Jump to content

- - - - -

ท่านที่คิดจะเลือกไม้กันหมา ช่วยบอกทีว่าผมต้องเลือกแบบนี้ไปถึงเมื่อใด?

• Please log in to reply
270 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 converter

converter

น้องเก่า

ตอบ 27 มกราคม พ.ศ. 2556 - 22:25

ของงี้มันคาใจ และพยายามเข้าใจ

อีกฝ่ายเผาเมือง อีกฝ่ายปล่อยให้เขาเผา

ฝ่ายเผาเราไม่เอาอยู่แล้ว แต่ฝ่ายปล่อยนี่สิมันยังคาใจ ดุดันแบบเผด็จการทักษิณได้ไม๊ ตำรวจไม่ไหวก็ไล่มันไป ตั้งกองกำลังใหม่ คิดใหม่ทำใหม่ให้เด็ดขาดหน่อย อย่ารอให้ประชาชนเจ็บแล้วค่อยมาเยียวยา

ครั้งนี้ก็คงต้องเลือก เพราะตัวเลือกอื่นมันอิสระไม่จริงทั้งนั้น ถ้าดูแค่เกมการเมืองก็ประมาณนี้

แต่ถ้าดูผลงาน ตอนน้ำท่วมท่านก็กล้าฟัดกะหมา ได้ใจไปเหมือนกัน กล้องดัมมี่ที่เ้อามาล้อเลียนสุดท้ายก็ทำอะไรไม่ได้เพราะท่านถูกกว่า 555 แต่เสียดาย การสร้างกระแสของฝ่ายตรงข้ามมันเหนือกว่าหลายขุม ตอนท่านโดนโจมตีมันออกข่าวเช้า กลางวัน เย็น พอแก้เรื่องได้ ก็เงียบหายไปซะงั้น

จะเลือกพวกสร้างกระแสเก่งๆ ดูตื่นตาตื่นใจ แล้วคุณมั่นใจไม๊ว่าเขาดูแลเราได้ บริหารเมืองได้ มีใครสักคนไม๊ที่ดูพร้อม มีทีมงาน เปิดตัวผู้ช่วย ลองมองดีดีมีแต่พวกสร้างกระแสมาแบ่งคะแนนทั้งนั้น วัยรุ่น วัยกลางคน วัยโบราณ แต่อย่างว่า กว่าคนจะรู้ตัวก็คงประมาณที่เหลี่ยมมันทำไว้ 3-6 ปี โดนเข้าเต็มๆ ถึงจะหลุดจากภวังค์

ชอบใจมาก ความเห็นนี้

รู้ทัน ฝ่ายตรงข้ามดี

ขอให้สบายใจได้ เรื่องเสียงแตก ไม่มีเหมือนเมือก่อน

เดี่ยวนี้ คนกลัวเผาไทยกันมาก กลัวจริงๆ เท่าที่คุยกันในหมู่บ้าน

ทุกคนเข้าใจสถานการณ์ดี ว่ามันไม่ปกติ

ชอบคนไหน ใครเป็นขวัญใจ ทิ้งไว้ก่อนหมดเลย

อยากแสดงออกว่า ต้องการ support คนนี้หน่อย ก็ทิ้งไว้ก่อนเหมือนกัน

เคยฝันว่า ถ้าเลือกผู้สมัครอิสระกันมากๆ อาจจะชนะก็ได้ ก็เรียนรู้แล้วว่าเป็นไปไม่ได้

ทุกวันนี้ เลวร้ายมากพอแล้ว

ต้องเลือก 16 เพราะ ไม่อยากให้แย่กว่านี้ 

#52 tifosi

tifosi

ขาประจำ

ตอบ 27 มกราคม พ.ศ. 2556 - 22:26

ลองบอกมาดิว่าไอ้แขกนั่นถ้าเป็นผู้ว่า(ซึ่งไม่มีทางเป็นไปได้)แล้วจะทำงานได้ดีกว่าสุขุมพันธ์ได้ยังไง ถ้าติดตามดูจะเห็นว่าคุณชายทำงานจริงจังแค่ไหน ไม่ใช่แค่ตอนนี้ ในอดีตก็เคยมีให้เห็นมาแล้ว แค่แกโม้ไม่เก่งแค่นั้นเอง ทั้งๆที่มีคนคอยขวางมือขวางตีนอยู่ตลอดเวลา ถ้าบังเอิญมีผู้สมัครอิสระเข้าไปได้จริง มันก็มีอยู่สองอย่าง ถ้าทำงานกับพวกนรกได้ก็ต้องเข้าเป็นพวกไอ้นรก ถ้าไม่ยอมพวกมันก็โดนขวางมือขวางตีนอีก แล้วคนอิสระหัวเดียวกะเทียมลีบมันจะมีปัญญาไปสู้รบตบมือกับพวกชั่วได้มั๊ย
สรุปว่าคุณชายเหมาะที่สุดแล้ว ทั้งตัวบุคคล และทีมงาน ไม่ใช่แค่ไม้กันหมา
ปล. ใกล้เลือกตั้งแล้ว มีตัวละครใหม่ๆโผล่มา เหมือนพวกมันจะทำทุกวิถีทางที่จะตัดคะแนนเลยนะหุหุ เพิ่มคะแนนตัวเองไม่ได้ ก็หาทางแบ่งคะแนนไปทางอื่น

เลือก ดีเจ เพราะอยากเปลี่ยนแปลง แต่ยังไม่รู้เลยว่า ดีเจ คนนี้ มันทำงานเป็นอย่างไร เหมือนไปตายเอาดาบหน้า 

พูดตรงๆนะครับ จริงๆคุณชื่อสะกดยากเนี่ยแกก็น่าจะเก่งพอตัวเลยแหล่ะ การศึกษาดี เป็นผู้บริหารบริษัทคนไทยระดับต้นๆ ไอ้ที่เห็นแปลกๆเนี่ยเพราะใจรักเป็นงานอดิเรกมากกว่า เอาไปวัดงานจริงไม่ได้หรอกครับ แต่จะให้มาเป็นผู้ว่ากรุงเทพอ่ะนะ มันต้องมีมากกว่าการทำงานเก่งอ่ะ

#53 Leeporter ขี้แพ้

Leeporter ขี้แพ้

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 27 มกราคม พ.ศ. 2556 - 22:27

== ข้อความถูกระงับโดยผู้ดูแล ==

นั่นคือปัญหาของคนที่นี่หล่ะ คุณคิดเห็นคนอื่นเขาเป็นฝ่ายตรงข้ามไปหมด

Edited by sweet chin music, 27 มกราคม พ.ศ. 2556 - 22:34.

#54 Leeporter ขี้แพ้

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 27 มกราคม พ.ศ. 2556 - 22:29

แต่ยังไม่รู้เลยว่า ดีเจ คนนี้ มันทำงานเป็นอย่างไร เหมือนไปตายเอาดาบหน้า 

ตอนผมเลือกอภิรักษ์ปี 47 อภิรักษ์เพิ่งออกมาจากบริษัทเอกชน ผมก็ไม่รู้เหมือนกันนะครับว่าอภิรักษ์ทำงานเป็นอย่างไร ผมก็ไปตายเอาดาบหน้าเหมือนกัน

หรือคุณรู้?

Edited by Leeporter, 27 มกราคม พ.ศ. 2556 - 22:33.

#55 Leeporter ขี้แพ้

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 27 มกราคม พ.ศ. 2556 - 22:33

เรื่องของคุณครับ เพราะคุณจะได้หมามาเป็นผู้ว่าแน่นอน  :lol:

ไม่ใช่ความผิดของผมครับ ปชป ส่งไม้กันหมามา ผมมีสิทธิไม่เลือก
ได้หมามา หมาตัวนั้นมันก็เป็นผู้ว่าของคุณด้วยเหมือนกันครับ :-)

#56 promotion

promotion

ขาประจำ

ตอบ 27 มกราคม พ.ศ. 2556 - 22:34

อยู่กับความเป็นจริงเถอะครับ งานนี้ ถ้าเลือกคนอื่นที่ไม่ใช่เบอร์ 16 
ก็คือการเลือกเผาไทยทางอ้อมล่ะครับ 

คุณ Tony นี่ไงครับ มันยิ่งกว่าเอาปืนมาจี้ตูดให้เลือก ปชป ซะอีก
หรือคุณว่าไม่จริง :-)

ผมไม่ได้บังคับคุณเลย เพียงชี้ให้เห็นมุมมองอีกด้านหนึ่งซึ่งอิงกับความเป็นจริง 

ที่เหลือคุณก็ลองใช้วิจารณญาณตรองดูเองครับ

#57 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 27 มกราคม พ.ศ. 2556 - 22:36

เรื่องของคุณครับ เพราะคุณจะได้หมามาเป็นผู้ว่าแน่นอน  :lol:

ไม่ใช่ความผิดของผมครับ ปชป ส่งไม้กันหมามา ผมมีสิทธิไม่เลือก
ได้หมามา หมาตัวนั้นมันก็เป็นผู้ว่าของคุณด้วยเหมือนกันครับ :-)

ยังไงก็ได้ครับ เพราะบ้านเมืองนี้ ก็ไม่ได้เป็นของผมคนเดียวซะทีไหน 

#58 tifosi

tifosi

ขาประจำ

ตอบ 27 มกราคม พ.ศ. 2556 - 22:38

== ข้อความถูกระงับโดยผู้ดูแล ==

นั่นคือปัญหาของคนที่นี่หล่ะ คุณคิดเห็นคนอื่นเขาเป็นฝ่ายตรงข้ามไปหมด

ผมแช่งคนที่ "มีเจตนาแอบแฝงอย่างอื่นที่ไม่ดีต่อประเทศชาติ" ชัดเจนนะ ถ้าคุณไม่ได้เป็นตามนั้นก็อ่านข้ามไปเลยก็ได้ เคยเขียนโปรแกรมคอมป่ะ พอเจอ"ถ้า"ปุ๊บ ถ้าประโยคต่อมามันไม่เป็นจริงก็กระโดดข้ามไปเลย แต่นี่เจือกอ่านต่อ หุหุ

Edited by sweet chin music, 27 มกราคม พ.ศ. 2556 - 22:46.

#59 Leeporter ขี้แพ้

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 27 มกราคม พ.ศ. 2556 - 22:39

พอเหตุผลสู้ไม่ได้ก็หนีตามวิสัย... เชิญครับ

โทษนะคุณ tifosi
ผมไม่ได้กลัวคุณนะ คุณไม่มีอะไรให้ผมกลัว
ผมแค่บอกว่ามากันเป็นชุดหลายคน ผมตอบไม่ทัน ผมเลยขอยอมแพ้ก่อน :-)

#60 -เจ๊ม้าม-

-เจ๊ม้าม-

ขาประจำ

ตอบ 27 มกราคม พ.ศ. 2556 - 22:41

เจ๊ก็ไม่เห็นว่าคุณจะต้องมาทำตัวน้อยอกน้้อยใจ ตีโพยตีพายอะไรนิคะ

สมาชิกที่นี้เลือกใคร ไม่เลือกใคร เค้าก็ให้เหตุผลไปแล้ว

อีกอย่างหลายๆคนก็บอกว่าเป็นสิทธิของคุณที่จะเลือกใคร ชอบใครก็เลือกคนนั้นไปสิ

แต่คนอื่นๆเค้าเลือกไม่เหมือนคุณก็แค่นั้นเองค่ะ ทำไมต้องพิมพ์เหมือนกำลังไม่เข้าใจชีวิตอยู่ละคะ

#61 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 27 มกราคม พ.ศ. 2556 - 22:44

ผมดูคุณชายแล้ว ก็ไม่ได้เสียหายตรงไหน เรื่องไม้กันหมา ผมเลยไม่สนใจ เพราะถึงเพื่อไทยไม่ส่งใครลงเลย ผมก็เลือกคุณชาย เพราะผมเ็ห็นแก ทำงานเต็มที่กับการบริหาร กทม 

#62 Leeporter ขี้แพ้

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 27 มกราคม พ.ศ. 2556 - 22:44

ผมไม่ได้บังคับคุณเลย เพียงชี้ให้เห็นมุมมองอีกด้านหนึ่งซึ่งอิงกับความเป็นจริง 
ที่เหลือคุณก็ลองใช้วิจารณญาณตรองดูเองครับ

คุณไม่ได้บังคับหรอกครับ แต่พอมีคนที่เขาไม่เอาด้วย พวกคุณก็ไปบอกว่าเขาไม่รักชาติบ้าง เป็นเสื้อแดงเข้ามาตัดคะแนนบ้าง
มันร้ายกว่าเอาปืนไปจ่อตูดเขาเสียอีก
วิธีที่พวกคุณผลักไสคนที่คิดไม่เหมือนคุณ จะทำให้ ปชป สูญพันธ์จากกรุงเทพ ไม่ช้าก็เร็วครับ

#63 Leeporter ขี้แพ้

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 27 มกราคม พ.ศ. 2556 - 22:46

เจ๊ก็ไม่เห็นว่าคุณจะต้องมาทำตัวน้อยอกน้้อยใจ ตีโพยตีพายอะไรนิคะ
สมาชิกที่นี้เลือกใคร ไม่เลือกใคร เค้าก็ให้เหตุผลไปแล้ว
อีกอย่างหลายๆคนก็บอกว่าเป็นสิทธิของคุณที่จะเลือกใคร ชอบใครก็เลือกคนนั้นไปสิ
แต่คนอื่นๆเค้าเลือกไม่เหมือนคุณก็แค่นั้นเองค่ะ ทำไมต้องพิมพ์เหมือนกำลังไม่เข้าใจชีวิตอยู่ละคะ

ผมก็พิมพ์ไปตามเรื่องตามราวของผมนะเจ๊ ก็ผมเห็นแบบนี้ ผมก็พิมพ์ไปแบบนี้ จะให้ผมหุบปาก นั่งเฉยๆ ได้งัยครับ? :-)

#64 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 27 มกราคม พ.ศ. 2556 - 22:48

คุณไม่ได้บังคับหรอกครับ แต่พอมีคนที่เขาไม่เอาด้วย พวกคุณก็ไปบอกว่าเขาไม่รักชาติบ้าง เป็นเสื้อแดงเข้ามาตัดคะแนนบ้าง
มันร้ายกว่าเอาปืนไปจ่อตูดเขาเสียอีก
วิธีที่พวกคุณผลักไสคนที่คิดไม่เหมือนคุณ จะทำให้ ปชป สูญพันธ์จากกรุงเทพ ไม่ช้าก็เร็วครับ

แล้วที่คุณคิดว่า คนไปเลือกคุณชาย เป็นแบบไหนล่ะครับ คุณเป็นคนตั้งกระทู้นี้นะครับ คุณจะเีชียร์สุหฤทธิ์ ก็ตั้งกระทู้เชียร์ ไม่ใช่มาดิสเครดิต คุณชาย 

#65 Leeporter ขี้แพ้

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 27 มกราคม พ.ศ. 2556 - 22:56

แล้วที่คุณคิดว่า คนไปเลือกคุณชาย เป็นแบบไหนล่ะครับ คุณเป็นคนตั้งกระทู้นี้นะครับ คุณจะเีชียร์สุหฤทธิ์ ก็ตั้งกระทู้เชียร์ ไม่ใช่มาดิสเครดิต คุณชาย 

ผมไม่ได้ดิสเครดิตสุขุมพันธ์นะครับ คนที่เรียกเขาว่าไม้กันหมาคือคุณจิตรกร
ผมแค่เอาคำเขามาใช้ต่อเพื่อให้มันคง context เดิมที่คุณจิตรกรเขาใช้ จะได้เข้าใจความรู้สึกของคนที่เขาต้องฝืนเลือกไม้กันหมา
ซึ่งคนกลุ่มนี้มีเยอะมาก เขาเหมือนถูกเอาปืนจึ้ตูดให้ต้องเลือกไม้กันหมา

คุณไม่เห็นรึ?

หากคุณยังไม่เห็นนะ ผมแนะนำพรุ่งนี้ไปทำงานลองสอบถามพี่ๆ น้องๆ ที่ทำงานว่าเขาจะเลือกสุขุมพันธ์หรือไม่ หากเลือก เป็นการเลือกจริงๆ กี่คน และเลือกด้วยความจำใจเพราะกลัวเพื่อไทยมากี่คน

#66 Tatiana

Tatiana

แทนคุณแผ่นดินเกิด

ตอบ 27 มกราคม พ.ศ. 2556 - 22:58

ผมถามหน่อย

หากคุณๆ คิดว่าคนที่เห็นว่าสุขุมพันธ์เหมาะสมจริงๆ มีจำนวนมากกว่าคนอย่างจิตกร บุษบาที่ต้องฝืนใจไปลงคะแนนให้เบอร์ 16 เพราะไม่ต้องการให้เพื่อไทยชนะ คุณคิดว่า ปชป ควรประกาศให้ชัดเจนออกไปเลยไหมว่าคนกลุ่มหลังไม่จำเป็นต้องมาเลือก ปชป?

คุณก็เริ่มแปลกมากขึ้น เค้าแ่ข่งจะเป็นผู้ว่าฯ แล้วคุณจะให้ ปชป.มาประกาศแบบนั้น เดี๋ยวคุณก็จะมาด่าอีกว่าเค้าอวดดี เฮ้อ อะไรกันนักกันหนาจริงนะคุณ เอาแค่ที่คุณว่า ไอ้ไม้กันหมาอะไรของคุณน่ะ มันก็เอาไว้กันหมาได้จริงๆนะ ส่วนพวกไม้จิ้มฟันน่ะเอามาทำอะไรได้ อยู่ไปอยู่ไปก็จะกลายไปเป็นอาหารหมาซะมากกว่า

กราบหัวใจพี่น้องที่เสียสละออกมาทวงอำนาจคืนจากระบอบทักษิณ

#67 เส้นใหญ่ไม่งอก

เส้นใหญ่ไม่งอก

ขาประจำ

ตอบ 27 มกราคม พ.ศ. 2556 - 22:58

คุณคิดอย่างนี้จริงๆ หรือครับ

ผมอึ้งมากกับประโยคที่ว่า "หมาตัวนั้นมันก็เป็นผู้ว่าของคุณด้วยเหมือนกัน"

เรียกว่าถ้าผมหรือใครต่อใครไม่เลือกแบบคุณ คุณก็ประชดให้สะใจเลยโดยการมอบหมามาเป็นผู้ว่า

รู้ทั้งรู้ว่า ปชป เป็นไม้กันหมา ส่วนเผาไทยเป็นหมา แต่คุณก็ไม่อยากได้ไม้กันหมา

ไม่มีปัญหาหรอกครับ ใครจะเลือกใครก็เป็นสิทธิ์ส่วนตัว

คุณก็เลือกของคุณไป ผมก็เลือกไม้กันหมาของผมไป

ดีไหมครับ ประเทศไม่ใช่ของผมคนเดียวอยู่แล้ว

ผมไม่ใช่คนแรกในประเทศนี้ที่จะเดือดร้อนจากความเลวของพวกหมาแดงอยู่แล้ว

#68 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 27 มกราคม พ.ศ. 2556 - 23:00

ผมถามจริงๆเหอะ  มันจะเป็นจะตายมากมั้ยกับการเลือก "ไม้กันหมา"

คุณเป็นคนกรุงเทพหรือเปล่าคุณ Lee

คุณเอาสุหฤทมาลง แล้วคุณก็รณรงค์ใหญ่โตให้ไม่เลือกไม้กันหมา

แต่กลับไม่ไปทำอะไรเลยกับผู้สมัครจากพรรคเผาบ้านเผาเมือง

มันแปลกไหม?

ผมว่าแปลกนะ

Edited by ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่, 27 มกราคม พ.ศ. 2556 - 23:04.

gladiator 1.jpg

#69 sun

sun

ขาประจำ

ตอบ 27 มกราคม พ.ศ. 2556 - 23:00

ผมไม่ได้ดิสเครดิตสุขุมพันธ์นะครับ คนที่เรียกเขาว่าไม้กันหมาคือคุณจิตรกร
ผมแค่เอาคำเขามาใช้ต่อเพื่อให้มันคง context เดิมที่คุณจิตรกรเขาใช้ จะได้เข้าใจความรู้สึกของคนที่เขาต้องฝืนเลือกไม้กันหมา
ซึ่งคนกลุ่มนี้มีเยอะมาก เขาเหมือนถูกเอาปืนจึ้ตูดให้ต้องเลือกไม้กันหมา

หากคุณยังไม่เห็นนะ ผมแนะนำพรุ่งนี้ไปทำงานลองสอบถามพี่ๆ น้องๆ ที่ทำงานว่าเขาจะเลือกสุขุมพันธ์หรือไม่ หากเลือก เป็นการเลือกจริงๆ กี่คน และเลือกด้วยความจำใจเพราะกลัวเพื่อไทยมากี่คน

ถามจริงๆมีใครเอาปืนจี้ตูดคุณ ไม่เลือกก็ไม่เลือก หรือว่าส่อเเววว่าชอบอาการนั้น

#70 Leeporter ขี้แพ้

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 27 มกราคม พ.ศ. 2556 - 23:04

คุณเอาสุหฤทมาลง แล้วคุณก็รณรงค์ใหญ่ให้ตัดคะแนนไม้กันหมา
แต่ไม่ไปทำอะไรเลยกับผู้สมัครจากพรรคเผาบ้านเผาเมือง
มันแปลกไหม?

คุณนึกว่าคุณฉลาดแล้วเหรอครับ? :-)

#71 Et tu Brute?

Et tu Brute?

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 27 มกราคม พ.ศ. 2556 - 23:05

ดูจะเน้นวาทะกรรม "ไม้กันหมา" จัง

ไม่มีใครเอาปืนจี้ใครครับ ไม่ต้องวาดภาพ

บอกแล้วว่าที่จริงมันคือ Strategic Voting

ประชาธิปไตยแบบมีวุฒิภาวะน่ะ  ;)

เคยได้ยินแคมเปญนี้มั้ยครับคุณคนรุ่นใหม่

don't just make a statement, make a difference  ^_^

It's us against the world

#72 promotion

promotion

ขาประจำ

ตอบ 27 มกราคม พ.ศ. 2556 - 23:05

ผมไม่ได้กระทำเช่นนั้นครับ อย่ามากล่าวหากัน

#73 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 27 มกราคม พ.ศ. 2556 - 23:06

คุณเอาสุหฤทมาลง แล้วคุณก็รณรงค์ใหญ่ให้ตัดคะแนนไม้กันหมา
แต่ไม่ไปทำอะไรเลยกับผู้สมัครจากพรรคเผาบ้านเผาเมือง
มันแปลกไหม?
คุณนึกว่าคุณฉลาดแล้วเหรอครับ? :-)

ผมถามอะไรผิดเหรอ?  หรือว่าผมไม่สุภาพกับคุณตรงไหนเหรอ?

ทำไมต้องตอบผมกากมากด้วยล่ะครับ?

Edited by ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่, 27 มกราคม พ.ศ. 2556 - 23:09.

#74 เส้นใหญ่ไม่งอก

ขาประจำ

ตอบ 27 มกราคม พ.ศ. 2556 - 23:06

มันแปลกไหม?

ผมว่า"คำถาม"ของคุณไม่ได้ตอบคำถามคุณผึ้งนะครับ

#75 Leeporter ขี้แพ้

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 27 มกราคม พ.ศ. 2556 - 23:08

ผมอึ้งมากกับประโยคที่ว่า "หมาตัวนั้นมันก็เป็นผู้ว่าของคุณด้วยเหมือนกัน"

เรียกว่าถ้าผมหรือใครต่อใครไม่เลือกแบบคุณ คุณก็ประชดให้สะใจเลยโดยการมอบหมามาเป็นผู้ว่า

คนที่ประชดคือคุณ Bookmarks ครับ เขาบอกผมว่า "เพราะคุณจะได้หมามาเป็นผู้ว่าแน่นอน"

คุณ Bookmarks เขาประชดผมว่า หากผมไม่เลือกไม้กันหมาของเขา ผมก็จะได้หมาเป็นผู้ว่า

แต่คุณมองไม่เห็นเองว่าเป็นการประชดเพราะคุณ screen รับเฉพาะที่คุณอยากเห็น :-)

#76 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 27 มกราคม พ.ศ. 2556 - 23:11

^^

อ้าว ... :lol: 

ในที่สุดผมก็เข้าใจแล้วครับเพื่อนๆ ทำไมเขาตอบกากแบบนี้ :rolleyes: 

ในที่สุดก็เปลือยตัวตนล่อนจ้อนเลยคุณ Lee

อุตส่าห์มาแบบเด็กแนวแท้ๆ

ไหงก๊อปโพยฉบับเดียวกันกับขี้ข้าเลยล่ะ

Edited by ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่, 27 มกราคม พ.ศ. 2556 - 23:12.

#77 Tatiana

Tatiana

แทนคุณแผ่นดินเกิด

ตอบ 27 มกราคม พ.ศ. 2556 - 23:13

อธิบายยังไงคุณถึงจะเข้าใจล่ะ ถ้าคุณมีความรู้สึกเหมือนถูกเอาปืนจี้ตูดให้ต้องเลือกไม้กันหมา คุณก็มีสิทธิ์ที่จะไม่เลือก ทำไมต้องให้เราไปถามใครต่อใครว่าเขารู้สึกเหมือนคุณหรือเปล่า เราไม่ใช่บริษัทรับจ้างทำโพลนะ เรามีคนละ 1 เสียงเหมือนกันก็ไปเลือกในสิ่งที่เป็นจุดยืนของตัวเอง อย่าปล่อยให้ใครเอาปืนมาจี้ตูดก็จบ

กราบหัวใจพี่น้องที่เสียสละออกมาทวงอำนาจคืนจากระบอบทักษิณ

#78 promotion

promotion

ขาประจำ

ตอบ 27 มกราคม พ.ศ. 2556 - 23:14

^^

อ้าว ... :lol: 

ในที่สุดผมก็เข้าใจแล้วครับเพื่อนๆ ทำไมเขาตอบกากแบบนี้ :rolleyes: 

ในที่สุดก็เปลือยตัวตนล่อนจ้อนเลยคุณ Lee

ไหงก๊อปโพยฉบับเดียวกันกับขี้ข้าเลยล่ะ

รุ่นที่ทันได้เลือก จำลอง เป็๋นผู้ว่าฯ เมื่อปี 2528 นี่ก็คงเป็น "เด็กแนว" ไม่ไหวแล้วล่ะครับ

..

..

ต้องเป็น "ผู้ใหญ่แนว" แทน  :D

#79 Leeporter ขี้แพ้

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 27 มกราคม พ.ศ. 2556 - 23:15

ผมว่า"คำถาม"ของคุณไม่ได้ตอบคำถามคุณผึ้งนะครับ

เขาไม่ได้ถามอะไรผมนี่
เขาแค่แสดงความอวดฉลาดว่ารู้ว่าผมเป็นเสื้อแดงแฝงมาทำเนียน :-)
คุณจะให้ผมตอบอะไรเขา??
ดึกแล้ว ผมไปนอนแล้ว วันหลังมาใหม่

#80 เส้นใหญ่ไม่งอก

ขาประจำ

ตอบ 27 มกราคม พ.ศ. 2556 - 23:15

คนที่ประชดคือคุณ Bookmarks ครับ เขาบอกผมว่า "เพราะคุณจะได้หมามาเป็นผู้ว่าแน่นอน"

คุณ Bookmarks เขาประชดผมว่า หากผมไม่เลือกไม้กันหมาของเขา ผมก็จะได้หมาเป็นผู้ว่า

แต่คุณมองไม่เห็นเองว่าเป็นการประชดเพราะคุณ screen รับเฉพาะที่คุณอยากเห็น :-)

ผมเห็นที่คุณ Booksmarks พูดครับ

ผมยังเห็นที่คุณจิตรกรพูดถึงไม้กันหมา

แล้วผมก็ยังเห็นที่คุณโพสถามประโยคสุดท้ายในกระทู้แรกว่า "ถามว่าเมื่อไหร่ผมจึงจะควรหยุดเลือกไม้กันหมาครับ?"

คุณระบุเองชัดเจนอยู่แล้ว แค่คุณยังไม่ได้ระบุจากปากคุณเองว่า ผู้สมัครจากเผาไทยเป็น "หมา"

แต่ผมสงสัยจริงๆ คุณอยากเลือกเบอร์ 17  แต่คุณมาชวนคนที่จะเลือกเบอร์ 16 ทะเลาะทำไม

#81 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 27 มกราคม พ.ศ. 2556 - 23:16

OK มาเป็นชุด ผมตอบไม่ทันนะ ยอมแพ้ :-)

ผมว่าพวกคุณเข้าใจนะว่าผมหมายถึงอะไร แต่ทำไก๋ไปเรื่อยๆ

ผมจะบอกว่าครั้งนี้ ปชป เหนื่อยแน่ครับเพราะจะมีคนไม่เอาไม้กันหมาเยอะแน่

และผมจะเดินหน้าให้คนหยุดความกลัว ไม่ต้องเลือกไม้กันหมาเหมือน 4 ปีที่แล้วอีกต่อไป

หวังว่านั่นเป็นสิทธิของผมนะครับ หรือไม่ใช่? :-)

ประเด็นสำคัญที่คุณควรต้องเข้าใจ

การเลือกตั้ง ต้องมีการแข่งขัน การหาเสียง

วันนี้ ผมเดินผ่านตู้ยามที่สวนหลวงร 9

ยามกำลังนั่งฟังวิทยุแดงอยู่

เสียงตามสาย กำลังพูดถึงการโกงสารพัดของ ปชป

ดังนั้น คนเสื้อแดง จึงต้องรวมตัวกัน เลือกพงศพัศ

(ไม่รู้รายการอะไรนะครับ เวลาประมาณ 4-5 โมงเย็น)

การหาเสียงบนเวที คงไม่สามารถเป่าหูคนด้วยคำโกหกแบบนั้นได้

แต่ทางสื่ออื่น และปากต่อปาก

จะพูดอะไรก็ได้ครับ

ผมถึงถามคุณ ในฐานะคุณเป็นคนกลาง

คุณสามารถห้ามวิธีแบบนั้นได้หรือไม่

คุณอาจจะเถียงว่า วิทยุนั้น เป็นความเห็นส่วนตัว

แต่ปูจิตกรอาจไม่ใช่ นั่นเป็นความคิดของคุณไงครับ

ปัญหาก็คือ เค้าไม่ได้พูดผิด

ไม่เลือก ปชป แต่ไปเลือกคนอื่น หมู หมา กา ไก่ ที่ไหนก็ตามแต่

ผลก็เป็นที่รู้กันอยู่ ว่าหมูหมา กา ไก่ พวกนั้น ไม่สามารถขึ้นมาได้แน่นอน

ดังนั้น การไม่เลือกคุณชาย ก็ย่อมต้องได้พงศพัศ นี่คือความจริง

หากคุณรับได้ คุณจะกาเลือกใคร ไม่มีใครบังคับคุณได้

หรือคุณอยากจะป่าวประกาศให้คนในสังคมของคุณเลือกแขก

ก็เป็นสิทธิ์ของคุณ ที่คุณก็สามารถทำตามวิธีเช่นเดียวกับ ปู จิตกร

คือการสร้างความกลัว ดังที่คุณตั้งข้อกล่าวหาเช่นกัน

เอาสิครับ มันเป็นสิทธิ์ของคุณ

เช่นเดียวกับทุกคนในบอร์ดนี้ ก็มีสิทธิ์ที่จะทำและพูดตามความเชื่อของเขา

คุณเลือกได้ ผมก็เลือกได้ พวกเขาก็เลือกได้

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#82 Leeporter ขี้แพ้

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 27 มกราคม พ.ศ. 2556 - 23:16

ู^^ ดูคุณฝึ้งเขาพยายามอวดความฉลาดสิ :-)

ไปนอนแล้ว Bye

#83 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 27 มกราคม พ.ศ. 2556 - 23:17

กระทู้ของคุณเพื่อนร่วมชาติอีกกระทู้หนึ่ง น้าเช ตอบคุณอย่างชัดเจนไปแล้ว มีสองทางเลือกเท่านั้น ผมก็ตอบคุณแบบนี้แหละครับ 

#84 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 27 มกราคม พ.ศ. 2556 - 23:19

เขาไม่ได้ถามอะไรผมนี่
เขาแค่แสดงความอวดฉลาดว่ารู้ว่าผมเป็นเสื้อแดงแฝงมาทำเนียน :-)
คุณจะให้ผมตอบอะไรเขา??
ดึกแล้ว ผมไปนอนแล้ว วันหลังมาใหม่

เพื่อนๆช่วยอ่านหน่อยเหอะ ที่ผมเขียนนี่...มันไปจิ้มต่อมแดงตรุ๊ดของเขาตรงไหนเนี่ย?

ผมว่าผมถามดีๆ  ไม่ได้กวน ไม่ได้ถากถาง หรืออวดฉลาดอะไรเลยนะ

ก๊อปมาให้ดูอีกทีก็ได้

ผมถามจริงๆเหอะ  มันจะเป็นจะตายมากมั้ยกับการเลือก "ไม้กันหมา"

คุณเป็นคนกรุงเทพหรือเปล่าคุณ Lee

คุณเอาสุหฤทมาลง แล้วคุณก็รณรงค์ใหญ่โตให้ไม่เลือกไม้กันหมา

แต่กลับไม่ไปทำอะไรเลยกับผู้สมัครจากพรรคเผาบ้านเผาเมือง

มันแปลกไหม?

แทนที่จะตอบดีๆ  บอกเหตุผลไปสิว่าทำไม

ดันมาว่าผมอวดฉลาดสองรอบแล้ว?

ตกลงคุณหาเรื่องผมทำไมเนี้ย  งง? :huh:

#85 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 27 มกราคม พ.ศ. 2556 - 23:19

อธิบายยังไงคุณถึงจะเข้าใจล่ะ ถ้าคุณมีความรู้สึกเหมือนถูกเอาปืนจี้ตูดให้ต้องเลือกไม้กันหมา คุณก็มีสิทธิ์ที่จะไม่เลือก ทำไมต้องให้เราไปถามใครต่อใครว่าเขารู้สึกเหมือนคุณหรือเปล่า เราไม่ใช่บริษัทรับจ้างทำโพลนะ เรามีคนละ 1 เสียงเหมือนกันก็ไปเลือกในสิ่งที่เป็นจุดยืนของตัวเอง อย่าปล่อยให้ใครเอาปืนมาจี้ตูดก็จบ

คุณจะเลือกใคร ก็เลือกไปสิครับ จะมาบอกว่า เอาปืนจี้ตูดให้เลือกยังไง แล้วถ้าคุณไม่เลือกไม้กันหมา คุณก็เลือกหมาไปสิ ใครจะไปว่า ถ้าคุณคิดว่าหมามันดีในความคิดของคุณ 

#86 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 27 มกราคม พ.ศ. 2556 - 23:20

เนื่องจากเพื่อนสมาชิกท่านหนึ่งไม่ต้องการให้ผมพูดถึงเรื่องนี้ในกระทู้ของเขา ผมจึงขออนุญาตแตกออกมาเป็นอีกกระทู้หนึ่งต่างหาก และขอ copy ข้อความมาเรียบเรียงซ้ำอีกทีที่นี่

ปู จิตกร บุษบา เขียนไว้ใน FB ของเขา ซึ่งผมเห็นว่าบ่งบอกความรู้สึกของคนกรุงเทพปัจจุบันได้ดีมาก
ผมขออนุญาตลอกมาให้อ่าน

http://www.facebook....&type=1
--
ถ้าผมเป็นคนกรุงเทพฯ ผมจะเลือก "ม.ร.ว.สุขุมพันธุ์ บริพัตร" แม้มิได้พึงพอใจการทำงานที่ผ่านมาของท่าน 100% แต่ผมได้ใช้สิทธิ์ของผมในการพร่ำบ่น ต่อว่า และบอกให้พรรคประชาธิปัตย์รู้ว่า เขา "ขืนใจ" ผม ในการส่งตัวเลือกที่ผมไม่ได้อยากเลือกลงมาในศึกเลือกตั้งที่แสนจะสุ่มเสี่ยงครั้งนี้ไปอย่างเต็มที่แล้ว

บ้านเมืองต้องไม่ชั่วร้ายไปกว่านี้ ผมจำต้องเลือกคุณชายสุขุมพันธุ์เป็น "ไม้กันหมา" และภาวนาว่า 4 ปี นับจากนี้ ท่านจะเป็นไม้ที่ดีกว่า 4 ปีที่แล้ว และหลังจากนี้ พรรคประชาธิปัตย์จะรู้จักเสียสละบุคลากรของตัวเองเพื่อบ้านเพื่อเมืองในทุกสถานการณ์ มิใช่เพียงให้ "ประชาชนต้องมาก่อน" คือประชาชนต้องทุกข์ ต้องเสียสละ ต้องกัดฟันก่อน

ผมต้องขอโทษ "สุหฤท สยามวาลา" ถ้าบ้านเมืองอยู่ในภาวการณ์ปกติ ผมจะเลือกคุณ กระนั้นก็ตาม หากใครมีใจจะเลือกสุหฤท ผมก็ไม่โกรธคุณหรอก เพราะเราอยู่ในสังคมประชาธิปไตย และเรามีทั้งสิทธิและศักดิ์ศรีของความเป็นผู้เลือก ที่จะเลือกใครก็ได้!!
--

ข้างบนคือที่ปู จิตกร บุษบาเขียนครับ

วันนี้ผมย้อนกลับไปดูประวัติการลงคะแนนเสียงเลือกตั้งของตัวเอง ผมพบว่า

2528 ผมเลือก พล.ต.จำลอง ศรีเมือง (อิสระ กลุ่มรวมพลัง)
2533 พล.ต.จำลอง ศรีเมือง (พลังธรรม)
2535 อยู่ต่างประเทศ ไม่ได้เลือกตั้ง
2539 พิจิตต รัตตกุล (อิสระ มดงาน)
2543 คุณหญิงกัลยา โสภณพนิช (อิสระ)
2547 อภิรักษ์ โกษะโยธิน (ปชป)
2551 อภิรักษ์ โกษะโยธิน (ปชป)
2552 สุขุมพันธุ์ บริพัตร (ปชป)

ผมเลือก ปชป มา 3 ครั้ง 2 ครั้งแรกเลือกอภิรักษ์เพราะผมเห็นเป็นคนรุ่นใหม่ไฟแรง (ไม่มีภาพนักการเมือง)

4 ปีที่แล้วผมเลือกสุขุมพันธ์ด้วยเหตุผลไม่เลือกเรา เขามาแน่ (aka นโยบายไม้กันหมา) นั่นแหล่ะครับ

แต่ครั้งนียังมีกระแสความพยายามแบบเดิม คือไม่เลือกเราเขามาแน่ อีกรอบ โดยบอกว่ายังไม่ถึงเวลาผู้สมัครรายอื่น

ผมรับไม่ได้ครับที่ต้องเอา 1 คะแนนของผมไปเลือกไม้กันหมาซ้ำเพียงเพื่อไม่ให้เพื่อไทยชนะ

เพราะครั้งหน้า ปี 2560 ผมก็ต้องเลือกไม้กันหมาที่ ปชป ส่งลงมาเพื่อไม่ให้เพื่อไทยชนะอีก

ปี 2564 ผมก็ต้องเลือกไม้กันหมาที่ ปชป ส่งลงมาเพื่อไม่ให้เพื่อไทยชนะอีก

ปี 2568 ผมก็ต้องเลือกไม้กันหมาที่ ปชป ส่งลงมาเพื่อไม่ให้เพื่อไทยชนะอีก

ปี 2572 ผมก็ต้องเลือกไม้กันหมาที่ ปชป ส่งลงมาเพื่อไม่ให้เพื่อไทยชนะอีก

ปี 257ุ6 ผมก็ต้องเลือกไม้กันหมาที่ ปชป ส่งลงมาเพื่อไม่ให้เพื่อไทยชนะอีก

ปี 2580 ผมก็ต้องเลือกไม้กันหมาที่ ปชป ส่งลงมาเพื่อไม่ให้เพื่อไทยชนะอีก

...

และเลือกไม้กันหมาต่อๆ ไป จนกว่าเพื่อไทยจะหยุดส่งผู้สมัคร โดยยอมปล่อย กรุงเทพไปตามยถากรรม แล้วแต่ไม้กันหมาจะพาไป

ซึ่งตรรกะ มันผิด และไม่น่าจะเป็นทางออกที่ยั่งยืน

ผมมี 1 เสียง และผมมีทางเลือกครับ

1 เสียงของผมบอกได้ว่าคนกรุงเทพต้องการอะไร

ไม่ใช่ 1 เสียงที่เอาไว้บอกเพียงว่าคนกรุงเทพไม่เอาเพื่อไทย

ในอาจจะฟังดูคล้ายกันสำหรับบางคน แต่สำหรับอีกหลายคนที่เขาต้องฝืนใจเลือกไม้กันหมา มันต่างกันเยอะครับ

ปีนี้ผมเลือกสุหฤท แม้ว่าอาจจะไม่ชนะ แต่ผมได้ระบุเจตจำนงว่าต้องการให้กรุงเทพเป็นอย่างไร ผ่านทางการเลือกคุณสุหฤท

ไม่ใช่ 1 เสียงเพื่อบอกว่าต้องการไม้กันหมา

ผมอยากถามสมาชิก สรท ที่ต้องการให้ช่วยกันเลือกไม้กันหมา ดังนี้ครับ

ผมเลือกไม้กันหมาให้ไปแล้วเมื่อ 4 ปีที่แล้ว

คุณต้องการให้ผมเลือกไม้กันหมาอีกครั้งในปีนี้
และอีก 4 ปีต่อไป

ถามว่าเมื่อไหร่ผมจึงจะควรหยุดเลือกไม้กันหมาครับ?

น่าจะถามสนธิ-ปานเทพและอีแอบดีกว่า.....ฮา

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#87 Leeporter ขี้แพ้

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 27 มกราคม พ.ศ. 2556 - 23:22

แทนที่จะตอบดีๆ  บอกเหตุผลไปสิว่าทำไม

คุณผี้ง คุณไม่ได้ถาม
คุณแค่ต้องการอวดฉลาดว่าคุณสงสัยว่าผมเป็นเสื้อแดงทำเนียนเข้ามาเป็นคนกลาง
ผมกำลังจะบอกคุณว่า ระดับ IQ อย่างคุณ หากผมทำเนียนเข้ามา คุณไม่มีทางได้สงสัยหรอกครับ :-)

#88 Et tu Brute?

ตอบ 27 มกราคม พ.ศ. 2556 - 23:24

แต๋วแตก เอ๊ย เกรียนแตกซะงั้น

แฟนคลับสุหฤทเป็นแบบนี้ทุกคนมั้ยเนี่ย  :P

#89 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 27 มกราคม พ.ศ. 2556 - 23:27

ผมเห็นที่คุณ Booksmarks พูดครับ

ผมยังเห็นที่คุณจิตรกรพูดถึงไม้กันหมา

แล้วผมก็ยังเห็นที่คุณโพสถามประโยคสุดท้ายในกระทู้แรกว่า "ถามว่าเมื่อไหร่ผมจึงจะควรหยุดเลือกไม้กันหมาครับ?"

คุณระบุเองชัดเจนอยู่แล้ว แค่คุณยังไม่ได้ระบุจากปากคุณเองว่า ผู้สมัครจากเผาไทยเป็น "หมา"

แต่ผมสงสัยจริงๆ คุณอยากเลือกเบอร์ 17  แต่คุณมาชวนคนที่จะเลือกเบอร์ 16 ทะเลาะทำไม

พยายามจะเชิญชวนให้เลือก เบอร์ 17 ดิสเครดิตเบอร์ 16 สรุปแล้ว จุดมุ่งหมายนั้น อยากได้หมาเป็นผู้ว่าหรือเปล่า  :)

#90 เส้นใหญ่ไม่งอก

ขาประจำ

ตอบ 27 มกราคม พ.ศ. 2556 - 23:28

แถไม่ทัน จะไปนอนซะแว้ว

ห้าทุ่มครึ่งจะรีบนอนไปไหน เด็กอนามัย กลับมาก่อน :D :D :D

#91 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 27 มกราคม พ.ศ. 2556 - 23:29

ท่านที่คิดจะเลือกไม้กันหมา ช่วยบอกทีว่าผมต้องเลือกแบบนี้ไปถึงเมื่อใด?
Started by Leeporter, Today, 20:34

ทุกคนมีหนึ่งเสียง.....
ดังนั้นตั้งใจเลือก"เสาไฟฟ้า"ของนักโทษหนีคุกเมื่อใด....
ก็หมดโอกาสเลือกคนอื่นอยู่แล้ว.........ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

Edited by ปุถุชน, 27 มกราคม พ.ศ. 2556 - 23:31.

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#92 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 27 มกราคม พ.ศ. 2556 - 23:29

คุณแค่ต้องการอวดฉลาดว่าคุณสงสัยว่าผมเป็นเสื้อแดงทำเนียนเข้ามาเป็นคนกลาง
ผมกำลังจะบอกคุณว่า ระดับ IQ อย่างคุณ หากผมทำเนียนเข้ามา คุณไม่มีทางได้สงสัยหรอกครับ :-)

มันอะไรของมันเนี้ย?  ด่าอีกแล้ว

สงสัยจะตามนั้น...

แต๋วแตก เอ๊ย เกรียนแตกซะงั้น

แฟนคลับสุหฤทเป็นแบบนี้ทุกคนมั้ยเนี่ย  :P

facepalm กุอายแทนที่บ้านมึงจิง.jpg

#93 tonythebest

tonythebest

ตอบ 27 มกราคม พ.ศ. 2556 - 23:31

*
POPULAR

อ่อนไหวไปมั๊ยครับ

ปัญหาคือ คุณจะเลือกใคร ไม่มีใครสนหรอก

แม้ว่าอดีตคุณจะเลือก ปชป (เอ...เหมือนเพื่อนเราคนนึงเลยครับ)

ปัญหาคือ คุณอาจจะยังไม่รู้จักคนบางคนในนี้ดีพอ

แต่หลายคนในนี้ รู้จักคนบางจำพวกดี

ดังนั้น เมื่อคนพวกนั้นเข้ามาด้วยชื่ออื่น ด้วยท่าทีอื่น

แต่ไม่ฉลาดมากพอที่จะทำให้คนในนี้จำไม่ได้ ก็เท่านั้น

ถ้าคุณเป็นแดง คุณก็แค่บอกว่าคุณจะเลือกพงศพัศ

ถ้าคุณเป็นเหลือง คุณแค่บอกว่า คุณจะเลือกเสรี

ถ้าคุณเป็นฟ้า คุณแค่บอกว่า คุณจะเลือกคุณชาย

ถ้าคุณเป็นคนไม่มีสี เป็นคนกลาง คุณแค่บอกว่า คุณจะเลือกหมูหมากาไก่คนอื่นๆ (ผมขี้เกียจพิมพ์ชื่อ ขี้เกียจจำ)

ทุกอย่างชัดเจน มันก็จบ

เว้นแต่คุณจะเข้ามาตอแหล บอกให้คนอื่นเลือกแขกมั่งล่ะ เลือกเจ๊เบอร์ 21 มั่งล่ะ

อ้างโน่น อ้างนี่ สารพัด เพื่อให้คนอื่นเลือกใครก็ได้ ที่ไม่ใช่คู่แข่ง

ในขณะที่ถึงเวลา คุณแอบย่องเข้าไปกาพรรคตัวเอง

มันก็เป็นแค่ไอ้ตอแหลไงครับ

นี่ผมยกตัวอย่างไอ้ตอแหลบางคน ที่เข้ามาตอแหลในนี้น่ะครับ

อย่าคิดไปว่าผมกำลังพูดถึงคุณนะ 

พอดี ผมจำชื่อพวกมันไม่ได้น่ะครับ พวกร้อยลอคอิน :)

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#94 ดอกปีบ

ดอกปีบ

^-^นางสิงห์สีฟ้า^-^

ตอบ 27 มกราคม พ.ศ. 2556 - 23:32

ประเภทเนียน จนไร้รอยต่อ เหมือนนโยบายของบางพรรคใช่ไหมเอ่ย

แม้คนไอคิวระดับไอน์สไตล์ก็จับไม่ได้ใช่ไหมคะ :)

ยกให้เลยค่ะว่าเป็น Super Mega QC จริงๆ :o  :o  :o

ดอกไม้งามมีหนามแหลม ใช่บานแย้มให้คนชม บานไว้เพื่อสะสม ความอุดมแห่งผืนดิน...

#95 tifosi

tifosi

ขาประจำ

ตอบ 27 มกราคม พ.ศ. 2556 - 23:32

อ้าง IQ จัง สังเกตุดูจากวิธีการใช้เหตุผลไม่น่าจะถึง 100  นะ แล้วไอ้ :-) เนี่ยไม่ต้องใช้พร่ำเพรื่อก็ได้ มันสวนทางกับคำพูดแสดงถึงความไม่จริงใจ เห็นแล้วมันน่ารำคาญ หรือว่าพึ่งใช้เน็ตเป็นเลยกำลังเห่อ?

#96 Leeporter ขี้แพ้

ขาประจำ

• Banned

น่าจะถามสนธิ-ปานเทพและอีแอบดีกว่า.....ฮา

นี่ก็อวดฉลาดอีกคน พยายามโยนหว่านไปมั่วๆ เผื่อจะโดน :-)

ผมบอกให้นะว่าผมบ้านเกิดที่ตรัง เป็นญาติห่างๆ คุณชวน เป็น ปชป มาตั้งแต่พวกคุณบางคนในนี้ยังไม่เกิดด้วยซ้ำ

ไปนอนจริงๆ แล้วนะ bye :-)

#97 Leeporter ขี้แพ้

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 27 มกราคม พ.ศ. 2556 - 23:33

แถไม่ทัน จะไปนอนซะแว้ว

ห้าทุ่มครึ่งจะรีบนอนไปไหน เด็กอนามัย กลับมาก่อน :D :D :D

ปกติสี่ทุ่มผมก็นอนแล้วครับ

#98 tonythebest

tonythebest

ตอบ 27 มกราคม พ.ศ. 2556 - 23:35

มันแปลกไหม?

แหม ดันกดผิด ไปกดไลค์ซะงั้น

ผมตอบด้วย

ผมว่าไม่แปลก 

คนในบอรืดนี้ เคยเจอมาแล้ว

#99 Et tu Brute?

ตอบ 27 มกราคม พ.ศ. 2556 - 23:36

จขกท. นี่เหมือนคุณหนูจินนี่ยังไงอย่างงั้นเลยครับ  :D

#100 เส้นใหญ่ไม่งอก

ขาประจำ

ตอบ 27 มกราคม พ.ศ. 2556 - 23:38

นี่ก็อวดฉลาดอีกคน พยายามโยนหว่านไปมั่วๆ เผื่อจะโดน :-)

ผมบอกให้นะว่าผมบ้านเกิดที่ตรัง เป็นญาติห่างๆ คุณชวน เป็น ปชป มาตั้งแต่พวกคุณบางคนในนี้ยังไม่เกิดด้วยซ้ำ

ไปนอนจริงๆ แล้วนะ bye :-)

55555 อ้างเป็นญาติคุณชวนไปนู่น

อีกซักพักสงสัยจะบอกว่าเป็นลูกคุณชวนที่คุณชวนไม่เคยรู้ว่ามีหรอก

พยายามหาข้ออ้างมายืนยันให้ได้ว่าเป็น ปชป มาก่อน

ผมจะบอกให้ว่าผมก็เลือกนายเหลี่ยมมาก่อน แต่เดี๋ยวนี้ผมเกลียดมันยิ่งกว่าขี้

ยังงี้พอสมน้ำสมเนื้อกันไม๊ครับ :lol:

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน