Jump to content

- - - - -

ทหารบนรางรถไฟฟ้า 19 พค. คลิบมะเขือเทศลวงโลก

• Please log in to reply
2640 ความเห็นในกระทู้นี้

#801 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 02:18

ชุดที่ 3

เ่ท่านี้ก่อนดีกว่าครับ ........ที่เหลือเก็บไว้ก่อน ;) ;)

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#802 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 02:32

ตอนนี้มั่นใจเลยว่า
พวกมะเขือเทศมันไม่ยอมถ่ายเจาะ CTW เพราะเหตุใด

#803 นารายณ์สังหาร

นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 08:32

ปล. ที่สะพายหลังทหารเป็นเครื่องยิงแก้สน้ำตานะครับ ไม่ใช่ M79 ลูกมันคนละขนาดกันยัดไม่เข้า (เหมือนพี่ไก่อูจะเคยนำมาแถลงใน ศอฉ.แล้ว) ที่กันไว้ก่อนเพราะกลัวจะมีแดงโง่ๆเอาไปเล่นอีก
ข้าพุทธเจ้า จักยอมตาย..เพื่อจะดำรงค์ไว้..ซึ่งพระบรมเดชานุภาพ..แห่งพระมหากษัตริย์เจ้า

#804 joecth2003

joecth2003

ขาประจำ

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 08:35

ปล. ที่สะพายหลังทหารเป็นเครื่องยิงแก้สน้ำตานะครับ ไม่ใช่ M79 ลูกมันคนละขนาดกันยัดไม่เข้า (เหมือนพี่ไก่อูจะเคยนำมาแถลงใน ศอฉ.แล้ว) ที่กันไว้ก่อนเพราะกลัวจะมีแดงโง่ๆเอาไปเล่นอีก

กั๊กกันแบบนี้ ก็อดเล่นดิครับ

#805 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 08:39

กั๊กกันแบบนี้ ก็อดเล่นดิครับ

:lol: :lol: :lol: ปืนคุ้น ๆ นะนั่น

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#806 สิงห์สนามหลวง

สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 08:55

เครดิต ลุงเอเจ ราชดำเนิน พันทิป
รักคนเสื้อแดง

#807 puggi

puggi

ขาประจำ

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 09:00

เครดิต ลุงเอเจ ราชดำเนิน พันทิป

ถาม ไอ้สิงห์ ปัญญาอ่อน ทหารคนนี้ชื่ออะไร เอาปืนหมายเลขอะไรมาใช้ มี M203 มีรูปตอนยิงมั้ย ยิงตอนไหน เวลาไหน วันที่เท่าไหร่ยิงไปกี่นัด ใช้กระสุนหมายเลขอะไร

ถามแบบที่ ค ว า ย อย่าง *คุณ* ชอบถามคนอื่น น่ะ

#808 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 09:02

Wider angle view showing big fire in the center and smaller fire at Asoke / Sukhumvit Intersection. Just announced that red shirt terrorist leaders surrendered. The larger fire seems to near Samyan intersection.

อธิบายถูกหรือไม่ครับ?

#809 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 09:04

ความคิดเห็นที่ 30 Posted Image Posted Image Posted Image
0.20 คือ HK33 ครับ

---

ข้อมูลเพิ่มเติมเกี่ยวกับประเด็นอาวุธปืนสงครามที่ทหารใช้

[กระทู้แค่เรียกน้ำย่อย] "ไก่อู" จะลาออกตามที่ลั่นวาจาไหม
http://topicstock.pa...5/P9415865.html

แทนที่จะลาออกจากการโกหกรายวันในขณะนั้น
ปัจจุบันไก่อูได้ดิบได้ดี ได้เลื่อนตำแหน่งแทน

กรณีเอาศพคนตายมาบิดเบือนหากินเป็นอย่างไรต้องดูคลิปนี้

จากคุณ : สิงห์สนามหลวง Posted Image Posted Image Posted Image เขียนเมื่อ : 18 ต.ค. 55 22:55:57 A:58.8.18.165 X: Posted Image ถูกใจ : dj.cuts, webkit, รัชชล
http://www.pantip.co.../P12808168.html

Edited by Stargate-1, 26 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 09:07.

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#810 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 09:20

Wider angle view showing big fire in the center and smaller fire at Asoke / Sukhumvit Intersection. Just announced that red shirt terrorist leaders surrendered. The larger fire seems to near Samyan intersection.

แล้วภาพนี้ล่ะ?

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#811 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 09:45

รูปนี้ดีจัง....ควันกรูอยู่หนายยยยยยยย (ชื่อโดย นารายณ์สังหาร) :lol: :lol: :lol:

#812 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:15

ผมบอกทั้ง 3 ภาพ ยกมาเลย 3 ภาพ ใครฟันธงว่าเป็น CTW ลงชื่อมา

รูปนี้ดีจัง....ควันกรูอยู่หนายยยยยยยย (ชื่อโดย นารายณ์สังหาร) :lol: :lol: :lol:

รั้วสถานีสีเขียว รู้หรือเปล่าว่าสถานีอะไร?

#813 HiddenMan

HiddenMan

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:18

ผมบอกทั้ง 3 ภาพ ยกมาเลย 3 ภาพ ใครฟันธงว่าเป็น CTW ลงชื่อมา

เจ้าของอัลบั้มที่สิงห์ให้ลิงค์มาไง ผมถึงถามนี่ที่ไหน

Edited by HiddenMan, 26 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:18.

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#814 Diablo

Diablo

ขาประจำ

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:20

จริงๆลูกขนาด 40mm ที่ใช้ใน M203/M79 มีกระสุนที่เป็นแก็สน้ำตาใช้ได้อยู่รุ่นนึงครับคือ M651 Tactical CS แต่อันนี้ไม่ทราบว่าทางราชการสั่งมาใช้หรือไม่ ในรูปที่ตำรวจกำลังใส่นั้นไม่ใช่ M651 แต่แถบคาดแดงเป็นแก็สน้ำตาเหมือนกันครับ
"The price good men pay for indifference to public affairs is to be ruled by evil men."

#815 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:26

รั้วสถานีสีเขียว รู้หรือเปล่าว่าสถานีอะไร?

สถานีอะไรเหรอสิงห์ผมไม่รู้อ่ะ

:D

#816 ฟังทั้งสองฝ่าย

ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:26

ภาพที่ไอ้หมาหนามหลวง เอาของไอ้บ้าเอ็มมาแปะ

มันเป็นภาพที่เขาเอาไว้ใช้พรีเซนต์ให้คนอื่นฟังกัน
แต่ไอ้สองตัวนี้มันเ้อามาแต่ภาพ คำบรรยายต่างๆ
มันไม่รู้หรอกว่าเป็นอย่างไร

รับรองได้ ให้ไอ้สองตัวนี้มายืนพรีเซนต์ทีละภาพ
***ใบ้แดก เพราะก็อปเขามาอีกทีนึง

ไม่เชื่อก็ลองดึงภาพมาทีละภาพให้มันอธิบายให้ฟัง
ถ้าเราไม่เข้าใจแล้วลองถามมันซิ มันตอบไม่ได้หรอก

ต้องขออภัยแทน สิงห์สนามหลวง(copy) ไว้ก่อน

โหมดตอบคำถาม ผู้สร้างสิงห์ ไม่ได้ใส่โปรแกรมมาให้
มีแต่โหมดถาม ครับ...

ปล. ต้องเรียก "สิงห์สนามหลวง(copy)" ให้แตกต่างจาก "สิงห์สนามหลวง" ตัวจริง นักเขียนผู้ยิ่งใหญ่ ครับ

อ้อ..ที่แท้ ท่านสิงห์ มีชื่อ เต็มๆว่า สิงห์ ซิมิ 55555555+

#817 นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:32

ถามว่ามีไหม ลูกแก้สน้ำตาสำหรับ M79 ใช้ในราชการไหม ก็ต้องตอบว่ามีครับ

แต่ในการสลายซุ้มโจรแดงกลางเมืองนั้น ทหารไม่ได้มีอาวุธประเภท คบ. ออกมาเลยครับ ยกเว้นM203 ที่ติดตั้งกับ M-16A2 ที่เป็นรุ่นเฉพาะ แต่ในการเบอกจ่ายกระสุน ไม่มีการเบิกจ่ายกระสุนขนาด 40 มม. สำหรับงานนี้ครับ

M79 ที่ตูมๆ นี่ ของโจรเสื้อแดงล้วนๆ
ข้าพุทธเจ้า จักยอมตาย..เพื่อจะดำรงค์ไว้..ซึ่งพระบรมเดชานุภาพ..แห่งพระมหากษัตริย์เจ้า

#818 ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:39

สถานนีรถไฟฟ้า ครับ อะ ตอบแล้ว เฉลยด้วย (กรูละเซ็ง แทนที่จะบอกไปเลยว่าสถานีอะไร ทำไมต้องถาม พอบอกแบบว่า ก็จะบอกกลับว่า เพื่อบลาๆๆๆๆๆ ลงชื่อมา บลาๆๆๆๆ )

#819 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:00

จำขี้ปากพี่นารายณมาย้ำอีกทีว่า

ปืนรุ่นนี้ติดตั้งเครื่องยิงระเบิดมาในชุด เบิกออกมาก็หน้าตาอย่างนี้ ใครจะกล้าถอดออก
แล้วเขาไม่ได้เบิกลูกยิงมาด้วย มันก็เป็นแค่เครื่องประดับแหละ

วันนั้น มีใครเห็นทหารยิงระเบิดบ้าง
เห็นมีแต่ทหารตายเพราะระเบิดของนปช.

เอารูปมาเล่นก็ให้มันรอบรู้หน่อย
แล้วมีผู้รู้บอกก็ควรจะฟัง...โง่ซ้ำซากอยู่นั้นแหละ สิงห์สนามหลวง(ละเมิดลิขสิทธิ์)

#820 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:39

จำขี้ปากพี่นารายณมาย้ำอีกทีว่า

ปืนรุ่นนี้ติดตั้งเครื่องยิงระเบิดมาในชุด เบิกออกมาก็หน้าตาอย่างนี้ ใครจะกล้าถอดออก
แล้วเขาไม่ได้เบิกลูกยิงมาด้วย มันก็เป็นแค่เครื่องประดับแหละ

วันนั้น มีใครเห็นทหารยิงระเบิดบ้าง
เห็นมีแต่ทหารตายเพราะระเบิดของนปช.

เอารูปมาเล่นก็ให้มันรอบรู้หน่อย
แล้วมีผู้รู้บอกก็ควรจะฟัง...โง่ซ้ำซากอยู่นั้นแหละ สิงห์สนามหลวง(ละเมิดลิขสิทธิ์)

ชัดเจนครับ
สิงห์สนามหลวง มันคือ ตัวป่วน และ ลากออกทะเล
มันเคยเอารูปนี้มาเล่นแล้วครั้งนึง
แล้วก็โดนคุณ นารายณ์ ตบปาก ไปแล้ว
นี่ยังกล้าเอามาเล่นอีก
โหยยยย
หน้าด้านจริงๆ
(ยืมคุณผึ้งมาใช้ด่าหน่อย)

แผ่นดินนี้ศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนัก ทั้งกษัตริย์ยังทรงคุณธรรมอันสูงส่ง

จำคำนี้ไว้ไปบอกยมบาลเวลาเจ้าลงนรกก็แล้วกัน

#821 overtherainbow

overtherainbow

เมพ

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:20

มีชื่อใหม่ ซะด้วย
โดยส่วนตัวขอออกความเห็นเรื่องชื่อพี่เค้าว่า คงเห็นชื่อเท่ดี จึงนำมาใช้ ไม่ได้คิดมากกว่านั้นหรอกค่ะ เพียงแต่ชื่อนี้ใช้งานได้จนสามารถใช้งานได้ จึงเปลี่ยนไม่ได้ มันเป็นโลโก้ไปแล้ว

#822 RaRa

RaRa

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:47

ขอความคิดเห็นจากเพื่อน ๆ พี่ ๆ น้อง ๆ ชาว สรท. ครับ

มาถึง ณ ขณะเวลานี้ 13.40 น. วันศุกร์ที่ 26 ต.ค.2555

ผมมีความรู้สึกเหมือนๆ และ คล้ายๆ กับ พี่ ๆ น้อง ๆ เพื่อน ๆ

สมาชิก ชาว เสรีไทย หลาย ๆ คน ที่เคยสนทนากันมาก่อนหน้านี้

ผมว่า " สิงห์-สาคู คู่หูคะนองกาม " แห่ง "ลากดำนา พันดริฟ"

ไม่ได้ต้องการที่จะเข้ามาถกปัญหา หรือ "เพื่อมาพิสูจน์หาความจริง"

แต่ เข้ามาเพื่อ "มาเก็บข้อมูล" ของฝ่ายตรงข้ามเท่านั้น

( สังเกต ได้จากการที่ตั้งคำถาม-ซ้อนคำถาม มากกว่าแสดงความคิดเห็น หรือ คำตอบ!!! )

เพื่อนำข้อมูลของ "สรท." ซึ่งมักจะได้รับการนำไปอ้างอิง

จากที่ต่าง ๆ อยู่เป็นเนืองๆ เพื่อนำไป "หาข้อแก้ตัว" หรือ เพื่อนำไป

"สร้างหลักฐานเท็จเพื่อการหักล้างข้อมูลจริง" ต่อไปในภายหน้า

( สังเกต ได้จากเรื่องที่จะเอามาเล่นแต่ละครั้ง เหมือนใกล้จะจนมุม เลยต้องดิ้น)

ดังนั้น....................ผมจึงคิดว่า "ข้อมูล ของทางฝ่าย สรท."

ที่ "สิงห์สาคู" ได้ไปนั้น มีค่ามากกว่า "รูปโยงเส้น" ที่เอามาแปะ เพื่อโชว์อะไรก็ไม่รู้??

หรือเพื่อ "เอามาหลอกให้ ชาว สรท. งง" ไปกับรูปที่เอามาแปะ พวกนั้น

.........

ทีนี้ พอ ชาว สรท. เริ่มที่จะงง กับ รูป ที่ "สิงห์-สาคู" เอามาแปะ

พวกเรา ชาว สรท. ก็จะต้องหาและเอาข้อมูล มาแย้ง กับ "รูปโยงเส้น" นั้นๆ

ซึ่งก็จะไปเข้าทาง "สิงห์-สาคู" พอดิบพอดี..........................................

( ได้ข้อมูล จากฝ่ายตรงข้ามไป เพียบเลย อาจจะยอมโดนด่า นิดหน่อย ซึ่งไม่ระคายใบหน้าอยู่แล้ว)

...............

..............

สรุป..ถ้า "สิงห์-สาคู" ไม่มีข้อมูล อะไรมา ถก หรือ พิสูจน์ความจริง กันด้วยหลักฐาน

คิดแต่จะมา "ล้วงเอาข้อมูล เพียงอย่างเดียว".........ผมว่าหยุดพฤติกรรมนั้นซะเหอะ -_- -_-

อยากรู้ว่า เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ชาว สรท. มีความเห็นยังไงกันมั่งครับ......................

ป.ล.แก้ไขเรื่องเวลาครับ

Edited by RaRa, 26 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:49.

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#823 ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:58

รูปเยอะจริงๆนะครับ สำหรับสองท่านนี้ แต่.........รูปเยอะในที่นี้หมายถึง แปะรวมๆกันไว้ในภาพเดียว แล้วใส่เส้นโยงไปมา แปะรูปปิดจุดที่น่าสงสัย ฯลฯ

#824 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:09

ไหนบอกจะแสดงหลักฐานว่าคลิป+ภาพที่ตำรวจถ่ายไม่ใช่เหตุการณ์ที่เกิดขึ้นในวันที่ 19 พ.ค. 2553

ก็เชิญนำข้อมูลมากาง จัดเต็ม จัดหนัก จัดมาเลยครับ แต่จัดให้ถูกจุดหน่อย อย่ามั่วนิ่ม

หรือว่าหมดตัวช่วยแล้ว?

ปล. ถ้ายิ่งนำภาพวันที่ 20 พ.ค. 2553 มาเปรียบเทียบ ก็จะกลายเป็นนำหลักฐานมามัดคอตัวเอง

#825 RaRa

RaRa

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:14

น่าเบื่อจริงๆ...."นี่จะรอกลืนอย่างเดียวเลยเหรอ??"

นี่ขนาดป้อนให้ถึงปากแล้วนะ

จะให้เคี้ยวให้ด้วยเลยเหรอไง!!!

"ยิ่งสนทนา ราคายิ่งไม่มี........." -_- -_-

#826 นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:16

แค่นี้คุณก็แย่แล้วสิงห์

ข้อมูลที่แสดง ณ ตอนนี้ก็มากพอแล้วครับ ที่จะบอกว่า คลิปดังกล่าว ถ่าย ณ วันที่ 20 พ.ค. 2553 ไม่ได้เกี่ยวกับ 19 พ.ค. 2553 ซึ่ง นปช. นรกป่วนชาติ พยายามนำไปโยงกับเรื่อง 6 ศพ วัดปทุม เพื่อโยนขี้ให้ทหารเลย

ก่อนจะมาเรียกร้องให้คนอื่นแสดงโน่น นี่ ให้ดู ตัวคุณเอาแต่ตั้งคำถาม ผมว่าคุณฝึกที่จะแสวงหาคำตอบบ้างดีกว่าครับ เผื่อจะมีค่าอะไรขึ้นมาบ้าง เพราะชีวิตคุณ ถ้ามัวแต่ตั้งคำถามแบบนี้ ผมว่า โคตรไร้ค่าเลยว่ะ

#827 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:53

ในฐานะเจ้าของกระทู้ ขอพูดถึงจุดยืนและท่าาทีส่วนตัวสักหน่อย
ที่ต้องพูดเพราะสัตว์ที่ชื่อสิงห์ เอ้ย ....สิงห์ที่อ้างเป็นคน มาทวงข้อมูลอยู่เหยงๆ ทำให้นึกสมเพชและสังเวช

สองปีกว่าที่นปช. เอาความเท็จลวงโลกมาใส่ร้ายคนอื่น โดยไม่เคยนึกถึงข้อเท็จจริงและความเป็นไปได้ตามหลักวิทยาศาสตร์ ใช้ราดดำเนินเป็นที่ปล่อยข่าวเลวชาติ ไม่เห็นมีใครทวงถาม ไม่เห็นมีใครทักท้วง

บัดนี้ ข้อมูลเริ่มนิ่งแล้ว คำโกหกเริ่มตัน เริ่มหมดมุกแล้ว พวกเราก็เริ่มการตรวจสอบ
แต่ละเรื่องแต่ละประเด็นก็ว่าไปตามข้อมูลและกำลังความคิดของพวกเรา มากบ้างน้อยบ้าง ช้าบ้างเร็วบ้าง แต่สุดท้าย ความจริงก็ค่อยๆ หลุดมาทีละเปลาะ

ส่วนการที่นปช. ส่งตัวแทนเข้ามาป่วนการค้นหาของพวกเรา ก็พอเข้าใจได้ มันสะท้อนความกลัว....
ดังนั้นผมคิดว่า ตอนนี้ลูกบอลอยู่ที่ตีนเรา เราเป็นฝ่ายครองเกมส์ เราจะเล่นอย่างไรก็ได้ อาการร้อนรน อาการสติแตก อาการมั่วความเห็นของนปช. ไม่ได้ทำให้ความเท็จกลายเป็นความจริงไปได้

บอกไว้เพื่อให้เข้าใจว่า
กระทู้ลากไส้นปช. ทั้งหลาย เราไม่รีบที่จะลงดาบครับ
ส่วนผู้ร้ายปากแข็ง ก็ยังเป็นผู้ร้ายไม่ว่าจะพูดอะไรออกมา
คนอ่านเป็นหมื่น เขาคิดเองได้ ว่านปช. ฆ่ามวลชนของตัวเองหรือเปล่า

เรื่องหลักมันอยู่ที่ มีการหลอกฆ่าพวกเดียวกันหรือเปล่า
เรื่องรองประเภทควันกี่โมงเป็นอย่างไร รูปไม่ตรงหรือตรงกับสถานที่ ไม่ได้เปลี่ยนความจริงว่า

นปช. ฆ่าคน

นปช. ใส่ความ

นปช. ให้การเท็จ

นปช. คือความเลวทรามสุดระยำ ที่โลกจะไม่มีวันลบออกจากความทรงจำ

Edited by amplepoor, 26 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:56.

#828 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:06

ไหนบอกจะแสดงหลักฐานว่าคลิป+ภาพที่ตำรวจถ่ายไม่ใช่เหตุการณ์ที่เกิดขึ้นในวันที่ 19 พ.ค. 2553

ก็เชิญนำข้อมูลมากาง จัดเต็ม จัดหนัก จัดมาเลยครับ แต่จัดให้ถูกจุดหน่อย อย่ามั่วนิ่ม

ปล. ถ้ายิ่งนำภาพวันที่ 20 พ.ค. 2553 มาเปรียบเทียบ ก็จะกลายเป็นนำหลักฐานมามัดคอตัวเอง

รออยู่...เหมือนทหารคนนี้ที่อยู่ในวงกลมสีเหลือง ที่นั่งเก้าอี้..รออยู่
คลิปนี้ยังใช้เป็นหลักฐานได้อีกหรือ ทหารคงต้องหิ้วเก้าอี้ตัวนี้ ไปขึ้นศาลด้วยล่ะ

Edited by Stargate-1, 26 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:15.

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#829 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:41

ข้อมูลที่แสดง ณ ตอนนี้ก็มากพอแล้วครับ ที่จะบอกว่า คลิปดังกล่าว ถ่าย ณ วันที่ 20 พ.ค. 2553 ไม่ได้เกี่ยวกับ 19 พ.ค. 2553 ซึ่ง นปช. นรกป่วนชาติ พยายามนำไปโยงกับเรื่อง 6 ศพ วัดปทุม เพื่อโยนขี้ให้ทหารเลย

ก่อนจะมาเรียกร้องให้คนอื่นแสดงโน่น นี่ ให้ดู ตัวคุณเอาแต่ตั้งคำถาม ผมว่าคุณฝึกที่จะแสวงหาคำตอบบ้างดีกว่าครับ เผื่อจะมีค่าอะไรขึ้นมาบ้าง เพราะชีวิตคุณ ถ้ามัวแต่ตั้งคำถามแบบนี้ ผมว่า โคตรไร้ค่าเลยว่ะ

ชัดตรงไหน ไหนลองสรุปให้ฟังสิ

#830 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:48

ชีวิตนี้ นอกจากเป็นลูกอีช่างถามแล้ว เคยตอบคนอื่นบ้างป่าว

เอางี้

ขอหลักฐานว่าคลิบแตงโม
ถ่ายวันที่ 19 พค 2553 เวลา 6 โมงเย็น

ของ่ายๆ แค่นี้ คงตอบได้กระมัง

#831 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:54

รออยู่...เหมือนทหารคนนี้ที่อยู่ในวงกลมสีเหลือง ที่นั่งเก้าอี้..รออยู่
คลิปนี้ยังใช้เป็นหลักฐานได้อีกหรือ ทหารคงต้องหิ้วเก้าอี้ตัวนี้ ไปขึ้นศาลด้วยล่ะ

ไหนเก้าอี้?

#832 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:54

ชีวิตนี้ นอกจากเป็นลูกอีช่างถามแล้ว เคยตอบคนอื่นบ้างป่าว

เอางี้

ถ่ายวันที่ 19 พค 2553 เวลา 6 โมงเย็น

แปลว่า ที่แสดงมาทั้งหมด จนปัญญาแล้วใช่หรือเปล่า?

#833 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:58

เอางี้

-------------------
แปลว่า ที่แสดงมาทั้งหมด จนปัญญาแล้วใช่หรือเปล่า?

แปลว่าสิงสนามหลวงของเก๊ ไม่มีปัญญายืนยันว่าคลิบแตงโมถ่ายวันใหน
แบบนี้เรียกว่าแพ้คัดออก

บอกนปช. ส่งมือดีกว่านี้เข้ามาดีกว่า อยู่ไปก็แบบแดงซนมันด่าเอาแหละ
ทำความเสื่อมเสียให้เสื้อแดง

ตั้งแต่เข้ามาเล่นนี่
คดีวสันต์ก็แพ้
คดีน้องเกดก็แพ้
คดีชุดดำก็แพ้
คดีคลิบแตงโมก็แพ้
คดีน้องปลั๊ก.....เดี๋ยวก็แพ้

ไร้ค่าจริงๆ

Edited by amplepoor, 26 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:59.

#834 son

son

ขาประจำ

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:19

เอางี้

หึหึ........ไอ้สิงห์แถ....มิงซึ้งหรือยัง....ไปตามไอ้หนมสาคู...มาดูด้วย..............
http://webboard.seri..._50#entry465467

ถ้าประเทศไหนประชาชนไม่ยุ่งเกี่ยวกับการเมืองถึง30% ประเทศนั้นอยู่ใกล้กับระบอบเผด็จการ

#835 son

son

ขาประจำ

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:21

หึหึ....ดูซะ.....ให้เต็มตา.................

โอ้โห....มิงอ่านของกุมั่งรึเปล่า.........
หรือเห็นแค่หัวมู้......ก็รีบวิ่งเข้ามางับแล้ว..............
ไปอ่านให้ดีอีกรอบไป..............สันขวานเอ้ย............

หยาบคายเข้าไว้... คน คอเดียว กัน จะช่วย กด LIKE... :D

โอ้.....ดัดจริต....เข้าไว้......คอเดียวอย่างพวกมิง....ชอบนัก..............อีตุ๊ด....

เหอๆ... ลูกชาย คนโปรด ของ คุณ โจโฉ.... :D

เฮ็นไต....คุณมั่วพอหรือยังครับ........การแปะรูป....ทำให้สื่อสารไม่เข้าใจ ..มันเกี่ยวกับ....การโพสท์ภาษาตรงไหน.......
อธิบาย......รูปของไอ้หนมสาคู....ให้ผมเข้าใจหน่อยสิ..........ถ้าคุณไม่ได้มั่ว...........
อย่าขี้ขลาดนะครับ.......................

REDSPY กำลังด่าตัวเอง -อยู่- หรือ
1. บิดเบือน ทั้งความสูง และ ความยาว

REDSPY กำลังด่าตัวเอง -อยู่- หรือ
2 บิดเบือน ตำแหน่ง ทหาร ประตู 1 + 2 และวันที่

3. บิดเบือน กระสุนที่ทำให้เสีย ชีวิต

เรื่องความสูง ทาง PT วัดความสูงไว้เรียบร้อย ด้วย ยิง Laser วัดระยะตั้งแต่ วันที่ 2 ตุลาคมแล้ว
--รอ-- REDSPY เข้ามา ติดกับดัก ที่ REDSPY สร้าง เรื่องบิดเบือน ไว้เท่านั้น

ตกลง REDSPY กำลัง จะ บิดเบือน เรื่องอะไรอีก

อ่าน #55... นะครับ..
ว่าแต่ จะเข้าใจป่าวหว่า... ถ้าไม่เข้าใจ... ผมจะโดนข้อหา... ก่อกวน บอร์ด หรือ ป่าว...

เข้าใจยัง... :D

สรุปว่า.....ไม่มีปัญญาจะ....อธิบายใช่หรือไม่...... :D

สรุปว่า ไม่เข้าใจที่ผมเขียน.... กรุณาอย่าตั้งกระทู้ ฟ้องมอด ว่าผมเขียนไม่เข้าใจ..นะครับ.... :D

สรุปสองคำง่ายง่าย.....ใช่หรือไม่.....เฮ็นไตไม่มีปัญญาตอบ.......
...ใช่หรือไม่.......เฮ็นไตไม่....มีปัญญาตอบ..........
...ใช่หรือไม่.......เฮ็นไตไม่....มีปัญญาตอบ..........
...ใช่หรือไม่.......เฮ็นไตไม่....มีปัญญาตอบ...........
...ใช่หรือไม่.......เฮ็นไตไม่....มีปัญญาตอบ.......... :D

ถ้าประเทศไหนประชาชนไม่ยุ่งเกี่ยวกับการเมืองถึง30% ประเทศนั้นอยู่ใกล้กับระบอบเผด็จการ

#836 son

son

ขาประจำ

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:22

หึหึ....ไอ้สิงห์แถหงายเงิบ..ไอ้หนมสาคูจ๋อย....แดงอย่างเฮ็นไตมัน......ยังบอกอ่านไม่รู้เรื่อง.........

เห็นหรือไม่ครับว่า... ผมอธิบายอย่างไร... จขกท ก็ไม่เข้าใจ.... :D

ทั้งๆืีที่ก็บอกไปแล้วว่า...

ผมยกตัวอย่าง ภาษาเพราะ เป็น extreme case ที่เข้าใจง่ายที่สุด... จริงครับ..มันอาจไม่ตรงนักแบบที่ท่านว่า แต่ท่านน่าจะมองออก...
ถามว่า สิ่งที่ เค้า ส่งมา ทุกอย่างอ่านไม่รู้เรื่องหรือไม่.... ผมว่าไม่ อย่างน้อย เค้าก็ช่วยแก้ไขจุดที่ผมเข้าใจผิดใน กระทู้ คุณ วสันต์ได้... ถ้าเข้าพูดไม่รู้เรื่อง ผมคงไม่เข้าใจ...
ถามว่า สิ่งที่ เค้า ส่งมา ผมอ่านรู้เรื่องหมดหรือไม่... ผมก็ว่าไม่... เพราะ บางอย่างผมก็ไม่เข้าใจเช่นกัน...

จขกท ยังเพียรแสดงความ มานะ ถามอยู่ได้ว่า... เข้าใจ คุณ 5เอมในเรื่องนั้นหรือไม่....
ผมความอดทนน้อย... เมื่อสีซอไม่ได้ผล ผมก็หยุด... :D

ไปไม่เป็น.....มากกว่า.....555555...........
สรุปสองคำง่ายง่าย.....ใช่หรือไม่.....เฮ็นไตไม่มีปัญญาตอบ.......
...ใช่หรือไม่.......เฮ็นไตไม่....มีปัญญาตอบ...........
...ใช่หรือไม่.......เฮ็นไตไม่....มีปัญญาตอบ.......... :D

#837 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:36

ไหนเก้าอี้?

ใครตัด กระสุนหมายเลข 3 หรือ

เห็น เส้น สีแดง น้ำเงิน ในรูปหรือปล่าว

เราประมาณไว้ครบ 5 นัด 2 คนยิง

http://webboard.seri...300#entry458078

ต้องตอบก่อนว่า2คนยิง 5 นัด คือใคร ?? แล้ว บนร่างน้องเกดมีรูกระสุนเข้ากี่นัด นัดที่เหลือ ใครยิง?

#838 RaRa

RaRa

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:45

เจ้าของอัลบั้มที่สิงห์ให้ลิงค์มาไง ผมถึงถามนี่ที่ไหน

อุตส่าห์ถ่อ "ไปเอาลิงค์ ของเค้า มาแปะโชว์"

และ ขนาดเจ้าของ ลิงค์ บอกว่า

Central world destroyed by Fire: กำกับไว้ที่ภาพ "มันยังไม่เชื่อ!!!!"

ไว้รอให้ "ไอ้พวกแกนนำสัตว์นรก" มาบอกแล้วค่อยเชื่อก็แล้วกันนะ "สิงห์สาคู"

ผมว่า พอเถอะครับ ท่านHiddenMan เราเลิกการสนทนากับ "คนบ้า" เถอะครับ -_- -_-

#839 RaRa

RaRa

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:48

ไหนเก้าอี้?

ใครตัด กระสุนหมายเลข 3 หรือ

เห็น เส้น สีแดง น้ำเงิน ในรูปหรือปล่าว

เราประมาณไว้ครบ 5 นัด 2 คนยิง

http://webboard.seri...300#entry458078

ต้องตอบก่อนว่า2คนยิง 5 นัด คือใคร ?? แล้ว บนร่างน้องเกดมีรูกระสุนเข้ากี่นัด นัดที่เหลือ ใครยิง?

ท่าน ถาม "สิงห์สาคู" แบบนี้ ก็จะได้คำตอบว่า

"มันไม่ถูก-จริต" นะครับท่านสตาร์เกท :lol: :lol: :lol:

#840 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 19:29

คุณ ขนมสาคู แกวาดรูป แล้วลดรูกระสุนลงเรื่อยๆ จนเหลือ 5 นัด แล้วตั้งชื่อแกว่า 5 M
แล้วที่ผมถามมาต้องนานแล้วคุณสิงห์ฯยังไม่ตอบ คือ วัน และ เวลา (Bangkok Time)ของคลิปนี้ เพราะ ข่าวสด UpLoad ในวันที่ 31 พ.ค. 53 ไม่มีเวลากำกับ

Edited by Stargate-1, 26 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:28.

#841 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 19:46

อุตส่าห์ถ่อ "ไปเอาลิงค์ ของเค้า มาแปะโชว์"

และ ขนาดเจ้าของ ลิงค์ บอกว่า

Central world destroyed by Fire: กำกับไว้ที่ภาพ "มันยังไม่เชื่อ!!!!"

ไว้รอให้ "ไอ้พวกแกนนำสัตว์นรก" มาบอกแล้วค่อยเชื่อก็แล้วกันนะ "สิงห์สาคู"

ผมว่า พอเถอะครับ ท่านHiddenMan เราเลิกการสนทนากับ "คนบ้า" เถอะครับ -_- -_-

พูดง่ายๆ คุณ RaRa อ่านแล้วเชื่อในทันที โดยไม่พิจารณาตรวจเช็คข้อมูลดูว่า ถูก หรือ ผิด

#842 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 19:56

ดูกันแบบชัดๆ

http://www.flickr.co...in/photostream/

#843 กีรเต้

กีรเต้

เราเป็นอย่างไร เรารู้ตัวเอง

• Validating

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 19:58

ดูแล้วทำไม ชัดแล้วทำไม
ถ้าไม่อธิบายใครจะเข้าใจ
เช็คข้อมูลดูแล้ว ถ้าไม่ถูกจริต ก็ว่าผิด เคยตอบคำถามใครเขาบ้าง
เข้ามาเอาแต่ตั้งคำถาม โพสรูปวนไปวนมารกบอร์ด ระดับเทพทำได้แค่นี้หรือ

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

#844 RaRa

RaRa

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:04

ดูแล้ว.....ยังไงเหรอ "สิงห์สาคู"??

"มันผิดอะไร ผิดตรงไหน เหรอ???"

แล้ว "เหตุผล ของรูปนั้น" คืออะไร??

ผมเอามารูปนั้นมา "แปะ" เพื่ออะไร??

เอาแค่นี้ ตอบคำถาม ผม ได้ครบเมื่อไหร่

การ สนทนา ถก ปัญหา เพื่อหา ข้อเท็จ จริง จะเริ่มเดินต่อ

ไม่งั้น ป่วยการ ที่จะ สนทนากันต่อไป ในเรื่องต่างๆ

เพราะผมคงจะเข้าไม่ถึง จิตวิญญาณ ของ สิงห์สาคู แล้วหล่ะครับ!!!

#845 HiddenMan

HiddenMan

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:26

ดูกันแบบชัดๆ

http://www.flickr.co...in/photostream/

ก็ถึงถามไงว่าสิงห์ดูยังไง? เพราะตอนแรกสิงห์ก็เอาคำบรรยายใต้ภาพเขามาแปะ
แล้วก็บอกว่าไม่ใช่ที่ CTW

#846 กีรเต้

กีรเต้

เราเป็นอย่างไร เรารู้ตัวเอง

• Validating

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:32

ปาเข้าไป 845 ความเห็นแล้ว ยังสรุปไม่ได้
มีแต่คุยว่าวางกับดัก ถ้าอยากเป็นนายพรานก็เข้าป่าไป
ไม่ถูกจริตก็เหมือนกัน ไปลองนั่งสมาธิพิจารณา กายในกาย เวทนาในเวทนา จิตในจิต ธรรมในธรรมดู โมหะมันจะได้เบาบางลงบ้าง

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

#847 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:36

ชีวิตบางคน มีเพื่อสักแต่แปะ...
ไม่ต้องสนอะไร ไม่ต้องรับผิดชอบอะไร
เกี่ยวไม่เกี่ยว ไม่รู้ กรูอยากแปะ กรูก็แปะ
เบื่อว่ะ...

แปะมั่งดีกว่า...

"ควาย" ในความหมายของผม คือ คนที่มีความคิด เล่นเน็ตเป็น แต่แยกแยะ ดี ชั่ว ถูก ผิด ไม่ได้  

มิได้หมายถึง ชาวรากหญ้า ที่เป็นเหยื่อในสงครามทางความคิดครั้งนี้

"คนชั่ว" จะถูกปราบราบคาบสิ้น แผ่นดินเดือดสูญหายไร้ปัญหา... อยากให้ถึงวรรคท้ายของคำทำนาย ไวๆ ว่ะ...

#848 dec9h

dec9h

ขาประจำ

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:39

คุณ สิงห์ ครับ เลิกทำเป็นว่า "ดูนั้นใหม่ ดูอีกครั้ง แน่ใจละยัง ดูยังไง" ไม่ต้องมาถามใครหรอกครับผมคนหนึ่งละที่ไม่ต้องการความยืดเยื้อ เพราะไม่มีเวลาว่างมานั่งรอดูหรือตอบได้ทั้งวันครับ กระทู้นี้เพื่อค้นหาความจริงครับ แต่ละคนอาจจะถูกบ้างผิดบ้าง ไม่มีใครถูกทั้งหมดหรอกครับ ถามเพื่ออะไรครับ เขาผิด เราสะใจ เขาถูกเราห่อ เหี่ยวงั้นเหรอผมว่าไม่น่าจะใช่จุดประสงค์หลักของการค้นหาความจริงกันนะครับ สำหรับผมแล้ว (ไม่ได้ว่าคุณ นะครับ) ผมไม่ชอบการกระทำแบบนี้เลย

เพื่ออะไรครับ ???

#849 asawinee

asawinee

ปฏิรูป ก่อน เลือกตั้ง

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:55

ข้อมูลข่าวจาก อสมท.
เช้าวันที่ 20 พค 53 เวลา 8.30 น.
news.thaiza.com นำมาเผยแพร่ต่อ

เมื่อเวลา 08.30 น. ที่แยกราชประสงค์ ยังคงมีเปลวเพลิงไหม้อย่างต่อเนื่องที่อาคารห้างสรรพสินค้าเซ็นทรัลเวิร์ลด์ รวมถึงอาคารห้างสรรพสินค้าบิ๊กซี ราชดำริ ยังคงมีกลุ่มควันออกมาจากภายในอาคารอย่างต่อเนื่อง โดยเจ้าหน้าที่จากสำนักป้องกันและบรรเทาสาธารณภัยของกรุงเทพมหานคร ทำได้เพียงฉีดน้ำเลี้ยงบริเวณรอบนอก ยังไม่สามารถเข้าไปสำรวจภายในอาคารได้ เนื่องจากวานนี้ (19 พ.ค.) ได้มีการถล่มลงมาของห้างสรรพสินค้าเซ็นทรัล เวิร์ลด์ ขณะที่บริเวณแยกราชประสงค์ ยังไม่มีการรื้อเวทีปราศรัย และมีเจ้าหน้าที่ทหารคอยเดินตรวจสอบบริเวณพื้นที่โดยรอบ ส่วนใหญ่พบขวดน้ำมัน ซึ่งเจ้าหน้าที่ได้เก็บกู้ไป และบนรางรถไฟฟ้า มีทหารเฝ้าสังเกตการณ์ดูแลพื้นที่

http://news.thaiza.c...ิไม่ได้/183315/

#850 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:18

แจ้งข่าวให้ทราบ คุณ mmmmm ถูกแบน 3 วัน

ภาพมุมกว้างเวลาประมาณ 14.30 น. วันที่ 19 พ.ค. 2553

ภาพไฟกำลังลุกไหม้ ห้างZen (ส่วนที่ถล่ม)

และไฟยังคงลุกไหม้อย่างต่อเนื่องจนถึงยามค่ำคืน

***เรื่องที่กำลังพิสูจน์กันตามความเรียกร้องของคุณ amplepoor คือ
เหตุการณ์เพลิงไหม้ที่โรงหนังสยามและ zen ไม่ใช่หรือ?

ภาพประกอบ 3 ภาพบนสุด ไม่ใช่เหตุการณ์ไฟไหม้ที่ zen และโรงหนังสยาม

การระบุ ภาพมุมกว้างเวลาประมาณ 14.30 น. วันที่ 19 พ.ค. 2553

และต่ออด้วยเนื้อหา ภาพไฟกำลังลุกไหม้ ห้างZen (ส่วนที่ถล่ม)
กับ และไฟยังคงลุกไหม้อย่างต่อเนื่องจนถึงยามค่ำคืน

คือ การสร้างภาพให้เห็นว่า ไฟไหม้ zen และสยาม ตั้งแต่ 14.30
ควันไฟก็ต้องเป็นไปตามภาพที่นำมาลงตั้งแต่ 14.30 เป็นต้นมา

ถ้าเข้าใจผิด(ไม่รู้)คิดว่าภาพดังกล่าวเป็นควันไฟจาก zen หรือ โรงหนังสยาม ก็ไม่เป็นไร?
แต่ถ้ารู้ข้อเท็จจริงว่าควันไฟจากจุดดังกล่าว ไม่ใช่ ควันไฟที่เกิดจากเพลิงไหม้ที่ zen และโรงหนังสยาม
ก็จะถือว่ามีเจตนาบิดเบือน

---

***ตอนนี้กำลังพิสูจน์ตามคำเรียกร้องของคุณ amplepoor
ที่ต้องการให้แสดงภาพที่เกี่ยวกับเพลิงไหม้ที่โรงหนังสยามและ zen
ตั้งแต่แรกจนถึงวันที่ 20 พ.ค. 2553 ไม่ใช่หรือ?

Edited by สิงห์สนามหลวง, 26 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:22.

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน