Jump to content

- - - - -

ทหารบนรางรถไฟฟ้า 19 พค. คลิบมะเขือเทศลวงโลก

• Please log in to reply
2640 ความเห็นในกระทู้นี้

#551 bird

bird

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 23 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:27

อันนี้แถมให้ค่ะ...16 เมย.53

ทางเชื่อมที่เห็น..คือทางเชื่อมใหญ่...เลยไปก็หน้าวัดแล้วค่ะ...
ที่เห็นแค่วันที่ 16 เมษายน 2553...เท่านั้น...

ภาพนี้ไม่เกี่ยวกับประเด็น..แต่แถมให้ค่ะ

Edited by bird, 23 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:28.

#552 สิงห์สนามหลวง

สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 23 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:33

รักคนเสื้อแดง

#553 ฟังทั้งสองฝ่าย

ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 23 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:40

๐_O! F5 ผมจะเจ๊งเอานะครับท่านสิงห์ แปะยาวไปเลยครับ............รอชมไปเรื่อยๆทุกมุมว่า สากยวอล์คหน้าวัดว่างครับ

#554 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 23 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:44

วันที่ 19 พ.ค. 2553

คลิปรวมวันที่ 19 พ.ค. 53

คลิปเช้าวันที่ 20 พ.ค. 53 (ช่วง 8 โมงโดยประมาณ)

ภาพ ps จากคลิปของเนชั่น

ภาพ ps จากคลิปของ kinocell red crackdown

etc

ณัฐวุฒิเข้ามอบตัว (สกายวอล์คทางเข้าสตช.บริเวณตอม่อ7>)

วันที่ 17 พ.ค. 2553

หน่วยกาชาดเข้ามาให้สิ่งของ

วันที่ 16 พ.ค. 2553

มวลชนเดินทางมาพำนักในเขตวัดซึ่งประกาศเป็นเขตอภัยทาน

วันที่ 17 เม.ย. 2553

ภาพเปรียบเทียบจุดที่มีผู้อาศัย (หน้าzen) กับ จุดที่ไม่มีผู้พักอาศัย (บริเวณวัด)

Edited by สิงห์สนามหลวง, 23 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:45.

#555 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 23 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:44

วันที่ 20 พ.ค. 2553

ตำรวจข้ามฝั่งไปขนผู้ชุมนุมออกจากวัดตั้งแต่ช่วงเช้า 8 โมงเช้าโดยประมาณ (ยังไม่มีการเคลียร์พื้นที่)

*

...

misc.

link เว็บแสดง ภาพ+clip วันที่ 27 เม.ย. 2553 ลงไป

วันที่ 27 เม.ย. 2553
http://blog.apllc-co...protesting.html

วันที่ 19 เม.ย. 2553
http://blog.apllc-co...in-bangkok.html

http://blog.apllc-co...protesters.html

#556 ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 23 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:54

แค่นี้ ก็เยอะพอจะยืนยันว่า ว่างครับ....... ขอบคุณครับ

#557 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 23 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:56

ขออภัย ท่านสมาชิกก่อน คือ ผมค่อนข้างเห็นด้วยกับ ท่าน GOP นะครับ เพราะพอไปดูชัด ๆ แล้ว มีคนข้ามหลายคน รวมทั้งด้านล่าง ที่ฟุตบาท ก็มีแนวรั้ว ทำให้ไม่สะดวก ที่จะเดินผ่านถนน จึงใช้สะพานลอยข้าม และ ถ้าท่าน อาวุโสโอเค ได้เห็นชัด ๆ แล้ว คือตรงบริเวณ ประตูทางเข้า skywalk มีกระจกอยู่ที่ด้านข้างด้วยครับ การสะท้อนแสงของทั้ง 2 ภาพ แทบไม่แตกต่างกันเลย (แต่ถ้าดูจาก มอนิเตอร์เก่าของผม มันจะให้แสงสะท้อนที่ต่างกัน ซึ่งคาดว่าน่าจะอยู่ที่สภาพมอนิเตอร์ด้วยครับ)
..

จากหน้าจอผมความต่างของแสงชัดเจนครับ เป็นรูปสี่เหลี่ยมเหมือนประตูเปิดแล้วมีแสงสะท้อนเข้ามา

จากภาพบน ประเด็นนี้คงต้องให้สมาชิกท่านอื่นช่วยยืนยันครับ ขออนุญาตเอารูปที่อ้างอิงอีกครั้ง

ขออนุญาตคุณนกอิสระนะครับ

รูปนี้ถ่ายเมื่อวันที่ 14 พฤษภาคม 2553 (เลื่อนดูวันที่ได้ ตรงสุดท้ายหน้าเพจพอดีเลยค่ะ)

จากเว็บ http://www.flickrive...57623762422755/

เพิ่มเติมจากภาพที่มีคนข้ามสะพานลอยจะมีคน 2 คนเดินคู่กันตรงกลางของกลุ่มผู้ข้ามสะพานลอย

จะผ่านตรงประตูที่เปิดพอดี จากภาพตามหน้าจอของผมครับ

ขอบคุณสิงห์ที่ทำภาพให้ชัดเจน ภาพแรกอาจจะไม่ค่อยชัดว่าประตูปิดอยู่

แต่อาจจะปิดเปิดได้ เพราะรูปอื่นก็ชี้ให้เห็นว่ามีคนเสื้อแดงเข้าไปนอน
การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#558 ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 23 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:57

ท่านสิงห์พอจะทราบไหมว่า ทำไม ว่างเฉพาะตรงนี้..........

#559 ทรงธรรม

ทรงธรรม

ต่อให้ต้องเรียนจนแก่ ก็จะเรียนต่อไป คนเราพัฒนาได้ทุกคน

ตอบ 23 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:00

ตกลงแล้ว ท่านสิงห์สนามหลวง มาตอบกระทู้นี้ เพียงเพื่อแสดงว่า skywalk หน้าวัดปทุม ในวันที่ 19 พ.ค.53 ไม่มีผู้อยู่อาศัย หรือเปล่าครับ

ถ้าใช่ ประเด็นนี้ ผมไม่ติดใจอยู่แล้ว แต่ประเด็นที่อยากจะถามท่าน สิงห์สนามหลวงคือ

1. มีเหตุผล รองรับ หรือไม่ครับ ว่า จะไม่มีผู้ใด ไม่ว่าฝ่ายใด เข้าไปใน skywalk หน้าวัดปทุม ในวันที่ 19 พ.ค. 53 เพื่อทำอะไรก็ตาม
2. มีเหตุผล ใดครับ ที่บอกว่า คลิปนั้น เป็นวันที่ 19 พ.ค.53 ขอแบบ ที่ท่านทำให้คนเสื้อแดง มั่นใจได้ครับ
3. มีเหตุผล ใดครับ ที่บอกว่า การยิงมาจากมุมสูง ขออภัย ที่ออกจะบีบรัดไปหน่อย แต่นี่เพื่อคนเสื้อแดงเองนะครับ จะได้โยงกับทหารบนรถไฟฟ้า
4. มีเหตุผล ใดครับ ที่ท่านคิดว่า เป็นแรงจูงใจ ให้ทหาร ต้องยิงประชาชน ที่ไม่มีอาวุธ
5. มีเหตุผล รองรับ หรือไม่ครับ ว่าจะไม่มี ผู้ใช้อาวุธจากฝ่ายเสื้อแดง จะยิงประชาชน ฝ่ายตัวเอง ถามแบบโง่ ๆ ครับ เพื่อรับประกัน ในความดีงาม ของ คนเสื้อแดง ทั้งปวง

ขอให้พวกเรา ชาวหลากสี และพันธมิตร จงมีชีวิตรอด จากภาวะเศรษฐกิจตกต่ำ ฝีมือปูนา ไปตลอดรอดฝั่งด้วยครับ

PEMDAS ย่อมาจาก ลำดับการคำนวณ Parentheses , Exponentials , Multiply , Divide , Add , Subtract

FWGHSO ย่อมาจาก ลำดับการประเมินผลของ query  FROM, WHERE, GROUP BY, HAVING, SELECT, ORDER BY

#560 joecth2003

joecth2003

ขาประจำ

ตอบ 23 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:02

ตำรวจข้ามฝั่งไปขนผู้ชุมนุมออกจากวัดตั้งแต่ช่วงเช้า 8 โมงเช้าโดยประมาณ (ยังไม่มีการเคลียร์พื้นที่)

ดีเลยจะได้มัดแน่นว่า 20 ตอนเช้า เขายังไม่เคลียร์พื้นที่กัน ดังนั้นถ้าเคลียร์แล้วก็ต้อง

หลัง 20 ตอนเช้าเป็นต้นไป แบบนี้ถูกหรือเปล่าหล่ะ สิงห์เอ้ย สงสัยโดน son จวกอีกรอบแน่ๆ

#561 bird

bird

ตอบ 23 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:03

*

...

misc.

link เว็บแสดง ภาพ+clip วันที่ 27 เม.ย. 2553 ลงไป

http://blog.apllc-co...protesting.html

http://blog.apllc-co...in-bangkok.html

http://blog.apllc-co...protesters.html

ก็เท่านี้..เล่นตัวอยู่ได้....
ระดับสิงห์สนามหลวง..ชิ้ว ๆ

แต่ก็..ขอบคุณที่นำมาให้ชม

ก็พิสูจน์ได้ว่า ตรงนั้นว่าง..ถ้าให้ดี
ขอแบบภาพตรง ๆ ที่ถ่ายจาก sky walk ได้ปะ

#562 ด๋อยแทง

ด๋อยแทง

ขาประจำ

ตอบ 23 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:08

อันที่ไม่จำเป็นก็ชัดซะ อันที่ต้องชัดก็ดันมัวๆ นโยบายความจริงเสี้ยวนึงหรือเปล่าน้อ

#563 ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 23 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:14

เอางี้แล้วกัน ท่านtryland ไหนลองบอกหน่อยซิในนี้เค้าคุยเรื่องอะไรกันอยู่ เพื่ออาจจะติดตามผิดกระทู้
หรือเอาภาพมาลงผิดกระทู้
ในที่นี้จะกล่าวกันถึงที่ว่าง บนสกายวอล์ค หน้าวัดปทุม ในกรุงเทพครับ ............

Edited by ฟังทั้งสองฝ่าย, 23 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:15.

#564 salsa

salsa

น้องใหม่

ตอบ 23 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:16

*

...

misc.

ก็พิสูจน์ได้ว่า ตรงนั้นว่าง..ถ้าให้ดี
ขอแบบภาพตรง ๆ ที่ถ่ายจาก sky walk ได้ปะ

เฉพาะรูปสุดท้าย ถ่ายในวันไหนครับ และ บุคคลที่อยู่บนรางรถไฟฟ้า คือใครครับ คุณสิงห์

#565 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

ตอบ 23 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:17

ในมุมมองของผมนะครับ.ถ้าจะให้มองรูปแบบแล้ว...ในเชิงทำการรบแล้ว..ถือว่าเป็นจุดที่ดีที่สุดครับ..มีจุดอำพรางตัว.ทั้งในที่สูงและที่ตํ่าถ้าอยู่บนสะพานลอยจะมองเห็นได้ทั้งสองด้าน..เป็นจุดที่ถือว่าได้เปรียบในการปะทะกัน..แล้วทางหลบหนีหนีได้หลายทาง..(วิ่งเข้าวัดทางซ้ายมือ.หรือไม่ก็วิ่งเข้าไปหลบอยู่กับตำรวจทางขวามือ....)ถ้าเป็นผมในการวางแผน.ตรงจุดนี้ผมจะให้คนนอกรู้เห็นให้น้อยที่สุด..จะให้มีแต่ทีมเดียวกันเท่านั้น..(ก็เอาความปลอดภัยมาอ้างเพื่อไม่ให้ใครขึ้นไปอยู่บนนั้น)ถึงแม้ทหารจะอยู่บนรางรถไฟชั้นสอง.แต่ก็ไม่สามารถที่จะมองเห็นที่ที่ชั้นล่างลงมาได้..ว่ามีใครอยู่บน skywalk บ้าง..เวลาในการยิงพร้อมๆกันเสียปืนมันก็ออกมาทางเดียวกันคือหน้าวัด...ทหารข้างบนไม่มีโอกาศรู้เลยว่าที่ทางเดินชั้นล่างมีคนยิงปืนอยู่หรือไม่...ถ้าเป็นผม.ผมจะทำแบบนั้น..

#566 ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 23 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:23

*

...

misc.

เฉพาะรูปสุดท้าย ถ่ายในวันไหนครับ และ บุคคลที่อยู่บนรางรถไฟฟ้า คือใครครับ คุณสิงห์

ทหารก็ต้องร้อนบ้างครับ ก็พกผ้าเช็ดหน้าเหน็บตรู๊ดดดดดดดดดดดดไว้........(ห้ามสงสัยนะครับว่าเหมือนชายชุดดำ) :P

#567 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 23 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:38

เยี่ยมครับ
สมเป็นสิงห์สนามหลวง...มีข้อมูลมากมายที่เป็นประโยชน์

จากรูปทั้งหมดที่แสดงมา ทำให้ผมต้องเปลี่ยนข้อกล่าวหาใหม่...เป็น
คลิบมะเขือเทศที่เห็นสกายวอล์คว่างเปล่า

อาจจะถ่ายในวันที่ 19 ก็ได้
20 ที่มีการย้านมวลชนก็ได้
21 ก็ได้
22 ก็ได้
หรือวันบิ๊กคลีนนิ่งเดย์ 23 ก็ได้
จึงต้องใช้ควันไฟมาเปรียบเทียบปรับ...เอ้ย มาเทียบหาความเท็จต่อไป

ขอบคุณที่ให้บริการครับ

#568 Ricebeanoil

Ricebeanoil

ตอบ 23 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:44

*

...

misc.

ทหารก็ต้องร้อนบ้างครับ ก็พกผ้าเช็ดหน้าเหน็บตรู๊ดดดดดดดดดดดดไว้........(ห้ามสงสัยนะครับว่าเหมือนชายชุดดำ) :P

แปลกใจกับคำอธิบายของภาพอยู่นิดหนึ่ง
คืออธิบายว่า

แต่ในภาพผู้ชุมนุมกลับเดินหันหลังให้ sky walk หันหน้าเดินเข้ามาในวัดอีก

Edited by Ricebeanoil, 23 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:46.

เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#569 son

son

ขาประจำ

ตอบ 23 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:47

ทันไหมสิงห์.....เคยเตือนแล้ว.....แท้แท้....
ไอ้ใจดี....ผิดจังหวะ...เว้ย......ไม่ใช่ตอนนี้............

ถ้าประเทศไหนประชาชนไม่ยุ่งเกี่ยวกับการเมืองถึง30% ประเทศนั้นอยู่ใกล้กับระบอบเผด็จการ

#570 bird

bird

ตอบ 23 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:56

เป็นอันว่า..คุณสิงห์สนามหลวง..ยอมรับแล้วว่า วันที่ 19 พค. 53
บน skywalk หน้าวัดปทุม และหน้า สตช ไม่มีผู้คนอยู่บนนั้นจริง ๆ

แล้วคลิปที่บันทึกไว้...ซึ่งอ้างว่า ทหารอยู่บนรางรถไฟยิงใส่วัดปทุม
ทำไมมีตั้งหลายคน.....

#571 ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 23 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:56

อย่ามองผิดครับ จากที่ดู เดินเข้า สตช. ครับ..........
เลยทำให้เกิดคำถามที่ว่า เออ.แล้วทำไมตอนนั้นในวันที่ แกนนำ"ยอมแพ้"ไม่ให้เข้าไปหลบใน สตช. และ ทาง สตช. ก็จัดเตรียมรถไว้ เพื่อส่งกลับภูมิลำเนา เออออออออออออออ......น่าคิด อย่าบอกพื้นที่ไม่พอนะครับ ตึกออกจะสู๊งงงงงงงงงงงงงงงสูง

#572 ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 23 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:57

เป็นอันว่า..คุณสิงห์สนามหลวง..ยอมรับแล้วว่า วันที่ 19 พค. 53
บน skywalk หน้าวัดปทุม และหน้า สตช ไม่มีผู้คนอยู่บนนั้นจริง ๆ

แล้วคลิปที่บันทึกไว้...ซึ่งอ้างว่า ทหารอยู่บนรางรถไฟยิงใส่วัดปทุม

ผมก็เหมือนจะคุ้นๆ ท่านเบิร์ด นำมาลงอีกสักครั้งได้ไหมครับ

#573 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 23 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:04

รูปที่สิงห์เอามาลง คุ้นเหมือนกับ เคยเห็นในนี้แล้วนะคัรบ แต่ไม่รุ้ว่ากระทู้ไหน

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#574 ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 23 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:15

รูปที่สิงห์เอามาลง คุ้นเหมือนกับ เคยเห็นในนี้แล้วนะคัรบ แต่ไม่รุ้ว่ากระทู้ไหน

มีไม่เยอะครับ ท่านสิงห์ตามถ่ายไว้ไม่กี่ที่ ส่วนมากอ้างอิงมาจากท่าน 5m จากความคิดของผมนะครับ

#575 Majestic

Majestic

ขาประจำ

ตอบ 23 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:27

สตช. อยู่ฝั่งตรงข้าม เดินไป ไม่เกิน 5 นาที
อีกฝั่งน่าจะมีเจ้าหน้าที่อยู่พอสมควร
แต่เสื้อแดงกลับเลือกไปอยู่ในวัดปทุม ตามแกนนำสั่ง
ถ้าเข้าไปอยู่ใน สตช.เรื่องคนจะตายภายใน สตช. คงเป็นไปไม่ได้
แล้วก็จะไม่มีเรื่องใส่ร้ายรัฐบาลได้
แสดงให้เห็นได้ชัดว่า แกนนำได้สั่งให้เสื้อแดงไปอยู่ที่วัดปทุม
มันเป็นเหมือนแผนการที่วางแผนไว้

#576 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 23 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:31

*
POPULAR

คำเตือน

จากการที่เราๆท่านๆในเสรีไทย ทำการขุดคุ้ยอย่างต่อเนื่อง
ทำให้ความจริงเริ่มปรากฎชัดขึ้น ว่ามีการ "หลอกลวงและลวงโลก" จากทางฝ่ายนปช.
การสืบค้นในประเด็นวัดปทุม ยิ่งสืบค้นมากขึ้น มากขึ้น ก็จะยิ่งพบว่า
มีคนบางกลุ่ม ในหน่วยงานบางหน่วยงาน ที่น่าจะเชื่อได้ว่า
มีการสนับสนุนหรือปฏิบัติการเองในวันนั้นเพื่อสร้างสถานการณ์
ไม่ว่าจะเป็นน้องเกด น้องปลั๊ก ความจริงเริ่มจะแพร่กระจายอย่างกว้างขวาง
ถ้าขุดกันไปลึกๆ เราจะพบความจริงมากขึ้นเรื่อยๆ

เพื่อต้องการเบี่ยงประเด็น และ หยุดการวิจารณ์ขุดคุ้ย อภิปราย ในกระทู้แบบนี้เสีย
นปช.จึงต้องใช้ศาล เพื่อปิดปาก สายล่อฟ้า ก่อน
แต่ปรากฎว่า ศาลยกคำร้อง ทำให้ไม่สามารถปิดปากการวิพากษ์วิจารณ์ ลากไส้ กรณีน้องเกดและ6 ศพวัดปทุมได้
ทาง นปช. จึง สร้างกระแสข่าวใหม่เบี่ยงเบนประเด็น โดยการยก กรณี ทหารถูกยิงที่ อนุสรณ์สถาน
เพื่ออ้างอิงว่า ทหารยิงกันเอง
และสิ่งสำคัญที่สุดคือ
เพื่อหยุดและเบี่ยงเบนความสนใจจากการขุดคุ้ยและวิพากษ์วิจารณ์ กรณี 6 ศพวัดปทุม

จึงอยากแจ้งเตือนมายังทุกท่าน
อย่าหยุดการสงสัยและขุดคุ้ย 6 ศพวัดปทุม
ทั้งกระทู้ ใครฆ่าน้องเกด ใครฆ่าน้องปลั๊ก รวมทั้ง คลิปมะเขือเทศ
ขอให้ทุกท่านร่วมใจกัน ฉีกหน้ากากลากไส้ คนใจชั่วที่ฆ่าพวกเดียวกันเองในวัดปทุม ที่โกหกว่าเป็นเขต อภัยทาน
ผมยังมั่นใจเสมอว่า
มันมีจุดหลายจุด ที่จะเปิดหน้ากากพวกชั่วเหล่านี้ได้ เพียงแค่เรายังไม่เจอเท่านั้น
และนั่นจึงเป็นสาเหตุให้
ทำไม เสื้อแดงจึงส่ง สิงห์และสาคู เข้ามาที่นี่
เพื่อเกาะติดการขุดคุ้ย และ สืบข่าวว่าเราขุดไปเจอหรือยัง
และนั่นคือสาเหตุที่ว่า
ทำไม สิงห์ถึงไม่อธิบายอะไรมากมายในเรื่องพวกนี้

แผ่นดินนี้ศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนัก ทั้งกษัตริย์ยังทรงคุณธรรมอันสูงส่ง

จำคำนี้ไว้ไปบอกยมบาลเวลาเจ้าลงนรกก็แล้วกัน

#577 กีรเต้

กีรเต้

เราเป็นอย่างไร เรารู้ตัวเอง

• Validating

ตอบ 23 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:34

คำเตือน

จากการที่เราๆท่านๆในเสรีไทย ทำการขุดคุ้ยอย่างต่อเนื่อง
ทำให้ความจริงเริ่มปรากฎชัดขึ้น ว่ามีการ "หลอกลวงและลวงโลก" จากทางฝ่ายนปช.
การสืบค้นในประเด็นวัดปทุม ยิ่งสืบค้นมากขึ้น มากขึ้น ก็จะยิ่งพบว่า
มีคนบางกลุ่ม ในหน่วยงานบางหน่วยงาน ที่น่าจะเชื่อได้ว่า
มีการสนับสนุนหรือปฏิบัติการเองในวันนั้นเพื่อสร้างสถานการณ์
ไม่ว่าจะเป็นน้องเกด น้องปลั๊ก ความจริงเริ่มจะแพร่กระจายอย่างกว้างขวาง
ถ้าขุดกันไปลึกๆ เราจะพบความจริงมากขึ้นเรื่อยๆ

เพื่อต้องการเบี่ยงประเด็น และ หยุดการวิจารณ์ขุดคุ้ย อภิปราย ในกระทู้แบบนี้เสีย
นปช.จึงต้องใช้ศาล เพื่อปิดปาก สายล่อฟ้า ก่อน
แต่ปรากฎว่า ศาลยกคำร้อง ทำให้ไม่สามารถปิดปากการวิพากษ์วิจารณ์ ลากไส้ กรณีน้องเกดและ6 ศพวัดปทุมได้
ทาง นปช. จึง สร้างกระแสข่าวใหม่เบี่ยงเบนประเด็น โดยการยก กรณี ทหารถูกยิงที่ อนุสรณ์สถาน
เพื่อหยุดและเบี่ยงเบนความสนใจจากการขุดคุ้ยและวิพากษ์วิจารณ์ กรณี 6 ศพวัดปทุม

อย่าหยุดการสงสัยและขุดคุ้ย 6 ศพวัดปทุม
ทั้งกระทู้ ใครฆ่าน้องเกด ใครฆ่าน้องปลั๊ก รวมทั้ง คลิปมะเขือเทศ
ขอให้ทุกท่านร่วมใจกัน ฉีกหน้ากากลากไส้ คนใจชั่วที่ฆ่าพวกเดียวกันเองในวัดปทุม ที่โกหกว่าเป็นเขต อภัยทาน
มันมีจุดหลายจุด ที่จะเปิดหน้ากากพวกชั่วเหล่านี้ได้ เพียงแค่เรายังไม่เจอเท่านั้น
ทำไม เสื้อแดงจึงส่ง สิงห์และสาคู เข้ามาที่นี่
เพื่อเกาะติดการขุดคุ้ย และ สืบข่าวว่าเราขุดไปเจอหรือยัง
ทำไม สิงห์ถึงไม่อธิบายอะไรมากมายในเรื่องพวกนี้

เห็นด้วย 1000 เปอร์เซ็นต์ครับ

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

#578 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 23 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 16:48

หากมีทหารอยู่บนรางรถไฟฟ้าจริงในวันที่ 19/5/53 และสอดคล้องกับคำให้การของทั้งทหารและพยาน ซึ่งการเสียชีวิตของนายกิติชัยเป็นสิ่งที่น่าเสียดาย เพราะถ้านายกิติชัยได้ขึ้นให้การในศาล อาจได้เบาะแสเพิ่มเติมในเรื่องชายชุดดำที่ยิงต่อสู้กับทหารบนรางรถไฟฟ้าตามคำให้การ

ขอให้พวกเราพึงระวังไว้ด้วยในการให้ความเห็น ซึ่งผมได้ทำไป ก่อนการเสียชีวิตของนายกิติชัย ว่าเขาควรจะเป็นผู้ต้องหามากกว่าพยาน

ซึ่งมันไปสอดคล้องกับการที่ดีเอสไอให้รางวัลกับผู้ให้เบาะแสชายชุดดำ

Edited by Stargate-1, 23 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:21.

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#579 Diablo

Diablo

ขาประจำ

ตอบ 23 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:42

ตอนนี้เรามุ่งเป้าไปแต่น้องเกด แต่ส่วนตัวผมติดใจผู้เสียชีวิตที่เหลือมากกว่าครับ ถ้าจากคำให้การพยานมีสองศพที่ถูกยิงล้มบริเวณนอกเขตรั้ววัด คือหน้าประตูเลย สองศพนี้น่าจะบอกอะไรได้เยอะนะครับ แต่ดูเหมือนข้อมูลรายละเอียดจะไม่มีหรือหายไปหมดเลย ท่านใดพอจะค้นข้อมูลอีก 5 รายทีเหลือได้จะเป็นประโยชน์มาก
"The price good men pay for indifference to public affairs is to be ruled by evil men."

#580 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 23 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 17:44

เอางั้นเลยรึ..

:lol:

#581 overtherainbow

overtherainbow

เมพ

ตอบ 23 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:07

คำเตือน

เห็นด้วย 1000 เปอร์เซ็นต์ครับ

รับทราบค่ะ เห็นด้วยค่ะ
พวกกลัวความจริง
ต้องแก้ด้วยความเป็นจริง

#582 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 23 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:40

ตอนนี้ถือว่ายืนยันได้ว่า
ไม่มีทหารอยู่บน skywalk แน่ๆ แล้ว
เพราะปิดไม่ให้คนเดินผ่าน

#583 bird

bird

ตอบ 23 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 19:10

เอางั้นเลยรึ..

:lol:

ก็งั้นหล่ะ...นี่ไง

แหล่งข่าว http://thaiaudio.wor...ารเล็งปืนบนราง/

หลายคนเลยน่ะนั้น.. :)

Edited by bird, 23 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 19:11.

#584 bird

bird

ตอบ 23 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 19:13

ผมก็เหมือนจะคุ้นๆ ท่านเบิร์ด นำมาลงอีกสักครั้งได้ไหมครับ

หมายถึงคลิปนี่หรือป่าวค่ะ

Edited by bird, 23 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 19:16.

#585 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 23 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 19:38

ถ้างั้นจากข้อมูลทั้งหมดที่มีจนถึงตอนนี้.............

พอจะสรุปคร่าวๆ จากข้อมูล ได้ว่า

1. สลัมฯ ที่เปิดประเด็นกันมาหลายหน้า ไปสิ้นสุดแค่ประตูทางเชื่อมใหญ่ของ CTW !!!

2. Skywalk ส่วนต่อจากทางเชื่อมใหญ่ ของ CTW จนถึง สยาม (แยกเฉลิมเผ่า) ไม่มีสลัมฯ

( แต่ไม่ได้หมายความว่า จะไม่สามารถมีคนเข้าไปได้ )

3. ในคลิปเจ้าปัญหาดังกล่าว "ไม่มีคนอยู่บน Skywalk" ( เอาเฉพาะที่ปรากฏในคลิป )

4. บนรางรถไฟฟ้า ทั้งสองชั้น "มีคนแต่งกายคล้ายทหารอยู่" ( เอาเฉพาะที่ปรากฏในคลิป )

แต่..........จาก "คลิปเจ้าปัญหา" ดังกล่าว "ไม่มีอะไรที่สามารถระบุ และ ยืนยันด้วยหลักฐาน" ว่า

เป็นวันที่ "19 พ.ค. 2553!!!" แต่อย่างใด ..........???

เพราะฉะนั้น ......ข้อมูลอะไรที่ยืนยันได้ว่าเป็นวันนั้น เชิญนำเสนอต่อได้เลยครับ... ;)

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#586 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

ตอบ 23 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:05

คำเตือน

ขอเพิ่ม คุณวสันต์ ภู่ทอง อีกคนครับ..

#587 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 23 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:37

รูปนี้วันที่ 19 ..ที่หน้าวัด ป่าวครับ

Edited by 55555, 23 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 20:48.

#588 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 23 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:01

แหล่งข่าว http://thaiaudio.wor...ารเล็งปืนบนราง/

รูปชุดนี้ มีความคมชัดอย่างยิ่ง คุณภาพผิดจากที่นำลงในเว็บและยูทุป
ลักษณะอย่างนี้ เหมือนกับข้อมูลวันที่ 10 เมษา ซึ่งเสื้อแดงมีรูปคมชัดมากไว้ใช้งาน
ผมคาดว่า ทีมทำงานเรื่องข้อมูลเหล่านี้ เป็นมืออาชีพ ใช้เครื่องมือคุณภาพสูง
รูปที่คมชัดขนาดนี้ ขัดแย้งกับท่าทีที่แสร้งทำเป็นโฮมวีดีโอ ทำเป็นถ่ายไม่ชัดบ้าง ซูมเบลอบ้าง

ถ้าตามล่าเจ้าของคลิบได้ ก็จะเจอกองกำลังชุดดำ

ห้าเอ็มและสิงห์ มีรูปคมชัดสูงพวกนี้อยู่มาก น่าจะถูกเรียกตัวเป็นพยาน
ส่วนลิงค์ที่คุณเบิร์ดลงไว้ เป็นของนักเขียนแดงเข้ม

น่าจะอยู่ในทีมลวงโลกเช่นกัน

Edited by amplepoor, 23 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:03.

#589 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 23 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:08

ผมประหลาดใจมาก ที่คลิบนี้ ตัดไม่ยอมเสนอรูปโรงหนังสยามที่ไฟไหม้
ถ้าถ่ายเวลา 6 โมงเย็นวันที่ 19 จริง ควันไฟจะกำลังพวยพุ่ง ไม่มีตากล้องคนใหนอดใจไม่ถ่ายได้เป็นอันขาด

รวมทั้ง ไม่ยอมแพนมาทางเซ็น ซึ่งจะมีควันหนาทึบน่าถ่ายหนักเข้าไปอีก
ว่าไปแล้ว ทหารที่ยืนเฉยๆ บนรางรถไฟฟ้านี่ คนปกติไม่ซูมเน้นขนาดนี้แน่ เว้นแต่กำลังยิงต่อสู้

แต่ทหารทุกนายในคลิบ ไม่มีใครอยู่ในท่าระวังเลย
สองคนในรูป ยืนคู่กัน พิงผนังกันตกซะงั้น หัวหน้ามาเห็นคงจะตบกระโหลก ข้อหาสบายใจเกิ้น

#590 bird

bird

ตอบ 23 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:31

คุณแอม...พักร้อนปีนี้...bird ว่าจะไปเรียนตัดต่อภาพยนต์เพิ่มเติมอะค่ะ
แบบว่า...อยากได้ค่าตัว 6 หลักต้น ๆ น่ะค่ะ.. :lol:

#591 Ricebeanoil

Ricebeanoil

ตอบ 23 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:42

รูปชุดนี้ มีความคมชัดอย่างยิ่ง คุณภาพผิดจากที่นำลงในเว็บและยูทุป
ลักษณะอย่างนี้ เหมือนกับข้อมูลวันที่ 10 เมษา ซึ่งเสื้อแดงมีรูปคมชัดมากไว้ใช้งาน
ผมคาดว่า ทีมทำงานเรื่องข้อมูลเหล่านี้ เป็นมืออาชีพ ใช้เครื่องมือคุณภาพสูง
รูปที่คมชัดขนาดนี้ ขัดแย้งกับท่าทีที่แสร้งทำเป็นโฮมวีดีโอ ทำเป็นถ่ายไม่ชัดบ้าง ซูมเบลอบ้าง

ถ้าตามล่าเจ้าของคลิบได้ ก็จะเจอกองกำลังชุดดำ

ห้าเอ็มและสิงห์ มีรูปคมชัดสูงพวกนี้อยู่มาก น่าจะถูกเรียกตัวเป็นพยาน
ส่วนลิงค์ที่คุณเบิร์ดลงไว้ เป็นของนักเขียนแดงเข้ม

ดูแนวแล้ว เรื่องนี้คงเป็นฉากหนังเรื่องหนึ่งเป็นแน่
ฉากพร้อม ไฟพร้อม จังหวะเป๊ะ กล้องชัดแบบนี้ ดูยังไงก็คงมีทีมงานไว้แล้วแน่ๆ
เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#592 dec9h

dec9h

ขาประจำ

ตอบ 23 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:50

ผมประหลาดใจมาก ที่คลิบนี้ ตัดไม่ยอมเสนอรูปโรงหนังสยามที่ไฟไหม้
ถ้าถ่ายเวลา 6 โมงเย็นวันที่ 19 จริง ควันไฟจะกำลังพวยพุ่ง ไม่มีตากล้องคนใหนอดใจไม่ถ่ายได้เป็นอันขาด

รวมทั้ง ไม่ยอมแพนมาทางเซ็น ซึ่งจะมีควันหนาทึบน่าถ่ายหนักเข้าไปอีก
ว่าไปแล้ว ทหารที่ยืนเฉยๆ บนรางรถไฟฟ้านี่ คนปกติไม่ซูมเน้นขนาดนี้แน่ เว้นแต่กำลังยิงต่อสู้

แต่ทหารทุกนายในคลิบ ไม่มีใครอยู่ในท่าระวังเลย
สองคนในรูป ยืนคู่กัน พิงผนังกันตกซะงั้น หัวหน้ามาเห็นคงจะตบกระโหลก ข้อหาสบายใจเกิ้น

ก่อนอื่นอย่าว่าผม ยุ่งนะครับ คุณ แอมฯ ตอนนี้สรุปว่า พื้นที่หน้าวัดไม่มีผู้อาศัยอยู่นะครับ แต่ก็ไม่สามารถระบุได้ว่าจะมีผู้ใด สามารถขึ้นไปบนนั้นได้หรือไม่ ประเด็นที่ถกเถียงกันว่า มีเสื้อผ้า หรือไม่เป็นอันจบไปนะครับ ตอนนี้จะได้เป็นการวิเคราะห์ คลิป ว่าเป็นวันที่ 19 หรือ 20 กันตามประเดนที่ได้ตั้งมากันต่อไปใช่ไหมครับ

#593 ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 23 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:56

ใช้เทคโนโลยีอย่างดีเพื่ออะไรสักอย่าง แต่มันก็ต้องมีพลาดให้แทงบ้างแหละ เช่นข้างต้นที่ท่านแอมกล่าวมา

#594 วันศุกร์

วันศุกร์

ขาประจำ

ตอบ 23 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:07

ขอบคุณคะคุณสิงห์ ชัดเจนมากคะ

เดินหน้าหาหลักฐานเรื่องอื่นต่อคะ

You can't fix stupid - Ron White

You can have your own opinion, but not your own facts - Daniel Patrick Moynihan

"A society is judged by how it treats its animals and elderly"

#595 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 23 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:09

ก่อนอื่นอย่าว่าผม ยุ่งนะครับ คุณ แอมฯ ตอนนี้สรุปว่า พื้นที่หน้าวัดไม่มีผู้อาศัยอยู่นะครับ แต่ก็ไม่สามารถระบุได้ว่าจะมีผู้ใด สามารถขึ้นไปบนนั้นได้หรือไม่ ประเด็นที่ถกเถียงกันว่า มีเสื้อผ้า หรือไม่เป็นอันจบไปนะครับ ตอนนี้จะได้เป็นการวิเคราะห์ คลิป ว่าเป็นวันที่ 19 หรือ 20 กันตามประเดนที่ได้ตั้งมากันต่อไปใช่ไหมครับ

ไม่ยุ่งเลยครับ หามิได้
ผมได้สรุปท่าทีล่าสุดไว้ที่นี่
--------------
http://webboard.seri...550#entry460862

จากรูปทั้งหมดที่แสดงมา ทำให้ผมต้องเปลี่ยนข้อกล่าวหาใหม่...เป็น
คลิบมะเขือเทศที่เห็นสกายวอล์คว่างเปล่า
อาจจะถ่ายในวันที่ 19 ก็ได้
20 ที่มีการย้านมวลชนก็ได้
21 ก็ได้
22 ก็ได้
หรือวันบิ๊กคลีนนิ่งเดย์ 23 ก็ได้
จึงต้องใช้ควันไฟมาเปรียบเทียบปรับ...เอ้ย มาเทียบหาความเท็จต่อไป
ขอบคุณที่ให้บริการครับ

-------------
ดังนั้น ตัวผมเองจะเริ่มกล่าวถึงควันไฟต่อไปครับ

#596 overtherainbow

overtherainbow

เมพ

ตอบ 23 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:20

ตามหาความจริงที่เค้าลบหลักฐาน ไปหมดแล้วก็ยากหน่อยนะคะ

เพราะความจริงกัดเจ็บ

#597 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 23 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:34

เลนส์ตัวนี้ ซูมภาพจากระยะห่างเป็นพันเมตร
ยังได้ความคมชัดขนาดนี้

ผมลองขยายดู ถ้าได้ต้นฉบับมานี่ น่าจะเห็นหน้าตาทหารเลยทีเดียว
แล้วลองดูที่เสื้อแดงรุ่งศิลาเอามาต่อกันเป็นภาพมุมกว้างสิครับ
คนละเรื่องกับที่พวกเราดูจากยูทุป ห่างกันเป็นร้อยเท่า

ถ้าทหารยิงคนจริงๆ กล้องเก็บได้แม้กระทั่งประกายไฟแน่นอน

ไม่ใช่กล้องตัวนี้แน่นอน

Edited by amplepoor, 23 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:35.

#598 bird

bird

ตอบ 23 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:43

คลิปชุดนี้...เวอร์ชั่นเต็ม 5 นาที....มีพยานบนดาดฟ้าด้วย

#599 HardmaN

HardmaN

ขาประจำ

ตอบ 23 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:53

เอาแค่คำถามผมง่ายๆแดงทั้งหลายยังไม่อยากตอบเลยครับ
ผมถามมาหลายครั้งละ ไม่เคยได้คำตอบซักที งั้นขอถามอีกครั้งในกระทู้นี้ละกัน

"ทหารจะยิงหน่วยพยาบาลไปทำไมครับ"
"ยิงแล้วได้ประโยชน์อะไร"

?????

หวังว่าจะได้รับคำตอบนะครับ

#600 กีรเต้

กีรเต้

เราเป็นอย่างไร เรารู้ตัวเอง

• Validating

ตอบ 23 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 23:17

เอาแค่คำถามผมง่ายๆแดงทั้งหลายยังไม่อยากตอบเลยครับ
ผมถามมาหลายครั้งละ ไม่เคยได้คำตอบซักที งั้นขอถามอีกครั้งในกระทู้นี้ละกัน

"ทหารจะยิงหน่วยพยาบาลไปทำไมครับ"
"ยิงแล้วได้ประโยชน์อะไร"

?????

หวังว่าจะได้รับคำตอบนะครับ

คงจะได้คำตอบหรอกครับ :lol: :lol:

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน