Jump to content

- - - - -

ทหารบนรางรถไฟฟ้า 19 พค. คลิบมะเขือเทศลวงโลก

• Please log in to reply
2640 ความเห็นในกระทู้นี้

#601 สิงห์สนามหลวง

สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 23 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 23:32

มีตำรวจ 2 คน แต่ละคนมีกล้องหนึ่งตัว

ตำรวจคนหนึ่งมีกล้องถ่ายรูป
ตำรวจคนหนึ่งมีกล้องถ่าย vdo

ความคมชัดของกล้องถ่าย vdo มันสู้ ความคมชัดของกล้องถ่ายรูปไม่ได้

ภาพที่คุณ rungsira ทำมา คือ การนำภาพ ss จาก vdo clip มาต่อกันครับ
รักคนเสื้อแดง

#602 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 23 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 23:33

เอาแค่คำถามผมง่ายๆแดงทั้งหลายยังไม่อยากตอบเลยครับ
ผมถามมาหลายครั้งละ ไม่เคยได้คำตอบซักที งั้นขอถามอีกครั้งในกระทู้นี้ละกัน

"ทหารจะยิงหน่วยพยาบาลไปทำไมครับ"
"ยิงแล้วได้ประโยชน์อะไร"

?????

หวังว่าจะได้รับคำตอบนะครับ

มันมีต้นตอมาจากการยิงต่อสู้ที่แยกเฉลิมเผ่านั่นล่ะครับ (ดูจากสำนวน+vdo clip)

#603 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 23 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 23:37

มีตำรวจ 2 คน แต่ละคนมีกล้องหนึ่งตัว

ความคมชัดของกล้องถ่าย vdo มันสู้ ความคมชัดของกล้องถ่ายรูปไม่ได้

ภาพที่คุณ rungsira ทำมา คือ การนำภาพ ss จาก vdo clip มาต่อกันครับ

แสดงว่า มีทีมงานจริงด้วย

แสดงว่า ต้องการให้คนเห็นว่า ทหารอยู่บน รางรถไฟฟ้า ยิงคนในวัดปทุม

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#604 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 23 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 23:38

แสดงว่า มีทีมงานจริงด้วย

แสดงว่า ต้องการให้คนเห็นว่า ทหารอยู่บน รางรถไฟฟ้า ยิงคนในวัดปทุม

ทีมงานเต็มดาดฟ้าเลย อิอิ

#605 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 23 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 23:41

ไม่มีความรู้ทางนี้ ไปปรึกษาคุณผกานิณีให้แน่ๆ ก่อนดีกว่านะ
อย่ามาเดาสุ่มเลยสิงห์

#606 cassava

cassava

ขาประจำ

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 00:06

กรรมใดใครก่อขึ้น วันวาน
ผลกรรมอยู่คู่กาล เที่ยงแท้
เบือนบิดปิดบังได้ แต่ชั่ว คืนวัน
เมื่อความจริงกระจ่างแน่ ไม่พ้น กรรมสนอง
อ่า ขอโทษครับ มาผิดกระทู้

#607 someone

someone

ขาประจำ

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 00:15

ผมนั่งดูคลิปที่ว่าตำรวจเป็นคนถ่าย ดูยังไงๆ ก็ยังรูสึกว่ามันไม่ค่อยจะสมจริงกับเหตุการณ์
1. ทหารเล็งปืนลง แต่ก็เหมือนกับแค่ส่องๆ ดู ไม่ได้ยิง
เพราะถ้ายิง คนถ่ายวีดีโอคลิปนี้ต้องไม่พลาดที่จะซูมภาพไว้แน่

2. ทหารดูผ่อนคลาย บางคนเดินๆ ดู เสร็จก็นั่งซะงั้น
3. ในคลิปนี้ นอกจากทหารบนรางไฟฟ้าแล้ว ภายในวัดจะเห็นมนุษย์คนอื่นๆ แค่ 3 คนเท่านั้นที่นั่งอยู่หลังโบสถ์
แถมนั่งแบบไม่มีการตื่นตระหนกตกใจอะไรเลย เหมือนนั่งชมวิวซะงั้น
ซึ่งตรงนี้ ผมคิดว่ามันขัดแย้งกับเหตุการณ์จริงมาก ที่ ณ.เวลา นั้นเหตุการณ์ที่วัดมีคนอยู่เป็นพันๆ คน

4. ยังแปลกใจกับเหตุการณ์หน้าวัดและในวัด น่าจะถ่ายให้เห็นเหตุการณ์มากกว่านี้
5. คำพูดประกอบในคลิป "เอาแล้วเว้ย เล็งแล้วเว้ย" "โห..ทหารเต็มตึ๊บเลย" "เสื้อแดงมีแต่หนังกะติ๊ก"
เหมือนจงใจพูดใส่คลิป และยังมีอีกหลายๆ ข้อสงสัย

แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น คลิปนี้ ถ่ายได้แค่นี้เอง มันไม่ได้ทำให้ผมเชื่อว่าทหารเป็นคนยิงน้องเกด และผมก็ยัง เชื่อ ว่าน้องเกดไม่ได้ตายจากกระสุนทหารยิงมาจากบนรางไฟฟ้า (ในกระทู้ใครฆ่าน้องเกด)

Edited by someone, 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 12:46.

#608 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 00:51

เอาแค่คำถามผมง่ายๆแดงทั้งหลายยังไม่อยากตอบเลยครับ
ผมถามมาหลายครั้งละ ไม่เคยได้คำตอบซักที งั้นขอถามอีกครั้งในกระทู้นี้ละกัน

"ทหารจะยิงหน่วยพยาบาลไปทำไมครับ"

?????

คงจะได้คำตอบหรอกครับ :lol: :lol:

นิสัย........ไม่ให้กำลังใจกันเลยนะ......ชิส์ <_<

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#609 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 00:57

สังเกตใหมครับ ว่ารูปจากสิงห์ คุณภาพสูงมาก
พวกเราแคบจากยูทุป ได้แต่รูปมัวๆ

จะไม่ประหลาดใจเลย ถ้าที่ทำงานของสิงห์ มีต้นฉบับทั้งรูปและวีดีโอคมชัดมากมาย
รอคนตัดต่อเพื่อปล่อยลงสื่อต่างๆ

#610 วันศุกร์

วันศุกร์

ขาประจำ

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 01:08

จากภาพของคุณสิงห์ภาพนี้ ยังไงก็ดูว่าไม่ใช่ทหารในนั้น ความชัดของภาพนี่ดีมาก เทียบกับภาพอื่นที่ไม่ชดเท่ายังเห็นเป็นทหารชัดเจน (คนอยู่บนสุดน่ะคะ)

รูปนี้ถ่ายวันใหนคะ

เอาภาพทหารที่ดูรู้ว่าเป็นทหารมาเทียบ ขนาดความชัดไม่คมเท่ายังดูออกว่าเป็นทหาร แต่ภาพข้างบนไม่

Attached Images

Edited by วันศุกร์, 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 01:10.

You can't fix stupid - Ron White

You can have your own opinion, but not your own facts - Daniel Patrick Moynihan

"A society is judged by how it treats its animals and elderly"

#611 bird

bird

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 01:09

สงสัยจะเป็นคนบันทึกเองเลยมั้งค่ะ....คุณแอม :lol:

Edited by bird, 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 01:10.

#612 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 01:15

สงสัยจะเป็นคนบันทึกเองเลยมั้งค่ะ....คุณแอม :lol:

เป็นได้อย่างมากก็คนแบกกล้องครับ

----------------
จากคลิบคุณเบิร์ด ผมแคบปลายคลิบมาให้ดู เพื่อจะถามว่า
ควันอย่างนี้หรือ ที่เกิดจากไฟไหม้และโรงหนังกำลังจะถล่ม

#613 RaRa

RaRa

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 01:19

คุณเบิร์ด อย่าไปสันนิษฐาน แบบนั้นเลยนะครับ

"สิงห์สาคู" อาจจะเป็นอันตรายได้นะครับ

เพราะ "ไอ้สัตว์นรกพวกนั้น" มันถนัดเรื่องการ "ตัดตอน" นะครับ -_- -_-

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#614 ฟังทั้งสองฝ่าย

ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 01:21

จากภาพของคุณสิงห์ภาพนี้ ยังไงก็ดูว่าไม่ใช่ทหารในนั้น ความชัดของภาพนี่ดีมาก เทียบกับภาพอื่นที่ไม่ชดเท่ายังเห็นเป็นทหารชัดเจน (คนอยู่บนสุดน่ะคะ)

รูปนี้ถ่ายวันใหนคะ

เอาภาพทหารที่ดูรู้ว่าเป็นทหารมาเทียบ ขนาดความชัดไม่คมเท่ายังดูออกว่าเป็นทหาร แต่ภาพข้างบนไม่

นั้นดิ ผมก็มองไม่ออกว่าเป็นทหารได้ยังไง แต่ที่มองไม่ออกมากกว่านั้นคือ ถ้าเป็นคนอื่นจะขึ้นไปได้ยังไงในวันที่19 เพราะ จากที่ท่านสิงห์ยืนยันนั้น ต้องทหารควบคุมอยู่
แต่ถ้าสังเกตดีๆ มันคนละจุด ดูจากต้นไม้ ด้านซ้าย จากรูป ทหาร กับ...........เฮ้ยยยยยยยยยยยยยยยยยย ชายชุดดำหรือเปล่า!!!ผมว่าภาพชายชุดดำนี้ตัดต่อครับ.....ท่านสิงห์รับผิดชอบด้วย <_<
ไม่หลงกลครับ ซ่อนเงื่อนซับซ้อน

Edited by ฟังทั้งสองฝ่าย, 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 01:22.

#615 bird

bird

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 01:27

อยากได้ข้อมูลค่ะ...

ผู้ชุมนุมปิดถนนราชดำริฝั่งสวนลุมฯ (ถนนพระราม 4) วันที่เท่าไหร่ค่ะ...
แล้วก็ปิดตั้งแต่ช่วงไหนค่ะ...

Edited by bird, 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 01:55.

#616 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 01:30

ขยายมาฝากคุณวันศุกร์ครับ
ชายนิรนาม ที่ไม่ใช่ทหารแน่นอน

Edited by amplepoor, 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 01:31.

#617 ฟังทั้งสองฝ่าย

ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 01:33

?????

มันมีต้นตอมาจากการยิงต่อสู้ที่แยกเฉลิมเผ่านั่นล่ะครับ (ดูจากสำนวน+vdo clip)

ท่านสิงห์ คงเข้าใจอะไร ผิดพลาดไปหรือเปล่า.......ในแนวทางของท่านนั้น ทหารบนรางนะครับ ที่ยิงหน่วยพยาบาล
และจากที่ ติดตาม ทหารบนราง ก็คงยิงคนที่ยิงต่อสู้กับทหาร แล้วพยายามหนีเข้าวัด แล้วไปเกี่ยวอะไรกับหน่วยอาสาพยาบาล ได้เนี้ย.........หรือจะบอกว่า เพราะ หมั่นไส้ แบบที่ มีในสำนวน ชายแก่ผมหงอก ที่ด่า น้องเกด นะหรือ.............
ยังไม่มีความน่าเชื่อถือในหลักการเช่นนี้ครับ ผมไม่ให้ผ่าน................
5555+ GOD ทะเล้น อิอิสักนิดแก้เครียด

#618 พันไมล์

พันไมล์

ขาประจำ

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 01:37

ผู้ใช้ 16 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 9 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 7 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน

พันไมล์, bird, amplepoor, HiddenMan, RaRa, baezae, เหมียวแรงเจอร์, kon_thai, Akekun

ตี 1 ครึ่งแล้ว เวลาไม่เป็นอุปสรรคกับเหล่าอำมาตย์ สรท. B)

"When injustice becomes law, resistance becomes duty." - Thomas Jefferson

"เมื่อผู้รักษากฎหมายอยู่ฝ่ายเดียวกับโจร การประจานจึงกลายเป็นภารกิจ" - Me.haha.gif

#619 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 01:46

ผมนั่งดูคลิปที่ว่าตำรวจเป็นคนถ่าย ดูยังไงๆ ก็ยังรูสึกว่ามันไม่ค่อยจะสมจริงกับเหตุการณ์
1. ทหารเล็งปืนลง แต่ก็เหมือนกับแค่ส่องๆ ดู ไม่ได้ยิง
เพราะถ้ายิง คนถ่ายวีดีโอคลิปนี้ต้องไม่พลาดที่จะซูมภาพไว้แน่

2. ทหารดูผ่อนคลาย บางคนเดินๆ ดู เสร็จก็นั่งซะงั้น
3. ในคลิปนี้ นอกจากทหารบน skywalk แล้ว ภายในวัดจะเห็นมนุษย์คนอื่นๆ แค่ 3 คนเท่านั้นที่นั่งอยู่หลังโบสถ์
แถมนั่งแบบไม่มีการตื่นตระหนกตกใจอะไรเลย เหมือนนั่งชมวิวซะงั้น
ซึ่งตรงนี้ ผมคิดว่ามันขัดแย้งกับเหตุการณ์จริงมาก ที่ ณ.เวลา นั้นเหตุการณ์ที่วัดมีคนอยู่เป็นพันๆ คน

4. ยังแปลกใจกับเหตุการณ์หน้าวัดและในวัด น่าจะถ่ายให้เห็นเหตุการณ์มากกว่านี้
5. คำพูดประกอบในคลิป "เอาแล้วเว้ย เล็งแล้วเว้ย" "โห..ทหารเต็มตึ๊บเลย" "เสื้อแดงมีแต่หนังกะติ๊ก"
เหมือนจงใจพูดใส่คลิป และยังมีอีกหลายๆ ข้อสงสัย

แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น คลิปนี้ ถ่ายได้แค่นี้เอง มันไม่ได้ทำให้ผมเชื่อว่าทหารเป็นคนยิงน้องเกด และผมก็ยัง เชื่อ ว่าน้องเกดไม่ได้ตายจากกระสุนทหารยิงมาจากบนรางไฟฟ้า (ในกระทู้ใครฆ่าน้องเกด)

อันนี้ผมก็สงสัยเหมือนกันครับ...ถ้าเป็นตอนเย็นวันที่19..คนในวัดหายไปไหนหมด..แล้วจะเป็นไปได้หรือไม่ว่าเป็นเช้าของวันที่20.ช่วงก่อนที่ตำรวจจะเข้าไปรับประชาชนออกมา..

#620 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 01:48

ผู้ใช้ 16 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 9 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 7 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน

พันไมล์, bird, amplepoor, HiddenMan, RaRa, baezae, เหมียวแรงเจอร์, kon_thai, Akekun

ตี 1 ครึ่งแล้ว เวลาไม่เป็นอุปสรรคกับเหล่าอำมาตย์ สรท. B)

หนุ่มๆ สาวๆใน สรท ไฟแรงทุกคนครับ.. ^_^

#621 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 01:55

เอาแค่คำถามผมง่ายๆแดงทั้งหลายยังไม่อยากตอบเลยครับผมถามมาหลายครั้งละ ไม่เคยได้คำตอบซักที งั้นขอถามอีกครั้งในกระทู้นี้ละกัน"ทหารจะยิงหน่วยพยาบาลไปทำไมครับ""ยิงแล้วได้ประโยชน์อะไร"?????หวังว่าจะได้รับคำตอบนะครับ

ผมไปถามพระอาจารย์กู้เพื่อท่านโดยเฉพาะ พระอาจารย์กู้ก็ส่งลิงค์มาให้ตามนี้ครับโปรดอ่านคำอธิบายคลิปครับ จะเห็น PATTERN ที่พวกเราพูดกันอยู่เสมอ คือรูปแบบซ้ำของการทำ "คลิปจัดตั้ง"

Uploaded by tuthekop1 on Apr 19, 2010
สาเหตุของการยิงกันเองเนื่องมาจาก ทหารบางคนที่ได้รับคำสั่งโดยตรงจากอำมาตย์ให้มากุดหัวประชาชน เพื่อให้กลัวและไม่กล้าลุกมาต่อต้านตน แต่ก็มีทหารหลายคน(ทหารแตงโม) ที่เขายึดมั่นในคำขวัญ "หลับเถิดปวงประชา ทหารกล้าจะคุ้มภัย " เลยยิงโต้ตอบทหารที่ได้รับคำสั่งโดยตรงจากอำมาตย์ จากคลิปจะเห็นได้ดีว่า คนที่นอนร้องมีปืนพร้อมกระสุนจริง แต่โดนเพื่อนใช้กระสุนยางยิงเพื่อสกัดไม่ให้ไปฆ่าประชาชน ยิงไม่หยุด ไม่ให้ลุกขึ้นมาไปปฏฺบัติการฆ่าคนได้สิ่งที่ยืนยันความโหด***มอำมาตย์ได้ ในการปราบประชาชนคือ 1 สลายในยามมืด ส่งมือที่สาม+ทหารที่ได้รับคำสั่งเข้าไป ปีที่แล้วก็เพราะพยายามไล่เสื้อแดงตอนกลางคืน ก็เลยมีคน นางเลิ้งตาย 2 ศพ แล้วรัฐบาลได้ประโยชน์ ปี่นี้ก็คงหวัง สูตรเดิม 2. พยายามจะล้มเสาไฟเพื่อให้ไฟดับ ทั่วกรุง3.เมื่อไฟดับทั่วเมืองก็จะอาศัยความมืดโกยศพไปทิ้งเหมือนคราวพฤษภา 35

Edited by ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่, 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 02:54.

gladiator 1.jpg

#622 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 01:57

ดูยังงัยก็ไม่เหมือนทหารเลยครับรูปนี้.....น่าสงสัยครับ..ต้องถามคุณสิงห์แล้วละว่าคนๆนี้คือใคร..

#623 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 02:07

อันเนื่องมาจากคุณภาพที่สูงของรูปจากสิงห์
ย่อมไม่ใช่สิ่งที่คนนอกจะเข้าถึงได้

ผมจึงขอตั้งตำถามตัวโตๆ ว่า

เป็นหนึ่งในทีมจัดฉากถ่ายคลิบลวงโลกนี้
ใช่หรือไม่

ถ้าตอบว่าไม่ ก็โปรดอธิบายว่า ท่านได้คลิบและรูปภาพเหล่านี้มาอย่างไร
ถ้าตอบอย่างอื่นนอกเหนือจากนี้ ก็ขอสาบแช่งให้เวรกรรมตามสนองในเวลาอันสั้น
ไม่ใช่แบบเสธแดง ก็แบบสมัคร หรือไอ้กง...แต่ทรมานกว่า

อันนี้แช่งแทนน้องเกดและน้องปลั๊ก 6 ศพวัดปทุม
กับ 99 ศพเหยื่อทรราชทักษิณ

Edited by amplepoor, 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 07:22.

#624 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 02:08

?????

ผมไปถามพระอาจารย์กู้เพื่อท่านโดยเฉพาะ พระอาจารย์กู้ก็ส่งลิงค์มาให้ตามนี้ครับ
โปรดอ่านคำอธิบายคลิปครับ จะเห็น PATTERN ที่พวกเราพูดกันอยู่เสมอ คือรูปแบบซ้ำของการทำ "คลิปจัดตั้ง"

Uploaded by tuthekop1 on Apr 19, 2010

สาเหตุของการยิงกันเองเนื่องมาจาก ทหารบางคนที่ได้รับคำสั่งโดยตรงจากอำมาตย์ให้มากุดหัวประชาชน เพื่อให้กลัวและไม่กล้าลุกมาต่อต้านตน แต่ก็มีทหารหลายคน(ทหารแตงโม) ที่เขายึดมั่นในคำขวัญ "หลับเถิดปวงประชา ทหารกล้าจะคุ้มภัย " เลยยิงโต้ตอบทหารที่ได้รับคำสั่งโดยตรงจากอำมาตย์ จากคลิปจะเห็นได้ดีว่า คนที่นอนร้องมีปืนพร้อมกระสุนจริง แต่โดนเพื่อนใช้กระสุนยางยิงเพื่อสกัดไม่ให้ไปฆ่าประชาชน ยิงไม่หยุด ไม่ให้ลุกขึ้นมาไปปฏฺบัติการฆ่าคนได้

สิ่งที่ยืนยันความโหด***มอำมาตย์ได้ ในการปราบประชาชน
คือ 1 สลายในยามมืด ส่งมือที่สาม+ทหารที่ได้รับคำสั่งเข้าไป ปีที่แล้วก็เพราะพยายามไล่เสื้อแดงตอนกลางคืน ก็เลยมีคน นางเลิ้งตาย 2 ศพ แล้วรัฐบาลได้ประโยชน์ ปี่นี้ก็คงหวัง สูตรเดิม 2. พยายามจะล้มเสาไฟเพื่อให้ไฟดับ ทั่วกรุง

3.เมื่อไฟดับทั่วเมืองก็จะอาศัยความมืดโกยศพไปทิ้งเหมือนคราวพฤษภา 35

นิยายเรื่องนี้สอนให้รู้ว่า..อย่าเชื่อใจเสื้อแดง.มันจะหลอกและโกหกทุกคนที่มันเจอ..

#625 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 02:12

อันเนื่องมาจากคุณภาพที่สูงของรูปจากสิงห์
ย่อมไม่ใช่สิ่งที่คนนอกจะเข้าถึงได้

ผมจึงขอตั้งตำถามตัวโตๆ ว่า

เป็นหนึ่งในทีมจัดฉากถ่ายคลิบลวงโลกนี้
ใช่หรือไม่

ถ้าตอบว่าไม่ ก็โปรดอธิบายว่า ท่านได้คลิบและรูปภาพเหล่านี้มาอย่างไร
ถ้าตอบอย่างอื่นนอกเหนือจากนี้ ก็ขอสาบแช่งให้เวรกรรมตามสนองในเวลาอันสั้น
ไม่ใช่แบบเสธแดง ก็แบบสมุคร หรือไอ้กง...แต่ทรมานกว่า

อันนี้แช่งแทนน้องเกดและน้องปลั๊ก 6 ศพวัดปทุม
กับ 99 ศพเหยื่อทรราชทักษิณ

คุณแอม..ไม่น่าใจร้อนเลยครับ.ผมกำลังจะขอให้ปล่อยรูปออกมาเรื่อยๆ.จะได้เก็บภาพเอาไว้. :P

#626 วันศุกร์

วันศุกร์

ขาประจำ

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 02:27

3. ในคลิปนี้ นอกจากทหารบน skywalk แล้ว ภายในวัดจะเห็นมนุษย์คนอื่นๆ แค่ 3 คนเท่านั้นที่นั่งอยู่หลังโบสถ์

อันนี้ผมก็สงสัยเหมือนกันครับ...ถ้าเป็นตอนเย็นวันที่19..คนในวัดหายไปไหนหมด..แล้วจะเป็นไปได้หรือไม่ว่าเป็นเช้าของวันที่20.ช่วงก่อนที่ตำรวจจะเข้าไปรับประชาชนออกมา..

ยืนยันเวลาถ่ายว่าเป็นช่วงเย็นคะ จากแสงอาทิตย์และเงา นอกจากพระอาทิตย์ตกดินอีกด้าน

You can't fix stupid - Ron White

You can have your own opinion, but not your own facts - Daniel Patrick Moynihan

"A society is judged by how it treats its animals and elderly"

#627 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 02:34

ดูยังงัยก็ไม่เหมือนทหารเลยครับรูปนี้.....น่าสงสัยครับ..ต้องถามคุณสิงห์แล้วละว่าคนๆนี้คือใคร..

มันคือบิ๊กฟุต! :o
big foot pittsburg.jpg

สำหรับเหตุผลว่า "ทำไมทหารต้องยิงประชาชน ใครได้ประโยชน์"
เสื้อแดงในพันทิปตอบไปแล้วแต่ผมหากระทู้นั้นไม่เจอครับ เลยขอยกคำตอบมาแบบที่จำได้

1. เพื่อที่รัฐบาลจะได้อ้างเหตุชายชุดดำมาจัดการกับเสื้อแดง
2. รัฐบาลได้ประโยชน์เพราะจะได้กล่าวหาเสื้อแดงได้ว่ามีการก่อการร้ายครับ

นั่นคือสาเหตุว่าทำไมเสื้อแดงถึงเริ่มปล่อยข่าว(โดยไอ้ตู่) และสาวกเริ่มขานรับตามเว็บบอร์ดเป็นทอดๆว่า
"เห็นชายชุดดำนั่งรถออกมาจากราบ 11" ทั้งที่เมื่อก่อนเสื้อแดงไม่เห็นบอกเรื่องราบ 11 มาก่อนเลย
(มันคงเพิ่ง "นึกได้ในฝัน" นิ)

Edited by ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่, 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 02:41.

#628 ควันหลง

ควันหลง

I am Royalist

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 02:42

ที่ผมเห็นคือ รูปร่างของบุคคล ใส่กางขายาวสีโทนเข้ม และเสื้อก็น่าจะเป็นสีโทนเข้มเช่นกัน เขาน่าจะถือวัตถุบางอย่างที่น่าจะยากกว่าช่วงแขน ที่วางพาดบนราวกั้นรถไฟฟ้า

รูปนี้ดูแล้วก่อให้เกิดจินตนาการยอดเยี่ยมมากครับ ซึ่งเรื่องนี้มันเรื่องที่มันเป็นธรรมชาติของสมองเรา ที่ต้องพยายามอธิบายให้ได้ว่าสิ่งที่เราเห็นนนั้นเป็นอะไรกันแน่ ซึ่งขึ้นอยู่กับประสบการณ์ การรับรู้ อคติของแต่ละบุคคล ซึ่งอาจจะถูกต้องทั้งหมด ถูกครึ่งเดียว หรือไม่ถูกเลยก็ได้ ดังนั้นรูปนี้ไม่น่าจะใช้ในการพิสูจน์อะไรได้ครับ เว้นแต่การมีอยู่บุคคลบนรางรถไฟฟ้า ณ ห้วงเวลาหนึ่ง แค่ตอนไหนไม่รู้

สงสัยต้องไปถามริว จิด สัมพัด ซะแล้ว :lol:

Edited by ควันหลง, 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 02:46.

• Gop likes this

#629 RaRa

RaRa

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 03:04

ผมขอใช้สิทธิ์พาดพิงครับ

ผมถูกกล่าวหาว่า ตี 1 ครึ่งแล้ว ยังทำอะไรอยู่??

นี่ตี 3 กว่าแล้ว ผมก็ยังคงอยู่ต่างหากหล่ะครับ ;)

ผู้ใช้ 8 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 3 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 5 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน

RaRa, ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่, เมาอยู่

#630 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 03:05

จากแรงบันดาลใจที่ได้จากเพื่อนๆเสรีไทยหลายท่าน

someone, on 24 October 2012 - 00:15, said:

[font='Helvetica Neue', ', Arial, Verdana, sans-serif} '][font=Helvetica Neue',Arial,Verdana,sans-serif]เหมือนจงใจพูดใส่คลิป [/font][/font][font='Helvetica Neue', ', Arial, Verdana, sans-serif} '] และยังมีอีกหลายๆ ข้อสงสัย [/font]

เชิญพี่น้องเสรีไทยรวบรวมคลิป"จัดฉาก"ของเสื้อแดงไว้ในกระทู้นี้ได้เลยครับ

http://webboard.seri...รีไทยรวบรวมคลิ/

#631 วันศุกร์

วันศุกร์

ขาประจำ

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 03:09

ผมถูกกล่าวหาว่า ตี 1 ครึ่งแล้ว ยังทำอะไรอยู่??

นี่ตี 3 กว่าแล้ว ผมก็ยังคงอยู่ต่างหากหล่ะครับ ;)

ผู้ใช้ 8 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 3 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 5 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน

RaRa, ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่, เมาอยู่

ทำไมไม่มีเรา :angry:

#632 baezae

baezae

ขาประจำ

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 03:19

ตกสำรวจด้วย
ถ้าคุณเป็นเสื้อเหลือง ผมคุยกับคุณได้ และหัวเราะให้กันได้ถ้าคุณเป็นเสื้อแดง ผมก็คุยกับคุณได้ และหัวเราะใ้ห้กันได้แต่ถ้าคุณเป็นควายล้มเจ้าไม่ว่าจะสีไหน ผมจะด่าอย่างเดียว

#633 พันไมล์

พันไมล์

ขาประจำ

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 03:26

ผู้ใช้ 18 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 11 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 7 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน

พันไมล์, bird, amplepoor, HiddenMan, RaRa, baezae, เหมียวแรงเจอร์, kon_thai, Akekun, วันศุกร์, baezae

ครบละ ผู้ร่วมเป็นส่วนหนึ่งของคลิปประวัติศาสตร์มะเขือเทศลวงโลก

Edited by พันไมล์, 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 03:27.

"When injustice becomes law, resistance becomes duty." - Thomas Jefferson

"เมื่อผู้รักษากฎหมายอยู่ฝ่ายเดียวกับโจร การประจานจึงกลายเป็นภารกิจ" - Me.haha.gif

#634 RaRa

RaRa

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 03:47

ตกสำรวจด้วย

แสดงว่าอยู่ไม่เป็นที่หล่ะสิ โฉบไปๆมาๆสิท่า.....

ชิส์....เกือบตกสำรวจแล้วนะเนี่ย <_<

#635 เมาอยู่

เมาอยู่

ขาประจำ

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 04:01

ตอนนี้ถือว่ายืนยันได้ว่า
ไม่มีทหารอยู่บน skywalk แน่ๆ แล้ว
เพราะปิดไม่ให้คนเดินผ่าน

ใจเย็นครับ ถ้าจำไม่ผิด วันที่20 มีทหารอยู่นะครับ
เดี๋ยวลองไปหาคลิปดูก่อน

#636 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 04:04

ดูบอลเสร็จ ก้อเข้ามา สรท เลย

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#637 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 07:43

มิน่าล่ะ
ทำไมสิงห์กับลิ่วล้อมันถึงสนใจรูป ไอ้โม่งดำปริศนาบนสถานีรถไฟฟ้า ในกระทู้ห้องพิจารณาหลักฐานฯ
พยายามเข้ามาเลียบๆเคียงๆ
ตะล่อมว่าทำไมผมถึงมันใจนัก
พอผมไม่ยอมตอบ
ก็ทำเป็นเฉลย เอารูปมาลง อ้างว่ารู้จักกับคนถ่าย
ซึ่ง ผมอ่านดูก็ไม่เชื่อ
เพราะไม่มีรูปหรือหลักฐานอะไรที่ยืนยันได้เลย
เหมือนกับทำนองลวงให้ผมคายความลับออกมา

แล้วในที่สุด สิงห์ก็หลุดปล่อยรูปไอ้โม่งดำนี้ออกมาเอง
กรรมตามสนอง
รูปนี้ ดูยังไง ยังไง ก็ไม่น่าจะใช่ทหารเลย

เอ้ามิง
กรรมตามสนองแล้ว
เฉลยแล้ว ไส้หลุดมาอีกขดนึงแล้ว!!!

แผ่นดินนี้ศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนัก ทั้งกษัตริย์ยังทรงคุณธรรมอันสูงส่ง

จำคำนี้ไว้ไปบอกยมบาลเวลาเจ้าลงนรกก็แล้วกัน

#638 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 07:45

ในรูปมันเหมือนไอ้โม่งดำ ที่มีผ้าอะไรขาวๆห้อยอยู่ที่ตูด
เอาล่ะครับ
รูปนี้ถ้า สายล่อฟ้า เอาไปเล่นต่อ
ลงหนังสือพิมพ์อีก 2-3 ฉบับล่ะมิงเอ๊ยยยยย
แม่น้องเกดคงอ้วกแตกแน่ๆ

แผ่นดินนี้ศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนัก ทั้งกษัตริย์ยังทรงคุณธรรมอันสูงส่ง

จำคำนี้ไว้ไปบอกยมบาลเวลาเจ้าลงนรกก็แล้วกัน

#639 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 08:18

มิน่าล่ะ
ทำไมสิงห์กับลิ่วล้อมันถึงสนใจรูป ไอ้โม่งดำปริศนาบนสถานีรถไฟฟ้า ในกระทู้ห้องพิจารณาหลักฐานฯ
พยายามเข้ามาเลียบๆเคียงๆ
ตะล่อมว่าทำไมผมถึงมันใจนัก
พอผมไม่ยอมตอบ
ก็ทำเป็นเฉลย เอารูปมาลง อ้างว่ารู้จักกับคนถ่าย
ซึ่ง ผมอ่านดูก็ไม่เชื่อ
เพราะไม่มีรูปหรือหลักฐานอะไรที่ยืนยันได้เลย
เหมือนกับทำนองลวงให้ผมคายความลับออกมา

แล้วในที่สุด สิงห์ก็หลุดปล่อยรูปไอ้โม่งดำนี้ออกมาเอง
กรรมตามสนอง
รูปนี้ ดูยังไง ยังไง ก็ไม่น่าจะใช่ทหารเลย

เอ้ามิง
กรรมตามสนองแล้ว
เฉลยแล้ว ไส้หลุดมาอีกขดนึงแล้ว!!!

อืมมมม คนเสื้อแดงเข้าไม่ได้ไม่ได้หมายความว่าคนเสื้อดำเข้าไม่ได้
การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#640 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 08:23

ถ้าเป็นวันที่ 19 พ.ค.53 จริง อาจเป็นเวลา ก่อน 6:00 PM Bangkok Time ซึ่งเป็นการปฏิบัติของกลุ่มชายแต่งตัวคล้ายทหารอีกชุดหนึ่ง ก่อนทหารจะมาในเวลาหลัง 6:00 PM.BKK Time โดยดูจาก ปริมาณควันไฟ ที่ Zen ที่เพิ่งจะเริ่มมีควันไฟ
ถ้าเป็นการตัดต่อ ช่วงนี้ถ้าเป็นทหารจริง ก็น่าจะเป็นช่วงที่ให้มาเฝ้าสังเกตการณ์เสียมากกว่า เพราะดูผ่อนคลาย เอาเก้าอี้มานั่งด้วย และคนที่ยืนอยู่ในวัดก็เหมือนยืนอยู่เฉยๆ เหมือนรออะไรอยู่เช่นกัน

Edited by Stargate-1, 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:41.

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#641 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 08:53

ไอ้พวกเเตงโมหรือเปล่านะ เเตงโมดำ พวกได้ดีเพราะพี่ชัยสิทธิให้ก็มีไม่ใช่เหรอ :lol: :lol:

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

#642 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 09:32

สภาพท้องฟ้าตอนบ่าย 3 โมง
ฝรั่งถ่ายซูมจากคอนโดที่ดินแดง

#643 วันศุกร์

วันศุกร์

ขาประจำ

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 09:49

มาอ่านก่อนนอน เดี๋ยวจะโดนว่าโฉบไปๆมาๆอีก ชิส์ เรื่องมากจัง

#644 วันศุกร์

วันศุกร์

ขาประจำ

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 09:50

.

Edited by วันศุกร์, 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 09:52.

#645 Benten

Benten

ขาประจำ

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:20

หรือว่าจะเป็น " ไอ้ปื้ด ".. :lol:

#646 son

son

ขาประจำ

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:28

ที่ผมเห็นคือ รูปร่างของบุคคล ใส่กางขายาวสีโทนเข้ม และเสื้อก็น่าจะเป็นสีโทนเข้มเช่นกัน เขาน่าจะถือวัตถุบางอย่างที่น่าจะยากกว่าช่วงแขน ที่วางพาดบนราวกั้นรถไฟฟ้า

รูปนี้ดูแล้วก่อให้เกิดจินตนาการยอดเยี่ยมมากครับ ซึ่งเรื่องนี้มันเรื่องที่มันเป็นธรรมชาติของสมองเรา ที่ต้องพยายามอธิบายให้ได้ว่าสิ่งที่เราเห็นนนั้นเป็นอะไรกันแน่ ซึ่งขึ้นอยู่กับประสบการณ์ การรับรู้ อคติของแต่ละบุคคล ซึ่งอาจจะถูกต้องทั้งหมด ถูกครึ่งเดียว หรือไม่ถูกเลยก็ได้ ดังนั้นรูปนี้ไม่น่าจะใช้ในการพิสูจน์อะไรได้ครับ เว้นแต่การมีอยู่บุคคลบนรางรถไฟฟ้า ณ ห้วงเวลาหนึ่ง แค่ตอนไหนไม่รู้

สงสัยต้องไปถามริว จิด สัมพัด ซะแล้ว :lol:

กางเกง........ลายพรางครับ....ส่วนท่อนบน..ไม่พราง.............................

ถ้าประเทศไหนประชาชนไม่ยุ่งเกี่ยวกับการเมืองถึง30% ประเทศนั้นอยู่ใกล้กับระบอบเผด็จการ

#647 BearFamily

BearFamily

ขาประจำ

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:44

กางเกง........ลายพรางครับ....ส่วนท่อนบน..ไม่พราง.............................

ก็แปลว่าเป็นชายชุดดำสิครับ? วันนี้คุณส้นมาแปลก อวยให้กันแบบนี้อีกแล้ว แอบงงนะครับเนี่ย สงสัยจะงอนนายจ้างจริงๆ

#648 son

son

ขาประจำ

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 10:52

ก็แปลว่าเป็นชายชุดดำสิครับ? วันนี้คุณส้นมาแปลก อวยให้กันแบบนี้อีกแล้ว แอบงงนะครับเนี่ย สงสัยจะงอนนายจ้างจริงๆ

ผมบอก....ตรงไหน.......ว่าเป็น....ชายชุดดำ................
คนที่มีหน้าที่บอก.....คือเจ้าหน้าที่..................

ถ้าประเทศไหนประชาชนไม่ยุ่งเกี่ยวกับการเมืองถึง30% ประเทศนั้นอยู่ใกล้กับระบอบเผด็จการ

#649 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:04

เป็นข้อมูลที่น่าสนใจแฮะ

#650 BearFamily

BearFamily

ขาประจำ

ตอบ 24 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 11:04

ผมบอก....ตรงไหน.......ว่าเป็น....ชายชุดดำ................
คนที่มีหน้าที่บอก.....คือเจ้าหน้าที่..................

อ้าว...เจ้าหน้าที่มีหน้าที่บอกหรือครับ? ผมนึกว่าคุณส้นจะบอกว่าเป็นหน้าที่ของแกนนำแดงซะอีก แหมๆ เด๋วเจ้าหน้าที่รายงานขัดใจจะว่าเป็นหน้าที่แกนนำแดงที่จะมาเปิดโปงแผนล้ม รบ.ป่าวครับ? 55555+ เอ่อ แล้วคีย์บอดไม่ได้เสียหนิครับ เห็นอีกกระทู้มา Quote ไว้เฉยๆ หรือว่ารอตัดต่อแก้ไขหลักฐานทีหลัง.... เอ นี่คุณส้นเป็นพนักงานเทคนิคของเสื้อแดงป่าวครับ ชักเข้าเค้า พูดภาษาคนไม่ค่อยเก่งต้องมี ........... ตลอดเวลา เลยต้องทำงานตัดต่อคลิปเสียงคลิปวีดีโอและรูปภาพในคอม ต้องคุยกับคนผ่านคอม น่าสงสารนะครับ แต่ผมไม่ขอเป็นเพื่อนด้วยนะ ไม่แมนพอที่จะเสียสละตัวเองไปเกลีอกกลั้วด้วย ขอแค่ขำห่างๆพอ 55555+

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน