Jump to content

- - - - -

ทหารบนรางรถไฟฟ้า 19 พค. คลิบมะเขือเทศลวงโลก

• Please log in to reply
2640 ความเห็นในกระทู้นี้

#1601 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 5 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:35

ดูจากภาพ ซ้ายมือคลิปตำรวจ ควันมันขาวๆบางๆแบบนั้น และทิศลมตอนนั้นลอยไปหลังอาคาร ไม่งั้นเราคงเห็นควันบังหน้าอาคารแล้ว(ยังมีคนในนี้เห็นหลอดไฟเลย)

ดังนั้นภาพขวามันจะไปเห็นควันได้ยังไงครับ ไหนจะถ่ายย้อนแสงแบบนั้น ถ้าควันดำยังน่าพอมองเห็นบ้าง

ทีนี้ที่เป็นไปได้แบบเอาใจหน่อย คือภาพคู่บนถ่ายวันที่ 20 พค.53 ทั้งคู่
ทีมันก็เจอรูปล่างนี้หักล้างอีก ไม่หักล้างจุดนี้ก่อน แล้วโผล่มาสงสัยอันใหม่อีกทีละคนๆ แถมบางคนก็ไม่อ่านดีๆก่อน แบบนี้กระทู้มันเลยยาวแบบนี้ :unsure:

ผมสรุป คลิปตำรวจ มันเป็นเย็นวันที่ 19 แน่นอน จะสงสัยไขว้ไปมาอีกทำไมครับ

คุณแต๋ม กรุณาอย่ามา สรุป ง่ายๆ แบบ "ใช้จินตนาการส่วนตัว" แบบนี้

ที่นี่เราคุยกันด้วย เหตุผล และ หลักฐาน ไม่เอาจินตนาการส่วนตัวครับ <_< <_<

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#1602 ฟังทั้งสองฝ่าย

ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 5 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:40

ดูจากภาพ ซ้ายมือคลิปตำรวจ ควันมันขาวๆบางๆแบบนั้น และทิศลมตอนนั้นลอยไปหลังอาคาร ไม่งั้นเราคงเห็นควันบังหน้าอาคารแล้ว(ยังมีคนในนี้เห็นหลอดไฟเลย)

ดังนั้นภาพขวามันจะไปเห็นควันได้ยังไงครับ ไหนจะถ่ายย้อนแสงแบบนั้น ถ้าควันดำยังน่าพอมองเห็นบ้าง

ทีนี้ที่เป็นไปได้แบบเอาใจหน่อย คือภาพคู่บนถ่ายวันที่ 20 พค.53 ทั้งคู่
ทีมันก็เจอรูปล่างนี้หักล้างอีก ไม่หักล้างจุดนี้ก่อน แล้วโผล่มาสงสัยอันใหม่อีกทีละคนๆ แถมบางคนก็ไม่อ่านดีๆก่อน แบบนี้กระทู้มันเลยยาวแบบนี้ :unsure:

ผมสรุป คลิปตำรวจ มันเป็นเย็นวันที่ 19 แน่นอน จะสงสัยไขว้ไปมาอีกทำไมครับ

คุณแต๋ม กรุณาอย่ามา สรุป ง่ายๆ แบบ "ใช้จินตนาการส่วนตัว" แบบนี้

ที่นี่เราคุยกันด้วย เหตุผล และ หลักฐาน ไม่เอาจินตนาการส่วนตัวครับ <_< <_<

อันนี้ก็ไม่ได้อ่าน แต่ ก็ไม่ขอสรุปตามท่านแต๋มนะครับ สำหรับผม ซูมภาพเท่านั้น และ ใช้เหตุผล ในการ วิเคราะห์ แย้งกัน ว่าถึงความน่าจะเป็น ถ้าภาพ ซูมได้มากสุดแล้ว แต่ยังมองไม่ชัด ซึ่ง มันน่าเชื่อถือ รองลงมา จากตัวคลิปจริง ที่มีวันเวลาบ่งบอก
ปล.ในแนวทางของผมนะครับ ส่วนใครจะใช้ แนวทางไหนในการตัดสิน ก็ว่ากันไปครับ

#1603 RaRa

RaRa

ตอบ 5 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:42

อ่านมา 30 กว่าหน้า...เอาละคลิ๊ปตัดต่อ ไม่ตัดต่อ ก็เถียงกันไป...

แล้วสรุปว่าทหารยิงจากรถไฟฟ้ายังไง

:)

ปัญหาโลกแตกครับ ตอบยาก พอๆกับ ไก่กับไข่อะไรเกิดก่อนกัน .............หมายถึง ยิงยังไงจากรถไฟฟ้านะครับ เพราะจะห้อยตัว น้องเกดจะหกสูง อะไรก้ว่ากันไป มันเป็นจินตนาการ ที่ต้องสร้างให้ได้ สำหรับ ฝ่ายที่กล่าวอ้างในเรื่องนี้ .....ซึ่งคงต้องรอดูกันต่อไป ว่าความน่าเชื่อถือในสิ่งที่กล่าวอ้าง จะ มีมากน้อยแค่ไหน แต่คงยากที่จะหาเจอ เพราะ ขัดแย้งมากในกระสุนนัดปัญหา

"ไม่ใช่ปัญหาโลกแตก" นะครับ เรื่องนี้สามารถพิสูจน์กันได้นะครับ!!!

อย่าไปสรุปแบบนั้น คำตอบแบบนั้นมันจะไปเหมือนที่ "ลากดำนา" นะครับ

ลองดูรูปนี้สิครับ ว่าเป็นไปได้ไหม??

แนวยิงแบบนี้ และ คนโดนยิงอยู่ท่านี้... -_-

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#1604 RaRa

RaRa

ตอบ 5 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 22:48

แต่ในความเป็นจริง ตามที่กล่าวอ้างกันว่า

"มีเหตุการณ์ยิงกัน แหลกราญ ขนาดนั้น"

จะมัวมาอยู่กันในท่าแบบนี้เหรอครับ........... <_<

#1605 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 5 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:00

เรื่องวิถีกระสุน เคยถามนายขมนสาคูไปหลายหนจนเข้าใจว่าเขายอมรับแล้วว่าเป็นไปไม่ได้ ที่ทหารเป็นคนยิง เพราะการหาวิถีกระสุน เขาหาจากที่วัตถุที่ถูกยิง เพื่อโยงไปหาต้นทางคือปืนที่ยิง ถ้าต้นทางคือร่างน้องเกดมีรูกระสุนสิบรู แนวกระสุนจะโยงไปหาต้นทางได้อย่างไรถ้าหาแค่เพียง 5 รู เพียงแค่ 5 นัดนั้นไม่บอกต้นทางได้ต้องทุกรู ที่จะต้องชี้มาที่ต้นทางเดียวกันถ้าถูกยิงที่เดียวพร้อมๆกันสิบนัด แล้วที่เขาพยายามเปลี่ยนหลักฐานให้เหลือ 5 นัดเพื่ออะไร เพราะวิถีกระสุนจากนัดที่เหลือไม่ได้มาจากที่เดียวกัน มันคนละแนวกันเลย ทีนี้พอจะมองเห็นหรือยังว่าทหารไม่ได้ยิงมาจากบนรางรถไฟฟ้าแน่นอน
http://webboard.seri..._50#entry469897
เขาบอกว่ามีคนยิงน้องเกด 5 นัด ช่วยกันยิงสองคน แล้วรูกระสุนบนร่างน้องเกดมีกี่นัด ถ้ายิง 5 นัด โดยคนสองคน นัดที่เหลือใครเป็นคนยิง

http://webboard.seri..._50#entry469923
นายสาคูแถเรื่องวิถีกระสุนได้แค่กี่นัดกัน แล้วนัดที่เหลือล่ะ อธิบายได้ไหม

Edited by Stargate-1, 5 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:09.

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#1606 bird

bird

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 5 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:04

3 ภาพสุดท้ายที่ bird อยากให้ดู เป็นภาพจุดเดียวกัน แต่ต่างเวลา
ซึ่งน่าจะบอกลักษณะกลุ่มควัน และ ลักษณะท้องฟ้าในช่วงเวลาทั้ง 3

Image by : NoHandLand

ภาพ 1

ภาพ 2

ภาพ 3

อย่าลืมว่า สถานการณ์วันที่ 19 พค. ท้องฟ้าเต็มไปด้วยกลุ่มควันซึ่งมองเห็น
จากระยะไกล (ลาดพร้าวยังเห็นชัดเจน) ทัศนวิสัย แสงเงา ย่อมจะไม่ปกติ

#1607 ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 5 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 23:42

อ่านมา 30 กว่าหน้า...เอาละคลิ๊ปตัดต่อ ไม่ตัดต่อ ก็เถียงกันไป...

แล้วสรุปว่าทหารยิงจากรถไฟฟ้ายังไง

:)

ปัญหาโลกแตกครับ ตอบยาก พอๆกับ ไก่กับไข่อะไรเกิดก่อนกัน .............หมายถึง ยิงยังไงจากรถไฟฟ้านะครับ เพราะจะห้อยตัว น้องเกดจะหกสูง อะไรก้ว่ากันไป มันเป็นจินตนาการ ที่ต้องสร้างให้ได้ สำหรับ ฝ่ายที่กล่าวอ้างในเรื่องนี้ .....ซึ่งคงต้องรอดูกันต่อไป ว่าความน่าเชื่อถือในสิ่งที่กล่าวอ้าง จะ มีมากน้อยแค่ไหน แต่คงยากที่จะหาเจอ เพราะ ขัดแย้งมากในกระสุนนัดปัญหา

"ไม่ใช่ปัญหาโลกแตก" นะครับ เรื่องนี้สามารถพิสูจน์กันได้นะครับ!!!

อย่าไปสรุปแบบนั้น คำตอบแบบนั้นมันจะไปเหมือนที่ "ลากดำนา" นะครับ

ลองดูรูปนี้สิครับ ว่าเป็นไปได้ไหม??

แนวยิงแบบนี้ และ คนโดนยิงอยู่ท่านี้... -_-

คือ.........เก็บคองอเข่าเช่นนี้ มิสามารถที่จะยืดตัวนอนเหยียดในท่านั้นไม่ใช่หรือครับ คือ สงสัยอะนะ โดนสมองเสียชีวิตทันทีแน่นอน หรือ อย่างน้อยก็ไม่รับรู้อะไรแล้ว ร่างกายคงไม่ตอบสนองเอง อะครับ ใช่ไหมครับ

#1608 RaRa

RaRa

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:10

ใช่ครับ ;)

#1609 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:10

ภาพซ้ายถ่ายระดับรางรถ
ภาพขวาถ่ายต่ำไปสูง

"คนพาลไร้สติ มักสร้างเรื่องและหลักฐานเท็จโกหก เพื่อคอยใส่ร้ายอีกฝ่ายหนึ่งเสมอ" :unsure:

นาย ''Starเก๋ง'' ฟันธง!  รถเก๋งขับมายิงเสื้อแดง :lol:      http://webboard.seri...แค/#entry842224   ;      http://webboard.seri...-25#entry408954

#1610 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 01:02

โถ ๆ ๆ ยังจะแถรูปนี้อีก

รูปขวามือ มีแต่ควันราง ๆ ยังไม่มีสักนิด

แถมควันนะลอยขึ้นสูงกว่าตึกอีก รูปขวาก้อยังมองไม่เห็นอีก

จะแถไปไหนนนนนนนนนนนนนน

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#1611 ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 01:23

ขอนิดนึงครับท่าน แต๋ม ควันหนาๆอยู่ระดับ ที่ต้นไม้บัง ผมมองในจุดที่ถูกไหมครับ........ถ้าถูก ก็ถามต่ออีกนิด ครับ
"แล้วที่อยู่สูงกว่าระดับต้นไม้บังหล่ะครับ"
คือในคำตอบ ใน ข้อแย้งมีจุดที่น่าสงสัย ก็เลย ถามครับ........

#1612 RaRa

RaRa

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 01:50

แต๋ม เอ๊ยยยย..........ภาพซ้ายที่ว่า ควันหนาๆ นี่ไฟไหม้อะไร ถ่ายตอนกี่โมงเหรอครับ??

แล้วภาพขวา ถ่ายตอนกี่โมง เหรอครับ........แดดก็คนละแบบกันแล้ว ทำไมไม่ดูเลยครับ..... -_- -_-

#1613 RaRa

RaRa

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 01:55

รูปนี้ถ่ายวันที่ 19 พ.ค. 2553

ถ่ายตอนกี่โมงดีครับรูปนี้.. :lol:

#1614 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 02:28

ถ่ายตอนกี่โมงดีครับรูปนี้.. :lol:

กี่โมงไม่รู้หรอก
รู้แต่ว่า ลมพัดควันไปทางประมาณว่าตะวันตกเฉียงเหนือ ตรงกับรูปก่อนหน้านี้ผมเลย :) ใจจ้า

"คนพาลไร้สติ มักสร้างเรื่องและหลักฐานเท็จโกหก เพื่อคอยใส่ร้ายอีกฝ่ายหนึ่งเสมอ" :unsure:

นาย ''Starเก๋ง'' ฟันธง!  รถเก๋งขับมายิงเสื้อแดง :lol:      http://webboard.seri...แค/#entry842224   ;      http://webboard.seri...-25#entry408954

#1615 RaRa

RaRa

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 02:30

รูปนี้ ถ่ายตอนกี่โมงดีนะ??..... ฟ้าใสแจ๋วเลยด้วย :lol:

แล้วรูปนี้หล่ะ ควันเหมือนในคลิปไหมครับ?? :lol:

#1616 RaRa

RaRa

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 02:32

รู้แต่ว่า ลมพัดควันไปทางประมาณว่าตะวันตกเฉียงเหนือ ตรงกับรูปก่อนหน้านี้ผมเลย :) ใจจ้า

หลงทิศอีกแล้วนะ แต๋ม :lol:

#1617 RaRa

RaRa

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 02:35

แล้วรูปนี้ ถ่ายตอนกี่โมง ลมพัดไปทางทิศไหนครับ?? :lol:

#1618 RaRa

RaRa

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 02:40

เห็น แต๋ม ชอบดูทิศทางลม

แล้วรูปนี้ ถ่ายตอนกี่โมงครับ ลมพัดไปทิศไหนกันเอ่ย?? :lol:

#1619 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 02:46

สื่ออะไร ไม่ชี้ให้ชัด ใครดูเผินๆ ก็แค่อาจจะดูเลียนแบบสำนวน5mเอาฮา มากกว่า

ดังนั้นผมยังไม่โต้ก็น่าจะได้ เชื่อว่าพวกผมยังได้เปรียบอยู่

เพราะคนอ่านส่วนใหญ่คงไม่เข้าใจที่คุณจะสื่อ ว่าคืออะไรกันแน่ และไม่รู้จะสนับสนุน RaRa ยังไงดี :lol: :lol: :D :P

Edited by Tam-mic-ra., 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 02:49.

#1620 RaRa

RaRa

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 02:54

สื่ออะไร ไม่ชี้ให้ชัด ดูเผินๆ อาจจะดูเลียนแบบสำนวน5m มากกว่า

ผมยังไม่โต้ก็น่าจะได้ โดยเชื่อว่าพวกผมยังได้เปรียบอยู่ ( ได้เปรียบยังไงเหรอครับ ทิศ ยังหลง อยู่เลย :lol: :lol: )

เพราะคนอ่านส่วนใหญ่คงไม่เข้าใจที่คุณจะสื่อ และไม่รู้จะสนับสนุน RaRa ยังไงดี :P

คุณ แต๋ม ว่างั้นเหรอครับ ลองถามคนอื่นๆ ดูไหมครับว่า

ระหว่างรูปที่ผม แปะ เอาไว้ กับรูป ของคุณ 5m ต่างกันยังไง???

ผมก็แค่จะเอารูป ทิศทางลม และ แสงแดด มาสนับสนุน กระทู้เท่านั้นเอง ......หรือไม่จริงครับ :lol: :lol:

#1621 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 03:00

ต่างยังไง ไม่มีใครรู้เลย :lol: :lol: :P

ทิศไปทางไหน ก้ไม่บอก.. งง

เรา.. โพสต์ไว้ ก็ไม่ยักหักล้าง.
..แต่ ... ดัน

มา..พูดเรื่องใหม่... อีก งง ... จัง

Edited by Tam-mic-ra., 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 03:01.

#1622 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 03:04

แล้วรูปนี้ ถ่ายตอนกี่โมงครับ ลมพัดไปทิศไหนกันเอ่ย?? :lol:

หลง ยัง... ไง

ไม่ชี้บอก.............หน่อยเหรอ..... โอยย

ตรู.. งง มันยัง... ไงแน่ :D

#1623 mmmmm

mmmmm

ขาประจำ

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 03:05

เรามี -คลิป- แบบ -ติดขอบ จุดเกิดควัน
และอ้างอิงเวลาได้เที่ยงตรงกว่า
ในรูป(ภาพถ่าย)เสียอีก
ที่ระบุเวลาในภาพถ่าย-คาดเคลื่อน-ไปหลาย ชั่วโมง
---
กลุ่มควัน ถูกดับก่อน 17:00 มี-คลิป- เช่นกัน
+ ทหารผ้าเขียวอ่อน ถึง ราชประสงค์ ตั้งแต่ 16.2x แล้ว
จาก -เพลินจิต-
---
เรียกว่า --หมวกเหล็กคาดแถบชมพู--
ให้ความมือ ในการเผา CTW

---

#1624 RaRa

RaRa

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 03:12

หลง ยัง... ไง

ไม่ชี้บอก.............หน่อยเหรอ..... โอยย

ตรู.. งง มันยัง... ไงแน่ :D

คุณแต๋มดูรูปของผมไม่รู้เรื่อง แต่ยังมาขอบคุณผมอีกเนี่ยนะ!!!

ตอนผมไม่ถามคุณแต๋มยังรู้เลยว่าลมพัดทางไหน

แต่ตอนผมเอารูปที่อยากรู้มาถามประกอบกระทู้

คุณแต๋ม กลับบอกว่าดูรูปผมไม่รู้เรื่อง งง ขึ้นมาทันทีเลย :lol: :lol:

#1625 mmmmm

mmmmm

ขาประจำ

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 03:13

-----เพื่อความต่อเนื่อง------

เรียกว่า --หมวกเหล็กคาดแถบชมพู--

-

แล้วแปลก -ตรงไหน- เพราะเป็นภาพที่ เรา ประกอบ ขึ้นมาเอง ที่อ้างอิง เวลาได้

แต่ ก็ยังมี ภาำพ ที่ใช้ คลิปอ้างอิงเวลาได้ รวมประกอบ ภาำพ จะมีรัศมีกว้างกว่าภาพนี้ มีการเผยแพร่แล้ว กว่า 2 ปี

ต่อจากภาพ ที่เป็นภาำพของ เราเอง แต่ ไม่ใช่ภาำพ 400 เมตร แต่จะภาพ --ต่อไป(ภาพที่2)
--
เรีับก ว่าหน้าแตก เสนอมาดู ตาม้าตาเรือ
ภาำพและคลิป(ที่อ้างอิงเวลาได้) ที่วางไว้บนแผนที่ รัศมี 400 เมตร
เมื่่อ ทำไว้เมื่อ 05/2553

และที่สิ่ง ทหารแห่งการรัฐประหารให้ -ความร่วมมือ- ในการเผา CTW

รูปประกอบ ทำไว้เมื่อ 31/05/2553

รูปประกอบ ทำไว้เมื่อ 22/07/2555

รูปประกอบ ทำไว้เมื่อ 28/05/2553 ใช้ตอบโต้ -สลิ่ม-

รูปประกอบ ทำไว้เมื่อ 07/2555 ใช้ตอบโต้ -erol-
และเพิ่มอีก 2รูป ---รูปหลัง 18.00 และ รถ 2 ล้อ ---

Edited by mmmmm, 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 03:15.

#1626 RaRa

RaRa

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 03:19

เรามี -คลิป- แบบ -ติดขอบ จุดเกิดควัน
และอ้างอิงเวลาได้เที่ยงตรงกว่า
ในรูป(ภาพถ่าย)เสียอีก
ที่ระบุเวลาในภาพถ่าย-คาดเคลื่อน-ไปหลาย ชั่วโมง
---
กลุ่มควัน ถูกดับก่อน 17:00 มี-คลิป- เช่นกัน
+ ทหารผ้าเขียวอ่อน ถึง ราชประสงค์ ตั้งแต่ 16.2x แล้ว
จาก -เพลินจิต-
---

เอามาแสดงได้เลยครับ คุณ 5m

เอามาโชว์ทั้ง 2 คลิป ที่ว่ามาเลย

อย่ามัวแต่ "ปรักปรำทหาร" ลอยๆ ครับ... -_- -_-

#1627 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 03:21

5m แปะ 2 รอบแล้ว

ไม่เห็นใครมาแย้งได้.... แปะไป ก็คง... เงียบ อีก

ชัว....

มุขเดิม ... ไปมุขเดิม ง่ายดี กรูเทพมาก
เถียงไม่ออก... เลยดิสเครดิตเนียนๆ บอก "ดูไม่ออก"
ก๊ากๆๆๆๆ :D :D

#1628 RaRa

RaRa

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 03:26

ไม่เห็นใครมาแย้งได้.... แปะไป ก็คง... เงียบ อีก

ชัว....

มุขเดิม ... ไปมุขเดิม ง่ายดี กรูเทพมาก
เถียงไม่ออก... เลยดิสเครดิตเนียนๆ บอก "ดูไม่ออก"

ดูออกก็อธิบายสิ คุณแต๋ม อย่ามัวแต่ "อมภูมิอยู่เลย"

ใน สรท. นี่ ร้อยละ 99 เลยครับ "ดูไม่ออก"...... -_-

#1629 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 03:52

ให้อธิบายทุกจุดเลย ไม่ใจดำไปหน่อยเหรอ :unsure:
เอาบางจุดได้ไหม ผิดถูกว่ากันใหม่ตามข้อมูลกันไป ผมไม่มีธงอวยกันเองแน่นอน

#1630 RaRa

RaRa

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 03:59

ให้อธิบายทุกจุดเลย ไม่ใจดำไปหน่อยเหรอ :unsure:
เอาบางจุดได้ไหม ผิดถูกว่ากันใหม่ตามข้อมูลกันไป ผมไม่มีธงอวยกันเองแน่นอน

เอาเท่าที่ คุณแต๋ม รู้และ สามารถ อธิบายได้ละกันครับ

อย่างเช่น ทหารเข้ามาถึง แยกราชประสงค์ตอนไหน??

ไฟไหม้ CTW ตอนไหน??

สยามไฟไหม้ตอนไหน??

..........เยอะไปไหมครับ?? :unsure: :unsure:

แล้ว ที่คุณ 5m บอกจะเอาคลิปมาประกอบกระทู้

มันน่าจะดีกว่ารูปที่แปะมา อย่างมากเลยนะครับ -_-

#1631 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 04:08

คำถามอะไรนั่น ผมเห็น5m เขาระบุไว้แล้วนะ
คุณเอาถาพ5m มาวงจุด แล้วมาถามดีกว่า ทำภาพเป็นไหม :unsure:

ไปนอนดีกว่า เล่นจิตวิทยาถามง่ายกว่าตอบ ไม่ไหวเคลียร์ละ

#1632 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 06:38

ถ้าเป็นไปได้ขนมสาคู เอาภาพ หรือ คลิปวีดีโอที่พิสูจน์เวลาการถ่ายมาได้

จะเหมาะกว่าเอาภาพตัดแปะมาลงแบบ ที่เสื้อแดงคนก่อนๆเคยทำกันที่ราชดำเนิน

หรือ พันทิป นะครับ เพราะภาพทั้งหมดดั่งเพื่อนสมาชิกโต้แย้งนะครับ

เหมือนมันมั่วๆ มาแปะบนแผนที่ยังไงไม่รู้

ปล. คุณแต๋ม จะช่วยขนมสาคูเรื่องความชัดเจนของภาพก็ได้นะครับ ความจริงจะได้กระจ่าง
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#1633 sanskrit_shower

sanskrit_shower

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:24

ชัว....

ถ้ามีคนนำภาพต่างๆมากมายมาลากเส้นโยงๆกันจนดูไม่รู้เรื่อง

แล้วก็ไม่มีใครให้ความเห็น ก็เลยสรุปว่าไม่เห็นใครมาแย้ง

#1634 bird

bird

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:49

ถ้ามีคนนำภาพต่างๆมากมายมาลากเส้นโยงๆกันจนดูไม่รู้เรื่อง

แล้วก็ไม่มีใครให้ความเห็น ก็เลยสรุปว่าไม่เห็นใครมาแย้ง

ที่เค้าไม่อธิบาย...ก็เพราะ..ตัวเค้าเองก็ไม่เข้าใจเหมือนกันค่ะ
ก็เลยไม่รู้ว่าจะเริ่มต้นอธิบายตรงไหน เชื่อมโยงกันอย่างไร
ขืนอธิบายไปแล้วผิด...

ประเด็นที่ว่า...ทหารบนรางรถไฟฟ้ายิงผู้ชุมนุม...อาจจะพลาดพลั้งได้... :)

Edited by bird, 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:49.

#1635 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:07

ในคลิปตอนที่ทหารยิงลงมาจากรางรถไฟฟ้า มีเสียงปืนชัดเจน
ผมถามว่าถ้ายิงวันที่ 20 มันต้องมีข่าวหรือข้อมูลจากสื่ออื่นมาประกอบ ว่าทหารยิงปืนวันที่ 20 หรือวันไหนๆ

แต่นี่ผมยังไม่เห็นข้อมูล ใครช่วยเอามาแสดงให้ดูหน่อย ยาวมากอ่านไม่ไหวแล้ว
ถ้าคำถามนี้ยังไม่มีใครตอบชัดๆได้ ผมว่าคงยืดยาวออกไปอีก5หน้าขึ้นไป

ในคลิปทหารยิงลงมาจากรางรถไฟฟ้าตอนวินาทีที่เท่าไหร่ครับ

ฟังดูเลยครับ ต้นๆคลิป เสียงปืนตั้งหลายนัด

http://youtu.be/R9dg0HLO2k0

เอาหล่ะ ผมถามใหม่ก็ได้

1.เสียงคล้ายปืนนั้น เสียงอะไร
2. เสียงตามข้อ1นั้น มีข้อมูลไหมว่า +จากไหน +แหล่งไหน ชี้บอกว่าเป็นของวันที่ 20

ปล. อย่าลืมเรื่องที่ทหารหน่วยบนรางนั้นไปให้การกับ จนท. ว่ายิงชายชุดดำตอม่อ เย็นวันที่ 19 ดังนั้นวันที่ 19 ต้องมีเสียงปืนแน่นอน ตรงวัดปทุมตรงนั้น

http://webboard.seri...050#entry473647

ทหารเค้าเคลื่อนเข้าไปหลัง 6 โมง

แล้วในคลิ๊ปบอก 5.27

ตอน 6.15 มีแต่เสียงพระสวดมนต์ไม่มี่เสียงปืน...มันหายไปไหนอ่ะ

แล้วถามจริง ดูยังไงอ่ะทหารบนรางรถไฟฟ้ากำลังยิง

:lol:

นี่ก็แสดงว่าเถียงไม่ออกอะดิ...ถึงเงียบ..

ผมหมายถึงคลิ๊ปนี้ http://webboard.seri...050#entry473647

ภาพของคุณ rungsira เป็นภาพ save image คลิปที่ตำรวจถ่ายทีละเฟรม แล้วนำมาภาพมาต่อกันครับ
สีดำมีความหมายเป็นแค่พื้น background เท่านั้น ไม่มีความหมายอะไร

สำหรับประเด็นภาพควันไฟแถวบริเวณสยามพารากอน+คนรอบโบสถ์ จะมีคลิปหลัก 2 คลิปที่เกี่ยวข้องคือ

http://www.youtube.com/watch?v=Y-uqamlviDY

:lol: :lol: :lol:

Edited by 55555, 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:32.

#1636 Shariff

Shariff

สมาชิกหน้าตาดี

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:42

ไม่ต้องทุกจุดก็ได้ครับ

ช่วยอธิบายมาหน่อย

ผมไม่เข้าใจอะไรของห่าเอ็มนั่นเลย
"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#1637 Gop

Gop

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:58

จากภาพข้างบนคิดว่า ถ้าวันเดียวกัน มองจากภายในวัดจะเห็นควันมั้ยค่ะ

ภาพล่างนี้คนละเวลากับคลิปตำรวจชัวร์ๆ เพราะในคลิปควันตรงก่อนหน้าธนาคารกรุงเทพจางจนกลายเป็นควันสีขาวไปหมดแล้วครับ ผมคิดว่าก็ไม่ได้เป็นไปไม่ได้เสียทีเดียว ที่ภาพด้านบนกับคลิปตำรวจจะเป็นช่วงเวลาที่ใกล้เคียงกัน

อาจจะใช่หรือไม่ก็ได้ เพียงแต่ภาพด้านล่างของคุณ bird ไม่สามารถพิสูจน์ว่ามันไม่ใช่ครับ (คงไม่งงนะครับ)

คุณวันศุกร์ทำภาพมาตอนต้นกระทู้ทีนึงแล้วครับ

สังเกตวงกลมสีเขียวนะครับ ไฟมอดแล้ว

หลักฐานไม่เคยโกหก (Gilbert Grissom C.S.I.)<p>Beneath this mask there is more than flesh. Beneath this mask there is an idea, Mr. Creedy, and ideas are bulletproof.

#1638 bird

bird

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:06

จัดภาพชุดใหญ่ให้อีก 1 ชุด

Image by : Michael Yon

หากสังเกตให้ดี...ท้องฟ้าบริเวณนั้น...จะเต็มไปด้วยกลุ่มควันไฟ หนาบ้าง น้องบ้าง แต่ก็จะมีกลุ่มควันตลอด
นับจากวินาทีที่แกนนำปรกาศยุติการชุมนุมบนเวทีราชประสงค์

และมีผู้ร่วมสนับสนุนบางกลุ่มที่ไม่เห็นด้วย ประกาศตัวเคลื่อนไหวอิสระ เริ่มเผายาง เผาอาคาร
ดังนั้น..หากคิลป หรือ ภาพนิ่งที่บันทึก ในช่วงเวลาดังกล่าว มีความเป็นไปได้ว่า...

น่าจะมีกลุ่มควันติดอยู่ด้วย....เพราะ กลุ่มควันกระจายตัวเป็นบริเวณกว้าง...

แต่ถ้า..คลิป หรือ ภาพนิ่งที่บันทึกไว้ วันที่ 19 พค.53 แต่ก่อนช่วงเวลา 14.00 น. โอกาสที่จะไม่เห็น
กลุ่มควันย่อมเป็นไปได้...และหากเป็นวันที่ 20 พค.53 น่าจะเห็นกลุ่มควันเฉพาะบริเวณที่เหนือ
ตัวอาคาร Central ที่เพลิงยังคงลุกไหม้อยู่ ตามภาพประกอบ

#1639 Gop

Gop

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:10

สิ่งหนึ่งที่ผมงงมากๆ คือทำไมไม่เห็นมีใครพยามยามแย้งรูปนี้อย่างจริงๆจรังๆ กันเลย ผมอยากให้ทุกท่านทราบนะครับ ว่าถ้าคลิปเป็นตอนเย็น เราก็ได้ข้อสรุปเรียบร้อยทันที เพราะวันรุ่งขึ้น โรงหนังสยามก็ไฟดับดับแล้ว ซึ่งในคลิปตำรวจโรงหนังสยามยังไฟใหม้อยู่เลย

ถ้าลองอ่านย้อนกลับไปดูเรื่องแสง ผมไม่เห็นใครแย้งภาพนี้แบบชัดเจนได้เลยซักคน (รวมถึงคุณ amplepoor ด้วย) ผมดูยังไง รูปที่คุณ amplepoor ทำ มันก็เห็นแสงเข้าทางทิศตะวันตกอยู่ดี ส่วนเรื่องเงาต่างๆที่คุณ amplepoor นำเสนอนั้น ผมก็เห็นคนอื่น(โดยเฉพาะคุณ Solidus )เสนอความเป็นไปได้ด้านอื่นที่มีเหตุผลน่ารับฟังเช่นกัน เหลือภาพนี้นี่แหละครับ ที่ต้องหักล้างให้ได้ ว่ามันไม่จำเป็นจะต้องเป็นตอนเย็น แต่ทำไมผมไม่เห็นใครคิดจะทำกันเลยล่ะครับ??

หลักฐานไม่เคยโกหก (Gilbert Grissom C.S.I.)<p>Beneath this mask there is more than flesh. Beneath this mask there is an idea, Mr. Creedy, and ideas are bulletproof.

#1640 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:16

ถ้าโดยส่วนตัว...ผมไม่เห็นมีความจำเป็นต้องไปแย้งอะไร...

เพราะ จากภาพในคลิ๊ป ผมก็ยังไม่เห็นมีทหารไปยิงประชาชน

จากบาดแผลของผู้เสียชีวิต...ผมก็ยังไม่เห็นทางที่ทหารจะยิงจากรถไฟฟ้าได้...

ท่านจะถกกันในเรื่องสภาพแวดล้อมได้...แต่สุดท้ายก็เหมือนทู้นายวสันต์นั่นแหละ

ที่ทำคลิ๊ปมาบรรยาย หลอกชาวบ้านบนเวที....แล้วก็ไม่ทางที่กระสุนทางฝั่งทหารยิงนายวสันต์ได้อยู่ดี..

#1641 Gop

Gop

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:29

ผมขอนำเสนอหลักฐานอีกอย่างที่ทำให้ผมเชื่อว่าเหตุการณ์ในคลิปเป็นตอนเย็น

๑ สังเกตภาพบนดาดฟ้าในคลิปนะครับ ว่าที่กำแพงนั้น มีช่องว่างอยู่เป็นระยะๆ

๒ ชายในภาพนี้ หันหน้าไปทางทิศตะวันออก หันหลังให้ทิศตะวันตก (โดยประมาณ)

คำถามคือ ถ้าแสงมาจากทิศตะวันออก ทำไมภาพถึงเป็นแบบนี้ ทำไมภาพกำแพงที่ชายคนนี้หันหลังให้ถึงได้จางกว่าแสงที่ช่องว่างของกำแพง?(สังเกตกรอบสีแดง) ผมจึงสรุปว่าแสงเข้าที่ช่องว่างของกำแพงนั้นมาจากทิศตะวันตก

ปรากฏการณ์แบบนี้ยังมีอีกในภาพอื่นเช่นกัน ภาพนี้จะเห็นแสงลอดช่องว่างเข้ามาระหว่างชายสองคนในภาพ ถ้าแสงเข้าทางตะวันออก(ทางขวาของภาพ) กำแพงต้องสว่างกว่านี้

ลองแย้งดูนะครับ

#1642 Gop

Gop

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:37

ถ้าโดยส่วนตัว...ผมไม่เห็นมีความจำเป็นต้องไปแย้งอะไร...

เพราะ จากภาพในคลิ๊ป ผมก็ยังไม่เห็นมีทหารไปยิงประชาชน

จากบาดแผลของผู้เสียชีวิต...ผมก็ยังไม่เห็นทางที่ทหารจะยิงจากรถไฟฟ้าได้...

ท่านจะถกกันในเรื่องสภาพแวดล้อมได้...แต่สุดท้ายก็เหมือนทู้นายวสันต์นั่นแหละ

ที่ทำคลิ๊ปมาบรรยาย หลอกชาวบ้านบนเวที....แล้วก็ไม่ทางที่กระสุนทางฝั่งทหารยิงนายวสันต์ได้อยู่ดี..

ขอเคลียร์ประเด็นของผมนิดนึงนะครับ ผมรู้สึกว่าหลายท่านน่าจะเข้าใจผมผิดไปมากที่เดียว

โดยส่วนตัวผม ผมไม่เห็นว่า การพิสูจน์ว่าคลิปนี้เป็นวันที่ ๑๙ หรือ ๒๐ จะพิสูจน์ว่าทหารยิงใครหรือไม่

แต่ที่ผมเห็นแย้งกับหลายๆท่านนั้น เพียงเพราะว่า ผมคิดว่ามันเป็นวันที่ ๑๙ ไม่ได้เป็นวันที่ ๒๐ อย่างที่คุณ amplepoor นำเสนอ โอเค ถ้าเราพิสูจน์ว่าเป็นวันที่ ๒๐ ได้ ข้ออ้างต่างๆของพวกเสื้อแดงจะอ่อนยวบลงทันที เพียงแต่ว่าพอผมเห็นหลักฐานแวดล้อมต่างๆแล้ว มันไม่ได้เป็นไปในทางนั้น ผมเห็นว่าหลักฐานในคลิป ชี้ว่าเป็นภาพที่บันทึกในวันที่ ๑๙ ก็เท่านั้นเองครับ ไม่ได้บอกใครยิง หรือ ไม่ยิงใครเลยครับ

ปล. ส่วนเรื่องกระทู้คุณวสันต์ ผมหวังว่าวันหนึ่ง จะโน้มน้าวคุณ 55555 ให้เห็นด้วยให้ได้ แต่ตอนนี้ยอมรับว่ายังทำไม่ได้ครับ ( ฝากไว้ก่อน )

#1643 Gop

Gop

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:46

มีสองประเด็นสำหรับภาพนี้

๑ ห้าง Zen (ตึกสีเขียวในรูป) นั้นกำลังเกิดไฟลุกท่วมแรงมาก แต่เช้าวันที่ ๒๐ ไฟก็มอดแล้ว

๒ สังเกตแสงกระทบตึก Zen แสงเข้าทางด้านซ้าย ซึ่งเป็นทิศตะวันตกอย่างชัดเจน

ผมเห็นว่านี่ก็เป็นอีกหลักฐานจากคลิปตำรวจ ที่สนับสนุนว่าบันทึกภาพไว้ในช่วงเย็นของวันที่ ๑๙ พ.ค.

#1644 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:47

สรุปลวกๆแบบนี้เลยหรือนายหวี่ ผมว่ามันชัดมากเลยนะ ประเด็นนายวสันต์ที่มีคลิปจะๆให้เห็นเนี่ย ยิ่งวิถีกระสุนยิ่งชัด

#1645 Gop

Gop

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:53

ภาพนี้มีการพูดถึงไปแล้ว แต่ผมมีข้อสังเกตเพิ่มเติม

ผมสงสัยว่า ถ้ากล้องมันปรับภาพอัตโนมัต จะทำให้เกิดภาพแบบนี้ได้หรือไม่ ถ้าดวงอาทิตย์อยู่ทางทิศตะวันออก ??

ผมคิดว่าภาพในรูป มีการไล่ระดับของแสง จากเข้มไปจางอย่างชัดเจน และลักษณะการไล่ระดับนั้น มีลักษณะเหมือนเป็นการแผ่ออกมาจากจุดศูนย์กลาง ซึ่งก็คือแหล่งกำเนิดของแสงนั่นเอง ผมจึงคิดว่า ต้นกำเนิดของแสงในภาพนี้ก็คือดวงอาทิตย์ ที่อยู่ทางทิศตะวันตกครับ

#1646 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:10

ถึงคุณพิสูจน์ได้ว่า คลิปส่วนนี้เป็นของวันที่ 19 พ.ค.53 จริง คุณก็บอกไม่ได้ว่าคลิปช่วงทหารอยู่บนรางรถไฟฟ้าเป็นวันและเวลาอะไร ถึงคุณบอกได้ว่าทหารอยู่บนรางรถไฟฟ้าเป็นวันและเวลาอะไร ในคลิปนี้คุณก็ไม่สามารถบอกได้ว่าทหารยิงประชาชนจริง เพราะคลิปนี้เป็นคนละคลิปกับที่ตำรวจสองคนถ่ายไว้ขณะเข้าเวรที่หน้าสตช. จุดประสงค์ที่เขาทำขึ้นเพื่อไปใช้ในการอภิบายไม่ไว้วางใจในวันรุ่งขึ้นนั่นเอง เช่นเดียวกับที่ทำคลิปนายกสั่งฆ่าประชาชนนั่นเอง เอาคลิปส่งให้ดีเอสไอไปตรวจดูซิว่าตัดต่อหรือเปล่า

Edited by Stargate-1, 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:19.

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#1647 prisonbreak

prisonbreak

ขาประจำ

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:15

ชัว....

แล้วจะให้แย้งตรงไหนมั่งคับ เอาภาพมาแปะๆรวมๆ โยงนู้นโยงนี่ ใส่จริต ใส่อคติ
ผมพยายามบอกเค้าให้แจ้งเป็นส่วนๆ อธิบายพร้อมที่มาประกอบ แต่คิดว่าคงกลัวโดนแย้งเลยแปะทั้งดุ้น อวดจริตตัวเอง
ถ้าคุณแต๋มเข้าใจ วานช่วยแยกเป็นประเด็นๆ ให้หน่อยครับ เอาแบบที่คุณแต๋มทำเป็นประจำก็ได้

#1648 Gop

Gop

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:17

ถึงคุณพิสูจน์ได้ว่า คลิปส่วนนี้เป็นของวันที่ 19 พ.ค. จริง คุณก็บอกไม่ได้ว่าคลิปช่วงทหารอยูบนรางรถไฟฟ้าเป็นวันและเวลาอะไร ถึงคุณบอกได้ว่าทหารอยู่บนรางรถไฟฟ้าเป็นวันและเวลาอะไร ในคลิปนี้คุณก็ไม่สามารถบอกได้ว่าทหารยิงประชาชนจริง เพราะคลิปนี้เป็นคนละคลิปกับที่ตำรวจสองคนถ่ายไว้ขณะเข้าเวรที่หน้าสตช. จุดประสงค์ที่เขาทำขึ้นเพื่อไปใช้ในการอภิบายไม่ไว้วางใจในวันรุ่งขึ้นนั่นเอง เช่นเดียวกับที่ทำคลิปนายกสั่งฆ่าประชาชนนั่นเอง เอาคลิปส่งให้ดีเอสไอไปตรวจดูซิว่าตัดต่อหรือเปล่า

สมมุติฐานของผมคือ คลิปไม่มีการตัดต่อ ถ้าใครแสดงให้เห็นว่าคลิปตัดต่อได้ ผมก็คงต้องพิจารณาทุกอย่างใหม่ แต่ตอนนี้คิดเสียว่าไม่มีการตัดต่อไปก่อน เพราะผมก็มองไม่ออกครับว่ามันตัดต่ออย่างไร ผมเลยสรุปว่าภาพในคลิปทั้งหมดเป็นเหตุการณ์วันที่ ๑๙ ช่วงเย็น แต่ไม่สามารถระบุเวลาแน่ชัดลงไปได้ครับ

ส่วนเรื่องข้อสรุปต่างๆหลังจากนั้น ผมก็ไม่เถียงครับ ว่ามันสรุปอะไรเกี่ยวกับการเสียชีวิตไม่ได้ เพียงแต่ผมแค่เห็นแย้งกับหัวข้อกระทู้นี้เท่านั้นเอง ว่าคลิปมันไม่ได้ลวงโลกครับ

#1649 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:23

สรุปลวกๆแบบนี้เลยหรือนายหวี่ ผมว่ามันชัดมากเลยนะ ประเด็นนายวสันต์ที่มีคลิปจะๆให้เห็นเนี่ย ยิ่งวิถีกระสุนยิ่งชัด

ถูกแล้ววิถีกระสุนมันชัดมาว่ามีคนเสื้อแดงบังกระสุนจากฝั่งทหารอยู่

ไปขุดทู้มาเล่นใหม่แต๋ม.....

หลังสุดผมตอบคลิ๊ปทางฝั่งทหารไปแล้ว

ถ้ายังข้องใจเอาซะให้จบ ..

:D

#1650 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:23

ถึงคุณพิสูจน์ได้ว่า คลิปส่วนนี้เป็นของวันที่ 19 พ.ค. จริง คุณก็บอกไม่ได้ว่าคลิปช่วงทหารอยูบนรางรถไฟฟ้าเป็นวันและเวลาอะไร ถึงคุณบอกได้ว่าทหารอยู่บนรางรถไฟฟ้าเป็นวันและเวลาอะไร ในคลิปนี้คุณก็ไม่สามารถบอกได้ว่าทหารยิงประชาชนจริง เพราะคลิปนี้เป็นคนละคลิปกับที่ตำรวจสองคนถ่ายไว้ขณะเข้าเวรที่หน้าสตช. จุดประสงค์ที่เขาทำขึ้นเพื่อไปใช้ในการอภิบายไม่ไว้วางใจในวันรุ่งขึ้นนั่นเอง เช่นเดียวกับที่ทำคลิปนายกสั่งฆ่าประชาชนนั่นเอง เอาคลิปส่งให้ดีเอสไอไปตรวจดูซิว่าตัดต่อหรือเปล่า

สมมุติฐานของผมคือ คลิปไม่มีการตัดต่อ ถ้าใครแสดงให้เห็นว่าคลิปตัดต่อได้ ผมก็คงต้องพิจารณาทุกอย่างใหม่ แต่ตอนนี้คิดเสียว่าไม่มีการตัดต่อไปก่อน เพราะผมก็มองไม่ออกครับว่ามันตัดต่ออย่างไร ผมเลยสรุปว่าภาพในคลิปทั้งหมดเป็นเหตุการณ์วันที่ ๑๙ ช่วงเย็น แต่ไม่สามารถระบุเวลาแน่ชัดลงไปได้ครับ

ส่วนเรื่องข้อสรุปต่างๆหลังจากนั้น ผมก็ไม่เถียงครับ ว่ามันสรุปอะไรเกี่ยวกับการเสียชีวิตไม่ได้ เพียงแต่ผมแค่เห็นแย้งกับหัวข้อกระทู้นี้เท่านั้นเอง ว่าคลิปมันไม่ได้ลวงโลกครับ

แล้วรูปที่นายสิงห์ฯเอามาขยายอ้างว่า มีชายชุดแดงร่างสูงๆยืนอยู่บนระเบียง มันไม่ใช่การตกแต่งหรือ
ทีนี้ผมช่วยตกแต่งให้นะ

Edited by Stargate-1, 6 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:26.

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน