Jump to content

- - - - -

!!!! ในฐานะสมาชิกฝ่ายประชาธิปไตย สรท ขอสนับสนุน พล.ต.อ.เสรีพิศุทธ์ เตมียาเวส เพื่อรักษาเมืองหลวงเอาไว้ครับ !!!!

• Please log in to reply
508 ความเห็นในกระทู้นี้

#351 samin

samin

ขาประจำ

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 13:26

ก็จะเสือกทำไมล่ะ Quote แล้วไง

ในฐานะที่เป็นคนกรุงเทพฯ มาแต่กำเนิด เกิดและโต ที่กรุงเทพฯ

ผ่านเหตุการณ์...ระทึกขวัญมาก็หลายครั้ง...นับจาก 2535

รับรู้สถานการณ์ วุ่นวายที่เกิดขึ้น ทั้งเบื้องหน้าและเบื้องหลัง

ทั้งเชิงลึก และ เชิงลับ ด้วยตา ด้วยหู ด้วยประสาทสัมผัสทั้ง 5

โดยไม่ต้องอาศัยว่ายวานให้ใครต่อใครมาบอกกล่าว

โดยไม่ต้องใส่ร้ายใครอย่างไร้หลักฐาน ด้วยอคิต

ไม่ต้องหยิบยกคำกล่าว คำบอกเล่าของใครผู้ใดมาอ้างอิง

ไม่ต้องรับฟังคำสั่งของใคร หรือความเท็จที่ใครผู้ใดมายัดเยียด

ไม่ต้องกระทำตามคำสั่งใคร ในฐานะขี้ข้า ข้ารับใช้

รับรู้ด้วยสติสัมปชัญญะ อันพึงมีด้วยความรู้ความสามารถของตัวเอง

รับรู้ด้วยความจิตสำนึกในความเป็นคนไทย ที่หยิ่งด้วยศักดิ์ศรีและ

เกียรติยศ ด้วยความภาคภูมิในความเป็นคนไทย ด้วยความรักใน

แผ่นดินเกิด แผ่นดินพื้นนี้

ด้วยสติปัญญา ที่สามารถแยกแยะความดี ความชั่วออกจากกันได้

อย่างชัดเจน ด้วยสำนึกที่หยั่งรากลึกอยู่ภายในจิตใจ..

ขอแสดงเจตนารมณ์...

เราจะไม่เลือก....คนที่เคยสั่งฆ่าประชาชนให้มาปกครองบ้านเมือง

เราจะไม่เลือก....คนที่ผู้นำพรรคเป็นตุ๊ด หนีทหาร เก่งแต่ปาก

หนึ่งเสียงนี่...ขอเลือกคนดี ที่มีข้อบกพร่องน้อยที่สุด....

หนึ่งเสียงนี่...ยกให้ ท่านเสรี  โดยไม่ลังเล

เยี่ยม แน่วแน่ ครับ

ต้องมาดูไอ้พวกควายปัญญาอ่อนมาอวยพวกเดียวกันซะงั้น

ไม่น่าเผลอเข้ามาในกระทูนี้เล้ยยยยยยยยยยยยยยยยยยย

แต่ไหนๆก็เข้ามาแล้วนะ อยากจะบอกว่า อย่า พล่าม เลย นะ

โกหกตัวเองและคนอื่นแบบหน้าด้านๆนี่ มียางอายบ้างหรือเปล่า

ใครเป็นคนสั่งเผา ถ้าไม่ใช้อคติ รู้ได้แน่นอนว่าเป็นพวกควายแดงหรือไม่

หรือพวกควายแดงมีปัญยาคิดได้แค่ว่า ผู้อื่นเค้าจะต้องโง่เชื่อตามที่พวกควายจินตนาการด้วยหรือ

สามารถชื่นชม ไอ้สัตว์นรกชิงหมาเกิดอย่างทักษิณ ทั้งที่เห็นอยู่ว่ามันเหยียบย่ำในหลวงแค่ไหน

ให้ความสำคัญกับไอ้สวะการเมืองที่เล่นการเมืองมาประมาณ 20 ปี มากกว่าคนดีที่ดูแลประเทศชาติและประชาชนมาตลอดรัชสมัยที่ทรงครองราชย์

โถ ทำไมหน้าควายแดงมันถึงได้หนาขนาดนี้กันนะ ตรรกะก็วิบัติพอๆกับระดับสติปัญญาอันต่ำต้อยเลย

ระย- อาจจะเป็นคำที่สุภาพเกินไปสำหรับคนแบบนี้กระมัง

ปล.1 เคยมีโอกาสได้เห็นหลักฐานจะๆตาที่ไอ้พวกชุดดำชิงหมาเกิดมันขึ้นรถตู้มาแอบซุ่มตรงแยกคอกวัว (พยายามจะขอจากท่านผู้เป็นเจ้าของ แต่ท่านนั้นท่านกลัวความปลอดภัยของตนเองและครอบครัวท่านเลยได้แค่ดูและคับแค้นใจมาถึงวันนี้) ชนิดที่เอามาเปิดเมื่อไรคงจะทำให้อีแว่นอัปลักษณ์คอมมิวนิสต์กลายเร่างเป็นควายไปเลย แต่โดยสันดานเสื้อแดงก็คงจะหาว่า ตัดต่อ บิดเบือน แดงเทียม  ฯลฯ ตามแต่ระดับสติปัญญาอันน้อยนิดของมันจะจินตนาการอีกนั่นแหละ

ปล.2 ขอท้าไอ้คนหนีทหารให้ไปสาบานต่อพระแก้วมรกตหรือพระสยามเทวาธิราชกัน

ถ้าอภิสิทธิ์ สุเทพ หรือใครก็ตาม กระทำเกินกว่าเหตุ และป้ายความผิดให้ประชาชนจริงๆ ขอให้ครอบครัวผมตกนรก ตายอด้วยโรคร้ายอย่างทรมาณ อาชีพการงานและธุรกิจที่มีล่มจมล้มละลาย แต่ถ้าความจริงเป็นตรงกันข้ามคือเสื้อแดงฆ่ากันเองแล้วป้ายความผิดให้รัฐบาล พวกควายแดงมีความพยายามทำร้ายและฆ่าทหาร รวมทั้งเป็นผู้เผาสิ่งปลุกสร้างด้วยตนเองแล้วโยนความรับผิดชอบให้ทหาร ขอให้คุณ คนหนีทหารคนเดียวเท่านั้น (ครอบครัวไม่เกี่ยว) จงตายอย่างทรมาณด้วยโรคมะเร็ง อย่าให้ได้ตายอย่างสงบเลย

กล้ารับคำท้าไหม ถ้าไม่กล้า ก็อย่าเดิน 2 ขาเลยนะ มันไม่สมศักดิ์ศรีน่ะ

อริยะชน ตรรกะ ความรู้ และ สติปัญญา

ในการดำเนินชีวิต ครับ

ไม่ใช่สบถ สาบาน

คุณจะไป ทำการสาบาน วัดใหน ศาลใหน

จะเดินไป 2 3 4 ขา ตามสดวก

พวกผมไม่ไปแน่

เชิญ ตามสบายครับ

มันไม่ใช่แนว

และไร้สาระสิ้นดี

*** ทำไมครับ

ใครคุยกับคุณไม่ทราบ

ผมกำลังท้าในสิ่งที่ผมมีความเชื่อ และก็ตรงกับความเชื่อของคนไทยส่วนใหญ่ในประเทศนี้ด้วย

แล้วที่สำคัญ ผมท้าคุณ "คนหนีทหาร" ไม่ได้ท้าไอ้พวก สวะสังคมที่ไม่มีศักดิ์ศรี ตัวอื่นเลย

จะเดือดร้อนทำไมเนี่ย รึว่าระดับสติปัญญามันต่ำจนไม่สามารถอ่านภาษาคนเข้าใจได้

โถๆๆๆ น่าสมเพชจริงๆอแค่โดนสะกิดต่อมความโง่เข้าหน่อย ถึงกับดิ้นพล่านเป็นหมาโดนน้ำร้อนลวก

นี่อาจเป็นแค่ความเชื่อ แต่ก็ใช้พิสูจน์ความกล้า ความจริงใจของลูกผู้ชายคนหนึ่งที่ชื่อ ปิยะพงษ์ ผิวอ่อน มาแล้ว

แต่ดันมีไอ้พวกควายไม่กล้าเว้ย ไม่รู้เหมือนกันว่า กลัวอะไร หรือว่า "กลัวความจริง" หรืออย่างไร

ฮ่าๆๆๆ คุณภาพต่ำกว่า Hentai ได้อีกนะเนี่ย

พูดมาได้

*** ทำไมครับ

ใครคุยกับคุณไม่ทราบ

โควต คำพูด ผม

แล้วทำเป็น ลืม

หลักฐาน ด้านบน ชัด ๆ

กล้าสาบานใหม ละ ว่า ไม่.......  เห็นชอบสาบานจัง

ไม่ได้ไปท้าทายอะไรคุณเลย

ถ้ายังมี สมอง ช่วยอย่ามา *** อีก 

ย้ำอีกครั้งผมท้าคุณ หลานคนสร้างชาติ ไม่ได้ท้าคุณ

ไม้ต้อง *** มาร้อนตัวอยากสนทนาด้วย

เพราะหน้าหนาๆแบบนี้ ดูก็รู้ว่าไม่กล้าสาบานกัลบใครหรอก

เห็นบอกว่าไม่ใช่แนวและไร้สาระมิใช่รือ *** ทำไมล่ะ (จริงๆคงรับความจริงไม่ได้เลยไม่กล้ามากกว่ามั้ง)

ควายแดง ฉายานี้ไม่ได้มาเพราะโชคช่วยจริงๆด้วย

#352 หลานคนสร้างชาติ

หลานคนสร้างชาติ

ขาประจำ

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 13:34

เหตุผลที่ผมไม่เลือกเบอร์ 16

เพราะ หม่อม

ถ้าทำงานทำงานไม่สำเร็จชอบโทษคนอื่น อย่างไม่มีเหตุผล

ขอย้ำ "อย่างไม่มีเหตุผล"

อันของสูงแม้ปองต้องจิต ถ้าไม่คิดปีนป่ายจะได้หรือ ไม่ใช่ของตลาดที่อาจซื้อ ฤๅแย่งยื้อถือได้โดยไม่ยอม

#353 sanskrit_shower

sanskrit_shower

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 14:00

เหตุผลที่ผมไม่เลือกเบอร์ 16

เพราะ หม่อม

ถ้าทำงานทำงานไม่สำเร็จชอบโทษคนอื่น อย่างไม่มีเหตุผล

ขอย้ำ "อย่างไม่มีเหตุผล"

เช่น เหตุการณ์ไหนบ้างครับ

#354 เสรีไทยรุ่นX

เสรีไทยรุ่นX

ขาประจำ

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 14:26

ยังไงก็เลือกเบอร์ 16 ไม่เอาพวกเผาบ้านเผาเมือง เสรี ทีมงานน้อยเกินไป อุดมการณ์ดี เเต่ทีมเงิร์คไม่มาก กาไปเสียของเปล่าๆ 

กาเบอร์ 16 เท่านั้น กันคนเผาเมืองครองเมืองหลวงของเรา

#355 converter

converter

น้องเก่า

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 20:59

เพื่อนเสรีไทย อย่าไปด่า จขกท เลย

ที่พยายามใช้เสรี มาตัดคะแนน 16

คนเค้ารู้ทันทั้งบ้านทั้งเมืองแล้ว

ดูๆ ก็น่าสงสาร

เมตตา แกเถอะ

#356 เมพเชือก

เมพเชือก

พรรคเก่าแก่แพ้ซ้ำซาก

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 21:47

กาเบอร์ 16 อย่างเดียวไม่เอาเสื้อเเดง ไม่เอาคนเผาบ้านเผาเมือง ไม่เอาเสรี ไม่มีทีมงานความพร้อมไม่มี

แต่เบอร์ 16 ทั้งห่วย ทั้งกากนะ  เอาเหรอ ก๊ากๆๆๆ

#357 เมพเชือก

เมพเชือก

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 21:48

อยากได้เมืองสวรรค์กาเบอร์ 16

อยากได้เมืองนรกกาเบอร์ 9

กระทู้นี้ เค้าสนับสนุนท่านเสรี  รู้เรื่องมั่งไหม

อย่ามากากเหมือนเบอรื 16 ในกะทู้ผม ขอร้อง

กร่างจังวะ ไปสร้างบอร์ดเอง โพสเองคนเดียวเหอะ ไป๊

แล้วผมโพสต์บอร้ดนี้ผิดรัฐธรรมนูญไหม  แล้วเบอรื 16 ห่วยกะกาก คุณจะทำไง

#358 เมพเชือก

เมพเชือก

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 21:49

ผมคน กทม  อยู่ กทม มาตั้งแต่ กทม.

ยังมี..รถราง..สายปากคลองตลาด ยัง

วิ่งอยู่..เห็นการเมืองมาก็ ..ก่อน ๑๔ ตุลา

( ขอโทษ..ถ้าผมจะดิ้น ก็เป็นได้ ที่อยาก

จะดิ้น  ให้พ้น  การเมืองโสโครกแบบนี้).

งั้นเราก็มาช่วยกันสนับสนุนท่านเสรี ล้างการเมืองแบบกากๆ ของเบอร์ 16 กัน นะ :lol: :lol:

#359 เมพเชือก

เมพเชือก

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 21:50

เบอร์ 16 อีกคน ไม่อยากเห็นคนเชียร์เบอร์ 16 ในกระทู้นี้ก็ปิดกระทู้ไปเลยครับ

ปิดไม่ได้ ไม่ใช่ม้อดครับ

ได้แค่บอกว่า ท่านเสรี ประกาศตัวก่อนใคร ไร้วาระซ่อนเร้น   ก๊ากๆๆๆ

#360 เมพเชือก

เมพเชือก

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 21:51

กระทู้นี้ เค้าสนับสนุนท่านเสรี  รู้เรื่องมั่งไหม

อย่ามากากเหมือนเบอรื 16 ในกะทู้ผม ขอร้อง
ประชาธิปไตยแบบแดงๆ คือต้องตอบให้ถูกใจเจ้าของกระทู้เท่านั้น 555

ถ้าพระพุทธเจ้าเผยแผ่ศาสนาพุทธในดินแดนที่นับถือพราหมณ์ได้ ผมก็น่าจะสนุบสนุนเบอร์ 16 ในกระทู้เสรีพิสูดได้นะ :D :D :D

ไปขอร้องคนอื่นเหอะ ผมเคยขอร้องเควี่ยแดงไม่ให้เผากรุงเทพฯ แต่เควี่ยแดงไม่เคยฟังคำขอร้องของผมเลยว่ะ

แล้วทำไมผมต้องฟังคำขอร้องของเควี่ยแดงด้วยล่ะ ตรรกะง่ายๆ อิอิอิ..

คุณเคยขอร้องใครไม่ใช้ธุระของผม  แต่ท่านเสรีประกาศตัวก่อนใคร ไม่มีวาระซ่อนเร้นนี่ครับ

#361 เมพเชือก

เมพเชือก

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 21:52

ทั่นเสรีเขาเคยเป็นสมาชิก คมช. นะ :blink:

แต่ท่านประกาศตัวก่อนใครนะ

#362 wizard

wizard

ขาประจำ

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 21:53

เข้าใจว่าเบอร์ 16 ดีกว่าเบอร์ 9 ทุกอย่าง อยากจะเลือกเบอร์ 16 จนตัวเนื้อเต้น แต่คงทำใจลำบากที่ตัวเองเป็นเสื้อแดง 555

#363 เมพเชือก

เมพเชือก

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 21:53

กระทู้นี้มันเกี่ยวกะอัคคีภัยตรงไหนวะ  ก๊ากๆๆๆ

อย่าว่าแต่ 3 บรรทัดเลย        ภาพ 1ภาพก็อ่านไม่แตก

ครั้งหน้าจะเขียนอะไรที่แสดงความโง่ออกมา  ก็ขอให้นึกถึงพ่อแม่ ครูอาจารย์บ้างนะ

ไม่มีปัญญาหาเหตุผลมาโต้ ก็เลยลามปาม 

กากเหมือนเบอร์ 16 เร้ย  :lol:  :lol: 

#364 เมพเชือก

เมพเชือก

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 21:55

เข้าใจว่าเบอร์ 16 ดีกว่าเบอร์ 9 ทุกอย่าง อยากจะเลือกเบอร์ 16 จนตัวเนื้อเต้น แต่คงทำใจลำบากที่ตัวเองเป็นเสื้อแดง 555

นี่ก้ยังไม่เลิกบ้ากีลาสีอีก  กากเหมือนเบอร์ 16 เลยนะคุณอ้ะ  ก๊ากๆๆๆ

#365 เมพเชือก

เมพเชือก

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 21:56

อย่างที่ีทุกท่านทราบตอนนี้ เบอร์ 16 มาแรงมาก และมีโอกาสสูงที่จะเขมือบเมืองหลวง ของเรา  

กระทู้นี้จึงขอเรียกร้อง พี่น้อง สรท. ที่มีใจเป็นประชาธิปไตย ช่วยกันบอกต่อ พี่น้องชาว กทม. โดยเฉพาะพี่น้อง ที่ไม่ทราบข้อมูล  ให้ได้ทราบข้อมูลจริง และ ช่วยกันสนับสนุนท่านเสรี ให้ ปกปักรักษาเมืองหลวงของเราต่อไปครับ

เพื่อรักษามหาวิทยาลัยรามคำแหง สนับสนุนเอาผิดย้อนหลังคนทุจริตในการสอบ

มั่้วแท้ๆ โพสต์อะไรไม่ได้เกี่ยวกะกระทู้เร้ย

คุณนี่กากเหมือน เ้บอร์ 16 เรยว่ะ

ขอยกตัวอย่างความกากของเบอร์16มาหน่อยครับอย่างนี้หรือเปล่า

http://www.tnews.co....ระราชทานยศ.html

ทำน้ำท่วมทั้งฝั่งธนน่ะ ห่วยไหมล่ะ

เอ้านี่ผมเข้าใจผิดมาตั้งนานว่าน้ำท่วมเป็นเพราะฝนตกหนักระบายไม่ทัน ที่แท้เป็นเพราะผู้ว่านี่เองที่ทำให้น้ำท่วม ต้องขอขอบคุณ คุณอีโอ๊ค คนหนีทหารจริงๆๆที่อธิบายให้รู้55555

ยินดีด้วยครับที่หายโง่  เมื่อหายโง่แล้ว ก็หันมาสนับสนุนท่านเสรีกันครับ ก๊ากๆๆๆๆ

#366 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 21:56

นี่ก้ยังไม่เลิกบ้ากีลาสีอีก  กากเหมือนเบอร์ 16 เลยนะคุณอ้ะ  ก๊ากๆๆๆ

อุ้ย ยังไม่เลิกปั่นกระทู้อีกหรือคุณ อย่ากากเหมือนมากร์เลิฟนะ คุณหนีทหาร

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#367 เมพเชือก

เมพเชือก

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 21:57

อย่างที่ีทุกท่านทราบตอนนี้ เบอร์ 16 มาแรงมาก และมีโอกาสสูงที่จะเขมือบเมืองหลวง ของเรา  

กระทู้นี้จึงขอเรียกร้อง พี่น้อง สรท. ที่มีใจเป็นประชาธิปไตย ช่วยกันบอกต่อ พี่น้องชาว กทม. โดยเฉพาะพี่น้อง ที่ไม่ทราบข้อมูล  ให้ได้ทราบข้อมูลจริง และ ช่วยกันสนับสนุนท่านเสรี ให้ ปกปักรักษาเมืองหลวงของเราต่อไปครับ

สิ่งหนึ่งที่ผมสงสัยมาก่อนจะเริ่มรับสมัครผู้ว่า คือ  คงจะมีคนตั้งกระทู้ ถกเถียงเรื่องการเลือกตั้งผู้ว่า กทม. กันเยอะพอสมควร แล้วผมก็สงสัยว่่าจะมีคนกรุงเทพจริง ๆ กี่คนในบอร์ดนี้ที่แสดงความเห็นไอ้อย่างเต็มปาก เพราะเป็นสิทธิ์ของคนกทม.  ส่วนหนึ่งคนเป็นคนต่างจังหวัด ซ่ึงไม่มีสิทธิ์ในการออกเสียงเลือกตั้ง ถูกต้องคุณสามารถแสดงความเห็นได้ แต่ได้โปรดอย่าอุปโลกว่่าตัวเองเป็นคนกรุงเทพเลย  ขนาดแม้วยังโฟนอินเข้ามาในกลุ่มเสื้อแดงต่างจังหวัดเพื่อขอเสียงช่วยสนับสนุนเลย  สงสัยมันคงจะบ้าไปแล้ว  

อีกหนึ่งก็คือพวกสวนสัตว์โพล และหลายสำนักโพลต่าง ๆ  ผมก็เห็นหน้าแหกแล้วแหกอีก  แถมหน้าด้านอีกด้วยในการทำโพลเลือกต้ังทุกครั้ง ก็ยังดันทุรังทำโพลในกลุ่มเป้าหมายที่ผิดหลักการในการสุ่มตัวอย่าง  

คนกรุงเทพมีความคิดเป็นของตัวเองตลอดทุกยุคสมัย  ขนาดสมัคร จำลอง เจ๊หน่อย เป็ดอบไวน์ ยังเข็ดมาแล้วเลย  จำไว้พวกเชลียร์ทั้งหลาย

ปล. ผมคนกรุงเทพต้้้ังแต่สมัยบรรพบุรุษครับ

แต่ท่านเสรีประกาศตัวก่อนใครนะครับ คุณทราบหรือป่าว  ก๊ากๆๆๆๆ

#368 wizard

wizard

ขาประจำ

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 21:57

มีสีแล้วแสดงออก ดีกว่าเป็นอีแอบครับ

อ้อผมไม่บังอาจเหมือนกับเบอร์ 16 หรอกครับ ผมขอแค่เป็นเศษเส้ยวของเบอร์ 16 แค่ 1/10 แค่นี้ก็ไม่เสียชาติเกิดแล้วครับ

#369 เมพเชือก

เมพเชือก

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 21:58

อุ้ย ยังไม่เลิกปั่นกระทู้อีกหรือคุณ อย่ากากเหมือนมากร์เลิฟนะ คุณหนีทหาร

ใครปั่นครับ  ขอหลักฐานหน่อย อย่ามากากเหมือนเบอรื 16 ในกะทู้ผม

#370 เมพเชือก

เมพเชือก

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 21:59

มีสีแล้วแสดงออก ดีกว่าเป็นอีแอบครับ

อ้อผมไม่บังอาจเหมือนกับเบอร์ 16 หรอกครับ ผมขอแค่เป็นเศษเส้ยวของเบอร์ 16 แค่ 1/10 แค่นี้ก็ไม่เสียชาติเกิดแล้วครับ

ผมแอบครับ แอบรักท่านเสรี ไม่ผิดนะครับ

ส่วนความกากแค่ 1 ใน 10 นั่นก็มากพอแแล้วครับที่จะมำให้ กทม ล่มจม  :lol:  :lol: 

#371 wizard

wizard

ขาประจำ

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 22:02

ผมแอบครับ แอบรักท่านเสรี ไม่ผิดนะครับ

ส่วนความกากแค่ 1 ใน 10 นั่นก็มากพอแแล้วครับที่จะมำให้ กทม ล่มจม  :lol:  :lol:

ขนาดท่านทำให้กทม.ชั้นในไม่จมน้ำนี้คุณเรียกว่าล่มจม แล้วไอ้ที่ท่วมมิดเกือบภาคกลาง รัฐบาลนี้ไม่เรีกยฉิบหายหรือครับ

#372 wizard

wizard

ขาประจำ

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 22:05

ทำไมจะดูไม่ออก เสาไฟมีคะแนะจำกัด จะหวังคะแนนเพิ่มจากเดินเอาชนะปชป นั้นเป็นไปไม่ได้ การจะเอาชนะคุณชายได้ ต้องทำยังไงก็ได้ให้คะแนนไหลออกจากคุณชายให้มากที่สุด คะแนนจะไปไหนก็สุดแล้วแต่ แต่ต้องให้น้อยกว่าคะแนนที่พธ. มีอยู่เดิม

Edited by wizard, 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 22:06.

#373 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 22:09

ใครปั่นครับ  ขอหลักฐานหน่อย อย่ามากากเหมือนเบอรื 16 ในกะทู้ผม

ใครกากครับ  ขอหลักฐานหน่อย อย่ามากากเหมือนจขกท ในกะทู้นี้นะ ^^ 

ส่วนหลักฐานการปั่น 

อุ้ยตายเจอ เยอะจัด เลยไม่รู้จะยกอันไหนมาจ๊ะ 

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#374 เมพเชือก

เมพเชือก

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 23:24

แหม โดนท้าสาบานหน่อย หายหัวไปเลย

คนพวกนี้ มันกากจริงๆ

เรามี 1 สิทธิ์เท่ากันครับ

อยากเลือกใคร เลือกกันไปเลย

อย่ามาทำตัวเป็นกระเทย อีแอบ

ทำเป็นเชียร์คนโน้นคนนี้

ทำตัวเป็นบ่าง

มันส่อสันดานครอบครัวสั่งสอนมา

โทนวยหัวคี่ คุณมีราคาค่างวดอะไร มาท้าผมสาบานวะ ก๊ากๆๆ 

พอผมสนับสนุนท่านเสรี หน่อย เล่นเอาคุณไปไม่เป็น  ไม่มีปัญญาถกกันด้วยเหตุผลแล้วล่ะสิ  น่าสมเพช ก๊ากๆๆๆ

ตุ๊ดว่ะ

== ข้อความถูกระงับโดยผู้ดูแล == ไปไม่เป็น  แต๋วแตกแล้วคร้าบ ท่านผู้อ่าน ก๊ากๆๆๆ

Edited by ชาวสวน, 8 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 12:40.

#375 เมพเชือก

เมพเชือก

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 23:24

ยังไงก็เลือกเบอร์ 16 ไม่เอาพวกเผาบ้านเผาเมือง เสรี ทีมงานน้อยเกินไป อุดมการณ์ดี เเต่ทีมเงิร์คไม่มาก กาไปเสียของเปล่าๆ 

กาเบอร์ 16 เท่านั้น กันคนเผาเมืองครองเมืองหลวงของเรา

คุณอยากจะกาก เหมือนเบอร์ 16 ไม่มีใครห้ามคุณได้ค้าบผม  :lol:  :lol: 

#376 เมพเชือก

เมพเชือก

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 23:27

ในฐานะที่เป็นคนกรุงเทพฯ มาแต่กำเนิด เกิดและโต ที่กรุงเทพฯ

ผ่านเหตุการณ์...ระทึกขวัญมาก็หลายครั้ง...นับจาก 2535

รับรู้สถานการณ์ วุ่นวายที่เกิดขึ้น ทั้งเบื้องหน้าและเบื้องหลัง

ทั้งเชิงลึก และ เชิงลับ ด้วยตา ด้วยหู ด้วยประสาทสัมผัสทั้ง 5

โดยไม่ต้องอาศัยว่ายวานให้ใครต่อใครมาบอกกล่าว

โดยไม่ต้องใส่ร้ายใครอย่างไร้หลักฐาน ด้วยอคิต

ไม่ต้องหยิบยกคำกล่าว คำบอกเล่าของใครผู้ใดมาอ้างอิง

ไม่ต้องรับฟังคำสั่งของใคร หรือความเท็จที่ใครผู้ใดมายัดเยียด

ไม่ต้องกระทำตามคำสั่งใคร ในฐานะขี้ข้า ข้ารับใช้

รับรู้ด้วยสติสัมปชัญญะ อันพึงมีด้วยความรู้ความสามารถของตัวเอง

รับรู้ด้วยความจิตสำนึกในความเป็นคนไทย ที่หยิ่งด้วยศักดิ์ศรีและ

เกียรติยศ ด้วยความภาคภูมิในความเป็นคนไทย ด้วยความรักใน

ด้วยสติปัญญา ที่สามารถแยกแยะความดี ความชั่วออกจากกันได้

อย่างชัดเจน ด้วยสำนึกที่หยั่งรากลึกอยู่ภายในจิตใจ..

เราจะไม่เลือก....คนที่เคยสั่งฆ่าประชาชนให้มาปกครองบ้านเมือง

เราจะไม่เลือก....คนที่ผู้นำพรรคเป็นตุ๊ด หนีทหาร เก่งแต่ปาก

หนึ่งเสียงนี่...ขอเลือกคนดี ที่มีข้อบกพร่องน้อยที่สุด....

หนึ่งเสียงนี่...ยกให้ ท่านเสรี  โดยไม่ลังเล

ผม ก็ไม่เอา เสรี แน่ ๆ อะ

กล้าเนอะ ทำเป็นวีรบุรุษ นาแก่

ใครเค้ารู้ประวัติ จริงๆ คงได้หัวเราะกันท้องแข็งอะ

แต่ท่านเสรีประกาศตัวก่อนใคร จิงใจที่สุด นี่ครับ :lol:

#377 yaijung1

yaijung1

ขาประจำ

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 23:31

สิ่งหนึ่งที่ผมสงสัยมาก่อนจะเริ่มรับสมัครผู้ว่า คือ  คงจะมีคนตั้งกระทู้ ถกเถียงเรื่องการเลือกตั้งผู้ว่า กทม. กันเยอะพอสมควร แล้วผมก็สงสัยว่่าจะมีคนกรุงเทพจริง ๆ กี่คนในบอร์ดนี้ที่แสดงความเห็นไอ้อย่างเต็มปาก เพราะเป็นสิทธิ์ของคนกทม.  ส่วนหนึ่งคนเป็นคนต่างจังหวัด ซ่ึงไม่มีสิทธิ์ในการออกเสียงเลือกตั้ง ถูกต้องคุณสามารถแสดงความเห็นได้ แต่ได้โปรดอย่าอุปโลกว่่าตัวเองเป็นคนกรุงเทพเลย  ขนาดแม้วยังโฟนอินเข้ามาในกลุ่มเสื้อแดงต่างจังหวัดเพื่อขอเสียงช่วยสนับสนุนเลย  สงสัยมันคงจะบ้าไปแล้ว  

อีกหนึ่งก็คือพวกสวนสัตว์โพล และหลายสำนักโพลต่าง ๆ  ผมก็เห็นหน้าแหกแล้วแหกอีก  แถมหน้าด้านอีกด้วยในการทำโพลเลือกต้ังทุกครั้ง ก็ยังดันทุรังทำโพลในกลุ่มเป้าหมายที่ผิดหลักการในการสุ่มตัวอย่าง  

คนกรุงเทพมีความคิดเป็นของตัวเองตลอดทุกยุคสมัย  ขนาดสมัคร จำลอง เจ๊หน่อย เป็ดอบไวน์ ยังเข็ดมาแล้วเลย  จำไว้พวกเชลียร์ทั้งหลาย

ปล. ผมคนกรุงเทพต้้้ังแต่สมัยบรรพบุรุษครับ

แต่ท่านเสรีประกาศตัวก่อนใครนะครับ คุณทราบหรือป่าว  ก๊ากๆๆๆๆ

แล้วมันเกี่ยวอะไรกันฟระ กับการประกาศตัวก่อน หรือหลัง ????  ผม งง  หรือคุณ fool กันแน่

#378 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 6 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 23:44

ตกลง ตุ๊ด จขกท ไม่กล้าสาบานเหรอ

โถ.. แค่นี้ยังป๊อด 

เสรีเขาก็พอใช้ได้นะ ผมว่า

คุณอย่าไปทำให้ชื่อเค้าเสื่อมเสียง 

ด้วยการไปทำเป็นเชียร์เค้าไปหน่อยเลยว่ะ

กล้าๆ หน่อย ....ขี้เสรีไม่หอมหรอกน่า

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#379 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 00:06

การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#380 เมพเชือก

เมพเชือก

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 00:08

เหอะ เหอะ เหอะ  น้าแกแค่สับสนเท่านั้นแหละ

ฝ่ายประชาธิปไตย ปกป้องเมืองหลวง นี่ ใคร ๆ เขาก็นึกถึง อภิสิทธิ์ ประชาธิปัตย์ทั้งนั้น

เพราะเคยโชว์ผลงานปราบ กบฎ เมืองหลวงลงได้อย่างสวยงามให้เห็นเป็นที่ประจักษ์

กันมาแล้ว เพราะฉะนั้น คนกรุงเทพ ฯ เขาเลือก เบอร์ 16 แน่นอน

ท่านเสรีพิศุทธิ์ นั้น ท่านปกป้อง นาแก ที่นครพนมโน่น น้าแกสงสัยจำผิด หรือฝังใจกับ

คำว่า วีระบุรุษนาแก ก็ไม่รู้ แต่ยังไงท่าน เสรี ก็คงอยู่ในกลุ่มไม้ประดับเท่านั้นแหละครับ

อาจเป็นที่หนึ่งในกลุ่ม ไม้ประดับ ก็ได้  เพราะเวทีนี้มันของมืออาชีพเขาสู้กันครับ แต่ถ้า

จะเอาตามสโลแกนของ น้า คนกลัวทหาร ที่บอกว่า ฝ่ายประชาธิปไตย ปกป้องเมืองหลวง 

แล้วละก็  เบอร์ 16 นอนมาครับ เสียใจด้วยนะน้า

วัตถุประสงค์ของกระทู้นี้ คือสนับสนุน ท่านเสรี ให้ปกปักเมืองหลวง อย่าให้ตกภายใต้อุ้งตีนกาก เบอร์ 16 ครับ เข้าใจยัง

#381 ตามงคล

ตามงคล

ขาประจำ

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 00:08

พูดถึง เสรี ผมยังนึกถึงคนนี้เลย นายพสิษฐ์ ศักดาณรงค์ 

ไม่รู้ว่าเป็นคนๆ เดียวกับ นายศักดาพินิจ ณรงค์ชาติโสภณ (หรือ "ศักดา ณรงค์" )

หรือเปล่าครับ ผมมึนชิป ว่ามันเป็นคนเดียวกันหรือเปล่า

เปิดใจ พสิษฐ์ ศักดาณรงค์ 

นายศักดาพินิจ ณรงค์ชาติโสภณ นักวิชาการด้านกฎหมาย หนึ่งในคนใกล้ชิด พล.ต.อ.เสรีพิศุทธ์ เตมียาเวส 

http://www.manager.c...D=9510000042670

ปปช. สรุปทุจริต ศักดาณรงค์

http://www.transpare...-05-07-07-22-33

อุทธรณ์คําสั่ง ศักดาณรงค์

http://www.oic.go.th...6/00006993.PDF 

เพราะตอนนี้ เห็นแว๊บๆ ว่าเดินตาม เบอร์เก้าแบบติดๆ

Edited by ตามงคล, 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 00:09.

#382 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 00:10

เหอะ เหอะ เหอะ  น้าแกแค่สับสนเท่านั้นแหละ

ฝ่ายประชาธิปไตย ปกป้องเมืองหลวง นี่ ใคร ๆ เขาก็นึกถึง อภิสิทธิ์ ประชาธิปัตย์ทั้งนั้น

เพราะเคยโชว์ผลงานปราบ กบฎ เมืองหลวงลงได้อย่างสวยงามให้เห็นเป็นที่ประจักษ์

กันมาแล้ว เพราะฉะนั้น คนกรุงเทพ ฯ เขาเลือก เบอร์ 16 แน่นอน

ท่านเสรีพิศุทธิ์ นั้น ท่านปกป้อง นาแก ที่นครพนมโน่น น้าแกสงสัยจำผิด หรือฝังใจกับ

คำว่า วีระบุรุษนาแก ก็ไม่รู้ แต่ยังไงท่าน เสรี ก็คงอยู่ในกลุ่มไม้ประดับเท่านั้นแหละครับ

อาจเป็นที่หนึ่งในกลุ่ม ไม้ประดับ ก็ได้  เพราะเวทีนี้มันของมืออาชีพเขาสู้กันครับ แต่ถ้า

จะเอาตามสโลแกนของ น้า คนกลัวทหาร ที่บอกว่า ฝ่ายประชาธิปไตย ปกป้องเมืองหลวง 

แล้วละก็  เบอร์ 16 นอนมาครับ เสียใจด้วยนะน้า

วัตถุประสงค์ของกระทู้นี้ คือสนับสนุน ท่านเสรี ให้ปกปักเมืองหลวง อย่าให้ตกภายใต้อุ้งตีนกาก เบอร์ 16 ครับ เข้าใจยัง

อุ้ยตาย เข้าใจว่า กระทู้ ด่าคนกากๆๆ อย่างพวกชอบปั่นกระทู้ หรือพวก ตั้งกระทู้ซ้ำๆๆ ซะอีก อิอิ

#383 เมพเชือก

เมพเชือก

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 00:11

ผมว่าเบอร์ 9 ที่เป็นตัวแทนพรรคการเมืองที่ประชาชนส่วนใหญ่เลือกมาน่าจะเป็นตัวเลือกที่เหมาะสมที่สุด
ทำไมคุณเจ้าของกระทู้ไม่สนับสนุนล่ะครับ เค้ามีอะไรสู้คุณเสรี ไม่ได้หรือครับ?

ปล่อยให้เบอร้เก้าเค้าทำงานที่ถนัด คือ ช่วยเหลือพี่น้องประชาชนไปเถอะครับ

ส่วนหน้าที่ปกปักเมืองหลวง จากข้าศึกของบ้านเมืองเช่น ควายแช่แข็ง หรือ ทรราชร้อยศพ เหมาะกะท่านเสรี ครับ 

ตกลงเบอร์เก้าไม่เหมาะใช่มั้ยครับ? ประมาณว่าเป็นตำรวจต่อไปดีกว่า
ส่วนคุณเสรี เค้าเหมาะกับการปกป้องบ้านเมืองอย่างไรหรือครับ?? เค้าสมัครมาเป็นผู้ว่าฯ ไม่ใช่หรือครับ?

คำอธิบายดังกล่าวมีความชัดเจนอยู่แล้ว ไม่จำเป็นต้องอธิบายเพิ่มเติมอีก

ดู link ด้านล่าง หากยังไม่เข้าใจ :lol: :lol:
 http://www.matichon....atid=&subcatid=

คุณไม่ได้ตอบอะไรทั้งสิ้นเลยนะครับ ว่าคุณเสรี เหมาะแก่การปกป้องบ้านเมืองอย่างไร?
ตกลงตอบได้แค่นี้ใช่มั้ยครับ?? ถ้าทำได้เท่านี้ เดี๋ยวผมจะสรุปกระทู้แล้วนะครับ

คำอธิบายดังกล่าวมีความชัดเจนอยู่แล้ว ไม่จำเป็นต้องอธิบายเพิ่มเติมอีก

ดู link ด้านล่าง หากยังไม่เข้าใจ :lol: :lol:
 http://www.matichon....atid=&subcatid=

1 ข่าวที่ให้มาเป็นข่าวศาล รธน. ไม่ทราบว่าเกี่ยวข้องกับการเลือกตั้งผู้ว่ากรุงเทพฯ อย่างไรครับ?

2 ในข่าวนั้นมีบรรทัดไหน ข้อความไหน ที่รุณเจ้าของกระทู้ใช้อ้างอิงว่าคุณเสรี เหมาะแก่การปกป้องเมืองหลวง??

ที่คุณพูดมาทั้งหมดนั้น มีแต่คำพูดลอยๆ หาได้มีสิ่งไดสนับสนุนทั้งสิ้น จั้งกระทู้เอง แต่กลับไม่สามารถอธิบายได้ ผมว่าแย่นะครับ

ศาลรัฐธรรมนูยท่านตัดสินแล้ว  พอ นปช ไปถาม ท่านก็ไม่อธิบายเพิ่ม  เหมือนที่คุณพยายามถามเซ้าซี้ในสิ่งที่ผมพูดไปแล้ว ผมก็ไม่มีความจำเป็นต้องอธิบายอีก ตามบรรทัดฐานของศาลรัฐธรรมนูย  เข้าใจยังครับเนี้ย 

#384 นิติรั่ว

นิติรั่ว

ขาประจำ

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 07:16

>> 

เพื่อรักษามหาวิทยาลัยรามคำแหง สนับสนุนเอาผิดย้อนหลังคนทุจริตในการสอบ

มั่้วแท้ๆ โพสต์อะไรไม่ได้เกี่ยวกะกระทู้เร้ย

คุณนี่กากเหมือน เ้บอร์ 16 เรยว่ะ

ขอยกตัวอย่างความกากของเบอร์16มาหน่อยครับอย่างนี้หรือเปล่า

http://www.tnews.co....ระราชทานยศ.html

ทำน้ำท่วมทั้งฝั่งธนน่ะ ห่วยไหมล่ะ

เอ้านี่ผมเข้าใจผิดมาตั้งนานว่าน้ำท่วมเป็นเพราะฝนตกหนักระบายไม่ทัน ที่แท้เป็นเพราะผู้ว่านี่เองที่ทำให้น้ำท่วม ต้องขอขอบคุณ คุณอีโอ๊ค คนหนีทหารจริงๆๆที่อธิบายให้รู้55555

ยินดีด้วยครับที่หายโง่  เมื่อหายโง่แล้ว ก็หันมาสนับสนุนท่านเสรีกันครับ ก๊ากๆๆๆๆ

ผมสนับสนุนอีโอ๊คคนพกโพยเข้าห้องสอบครับอีโอ๊คเลือกคนไหนผมเลือกคนนั้นครับ5555555555555555555555555555

ผมไม่ใช่คนเก่งกฎหมาย แค่รู้กฎหมาย แต่ไม่เคยคิดใช้ช่องว่างของกฎหมายมาทำให้กฎหมายขาดความเป็นธรรม

#385 idolation

idolation

ขาประจำ

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 08:47

ประชาธิปไตยแบบแดงๆ คือต้องตอบให้ถูกใจเจ้าของกระทู้เท่านั้น 555

ถ้าพระพุทธเจ้าเผยแผ่ศาสนาพุทธในดินแดนที่นับถือพราหมณ์ได้ ผมก็น่าจะสนุบสนุนเบอร์ 16 ในกระทู้เสรีพิสูดได้นะ :D :D :D

ไปขอร้องคนอื่นเหอะ ผมเคยขอร้องเควี่ยแดงไม่ให้เผากรุงเทพฯ แต่เควี่ยแดงไม่เคยฟังคำขอร้องของผมเลยว่ะ

แล้วทำไมผมต้องฟังคำขอร้องของเควี่ยแดงด้วยล่ะ ตรรกะง่ายๆ อิอิอิ..

คุณเคยขอร้องใครไม่ใช้ธุระของผม  แต่ท่านเสรีประกาศตัวก่อนใคร ไม่มีวาระซ่อนเร้นนี่ครับ
คุณจะขอร้องใครก็ไม่ใช่ธุระที่ผมจะใส่ใจเหมือนกัน โอเคป่ะ

คุณจะคิดว่าเสรีพิสูดไม่มีวาระซ่อนเร้นก็ไม่ใช่ธุระของผมเหมือนกัน โอป่ะ โอป่ะ 555

อยากให้กรุงเทพฯ รับรางวัลเมืองท่องเที่ยวอันดับ 1 ของโลก 4 ปีซ้อนกาเบอร์ 16

อยากให้กรุงเทพฯ ถูกเผาด้วยไฟนรกกาเบอร์ 9
รักในหลวง ห่วงลูกหลาน ร่วมกันต้าน ตระกูลชินวัตร

#386 คนหนีคุก

คนหนีคุก

ขาประจำ

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 09:00

ไม่ออกความเห็นเพราะไม่ได้อยู่กรุงเทพ

แต่จะร่วมเชียร์เบอร์ 16 ไปพร้อม ๆ กัน

#387 Gop

Gop

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 09:54

ผมว่าเบอร์ 9 ที่เป็นตัวแทนพรรคการเมืองที่ประชาชนส่วนใหญ่เลือกมาน่าจะเป็นตัวเลือกที่เหมาะสมที่สุด
ทำไมคุณเจ้าของกระทู้ไม่สนับสนุนล่ะครับ เค้ามีอะไรสู้คุณเสรี ไม่ได้หรือครับ?

ปล่อยให้เบอร้เก้าเค้าทำงานที่ถนัด คือ ช่วยเหลือพี่น้องประชาชนไปเถอะครับ

ส่วนหน้าที่ปกปักเมืองหลวง จากข้าศึกของบ้านเมืองเช่น ควายแช่แข็ง หรือ ทรราชร้อยศพ เหมาะกะท่านเสรี ครับ 

ตกลงเบอร์เก้าไม่เหมาะใช่มั้ยครับ? ประมาณว่าเป็นตำรวจต่อไปดีกว่า
ส่วนคุณเสรี เค้าเหมาะกับการปกป้องบ้านเมืองอย่างไรหรือครับ?? เค้าสมัครมาเป็นผู้ว่าฯ ไม่ใช่หรือครับ?

คุณไม่ได้ตอบอะไรทั้งสิ้นเลยนะครับ ว่าคุณเสรี เหมาะแก่การปกป้องบ้านเมืองอย่างไร?
ตกลงตอบได้แค่นี้ใช่มั้ยครับ?? ถ้าทำได้เท่านี้ เดี๋ยวผมจะสรุปกระทู้แล้วนะครับ

1 ข่าวที่ให้มาเป็นข่าวศาล รธน. ไม่ทราบว่าเกี่ยวข้องกับการเลือกตั้งผู้ว่ากรุงเทพฯ อย่างไรครับ?
2 ในข่าวนั้นมีบรรทัดไหน ข้อความไหน ที่รุณเจ้าของกระทู้ใช้อ้างอิงว่าคุณเสรี เหมาะแก่การปกป้องเมืองหลวง??
ที่คุณพูดมาทั้งหมดนั้น มีแต่คำพูดลอยๆ หาได้มีสิ่งไดสนับสนุนทั้งสิ้น จั้งกระทู้เอง แต่กลับไม่สามารถอธิบายได้ ผมว่าแย่นะครับ

ศาลรัฐธรรมนูยท่านตัดสินแล้ว  พอ นปช ไปถาม ท่านก็ไม่อธิบายเพิ่ม  เหมือนที่คุณพยายามถามเซ้าซี้ในสิ่งที่ผมพูดไปแล้ว ผมก็ไม่มีความจำเป็นต้องอธิบายอีก ตามบรรทัดฐานของศาลรัฐธรรมนูย  เข้าใจยังครับเนี้ย 

คุณตอบคำถามไม่ได้เลย อายหมามันบ้างมั้ยครับ? กากของแท้

หลักฐานไม่เคยโกหก (Gilbert Grissom C.S.I.)<p>Beneath this mask there is more than flesh. Beneath this mask there is an idea, Mr. Creedy, and ideas are bulletproof.

#388 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 11:14

ขอคิดดูก่อนแล้วกัน..คนหนีทหาร...เพราะคุณเสรีฯก็เคยมี

ปัญหา( อย่าให้พูดเลย) กำลังหาเสียงกัน  ถ้าพูดก็หาว่าผม

(ให้ร้ายคนนั้น เชียร์คนนี้)  ซึ่งผมคงไม่ทำ.เอาเป็นว่า..ถ้าจะ

หาเสียงกับคน.กทม.จริงๆ(ต้องพูดความจริง ที่เป็นไปได้)-

ถ้าคุณหาเสียง  แบบนักการเมือง..บ้าน้ำลาย..คุณจะไม่ได้

เสียงจากคน..กทม..จริงๆ.(คน.กทม.จริง ๆ ) เขาผ่านผู้ว่า-

มาหลายคนแล้ว..ไอ้เรื่องอะไรที่มันเป็นไปไม่ได้.....

.....โปรดอย่าพูดกันเลยดีกว่า.เอาไอ้ที่เป็น.. รูปธรรม...มา

พูดจาหาเสียงกัน.แล้วก็บอกแล้วว่า  การกล่าวร้ายโจมตี

กัน.  มันการเมืองน้ำเน่าเกินไป.....

• OSR likes this

#389 เมพเชือก

เมพเชือก

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 12:20

มีกันกี่คนคะ ไอ้ฝ่ายประชาธิปตายอะไรเนี่ย แล้วไปประชุมกันตอนไหนถึงได้มติออกมา ถ้าบังคับให้คนอื่นทำตามนี่มันเผด็จการเด้อค่ะ

ผมบังคับคุณเมื่อไหร่ ขอหลักฐานหน่อย

คุณไม่ได้บังคับผึ้งค่ะ ถึงจะบังคับไปก็เท่านั้น ผึ้งไม่ทำตามหลอก แต่ขอแนะนำให้คุณอ่านความเห็นผึ้งดีๆ แค่บรรทัดเดียว ตีความให้ถูกต้องนะจ๊ะ 

>> 

มีกันกี่คนคะ ไอ้ฝ่ายประชาธิปตายอะไรเนี่ย แล้วไปประชุมกันตอนไหนถึงได้มติออกมา ถ้าบังคับให้คนอื่นทำตามนี่มันเผด็จการเด้อค่ะ

ผมบังคับคุณเมื่อไหร่ ขอหลักฐานหน่อย

คุณไม่ได้บังคับผึ้งค่ะ ถึงจะบังคับไปก็เท่านั้น ผึ้งไม่ทำตามหลอก แต่ขอแนะนำให้คุณอ่านความเห็นผึ้งดีๆ แค่บรรทัดเดียว ตีความให้ถูกต้องนะจ๊ะ 

เมื่อผมไมได้บังคับคุณ ข้อกล่าวหาที่ว่าผมเป็นเผด็จการก็ตกไปครับผม ก๊ากกกก :lol: :lol:

สรุปว่าไม่เข้าใจคำพูดผึ้ง โอเคค่ะ จะได้หยุดสีซอ

ดังนั้นข้อกล่าวหา คุณก็ตกไป OK นะครับ

#390 คนทุกที่

คนทุกที่

ชนชั้นกลาง

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 12:51

ควายไม่มีที่สิ้นสุด แถมยังภูมิใจในความโง่ของตัวเองอีก กรูล่ะเชื่อ

#391 เมพเชือก

เมพเชือก

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 13:42

ตกลง ตุ๊ด จขกท ไม่กล้าสาบานเหรอ

โถ.. แค่นี้ยังป๊อด 

เสรีเขาก็พอใช้ได้นะ ผมว่า

คุณอย่าไปทำให้ชื่อเค้าเสื่อมเสียง 

ด้วยการไปทำเป็นเชียร์เค้าไปหน่อยเลยว่ะ

กล้าๆ หน่อย ....ขี้เสรีไม่หอมหรอกน่า

แล้วคุณโทนวย หัวคี่ มีราคาค่างวดอะไรมาท้าผมสาบานวะ ก๊ากๆๆ

อย่าทำตัวกากเหมือนเบอร์ 16 เรยครับ  เป็นเสนียดแก่เว็บเสรีไทยของเราป่าวๆคับ ก๊ากๆๆๆ :lol:

Edited by คนหนีทหาร, 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 13:43.

#392 เมพเชือก

เมพเชือก

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 13:43

พูดถึง เสรี ผมยังนึกถึงคนนี้เลย นายพสิษฐ์ ศักดาณรงค์ 

ไม่รู้ว่าเป็นคนๆ เดียวกับ นายศักดาพินิจ ณรงค์ชาติโสภณ (หรือ "ศักดา ณรงค์" )

หรือเปล่าครับ ผมมึนชิป ว่ามันเป็นคนเดียวกันหรือเปล่า

เปิดใจ พสิษฐ์ ศักดาณรงค์ 

นายศักดาพินิจ ณรงค์ชาติโสภณ นักวิชาการด้านกฎหมาย หนึ่งในคนใกล้ชิด พล.ต.อ.เสรีพิศุทธ์ เตมียาเวส 

http://www.manager.c...D=9510000042670

ปปช. สรุปทุจริต ศักดาณรงค์

http://www.transpare...-05-07-07-22-33

อุทธรณ์คําสั่ง ศักดาณรงค์

http://www.oic.go.th...6/00006993.PDF 

เพราะตอนนี้ เห็นแว๊บๆ ว่าเดินตาม เบอร์เก้าแบบติดๆ

แตท่านเสรี ประกาศตัวก่อนใคร นี่ครับผม

#393 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 15:25

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#394 ครุฑดำ

ครุฑดำ

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 16:15

ดีมาก....

อย่างน้อยไม่เป็น"อีแอบ"................ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

จริงๆแอบเชียร์เบอร์เก้าพรรคเผาเมืองอยู่หรือเปล่า :lol:

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#395 เมพเชือก

เมพเชือก

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 17:37

แล้วมันเกี่ยวอะไรกันฟระ กับการประกาศตัวก่อน หรือหลัง ????  ผม งง  หรือคุณ fool กันแน่

สรุปแล้วคุณทราบหรือเปล่า  ตอบให้ตรงคำถามด้วย

#396 เมพเชือก

เมพเชือก

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 17:38

ใครกากครับ  ขอหลักฐานหน่อย อย่ามากากเหมือนจขกท ในกะทู้นี้นะ ^^ 

ส่วนหลักฐานการปั่น 

อุ้ยตายเจอ เยอะจัด เลยไม่รู้จะยกอันไหนมาจ๊ะ 

สุดท้ายก็ไม่มีหลักฐาน  กากจิงไรจิงว่ะคุณเนี่ย

#397 เมพเชือก

เมพเชือก

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 17:39

ขนาดท่านทำให้กทม.ชั้นในไม่จมน้ำนี้คุณเรียกว่าล่มจม แล้วไอ้ที่ท่วมมิดเกือบภาคกลาง รัฐบาลนี้ไม่เรีกยฉิบหายหรือครับ

แล้วฝั่งธน จมทั้งเมือง นั่นเรื่องจริงใช่ไหม

#398 เมพเชือก

เมพเชือก

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 17:40

ทำไมจะดูไม่ออก เสาไฟมีคะแนะจำกัด จะหวังคะแนนเพิ่มจากเดินเอาชนะปชป นั้นเป็นไปไม่ได้ การจะเอาชนะคุณชายได้ ต้องทำยังไงก็ได้ให้คะแนนไหลออกจากคุณชายให้มากที่สุด คะแนนจะไปไหนก็สุดแล้วแต่ แต่ต้องให้น้อยกว่าคะแนนที่พธ. มีอยู่เดิม

เพ้อเจ้ออะไรครับ ใครไหลไปไน  แต่เรื่องนำไหลท่วมฝั่งธนทั้งเมืองน่ะ งามหน้าเบอร์16 แท้ๆ

#399 เมพเชือก

เมพเชือก

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 17:41

>>> 

ผมสนับสนุนอีโอ๊คคนพกโพยเข้าห้องสอบครับอีโอ๊คเลือกคนไหนผมเลือกคนนั้นครับ5555555555555555555555555555

โอ็คเลือกใคร ผมไม่สนหรอกครับ ผมรู้แต่ว่าท่านเสรี จริงใจ ไม่กากเหมือนเบอร์ 16 พอแล้วครับ

#400 เมพเชือก

เมพเชือก

ตอบ 7 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 17:42

คุณจะขอร้องใครก็ไม่ใช่ธุระที่ผมจะใส่ใจเหมือนกัน โอเคป่ะ

คุณจะคิดว่าเสรีพิสูดไม่มีวาระซ่อนเร้นก็ไม่ใช่ธุระของผมเหมือนกัน โอป่ะ โอป่ะ 555

อยากให้กรุงเทพฯ รับรางวัลเมืองท่องเที่ยวอันดับ 1 ของโลก 4 ปีซ้อนกาเบอร์ 16

อยากให้กรุงเทพฯ ถูกเผาด้วยไฟนรกกาเบอร์ 9

ดังนั้นถ้าผมจะยืนยันว่า เบอร์ 16 กากจิงไรจิง ก้อไม่ใช่ธุระของคุณน่ะสิ ก๊ากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน