Jump to content

- - - - -

ทหารบนรางรถไฟฟ้า 19 พค. คลิบมะเขือเทศลวงโลก

• Please log in to reply
2640 ความเห็นในกระทู้นี้

#1501 son

son

ขาประจำ

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:34

มีอะำไร หรือ แดงแท้ๆ แห่งเสรีไทย

พูดภาษาคน.....อย่ามาพูดภาษาควาย....โชว์โง่แถวนี้............

ใคร หรือ ที่กำลัง

โชวโง่ แดงแท้แท้แห่งเสรีไทย

กรู.....คุยกับควาย.....ไม่รู้เรื่อง...
ไม่ต้อง....เอาเขา....มาสะกิด.....
เก็บไว้ให้นกเอี้ยง...เกาะ...ดีแล้ว.... :D .........

เราใส่ ตัวอักษร(หรือบรรยายภาพ) ลงใน --ภาพ-- ด้วยหรือ

แดงแท้แท้แห่งเสรีไทย

เรื่องของมิง.....ตำรวจ...ไม่จับมิงหรอก...จะใส่ไม่ใส่.......
อ้อ........ลืมไป.....ควายใส่ไม่เป็น....งั้นรอคนมาใส่ให้ละกัน..555555555......

....โง่...
......หน้าด้าน...

...หน้ามึน.....
...หน้าทน.......

ถ้าประเทศไหนประชาชนไม่ยุ่งเกี่ยวกับการเมืองถึง30% ประเทศนั้นอยู่ใกล้กับระบอบเผด็จการ

#1502 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:39

ไม่ใช่ครับ ท่านson (มันเป็นภาพที่ท่าน sonสงสัย แต่ ยังไม่ได้ลงข้อความ)
1. ภาพในคลิป ที่เห็นตึก ctw ที่มีควัน ให้สังเกตว่า ตึก ctw จะมี ส่วนที่หุบเป็นช่อง ควันในคลิป อยู่ในส่วนที่ลอยขึ้นมา ยังไม่ปกคลุม แต่อยู่ขอบแล้ว ถูกต้องไหมครับ
2. ภาพนิ่ง ที่ ไม่มีตึก cpn ให้สังเกตว่า ตึก ctw จะมี ส่วนที่หุบเป็นช่อง ควันในคลิป อยู่ในส่วนที่ลอยขึ้นมา ปกคลุมบางส่วนยังไม่ทั้งหมด ถูกต้องไหมครับ
3. ภาพนิ่ง ที่ มีตึก cpn ให้สังเกตว่า ตึก ctw จะมี ส่วนที่หุบเป็นช่อง ควันในคลิป อยู่ในส่วนที่ลอยขึ้นมา ปกคลุมทั้งหมด แทบมองไม่เห็น ถูกต้องไหมครับ
ซึ่งผมคิดว่า กระทู้นี้ ถ้าจะ ปิด ง่ายมาก ใครสามารถซูม ตรงจุดที่ อยู่ในคลิป ในภาพนิ่ง ภาพที่2 แล้วมองเห็นว่ามีคนยืนอยู่ และ ท่าทาง จำนวนก็เหมือนกับที่เห็นในคลิป ก็แสดงว่า คลิปตำรวจถ่ายวันที่ 19ครับ(เพราะ เรื่องควันผมคิดว่ามันต่อเนื่อง ตำรวจบนตึกก็ยังคงต้องอยู่บนนั้น)
ส่วนเนื้อหา คงเอาไป แย้งในความคิดเห็นอื่นคงไม่ได้ เพราะ ในหลายอย่างในคลิปนั้น อาจจะถูกดัดแปลง เพราะมีข้อสงสัย ในเรื่องวัน เหมือนกันในคลิป แต่เป็นจุดอื่น เช่น ควัน เช่นแสงแดด กระทบวัตถุ ฯลฯ

เก็ท ละครับ

ผมว่า มันอยู่ที่มุมภาพอย่างทีท่านว่าจริง ๆ บ้างที่ได้ระบุตำแหน่งได้ คงจะสามารถระบุได้ว่า ควันควรจะอยู่ตรงไหนบ้าง

อืมมมมมมมมมมมมม

ภาพที่ถ่ายกว้าง ๆ มันไม่ใช่ตำแหน่งเดียวกับคลิบ ทำให้การมองอาจจะเปลี่ยนไป

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#1503 No more

No more

ขาประจำ

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:43

Red shirts in the cyber world are merely contract posters.

That's why they have lost every political debate every time.

These dumb fucks are worthless pieces of shit.

:(

Red shirts perhaps were not born idiots, but are acting idiotically and will die idiots. What a poor creature!

Red shirts in the cyber world are merely contract posters. These dumb fucks are worthless pieces of shit.

Stupidity and incompetence of the walking botox will run have run Thailand to the ground.

The magnitude of this disaster would have decreased exponentially if proper water management had been applied in time like since the inception of the Bang-Ra-Kum model.

#1504 ฟังทั้งสองฝ่าย

ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:51

จัดภาพให้ท่าน sonครับ ตามนี้เลยครับ

Attached Images

#1505 ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:57

ไม่ใช่ครับ ท่านson (มันเป็นภาพที่ท่าน sonสงสัย แต่ ยังไม่ได้ลงข้อความ)
1. ภาพในคลิป ที่เห็นตึก ctw ที่มีควัน ให้สังเกตว่า ตึก ctw จะมี ส่วนที่หุบเป็นช่อง ควันในคลิป อยู่ในส่วนที่ลอยขึ้นมา ยังไม่ปกคลุม แต่อยู่ขอบแล้ว ถูกต้องไหมครับ
2. ภาพนิ่ง ที่ ไม่มีตึก cpn ให้สังเกตว่า ตึก ctw จะมี ส่วนที่หุบเป็นช่อง ควันในคลิป อยู่ในส่วนที่ลอยขึ้นมา ปกคลุมบางส่วนยังไม่ทั้งหมด ถูกต้องไหมครับ
3. ภาพนิ่ง ที่ มีตึก cpn ให้สังเกตว่า ตึก ctw จะมี ส่วนที่หุบเป็นช่อง ควันในคลิป อยู่ในส่วนที่ลอยขึ้นมา ปกคลุมทั้งหมด แทบมองไม่เห็น ถูกต้องไหมครับ
ซึ่งผมคิดว่า กระทู้นี้ ถ้าจะ ปิด ง่ายมาก ใครสามารถซูม ตรงจุดที่ อยู่ในคลิป ในภาพนิ่ง ภาพที่2 แล้วมองเห็นว่ามีคนยืนอยู่ และ ท่าทาง จำนวนก็เหมือนกับที่เห็นในคลิป ก็แสดงว่า คลิปตำรวจถ่ายวันที่ 19ครับ(เพราะ เรื่องควันผมคิดว่ามันต่อเนื่อง ตำรวจบนตึกก็ยังคงต้องอยู่บนนั้น)
ส่วนเนื้อหา คงเอาไป แย้งในความคิดเห็นอื่นคงไม่ได้ เพราะ ในหลายอย่างในคลิปนั้น อาจจะถูกดัดแปลง เพราะมีข้อสงสัย ในเรื่องวัน เหมือนกันในคลิป แต่เป็นจุดอื่น เช่น ควัน เช่นแสงแดด กระทบวัตถุ ฯลฯ

เก็ท ละครับ

ผมว่า มันอยู่ที่มุมภาพอย่างทีท่านว่าจริง ๆ บ้างที่ได้ระบุตำแหน่งได้ คงจะสามารถระบุได้ว่า ควันควรจะอยู่ตรงไหนบ้าง

ภาพที่ถ่ายกว้าง ๆ มันไม่ใช่ตำแหน่งเดียวกับคลิบ ทำให้การมองอาจจะเปลี่ยนไป

แต่อย่างพึ่งเอาไปใช้ บอกว่า ทหารยิงนะครับ
คลิปนี้อาจจะ มีการตัดต่อ เพื่อใส่ร้ายทหาร ซึ่งจุดสงสัยต่อไป คือ......เรื่องควัน ที่มาจากคลิปของ ท่าน Bird ที่ควัน ลอยผ่านหน้าห้างไป ตามแนวถนน แต่ ในคลิปกับมีอยู่ภาพที่ มีควันปกคลุมปิด จนมองไม่เห็นตัวห้าง ซึ่ง ถ่ายจากในตัววัด ตรงหน้าโบสถ์ หันหน้าเข้าหาห้าง และ แสงแดด น่าจะเวลาใกล้เคียง กับ แสงแดดในคลิปของท่าน Bird ก็คงต้อง หาข้อแย้งกันต่อไปครับ

#1506 mmmmm

mmmmm

ขาประจำ

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:11

เห็นถาม หา ---ควัน---

รูปประกอบ (ภาพ -ควัน- + ภาพตึก 3D จาก Google Earth)

#1507 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:12

เก็ท ละครับ

แต่อย่างพึ่งเอาไปใช้ บอกว่า ทหารยิงนะครับ
คลิปนี้อาจจะ มีการตัดต่อ เพื่อใส่ร้ายทหาร ซึ่งจุดสงสัยต่อไป คือ......เรื่องควัน ที่มาจากคลิปของ ท่าน Bird ที่ควัน ลอยผ่านหน้าห้างไป ตามแนวถนน แต่ ในคลิปกับมีอยู่ภาพที่ มีควันปกคลุมปิด จนมองไม่เห็นตัวห้าง ซึ่ง ถ่ายจากในตัววัด ตรงหน้าโบสถ์ หันหน้าเข้าหาห้าง และ แสงแดด น่าจะเวลาใกล้เคียง กับ แสงแดดในคลิปของท่าน Bird ก็คงต้อง หาข้อแย้งกันต่อไปครับ

ครับ ผมก้อว่ามีการตัดต่อ หรือ จัดฉากใ้ห้ดูเหมือนทหารยิง โดยตัดบางส่วนออกไปเพื่อให้คนเข้าใจว่า เป็นวันที่ 19 เย็น และ ทหารยิงประชาชน

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#1508 สิงห์สนามหลวง

สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:47

คน (อีกครั้งหนึ่ง)

แหล่งข่าว
http://www.facebook....108803452497532

https://twitter.com/...tus/14283154101
รักคนเสื้อแดง

#1509 son

son

ขาประจำ

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:48

เห็นภาพ....แล้วครับ......ขอถามว่า.....
ถ้าภาพนิ่ง....2ภาพ.....ไม่ได้ถ่ายเวลา...เดียวกับคลิป.........
จะซูมเจอ.....คนที่ขึ้นไปถ่ายคลิป...ไหมครับ.............
เมื่อไม่เจอ....และข้อที่ว่า....ไม่ได้ถ่ายเวลาเดียวกัน.......
จึงใช้เป็นข้ออ้าง.....ไม่ได้ว่า.....ไม่เจอคนถ่ายคลิป......
ในภาพวันที่19.....แสดงว่าคลิปต้องเป็นวันที่20.......
เพราะ.......ภาพกับคลิป......ถ่ายกันคนละช่วงเวลา............
จึงยังสมควร.....ต้องหาข้อ...พิสูจน์กันต่อไปว่า...คลิป..ถ่าย19หรือ20.........

ถ้าประเทศไหนประชาชนไม่ยุ่งเกี่ยวกับการเมืองถึง30% ประเทศนั้นอยู่ใกล้กับระบอบเผด็จการ

#1510 สิงห์สนามหลวง

สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 01:22

มีอะไรในกอไผ่บ้าง มาดูกัน

https://twitter.com/...tus/14280845973
รักคนเสื้อแดง

#1511 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 01:42

Red shirts in the cyber world are merely contract posters.

That's why they have lost every political debate every time.

These dumb fucks are worthless pieces of shit.

ไม่รู้เขาด่าแดงคนไหน แต่ไม่ใช่ผมแน่นอน เพราะผมไม่ได้โพสต์หลาย Rep ละ
ผมว่าไอหรั่งมันด่า แดงคว๊าย son แน่เลย เพราะอยู่ห่างกัน 2 rep เอง :D :D :D

"คนพาลไร้สติ มักสร้างเรื่องและหลักฐานเท็จโกหก เพื่อคอยใส่ร้ายอีกฝ่ายหนึ่งเสมอ" :unsure:

นาย ''Starเก๋ง'' ฟันธง!  รถเก๋งขับมายิงเสื้อแดง :lol:      http://webboard.seri...แค/#entry842224   ;      http://webboard.seri...-25#entry408954

#1512 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 01:53

"ข้อมูลที่ไม่น่าจะปฎิเสธได้ "

Posted Image"ข้อมูลที่ไม่น่าจะปฎิเสธได้ "

ผสมด้วยข้อมูลรอบๆด้าน แสดงว่านี่เป็นการถ่ายตอนเย็นวันที่ 19 พค.2553 แน่นอน

เห็น Poor บอกไม่เห็นแสง เลยขุดมารีรันอีกรอบ

ผมฟันธงแล้วว่า ถ่ายเย็นวันที่ 19 พค และดูจากคลิปตำรวจ ไม่เจอร่องรอยการตัดต่อ หลายคลืปมายำรวมกันเลย
ใครยังมีข้อมูลว่าเป็นตอนเย็นวันอื่นไหม ?????

"คนพาลไร้สติ มักสร้างเรื่องและหลักฐานเท็จโกหก เพื่อคอยใส่ร้ายอีกฝ่ายหนึ่งเสมอ" :unsure:

นาย ''Starเก๋ง'' ฟันธง!  รถเก๋งขับมายิงเสื้อแดง :lol:      http://webboard.seri...แค/#entry842224   ;      http://webboard.seri...-25#entry408954

#1513 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 01:56

------

Edited by Tam-mic-ra., 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 01:56.

#1514 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 07:06

มีอะไรในกอไผ่บ้าง มาดูกัน

https://twitter.com/...tus/14280845973

ทวิสต์ของ eakkaeak รายงานมาตอนบ่าย 2.25 เป็นไปได้รึว่าไหม้หนักขนาดนั้น ใช้เวลาดับในเวลาซักชั่วเดียว

ถ้าพอมีสมองมั่งก็น่าจะคิดได้แล้ว.....ต้องปรับปรุงนิสัยดื้อด้านแล้วน๊ะสิงห์

มันจะกี่ ทวิสต์ จะน่าเชื่อถือกว่าหน่วยงานที่รับผิดชอบ รวมทั้งผู้บริหารของเซ็ลทรัลเองได้รึ

ถ้ามันเป็นการเผายาง ควันดำ ๆ คงเข้าวัดไปวัด มืดน่าเกลียดเลยเชียว

ข่าวลงฉบับเช้าวันที่ 20 เช้า นั่นหมายถึงมีการเช็คมาแล้ว

แถมมีลำดับเวลาให้อีก ....สิงห์เลิกมั่วเลิกแถเถอะ...

วันที่ 20 พฤษภาคม พ.ศ. 2553 เวลา 08:30:21 น

ก่อนหน้านี้ เวลา 22.55 น. วันที่ 19 พฤษภาคม ผู้สื่อข่าวรายงานว่า ที่ห้างเซ็นทรัลเวิลด์ซึ่งถูกไฟไหม้มานานหลายชั่วโมงหลังจากที่ถุกกลุ่มคนเสื้อแดงวางเพลิง ขณะนี้ในจุดที่เป็นของห้างเซน มีการทรุดตัวลง ทำให้หลายฝ่ายวิตกกังวลว่า อาจถล่มพังลงมาทั้งหมด ในขณะที่เปลวเพลิงก็เริ่มลดลงแต่ยังไม่สงบดี โดยพบว่าเ พลิงได้ลุกไหม้น่าจะทำให้ห้างเสียหายทั้งหมดแล้ว

ปลัดกทม.รับเซ็นทรัลเวิลด์ถล่ม ไหม้นานกว่า6ชั่วโมง

เวลา 21.13 น. วันที่ 19 พฤษภาคม นายพงศ์ศักติฐ์ เสมสันต์ ปลัดกรุงเทพมหานคร(กทม.) เปิดเผยว่า ได้รับรายงานจากเจ้าหน้าที่ดับเพลิงในพื้นที่ ห้างเซ็นทรัลเวิลด์ ว่า มีความเป็นกังวลว่า ตึกเซ็นทรัลเวิลด์ 8 ชั้นอาจจะถล่ม เนื่องจากได้ถูกเพลิงไหม้ตั้งแต่เวลา 15.00 น. และเจ้าหน้าที่ดับเพลิง เพิ่งเข้าพื้นที่เมื่อช่วงหัวค่ำที่ผ่านมา ได้เนื่องจากมีความไม่ปลอดภัยก่อนหน้านี้ อย่างไรก็ตาม ขณะนี้เจ้าหน้าที่ได้ใช้วิธีการฉีดเพลิงเลี้ยงรอบๆพื้นที่ เพื่อสกัดกั้นเพลิงที่ลุกไหม้อย่างต่อเนื่อง และมีมาตรการรองรับกรณีอาคารเกิดถล่มลงมา

(เจ้าหน้าที่เข้าไปดับเพลิงไม่ได้ แล้วไฟมันจะดับได้ยังตอนบ่ายสาม)

รถดับเพลิงเพิ่งเข้าดับเพลิงเซ็นทรัลเวิลด์ ตอน 20.45 น. เหตุถูกมือมืดยิงสกัดกั้น

พญ.มาลินี สุขเวชชวรกิจ รองผู้ว่าราชการกรุงเทพมหานคร(กทม.) กล่าวเมื่อค่ำวันเดียวกันว่า เหตุเพลิงไหม้จากเหตุจลาจลภายหลังรัฐบาลเข้าสลายผู้ชุมนุม และ แนวร่วมประชาธิปไตยต่อต้านเผด็จการแห่งชาติ(นปช.) ประกาศยุติชุมนุมเมื่อช่วงบ่ายที่ผ่านมา นั้นมีเพลิงไห้แล้วกว่า 27 จุด

รองผู้ว่าฯ กทม.กล่าวว่า ในส่วนของห้างสรรพสินค้าเซ็นทรัลเวิลด์ ซึ่งเป็นอาคาร 8 ชั้นได้เกิดเพลิงไหม้ตั้งเมื่อเวลา 15.00 น. นั้น เมื่อเวลา 20.35 น. ที่ผ่านมา รถดับเพลิงของสำนักป้องกันและบรรเทาสาธารณภัย เพิ่งเข้าพื้นที่เพื่อระดมฉีดน้ำดับเพลิงได้ เนื่องจากระหว่างเกิดเหตุตลอดทั้งวันได้มีมือมืดได้ยิงกระสุนจากที่สูง สกัดกั้นไม่ให้รถเข้าทำงานในพื้นที่ ส่วนอาคารร้านค้าและธนาคารบริเวณสยาม และโรงหนังสยามและโรงหนังลิโด้ที่เกิดเพลิงไหม้นั้น ขณะนี้สามารถควบคุมเพลิงได้แล้ว 70-80 เปอร์เซ็นต์

.....................

ผู้บริหารเซ็นทรัลเครียดจัด ไฟไหม้เสียหายหนัก

ผู้บริหารระดับเครือเซ็นทรัลเปิดเผย"มติชนออนไลน์" เมื่อเวลา 20.20 น วันที่ 19 พฤษภาคมว่า ขณะนี้ห้างเซ็นทรัลเวิล์ด ยังคงมีไฟลุกไหม้อยู่เท่าที่ทราบทุกชั้นเสียหายเกือบทั้งหมดเพราะหลังจากที่เจ้าหน้าที่ของห้างเข้าไปดับไฟ ก็มีคนเข้าไปวางเพลิงใหม่โดยที่ทางเจ้าหน้าที่ทหารยังไม่สามารถเข้าไปในบริเวณสี่แยกราชประสงค์ได้ เนื่องจากมีคนคอยซุ่มยิงอยู่

"จากความเสียหาย คาดว่า ต้องปิดกิจการนานหลายเดือนหรืออาจนานเป็นปี ตอนนี้คณะผู้บริหารเครียดมาก"ผู้บริหารระดับสูงของเครือเซ็นทรัลครวญ

http://www.matichon....&grpid=00

Edited by 55555, 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 07:14.

#1515 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 08:06

ภาพจากไหนไม่รู้
ขยาย 1000% จากรูปข้างล่าง
ไม่ทราบว่า แคปภาพมาจากที่เดียวกันหรือเปล่า ทำไมดูไม่เหมือนกัน

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#1516 overtherainbow

overtherainbow

เมพ

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 08:06

เก็ท ละครับ

ครับ ผมก้อว่ามีการตัดต่อ หรือ จัดฉากใ้ห้ดูเหมือนทหารยิง โดยตัดบางส่วนออกไปเพื่อให้คนเข้าใจว่า เป็นวันที่ 19 เย็น และ ทหารยิงประชาชน

เก็ท ละครับ

งานเยอะ
ต้องมานั่งตามอ่าน คอมก็พิการ ตั้งใจจริงๆนะเนี่ย

ผ่านมาสามสิบเอ็ดหน้า
ขอถามว่า สืบจากศพ มีวิถีกระสุน เป็นความขัดแย้งกับพยานและหลักฐานว่า ทหารทำ ไม่ว่าอย่างไรก็ตีประเด็นนี้ตกไปไม่ได้
แม้ว่าคลิปมะเขือเทศ จะเฟค ตัดต่อ แสงเงา แสงอาทิตย์เช้าผสมเย็น และควันไฟ ทุกสภาพการเกิดและดับ ของไฟ
ก็ไม่เห็นจะพิสูจน์ได้ว่าวิถีกระสุนแบบในร่างศพ จะมาจากทหารบนที่สูงแบบนั้นได้ นี่นา
งั้นก็ขอแต่ละฝ่ายสรุป การวิเคราะห์เหตุผลที่ทำให้เชื่อว่าคลิปนี้ปลอมแปลงตัดต่อ หรือคลิปนี้เป็นการถ่ายทำในเวลาเดียวกันเพื่อความน่าเชื่อถือว่าวันที่ 19 ทหารทำจริงๆ
ถ้าเป็นอจ ออกข้อสอบต้องขอร้องว่า เอาสาระสั้นๆ ถ้ามีแต่รูปไม่มีอธิบาย แปลว่าไม่มีอะไรจะพูด ส่งกระดาษปล่าวมางั้นๆพอเป็นพิธี

#1517 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 08:37

ไม่ทราบว่า แคปภาพมาจากที่เดียวกันหรือเปล่า ทำไมดูไม่เหมือนกัน

ถ่ายราวตากผ้าเหรอ ทำไมไม่เห็นคนสักกะคน

ตากผ้านะ ใช้เวลาทั้งวันทั้งคืน แถมตากไว้วัน 2 วันก้อได้

ถ้าซูมแล้วเห็นคนว่าไปอย่าง แต่มีแค่ราวตากผ้าเนี่ยนะ

ไม่ควายคิดไม่ได้นะเนี่ย

#1518 Diablo

Diablo

ขาประจำ

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 08:40

พอดีหารูปคล้ายๆกันไปเจอไฟล์ใหญ่ของภาพคล้ายกันมาครับ

อันนี้ crop แล้วขยาย 200% บริเวณดาดฟ้าที่คาดว่าน่าจะเป็นจุดที่ใช้ถ่ายคลิปของตำรวจ ผมว่ามีวัตถุที่ลักษณะน่าจะเป็นบุคคลใส่เสื้อสีขาวอยู่บนดาดฟ้านะครับ

ส่วนอันนี้เป็นลิ้งรูปต้นฉบับขนาดใหญ่ ขนาดประมาณ 2.2mb (ประมาณ 12m px) ซึ่งคาดว่าน่าจะถ่ายก่อนรูปคล้ายกันที่โพสในกระทู้นี้ครับ เพราะดูจากกระจกรูปสามเหลี่ยมของ Zen ยังไม่ไหม้ไฟ

Edited by Diablo, 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 08:46.

"The price good men pay for indifference to public affairs is to be ruled by evil men."

#1519 son

son

ขาประจำ

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:07

ไม่รู้เขาด่าแดงคนไหน แต่ไม่ใช่ผมแน่นอน เพราะผมไม่ได้โพสต์หลาย Rep ละ
ผมว่าไอหรั่งมันด่า แดงคว๊าย son แน่เลย เพราะอยู่ห่างกัน 2 rep เอง :D :D :D

ใครซี้ๆกะคว๊ายควาย son ช่วยบอกเรื่องตึกหาย ให้มันหายบ้องตื้นที :D :D :D
หรือเรื่อง ถ่ายทอดไม่สด แต่ ดันมีคำว่า L i v e อยู่มุมขวาของทีวี หรือพาดข้อความบอกว่ารายงานสด ทำให้เราเข้าใจผิดว่าสดได้เยอะแยะไปถ้าไม่ไได้ยินเสียงพากษ์น่ะ :D
และตอนนั้นผมก็ไม่ได้กล่าวหาว่าไม่สด ... แค่ขอ Link Video ที่มาของภาพนั้น จากคุณ Solidus

เอ้า.....อยากให้ประจาน.....งั้นผมจัดให้.................
ที่คุณแต๋มเค้ากักขฬะ.....กับผม........ไม่ใช่อะไรหรอกครับ...........
เพราะผมดันเคยไปเรียกเค้าว่า.......กระจอกแต๋ม......มันก็เลยแค้น..55555555555.....

กระจอกแต๋ม.....อัลไซเมอร์....หึหึ...........
พูดเมื่อ...วันก่อน.......

...คำว่า L i v e มันก็ไม่แน่ว่าสดนะครับ...

...พูดเมื่อกี๊นี้เลย...

....และตอนนั้นผมก็ไม่ได้กล่าวหาว่าไม่สด...

http://webboard.seri...100#entry474399

ตอนสาย ๆ ของวันที่ 20 พอเห็นทิศทางแสงและเงาได้

เพิ่งเข้ามาอ่านเลย งงๆ
1.ขอ Link วิดีโอที่มาของภาพ ด้วยครับ เพราะบางที คำว่า L i v e มันก็ไม่แน่ว่าสดนะครับ เทปเอามา Replay หรือเปล่า ต้องให้เบาะแสไปดูกันด้วยครับ
2.ทิศทางแสงและเงาคืออะไร ? ไปทางไหน ? สื่ออะไรครับ

โถ ๆ ๆ ๆ แต๋มนี่ก้อบ้องตื่น น่าตบกระโหลกซะจริง

เค้าก้อบอกแล้วว่า ภาพสดจากวัดปทุม ดันหาว่าเค้าเอาเทปมา replay

เห็นตัวหนังสือ หรือเปล่าว่ะเนี่ย

ส่วนข้อ 2 นะ เค้าต้องการจะสื่อว่า แสงแดดมันส่องทางไหนเวลากี่โมง เพื่อจะได้เดาได้ว่า เวลากี่โมง

โถ ๆ ๆ สมละที่เค้าเรียกว่าควาย

ปล. ขอโทษครับที่หยาบ แต่มันเหลือทน

นี่เหรอครับ.....คนที่เสนอหน้ามาอธิบาย...ภาพรั่วของหนมสาคูให้ผม...........
กระจอกแต๋ม....กล้ากล่าวหาเขาว่า.....เอาเทปมาReplay.........
แต่ดันไม่แหกตาดู....ให้ทั่วภาพ........ถ้ามันReplay.....
เขาจะ.....เขียนว่า...ประมวลภาพ..เหตุการณ์...วันที่...เวลา........
จะไม่มีคำว่า.....ภาพสด...หรือ...รายงานสด.....ครับ...............
คราวหลัง....อย่าเสนอหน้า....อีกนะครับ...อายว่ะ......555555555555......
...........
.......
..............
......
.................

#1520 son

son

ขาประจำ

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:08

"ข้อมูลที่ไม่น่าจะปฎิเสธได้ "

Posted Image"ข้อมูลที่ไม่น่าจะปฎิเสธได้ "

ผสมด้วยข้อมูลรอบๆด้าน แสดงว่านี่เป็นการถ่ายตอนเย็นวันที่ 19 พค.2553 แน่นอน

เห็น Poor บอกไม่เห็นแสง เลยขุดมารีรันอีกรอบ

ผมฟันธงแล้วว่า ถ่ายเย็นวันที่ 19 พค และดูจากคลิปตำรวจ ไม่เจอร่องรอยการตัดต่อ หลายคลืปมายำรวมกันเลย
ใครยังมีข้อมูลว่าเป็นตอนเย็นวันอื่นไหม ?????

ใครซี้ๆกะคว๊ายควาย son ช่วยบอกเรื่องตึกหาย ให้มันหายบ้องตื้นที :D :D :D
หรือเรื่อง ถ่ายทอดไม่สด แต่ ดันมีคำว่า L i v e อยู่มุมขวาของทีวี หรือพาดข้อความบอกว่ารายงานสด ทำให้เราเข้าใจผิดว่าสดได้เยอะแยะไปถ้าไม่ไได้ยินเสียงพากษ์น่ะ :D
และตอนนั้นผมก็ไม่ได้กล่าวหาว่าไม่สด ... แค่ขอ Link Video ที่มาของภาพนั้น จากคุณ Solidus

เอ้า.....อยากให้ประจาน.....งั้นผมจัดให้.................
ที่คุณแต๋มเค้ากักขฬะ.....กับผม........ไม่ใช่อะไรหรอกครับ...........
เพราะผมดันเคยไปเรียกเค้าว่า.......กระจอกแต๋ม......มันก็เลยแค้น..55555555555.....

กระจอกแต๋ม.....อัลไซเมอร์....หึหึ...........
พูดเมื่อ...วันก่อน.......

...คำว่า L i v e มันก็ไม่แน่ว่าสดนะครับ...

...พูดเมื่อกี๊นี้เลย...

....และตอนนั้นผมก็ไม่ได้กล่าวหาว่าไม่สด...

http://webboard.seri...100#entry474399

ตอนสาย ๆ ของวันที่ 20 พอเห็นทิศทางแสงและเงาได้

เพิ่งเข้ามาอ่านเลย งงๆ
1.ขอ Link วิดีโอที่มาของภาพ ด้วยครับ เพราะบางที คำว่า L i v e มันก็ไม่แน่ว่าสดนะครับ เทปเอามา Replay หรือเปล่า ต้องให้เบาะแสไปดูกันด้วยครับ
2.ทิศทางแสงและเงาคืออะไร ? ไปทางไหน ? สื่ออะไรครับ

โถ ๆ ๆ ๆ แต๋มนี่ก้อบ้องตื่น น่าตบกระโหลกซะจริง

เค้าก้อบอกแล้วว่า ภาพสดจากวัดปทุม ดันหาว่าเค้าเอาเทปมา replay

เห็นตัวหนังสือ หรือเปล่าว่ะเนี่ย

ส่วนข้อ 2 นะ เค้าต้องการจะสื่อว่า แสงแดดมันส่องทางไหนเวลากี่โมง เพื่อจะได้เดาได้ว่า เวลากี่โมง

โถ ๆ ๆ สมละที่เค้าเรียกว่าควาย

ปล. ขอโทษครับที่หยาบ แต่มันเหลือทน

นี่เหรอครับ.....คนที่เสนอหน้ามาอธิบาย...ภาพรั่วของหนมสาคูให้ผม...........
กระจอกแต๋ม....กล้ากล่าวหาเขาว่า.....เอาเทปมาReplay.........
แต่ดันไม่แหกตาดู....ให้ทั่วภาพ........ถ้ามันReplay.....
เขาจะ.....เขียนว่า...ประมวลภาพ..เหตุการณ์...วันที่...เวลา........
จะไม่มีคำว่า.....ภาพสด...หรือ...รายงานสด.....ครับ...............
คราวหลัง....อย่าเสนอหน้า....อีกนะครับ...อายว่ะ......555555555555......
...........
.......
......
.................

#1521 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:23

ผมถามนิดนึงครับ
ถ้ามาจากแยกราชประสงค์ โรงหนังสยามเลยธนาคารกรุงเทพไปใช่มั้ยครับ??

ผมก็เพิ่งนึกถึงประเด็นนี้ได้
ซึ่งจะยิ่งย้ำว่า เป็นการถ่ายหลังไฟดับ

ทั้งตรงธนาคาร และที่อยู่ถัดธนาคารออกไป

เวลาที่ไหม้ก็คือบ่ายแก่ๆ จนควบคุมเพลิงได้ตอนตีสอง
ช่วงหกโมงเย็นนี่ น่าจะกำลังลุกโชน

ต้องหารายงานทีมดับเพลิงมาประกอบครับ
ดูเหมือนคุณศร หรือคุณมังกือจเอาลงไว้ที่กระทู้ท่านโจ

I need to ask stupid questions -

According to K Gop question, where exactly is the โรงหนังสยาม? In the Red circle or the Green circle? because somehow it sounds like it's in the Red circle to me. And if it is, can the yellowish- orange color in the Yellow circle be fire?

If the picture was not taken on the night of the 19th, it should then be taken around the morning of the 20th, since there were still smoke? Then, how fast could the sky walk be cleaned? It'd still be too fast to clean it on the morning (or late afternoon, depending on when the smoke stopped) of the 20th..

When was the smoke stopped? depending on the answer, the question above might be different...

มีคนเคยถามว่าในวงเหลืองคืออะไร ไฟไหม้ (หรือแสงทองกระทบตึก)

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#1522 son

son

ขาประจำ

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:51

ตื่นมา...เมาเมา....มึนมึน...ฝากภาพไว้ก่อน...........

#1523 son

son

ขาประจำ

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:52

#1524 son

son

ขาประจำ

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:53

#1525 son

son

ขาประจำ

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:53

คลิป...เยอะแยะ....เดี๋ยว....ค่อยดู....
http://www.pongrat.c...o-clip-bangkok/

#1526 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:38

เหอะ สิงห์สนามหลวงบอกไฟดับตั้งแต่บ่ายสามแล้ว....

คลิ๊ปข้างบนผมเอามาจากลิ้งค์ของคุณ son

:lol:

#1527 ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:40

พอดีหารูปคล้ายๆกันไปเจอไฟล์ใหญ่ของภาพคล้ายกันมาครับ

อันนี้ crop แล้วขยาย 200% บริเวณดาดฟ้าที่คาดว่าน่าจะเป็นจุดที่ใช้ถ่ายคลิปของตำรวจ ผมว่ามีวัตถุที่ลักษณะน่าจะเป็นบุคคลใส่เสื้อสีขาวอยู่บนดาดฟ้านะครับ

ส่วนอันนี้เป็นลิ้งรูปต้นฉบับขนาดใหญ่ ขนาดประมาณ 2.2mb (ประมาณ 12m px) ซึ่งคาดว่าน่าจะถ่ายก่อนรูปคล้ายกันที่โพสในกระทู้นี้ครับ เพราะดูจากกระจกรูปสามเหลี่ยมของ Zen ยังไม่ไหม้ไฟ

ครับ ก็ต้องพิสูจน์กันต่อไป
แต่.....ขอถามเรื่องเวลาครับ ในคลิปนั้น ภาพที่จับเห็นตึกctw โดยประมาณ ณ.เวลาที่ 1.48 และถ่ายยาวไปจนหมดคลิป ที่4.52 เวลา สามนาทีนั้น ควันสามารถ เกิดขึ้นได้มากเท่ากับภาพที่เห็นตึกcpnไหม..........ถ้าได้ แล้วทำไม ถึงไม่มีลักษณะคล้ายคนยืนติดขอบกำแพง เหมือนในภาพนี้
(ภาพที่คนนำมาแย้งนะครับ ความเห็นที่ #1515)

#1528 Diablo

Diablo

ขาประจำ

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:37

ภาพจากความเห็นที่ 1515 นั้นถ่ายหลังจากภาพนี้ครับ คาดว่าน่าจะเป็นชั่วโมง เพราะรูปนี้กระจกสามเหลี่ยมยังไม่ติดไฟ ประเด็นคือเป็นไปได้ว่าตำรวจที่ถ่ายคลิปบนดาดฟ้าอาจจะช่วงเวลา 15.00-16.00 น. ไม่ใช่ช่วงหัวค่ำครับ
"The price good men pay for indifference to public affairs is to be ruled by evil men."

#1529 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:13

(รูปบน)
(รูปล่าง)

ภาพบนนายสิงห์ฯเอามาจากไหนไม่ทราบ แต่ภาพล่างนำมาจาก คห.1504 http://webboard.seri...500#entry477217 (รูปที่ 2)
นำมาขยาย (ดูที่มุมขวาล่างใกล้ๆเวลาของจอคอมฯ) 400% แล้ว กด ctrl + เพื่อขยายเพิ่มเป็น 1000%
จะเห็นว่าต่างกับรูปที่นายสิงห์ฯนำมา

ลองทำกับรูปที่ 3 ก็เปลียนไปกันเช่นกัน ไม่มีคนใส่เสื้อสีแดง และ จานดาวเทียม แดง และขาว ตรงกลางของรุปด้วย

คนเสื้อขาวที่เห็นนั้นอยู่ตรงไหนครับ ขนาดความสูงเท่าไหร่ เท่าที่ นายสิงห์ฯเอามา สีแดงๆนั้นที่วงสีเหลืองเอาไว้ก็มีความสูงมากๆ

#1530 ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:26

ภาพจากความเห็นที่ 1515 นั้นถ่ายหลังจากภาพนี้ครับ คาดว่าน่าจะเป็นชั่วโมง เพราะรูปนี้กระจกสามเหลี่ยมยังไม่ติดไฟ ประเด็นคือเป็นไปได้ว่าตำรวจที่ถ่ายคลิปบนดาดฟ้าอาจจะช่วงเวลา 15.00-16.00 น. ไม่ใช่ช่วงหัวค่ำครับ

ช่วยให้ข้อมูลเพิ่มเติมด้วยครับว่า กลุ่มควัน ในคลิป เกือบจะเข้าปกคลุมส่วนที่เป็นช่องของตึก และภาพต่อมา เริ่มปกคลุมแล้ว ถ้าพูดถึงไฟ ก็มาครึ่งหนึ่งในส่วนด้านล่างที่เป็นกระจกสามเหลี่ยม และ ภาพต่อมาปกคลุมจนมิด ถ้าพูดถึงไฟ ก็เต็มส่วนล่างแล้ว
ในหลักการข้อวิเคราะห์ส่วนนี้ น่าจะใช้เวลาเท่าไหร่ของไฟไหม้ ตามรูปทั้งสอง

#1531 Zǐlóng สุภาพบุรุษเสียงสาน

Zǐlóng สุภาพบุรุษเสียงสาน

ขาประจำ

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:26

ไม่น่าใช่ครับ โรงหนังสยามไหม้พีคสุดและถล่มลงช่วงประมาณสี่โมงเย็นครับ ถ้าช่วงนั้นสยามต้องควันท่วมไม่ใช่หยิมๆ แบบในคลิปครับ
"จนยากแต่มิใช่เห็นเงินทองก็ตาลุก ชาวเสียงสานต้องการดื่มเกียรติ"

งานเสวนาวิชาการ "เหลียวหลัง แลหน้าสู่ 1 ศตวรรษโรงเรียนช่างก่อสร้างอุเทนถวาย คุณค่าที่ควรอยู่"

#1532 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:01

ไปอ้างแหล่งข่าวมั่ว ๆ มาอีก....ผมแปะข่าวนี้ไม่รู้กี่ทีแล้ว ยังจะโชว์ทืบอยู่ได้..ไม่รู้จะมั่วไปถึงไหน

เอาแปะที....

http://www.matichon....&grpid=00

ผมตั้งใจเอาจากมติชนเลย ....สื่อที่สิงห์เชื่อถือที่สุด...

รองผู้ว่าฯ กทม.กล่าวว่า ในส่วนของห้างสรรพสินค้าเซ็นทรัลเวิลด์ ซึ่งเป็นอาคาร 8 ชั้นได้เกิดเพลิงไหม้ตั้งเมื่อเวลา 15.00 น. นั้น เมื่อเวลา 20.35 น. ที่ผ่านมา รถดับเพลิงของสำนักป้องกันและบรรเทาสาธารณภัย เพิ่งเข้าพื้นที่เพื่อระดมฉีดน้ำดับเพลิงได้ เนื่องจากระหว่างเกิดเหตุตลอดทั้งวันได้มีมือมืดได้ยิงกระสุนจากที่สูง สกัดกั้นไม่ให้รถเข้าทำงานในพื้นที่ ส่วนอาคารร้านค้าและธนาคารบริเวณสยาม และโรงหนังสยามและโรงหนังลิโด้ที่เกิดเพลิงไหม้นั้น ขณะนี้สามารถควบคุมเพลิงได้แล้ว 70-80 เปอร์เซ็นต์

ส่วนของที่สยาม 20.35 ในข่าวเดียวกัน ดับไปได้ แค่ 70-80 ....

:lol:

แสดงว่า ภาพที่ไม่มีควัน น่าจะหลังจากไฟดับแล้ว แต่เนื่องจาก ดับไฟ 70-80% เวลา20.35 น. มันมีดแล้ว คงต้องสรุปว่า ภาพไม่มีควันนั้น เป็นตอนเช้า หรือ หลังจากนั้น และ จากที่บอกกันว่ามีเสียงปืนในคลิป ก็คง เป็นไปตามที่ท่านแอมเคยลงไว้ ตอนที่ตำรวจเข้าไปพาผู้ชุมนุมออกมาจากวัดไป สตช. ว่า "ตำรวจมาแล้ว ยังไม่หยุดยิงอีกหรือ" เสียงปืนอาจจะเป็นของอันนี้ก็ได้ น่าจะประมาณนี้ ได้ไหมครับ

เราไม่ได้เห็นภาพว่าเสียงปื่นมาจากไหน ก็เป็นไปได้หมดครับ..

อาจจะเป็นเสียงปืน(ซึ่งผมเชื่อว่าไม่ได้ยิงมาจากทหาร แต่ตั้งใจยิงผู้ชุมนุมในวัด)

หรืออาจจะเป็นเสียงปืนจากคลิ๊ปข้างล่าง (ช่วงวินาทีแรก ๆ )
(ในกรณีที่ไม่ใช่เป็นคลิ๊ปตัดต่อซึ่งเอาเสียงมาใส่ที่หลังบางช่วง)

ทหารจะยิงกับใคร ถ้าไม่มีกลุ่มติดอาวุธอยู่หน้าวัด...เดินเข้าไปเฉย ๆ ไม่ดีกว่าหรือ

มีศพคนใส่กางเกงลายพรางนอนอยู่บนเสื่อด้วย (คนนี้อาจถูกทหารยิงตายจริง ๆ ก็ได้)

Edited by 55555, 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:09.

#1533 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:39

[b]หรืออาจจะเป็นเสียงปืนจากคลิ๊ปข้างล่าง (ช่วงวินาทีแรก ๆ )[/b]
(ในกรณีที่ไม่ใช่เป็นคลิ๊ปตัดต่อซึ่งเอาเสียงมาใส่ที่หลังบางช่วง)

หวี่55555 มั่วแล้ว ดูจากในภาพนั่นน่าจะเป็นข้างสวนลุม ช่วงเช้ามากกว่า
คนละเรื่องเลย ตบหวี่มันส์ดีจัง :D :lol:

#1534 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:57

มีธุระติดพัน

มาลงชื่อขอบคุณทุกท่านไว้ก่อนครับ
จะเสื้อสีใหน ถ้าช่วยกันหาความจริง ท่านหล่อมากสำหรับผม

#1535 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 21:58

[b]หรืออาจจะเป็นเสียงปืนจากคลิ๊ปข้างล่าง (ช่วงวินาทีแรก ๆ )[/b]

หวี่55555 มั่วแล้ว ดูจากในภาพนั่นน่าจะเป็นข้างสวนลุม ช่วงเช้ามากกว่า
คนละเรื่องเลย ตบหวี่มันส์ดีจัง :D :lol:

ถ้าไม่ใช่ก็ไม่ใช่ ....เพราะผมก็ไม่แน่ใจ...ไม่เห็นจะต้องอะไรเลยแต๋ม บนคลิ๊ปมันเขียนว่าวัดปทุม...ผมก็ดูว่ามันคล้าย ก็แค่นั้นเอง

โดนตบเกรียนมาหลายทีอะดิ ถึงอาฆาตเลยอะดิ........

ดูการเขียน ออกอาการดีใจ เหมือนเด็กได้กินไอติมเลย

แต่ไอ้คลิ๊ปฝรั่งผมเขียนไปนี่เงียบเป็นเป่าสากเลยเน๊อะ..

เสียงปืนมัน 5.27 ...เป็นใครยิงกับใคร แล้วทหารเข้ามาหลังหกโมง ทำไมไม่มีเสียงปืน..

:D

#1536 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:21

ถ้าไม่ใช่ก็ไม่ใช่ ....เพราะผมก็ไม่แน่ใจ...ไม่เห็นจะต้องอะไรเลยแต๋ม บนคลิ๊ปมันเขียนว่าวัดปทุม...ผมก็ดูว่ามันคล้าย ก็แค่นั้นเอง

โดนตบเกรียนมาหลายทีอะดิ ถึงอาฆาตเลยอะดิ........

ดูการเขียน ออกอาการดีใจ เหมือนเด็กได้กินไอติมเลย

แต่ไอ้คลิ๊ปฝรั่งผมเขียนไปนี่เงียบเป็นเป่าสากเลยเน๊อะ..

เสียงปืนมัน 5.27 ...เป็นใครยิงกับใคร แล้วทหารเข้ามาหลังหกโมง ทำไมไม่มีเสียงปืน..

:D

แต๋ม...ก็เป็นแบบนี้ประจำแหล่ะครับท่าน55555

อะไรที่พอจะงับได้ก็งับเอาไว้ก่อน

อย่าไปใส่ใจพวกตุ๊ดแต๋วเลยครับ... :lol: :lol:

เอารูปมาฝากครับ เห็นท่าน55555 คุยเรื่องเวลาที่โรงหนังสยามกับคุณสิงห์

รูปนี้กี่โมงแล้วครับ.......... :D
at 21.30.jpg

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#1537 RaRa

RaRa

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:27

ดูรูปกันเล่นๆครับ....... ;)
และ
สองรูปนี้ถ่ายตอนกี่โมงดีครับ... :lol:

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#1538 RaRa

RaRa

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:32

ดูรูปกันต่อดีกว่าครับ... ;)
เข้าไปใกล้อีกหน่อย
แล้วสองรูปนี้ถ่ายกี่โมงดีครับ... :lol:

Edited by RaRa, 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:32.

#1539 RaRa

RaRa

ตอบ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:47

ขอความร่วมมือ son และ เพื่อนๆ ของ son ด้วย!!!

ขอขัดจังหวะนิดนึงนะครับ ( อีกครั้งหนึ่ง )

สำหรับ son และ เพื่อนเสื้อแดงของ son

เวลาจะ Quote กันไปๆมาๆ

ไม่ต้องเอารูปมาทั้งหมดก็ได้ มันเกะกะ

เอาแค่ประเด็นที่ต้องการจะถกกันก็พอนะครับ

หรือว่าเพราะผมเขียนเกิน 3 บรรทัด ซึ่งไม่ตรง - จริต - กับพวก son และเพื่อนของเค้า -_- -_-

#1540 mmmmm

mmmmm

ขาประจำ

ตอบ 5 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:31

---

---

---

---

---
---

#1541 mmmmm

mmmmm

ขาประจำ

ตอบ 5 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:41

--

สาคู ครับ ไม่มีอะไรจะโต้แย้ง แต่ทำไมต้องปิดตัวอักษรของคุณแอมป์ด้วย

ทำได้แค่นี้เหรอ

ว้า

ผิดหวังจริง ๆ

ต่อจาก #1540

เป็นการ

เฉลย วง สีเขียว

Edited by mmmmm, 5 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:43.

#1542 RaRa

RaRa

ตอบ 5 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:55

ต่อเลยครับ คุณ 5m ยังเหลือรูปผมอีก 2 รูปนะครับ

แล้วก็อย่าลืมให้ความร่วมมือในการโพสต์นะครับ... ;)

อ้อ...แล้ว ที่เฉลยว่า ไอ้รูป "วงกลมเขียว" ที่คุณ 5m ว่านี่

ผมจะแน่ใจได้ไงว่าเป็น "สปอร์ตไลท์" ดวงเดียวกันครับ :)

#1543 mmmmm

mmmmm

ขาประจำ

ตอบ 5 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 01:01

ต่อเลยครับ คุณ 5m ยังเหลือรูปผมอีก 2 รูปนะครับ

แล้วก็อย่าลืมให้ความร่วมมือในการโพสต์นะครับ... ;)

อ้อ...แล้ว ที่เฉลยว่า ไอ้รูป "วงกลมเขียว" ที่คุณ 5m ว่านี่

ผมจะแน่ใจได้ไงว่าเป็น "สปอร์ตไลท์" ดวงเดียวกันครับ :)

การตอบ คือ ตามรูป แนบท้าย

ขนมสาคู กลับไปนอนที่ลากดำนาเหอะครับ คุณไม่มีคุณภาพพอจะสู้ด้วยหลักฐานใน สรท.หรอก เพราะที่นี่ไม่มีเสื้อแดงหลับหูหลับตาอวยพวกคุณ

แต่ ได้
รูปการตั้งกระทู้แปลกๆ -แยก- หลักฐานข้อเท็จจริง --กับ-- จินตนาการ55 --ออกจากกัน--

สาคูไม่ติดใจเรื่องวันที่ 19 แล้วเหรอฮะ :huh:

ตัวอักษร --ในรูป-- เป็น -คำถาม- อยู่แล้ว

หรือ จะช่วย...... จน --ลืม--อ่าน

#1544 RaRa

RaRa

ตอบ 5 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 01:07

การตอบ คือ ตามรูป แนบท้าย

ไปเอารูปจาก Street view - Google Earth มาแบบนี้

มันยืนยันได้เหรอครับ......ว่าเป็นเวลาเท่าไหร่ จากคลิป???

แล้วเป็น ดวงเดียวกันหรือเปล่า ก็ไม่รู้.... -_-

อ้อ..ผมขอความร่วมมือไปแล้วกรุณาช่วยกันปฏิบัติด้วยนะครับ เพื่อส่วนรวม!!!

#1545 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 5 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 01:14

นั่นสิ ผมยังงงเลยว่า มันเป็นดวงเดียวกันเหรอ

#1546 RaRa

RaRa

ตอบ 5 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 01:14

May 20.jpg

แล้วสามรูปนี้เวลาเท่าไหร่ วันที่เท่าไหร่??...ทำไมควันขโมงแบบนั้น :lol: :lol:

#1547 RaRa

RaRa

ตอบ 5 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 01:18

ก่อนนอนขอฝากไว้อีกรูปก็แล้วกันนะ.... ;)

เจอทหารบนรางรถไฟฟ้าด้วย................... :o

ทหารพวกนี้อยู่บนรางรถไฟฟ้าบริเวณไหน??

แล้วเวลาเท่าไหร่ ของวันไหน กันนะเนี่ย....... :lol: :lol:

#1548 mmmmm

mmmmm

ขาประจำ

ตอบ 5 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 01:36

เรียกว่า ตอบไปก็เสีย..........เปล่าๆ
เพราะ แค่ถามไปอย่างนั้น
และจะมีคำถาม -เรื่อยเปื่อย- ไปเลยๆ

ตกลง เรา(mmmmm)ตั้งกระทู้

"ทหารบนรางรถไฟฟ้า 19 พค. คลิบมะเขือเทศลวงโลก"

หรือ

#1549 mmmmm

mmmmm

ขาประจำ

ตอบ 5 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 01:51

ยังไม่ทันไร

#1550 yoshikiryuichiro

yoshikiryuichiro

คุณธรรมในความหมายของคุณคืออะไร

ตอบ 5 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 02:30

ก่อนนอนขอฝากไว้อีกรูปก็แล้วกันนะ.... ;)

เจอทหารบนรางรถไฟฟ้าด้วย................... :o

ทหารพวกนี้อยู่บนรางรถไฟฟ้าบริเวณไหน??

แล้วเวลาเท่าไหร่ ของวันไหน กันนะเนี่ย....... :lol: :lol:

ผมจำบริเวณนี้ได้ นี่มันแถวๆ เซ็นทรัลชิดลม ไม่ใช่เวิลด์เทรด

แถมสภาพรอบข้างก็ไม่น่าใช่วันที่ 19 น่าจะถัดมาอีก 2-3วันมากกว่า

สภาพรอบ ๆ ของ เซ็นทรัลชิดลม(ไม่มีระบบ real time)
http://maps.google.c...=12,4.89,,0,1.7

Edited by yoshikiryuichiro, 5 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 02:36.

大一大万大吉 一人が皆のため 皆が一人のために尽くせば 天下は幸せになれる...これが私の正義!! เมื่อคนๆหนึ่งทำทุกอย่างเพื่อทุกๆคน และทุกๆคนจะทำทุกอย่างเพื่อคนๆนั้นเมื่อใด เมื่อนั้นแผ่นดินจะร่มเย็นเป็นสุขนี่คือคุณธรรมของชั้น!!

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน