Jump to content

- - - - -

มาจากราชดำเนินค่ะ อยากทราบความเห็นพี่ๆ เสรีไทยเกี่ยวกับความจงรักภักดีของยิ่งลักษณ์และ นช.ทักษิณ

• Please log in to reply
265 ความเห็นในกระทู้นี้

#101 dvung

dvung

น้องเก่า

ตอบ 8 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 23:06

สวัสดีครับ คุณตัวกลมเคยเห็นผ่านตาเหมือนกันแต่ไม่ใช่ ราชดำนานะ แต่เป็นห้องข่าว เพราะรู้สึกเราจะเป็นผู้ประสบภัยน้ำท่วมเหมือนกัน

อิอิ.. แฟนพันธุ์แท้.. ;) ;)

ครั้งหนึ่งในชีวิต
แล้วคุณ dvung ไม่เข้าราชดำเนินด้วยหรอคะ หนุกดีนะคะ อิอิ

ขอบายครับ อยู่ที่นี่ดีกว่าฮาดี

#102 lovelygam

lovelygam

ขาประจำ

ตอบ 8 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 23:08

ราชดำเนิน จินนี่ เข้าบ่อย เเล้ว เริ่มเบื่อ

เล่น เว็บนี้ สนุก and ตลก ด้วย

ส่วนเรื่อง สถาบัน เป็นเรื่องที่ละเอียดอ่อนจ้ะ

จินนี่จึงไม่อยาก เเสดงความเห็น ในเรื่องนี้

หวังว่าคง เข้าใจ น๊ะจ๊ะ

ไม่เข้าใจหรอก แต่ก็เคารพสิทธิในการแสดงออกและไม่แสดงออก

ป้าจินว่าคนที่นี่ใจแคบ แต่ชอบที่นี่ สนุกและตลกดี

อืมตลกดีจริงด้วย คิคิ

ปล.ไม่เคยรู้จักป้าจินมาก่อนเสรีไทยหรอก

บางคน จินนี่ คุยด้วย ก็ สนุกดี รู้สึกดี

เเต่ บาง คน นี่ ก็ ไม่ไหว ถึง ขนาด มา กล่าวหา คนอื่น ว่า เป็นพวกรับจ้างโพสต์ :o :o :o หลักฐานรึ ก็ไม่มี

ข้อดี ข้อเสีย ของเว็บนี้ ก็มีทั้ง ดี ทั้ง เเย่ มีทั้งคนที่ ดี เเละ เลว... ยังต้องให้ จินนี่ อธิบาย เพิ่ม มั๊ยจ๊ะ :) :) :)

ทุกสังคมแหล่ะ ถ้ามาจากราชดำเนินป้าจินน่าจะรู้ความฮาร์ดคอร์ของที่นั่น

แต่ถ้าอยู่แล้วไม่ไหว ก็ไม่ต้องอยู่แค่นั้นเอง

เราโดนกล่าวหาออกบ่อยไปในราชดำเนิน อย่างที่บอกแหล่ะ บ้างว่าเป็นทีมงาน ปชป. เป็น 2.4 เป็นรับจ้างโพส บางคนก็บังคับให้เป็นเหลือง

เราก็ยังไม่ว่าเค้าใจแคบเลยอ่ะ เราไม่ใช่ เราก็เถียงไป ไม่เชื่อก็อย่าเชื่อดิ ทรามมา ก็ด่ากลับไป

ที่ไหนๆ ก็มีอ่ะ ธรรมดา ตลกดี

จินนี่ คิด ว่า มี คนในเว็บนี้ หลายคน ใจเเคบ ก็เเนะนำ คุณ เเค่นั้นเอง.... ยิ่งคุยโต้ตอบกัน ก็ยิ่ง ไม่เข้าใจ

รู้สึก ว่า จะ ติดอก ติดใจ กับ คำว่า ใจเเคบ ซะเหลือเกินน๊ะ หยุมหยิมจังเลยน๊ะจ๊ะ

เดือดร้อน อะไรมากมาย กับ คำ นี้ จินนี่ งง จัง เลย ถ้าเผอิญคำนี้ เเทงใจดำคุณ จินนี่ก็ขออภัยละกันน๊ะจ๊ะ :) :) :)

ตลกดี

ก็เรารู้สึกว่าป้าจิน เจาะจงใช้คำว่าใจแคบกับคนที่นี่ เราก็เลยฝังใจว่าอ่า
ไม่ได้แทงใจหรือเดือดร้อนอะไรอ่านะ
แค่เม้นท์เดียวนี้ ป้าจินว่าเรา หยุมหยิม แทงใจ เดือดร้อน ล้วนแต่เป็นคนำที่ negative ทั้งนั้นเลย

แต่ไม่เป็นไร กลัวโดนข้อหาใจแคบอีก ตลกดี

"กูจะสู้แม้รู้พวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#103 คุณหนูจินนี่

คุณหนูจินนี่

ขาประจำ

ตอบ 8 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 23:36

บางคน จินนี่ คุยด้วย ก็ สนุกดี รู้สึกดี

เเต่ บาง คน นี่ ก็ ไม่ไหว ถึง ขนาด มา กล่าวหา คนอื่น ว่า เป็นพวกรับจ้างโพสต์ :o หลักฐานรึ ก็ไม่มี

ข้อดี ข้อเสีย ของเว็บนี้ ก็มีทั้ง ดี ทั้ง เเย่ มีทั้งคนที่ ดี เเละ เลว... ยังต้องให้ จินนี่ อธิบาย เพิ่ม มั๊ยจ๊ะ :) :)

ทุกสังคมแหล่ะ ถ้ามาจากราชดำเนินป้าจินน่าจะรู้ความฮาร์ดคอร์ของที่นั่น

แต่ถ้าอยู่แล้วไม่ไหว ก็ไม่ต้องอยู่แค่นั้นเอง

เราโดนกล่าวหาออกบ่อยไปในราชดำเนิน อย่างที่บอกแหล่ะ บ้างว่าเป็นทีมงาน ปชป. เป็น 2.4 เป็นรับจ้างโพส บางคนก็บังคับให้เป็นเหลือง

เราก็ยังไม่ว่าเค้าใจแคบเลยอ่ะ เราไม่ใช่ เราก็เถียงไป ไม่เชื่อก็อย่าเชื่อดิ ทรามมา ก็ด่ากลับไป

จินนี่ คิด ว่า มี คนในเว็บนี้ หลายคน ใจเเคบ ก็เเนะนำ คุณ เเค่นั้นเอง.... ยิ่งคุยโต้ตอบกัน ก็ยิ่ง ไม่เข้าใจ

รู้สึก ว่า จะ ติดอก ติดใจ กับ คำว่า ใจเเคบ ซะเหลือเกินน๊ะ หยุมหยิมจังเลยน๊ะจ๊ะ

เดือดร้อน อะไรมากมาย กับ คำ นี้ จินนี่ งง จัง เลย ถ้าเผอิญคำนี้ เเทงใจดำคุณ จินนี่ก็ขออภัยละกันน๊ะจ๊ะ :)

ตลกดี

ก็เรารู้สึกว่าป้าจิน เจาะจงใช้คำว่าใจแคบกับคนที่นี่ เราก็เลยฝังใจว่าอ่า
ไม่ได้แทงใจหรือเดือดร้อนอะไรอ่านะ
แค่เม้นท์เดียวนี้ ป้าจินว่าเรา หยุมหยิม แทงใจ เดือดร้อน ล้วนแต่เป็นคนำที่ negative ทั้งนั้นเลย

แต่ไม่เป็นไร กลัวโดนข้อหาใจแคบอีก ตลกดี

การที่มีความคิดเห็นเเตกต่างกันทางการเมือง เช่นชอบ คนละพรรคการเมือง จึงเกิดการโต้เถียงกัน

เป็นเรื่องที่เกิดขึ้นบ่อยมากมาย ในเว็บบอร์ดทางการเมือง

เเต่การกล่าวหา ผู้อื่นว่า รับจ้างโพสต์ เนี่ย เข้าข่าย หมิ่นประมาท น๊ะจ๊ะ :)

จินนี่ คิดว่า คุณ ควร เเยกเเยะ ซักนิดนึงก่อน ระหว่าง การ โต้เถียง ด่า ทอ ซึ่งกันเเละกัน กับการกล่าวหา หมิ่นประมาท ว่าเเตกต่างกันอย่างไร

ถ้าจะมา ไม่คิดอะไรเลย... ขอโทษน๊ะค๊ะ ที่ จินนี่ ต้องขอ บอกว่า ในมุมมอง ของจินนี่ คิดว่า คนอย่างคุณ เป็น พวกโลกสวย ที่ เเสนจะ บ้องตื้น นิดๆ

ถ้าใช้คำรุนเเรง เกินไป จินนี่ ก็ต้อง ขออภัย อีกครั้ง เเต่เเค่นี้ คิดว่า คนเช่นคุณ คงรับได้สบายน๊ะจ๊ะ :lol: :lol: :lol:

เรื่องบางเรื่อง มองเเง่ลบบ้าง ก็ดี คิดบวกเกิน ระวังคนเขาจะมองว่า ปัญญา... น๊ะ

ตลกดี

#104 กากจริงไรจริง

กากจริงไรจริง

ขาประจำ

ตอบ 8 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 23:39

ถามไม่ถูกจริต

ตลกจุงเบย

#105 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 8 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 23:48

เมือก่อนเคยสมัครไปนะครับ พันทิปเนี่ย

มีอยู่ล๊อคอินหนึ่ง เล่นไปสักช่วงมันให้ส่ง สำเนาบัตรประชาชนไป

แต่ผมไม่ส่งไปอ่ะ เลยไม่ได้เล่นเลย

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#106 lovelygam

lovelygam

ขาประจำ

ตอบ 8 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 23:51

เเต่ บาง คน นี่ ก็ ไม่ไหว ถึง ขนาด มา กล่าวหา คนอื่น ว่า เป็นพวกรับจ้างโพสต์ :o หลักฐานรึ ก็ไม่มี

ข้อดี ข้อเสีย ของเว็บนี้ ก็มีทั้ง ดี ทั้ง เเย่ มีทั้งคนที่ ดี เเละ เลว... ยังต้องให้ จินนี่ อธิบาย เพิ่ม มั๊ยจ๊ะ :) :)

เดือดร้อน อะไรมากมาย กับ คำ นี้ จินนี่ งง จัง เลย ถ้าเผอิญคำนี้ เเทงใจดำคุณ จินนี่ก็ขออภัยละกันน๊ะจ๊ะ :)

ตลกดี

การที่มีความคิดเห็นเเตกต่างกันทางการเมือง เช่นชอบ คนละพรรคการเมือง จึงเกิดการโต้เถียงกัน

เป็นเรื่องที่เกิดขึ้นบ่อยมากมาย ในเว็บบอร์ดทางการเมือง

เเต่การกล่าวหา ผู้อื่นว่า รับจ้างโพสต์ เนี่ย เข้าข่าย หมิ่นประมาท น๊ะจ๊ะ :)

จินนี่ คิดว่า คุณ ควร เเยกเเยะ ซักนิดนึงก่อน ระหว่าง การ โต้เถียง ด่า ทอ ซึ่งกันเเละกัน กับการกล่าวหา หมิ่นประมาท ว่าเเตกต่างกันอย่างไร

ถ้าจะมา ไม่คิดอะไรเลย... ขอโทษน๊ะค๊ะ ที่ จินนี่ ต้องขอ บอกว่า ในมุมมอง ของจินนี่ คิดว่า คนอย่างคุณ เป็น พวกโลกสวย ที่ เเสนจะ บ้องตื้น นิดๆ

ถ้าใช้คำรุนเเรง เกินไป จินนี่ ก็ต้อง ขออภัย อีกครั้ง เเต่เเค่นี้ คิดว่า คนเช่นคุณ คงรับได้สบายน๊ะจ๊ะ :lol: :lol: :lol:

เรื่องบางเรื่อง มองเเง่ลบบ้าง ก็ดี คิดบวกเกิน ระวังคนเขาจะมองว่า ปัญญา... น๊ะ

ตลกดี

ทีแรกไม่เข้าใจ ทำไมป้าจินต้องว่าคนอื่นใจแคบ

ตอนนี้เข้าใจแล้วว่าทำไมเค้าใจแคบกับป้าจินได้ลงคอ

เราโลกสวย ป้าก็อยู่ในโลกห่วยของป้าต่อไป ผ่านละกันป้า สาธุ อาเมน

"กูจะสู้แม้รู้พวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#107 lovelygam

lovelygam

ขาประจำ

ตอบ 8 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 23:52

เมือก่อนเคยสมัครไปนะครับ พันทิปเนี่ย

มีอยู่ล๊อคอินหนึ่ง เล่นไปสักช่วงมันให้ส่ง สำเนาบัตรประชาชนไป

แต่ผมไม่ส่งไปอ่ะ เลยไม่ได้เล่นเลย

ถ้าเป็นในราชดำเนิน ใช้บัตรผ่านไม่ได้ค่ะ อยากให้ลองสัมผัสบรรยากาศราชดำเนินดู มีอะไรตื่นเต้นตลอดเลย อิอิ

#108 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 8 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 23:54

ถ้าเป็นในราชดำเนิน ใช้บัตรผ่านไม่ได้ค่ะ อยากให้ลองสัมผัสบรรยากาศราชดำเนินดู มีอะไรตื่นเต้นตลอดเลย อิอิ

ทำไมเหรอครับ

หรือว่า ต้องจ่ายตังให้พันทิปก่อน

หรือต้องทำบัตรเสือแดงครับ

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#109 novem

novem

น้องเก่า

ตอบ 8 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 23:56

เหตุเพราะ หัวไม่ส่ายหางไม่กระดิก
พฤติกรรมหลายครั้งของทักษิณเองเป็นซะเอง
เหล่าบริวารเลยเป็นเช่นนั้นแล

#110 คุณหนูจินนี่

ขาประจำ

ตอบ 9 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 00:07

ข้อดี ข้อเสีย ของเว็บนี้ ก็มีทั้ง ดี ทั้ง เเย่ มีทั้งคนที่ ดี เเละ เลว... ยังต้องให้ จินนี่ อธิบาย เพิ่ม มั๊ยจ๊ะ :)

เดือดร้อน อะไรมากมาย กับ คำ นี้ จินนี่ งง จัง เลย ถ้าเผอิญคำนี้ เเทงใจดำคุณ จินนี่ก็ขออภัยละกันน๊ะจ๊ะ

ตลกดี

ตลกดี

ทีแรกไม่เข้าใจ ทำไมป้าจินต้องว่าคนอื่นใจแคบ

ตอนนี้เข้าใจแล้วว่าทำไมเค้าใจแคบกับป้าจินได้ลงคอ

เราโลกสวย ป้าก็อยู่ในโลกห่วยของป้าต่อไป ผ่านละกันป้า สาธุ อาเมน

น้องใหม่งอน ซะเเล้ว :D

โอ๋ๆๆๆๆ เอ่ เอ้ เอ่ เอ๊ โอ๋ๆๆๆๆๆ เอ เอ๊ๆๆๆๆๆ อย่าโกรธ จินนี่ น๊าาาา :lol: :lol:

ถือว่ารับน้อง ละกันน๊ะจ๊ะ

ยินดีที่ได้ เเลกเปลี่ยน มุมมองทางความคิดกันน๊ะ :rolleyes:

บ๊าย บาย จ้าาา

#111 bonnerr

bonnerr

ขาประจำ

ตอบ 9 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 00:17

ถ้า นางยิ่งลักษณ์ และ นายทักษิณ จงรักภักดีจริง ในพรรคเพื่อไทย คงไม่มีแกนนำ นปช ที่บางคนมีคดีหมิ่นอยู่ในพรรค

#112 หงส์แดง

หงส์แดง

ขาประจำ

ตอบ 9 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 00:28

แม่ผมใช้เนตไม่เป็นยังรู้เลยว่ากลุ่มทักษิณมีพวกล้มเจ้า ถามว่ารู้ได้ยังไง ก็เพราะเวลมีข่าวพวกเกลียดเจ้า แกจะถามว่าเป็นพวกไหน ก็เป็นพวกสื้อแดงที่ชอบทักษิณทั้งนั้น แล้วถามอีกว่าในเมื่อชาวบ้านรู้แล้วทำไมทักษิณไม่รู้ว่ามีพวกนี้อยู่ หรือรู้แล้วทำไม่กำจัดออกจากกลุ่ม นี่แหละที่บอกคิดแค่นี้ก็รู้แล้วว่าทักษิณมีแผนอะไร

ถ้าแยกเสียงส่วนใหญ่ กับความถูกต้องไม่ออก ก็อย่ามาอ้างว่ามาจากประชาธิปไตยเลย

#113 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 9 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 00:51

ไม่ได้เข้ามาเต็มที่ซะหลายวัน
เลยไม่ได้เห็นกระทู้นี้

ยินดีต้อนรับครับ คุณตัวกลม แก้มป่อง
ผมเองก็มีล็อคอินชื่อเดียวกันนี้ที่นั่นครับ
แต่พักหลัง ก็เลิกเล่นไปแล้ว
รำคาญกระทู้ซ้ำซากของที่นั่นน่ะครับ
เรื่องเดียวกัน กระทู้รุมกันตั้งทีเป็นร้อย
บิดมุมไปมั่ง บางทีก็มุมเดียวกัน เรื่องเดียวกันเด๊ะ

ประเด็นสำคัญอันนึง
คือเนื้อหาคำความเห็นของแต่ละคน
สมาชิกจำนวนเยอะๆ ถ้าหากจะคิดกรองน้ำออก
จะเหลือเนื้ออยู่ไม่เท่าไหร่

ผมเลยถอยๆ ออกมาดีกว่า
แต่ก็มีแวะไปเยี่ยมชมบ้างครับ

ยินดีที่คุณตัวกลมฯ แวะมาที่นี่ครับ
การมีสุภาพสตรีอยู่ร่วมในสังคม
เราจะได้มุมมอง ภาษา แนวคิดที่แตกต่างจากเหล่าชาย (กลัดมัน)
ขอพูดในส่วนของผมว่า ยินดีต้อนรับครับ

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#114 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 9 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 00:56

บอกจริงๆครับว่า แค่ไม่ให้จุดพลุวันเฉลิม ก็น่าจะรู้แล้ว

#115 เดอะอำมาตย์

เดอะอำมาตย์

อิคคิวเป่าปุ้น

ตอบ 9 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 01:13

เหตุผลสู้เขาไม่ได้ เลยมาซมซานสะอื้นลงที่นี่เร๊อะ :D :lol: :D :lol:

ใครจะสู้ที่นั้นได้ ตรรกะค ว า ย ทั้งนั้น

หาเขาตรรกะค ว า ย แต่ถ้าคุณเป็นคน ก็ต้องคว่ำมันลงได้ง่ายๆสิ่ แต่สู้ไม่ได้ นี่แสดงว่า ตรรกะค ว๊ า ย ค ว า ย :D

งั้นรบกวนช่วยสู้กับควาย(คลั่ง)ให้ดูเป็นบุญตาหน่อยได้ไหมคับ 555 อยากพิสูจน์ด้วยตาว่ามนุษย์มีพลังมากกว่าสัตว์
" เราควรรอให้คนอื่นยอมรับเรา หรือควรทำให้เราเป็นที่ยอมรับของผู้อื่น "

#116 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 9 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 01:13

ทำไมเหรอครับ

หรือว่า ต้องจ่ายตังให้พันทิปก่อน

หรือต้องทำบัตรเสือแดงครับ

เป็นความปัญญาอ่อนของเว็บมาสเตอร์กับม็อดพันทิปครับ
คือต้องการให้คนโพสต์ในห้องศาสนากับห้องการเมืองมี "ตัวตนจริง" ไม่ใช้บัตรผ่าน

แต่มันหารู้ไม่ว่าพวกทักษิณมันใช้สำเนาบัตรปชช.ตอนซื้อมือถือของคนอื่น มาสมัครทีคนละเป็นสิบๆล็อกอิน
gladiator 1.jpg

#117 คน หมา ขี้ข้า จานบิน...

คน หมา ขี้ข้า จานบิน...

ขาประจำ

ตอบ 9 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 01:22

ยินดีต้อนรับสู่ เสรีไทยค่ะ
ขอให้สนุกกับบอร์ดแห่งนี้นะคะ
พูดคุยกันด้วยหลักฐาน เหตุผล และเจตนาที่ดีค่ะ
@^____^@

ปล. เจอคนที่โดนหาว่าเป็น 2.4 เหมือนกันละ55555

เป็น 2.4 หมายความว่ายังไงครับ อธิบายให้ฟังหน่อย เคยอ่านเจอแต่ไม่รู้ความหมาย

ผมก็อยากรู้เหมือนกันครับ ว่ามันคืออะไร ติดตามการเมืองมาตลอดแต่ไม่รู้คำนี้อ่ะครับ
กะหรี่แค่เร่ขายตัว นางสาวหลายผัวบอกลูกชายตัวน้อย.....โตขึ้นอย่าทำริยำเหมือนตระกูลแม่นะลูก

#118 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 9 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 01:22

แทบไม่เคยรู้หรือสนใจมาก่อนเลยค่ะ คุณผึ้งฯ เล่าได้ละเอียดหมดจดดีจัง
เห็นภาพหน้าตา นช.แม้วลอยขึ้นมาเลย

ขำเมื่อวันที่ 5 ยังมีพวกชอบด่าคนอื่นโหน
กลับโหนเอาหน้าว่าคนมาเยอะเพราะบารมีสำรวยเป็น รบ. คลื่นไส้มากเลย

คุณตัวกลมฯผู้น่ารัก ต้องเคยอ่านบทสัมภาษณ์ทักษิณตามสื่อนอกมาแน่นอน
ทุกครั้งตลอดเวลา 6 ปีที่มันหนีคดี ทุกครั้งที่มันเอ่ยถึงในหลวง จะมีแต่ประโยค"ซ้ำๆ"
บอกความคิดฝังแน่นซ้ำซากของมัน
"ผมเป็นคนที่คนทั้งประเทศรักมาก เพราะผมพ้อพพิวลาร์มาก จึงมีคนอิจฉาผม
ผมช่วยคนยากคนจนให้เขาเป็นอยู่ดีขึ้น ซึ่งเมื่อก่อนนี้เป็นกลุ่มที่ไม่มีใครเคยสนใจ"

แปลว่าอะไร? แปลว่ามันเป็นคนแรกที่เห็นความทุกข์ของประชาชน คนจึงรักมันทั้งแผ่นดินเหรอ?
แบบนี้ "ตีเสมอเจ้า" ใช่ไหม?
แบบนี้ มันคิดว่ามันคือพระผู้โปรดใช่ไหม?
แล้วมันเอาพระราชกรณียกิจช่วยเหลือคนจนพ้นจากความทุกข์ยากของในหลวงมาตั้งแต่ทรงครองราชย์ (ก่อนมันเกิดอีก)
ไปไว้ที่ไหน?

ยิ่งบทสัมภาษณ์มันที่ไทมส์ออนไลน์ยิ่งชัด เรื่อง "รัชกาลใหม่"

ปากมันบอกว่าจงรักภักดี พฤติกรรมกลับจ้องทำลาย
แค่เพราะ "ความอิจฉาริษยา และมักใหญ่ใฝ่สูง" เท่านั้น ทำให้มันรุ่มร้อนจนเป็นบ้าได้ถึงเพียงนี้

#119 คำปู้จู้

คำปู้จู้

ขาประจำ

ตอบ 9 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 01:27

เหตุผลกับความชอบส่วนตัว ไปกันยากจริง ๆ :(

สิ่งที่กดสันดานดิบของคนเอาไว้  มันชักจะเหลือน้อยลงไปทุกที

#120 Et tu Brute?

Et tu Brute?

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 9 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 01:29

กระทู้เก่าๆอันไหนเหรอ ผมตอบแล้วเคยแพ้ด้วยเหรอ งง. :unsure: เพราะผมและพวกชนะราบคาบทุกครั้ง

ชนะเฉพาะใน รดน. รึเปล่าครับ เพราะออกไปห้องอื่นก็โดนเค้าไล่ด่ากระเจิงออกมาทั้งนั้

ชนะซะราบคาบเลย ตลกดี :rolleyes:

แดงในนี้ส่วนมาจะชนะตลอดครับ

บางทีก็ ชนะยับเยิน บางทีก็ ชนะไม่เป็นท่า :lol:

^_^

Edited by Et tu Brute?, 9 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 01:31.

It's us against the world

#121 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 9 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 01:31

ยินดีต้อนรับสู่ เสรีไทยค่ะ
ขอให้สนุกกับบอร์ดแห่งนี้นะคะ
พูดคุยกันด้วยหลักฐาน เหตุผล และเจตนาที่ดีค่ะ
@^____^@

ปล. เจอคนที่โดนหาว่าเป็น 2.4 เหมือนกันละ55555

เป็น 2.4 หมายความว่ายังไงครับ อธิบายให้ฟังหน่อย เคยอ่านเจอแต่ไม่รู้ความหมาย

ผมก็อยากรู้เหมือนกันครับ ว่ามันคืออะไร ติดตามการเมืองมาตลอดแต่ไม่รู้คำนี้อ่ะครับ

ผมเคยเซฟรูปไว้นะครับ แต่ไม่รู้อยู่โฟลเดอร์ไหนแล้ว

2.4 มาจากเอกสารลับทางราชการสมัยอภิสิทธิ์เป็นรัฐบาลครับ
2.4 เป็นข้อย่อยของ 2 เกี่ยวกับการกระจายข่าวสาร โดย 2.4 ให้วอร์รูมรัฐบาลเข้าไปตอบกระทู้เว็บการเมืองครับ

มาเพิ่ม
http://th.uncyclopedia.info/wiki/2.4

2.4 เป็นคำเรียกกลุ่มคนกลุ่มหนึ่งที่กำลังได้รับความนิยมมากขึ้นเรื่อยๆในหมู่คนใช้บอร์ดการเมืองต่างๆ เช่น ห้องราชดำเนินของพันทิป (จริงๆก็ที่เดียวนั่นแหละ พูดเหมือนมีหลายที่) ความหมายของ 2.4 คือ กลุ่มจัดตั้งในข้อ 2.4 ตามแผนยุทธศาสตร์ประชาสัมพันธ์เชิงลึกของ คม.ชวย. พูดง่ายๆ ก็คือ พวกรับจ้าง คม.ชวย. โพสตามเว็บบอร์ดต่างๆ เพื่อโจมตีกลุ่มอำนาจทุจจี้ และชักจูงให้ประชาชนเห็นด้วยกับ คม.ชวย. โดยรูปแบบการโพสจะมีหลายรูปแบบ เช่น การสแปม การฟลัดกระทู้ ฯลฯ
อนึ่ง ในสังคมราชดำเนินเกิดขบวนการขับไล่ฝ่ายตรงข้าม โดยยัดเยียดคำว่า 2.4 ซึ่งเป็นกระบวนการดังเช่นสมัยทำสงครามต่อต้านคอมมิวนิสต์ มีข่าวอยู่เนือง ๆ ว่า ผู้ตอบต่อต้านทุจศิลบางคนโดนยัดหนังสือโป๊ (อาจมีรูปโป๊ของคนหน้าเหมือนท่านผู้นั้น) หรือหนังสือที่ถูกแบน เช่น "เหมาเอ๋อกวยตุง ผู้นำ 2.4", "ท่านผู้นั้นไม่เคยยึดอมยิ้ม", "โฉมหน้าท่านผู้นั้นเทย", "กงกรรมกงเกวียนปิศาจแดง" ฯลฯ ทำให้ผู้นั้นโดนยิงเป้าในทันที (เจ็บมาก จนต้องร้องว่า "เจ็บโว้ย" ก่อนตาย)
[แก้ไข] ประเด็นที่ 2.4 ชอบใช้

ประเด็นต่าง ๆ ที่พวก 2.4 ชอบใช้ใน ห้องราชดำเนิน ที่ผ่านมา
  • ชอบ*****ผู้ที่จ้างมันมา ได้แก่ กลุ่ม เอี้ย[ลิ้ม] เอี้ย[บัง] โดยกลุ่มนี้ทำงานรับค่าจ้างรายวัน/รายหัว
  • ปล่อยข่าวลือให้ร้ายกลุ่มอำนาจทุจจี้ต่าง ๆ นานา
  • ปล่อยข่าวลวงว่าจะเกิดเหตุรุนแรง ทเห่อจะใช้กำลัง เพื่อสกัดคนไม่ให้ไปชุมนุม
  • เล่นหิ้ง ทำนองว่า ถ้าไม่อยากให้หิ้งเหนื่อย ต้องไม่ต่อต้าน คม.ชวย.
  • แสร้งทำเป็นดี บอกไม่มีไม่มีใครใหม่ อยากจะพักหัวใจ ไม่อยากให้ใครมาพัวพัน โดยอ้างว่า เห็นแก่บ้านเมือง อยากให้สมานฉันท์ ขอให้รอเลือกตั้ง ฯลฯ
  • แกล้งโพสเยินยอ ชื่นชม เทิดทูนแม้วจนเกินงาม เหนือบุคคลอื่นๆ เพื่อให้คนอ่านหมั่นไส้ หรือวันหนึ่งมาโพสชม อีกวันมาโพสด่าแม้ว และแกล้งบอกว่าผิดหวัง หมดศรัทธาแม้ว
  • ส่วนใหญ่คน 2.4 ห้องราชดำเนิน จะเป็นพวกสิงห์คีย์บอร์ด ทำเก่งเมื่ออยู่หลังแป้นพิมพ์ แต่หากจะไห้ออกมาแสดงจุดยืนทางสังคมนั้น พวกเค้าก็จะอ้างถึงความสงบสุขหรือหาความชอบธรรมมาอ้าง ซึ่งแน่นอน มันเป็นสิ่งที่เด็กหลังห้องหรือพวกที่มีปมด้อยในวัยเด็กทำกัน เพราะกลุ่มคนพวกนี้จะไม่ค่อยถูกชวนไปเที่ยว โดนล้อว่ายังไม่ขึ้นครู และด้วยหน้าตาที่ไม่สามารถเข้าวัดได้ จึงต้องสิงสถิตย์อยู่ตามเว็บบอร์ด และพยายามสร้างอิทธิพลในโลกอินเตอร์เน็ต เพราะโลกแห่งความจริง เค้าไม่สามารถเผชิญได้นั่นเอง
  • อ้างข่าวจากแหล่งข่าวหรือสื่อที่เป็นฝ่ายเดียวกับ คม.ชวย. โดยบิดเบือนความเป็นจริง และทำงานประสานกันอย่างเป็นทีม เช่น นายใกล้สัส ไปยั่วยุม็อบ ทีวี หนังสือพิมพ์ วิทยุ ออกข่าว ทีม 2.4 โพสตามเวปบอร์ด ช่วยกันชงช่วยกันโพสตอบ ประนามว่าม็อบ***ป่าเถื่อน
  • กลุ่ม 2.4 ถูกจับได้หลายครั้ง ก็จะเกิดชื่อใหม่ๆ และหลายคนเข้ามาอีก และจะมาพร้อม ๆ กัน เมื่อต้องเป็น(เกย์)ฝ่ายรุกในเหตุการณ์ที่กำลังเป็นจุดหัวเลี้ยวหัวต่อต่างๆ
  • 2.4 คนหนึ่งๆ จะโพสหลายกระทู้ ติดต่อกัน บางคนเกรียนจัด โพสได้ทั้งวัน
  • 2.4 ส่วนใหญ่จะเป็นอมยิ้มที่มีเลขสมาชิกใหม่ล่าสุด และได้รับการอนุมัติการเป็นสมาชิกได้เร็วมาก
  • 2.4 บางคนมีหน้าที่หลายอย่างทั้ง นั่งเผ้าหน้าจอ บางกลุ่มต้องไปออกไปประท้วงกลางแดดตามนายสั่ง เช่นกลุ่มที่ออกไปประท้วงหน้าสถานฑูตสิงคโปโตก แต่พอนายเซ็นสัญญาให้สิงคโปโตกเช่ากองทัพต่อ พวกประท้วงนี้ก็หายไป หลายคนซึ่งมีสมองพบว่าคนเหล่านี้จะหน้าตาซ้ำ ๆ และใช้ชุดเดิม ๆ มักมาตอนกลางวันแดดเปรี้ยง ๆ และผู้ควบคุมขบวนบางคนมีระเบิด C4 อยู่ในครอบครอง ซึ่งเป็นวัตถุปกติที่ประชาชนมีได้ (อ้างอิงจากนายตำกวดใหญ่ท่านหนึ่ง)
  • น่าแปลกว่าในวันที่ 32 ธันวาคม ซึ่งเป็นวันที่ศาลพระภูมิ ส่งสายฟ้าลงโทษ ปราชัย ผู้ให้ทุนสนับสนุน [ลิ้ม] และ เชี่ยวชาญชั่ว ไร้ญาติขาดมิตร หัวหน้าขบวนการ 2.4 โทษฐานปั่นหุ้น เหล่าผู้ที่ด่าแม้วตามบอร์ดสาธารณะต่าง ๆ เช่น pantip sanook mthai prachathai รวมไปถึงบอร์ดใหญ่ ๆ ทั้งหลาย หายตัวไปอย่างลึกลับ

Edited by ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่, 9 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 01:36.

#122 คน หมา ขี้ข้า จานบิน...

คน หมา ขี้ข้า จานบิน...

ขาประจำ

ตอบ 9 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 01:49

http://th.uncyclopedia.info/wiki/2.4
:D :D :D :D :D
กะหรี่แค่เร่ขายตัว นางสาวหลายผัวบอกลูกชายตัวน้อย.....โตขึ้นอย่าทำริยำเหมือนตระกูลแม่นะลูก

#123 เงาไม้

เงาไม้

ขาประจำ

ตอบ 9 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 02:40

กระทู้เก่าๆอันไหนเหรอ ผมตอบแล้วเคยแพ้ด้วยเหรอ งง. :unsure: เพราะผมและพวกชนะราบคาบทุกครั้ง

อายมั่งก็ได้...ไม่ต้องหน้าด้านขนาดนั้น.

:lol:

"ผมและพวก" เขาคงพวกเดียวกะใจดีที่กลับใจ...คงเกินจากคำว่าอายแล้วล่ะค่ะ ^^
ชลใสดูในน้ำ เงาดำนั้นเงาใด? ... เงากรรม หรือเงาใคร?....

#124 Gingerbread

Gingerbread

ขาประจำ

ตอบ 9 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 02:48

ใครนะว่าทักษิณกับยิ่งลักษณ์ไม่จงรักภักดี

ถ้ายิ่งลักษณ์ยังอยู่อีกปี วันเฉลิมฯปีหน้าคนอาจมามากกว่านี้อีก :D

เครดิตภาพจาก รวมมิตรการเมือง
For as gold is tried by fire, so a heart must be tried by pain!Adelaide Anne Procter

#125 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 9 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 02:51

โหนเจ้า!

#126 Gingerbread

Gingerbread

ขาประจำ

ตอบ 9 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 03:11

โหนเจ้า!

ไม่รู้ป่านนี้วอร์รูมทักษิณคิดออกหรือยัง...ทำไมปชช.ออกมามืดฟ้ามัวดิน !
For as gold is tried by fire, so a heart must be tried by pain!Adelaide Anne Procter

#127 p-one

p-one

น้องเก่า

ตอบ 9 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 04:14

ใครนะว่าทักษิณกับยิ่งลักษณ์ไม่จงรักภักดี

ถ้ายิ่งลักษณ์ยังอยู่อีกปี วันเฉลิมฯปีหน้าคนอาจมามากกว่านี้อีก :D

วางคู่กันแบบนี้แล้วยิ่งชัดว่าปชช.รู้ว่าตระกูลนี้เป็นอย่างไร
จำเพาะต้องจัดงานใหญ่เฉพาะพี่น้องคู่นี้หรือ
คิดกลับกันแล้ว เป็นนัยยะที่ฉลาดมากมาย

#128 blackdragon

blackdragon

ขาประจำ

ตอบ 9 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 05:37

เหตุผลสู้เขาไม่ได้ เลยมาซมซานสะอื้นลงที่นี่เร๊อะ :D :lol: :D :lol:

ขี้ข้าไอ้เหลี่ยมรีบเสนอหน้ามาเชียว

:P :D :lol:

#129 หนูน้อยอาเลย์นา

หนูน้อยอาเลย์นา

ขาประจำ

ตอบ 9 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 06:02

อิอิ ตอบคำถามจขกท.ดีกว่า

คือ ทักษิณไม่เคยมีความจงรักภักดีใดๆเลยครับแม้สักนิดเดียว คนอย่างทักษิณหายใจเข้าเป็นผลประโยชน์ หายใจออกเป็นผลประโยชน์ตลอดเวลา เพราะทักษิณพื้นฐานไม่ใช่คนมั่งมี แต่รวยขึ้นมาได้ก็เพราะผลประโยชน์ต่างตอบแทนล้วนๆ ใครก็ตามที่ให้ผลประโยชน์เขา เขาก็จะเอออวยยกย่อง ถ้าใครขัดเขา เขาก็หาว่าคนๆนั้นอยู่ตรงวกันข้ามเขา เป็นศัตรูเขา ต่างๆนานา และก็จะหาทางทำลา่ย เหมือนทำลายคู่แข่งในทางธุรกิจนั่นแหละ -_-

คนอย่างทักษิณเป็นคนไม่เคยพอเพียง โลภโมโทสันอยู่เป็นนิจ ขณะที่ในหลวงท่านให้ "พอเพียง" 2 สิ่งนี้มันต่างกันอย่างสิ้นเชิง มันจึงอยู่กันไม่ได้ จำได้ไหม ครั้งหนึ่ง ถ้าจำไม่ผิดคือหลังเลือกตั้งปี 48 ที่ทักษิณได้เสียงมากมายตั้ง 377 เสียง เป็นรัฐบาลพรรคเดียว ฝ่ายค้านไม่สามารถเปิดอภิปรายไม่ไว้วางใจได้ด้วยซ้ำ ฝ่ายค้านจะแต่งตั้งผู้นำฝ่ายค้าน ทักษิณก็จะให้มีตำแหน่ง "ผู้นำเสียงข้างมาก" ขึ้นมาอีกต่างหาก ครั้งนั้นโดนถล่มยับว่า บ้าอำนาจ กระทำเสมือนหนึ่งว่าตนเป็นประธานาธิบดี เลยต้องล้มเลิกไป นี่แหละ คือ การไม่รู้จักพอ ได้แล้วก็จะเอาอีก ได้มากกว่าคนอื่นๆแล้ว ก็จะเอายิ่งขึ้นๆไปอีก มีมากกว่าคนอื่นเขาแล้ว ก็จะมีอีก พอใครแย้ง เขาก็จะหาว่าอิจฉาเขา ซึ่งมันไม่ใช่เลยแม้แต่น้อย

ส่วนยิ่งลักษณ์ ธาตุแท้เธอจริงๆแล้ว เธอไม่ได้รู้เรื่องอะไรหรอกครับ ลำพัีงแค่เรื่องธุรกิจเธอก็ไม่ได้ทำเอง แต่มีบริวารทำให้หมดแล้วเชิดเธอออกหน้าก็แค่นั้น เพราะมันสะท้อนให้เห็นได้จากการทำงานทางการเมืองอันไม่ได้รู้เรื่องรู้ราวอะไรมาก่อนเลยของเธอ สะท้อนว่าจริงๆแล้วเธอเป็นคนยังไง จริงๆแล้วเธอเป็นคนไร้สาระ เป็นผู้หญิงที่สวยใส ไร้สมอง โง่ได้ใจ มีชีวิตอยู่ได้แต่แรดไปวันๆ แต่เมื่อพี่ชายมาตกระกำเพราะผลกรรมที่ตัวเองก่อไว้ เธอเลยต้องติดร่างแหมาช่วยแก้ด้วย พูดง่ายๆ พี่ชายเลวยังไง น้องสาวก็ไม่ได้ต่างกันเท่าใดนัก ;)

หนูน้อยอาเลย์นา น่ารักจุงเบ

#130 IFai

IFai

รักในหลวง

ตอบ 9 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 06:16

ถามไม่ถูกจริต

ตลกจุงเบย

ขอร้องนะ ล้าง JIM ก่อนโพสท์ได้ไหมครับ มันเห็นภาพเจ้าของ น่ะ

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#131 lovelygam

lovelygam

ขาประจำ

ตอบ 9 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 23:11

ชนะเฉพาะใน รดน. รึเปล่าครับ เพราะออกไปห้องอื่นก็โดนเค้าไล่ด่ากระเจิงออกมาทั้งนั้

ชนะซะราบคาบเลย ตลกดี :rolleyes:

แดงในนี้ส่วนมาจะชนะตลอดครับ

บางทีก็ ชนะยับเยิน บางทีก็ ชนะไม่เป็นท่า :lol:

^_^

ยังไม่รวม ชนะหลุดรุ่ย ชนะขาดวิ่น :lol:

#132 ppneer

ppneer

เมพ

ตอบ 9 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 23:23

จุๆๆๆๆๆๆ อย่าเอ็ดไป :D

พอกันทั้ง สองตัว

ทั้งไอ้jag กับ ไอ้ Tam เพราะสองตัวนี้ คือ ควายขี้ข้าไอ้แม้ว
ขวานทอง บรรพบุรุษ เป็นคนสร้างให้เราทุกวันนี้ ตัวกูจะปกปักรักษาเท่าชีวิตเพื่อ พ่อหลวง กูถวายชีวิตใอ้แม้ว ออกไปๆๆๆ กูเกลียดใอ้แม้ว

#133 lovelygam

lovelygam

ขาประจำ

ตอบ 9 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 23:36

จุๆๆๆๆๆๆ อย่าเอ็ดไป :D

พอกันทั้ง สองตัว

ทั้งไอ้jag กับ ไอ้ Tam เพราะสองตัวนี้ คือ ควายขี้ข้าไอ้แม้ว

ถึงจะอยู่เสรีไทยด้วย เราก็ไม่หนีราชดำเนินอยู่แล้ว สนุกดีออก ได้เห็นตรรกะแบบ แจ๋คและแต๋มอีกมากมายที่นั่น

#134 kwan_kao

kwan_kao

ขาประจำ

ตอบ 9 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 23:43

เคยแวบ ๆ เข้าไปในพันทิพ
ได้อ่านของคุณตัวกลมฯ ด้วย
ยอมรับในความนิ่ง และ ความอดทนที่ตอบโต้ของคุณตัวกลมฯ มากเลยคะ
ยินดีต้อนรับคะ
ขอเป็นเพียงดินก้อนเล็ก ๆ ก้อนหนึ่งของพ่อ ก็ภูมิใจแล้ว

#135 lovelygam

lovelygam

ขาประจำ

ตอบ 9 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 23:53

ยอมรับในความนิ่ง และ ความอดทนที่ตอบโต้ของคุณตัวกลมฯ มากเลยคะ

ขอบคุณค่ะ ต้องใช้ความพยายามอย่างมากเลย
เมื่อก่อนนี้ใครด่า จะใช้วิธีนิ่ง ก้าวข้ามไป แต่ไม่ได้ผลค่ะ คนด่าก็ยังด่าอยู่อย่างนั้น ไม่รู้สึกอาย
เดี๋ยวนี้เลยใช้วิธี ด่ามาด่ากลับ บ้างแล้วค่ะ แต่ไม่ด่าใครก่อนแน่นอน
เป็นเสียงข้างน้อยในราชดำเนิน ได้ฝึกความอดทน ฝึกใช้ตรรกะเยอะค่ะ

ว่างๆ เชิญไปเป็นเสียงข้างน้อยด้วยกันนะคะ nonแดง มุมกาแฟยินดีต้อนรับ

#136 lovelygam

lovelygam

ขาประจำ

ตอบ 9 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 23:54

อิอิ ตอบคำถามจขกท.ดีกว่า

คือ ทักษิณไม่เคยมีความจงรักภักดีใดๆเลยครับแม้สักนิดเดียว คนอย่างทักษิณหายใจเข้าเป็นผลประโยชน์ หายใจออกเป็นผลประโยชน์ตลอดเวลา เพราะทักษิณพื้นฐานไม่ใช่คนมั่งมี แต่รวยขึ้นมาได้ก็เพราะผลประโยชน์ต่างตอบแทนล้วนๆ ใครก็ตามที่ให้ผลประโยชน์เขา เขาก็จะเอออวยยกย่อง ถ้าใครขัดเขา เขาก็หาว่าคนๆนั้นอยู่ตรงวกันข้ามเขา เป็นศัตรูเขา ต่างๆนานา และก็จะหาทางทำลา่ย เหมือนทำลายคู่แข่งในทางธุรกิจนั่นแหละ -_-

คนอย่างทักษิณเป็นคนไม่เคยพอเพียง โลภโมโทสันอยู่เป็นนิจ ขณะที่ในหลวงท่านให้ "พอเพียง" 2 สิ่งนี้มันต่างกันอย่างสิ้นเชิง มันจึงอยู่กันไม่ได้ จำได้ไหม ครั้งหนึ่ง ถ้าจำไม่ผิดคือหลังเลือกตั้งปี 48 ที่ทักษิณได้เสียงมากมายตั้ง 377 เสียง เป็นรัฐบาลพรรคเดียว ฝ่ายค้านไม่สามารถเปิดอภิปรายไม่ไว้วางใจได้ด้วยซ้ำ ฝ่ายค้านจะแต่งตั้งผู้นำฝ่ายค้าน ทักษิณก็จะให้มีตำแหน่ง "ผู้นำเสียงข้างมาก" ขึ้นมาอีกต่างหาก ครั้งนั้นโดนถล่มยับว่า บ้าอำนาจ กระทำเสมือนหนึ่งว่าตนเป็นประธานาธิบดี เลยต้องล้มเลิกไป นี่แหละ คือ การไม่รู้จักพอ ได้แล้วก็จะเอาอีก ได้มากกว่าคนอื่นๆแล้ว ก็จะเอายิ่งขึ้นๆไปอีก มีมากกว่าคนอื่นเขาแล้ว ก็จะมีอีก พอใครแย้ง เขาก็จะหาว่าอิจฉาเขา ซึ่งมันไม่ใช่เลยแม้แต่น้อย

ส่วนยิ่งลักษณ์ ธาตุแท้เธอจริงๆแล้ว เธอไม่ได้รู้เรื่องอะไรหรอกครับ ลำพัีงแค่เรื่องธุรกิจเธอก็ไม่ได้ทำเอง แต่มีบริวารทำให้หมดแล้วเชิดเธอออกหน้าก็แค่นั้น เพราะมันสะท้อนให้เห็นได้จากการทำงานทางการเมืองอันไม่ได้รู้เรื่องรู้ราวอะไรมาก่อนเลยของเธอ สะท้อนว่าจริงๆแล้วเธอเป็นคนยังไง จริงๆแล้วเธอเป็นคนไร้สาระ เป็นผู้หญิงที่สวยใส ไร้สมอง โง่ได้ใจ มีชีวิตอยู่ได้แต่แรดไปวันๆ แต่เมื่อพี่ชายมาตกระกำเพราะผลกรรมที่ตัวเองก่อไว้ เธอเลยต้องติดร่างแหมาช่วยแก้ด้วย พูดง่ายๆ พี่ชายเลวยังไง น้องสาวก็ไม่ได้ต่างกันเท่าใดนัก ;)

กรณีสำรวยนี่เห็นภาพชัดเจนเลยค่ะ แต่ นช.แม้วนี่เกิดไม่ทัน เลยได้ความรู้จากเม้นท์นี้เชิงประวัติศาสตร์อีกเพียบเลย ขอบคุณนะคะ

#137 ดอกปีบ

ดอกปีบ

^-^นางสิงห์สีฟ้า^-^

ตอบ 10 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 00:09

ขอบคุณค่ะ ต้องใช้ความพยายามอย่างมากเลย
เมื่อก่อนนี้ใครด่า จะใช้วิธีนิ่ง ก้าวข้ามไป แต่ไม่ได้ผลค่ะ คนด่าก็ยังด่าอยู่อย่างนั้น ไม่รู้สึกอาย
เดี๋ยวนี้เลยใช้วิธี ด่ามาด่ากลับ บ้างแล้วค่ะ แต่ไม่ด่าใครก่อนแน่นอน
เป็นเสียงข้างน้อยในราชดำเนิน ได้ฝึกความอดทน ฝึกใช้ตรรกะเยอะค่ะ

ว่างๆ เชิญไปเป็นเสียงข้างน้อยด้วยกันนะคะ nonแดง มุมกาแฟยินดีต้อนรับ

ยินดีตอนรับคุณตัวกลมฯ สู่บ้านสรท.ค่ะ...ชื่นชมหญิงไทยกล้าแกร่งค่ะ สมัยนี้ต้อง ดีมาดีไป ร้ายมาก็ร้ายไปค่ะ ถูกต้องแล้ว เราสามารถเป็นได้ทั้งนางเอกและนางร้ายตามสถานการณ์ค่ะ :)

ดอกไม้งามมีหนามแหลม ใช่บานแย้มให้คนชม บานไว้เพื่อสะสม ความอุดมแห่งผืนดิน...

#138 kwan_kao

kwan_kao

ขาประจำ

ตอบ 10 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 00:13

ยินดีตอนรับคุณตัวกลมฯ สู่บ้านสรท.ค่ะ...ชื่นชมหญิงไทยกล้าแกร่งค่ะ สมัยนี้ต้อง ดีมาดีไป ร้ายมาก็ร้ายไปค่ะ ถูกต้องแล้ว เราสามารถเป็นได้ทั้งนางเอกและนางร้ายตามสถานการณ์ค่ะ :)

คุณดอกปีปขาวจะเป็นทั้งมุตา และ มุนินท์ ในคนเดียวกัน :o
ไม่เป็นไร รับได้คะ
แค่อย่าเป็น มุสา แห่ง แรงโง่ ก็ O.K.คะ :)
ขอเป็นเพียงดินก้อนเล็ก ๆ ก้อนหนึ่งของพ่อ ก็ภูมิใจแล้ว

#139 lovelygam

lovelygam

ขาประจำ

ตอบ 10 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 00:20

คุณดอกปีปขาวจะเป็นทั้งมุตา และ มุนินท์ ในคนเดียวกัน :o
ไม่เป็นไร รับได้คะ
แค่อย่าเป็น มุสา แห่ง แรงโง่ ก็ O.K.คะ :)

ปัญหาคือ เรามันอ่อนหัดเรื่องการเมือง เวลาเราไม่รู้ก็จะใช้วิธีซักถาม ไม่อยากฟันธงเอง
เวลาถามก็อาจจะมีบางคำถามไปจี้ใจดำใครเค้า กลายเป็นว่าเราแอ๊บซะอย่างงั้น

แต่ถ้าไม่ถามแล้วปักใจเชื่อเลย มันก็ไม่น่าจะถูกต้อง มันผิดหลักกาลามสูตรด้วย

การที่เราต้องการเสพข่าวสารจากหลายๆ ช่องทาง ไม่ด่วนสรุป กลายเป็นเราแอ๊บ เฮ้อ..ถามไรก็ไม่ค่อยถูกใจพี่แดงเค้า

#140 คุณหนูจินนี่

ขาประจำ

ตอบ 10 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 00:22

:P จ๊ะเอ๋

จินนี่ สุดสวย เเวะเข้ามาทักทายจ้าาา :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

#141 lovelygam

lovelygam

ขาประจำ

ตอบ 10 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 00:27

หวัดดีป้าจิน ยังไม่นอนอีกหรอ

#142 คุณหนูจินนี่

ขาประจำ

ตอบ 10 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 00:28

คิดถึง lovelygam จ่ะ

ช่วงนี้ จินนี่ ชัก เบื่อ ผู้ชายเเล๊ะ... :P :P :P

#143 ดอกปีบ

ดอกปีบ

^-^นางสิงห์สีฟ้า^-^

ตอบ 10 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 00:32

ช่วงนี้ จินนี่ ชัก เบื่อ ผู้ชายเเล๊ะ... :P :P :P

ที่เบื่อผู้ชายนี่ เนื่องจาก""หามีชายใด..ชายตาแลป้าอ๊ะเปล่า...เลยอยากเปลี่ยน target !!

ดอกไม้งามมีหนามแหลม ใช่บานแย้มให้คนชม บานไว้เพื่อสะสม ความอุดมแห่งผืนดิน...

#144 kwan_kao

kwan_kao

ขาประจำ

ตอบ 10 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 00:35

ปัญหาคือ เรามันอ่อนหัดเรื่องการเมือง เวลาเราไม่รู้ก็จะใช้วิธีซักถาม ไม่อยากฟันธงเอง
เวลาถามก็อาจจะมีบางคำถามไปจี้ใจดำใครเค้า กลายเป็นว่าเราแอ๊บซะอย่างงั้น

แต่ถ้าไม่ถามแล้วปักใจเชื่อเลย มันก็ไม่น่าจะถูกต้อง มันผิดหลักกาลามสูตรด้วย

การที่เราต้องการเสพข่าวสารจากหลายๆ ช่องทาง ไม่ด่วนสรุป กลายเป็นเราแอ๊บ เฮ้อ..ถามไรก็ไม่ค่อยถูกใจพี่แดงเค้า

สมาชิกที่นี่มีข้อมูลเพียบและเก่งหลายท่าน
อย่างกับเป็นห้องสมุดเคลื่อนที่
คุณ ladygam ถามท่าน ๆ เหล่านี้ได้
ใจดีทุกคน พร้อมจะถ่ายทอดความรู้ให้ฟัง
เนี่ยยังเสียดายท่านแอมฯ เป็นอย่างมาก
ไม่รู้จะยอมใจอ่อนกลับเข้ามามั๊ย
เรื่องเสื้อกาชาดน้องเกด ก็ถือว่าท่านเป็นหัวหอกเชียวหละ

#145 คุณหนูจินนี่

ขาประจำ

ตอบ 10 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 00:36

ที่เบื่อผู้ชายนี่ เนื่องจาก""หามีชายใด..ชายตาแลป้าอ๊ะเปล่า...เลยอยากเปลี่ยน target !!

อย่าดูเเคลนจินนี่น๊าาา... จินนี่น่ะน๊ะ... ฟ้าเหลือง ออกจะบ่อย :rolleyes: :rolleyes: :P :P

ฮุๆๆๆ

#146 lovelygam

lovelygam

ขาประจำ

ตอบ 10 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 00:46

อย่าเข้ามานะ เรามีพระ 555+

ล้อเล่นนะป้าจิน สงสัยชายตอมกันตรึม เลยเบื่อ อิอิ

#147 lovelygam

lovelygam

ขาประจำ

ตอบ 10 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 00:48

สมาชิกที่นี่มีข้อมูลเพียบและเก่งหลายท่าน
อย่างกับเป็นห้องสมุดเคลื่อนที่
คุณ ladygam ถามท่าน ๆ เหล่านี้ได้
ใจดีทุกคน พร้อมจะถ่ายทอดความรู้ให้ฟัง
เนี่ยยังเสียดายท่านแอมฯ เป็นอย่างมาก
ไม่รู้จะยอมใจอ่อนกลับเข้ามามั๊ย
เรื่องเสื้อกาชาดน้องเกด ก็ถือว่าท่านเป็นหัวหอกเชียวหละ

ส่วนหนึ่งที่สมัครเข้ามาก็เพราะพี่แอมด้วยค่ะ
พอดีได้รู้จากพี่ ศรอรชุน ว่าพี่แอมเคยฝากข้อมูลและความห่วงใยไปให้เราที่ราชดำเนิน
เดี๋ยวจะช่วยอ้อนอีกแรงนะคะ พี่แอมคงไม่ใจร้ายทิ้งน้องๆ ตาใสๆ ไปอ่ะ

#148 ppneer

ppneer

เมพ

ตอบ 10 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 00:49

ส่วนหนึ่งที่สมัครเข้ามาก็เพราะพี่แอมด้วยค่ะ
พอดีได้รู้จากพี่ ศรอรชุน ว่าพี่แอมเคยฝากข้อมูลและความห่วงใยไปให้เราที่ราชดำเนิน
เดี๋ยวจะช่วยอ้อนอีกแรงนะคะ พี่แอมคงไม่ใจร้ายทิ้งน้องๆ ตาใสๆ ไปอ่ะ

เข้า สรท.เชิญกระทู้นี้น้องแก้ม

http://webboard.seri...n-31-มค-เจอกัน/
ขวานทอง บรรพบุรุษ เป็นคนสร้างให้เราทุกวันนี้ ตัวกูจะปกปักรักษาเท่าชีวิตเพื่อ พ่อหลวง กูถวายชีวิตใอ้แม้ว ออกไปๆๆๆ กูเกลียดใอ้แม้ว

#149 lovelygam

lovelygam

ขาประจำ

ตอบ 10 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 00:58

เข้า สรท.เชิญกระทู้นี้น้องแก้ม

http://webboard.seri...n-31-มค-เจอกัน/

เรียบร้อยค่ะ น้องใหม่หัดขุด :lol:

#150 TFEX

TFEX

ขาประจำ

ตอบ 10 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 01:30

สวัสดีคุณแก้มป่องนะครับ เชื่อว่าคุณจะได้รับกำลังใจมากมายจากที่นี่ครับ

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน