Jump to content

- - - - -

ที่ถนนราชปรารภ พค.2553 ใครยิงชาญณรงค์ พลศรีลา และอีกหลายคน ที่ออกเป็นข่าว ??

• Please log in to reply
456 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 ความรู้น้อย

ความรู้น้อย

น้องเก่า

ตอบ 16 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 02:24

ก็คุณดูในรูปสิ พื้นทีว่างมันน้อยขนาดไหน แค่เลือด2กองผมว่ามันก็เยอะแล้วนะ
คืออยากได้สมมุติฐานนะครับขอแบบมีเหตุผลนิดนึง ไม่ใช่ถามมาถามกลับนะครับ

#52 ความรู้น้อย

ความรู้น้อย

น้องเก่า

ตอบ 16 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 02:26

แล้วมันโพสรูปยังไงนิ อุสาหก๊อบรูปไว้ 55+ โพสไม่เป็นครับ

#53 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

ตอบ 16 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 02:28

ก็คุณดูในรูปสิ พื้นทีว่างมันน้อยขนาดไหน แค่เลือด2กองผมว่ามันก็เยอะแล้วนะ
คืออยากได้สมมุติฐานนะครับขอแบบมีเหตุผลนิดนึง ไม่ใช่ถามมาถามกลับนะครับ

ไม่ให้กระทู้ยาวนะ ผมตอบตรงๆว่า ไม่รู้ ว่าเลือดใคร

ทีนี้ต่อเลย คุณว่าต่อเลย จัดฉากยังไงเหรอ

"คนพาลไร้สติ มักสร้างเรื่องและหลักฐานเท็จโกหก เพื่อคอยใส่ร้ายอีกฝ่ายหนึ่งเสมอ" :unsure:

นาย ''Starเก๋ง'' ฟันธง!  รถเก๋งขับมายิงเสื้อแดง :lol:      http://webboard.seri...แค/#entry842224   ;      http://webboard.seri...-25#entry408954

#54 ความรู้น้อย

ความรู้น้อย

น้องเก่า

ตอบ 16 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 02:29

ถามก่อน แล้วมันโพสรูปยังไงนิ 55 หาวิธีก่อน

#55 ความรู้น้อย

ความรู้น้อย

น้องเก่า

ตอบ 16 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 02:30

โอเคตามรูปนะครับเราลองมาดูกัน

Attached Images

#56 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

ตอบ 16 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 02:31

วิธีโพสต์รูป

ตอบแบบเต็ม - Browse - แนบไฟล์นี้ - add to Post

:unsure: :unsure: :unsure:

"คนพาลไร้สติ มักสร้างเรื่องและหลักฐานเท็จโกหก เพื่อคอยใส่ร้ายอีกฝ่ายหนึ่งเสมอ" :unsure:

นาย ''Starเก๋ง'' ฟันธง!  รถเก๋งขับมายิงเสื้อแดง :lol:      http://webboard.seri...แค/#entry842224   ;      http://webboard.seri...-25#entry408954

#57 ความรู้น้อย

ความรู้น้อย

น้องเก่า

ตอบ 16 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 02:43

เห็นไหมอะครับอาจจะดูแถไปหน่อยนะ แต่จากความเห็นผมเองละ จริงๆๆแล้วเลือดมันน่าจะไหลลงท่อนะ เพราะของเหลวน่าจะไหลจากที่สูงลงที่ต่ำ แต่ยังมีรอยเลือดเลยมาเกือบถนนผมงงตรงนี้ครับ ส่วนลูกศรสีดำน่าจะเป้นแนวของกระสุนแนวกระสุนไม่น่าจะเป็นลูกศรสีเหลืองนะครับคือมันติดบ้านอะ แล้วดูจากการนอนหงายเงิบของผุ้ตายยังไงก็ไม่มีทางที่แนวกระสุนจะเป็นสีเหลืองนะครับฉนั้นตัดประเด็นตรงที่ว่าอาจจะเป็นรอยเลือดที่กระเด็นตอนผู้ตายโดนยิงก็ได้ครับ อีกที่ที่ผมสงสัยรอยเลือดอีกรอยเนี้ยมันรอยของใครหว่าอยากรู้จริง
ปล.อาจจะจิตนาการ น้ำแตกไปหน่อย ก็อย่าเชื่อผมมากละกันเพราะผมไม่ได้อยู่ในเหตุการณ์ครับ

#58 ความรู้น้อย

ความรู้น้อย

น้องเก่า

ตอบ 16 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 02:44

คราวนี้ตาคุณละไหนลองแสดงสมมุติฐานให้ผมดูหน่อยสิว่ามันน่าจะเป็นยังไง

#59 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

ตอบ 16 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 02:49

ผมบอกไปแล้วว่าไม่รู้ไง จะถามทำไมอีกเหรอ
ให้เดามั่วๆ ก้อาจเป็นเลือดคนทางขวา หรือเขาอาจจะโดนยิงตรงเลืดกองแรกนั้น แล้วกลิ้งไปตายตรงในรูปก็ได้

คุณไม่เอะใจบ้างเหรอ จุดประเด็น จัดฉาก มาตั้งนาน ไม่มีคนมา Like คุณ หรือมาช่วยทืบผมเลยสักคน
ทั้งที่คนจ้องอยากงัดผมล้มกลิ้ง เพื่อจะได้ดัง มันมีตั้งเยอะ

ตั้งสมมติฐานได้แค่นี้ก็หยุดเหอะ เปลืองหน้าเปล่าๆ :unsure:

#60 คนทุกที่

คนทุกที่

ชนชั้นกลาง

ตอบ 16 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 02:49

ดูจากรอยเลือด ศพน่าจะถูกลากนะคะ คือรอยกระเด็นมันจะไม่เป็นแบบนั้น เลือดที่หยด กับเลือดที่ลากมันจะแตกต่างกัน ขนาดของรอยสามารถบอกได้ด้วยว่าตกจากระดับไหน บังเอิญว่าผึ้งชอบอ่านนิยายนักสืบแล้วก็ศึกษามานิโหน่ย

#61 คนทุกที่

คนทุกที่

ชนชั้นกลาง

ตอบ 16 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 02:53

ผมบอกไปแล้วว่าไม่รู้ไง จะถามทำไมอีกเหรอ
ให้เดามั่วๆ ก้อาจเป็นเลือดคนทางขวา หรือเขาอาจจะโดนยิงตรงเลืดกองแรกนั้น แล้วกลิ้งไปตายตรงในรูปก็ได้

คุณไม่เอะใจบ้างเหรอ จุดประเด็น จัดฉาก มาตั้งนาน ไม่มีคนมา Like คุณ หรือมาช่วยทืบผมเลยสักคน
ทั้งที่คนจ้องอยากงัดผมล้มกลิ้ง เพื่อจะได้ดัง มันมีตั้งเยอะ

ตั้งสมมติฐานได้แค่นี้ก็หยุดเหอะ เปลืองหน้าเปล่าๆ :unsure:

เดี๋ยวนะ ถ้าเขากลิ้ง แสดงว่าเขาถูกยิงในระดับใกล้กับพื้น อาจจะนอนอยู่ ไม่รู้สิ มันแปลกๆ น่ะ เพราะรอยเลือดมันเหมือนถูกลาก ลำตัวก็สะอาดไป ถ้าโดนยิงตอนยืนอยู่ ยังไงมันก็ต้องไหลมาโดนตัวมั่ง แต่ก็อาจจะมองไม่เห็นก็ได้เพราะไกลไป

#62 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

ตอบ 16 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 02:54

สำนักข่าว ตปท. นี้ ก้คว๊ายควายจริงๆนะครับ
เขาจัดฉากกัน ยังเหซือกไปถ่ายละครที่เขาจัดฉากอีก เลวจริงๆ :unsure:

#63 ความรู้น้อย

ความรู้น้อย

น้องเก่า

ตอบ 16 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 03:00

ผมว่าการตั้งสมมุติฐานเป็นสิ่งดีนะอย่างน้อยก้เป็นหลักการของวิทยศาสตร์อะครับมันทำให้เราไม่เชื่อในสิ่งที่เห็นแบบง่ายๆ
ไม่ได้เปลืองหน้ากระดาษหรอก อย่างน้อยมันก็ช่วยไขปริศนาได้ครับ
ไม่น่าจะโดนลากนะเพราะถ้าโดนลากต้องมีคนหมอบหลบกระสุนตรงลูกศรสีเหลืองนะครับหรือแขนซ้ายของผู้ตายน่าจะกางออกนะครับ
ปล.ไม่หวังให้ใครมากด Likeรหอกครับ แค่อยากจะแสดงความคิดเห็นบ้าง

#64 ความรู้น้อย

ความรู้น้อย

น้องเก่า

ตอบ 16 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 03:03

เนี้ยคุณก็ได้แต่โพสรูปแต่ไม่ได้วิเคราะห์อะไรสักอย่าง ถามผมว่าตายจริงไหมผมว่าตายจริงครับ
แต่ในเมื่อรูปที่คุณโพส มันดูแล้วขัดแย้งกันไปหน่อยผมก็มีสิทธที่จะแสดงความคิดเห็นใช่ไหมครับ

#65 คนทุกที่

คนทุกที่

ชนชั้นกลาง

ตอบ 16 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 03:06

นึกขึ้นมาได้ มันเคยมีกรณีที่ช่างภาพจัดฉากให้มันดูงามเพื่อเอารางวัล คือมันเกิดเรื่องขึ้นจริง แต่ตากล้องจัดภาพให้สวย กรณีนี้ก็อาจเป็นแบบเดียวกัน คือจัดใหม่ให้มันดูดราม่า มีเลือดแยะๆ จะได้ดูโหดๆ

#66 ความรู้น้อย

ความรู้น้อย

น้องเก่า

ตอบ 16 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 03:09

ผมว่าถ้าได้ภาพชัดกว่านี้ และกว้างกว่านี้ คงจะดีอะครับ ดูมันมัวๆๆไปหน่อยนะ

#67 ความรู้น้อย

ความรู้น้อย

น้องเก่า

ตอบ 16 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 03:13

อ่าวจขกท.คุณจะไม่วิเคราะห์สักหน่อยหรอครับโพสรูปอย่างเดียวเลย

#68 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

ตอบ 16 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 03:21

นอนแล้วครับ ไว้ว่ากันใหม่
บอกอะไรให้ คุณ2คนเจอเนื้อคู่ละ คือ ความรู้น้อย กับ mitimai

สมกันดีครับ :D :lol: :D ไม่ได้พูดเล่นนะ

Edited by Tam-mic-ra., 16 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 03:22.

#69 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 16 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 03:23

สำนักข่าว ตปท. นี้ ก้คว๊ายควายจริงๆนะครับ
เขาจัดฉากกัน ยังเหซือกไปถ่ายละครที่เขาจัดฉากอีก เลวจริงๆ :unsure:

ถ้าเกี่ยวกับจัดฉาก ไม่น่าใช่คนตาย แต่น่าจะเกี่ยวกับผู้ที่ไปหมอบแถวๆๆนั้นนะมากกว่านะครับ ผมว่า

คือศพนะตายจริงแน่นอน

แต่ถ้าบอกจัดฉากนี้คือจัดฉากแบบไหนอย่างไร ผมยังไม่เห็นเลยไม่รู้ แต่คงเกี่ยวกับคนที่ไปหมอบรอบๆๆมากกว่า ครับ

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#70 คนทุกที่

คนทุกที่

ชนชั้นกลาง

ตอบ 16 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 03:27

งึม นี่เองที่เขาว่า รู้น้อยพลอยรำคาญ

#71 ความรู้น้อย

ความรู้น้อย

น้องเก่า

ตอบ 16 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 03:39

อย่างที่ว่าอะครับตายจริงครับ ไม่ได้ใช้แสตนอิน ไม่ได้ใช้ลวดสลิง ตายแล้วตายเลย
แต่ผมเอะใจรอยเลือดนี้ละกับการก้มหมอบของคนแต่ละคนอะครับ
มันมีอยู่คนหนึ่งก้มผิดจากชาวบ้านคือหันไปคนละทาง อีกผมว่าสัญชาติญาณของคนนะการก้มเพราะกลัว จริงๆๆแล้วน่าจะเอามือประสานกันที่หัวมากกว่าหรือไม่ก็ผิดหูเพราะเสียงที่ดังนะครับ
แต่นี้เหมือนนอนเล่นกันอะ
ปล.อ่าวไปซะละไหนบอกมีอะรมากกว่านี้ไม่ใช่หรอ-*-หนีไปดื้อๆๆเลย

#72 ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

สมาชิกชั้นสูงกว่าสูงลิบลิ่ว

ตอบ 16 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 03:56

รู้สึกว่าอยากให้มีคนตายเยอะๆ จริงๆเลยเนาะ

เผื่อจะได้ฟลุ๊คมาร์คนาซีจะได้ติดคุก

แล้วจะตั้งกระทู้มาทำสากอะไรฟะ ตั้งกระทู้ไม่ออกความคิดเห็น แต่เสรือกเถียงเค้าฉอดๆๆ
เลือกใครก็ได้ ที่ไม่ใช่พรรคพวกแม้วPosted Image

#73 Anubitz

Anubitz

ขาประจำ

ตอบ 16 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 04:08

พวกเบี้ยนี่คิดอยู่แค่นี้แหละ

ทหารตาย : ทหารยิงกันเอง
เสื้อแดงตาย : ทหารยิงคินเสื้อแดง
ประชาขนตาย : ทหารฆ่าประชาชน
นักข่าว ตปท ตาย : ทหารยิงนักข่าว ทหารยิงมั่ว

คิดกันอยู่แต่นี้แหละ

#74 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

ตอบ 16 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 04:18

รู้สึกว่าอยากให้มีคนตายเยอะๆ จริงๆเลยเนาะ

เผื่อจะได้ฟลุ๊คมาร์คนาซีจะได้ติดคุก

แล้วจะตั้งกระทู้มาทำสากอะไรฟะ ตั้งกระทู้ไม่ออกความคิดเห็น แต่เสรือกเถียงเค้าฉอดๆๆ

อ้าวๆๆ ผมอุตส่าถอยหลบแล้ว

ถ้างั้นผมต้องออกความคิดเห็นแล้วนะ

คุณ"ความรู้น้อย"

== ข้อความถูกระงับโดยผู้ดูแล == ที่มาถามอะไรอยู่นั่นจนมีคนเซ่อซ่าหลงไปเชื่ออีก
ล่าสุดคุณบอกว่า น้องสมาพันธ์ตายจริงๆไม่ได้จัดฉาก

ผมถามว่าแล้วใครมันโง่ เสี่ยงโดนกระสุนจริง เดินเข้าไปนอนเสริมรอบๆศพเพื่อจัดฉาก + เข้าไปจัดฉากกองเลือดเป็น2กอง ในตอนนั้นเหรอครับ

Edited by sweet chin music, 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 01:44.
5. ห้ามวิพากษ์วิจารณ์ พาดพิงสมาชิกเว็บบอร์ดคนอื่นๆ ในทางเสียหาย

#75 centrino14

centrino14

อำมาตย์ตัวพ่อ

ตอบ 16 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 04:42

ใช่โง่ สัดๆ เลยแหละ เขาประกาศว่า เขตใช้กระสุนจริง ยังหน้าโง่วิ่งเอาหัวไปรับกระสุน
ตามที่แกนนำบนเวทีประกาศ แม่ม โง่ สัดได้ใจเลย ควายแดงนี่ นั่งอยู่หน้าเวที ไม่เห็นมีใครตาย
ไอ้หน้าโง่ที่ตาย มันตายตรงแนวปะทะที่ทหารเขาตั้งด่าน เรียกว่า วิ่งออกไปตายเอง
เบื่อพวกเสื้อแดงตอแหล

#76 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 16 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 04:49

อันนี้เดานะครับ เรื่องเลือดสองกอง

กองใหญ่ๆน่าจะเป็นตอนโดนยิงครั้งแรก

ที่ยาวๆน่าจะตอนนอนล้มแล้ว จากลอยน่าจะเป็นการกลิ้ง จากตัวผู้โดนยิง หรือ จากผู้อื่นที่มากลิ้ง

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#77 Moo3storey

Moo3storey

ขาประจำ

ตอบ 16 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 05:14

เหตุการณ์ความรุนแรงบริเวณถนนราชปรารภ สามเหลี่ยมดินแดง และอนุสาวรีย์ชัยสมรภูมิ ระหว่างวันที่ 14ถึง 18 มีพลเรือนเสียชีวิตจานวน 20 ราย ในจำนวนนี้มีเจ้าหน้าที่อาสาสมัครพยาบาลโรงพยาบาลวชิระ เสียชีวิต 1 ราย เด็กอายุต่ำกว่า 18 ปี 2 ราย(*เด็กชายคุณากร ศรีสุวรรณ เสียชีวิตจากการถูกยิงขณะเดินอยู่บริเวณสถานีรถไฟฟ้าแอร์พอร์ตลิงค์และเด็กชายสมาพันธ์ ศรีเทพ เสียชีวิตจากการถูกยิงขณะออกมาดูเหตุการณ์บริเวณถนนราชปรารภ) และมีผู้ได้รับบาดเจ็บจำนวนมาก ในจำนวนนี้มีเจ้าหน้าที่ทหาร 2 รายได้รับบาดเจ็บเล็กน้อยถูกผู้ชุมนุมรุมทำร้ายและยึดอาวุธปืนเอ็ม 16 ไป 2 กระบอกซึ่งต่อมาเจ้าหน้าที่สามารถตรวจยึดคืนมาได้ 1 กระบอกจากภายในวัดปทุมวนารามเมื่อวันที่ 20 พฤษภาคม และมีเจ้าหน้าที่ทหารอีก 1 รายบาดเจ็บจากกระสุนปืนเฉี่ยวที่มือ

ความรุนแรงบริเวณถนนราชปรารภ สถานีรถไฟฟ้าแอร์พอร์ตลิงค์ราชปรารภ แยกมักกะสัน ประตูน้ำ

1) เจ้าหน้าที่ทหารวางกาลังอยู่บริเวณสถานีรถไฟฟ้าแอร์พอร์ตลิงค์ ตั้งแต่วันที่ 10 พฤษภาคม โดยมีปืนลูกซองกระสุนจริง/กระสุนยางและ ปลย.กระสุนจริง เมื่อวันที่ 12 พฤษภาคม เวลาประมาณ 02.00 น. มีคนร้ายยิงลูกระเบิดเอ็ม 79 ใส่สถานีรถไฟฟ้าแอร์พอร์ตลิงค์ ราชปรารภ ต่อมาวันที่ 14 พฤษภาคม เวลาประมาณ 20.00 ถึง 22.00 น. มีคนร้ายยิงลูกระเบิด 79 จำนวนมากและจรวดอาร์พีจี 1 ลูก มายังบริเวณสถานีรถไฟฟ้าแอร์พอร์ตลิงค์ และถนนราชปรารภบริเวณโรงแรมอินทราซึ่งเป็นบริเวณที่เจ้าหน้าที่ทหารปฏิบัติหน้าที่อยู่แต่ไม่มีผู้ได้รับบาดเจ็บ ในช่วงเวลาเดียวกันมีนักข่าวชาวต่างประเทศที่อยู่ในพื้นที่ชุมนุมให้ข้อมูลว่า พบเห็นกลุ่มคนชุดดำจำนวน 3 คน ปะปนอยู่กับการ์ด นปช.ที่บริเวณเต็นท์ภายในแนวกีดขวางของ ผู้ชุมนุม นปช. บนสะพานข้ามคลองแสนแสบ โดยชายชุดดำถือถุงขยะสีดำเข้ามาในเต็นท์ แล้วมีคนหนึ่งถือเครื่องยิงลูกระเบิดชนิดเอ็ม 79 เดินออกไปทางประตูน้า โดยบอกกับผู้สื่อข่าวว่า “ไปทางาน” อีก 2 นาทีต่อมาก็มีเสียงปืนดังขึ้นและได้ยินเสียงระเบิดจำนวนสองสามลูก และผู้ชุมนุมและการ์ด นปช.ที่อยู่ในบริเวณนั้นก็พากันโห่ร้องและปรบมือด้วยความดีใจ กลุ่มคนชุดดำดังกล่าวสามารถเข้า-ออก พื้นที่ชุมนุมได้โดยไม่มีการตรวจค้น และยังให้ข้อมูลว่าหนึ่งในกลุ่มคนชุดดำนั้นเป็นที่รู้จักในกลุ่มการ์ด นปช. และผู้ชุมนุม และน่าจะเกี่ยวข้องกับ พล.ต.ขัตติยะ สวัสดิผล ต่อมาเวลาประมาณ 23.15 น. มีการยิงระเบิดเอ็ม 79 บริเวณสามเหลี่ยมดินแดง 1 นัด

2) ตลอดช่วงเวลาปิดล้อมพื้นที่ระหว่างวันที่ 13 ถึง 18 พฤษภาคม มีคนร้ายยิงลูกระเบิดเอ็ม 79 จำนวนมากบนถนนราชปรารภบริเวณประตูน้าถึงแยกมักกะสัน ส่วนใหญ่ยิงในเวลากลางคืนขณะที่เจ้าหน้าที่ทหารอยู่ในที่กำบัง ทั้งนี้ไม่ปรากฏว่ามีผู้ได้รับบาดเจ็บหรือเสียชีวิต

3) เจ้าหน้าที่ทหารที่ปฏิบัติการในพื้นที่ให้ข้อมูลว่าการยิงลูกระเบิดเอ็ม 79 ดังกล่าวข้างต้น น่าจะยิงมาจากถนนราชปรารภหรืออาคารต่างๆ ด้านทิศตะวันออกของถนนดังกล่าวบริเวณประตูน้ำ ซึ่งเป็นพื้นที่ควบคุมหรือเป็นพื้นที่อิทธิพลของ นปช. ประชาชนที่อาศัยอยู่ในย่านประตูน้าได้ให้ข้อเท็จจริงว่า หลังจากที่เจ้าหน้าที่ทหารพยายามเข้าไปควบคุมพื้นที่บนถนนราชปรารภ บริเวณหน้าโรงแรมอินทรา ตลอดไปถึงสถานีรถไฟฟ้าแอร์พอร์ตลิงค์ ในเวลากลางคืนจะมีกลุ่ม “คนไม่ดี” ซึ่งเป็นลูกน้องของผู้มีอิทธิพลในพื้นที่ ออกมาปฏิบัติการตามตรอกซอกซอยต่างๆ ของถนนราชปรารภ โดยเฉพาะที่อยู่ฝั่งตรงข้ามกับโรงแรมอินทรา เพื่อก่อกวนเจ้าหน้าที่ โดยมีคนชุดดำ “ถือปืนยาว” คอยควบคุม ทั้งคนเหล่านั้นได้ทุบไฟตามซอยต่างๆ เพื่อพรางไม่ให้เจ้าหน้าที่เห็น

------------------------------------------------

มีคนตายจริง แต่คำถามคือใครยิง ยิงจากฝ่ายไหน

1 ช่วงวันที่ 14-18 พฤษภาคม 2553 นปช.ได้ยึดอาวุธปืนM 16 ของจนท.ไป 2 กระบอก และเดิมนปช.ก็มีอาวุธอยู่แล้ว

2 หลังจากที่เจ้าหน้าที่ทหารพยายามเข้าไปควบคุมพื้นที่บนถนนราชปรารภ บริเวณหน้าโรงแรมอินทรา ตลอดไปถึงสถานีรถไฟฟ้าแอร์พอร์ตลิงค์ ในเวลากลางคืนจะมีกลุ่ม “คนไม่ดี” ซึ่งเป็นลูกน้องของผู้มีอิทธิพลในพื้นที่ ออกมาปฏิบัติการตามตรอกซอกซอยต่างๆ ของถนนราชปรารภ โดยเฉพาะที่อยู่ฝั่งตรงข้ามกับโรงแรมอินทรา เพื่อก่อกวนเจ้าหน้าที่ โดยมีคนชุดดำ “ถือปืนยาว” คอยควบคุม ทั้งคนเหล่านั้นได้ทุบไฟตามซอยต่างๆ เพื่อพรางไม่ให้เจ้าหน้าที่เห็น
- จากข้อมูลตรงนี้ก็แสดงว่ากลุ่มคนชุดดำมีการใช้อาวุธออกมาตรวจตราในบริเวณนั้น และยังมีการทำลายหลอดไฟตามซอยต่างๆ

3 บริเวณนั้นเป็นเขตของกลุ่มคนชุดดำซึ่งเป็นกองกำลังติดอาวุธของเสื้อแดง มีการออกมาป่วน ไล่ยิงประชาชน และก็ก่อวินาศกรรมอยู่ตลอดเวลา

ถึงตรงนี้ผมต้องถามแต๋มว่าใครยิงปชช. คือถ้ามองภาพรวมทั้งหมด ดูจากบริบทของเหตุการณ์ ถ้าเราไม่หลอกตัวเองเราก็ย่อมรู้ดีแก่ใจครับว่าใครที่ "ชั่วช้าสามานย์" ฆ่าปชช.

ปล.ผมไม่รู้นะครับว่ารูปนั้นจัดฉากหรือเปล่า? แต่ผมว่ากระทู้นี้จัดฉาก จขกท.นั่นแหละที่กำลังร่วมมือกับคนชุดดำจัดฉากกระทู้นี้ขึ้นมา

#78 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

ตอบ 16 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 05:20

Moo3storey

ยกรายงานรับจ้าง ของ คอป. มาลง ผมขอให้ช่วยช่วยเชื่อมโยงหน่อยครับ
ว่านายชาญณรงค์ กับน้องสมาพันธ์ ถูกใครยิง ทำเป็นภาพประกอบมาก็ดีนะครับ

#79 Moo3storey

Moo3storey

ขาประจำ

ตอบ 16 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 05:26

Moo3storey

ยกรายงานรับจ้าง ของ คอป. มาลง ผมขอให้ช่วยช่วยเชื่อมโยงหน่อยครับ
ว่านายชาญณรงค์ กับน้องสมาพันธ์ ถูกใครยิง ทำเป็นภาพประกอบมาก็ดีนะครับ

คอป.รับจ้างใครครับ ?

ผมยกมาเพื่อให้เห็นภาพรวมครับ ว่าสถานการณ์ในตอนนั้นมันเป็นยังไง ก็คนชุดดำถืออาวุธวิ่งพล่านกันเต็มเลยในตอนนั้นน่ะ

แล้วคุณแต๋มมาถามว่าใครยิง ? แล้วต่อให้ผลการพิสูจน์ออกมาว่าเป็นอาวุธปืนของจนท. คุณแต๋มก็อย่าลืมนะครับว่านปช.ก็เอาอาวุธปืนของทหารไปใช้

#80 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

ตอบ 16 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 05:32

ผมถามคำถามตรงๆแล้วนะครับ ตอบไม่ได้ใช่ไหมครับ

#81 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

ตอบ 16 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 05:36

จ้าง 77 ล้านบาทครับ คุณไม่รู้เหรอครับ แล้วรายงานยังมั่วๆอีก
มีกระทู้นึงคุณ 5M เคยจับผิดให้ดูเรื่องวันที่ 10 เมษา ด้วย พวกคุณยังยอมรับเลยครับ ขี้เกียจค้นมาลงครับ

#82 Moo3storey

Moo3storey

ขาประจำ

ตอบ 16 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 05:49

ผมถามคำถามตรงๆแล้วนะครับ ตอบไม่ได้ใช่ไหมครับ

#83 Moo3storey

Moo3storey

ขาประจำ

ตอบ 16 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 05:52

อย่าแถสิครับ ผมบอกแล้วว่ายกมาให้เห็นภาพรวมว่าสถานการณ์ในตอนนั้นมันเป็นยังไง คุณจะยกงบประมาณของคอป.มาทำอะไรล่ะครับ ?

-------------------------------------

เข้าเรื่องเลยดีกว่า ประเด็นคืออะไรครับสำหรับกระทู้นี้ ? (จัดฉากอ่ะ)
เดาว่าเป้าหมายคือต้องการโยงให้เป็นความผิดอภิสิทธิ์เหมือนกรณีคุณพัน คำกอง

Edited by Moo3storey, 16 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 06:01.

#84 ความรู้น้อย

ความรู้น้อย

น้องเก่า

ตอบ 16 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 06:01

ไหนบอกไปนอนแล้วหว่า
ช่วยอ่านแล้วทบทวนที่ผมโพสดีๆๆนะ ผมว่าคุณคงมีปัญหาอะไรเกียวกับความคิดตัวคุณเองแล้วละ
อ่านเยอะๆนะ ตีความหมายคำพูดให้ออกนะ วิเคราะห์นิดนึงครับ อยู่ดีๆๆก็ออกมาก็เม้งแตกแบบนี้ เป็นเอามากนะนิ
ใจเย็นๆ แล้วลองไปอ่านใหม่ตั้งแต่ต้นนะ

#85 ความรู้น้อย

ความรู้น้อย

น้องเก่า

ตอบ 16 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 06:08

อันนี้เดานะครับ เรื่องเลือดสองกอง

กองใหญ่ๆน่าจะเป็นตอนโดนยิงครั้งแรก

ที่ยาวๆน่าจะตอนนอนล้มแล้ว จากลอยน่าจะเป็นการกลิ้ง จากตัวผู้โดนยิง หรือ จากผู้อื่นที่มากลิ้ง

คือถ้ากลิ้งมามันน่าจะมีคราบเลือดตามทางที่กลิ้งอะครับ
อีกอย่างถ้าจะกลิ้งมาหัวมันน่าจะอยู่อีกทางหนึ่งครับ
หรือเป็นไปได้ว่า กลิ้งเป็นวงเวียนอะครับ วงเวียนที่เราใช้ว่าเป็นวงกลมนะครับ

#86 ความรู้น้อย

ความรู้น้อย

น้องเก่า

ตอบ 16 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 06:19

คุณลองไปดูพฤติกรรมของผู้ชุมนุมเสื้อแดงตอนนั้นดีๆๆนะ อะไรที่มันทำให้เกิดความรุนแรงตอนหรือทำให้คนทั่วโลกดูว่ารัฐบาลฆ่าประชาชนนั้นผมว่านั้นละ คือสิ่ง เสื้อแดงต้องการครับ
แน่นอนยิ่งมีภาพรุนแรงมากเท่าไรก็ยิ่งดริสเครดิตรัฐบาลได้มากขึ้นครับ

#87 ความรู้น้อย

ความรู้น้อย

น้องเก่า

ตอบ 16 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 06:24

เอาตัวอย่างง่ายๆ แค่วีดีโออันนี้ จขกท ลองวิเคราะห์ให้ผมดูหน่อยสิว่ามันมีอะไรแปลกบ้างไหม

#88 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

ตอบ 16 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 06:33

งึม นี่เองที่เขาว่า รู้น้อยพลอยรำคาญ

คุณ ความรู้น้อย พวกเดียวกันเขายังว่าเอาเลย
คุณยังอดทนต่อก็เป็นสิทธิ แต่ผมก็ไม่โต้ตอบดีกว่า ใครตามอ่านผมประจำจะรู้ดี ว่าผมเลือกตอบแค่บางคนที่มีสาระเท่านั้น :unsure:

แค่ประเด็นจัดฉากที่คุณอ้างเลื่อนลอยโดยไม่มีอะไรชี้ชัดได้เลย มันก็พายาวมา1หน้าโดยเปล่าประโยชน์แล้ว

จำนวนโพสต์คุณยังน้อย ผมแนะนำคุณเปลี่ยนชื่อใหม่แล้วค่อยมาโต้กับผมเหอะ
ตอนนี้คุณไม่มีทางดังแล้วหล่ะ :unsure: มีแต่พาคนอ่านเขาขบขันกันไปเรื่อยๆ :D :D :D

#89 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

ตอบ 16 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 06:36

Moo3storey

คุณถามผมหยกๆว่า คอป.รับจ้างใครครับ ?
ผมก็ยกมาตอบ แล้วทำไมคุณมาถามว่าผมยกมาทำไม ตายๆๆ มีสติหรือเปล่าคุณ

#90 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

ตอบ 16 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 06:45

Moo3storey

ผมถามชัดมากๆแล้ว หากไม่คิดจะตอบให้ตรงๆ กระทู้มันจะยาวเปล่าๆ
ผมตั้งกระทู้ถามนะ มีข้อมูลก็ตอบมาครับ
หากจะบอกว่าจัดฉากก็เอาอะไรมาดูชัดๆกว่านี้ เท่าที่หาได้นะครับ

#91 ความรู้น้อย

ความรู้น้อย

น้องเก่า

ตอบ 16 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 06:47

ถ้าสาระคุณคือการโพสรูแล้วคุณไม่วิเคราะห์เหตุการอะไรเลยตรรกะคุณก้แปลกแล้วละครับ

#92 ความรู้น้อย

ความรู้น้อย

น้องเก่า

ตอบ 16 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 06:50

Moo3storey

ผมถามชัดมากๆแล้ว หากไม่คิดจะตอบให้ตรงๆ กระทู้มันจะยาวเปล่าๆ
ผมตั้งกระทู้ถามนะ มีข้อมูลก็ตอบมาครับ
หากจะบอกว่าจัดฉากก็เอาอะไรมาดูชัดๆกว่านี้ เท่าที่หาได้นะครับ

คือว่ากระตั้งต้นมันไม่ใช่เรื่องนี้นิครับถ้าผมจำไม่ผิดนะ
ที่ถนนราชปรารภ พค.2553 ใครยิงชาญณรงค์ พลศรีลา และอีกหลายคน ที่ออกเป็นข่าว ??

เอาทีละเรื่องจะดีกว่าไหมครับ

#93 Moo3storey

Moo3storey

ขาประจำ

ตอบ 16 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 07:02

Moo3storey

คุณถามผมหยกๆว่า คอป.รับจ้างใครครับ ?
ผมก็ยกมาตอบ แล้วทำไมคุณมาถามว่าผมยกมาทำไม ตายๆๆ มีสติหรือเปล่าคุณ

ขอโทษด้วยครับ ผมโพสต์ไม่เคลียร์เอง

ผมหมายถึงคุณจะยกงบประมาณมาทำไมครับ ก็คุณหาว่ารายงานของคอป.มั่ว คุณไม่เชื่อถือ ส่วนผมก็บอกไปตั้งแต่เรปก่อนหน้านั้นแล้วว่าว่าผมแค่จะให้เห็นภาพรวม ว่าสถานการณ์ตอนนั้นเป็นยังไง คือพื้นที่นั้นในช่วงเวลานั้นมีเสื้อแดง มีคนชุดดำออกมาปฏิบัติการกัน :ph34r:

#94 Diablo

Diablo

ขาประจำ

ตอบ 16 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 07:38

ผมเห็นชื่อแต๋มก็ขี้เกียจจะพิมพ์วิเคราะห์ให้ยืดยาว เพราะแต๋มเป็นเจ้าหนูจัมไม ทำไมเป็นอย่างนู่นนี่นั่น ถามตลอด แต่ไม่เคยวิเคราะห์ออกความเห็นให้มันเป็นชิ้นเป็นอันมาแลกเปลี่ยนกับเขาบ้าง
"The price good men pay for indifference to public affairs is to be ruled by evil men."

#95 cmu311

cmu311

น้องเก่า

ตอบ 16 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 08:42

ขอถามคุณแต๋มหน่อยนะคะ เพื่อที่เพื่อนๆ สมช จะได้ช่วยกันวิเคราะห์ภาพกันต่อไป
รบกวนคุณแต๋มช่วยตอบเป็นข้อๆ นะคะ แบบสั้นๆ กระชับๆ รู้ก็บอกรู้ ไม่รู้ก็บอกไม่รู้.....

1) ภาพแรกคือภาพของน้องสมาพันธ์ที่ถูกยิงเสียชีวิต โดยมีกลุ่มคนนอนอยู่รอบๆ น้องเค้าอีก 4 คน
กับ ภาพสอง ที่คุณแต๋มบอกว่าสำนักข่าว ตปท.เป็นผู้ถ่ายมา (คคห.62)ที่มีน้องเค้านอนอยู่ แล้วมีคนอีก 2 คนอยู่ในภาพด้วย
คำถามคือ ภาพไหนถ่ายก่อนกันค่ะ คุณแต๋มทราบเวลาที่ภาพทั้งสองถูกถ่ายได้หรือเปล่า

2) ถ้าคุณแต๋มตอบว่า ภาพแรกเกิดขึ้นก่อน..
คำถามต่อไปคือ แล้วในภาพที่สอง รอยเลือดที่เห็นเป็นทางยาวจากภาพแรกมันหายไปไหนคะ??? พยายามเพ่งดูเท่าไหร่ก็ไม่เห็น

3) ถ้าคุณแต๋มบอกว่า ภาพสองเกิดขึ้นก่อน..
คำถามต่อไปคือ แล้วคน 4 คน ที่เห็นนอนรอบๆ น้องสมาพันธ์ พวกเค้าไปนอนทำแต๋มอะไรอยู่ตรงนั้น????
เพราะมนุษย์ที่มีใจปกติเมื่อเห็นเพื่อนมนุษย์ด้วยกันนอนตายอยู่ตรงหน้า เค้าคงไม่มีกะจิตกะใจไปนอนล้อเล่นกับศพหรอก ใช่มั้ยคะ

#96 nornoo

nornoo

ขาประจำ

ตอบ 16 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 08:49

อ้ายแต๋ม ไม่ไปถามเตี่ยนายที่หนีคุกอยู่ไง
เห็นปีก่อนโวยวายว่ามีคนตาย แต่ปรากฎว่่าไม่มีหมาตายสักตัว เสียหมาไปเลยงานนั้น
เลยเล่นเองในปีถัดไป ตายสะใจ ควายตายกันเกลื่อน
เสียดายทหารของประเทศไทยที่ต้องมาตายด้วย
ที่เหลือโง่โดนหลอกไปตายเอง. อ้ายแต๋มน่าจะไปยืนใกล้พวกเสื้อดำนะวั้นนั้น
เผื่อโชคดีไปกับพวกนี้

#97 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

ตอบ 16 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 08:49

http://www.youtube.com/watch?v=jCdenZfR0HA

ถ่ายตรงพาต้าอินทรา ใกล้ หมอเหล็ง .......... คือใครผ่านไปมาไม่ได้เกี่ยวกับม๊อปก็โดนยิง บ้าจริงๆ :unsure:

#98 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 16 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 08:51

http://webboard.seri...700#entry486646

มี อยู่แค่ 2 คนยังไม่กล้าฟันธงว่าใครยิง...

นี่จะมาจัมไมจัมไม กับอะไรที่ต้องใช้จินตนาการอวดรู้อีกแล้ว..

:lol: :lol: :lol:

#99 นกอิสระ

นกอิสระ

น้องเก่า

ตอบ 16 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:18

อะไรไม่รู้เน๊าะ ยังไม่ยอมจบอีก

อ่านคดียิงน้องเกด ก็น่าจะสรุปได้ว่าวฝีมือใคร
นี่มาอีกแระ

แถมเลือดโชกเลย น่าจะมีเลือดท่วม ด้วยเน๊าะ คนเขาถึงจะเชื่อมากกว่านี้

เบื่อแต๋มมากเลยละ....จะบอกให้นะ

#100 Moo3storey

Moo3storey

ขาประจำ

ตอบ 16 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:19

แบบเป็นคลิป
http://www.youtube.com/watch?v=Zh6q2x8WghI

สถานการณ์ในตอนนั้นเสื้อดำออกอาละวาดกันจริง
http://youtu.be/x7yAVunxw1g

เหตุการณ์ความรุนแรงบริเวณถนนราชปรารภ สามเหลี่ยมดินแดง และอนุสาวรีย์ชัยสมรภูมิ ระหว่างวันที่ 14ถึง 18 มีพลเรือนเสียชีวิตจานวน 20 ราย ในจำนวนนี้มีเจ้าหน้าที่อาสาสมัครพยาบาลโรงพยาบาลวชิระ เสียชีวิต 1 ราย เด็กอายุต่ำกว่า 18 ปี 2 ราย(*เด็กชายคุณากร ศรีสุวรรณ เสียชีวิตจากการถูกยิงขณะเดินอยู่บริเวณสถานีรถไฟฟ้าแอร์พอร์ตลิงค์และเด็กชายสมาพันธ์ ศรีเทพ เสียชีวิตจากการถูกยิงขณะออกมาดูเหตุการณ์บริเวณถนนราชปรารภ) และมีผู้ได้รับบาดเจ็บจำนวนมาก ในจำนวนนี้มีเจ้าหน้าที่ทหาร 2 รายได้รับบาดเจ็บเล็กน้อยถูกผู้ชุมนุมรุมทำร้ายและยึดอาวุธปืนเอ็ม 16 ไป 2 กระบอกซึ่งต่อมาเจ้าหน้าที่สามารถตรวจยึดคืนมาได้ 1 กระบอกจากภายในวัดปทุมวนารามเมื่อวันที่ 20 พฤษภาคม และมีเจ้าหน้าที่ทหารอีก 1 รายบาดเจ็บจากกระสุนปืนเฉี่ยวที่มือ

ความรุนแรงบริเวณถนนราชปรารภ สถานีรถไฟฟ้าแอร์พอร์ตลิงค์ราชปรารภ แยกมักกะสัน ประตูน้ำ

1) เจ้าหน้าที่ทหารวางกาลังอยู่บริเวณสถานีรถไฟฟ้าแอร์พอร์ตลิงค์ ตั้งแต่วันที่ 10 พฤษภาคม โดยมีปืนลูกซองกระสุนจริง/กระสุนยางและ ปลย.กระสุนจริง เมื่อวันที่ 12 พฤษภาคม เวลาประมาณ 02.00 น. มีคนร้ายยิงลูกระเบิดเอ็ม 79 ใส่สถานีรถไฟฟ้าแอร์พอร์ตลิงค์ ราชปรารภ ต่อมาวันที่ 14 พฤษภาคม เวลาประมาณ 20.00 ถึง 22.00 น. มีคนร้ายยิงลูกระเบิด 79 จำนวนมากและจรวดอาร์พีจี 1 ลูก มายังบริเวณสถานีรถไฟฟ้าแอร์พอร์ตลิงค์ และถนนราชปรารภบริเวณโรงแรมอินทราซึ่งเป็นบริเวณที่เจ้าหน้าที่ทหารปฏิบัติหน้าที่อยู่แต่ไม่มีผู้ได้รับบาดเจ็บ ในช่วงเวลาเดียวกันมีนักข่าวชาวต่างประเทศที่อยู่ในพื้นที่ชุมนุมให้ข้อมูลว่า พบเห็นกลุ่มคนชุดดำจำนวน 3 คน ปะปนอยู่กับการ์ด นปช.ที่บริเวณเต็นท์ภายในแนวกีดขวางของ ผู้ชุมนุม นปช. บนสะพานข้ามคลองแสนแสบ โดยชายชุดดำถือถุงขยะสีดำเข้ามาในเต็นท์ แล้วมีคนหนึ่งถือเครื่องยิงลูกระเบิดชนิดเอ็ม 79 เดินออกไปทางประตูน้า โดยบอกกับผู้สื่อข่าวว่า “ไปทางาน” อีก 2 นาทีต่อมาก็มีเสียงปืนดังขึ้นและได้ยินเสียงระเบิดจำนวนสองสามลูก และผู้ชุมนุมและการ์ด นปช.ที่อยู่ในบริเวณนั้นก็พากันโห่ร้องและปรบมือด้วยความดีใจ กลุ่มคนชุดดำดังกล่าวสามารถเข้า-ออก พื้นที่ชุมนุมได้โดยไม่มีการตรวจค้น และยังให้ข้อมูลว่าหนึ่งในกลุ่มคนชุดดำนั้นเป็นที่รู้จักในกลุ่มการ์ด นปช. และผู้ชุมนุม และน่าจะเกี่ยวข้องกับ พล.ต.ขัตติยะ สวัสดิผล ต่อมาเวลาประมาณ 23.15 น. มีการยิงระเบิดเอ็ม 79 บริเวณสามเหลี่ยมดินแดง 1 นัด

2) ตลอดช่วงเวลาปิดล้อมพื้นที่ระหว่างวันที่ 13 ถึง 18 พฤษภาคม มีคนร้ายยิงลูกระเบิดเอ็ม 79 จำนวนมากบนถนนราชปรารภบริเวณประตูน้าถึงแยกมักกะสัน ส่วนใหญ่ยิงในเวลากลางคืนขณะที่เจ้าหน้าที่ทหารอยู่ในที่กำบัง ทั้งนี้ไม่ปรากฏว่ามีผู้ได้รับบาดเจ็บหรือเสียชีวิต

3) เจ้าหน้าที่ทหารที่ปฏิบัติการในพื้นที่ให้ข้อมูลว่าการยิงลูกระเบิดเอ็ม 79 ดังกล่าวข้างต้น น่าจะยิงมาจากถนนราชปรารภหรืออาคารต่างๆ ด้านทิศตะวันออกของถนนดังกล่าวบริเวณประตูน้ำ ซึ่งเป็นพื้นที่ควบคุมหรือเป็นพื้นที่อิทธิพลของ นปช. ประชาชนที่อาศัยอยู่ในย่านประตูน้าได้ให้ข้อเท็จจริงว่า หลังจากที่เจ้าหน้าที่ทหารพยายามเข้าไปควบคุมพื้นที่บนถนนราชปรารภ บริเวณหน้าโรงแรมอินทรา ตลอดไปถึงสถานีรถไฟฟ้าแอร์พอร์ตลิงค์ ในเวลากลางคืนจะมีกลุ่ม “คนไม่ดี” ซึ่งเป็นลูกน้องของผู้มีอิทธิพลในพื้นที่ ออกมาปฏิบัติการตามตรอกซอกซอยต่างๆ ของถนนราชปรารภ โดยเฉพาะที่อยู่ฝั่งตรงข้ามกับโรงแรมอินทรา เพื่อก่อกวนเจ้าหน้าที่ โดยมีคนชุดดำ “ถือปืนยาว” คอยควบคุม ทั้งคนเหล่านั้นได้ทุบไฟตามซอยต่างๆ เพื่อพรางไม่ให้เจ้าหน้าที่เห็น

ยกมาให้ดูครับว่าบริบทของเหตุการณ์ในตอนนั้นมันเป็นอย่างไร และพื้นที่นั้นก็เป็นที่ตั้งของฝ่ายเสื้อแดง ซึ่งก็มีกองกำลังติดอาวุธ และคนชุดดำก็ออกปฏิบัติการอาละวาดกันหนักในตอนนั้น

และพิจรณาจากการที่ฝ่ายเจ้าหน้าที่ทหารไม่ต้องการให้เกิดความสูญเสีย กับ กองกำลังชุดดำที่ต้องการใส่ร้ายรัฐบาลยั่วยุทหารให้ใช้ความรุนแรง คุณแต๋มคิดว่าใครมีโอกาสลงมือสังหารปชช.มากกว่ากันครับ

แล้วคุณแต๋มและคนเสื้อแดงเคยเอะใจบ้างไหมครับว่าคนชุดดำถือปืนออกไปยิงใคร ถ้าบอกว่ายิงต่อสู้กับทหาร ทำไมไม่มีทหารที่ตายเพราะถูกกลุ่มคนชุดดำบุกไปยิงเลย แต่ทำไมถึงมีแต่ประชาชนถูกยิงตายโดยไม่ทราบสาเหตุ ?

Edited by Moo3storey, 16 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 09:33.

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน