Jump to content

- - - - -

ทหารบนรางรถไฟฟ้า 19 พค. คลิบมะเขือเทศลวงโลก

• Please log in to reply
2640 ความเห็นในกระทู้นี้

#651 พันไมล์

พันไมล์

ขาประจำ

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:12

เนียนกว่าก้นเด็ก น้ำตาจะไหล :lol:

"When injustice becomes law, resistance becomes duty." - Thomas Jefferson

"เมื่อผู้รักษากฎหมายอยู่ฝ่ายเดียวกับโจร การประจานจึงกลายเป็นภารกิจ" - Me.haha.gif

#652 สิงห์สนามหลวง

สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:37

คลิปวัดปทุม มันมี 2 คลิป ที่ออกมาเผยแพร่ทาง youtube คือ

คลิปแรกเป็นคลิปที่มีความยาว 2 นาทีกว่า (คุณภาพภาพดี)
กับ
คลิปที่สองเป็นคลิปที่มีความยาว 4 นาทีกว่า (คุณภาพภาพแย่กว่าคลิปแรก)

คลิปตัวแรก ถ้าโหลดจากผู้ปล่อยช่วงๆ แรกๆ (มติชน หรือ ประชาไท มั้งนะ)
ผมจะเลือกโหลดโดยเลือกความละเอียดสูงสุดที่ได้อัพขึ้น youtube ครับ

ดังนั้นภาพที่ผม ss มา มันจึงมีความคมชัดมากกว่า ไม่ใช่เรื่องแปลกแต่ประการใด

คลิปของฝากเผื่อไว้สำหรับสร้างจินตนาการต่อ

รักคนเสื้อแดง

#653 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:39

อิอิ

ว้าววววววววววได้ภาพชายชุดดำเต็ม ๆ บนรางรถไฟฟ้าเลย

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#654 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:44

คลิปวัดปทุม มันมี 2 คลิป ที่ออกมาเผยแพร่ทาง youtube คือ

คลิปแรกเป็นคลิปที่มีความยาว 2 นาทีกว่า (คุณภาพภาพดี)
กับ
คลิปที่สองเป็นคลิปที่มีความยาว 4 นาทีกว่า (คุณภาพภาพแย่กว่าคลิปแรก)

คลิปตัวแรก ถ้าโหลดจากผู้ปล่อยช่วงๆ แรกๆ (มติชน หรือ ประชาไท มั้งนะ)
ผมจะเลือกโหลดโดยเลือกความละเอียดสูงสุดที่ได้อัพขึ้น youtube ครับ

ดังนั้นภาพที่ผม ss มา มันจึงมีความคมชัดมากกว่า ไม่ใช่เรื่องแปลกแต่ประการใด

คลิปของฝากเผื่อไว้สำหรับสร้างจินตนาการต่อ

http://www.youtube.com/watch?v=eD0YLsWYeZQ

คลิปทั้งสอง ทหารมีเก้าอี้นั่งรอ เหมือนกัน ใช่ไหม

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#655 salsa

salsa

น้องใหม่

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:53

คลิปชุดนี้...เวอร์ชั่นเต็ม 5 นาที....มีพยานบนดาดฟ้าด้วย

รูปที่ขยาย น่าจะเป็นทหารจริงๆครับ น่าจะมาจากคลิปนี้ ประมาณนาทีที่ 1.07 แล้วมาซูมเข้าอีกที.

แต่ที่อยากรู้คือ คลิปนี้ถ่ายวันไหนแน่

#656 someone

someone

ขาประจำ

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:57

ผมนั่งดูคลิปที่ว่าตำรวจเป็นคนถ่าย ดูยังไงๆ ก็ยังรูสึกว่ามันไม่ค่อยจะสมจริงกับเหตุการณ์
1. ทหารเล็งปืนลง แต่ก็เหมือนกับแค่ส่องๆ ดู ไม่ได้ยิง
เพราะถ้ายิง คนถ่ายวีดีโอคลิปนี้ต้องไม่พลาดที่จะซูมภาพไว้แน่

2. ทหารดูผ่อนคลาย บางคนเดินๆ ดู เสร็จก็นั่งซะงั้น
3. ในคลิปนี้ นอกจากทหารบนรางไฟฟ้า แล้ว ภายในวัดจะเห็นมนุษย์คนอื่นๆ แค่ 3 คนเท่านั้นที่นั่งอยู่หลังโบสถ์
แถมนั่งแบบไม่มีการตื่นตระหนกตกใจอะไรเลย เหมือนนั่งชมวิวซะงั้น
ซึ่งตรงนี้ ผมคิดว่ามันขัดแย้งกับเหตุการณ์จริงมาก ที่ ณ.เวลา นั้นเหตุการณ์ที่วัดมีคนอยู่เป็นพันๆ คน

4. ยังแปลกใจกับเหตุการณ์หน้าวัดและในวัด น่าจะถ่ายให้เห็นเหตุการณ์มากกว่านี้
5. คำพูดประกอบในคลิป "เอาแล้วเว้ย เล็งแล้วเว้ย" "โห..ทหารเต็มตึ๊บเลย" "เสื้อแดงมีแต่หนังกะติ๊ก"
เหมือนจงใจพูดใส่คลิป และยังมีอีกหลายๆ ข้อสงสัย

แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น คลิปนี้ ถ่ายได้แค่นี้เอง มันไม่ได้ทำให้ผมเชื่อว่าทหารเป็นคนยิงน้องเกด และผมก็ยัง เชื่อ ว่าน้องเกดไม่ได้ตายจากกระสุนทหารยิงมาจากบนรางไฟฟ้า (ในกระทู้ใครฆ่าน้องเกด)

อันนี้ผมก็สงสัยเหมือนกันครับ...ถ้าเป็นตอนเย็นวันที่19..คนในวัดหายไปไหนหมด..แล้วจะเป็นไปได้หรือไม่ว่าเป็นเช้าของวันที่20.ช่วงก่อนที่ตำรวจจะเข้าไปรับประชาชนออกมา..

ยืนยันเวลาถ่ายว่าเป็นช่วงเย็นคะ จากแสงอาทิตย์และเงา นอกจากพระอาทิตย์ตกดินอีกด้าน

ผมแก้ไขข้อความของผมครับคำว่า "รางไฟฟ้า"

#657 ฟังทั้งสองฝ่าย

ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:17

ขยายมาฝากคุณวันศุกร์ครับ
ชายนิรนาม ที่ไม่ใช่ทหารแน่นอน

ดูยังงัยก็ไม่เหมือนทหารเลยครับรูปนี้.....น่าสงสัยครับ..ต้องถามคุณสิงห์แล้วละว่าคนๆนี้คือใคร..

ที่ผมเห็นคือ รูปร่างของบุคคล ใส่กางขายาวสีโทนเข้ม และเสื้อก็น่าจะเป็นสีโทนเข้มเช่นกัน เขาน่าจะถือวัตถุบางอย่างที่น่าจะยากกว่าช่วงแขน ที่วางพาดบนราวกั้นรถไฟฟ้า

รูปนี้ดูแล้วก่อให้เกิดจินตนาการยอดเยี่ยมมากครับ ซึ่งเรื่องนี้มันเรื่องที่มันเป็นธรรมชาติของสมองเรา ที่ต้องพยายามอธิบายให้ได้ว่าสิ่งที่เราเห็นนนั้นเป็นอะไรกันแน่ ซึ่งขึ้นอยู่กับประสบการณ์ การรับรู้ อคติของแต่ละบุคคล ซึ่งอาจจะถูกต้องทั้งหมด ถูกครึ่งเดียว หรือไม่ถูกเลยก็ได้ ดังนั้นรูปนี้ไม่น่าจะใช้ในการพิสูจน์อะไรได้ครับ เว้นแต่การมีอยู่บุคคลบนรางรถไฟฟ้า ณ ห้วงเวลาหนึ่ง แค่ตอนไหนไม่รู้

สงสัยต้องไปถามริว จิด สัมพัด ซะแล้ว :lol:

กางเกง........ลายพรางครับ....ส่วนท่อนบน..ไม่พราง.............................

อั๊ยยยยยยยยยยยยยยยยยย่ะ! ช่วยเพิ่มเติมให้หน่อยครับ กางเกงลายพราง ดูสังเกตตรงจุดไหนได้บ้างครับ ชี้้แนะทีครับ

#658 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:19

คลิปชุดนี้...เวอร์ชั่นเต็ม 5 นาที....มีพยานบนดาดฟ้าด้วย

รูปที่ขยาย น่าจะเป็นทหารจริงๆครับ น่าจะมาจากคลิปนี้ ประมาณนาทีที่ 1.07 แล้วมาซูมเข้าอีกที.

แต่ที่อยากรู้คือ คลิปนี้ถ่ายวันไหนแน่

โอ เค ครับ
ถอนคำพูด
ตกลง ที่ตูดมีผ้าขาวๆครับ เห็นแล้ว
ขอบคุณครับ

แผ่นดินนี้ศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนัก ทั้งกษัตริย์ยังทรงคุณธรรมอันสูงส่ง

จำคำนี้ไว้ไปบอกยมบาลเวลาเจ้าลงนรกก็แล้วกัน

#659 bird

bird

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:05

ทหาร...หรือ คนที่แต่งกายคล้ายทหาร....

ว่าแต่...

วันที่ 19 พค. 53 ทหารเข้าถึงพื้นที่บริเวณหน้า สตช หน้าวัดปทุม ประมาณกี่โมงค่ะ

คลิปที่อ้างว่า ผู้ชุมนุมในวัดกำลังหลบกระสุนจากรางรถไฟฟ้า ประมาณกี่โมงค่ะ

พยานที่อ้างว่า...เห็นทหารยิงมาจากรางรถไฟฟ้า...ประมาณกี่โมงค่ะ

แถมอีกข้อค่ะ....ไฟเริ่มไหม้โรงหนังสยาม ประมาณกี่โมงค่ะ

Edited by bird, 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:06.

#660 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 18:05

"ดูทั้งคลิป ทั้งภาพนิ่ง"

และความคิดเห็นต่างๆของเพื่อน ๆ

ชักจะมีอะไรที่มันแหม่งๆแล้วแฮะ...

เดี๋ยวดึกๆ เจอกัน... ;) ;)

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#661 sugary

sugary

ขาประจำ

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:27

ผมละเบื่อเสรีไทยจริงๆ

ทำเสียงานเสียการหมด นั่งอ่านตั้งแต่เช้า เหนื่อยนะ :angry:

#662 overtherainbow

overtherainbow

เมพ

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:59

และความคิดเห็นต่างๆของเพื่อน ๆ

ชักจะมีอะไรที่มันแหม่งๆแล้วแฮะ...

รออ่านค่ะ :)

#663 ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:02

ตีตั๋วนั่งรอชมแถวหน้า หนึ่งที่นั่งครับ ........................... :D

#664 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:16

ผมรอด้วยคนครับ..เตรียม.เสื่อ.ปลาหมึกย่าง.กาแฟเย็นแก้วใหญ่ๆ..ไว้พร้อมครับ.มาถึงก็เปิดหวอดังๆนะครับ..จะได้รีบมาครับ..

#665 bird

bird

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:20

จอง แถว A 9 ตรงกลางทั้งเสียง ทั้งภาพ คมชัด
กางเต้นท์ พร้อมชาเขียวเย็น..

ส่วนหมึกย่าง..เดี่ยวขอ คุณ kon_thai.... :lol:

#666 กีรเต้

กีรเต้

เราเป็นอย่างไร เรารู้ตัวเอง

• Validating

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:33

ผมรอด้วยคนครับ..เตรียม.เสื่อ.ปลาหมึกย่าง.กาแฟเย็นแก้วใหญ่ๆ..ไว้พร้อมครับ.มาถึงก็เปิดหวอดังๆนะครับ..จะได้รีบมาครับ..

ยาอม....ยาดม...ยาหม่อง....หอยทอด....ผัดไทย....สาวน้อยตกน้ำ......ค้าบ :lol: :lol:

Edited by กีโฆเต้, 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:34.

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

#667 ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:39

:rolleyes: ขอครับ ไม่ซื้อ (มองตามสายตา ว่าขออะไรครายยยยยยยยยยยย อิอิ)

#668 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:42

จองที่นั่งด้านหน้าสุดครับ

ไม่มีไรกิน มีแต่น้ำเปล่าขวดหนึ่ง มีใครจะบริจาคให้ผมไหมมมมมมมมมม

:rolleyes:

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#669 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:43

ยาอม....ยาดม...ยาหม่อง....หอยทอด....ผัดไทย....สาวน้อยตกน้ำ......ค้าบ :lol: :lol:

สาวน้อยตกนํ้านะครับขายยังงัยครับ...ส่วนปลาหมึก.มีเยอะครับพอแบ่งกันได้หลายคน.. :D

#670 ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:44

รอนานแฮะ ลืมถาม ว่า ฉายกี่โมง เฮ้อออออออออออออออออออออออ!!! :(

#671 baezae

baezae

ขาประจำ

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 23:01

กาแฟพร้อมด้วยคน

จะว่าไป ของเรามันกลางวันนี่หว่า
  • Gop likes this
ถ้าคุณเป็นเสื้อเหลือง ผมคุยกับคุณได้ และหัวเราะให้กันได้ถ้าคุณเป็นเสื้อแดง ผมก็คุยกับคุณได้ และหัวเราะใ้ห้กันได้แต่ถ้าคุณเป็นควายล้มเจ้าไม่ว่าจะสีไหน ผมจะด่าอย่างเดียว

#672 กีรเต้

กีรเต้

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 23:20

สาวน้อยตกนํ้านะครับขายยังงัยครับ...ส่วนปลาหมึก.มีเยอะครับพอแบ่งกันได้หลายคน.. :D

รับไปเลยเพ่ 5 ลูก 20 ค้าบเพ่ B) :lol: :lol:

ดึกแล้ว ไปก่อนนะ พรุ่งนี้จะมาดูผล ว่าใครได้สาวน้อยไป อิ อิ

Edited by กีโฆเต้, 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 23:26.

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

#673 ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 23:26

รับไปเลยเพ่ 5 ลูก 20 ค้าบเพ่ B) :lol: :lol:

พี่ครับ คืนตั๋วครับ ง่วงนอนแระ...............ไม่มีอะไรในกอไผ่นะครับ แต่ขี้เกียจรอ เท่านั้นเอง.........(กลัวปาโดนน้องตกลงไป แล้ว"ผม"เปียก) :lol:

Edited by ฟังทั้งสองฝ่าย, 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 23:26.

#674 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 23:27

ดึกแล้ว ไป่ก่อนนะ พรุ่งนี้จะมาดูผล ว่าใครได้สาวน้อยไป อิ อิ

อืม.....มันดึกแล้วนะครับสายตาไม่ดี.ขอนั้งรอก็พอครับ.. :blink:

#675 วันศุกร์

วันศุกร์

ขาประจำ

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 23:33

อ่าว พึ่งกิน Chick-fill-A หมดไป เลยไม่ได้แบ่งปันคนนั่งรอด้วยกันเลย

You can't fix stupid - Ron White

You can have your own opinion, but not your own facts - Daniel Patrick Moynihan

"A society is judged by how it treats its animals and elderly"

#676 ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 23:42

อ่าว พึ่งกิน Chick-fill-A หมดไป เลยไม่ได้แบ่งปันคนนั่งรอด้วยกันเลย

<_<

#677 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 03:49

ผมละเบื่อเสรีไทยจริงๆ

ทำเสียงานเสียการหมด นั่งอ่านตั้งแต่เช้า เหนื่อยนะ :angry:

จับน้ำเสียงทดท้อได้ที่ปลายประโยคเลยครับ :lol: :lol: :lol:

ท่านหร่าร้า...จนบัดนี้ก็เลยเพลาดึกมาจนจวบเวลาใกล้เช้าแล้ว...
หมึกปิ้ง หมูเต๊ะย่าง หนังกลางแปลง ปิดโต๊ะ เก็บร้านหมดแย้ว
มาได้ยางง่า?????????????
gladiator 1.jpg

#678 RaRa

RaRa

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 05:08

ขอโทษทีนะครับเพื่อนๆ

ผมกลับมาถึงบ้านดึกมากเลยครับ

แต่กำลังรวบรวมให้นะครับ... ;) ;)

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#679 กีรเต้

กีรเต้

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 07:09

ขอโทษทีนะครับเพื่อนๆ

ผมกลับมาถึงบ้านดึกมากเลยครับ

แต่กำลังรวบรวมให้นะครับ... ;) ;)

ตอกบัตร รอ :huh:

#680 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 08:23

รอปูเสื่อดู ประเด็นเชือดครับ
ผมคาดว่า คุณ RaRa น่าจะมีอะไรเป็นประเด็นให้เราได้เห็นกันเพิ่มเติม
ไม่แน่ อาจจะถึงขั้น ฉีกหน้ากาก ใครบางคนใน สตช. เลยก็ได้
5555

แผ่นดินนี้ศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนัก ทั้งกษัตริย์ยังทรงคุณธรรมอันสูงส่ง

จำคำนี้ไว้ไปบอกยมบาลเวลาเจ้าลงนรกก็แล้วกัน

#681 นกอิสระ

นกอิสระ

น้องเก่า

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 08:38

ใครมีการ์ดจอดีๆ หรือโปรแกรมที่ทำให้ชัดเจนกว่านี้ บอกทีหนึ่งค่ะ

จับภาพจากวิดีโอที่คุณ saisa นำมาให้ชมนะคะ

เลยลองเจาะเข้าไปลึกๆ

1 ช่วยดูภาพนี้หน่อยนะคะ ว่าจะเข้าใจตรงกันหรือไม่ค่ะ

2 ทีมงานถ่ายภาพ มีชุดเหมือนกันเลยทั้งทีม

3 ในวิดีโอ มีเสียงหัวเราะ ของผู้หญิงด้วย ขณะที่ผู้ชายพากษ์ว่า มากันเยอะเลย ภาพที่ออกมามีทหาร เพียงไม่มากนัก และถ้าเป็นเหตุการณ์จริงแล้ว ขณะที่เขายิงกันสนั่นคนที่ถายวิดีโอ หรือคนที่อยู่ข้างเคียงทำไมต้องหัวเราะ หัวเราะเพราะอะไรเมื่อความตายและกระสุนปืนอยู่ตรงหน้า

#682 bird

bird

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 08:42

เข้ากะเช้า...พร้อมกาแฟ ขนมปัง..

#683 กีรเต้

กีรเต้

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 09:09

เข้ากะเช้า...พร้อมกาแฟ ขนมปัง..

ไม่อยู่ท้องครับ

ต้องอย่างนี้ (ภาพยืมมา) :rolleyes: :lol: :lol:

Edited by กีโฆเต้, 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 09:09.

#684 ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:11

ไม่อยู่ท้องครับ

ต้องอย่างนี้ (ภาพยืมมา) :rolleyes: :lol: :lol:

รับประทานเสร็จตาปรืออออออออออออออออออออออออออ นอนต่อ............ แหง็บๆๆๆ

#685 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:36

^
^
อ๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกน่ากินง่า....

ฮือๆๆๆ พรุ่งนี้ออกไปทำงานตอนเช้า คงต้องสละเวลาตื่นเช้ามาปิ้งหนมปัง ทอดไข่ดาวกินซะแล้วละมั้งครับเนี่ย

(ไม่มีใครทำกับข้าวให้...ก็ต้องช่วยตัวเองยังงี้ละกั๊บ....)
gladiator 1.jpg

#686 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:52

อยากกินหมูอะครับ

แต่คงต้องเป็นตอนเย็น

ตอนนี้กินกาแฟไปพลาง ๆ

#687 พันไมล์

พันไมล์

ขาประจำ

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:10

^
^
อ๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกน่ากินง่า....

ฮือๆๆๆ พรุ่งนี้ออกไปทำงานตอนเช้า คงต้องสละเวลาตื่นเช้ามาปิ้งหนมปัง ทอดไข่ดาวกินซะแล้วละมั้งครับเนี่ย

(ไม่มีใครทำกับข้าวให้...ก็ต้องช่วยตัวเองยังงี้ละกั๊บ....)

อำมาตย์บัตรเติมเงิน ต้อง ออกไป ทำงานด้วยหรอ

"When injustice becomes law, resistance becomes duty." - Thomas Jefferson

"เมื่อผู้รักษากฎหมายอยู่ฝ่ายเดียวกับโจร การประจานจึงกลายเป็นภารกิจ" - Me.haha.gif

#688 กีรเต้

กีรเต้

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:17

อยากกินหมูอะครับ

แต่คงต้องเป็นตอนเย็น

ตอนนี้กินกาแฟไปพลาง ๆ

รอ ประมาณ 2 ทุ่มครับ จะมาตอกบัตรแล้วโพส B) :lol: :lol:

Edited by กีโฆเต้, 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 13:18.

#689 RaRa

RaRa

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:47

วันนี้ผมจะลองมาสรุป กระทู้ นี้ของท่านแอมฯ ดูนะครับ
ตามหัวข้อกระทู้ดังต่อไปนี้
ทหารบนรางรถไฟฟ้า 19 พค. คลิบมะเขือเทศลวงโลก

โดย amplepoor, 17 ตุลาคม 2555 22:03

และจากรูปนี้

#690 RaRa

RaRa

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 14:54

ตามที่ มีการพูดคุยถกปัญหากันระหว่างหลายๆฝ่าย

ว่า "คลิปเจ้าปัญหา" ดังกล่าวนี้ ถ่ายเมื่อไหร่??

ทางฝั่ง "คนเสื้อแดง" ก็ จะบอกว่า ถ่ายเมื่อ

เวลาประมาณ 18.00 น. ของวันที่ 19 พ.ค.2553

เพื่อที่จะโยงไปหาเรื่อง "ทหารบนรางรถไฟฟ้า ยิง ปชช. ในวัดปทุมฯ"

แต่ ในทางกลับกัน ท่านแอมฯ และ เพื่อนๆ สรท. ให้เหตุผลแย้งว่า

เป็นการ "ถ่ายหลังจากวันที่ 19 พ.ค. 2553" "อย่างแน่นอน!!!"

ในที่นี้ เมื่อ "คลิปเจ้าปัญหา" ดังกล่าว ถูกถ่ายหลังวันที่ 19 พ.ค. 2553

เหตุผลที่ จะ "มาใช้ปรักปรำทหาร" ว่าเป็นผู้ยิง ปชช. ในวัดปทุมฯ ก็ "จะหมดไปทันที"

#691 RaRa

RaRa

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:01

ตอนนี้เรามาลองสรุปเหตุการณ์สำคัญๆ ในวันที่ 19 พ.ค.2553 กันก่อน

เพื่อนๆ สรท. หลายๆ ท่าน คงจะพอจำเหตุการณ์ต่างๆ ได้บ้างอยู่แล้ว

1. ตอนเช้าของวันที่ 19 พ.ค. 2553 แกนนำประชุมกันเรื่องการเข้ามอบตัว

2. พอตกช่วงบ่ายของวันเดียวกัน แกนนำคนสำคัญ ขอเข้ามอบตัว

3. แทนที่เหตุการณ์ซึ่งทำท่าทางว่าจะสงบลงแล้ว กลับทวีความรุนแรงขึ้น

4. ความไม่พอใจของ กลุ่มคนที่ร่วมชุมนุม เริ่มลงมือ "เผา ( ตามแผนการณ์ขั้นต่อไป )"

5. เวลาประมาณ 14.00 น. เริ่มมีการวางเพลิง CTW

6. เวลาประมาณ 14.30 น. มีการวางเพลิงที่ ย่านการค้าสยามฯ

#692 กีรเต้

กีรเต้

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:03

^^^

^^^

#693 RaRa

RaRa

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:13

ภาพมุมกว้างเวลาประมาณ 14.30 น. วันที่ 19 พ.ค. 2553
2 pm. 19.05.2010.jpg

burning ctw.jpg

ภาพไฟกำลังลุกไหม้ ห้างZen (ส่วนที่ถล่ม)

และไฟยังคงลุกไหม้อย่างต่อเนื่องจนถึงยามค่ำคืน

#694 RaRa

RaRa

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:16

จากรูปเบื้องต้นที่นำเสนอไปนั้น

จะเห็นว่า "ไฟไหม้ ทำให้เกิดกลุ่มควันไฟ" เป็นจำนวนมาก

ตั้งแต่ช่วงเวลาประมาณ 14.30 น. ของวันที่ 19 พ.ค. 2553

ไปจนกระทั่งถึง ยามค่ำคืน ของวันนั้นก็ "ยังคงมีควันพวยพุ่ง" ออกมาอย่างต่อเนื่อง

#695 ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:16

(O_O) จดจ่ออยู่แถวหน้า ....................เอฟห้าอยู่ที่นิ้ว

Edited by ฟังทั้งสองฝ่าย, 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:17.

#696 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:25

หิวข้าวอ่ะ อยากกินข้ว แต่ก้ออยากดูข้อมูล

2 จิด 2 ใจ

#697 RaRa

RaRa

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:27

เหตุการณ์ ไฟไหม้ เซ็นทรัลเวิลด์ เกิดขึ้นเมื่อเวลาประมาณ 14.00 น. ของวันที่ 19 พ.ค.2553

โดยมีกลุ่มผู้ชุมนุม กว่าร้อยคน ยิงบั้งไฟ ปาพลุ และระเบิดขวด เข้าใส่ด้านหลังของห้าง

จนกระทั่งไฟไหม้บริเวณชั้น 1 ก่อนที่เพลิงจะลุกลามทั้งอาคาร โดยที่เจ้าหน้าที่กู้ภัย

หรือจากหน่วยต่าง ๆ ไม่สามารถที่จะเดินทางเข้าไปควบคุมเพลิงไว้ได้ เนื่องจากถูกมือมืดยิงปืนสกัดกั้น

ทำให้เกิดกลุ่มควันขนาดใหญ่พวยพุ่งปกคลุมบนท้องฟ้าอย่างหนาแน่นไปทั่ว บริเวณ

ต่อมาในเวลา 20.45 น. รถดับเพลิงของสำนักป้องกันและบรรเทาสาธารณภัย

ก็สามารถเข้าพื้นที่เพื่อระดมฉีดน้ำดับเพลิง ไฟไหม้ เซ็นทรัลเวิลด์ โดยใช้เวลากว่า 3 ชั่วโมง

จึงสามารถควบคุมเพลิงไว้ได้ ท่ามกลางกระแสข่าวว่า ตึกอาจพังถล่มได้ตลอดเวลา

โดยวิศวกรรมสถาน ได้ออกมาเปิดเผยว่า ปกติอาคารจะออกแบบให้รับต่อเพลิงได้ 2-3 ชั่วโมง

แต่ขณะนั้น ไฟไหม้ เซ็นทรัลเวิลด์นานกว่า 10 ชั่วโมงแล้ว

ส่วนโรงหนังสยา่ม ก็เริ่มไหม้ ในเวลาไล่เลี่ยกันกับ CTW

และไฟได้เริ่มลุกลาม ไปยังส่วนที่เป็นร้านค้า และ ธนาคาร ที่อยู่ใกล้เคียง

ทำให้เกิดความเสียหายในส่วนที่เป็นโครงสร้างของ โรงหนังสยามอย่างมาก

และ ได้เกิดถล่มลงมาตามภาพที่ปรากฎอยู่ทั่วไป

"จนกระทั้งเวลา 02.20น.วันที่ 20 พ.ค. เจ้าหน้าที่สามารถควบคุมเพลิงที่ไหม้เซ็นทรัลเวิล์ดและโรงหนังสยามได้แล้ว"

ตามรายงานข่าวของ เนชั่น.......

#698 ครุฑดำ

ครุฑดำ

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:28

ตามมาเก็บข้อมูลด้วยคน :rolleyes:

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#699 RaRa

RaRa

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:33

ดังนั้น จากข้อมูลเบื้องต้น

"คลิปเจ้าปัญหา" ดังกล่าวนั้น

"ไม่มีทางที่จะเป็นวันที่ 19 พ.ค. 2553 ได้อย่างแน่นอน!!!"

เป็นได้เพียง "คลิปลวงโลก" ที่จัดทำขึ้นในภายหลัง หวังเพียงเพื่อ

"ปรักปรำ รัฐบาลอภิสิทธิ์ และ ใส่ความทหาร" ว่าเป็นผู้สังหาร ปชช. ในวัดปทุมฯเท่านั้น..

#700 RaRa

RaRa

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 15:42

จากภาพนิ่ง และ คลิป ดังกล่าว ที่มีการกล่าวอ้าง

ถึง "บุคคล ที่อยู่บนรางรถไฟฟ้า" ว่าเป็นใคร???

ผมสรุปให้เลยครับว่าเป็น "ทหาร" แน่นอนครับ

เพราะหลังจากเหตุการณ์ในวันที่ 19 พ.ค. 2553

ที่ทาง ศอฉ. ขอคืนพื้นที่จากผู้ชุมนุมที่แยกราชประสงค์

ปชช. บางส่วน ประมาณ 3000 คน ( ตามข่าวจากหลายๆที่ )

ได้ "ถูกหลอก" ให้ทยอยเดินเท้า ไปยัง "เขตอภัยทาน"(ตามที่แกนนำเรียก)

แต่ผมอยากจะเรียกว่า "Killing Zone" ซะมากกว่า........!!!!

ก่อนที่จะเกิดเหตุการณ์ 6 ศพ ที่วัดปทุมฯ( ยังไม่ขอไม่กล่าวถึงในที่นี้ )

และในช่วงเช้าของวันที่ "20 พ.ค. 2553" นี่เอง ที่ ทาง สตช. ได้ เปิดประตูรับผู้ชุมนุม จาก

ฝั่ง วัดปทุมฯ ทยอยเดินข้ามมา ที่ฝั่ง สตช. เพื่อ เดินทางกลับภูมิลำเนา

โดยเดินเท้าไปตามถนนพระราม 1 ไปขึ้นรถที่เตรียมไว้หน้า สนามกีฬาแห่งชาติ....

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน