Jump to content

- - - - -

ทหารบนรางรถไฟฟ้า 19 พค. คลิบมะเขือเทศลวงโลก

• Please log in to reply
2640 ความเห็นในกระทู้นี้

#701 ฟังทั้งสองฝ่าย

ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:44

ควัน กรูอยู่ หนายยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย!!! แฮ่.............
:lol: :lol: :lol:

#702 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:47

ผมโป้งท่านราราแล้วละ
มาแย่งงานปิดปากหลุมฝังกลบผมซะงั้น
ฮือๆๆๆๆๆ

ไม่เป็นไร ยังเหลือประเด็นคนเดินไปเดินมาในวัดอีก

#703 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:49

ในช่วงเช้าของวันที่ 20 พ.ค. 2553

หลังจากผ่านเหตุการณ์สลายการชุมนุม

และการวางเพลิง CTW ( ไปต่อกันที่กระทู้ท่านโจโฉ เรื่อง เผา CTW )

และในสถานที่ต่างๆภายในกรุงเทพฯ ทั้งหมด 39 จุด

ทาง ศอฉ. ได้ส่งกำลัง ทหาร เข้าเคลียร์พื้นที่ต่างๆ

ทั้งแยกราชประสงค์ โรงหนังสยาม วัดปทุมฯ และ

บน "รางรถไฟฟ้า"

ทหารบน BTS20.05.2010.jpg

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#704 RaRa

RaRa

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:49

ผมโป้งท่านราราแล้วละ
มาแย่งงานปิดปากหลุมฝังกลบผมซะงั้น
ฮือๆๆๆๆๆ

ไม่เป็นไร ยังเหลือประเด็นคนเดินไปเดินมาในวัดอีก

ขอโทษครับท่านแอมฯ

ผมผิดไปแล้วววว :( :(

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#705 RaRa

RaRa

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:53

ผมขอโทษท่านแอมฯ จากใจจริงเลยนะครับ

ผมไม่ได้มีเจตนาที่จะแย่งงานท่านแอมฯ

แต่เผอิญว่า "ผมปากพล่อย" ไปหน่อย

ที่ไปรับปากเพื่อน ๆ สรท. ว่าจะมาตอนดึกของเมื่อคืน(24ต.ค.55)

แต่ผมกลับบ้านดึกมากเลย ข้อมูลอยู่ที่บ้าน

เลยไม่ได้นำเสนอตั้งแต่ตอนเมื่อวาน

วันนี้เลยมา "ทำงานไถ่โทษ" หน่ะครับ.....

ขอโทษท่านแอมฯ ด้วยนะครับ -_-

#706 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:04

ป๊าดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด

มีทหารบนรางรถไฟฟ้าจริงด้วย

แต่เป็นเช้าที่ 20 นะฮัฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟฟ

เสื้อแดงโปรดเข้าใจด้วย

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#707 นารายณ์สังหาร

นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:09

ปิดสกอร์ :P
ข้าพุทธเจ้า จักยอมตาย..เพื่อจะดำรงค์ไว้..ซึ่งพระบรมเดชานุภาพ..แห่งพระมหากษัตริย์เจ้า

#708 RaRa

RaRa

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:14

ขอต่ออีกหน่อยนึงนะครับท่านแอมฯ :P

ทีนี้ เรามาลองดู บรรยากาศ หลังจาก เหตุการณ์ ไฟไหม้ เมื่อวันที่ 19 พ.ค. 53

มาลองสรุปเหตุการณ์คร่าวๆ ของวันที่ 20 - 21 พ.ค.53
( เอาเฉพาะที่เกี่ยวกับ "คลิปเจ้าปัญหา" ก็พอนะครับ ไม่งั้นมันจะเยอะไป.....เก็บไว้ "หากิน"ในกระทู้อื่นมั่ง :lol: :lol: )

พื้นที่รอบ ๆ CTW

ตอนช่วงเช้า ยังคงเห็นกลุ่มควันจางๆ จากบริเวณ Zen ที่ถล่ม

และ ทาง กทม. ส่งพนักงานทำความสะอาดเข้าพื้นที่

ปชช. ออกจากบ้านพักอาศัย มาดูผลงานของผู้ชุมนุม

ผู้ชุมนุมที่รอดชีวิต จากเหตุการณ์ เมื่อคืนวันที่ 19 พ.ค.2553

กำลังเก็บของเพื่อเดินทางกลับภูมิลำเนา

โรงหนังสยาม 21 พ.ค. 2553

นำมาอ้างอิงเพื่อเปรียบเทียบ กลุ่มควันที่เกิดจากการไหม้ ควจจะเป็นแบบเดียวกับ

ห้าง Zen จนกระทั่งถึงตอนเย็น ตามที่่มีการกล่าวอ้าง ใน "คลิปเจ้าปัญหา" นั่นแหล่ะครับ

#709 นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:17

*
POPULAR

ขณะนี้มีพี่ รุ่น 34 ท่านหนึ่ง (ร.31 รอ.)...กำลังนั่งอ่านกระทู้นี้ตั้งแต่ต้นจนจบ พี่ท่านนั้นไม่พูดอะไร แต่เค้าฝากบอกให้ผมพิมพ์มาตามนี้ครับ..

ขอบคุณชาว สรท. ทุกท่านด้วยครับ ที่ให้กำลังใจและเคียงข้างทหารที่ทำงานอย่างหนักและมีทั้งบาดเจ็บและล้มตายในช่วงนั้น และ ตราบใดที่มีประชาชนอยู่เคียงข้าง ทหารจะมาทุกครั้งที่ประชาชนที่ยึดถือในความถูกต้องตามกฎหมายเดือดร้อนไม่ว่าเรื่องอะไรก็ตามและทหารจะอยู่เคียงข้างประชาชนเหล่านั้นทุกคนเช่นเดียวกันครับ

พ.ท. ....................................... ไม่กล้าบอกชื่อเดี๋ยวพี่แกบีบคอเอา 5555+
ข้าพุทธเจ้า จักยอมตาย..เพื่อจะดำรงค์ไว้..ซึ่งพระบรมเดชานุภาพ..แห่งพระมหากษัตริย์เจ้า

#710 ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:18

ปิดสกอร์ :P

ล้ำหน้าครับ ยังไม่ให้ประตู :lol:

#711 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:33

ล้อเล่งคร๊าบ....ช่วยกันคนละไม้คนละมือ
เชิญสรุปต่อครับ

ถ้าเป็นไปได้ ผมอยากได้รูป เช้าวันที่ 20 แยะหน่อย
ขอตอนเช้า อย่าให้เกินเที่ยงครับ

มีประเด็นอยากจะทดสอบอะไรบางอย่าง

ขอบคุณครับ

#712 ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:36

จากภาพนิ่ง และ คลิป ดังกล่าว ที่มีการกล่าวอ้าง

ถึง "บุคคล ที่อยู่บนรางรถไฟฟ้า" ว่าเป็นใคร???

ผมสรุปให้เลยครับว่าเป็น "ทหาร" แน่นอนครับ

เพราะหลังจากเหตุการณ์ในวันที่ 19 พ.ค. 2553

ที่ทาง ศอฉ. ขอคืนพื้นที่จากผู้ชุมนุมที่แยกราชประสงค์

ปชช. บางส่วน ประมาณ 3000 คน ( ตามข่าวจากหลายๆที่ )

ได้ "ถูกหลอก" ให้ทยอยเดินเท้า ไปยัง "เขตอภัยทาน"(ตามที่แกนนำเรียก)

แต่ผมอยากจะเรียกว่า "Killing Zone" ซะมากกว่า........!!!!

ก่อนที่จะเกิดเหตุการณ์ 6 ศพ ที่วัดปทุมฯ( ยังไม่ขอไม่กล่าวถึงในที่นี้ )

และในช่วงเช้าของวันที่ "20 พ.ค. 2553" นี่เอง ที่ ทาง สตช. ได้ เปิดประตูรับผู้ชุมนุม จาก

ฝั่ง วัดปทุมฯ ทยอยเดินข้ามมา ที่ฝั่ง สตช. เพื่อ เดินทางกลับภูมิลำเนา

โดยเดินเท้าไปตามถนนพระราม 1 ไปขึ้นรถที่เตรียมไว้หน้า สนามกีฬาแห่งชาติ....

แล้วทำไมวันที่ 19 ไม่เปิดรับพวกตรูฟร้าาาาาาาาา เสื้อแดงทั้งหลายคิดอย่างนี้หรือเปล่าครับ
พระไม่มีอาวุธให้ต่อสู้ แต่ ตำรวจมี ทำไมไม่ให้เข้าไปอยู่ใน สตช.

#713 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:37

ยังไม่เข้าใจครับ
คุณ รารา มาต่อให้จบเร็วววว
เขี่ยสะดือให้อยากตั้งแต่เมื่อวานแล้วนะเนี่ย

แผ่นดินนี้ศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนัก ทั้งกษัตริย์ยังทรงคุณธรรมอันสูงส่ง

จำคำนี้ไว้ไปบอกยมบาลเวลาเจ้าลงนรกก็แล้วกัน

#714 กีรเต้

กีรเต้

เราเป็นอย่างไร เรารู้ตัวเอง

• Validating

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:40

ขณะนี้มีพี่ รุ่น 34 ท่านหนึ่ง (ร.31 รอ.)...กำลังนั่งอ่านกระทู้นี้ตั้งแต่ต้นจนจบ พี่ท่านนั้นไม่พูดอะไร แต่เค้าฝากบอกให้ผมพิมพ์มาตามนี้ครับ..

ขอบคุณชาว สรท. ทุกท่านด้วยครับ ที่ให้กำลังใจและเคียงข้างทหารที่ทำงานอย่างหนักและมีทั้งบาดเจ็บและล้มตายในช่วงนั้น และ ตราบใดที่มีประชาชนอยู่เคียงข้าง ทหารจะมาทุกครั้งที่ประชาชนที่ยึดถือในความถูกต้องตามกฎหมายเดือดร้อนไม่ว่าเรื่องอะไรก็ตามและทหารจะอยู่เคียงข้างประชาชนเหล่านั้นทุกคนเช่นเดียวกันครับ

พ.ท. ....................................... ไม่กล้าบอกชื่อเดี๋ยวพี่แกบีบคอเอา 5555+

ท่านนารายณ์ สังกัด ร.31 รอ. เหรอครับ

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

#715 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:44

หน่อยนึง หน่อยนึง :wub:

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#716 นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:45

มิได้ครับ ผมไม่ได้เก่งกล้า กลางสมรจนสามารถเข้าไปอยู่ในหน่วยรบแถวหน้าของกองทัพบกหรอกครับ

และโดยตัวผมเองก็ไม่ได้สังกัดกองทัพบกครับ

แต่ด้วยความที่เป็นน้องที่ไม่ค่อยจะเกเร (มั้ง) พี่ๆจาก ทบ.จะขอตัวข้ามห้วยมาช่วยงานบ่อยๆครับ แหะๆ :D

#717 bird

bird

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:46

เก็บข้อมูล เข้า file ไว้ก่อน..
อาทิตย์หน้า ได้แว่นตาใหม่
ค่อยมาสรุปอีกที... :)

#718 ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:47

ธงที่ผมตั้งไว้ ในเรื่องนี้ ตั้งแต่ รู้ว่า สกายวอล์ค ตรงหน้าวัดไม่มีคนอยู่ครับ.........
ต้อง ถามแกนนำ หรือ คนดูแลพื้นที่ชุมนุม ว่า เพราะอะไร.....
และ กำลัง หาข้อมูลมาแย้งว่า น้องเกด ยืนหันหลัง แล้วโดนยิงจากสกายวอล์คได้ไหม มุมองศาได้ไหม และ มีคนเคลื่อนย้ายจุดน้องเกดได้ไหม
ปล.มันเป็นแค่แนวคิดนะครับ ต้องหาข้อมูลแย้งให้ได้ ซึ่งยากมากสำหรับคนนอกที่ไม่ได้อยู่ในเหตุการณ์
แก้ไขเพิ่มเติม ลืมบอกสาเหตุน้องเกดหันหลัง คือ ตามสัญชาตญาณ ของมนุษย์ ถ้ามีภัยมาก็ต้องหาที่หลบ และ ณ.จุดนั้น น้องเกดอาจจะกำลังหันหลังกลับเข้าไปหลบข้างรถ แต่ด้วยความที่ตัวใหญ่ อาจจะเคลื่อนย้ายตัวช้า ก็เลยเป็นเป้า.....

Edited by ฟังทั้งสองฝ่าย, 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:52.

#719 RaRa

RaRa

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:51

จบเรื่องวัน เวลา ใน "คลิปลวงโลก" แล้วนะครับ

ผมมีรูป แถม ๆ ให้ดูกันเล่นๆ ครับ :) :)

ภาพหลังจากที่ ทหาร ขอคืนพื้นที่ แยกราชประสงค์ วันที่ 19 พ.ค. 2553
ทำให้ ผู้ชุมนุมต้องแตกตื่น ปีนหนี ข้ามรั้วเข้า ร.พ. ตำรวจ( จุดเดียวกับที่ถ่ายคลิป ท่านแอมฯ ครับ)

รูปนี้ บรรยากาศช่วงเย็นๆ ภายในวัดปทุมฯ วันที่ 19 พ.ค. 2553 ครับ

โรงหนังสยาม ประมาณ 20.00 น. วันที่ 19 พ.ค. 2553 ไฟ ยังลุกไหม้อยู่เลยครับ

วันที่ 20 พ.ค. 2553 เจออะไรที่เจอในวัดปทุมฯ กันมั่ง

เข้าวัดกันครับ
ไปรับ พี่น้องผู้ชุมนุม เพื่อข้ามไปฝั่ง สตช.
( จุดนี้ผมสงสัยว่า ทำไมไม่พาเข้าไปตั้งแต่เมื่อวันที่ 19 พ.ค. 2553???)
เห็นอะไรอยู่บนรางรถไฟฟ้าไหมครับ..

นี่คือส่วนหนึ่งนะครับ....มาตามกันต่อไป ว่าเจออะไรกันมั่งในวัดปทุมฯ!!!
21.05 วัดปทุม.jpg

#720 ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:55

ไว้ดึกๆจะเข้ามาติดตามต่อครับ เยี่ยมจริงๆ........ขอบคุณครับ

#721 RaRa

RaRa

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:56

ขอนอกเรื่องนิดนึงครับ .....

ตามที่ท่าน แอมฯ

ขอรูปช่วงเช้าวันที่ 20 พ.ค. 2553 เอาตรงช่วงไหนมั่งครับ??

#722 นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:59

ผมกำลัง รอสิงห์มาดริฟๆๆ สงสัยเปลี่ยนยางอยู่

#723 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:13

ช่วยแปะรูป จากลิงค์
เห็นได้ว่าควันเพียบเลย

http://antinorporcho...og-post_26.html

#724 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:42

ขอนอกเรื่องนิดนึงครับ .....
ตามที่ท่าน แอมฯ
ขอรูปช่วงเช้าวันที่ 20 พ.ค. 2553 เอาตรงช่วงไหนมั่งครับ??

แถวๆ ราชประสงค์ครับ
วันที่ 20 กู้ภัยเข้าทรากตึกได้ และเก็บกวาดอยู่ทั้งวัน
ผมต้องการสภาพอากาศของวันที่ 19 เทียบกับ 20

จริงอยู่ เรามีรูปมีคลิบมาก
แต่ที่บอกเวลาชัดๆ มีน้อยมาก ผมเพิ่งเจอที่ระบุเวลาชัดเจนก็คลิบนี้ครับ

ห้าโมงยี่สิบ ......ก่อนคลิบมะเขือเทศ 40 นาที
ท้องฟ้าตรงนั้น ใสกระจ่าง แแดดจ้าดีมากครับ.....มันไม่มัวซัวเหมือนคลิบลวงโลกเลย

หล่งที่มาก็จากที่เดียวกับท่านรารา
http://www.vaitor.com/?p=1686
ซึ่งเล่าเรื่องไว้ชัดเจนอีกว่า

At 7:10 there was still no sign of a fire department and still infrequent shots around Ratchaprasong.

The fire at Central World reached several levels at this evening, also some walls fell apart but luckily it came to no collapse. Also all other journalists have left the area and more soldiers entered the former rally site.

Several small shops at Siam Square also burned down, the famous cinema Siam Theater was one of the buildings which was reached by the fire department at 8:30pm

The soldiers did several runs through Ratchaprasong because sporadic shots could still be heard. Especially near the Temple.I avoided this area and moved with soldiers until midnight. They caught several Red Shirts hiding (even in burning buildings) in the rally site area. Some of them carried weapons but they surrendered immediately and were not shot by the soldiers

Just before midnight a lot of ambulances entered Ratchaprasong and made their way to the temple to evacuate injured and dead Red Shirts. Soldiers calm down and most of them gathered at checkpoints. On my way home the city was completely quiet. On my twelve kilometers home I saw a few checkpoints and just a few taxis. The curfew is set again for the next nights to make the situation more stable. For sure this will not be the end of the conflict but major violent
zones have been cleared and everything seems to calm down

Edited by amplepoor, 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:47.

#725 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:27

เริ่มชัดเจนเป็นรูปเป็นร่างมากขึ้น

ผมรอคุณแอมป์ และ รารา มาต่อข้อมูล เชื่อว่าทั้งสองน่าจะมีข้อมูลเด็ดกว่านี้

เพียงแต่ยังไม่เอาออกมา

รอการแถของสิงห์ต่อไป

ปล. มีใครรับข้าวต้ม มือเย็นไหมครับ

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#726 asawinee

asawinee

ปฏิรูป ก่อน เลือกตั้ง

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 19:16

ขออนุญาตทำตัวลีบยกมือเสนอความเห็นหน่อยนะคะ
เรื่องควันไฟ
อยากให้พิจารณาทิศทางของลมประกอบด้วยค่ะ
ในเดือน พค. ลมจะพัดมาจากทิศตะวันตกเฉียงใต้
ในกรณีไฟไหม้ CTW
ทิศทางของควันจะเป็นอย่างรูปที่คุณ eAT นะมาแปะ

http://antinorporcho...og-post_26.html

เมื่อเทียบกับ CTW วัดปทุมจะอยู่เหนือลม

#727 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 19:24

ขออนุญาตทำตัวลีบยกมือเสนอความเห็นหน่อยนะคะ
อยากให้พิจารณาทิศทางของลมประกอบด้วยค่ะ
ในเดือน พค. ลมจะพัดมาจากทิศตะวันตกเฉียงใต้
ทิศทางของควันจะเป็นอย่างรูปที่คุณ eAT นะมาแปะ

เมื่อเทียบกับ CTW วัดปทุมจะอยู่เหนือลม

น่าจะเทียบลำบากนะครับ เพราะถ่ายมุมต่ำ แล้วกระแสลมจะเปลี่ยนทิศ
เมื่อปะทะกับตึกสูง

#728 RaRa

RaRa

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 19:32

ใช่ครับ....ตามหลักภูมิศาสตร์แล้ว

ทิศทาง ของ "ลมประจำ" ของประเทศไทย

จะ เดินทางจาก "ตะวันตกเฉียงใต้" ครับ

ยกเว้น หน้าหนาว จะเปลี่ยนทิศ สวนกัน...ตามรูปประกอบนะครับ :)

#729 mmmmm

mmmmm

ขาประจำ

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 19:45

สงสัย ภาพ..... จะดับฝันการ -เล่น- ทิศของกลุ่มควัน

รูปต่อท้ายกระทู้

#730 RaRa

RaRa

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 19:47

ตอบคุณอัศวินี อีกครั้งเกี่ยวกับเรื่องลมครับผม

ขอบคุณครับ ที่แสดงความคิดเห็นนี้ ถือว่ามีประโยชน์มากเลยครับ

ถ้ากระแสลม เป็น ลมประจำ จะมาจาก "ทิศตะวันตกเฉีัยงใต้"

ไม่ว่าจะเป็น ภาพนิ่งจากหัวข้อกระทู้ หรือ จาก "คลิปลวงโลก"

( ขออนุญาตใช้คำนี้ แทนคำว่า "คลิปเจ้าปัญหา" นะครับ เพราะมัน ลวงโลกจริงๆ )

ควันไฟ ที่เกิดจาก "ไฟไหม้ โรงหนังสยามและย่านการค้าสยาม" ( ซึ่งอยู่ทางซ้ายของเฟรม )

จะต้องลอยมาจาก "ด้านซ้ายของภาพไปทางด้านขวาของภาพ" ใช่ไหมครับ!!!

แต่นี่.................เราไม่เห็นควันไฟ ลอยมากลางภาพ เลยครับ

ก็แสดงว่า มันเป็นภาพ ที่ถ่ายหลังจาก "วันที่เกิดไฟไหม้" ไงครับ เพราะควันน้อยแล้ว.. :)

#731 RaRa

RaRa

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 19:50

โอ้โห..... "ขนมสาคูหรือ5m" ล๊อคอิน แบบ "ไม่เปิดเผยตัวตน" ด้วยนะเนี่ย

กลัวอะไรเหรอ "ขนมสาคู" ไป ตาม "สิงห์คู่ขา" มาด้วยสิ จะได้อบอุ่น... :lol: :lol:

ผู้ใช้ 13 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 4 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 8 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 1 ท่าน

RaRa, omegakun, poulkung2012, farcry

#732 RaRa

RaRa

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 19:52

สงสัย ภาพ..... จะดับฝันการ -เล่น- ทิศของกลุ่มควัน

เอารูปที่เผา ยางรถยนตร์ ที่แยกประตูน้ำ ถนนเพชรบุรีตัดใหม่ มาโชว์ อะไร??? -_- -_-

#733 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 19:58

50 เมตรแรก ควันขึ้นตรง พ้นจากนั้นจึงพัดไปตามทิศที่ว่า
แสดงว่า ลมไม่แรงเท่าไรครับ ฟ้าโปร่งอีกด้วย เหมาะแกการเล่นว่าว

#734 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:04

เอารูปที่เผา ยางรถยนตร์ ที่แยกประตูน้ำ ถนนเพชรบุรีตัดใหม่ มาโชว์ อะไร??? -_- -_-

เอามาโชว์โง่งัยครับ
ถ่ายมุมนี้ ก็เห็นตวันขึ้นเป็นแนวสูง
ถ้าอีกมุมก็จะเก็จะเห็นว่า มันขึ้นตรงไปเท่าตึก 20 ชั้น แล้วโดนลมบนพัดเอนไป
ผมถึงขอรูปหลายๆ มุมงัยครับ

#735 RaRa

RaRa

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:09

ถ้าอยากเล่น "จุดอื่น" รอตั้งกระทู้ใหม่ดีไหม "ขนมสาคู"

หรือ จะเล่นกันตรงนี้ งั้นเอารูปพวกนี้ไปดูก่อน

แล้วก็อธิบายมาละกันว่าเกิดอะไรขึ้น ที่ไหน เมื่อไหร่ โดย "ไอ้สัตว์นรกพวกไหน" ที่กระทำ??
19.05 บ่อนไก่.jpg

และ

#736 mmmmm

mmmmm

ขาประจำ

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:17

ถ้าอยากเล่น "จุดอื่น" รอตั้งกระทู้ใหม่ดีไหม "ขนมสาคู"

หรือ จะเล่นกันตรงนี้ งั้นเอารูปพวกนี้ไปดูก่อน

แล้วก็อธิบายมาละกันว่าเกิดอะไรขึ้น ที่ไหน เมื่อไหร่ โดย "ไอ้สัตว์นรกพวกไหน" ที่กระทำ??

และ

เราใกล้กว่านั้นอีก
บ่อนไก่
คลิปนี้ ถ่ายเมื่อ เวลา 10:57 วันที่ 19/05/2553

#737 RaRa

RaRa

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:25

ช่วงที่รอ "สิงห์สาคู คู่หูคะนองกาม" มาฆ่าเวลาด้วยการ

จัดภาพให้ท่านแอมฯ สักชุดละนะกันครับผม

( ป.ล. รูปภาพของผม ไม่ได้มาจาก vaitor ครับท่านแอมฯ ส่วนใหญ่มาจาก นักข่าวอิสระชาวต่างประเทศ ครับ )

ชุดนี้จะเกี่ยวกับ Zen นะครับ
วันที่ 19 พ.ค.2553 ตั้งแต่ประมาณ 14.00 น.

#738 RaRa

RaRa

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:28

และ

เราใกล้กว่านั้นอีก
บ่อนไก่
คลิปนี้ ถ่ายเมื่อ เวลา 10:57 วันที่ 19/05/2553

อยากใกล้กว่านี้ไหมครับ???.........................."ไปตั้งกระทู้ใหม่รอได้เลย" ;) ;)

#739 kop16

kop16

U will never walk alone.

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:28

จิ๋มหมาสนาม ไม ไม่มาแก้ต่าง งง

ขนาด หมอพรทิพย์ ยืนยันว่า กมลเกค ไม่ไม้โดนทหารยิงจาก รางรถไฟฟ้า

จิ๋มหมาสนาม มาเร็ว

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#740 kop16

kop16

U will never walk alone.

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:32

รุ่น 32 ฝากสวัสดีน้องด้วยนะ ถามว่า

เคยไปวังค้างคาวไหม 555
ขอบใจ

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#741 สิงห์สนามหลวง

สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:35

RaRa ขุดหลุมฝังตัวเองไปเรียบร้อยโดยไม่รู้ตัว

เชิญคุณ mmmmm กลบได้ตามสบาย
รักคนเสื้อแดง

#742 mmmmm

mmmmm

ขาประจำ

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:50

เราว่า เรา --ตอบตรงแล้ว--

ก่อน จะตั้งคำถาม -เรื่องภาพ-

ควรหัดดูด้วยว่า -ชื่อ- สิ่งที่ upload ด้วย

#743 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:00

เฮ่ย สาคูเอ็ม เค้าไม่ได้ตั้งคำถามมั้ง...

เค้าบอกให้ไปตั้งทู้ใหม่

RaRa ขุดหลุมฝังตัวเองไปเรียบร้อยโดยไม่รู้ตัว

ไหนลองอธิบายดิ๊ ฝังยังไง

เอาแบบที่สิงห์เข้าใจ..สาคูเอ็มไม่ต้องมาช่วยอธิบายน๊ะได้โปรด

อยากรู้ว่าไอ้ที่อวยสาคู...รู้เรื่องแค่ไหน..

เพราะ อธิบายก็ไม่รู้เรื่องอยู่ดี..

Edited by 55555, 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:02.

#744 RaRa

RaRa

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:00

ตรงไหนเหรอครับ ผมผิดอะไรเหรอครับ :o ???

เราว่า เรา --ตอบตรงแล้ว--

ก่อน จะตั้งคำถาม -เรื่องภาพ-

ควรหัดดูด้วยว่า -ชื่อ- สิ่งที่ upload ด้วย

แน่ใจว่าตอบครบแล้วเหรอ ไม่ต้องรีบร้อน???

แค่เปิดช่องให้หน่อย ก็ "รีบงับทันทีเลยนะ" ไม่รู้เป็นไงกัน

แล้วที่มาอิงชื่อรูปของผม นี่ทำไมเหรอครับ??

แสดงว่าไม่รู้ที่มาของสถานที่ในรูปใช่ไหม??

เหมือนกันหมดเลย "ไอ้พวกนี้".... :lol: :lol:

อีกอย่างนึง ลืมบอกไป

ไม่ต้อง Quote หัวข้อกระทู้ ของท่านแอมฯ ติดมาด้วยทุกครั้งหรอก

มันเปลืองเนื้อที่กระทู้ เดี๋ยวไปรอท่านแอมฯ เช็คบิล เอาเอง

แล้ว ที่บอกว่าให้ไปตั้งกระทู้ใหม่หน่ะว่าไง ไปตั้งหรือยัง?? -_- -_-

#745 RaRa

RaRa

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:03

ผู้ใช้ 11 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 3 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 6 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 2 ท่าน

RaRa, tonythebest, คุณฉงน

2 คน ที่ไม่เปิดเผยตัวตน นั่นเป็นใครกันหนอ ^_^ ^_^

#746 สิงห์สนามหลวง

สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:04

เฮ่ย สาคูเอ็ม เค้าไม่ได้ตั้งคำถามมั้ง...

เอาแบบที่สิงห์เข้าใจ..สาคูเอ็มไม่ต้องมาช่วยอธิบายน๊ะได้โปรด

อยากรู้ว่าไอ้ที่อวยสาคู...รู้เรื่องแค่ไหน..

เพราะ อธิบายก็ไม่รู้เรื่องอยู่ดี..

กระทู้นี้ล่ะถูกต้องดีแล้ว
รักคนเสื้อแดง

#747 กีรเต้

กีรเต้

เราเป็นอย่างไร เรารู้ตัวเอง

• Validating

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:08

ผู้ใช้ 11 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 3 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 6 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 2 ท่าน

RaRa, tonythebest, คุณฉงน

2 คน ที่ไม่เปิดเผยตัวตน นั่นเป็นใครกันหนอ ^_^ ^_^

INVISIBLE MAN ไง :rolleyes: :lol: :lol:

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

#748 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:10

กระทู้นี้ล่ะถูกต้องดีแล้ว

เอาเป็นว่าสิงห์อธิบายดิ๊ ว่า ไอ้ที่ อวย ๆ ไป

รู้เรื่องป่าว

ไอ้ที่บอกฝัง มันฝังยังไง..

ถ้าไม่มีปัญญาก็ไม่เป็นไรน๊ะ ผมก็เข้าใจเพราะสิงห์ มาจากราชดำเนิน

ที่นั่นเค้าอวย ๆ กัน โดยไม่ต้องรู้เรื่อง ไม่ต้องเข้าใจอะไร....พยักหน้าหงึก ๆ แล้ว ก็ตบมือ..

:lol:

#749 นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:11

โปรดทราบ ทั้งสิงห์และสาคู กำลังตีโค้งและเริ่มดึงเบรคมือ.........ออกนอกกระทู้เพราะหมดปัญญาและจนด้วยหลักฐาน

#750 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:18

คณะ กมธ.สภาผู้แทนราษฎรที่ สาธิต ปิตะเดชะเป็นประธานที่ประชุมได้เชิญคุณหญิง ดร.พรทิพย์ โรจนสุนันท์และทีมงานมาสอบถามเกี่ยวกับการตายของ"น้องเกด"...
คุณหญิง ดร.พรทิพย์รายงานว่าจากการสอบทานวิถีกระสุนสามารถบอกได้ว่าทหารบนรางรถไฟฟ้าไม่มีทางยิง"น้องเกด"ได้......!

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน