Jump to content

- - - - -

ทหารบนรางรถไฟฟ้า 19 พค. คลิบมะเขือเทศลวงโลก

• Please log in to reply
2640 ความเห็นในกระทู้นี้

#1301 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:44

สี่ตำแหน่งที่ผมโยงเส้นไว้ คือสันปูนที่สว่างเท่ากันหมด
กรณีนี้เกิดได้อย่างเดียว คือแสงเข้าทางตะวันออก

ถ้าเข้าทางตะวันตก ตรงสัน จะต้องสว่างกว่าตรงด้านใน ซึ่งจะต้องอยู่ในที่มืด
สันสองเส้น ก็ต้องสว่างไม่เท่ากัน สันบนต้องสว่างกว่า

รูปนี้จึงถ่ายเมื่อตะวันจะตกดินไม่ได้

#1302 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:44

"ข้อมูลที่ไม่น่าจะปฎิเสธได้ "

ผสมด้วยข้อมูลรอบๆด้าน แสดงว่านี่เป็นการถ่ายตอนเย็นวันที่ 19 พค.2553 แน่นอน

แล้วคิดว่าเป็นตอนกี่โมงครับ :lol: :lol: :lol:

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#1303 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:52

ผสมด้วยข้อมูลรอบๆด้าน แสดงว่านี่เป็นการถ่ายตอนเย็นวันที่ 19 พค.2553 แน่นอน

ไม่เห็นมีอะไรใหม่ขึ้นกว่า ที่โพสต์ไปก่อนหน้านี้เลย จะเอาอะไรยืนยัน.. <_<

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#1304 ฟังทั้งสองฝ่าย

ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:00

ใครมีโปรแกรมซูฒแบบภาพไม่แตกบ้างครับ ช่วยซูมตึก ให้หน่อยครับ ตึก 2นะครับ เน้นบนดาดฟ้า

ถ้าตามคลิป น่าจะตึก 3 นะครับ

แต่ที่น่าสงสัยคือ จุดขาวๆบนตึก2 ว่ามันคืออะไร ถ้าใช่คน ก็ไม่แน่อาจจะโดนบิดเบือนข้อมูล ว่าเป็นตึก 3

ตึก 3 แหละครับ เพราะมันตรงกับ ZEN บางส่วน

ในคลิปไอ้ตึกสูงข้างๆเนี้ยแหละครับทำผม งง...มองจากจุดตึก3 มันไปติดไอ้ตึกสูงนี้ได้ยังไง ถ้ามันมาแค่ขอบตึกก้พอว่า นี้มันเล่นมาทั้งแท่งเลยเนี้ยดิ 5555+ เลย งง ก็เลยต้องหาจุดที่น่าจะใช่ที่สุด แต่พอซูมแล้วมิน่าใช่คน ก็ตกไปครับ
หรือว่าภาพมันสลับด้าน?

Edited by ฟังทั้งสองฝ่าย, 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:01.

#1305 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:08

ขอยืนดูอยู่ห่างๆนะครับ
พอดีไม่มีความรู้เรื่องนี้จริงๆ
ผมก็สงสัยมาก
เพราะถ้าเป็นวันที่ 19 เย็นจริงๆ
ทหารไม่สามารถมานั่งเล่นๆ ส่องปืนเล่นๆได้เลย
ใต้ทางรถไฟฟ้านั้น จะมีการยิงกันดุเดือด
ทั้งหมดจะต้องมองลงไปที่ด้านล่าง และช่วยยิงสะกัดให้เท่านั้น
ไม่ใช่เอ้อระเหย สบาย สบายแบบนี้
มันขัดแย้งกับสภาพด้านล่างมากเลย

แผ่นดินนี้ศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนัก ทั้งกษัตริย์ยังทรงคุณธรรมอันสูงส่ง

จำคำนี้ไว้ไปบอกยมบาลเวลาเจ้าลงนรกก็แล้วกัน

#1306 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:09

อ้าว ถ่ายตอนบ่ายสามเหรอ.....

#1307 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:09

คุณ Solidus ดูจากท้องฟ้าตอนนั้น ตะวันเกือบจะลับขอบฟ้า เดาว่าน่าจะ 16.30 น. ลงไป หากจะเอาเวลาแน่นอนน่ะ ถ้ามีผมคงเจอแล้วหล่ะ

ประเด็นอีกอันหนึ่งถ้าศิริโชคและทีมงานสายตรงจะอ้างว่าคลิปมะเขือเทศเป็นของวันที่ 20 พค. 53
ผมฟันธงแน่นอนว่ามันต้องมีคนได้ยินเสียงคล้ายปืน ตามในช่วงต้นๆของคลิปเวอร์ชั่นเต็ม

ภาพอันล่างนี้คนถ่ายระบุวันเวลา เป็นวันที่ 20 พค.53
ถามว่าใครก็ได้ว่ามีข้อมูลไหมว่ามีคำให้การใดๆจากใครไหม ?? ว่าใครๆในภาพเขาได้ยินถึงเสียงที่ผมสงสัย ช่วยหามาให้ดูหน่อย

"คนพาลไร้สติ มักสร้างเรื่องและหลักฐานเท็จโกหก เพื่อคอยใส่ร้ายอีกฝ่ายหนึ่งเสมอ" :unsure:

นาย ''Starเก๋ง'' ฟันธง!  รถเก๋งขับมายิงเสื้อแดง :lol:      http://webboard.seri...แค/#entry842224   ;      http://webboard.seri...-25#entry408954

#1308 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:11

ขอลิงค์คลิบนี้ได้ใหมครับ ผมว่ามันแปลกๆ อยู่

#1309 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:13

เอ่อ มีใครคิดว่าคลิปมันจะมีทั้งวัน 19 และ 20 บ้างมั้ยครับ?

ส่วนตัวผมคิดตั้งแต่ต้นแล้วว่าเป็นไปได้ และทำไม่ยากด้วย
เอา 2 คลิปมาตัดต่อเข้ากันครับ
gladiator 1.jpg

#1310 ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:13

ขอลิงค์คลิบนี้ได้ใหมครับ ผมว่ามันแปลกๆ อยู่

ผมก็ดูจากในนี้แหละครับ......ที่ส่งๆกันมาอะครับ ต้องขอโทษด้วยครับ แต่เดี๋ยวจะย้อนหาดูแล้วมาบอกอีกทีครับ
และจากที่ดูแผนที่ ดูหลายๆอย่าง มันไปตก ตึกถัดไปจากตึก3 ที่มีคล้ายๆที่จอด ฮอ.ที่มีเครื่องหมายบวก

Edited by ฟังทั้งสองฝ่าย, 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:15.

#1311 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:15

เอาอีก...อ้าว แสงเข้าทางตะวันออกเต็มๆ เลย

ฮ่าๆๆๆๆๆๆ....เทคนิคแบบนี้ เด็กๆ เขาเล่นกัน แต๋ม

#1312 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:15

เอ่อ มีใครคิดว่าคลิปมันจะมีทั้งวัน 19 และ 20 บ้างมั้ยครับ?

ส่วนตัวผมคิดตั้งแต่ต้นแล้วว่าเป็นไปได้ และทำไม่ยากด้วย
เอา 2 คลิปมาตัดต่อเข้ากันครับ

จะเข้าประด็นนี้ได้ เราต้องหาตัวคงที่หนึ่งชิ้นให้ได้ก่อนครับ

#1313 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:16

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#1314 RaRa

RaRa

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:18

คุณ Solidus ดูจากท้องฟ้าตอนนั้น ตะวันเกือบจะลับขอบฟ้า เดาว่าน่าจะ 16.30 น. ลงไป หากจะเอาเวลาแน่นอนน่ะ ถ้ามีผมคงเจอแล้วหล่ะ

ประเด็นอีกอันหนึ่งถ้าศิริโชคและทีมงานสายตรงจะอ้างว่าคลิปมะเขือเทศเป็นของวันที่ 20 พค. 53
ผมฟันธงแน่นอนว่ามันต้องมีคนได้ยินเสียงคล้ายปืน ตามในช่วงต้นๆของคลิปเวอร์ชั่นเต็ม

ภาพอันล่างนี้คนถ่ายระบุวันเวลา เป็นวันที่ 20 พค.53
ถามว่าใครก็ได้ว่ามีข้อมูลไหมว่ามีคำให้การใดๆจากใครไหม ?? ว่าใครๆในภาพเขาได้ยินถึงเสียงที่ผมสงสัย ช่วยหามาให้ดูหน่อย

เสียงจากในคลิป มันสามารถทำขึ้น หรือ ตัดต่อกันได้นะครับ 1ปัง 2ปัง 34567 จำได้ไหมครับ

แล้ววันที่ในรูปภาพ ก็ไม่ใช่ข้อสรุปนะครับ -_-

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#1315 Zǐlóng สุภาพบุรุษเสียงสาน

Zǐlóng สุภาพบุรุษเสียงสาน

ขาประจำ

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:19

Skip ไปสิบโมงเลยหรอคุณ ทั้งๆที่เค้าแย้งว่าเป็นช่วงเช้าตรู่เพราะแสงมันน้อย ในความเห็นผมถ้าคลิปเจ้าปัญหานี้ถ่ายวันที่ 20 ก็ต้องอยู่ในช่วงเวลาเช้าตรู่ถึงแปดโมงครึ่ง เพราะหลังจากนี้ตำรวจเข้าไปในวัดแล้วและในคลิปคงได้ยินเสียงประกาศของตำรวจ
"จนยากแต่มิใช่เห็นเงินทองก็ตาลุก ชาวเสียงสานต้องการดื่มเกียรติ"

งานเสวนาวิชาการ "เหลียวหลัง แลหน้าสู่ 1 ศตวรรษโรงเรียนช่างก่อสร้างอุเทนถวาย คุณค่าที่ควรอยู่"

#1316 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:25

http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=R9dg0HLO2k0

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#1317 ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:25

ไว้ดึกๆ จะเข้ามาหาอีกทีนะครับกับคลิบ ตำรวจบนดาดฟ้า (แต่ผมว่าเพื่อนๆสมาชิกคงมีใครเซฟเก็บไว้บ้างแหละครับ ช่วยผมด้วยยยยยย เอามาลงที 555+) ตอนนี้ขอตัวก่อนครับ
ปล.ตึกมุม ถนน มีความน่าจะเป็นมากที่สุด กับมุมภาพในคลิบใช่ไหมครับ หรือว่ามีการตัดต่อมาใ่สในคลิปเดียวให้มองว่าอยู่ตึกเดียวกัน บิดเบือนสุดๆถ้าเป็นเช่นนี้

Edited by ฟังทั้งสองฝ่าย, 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:26.

#1318 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:26

ผมก็ดูจากในนี้แหละครับ......ที่ส่งๆกันมาอะครับ ต้องขอโทษด้วยครับ แต่เดี๋ยวจะย้อนหาดูแล้วมาบอกอีกทีครับ
และจากที่ดูแผนที่ ดูหลายๆอย่าง มันไปตก ตึกถัดไปจากตึก3 ที่มีคล้ายๆที่จอด ฮอ.ที่มีเครื่องหมายบวก

เจอแล้วครับ

http://www.youtube.com/watch?v=R9dg0HLO2k0

อ้าว คุณโซก็หาเจอเหมือนกัน ขอบคุณครับ
แก้ไขอีกที เป็นคุณประตูดาวเจอก่อน....ขอบคุณอีกครั้งครับ

Edited by amplepoor, 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:29.

#1319 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:26

ไม่เชื่อตำรวจหน่อยรึครับ อุตส่าห์บอกว่าถ่ายกัน 17.00-17.30 น. :lol: :lol: :lol:

#1320 Diablo

Diablo

ขาประจำ

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:33

เอาอีก...อ้าว แสงเข้าทางตะวันออกเต็มๆ เลย

ฮ่าๆๆๆๆๆๆ....เทคนิคแบบนี้ เด็กๆ เขาเล่นกัน แต๋ม

ด้วยความเคารพนะครับท่านแอม ท่านแต่งรูปนี้มาผมดูผมก็ยังคิดว่ามันมาจากทิศตะวันตกอยู่ดี เพราะทิศตะวันออกมันไฮไลท์ได้ไม่ชัดเจนเลย

ประเด็นคือตอนนี้หลายๆท่านคิดว่าคลิปนี้ถูกตัดต่อมาหรือไม่ครับ (ไม่นับว่าคลิปถูกตัดบางช่วงทิ้งในหลายๆเวอร์ชั่นนะครับ)
ถ้าหากไม่ตัดต่อ(ซึ่งผมคิดว่าไม่ตัดต่อ) ประเด็นคือถ้าคลิปนี้เป็นเช้าวันที่ 20 จริงอย่างที่ท่าแอมวิเคราะห์ ถ้าหากกลัวว่าจะมีการตัดต่อ ผมเอาเฉพาะช่วงที่ซูมเข้าไปหาบุคคลบนรางรถไฟฟ้าแล้วมีการนำเอาภาพมาวิเคราะห์แสง เสียงปืนที่เกิดขึ้นในคลิปช่วงนั้นน่าจะเอามาวิเคราะห์ร่วมด้วย ซึ่งช่วงเช้ามืดของวันที่ 20 ยังมีการยิงต่อสู้หรือไม่ครับ ทหารสามารถเคลียร์พื้นที่ได้เมื่อเวลาเท่าใดของคืนวันที่ 19 เพราะเข้าใจว่าเช้า-สายๆของวันที่ 20 มีการเคลียร์คนออกจากวัดปทุมได้แล้ว

Edited by Diablo, 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:34.

"The price good men pay for indifference to public affairs is to be ruled by evil men."

#1321 Zǐlóng สุภาพบุรุษเสียงสาน

Zǐlóng สุภาพบุรุษเสียงสาน

ขาประจำ

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:51

ด้วยความเคารพนะครับท่านแอม ท่านแต่งรูปนี้มาผมดูผมก็ยังคิดว่ามันมาจากทิศตะวันตกอยู่ดี เพราะทิศตะวันออกมันไฮไลท์ได้ไม่ชัดเจนเลย

ประเด็นคือตอนนี้หลายๆท่านคิดว่าคลิปนี้ถูกตัดต่อมาหรือไม่ครับ (ไม่นับว่าคลิปถูกตัดบางช่วงทิ้งในหลายๆเวอร์ชั่นนะครับ)
ถ้าหากไม่ตัดต่อ(ซึ่งผมคิดว่าไม่ตัดต่อ) ประเด็นคือถ้าคลิปนี้เป็นเช้าวันที่ 20 จริงอย่างที่ท่าแอมวิเคราะห์ ถ้าหากกลัวว่าจะมีการตัดต่อ ผมเอาเฉพาะช่วงที่ซูมเข้าไปหาบุคคลบนรางรถไฟฟ้าแล้วมีการนำเอาภาพมาวิเคราะห์แสง เสียงปืนที่เกิดขึ้นในคลิปช่วงนั้นน่าจะเอามาวิเคราะห์ร่วมด้วย ซึ่งช่วงเช้ามืดของวันที่ 20 ยังมีการยิงต่อสู้หรือไม่ครับ ทหารสามารถเคลียร์พื้นที่ได้เมื่อเวลาเท่าใดของคืนวันที่ 19 เพราะเข้าใจว่าเช้า-สายๆของวันที่ 20 มีการเคลียร์คนออกจากวัดปทุมได้แล้ว

ตำรวจเข้าไปที่วัดปทุมตอน 8.30 ก่อนเข้าไปมีการประสานงานกับทหารเพื่อให้หยุดยิงครับ แสดงว่าช่วงเช้ามึดวันที่ 20 ยังมีการยิงปะทะกันอยู่ครับ
"จนยากแต่มิใช่เห็นเงินทองก็ตาลุก ชาวเสียงสานต้องการดื่มเกียรติ"

งานเสวนาวิชาการ "เหลียวหลัง แลหน้าสู่ 1 ศตวรรษโรงเรียนช่างก่อสร้างอุเทนถวาย คุณค่าที่ควรอยู่"

#1322 NoOaK

NoOaK

ขาประจำ

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:56

ผมเริ่มไม่เข้าใจกับระบบกระบวนการคิดของผมซะแล้วสิครับ ตั้งแต่อ่านกระทู้นี้นะครับ

แต่ดูยังไงก็คิดว่าอาจจะเป็นเย็นวันที่ 19 ก็ได้ แต่ไม่เข้าใจส่วนที่ว่า ถ้าเป็นเย็นวันที่ 19 แล้วทำไมท่าทีของคนตรงนั้นจึงดูสบายๆ

แล้วคนที่น่าจะเยอะมากๆทำไมมันหายไปไหนหมด

ส่วนเรื่องควันกับแสง มันอธิบายให้เป็นรูปลักษณ์ที่ยากกว่านัยของท่าทีของคนนะครับ โอยยยผมงง

#1323 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:57

ประเด็นของผมตือ การทำเลเวลแบบนี้ มันบอกเวลาไม่ได้ เพราะมันเป็นค่าของสีที่ถูกจัดการ
จากรูปเดียวกันแต๋มทำได้ขอบขาวด้านนึง
ผมทำได้เจดีขาวทั้งองค์

คุณมองว่ามีแสงมาทางตะวันตก แต่บอกเวลาได้ใหมครับ และบอกได้ใหมว่าแต๋มกับผมทำอะไร ทำไมถึงไม่เหมือนกัน
แล้วข้อมูลที่สำคัญๆ หายไปหมด ท่านยังคิดว่าจะใช้เป็นข้อพิสูจน์ได้หรือ

เอาใหม่ ผมทำอีกรูป อ้าว แสงเข้าข้างหลังตำรวจ แปลว่ามาจากทิศตะวันออกแน่นอน คือแดดเช้า
เป็นอันประกาศชัยชนะได้เหรอครับ

#1324 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:58

ตำรวจเข้าไปที่วัดปทุมตอน 8.30 ก่อนเข้าไปมีการประสานงานกับทหารเพื่อให้หยุดยิงครับ แสดงว่าช่วงเช้ามึดวันที่ 20 ยังมีการยิงปะทะกันอยู่ครับ

แม้แต่เข้าไปแล้วก็ยังอยู่ ถึงมีเรื่องว่า หัวหน้าตำรวจโวยทำเป็นเท่
ตำรวจมาแล้ว ยังยิงกันอีกหรือ

ขอบคุณที่เตือนความจำครับ แสดงว่า แม้แต่วันที่ 20 แล้ว เสื้อแดงก็ยังไม่สิ้นฤทธิ์
อีกประการ อาจจะเป็นเสียงประทัดยักษ์ก็ได้

Edited by amplepoor, 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:27.

#1325 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:06

"หยดเลือด" จากหัวใจของหญิงคนหนึ่งที่ชื่อ "นิชา หิรัญบูรณะ ธุวธรรม" ที่เขียนสะท้อนถึงความจริงคืนวันนั้นไว้ดูซิว่า
ทหารฆ่าประชาชน หรือโจรแผ่นดินฆ่าทหารกันแน่...!?
คืนนั้น...กว่าเจ้าหน้าที่จะสามารถพาพี่ร่มเกล้าออกจากพื้นที่เกิดเหตุมาถึง โรงพยาบาลพระมงกุฎเกล้า ต้องใช้เวลานานกว่า ๒ ชั่วโมง...พี่ร่มเกล้านอนสงบแน่นิ่งในทันทีที่โดนระเบิด ในมือไม่มีอาวุธใดๆ ไม่สามารถที่จะต่อสู้กับใครได้ แต่คนใจร้ายเหล่านั้นก็ยังไม่ยอมให้รถพยาบาลพาตัวพี่ร่มเกล้าออกมา เพื่อรีบนำส่งโรงพยาบาลซึ่งอาจรักษาชีวิตของพี่ไว้ได้ ทหารทุกคนที่บาดเจ็บและเสียชีวิตในคืนนั้น ต้องถูกถอดเครื่องแบบออก เพื่อไม่ให้คนใจร้ายรู้ว่าเป็นทหาร มิฉะนั้นเขาจะสกัดกั้นไม่ให้ส่งตัวไปรับการรักษาพยาบาล ทหารบางนายถูกลากตัวลงจากรถซึ่งติดเครื่องหมายกาชาด แล้วคนใจร้ายเหล่านั้นก็เข้ามารุมทุบตี จิตใจของคนพวกนี้ยังเป็นมนุษย์อยู่หรือ? การเรียกร้องประชาธิปไตยยังต้องอยู่ในกรอบของศีลธรรม และมโนธรรม บาปมหันต์ต้องตามติดคนบาปอย่างแน่นอน.

ไปเช็คข่าวในช่วงแรกๆ เสียก่อนว่า ภรรยาพ.อ.ร่มเกล้าเคยให้สัมภาษณ์ไว้ว่าอย่างไร
และไปเช็คข้อมูลที่โรงพยาบาลให้ชัดๆ เสียก่อนว่า พ.อ.ร่มเกล้าถูกส่งไปถึงรพ.เมื่อไหร่

เรื่องสกายวอล์คสะอาดไม่ใช่ว่าผมเคยพูดนะครับ
ผมเคยโพสต์ไว้ตั้งนานแล้วแต่คุณ amplepoor และสมช.สรท.ไม่เชื่อผม

หาวันและเวลามาโชว์ซิครับ ผมก็เอามาโชว์แล้ว
http://webboard.seri...100#entry460396

อุตส่าห์ตามมาทวงที่กระทู้นี้ อยากให้ผมตอบที่กระทู้ไหนครับ

กระทู้นี้ซิ กระทู้เก่าหาไม่เจอแล้ว

เงียบ ....สงสัยไม่ช๊อต! ............................................................ บัตรเติมเงิน

Edited by Stargate-1, 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:09.

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#1326 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:11

ประเด็นของผมตือ การทำเลเวลแบบนี้ มันบอกเวลาไม่ได้ เพราะมันเป็นค่าของสีที่ถูกจัดการ
จากรูปเดียวกันแต๋มทำได้ขอบขาวด้านนึง
ผมทำได้เจดีขาวทั้งองค์

คุณมองว่ามีแสงมาทางตะวันตก แต่บอกเวลาได้ใหมครับ และบอกได้ใหมว่าแต๋มกับผมทำอะไร ทำไมถึงไม่เหมือนกัน
แล้วข้อมูลที่สำคัญๆ หายไปหมด ท่านยังคิดว่าจะใช้เป็นข้อพิสูจน์ได้หรือ

เอาใหม่ ผมทำอีกรูป อ้าว แสงเข้าข้างหลังตำรวจ แปลว่ามาจากทิศตะวันออกแน่นอน คือแดดเช้า
เป็นอันประกาศชัยชนะได้เหรอครับ

รูปเดียวกัน ตรงไหนเหรอ poor :unsure: ไม่เอาน่าๆ ... มั่วแล้ว
มันคนละรูปชัดๆ ของผม Cap มาจากคลิป หาตั้งนานกว่าจะเจอเจดีย์ขาวทั้งองค์

"คนพาลไร้สติ มักสร้างเรื่องและหลักฐานเท็จโกหก เพื่อคอยใส่ร้ายอีกฝ่ายหนึ่งเสมอ" :unsure:

นาย ''Starเก๋ง'' ฟันธง!  รถเก๋งขับมายิงเสื้อแดง :lol:      http://webboard.seri...แค/#entry842224   ;      http://webboard.seri...-25#entry408954

#1327 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:22

ไปเจอภาพมา ไม่เกี่ยวกับการชุมนุม

ถ้าเช้าหรือก่อนเที่ยงวัน แสงและเงามันต้องเป็นแบบในภาพ :unsure:

ดูที่เจดีย์และอาคารพารากอนเอาเลย

#1328 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:26

ไม่เชื่อตำรวจหน่อยรึครับ อุตส่าห์บอกว่าถ่ายกัน 17.00-17.30 น. :lol: :lol: :lol:

ผมนะเชื่อตั้งแต่แรกแล้วว่า 19 พค.53 แต่ถ่ายกี่โมงเนี่ยก็ต้องฟังอีกทีหล่ะครับ ถ้าเจ้าตัวพูดเองก็ยิ่งน่าเชื่อเข้าไปอีก จริงไม่จริงรอดูข้อหักล้างครับ

#1329 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:29

รูปเดียวกัน ตรงไหนเหรอ poor :unsure: ไม่เอาน่าๆ ... มั่วแล้ว
มันคนละรูปชัดๆ ของผม Cap มาจากคลิป หาตั้งนานกว่าจะเจอเจดีย์ขาวทั้งองค์

มีคลิบทหารบนรางรถไฟฟ้าอื่น ที่ไม่ใช่ของมะเขือเทศอีกหรือ
แต๋มนี่ มั่วตลอด

อย่าเอาแต่เถียงสิ เอาเนื้อหามาสู้กัน
เสื้อแดงที่น่านับถือเรื่องหลักฐาน จะเหลือไม่ถึงคนแล้วนา.....

#1330 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:33

ผมนะเชื่อตั้งแต่แรกแล้วว่า 19 พค.53 แต่ถ่ายกี่โมงเนี่ยก็ต้องฟังอีกทีหล่ะครับ ถ้าเจ้าตัวพูดเองก็ยิ่งน่าเชื่อเข้าไปอีก จริงไม่จริงรอดูข้อหักล้างครับ

ตอน 5 โมงนี่หนีตายเข้าวัดกันเป็นฝูงไม่ใช่หรือครับ ไหงเห็นเหลืออยู่แค่ 2-3 คน :lol: :lol: :lol:

#1331 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:36

แน๊ะ Poor มันยังจะเถียงได้อีก ของผมทำรูปเองเป็นต้นแบบก่อนจะปรับแสงตั้งนานละ
เก่งจริงเอารูปนี้ไปทำสิ่ ไม่ใช่มามั่วโมเม ว่าภาพคุณก็ทำมาภาพเดียวกันกับผม เอาแต่หัวชนฝาจนบวมปูไปหมดแล้ว

มีใครเคยสังเกตเงาของกลุ่มคนที่อยู่บนดาดฟ้าที่ถ่ายคลิปนี้กันบ้างมั๊ยครับ -_-

ลองดูแล้ว มันบอกอะไรไม่ชัด

เอาอันนี้ดีกว่า
เจดีย์ขาวชัดเจนว่าแสงกระทบมาจากทางซ้ายที่เป็นทิศตะวันตก

Edited by Tam-mic-ra., 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:39.

#1332 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:43

แต๋มเอาข้อมูลมาช่วยอีกแล้ว ขอบใจจัง

เส้นฟ้าล่าง แสดงแนวแดด ทำให้รู้ว่ายังไม่ถึงเที่ยว น่าจะซัก 11 โมง
เป็นวันที่แดดดี น่าถ่ายรูปมาก

เส้นฟ้าเส้นบน แสดงหลืบระหว่างหลังคาที่แสงสองเข้าไปไม่ถึง ก็มืดเป็นธรรมดา
แล้วถ้าหกโมงเย็น ไม่มีแสงมาทางนี้เลย ทำไมคลิบมะเขือเทศถึงได้เห็บขอบปูนขาวใสอย่างนั้นล่ะ

เส้นเขียวบน แสดงตำแหน่งสันปูนโดนแสง
ขอบล่างโดนแสงเต็มๆ เพราะยื่นออกมา แต่ขอบบนแม้ว่าจะโดดเด่น แต่ดันมีด้านที่ไม่โดนแสง ก็เลยมืดกว่า

รูปนี้แสดงให้เห็นว่า แสงแดด เมื่อส่องโดนอาคาร จะทำให้แต่ละส่วนแสดงตัวออกมาไม่เหมือนกัน
แล้วถ้าพระอาทิตย์ตอน 6 โมง จะทำให้โบสถ์หลังนี้ เป็นเหมือนในคลิบมะเขือเทศละหรือ

ขอบคุณข้อมูลคุณภาพจากแต๋มเสื้อแดงว่ะ

55555

#1333 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:44

ตอน 5 โมงนี่หนีตายเข้าวัดกันเป็นฝูงไม่ใช่หรือครับ ไหงเห็นเหลืออยู่แค่ 2-3 คน :lol: :lol: :lol:

งง
มุมกล้องมันเห็นภาคพื้นดินแค่นัั้นก็ควรเอาแค่นั้นแหล่ะครับ :unsure: และคนมันก็หลบไปด้านใน-หลัง กันหมด
ส่วนที่ว่านั่งเล่น 2-3 คน นั่นก็อยู่ลึกเข้าไปวัดเยอะ ตามภาพ 5m โยงบอกไว้

#1334 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:46

แน๊ะ Poor มันยังจะเถียงได้อีก ของผมทำรูปเองเป็นต้นแบบก่อนจะปรับแสงตั้งนานละ
เก่งจริงเอารูปนี้ไปทำสิ่ ไม่ใช่มามั่วโมเม ว่าภาพคุณก็ทำมาภาพเดียวกันกับผม เอาแต่หัวชนฝาจนบวมปูไปหมดแล้ว

เออ

สรุปว่า เจดีย์คุณกับของผม เป็นคนละคลิบกัน....555

เอาๆๆๆๆๆ ถอนๆๆๆๆๆ ไม่เหมือนกันครับ
คนละคลิบครับ

สบายใจหรือยังจ๊ะ

#1335 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:50

งง
มุมกล้องมันเห็นภาคพื้นดินแค่นัั้นก็ควรเอาแค่นั้นแหล่ะครับ :unsure: และคนมันก็หลบไปด้านใน-หลัง กันหมด
ส่วนที่ว่านั่งเล่น 2-3 คน นั่นก็อยู่ลึกเข้าไปวัดเยอะ ตามภาพ 5m โยงบอกไว้

ลึกตรงไหน ขนาดด้านข้างโบสถ์เวลา 17.50 คนยังเพียบอยู่เลย
เว้นซะแต่ว่าต้องมีคลิปใดคลิปหนึ่งที่มั่ว

Edited by Solidus, 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:54.

#1336 เดอะอำมาตย์

เดอะอำมาตย์

อิคคิวเป่าปุ้น

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 17:51

งง

ตะลึง !!! ดู คห. 5m รู้เรื่องด้วย :D :D :D
" เราควรรอให้คนอื่นยอมรับเรา หรือควรทำให้เราเป็นที่ยอมรับของผู้อื่น "

#1337 Gop

Gop

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:16

ขออภัยครับ จะดูอย่างเดียวแล้ว เจอเมนต์นี้เข้าไป น้ำพุ่งเลย

หลักฐานไม่เคยโกหก (Gilbert Grissom C.S.I.)<p>Beneath this mask there is more than flesh. Beneath this mask there is an idea, Mr. Creedy, and ideas are bulletproof.

#1338 dec9h

dec9h

ขาประจำ

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:24

อ้อ ส่วนเรื่องหยาบไม่หยาบนะ ไม่ใช่ประเด็นใหญ่ ประเด็นใหญ่คือเรื่องที่เรา ๆ ท่าน ๆ ถกกัน ส่วนใครจะใช้ภาษาแบบไหนก้อสุดแล้วแต่ แต่ของให้อยู่ในประเด็น และ ไม่หยาบเกินไป ผมไม่เห็นคำพูดไหนของ คุณแอมป์ ที่จะหยาบเลย เค้าตีตรงจุด ไม่หนีประเ็ด็น แต่คุณกลับหนีประเด็น ไม่ตอบคำถาม เบี่บงเบนไปเรื่องอื่น

ผมอยากถามครับ หลักฐานของเสื้อแดงที่คุณว่่า เค้าแน่นกว่านะครับ ไหนละ ผมไม่เห็นมีหลักฐานอะไร สิงห์ก้อเอาคลิปคนตาย 6 ศพมาให้ดู แต่มันไม่ได้เกียวกัน เพราะกระทู้ี้เค้าวิเคราะห์เรื่อง คลิปทหารบนรางรถไฟฟ้า ไม่ใช่คนตาย 6 ศพ

ขอตรงนี้นิดนึง คุณลองโดนบ้างมั้ยครับ กระทู้นี้ไม่ใช่ครั้งแรก โน่น ไปตามดูเลยกระทู้เรื่องคุณวสันต์

เคยโดนด่าว่าบ้องตื้น ด่าว่าแกล้งโง่ ทั้งๆที่พยายามใช้เหตุผลแล้ว โดนกล่าวหาว่ามีจุดประสงค์แอบแฝง แล้วล่าสุดก็มาด่าว่าใจหยาบแต่ปากหวานอีก

เชิญเลยครับ ลองโดนบ้างแล้วจะรู้ ไม่หยาบก็เรื่องของคุณ

ส่วนเรื่องหลักฐาน เดี๋ยวจะลงตามมา ส่วนใหญ่ก็อยู่ในนี้แหละครับ

เรื่องหยาบหรือไม่ ผมคงตัดสินให้ไม่ได้นะครับ สำหรับผมๆ เข้าใจคุณ นะครับ แต่ขอให้คุณ อยู่ในสติอย่าให้ความอคติมาครอบงำครับ คุณจะเห็นด้วยหรือเห็นต่างจากคุณแอม ก็ไม่ว่าครับ ผมขอให้ยึดมั่นในความถูกต้องก็พอครับ :)
  • Gop likes this

#1339 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:38

เรื่องหยาบหรือไม่ ผมคงตัดสินให้ไม่ได้นะครับ สำหรับผมๆ เข้าใจคุณ นะครับ แต่ขอให้คุณ อยู่ในสติอย่าให้ความอคติมาครอบงำครับ คุณจะเห็นด้วยหรือเห็นต่างจากคุณแอม ก็ไม่ว่าครับ ผมขอให้ยึดมั่นในความถูกต้องก็พอครับ :)

ขอบคุณครับ

เอาเป็นว่า ถ้าคุณก็อบเห็นว่า บ้องตื้นเป็นคำหยาบคายสำหรับคุณ ผมก็ขอโทษและขอถอนนะครับ เรื่องจะได้จบ สมาชิกจำนวนมากไม่สบายใจกับท่าทีที่เกิดขึ้น ก็ขอให้มองข้ามไป มุ่งสู่ประเด็นที่ว่า

ผมผิดหรือเปล่า ที่ระบุว่าคลิบมะเขือเทศลวงโลก ถ่ายเช้าวันที่ 20 พค.. เป็นพอ
อนึ่ง ต่อให้ผมผิด ก็ไม่ได้ทำให้เรื่องวิถีกระสุนลวงโลกที่ฆ่า 6 ศพ กลายเป็นกระสุนจากทหารไปได้นะครับ อย่าได้กังวล

#1340 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:50

ขอโทษและขอถอนเป็นด้วยเหรอหว้ะ ไม่อยากเชื่อว่าคนเดียวกัน
ใครเอา Log in ของ poor มันมาโพสต์ป่าวเนี่ย :D

#1341 RaRa

RaRa

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:23

ขอโทษและขอถอนเป็นด้วยเหรอหว้ะ ไม่อยากเชื่อว่าคนเดียวกัน
ใครเอา Log in ของ poor มันมาโพสต์ป่าวเนี่ย :D

นี่คือตัวอย่าง ที่แดง ไม่ทำ และ ไม่กล้าทำไง :lol: :lol:

#1342 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:37

อย่าโพสอย่างนี้เลยค่ะท่านแต๋ม
คนตามอ่านกระทู้นี้ไม่น้อยนะคะ

พี่แอมขอโทษและขอถอน ก็สุภาพบุรุษมาก เชื่อว่าออกมาจากใจจริง ขอให้เป็นเช่นนั้น
ท่าน Gop ก็ขอให้อภัยในเรื่องคำคำนี้ ส่วนเนื่้อหาก็ให้ถกเถียงต่อไปในประเด็นอย่างที่ทำกัน

ขออภัยที่เข้ามาแทรก รู้สึก comfortable ขึ้นกับท่าทีในครั้งนี้
กลับไปอ่านอย่างเดียวต่อ..

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#1343 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:41

งง

ลึกตรงไหน ขนาดด้านข้างโบสถ์เวลา 17.50 คนยังเพียบอยู่เลย
เว้นซะแต่ว่าต้องมีคลิปใดคลิปหนึ่งที่มั่ว

ดูแล้วมุมกล้องน่าจะเห็นแค่ตรงที่คนนั่งเล่นแหล่ะครับ ส่วนอื่นๆถูกรางรถไฟบังหมด และมันก็ไม่แน่ว่า 2 คลิปถ่ายเวลาเดียวกันเป๊ะๆนะครับ

เพิ่งไปเห็นคำบรรยายคลิป Youtube ของคลิป ล่าง บอกว่าเสียงปืนเริ่มดังตอน 17.50 น. ตามที่คุณ So บอก จริงๆด้วย เพิ่งรู้
เมื่อวานผมเอามาลงที่นี่เองด้วยซ้ำ แต่ไม่ได้อ่าน ขอบคุณครับ เดี๋ยวต่อไป ต้องลองตามหาเสียงปืน แต่ละคลิป ว่าตรงกันช่วงไหนบ้าง

http://youtu.be/nv0bpnXEmW8

The sound of weapons fire began around 5:50pm, and we took cover near a wall. The 1st video showing the people running form the gunfire was taken from this location, near the souvenier shop.

Edited by Tam-mic-ra., 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:47.

#1344 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:55

แต๋มเอ๋ย ถ้าขอโทษคือการแก้ปัญหา ทำไมจะไม่ทำล่ะ

ผมไม่ได้นามสกุลชินวัตรเสียหน่อย

#1345 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:58

อย่าโพสอย่างนี้เลยค่ะท่านแต๋ม
คนตามอ่านกระทู้นี้ไม่น้อยนะคะ

พี่แอมขอโทษและขอถอน ก็สุภาพบุรุษมาก เชื่อว่าออกมาจากใจจริง ขอให้เป็นเช่นนั้น
ท่าน Gop ก็ขอให้อภัยในเรื่องคำคำนี้ ส่วนเนื่้อหาก็ให้ถกเถียงต่อไปในประเด็นอย่างที่ทำกัน

ขออภัยที่เข้ามาแทรก รู้สึก comfortable ขึ้นกับท่าทีในครั้งนี้
กลับไปอ่านอย่างเดียวต่อ..

ใครก็รู้ว่าผมแซว Poor เล่นๆ คงไม่เป็นไรหรอก ว่าแต่ประโยคของคุณข้างบนนี่ หนักกว่าผมอีกนะนั่น :unsure: :D :D

#1346 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:58

The sound of weapons fire began around 5:50pm, and we took cover near a wall. The 1st video showing the people running form the gunfire was taken from this location, near the souvenier shop.

เปิดเรื่องวันนี้มาก็แปลบอกไว้แล้ว แต่มันชัดเจนว่านักข่าวคนนี้พูดเท่าที่เขาเจอ
เพราะกระสุนนัดแรกมันตั้งแต่บ่าย ที่หน้าวัด ที่น้องเกดแหวกฝูงชนเข้ามาช้วย

แล้วคลิบของเขาก็เป็นแดดเช้า....แต่เล่าซะยังกับเป็นเหตุการณ์ต่อเนื่องไปถึงตอนแอนดีถูกยิงแล้วเขาเข้าไปสัมภาษณ์

#1347 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:02

ใครก็รู้ว่าผมแซว Poor เล่นๆ คงไม่เป็นไรหรอก ว่าแต่ประโยคของคุณข้างบนนี่ หนักกว่าผมอีกนะนั่น :unsure: :D :D

ผมไม่ได้คิดเลยนะ พอคุณสะกิดถึงเห็น
คุณคิดว่าเมื่อผมกล้าขอโทษคน ผมจะเห็นคำพูดพวกนี้เป็นอย่างไรหรือ
:unsure: :D :D

#1348 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:15

ผมไม่ได้คิดเลยนะ พอคุณสะกิดถึงเห็น
คุณคิดว่าเมื่อผมกล้าขอโทษคน ผมจะเห็นคำพูดพวกนี้เป็นอย่างไรหรือ

คนที่กล้าขอโทษคน จะเห็นว่า ขอให้เป็นเช่นนั้น ไม่ใช่คำหนักอะไรเลยสำหรับคนปากจัดที่หนักแน่น (แรงขึ้นไปอีก!)
ก็แค่คำยืนยันธรรมดา
ใครก็รู้ว่าเราแซวพี่แอมเล่นๆ เหอๆ

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#1349 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:51

กลับมาเรื่องแสง
เอารูปมาให้ดูว่า แดดบ่าย หน้าบันต้องมืด
ใครไม่เห็นด้วย ผมก็ห้ามความคิดของท่านไม่ได้นะครับ ก็ขอให้คิดต่อไป

#1350 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

ตอบ 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 20:57

ที่ฝรั่งบอก ก็ยังแปลกๆ ว่าทำไมบอกว่าเริ่มได้ยินตอนเวลา 5.50 PM.

เพราะ คุณ Solidus บอกว่า " ไม่เชื่อตำรวจหน่อยรึครับ อุตส่าห์บอกว่าถ่ายกัน 17.00-17.30 น." ซึ่งผมเห็นในคลิปช่วงต้นๆ ก็มีเสียง(คล้ายปืน)แล้ว

และจากคำให้การ นายจักรพงษ์ พนาสิริวรภัทร์ ก็บอกว่ามีเสียงปืน ก่อนหน้าหรือราวๆ 17.00 น.

http://www.khaosod.c...EEzTURrMU5RPT0=
ขณะที่นายจักรพงษ์ พนาสิริวรภัทร์ เบิกความสรุปว่า รู้จักกับนายอัฐชัย ผู้เสียชีวิตที่ 2 เพราะเรียนหนังสือด้วยกันที่มหาวิทยาลัยรามคำแหง ร่วมชุมนุมมาตั้งแต่เดือนมี.ค.2553 มีหน้าที่เป็นการ์ดนปช. ดูแลบริเวณด้านข้างของเวทีชุมนุม แยกราชประสงค์ ในวันที่ 19 พ.ค.2553 ยังทำหน้าที่การ์ดตามปกติ ช่วงบ่ายเริ่มได้ยินเสียง ปืนมาจากทางสวนลุมฯ จากนั้นไม่นานแกนนำประกาศยุติการชุมนุม ตนกับนายอัฐชัย พร้อมด้วยเพื่อนอีกคน พากันเดินไปทางแยกมาบุญ ครองเพื่อจะกลับบ้าน แต่ได้ยินผู้ชุมนุมคนอื่นบอกว่าเจ้าหน้าที่ไม่ให้ผ่านออกไป จึงพากันกลับมาที่วัดปทุมฯ ขณะนั้นเสียงปืนดังมาจากแยกเฉลิมเผ่า และไม่เห็นว่าใครยิง

นายจักรพงษ์เบิกความต่อว่า จากนั้นเวลา 17.00 น. มีคนบอกว่าให้ข้ามไปอยู่ฝั่ง ร.พ.ตำรวจ จะปลอดภัยกว่า พวกเราตัดสินใจจะข้ามไป ปรากฏว่ามีเสียงปืนดังขึ้น จึงหมอบลงกับพื้น ส่วนนายอัฐชัยวิ่งอยู่บนเกาะกลางถนนใต้รางรถไฟฟ้า จังหวะนั้นได้ยินเสียงคนตะโกนว่ามีคนถูกยิง เมื่อหันไปดูพบว่าเป็นนายอัฐชัย ก่อนมีคนช่วยเหลือนำเข้าไปในวัด จนกระทั่งนายอัฐชัยเสียชีวิต จึงโทรศัพท์แจ้งให้พี่สาวนายอัฐชัยทราบ แม้ไม่เห็นว่าใครเป็นคนยิง แต่ระหว่างที่วิ่งหลบกระสุนอยู่ เห็นคนแต่งกายชุดลายพรางอยู่ตรงแยกเฉลิมเผ่า และถึงแม้ว่าพวกเราจะเป็นการ์ดนปช. แต่ทุกคนไม่พกอาวุธ และไม่ได้ต่อสู้กับเจ้าหน้าที่

ดังนั้น ตอนนี้ผมเชื่อไว้ก่อนว่าเสียงปืนรอบๆวัด ดังตั้งแต่ หลัง 4โมงเย็นแน่นอน
อันนี้นอกประเด็นกระทู้

แต่ข้อกระทู้จริงๆ เจอภาพเจดีย์ขาว กับภาพชุด "ไม่มีทางเห็นหลอดไฟที่พารากอน" ก็ปิดทู้ได้แล้วมั้ง

Edited by Tam-mic-ra., 2 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:12.

ผู้ใช้ 6 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 6 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน