Jump to content

- - - - -

ที่ถนนราชปรารภ พค.2553 ใครยิงชาญณรงค์ พลศรีลา และอีกหลายคน ที่ออกเป็นข่าว ??

• Please log in to reply
456 replies to this topic

#151 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

Posted 16 December 2012 - 11:30

ความรู้น้อย
สมมุติฐานบ๊าบ๊องน่ะเหรอ อยู่ๆมาบอกรอยเลือดทำไมมี2กอง แล้วก็ไม่ชี้บอกอะไรต่อ ว่าถามทำไมหรือยังไงต่อ ท่าจะบ้า
เอาแต่ถามบ๊องๆไปเรื่อย ผมตอบนะอย่าหาว่าไม่ตอบ อย่าโมเมโยนบาปให้คนอื่นเพื่อหนีความผิดตัวเอง :unsure:

"คนพาลไร้สติ มักสร้างเรื่องและหลักฐานเท็จโกหก เพื่อคอยใส่ร้ายอีกฝ่ายหนึ่งเสมอ" :unsure:

นาย ''Starเก๋ง'' ฟันธง!  รถเก๋งขับมายิงเสื้อแดง :lol:      http://webboard.seri...แค/#entry842224   ;      http://webboard.seri...-25#entry408954

#152 sanskrit_shower

sanskrit_shower

สมาชิกขั้นสูง

Posted 16 December 2012 - 11:34

ตูก็เพิ่งรู้ว่า ใครที่ไหนก็ได้สามารถเผาสมบัติสาธารณะได้ โดยไม่ผิด แล้วบอกว่า แค่ไฟแช๊กไม่ใช่อาวุธ :lol:

ถ้าผมถือไฟแช็คไปจุดไฟเผาบ้านหนูจิน ผมก็ไม่ผิด

จับประเด็นกันดีๆก่อนสิจ๊ะ พี่เเต๋มกำลังคุยเรื่องชาวบ้านที่ถูกยิงบาดเจ็บ- เสียชีวิต

ไม่มีอาวุธสงคราม หรือเเม้เเต่คราบเขม่าที่ติดอยู่

นาย open up ก็มาไฟเเช๊ค รถน้ำมันอะไรก็ม่ายยยรู้ เหมือนว่าพยายามจะเบี่ยงเบนประเด็นน่ะ จริงไหมจ๊ะ :rolleyes: :rolleyes: :lol: :lol:

ผมก็พยายามจะบอกว่าถึงไฟแช็คไม่ใช่อาวุธตามที่หนูจินบอก แต่ถ้าจุดใส่วัตถุไวไฟแล้ว มันก็จะทำให้เกิดความเสียหายร้ายแรงมาก

#153 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

Posted 16 December 2012 - 11:34

มันเริ่มมั่วตั้งแต่มีคนถามว่าทำไมรอยเลือดมี 2 กองแล้วหล่ะหนูจิน
ทั้งที่ภาพมุมอื่นมันมีเยอะแยะในเนตก็ไม่ยอมไปดูเปรียบเทียบเอาเอง
สงสัยไม่รู้จักกูเกิ้ล ยังคงใช้วิธีเก็บสะสม นสพ อยู่ :D :D :D

ตอนนี้ขอกัดคุณความรู้น้อยหน่อยนะ หมั่นไส้จริงๆ :lol:

"คนพาลไร้สติ มักสร้างเรื่องและหลักฐานเท็จโกหก เพื่อคอยใส่ร้ายอีกฝ่ายหนึ่งเสมอ" :unsure:

นาย ''Starเก๋ง'' ฟันธง!  รถเก๋งขับมายิงเสื้อแดง :lol:      http://webboard.seri...แค/#entry842224   ;      http://webboard.seri...-25#entry408954

#154 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

Posted 16 December 2012 - 11:39

คุณ sanskrit_shower

หากจะเรียงลำดับนะ เช้าน้องสมาพันถูกยิง บ่ายชาญณรงค์ถูกยิง พร้อมๆคนขับรถน้ำ ต่อมา วัยรุ่นเดินไปฝาถังที่รถน้ำ ก็ถูกยิงที่ขา
ไหนล่ะอาวุธสงครามตอบโต้ ไหนชายชุดดำ

Edited by Tam-mic-ra., 16 December 2012 - 11:39.

#155 คุณหนูจินนี่

คุณหนูจินนี่

ขาประจำ

Posted 16 December 2012 - 11:40

ตูก็เพิ่งรู้ว่า ใครที่ไหนก็ได้สามารถเผาสมบัติสาธารณะได้ โดยไม่ผิด แล้วบอกว่า แค่ไฟแช๊กไม่ใช่อาวุธ :lol:

ถ้าผมถือไฟแช็คไปจุดไฟเผาบ้านหนูจิน ผมก็ไม่ผิด

จับประเด็นกันดีๆก่อนสิจ๊ะ พี่เเต๋มกำลังคุยเรื่องชาวบ้านที่ถูกยิงบาดเจ็บ- เสียชีวิต

ไม่มีอาวุธสงคราม หรือเเม้เเต่คราบเขม่าที่ติดอยู่

นาย open up ก็มาไฟเเช๊ค รถน้ำมันอะไรก็ม่ายยยรู้ เหมือนว่าพยายามจะเบี่ยงเบนประเด็นน่ะ จริงไหมจ๊ะ :rolleyes: :rolleyes: :lol: :lol:

ผมก็พยายามจะบอกว่าถึงไฟแช็คไม่ใช่อาวุธตามที่หนูจินบอก แต่ถ้าจุดใส่วัตถุไวไฟแล้ว มันก็จะทำให้เกิดความเสียหายร้ายแรงมาก

อย่าตัดตอนยกเอาคำพูดของจินนี่มาเเค่ประโยคเดียวสิค๊ะ อิอิ :P

อาวุธสงครามที่กำลังคุยกันก็น่าจะเป็นพวกปืนระเบิด อยู่เเล้ว

Edited by คุณหนูจินนี่, 16 December 2012 - 11:43.

#156 ความรู้น้อย

ความรู้น้อย

น้องเก่า

Posted 16 December 2012 - 11:41

คงเป็นอย่างที่คนอื่นบอกนะ ทำใจครับช่วยกลับไปอ่านตั้งแต่ต้นใหม่นะครับจขกท.ว่าผมถามไรไปบ้าง
แล้วเล่นโพสอย่างเดียวไม่วิเคราะห์เหตุการณ์อะไรสักอย่าง พอผมพูดด้วยเหตุผล คุณก็ไม่รับฟัง เพลียครับ

#157 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

Posted 16 December 2012 - 11:49

คุณแหล่ะกลับไปอ่านตั้งแต่ต้นใหม่ ผมตอบกับคุณไปเยอะมากๆ มาหาว่าผมไม่ฟังได้ไง :unsure:

#158 คุณหนูจินนี่

ขาประจำ

Posted 16 December 2012 - 11:57

คุณ sanskrit_shower

หากจะเรียงลำดับนะ เช้าน้องสมาพันถูกยิง บ่ายชาญณรงค์ถูกยิง พร้อมๆคนขับรถน้ำ ต่อมา วัยรุ่นเดินไปฝาถังที่รถน้ำ ก็ถูกยิงที่ขา
ไหนล่ะอาวุธสงครามตอบโต้ ไหนชายชุดดำ

.

Edited by คุณหนูจินนี่, 16 December 2012 - 12:24.

#159 คุณหนูจินนี่

ขาประจำ

Posted 16 December 2012 - 12:13

เงียบจัง :mellow: :mellow: :mellow:

#160 ความรู้น้อย

ความรู้น้อย

น้องเก่า

Posted 16 December 2012 - 12:24

ตอบว่าไรครับ ไม่รู้อย่างเดียวเลย มีอันไหนที่คุณตอบเป็นชิ้นเป็นอันบ้างละครับช่วยยกมาให้ผมดูหน่อย

#161 ความรู้น้อย

ความรู้น้อย

น้องเก่า

Posted 16 December 2012 - 12:53

แถมในคลิป บอกผลชันสูตรว่าโดนยิงที่หัวด้านหลัง ถ้าในลักษณะศพน่าจะคว่ำหน้านะครับเดียวผมลองไปถาม หว้ากอแปปนะครับเดียว

#162 Moo3storey

Moo3storey

ขาประจำ

Posted 16 December 2012 - 12:58

เมื่อเวลาประมาณ 13.50 ของวันที่ 14 พฤษภาคม 2553 เจ้าหน้าที่ทหารที่มาเสริมกำลัง เคลื่อนกำลังมาจากกองพันทหารราบที่ 1 มหาดเล็กรักษาพระองค์ ถนนวิภาวดีรังสิต ถึงสามเหลี่ยมดินแดง เเละวางกำลังบริเวณสถานีบริการน้ำมัน เอสโซ่ บริเวณปากซอยรางน้ำ และวางกำลังอยู่จนถึงวันที่ 19 พฤษภาคม 2553 พบว่า เจ้าหน้าที่ทหารมีอาวุธปืนลูกซองกระสุนยาง/กระสุนจริง และ ปลย. กระสุนจริง ระหว่างการเคลื่อนกำลังบนถนนราชปรารภมีการเผชิญหน้ากับผู้ชุมนุม จากการตรวจสถานที่เกิดเหตุบนถนนราชปรารภโดยผู้เชี่ยวชาญอิสระนิติวิทยาศาสตร์ด้านอาวุธและกระสุนปืนจากต่างประเทศ พบรอยกระสุนจำนวนมากบนพื้นผิวคอนกรีตและโลหะ เช่น ตามประตูร้านค้า เสาไฟฟ้า ป้ายสถานที่ สะพานลอย กำแพงคอนกรีต ตู้ชุมสายโทรศัพท์ ส่วนใหญ่มีทิศทางการยิงมาจากแยกซอยรางน้ำมุ่งหน้าสามเหลี่ยมดินแดง ซึ่งเป็นทิศทางจากจุดที่เจ้าหน้าที่ทหารปฏิบัติการอยู่ และมีรอยกระสุนบางรอยที่ยิงมาจากทิศทางตรงกันข้าม จากสามเหลี่ยมดินแดงมุ่งหน้าซอยรางน้ำ สอดคล้องกับผลการตรวจสถานที่เกิดเหตุของสถาบันนิติวิทยาศาสตร์บนถนนราชปรารภพบรอยกระสุนจำนวนมากเชื่อว่าเกิดจากกระสุนชนิด5.56 มม.(.223) มีทิศทางการยิงจากซอยรางน้ำมุ่งหน้าสามเหลี่ยมดินแดง บางรอยมีทิศทางการยิงจากสามเหลี่ยมดินแดงมุ่งหน้าซอยรางน้ำ พบกรณีการเสียชีวิตหลายรายบนถนนราชปรารภระหว่างสถานีบริการน้ำมัน เอสโซ่ ซอยรางน้ำ ถึง บริเวณหน้าบริษัทวิริยะประกันภัย จากัด (ก่อนถึงแยกสามเหลี่ยมดินแดง) เช่น นายกิตติพันธ์ ขันทอง นายบุญทิ้ง ปานศิลา นายสมาพันธ์ ศรีเทพ นายอาพล ชื่นสี นายชาญณรงค์ พลศรีลา และนายอุทัย อรอินทร์ (รายละเอียดปรากฏตามรายงานข้อค้นพบเฉพาะกรณี)

ระหว่างการปฏิบัติการของเจ้าหน้าที่ทหาร พบการต่อต้านจากการปฏิบัติการของคนชุดดำที่ยิงระเบิดเอ็ม 79 หลายลูก ระเบิดอาร์พีจี บริเวณแอร์พอร์ตลิงค์ เเละมีปากคำของผู้ที่อยู่ในเหตุการณ์เล่าว่า วันที่ 15 พฤษภาคม 2553 มีการยิงปืนลงมาจากอาคารชีวาทัยใส่ผู้ชุมนุม เจ้าหน้าที่ตำรวจ และหน่วยกู้ชีพที่อยู่บนถนนราชปรารภ อย่างไรก็ตามไม่สามารถตรวจสอบได้แน่ชัดว่าเป็นกลุ่มติดอาวุธฝ่ายใด

Edited by Moo3storey, 16 December 2012 - 13:14.

#163 Moo3storey

Moo3storey

ขาประจำ

Posted 16 December 2012 - 12:59

สรุปว่าก็มีโอกาสเสียชีวิตจากฝีมือของพวกคนชุดดำอยู่เหมือนกันนะครับ :ph34r:

#164 sanskrit_shower

Posted 16 December 2012 - 13:27

อย่าตัดตอนยกเอาคำพูดของจินนี่มาเเค่ประโยคเดียวสิค๊ะ อิอิ :P

อาวุธสงครามที่กำลังคุยกันก็น่าจะเป็นพวกปืนระเบิด อยู่เเล้ว

ไม่ได้ตัดตอนครับ. หนูจินพูดว่าไฟแช็คไม่ใช่อาวุธสงครามเพียงเท่านี้ ซึ่งหนูจินก็ได้ลบเรื่องไฟแช็คที่ตนเองโพสออกไปแล้ว ผมก็ไม่รู้ว่าหนูจินลบไปทำไม

#165 สิงห์สนามหลวง

สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

Posted 16 December 2012 - 13:29

คลิปบ่อนไก่ที่ถูกอภิสิทธิ์แอนด์เดอะแก๊งบิดเบือนว่าชายชุดดำถือ M16 วิ่งไปมา
http://topicstock.pa.../P12337945.html

เรื่องแหลของไก่อู
http://topicstock.pa...2333831.html#32

เปิดกระทู้มัด "ผู้ก่อการร้ายเสื้อแดง" นอกพท.เวทีรปส.ใช้อาวุธสงครามอาวุธหนักถล่มด่านทหาร
http://topicstock.pa.../P12345053.html

---

คำบรรยายจากคนที่คาดว่าเจ้าของคลิปที่ถ่ายน้องเฌอ

sjrocks123

อัปโหลดเมื่อ 15 พ.ค. 2010

ไม่ใช่แค่นี้แต่ตอนยิงผมหลบกระสุนอยู่ เพราะ กำลังไปทำงานเลย ได้ถ่ายคลิปไว้ ไม่น่าเชื่อว่าพวกเขาจะทำได้ สาธุขอให้คนทำได้รับกรรมนั้นๆโดยเร็วสาธุ

รักคนเสื้อแดง

#166 55555

55555

มหาเมพ

Posted 16 December 2012 - 13:42

สิงห์ ...

เดี๋ยวก็โดนนังแต๋มด่าเอาหรอก...บ่อนไก่ไม่เกี่ยวกับรางน้ำ

:lol:

#167 55555

55555

มหาเมพ

Posted 16 December 2012 - 13:43

ผมบอกไปแล้วว่าไม่รู้ไง จะถามทำไมอีกเหรอ
ให้เดามั่วๆ ก้อาจเป็นเลือดคนทางขวา หรือเขาอาจจะโดนยิงตรงเลืดกองแรกนั้น แล้วกลิ้งไปตายตรงในรูปก็ได้

คุณไม่เอะใจบ้างเหรอ จุดประเด็น จัดฉาก มาตั้งนาน ไม่มีคนมา Like คุณ หรือมาช่วยทืบผมเลยสักคน
ทั้งที่คนจ้องอยากงัดผมล้มกลิ้ง เพื่อจะได้ดัง มันมีตั้งเยอะ

ตั้งสมมติฐานได้แค่นี้ก็หยุดเหอะ เปลืองหน้าเปล่าๆ :unsure:

ดูมันยังบ้า like อยู่เลย

#168 คนทุกที่

คนทุกที่

ชนชั้นกลาง

Posted 16 December 2012 - 13:43

งึม นี่เองที่เขาว่า รู้น้อยพลอยรำคาญ

คุณ ความรู้น้อย พวกเดียวกันเขายังว่าเอาเลย
คุณยังอดทนต่อก็เป็นสิทธิ แต่ผมก็ไม่โต้ตอบดีกว่า ใครตามอ่านผมประจำจะรู้ดี ว่าผมเลือกตอบแค่บางคนที่มีสาระเท่านั้น :unsure:

แค่ประเด็นจัดฉากที่คุณอ้างเลื่อนลอยโดยไม่มีอะไรชี้ชัดได้เลย มันก็พายาวมา1หน้าโดยเปล่าประโยชน์แล้ว

จำนวนโพสต์คุณยังน้อย ผมแนะนำคุณเปลี่ยนชื่อใหม่แล้วค่อยมาโต้กับผมเหอะ
ตอนนี้คุณไม่มีทางดังแล้วหล่ะ :unsure: มีแต่พาคนอ่านเขาขบขันกันไปเรื่อยๆ :D :D :D

คุณนั่นแหล่ะรู้น้อย แถมมั่วอีกต่างหาก มีคนเอาข้อมูล ข้อสันนิษฐานมาพูด คุณกลับไม่เสนออะไรเลย เอารูปมาแปะเฉยๆ แต่คอยจับผิดเล็กๆ น้อยๆ แล้วเอามาทำยังกับว่าเป็นเรื่องใหญ่ คุณไม่เข้าใจความหมายของคำว่าจัดฉากที่ผึ้งใช้ด้วยซ้ำ

#169 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

Posted 16 December 2012 - 13:45

before

after

#170 55555

55555

มหาเมพ

Posted 16 December 2012 - 13:49

คุมกระทู้ไม่อยู่แล้วล่ะมั้ง คุณ Tam-mic-ra

ถ้าถามผม ผมตอบง่ายๆ ว่าผมไม่ทราบครับ แต่เดี๋ยวจะลองไล่ดูคลิปเสียหน่อยถ้ามีเวลา ความจริงเคยดูมาพอสมควร แต่จำไม่ค่อยได้แล้ว เพราะผมไม่คิดว่าเหตุการณ์ช่วงนี้น่าเอามาเป็นประเด็นซักเท่าไหร่ ก็ผู้ชุมนุมเล่นปล่อยให้มีกองกำลังติดอาวุธเข้ามาอยู่ด้วย ตัวเองก็ควรจะรู้ว่าอีกฝั่งเค้าก็ต้องใช้กระสุนจริง รู้ทั้งรู้แต่ยังสู้ ยังอยู่แถวนั้น น่าเห็นใจน้อยกว่าตอน 10 เมษา เยอะครับ

ปล. ตกลงคุณไม่ยอมรับใช่มั้ย ว่าที่ราชปรารภมีการใช้อาวุธสงครามกับเจ้าหน้าที่ ประมาณว่าที่บ่อนไก่ ที่ศาลาแดงมี แต่ที่ประตูน้ำไม่มีอาวุธ คุณยืนยันเช่นนี้ใช่มั้ยครับ ผมขอคำตอบชัดๆหน่อย

คนเสียชีวิต-บาดเจ็บคนไหนมีอาวุธบ้างหรือ ตรวจพบเขม่าใดๆไหม
แล้วกองกำลังติดอาวุธที่ราชปรารภมีภาพไหม? มันยิงทหารตายกี่คน? .... วันที่ 13-15 พค53 ที่มากระชับพื้นที่นะ

ตอบให้ตรงคำถามหน่อยครับ กลัวอะไร?

ผมถามว่าคุณไม่ยอมรัยใช่มั้ย ว่ามีกองกำลังติดอาวุธปะปนกับผู้ชุมนุม คนเสียชีวิตก็อีกเรื่องหนึ่ง
เรื่องภาพจะๆ มันไม่มีหรอกครับ คุณก็ไม่มีภาพจะๆหรอกว่าทหารยิง แต่ข่าวที่ออกมาตอนนั้น ล้วนตรงกันหมด ว่ามีการใช้อาวุธกับเจ้าหน้าที่

ตกลงคุณTam-mic-ra ยังยืนยันมั้ยครับ ว่าที่ราชปรารภไม่มีการใช้อาวุธกับเจ้าหน้าที่ ข่าวที่ออกมาเป็นเรื่องโกหกทั้งสิ้นใช่มั้ยครับ?

คุณนั่นแหล่ะตอบให้ตรงคำถามดีกว่าไหมครับ กระทู้ผมถามว่าไงหรือ

หากจะสงสัยว่าถนนราชปรารภมีผู้ชุมนุมใช้อาวุธใส่ ทหาร ก็ควรต้องตั้งกระทู้ใหม่ ไม่งั้นอีก10หน้าก็ไม่จบครับเห็นด้วยไหม

เอาหล่ะผมตอบว่าไม่มี เพราะดูรูป-คลิปมายังไม่เคยเห็นเลยครับ หวังว่าคงได้เห็นหลักฐานจากคุณครับ

มันเกี่ยวกับทู้นังแต๋ม...

เรื่องจัดฉากมันเป็นเรื่องปลายประเด็น

กรณีมีคนชุดดำปะปนอยู่ในที่เกิดเหตุ

มันหมายถึง อาจไม่ใช่ทหารยิงอย่างที่พยายามจะมั่ว

รู้ได้ไงว่าใครยิง...ถึงได้ไปพูดเรื่องเขม่า....มั่วดีจริง ๆ

อาจเป็นคนชุดดำยิงมวลชนตัวเอง แบบที่ วัดปทุม หรือ กรณีนายวสันต์..

ใจตุ๊ดไม่กล้าตอบอีกแระ..

Edited by 55555, 16 December 2012 - 13:51.

#171 คนไทย916

คนไทย916

ขาประจำ

Posted 16 December 2012 - 13:51

ตอนนี้มี ..........สนามหลวง มาแจมด้วยแล้ว

Edited by คนไทย916, 16 December 2012 - 14:19.

เราตระกูลชินจัง ขอยก ฐานะ เสื้อแดง จาก ไพร่ เป็น ควายแดง ณ.บัดนี้  

ถึงแม้ พ่อแม่ เองจะให้ฐานะความเป็น คน มาแต่กำเนิดก็ตาม 

#172 55555

55555

มหาเมพ

Posted 16 December 2012 - 13:53

สนามหลวงกลายเป็นจอมแปะรูปแบบ สาคูไปแล้ว

befor กับ after ไม่รุ้มันอธิบายอะไรได้..

#173 MOD X

MOD X

Moderator

• Moderators

Posted 16 December 2012 - 13:55

สงสัยยิงกันเอง

---------------------------------------

#174 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

Posted 16 December 2012 - 14:03

bulmercke, on 2010-10-30 23:03:05, said:

I took these two pictures on 15 May 2010 at Din Daeng at around 12.00 noon. A live fire zone. The poor unfortunate young man died right in front of me.

bulmercke, on 2010-10-31 10:48:00, said:

They were taken near the entrance of soi Ratchaprarop 18 or 20 a few hundred metres south of the Century Park Hotel. The frst shot is the view looking down Ratchaprarop towards the direction of the Indra Regent hotel and Petchaburi Road.

The young man was shot on Ratchaprarop Road and carried out of the line of fire and into the soi where they put him down for a few moments. Ratchaprarop Road at this time was a live fire zone which accounts for why the press and local residents are sheltering from the line of fire in the soi. Army snipers were in action in this area that day as Nick Nostitz has previously reported. This picture was taken about ten minutes after the first.

Also - I can assure you that I captured these photos at the time and on the date specified above. You won't have seen them published anywhere else before now. They are two of several I took that day. And I have deliberately not included a copyright notice in the footer of these photos as I don't want to reveal my real name on this forum. Satisfied?

#175 55555

55555

มหาเมพ

Posted 16 December 2012 - 14:20

แล้วมันยืนยันอะไรเหรอสิงห์....คนโพสต์เป็นใครรึ

ดูเหมือนจะเป็นคนไปโพสต์ในอะไรซักที่..

#176 Gop

Gop

Posted 16 December 2012 - 14:20

ผมว่าคุยเป็นเรื่องๆไปดีกว่ามั้ยครับคุณสิงห์สนามหลวง เรื่องคลิป ศอฉ แยกไปตั้งอีกกระทู้เลยดีกว่า

หลักฐานไม่เคยโกหก (Gilbert Grissom C.S.I.)<p>Beneath this mask there is more than flesh. Beneath this mask there is an idea, Mr. Creedy, and ideas are bulletproof.

#177 ความรู้น้อย

ความรู้น้อย

น้องเก่า

Posted 16 December 2012 - 14:36

ขอถามคุณสิงห์สนามหลวงนะครับ
การที่นปช.จุดประทัด หรือพลุให้เกิดเสียงดังเพื่ออะไรครับในเมื่อ ประทัดและพลุนั้นไม่สามารถนำไปสู้กับปืนจริงของทหารได้เลย
เป็นไปได้ไหมว่าเพื่อที่จะสร้างสถานณะการณ์ให้มันรุนแรงครับ
ขอแบบวิเคราะห์นะ

#178 ความรู้น้อย

ความรู้น้อย

น้องเก่า

Posted 16 December 2012 - 14:38

แถมในคลิป บอกผลชันสูตรว่าโดนยิงที่หัวด้านหลัง ถ้าในลักษณะศพน่าจะคว่ำหน้านะครับเดียวผมลองไปถาม หว้ากอแปปนะครับเดียว

อันนี้ลองไปถามในหว้ากอมา หลายคนบอกว่ามีโอกาศที่จะนอนตายได้ทั้งหงายเงิบและคว่ำหน้าครับ

#179 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

Posted 16 December 2012 - 14:39

กรณีการเสียชีวิตของนายชาญณรงค์ พลศรีลา

ศาลสั่งแล้วคดีที่2 ! สลายชุมนุมแดง 'ชาญณรงค์ พลศรีลา' เสียชีวิตจากทหาร
http://prachatai.com...l/2012/11/43874

ดังนั้น ณ ตอนนี้ก็ยังคงเหลือกรณีการเสียชีวิตของน้องเฌอและผู้เสียชีวิตรายอื่นๆ

#180 ความรู้น้อย

ความรู้น้อย

น้องเก่า

Posted 16 December 2012 - 14:57

ทำได้แค่ตัดแปะหรอครับคุณสิงห์ น่าเบื่อเนอะ

#181 55555

55555

มหาเมพ

Posted 16 December 2012 - 15:01

กรณีการเสียชีวิตของนายชาญณรงค์ พลศรีลา

ศาลสั่งแล้วคดีที่2 ! สลายชุมนุมแดง 'ชาญณรงค์ พลศรีลา' เสียชีวิตจากทหาร
http://prachatai.com...l/2012/11/43874

ดังนั้น ณ ตอนนี้ก็ยังคงเหลือกรณีการเสียชีวิตของน้องเฌอและผู้เสียชีวิตรายอื่นๆ

ก็มั่วเหมือนคดีนายพัน คำกองอีกนั่นแหละ...

อันนี้ยิ่งกว่าอีก...

เสียชีวิต เพราะ ถูกกระสุนที่ทหารใช้..

หรือ เสียชีวิต เพราะถูกทหารยิง...

บิดเบือนกันดีจริง ๆ..

#182 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

Posted 16 December 2012 - 15:12

:lol: จะวิเคราะห์กันยังไงก็ตาม แต่อย่าลืมประโยคนี้ล่ะ

"การปฏิบัติหน้าที่ของเจ้าหน้าที่ทหารขณะควบคุมสถานการณ์การชุมนุม ตามคําสั่งศูนย์อำนวยการแก้ไขสถานการณ์ฉุกเฉิน หรือ ศอฉ. ภายใต้ พรก.ฉุกเฉิน"

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#183 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

Posted 16 December 2012 - 15:13

http://www.manager.c...D=9530000067142
ต่อมาเมื่อเวลา 15.20 น.ผู้สื่อข่าวรายงานว่า กลุ่มผู้ชุมนุมที่บริเวณสามเหลี่ยมดินแดงเริ่มเคลื่อน โดยไปปิดถนนไม่ให้รถที่ออกจากอนุสาวรีย์ชัยฯไปยังถนนวิภาวดี-รังสิต แต่บังคับให้เลี้ยวกลับย้อนศรไปทางถนนราชปรารภ โดยอ้างว่าให้ทหารแก้ปัญหาจราจร แต่แท้จริงแล้วเสมือนหนึ่งว่าใช้รถดังกล่าวเป็นแนวกำบังให้

จากนั้นกลุ่มผู้ชุมนุมได้นำรถน้ำของ กทม. ขนยางรถยนต์มาตั้งเป็นบังเกอร์ปิด 2 ช่องทางถนน ความสูงระดับหน้าอก โดยบังเกอร์ดังกล่าวตั้งอยู่ห่างจากแยกสามเหลี่ยมดินแดงประมาณ 200 เมตร

ผู้สื่อข่าวรายงานอีกว่าระหว่างที่เคลื่อนขบวนกลุ่มผู้ชุมนุมก็ส่ง เสียงโห่ร้องด่าทอเจ้าหน้าที่ทหาร และรัฐบาลที่ปฏิบัติกับกลุ่มผู้ชุมนุมแบบสองมาตรฐาน ขณะเดียวกันก็มีเสียงประทัด
รวมถึงเสียงท่อไอเสียรถ จยย.ที่จอดอยู่จุดดังกล่าวแตกระเบิดขึ้น(มีด้วยเหรอ..หรือจะเป็น m.79 ลง)
ทำให้เกิดความแตกตื่นโกลาหลเล็กน้อย

ต่อมา เมื่อเวลา 16.20 น. ผู้สื่อข่าวรายงานว่า เจ้าหน้าที่ทหารที่ประจำอยู่บริเวณซอยรางน้ำ ฝั่งถนนราชปรารภ จำนวน 1 กองร้อย ได้ตั้งแถวหน้ากระดานเดินรุกคืบมุ่งหน้าไปแยกสามเหลี่ยมดินแดง โดยมีการใช้อาวุธปืนลูกซอง และเอ็ม 16 ยิงแนวระนาบไปทางกลุ่มผู้ชุมนุมที่ตั้งแนวบังเกอร์อยู่บริเวณแยกดังกล่าว อย่างต่อเนื่อง ทำให้กลุ่มผู้ชุมนุมแตกกระเจิง วิ่งหาที่หลบกันจ้าละหวั่น ส่งผลให้มีผู้บาดเจ็บหลายราย

ตามข่าวบอกยิงแนวระนาบ แต่รอยแผล โดนจากมุมที่สูงมั๊ง หรือไม่ก็โดนสะเก็ดระเบิดเฉือนออกไป
ดูจากบาดแผล น่าจะโดนสะเก็ดระเบิด m.79 สังเกตุจากบาดแผลเหมือนโดนเฉือนออกไป ถ้าเป็นลูกความเร็วสูง .223 กะโหลกเปิดไปแล้วImage.jpg.jpeg

ดูไปดูมา โพสผิดคนละคนกันนี่นา แต่เป็นข้อสังเกตุว่า ไม่โดนปืนความเร็วสูง

Edited by คนกรุงธน, 16 December 2012 - 18:35.

"น้อมส่งเสด็จสู่พระนิพพาน"

#184 Ricebeanoil

Ricebeanoil

Posted 16 December 2012 - 15:44

มีไฟแช๊คหรือเปล่าไม่รู้เหมือนกัน มองไม่ชัด มาดูคลิปกัน

http://www.youtube.com/watch?v=RBGpxfQ3ZSE
เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#185 cmu311

cmu311

น้องเก่า

Posted 16 December 2012 - 15:46

ขอบคุณคุณแต๋มมากค่ะ ที่ได้หาภาพมาให้ดูเพิ่มเติม เพื่อเคลียร์ข้อซักถามของเรา
แต่ว่าเราก็ยังมีข้อสงสัยเหมือนเดิม เกี่ยวกับกองเลือดและลำดับภาพที่คุณแต๋มบอก
เลยขอทบทวนสิ่งที่เคยถามคุณแต๋มเป็นข้อๆ นะคะ
สมช. ท่านอื่นจะได้มาร่วมกันวิเคราะห์กระทู้ที่คุณแต๋มหวังว่าจะเป็นคุณภาพอีกอันหนึ่ง ถัดจากน้องเกดและวสันต์

1) จากภาพแรก (คคห.ที่ 1 ภาพ2) ผู้เสียชีวิตนอนหงายอยู่โดยมีรอยเลือดไหลเป็นทางยาวต่อเนื่อง
โดยเฉพาะเหนือหัวไหล่ขวายาวจรดปลายแขน จะเป็นกองเลือดความกว้างประมาณหนึ่งคืบน่าจะได้
ส่วนอีกกองที่ใหญ่พอกันๆ คือบริเวณขอบของฝาท่อระบายน้ำ
และโดยรอบของผู้เสียชีวิตยังมีคนอีก 4 คน นอนอยู่ใกล้
ซึ่งภาพนี้ คุณแต๋มบอกว่าถ่ายก่อนก่อนภาพ คคห.ที่ 62

2) ภาพที่สอง (คคห.ที่ 62) ซึ่งมาจากสำนักข่าว ตปท.
จากสิ่งที่เราเคยถามคุณแต๋มว่า สองภาพนี้ อะไรเกิดก่อน-หลัง
คุณแต๋มได้ตอบชัดเจนว่า ภาพแรกถูกบันทึกภาพก่อน
เราเลยตั้งข้อสงสัยถามไปว่าว่ารอยเลือดกองเบ่อเริ่มหายไปไหน
คุณแต๋มตอบว่า " รอยเลือดมันอยู่แหล่ะไม่หายไปไหนหรอก แต่มุมกล้องยิงเฉียงแบบนั้นมันเห็นยาก "

3) หลังจากนั้นคุณแต๋มอุตส่าห์หาภาพมาให้อีกหนึ่งภาพ คือ ภาพ คคห.ที่ 130
แล้วบอกว่า " ภาพมันแคปมาจากวิดีโอครับ ถ้าถ่ายภาพนิ่งผมว่าน่าจะเห็น
อันนี้ผมทำมาอีกจากคลิป ก็มาจากคลิปเดียวกัน คงพอจะเห็นรอยเลือดบ้างนะครับ "
.... เอ่อ เราก็นั่งดู นอนดู รอยเลือดอยู่ตรงไหนหว่า ตรงขอบฝาท่อระบายน้ำก็เห็นแต่ก้อนอิฐ
.... สมาชิกท่านใดมีสายตาดีๆ ช่วยค้นหาหน่อยนะคะ บางทีเราอาจจะตาถั่วเอง ^^

ขอบคุณคุณแต๋มมากค่ะ เดี๋ยวขอตัวไปเชียร์แบดมินตัน super series ก่อนนะคะ เสียดายน้องเมย์ไม่ได้เข้าชิง ^^

Attached Images

#186 Ricebeanoil

Ricebeanoil

Posted 16 December 2012 - 16:05

ในคลิปนี้ ดูเงาของอาคารนะครับ เงาของอาคารเลยเท้าของศพไปมาก

http://www.youtube.com/watch?v=II5a4TKinMs

แต่ในภาพของสำนักข่าวต่างประเทศ เงาของอาคารอยู่ปลายเท้าของศพเท่านั้นเอง

แสดงว่าทั้ง 2 ภาพเวลาต้องห่างกันอย่างมากแน่นอน
ทำให้มีความสงสัยเวลาที่โดนยิงที่แท้จริงเป็นเวลาเท่าไร
แล้วภาพในคลิปทำไมคนอื่นๆ ถึงหมอบอยู่ ทั้งๆ ที่ ภาพของสำนักข่าวต่างประเทศที่ถ่ายได้จึงเป็นอีกเวลาหนึ่ง

Edited by Ricebeanoil, 16 December 2012 - 16:40.

เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#187 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

Posted 16 December 2012 - 16:30

เลือดหายโว้ยเฮ้ย :blink:

#188 Ricebeanoil

Ricebeanoil

Posted 16 December 2012 - 16:52

ภาพแผนที่ซอยรางน้ำ ใครรู้ว่าทางไหนเป็นทิศตะวันออก-ตะวันตก ช่วยชี้แนะด้วยนะครับ ไม่ทราบจริงๆ
แล้วใครพอบอกได้ไหมครับว่า ตำแหน่งศพในคลิปอยู่ช่วงไหนของซอยรางน้ำ

#189 คนไทย916

คนไทย916

ขาประจำ

Posted 16 December 2012 - 17:00

:lol: จะวิเคราะห์กันยังไงก็ตาม แต่อย่าลืมประโยคนี้ล่ะ

"การปฏิบัติหน้าที่ของเจ้าหน้าที่ทหารขณะควบคุมสถานการณ์การชุมนุม ตามคําสั่งศูนย์อำนวยการแก้ไขสถานการณ์ฉุกเฉิน หรือ ศอฉ. ภายใต้ พรก.ฉุกเฉิน"

ตัวนี้ตัดออกได้ไหม แดงบอกมา555

Edited by คนไทย916, 16 December 2012 - 17:01.

เราตระกูลชินจัง ขอยก ฐานะ เสื้อแดง จาก ไพร่ เป็น ควายแดง ณ.บัดนี้  

ถึงแม้ พ่อแม่ เองจะให้ฐานะความเป็น คน มาแต่กำเนิดก็ตาม 

#190 sanskrit_shower

Posted 16 December 2012 - 17:49

ผมบอกไปแล้วว่าไม่รู้ไง จะถามทำไมอีกเหรอ
ให้เดามั่วๆ ก้อาจเป็นเลือดคนทางขวา หรือเขาอาจจะโดนยิงตรงเลืดกองแรกนั้น แล้วกลิ้งไปตายตรงในรูปก็ได้

คุณไม่เอะใจบ้างเหรอ จุดประเด็น จัดฉาก มาตั้งนาน ไม่มีคนมา Like คุณ หรือมาช่วยทืบผมเลยสักคน
ทั้งที่คนจ้องอยากงัดผมล้มกลิ้ง เพื่อจะได้ดัง มันมีตั้งเยอะ

ตั้งสมมติฐานได้แค่นี้ก็หยุดเหอะ เปลืองหน้าเปล่าๆ :unsure:

ดูมันยังบ้า like อยู่เลย

บ้าlike แต่ไม่ดูตัวเอง ถ้าเอาตรรกะแบบแต๋ม ก็มีหนูจินกดlike ให้คนเดียว
แสดงว่าความน่าเชื่อถือของแต๋มต่ำมากเช่นกัน

#191 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

Posted 16 December 2012 - 17:52

ผมสงสัยมากเลยครับ ทำไมเสื้อแดง ต้องทำลายกล้องวงจรปิดด้วยหว่า :blink:

#192 hinotori

hinotori

ขาประจำ

Posted 16 December 2012 - 17:57

จากภาพนี้ เห็นได้ชัดๆว่า จัดฉากครับ ไม่ได้อ้างอิงจากภาพต่อเนื่องแต่ต่างเวลาจากสมาชิกท่านอื่นนะครับ

แต่ผมดูจาก รอยเลือดล้วนๆ ซึ่งไม่รู้ว่าเป็นเลือดคนหรือเลือดหมูหรืออันที่เหลือจากไปเทหน้าทำเนียบ

ลักษณะรอยเลือดนั้นไม่ได้กระเซ็นออกมาจากบาดแผลเปิดจากถูกกระสุนยิง

เพราะเลือดต้องกระเซ็นเป็นฝอย และไหลออกมาจากบาดแผลลงมาตามร่างกายซึ่งก็ยากเพราะต้องผ่านเสื้อผ้าอีกชั้นหนึ่ง

จะว่าลากศพไปตรงนั้นก็ไม่ใช่ เพราะไม่มีรอยลากของเลือดเป็นแถบ

หรือจะบอกว่าผู้ตาย(ตายจริงป่าวก็ไม่รุ้)โดนยิงแล้วตุปัดปุเป๋ไปล้มตรงนั้น ก็ไม่ใช่อีก

เพราะถ้าเป็นแบบนั้นจริงๆ ผู้ตายคงเป็นคนความดันโลหิตสูงเกินขนาด

เพราะมีรอยเลือดพุ่งปรี๊ดฉีดลงบนทางเท้าเป็นแนวยาวไปเลย แถมตรงที่นอนตายก็ไม่มีกองเลือดซึมออกมา

คาดการณ์ได้ว่า

ผู้ตายคงถูกเกณฑ์ให้นอนนิ่งๆอยู่ตรงนั้น แล้วมีไอ้ปื๊ดเอาเลือดที่อยู่ในขวดโพลาริสเจาะรู บีบขวดฉีดรอยเลือดให้เป็นทางๆ

ลงบนทางเท้า จากตัวผู้ตายลากลงมาจนถึงขอบทางเท้า เพราะรอยเลือดมันวกซ้ายวนขวา แถมกว้างๆแคบๆน่าเกลียดมาก

ส่วนรอยเลือดกองที่สองมุมขวา ซึ่งผมเดาว่าน่าจะเป็นกองแรก อาจเกิดจากไอ้ปื๊ดลองฉีดเล่นดูก่อนก็เป็นได้ครับ

#193 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

Posted 16 December 2012 - 19:24

pic004 france.jpg pic004 fred line.jpg pic005.jpg

ภาพข่าวจากนักข่าวต่างประเทศของจริง
ภาพจากของไทยของน่าจะจัดฉาก (สังเกตุกระถางต้นไม้สีเขียว ไอ้คนเสื้อดำหัวมันหายไปอยู่ในกระถางต้นไม้รึเปล่า)
ดูจากปลายเท้า ห่างจากขอบปูนรอบต้นไม้ต่างกันมากๆ

พอดูในคลิป เวลา 3.00 ทำไมมันห่างจากต้นไม้มาก
http://www.youtube.c...v=II5a4TKinMs#!

Edited by คนกรุงธน, 16 December 2012 - 19:52.

"น้อมส่งเสด็จสู่พระนิพพาน"

#194 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

Posted 16 December 2012 - 19:31

ภาพแผนที่ซอยรางน้ำ ใครรู้ว่าทางไหนเป็นทิศตะวันออก-ตะวันตก ช่วยชี้แนะด้วยนะครับ ไม่ทราบจริงๆ
แล้วใครพอบอกได้ไหมครับว่า ตำแหน่งศพในคลิปอยู่ช่วงไหนของซอยรางน้ำ

ที่เกิดเหตุ ถ.ราชปรารภ ไม่ใช่รางน้ำครับ

ทำจุดที่เกิดเหตุมาให้ดู http://goo.gl/maps/0DxwY ส่วนทิศก็ตามภาพแผนที่หล่ะด้านบนคือทิศเหนือครับ ด้านหลังของภาพตึกแถวคือตะวันออก

Edited by Tam-mic-ra., 16 December 2012 - 20:21.

#195 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

Posted 16 December 2012 - 19:36

bulmercke, on 2010-10-30 23:03:05, said:

I took these two pictures on 15 May 2010 at Din Daeng at around 12.00 noon. A live fire zone. The poor unfortunate young man died right in front of me.

bulmercke, on 2010-10-31 10:48:00, said:

They were taken near the entrance of soi Ratchaprarop 18 or 20 a few hundred metres south of the Century Park Hotel. The frst shot is the view looking down Ratchaprarop towards the direction of the Indra Regent hotel and Petchaburi Road.

The young man was shot on Ratchaprarop Road and carried out of the line of fire and into the soi where they put him down for a few moments. Ratchaprarop Road at this time was a live fire zone which accounts for why the press and local residents are sheltering from the line of fire in the soi. Army snipers were in action in this area that day as Nick Nostitz has previously reported. This picture was taken about ten minutes after the first.

Also - I can assure you that I captured these photos at the time and on the date specified above. You won't have seen them published anywhere else before now. They are two of several I took that day. And I have deliberately not included a copyright notice in the footer of these photos as I don't want to reveal my real name on this forum. Satisfied?

เจ็บเพราะจำนำข้าวหรือ ถึงได้มาเบี่ยงเบนประเด็น

ทำงานเป็นทีมเวิร์คดีเนอะ

ถ้าเอาสิ่งนี้ ไปพัฒนาประเทศคงดี ^_^

#196 pinkpanda

pinkpanda

Posted 16 December 2012 - 19:37

เจ็บเพราะจำนำข้าวหรือ ถึงได้มาเบี่ยงเบนประเด็น

ทำงานเป็นทีมเวิร์คดีเนอะ

ถ้าเอาสิ่งนี้ ไปพัฒนาประเทศคงดี ^_^

#197 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

Posted 16 December 2012 - 19:45

คนกรุงธน,

จะบอกว่าจัดฉากอีกคนเหรอ :unsure:

ลองคำณวณระยะห่างจาก ปลายเท้า ถึงขอบปูนรอบต้นไม้ ของแต่ละรูป มาให้ดูหน่อยครับ ว่าแตกต่างยังไง
ผมดูด้วยตาเปล่าผมว่ามันไม่ต่าง

#198 pinkpanda

pinkpanda

Posted 16 December 2012 - 19:45

ที่เกิดเหตุ ถ.ราชปรารภ ไม่ใช่รางน้ำครับ

ทำจุดที่เกิดเหตุมาให้ดู http://goo.gl/maps/0DxwY ส่วนทิศก็ตามรูปหล่ะ ด้านบนคือทิศเหนือครับ

ชอบเรื่องความตาย

จนคลั่งแบบนี้ ไปค่ะ ทำบุญกัน จะได้ช่วยให้จิตใจเบาบางจากการทุศีลบ้าง

ไปทำบุญโลงศพน่ะ กุศลเยอะ

http://www.oknation....2/12/16/entry-1

ลดราเลิก อวิชชา เสียบ้าง

เป็นคนดีมันยาก แต่น่าภาคภูมิใจกว่าเป็นคนเลว :rolleyes:

#199 Lilith Tear

Lilith Tear

ขาประจำ

อืม รอยเลือด แปลกดี คุณ แต๋ม บอกได้รึปล่าวครับทำไมมันเป็นรอยแบบนั้น
ลองวิจารณ์ให้ ผมอ่านหน่อยครับ

Edited by Tea Time, 16 December 2012 - 19:46.

#200 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

Posted 16 December 2012 - 19:56

รอยเลือดทำไมมันเป็นรอยแบบนั้น ผมยังไม่รู้ครับ

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users