Jump to content

- - - - -

ที่ถนนราชปรารภ พค.2553 ใครยิงชาญณรงค์ พลศรีลา และอีกหลายคน ที่ออกเป็นข่าว ??

• Please log in to reply
456 ความเห็นในกระทู้นี้

#201 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

ตอบ 16 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:10

คนกรุงธน,

จะบอกว่าจัดฉากอีกคนเหรอ :unsure:

ลองคำณวณระยะห่างจาก ปลายเท้า ถึงขอบปูนรอบต้นไม้ ของแต่ละรูป มาให้ดูหน่อยครับ ว่าแตกต่างยังไง
ผมดูด้วยตาเปล่าผมว่ามันไม่ต่าง

ไม่ได้บอกว่าคนตายไม่ได้โดนยิงนะ คือจัดฉากเพิ่มคนเพิ่มเลือดให้ดูสยดสยองน่ะ

"น้อมส่งเสด็จสู่พระนิพพาน"

#202 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

ตอบ 16 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:23

โถ คนโดนยิงต่อหน้า เขายังจะมีอารมณ์กล้าลามก เสี่ยงตายเดินไปจัดฉากรอยเลือดคนตายอีกนะ คุณคิดได้ไงเนี่ย :D :D :D

"คนพาลไร้สติ มักสร้างเรื่องและหลักฐานเท็จโกหก เพื่อคอยใส่ร้ายอีกฝ่ายหนึ่งเสมอ" :unsure:

นาย ''Starเก๋ง'' ฟันธง!  รถเก๋งขับมายิงเสื้อแดง :lol:      http://webboard.seri...แค/#entry842224   ;      http://webboard.seri...-25#entry408954

#203 Ricebeanoil

Ricebeanoil

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 16 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:28

ก็ยังไม่ตอบข้อสงสัยไม่ได้อยู่ดี ว่าทำไมเงาของอาคารภาพในคลิปกับเงาของอาคารภาพในสื่อต่างประเทศถึงต่างกันขนาดนั้น
เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#204 sanskrit_shower

sanskrit_shower

ตอบ 16 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:09

ลองคิดจากขนาดของบล็อกปูถนนดูมั้ยครับ ว่าจากขาคนตายถึงกระถางต้นไม ห่างกันกี่บล็อก
และอีกรูปนึง ระยะห่างเท่าไรถึงจะถึงขอบของภาพซึ่งน่าจะเป็นกระถางต้นไม้(ถ้ามี)

อีกประเด็นนึงเรื่องรอยเลือด ภาพนึงมี ภาพนึงไม่มี ตรงนี้ งง

#205 sanskrit_shower

sanskrit_shower

ตอบ 16 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:10

โถ คนโดนยิงต่อหน้า เขายังจะมีอารมณ์กล้าลามก เสี่ยงตายเดินไปจัดฉากรอยเลือดคนตายอีกนะ คุณคิดได้ไงเนี่ย :D :D :D

คนมันอยากกินศพ มันทำได้ทั้งนั้นล่ะครับ

#206 ant

ant

ตอบ 16 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:12

Moo3storey

ยกรายงานรับจ้าง ของ คอป. มาลง ผมขอให้ช่วยช่วยเชื่อมโยงหน่อยครับ
ว่านายชาญณรงค์ กับน้องสมาพันธ์ ถูกใครยิง ทำเป็นภาพประกอบมาก็ดีนะครับ

ไอ้แม้วยิงตายทั้งสองคน
ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#207 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

ตอบ 16 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:56

ก็ยังไม่ตอบข้อสงสัยไม่ได้อยู่ดี ว่าทำไมเงาของอาคารภาพในคลิปกับเงาของอาคารภาพในสื่อต่างประเทศถึงต่างกันขนาดนั้น

ผมไม่เห็นมีอะไรผิดปรกติ ผมให้แผนที่และทิศไป ว่าอยู่ตรงไหน คุณดูเข้าใจหรือยังครับ

"คนพาลไร้สติ มักสร้างเรื่องและหลักฐานเท็จโกหก เพื่อคอยใส่ร้ายอีกฝ่ายหนึ่งเสมอ" :unsure:

นาย ''Starเก๋ง'' ฟันธง!  รถเก๋งขับมายิงเสื้อแดง :lol:      http://webboard.seri...แค/#entry842224   ;      http://webboard.seri...-25#entry408954

#208 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 16 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:30

คิดว่ามีนะ แต๋ม เห็นเอาชุดกาชาดไปใส่ให้ แล้วบอกว่า ทหารเห็นว่าเป็นกาชาดแล้วยังยิง -_-

#209 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 16 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:31

สรุปแล้วใครยิง

:lol:

#210 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 16 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:39

แต๋มเอาคลิปมาลง ผมยังไม่เห็นทหารสักคน แล้วก็บอกว่าคนที่นอนตายอยู่ตรงนั้นคือทหารยิง แต่ที่ผมเห็นในคลิปผมเห็นเสื้อแดงอยู่แถวนั้นเต็มไปหมด สรุปแล้ว ใครยิงหว่า :D
ขอเตือนพวกเสื้อแดงเป็นอุทาหรณ์ในการไปร่วมชุมนุมกับพวกเสื้อแดง คือ อย่าบอกอายุ ว่าเท่าไหร่ อย่าบอกว่าเป็นกาชาด หมอ และนักข่าว เพราะเด็กอายุยิ่งน้อย ยิ่งเป็นเป้าหมาย กาชาด หมอ และนักข่าว กลุ่มเหล่านี้คือเป็นศพเมื่อไหร่ เอาไว้แห่เรียกแขกได้ดี

#211 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 16 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:40

หัวข้อกระทู้ของ คุณแต๋ม บอกว่า....

ที่ถนนราชปรารภ พค.2553 ใครยิงชาญณรงค์ พลศรีลา และอีกหลายคน ที่ออกเป็นข่าว ??

โดย Tam-mic-ra., เมื่อวาน, 22:14

และต่อมา คุณสิงห์ มาเฉลยให้ว่า....

สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Posted ImagePosted ImagePosted Image

ตอบ วันนี้, 14:39
กรณีการเสียชีวิตของนายชาญณรงค์ พลศรีลา

ศาลสั่งแล้วคดีที่2 ! สลายชุมนุมแดง 'ชาญณรงค์ พลศรีลา' เสียชีวิตจากทหาร

http://prachatai.com...l/2012/11/43874

ดังนั้น ณ ตอนนี้ก็ยังคงเหลือกรณีการเสียชีวิตของน้องเฌอและผู้เสียชีวิตรายอื่นๆ

คุณแต๋ม จะเล่นกระทู้นี้ ตามหัวข้อกระทู้ หรือ จะเล่นไปตามน้ำออกทะเล ไปเรื่อง นายสมาพันธ์ ศรีเทพ เอาให้แน่นอนครับ

จะได้คุยกันให้เป็นประเด็น ไม่งั้นมันก็คงจะ "ยาว" อีกตามเคย!!! :lol: :lol:

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#212 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 16 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:44

Moo3storey

คุณถามผมหยกๆว่า คอป.รับจ้างใครครับ ?
ผมก็ยกมาตอบ แล้วทำไมคุณมาถามว่าผมยกมาทำไม ตายๆๆ มีสติหรือเปล่าคุณ

ขอโทษด้วยครับ ผมโพสต์ไม่เคลียร์เอง

ผมหมายถึงคุณจะยกงบประมาณมาทำไมครับ ก็คุณหาว่ารายงานของคอป.มั่ว คุณไม่เชื่อถือ ส่วนผมก็บอกไปตั้งแต่เรปก่อนหน้านั้นแล้วว่าว่าผมแค่จะให้เห็นภาพรวม ว่าสถานการณ์ตอนนั้นเป็นยังไง คือพื้นที่นั้นในช่วงเวลานั้นมีเสื้อแดง มีคนชุดดำออกมาปฏิบัติการกัน :ph34r:

คอป. มั่ว แต่เวลาจะจ่ายเงินเยียวยา เสือกไปอ้างเค้า...

แสดงว่ามั่วบางอย่างไม่มั่วบางอย่าง..

อย่าง ฮา...ส่วนไอ้สาคูเอ็ม มันมั่วตลอดแหละ นังแต๋มยังเอามาอ้าง..

สมน้ำสมเนื้อ...สามใบเถา...

สาคู สิงห์ แต๋ม..

พล่ามเสร็จอย่าลืมสรุปซักทีว่าใครยิง..

แมงหวี่ รอดูอยู่

#213 Ricebeanoil

Ricebeanoil

ตอบ 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 01:37

ภาพแผนที่ซอยรางน้ำ ใครรู้ว่าทางไหนเป็นทิศตะวันออก-ตะวันตก ช่วยชี้แนะด้วยนะครับ ไม่ทราบจริงๆ
แล้วใครพอบอกได้ไหมครับว่า ตำแหน่งศพในคลิปอยู่ช่วงไหนของซอยรางน้ำ

ที่เกิดเหตุ ถ.ราชปรารภ ไม่ใช่รางน้ำครับ

ทำจุดที่เกิดเหตุมาให้ดู http://goo.gl/maps/0DxwY ส่วนทิศก็ตามภาพแผนที่หล่ะด้านบนคือทิศเหนือครับ ด้านหลังของภาพตึกแถวคือตะวันออก

ผมไม่เห็นมีอะไรผิดปรกติ ผมให้แผนที่และทิศไป ว่าอยู่ตรงไหน คุณดูเข้าใจหรือยังครับ

ดูนะเข้าใจ แต่ที่ไม่เข้าใจคือเงาของอาคารที่ต่างตำแหน่งกันขนาดนั้น

http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=II5a4TKinMs

ถ้าบอกว่าหลังอาคารคือทิศตะวันออก แสดงภาพที่บันทึกในคลิป สังเกตุจากเงาคงเป็นตอนสายๆ แล้วภาพในสำนักข่าวต่างประเทศคงเป็นตอนเที่ยงๆ ใกล้บ่ายแล้ว
งั้นคำถามต่อมา "รอยเลือดที่พื้นหายไป ????"
ตอนสายๆ ในคลิป เลือดไหลยาวเป็นทางเลย ตอนเที่ยงเกือบบ่าย รอยเลือดที่พื้นมองไม่เห็นซะงั้น

เวลาตอนเที่ยงดูตรงที่ใกล้ฝาท่อระบายน้ำ (ในบริเวณที่มีแสงอาทิตย์ส่องซึ่งน่าจะดูได้ชัดขึ้น) ดันไม่มีรอยเลือดซะงั้น ทั้งๆ ที่ในรูปนี้ตอนสายๆ รอยเลือดยาวไปถึงฝาท่อระบายน้ำ

มีอธิบายสำหรับคำถามนี้ไหมครับ

Edited by Ricebeanoil, 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 01:51.

เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#214 Ricebeanoil

Ricebeanoil

ตอบ 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 01:50

ประเด็นที่น่าสงสัย "ถ้าคุณบอกว่าด้านหลังของอาคารตึกแถวคือทิศตะวันออก" คือ
ความไม่สัมพันธ์กันระหว่าง "รอยเลือดที่ฝาท่อระบายน้ำ" กับ "ระยะเวลาการตายของศพ" ไงละครับ

แต่ถ้าคุณบอกว่า "ด้านหลังอาคารคือทิศตะวันตก"
อันนี้ก็สามารถอธิบายได้ชัดเจนเรื่อง "รอยเลือดที่ไม่ปรากฏที่ฝาท่อระบายน้ำในภาพข่าวของสำนักข่าวต่างประเทศ" ได้ไงละ

#215 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 02:40

อยากให้คุณ Ricebeanoil ไปอ่านคำให้สัมภาษณ์ของนักข่าวเนชั่นที่ถูกยิง
แล้วคุณ Ricebeanoil อาจจะถึงบางอ้อ...อ้อมันเป็นอย่างนี้นี่เอง
รักคนเสื้อแดง

#216 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

ตอบ 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 03:47

ก็ไอ้ที่วงๆนั่นแหล่ะ รอยเลือด เป็นคราบปื้นๆ ไหลมาจากหัวไหล่ของน้องเขาแหล่ะ
เพียงแต่กล้องมันถ่ายมุมเฉียงขนาดนั้น และคลิปก็มัวหมองเหลือเกิน มันจะเห็นชัดดังใจคุณได้ยังไง
ช่วงบ่ายลงไปมันมีภาพอื่นอีกที่ปรากฏรอยเลือดยังอยู่ ผมว่าคุณหาข้อมูลพื้นฐานอะไรมาก่อนจะคุยดีกว่า

คุณพอเหอะ ไอ้แนวคิดจัดฉากน่ะ ผมบอกแล้วใครมันจะกล้าเดินไปจัดฉากรอยเลือดเวลานั้น
เขาต้องหมอบกระสุนมาร์คกันหมดไม่เห็นเหรอครับ ผมต้องพูดอีกกี่รอบ กี่Repดี

#217 หงส์แดง

หงส์แดง

ขาประจำ

ตอบ 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 04:04

ผมสงสัยมากเลยครับ ทำไมเสื้อแดง ต้องทำลายกล้องวงจรปิดด้วยหว่า :blink:

เขาไม่เคยตอบเลยครับ จริงๆถ้าอ้างว่าถูกกระทำโดยทหารข้างเดียว ยิ่งต้องมีวงจรปิดและแสงไฟมากๆช่วยในการเอาผิดเจ้าหน้าที่รัฐ แต่นี่เล่นทำลายหมด เพื่ออะไร? :blink:

ถ้าแยกเสียงส่วนใหญ่ กับความถูกต้องไม่ออก ก็อย่ามาอ้างว่ามาจากประชาธิปไตยเลย

#218 RaRa

RaRa

ตอบ 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 05:16

ก็ไอ้ที่วงๆนั่นแหล่ะ รอยเลือด เป็นคราบปื้นๆ ไหลมาจากหัวไหล่ของน้องเขาแหล่ะ
เพียงแต่กล้องมันถ่ายมุมเฉียงขนาดนั้น และคลิปก็มัวหมองเหลือเกิน มันจะเห็นชัดดังใจคุณได้ยังไง
ช่วงบ่ายลงไปมันมีภาพอื่นอีกที่ปรากฏรอยเลือดยังอยู่ ผมว่าคุณหาข้อมูลพื้นฐานอะไรมาก่อนจะคุยดีกว่า

คุณพอเหอะ ไอ้แนวคิดจัดฉากน่ะ ผมบอกแล้วใครมันจะกล้าเดินไปจัดฉากรอยเลือดเวลานั้น
เขาต้องหมอบกระสุนมาร์คกันหมดไม่เห็นเหรอครับ ผมต้องพูดอีกกี่รอบ กี่Repดี

คุณแต๋ม ไอ้ที่วงอะไรของคุณหน่ะ มันไม่เห็นเลือดได้อย่างชัดเจนแล้วก็ไม่เหมือนในภาพนิ่ง นะครับ

และ อย่ามาอ้างว่าคลิปมัวหมองบ้าอะไรนั่น แล้วต้นไม้ทำไมเขียวได้ขนาดนั้นหล่ะ เค้าก็แค่ถามคุณเฉยๆ

ถ้าคุณมีหลักฐานที่มันชัดเจนก้เอามาแสดง ก็เท่านั้นเอง.......อย่ามาทำเป็นให้คนอื่นไปหาหลักฐานมาให้เลยครับ

รู้จักทำการบ้านมั่ง ไม่ใช่จะมาตีกินเอาเนียนๆ เหมือนกระทู้ก่อนๆ อีก .......เค้าว่าคุณจัดฉาก คุณก็เอาหลักฐานมาแสดง

"แค่นี้" มันก็จะได้แสดงถึงการคุยกันแบบมีหลักฐาน ไม่ใช่คุยกันแบบคิดเอง เออเอง ไม่งั้นกระทู้ก็ยาวเยิ่นเย้ออีก....!!! <_< <_<

ป.ล.นี่ผมยังไม่อยากจะถามคุณเหมือนที่คุณถามผมนะครับว่า "ไอ้พวกเดนตายในคลิป มันหมอบกันทำไม ทำไมไม่วิ่งหนี??" :lol: :lol:

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#219 mmmmm

mmmmm

ขาประจำ

ตอบ 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 06:00

รูปที่ประกอบไว้เมื่อ 2 ปี ก่อน

และที่มีการโพสไว้ที่ PT

เรา เก็บ วัน-เวลา ไว้หมด

Edited by ชาวสวน, 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:24.
แก้ไขภาพ พาดพิงไม่เหมาะสม

#220 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 06:15

ผมสงสัยมากเลยครับ ทำไมเสื้อแดง ต้องทำลายกล้องวงจรปิดด้วยหว่า :blink:

เขาไม่เคยตอบเลยครับ จริงๆถ้าอ้างว่าถูกกระทำโดยทหารข้างเดียว ยิ่งต้องมีวงจรปิดและแสงไฟมากๆช่วยในการเอาผิดเจ้าหน้าที่รัฐ แต่นี่เล่นทำลายหมด เพื่ออะไร? :blink:

เค้าอายมั้ง
การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#221 Ballbk

Ballbk

ตอบ 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 06:35

จขกท. จะไม่เรียกร้องเรื่อง เสธ.แดงมั่งเหรอ

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#222 Ricebeanoil

Ricebeanoil

ตอบ 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 07:25

ภาพมุมสูงจากตอนสายๆ จะเห็นว่า เลือดไหลไปท่วมที่ขอบเหล็กของฝาท่อระบายน้ำแล้ว

แต่ภาพตอนเที่ยงใกล้บ่ายจากสำนักข่าวต่างประเทศ ในวงกลมสีแดง ขอบเหล็กของฝาท่อระบายน้ำกลับสะอาด ไม่มีรอยเลือดให้เห็นซะงั้น
แล้วจะเข้าใจว่าภาพมันต่อเนื่องกันได้อย่างไรละ คำถามสำหรับ 2 ภาพนี้ คือ "รอยเลือดที่ขอบเหล็กฝาท่อระบายน้ำหายไปไหน ????"

Edited by Ricebeanoil, 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 07:25.

#223 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:27

กลับไปนอนทั้งคืน...ตื่นมาตอนเช้านึกว่า จะรู้แล้วว่าใครยิง

#224 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:07

จากภาพนี้มุมกว้างของ google earth ที่คุณ mmmmm นำมาลง (ดูภาพประกอบข้างล่าง) และภาพนิ่ง+เคลื่อนไหวต่างๆ

ผมขอถามคำถามสั้นๆ กับ สมช.สรท.ว่า บริเวณตรงจุดนี้ (ภาพมุมกว้าง) มีคนถูกยิงอย่างน้อยกี่คน?

#225 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:55

จากภาพนี้มุมกว้างของ google earth ที่คุณ mmmmm นำมาลง (ดูภาพประกอบข้างล่าง) และภาพนิ่ง+เคลื่อนไหวต่างๆ

ผมขอถามคำถามสั้นๆ กับ สมช.สรท.ว่า บริเวณตรงจุดนี้ (ภาพมุมกว้าง) มีคนถูกยิงอย่างน้อยกี่คน?

แล้วมันสำคัญว่าใครยิงยังไง

:D

#226 RaRa

RaRa

ตอบ 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:15

ผมถาม คุณแต๋ม จขกท. ไปก่อนหน้านี้ตั้งนานว่า "ตายกันกี่คน" ยังไม่ได้คำตอบเลย!!!

คุณสิงห์ จะมาชิงตัดหน้า ย้อนถามคำถามลักษณะเดียวกันกับที่ผมถามทำไมครับ?? -_- -_-

#227 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:49

ผมถาม คุณแต๋ม จขกท. ไปก่อนหน้านี้ตั้งนานว่า "ตายกันกี่คน" ยังไม่ได้คำตอบเลย!!!

คุณสิงห์ จะมาชิงตัดหน้า ย้อนถามคำถามลักษณะเดียวกันกับที่ผมถามทำไมครับ?? -_- -_-

คำถามว่า "ตายกี่คน" กับ "ถูกยิงอย่างน้อยกี่คน" มันมีความแตกต่างกันพอสมควรนะครับ

ว่าแต่ว่าคุณ RaRa ทราบหรือครับว่า จุดโฟกัสดังกล่าวมีคนตายกี่คน หรือ คนถูกยิงอย่างน้อยกี่คน

#228 โคนัน

โคนัน

ตอบ 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:08

ภาพมุมสูงจากตอนสายๆ จะเห็นว่า เลือดไหลไปท่วมที่ขอบเหล็กของฝาท่อระบายน้ำแล้ว

แต่ภาพตอนเที่ยงใกล้บ่ายจากสำนักข่าวต่างประเทศ ในวงกลมสีแดง ขอบเหล็กของฝาท่อระบายน้ำกลับสะอาด ไม่มีรอยเลือดให้เห็นซะงั้น
แล้วจะเข้าใจว่าภาพมันต่อเนื่องกันได้อย่างไรละ คำถามสำหรับ 2 ภาพนี้ คือ "รอยเลือดที่ขอบเหล็กฝาท่อระบายน้ำหายไปไหน ????"

ถ้าจะเอาจุดแดงๆ ตามรูป ว่าเป็นเลือด ผมว่าก็มีมีสองจุดนะ ที่มีเลือดเหมือนกัน

#229 isa

isa

ขาประจำ

ตอบ 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:20

ผมก็งงกับภาพนี้นะ รอยเลือดมันดูแปลกๆ

ลองสังเกตพื้นที่คนถูกยิงนอนอยู่ ตรงนั้นอิฐที่ปูอยู่มันจะกระดกขึ้นทั้ง 2 ฟาก เป็นรูปตัว V ตื้นๆ และอิฐจะแยกออกให้เห็นทรายที่ปูอยู่ข้างใต้
ซึ่งเป็นเรื่องปกติของฟุตบาทในกรุงเทพที่มีการทรุดตัว แต่ถ้าบอกว่ารอยเลือดที่ไหลเป็นทางนั้นเกิดจากเลือดที่ไหลจากศพ ก็เป็นไปได้ยาก
เพราะศพนอนอยู่อีกด้านของฟุตบาทที่กระดกขึ้น เลือดที่ไหลลงมาน่าจะลงมาที่ท้องตัว V แล้วก็ถูกทรายใต้ฟุตบาทซับไปเป็นส่วนใหญ่
ไม่น่าจะไหลโจ๊กลงมาได้ถึงใกล้ท่อ ซึ่งทำมุมกระดกสูงขึ้น

ลักษณะเดียวที่ทำให้มีรอยเลือดแบบดังกล่าวก็คือโดนยิงที่ใกล้ถนน แล้วก็มีคนลากร่างไปด้านในของถนน ทำให้เลือดลากเป็นทางไปจนถึงอีกด้าน
แต่ก็ยังงงๆกับกองเลือดด้านขวามือที่กองอยู่โดดๆ แยกจากทางเลือดส่วนใหญ่ โดยไม่มีรอยหยดไปหากันเลยสักนิด

แต่ถ้าในกรณีของการลากศพ จะต้องมีรอยเปื้อนตื้นๆบนพื้น เป็นช่วงๆ ในลักษณะของการลากด้วย แต่นี่ไม่มีรอยอย่างที่ว่าเลย ทั้งๆที่เลือดน่าจะออกท่วมเสื้อ
ถึงขนาดนั้น

รอยเลือดที่มอเตอร์ไซค์ก็เหมือนกัน ทำไมมันถึงไปอยู่ใต้รถ แล้วก็เยอะขนาดนั้น ถ้าคนขี่โดนยิง เลือดเยอะขนาดนั้นมันควรจะเปื้อนบนเบาะด้วย
แต่นี่กลับไม่มีให้เห็น ถ้าศพโดนขนย้ายขึ้นรถหรือไปที่อื่น ก็ควรจะมีรอยหยดให้เห็นตอนที่ขนย้าย แต่นี่ไม่มีเลย แล้วตรงคนที่หมอบๆ ก็ไม่มีร่องรอยบาดเจ็บหรือรอยเลือด
แล้วถ้าบอกว่าคนโดนยิงก่อนจอดมอเตอร์ไซค์ ถามว่าเป็นคุณ เห็นเลือดกองอยู่กองเบ้อเร่อ คุณจะไปจอดมอเตอร์ไซค์ทับกองเลือดเลยรึไง?

...สรุปว่าผมงงว่ะ...ใครก็ได้ช่วยเฉลยที... :wacko: ?

...เสริมอีกนิด ลักษณะของคนที่นอนกับพื้นเรียบๆแล้วเลือดออกท่วม ของเหลวอย่างเลือดมันจะไม่ไหลโจ๊ก แต่มันจะเอ่อเข้าไปอยู่ใต้ลำตัว
จนเสื้อแฉะไปหมด ถ้าคุณเคยดูภาพข่าวอาชญากรรม ก็จะเห็นแบบนั้นแหละครับ เสื้อด้านล่างของศพจะเปียกแฉะหมด และเลือดจะเอ่ออยู่รอบๆตัว
ซึ่งถ้าโดนยิงที่ลำตัว เลือดน่าจะกองเอ่ออยู่ใต้ศพมากกว่าจะไหลเป็นน้ำตกแบบนี้นะ

Edited by isa, 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:25.

#230 นารายณ์สังหาร

นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

ตอบ 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:25

คุยกับพวกเสื้อแดงใเอาเวลาไปจีบสาวมีสาระกว่าเยอะ
ข้าพุทธเจ้า จักยอมตาย..เพื่อจะดำรงค์ไว้..ซึ่งพระบรมเดชานุภาพ..แห่งพระมหากษัตริย์เจ้า

#231 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:29

จีบปากจีบคอคุยกับสิงห์ฯมีประโยชน์กว่าจีบสาวนะ

#232 RaRa

RaRa

ตอบ 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:05

คำถามว่า "ตายกี่คน" กับ "ถูกยิงอย่างน้อยกี่คน" มันมีความแตกต่างกันพอสมควรนะครับ

ว่าแต่ว่าคุณ RaRa ทราบหรือครับว่า จุดโฟกัสดังกล่าวมีคนตายกี่คน หรือ คนถูกยิงอย่างน้อยกี่คน

ไม่เอาหน่าคุณสิงห์ นิสัยถามย้อนกลับไปกลับมาแบบนี้ ผมขอสงวนไว้ให้ คุณแต๋ม จำไม คนเดียวก็พอ

สำหรับคุณสิงห์ ถามไปก็ตอบมาบ้างแบบเดิม ก็โอเคแล้วครับ.......งั้นผมก็ขอถามคำถามเดิม ที่ถาม คุณแต๋ม ไปแล้ว

กับคุณสิงห์ เลยก็แล้วกันนะครับ.....ผมจะรอคำตอบนะครับ แล้วจะได้คุยกันต่อไปในเรื่องเหตุและผล นะครับ :lol: :lol:

#233 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 16:04

แล้วนักข่าวคนเนี้ยพอเชื่อได้ม่ะ..

(คล๊กดาวน์โหลด แล้ว เปิดไปที่หน้า 39 )

http://www.tja.or.th...&id=556:2553-53

#234 ความรู้น้อย

ความรู้น้อย

น้องเก่า

ตอบ 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:50

ยังไม่จบอีกหรอ *-*

#235 หมูอวกาศ

หมูอวกาศ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:55

ไม่ต้องเถียงกัน มาดูอันนี้ของแท้ จะได้หายเกรียน :lol: !! โดนอีกดอก

ศาลอาญาฯใต้! มีคำสั่ง"ชาติชาย ชาเหลา"นปช.เสียชีวิต จากวิถีกระสุนแนวด่าน"จนท." คดี"อีซา"นัด20ธ.ค.
วันที่ 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 เวลา 11:10:30 น.

มื่อวันที่ 17 ธันวาคม ศาลอาญากรุงเทพใต้ มีคำสั่งกรณีไต่สวนสาเหตุการเสียชีวิตของนายชาติชาย ชาเหลา ผู้ร่วมชุมนุมกลุ่มแนวร่วมประชาธิปไตยต่อต้านเผด็จการแห่งชาติ ( นปช.) บริเวณหน้าบริษัทกฤษณามาร์เก็ตติ้ง จำกัด ถนนพระราม 4 ตรงข้ามสวนลุมพินี เมื่อวันที่ 13 พฤษภาคม 2553 ว่า นายชาติชายถึงแก่ความตายที่โรงพยาบาลจุฬาลงกรณ์ ถนนพระราม 4 เมื่อวันที่ 13 พฤษภาคม 2553 เวลา 23:37 น. โดยถูกยิงด้วยกระสุนปืนขนาด .223 หรือ 5.56 มม. เข้าที่หน้าผากทะลุท้ายทอย เป็นเหตุให้สมองฉีกขาดร่วมกับกระโหลกศรีษะแตก ซึ่งวิถีกระสุนมาจากแนวด่านตรวจแข็งแรงของเจ้าพนักงานซึ่งกำลังปฏิบัติหน้าที่รักษาความสงบเรียบร้อย บริเวณถนนพระราม4 โดยยังไม่ทราบว่าใครเป็นผู้ลงมือกระทำ

นางพลอน ขบวนงาม มารดาของนายชาติชาย กล่าวก่อนขึ้นฟังคำสั่ง ว่ารู้สึกดีใจและสบายใจที่กระบวนการมาถึงขั้นตอนที่ศาลจะมีคำสั่งว่าการตายของบุตรชายเกิดจากสาเหตุใด ซึ่งรอคอยมาเป็นเวลากว่า 2 ปี ซึ่งไม่ว่าคำสั่งศาลจะออกมาในรูปแบบใด ตนก็ยังไม่มั่นใจว่าจะนำไปสู่กระบวนการการจับกุมตัวผู้กระทำผิด

สำหรับคดีนี้ถือเป็นสำนวนแรกที่ศาลอาญากรุงเทพใต้ จะมีคำสั่งเกี่ยวกับสาเหตุการเสียชีวิตของแนวร่วม นปช. หลังศาลอาญามีคำสั่งมาแล้ว 2 สำนวน คดีของนายพัน คำกอง และนายชาญณรงค์ พลศรีลา ซึ่งสำนวนชันสูตรศพกลุ่ม นปช. ที่อัยการส่งสำนวนทั้งศาลอาญา รัชดา และศาลอาญารุงเทพใต้ ไต่สวนการเสียชีวิต มีประมาณ 19 ราย

นอกจากนี้ ในวันที่ 20 ธันวาคม นี้ เวลา 09.00 น. ศาลอาญา ถนนรัชดาภิเษก จะมีคำสั่งหาสาเหตุการเสียชีวิตของ ด.ช.ศรีสุวรรณ หรือน้องอีซา อายุ 14 ปี ที่ถูกยิงจากด้านหลังทะลุเข้าช่องท้องเสียชีวิต ที่บริเวณสถานีแอร์พอร์ตลิงก์ ซ.หมอเหล็ง หน้าโรงภาพยนตร์โอเอ ถ.ราชปรารภ เมื่อกลางดึกวันที่ 15 พ.ค.53 ด้วย

#236 ความรู้น้อย

ความรู้น้อย

น้องเก่า

ตอบ 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 18:58

http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=AwDWVCvGE5I#!
ลองดูที่นาที ที่ 4.02นะครับ

#237 เดอะอำมาตย์

เดอะอำมาตย์

อิคคิวเป่าปุ้น

ตอบ 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:10

ไม่ต้องเถียงกัน มาดูอันนี้ของแท้ จะได้หายเกรียน :lol: !! โดนอีกดอก

ศาลอาญาฯใต้! มีคำสั่ง"ชาติชาย ชาเหลา"นปช.เสียชีวิต จากวิถีกระสุนแนวด่าน"จนท." คดี"อีซา"นัด20ธ.ค.
วันที่ 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 เวลา 11:10:30 น.

มื่อวันที่ 17 ธันวาคม ศาลอาญากรุงเทพใต้ มีคำสั่งกรณีไต่สวนสาเหตุการเสียชีวิตของนายชาติชาย ชาเหลา ผู้ร่วมชุมนุมกลุ่มแนวร่วมประชาธิปไตยต่อต้านเผด็จการแห่งชาติ ( นปช.) บริเวณหน้าบริษัทกฤษณามาร์เก็ตติ้ง จำกัด ถนนพระราม 4 ตรงข้ามสวนลุมพินี เมื่อวันที่ 13 พฤษภาคม 2553 ว่า นายชาติชายถึงแก่ความตายที่โรงพยาบาลจุฬาลงกรณ์ ถนนพระราม 4 เมื่อวันที่ 13 พฤษภาคม 2553 เวลา 23:37 น. โดยถูกยิงด้วยกระสุนปืนขนาด .223 หรือ 5.56 มม. เข้าที่หน้าผากทะลุท้ายทอย เป็นเหตุให้สมองฉีกขาดร่วมกับกระโหลกศรีษะแตก ซึ่งวิถีกระสุนมาจากแนวด่านตรวจแข็งแรงของเจ้าพนักงานซึ่งกำลังปฏิบัติหน้าที่รักษาความสงบเรียบร้อย บริเวณถนนพระราม4 โดยยังไม่ทราบว่าใครเป็นผู้ลงมือกระทำ

นางพลอน ขบวนงาม มารดาของนายชาติชาย กล่าวก่อนขึ้นฟังคำสั่ง ว่ารู้สึกดีใจและสบายใจที่กระบวนการมาถึงขั้นตอนที่ศาลจะมีคำสั่งว่าการตายของบุตรชายเกิดจากสาเหตุใด ซึ่งรอคอยมาเป็นเวลากว่า 2 ปี ซึ่งไม่ว่าคำสั่งศาลจะออกมาในรูปแบบใด ตนก็ยังไม่มั่นใจว่าจะนำไปสู่กระบวนการการจับกุมตัวผู้กระทำผิด

สำหรับคดีนี้ถือเป็นสำนวนแรกที่ศาลอาญากรุงเทพใต้ จะมีคำสั่งเกี่ยวกับสาเหตุการเสียชีวิตของแนวร่วม นปช. หลังศาลอาญามีคำสั่งมาแล้ว 2 สำนวน คดีของนายพัน คำกอง และนายชาญณรงค์ พลศรีลา ซึ่งสำนวนชันสูตรศพกลุ่ม นปช. ที่อัยการส่งสำนวนทั้งศาลอาญา รัชดา และศาลอาญารุงเทพใต้ ไต่สวนการเสียชีวิต มีประมาณ 19 ราย

นอกจากนี้ ในวันที่ 20 ธันวาคม นี้ เวลา 09.00 น. ศาลอาญา ถนนรัชดาภิเษก จะมีคำสั่งหาสาเหตุการเสียชีวิตของ ด.ช.ศรีสุวรรณ หรือน้องอีซา อายุ 14 ปี ที่ถูกยิงจากด้านหลังทะลุเข้าช่องท้องเสียชีวิต ที่บริเวณสถานีแอร์พอร์ตลิงก์ ซ.หมอเหล็ง หน้าโรงภาพยนตร์โอเอ ถ.ราชปรารภ เมื่อกลางดึกวันที่ 15 พ.ค.53 ด้วย

อันนี้เหรอ http://www.krobkruak...นฝั่ง-จนท-.html

เสื้อเเดงอุตส่าห์พาพวกไปยิงพลุให้ทหารดูกัน แต่ทหารทำไมใจร้ายยิงสวนมาก็ม่ายรู้ ไปทำอ่ะไรให้กัน :(
" เราควรรอให้คนอื่นยอมรับเรา หรือควรทำให้เราเป็นที่ยอมรับของผู้อื่น "

#238 Ballbk

Ballbk

ตอบ 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:30

หมู ไปนัดหลังไมค์ กะ แต๋ม ก่อนดีไหม
แล้วค่อยมาโพส

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#239 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:30

เก่งอีกแล้ว
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#240 RaRa

RaRa

ตอบ 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:31

ขอเรียก คุณหมู ว่า "ไอ้หน้าด้าน" นะครับ....ที่เอาข่าวมาแปะก็เอามาไม่ครบ ประโยคนี้หายไปไหนครับ!!! <_<

ในวันเกิด เหตุผู้ตายกับพวกได้รวมตัวกันทยอยเคลื่อนเข้าหาด่านตรวจแข็งแรงของเจ้า พนักงาน และได้ยิงพลุ และตะไลเข้าใส่เจ้าพนักงาน ส่วนผู้ตายมีหน้าที่ถ่ายภาพวีดีโอ ระหว่างนั้นมีเสียงปืนดังขึ้น
กระสุนปืนถูกผู้ตายที่ศีรษะทะลุด้านหลัง และมีประจักษ์พยานยืนยันว่าเห็นแสงซึ่งเชื่อว่าเป็นกระสุนปืนมาจากแนวตั้ง ด่านของฝ่ายเจ้าพนักงาน อีกทั้งผู้เชี่ยวชาญเชื่อว่าวิถีกระสุนมาจากแยกศาลาแดง

แล้วเอามาเกี่ยวอะไรกับกระทู้นี้ครับ อยากมีส่วนร่วม ไปเตรียมหลักฐาน แล้วไปตั้งกระทู้รอได้เลยครับ!!! -_-

#241 RaRa

RaRa

ตอบ 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 19:33

http://www.youtube.c...v=AwDWVCvGE5I#!
ลองดูที่นาที ที่ 4.02นะครับ

ก็บอกเค้าไปเลยครับว่า "เลือดที่พื้น" หายไปไหน!!!

อย่าไปบอกให้ไปดูนาทีที่ 4.02 อะไรแบบนั้นครับ

เพราะไม่อย่างงั้น คุณจะโดนถามไป 4-5 หน้า นะครับ :lol:

แต่ในทางกลับกัน ถ้าคุณถามอะไรไปก็จะไม่ได้คำตอบกลับมาหรอกนะครับ :D

#242 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

ตอบ 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:02

ผมขี้เกียจเถียงนะ ว่าทำไมรอยเลือดหาย มันด๊องแด๊งเกินไปนะ แล้วภาพที่แย้งๆผมกัน นั่นก็ของผมเองทั้งนั้นเลย
ผมเอามาลงให้ดู เพราะผมเห็นมันมีรอยเป็นทางๆออกจากหัวไหล่น้องเขา ตรงกับจุดรอยเลือดของภาพมุมสูงนั่นแหล่ะ

ใครเก่งจริง หาภาพที่รอยเลือดหายไปแบบชัดๆมานะครับ ไม่ใช่มาถามเลื่อนลอยไม่เลิก ทำตัวเป็นทนายไล่สอบสวนไปได้
ที่หน้าแรกๆ ผมโดนถามว่าทำไมรอยเลือดมี 2 กอง นี่ผมก็เครียดแล้ว

หรือหากคุณจะบอกว่ามีคนลึกลับยิงน้องเขาและมีคนเอาเลือดไปเทจัดฉาก
สู้เอาข้ามมุขไปเลยดีกว่า ว่าน้องเขาถูกคนลึกลับยิง และถูกยิงจากมุมไหน-จุดไหน ของถนนราชปรารภ (ไม่ใช่ถนนรางน้ำน่ะ :D ฮาๆๆ)

Edited by Tam-mic-ra., 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:05.

#243 Ricebeanoil

Ricebeanoil

ตอบ 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:21

ผมขี้เกียจเถียงนะ ว่าทำไมรอยเลือดหาย มันด๊องแด๊งเกินไปนะ แล้วภาพที่แย้งๆผมกัน นั่นก็ของผมเองทั้งนั้นเลย
ผมเอามาลงให้ดู เพราะผมเห็นมันมีรอยเป็นทางๆออกจากหัวไหล่น้องเขา ตรงกับจุดรอยเลือดของภาพมุมสูงนั่นแหล่ะ

ใครเก่งจริง หาภาพที่รอยเลือดหายไปแบบชัดๆมานะครับ ไม่ใช่มาถามเลื่อนลอยไม่เลิก ทำตัวเป็นทนายไล่สอบสวนไปได้
ที่หน้าแรกๆ ผมโดนถามว่าทำไมรอยเลือดมี 2 กอง นี่ผมก็เครียดแล้ว

หรือหากคุณจะบอกว่ามีคนลึกลับยิงน้องเขาและมีคนเอาเลือดไปเทจัดฉาก
สู้เอาข้ามมุขไปเลยดีกว่า ว่าน้องเขาถูกคนลึกลับยิง และถูกยิงจากมุมไหน-จุดไหน ของถนนราชปรารภ (ไม่ใช่ถนนรางน้ำน่ะ :D ฮาๆๆ)

เข้าใจผิดไปกันใหญ่แล้ว
ผมชี้จุดสงสัยเรื่องรอยเลือดที่หายในระยะ 2 ช่วงเวลาที่ห่างกัน เพื่อกำหนดเวลาตายของศพต่างหาก
ผมต้องการเครียร์ตรงจุดนี้
ถ้าหากไม่มี "รอยเลือดที่ขอบเหล็กฝาท่อระบายน้ำ" ในภาพข่าวจากสำนักข่าวต่างประเทศเป็นจริง แสดงว่าเวลาตายน่าจะเริ่มตอนเที่ยงใกล้บ่าย
ถ้าหากมี "รอยเลือดที่ขอบเหล็กฝาท่อระบายน้ำ" ในภาพข่าวต่างประเทศ แสดงว่าเวลาการตายน่าจะตอนสายๆ ตามในคลิปที่แสดงไว้
ทั้งนี้เรื่องระยะเวลานั้น คาดเดาจากทิศของดวงอาทิตย์ที่คุณ Tam-mic-ra บอกว่าหลังตึกแถวเป็นทิศตะวันออกนะครับ

Edited by Ricebeanoil, 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:21.

#244 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

ตอบ 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:30

หาได้ชัดสุดเท่าเนี๊ย เห็นรอยเลือดไหม......

ผมไม่รู้คุณจะถามเอาอะไรเพื่ออะไรนะ ยิ่งอ่านคำถามผมยิ่ง งง :unsure: จะเอากำหนดเวลาตายอะไรเหรอ งง :unsure:

จบไหม เรื่องรอยเลือดหาย หากRepต่อไปอนาคต มีใครโพล่งมาถามอีก คุณจะเฉย?หรือออกมาช่วยผมอธิบาย? :unsure:

หรือจะถามต่อ ไล่บี้ต่อ ว่า รองเท้าใคร โผล่มาได้ไง คนที่หมอบหายไปไหน :wacko: :wacko: :wacko: :(

#245 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:32

แล้วตกลงจะบอกว่าใครยิง หน้าที่เท่าไหร่

#246 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

ตอบ 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:54

แมงหวี่ single shot

กระทู้ผมถามว่าใครยิง อ่านออกไหมเนี่ย ตอนนี้ผมก็ไม่รู้ แต่เดี๋ยวอาจจะรู้ก็ได้ คุยไปเรื่อยๆสิ่ :D

ไม่เห็นเหรอ แนวคนหมอบน่ะ มันเริ่มแพลมๆแล้ว ว่าแนวกระสุนมาจากทิศไหน :D

Edited by Tam-mic-ra., 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:56.

#247 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:08

แมงหวี่ single shot

กระทู้ผมถามว่าใครยิง อ่านออกไหมเนี่ย ตอนนี้ผมก็ไม่รู้ แต่เดี๋ยวอาจจะรู้ก็ได้ คุยไปเรื่อยๆสิ่ :D

ไม่เห็นเหรอ แนวคนหมอบน่ะ มันเริ่มแพลมๆแล้ว ว่าแนวกระสุนมาจากทิศไหน :D

แล้วจะถามทำไม...มีใครในนี้อยู่ในเหตุการณ์รึ...

ไอ้ที่เริ่ม แพลม ๆ เนี่ย มาจากทิศไหน มันยังไงรึ..

ตุ๊ดอีกแระ..ก็เห็นบอกว่ากลัวทู้มันไปยาว

แต่รู้สึกจะพล่ามมา 2-3 หน้าแล้วน๊ะ

อย่าเฉิ่มแบบทุ้ก่อน ๆ อีกล่ะ...

เห็นคุยงี้ทุกทู้แหละ...สุดท้ายเปิดตูดหนี่ทุกที

Edited by 55555, 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:12.

#248 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:16

ไปนอนก็ได้ว๊ะ...

ผมนั่งอยู่นังแต๋มไม่กล้าเขียนต่อหรอก

ทู้ที่แล้วบอก"ไอ้หวี่มีงตายแน่""..สุดท้ายโดนตบเกรียนตามฟอร์ม

ไอ้ขี้แอ๊ค เอ๊ย....

#249 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:31

ภาพแผนที่ซอยรางน้ำ ใครรู้ว่าทางไหนเป็นทิศตะวันออก-ตะวันตก ช่วยชี้แนะด้วยนะครับ ไม่ทราบจริงๆ
แล้วใครพอบอกได้ไหมครับว่า ตำแหน่งศพในคลิปอยู่ช่วงไหนของซอยรางน้ำ

ที่เกิดเหตุ ถ.ราชปรารภ ไม่ใช่รางน้ำครับ

ทำจุดที่เกิดเหตุมาให้ดู http://goo.gl/maps/0DxwY ส่วนทิศก็ตามภาพแผนที่หล่ะด้านบนคือทิศเหนือครับ ด้านหลังของภาพตึกแถวคือตะวันออก

ดูนะเข้าใจ แต่ที่ไม่เข้าใจคือเงาของอาคารที่ต่างตำแหน่งกันขนาดนั้น

http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=II5a4TKinMs

ถ้าบอกว่าหลังอาคารคือทิศตะวันออก แสดงภาพที่บันทึกในคลิป สังเกตุจากเงาคงเป็นตอนสายๆ แล้วภาพในสำนักข่าวต่างประเทศคงเป็นตอนเที่ยงๆ ใกล้บ่ายแล้ว
งั้นคำถามต่อมา "รอยเลือดที่พื้นหายไป ????"
ตอนสายๆ ในคลิป เลือดไหลยาวเป็นทางเลย ตอนเที่ยงเกือบบ่าย รอยเลือดที่พื้นมองไม่เห็นซะงั้น

เวลาตอนเที่ยงดูตรงที่ใกล้ฝาท่อระบายน้ำ (ในบริเวณที่มีแสงอาทิตย์ส่องซึ่งน่าจะดูได้ชัดขึ้น) ดันไม่มีรอยเลือดซะงั้น ทั้งๆ ที่ในรูปนี้ตอนสายๆ รอยเลือดยาวไปถึงฝาท่อระบายน้ำ

มีอธิบายสำหรับคำถามนี้ไหมครับ

ไอ้ แต๋ม มันบอกว่า กลิ้งมาครับ แต่โคตรตลกเลย เสือk กลิ้งมาตายท่าเดิมเปี๊ยบ :lol:

#250 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:37

เค้าอายมั้ง

เดี่ยวเห็นหมด ว่าใครยิง ใส่ร้ายทหารไม่ได้ดิ ที่น่าสงสัยเพิมอีกอย่างคือ การให้สังหารพวกเดียวกัน ถูกวางแผนมาแล้ว โดยให้ทำลายกล้องวงจรปิด

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน