอยากให้พึ่งครับ ขอนัดเดียวพอครับ แบบนี้ ครับ

ขอพึ่งนัดเดียวพอครับ มันคงไม่ทุเรศนะครับ

ผมสนับสนุน ปูแปดปี

แต่ปูจะอยู่แปดปีได้ ต้องไม่มีไอ้แม้ว 555555

#66 Shart

Shart

Secret Member

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 19:44

ผมพูดตรงๆนะ ที่เขารับไม่ได้ส่วนใหญ่คือ การร่าง พรฎ เพื่อบังคับในหลวง
ผมเชื่อไม่มีฉบับนี้ ไม่มีสมาชิกคนใดเห็นด้วยกับเรื่องนี้แน่นอน

ผมอยากให้คุณบอกกับเพื่อนๆคุณให้สนับสนุนยกเลิก พรฎ ฉบับนี้ดีกว่า
ผมไม่สนับสนุนทหารปฎิวัติ
แต่ทหารมีหน้าที่ปกป้องสีน้ำเงินของธงชาติ
(ใครต้องการลบสีน้ำเงินออกจากธงชาติ กรุณาออกจากประเทศนี้ไปซะ)
ถ้าสุดท้ายเขาทำ ผมก็พูดได้แล้วว่า คุณทำตัวเอง เพราะคุณทำสิ่งที่ไม่ควรทำ

#67 iBow

iBow

ขาประจำ

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 19:47

แล้วถ้าท่านยึดมั่นในวิถีทางรัฐธรรมนูญ ท่านพร้อมไหมครับที่จะช่วยรณรงค์ให้เสื้อแดงยึดและปฎิบัติตามกฎหมายและไม่ใช้กฎหมู่ข่มเหงผู้อื่นนะครับ
อย่างเช่นกรณีของผู้สื่อข่าวที่ถามนายกยากเกินไปนะครับ ทำไมต้องไปข่มขู่เขาละครับถ้ายึดหลักทางรัฐธรรมนูญทุกคนก็มีสิทธิใช่ไหมครับ
และทำไมเวลาใครวิจารณ์นายกพวกเสื้อแดงต้องออกมาข่มขู่ละครับ ทำไมไม่รับฟังหรือใช้เหตุผล แต่ทำไมรัฐบาลที่แล้วเสื้อแดงออกมาด่าเช้าด่าเย็นได้ละครับ
รัฐธรรมนูญก็ไม่ได้เขียนไว้ว่าให้คนกลุ่มใหญ่ทำผิดกฎหมายได้นี่ครับ

OK นะครับตามนี้

#68 สงสารสาวจันทร์

สงสารสาวจันทร์

ขาประจำ

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 19:47

หลอนเลย... :o นึกว่าคางคกตู่ มาดักพ่นยางพิษ

#69 นักเรียนตลอดชีพ

นักเรียนตลอดชีพ

บังเอิญ ไม่ได้สนับสนุน รัฐประหาร ครับ แต่วิธีอื่นได้ไหม ............ ;)

ถามจข.กท.เพิ่มเติมด้วย ถ้าสมมุติ มีผู้นำทีมาโดยถูกต้อง แต่เข้ามาแล้ว ทำผิด ท่านจะเอาเขาออกอย่างไร ....

ไม่สนับสนุน รัฐประหารครับ ....

แต่สนับสนุน ไข้โป้ง ครับ ...

.. เห็นได้ชัด ประชาธิปไตย เสียงส่วนใหญ่ ไม่ได้ทำให้ได้มา ซึ่งผู้นำที่เก่ง และ ฉลาด ..

ที่นำความอยู่ดี กินดี มาให้ประชาชนได้ แล้วคุณยังจะอ้างประชาธิปไตยเสียงส่วนใหญ่ทำไม

#70 เมพเชือก

เมพเชือก

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 20:05

ขอบคุณสำหรับทุกความเห็นครับ

เอาเป็นว่าเราชาวเสรีไทย ทุกคน เห็นตรงกันว่า การรัฐประหารเป็นสิ่งทุเรศ ไม่ควรทำครับ ดีใจครับที่ทุกคนเห็นตรงกัน

OK นะครับ

#71 เพลิงสีนิล

เพลิงสีนิล

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 20:07

ผมขอนัดเดียวพอ จริงๆ

ok นะครับท่าน

#72 เพลิงสีนิล

เพลิงสีนิล

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 20:07

เพื่อ ปูแปดปี ของผม

#73 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 20:08

ระหว่างล้มรัฐบาลที่ทำชั่ว โดยการรัฐประหาร ซึ่งคราวที่้ล้มไอ้แม้ว กลับไม่มีใครบาดเจ็บล้มตาย กับล้มรัฐบาลที่เค้าโดนใส่ร้าย แล้วเผาบ้านเผาเมือง ใช้อาวุธสงครามเข่นฆ่าทหารและประชาชน อันไหนมันเลวทรามกว่ากัน

#74 halfmoon

halfmoon

มหาเมพ

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 20:13

คราวที่แล้วพวกคุณไม่ได้อำนาจรัฐเนื่องจากสภาเลือกอภิสิทธิ์มากกว่าประชา พรหมนอก แทนที่พวกคุณจะใช้วิถีทางรัฐสภากลับใช้การปลุกระดมคนมาเผาบ้านเผาเมือง เสียหายมากกว่านะครับ แม้ว่าผมจะไม่เห็นด้วยกับการยึดอำนาจรัฐโดยทหาร แต่เท่าที่ทราบมาตลอด การยึดอำนาจของทหารใช้เวลาเพียงสองสามวัน ความเสียหายต่อประเทศก็มีเพียงเสาอากาศวิทยุในค่ายทหารหักไม่เกินสองต้น ต่างจากการเผาบ้านเผาเมืองของพวกคลั่งอำนาจทักษิณ มันโคตรทุเรศมากกว่าหลายเท่า ทหารยึดอำนาจสิบครั้งรวมกันก็ไม่เทียบหนึ่งส่วนร้อยของความฉิบหายที่พวกเสื้อแดงทำไว้ในยุทธการราชประสงค์เพียงครั้งเดียว

และการเลือกตั้งที่ผ่านมา ก้ไม่ได้มาจากการทำลายประเทศอย่างเลวทรามต่ำช้าของพวกคุณ เพียงแต่อภิสิทธิ์ เขาพยามรักษาระบบระบอบประชาธิปไคยแบบรัฐสภาเอาไว้ เขาเลยตัดสินใจยุบสภา เพื่อให้บ้านเมืองกลับมาปรกติ อย่าคิดว่าได้มาเป็นรัฐบาลจากการทำร้ายบ้านเมืองอย่างบ้าคลั่งจากพวกคุณ

#75 เมพเชือก

เมพเชือก

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 20:18

ดีใจครับที่ชาวเสรีไทย ยึดมั่นในการปกครองระบอบประชาธิปไตย และอยากเห็นบ้านเมืองเดินหน้า ไปตามกลไกที่ถูกต้อง

เลิกได้แล้วกับวิธีการแก้ปัญหาที่มักง่าย และ ทุเรศ อย่างการรัฐประการ

เรามาช่วยกัน รณรงค์ให้ความรู้ กะประชาชน ทำให้พวกเค้าสำนึก ว่าพรรคไหนดี พรรคไหนเก่ง พรรคนั้นจะได้ชนะการเลือกตั้ง ผมฝันอยากเห็น พรรคประชาธิปัตย์ ได้ 300 เสียง และ หัวหน้าพรรคเป็นนายก อย่างเต็มภาคภูมิเสียที

OK นะครับ

#76 เพลิงสีนิล

เพลิงสีนิล

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 20:21

ไม่นะ ปชป ได้ 300 เสียงได้ไง

ต้อง น้องปูแปดปี สิครับ อยากให้อยู่ให้ถึง

นานๆ เราจะมีผู้นำที่ นำความฮา แบบ สาหัส สักครั้ง

ต้องอยู่นานๆ ครับ

ชาบู ชาบู ปูแปดปี

Ok นะครับท่าน (ปชป เป็นฝ่านค้านนานๆเลย)

#77 เมพเชือก

เมพเชือก

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 20:35

คราวที่แล้วพวกคุณไม่ได้อำนาจรัฐเนื่องจากสภาเลือกอภิสิทธิ์มากกว่าประชา พรหมนอก แทนที่พวกคุณจะใช้วิถีทางรัฐสภากลับใช้การปลุกระดมคนมาเผาบ้านเผาเมือง เสียหายมากกว่านะครับ แม้ว่าผมจะไม่เห็นด้วยกับการยึดอำนาจรัฐโดยทหาร แต่เท่าที่ทราบมาตลอด การยึดอำนาจของทหารใช้เวลาเพียงสองสามวัน ความเสียหายต่อประเทศก็มีเพียงเสาอากาศวิทยุในค่ายทหารหักไม่เกินสองต้น ต่างจากการเผาบ้านเผาเมืองของพวกคลั่งอำนาจทักษิณ มันโคตรทุเรศมากกว่าหลายเท่า ทหารยึดอำนาจสิบครั้งรวมกันก็ไม่เทียบหนึ่งส่วนร้อยของความฉิบหายที่พวกเสื้อแดงทำไว้ในยุทธการราชประสงค์เพียงครั้งเดียว

และการเลือกตั้งที่ผ่านมา ก้ไม่ได้มาจากการทำลายประเทศอย่างเลวทรามต่ำช้าของพวกคุณ เพียงแต่อภิสิทธิ์ เขาพยามรักษาระบบระบอบประชาธิปไคยแบบรัฐสภาเอาไว้ เขาเลยตัดสินใจยุบสภา เพื่อให้บ้านเมืองกลับมาปรกติ อย่าคิดว่าได้มาเป็นรัฐบาลจากการทำร้ายบ้านเมืองอย่างบ้าคลั่งจากพวกคุณ

ดีใจครับ ที่มีคนไม่เห็นด้วยกะการรัฐประหาร ซึ่งบอกตามตรงว่าทุเรศมาก และใครเห็นด้วยก็ทุเรศ

เรามาช่วยกันรณรงค์ ให้คุณมาร์ค ชนะเลือกตั้งจริงๆ เสียทีครับ เมืองไทยจะได้มีนายก ที่เชิดหน้าชูตา

ok นะครับ

#78 เมพเชือก

เมพเชือก

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 20:36

ไม่นะ ปชป ได้ 300 เสียงได้ไง

ต้อง น้องปูแปดปี สิครับ อยากให้อยู่ให้ถึง

นานๆ เราจะมีผู้นำที่ นำความฮา แบบ สาหัส สักครั้ง

ต้องอยู่นานๆ ครับ

ชาบู ชาบู ปูแปดปี

Ok นะครับท่าน (ปชป เป็นฝ่านค้านนานๆเลย)

ใครจะอยู่ แปดเดือน แปดปี สิบปี หรือ ยี่สิบปี ไม่สำคัญหรอกครับ

ขอให้มาอย่างสมศักดิ์ศรี และไปอย่างมีศักดิ์ศรี ไม่ใช่ไปเพราะปืน ซึ่งทุเรศครับ

ดีใจครับ ที่คุณเห็นด้วยกะผม

#79 เพลิงสีนิล

เพลิงสีนิล

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 20:43

ผมก็ดีใจครับที่ท่านเห็นด้วย ปูแปดปี ชาบู ชาบู

ถึงจะโง่ ก็ โง่อย่างมีคุณค่า ตั้ง สิบห้าล้านเสียงแหนะ

#80 เพลิงสีนิล

เพลิงสีนิล

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 20:44

ศักดิ์ศรีค้ำคอ ห้ามลาออกเด็ดขาด

#81 halfmoon

halfmoon

มหาเมพ

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 20:50

ดีใจครับที่ชาวเสรีไทย ยึดมั่นในการปกครองระบอบประชาธิปไตย และอยากเห็นบ้านเมืองเดินหน้า ไปตามกลไกที่ถูกต้อง

เลิกได้แล้วกับวิธีการแก้ปัญหาที่มักง่าย และ ทุเรศ อย่างการรัฐประการ

เรามาช่วยกัน รณรงค์ให้ความรู้ กะประชาชน ทำให้พวกเค้าสำนึก ว่าพรรคไหนดี พรรคไหนเก่ง พรรคนั้นจะได้ชนะการเลือกตั้ง ผมฝันอยากเห็น พรรคประชาธิปัตย์ ได้ 300 เสียง และ หัวหน้าพรรคเป็นนายก อย่างเต็มภาคภูมิเสียที

OK นะครับ

ว่าก็ว่าเถอะ คนที่นี่ไม่มีใครพูดถึงเอ่ยถึงการรัฐประหาร ปฏิวัติ ยึดอำนาจ บ้าบอคอแตกเลยนะครับ ที่คุยกันเรื่องนี้อยู่นี่ก็มีแต่พวกคุณนะนำคำเล่านี้มาโปรยหว่าน แล้วก็มาถกมาวนกันอยู่นี่ มากล่าวหาบ้าง คุณอ่านกระทู้ย้อนหลังหน่อยครับ มีคนที่นี่โดยเฉพาะคนที่เป็นพลพรรคประชาธิปัตย์ มีใครพูดถึงทหารกับการปฏิวัติบ้าง ประชาธิปัตย์รักและนิยมประชาธิปไตยระบบรัฐสภาอย่างรู้และเข้าใจมากกว่าพวก เศษขยะสีแดงข้างถนนแบบพวกคุณซะอีก อย่าเที่ยวมาพล่ามเรื่องประชาธิปไตยแถวนี้เลย พอถามว่าประชาธิปไตยคืออะไร ตอบไม่ได้สักคน แต่ละคนก็ไปคนละทาง เหมือนตาบอดคลำช้าง หรือไม่ก็เหมือนคนตาบอดนั่งอยู่ข้างสะพาน พอได้ยินคนบอกว่าไปรอที่คอสะพานนะ พวกบอดตาแดงก็เข้าใจว่าสะพานมันคงเป็นสัตว์คอยาวนะเพราะมีคอตั้งแต่ฝั่งนี้ฝั่งนู้นก็มี พอคนเดินผ่านบอกว่าเห็นปลาว่ายวนตีนสะพาน ไอ้บอดตาแดงก็ยิ่งเข้าใจอีกว่า สะพานมันคงเหมือนกิ้งกือแต่ตัวคงใหญ่ยาวกว่า เพราะฝั่งนู้ก็บอกว่ามีปลาว่ายวนตีนสะพานไปมาจากตีนนู้ไปตีนนี้ จนไปสุดตีนฝั่งนู้แล้ววนกลับมา พออีกสักพักมีคนบอกว่าเห็นค้างคาวทำรังอยู่ท้องสะพานร้อยสองร้อยตัว ดำกร่ำ ระโยงระยาง ไอ้บอดตาแดงมันยิ่งคิดไปใหญ่ว่าสะพานนี่มันคงใหญ่กว่าช้าง มันเป็นสัตว์ครึ่งบกครึ่งน้ำหรือเปล่าฟะ หรือมันจะเป็นไดโนเสาร์แบบที่เขาเล่ามา สักพักหนึ่งสามล้อผ่านมาบอกว่าอย่าไปนั่งอยู่ไหล่สะพานสิไอ้บอด เดียวมันจะไหลตกแม่น้ำคอหักตายหรอก ขึ้นมาข้างบน เอามือไปโอบดึงตรงหูสะพานขึ้นมา ไอ้บอดตาแดงตกใจใหญ่เลย โอ้โห ตูนั่งอยู่ไหล่ไอ้สัตว์บ้านนี่รึ มิหน่าหละขนมันเหมือนกอหญ้าเลย หากตกลงจากไหล่มันลงไปคอหักแสดงว่าขนาดมันนอนโกร่งท้องอยู่ยังสูงขนาดนี้ แล้วจะให้ตูดึงหูมันยังไง มันจะไม่กัดคอตูรึ ว่าแล้วไอ้บอดตาแดงก็วิ่งเผ่นหนีไปตามทุ่งนา ไม่เอาแล้วไอ้ตัวสะพานยักษ์ ขืนอยู่ใกล้เดี๋ยวมันจะกินตู

นี่แหละประชาธิปไตยของพวกเสื้้อแดง เหมือนสะพานไอ้บอดตาแดงจริงๆ

#82 b...

b...

ขาประจำ

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 21:02

สะอิดสะเอียน เจ้าของกระทู้มากกว่า ...

Making you happy is not my priority!      Michael Yon

#83 เมพเชือก

เมพเชือก

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 21:03

OK นะครับ

ว่าก็ว่าเถอะ คนที่นี่ไม่มีใครพูดถึงเอ่ยถึงการรัฐประหาร ปฏิวัติ ยึดอำนาจ บ้าบอคอแตกเลยนะครับ ที่คุยกันเรื่องนี้อยู่นี่ก็มีแต่พวกคุณนะนำคำเล่านี้มาโปรยหว่าน แล้วก็มาถกมาวนกันอยู่นี่ มากล่าวหาบ้าง คุณอ่านกระทู้ย้อนหลังหน่อยครับ มีคนที่นี่โดยเฉพาะคนที่เป็นพลพรรคประชาธิปัตย์ มีใครพูดถึงทหารกับการปฏิวัติบ้าง ประชาธิปัตย์รักและนิยมประชาธิปไตยระบบรัฐสภาอย่างรู้และเข้าใจมากกว่าพวก เศษขยะสีแดงข้างถนนแบบพวกคุณซะอีก อย่าเที่ยวมาพล่ามเรื่องประชาธิปไตยแถวนี้เลย พอถามว่าประชาธิปไตยคืออะไร ตอบไม่ได้สักคน แต่ละคนก็ไปคนละทาง เหมือนตาบอดคลำช้าง หรือไม่ก็เหมือนคนตาบอดนั่งอยู่ข้างสะพาน พอได้ยินคนบอกว่าไปรอที่คอสะพานนะ พวกบอดตาแดงก็เข้าใจว่าสะพานมันคงเป็นสัตว์คอยาวนะเพราะมีคอตั้งแต่ฝั่งนี้ฝั่งนู้นก็มี พอคนเดินผ่านบอกว่าเห็นปลาว่ายวนตีนสะพาน ไอ้บอดตาแดงก็ยิ่งเข้าใจอีกว่า สะพานมันคงเหมือนกิ้งกือแต่ตัวคงใหญ่ยาวกว่า เพราะฝั่งนู้ก็บอกว่ามีปลาว่ายวนตีนสะพานไปมาจากตีนนู้ไปตีนนี้ จนไปสุดตีนฝั่งนู้แล้ววนกลับมา พออีกสักพักมีคนบอกว่าเห็นค้างคาวทำรังอยู่ท้องสะพานร้อยสองร้อยตัว ดำกร่ำ ระโยงระยาง ไอ้บอดตาแดงมันยิ่งคิดไปใหญ่ว่าสะพานนี่มันคงใหญ่กว่าช้าง มันเป็นสัตว์ครึ่งบกครึ่งน้ำหรือเปล่าฟะ หรือมันจะเป็นไดโนเสาร์แบบที่เขาเล่ามา สักพักหนึ่งสามล้อผ่านมาบอกว่าอย่าไปนั่งอยู่ไหล่สะพานสิไอ้บอด เดียวมันจะไหลตกแม่น้ำคอหักตายหรอก ขึ้นมาข้างบน เอามือไปโอบดึงตรงหูสะพานขึ้นมา ไอ้บอดตาแดงตกใจใหญ่เลย โอ้โห ตูนั่งอยู่ไหล่ไอ้สัตว์บ้านนี่รึ มิหน่าหละขนมันเหมือนกอหญ้าเลย หากตกลงจากไหล่มันลงไปคอหักแสดงว่าขนาดมันนอนโกร่งท้องอยู่ยังสูงขนาดนี้ แล้วจะให้ตูดึงหูมันยังไง มันจะไม่กัดคอตูรึ ว่าแล้วไอ้บอดตาแดงก็วิ่งเผ่นหนีไปตามทุ่งนา ไม่เอาแล้วไอ้ตัวสะพานยักษ์ ขืนอยู่ใกล้เดี๋ยวมันจะกินตู

นี่แหละประชาธิปไตยของพวกเสื้้อแดง เหมือนสะพานไอ้บอดตาแดงจริงๆ

เห็นด้วยครับ

ประชาธิปไตย คือความหลากหลายทางความคิด และ อาจแตกต่างกันไปในรายละเอียด ตามมุมมองของแต่ละบุคคล

แต่ประชาธิปไตย ของใคร จะมีเนื้อหาเป็นอย่างไร ก็คงไม่สำคัญครับ

ขอเพียงแต่ให้เป็น ประชาธิปไตยที่บริสุทธิ์ใจ ไม่พึ่งพากระบอกปืน ก็พอแล้ว ประเทศชาติจะได้เดินหน้าเสียที

เลิกได้แล้วกับวิธีการแก้ปัญหาที่มักง่าย และ ทุเรศ อย่างการรัฐประหาร

ok นะครับ

#84 คนทุกที่

คนทุกที่

ชนชั้นกลาง

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 21:12

พวกทิ้งแก่น ยึดกระพี้ อีกแล้ว

#85 rabbit-on-the-moon

rabbit-on-the-moon

น้องเก่า

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 21:19

เจ้าของกระทู้ ก็หยุดคำว่าทุเรศ ได้แล้ว...รำคาญว่ะ....

ok นะค่ะ

#86 Ozymandias

Ozymandias

น้องเก่า

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 21:19

เห็นมันบ่นบ่อยๆแล้วหมั่นใส้ เกรียนแตกเลยผม ไอที่พิมก็ไม่ใช่มันคิดเอง แค่เศษขี้กองเก่าที่เขาไม่เอามาพูดกันแล้ว อัดเทปมาจากค่ายเสื้อแดงเรคคอร์ด ทำเป็นบอกขอบคุณทุกความเห็น แล้วเเมร่งสรุปเองหมด พูดเองชงเองแบบไม่ดูความเห้นคนอื่นเลย
ถามหน่อย

== ข้อความถูกระงับโดยผู้ดูแล ==

Edited by ชาวสวน, 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 21:53.

"ท่านทักษิณไม่ได้ทำผิดกฏหมาย แต่ทำในสิ่งที่กฏหมายห้าม"

#87 yeddamon

yeddamon

น้องเก่า

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 21:21

ห้าๆๆ อย่าเถียงกันเลย

ผมเกลียดท่านทักกี้ พอๆ กับการปฏิวัติ

และทหารคงไม่โง่ออกมาหรอกครับ โดนด่าเปล่าๆ

อยู่เฉยๆ รัฐบาลไทยก็เจ๊งเองอยู่แล้วครับ
ฟังธรรมมะไม่หดหู่ แต่ถ้าฟังโซคูลจะเหลือแต่ซากอ้อย BY พระมหาสมปอง

#88 halfmoon

halfmoon

มหาเมพ

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 21:27

OK นะครับ

ประชาธิปไตย คือความหลากหลายทางความคิด และ อาจแตกต่างกันไปในรายละเอียด ตามมุมมองของแต่ละบุคคล

แต่ประชาธิปไตย ของใคร จะมีเนื้อหาเป็นอย่างไร ก็คงไม่สำคัญครับ

ขอเพียงแต่ให้เป็น ประชาธิปไตยที่บริสุทธิ์ใจ ไม่พึ่งพากระบอกปืน ก็พอแล้ว ประเทศชาติจะได้เดินหน้าเสียที

เลิกได้แล้วกับวิธีการแก้ปัญหาที่มักง่าย และ ทุเรศ อย่างการรัฐประหาร

ok นะครับ

พวกคุณควรสั่งสอนตัวเองซะก่อนจะดีกว่าครับ ไอ้ปืนผาหน้าไม้นั่น พวกคุณเองไม่ใช่รึเอามาข่มขู่คลุกคามคนอื่นเขา เผาบ้านเมือง ระเบิดบอมทั้งเมือง

อีกประการหนึ่ง ทหารเขามีหน้าที่รักษาประเทศและราชอาณาจักรไทย หากรัฐไทยหรือรัฐบาลไทยโกง หรือทำให้บ้านเมืองเสียหาย เขาก็มีอำนาจตามหน้าที่ในส่วนราชอาณาจักรไทยที่จะยุติการบริหารรัฐจากกลุ่มนักการเมืองที่โกงชาติบ้านเมือง มันก็ทำได้อยู่แล้ว เพราะเราปกครองโดยระบอบประชาธิปไตยอันมีพระมหากษัตริย์เป็นประมุขแห่งราชอาณาจักรไทย คุณต้องศึกษาและทำความเข้าใจก่อนว่า ทำไมบ่อยครั้งหรือทุกครั้งที่คุณฟังการอ่านข่าว ในเรื่องเดียวกันทำไมมีทั้งคำว่าประเทศไทย รัฐไทย และราชอาณาจักรไทย คุณคิดว่านักข่าวคนนั้นมันบ้าหรือเปล่า หรือว่าคุณไม่รู้อะไรในแผ่นดินนี้เลย

ไอ้รัฐไทยใหม่ของพวกคุณคงไม่มีราชอาณาจักรไทยนะสิ หากไม่มีหรือไม่ยอมรับพวกคุณก็เป็นกบฎต่อราชอาณาจักรไทย ดังนั้นพวกคุณจึงปลุกระดมคนบ้าคลั่งเพื่อจะมาโค่นราชอาณาจักรไทย นั่นก็หมายความว่า พวกคุณก็กะจะฉีกรัฐธรรมนูญแห่งราชอาณาจักรไทยเหมือนกัน โดยเอาเงินหลอกล่อประชาชนมาใช้กำลัง เผาบ้านเผาเมืองบีบบังคับเอา แล้วก็มาสร้างภาพกล่าวหาเรื่องรัฐประหารหรือยึดอำนาจ แต่จริงแล้วพวกคุณกะโค่นราชบัลลังก์และราชอาณาจักรไทยต่างหาก

#89 นักเรียนตลอดชีพ

นักเรียนตลอดชีพ

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 21:27

ผมสะอิด สะเอียน กับ ประชาธิปไตย แบบพวกมาก ลากไป ครับ ...................... <_<

.. เห็นได้ชัด ประชาธิปไตย เสียงส่วนใหญ่ ไม่ได้ทำให้ได้มา ซึ่งผู้นำที่เก่ง และ ฉลาด ..

ที่นำความอยู่ดี กินดี มาให้ประชาชนได้ แล้วคุณยังจะอ้างประชาธิปไตยเสียงส่วนใหญ่ทำไม

#90 เมพเชือก

เมพเชือก

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 21:31

OK นะครับ

ok นะครับ

พวกคุณควรสั่งสอนตัวเองซะก่อนจะดีกว่าครับ ไอ้ปืนผาหน้าไม้นั่น พวกคุณเองไม่ใช่รึเอามาข่มขู่คลุกคามคนอื่นเขา เผาบ้านเมือง ระเบิดบอมทั้งเมือง

อีกประการหนึ่ง ทหารเขามีหน้าที่รักษาประเทศและราชอาณาจักรไทย หากรัฐไทยหรือรัฐบาลได้โกง หรือทำให้บ้านเมืองเสียหาย เขาก็มีอำนาจตามหน้าที่ในส่วนราชอาณาจักรไทยที่จะยุติการบริการรัฐจากกลุ่มนักการเมืองที่โกงชาติบ้านเมือง มันก็ทำได้อยู่แล้ว เพราะเราปกครองโดยระบอบประชาธิปไตยอันมีพระมหากษัตริย์เป็นประมุขแห่งราชอาณาจักรไทย คุณต้องศึกษาและทำความเข้าใจก่อนว่า ทำไมบ่อยครั้งหรือทุกครั้งที่คุณฟังการอ่านข่าว ในเรื่องเดียวกันทำไมมีทั้งคำว่าประเทศไทย รัฐไทย และราชอาณาจักรไทย คุณคิดว่านักข่าวคนนั้นมันบ้าหรือเปล่า หรือว่าคุณไม่รู้อะไรในแผ่นดินนี้เลย

ไอ้รัฐไทยใหม่ของพวกคุณคงไม่มีราชอาณาจักรไทยนะสิ หากไม่มีหรือไม่ยอมรับพวกคุณก็เป็นกบฎต่อราชอาณาจักรไทย ดังนั้นพวกคุณจึงปลุกระดมคนบ้าคลั่งเพื่อจะมาโค่นราชอาณาจักรไทย นั่นก็หมายความว่า พวกคุณก็กะจะฉีกรัฐธรรมนูญแห่งราชอาณาจักรไทยเหมือนกัน โดนเอาเงินหลอกล่อประชาชนมาใช้กำลัง เผาบ้านเผาเมืองบีบบังคับเอา แล้วก็มาสร้างภาพกล่าวหาเรื่องรัฐประหารหรือยึดอำนาจ แต่จริงแล้วพวกคุณกะโค่นราชบัลลังก์และราชอาณาจักรไทยต่างหาก

เห็นด้วยครับ เรามาช่วยกันทำให้ราชอาณาจักรไทย เป็นราชอาณาจักรไทย

เป็นเมืองไทย ที่อยู่สบาย ทุกคนรักกัน มีประชาธิปไตยที่แข็งแรง กันดีกว่าครับ

เลิกได้แล้วกับวิธีการแก้ปัญหาที่มักง่าย และ ทุเรศ อย่างการใช้อาวุธมาประหัตประหารกัน หรือ ล้มล้างรัฐธรรมนูญ

ok นะครับ

#91 เพลิงสีนิล

เพลิงสีนิล

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 22:20

เห็นด้วยครับ เรามาช่วยกันทำให้ราชอาณาจักรไทย เป็นราชอาณาจักรไทย

เป็นเมืองไทย ที่อยู่สบาย ทุกคนรักกัน มีประชาธิปไตยที่แข็งแรง กันดีกว่าครับ

เลิกได้แล้วกับวิธีการแก้ปัญหาที่มักง่าย และ ทุเรศ อย่างการใช้อาวุธมาประหัตประหารกัน หรือ ล้มล้างรัฐธรรมนูญ

ok นะครับ

ม๊อบเผาเมือง ถือว่าเป็น กระบวนการประชาธิปไตยที่แข็งแรงไหมครับ

#92 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 17 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 22:43

ประชา พรมนอก ไม่ได้เป็นนายก ก็ออกมาเผาบ้านเผาเมือง ฆ่าคนอื่น แล้วบอกว่า พวกตัวเองเป็นประชาธิปไตย มาบอกว่า อย่าใช้กำลัง ประหัตประหาร ฉีกรัฐธรรมนูญ แต่ไอ้ที่ทำอยู่ตอนนี้ แทบจะเป็นเผด็จการ ใครเห็นต่างก็เข้าไปทำร้าย ข่มขู่ คุกคาม ตรรกะห่่วยๆ ของพวกเสื้อแดง

#93 Anubitz

Anubitz

ขาประจำ

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 00:11

ขอบคุณสำหรับทุกความเห็น สรุปละกันครับ ว่า เมื่อพรรคที่ตัวเองสนับสนุน ไม่มีปัญญาชนะเลือกตั้ง จึงต้องใช้วิถีทางนอกรัฐธรรมนูญ มาล้มรัฐบาลที่ชนะการเลือกตั้ง ซะ หากรัฐบาลนี้ มันเลว มันชั่ว มันโง่ แน่จริงก็หาวิถีทางตามรัฐธรรมนูญ มาล้มเค้าสิ เลิกเสียทีกะการใช้กระบอกปืน การรัฐประหาร ฉีกรัฐธรรมนูญ มันทุเรศ ส่วนตัว ผมเชื่อว่า มาร์ค เก่ง กว่า ยิ่งลักษณ์ แต่ถ้าจะล้ม ยิ่งลักษณ์ หรือ เพื่อไทย ก็ใช้วิธีที่สมศักดิ์ศรี อย่าใช้ปืน มันทุเรศ !!

ว้าวๆ ด่าคนอื่นเลียปากกระบอกปืนด้วย ช่วยท่านผู้ทรงภูมิ แนะนำแนวทางหน่อยได้มั้ยครับ หรือท่านอยากให้ประเทศนี้ชิปหายเหมือน อาเจนติน่า หรือซิมบับเวย์ ก่อนก็ได้แล้วค่อยคิดกันอีกที แต่ผมกลับไม่เห็นท่านสนใจกระทู้นี้เลย http://webboard.seri...B8%9B%E0%B8%B5/ โกรธแค้นอะไรกับการรัฐประหารหรือเปล่าครับ ถ้าคุยเรื่องแนวทางผมว่าคนในนี้ยินดีที่จะคุยด้วยนะ แต่ถ้าเล่นมาว่ากันแบบนี้ก็เกินไปนะครับ ส่วนตัวผมก็ไม่เห็นด้วยกับการรัฐประหาร แต่ผมก็มองทางออกของประเทศไทยในระบอบประชาธิปไตยเสียงข้างมากเป็นใหญ่ไม่ออกเช่นกัน ถ้าคุณมีแนวทางก็ลองเสนอแนะมาหน่อยนะครับ

รณรงค์สิครับ รณรงค์ให้ความรู้ กะประชาชน ทำให้พวกเค้าสำนึก ว่าพรรคไหนดี พรรคไหนเก่ง พรรคนั้นจะได้ชนะการเลือกตั้ง อย่าใช้กระบอกปืนเรยครับ มันทุเรศ

รณรงค์ เหรอครับ ขออณุญาติ :lol: :lol: :lol:

ว่าไปมันก็ดีนะ รณรงค์อย่างที่คุณ Mark lover ว่าไว้ แต่.... จะทำได้ก็ต่อเมื่อ สื่อเสื้อแดงหายไปก่อนนะครับ ^_^

#94 halfmoon

halfmoon

มหาเมพ

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 00:24

ดีใจครับ ที่มีคนไม่เห็นด้วยกะการรัฐประหาร ซึ่งบอกตามตรงว่าทุเรศมาก และใครเห็นด้วยก็ทุเรศ

เรามาช่วยกันรณรงค์ ให้คุณมาร์ค ชนะเลือกตั้งจริงๆ เสียทีครับ เมืองไทยจะได้มีนายก ที่เชิดหน้าชูตา

ok นะครับ

ไม่เห็นด้วยก็ใช่ว่าผมไม่เอาด้วยนะ ผมอาจจะด่าเพราะรำคาญเป็นบางครั้ง บางครั้งก็เอาซะทีก็ดี เพราะผมรู้จักประเทศไทยดีพอที่ผมจะยอมรับเหตุอย่างนี้เป็นบางครั้ง

#95 หงส์แดง

หงส์แดง

ขาประจำ

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 00:39

ผมก็สะอิดสะเอียนกับคำว่าเสียงข้างมากของพวกคุณเหมือนกัน

ถ้าแยกเสียงส่วนใหญ่ กับความถูกต้องไม่ออก ก็อย่ามาอ้างว่ามาจากประชาธิปไตยเลย

#96 สงสารสาวจันทร์

สงสารสาวจันทร์

ขาประจำ

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 00:43

ไม่เห็นด้วยก็ใช่ว่าผมไม่เอาด้วยนะ ผมอาจจะด่าเพราะรำคราญเป็นบางครั้ง บางครั้งก็เอาซะทีก็ดี เพราะผมรู้จักประเทศไทยดีพอที่ผมจะยอมรับเหตุอย่างนี้เป็นบางครั้ง

กระทู้นี้ จับผิดอย่างเดียว รำคราญ ที่ถูกคือ รำคาญ :huh: กระทู้อะไรเนี่ย ยี๊ๆๆ...

#97 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 00:54

ผมก็สะอิดสะเอียนเหมือนกันกับพวกแมงสาปที่เลียปากกระบอกปืนเพื่อให้มีอำนาจ
สู้ท่านทักษิณไม่ได้ ชีวิตท่านไม่เคยทำอะไรน่ารังเกียจเช่นนั้น
เพราะท่านจะเลียก็เพื่อให้ตัวเองได้สัมปทานเท่านั้นเอง พวกแมงสาปคิดตามไม่ทันหรอก :D

" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#98 Lemon_sweetie

Lemon_sweetie

ขาประจำ

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 03:07

ผมก็สะอิดสะเอียนเหมือนกันกับพวกแมงสาปที่เลียปากกระบอกปืนเพื่อให้มีอำนาจ
สู้ท่านทักษิณไม่ได้ ชีวิตท่านไม่เคยทำอะไรน่ารังเกียจเช่นนั้น
เพราะท่านจะเลียก็เพื่อให้ตัวเองได้สัมปทานเท่านั้นเอง พวกแมงสาปคิดตามไม่ทันหรอก :D

+100 .ให้เลยค่ะ :lol: :lol:
People have to really suffer before they can Risk doing what they Love.....^_^

#99 ชาตินี้ไม่เอาตระกูลชินวัตร

ชาตินี้ไม่เอาตระกูลชินวัตร

ขาประจำ

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 09:18

แล้วรัฐบาลโจรยึดระบบยุติธรรมไปแล้วจะถอดถอนยังไง

#100 ฉายเดี่ยวหมื่นลี้

ฉายเดี่ยวหมื่นลี้

ขาประจำ

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 12:01

พระมหากษัตริย์ ทหาร เกิดมาพร้อมๆกับประเทศ ซึ่งแน่นอน เกิดก่อนประชาธิปไตยแน่นอน.

หันมาดูการเมืองปัจจุบัน ประชาธิปไตย หรือผลประโยชน์ต่างตอบแทน พวกพ้อง ใครรักผมใครเลือกผมมาเอารางวัลไป ใครไม่เลือกก็ไสหัวไป

ระบบศาล ไม่จำเป็นต้องไปเรียน เรียนมาสอบมาก็เท่านั้น การเมืองซึ่งประชาชนเลือกมาจะตัดสินแทนท่าน.

สุดท้ายจงพึงจำไว้ว่า ไม่มีอำนาจใดในโลกจะยั้งยืน อยู่คู่ฟ้า ตอนนี้อาจจะรุ่งโรจน์ แต่สักวันจะเสื่อมถอย จงอย่าพึงชะล่าใจ

ไปดูคลิปเสื้อแดงทำเอาไว้ในยูทูป ตัดตอนข้อความสั้นๆ ของในหลวงว่า (เอาเท่าที่จำได้) เกิดเป็นในพระมหากษัตริย์เมืองไทยนี้ดี ทำอะไรก็ไม่ผิด ...The King can do no wrong (แต่แท้ที่จริง ยังมีข้อความก่อนหน้านั้น และหลังจากนั้น เพื่อขยายความวลีนี้)
/_ V Love the King _/ตีใจเป็นหลัก ตีเมืองเป็นรอง ชนะใจเป็นหลัก ยึดพิ้นที่เป็นรอง