Jump to content

- - - - -

สะอิดสะเอียนมาก ...

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
816 ความเห็นในกระทู้นี้

#101 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 12:12

ประชาธิปไตยผมไม่ชอบครับ ผมชอบความถูกต้องมากกว่า

#102 10Mz

10Mz

ขาประจำ

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 12:39

ผมว่าผมสะอิดสะเอียนไอ้ตัวที่เร่ร่อนไปมาเป็นสัมภเวสีอยู่นอกประเทศมากกว่า
ตัวเองทำผิด แต่ไม่ยอมรับโทษ หนีศาลไปเร่ร่อนอยู่ต่างประเทศ
แล้วพออยากจะกลับ ดันจะแก้กฎหมายให้ตัวเองพ้นผิดอีก
แล้วพวกลิ่วล้อก็อ้างประชาธิปไตยซะจนเละเทะ ไม่มีประชาธิปไตยไหนหรอกนะ ที่เผาบ้านเผาเมือง
ใช้กฎหมู่อยู่เหนือกฎหมาย ทำลายประเทศของตัวเอง
ทหารเค้าคงไม่ปฎิวัติหรอก แต่ประชาชนอีก เกือบ50ล้าน นี่แหล่ะ ที่จะเหยียบควาย15ล้านตัวให้ตายไปเอง

#103 nornoo

nornoo

ขาประจำ

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 12:48

สะอิดสะเอียนมากกับคนปัญญาอ่อนว๊ะ

ก็ไม่เห็นมีไร ก็เป็นสิทธิที่แสดงออกในระบอบประชาธิปไตย หรือไม่ใช่ ต้องทำหน้าที่กราบไหว้ตระกูลชินหรือไง
ในระบอบประชาธิปไตย หากคนทนไม่ไหว มีหลายแนวทางให้เลือก
1. ก็ออกไปอยู่ในรูกับพวกเดียวกับคุณ ลากดำนาไง กลิ่นเดียวกัน โง่พอกัน
2. ไปอยู่กับแก็งเผาเมืองแดงควาย เพื่อวางแผนเผาเมืองอีกรอบ แก็งนี่อาจม่รับคุณง่ายๆ เพราะผลปรธโยชน์ไม่ลงตัว
3. หรือจะไปกระโดดสะพานตาย มันก็สิทธิ์ของคุณ

คนส่วนใหญ่เข้าใจในระบอบประชาธิปไตย แต่ไม่ยอมรับนักโทษหนีคุกที่เป็นเตี่ยคุณ
หรือความปัญญาอ่อนบริหารงานล้มเหลวของนางยิ่งลักษณ์แม่ของคุณ แถมว่างมากโยนแพะไปให้ชาวบ้านเขาไปทั่ว
ยกเว้นตัวเอง

ไม่มีใครอยากให้รัฐบาลไปไหนหรอก รอให้านเมือง ship หายเละเทะ เพื่อให้ควายอย่างคุณได้แต่ฝีนค้าง

ไม่ต้องหวงหรอกครับ ความจริงก็คือความจริง
ตอนนี้ เขาดังไปทั่วโลกแล้ว นางฮิลลารี่ คลินตันมา สื่อต่างประเทศเขายังรายงานการจัดฉากของรัฐบาล
กลัวอะไรกับความจริง การเผาบ้านเมือง และคนบงการ

ไปไกลๆ เลยอ้ายควาย

#104 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 13:08

บอกจริงๆ สะอิดสะเอียน ไอ้พวกที่ชอบพูดว่า แพ้เลือกตัี้้งแล้ว คิดจะล้มโดยการใช้รัฐประหาร ใครจะเป็นนายก ไม่มีใครเค้าสนใจหรอก แต่เป็นแล้ว ทำให้ถูกต้องตามกฎหมาย ตามศีลธรรม จริยธรรม ของสังคมได้หรือเปล่า การแก้ไข พรฎ อภัยโทษแบบนี้ ถามจริงๆ สมองควายแดง มันคิดหรือเปล่าว่ามันจะมีปัญหาในอนาคต
ถ้ากฎหมาย ไม่สามารถลงโทษโจรได้ แล้วถ้าโจรมันอยู่แถวๆ บ้านมัน ตูเชื่อว่า มันสนับสนุนให้ใช้ศาลเตี้ยแน่นอน เพราะมันก็กลัวว่า โจรจะมาทำร้ายมัน และครอบครัว

#105 looktery

looktery

น้องใหม่

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 14:36

ท่าน มหาเดโช ทักี้ โตมาจาก ปากกระบอกปืนนะครับ อย่าทำเป็นลืม ท่านข้างบนยืนยันด้วยภาพแล้ว ทำเป็นรังเกียรติทหาร ทุยๆๆๆ

#106 คนไปทั่ว

คนไปทั่ว

ขาประจำ

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 14:40

มันก็แค่ความคิดเห็นไม่ใช่เหรอครับ ความคิดคนมันก็แบบนี้ คนที่โพสต์เอาไว้ก็ไม่ได้บอกว่า ความคิดตัวเองถูกหรือผิด
หากแต่ เขาแสดงความคิดเห็นไปแบบนั้น หรือว่า การแสดงความคิดเห็นออกมาธรรมดาๆ กลายเป็นเรื่องน่าสะอิดสะเอียน ไปแล้ว
หาก มันไม่ตรงกับความคิดเห็นของท่าน จขกท ลองทบทวนดูครับ

#107 เพลิงสีนิล

เพลิงสีนิล

สมาชิก ชั้น 7 โฟร์ซีซั่น

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 18:37

ขอบคุณสำหรับทุกความเห็น

สรุปละกันครับ ว่า เมื่อพรรคที่ตัวเองสนับสนุน ไม่มีปัญญาชนะเลือกตั้ง จึงต้องใช้วิถีทางนอกรัฐธรมมนูญ มาล้มรัฐบาลที่ชนะการเลือกตั้ง ซะ

ถ้าแน่จริง ทำไมไม่มีปัญญาขนะการเลือกตั้งล่ะ

ผมยังสนับสนุน ปูแปดปี ครับ ยังสรุปไม่ได้

ok นะครับ

[color=#0000ff;][font="Tahoma, sans-serif;"]เราจะรู้.....รสชาติของความสุข[/color][font="Tahoma, sans-serif;"]ก็ต่อเมื่อ     เราผ่านความทุกข์มาก่อน[/font][/font]

#108 เมพเชือก

เมพเชือก

พรรคเก่าแก่แพ้ซ้ำซาก

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 19:08

ขอบคุณสำหรับทุกความเห็นที่หลากหลายครับ

อยู่ในระบอบการปกครองแบบประชาธิปไตยก็ดีแบบนี้แหละครับ ทุกคนมีสิทธิเสรีภาพ ที่จะแสดงความคิดเห็น

อยากพวกเราชาวเสรีไทย ช่วยกัน จรรโลง บรรยากาศประชาธิปไตยแบบนี้ ต่อไป อย่าให้ถูกทำลายด้วย กระบอกปืน หรือ อำนาจเผด็จการทหารอีกต่อไป !!

#109 iBow

iBow

ขาประจำ

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 19:14

ท่าน จขกท ครับรบกวนช่วยเพิ่ม ร่วม ต่อต้านเผด็จการรัฐสภา และ เผด็จการคนหมู่มากด้วยได้ไหมครับ
เพราะสองสิ่งนี้ก็ไม่ถูกต้องต่อหลักการณ์ประชาธิปไตยนะครับ ดีไหมครับ

#110 halfmoon

halfmoon

มหาเมพ

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 19:29

ไม่เห็นด้วยก็ใช่ว่าผมไม่เอาด้วยนะ ผมอาจจะด่าเพราะรำคราญเป็นบางครั้ง บางครั้งก็เอาซะทีก็ดี เพราะผมรู้จักประเทศไทยดีพอที่ผมจะยอมรับเหตุอย่างนี้เป็นบางครั้ง

กระทู้นี้ จับผิดอย่างเดียว รำคราญ ที่ถูกคือ รำคาญ :huh: กระทู้อะไรเนี่ย ยี๊ๆๆ...

ขอบคุณครับที่ทักท้วง ผมจะพิมพ์ใหม่ให้ถูกค้องครับ
อธิปัตย์ 5 : อิสรภาพ เสรีภาพ ภราดรภาพ มิตรภาพ สันติภาพ : คือแก่นแท้แห่งอำนาจประชาธิปไตย : ท่านมีหรือยัง ถ้าไม่ จงสร้างเอง

#111 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 20:35

มันน่าขำนะครับ ทีกลัวทหารจะปฎิวัติ บอกว่าใช้กำลัง แต่สนับสนุนไอ้คนที่สั่งให้พวกเสือ้แดงใช้อาวุธทำร้ายผู้อื่น แบบนี้สะอิดสะเอียนมากกว่าซะอีก

#112 i-am-thai

i-am-thai

ขาประจำ

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 20:45

พฤติกรรมของรัฐบาล เพื่อไทย ณ เวลานี้ เป็นที่สุดแห่งความน่าสะอิดสะเอียด น่าขยะแขยง ที่สุด เท่าที่โลกมนุษย์

เคยประสบ พบเจอมาแล้วครับ

นายก ก็ทำงานไม่เป็น แม้แต่พูด หรืออ่านโพย ก็ยังทำให้ดีไม่ได้

รมต.แต่ละคน ช่างสรรหามาจริง ๆ ไม่รู้เรื่องอะไรเลย มั่วซั่วสุด ๆ

สส.คุณภาพคับแก้ว กร่าง ใหญ่โตไปทั่ว ถนัดแต่เรื่องชั่ว ๆ

น้ำท่วมแทนที่จะแก้ปัญหา ช่วยชาวบ้าน เปล่าเลย

แก้ กม. แก้โน่น แก้นี่ สร้างแต่ประเด็นปัญหา ความขัดแย้ง

ทุเรศ ครับ

ทุเรศ

#113 เมพเชือก

เมพเชือก

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 21:12

ขอบคุณสำหรับทุกความเห็นที่หลากหลายเพิ่มเติมครับ

สรุปเลยละกันครับว่า อยากให้พวกเราชาวเสรีไทย ช่วยกัน จรรโลง บรรยากาศประชาธิปไตยแบบนี้ ต่อไป

อย่าให้ประเทศชาติต้องถอยหลัง ด้วยกระบอกปืน หรือ อำนาจเผด็จการทหารอีกเรย

ผมเชื่อว่าพวกเราทำได้ !

#114 halfmoon

halfmoon

มหาเมพ

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 21:59

ขอบคุณสำหรับทุกความเห็นที่หลากหลายเพิ่มเติมครับ

สรุปเลยละกันครับว่า อยากให้พวกเราชาวเสรีไทย ช่วยกัน จรรโลง บรรยากาศประชาธิปไตยแบบนี้ ต่อไป

อย่าให้ประเทศชาติต้องถอยหลัง ด้วยกระบอกปืน หรือ อำนาจเผด็จการทหารอีกเรย

คงไม่หรอกครับ เพราะเรายังเห็นว่าราชอาณาจักรไทยสำคัญและจำเป็นไม่น้อยกว่ารัฐไทยที่นายทุนและนักการเมืองชั้นเลวกุมอำนาจไว้อยู่ หากถึงเวลา ทหารก็ควรออกมาทำหน้าที่ยึดอำนาจบริหารให้ตกลง เพื่อให้ฝ่ายอำนาจบริหารชุดใหม่มาบริหารประเทศและเข้าสู่ขบวนการเลือกตั้งในระบบรัฐสภาต่อไป
อธิปัตย์ 5 : อิสรภาพ เสรีภาพ ภราดรภาพ มิตรภาพ สันติภาพ : คือแก่นแท้แห่งอำนาจประชาธิปไตย : ท่านมีหรือยัง ถ้าไม่ จงสร้างเอง

#115 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 22:03

ผมเชื่อว่า รัฐประหารทุกครั้ง มันมีเงื่อนไขของมัน ไม่ใช่อยู่ๆ ก็รัฐประหารซะที่ไหน ถ้าเสื้อแดงเกณฑ์คนมาทำร้ายผู้อื่น โดยรัฐบาลสนับสนุน ผมก็สนับสนุนให้มีการรัฐประหาร และผมเชื่อว่า รัฐบาลกำลังสนับสนุนเสื้อแดงให้ทำร้ายผุ้อื่นที่ไม่เห็นด้วยกับพวกมันอยุ่

#116 overtherainbow

overtherainbow

เมพ

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 22:32

ผมเชื่อว่า รัฐประหารทุกครั้ง มันมีเงื่อนไขของมัน ไม่ใช่อยู่ๆ ก็รัฐประหารซะที่ไหน ถ้าเสื้อแดงเกณฑ์คนมาทำร้ายผู้อื่น โดยรัฐบาลสนับสนุน ผมก็สนับสนุนให้มีการรัฐประหาร และผมเชื่อว่า รัฐบาลกำลังสนับสนุนเสื้อแดงให้ทำร้ายผุ้อื่นที่ไม่เห็นด้วยกับพวกมันอยุ่

มาดักคออะไรแถวนี้คะ
คะแนนเสียงก็มากกว่า
อำนาจก็มีอยู่ในมือ
ดิ้น รน จะต่อสู้เพื่อสมบูรณ์เบ็ดเสร็จมันปชต ตรงไหนคะขอถาม

สังคมของเรามันเป็นสังคมที่ตัวแปรมากมาย
จะมาคาดคั้นหาทางมัดคำพูดคำเขียน ความคิด
ตอนเงื่อนไขต่างๆยังเป็นแบบทุกวันนี้
แฟร์มากไปปล่าว
ทำไมถึงระดมกองกำลังมาจากกรมป่าไม้
เบิกอาวุธ สารพัด
เืพื่ออะไรคะ
ทุกอย่างอยู่ที่เงื่อนไขค่ะ
มาแบบไหน ไปแบบนั้น
แบบนี้ถูกต้องที่สุด
ไม่สามารถบอกได้หรอกค่ะว่าสนับสนุนหรือไม่สนับสนุนใคร เมื่อไหร่ ตลอดไปหรือชั่วคราว
มันบอกไม่ได้ค่ะ
แค่แสดงเจตจำนง ได้
พอมั้ยคะ
มีความตั้งใจที่จะไม่สนับสนุนให้ทหารออกมา
แต่ถ้ามีความจำเป็นอื่นที่รัฐบาลบีบคั้น เอาเปรียบประชาชนและจ้องทำลาย....
คงเป็นทางเลือกค่ะ

#117 Huligan

Huligan

ดาวพยศนภา

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 23:11

1/ เมื่อพรรคการเมืองที่ตัวเองสนับสนุน ไม่มีทีท่าว่าจะชนะการเลือกตั้ง จึงต้องหันมาพึงพาอำนาจนอกระบบ พึงพากระบอกปืน ทุเรศมาก

2/ พรรคการเมืองที่เค้าบริหารประเทศอยู่ในปัจจุบัน จะชั่วจะดี ก็มาจากการเลือกตั้งของประชาชน หากไม่พอใจอะไร ก็ไปหาทางถอดถอน อภิปรายไม่ไว้วางใจ อะไรก็ว่ากันไปตามระบบ รัฐธรรมนูญเค้าก็มีบทบัญญัติไว้แล้ว ไม่ใช่เอะอะอะไรก็เรียกร้องหาอำนาจนอกระบบ เอะอะอะไรก็จะฉีกรัฐธรรมนูญ ทุเรศมาก

เอ๊ะ? ไอ้ที่บอกอยากจะฉีก รธน.ปัจจุบัน(ที่ผ่านประชามติมาแล้ว) มันพวกควายแดงม่ะใช่เหรอ? :huh:
ทฤษฎีของ เดล คาเนกี ใช้กับเหิ้ยหางแดงไม่ได้*สิ่งที่มองไม่เห็นใช่ว่าจะไม่มีอยู่จริง แต่สิ่งที่มองเห็นได้นั้นน่าเชื่อถือมากกว่า*

#118 halfmoon

halfmoon

มหาเมพ

ตอบ 18 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 23:18

พวกที่อ้างถือเสียงประชาชนข้างมาก และบอกว่าอำนาจประชาชนคือำนาจสูงสุด แต่กลับมากลัวอำนาจอื่น แสดงว่าประชาชนไม่มีอำนาจจริงในสายตาพวกคุณ พวกคุณคงเห็นประชาชนเป็นเพียงสิ่งของที่พวกคุณจะจับจ่ายซื้อมาอวดมาข่มคนอื่นเพื่อประโยชน์ของตนเองในการแลกซื้ออำนาจรัฐ มันก็แค่นั้นเอง

#119 เพลิงสีนิล

เพลิงสีนิล

ตอบ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 16:04

เห็นด้วยครับ เรามาช่วยกันทำให้ราชอาณาจักรไทย เป็นราชอาณาจักรไทย

เป็นเมืองไทย ที่อยู่สบาย ทุกคนรักกัน มีประชาธิปไตยที่แข็งแรง กันดีกว่าครับ

เลิกได้แล้วกับวิธีการแก้ปัญหาที่มักง่าย และ ทุเรศ อย่างการใช้อาวุธมาประหัตประหารกัน หรือ ล้มล้างรัฐธรรมนูญ

ok นะครับ

ม๊อบเผาเมือง ถือว่าเป็น กระบวนการประชาธิปไตยที่แข็งแรงไหมครับ

อยากได้คำตอบครับ

[color=#0000ff;][font="Tahoma, sans-serif;"]เราจะรู้.....รสชาติของความสุข[/color][font="Tahoma, sans-serif;"]ก็ต่อเมื่อ     เราผ่านความทุกข์มาก่อน[/font][/font]

#120 เพลิงสีนิล

เพลิงสีนิล

ตอบ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 16:04

ok นะครับ

#121 monin

monin

ขาประจำ

ตอบ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 16:22

สรุปละกันครับ ว่า เมื่อพรรคที่ตัวเองสนับสนุน ไม่มีปัญญาชนะเลือกตั้ง จึงต้องใช้วิถีทางนอกรัฐธรมมนูญ มาล้มรัฐบาลที่ชนะการเลือกตั้ง ซะ

ถ้าแน่จริง ทำไมไม่มีปัญญาขนะการเลือกตั้งล่ะ

ชนะไม่ได้หรอก เพราะควายออกเสียงเลือกตั้งเยอะกว่าคน คนดีๆไม่ค่อยอยากยุ่งการเมือง
แต่เราไม่ต้องการให้ทหารออกมานะ
เพราะเราต้องการให้ชินวัตรครองเมืองไปอีก ๑๒ ปี
จะเห็นกันว่าระหว่าคน กับ ควาย
ใครจะตายก่อนกัน
ใครจะทนกว่ากัน
ไม่แน่ว่าพวกควายต่างหากที่จะลุกขึ้นมาปฏิวัติปลดแอกตัวเอง
หรือไม่ก็กัดกันฆ่ากันเพื่อเงินที่กำลังหิวโหยกันอย่างน่าสมเพช
ขนาดรัฐบาลมีเจตนาไม่แก้น้ำท่วม ต้องการให้น้ำท่วมขยายวงความเสียหายให้มากที่สุด
เพื่อเบนความสนใจ จะได้ช่วยพี่ชายและโกงกิน ผลาญทั้งเงินสำรองระหว่างประเทศที่มาร์คเก็นไว้ให้ได้มากถึงเป็นอันดับ ๑๒ ของโลก
ต้องการผลาญทั้งเงินกู้ ๙ แสนล้าน ทั้งๆที่ยังไม่มีโครงการ แต่คิดยอดแบ่งปันไว้แล้ว จะกู้ ๙ แสนล้าน
ทั้งๆที่ไร่นาพวกควายจม คอกที่อาศัยซุกหัวนอนจม
ก็ยังมีควายทาส แสดงความจงรักแบบไพร่ทาสไม่รู้คลาย
ดังนั้น ทหารไม่ควรออกมา ปล่อยควายทาสเผชิญยถากรรมกับความอำมหิตของตระกูลชินวัตรไปจนตาย
นโยบายของพวกมันออกมาแต่ละทีเอื้อประโยชน์พวกมันทำเงินมากกว่าเอื้อพวกควายจนๆแต่โลภอยากรวย
ปล่อยมันไป อย่าไปยุ่งกับพวกอัปรีย์
ห่วงพวกนั้นมา ก็ลำบากเรา
ขอเพียงอย่างเดียวอย่ารังแกในหลวงของเรา
ไม่นั้น อะไรจะเกิดก็พร้อมจะเผชิญ
เพราะกรูไม่กลัวพวกมรึง อ้ายสาน....ดาน...ถ่อย
แต่ที่เงียบๆ ไม่ไปยุ่งเพราะไม่อยากเลือกกลั้วกับความถ่อยเถื่อน
แต่ ณ วันนี้ ๕๐ ล้านคน คงต้องแสดงตนเสียบ้าง
ไม่ควรปล่อยให้ ๑๕ ล้านความข่มขู่อีกต่อไป

#122 ผ่านมาผ่านไป

ผ่านมาผ่านไป

ขาประจำ

ตอบ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 16:44

เพราะเสียงส่วนใหญ่ที่ยอมรับนับถือคนโกงประเทศชาติถึงไม่เจริญไปไหนซะที

#123 HuiHui

HuiHui

น้องใหม่

ตอบ 19 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 21:09

สรุปละกันครับ ว่า เมื่อพรรคที่ตัวเองสนับสนุน ไม่มีปัญญาชนะเลือกตั้ง จึงต้องใช้วิถีทางนอกรัฐธรรมนูญ มาล้มรัฐบาลที่ชนะการเลือกตั้ง ซะ

หากรัฐบาลนี้ มันเลว มันชั่ว มันโง่ แน่จริงก็หาวิถีทางตามรัฐธรรมนูญ มาล้มเค้าสิ

เลิกเสียทีกะการใช้กระบอกปืน การรัฐประหาร ฉีกรัฐธรรมนูญ มันทุเรศ

ส่วนตัว ผมเชื่อว่า มาร์ค เก่ง กว่า ยิ่งลักษณ์

แต่ถ้าจะล้ม ยิ่งลักษณ์ หรือ เพื่อไทย ก็ใช้วิธีที่สมศักดิ์ศรี อย่าใช้ปืน มันทุเรศ !!

หนับหนุนคับ
ชนะเลือกตั้งให้ได้ก่อน
แล้วเวทีนี้จะเป็นของคุณ

#124 Huligan

Huligan

ดาวพยศนภา

ตอบ 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 12:44

ถ้าจะใช้มาตรการรุนแรง ไม่ต้องส่งรถถังออกมารัฐประหารหรอก ยิ่งยุ่งยากเปล่าๆ
เพราะตราบใดไอ้เหลี่ยมยังอยู่ มันก็จะจูงควายโง่ๆมาเป็นโล่ได้ทุกเมื่อ
ต้องสไนเปอร์ตัวหัวโจกลูกเดียว แค่นี้พอ!!! ผมจะเห็นด้วยสุดๆ > ไอ้ตู่ ไอ้เต้น ไอ้ทารุณ มันไม่น่าจะมีอุดมการณ์อะไรนักหรอก ถ้าไม่มีเฮดคอยส่งทุน เผลอๆจะหนีไปซบพรรคอื่นด้วยซ้ำ
ทฤษฎีของ เดล คาเนกี ใช้กับเหิ้ยหางแดงไม่ได้*สิ่งที่มองไม่เห็นใช่ว่าจะไม่มีอยู่จริง แต่สิ่งที่มองเห็นได้นั้นน่าเชื่อถือมากกว่า*

#125 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 20 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 16:28

สืบเนื่องจากกระทู้นี้

-- ขออภัยที่ผมคิดแบบนี้ แต่มันคือสิ่งที่ผมอยากให้มี " โปรดฟังอีกครั้ง "---

http://webboard.seri...B8%99%E0%B8%84/

ได้อ่านความเห็น ของหลายต่อหลายท่าน ในกระทู้ด้านบน แล้วรู้สึกสะอิดสะเอียนมาก ด้วยเหตุผลต่อไปนี้

1/ เมื่อพรรคการเมืองที่ตัวเองสนับสนุน ไม่มีทีท่าว่าจะชนะการเลือกตั้ง จึงต้องหันมาพึงพาอำนาจนอกระบบ พึงพากระบอกปืน ทุเรศมาก

2/ พรรคการเมืองที่เค้าบริหารประเทศอยู่ในปัจจุบัน จะชั่วจะดี ก็มาจากการเลือกตั้งของประชาชน หากไม่พอใจอะไร ก็ไปหาทางถอดถอน อภิปรายไม่ไว้วางใจ อะไรก็ว่ากันไปตามระบบ รัฐธรรมนูญเค้าก็มีบทบัญญัติไว้แล้ว ไม่ใช่เอะอะอะไรก็เรียกร้องหาอำนาจนอกระบบ เอะอะอะไรก็จะฉีกรัฐธรรมนูญ ทุเรศมาก

สะอิดสะเอียนมาก ...

ขอมีความรู้สึกตามด้วย............ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#126 เมพเชือก

เมพเชือก

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 18:29

ขอบคุณสำหรับทุกความเห็นอีกครั้งครับ ก็ขอสรุปอีกทีเพื่อจะได้ปิดกระทู้นี้อย่างเป็นทางการ

1/ ชาวเสรีไทย จะช่วยกันจรรโลงไว้ซึ่งการปกครองระบอบประชาธิปไตย อันมีพระมหากษัตริย์เป็นประมุข อย่างถึงที่สุด
2/ การรัฐประหาร การสังหารประชาชน เป็นการกระทำที่ทุเรศ ชาวเสรีไทย จะขอต่อต้านจนถึงที่สุด

#127 เพลิงสีนิล

เพลิงสีนิล

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 19:08

ขอบคุณสำหรับทุกความเห็นอีกครั้งครับ ก็ขอสรุปอีกทีเพื่อจะได้ปิดกระทู้นี้อย่างเป็นทางการ

1/ ชาวเสรีไทย จะช่วยกันจรรโลงไว้ซึ่งการปกครองระบอบประชาธิปไตย อันมีพระมหากษัตริย์เป็นประมุข อย่างถึงที่สุด
2/ การรัฐประหาร การสังหารประชาชน เป็นการกระทำที่ทุเรศ ชาวเสรีไทย จะขอต่อต้านจนถึงที่สุด

อันนี้ยังไม่เห็นมีใครบอกครับ ที่เห็นโพสๆ กัน ว่าห้ามประหารรัฐ ชัดๆ มี บังมะแอ คนเดียว

#128 สงสารสาวจันทร์

สงสารสาวจันทร์

ขาประจำ

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 19:16

อันนี้ยังไม่เห็นมีใครบอกครับ ที่เห็นโพสๆ กัน ว่าห้ามประหารรัฐ ชัดๆ มี บังมะแอ คนเดียว

กับไอ้ตู่ ไปสั่งให้มันหุบปากด้วย.

#129 เมพเชือก

เมพเชือก

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 19:45

ขอบคุณสำหรับทุกความเห็นอีกครั้งครับ ก็ขอสรุปอีกทีเป็นครั้งสุดท้าย ว่าการรัฐประหาร การสังหารประชาชน เป็นการกระทำที่ทุเรศอย่างยิ่งจริงๆครับ

ชาวเสรีไทยที่มีจิดสำนึกในระบอบประชาธิปไตย จะขอคัดค้านจนถึงที่สุด !!

#130 ppneer

ppneer

เมพ

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 19:51

ขอบคุณสำหรับทุกความเห็นอีกครั้งครับ ก็ขอสรุปอีกทีเป็นครั้งสุดท้าย ว่าการรัฐประหาร การสังหารประชาชน เป็นการกระทำที่ทุเรศอย่างยิ่งจริงๆครับ

ชาวเสรีไทยที่มีจิดสำนึกในระบอบประชาธิปไตย จะขอคัดค้านจนถึงที่สุด !!

ขอให้แยกปะเด็นให้ถูกต้องด้วย

1.รัฐประหาร ใคร ทำไม เพื่อ ธรรม หรือ เพื่อ อธรรม

2.ทำไมต้องสังหารประชาชน คนที่โดนสังหาร ธรรม หรือ อธรรม
ขวานทอง บรรพบุรุษ เป็นคนสร้างให้เราทุกวันนี้ ตัวกูจะปกปักรักษาเท่าชีวิตเพื่อ พ่อหลวง กูถวายชีวิตใอ้แม้ว ออกไปๆๆๆ กูเกลียดใอ้แม้ว

#131 เมพเชือก

เมพเชือก

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 19:59

ขอบคุณสำหรับทุกความเห็นอีกครั้งครับ ตอนนี้ก็ชัดเจนแล้วนะครับว่า

1/ รัฐธรรมนูญ ไม่ได้ระบุไว้ว่า อนุญาตให้ใคร ทำรัฐประหารไม่ว่า ในกรณีใดๆ เนื่องจากทุกคนในประเทศ อยู่ภายใต้รัฐธรรมนูญ ดังนั้นการทำรัฐประหาร ไม่ว่าในกรณีใดๆ ถือว่าผิดรัฐธรรมนูญ จึงถือว่าเป็นการกระทำที่ต่ำทรามและทุเรศครับ

2/ รัฐธรรมนูญ ไม่ได้ระบุไว้ว่า อนุญาตให้ใคร ทำการสังหารประชาชน ในกรณีใดๆ เนื่องจากทุกคนในประเทศ อยู่ภายใต้รัฐธรรมนูญ ดังนั้นการสังหารประชาชน ไม่ว่าในกรณีใดๆ ถือว่าผิดรัฐธรรมนูญ จึงถือว่าเป็นการกระทำที่ต่ำทรามและทุเรศครับ

#132 Moon

Moon

เมพ

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 20:04

ช่างหัวรัฐธรรมนูญดิ เขียนได้ก็ฉีกได้ แก้ได้ ลบได้ ทิ้งได้

[color=#000080;]จันทร์เอ๋ย จันทร์เจ้า ขอข้าวขอแกง[/color]

ผมเป็นกลางนะครับ[color=#000080;]  :)[/color]

#133 เมพเชือก

เมพเชือก

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 20:07

ขอบคุณสำหรับทุกความเห็นอีกครั้ง สรุปสุดท้ายจิงๆและ

การสังหารประชาชน และ การทำรัฐประหาร ไม่ว่าในกรณีใดๆ ถือว่าผิดรัฐธรรมนูญ จึงถือว่าเป็นการกระทำที่ต่ำทรามและทุเรศอย่างยิ่ง ครับ สะอิดสะเอียนด้วย อิอิ

#134 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 20:14

ปิดประเด็น

โกงชาติโกงแผ่นดิน โดนตัดสินยึดทรัพย์เพราะโกงชาติโกงแผ่นดิน ถือเป็นเรื่องน่าขยะแขยงกว่ารัฐประหารวะ
"หากท่านโกหกเรื่องใหญ่มากพอ, โกหกบ่อยครั้งเพียงพอ, เรื่องนั้นจะถูกเชื่อ" อดอล์ฟ ฮิตเลอร์ สนับสนุนกฎหมายเก็บภาษีที่ดินคนรวย สนันสนุนกฎหมายเก็บภาษีมรดก “ขอพูดอะไรแรงๆ สักครั้งในชีวิตค่ะ พูดแล้วจะร้องไห้...น้ำท่วมไม่กลัว กลัวอย่างเดียว...ผู้นำโง่ เพราะพวกเราจะตายกันหมด”หนูดี

#135 Moon

Moon

เมพ

ตอบ 21 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 20:15

ผู้นำแย่ๆ อย่างยิ่งลักษณ์ ชินวัตร สมควรที่จะโดนรัฐประหารแล้ว

มัวแต่ติดบ่วงรัฐธรรมนูญ ติดกับประชาธิปไตย สุดท้ายก็ได้ประชาธิปไตยควายแดง

ทำรัฐประหารฆ่าควายอีกซักฝูง ก็น่าจะดี

รัฐธรรมนูญเค้าให้ชุมนุมอย่างสงบ ก็ดันเอาควายชุดดำถือปืนออกมายิงพวกเดียวกันเอง

ควายแดงละเมิดรัฐธรรมนูญ แต่ตอนนี้กลับอยากให้ปฏิบัติตามรัฐธรรมนูญ

เฮ้อ .... สมกับเป็นควายแดงจริงๆ

[color=#000080;]จันทร์เอ๋ย จันทร์เจ้า ขอข้าวขอแกง[/color]

ผมเป็นกลางนะครับ[color=#000080;]  :)[/color]

#136 เมพเชือก

เมพเชือก

ตอบ 22 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 17:44

ขอบคุณสำหรับทุกความเห็นอีกครั้ง

สรุปได้ว่าฉันทามติของชาวเสรีไทยก็คือ คัดค้าน การสังหารประชาชน และ การทำรัฐประหาร ไม่ว่าในกรณีใดๆ ถือว่าผิดรัฐธรรมนูญ ซึ่งนับว่าเป็นการกระทำที่ต่ำทรามและทุเรศอย่างยิ่ง ครับ สะอิดสะเอียนด้วย อิอิ

ok นะตามนี้

#137 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 22 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 17:46

ขอบคุณสำหรับทุกความเห็นอีกครั้ง

สรุปได้ว่าฉันทามติของชาวเสรีไทยก็คือ คัดค้าน การสังหารประชาชน และ การทำรัฐประหาร ไม่ว่าในกรณีใดๆ ถือว่าผิดรัฐธรรมนูญ ซึ่งนับว่าเป็นการกระทำที่ต่ำทรามและทุเรศอย่างยิ่ง ครับ สะอิดสะเอียนด้วย อิอิ

ok นะตามนี้

ไปควายที่อื่นไป

#138 Moon

Moon

เมพ

ตอบ 22 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 17:50

เรื่องของมรึงดิ กูไม่สรุป กูชอบเห็นเลือดควายแดงทาบทาลงบนถนนว่ะ

สะใจโครต ยิงหัวกันเอง แบะ เละ สมองไหล ปลิ้น เสียงกระสุนกระทบกระโหลก

ไอ้แดง มันคงจะดังโพล๊ะ เบาๆ แบบได้ยินคนเดียว ไอ้ยินปุ๊บ ร่างหลุดปั๊บ 55555555

#139 เมพเชือก

เมพเชือก

ตอบ 22 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 17:57

ยินดีที่ได้เห็นชาวเสรีไทย ต่อต้าน การสังหารประชาชน และ การทำรัฐประหาร ซึ่งนับว่าเป็นการกระทำที่ต่ำทรามและทุเรศอย่างยิ่ง ครับ

#140 Moon

Moon

เมพ

ตอบ 22 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 18:01

ไม่ทุเรศเลย คราวที่แล้วดอกไม้ตรึม ไม่เห็นมีควายออกมาคัดค้านซักตัวเดียว

มีแต่คนที่เห็นด้วย เพียบ ผมก็เป็นชาว เสรีไทย ก็แปลก ผมชอบรัฐประหาร

แต่ควายกลับมองไม่เห็นความเห็นของผมซึ่งเป็นคน แต่กลับยังหน้าด้าน

สรุป ทำไมหาพ่อแม้วมรึงเหรอ สรุปน่ะ ถามกรูรึยัง 55555

#141 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 22 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 18:07

ขอขอบคุณชาวเสรีไทย ที่ต่อต้านการคอรัปชั่น ของทักษิณ ชินวัตร ฆาตกร 2500 ศพ และสนับสนุนการรัฐประหาร 2549 ที่กำจัดคนชั่วของชาติ ที่ใช้วิธีเผด็จการรัฐสภา คุมอำนาจประเทศ โกงกินเอื้อประโยชน์พวกพร้อง จนไปสู่การตัดสินให้จำคุก 2 ปี
และขอขอบคุณชาวเสรีไทย ที่ต่อต้านขบวนการควายแดง ที่ทำลายระบอบกฎหมายอันดีงามของประเทศ การกระทำของเหล่าควายแดง ได้นำมาซึ่งความวิบัติ ฉิบหายของประเทศ ในภายภาคหน้า จะมีคนทุจริต คอรัปชั่นประเทศชาติ แล้วไม่ติดคุก โดยใช้วิธีการหว่านเงินแจกให้กับเหล่าควายแดง ออกมาทำลายกฎหมาย จริยธรรม คุณธรรม สิ่งที่ดีงามของประเทศ
และขอคณะปฎิวัติ รัฐประหาร ถ้าเกิดขึ้นอีกครั้ง ขอให้ขุดรากถอนโคน ทักษิณ ชินวัตร และเหล่าสมุนขี้ข้าของทักษิณ ชินวัตร ให้หมดไปจากประเทศไทย อย่าให้เหล่าสวะสังคม กลุ่มเสื้อแดง ออกมาทำลายประเทศอีก

#142 เมพเชือก

เมพเชือก

ตอบ 22 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 19:03

ขอบคุณสำหรับทุกความเห็นที่หลากหลายครับ

อยู่ในบรรยากาศการปกครองแบบประชาธิปไตย ก็ดีแบบนี้แหละครับ ทุกคนมีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็น

พวกเรา ชาวเสรีไทย ยืนยัน จะช่วยกันจรรโลง บรรยากาศแบบนี้ ต่อไป

เลิกเสียที การฉีกรัฐธรรมนูญ การยึดอำนาจ การสังหารประชาชน เพราะมันทุเรศอย่างยิ่ง

#143 Moon

Moon

เมพ

ตอบ 22 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 19:23

ไอ้พวกตอแหลปลิ้นปล้อน มักจะกลัวการรัฐประหาร กลัวการฉีกรัฐธรรมนูญ ไอ้พวกนี้มันทุเรศเยี่ยงเดรัจฉาน

การสังหารควายแดง เป็นสิ่งที่ต้องทำ เพราะควายแดงมันชอบเผาบ้านเผาเมือง

ถ้า่ผู้ปกครองมีคุณธรรม ก็คงจะไม่มีลิ่วล้ิอควายแดง มาสำรอก ถ่มถุย ทำตัวทุเรศน่าสะอิดสะเอียนเยี่ยงนี้

ทำตัวน่าทุเรศน่าสะอิดสะเอียน ตอแหล โกหกพกลม เพื่อปกป้องพ่อแม้วของมัน ทุเรศว่ะ

#144 Moon

Moon

เมพ

ตอบ 22 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 19:25

ประชาธิปไตย หมดสภาพ ไร้ค่า ไร้ความหมาย เพราะควายแดงได้ทำให้มันผิดเพี้ยน

บิดเบี้ยว จนบัดนี้ มันกลายเป็น ประชาธิปไตยควายแดงไปแล้ว

กลัวไร กลัวอียิ่งลักษณ์ ชินวัตร ตกเก้าอี้เหรอ ถึงได้กลัวรัฐประหาร ถ้าอียิ่งลักษณ์

ไม่เลิกตอแหล เราอาจจะเห็นเลือดควายแดงทาบทาแผ่นดินอีกก็เป็นได้

#145 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 22 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 19:33

ขอขอบคุณชาวเสรีไทย ที่ร่วมกันต่อต้านคนทำลายชาติอย่าง ทักษิณ ซึ่งได้กระทำการอันชั่้วช้า ใช้อำนาจเผด็จการ ควบคุมประเทศ ทำให้รัฐธรรมนูญ ปี 40 ง่อยเปลี้ย ไม่สามารถตรวจสอบการโกงกินประเทศของ ทักษิณ ได้ จนได้ฉายาจาก คณิณ บุญสุวรรณ ว่า ทักษิณ ได้ทำให้ รัฐธรรมนูญ ปี 40 ตายแล้ว

และขอขอบคุณคณะปฎิวัติ ที่ทำรัฐประหารปี 2549 และได้ฉีกรัฐธรรมนูญ ปี 40 ที่ง่อยเปลี้่ย เสียขา ไม่สามารถตรวจสอบรัฐบาลเผด็จการรัฐสภาได้ รวมทั้งนำมาซึ่งการตรวจสอบการโกงของเหล่าทรราชย์ทักษิณ ที่รุมทึ้งกัดกินผลประโยชน์ของประเทศ อย่างกับฝูงอีแร้ง เป็นไปอย่างโปร่งใส

และขอขอบคุณคณะปฎิวัติอีกครั้ง หลังจากจัดการเหล่ารัฐบาลทรราชย์ โกงกินประเทศไปได้ ก็ได้ทำให้เกิดรัฐธรรมนูญ ปี 50 ที่มาจากการลงประชามติของคนทั้งประเทศ

#146 เมพเชือก

เมพเชือก

ตอบ 22 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 19:36

ขอบคุณ ชาวเสรีไทย ที่ ยืนยัน จะช่วยกันจรรโลง บรรยากาศประชาธิปไตย แบบนี้ ต่อไป

การฉีกรัฐธรรมนูญ การยึดอำนาจ การสังหารประชาชน มันทุเรศอย่างยิ่ง ใครๆก็รู้

#147 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 22 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 19:42

ช่วยคนโกงชาติ เห็นแก่เงิน น่ารังเกียจ น่าขยะแขยงกว่าเป็นไหนๆ ใครๆ ก็รู้ มีคนดีๆ ที่ไหน อยากคบโจร ขี้โกง คงไม่มี

#148 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 22 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 19:44

มีคนดีๆ ที่ไหน เห็นคนโกง เห็นโจร เห็นคนชั่วช้า แล้วบอกว่า เอ็งน่าคบ คงไม่มี มีแต่บอกว่า ไปไกลๆ จากบ้านกรรูเลย หรือไม่ก็เรียกตำรวจจับ เปรียบตำรวจ ก็คือคณะปฎิวัติ เพราะต้องกำจัดคนชั่ว ออกไป

#149 เมพเชือก

เมพเชือก

ตอบ 22 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 19:45

เห็นด้วยครับ ใครจะดีจะชั่ว จะโกงกินอย่างไร ให้ทุกอย่างเป็นไปตามกระบวนการยุติธรรมที่ถูกต้อง ตามระบอบ ดีกว่า

เลิกพึ่งพาอำนาจนอกระบบ และ กระบอกปืนได้แล้ว มันทุเรศ และน่าสะอิดสะเอียน

มาช่วยกันจรรโลงระบอบประชาธิปไตยดีกว่า ประเทศชาติจะได้เดินหน้าเสียที

#150 aumddd

aumddd

ขาประจำ

ตอบ 22 พฤศจิกายน พ.ศ. 2554 - 19:52

ที่เอียนที่สุดก็ไอ้พวกเสื้อแดงเผาบ้านเมือง นี่หล่ะผมล่ะเกลียด ....สมแล้วที่่น้ำท่วมกัน
งด "โควเต้" พวกกระทู้รับจ้างโพส --> [สมาชิกช่วยๆ กันนะครับ]