Jump to content

- - - - -

ท่านที่คิดจะเลือกไม้กันหมา ช่วยบอกทีว่าผมต้องเลือกแบบนี้ไปถึงเมื่อใด?

• Please log in to reply
270 replies to this topic

#101 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

Posted 27 January 2013 - 23:43

น่าจะถามสนธิ-ปานเทพและอีแอบดีกว่า.....ฮา

นี่ก็อวดฉลาดอีกคน พยายามโยนหว่านไปมั่วๆ เผื่อจะโดน :-)

ผมบอกให้นะว่าผมบ้านเกิดที่ตรัง เป็นญาติห่างๆ คุณชวน เป็น ปชป มาตั้งแต่พวกคุณบางคนในนี้ยังไม่เกิดด้วยซ้ำ

ไปนอนจริงๆ แล้วนะ bye :-)

ตั้งกระทู้ถามคนอื่น....

ผมแนะให้แล้วไง....ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

ผมเชื่อด้วยความบริสุทธิ์ใจว่านักโทษหนีคุกและพวก สนธิ-ปานเทพและพวกเท่านั้นตอบกระทู้นี้ได้.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#102 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

Posted 27 January 2013 - 23:47

ผมบอกให้นะว่าผมบ้านเกิดที่ตรัง เป็นญาติห่างๆ คุณชวน เป็น ปชป มาตั้งแต่พวกคุณบางคนในนี้ยังไม่เกิดด้วยซ้ำ......

ไอ้ตู่ ไอ้เต้น เจ๋ง ดอกจิก ก่อแก้ว(?) วีระฯ ยงยุทธ  วิภูแถลง วันนอร์ ธิดาแดง.....ฯลฯ

ในกลุ่มไพร่เสื้อแดงของนักโทษหนึคุกเป็นคนเกิดในภาคใต้ทั้งนั้นแหละ.....

แล้วไง........ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

Edited by ปุถุชน, 27 January 2013 - 23:59.

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#103 เชียร์คนดี

เชียร์คนดี

ขาประจำ

Posted 27 January 2013 - 23:52

OK มาเป็นชุด ผมตอบไม่ทันนะ ยอมแพ้ :-)

ผมว่าพวกคุณเข้าใจนะว่าผมหมายถึงอะไร แต่ทำไก๋ไปเรื่อยๆ

ผมจะบอกว่าครั้งนี้ ปชป เหนื่อยแน่ครับเพราะจะมีคนไม่เอาไม้กันหมาเยอะแน่

และผมจะเดินหน้าให้คนหยุดความกลัว ไม่ต้องเลือกไม้กันหมาเหมือน 4 ปีที่แล้วอีกต่อไป

หวังว่านั่นเป็นสิทธิของผมนะครับ หรือไม่ใช่? :-)

เข้าใจว่าหลายคนบอกแล้วว่าเรื่องของคุณ

ผมย้ำแล้วกัน ว่าเรื่องของเิง

"ทำดี(ผู้อื่น)เห็นผลช้า"

#104 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

Posted 28 January 2013 - 00:02

พวกเราเสียเวลากันไปเปล่าๆ กันหรือเปล่าครับ?

#105 MWM

MWM

น้องเก่า

Posted 28 January 2013 - 00:02

ถ้าทำให้เลือกตัวเอง(เพื่อไทย)ไม่ได้ก็ตัดคะแนนคู่แข่งซะ

จะตัดคะแนนคุณชายโดยยกคนอื่นมาอ้างละซิ

Edited by MWM, 28 January 2013 - 00:03.

#106 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

Posted 28 January 2013 - 00:06

คุณผี้ง คุณไม่ได้ถามคุณแค่ต้องการอวดฉลาดว่าคุณสงสัยว่าผมเป็นเสื้อแดงทำเนียนเข้ามาเป็นคนกลาง
ผมกำลังจะบอกคุณว่า ระดับ IQ อย่างคุณ หากผมทำเนียนเข้ามา คุณไม่มีทางได้สงสัยหรอกครับ :-)

อ้าง IQ จัง สังเกตุดูจากวิธีการใช้เหตุผลไม่น่าจะถึง 100  นะ แล้วไอ้ :-) เนี่ยไม่ต้องใช้พร่ำเพรื่อก็ได้ มันสวนทางกับคำพูดแสดงถึงความไม่จริงใจ เห็นแล้วมันน่ารำคาญ หรือว่าพึ่งใช้เน็ตเป็นเลยกำลังเห่อ?

ใจเดียวกันเลยครับ

ที่พันทิป จะชอบมีพวกเข้ามาตอบแบบเป็นผู้ดี แล้วลงท้ายด้วย หึหึ

ผมว่าไอ้ลงท้ายหึหึ นี่มันแดกดันกว่าด่ากันเลยอีกนะ

แล้วในบล็อกโอเคจะมีสื่ออาวุโสอยู่คน  แต่ผมอ่านบทความแกแล้วแกอ่านสถานการณ์ผิดทุกเรื่องเลยง่า 

แกชอบประชดปชป.ตลอดแล้วลงท้ายด้วย ฮา ทุกครั้ง

ซึ่งผมว่าการลงท้ายด้วย..ฮา  มันคือการแดกดันถากถางชัดๆ

จนผมอ่านแล้วอยากบอกว่า "ผมไม่ฮา และไม่หึหึกะคุณนะเว้ย"

ผมถึงเชื่อว่า คนที่ดูแรงๆ เมริงมาพาโวย ด่ากันเลยจะจะ....

น่าคบกว่าพวกเสแสร้งเขียนเป็นผู้ดีแต่จิกกัดทุกประโยคด้วยคำว่า หึหึ ฮาฮา หรือ :-) นะครับ

Edited by ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่, 28 January 2013 - 00:07.

gladiator 1.jpg

#107 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

Posted 28 January 2013 - 00:13

อ่อนไหวไปมั๊ยครับ

ปัญหาคือ คุณจะเลือกใคร ไม่มีใครสนหรอก

แม้ว่าอดีตคุณจะเลือก ปชป (เอ...เหมือนเพื่อนเราคนนึงเลยครับ)

ปัญหาคือ คุณอาจจะยังไม่รู้จักคนบางคนในนี้ดีพอ

แต่หลายคนในนี้ รู้จักคนบางจำพวกดี

ดังนั้น เมื่อคนพวกนั้นเข้ามาด้วยชื่ออื่น ด้วยท่าทีอื่น

แต่ไม่ฉลาดมากพอที่จะทำให้คนในนี้จำไม่ได้ ก็เท่านั้น

ถ้าคุณเป็นแดง คุณก็แค่บอกว่าคุณจะเลือกพงศพัศ

ถ้าคุณเป็นเหลือง คุณแค่บอกว่า คุณจะเลือกเสรี

ถ้าคุณเป็นฟ้า คุณแค่บอกว่า คุณจะเลือกคุณชาย

ถ้าคุณเป็นคนไม่มีสี เป็นคนกลาง คุณแค่บอกว่า คุณจะเลือกหมูหมากาไก่คนอื่นๆ (ผมขี้เกียจพิมพ์ชื่อ ขี้เกียจจำ)

ทุกอย่างชัดเจน มันก็จบ

เว้นแต่คุณจะเข้ามาตอแหล บอกให้คนอื่นเลือกแขกมั่งล่ะ เลือกเจ๊เบอร์ 21 มั่งล่ะ

อ้างโน่น อ้างนี่ สารพัด เพื่อให้คนอื่นเลือกใครก็ได้ ที่ไม่ใช่คู่แข่ง

ในขณะที่ถึงเวลา คุณแอบย่องเข้าไปกาพรรคตัวเอง

มันก็เป็นแค่ไอ้ตอแหลไงครับ

นี่ผมยกตัวอย่างไอ้ตอแหลบางคน ที่เข้ามาตอแหลในนี้น่ะครับ

อย่าคิดไปว่าผมกำลังพูดถึงคุณนะ 

พอดี ผมจำชื่อพวกมันไม่ได้น่ะครับ พวกร้อยลอคอิน :)

#108 OSR

OSR

ขาประจำ

Posted 28 January 2013 - 00:23

เฮ้อ... ความระแวงของเหล่าสาวก ถึงขั้นทะลุปรอทไปแล้ว

จขกท. รักษาเนื้อรักษาตัวด้วยนะครับ โดนรุมแบบนี้ แย่เลย  :huh: 

เสรี...ชน อย่างเรา อย่าไปแลกกับ สาวก...ชน เอ๊ย........ไม่ไช่

หมายถึง.... พวกที่ถูกสะกดจิตให้เชื่อว่า ไม่เลือกเรา เขามาแน่ 

ผมคิดเหมือน จขกท. ครับ ทั้งเขาทั้งเรา ถ้าไม่ถูกใจผม ผมไม่เลือกครับ

จขกท.คอยดูนะ เดี๋ยวจะมีช่างทาสีประจำบอร์ดบอกว่า ผมเป็นพวก ไอ้แป๊ะ  :D

หายจน ทั้งแผ่นดิน ด้วยการต่อต้าน นกม.ชั่ว และเอา ปตท กลับคืนมาเป็นของคนไทย

#109 gass

gass

ขาประจำ

Posted 28 January 2013 - 00:38

โอ๊ะ โอ เริ่มหาเรื่องแล้วซิ

โอ๊ะ โอ โอ๊ะ โอ

ยังไงกันหว่า พอแตะ เผาเมืองปุ๊บ เริ่มมีอาการ

โว๊ะ พี่น้อง ตัวใครตัวมันดีกว่างานนี้ครับผ้ม

:wacko:

#110 OSR

OSR

ขาประจำ

Posted 28 January 2013 - 00:52

ยังไงกันหว่า พอแตะ เผาเมืองปุ๊บ เริ่มมีอาการ

โว๊ะ พี่น้อง ตัวใครตัวมันดีกว่างานนี้ครับผ้ม

แหม... แซวเล่นแค่นี้ ทำหน้ามึนซะแล้ว ปัดโธ่...

ท่าน จขกท. โดนรุมยำซะขนาดนั้น ยังแอ่นอก ไม่ถอยหนี

โอ๋ๆๆ... กลับมาก่อนๆ  :D :D :D 555    

หายจน ทั้งแผ่นดิน ด้วยการต่อต้าน นกม.ชั่ว และเอา ปตท กลับคืนมาเป็นของคนไทย

#111 gass

gass

ขาประจำ

Posted 28 January 2013 - 01:14

แหม... แซวเล่นแค่นี้ ทำหน้ามึนซะแล้ว ปัดโธ่...

ท่าน จขกท. โดนรุมยำซะขนาดนั้น ยังแอ่นอก ไม่ถอยหนี

โอ๋ๆๆ... กลับมาก่อนๆ  :D :D :D 555    

ผมไม่ได้ยำด้วยสักหน่อย จะเลือกใครยังไงก็สิทธิของุณอยู่แล้วที่ผมทำก็แค่มาออกความเห็นแล้วมันผิดตรงไหน

แต่ที่เห็นแน่ๆ พอถามเรื่องเผาไทยปุ๊บ อาการออก

หวังว่าคุณคงไม่เป็นตามเค้านาคร้าบ 5555

#112 OSR

OSR

ขาประจำ

Posted 28 January 2013 - 01:26

ผมไม่ได้ยำด้วยสักหน่อย จะเลือกใครยังไงก็สิทธิของุณอยู่แล้วที่ผมทำก็แค่มาออกความเห็นแล้วมันผิดตรงไหน

แต่ที่เห็นแน่ๆ พอถามเรื่องเผาไทยปุ๊บ อาการออก

หวังว่าคุณคงไม่เป็นตามเค้านาคร้าบ 5555

นึกว่า คุณ gass เอาก่ะเค้าด้วย (มือไวไปหน่อย โทษครับๆ :P )

ไม่ชอบน่ะคร้าาบบบ ตัวต่อตัวดีกว่า...อย่ารุม (จขกท.เค้าตอบไม่ทันน่ะ  :D )

#113 ม่านน้ำ

ม่านน้ำ

ผมเพิ่งมาครับ

Posted 28 January 2013 - 01:56

คุณผี้ง คุณไม่ได้ถามคุณแค่ต้องการอวดฉลาดว่าคุณสงสัยว่าผมเป็นเสื้อแดงทำเนียนเข้ามาเป็นคนกลาง
ผมกำลังจะบอกคุณว่า ระดับ IQ อย่างคุณ หากผมทำเนียนเข้ามา คุณไม่มีทางได้สงสัยหรอกครับ :-)

อ้าง IQ จัง สังเกตุดูจากวิธีการใช้เหตุผลไม่น่าจะถึง 100  นะ แล้วไอ้ :-) เนี่ยไม่ต้องใช้พร่ำเพรื่อก็ได้ มันสวนทางกับคำพูดแสดงถึงความไม่จริงใจ เห็นแล้วมันน่ารำคาญ หรือว่าพึ่งใช้เน็ตเป็นเลยกำลังเห่อ?

ที่พันทิป จะชอบมีพวกเข้ามาตอบแบบเป็นผู้ดี แล้วลงท้ายด้วย หึหึ
ผมว่าไอ้ลงท้ายหึหึ นี่มันแดกดันกว่าด่ากันเลยอีกนะ

แล้วในบล็อกโอเคจะมีสื่ออาวุโสอยู่คน  แต่ผมอ่านบทความแกแล้วแกอ่านสถานการณ์ผิดทุกเรื่องเลยง่า 
แกชอบประชดปชป.ตลอดแล้วลงท้ายด้วย ฮา ทุกครั้ง
ซึ่งผมว่าการลงท้ายด้วย..ฮา  มันคือการแดกดันถากถางชัดๆ
จนผมอ่านแล้วอยากบอกว่า "ผมไม่ฮา และไม่หึหึกะคุณนะเว้ย"

ผมถึงเชื่อว่า คนที่ดูแรงๆ เมริงมาพาโวย ด่ากันเลยจะจะ....
น่าคบกว่าพวกเสแสร้งเขียนเป็นผู้ดีแต่จิกกัดทุกประโยคด้วยคำว่า หึหึ ฮาฮา หรือ :-) นะครับ

ทำไมผมนึกถึง ภาณุมาศ ทัศนา ขึ้นมานะคุณผึ้ง?
ไม่ใช่เขาหรอกนะ ผมว่า (ฮาาาา)

#114 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

Posted 28 January 2013 - 04:32

^

^

คนนี้เหลืองโนโหวตคับ

แต่มีอาการคับแค้นเสรีไทย เรื่องไรไม่รู้...

#115 PeaceMan

PeaceMan

ขาประจำ

Posted 28 January 2013 - 05:32

ผมเข้าใจคุณ Lee ถูกมั้ยครับว่า คุณคงอยากจะดัดนิสัย ปชป เพราะเข้าใจว่ายังไม่ได้ส่ง คนที่ดีที่สุด ที่เหมาะที่สุดลงมาให้คุณเลือก เเละพอคุณคิดว่าได้เจอคนที่ใช่กว่า คุณชายสุขุมพันธ์ุ เเล้วอยากจะเลือก ก็เจอปัญหาที่คุณเรียกว่า "ไม้กันหมา" อีก คุณจึงอยากจะรณรงค์ ให้คนกล้าๆออกมาเลือก คนที่อยากได้จริงๆมากกว่า ถ้าผมเข้าใจถูก ก็อยากจะบอกคุณลีว่า คุณก็เลือกทำในสิ่งที่คุณเชื่อว่าดีที่สุดเถอะครับ เพียงเเต่ ผมเองก็เชื่อว่า ในสถาณการณ์ตอนนี้ มีอีกหลายคนที่ยังไม่กล้าเอาประเทศมาเสี่ยง เเละคุณชายเองก็ไม่ถึงกับเป็นตัวเลือกที่น่าเกลียดจนเกินไปนัก รวมทั้งยังคงเป็นตัวคานอำนาจได้ดี หลายคนจึงยอมใช้ strategy นี้เพื่อป้องกันสิ่งที่เขาไม่อยากได้เข้ามา คืออย่างน้อยผลการเลือกตั้งก็ที่ออกมา ก็จะยังได้ประกาศให้โลกได้รู้ว่าเขาไม่เลือกเผาไทย ก็คงต้องบอกว่า strategy ใคร strategy มันล่ะครับ

#116 tifosi

tifosi

ขาประจำ

Posted 28 January 2013 - 08:02

ผมเข้าใจคุณ Lee ถูกมั้ยครับว่า คุณคงอยากจะดัดนิสัย ปชป เพราะเข้าใจว่ายังไม่ได้ส่ง คนที่ดีที่สุด ที่เหมาะที่สุดลงมาให้คุณเลือก เเละพอคุณคิดว่าได้เจอคนที่ใช่กว่า คุณชายสุขุมพันธ์ุ เเล้วอยากจะเลือก ก็เจอปัญหาที่คุณเรียกว่า "ไม้กันหมา" อีก คุณจึงอยากจะรณรงค์ ให้คนกล้าๆออกมาเลือก คนที่อยากได้จริงๆมากกว่า ถ้าผมเข้าใจถูก ก็อยากจะบอกคุณลีว่า คุณก็เลือกทำในสิ่งที่คุณเชื่อว่าดีที่สุดเถอะครับ เพียงเเต่ ผมเองก็เชื่อว่า ในสถาณการณ์ตอนนี้ มีอีกหลายคนที่ยังไม่กล้าเอาประเทศมาเสี่ยง เเละคุณชายเองก็ไม่ถึงกับเป็นตัวเลือกที่น่าเกลียดจนเกินไปนัก รวมทั้งยังคงเป็นตัวคานอำนาจได้ดี หลายคนจึงยอมใช้ strategy นี้เพื่อป้องกันสิ่งที่เขาไม่อยากได้เข้ามา คืออย่างน้อยผลการเลือกตั้งก็ที่ออกมา ก็จะยังได้ประกาศให้โลกได้รู้ว่าเขาไม่เลือกเผาไทย ก็คงต้องบอกว่า strategy ใคร strategy มันล่ะครับ

แต่ที่่น่าสนใจก็คือ "คุณคิดว่าได้เจอคนที่ใช่กว่า คุณชายสุขุมพันธ์ุ" แล้วใครๆถามว่าไอ้คนที่ใช่ของมันน่ะมีอะไรดี แล้วไอ้คนที่ใช่นั่นน่ะมันจะมีปัญญาทำงานอะไรได้ หรือมันจะทำงานกับไอ้รัฐบาลนรกได้ยังไง มันก็ไม่ตอบ มันก็ยกมาได้อยู่เรื่องเดียวกับไอ้เรื่องความสะอาดบนทางเท้าน่ะแหล่ะ ไม่รู้ว่ามันไปเดือดร้อนอะไรนักหนา แล้วก็แถอ้างไปถึงจำลองเมื่อเกือบ 30 ปีกว่านู่น การทำงานตอนนั้นมันเหมือนตอนนี้ที่ไหน แล้วว่ากันตามจริงจำลองเคยทำอะไรเป็นชิ้นเป็นอันบ้่าง นอกจากออกมากวาดขยะเอาหน้าสร้างภาพ

กลับมาไอ้เรื่องทางเท้าเนี่ย มันอาจจะมีปัญหาอยู่บ้างบางเส้น แต่ถามจริงๆมีใครที่เดือดร้อนจะเป็นจะตายบ้าง ถนนกรุงเทพมีกี่สาย มีกี่สายที่มีปัญหาเรื่องค้าขายบนทางเท้ามากขนาดที่คนเดินไม่ได้ แล้วมีกี่สายที่แต่ละคนต้องใช้ประจำ ออฟฟิสผมก็อยู่กลางเมือง มีคนขายของบนทางเท้า ผมก็ไม่เคยเห็นว่ามันปัปัญหาตรงไหน อย่างน้อยก็ช่วยให้คนมีทางทำมาหากิน ถ้ามันไม่มีขาย อย่างวันจันทร์นั่นแหละที่มันจะมีปัญหา เพราะหาอะไรถูกๆกินไม่ได้  ไอ้ที่มีปัญหาจริงๆคือไอ้พวกมอเตอร์ไซด์ที่ขึ้นมาวิ่งบนทางเท้ามากกว่า แต่นั่นมันคงไม่ใช่หน้าที่ของผู้ว่า เป็นหน้าที่ของไอ้พวกตะกวด สิ่งมีชีวิตที่เลวที่สุดในประเทศมากกว่า

ตอนนี้มันปี 2556 แล้ว สิ่งที่สำคัญมากกว่าก็คือโครงสร้างพื้นฐานใหญ่ๆของกทมที่อยู่ในอำนาจที่จะทำได้ รถไฟฟ้าส่วนต่อขยาย โรงบำบัดน้ำเสีย การกำจัดขยะ ไอ้พวกนี้แหละที่เป็นผลงาน อาจจะไม่ใช่ของคุณชายคนเดียว แต่เป็นนโยบายที่ทำต่อเนื่องกันมาเป็นทีม ส่วนไอ้เรื่องถนนสะอาด ทางเท้า มันเป็นเรื่องที่เกียวกับผู้ปฎิบัติการมากกว่า มันวัดยากว่าตอนไหนใครทำได้ดีกว่ากัน นอกจากวันๆคุณจะไปเดินสำรวจทำสถิติทั่วกรุงเทพให้ครบถนนทุกเส้น แต่ที่แน่ๆคือที่ๆผมใช้ชีวิตอยู่ประจำไม่มีปัญหา ไอ้ที่ว่าตอนนี่หรือหลังจากจำลองมาเป็นมันดีขึ้นมันก็ไม่แปลก เพราะบ้านเมืองมันพัฒนาขึ้น คนรุ่นใหม่ๆมีการศึกษาดีขึ้น ได้รับการอบรมให้มีจิตสำนึกดีขึ้น ขอย้ำอีกครั้งว่าผมจำไม่ได้ว่าจำลองเคยทำอะไร นอกจากออกมากวาดถนนออกสื่อ ซึ่งมันไม่ใช่หน้าที่ของผู้ว่า หรือจะมีควายที่ไหนออกมาบอกกว่ากรุงเทพสะอาดเพราะจำลองกวาดถนนทุกสายก็เชิญนะ

#117 กรกช

กรกช

สมาชิกขั้นสูง

Posted 28 January 2013 - 08:03

คนเรามีมุมมองต่างกัน คุณจิตกร มองว่าไม้กันหมากับหมา แต่ผมมองว่าไม่ใช่
ถ้าเปรียบเทียบตามนั้นผมมองว่า มีแต่หมากับหมา เพราะแดร็กซ์เหมือนกัน และตระกละตระกรามทั้งคู่
ขนาดเรื่องอธิปไตยของชาติแลกผลประโยชน์ก็ยังเอา เพียงแต่อีกฝ่ายดุร้ายกว่า เหมือนหมาบ้า

คำว่า ไม่เลือกเรา เขามาแน่ มันมีมานานตั้งแต่ก่อนทักษิณมาแล้ว
ปชป.ฉลาด แค่ทำตัวให้เลวน้อยกว่าพรรคอื่น ก็เลยหากินได้ยาว

ที่สมาชิกเขาว่าอยากเลือกใครก็เลือกไปน่ะถูกแล้ว เพราะเป็นสิทธิ์ของเรา
เพียงแต่บางคนแปลกประหลาด มาด่าคนอื่นเพราะไม่เลือกพรรค ปชป.ที่เขาเชียร์ อันนี้น่าจะเข้าข่ายหน้ามืดตามัวสุดขีด
ขนาดเหตุผลที่ไม่เลือกมีมากมายก่ายกอง ก็ไม่เคยมองเห็น

การเมืองบ้านเรามันสกปรกโสโครก มีแต่พวกจ้องเข้ามากินประเทศ
มีแต่เรื่องของการช่วงชิงอำนาจ เพื่อนำมาใช้แสวงหาผลประโยชน์
และองค์ประกอบต่างๆของการเลือกตั้งทำให้คนดีๆไม่ได้ผุดได้เกิด

ถ้าคุณ จขกท .มาถามว่าจะต้องจำใจเลือกอย่างนี้อีกนานแค่ไหน
ผมก็มั่นใจว่า ถ้าไม่ก้าวข้ามคำว่า ไม่เลือกเรา เขามาแน่ คุณก็คงต้องเป็นอย่างนี้ไปอีกนาน อาจชั่วชีวิตเลยก็ได้

แต่ที่จริงคนที่สนับสนุน ปชป.คนไหนที่รักชาติจริง และมองเห็นเจตนาไม่ซื่อของ ปชป. เกี่ยวกับเรื่องอธิปไตยของชาติ
คำว่าไม่เลือกเรา เขามาแน่ ก็ต้องเอาไปโยนทิ้งถังขยะแล้ว

เพราะถึงขนาดส่อเจตนาขายชาติ มันก็ไม่มีเหตุผลอื่นใดที่จะไปสนับสนุนแล้ว คือไม่ว่าเหตุผลอะไรก็ฟังไม่ขึ้น

Edited by กรกช, 28 January 2013 - 08:07.

#118 OSR

OSR

ขาประจำ

Posted 28 January 2013 - 08:29

เหม็นกลิ่นสาปอะไรก็ไม่รู้ ? 

เฝ้าบอร์ดไปเหอะน่า อย่าเที่ยวจุ้นเรื่องชาวบ้าน

บ่นมาก เดี๋ยวแก่เร็วนะจ๊ะ ผมไปคับแค้นอะไรใครที่ไหน

ไม่เคยแตะเรื่องตัวบุคคล ใครคุยดีมา ผมก็ดีไป ไม่เหมาเข่ง

โพสต์ไปยิ้มไป อารมณ์ดีตลอด ไม่เห็นหรือไงวะ...ครับ ► :) :lol: :D 

#119 Leeporter ขี้แพ้

Leeporter ขี้แพ้

ขาประจำ

• Banned

Posted 28 January 2013 - 08:42

เฮ้อ... ความระแวงของเหล่าสาวก ถึงขั้นทะลุปรอทไปแล้ว
จขกท. รักษาเนื้อรักษาตัวด้วยนะครับ โดนรุมแบบนี้ แย่เลย  :huh: 
เสรี...ชน อย่างเรา อย่าไปแลกกับ สาวก...ชน เอ๊ย........ไม่ไช่
หมายถึง.... พวกที่ถูกสะกดจิตให้เชื่อว่า ไม่เลือกเรา เขามาแน่ 
ผมคิดเหมือน จขกท. ครับ ทั้งเขาทั้งเรา ถ้าไม่ถูกใจผม ผมไม่เลือกครับ
จขกท.คอยดูนะ เดี๋ยวจะมีช่างทาสีประจำบอร์ดบอกว่า ผมเป็นพวก ไอ้แป๊ะ  :D

Good morning!
เมื่อคืนง่วงนอนไปหน่อย มาทีเดียวเป็นชุด ตอบไม่ทันครับ เขาคงนึกว่าผมกลัว :-)
ตอนไปคุยกับเสื้อแดง เขาก็เรียกผมว่าแมงสาบ สลิ่ม
มาที่นี่ผมกลายเป็นควายเสื้อแดง ไม่ก็สาวกแป๊ะลิ้ม
ผมว่ามันบ้ากันไปหมดทั้งเมืองแล้วจริงๆ :-)

Edited by Leeporter, 28 January 2013 - 08:42.

• OSR likes this

#120 Leeporter ขี้แพ้

ขาประจำ

• Banned

Posted 28 January 2013 - 08:53

ถ้าคุณ จขกท .มาถามว่าจะต้องจำใจเลือกอย่างนี้อีกนานแค่ไหน
ผมก็มั่นใจว่า ถ้าไม่ก้าวข้ามคำว่า ไม่เลือกเรา เขามาแน่ คุณก็คงต้องเป็นอย่างนี้ไปอีกนาน อาจชั่วชีวิตเลยก็ได้

นั่นคือสิ่งที่ผมกำลังจะบอกครับ
4 ปีที่แล้ว เลือกไม้กันหมาให้ไปแล้วครั้งหนึ่ง
ไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลง
มาปีนี้จะเอาแบบง่ายๆ อีก ขอให้เลือกไม้กันหมาอีกรอบ
ผมอยากจะบอกคนในนี้ว่าลองสอบถามคนรอบข้างดูว่าลึกๆ แล้วเขา "ฝืนใจ" ต้องเลือกสุขุมพันธ์อีกรอบหรือเปล่า
ผมคิดว่าเผลอๆ ณ วันนี้มีคนที่ต้องฝืนใจไม่กาผู้สมิครอิสระ มากกว่าผู้ที่ต้องการเลือกสุขุมพันธ์โดยตรงเสียอีก
ผมยกจิตรกรมาเพราะผมเชื่อว่าคน กทม (เป็นจำนวนมาก) ทุกวันนี้มีความรู้สึกเดียวกับจิตรกร แต่ต้องฝืนเลือกเพราะมนต์สะกดไม่เลือกเราเขามาแน่ ซึ่งมันไม่ควรนำกลับมาใช้อีก

ไม่ต้องไปดูไกล แค่ความเห็นของคนในบอร์ดนี้ที่เป็น ปชป เข้มข้นมากกว่าข้างนอกมาก ก็ยังต้องหลอกตัวเองโดยใช้เหตุผลไม่เลือกเราเขามาแน่ โดยอ้างว่าบ้านเมืองอยู่ในภาวะคับขันอยู่เลย

ลองถามใจตัวเองกันดูครับ

#121 Leeporter ขี้แพ้

ขาประจำ

• Banned

Posted 28 January 2013 - 08:58

อันนี้คุณหมายถึงผมหรือเปล่า? :-)
อาการออกของคุณหมายถึงอะไร ยกตัวอย่างเช่น ?

ผมจะบอกอะไรให้ พวกคุณระดับ IQ ต่ำมาก แต่อยากอวดฉลาด คุณเห็นใครที่มีความเห็นไม่ตรงกับคุณคุณก็เที่ยวแปป้ายให้เขาเป็นเสื้อแดง เสื้อเหลืองสากแป๊ะลิ้ม กลางกลวง กลางสามโลก บ้าบออะไรของคุณ

ผมถามว่าคุณรู้จักผมเหรอ?

#122 ทรงธรรม

ทรงธรรม

ต่อให้ต้องเรียนจนแก่ ก็จะเรียนต่อไป คนเราพัฒนาได้ทุกคน

Posted 28 January 2013 - 09:01

ก็ ถ้าถามจากใจจริง ๆ

ผมก็ขอร้องทุกท่าน ให้ช่วยเลือก เบอร์ 16 ครับ เพราะผม กลัว พรรคเพื่อไทย จะครอง กทม.ได้

ซึ่ง ถ้ามันเป็นเช่นนั้นจริง ผมคงเศร้ามาก ๆ และ งบประมาณ ของ กทม คงถูก นำไป ผันเป็นอย่างอื่น ซึ่งผมไม่อยากเลย มากด้วย

หวังว่า ท่าน ที่ ไม่ชอบ ปชป จะทำเพื่อเพื่อน สักครั้งครับ

แต่ถ้า ไม่อาจช่วยได้จริง ๆ ก็ไม่เป็นไรครับ

ฝืนใจกัน ก็เสียเพื่อนเปล่า ๆ

ถ้าถามเหตุผล ว่า ผมเลือก ปชป ทำไม

เหตุผล ก็สั้น ๆ ง่าย ๆ ครับ เลือกคนอื่นไป ก็ไม่มีสิทธิ แซง พงศพัชร ได้

ถ้าถามผมว่า จะเลือกถึงเมื่อไร ผมก็ตอบได้แค่

เมื่อมั่นใจว่า เพื่อไทย จะไม่ได้รับ คะแนน เสียงถึง 2 ใน 5 ของ สส ทั้งประเทศ

ซึ่งจะทำให้ มั่นใจได้ว่า เขาจะไม่ได้จัดตั้งรัฐบาลได้ง่าย ๆ

และถึงตั้งได้ ก็ทำอะไรตามใจตัวเองมากไม่ได้

ที่จริง ถ้ามีพรรคอื่น ที่สามารถเป็นได้ คือ เป็นคู่แข่งที่แข็งแกร่ง เทียบเท่าที่ ปชป เป็นอยู่ในปัจจุบันได้

ผมไม่ยึดติดกับ ปชป แน่นอน ครับ

หวังว่าเพื่อน พันธมิตร ทุกคน จะเข้าใจผมนะครับ

ขอให้พวกเรา ชาวหลากสี และพันธมิตร จงมีชีวิตรอด จากภาวะเศรษฐกิจตกต่ำ ฝีมือปูนา ไปตลอดรอดฝั่งด้วยครับ

PEMDAS ย่อมาจาก ลำดับการคำนวณ Parentheses , Exponentials , Multiply , Divide , Add , Subtract

FWGHSO ย่อมาจาก ลำดับการประเมินผลของ query  FROM, WHERE, GROUP BY, HAVING, SELECT, ORDER BY

#123 gass

gass

ขาประจำ

Posted 28 January 2013 - 09:01

รู้จักไม่รู้จักไม่ทราบ แต่อาการออก นี่เรื่องจริง 

:lol:

#124 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

Posted 28 January 2013 - 09:02

Good morning!

เมื่อคืนง่วงนอนไปหน่อย มาทีเดียวเป็นชุด ตอบไม่ทันครับ เขาคงนึกว่าผมกลัว :-)
ตอนไปคุยกับเสื้อแดง เขาก็เรียกผมว่าแมงสาบ สลิ่ม
มาที่นี่ผมกลายเป็นควายเสื้อแดง ไม่ก็สาวกแป๊ะลิ้ม
ผมว่ามันบ้ากันไปหมดทั้งเมืองแล้วจริงๆ :-)

ตอบข้อแรก- DO NOT OVER-ESTIMATE YOURSELF.

ตอบข้อสอง-ท่านจวงจื๊อ ปรมาจารย์แห่งเซ็นหลับแล้วฝันว่าท่านเป็นผีเสื้อ  โดยในฝันนั้นไม่รู้ตัวเลยว่าตัวจริงตนเป็นพระ

เมื่อท่านสะดุ้งตื่น เห็นร่างกายตนเอง  ท่านก็ขบคิดว่า

"แท้จริงเราเป็นพระที่ฝันว่าตนเป็นผีเสื้อ  หรืออาจเป็นผีเสื้อที่หลับฝันแล้วคิดว่าตัวเองเป็นพระอยู่ก็ได้นะ"

ยกนิทานเซ็นมาเทียบแบบนี้ น่าจะเข้าใจ

#125 ชามู

ชามู

ขาประจำ

Posted 28 January 2013 - 09:03

ตอบกระทู้

ผมไม่กลัวหมาครับ เจอหมาเลยเฉยๆ

แต่ถ้าเป็นหมาบ้า หมากร่าง หมาเนรคุณแผ่นดินเกิดนี่

ผมกลัวครับ

ผมเลยต้องการไม้กันหมา

อีกอย่าง ผมมองว่าคนอื่นๆเป็นไม้กันหมาไม่ได้ ไม่มีศักยภาพพอ

แล้วก็บางคน ผมยังสงสัยว่า เขาเป็นไม้ หรือ เป็นหมา เลยไม่เลือกครับ

ชามู ปลาวาฬตัวใหญ่ ใจดี

#126 Leeporter ขี้แพ้

ขาประจำ

• Banned

Posted 28 January 2013 - 09:03

โทษนะ ผมติดการใช้ :-) ลงท้ายมาตั้งแต่สมัยใช้ ntalk บน unix สมัยก่อน และผมก็ใช้กับทุกคนไม่ได้แยกแยะเพราะมันเป็นสัญลักษณ์แสดงความ friendly ที่ผมพิมพ์ถนัดที่สุด

ปัญหาคือตัวคุณเองที่มีความคิดไม่ดี และรู้สึกว่าตัวเองสู้ไม่ได้ คุณจึงมองสัญลักษณ์ที่แสดงความ friendly เป็นการเยาะเย้ย :-)

รวมทั้งการมองเห็นทุกคนเป็นศัตรู และคุณเป็นผู้พิทักษ์โลก

ทุกอย่างมันเกิดในใจคุณเองทั้งนั้นแหล่ะ :-)

#127 best

best

ขาประจำ

Posted 28 January 2013 - 09:05

แค่ ปชป.ส่งคนอื่นที่ไม่ใช่ไอ้เอ๋อ จขกท.และคนบางกลุ่มก็อาจจะเลือกด้วยความเต็มใจมากกว่านี้ แต่ ปชป.ก็ไม่กล้า เพราะไอ้เอ๋อคงไม่ยอม และลงสมัครอิสระแน่ๆ เลยต้องให้ไอ้เอ๋อลงเป็นไม้กันหมาอีกรอบ หึ หึ.....

#128 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

Posted 28 January 2013 - 09:07

^

^

ตอกบัตรเข้างานตามเวลาเลยนะ

#129 Leeporter ขี้แพ้

ขาประจำ

• Banned

Posted 28 January 2013 - 09:08

รู้จักไม่รู้จักไม่ทราบ แต่อาการออก นี่เรื่องจริง 

:lol:

อาการเช่น? :-)

#130 PeaceMan

PeaceMan

ขาประจำ

Posted 28 January 2013 - 09:12

แต่ที่่น่าสนใจก็คือ "คุณคิดว่าได้เจอคนที่ใช่กว่า คุณชายสุขุมพันธ์ุ" แล้วใครๆถามว่าไอ้คนที่ใช่ของมันน่ะมีอะไรดี แล้วไอ้คนที่ใช่นั่นน่ะมันจะมีปัญญาทำงานอะไรได้ หรือมันจะทำงานกับไอ้รัฐบาลนรกได้ยังไง มันก็ไม่ตอบ มันก็ยกมาได้อยู่เรื่องเดียวกับไอ้เรื่องความสะอาดบนทางเท้าน่ะแหล่ะ ไม่รู้ว่ามันไปเดือดร้อนอะไรนักหนา แล้วก็แถอ้างไปถึงจำลองเมื่อเกือบ 30 ปีกว่านู่น การทำงานตอนนั้นมันเหมือนตอนนี้ที่ไหน แล้วว่ากันตามจริงจำลองเคยทำอะไรเป็นชิ้นเป็นอันบ้่าง นอกจากออกมากวาดขยะเอาหน้าสร้างภาพ

กลับมาไอ้เรื่องทางเท้าเนี่ย มันอาจจะมีปัญหาอยู่บ้างบางเส้น แต่ถามจริงๆมีใครที่เดือดร้อนจะเป็นจะตายบ้าง ถนนกรุงเทพมีกี่สาย มีกี่สายที่มีปัญหาเรื่องค้าขายบนทางเท้ามากขนาดที่คนเดินไม่ได้ แล้วมีกี่สายที่แต่ละคนต้องใช้ประจำ ออฟฟิสผมก็อยู่กลางเมือง มีคนขายของบนทางเท้า ผมก็ไม่เคยเห็นว่ามันปัปัญหาตรงไหน อย่างน้อยก็ช่วยให้คนมีทางทำมาหากิน ถ้ามันไม่มีขาย อย่างวันจันทร์นั่นแหละที่มันจะมีปัญหา เพราะหาอะไรถูกๆกินไม่ได้  ไอ้ที่มีปัญหาจริงๆคือไอ้พวกมอเตอร์ไซด์ที่ขึ้นมาวิ่งบนทางเท้ามากกว่า แต่นั่นมันคงไม่ใช่หน้าที่ของผู้ว่า เป็นหน้าที่ของไอ้พวกตะกวด สิ่งมีชีวิตที่เลวที่สุดในประเทศมากกว่า

ตอนนี้มันปี 2556 แล้ว สิ่งที่สำคัญมากกว่าก็คือโครงสร้างพื้นฐานใหญ่ๆของกทมที่อยู่ในอำนาจที่จะทำได้ รถไฟฟ้าส่วนต่อขยาย โรงบำบัดน้ำเสีย การกำจัดขยะ ไอ้พวกนี้แหละที่เป็นผลงาน อาจจะไม่ใช่ของคุณชายคนเดียว แต่เป็นนโยบายที่ทำต่อเนื่องกันมาเป็นทีม ส่วนไอ้เรื่องถนนสะอาด ทางเท้า มันเป็นเรื่องที่เกียวกับผู้ปฎิบัติการมากกว่า มันวัดยากว่าตอนไหนใครทำได้ดีกว่ากัน นอกจากวันๆคุณจะไปเดินสำรวจทำสถิติทั่วกรุงเทพให้ครบถนนทุกเส้น แต่ที่แน่ๆคือที่ๆผมใช้ชีวิตอยู่ประจำไม่มีปัญหา ไอ้ที่ว่าตอนนี่หรือหลังจากจำลองมาเป็นมันดีขึ้นมันก็ไม่แปลก เพราะบ้านเมืองมันพัฒนาขึ้น คนรุ่นใหม่ๆมีการศึกษาดีขึ้น ได้รับการอบรมให้มีจิตสำนึกดีขึ้น ขอย้ำอีกครั้งว่าผมจำไม่ได้ว่าจำลองเคยทำอะไร นอกจากออกมากวาดถนนออกสื่อ ซึ่งมันไม่ใช่หน้าที่ของผู้ว่า หรือจะมีควายที่ไหนออกมาบอกกว่ากรุงเทพสะอาดเพราะจำลองกวาดถนนทุกสายก็เชิญนะ

โดยส่วนตัวผมยกเครดิตเรื่องเมืองสะอาดเเละการทิ้งขยะลงถัง ให้กับ "โครงการตาวิเศษ" มากกว่า ถือเป็นการใช้สื่อ ทำ possitive propaganda "ปลูกจิตสำนึก" ที่เห็นผลมากครับ

เเละยังคงเชื่อว่า ถ้า ร.บ. จริงจังจริงใจทุ่มงบในการใช้ สื่อเพื่อ "ปลูกจิตสำนึก" เช่นนี้กับ ปัญหา จริยธรรมอื่นๆ เช่นการท้องก่อนวัยอันควร
ก็จะเป็นการเเก้ปัญหาที่ "ต้นเหตุ" ที่มีประสิทธิภาพมาก

เพราะสื่อนี่เเหละที่เป็นตัวปลูกฝังค่านิยมต่างๆ เเหละค่านิยมก็คือเเรงขับให้ สังคมทำสิ่งต่างๆจนเป็นวัฒนธรรมต่อๆกัน

เเละสำคัญคือ ประเทศเราก็มี creative มือระดับโลกที่เก่งมาก อยู่หลายคนทีเดียว ที่จะช่วยสร้าง propaganda เชิงบวกให้เราได้

อืมม นอกเรื่องไปหน่อยขออภัย...

#131 Leeporter ขี้แพ้

ขาประจำ

• Banned

Posted 28 January 2013 - 09:25

^
^

คุณอยู่โอทีทั้งคืนนั่งรอดูเขาเข้ามาตอกบัตรเหรอ? :-)

คุณผึ้ง คุณไร้สะระมากเลย วันๆ นั่งดูว่าใครแดง ใครเหลือง ใครฟ้า
ผมบอกให้คุณเลิกดูว่า login ใครเป็นใคร แล้วดูเฉพาะข้อความที่เขาเขียน มันจะได้พํฒนาสมองและการใช้ความคิดอย่างอิสระ

ยังไม่เลิกอีก

#132 gass

gass

ขาประจำ

Posted 28 January 2013 - 09:28

คุณมีอิสระ เสรี ทำไมคนอื่นเขาจะไม่มี ทำไมคนอื่นไม่มีสิทธ์ พูดในสิ่งที่เค้าคิด

ทำไมมันช่างแปลกอะไรเช่นนี้

การกระทำของคุณมันบอกเองแหละ แล้วคนอื่นเขาจะคิดกับคุณยังไง คุณห้ามได้เหรอครับ

555

#133 Leeporter ขี้แพ้

ขาประจำ

• Banned

Posted 28 January 2013 - 09:34

โดยส่วนตัวผมยกเครดิตเรื่องเมืองสะอาดเเละการทิ้งขยะลงถัง ให้กับ "โครงการตาวิเศษ" มากกว่า ถือเป็นการใช้สื่อ ทำ possitive propaganda "ปลูกจิตสำนึก" ที่เห็นผลมากครับ

ถูกแล้วครับ ผมยืนยันว่าปัจจุบันคน กทม ไม่ทิ้งขยะตามใจชอบเหมือนสมัยก่อนเพราะจิตใต้สำนึกมันเปลี่ยนไป
มันมีความละอายมากกว่าการเกรงกลัวการถูกปรับครับ เด็กรุ่นนี้กับเด็กรุ่นพ่อแม่เราต่างกันมากในเรื่องการทิ้งขยะ

ผมถึงบอกว่าคนกรุงเทพเปลี่ยนได้ แต่ไม่มีคนลุกขึ้นมาทำ

ลำพังปัญหาหาบเร่แผงลอยบนทางเท้าที่ทำให้คนต้องลงมาเดินบนถนน มันไม่ยากเกินความสามารถของผู้ว่ากทมหรอก หากตั้งใจจะทำจริงๆ

นิสัยประจำชาติเรายังเลิกได้เลย

ไอ้ที่ออกมาบอกว่าเพ้อฝันทำจริงไม่ได้หน่ะ ผมถามหน่อยว่าหากเป็นนโยบายของสุขุมพันธ์เขายังจะพูดเพมือนเดิมหรือเปล่า

Edited by Leeporter, 28 January 2013 - 09:53.

#134 PeaceMan

PeaceMan

ขาประจำ

Posted 28 January 2013 - 09:55

ถูกแล้วครับ ผมยืนยันว่าปัจจุบันคน กทม ไม่ทิ้งขยะตามใจชอบเหมือนสมัยก่อนเพราะจิตใต้สำนึกมันเปลี่ยนไปมันมีความละอายมากกว่าการเกรงกลัวการถูกปรับครับ เด็กรุ่นนี้กับเด็กรุ่นพ่อแม่เราต่างกันมากในเรื่องการทิ้งขยะผมถึงบอกว่าคนกรุงเทพเปลี่ยนได้ แต่ไม่มีคนลุกขึ้นมาทำลำพังปัญหาหาบเร่แผงลอยบนทางเท้าที่ทำให้คนต้องลงมาเดินบนถนน มันไม่ยากเกินความสามารถของผู้ว่ากทมหรอก หากตั้งใจจะทำจริงๆนิสัยประจำชาติเรายังเลิกได้เลยไอ้ที่ออกมาบอกว่าเพ้อฝันทพจริงไม่ได้หน่ะ ผมถามหน่อยว่าหากเป็นนโยบายของสุขุมพันธ์เขายังจะพูดเพมือนเดิมหรือเปล่า

ผมคิดว่าผมเข้าใจคุณLeeนะครับ เพียงเเต่ยังอยากให้ช่วยประเมินก่อนนะครับ ว่า สถาณการณ์ ณ.เวลานี้

จะเสี่ยงเกินไปมั้ยในการผ่าตัดคนไข้ หรือควรเเค่ประครองให้ พ้นวิกฤตไปก่อนให้ร่างกายพร้อมเเล้วค่อยผ่าดี

รบกวนฝากด้วยละกันนะครับ. เพราะยังไงผลลัพธ์ที่ออกมา พวกเราก็ต้องรับร่วมกันครับ...

#135 Leeporter ขี้แพ้

ขาประจำ

• Banned

Posted 28 January 2013 - 10:17

ผมคิดว่าผมเข้าใจคุณLeeนะครับ เพียงเเต่ยังอยากให้ช่วยประเมินก่อนนะครับ ว่า สถาณการณ์ ณ.เวลานี้

จะเสี่ยงเกินไปมั้ยในการผ่าตัดคนไข้ หรือควรเเค่ประครองให้ พ้นวิกฤตไปก่อนให้ร่างกายพร้อมเเล้วค่อยผ่าดี

รบกวนฝากด้วยละกันนะครับ. เพราะยังไงผลลัพธ์ที่ออกมา พวกเราก็ต้องรับร่วมกันครับ...

ผมคิดดีแล้วครับน้อง peaceman

ผมไม่อยากป่วยเรื้อรัง :-)

ต่อให้ทักษิณตายไป ผมก็ไม่คิดว่าเพื่อไทยเขาจะหยุดส่งผู้สมัครลงเลือกตั้ง กทม ครั้งหน้าหรอก

ดังนั้น มันไม่ได้เป็นเหตุเป็นผลกันครับ แต่มีความพยายามฉวยมาเป็นโอกาสโดยโยงให้เป็นเหตุเป็นผลกัน

คิดว่าเลือกตั้งเที่ยวนี้มีหลายคนที่เขาคิดได้เช่นกันว่ามันไม่ได้เป็นเหตุเป็นผลกันเลย และเขาคงไม่เลือกไม้กันหมาเหมือน 4 ปีก่อน

4 ปีก่อนกับปัจจุบัน สถานการณ์มันเปลี่ยนไปเยอะแล้วครับ

ถามว่าเราเอาคนเสื้อแดงอีกครึ่งประเทศไปทิ้งได้หรือไม่?

ก็ไม่ได้

ทั้ง 60 ล้านคนยังต้องอยู่ร่วมกัน ไม่มีใครแพ้หรือชนะหรอกครับ มีแต่ซากปรักหักพัง

มันต้องหาทางอยู่ร่วมกันให้ได้

เมืองไทยต้องเดินหน้าต่อ ไม่วันนี้ก็ต้องวันหน้าที่ต้องทำแบบนี้

ทำเสียตั้งแต่ตอนนี้ มันจะได้ไปต่อ ไม่ติดแหง็กอยู่เหมือนทุกวันนี้เพื่อรอระเบิดในวันหน้า

ผมเห็นว่าปัจจุบันเมืองไทยยังแข็งแรงมากพอที่จะรับมือกับอะไรที่มันจะเกิดได้

หากรอวันหน้า มันเกิดขึ้นมาตอนที่เราไม่ได้แข็งแรงเหมือนตอนนี้ เราจะไม่สามารถรับมือกับมันไหว

ไอ้แบบไม่เลือกเราเขามาแน่นี่ผมรับรองว่าไม่ใช่วิธีแก้ปัญหาถาวรแน่ๆ

ลองคิดดูดีๆ

#136 PeaceMan

PeaceMan

ขาประจำ

Posted 28 January 2013 - 10:34

ผมคิดว่าผมเข้าใจคุณLeeนะครับ เพียงเเต่ยังอยากให้ช่วยประเมินก่อนนะครับ ว่า สถาณการณ์ ณ.เวลานี้จะเสี่ยงเกินไปมั้ยในการผ่าตัดคนไข้ หรือควรเเค่ประครองให้ พ้นวิกฤตไปก่อนให้ร่างกายพร้อมเเล้วค่อยผ่าดีรบกวนฝากด้วยละกันนะครับ. เพราะยังไงผลลัพธ์ที่ออกมา พวกเราก็ต้องรับร่วมกันครับ... 

ผมคิดดีแล้วครับน้อง peacemanผมไม่อยากป่วยเรื้อรัง :-)ต่อให้ทักษิณตายไป ผมก็ไม่คิดว่าเพื่อไทยเขาจะหยุดส่งผู้สมัครลงเลือกตั้ง กทม ครั้งหน้าหรอกดังนั้น มันไม่ได้เป็นเหตุเป็นผลกันครับ แต่มีความพยายามฉวยมาเป็นโอกาสโดยโยงให้เป็นเหตุเป็นผลกันคิดว่าเลือกตั้งเที่ยวนี้มีหลายคนที่เขาคิดได้เช่นกันว่ามันไม่ได้เป็นเหตุเป็นผลกันเลย และเขาคงไม่เลือกไม้กันหมาเหมือน 4 ปีก่อน4 ปีก่อนกับปัจจุบัน สถานการณ์มันเปลี่ยนไปเยอะแล้วครับถามว่าเราเอาคนเสื้อแดงอีกครึ่งประเทศไปทิ้งได้หรือไม่?ก็ไม่ได้ทั้ง 60 ล้านคนยังต้องอยู่ร่วมกัน ไม่มีใครแพ้หรือชนะหรอกครับ มีแต่ซากปรักหักพังมันต้องหาทางอยู่ร่วมกันให้ได้เมืองไทยต้องเดินหน้าต่อ ไม่วันนี้ก็ต้องวันหน้าที่ต้องทำแบบนี้ทำเสียตั้งแต่ตอนนี้ มันจะได้ไปต่อ ไม่ติดแหง็กอยู่เหมือนทุกวันนี้เพื่อรอระเบิดในวันหน้าผมเห็นว่าปัจจุบันเมืองไทยยังแข็งแรงมากพอที่จะรับมือกับอะไรที่มันจะเกิดได้หากรอวันหน้า มันเกิดขึ้นมาตอนที่เราไม่ได้แข็งแรงเหมือนตอนนี้ เราจะไม่สามารถรับมือกับมันไหวไอ้แบบไม่เลือกเราเขามาแน่นี่ผมรับรองว่าไม่ใช่วิธีแก้ปัญหาถาวรแน่ๆลองคิดดูดีๆ

ผมคิดเเล้วเช่นกันว่า มันไม่ได้เป็นการเเก้ปัญหาถาวรหรอกครับ

เเต่ผมพูดถึงการประเมินจังหวะเวลา บวกลบผลได้ผลเสีย มีการเเก้ปัญหาทั้งระยะสั้นเเละยาว

เเต่ถ้าคิดว่าได้ประเมินดีเเล้ว สมควรเเล้ว ก็เชิญกาหมายเลขที่ เห็นสมควรเถิดครับ

ที่เหลือก็รอรับผลที่ตามมา...ตามกรรมที่กระทำกันไป

#137 Leeporter ขี้แพ้

ขาประจำ

• Banned

Posted 28 January 2013 - 10:49

ผมคิดเเล้วเช่นกันว่า มันไม่ได้เป็นการเเก้ปัญหาถาวรหรอกครับ

เเต่ผมพูดถึงการประเมินจังหวะเวลา บวกลบผลได้ผลเสีย มีการเเก้ปัญหาทั้งระยะสั้นเเละยาว

เเต่ถ้าคิดว่าได้ประเมินดีเเล้ว สมควรเเล้ว ก็เชิญกาหมายเลขที่ เห็นสมควรเถิดครับ

ที่เหลือก็รอรับผลที่ตามมา...ตามกรรมที่กระทำกันไป

ผมนึกไม่ออกเลยนะว่า กทม จะต่างกันยังไงหากได้พงศ์พัศหรือสุขุมพันธ์เป็นผู้ว่า

ทั้ง 2 คนไม่ได้สร้างความหวังว่าจะเปลี่ยนกรุงเทพไปสู่เมืองอย่างที่ผมอยากเห็นเลย

แทบจะไม่มีความแตกต่างกันเลย ไม่ว่าใครจะมาเป็น

ที่ต่างกันก็แค่ ปชป และคนเชียร์ ปชป เสียหน้า

อย่าลืมว่าการเสียหน้าหากแพ้การเลือกตั้งไม่ใช่เกิดกับคนกรุงเทพทุกคน

มันเกิดกับคนที่เชียร์ ปชป เท่านั้น

มันไม่ใช่วิกฤตสำหรับคน กทม หรอก

คุณไปถือเอาเป็นเรื่องใหญ่เอง :-)

และผมก็ไม่เชื่อว่าหากพงศ์พัศเกิดชนะขึ้นมา จะทำให้ขบวนการล้มเจ้าเข้มแข็งขึ้น

มันไม่ได้เป็นเหตุเป็นผลซึ่งกันและกันเช่นกัน แต่มีคนพยายามโยงให้มันเป็น

คิดดูดีๆ

#138 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

Posted 28 January 2013 - 11:57

ส่วนตัว ผมเลิกแคร์ไปแล้วล่ะ ใครอยากเลือก อยากทำอะไรก็ทำ

ใครคิดอะไรก็คิดไป ใครเชื่ออะไรก็เชื่อไป

ผมเองก็ทำตามสิ่งที่ผมเชื่อเหมือนกัน

ผมเลือก เพระาผมเชื่อว่ามันเป็นสิ่งดีที่สุด เท่าที่มีให้เลือก

ผมอาจเคยชอบชูวิทย์ในบางมุม แต่ผมก็ไม่เอามุมนั้นมาเป็นเหตุผลในการเลือกคนมาทำงาน

เพราะมันมีองค์ประกอบมากกว่านี้อีกหลายอย่าง ในการเลือกคนทำงาน

การเลือกของผม ผมคิดไปถึงผลความเป็นไปได้

เมื่อผมรังเกียจพรรคเผาไทย ผมก็ต้องเลือกคนอื่น

ผมรู้ว่า ต่อให้เสรี สุหฤทธ์ หรือเจ๊เบอร์ 21 จะแสนดี จะเก่งกล้าสามารถเพียงไร

ก็ไม่มีทางชนะพรรคเผาไทยได้ ดังนั้น ผมจึงไม่เลือกทำในสิ่งที่ไม่เป็นประโยชน์

นั่นประการที่ 1

ประการที่ 2

คุณชายอาจไม่ใช่ผู้ว่าที่สมบูรณ์พร้อม

แต่ผมก็เห็นการทำงานที่ประกอบด้วยความตั้งใจ ลุย และกล้าได้กล้าเสียในบางครั้ง

แม้จะมีข่าวบางอย่าง ที่เหมือนว่าพรรคจะไม่ส่งท่าน แต่ท่านก็กล้าที่จะเชื่อในตัวเอง

และผลักดันตัวเอง

เราได้เห็นกรุงเทพ มีอะไรเพิ่มขึ้นจากเดิม

ถนนหนทางได้รับการซ่อมแซม อุโมงค์ลอดทางแยก ยกระดับถนน (แถวบ้านผม)

อุโมงค์ส่งน้ำ รวมถึงคำพูดที่ว่า ท่านเป็นผู้ว่ากรุงเทพฯ หน้าที่ของท่านคือการป้องกันกรุงเทพ

ผมนึกย้อนไปถึงผู้ว่าคนก่อนๆ เท่าที่ผมพอจำได้

พิจิตร จำไม่ได้ว่าท่านเคยทำอะไรไว้บ้าง นอกจากป้ายถนนปลอดขุด 10 ปี (แต่ขุดตั้งแต่ปีแรก) แถวบ้านผม

สมัคร ----------

จำลอง ท่านเคยกวาดขยะโชว์ อาบน้ำห้าขัน และใส่เสื้อม่อฮ่อมทำงาน

ผมเห็นว่า ผมได้เห็นผู้ว่าที่ทำงานมากที่สุด และมีส่วนดีมากกว่าส่วนเสียเอาในสมัยคุณชาย

ดังนั้น ผมจึงเห็นว่า ไม่มีเหตุผลอะไรอื่นที่จะไปเลือกเพื่อไทย 

เพราะผมเชื่อว่า เพื่อไทยไม่มีทางทำอะไรเพื่อคนกรุงเทพ

ดังจะเห็นได้จากการชุมนุม สร้างความยากลำบากให้คนกรุงเทพ

การประนาม ด่าทอคนกรุงเทพ เมื่อถูกต่อต้าน

การสร้างความรู้สึกเกลียดชัง แบ่งแยกให้คนต่างจังหวัดมีต่อคนกรุงเทพ

หรือคราวน้ำท่วม ที่สร้างข่าวคนจังหวัดนั้น จังหวัดนี้ รับน้ำแทนคนกรุง

เราได้เห็นความเกลียดชังนี้ผ่านคำพูดเหล่านี้มาเท่าไหร่

ไม่มีทางที่พรรคนี้จะทำเพื่อคนกรุงเทพแน่นอน

ส่วนคนอื่นๆ เป็นได้แค่ไม้ประดับ

ที่ไม่มีวันจะได้คะแนนมากพอที่จะเป็นประโยชน์

นี่คือแนวคิดในการเลือกผู้ว่าของผม

พวกคุณอยากเลือกใคร....เชิญ

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#139 ควันหลง

ควันหลง

I am Royalist

Posted 28 January 2013 - 12:05

ผมนึกไม่ออกเลยนะว่า กทม จะต่างกันยังไงหากได้พงศ์พัศหรือสุขุมพันธ์เป็นผู้ว่า

ทั้ง 2 คนไม่ได้สร้างความหวังว่าจะเปลี่ยนกรุงเทพไปสู่เมืองอย่างที่ผมอยากเห็นเลย

แทบจะไม่มีความแตกต่างกันเลย ไม่ว่าใครจะมาเป็น

ที่ต่างกันก็แค่ ปชป และคนเชียร์ ปชป เสียหน้า

อย่าลืมว่าการเสียหน้าหากแพ้การเลือกตั้งไม่ใช่เกิดกับคนกรุงเทพทุกคน

มันเกิดกับคนที่เชียร์ ปชป เท่านั้น

มันไม่ใช่วิกฤตสำหรับคน กทม หรอก

คุณไปถือเอาเป็นเรื่องใหญ่เอง :-)

และผมก็ไม่เชื่อว่าหากพงศ์พัศเกิดชนะขึ้นมา จะทำให้ขบวนการล้มเจ้าเข้มแข็งขึ้น

มันไม่ได้เป็นเหตุเป็นผลซึ่งกันและกันเช่นกัน แต่มีคนพยายามโยงให้มันเป็น

คิดดูดีๆ

แล้วอยากเห็นการเมืองแบบไหนหล่ะครับ  -_- 

#140 hentai

hentai

เมพ

Posted 28 January 2013 - 12:08

^
^

คุณอยู่โอทีทั้งคืนนั่งรอดูเขาเข้ามาตอกบัตรเหรอ? :-)

คุณผึ้ง คุณไร้สะระมากเลย วันๆ นั่งดูว่าใครแดง ใครเหลือง ใครฟ้า
ผมบอกให้คุณเลิกดูว่า login ใครเป็นใคร แล้วดูเฉพาะข้อความที่เขาเขียน มันจะได้พํฒนาสมองและการใช้ความคิดอย่างอิสระ

ยังไม่เลิกอีก

สำนวนท่าน เหลือร้ายจริง...       :D

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#141 tifosi

tifosi

ขาประจำ

Posted 28 January 2013 - 12:11

คิดดูดีๆ

ต่อให้ทักษิณตายไป ผมก็ไม่คิดว่าเพื่อไทยเขาจะหยุดส่งผู้สมัครลงเลือกตั้ง กทม ครั้งหน้าหรอก

ดังนั้น มันไม่ได้เป็นเหตุเป็นผลกันครับ แต่มีความพยายามฉวยมาเป็นโอกาสโดยโยงให้เป็นเหตุเป็นผลกัน

คิดว่าเลือกตั้งเที่ยวนี้มีหลายคนที่เขาคิดได้เช่นกันว่ามันไม่ได้เป็นเหตุเป็นผลกันเลย และเขาคงไม่เลือกไม้กันหมาเหมือน 4 ปีก่อน

4 ปีก่อนกับปัจจุบัน สถานการณ์มันเปลี่ยนไปเยอะแล้วครับ

ถามว่าเราเอาคนเสื้อแดงอีกครึ่งประเทศไปทิ้งได้หรือไม่?

ก็ไม่ได้

ทั้ง 60 ล้านคนยังต้องอยู่ร่วมกัน ไม่มีใครแพ้หรือชนะหรอกครับ มีแต่ซากปรักหักพัง

เมืองไทยต้องเดินหน้าต่อ ไม่วันนี้ก็ต้องวันหน้าที่ต้องทำแบบนี้

ทำเสียตั้งแต่ตอนนี้ มันจะได้ไปต่อ ไม่ติดแหง็กอยู่เหมือนทุกวันนี้เพื่อรอระเบิดในวันหน้า

ผมเห็นว่าปัจจุบันเมืองไทยยังแข็งแรงมากพอที่จะรับมือกับอะไรที่มันจะเกิดได้

หากรอวันหน้า มันเกิดขึ้นมาตอนที่เราไม่ได้แข็งแรงเหมือนตอนนี้ เราจะไม่สามารถรับมือกับมันไหว

ไอ้แบบไม่เลือกเราเขามาแน่นี่ผมรับรองว่าไม่ใช่วิธีแก้ปัญหาถาวรแน่ๆ

ลองคิดดูดีๆ

แทนที่จะมาใช้วาทะกรรมว่าคนอื่นเป็นไม้กันหมา คนที่คิดแบบนั้นมันมีก็จริงแต่คนที่ตั้งใจเลือกจริงๆก็มีเยอะ หรือบางคนก็ตั้งใจเลือกเพราะไม่มีคนอื่นที่ดีกว่า ตอบกระทู้ยืดยาววกไปวนมากับไอ้คำว่าเปลี่ยนแปลง ช่วยกลับไปตอบกระทู้อื่นหน่อยได้ไม๊ว่าไอ้เจ้าของนโยบายขยะนี่มันมีนโยบายอะไรดีๆที่มันเป็นจริงได้อีกบ้าง นอกจากนโยบายขยะๆ 

ปากก็บอกว่าคนอื่นหาเสียงไม่สร้างสรรค์ แต่วิธีที่ตัวเองใช้ก็ทำแบบเดิมๆ นโยบายคนที่ตัวเองบอกว่าเป็นทางเลือกใหม่ไม่มีห่าอะไรที่เป็นสาระก็เลยมาโจมตีคนอื่น ถ้าอยากจะเปลี่ยนแปลงจริง ช่วยเอาเวลาไปตั้งกระทู้โชว์นโยบายเจ๋งๆที่ก้าวข้ามขยะๆจะดีกว่ามั๊ย

แล้ว ntalk ที่จะอวดว่าเก๋าน่ะ คนส่วนมากก็เลิกใช้กันมาเกิน 10 ปีแล้ว มันไม่น่าติดเป็นสันดานได้หรอกนะ ไหนว่าชอบการเปลี่ยนแปลงไง แต่อยากใช้ก็ใช้ไป แค่จะออกความเห็นว่าถ้าใช้พร่ำเพรื่อโดยไม่จริงใจแล้วมันน่ารำคาญ

#142 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

Posted 28 January 2013 - 12:17

สำนวนท่าน เหลือร้ายจริง...       :D

แวะมาส่องกระจกเหรอครับ คุณเฮน    :D

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#143 MIRO

MIRO

Praise the Sun

Posted 28 January 2013 - 13:12

ท่านที่คิดจะเลือกไม้กันหมา ช่วยบอกทีว่าผมต้องเลือกแบบี้ไปถึงเมื่อใด ?

ผมคงบอกแทน จขกท. ไม่ได้หรอกครับ ว่า จขกท. จะเลือกแบบนี้ไปถึงเมื่อใด

เพราะคนที่จะตอบ จขกท. ได้ดีที่สุด ก็คือ จขกท. เองนั่นแหละ

ส่วนตัวผมไม่คิดว่า หม่อม เขาจะเป็นไม้กันหมานะครับ ดังนั้นคำว่า ไม้กันหมา คงสงวนไว้ให้กับผู้ริเริ่มใช้ไป

การบริหารงาน กทม. ผมมองเพียง 2 ทางเลือก คือ หม่อม และ พงศพัส.. เพราะการบริหารเมืองหลวงคนที่จะมาทำหน้าที่นี้ได้ต้องมีพาวเวอร์พอสมควร คือ ต้องมีประสบการณ์ในการทำงานด้านการเมือง เพราะมันไม่ใช่เรื่องที่จะมานั่งกระดิ๊กนิ้ว ขีดๆเขียนๆอย่างที่ใจฝันแล้วเจ้าหน้าที่คนอื่นๆเขาจะเอาด้วยเสมอไป

พูดกันตามตรง ผมมองว่าผู้สมัครอิสระเป็นไม้ประดับ แต่ก็ไม่แปลกใจว่าจะมีคนชอบสีสันของไม้ประดับ เพราะมันแนวและอินดี้

แต่มันก็ไม่ได้ทำให้เกิดการเปลี่ยนแปลง...เพราะใครจะบอกได้ว่า ผู้สมัครอิสระเหล่านั้นจะบริหารงาน กทม. ได้ดีกว่าที่เป็นอยู่ในขณะนี้

มีอะไรพอจะทำให้เรามีความเชื่ออย่างนั้นได้บ้าง ?

ผมคิดว่า สิ่งที่พอจะทำให้เชื่อได้ก็คือภาพความเป็นจริงเรื่อง ประสบการณ์ทางการเมือง..

ซึ่งผมให้ความสำคัญในส่วนนี้..อย่างน้อยมันพอจะจับต้องได้

มันเลยง่ายสำหรับผมในการตัดตัวเลือกและเหลือ 2 ทางเลือก

หม่อม กับ พงศพัส (...บังเอิญผมไม่ใช่อินดี้)

2 คนนี้มีพาวเวอร์เพียงพอในการควบคุมการทำงานของ กทม.

และมันยิ่งง่ายในการตัดสินใจเข้าไปอีก เมื่อรู้ว่าที่มาที่ไปของ พงศพัสคือรัฐบาล และรัฐบาลถูกควบคุมโดย ทักษิณ  ซึ่งมีสถานะเป็นนักโทษหนีคดีอาญาในคดีโกงชาติ

การตัดตัวเลือกของผมเสร็จสมบูรณ์แล้วครับ..ว่าใครควรทำงานให้กับผม..

Edited by MIRO, 28 January 2013 - 13:13.

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#144 tifosi

tifosi

ขาประจำ

Posted 28 January 2013 - 14:33

ก็ไม่ได้

ลองคิดดูดีๆ

เข้าประเด็น เดี๋ยวจะหาว่าเข้ามาด่าอย่างเดียว

คำว่าป่วยในที่นี้คืออะไร แล้วการเลือกไอ้แขก (ขอเรียกแบบนี้ละกันนะ จริงๆมันก็แก่กว่าผมไม่กี่ปี ชื่อมันพิมพ์ยาก พอดีโง่ IQ ไม่ถึง 150) มันจะแก้อาการป่วยได้ยังไง

ความจริงก็คือ เฮี่ยหน้าเหลี่ยม==เพื่อไทย เพราะมันเป็นเจ้าของ มันตายเมื่อไหร่ ไม่มีนายทุน มันก็ค่อยๆล่มสลายไปเอง ถ้าประเทศไม่ล่มสลายไปก่อนนะ

มันคงไม่ได้เป็นเหตุผลหลักที่คนส่วนใหญ่จะใช้ในการตัดสินใจ ถ้าบอกว่ามีทางเลือกที่ดีกว่าก็ไปชี้แจงว่ามันดีกว่ายังไง ช่วยก้าวข้ามความเห็นขยะๆด้วย

แต่คงมีคนอีกหลายคนมากกว่าที่ไม่ได้เลือกด้วยเหตุผลนั้น

เปลี่ยนไปยังไง? ดีขึ้น? คนไทยฉลาดมากขึ้น? ประเทศมีหนี้น้อยลง?

ก็ไม่ได้

แล้วใครจะเอาไปทิ้ง? คนพวกนี้ส่วนหนึ่งเป็นเพราะขาดการศึกษาทำให้ถูกครอบงำได้ง่าย สรุบว่าเมิงจะปล่อยให้คนระยำมามีอิทธิพลครอบคลุมทุกอย่างในประเทศ จนสุดท้ายคนค่อนประเทศกลายเป็นเสื้อแดง? ส่วนไอ้พวกที่มันเป็นด้วยจิตสำนึกของตัวเอง มันก็สมควรแล้ว

แล้วมันเกี่ยวอะไรกับการลงคะแนนเลือกไอ้บ้าๆบอๆที่ไหน มันก็ไม่ได้เป็นทางเลือกที่ดีกว่าเลย ลงไปเพื่อที่จะให้ไอ้พวกคนชั่วมันได้ครอบครองอำนาจเบ็ดเสร็จ มันช่วยให้ประเทศเดินหน้าต่อไปได้ยังไง ช่วยตอบด้วย

ลองคิดดูดีๆ

พายเรือในอ่างอยู่ได้ คนที่เลือกด้วยเหตุผลว่าไม่เลือกเราเขามาแน่เพียงอย่างเดียวมันเป็นแค่ส่วนน้อยมากๆ ไม่มีคนดีๆที่ไหนเลือกคนที่ตัวเองคิดว่าไม่ดีจริงๆด้วยเหตุผลอย่างนั้นหรอก ทางเรื่องอื่นมีเยอะแยะ ส่วนมากเค้าก็เลือกเพราะเค้าคิดว่ามันเป็นทางเลือกที่ดีที่จะทำเพื่อชาติได้ ซึ่งผมก็เป็นคนนึงเชื่อแบบนั้น  สุดท้ายช่วยตอบด้วยว่าไอ้แขกมันดียังไง ถ้าเกิดมันได้เป็นขึ้นมามันจะบริหารกรุงเทพโดยไม่โดนครอบงำได้ยังไง นอกจากเรื่องขยะนะ เบื่อแล้ว ┌∩┐

Edited by tifosi, 28 January 2013 - 14:34.

#145 -เจ๊ม้าม-

-เจ๊ม้าม-

ขาประจำ

Posted 28 January 2013 - 14:36

.

Edited by -เจ๊ม้าม-, 28 January 2013 - 14:37.

#146 -เจ๊ม้าม-

-เจ๊ม้าม-

ขาประจำ

Posted 28 January 2013 - 14:36

อีกหน่อยคงได้เห็นเวทีนิติเรี่ยราดที่ลานคนเมือง สนามหลวง ...

พวกนี้ก็ไม่ใช่ว่าจะไกลตัวเลยค่ะ ถ้าจูดี้ได้เป็นผู้ว่าจริง

วลีว่าไร้รอยต่อ มันจะก่อให้เกิดความคิด 'ทำอะไรก็ได้ โดยไม่ต้องเกรงกลัวกฎหมาย' ใครกล้ารับประกันบ้างว่าจะไม่เกิดเรื่องแบบนี้?

Edited by -เจ๊ม้าม-, 28 January 2013 - 14:40.

#147 tifosi

tifosi

ขาประจำ

Posted 28 January 2013 - 14:50

อีกอย่าง เมิงจะเลือกไม้จิ้มขี้ก็เลือกไป คือเป็นพวกอยากจะกินขี้แต่กลัวมือเลอะ เลยต้องหาไม้ไปจิ้มขี้มากิน แต่อย่ามาเหมารวมว่าคนอื่นเลือกใครเพราะคิดว่าเป็นไม้กันหมา

Edited by tifosi, 28 January 2013 - 15:04.

#148 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

Posted 28 January 2013 - 15:00

คุณได้นายกที่ปัญญาอ่อนที่สุดในตอนนี้ คุณยังรับได้เลย ส่วนตัวผม คุณชายพูดไม่เก่ง โฆษณาไม่เป็น แต่ทำงานเต็มที่ จะเลือกสุหฤทธิ์ คุณก็รู้อยู่ว่า แรงคะแนนไม่พอหรอก ต่อให้คุณเลือกไป ก็ไม่ได้เป็น

จี้ใจพวกอีแอบบางคน.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

#149 MIRO

MIRO

Praise the Sun

Posted 28 January 2013 - 15:11

อ่านที่ จขกท. เขียนไว้ยาวๆในหน้าแรก...(รอบแรกอ่านแค่บางส่วน)

ผมคงต้องบอกว่า ตรรกะประหลาดดีแท้ครับ

เหตุผลที่คุณไม่เลือก หม่อม...เพราะ ปู จิตกร บอกว่าหม่อมคือไม้กันหมา

ก็เลยคิดว่าครั้งนี้ต้องเลือกไม้กันหมา หม่อมต้องเป็นไม้กันหมาแน่ๆ..? 

ถ้า ปู จิตกร บอกว่า ใครเป็นไม้กันหมา จขกท. ก็จะไม่เลือกคนนั้นใช่ไหม

ชีวิตอะไรมันตลกเท่านี้..

คุณเคยเห็น หม่อม หาเสียงว่า "เลือกผมเพราะผมเป็นไม้กันหมา" หรือเปล่า..

ผมว่าไม่ คุณไม่เคยได้ยินหรอกครับ

ที่น่าตลกกว่านั้นก็คือ คุณเอาตรรกะเพี้ยนๆ ไปคำนวณบวกในอนาคตเข้าไปอีก

อันที่จริง..คุณมีคำตอบของคุณอยู่ในใจตั้งนานแล้วตางหากครับ ไม่ต้องไปเอาคำของคุณ จิตกร มาอ้างหรอกโตๆกันแล้ว

ตรรกะของคุณ ปู จิตกร ผิดในความเห็นคุณ

แต่ ตรรกะของ จขกท. ผิดยิ่งกว่าที่ไปคิดว่า หม่อมต้องเป็นไม้กันหมา

เพราะ..ผมไม่เคยเห็นหม่อมหาเสียงเช่นนั้นมาก่อนครับ..

หากคุณแยกแยะ ข้อคิดเห็น กับ ข้อเท็จจริง ไม่ออก

ตรรกะคุณ จขกท. ก็จะเพี้ยนแบบนี้ไปเรื่อยๆนั่นแหละครับ

ทางที่ดี..อยากเลือกใครก็เลือกไป..

ไม่ต้องไปลากเอาความคิดเห็นของคนๆหนึ่ง มาเป็นประเด็นโจมตีหม่อมหรอกครับ

ผมคิดว่าไม่แฟร์กับหม่อมและต้นสังกัด

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#150 wewe

wewe

สมาชิกขั้นสูง

Posted 28 January 2013 - 15:15

เบื่อพวกแดงแอ๊บเหลืองเนียนด่าฟ้า

ความเท็จแม้นเร้นได้ในปัจจุบัน  แต่ก็เหมือนซ่อนสุริยันไว้หลังเมฆ

อย่านึกถึงแต่ความผิดพลาด  จงระลึกถึงต้นเหตุของความผิดพลาด

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users