Jump to content

- - - - -

...amplrpoor ที่รัก ช่วยอ่านและวิจารณ์นี่หน่อย หนักกว่าผมนะ...

• Please log in to reply
347 ความเห็นในกระทู้นี้

#201 G.Maniac

G.Maniac

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 10:11

ไม่มีใคร หลงกลเดินเข้ากับดักของ ปลายอ้อเลย

ทั้งที่ปลายอ้อพยายามชี้นำอยู่หลายครั้ง

คนใน สรท. ส่วนใหญ่กินข้าว ไม่ได้กินหญ้าน่ะครับพี่ :P

#202 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 10:26

*
POPULAR

ผมยืนยันว่าผมจะมาเสรีไทยบ่อยๆ !
มาคราวหน้า อย่าลืมเอาแหล่งอ้างอิงเรื่องควักลูกตามาด้วยนะ เด็กโง่

คุณไม่ได้อะไรจากที่นี่ แต่ที่นี่ได้ความขบขันจากคุณจนหัวเราะไปได้ 200 ปี
ขอบคุณ ขอบคุณนะ ขอบคุณ ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆ

ทีนี้ผมจะสรุปให้คนโง่ๆ หน้าหนาๆ จิตใจต่ำๆ อย่างคุณฟัง ว่าได้โชว์อะไรไปบ้าง
อ้อ ถ้าคุณจะเอาไปใช้ในหนังสืองานศพของคุณ ผมก็ไม่รังเกียจนะ
มันเป็นประวัติศาสตร์ส่วนบุคคลที่น่าสนใจอย่างยิ่งทีเดียว

1 ชั่ว
คุณเอาความเท็จเรื่องโคเปอร์นิคุสถูกควักลูกตา มาแปะที่นี่
เพียงเพราะจะอวดเท่ เอาเรื่องวิชาการสูงๆ มาหลอกด่าสมาชิก...นี่คือเจตนาอันชั่วช้า

2 ตอแแหล
ที่นี่ช่วยกันค้นคว้าจนสรุปได้ว่า คุณตอแหลแต่งเรื่องนี้ขึ้นเอง
ที่จริง คุณก็แค่เอาข้อความต้นทางมาลงไว้ก็จบ
คนเราหลงผิดกันได้ คุณยังหลงทักสินหลงอีปูได้เลย
แต่คุณไม่กล้าเอาแหล่งอ้างอิงเรื่องนี้มาแสดง นี่สะท้อนว่าคุณเป็นคนเชื่อไม่ได้

3 ตะแบง
คุณอ้างว่าประวัติศาสตร์นั้น ต่างคนต่างเล่า อาจจะไม่ตรงกัน
ข้อนี้ถูกต้อง แต่เรื่องนี้คุณเกิดไม่ทัน คุณก็ต้องเอาเอกสารอ้างอิงมาแสดง
นี่เป็นระเบียบวิธีธรรมดา แม้แต่เกมส์โชว์ เขายังมีการค้นคว้า อ้างอิงเลย

4 แถ
คุณบอกว่า ที่อื่นเล่าเรื่องนี้ไว้โหดกว่าที่คุณเล่าอีก ให้ผมไปวิจารณ์ด้วย
เรื่องจริงคือ ที่อื่นบอกว่าแขวนคอ คุณบอกว่าควักลูกตา.....ใครโหดกว่ากัน
แล้วทำไมผมจะต้องไปยุ่งเกี่ยวกับคนที่ไม่ได้ยุ่งเกี่ยวกับผมล่ะ

5 เสี้ยม
คุณอยากให้พวกเรา มีเรื่องกับพี่น้องมุสลิม
พยายามเสี้ยมด้วยการยกข้อมูลในนั้นมาให้พวกเราวิจารณ์
สมาชิกฝ่ายอิสลามของเรา รู้ทัน....เลยวิจารณ์ให้อย่างเหมาะสม

6 สติไม่ดี
คุณถามหาเจ้าของกระทู้ ในกระทู้ที่คุณเองนั่นแหละเป็นคนตั้ง....ฮา
มุกนี้เอาไปเลย 10 กระดองปู
อ้อ แถมอีกสองหัวนมดำผกา เอาไปดูดให้ฉลาด
นมแม่มีประโยชน์นะจ๊ะ

7 เลอะ
คุณสติเลอะเลือน จนแยกไม่ออกว่า
ผมกำลังวิจารณ์ข้อความที่ผิดพลาดในเว็บ ม. สงขลา หรือวิจารณ์คุณ

8 เพี้ยน
คุณยังแสดงความเพี้ยนว่า โคเปอรนิคุสถูกควักลูกตาเพราะเสนอทฤษฎีโลกกลม
ที่จริงแล้วเขาเสนอทฤษฎี โลกไม่ใช่ศูนย์กลางของจักรวาล
ในยุโรปช่วงเวลานั้น เรื่องโลกกลมหรือโลกแบน ไมเป็นประเด็นอีกแล้ว

9 เด็กประถมยังฉลาดกว่า
คุณโง่จนบวกเลขง่ายๆ ผิด บอกว่าเรื่องลงโทษโคเปอรนิคุส เกิดเมื่อ 200 ปีก่อน
ถ้ามีจริงต้องเป็น 400 ปี

10 รู้ไม่จริง
คุณไม่รู้ว่าโคเปอร์นิคุส ไม่ได้ถูกทรมานเลย แก่ตายตามปกติ

โอย....เหนื่อย นี่ขนาดสรุปอย่างย่อนะ ยังมีอีกแยะมาก
นับเป็นเรื่องชวนหัวที่เศร้าที่สุด
เก็บไว้เล่าให้ลูกหลานฟัง หายาก คนที่ไม่รู้แต่อวดรู้
มีแต่โวหารไม่มีสาระ มีแต่ความเพ้อไม่มีหลักฐาน
สมกับเป็นเทพแห่งบอดแดงจริงๆ

คือบอดแบบเทพๆ งัย

#203 ไผ่ปล้องเดียว

ไผ่ปล้องเดียว

ขาประจำ

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 10:37

แรงงงงงงงส์มาก ปลายอ้อมาอ่านถ้าหน้ามันยังไม่หนา มันคงหน้าม้านแทบเอาหน้าแทรกรูตูดมันเองหนี อิ อิ

#204 ต้นหอม

ต้นหอม

ขาประจำ

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 11:12

เข้าใจว่า เจ้าของกระทู้น่าจะมีปัญหากับการแยก ข้อมูล กับ ข้อความ ไม่ออก....

มันจะทำให้เราคิดก่อนพูดได้ดีขึ้น เมื่อเชื่อว่าคำพูดที่ออกไปเหล่านั้นคือคำที่เราจะได้ยินเองในอนาคต

และถ้าเราจะทำดีได้มากขึ้น เมื่อเชื่อว่าเราจะได้เจอสิ่งดีๆในอนาคต

แม้ว่าวันนี้เราจะยังไม่เห็นว่ามันดีอย่างไรแต่อย่างน้อยทำให้เราผ่านวันนี้ไปได้อย่างราบรื่น

#205 Ricebeanoil

Ricebeanoil

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 14:03

หลอกตัวเองนะมันเหนื่อย

คุณวรนุช ^^ ยังไม่ไปผุดไปเกิดอีกเรอะ ยังวนเวียนอยู่อีกเนอะ ก็ยังกู้ซากไม่สำเร็จนี้สิ คู่หูไปไหน ท่าน สตองแมน สงสัยเข้าญาน

ว่างๆพวกเราจะมาให้ความรู้บ่อยๆ อิอิ :lol:

ผมไม่ทราบว่า "ใครหลอกตัวเอง" นะครับ
แต่ว่าที่รู้ตอนนี้คือมี "คนที่ไม่สามารถหลอกคนอื่นได้แล้วว่าตนเองฉลาด" นะครับ หึหึ
เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#206 SPDZ

SPDZ

ขาประจำ

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 17:10

หลอกตัวเองนะมันเหนื่อย

คุณวรนุช ^^ ยังไม่ไปผุดไปเกิดอีกเรอะ ยังวนเวียนอยู่อีกเนอะ ก็ยังกู้ซากไม่สำเร็จนี้สิ คู่หูไปไหน ท่าน สตองแมน สงสัยเข้าญาน

ว่างๆพวกเราจะมาให้ความรู้บ่อยๆ อิอิ :lol:

กิ้งกือหรือตัวเฮียอะไรเนี่ยก็อีกคน ฮาดีครับ
มาแต่ละดอกเหมือนลืมเอาสมองออกมาจากรกแม่
ฮาดีแท้
มนุษย์เงินเดือนจนๆที่ไม่พอใจรัฐบาลเสื้อแดงที่แสนชั่วจะทำอะไรได้มากกว่าวาดการ์ตูนระบายความคับแค้นใจhttp://webboard.seri...ยเว็บบอร์ดการ์/ขบวนการเสรีไทยเว็บบอร์ดการ์ตูน

#207 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 17:19

ปลายแคม เค้าทำลิ้งค์ไปที่คอกควายมั๊ย ทู้นี้..

:lol:

#208 คนดื่มเบียร์

คนดื่มเบียร์

พอจะทนแดงได้หน่อยๆ

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 17:24

เข้ามามุง จขกท สมองตัน :lol:

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#209 tifosi

tifosi

ขาประจำ

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 19:23

เหมือนพ่อมันที่ดูไบน่ะครับ อ่านหนังสือปีนึงเป็นร้อยๆเล่ม แต่ว่าอ่านแค่ปกแล้วก็เอามาโม้เป็นเรื่องเป็นราว มีแต่ควายเท่านั้นที่เชื่อ

เมื่อหลายปีก่อนมีอยู่ช่วงนึงที่มันมีข่าวดาราศาสตร์ที่คนกำลังสนใจ มันก็โม้ว่ามันจะส่งคนไทยไปสถานีอวกาศเมียร์ คนโง่ๆฟังดูก็คิดว่ามันเท่ห์ ทันสมัย ความคิดก้าวล้ำเหลือเกิน หารู้ไม่ว่ารัสเซียเลิกใช้สถานีอวกาศเมียร์ล้วก็ทำลายทิ้งไปก่อนที่มันจะพูดเสล่อๆออกมาหลายปีแล้ว

ผมยืนยันว่าผมจะมาเสรีไทยบ่อยๆ !
มาคราวหน้า อย่าลืมเอาแหล่งอ้างอิงเรื่องควักลูกตามาด้วยนะ เด็กโง่

คุณไม่ได้อะไรจากที่นี่ แต่ที่นี่ได้ความขบขันจากคุณจนหัวเราะไปได้ 200 ปี
ขอบคุณ ขอบคุณนะ ขอบคุณ ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆ

ทีนี้ผมจะสรุปให้คนโง่ๆ หน้าหนาๆ จิตใจต่ำๆ อย่างคุณฟัง ว่าได้โชว์อะไรไปบ้าง
อ้อ ถ้าคุณจะเอาไปใช้ในหนังสืองานศพของคุณ ผมก็ไม่รังเกียจนะ
มันเป็นประวัติศาสตร์ส่วนบุคคลที่น่าสนใจอย่างยิ่งทีเดียว

1 ชั่ว
คุณเอาความเท็จเรื่องโคเปอร์นิคุสถูกควักลูกตา มาแปะที่นี่
เพียงเพราะจะอวดเท่ เอาเรื่องวิชาการสูงๆ มาหลอกด่าสมาชิก...นี่คือเจตนาอันชั่วช้า

2 ตอแแหล
ที่นี่ช่วยกันค้นคว้าจนสรุปได้ว่า คุณตอแหลแต่งเรื่องนี้ขึ้นเอง
ที่จริง คุณก็แค่เอาข้อความต้นทางมาลงไว้ก็จบ
คนเราหลงผิดกันได้ คุณยังหลงทักสินหลงอีปูได้เลย
แต่คุณไม่กล้าเอาแหล่งอ้างอิงเรื่องนี้มาแสดง นี่สะท้อนว่าคุณเป็นคนเชื่อไม่ได้

3 ตะแบง
คุณอ้างว่าประวัติศาสตร์นั้น ต่างคนต่างเล่า อาจจะไม่ตรงกัน
ข้อนี้ถูกต้อง แต่เรื่องนี้คุณเกิดไม่ทัน คุณก็ต้องเอาเอกสารอ้างอิงมาแสดง
นี่เป็นระเบียบวิธีธรรมดา แม้แต่เกมส์โชว์ เขายังมีการค้นคว้า อ้างอิงเลย

4 แถ
คุณบอกว่า ที่อื่นเล่าเรื่องนี้ไว้โหดกว่าที่คุณเล่าอีก ให้ผมไปวิจารณ์ด้วย
เรื่องจริงคือ ที่อื่นบอกว่าแขวนคอ คุณบอกว่าควักลูกตา.....ใครโหดกว่ากัน
แล้วทำไมผมจะต้องไปยุ่งเกี่ยวกับคนที่ไม่ได้ยุ่งเกี่ยวกับผมล่ะ

5 เสี้ยม
คุณอยากให้พวกเรา มีเรื่องกับพี่น้องมุสลิม
พยายามเสี้ยมด้วยการยกข้อมูลในนั้นมาให้พวกเราวิจารณ์
สมาชิกฝ่ายอิสลามของเรา รู้ทัน....เลยวิจารณ์ให้อย่างเหมาะสม

6 สติไม่ดี
คุณถามหาเจ้าของกระทู้ ในกระทู้ที่คุณเองนั่นแหละเป็นคนตั้ง....ฮา
มุกนี้เอาไปเลย 10 กระดองปู
อ้อ แถมอีกสองหัวนมดำผกา เอาไปดูดให้ฉลาด
นมแม่มีประโยชน์นะจ๊ะ

7 เลอะ
คุณสติเลอะเลือน จนแยกไม่ออกว่า
ผมกำลังวิจารณ์ข้อความที่ผิดพลาดในเว็บ ม. สงขลา หรือวิจารณ์คุณ

8 เพี้ยน
คุณยังแสดงความเพี้ยนว่า โคเปอรนิคุสถูกควักลูกตาเพราะเสนอทฤษฎีโลกกลม
ที่จริงแล้วเขาเสนอทฤษฎี โลกไม่ใช่ศูนย์กลางของจักรวาล
ในยุโรปช่วงเวลานั้น เรื่องโลกกลมหรือโลกแบน ไมเป็นประเด็นอีกแล้ว

9 เด็กประถมยังฉลาดกว่า
คุณโง่จนบวกเลขง่ายๆ ผิด บอกว่าเรื่องลงโทษโคเปอรนิคุส เกิดเมื่อ 200 ปีก่อน
ถ้ามีจริงต้องเป็น 400 ปี

10 รู้ไม่จริง
คุณไม่รู้ว่าโคเปอร์นิคุส ไม่ได้ถูกทรมานเลย แก่ตายตามปกติ

โอย....เหนื่อย นี่ขนาดสรุปอย่างย่อนะ ยังมีอีกแยะมาก
นับเป็นเรื่องชวนหัวที่เศร้าที่สุด
เก็บไว้เล่าให้ลูกหลานฟัง หายาก คนที่ไม่รู้แต่อวดรู้
มีแต่โวหารไม่มีสาระ มีแต่ความเพ้อไม่มีหลักฐาน
สมกับเป็นเทพแห่งบอดแดงจริงๆ

คือบอดแบบเทพๆ งัย

#210 IAMDA

IAMDA

ขาประจำ

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 19:37

ให้ จขกท

#211 Pasitnat

Pasitnat

ขาประจำ

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 20:14

อ่านมานานมากและ มันเกี่ยวกับการเมืองยังไงครับ กระทู้นี้ ผมว่ามีหลายคู่ที่อยากจะซัดกัน mod เปิด folder สังเวียนเดือดอะไรประมาณนี้ไปเลยดีไหมครับ คนที่ชอบอ่านก็เข้าไปเลย
ผมเกลียดนักการเมืองเลวๆ นายทุนเลวๆ มาเฟียและคนทำตัวกักขฬะครับ

#212 คนสับปะหลี้

คนสับปะหลี้

สูงสุดแดนสยาม

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 20:36

ผมบอกแค่ควักลูกตา แต่นี่แขวนคอเลย ..โหดกว่าอีก
แล้วช่วยวิจารณ์หน่อย ว่าเขาโกหก เหมือนที่บอกผมเป็นอย่างนั้น กล้ามั๊ย ?

http://webcache.goog...h&ct=clnk&gl=th

ประวัติศาสตร์มันหลายแง่มุม แต่ทุกๆแง่มุม มันก็ไม่มีใครเคยเห็น
คนเขียนประวัติศาสตร์เขาเขียนเพื่อวัตถุอะไร ก็ไม่มีใครรู้
รู้แต่ว่าถ้าเขาเป็น่ฝ่ายไหน เขาก็เขียนให้ฝ่ายนั้นดี

ผมยกตัวอย่าง (ไม่ต้องไปหามาอีกนะ) ประวัติศาสตร์ไทยบอกว่า สมเด็จพระนเรศวรทรงทำยุทธหัตถีกับพระมหาอุปราชา ทรงใช้พระแสงของ้าวฟันพระมหาอุปราชาขาดคอช้าง..นี่ไทย

ประวัติศาสตร์ฉบับพม่า(หอพระแก้ว) บอกว่า พระมหาอุปราชาต่อสู้กับพระนเรศ อย่างกล้าหาญ ในที่สุดก็ ตกช้างตาย ..นี่พม่า

ก็เหมือนทุกวันนี้ พวกคณ พวกผมช่วยกันเขียนประวัติศาสตร์ของยิ่งลักษณ์และอภิสิทธิ์กันอยู่ ต่างมุมต่างมอง คนละฉึกสองฉึก ละเลงกันเปรอะ

แล้วอีกสองร้อยปี ข้างหน้า ลูกหลานที่มาอ่านประวัติศาสตร์นี่เข้า ถ้าประวัติศาสตร์ถูกบันทึกว่า อภิสิทธิ์เป็นรัฐบาลที่สั่งฆ่าประชาชนที่มาเรียกร้องประชาธิปไตย เสียชีวิต 91 ศพ ก็คงต้องเถียงกัน..เหมือนเรื่องอย่างนี้

งั้นคุณก็อย่าลืมบันทึกประวัติศาสตร์ของคุณด้วยว่ามีการเผาเมืองหลวงในรอบร้อยปี อย่างที่ไม่เคยมีมาก่อนในประวัติศาสตร์ชาติไทยที่มีการประท้วงเพื่อเรียกร้องประชาธิปไตย รวมถึงการที่กลุ่มคนเสื้อแดงทำให้เกิดความแตกแยกอย่างที่ไม่เคยมีมาก่อนในประวัติศาสตร์ด้วยนะครับ อ้อ แล้วก็อย่าลืมบันทึกประวัติศาสตร์ช่วงที่ทักษิณต้องหลบออกนอกประเทศเพราะอะไรด้วยนะ เอาให้หมดๆ ไม่งั้นคนที่มาตั้งกระทู้ก็สองมาตรฐานเหมือนกัน

"ดีใดไม่มีโทษ ดีนั้นชื่อว่าดีเลิศ" - หลวงปู่มั่น ภูริทัตโต

"คนเราสามารถเปลี่ยนต้นไม้ประหลาด ให้เป็นต้นไม้ศักดิ์สิทธิ์ เปลี่ยนคนผิดให้เป็นพระเจ้า เปลี่ยนสีขาวให้เป็นสีดำ เพียงเพราะความเชื่อของตัวเองเพียงเท่านั้น"

#213 MOD X

MOD X

Moderator

• Moderators

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 21:17

เราจะไม่เห็นการยอมรับว่าตัวเองผิดจากเสื้อแดงครับ เป็นเรื่องธรรมดาเพราะเสื้อแดงเทพที่สุด :lol:

---------------------------------------

#214 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 22:37

รู้ไม่จริง ก็เป็นแบบนี้แหละ

#215 kop16

kop16

U will never walk alone.

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 22:40

คงเห็นในบอร์ดนี้นะ

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#216 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 22:50

Status update จากหน้าเฟซบุคของเพื่อน เอามาฝากครับ :D

" อย่าพยายามหาข้อผิดพลาดจากผู้อื่นมาพูด เพื่อทำการปกปิดการทำผิดพลาดจากสันดารของตนเอง "
และการ "โชว์... โง่!! " แบบเปิดเผย!! ก้ยังดีกว่า... การแสดง " ฉลาด!!! เรื่องโง่ๆ " ฮึๆ

" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#217 SpeedDeVa

SpeedDeVa

ขาประจำ

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 22:54

แล้วอีกสองร้อยปี ข้างหน้า ลูกหลานที่มาอ่านประวัติศาสตร์นี่เข้า ถ้าประวัติศาสตร์ถูกบันทึกว่า อภิสิทธิ์เป็นรัฐบาลที่สั่งฆ่าประชาชนที่มาเรียกร้องประชาธิปไตย เสียชีวิต 91 ศพ ก็คงต้องเถียงกัน..เหมือนเรื่องอย่างนี้

ผมว่าไม่หรอก เพราะอีกไม่นานคนน่าจะเริ่มฉลาดแล้วว่าที่จริง เพราะแม้วมันต้องการศพไปออกทีวีต่างประเทศ หามาหลายปีไม่ได้ศพซักทีเพราะกองทัพไม่หลงกล เลยให้พวกชุดดำ สไนป์เปอร์ยิงซะเอง ได้ศพชัวร์ เป็นไงที่แท้ก็พวกชุดดำนั่นแหละที่ยิงทั้ง ทหาร เสื่อแดง กู้ภัย

อย่าโง่หน่อยเลยน่า คุณก็รู้ว่าความจริงเป็นอะไร หลอกคนไทยด้วยกันไปตายนี้ไม่อำมหิตไปหน่อยเหรอ เค้าไปด้วยจิตบริสุทธฺ์ แต่กลับตกเป็นเครื่องมือของคนชั่วๆ

#218 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 22:59

กระทู้นี้ จขกท โดนกระชากใส้ออกมาซะเอง หน้าแหกจากกระทู้นี้นี่เอง มิน่าไปแต๋วแตกอีกกระทู้นึง

#219 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 23:01

อภิสิทธิ์เป็นรัฐบาลที่สั่งฆ่าประชาชนที่มาเรียกร้องประชาธิปไตย เสียชีวิต 91 ศพ
ไอ้ประโยคแบบนี้ ก็ปล่อยต่อ ทำซ้ำกันเสียเหลือเกิน
ตอนนี้กำลังประเคนใส่สังคม กะว่าพูดซ้ำๆ ไปเรื่อยๆ
เรื่องโกหก ก็จะกลายเป็นเรื่องจริง

ไม่น่าเชื่อว่าระดับปลายอ้อ ก็ยังใช้เทคนิคต่ำทรามแบบนี้
อภิสิทธิ์สั่งฆ่า ทั้ง 91 ศพหรือ

1 ศพที่สีลม คุณแม่ที่เกลียดชังเสื้อแดงคนหนึ่ง
ถูกลูกหลงจากคนระยำยิงเอ็ม 79 ใส่ประชาชนบริสุทธิ์
ศพนี้หรือ อภิสิทธิ์สั่งฆ่า

นี่เรายังไม่พูดถึงผู้การร่มเกล้ากับเหล่าทหาร
และพลทหารณรงค์ฤทธิ์ กับตำรวจอีกหลายนาย
รวมทั้งผู้เคราะห์ร้ายที่เขาดิน

ทั้งหมดนี้อภิสิทธิ์สั่งฆ่าหรือ

จิตใจชั่วช้าอย่างนี้ เชื่อได้เลยว่าฆ่าพวกเดียวกัน
เพื่อป้ายผิดให้คนอื่นได้แน่ๆ

#220 ppneer

ppneer

เมพ

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 23:02

เบื่อไอ้ปลายกะดอแขม
ขวานทอง บรรพบุรุษ เป็นคนสร้างให้เราทุกวันนี้ ตัวกูจะปกปักรักษาเท่าชีวิตเพื่อ พ่อหลวง กูถวายชีวิตใอ้แม้ว ออกไปๆๆๆ กูเกลียดใอ้แม้ว

#221 Critical

Critical

ขาประจำ

ตอบ 11 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 23:35

อย่าเพิ่ง ระริกระรี้กระดี๊กระด๊า กันเลย

มันยังไม่จบ รอก่อน รอก่อน ขนาดสุนัขหมู่กันขนาดนี้

ยังพากันเอาชนะท่านปลายอ้อไม่ได้เลย คุณภาพมันต่างกัน :)

ไม่แปลกครับ "ปัญญาชน แพ้คนหน้าด้าน" :D
"การยอมรับแนวคิดหนึ่งในวงกว้าง ไม่ได้เป็นสิ่งพิสูจน์ความถูกต้องของความคิดนั้น" - แดน บราวน์, สาส์นลับที่สาบสูญ

#222 Classic

Classic

ขาประจำ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 01:08

ถ้าเราไปทำ link นี้ให้ที่บ้านเรี่ยราด พวกเค้าจะอ่านเกิน12บรรทัด อ่านแล้วจะจับใจความเข้าใจได้มั้ยเนี่ย
ในเมื่อเทพไอดอล ปลายอ้อฯ ของพวกเค้ายังจับประเด็นไม่ได้เลย

คุณ ample พยายามบอกว่าเว็บนั้นน่ะไม่น่าเชื่อถือจากความผิดพลาดของบทความ แต่ไอ้ปลายอ้อดันตีความไปคนละเรืองหาว่าคุณ ample เข้าใจผิด
ไม่รู้ว่าเป็นเทพเจ้าโง่ หรือว่าถูกลากจนหมดไส้หมดพุงแล้วจนต้องหาทางชิ่งหนีมั่วๆก็ไม่รู้่

ปล. หลายๆท่านมีความพยายามสูงมากในการคุยกะคนแบบนี้ มันน่าอนาถใจที่ไอ้พวกนี้เป็นเสียงส่วนใหญ่ มันถึงเลือกผู้แทนชั่วๆมาถ่วงความเจริญของประเทศ

#223 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 12 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 13:42

พวกเขาชอบอ้างถึงประชาธิปไตย
ผูกขาดความรักในประชาธิปไตย

พวกเราทำกระทู้แบบนี้
เพื่อชี้ว่า เขาไม่รู้จริงในสิ่งที่เขาพูด

กระทู้พวกนี้ จึงชี้ต่อว่า เขาไม่รู้จริง
ในคำว่าประชาธิปไตย
ที่พูดกันสามเวลาหลังอาหหาร

คนเราลองว่าโง่แล้ว
ยากจะหาความฉลาดออกมาได้ครับ

#224 asawinee

asawinee

ปฏิรูป ก่อน เลือกตั้ง

ตอบ 4 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:24

เหอ เหอ
ไหนไหน ซุป ตาร์แห่งลากดำนาคัมแบ็กมา สรท ทั้งที
ขอขุดกระทู้แสดงความเปรื่องปราดของแดงวิชาการ มาให้คนที่ยังไม่เคยเสพ ได้ลองลิ้มรส ความเจ๋ง ของคนที่ใครๆก็ยกย่อง

#225 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

ตอบ 4 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:26

ไอ้เราก็นึกว่าของไหม่ เซ็งเลย

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

#226 asawinee

asawinee

ปฏิรูป ก่อน เลือกตั้ง

ตอบ 4 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:30

ไอ้เราก็นึกว่าของไหม่ เซ็งเลย

โอ๋ โอ๋ อย่าเพิ่งเซ็งเลยน้าาาา
น้องใหม่ใน สรท ที่ยังไม่เคยอ่านมีเยอะ
เห็นถามหากันนัก
พี่เก่า อ่านแล้ว ก็ปล่อยผ่านไปเลยก็ได้นะคะ

#227 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 4 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:33

ตามอ่านครับ ยาวมาก
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#228 zeedzaad

zeedzaad

ขาประจำ

ตอบ 4 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:38

กระทู้ฆ่าตัวตาย

นอกจากโวหาร

ไม่เห็นเหตุผลใดๆ ที่หักล้างได้เลย

อาเมน
“A fool's brain digests philosophy into folly, science into superstition, and art into pedantry. Hence University education. ”George Bernard Shaw

#229 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 4 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:39

โอ้ววว...ลืมไปแล้วนะเนี่ย

ต้องไปเชิญคุณศรมาอ่าน
จะได้มีเรื่องตลกแกล้มกาแฟ

อ้อ ประโยคสุดท้ายของปลายอ้อ คือ............ฮา

10 ธันวาคม พ.ศ. 2554 - 23:49

#230 koong

koong

ใช้ชีวิตกลางดงแดง

ตอบ 4 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:43

เขามาบ่อยมาก แต่มาในชื่อใคร ?

#231 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 4 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:48

ขอเวฟป๊อปคอร์น ทอดเฟรนฟรายก่อน ยาวและสนุกมาก

เดี๋ยวทำเผื่อคุณแอมหนึ่งชุด

เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#232 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 4 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:57

*
POPULAR

สรุปให้สั้น เผื่อท่านที่มาใหม่

ปลายอ้อ เอาความโง่มาโฃว์ที่นี่ ด้วยการเล่าเรื่องผิดๆ เกี่ยวกับโคเปอร์นิคุส
พวกเราก็ช่วยกันสอนว่า เขาโง่ตรงใหนบ้าง

ปลายอ้อก็เลยเปลี่ยนแนว
บอกว่า ผมโง่ เพราะผมใช้ข้อมูลจากเว็บนี้....ช่วยไปด่าเขาหน่อย

ผมก็เลยบอกว่า เรียกผมว่า "พ่อ" สิ ผมจะทำให้

ประเด็นก็คือ ปลายอ้อไม่ใช่ลูกผม ที่ผมส่งไปเรียนอนุบาลแล้วโรงเรียนสอนมาผิดๆ
ในกรณีอย่างนั้น ผมที่เป็นพ่อ ก็ต้องไปตบเกรียนแทนลูก เพราะจ่ายเงินให้สอนเรื่องฉลาดๆ ไม่ใช่สอนให้โง่

แต่เนื่องจากปลายอ้อ ไม่ใช่ลูกผม เป็นลูกทักษิณ
เขาจึงควรไปฟ้องพ่อ ว่า พ่อทักษิณครับ ไอ้เว็บนั้นมันสอนให้หนูโง่ พ่อไปตบมันหน่อย
แต่ปลายอ้อ ดันมาขอให้ผมทำหน้าที่นั้น...ผมจึงต้องขอให้เขาเรียกผมว่า "พ่อ"

อนึ่ง
ถ้าลูกผมใจแตก เที่ยวผู้หญิงแล้วเป็นหนองในแล้วมาฟ้องผม
ผมคงไม่ไปด่าซ่องหรอก แต่จะด่าลูกปลายอ้อแทน

มัยเอ็งโง่นักฮึ คนอื่นเที่ยวซ่องไม่เห็นติดโรค
มีสมองไม่รู้จักคิด

เสียชาติเกิด

#233 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

ตอบ 4 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:06

ช่วงหนีน้ำท่วมนี่เอง ถึงว่าไม่เคยเห็น หุหุ

#234 zeedzaad

zeedzaad

ขาประจำ

ตอบ 4 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:10

ปลายอ้อติดหนอง ปลายอ้อ ต้องบอกว่า หมอคนนี้เลว ไม่ยอมบอกก่อนว่ามีโรค

ปลายอ้อ ไม่เคยทำอะไรผิด รู้ไหม
“A fool's brain digests philosophy into folly, science into superstition, and art into pedantry. Hence University education. ”George Bernard Shaw

#235 Shariff

Shariff

สมาชิกหน้าตาดี

ตอบ 4 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:15

ทู้นี้ปลายอ้อ ยังมีเสี้ยมด้วยนะ ขอบอก
"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#236 juemmy

juemmy

คนสวยประจำบอร์ด

ตอบ 4 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:17

ที่แน่ๆ ซุปตาร์ จากพันทิบ สะกดชื่อคุณพี่แอมผืดค่ะ
อันนี้อาจจะแกล้งโง่ก็ได้นะคะ :D

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#237 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 4 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:20

มันส์เว้ยย... :lol: :lol: :lol:

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#238 dtonNA

dtonNA

ไปๆมาๆ

ตอบ 4 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:30

ซุปเปอร์สตาร์จากพันทิป มาเป็น
ซุปเห็ดที่เสรีไทย คริ คริ... :lol: :lol: :lol:
เราต้องการคนดีมาเป็นผู้ปกครองบ้านเมืองเท่านั้น

#239 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 4 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:36

ขุดมาต้อนรับปลายอ้อเรอะเนี่ย
จริงๆกระทู้นี้น่าจะไปอยู่ที่ห้องสมุดเหมือนกัน
แต่ติดตรงที่โวหารเผ็ดร้อนมากกว่าข้อมูล
จนทำให้หลายคนติดโวหารมากกว่าข้อมูล

แต่เป็นตัวอย่างที่ดีให้แดงรุ่นใหม่ๆที่จะเข้ามาตีฝีปากในเสรีไทย

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#240 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 4 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:41

ที่แน่ๆ ซุปตาร์ จากพันทิบ สะกดชื่อคุณพี่แอมผืดค่ะ
อันนี้อาจจะแกล้งโง่ก็ได้นะคะ :D

อิอิ

แกแก้แล้ว ในรีพลายต้นๆครับ
ผิดพลาดแค่นี้ ไม่มีใครเห็นเป็นเรื่องใหญ่หรอกครับ

แต่อวดรู้ เอาเรื่องผิดๆ มาอ้าง พอเขาท้วง ดันบอกว่าที่นี่ก็ผิด มัยไม่ไปแก้ล่ะ
ฮา......อันนี้ต้องขอบคุณ ที่ยกคณะตลกหน้าแตก ปลายอ้อกอแขมมาเล่นถึงในสรท.

แทนที่จะแก้ที่ตัวเอง แล้วตัวเองจึงไปบอกเขาว่าท่านผิดผมจึงผิดตามไปด้วย
ดันมาให้เรา ซึ่งเขาหาว่าโง่ ไปแก้เว็บฉลาดๆ ของเขา

แต่ปลายอ้อไม่ได้โง่แค่เชื่อข้อมูลผิดๆ โดยไม่ตรวจสอบนะ
ปลายโง่ เอ้ยปลายอ้อ โง่ระดับดีเอ็นเอ เพราะบวกเลขง่ายๆ ยังผิด 400 เอามาบอกว่า 200
อันนี้ มิแซ่บแว่ จะให้ไปแก้ที่บุพการีหรือไม่....หึหึ

แล้วยังโง่ในสิ่งที่เว็บนั้นไม่ได้สอน
คือบอกว่าโคเปอร์นิคุส ถูกลงโทษเรื่องเชื่อว่าโลกกลม
มันผิดทั้งถูกลงโทษ และผิดทั้งเรื่องเชื่อว่าโลกกลม

อื่มมม์ ที่จริงเว็บต้นทางของปลาอ้อ เขาก็บอกชัดนะ ว่า
ในหนังสือของเคอเปอร์นิคัส ชื่อ De Revolutionibus Orbium Clestium ได้กล่าวไว้ว่า "ดวงอาทิตย์โคจรรอบโลก ไม่ใช่โลกโคจรรอบดวงอาทิตย์ ตามที่สภาคริศจักรได้กำหนดไว้"

#241 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

ตอบ 4 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:52

ผมอ่านเรื่องโชว์โง่ในทู้นี้ของปลายอ้อ นานแล้วครับ
ตอนนั้นติดขอบจอ อ่านไป อมยิ้มไป สมเพช ปลายอ้อไป 555++

ต้องยอมรับว่าคุณแอมเป็นผู้รอบรู้ อย่างกว้างขวาง และลึก จริงๆ
แถมด้วยสำนวนโวหารที่จับใจ หนักหน่วง นุ่มนวล ตามจังหวะ น่าเลื่อมใสครับ...

"ควาย" ในความหมายของผม คือ คนที่มีความคิด เล่นเน็ตเป็น แต่แยกแยะ ดี ชั่ว ถูก ผิด ไม่ได้  

มิได้หมายถึง ชาวรากหญ้า ที่เป็นเหยื่อในสงครามทางความคิดครั้งนี้

"คนชั่ว" จะถูกปราบราบคาบสิ้น แผ่นดินเดือดสูญหายไร้ปัญหา... อยากให้ถึงวรรคท้ายของคำทำนาย ไวๆ ว่ะ...

#242 Charlie

Charlie

ขาประจำ

ตอบ 4 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:56

:lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

คนดีจริงไม่โกงที่วัด ไม่ยุแยงให้คนแตกแยก ไม่หลอกคนอื่นให้มารับเคราะห์ตายแทน

#243 juemmy

juemmy

คนสวยประจำบอร์ด

ตอบ 4 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:04

อิอิ

แกแก้แล้ว ในรีพลายต้นๆครับ
ผิดพลาดแค่นี้ ไม่มีใครเห็นเป็นเรื่องใหญ่หรอกครับ

แฮ่!ทู้มันนานจนลืมไปว่า ซุปตาร์ แก้ชื่อให้แล้ว :P
ขอตั้งข้อสังเกตว่า ซุปตาร์คนนี้ชอบลงท้ายชื่อคนที่ตัวเองจะสื่อสารว่า ที่รัก
อายุอานามคงจะไม่ใช่น้อย
เพราะการเรียกแบบนี้พวกนักเขียนอาวุโสรุ่นเก่ามักชอบใช้กัน

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#244 สีนวล...สีนิล

สีนวล...สีนิล

ขาประจำ

ตอบ 4 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:08

"คุณทักษินไม่ได้ทำผิดกฎหมาย แต่คุณทักษิณทำในสิ่งที่กฎหมายห้าม" คำนี้น่าจะอยู่ในหน้าประวัติศาสตร์ด้วยนะ

#245 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 4 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:14

ความรู้ได้มาจากการศึกษา หมายความว่าเราอาศัยผู้อื่นต่อยอดให้เราฉลาดขึ้น
หร์อโง่น้อยลง

ผมจึงต้องขอบคุณ ทั้งมิตรและศัตรู ที่ชี้ถึงสิ่งที่ผมไม่รู้ หรือรู้มาผิดๆ
เพราะนั่นทำให้เราดีกว่าเดิม

แต่ตัวเองผิด แล้วพยายามป้ายผิดให้คนอื่น
อันนี้เป็นหลักของศาสนาชินวัตร
สาธุชนพึงพิจารณา

#246 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ตอบ 4 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:24

เข้ามาอ่านอีกรอบ
ก็ไม่วาย..ได้ฮาไปอีก 2 เงิบ 3 เงิบ

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#247 samin

samin

ขาประจำ

ตอบ 4 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:47

คุณ amplepoor

ระหว่างรอคำตอบเรื่องควักลูกตา

ขอเสนอให้อ่านข้อความนี้หน่อย จากเว็บที่น่าเชื่อถือของปลายอ้อเขานั่นแหละ

ในหนังสือของเคอเปอร์นิคัส ชื่อ De Revolutionibus Orbium Clestium ได้กล่าวไว้ว่า
"ดวงอาทิตย์โคจรรอบโลก ไม่ใช่โลกโคจรรอบดวงอาทิตย์ ตามที่สภาคริศจักรได้กำหนดไว้"
ขอแก้ชื่อหนังสือให้ถูกต้อง ว่า De revolutionibus orbium coelestium

และขอถามปลายอ้อว่า
ข้อความนี้ คุณได้อ่านหรือเปล่า
ถ้าอ่่่่่่่่่่านแล้ว คุณว่าเขาเขียนไว้น่าเชื่อถือหรือไม่

ตกลงใครกันแน่ที่เสนอเรื่องโลกโคจรรอบดสวงอาทิตย์
สภาคริสตจักร กระนั้นหรือ.......

คุณ amplepoor ที่คุณไฮไลท์สีแดงน่ะ
คุณกำลังจะบอกอะไรหรือ นี่ผมไม่เข้าใจจริงๆ

ช่วยขนายความให้หน่อย เดี๋ยวผมจะตอบ

กุว่าแล้วจะต้องมีการไม่เข้าใจเกิดขึ้น จากกรณีนี้คาดเดาได้ 2 แนวทาง
1. ปลายอ้อฯ โง่จริงๆ
2. แกล้งโง่เพื่อจะหาทางเบี่ยงประเด็น

#248 zeedzaad

zeedzaad

ขาประจำ

ตอบ 4 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:54

ข้อ 1 ผมว่าโง่จริง

สไตล์นี้ คือไม่ได้รู้แต่ต้น แต่จะหาอะไรมาอ้าง รีบ เซิร์ท รีบอ่าน รีบแปะ

โดยไม่เข้าใจเนื้อหาจริงๆ คนชี้ให้เห็นเลยแยกไม่ออกว่า เขาชี้ให้ดูอะไร

#249 ปลายอ้อกอแขม

ปลายอ้อกอแขม

ขาประจำ

ตอบ 4 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:40

สรุปให้สั้น เผื่อท่านที่มาใหม่

ปลายอ้อ เอาความโง่มาโฃว์ที่นี่ ด้วยการเล่าเรื่องผิดๆ เกี่ยวกับโคเปอร์นิคุส
พวกเราก็ช่วยกันสอนว่า เขาโง่ตรงใหนบ้าง

บอกว่า ผมโง่ เพราะผมใช้ข้อมูลจากเว็บนี้....ช่วยไปด่าเขาหน่อย

ผมก็เลยบอกว่า เรียกผมว่า "พ่อ" สิ ผมจะทำให้

ประเด็นก็คือ ปลายอ้อไม่ใช่ลูกผม ที่ผมส่งไปเรียนอนุบาลแล้วโรงเรียนสอนมาผิดๆ
ในกรณีอย่างนั้น ผมที่เป็นพ่อ ก็ต้องไปตบเกรียนแทนลูก เพราะจ่ายเงินให้สอนเรื่องฉลาดๆ ไม่ใช่สอนให้โง่

แต่เนื่องจากปลายอ้อ ไม่ใช่ลูกผม เป็นลูกทักษิณ
เขาจึงควรไปฟ้องพ่อ ว่า พ่อทักษิณครับ ไอ้เว็บนั้นมันสอนให้หนูโง่ พ่อไปตบมันหน่อย
แต่ปลายอ้อ ดันมาขอให้ผมทำหน้าที่นั้น...ผมจึงต้องขอให้เขาเรียกผมว่า "พ่อ"

อนึ่ง
ถ้าลูกผมใจแตก เที่ยวผู้หญิงแล้วเป็นหนองในแล้วมาฟ้องผม
ผมคงไม่ไปด่าซ่องหรอก แต่จะด่าลูกปลายอ้อแทน

มัยเอ็งโง่นักฮึ คนอื่นเที่ยวซ่องไม่เห็นติดโรค

ขอบคุณ ที่อุตส่าห์ไปขุดมาให้อ่านอีกครั้ง
ต้องขออธิบายด้วย เผื่อสมาชิกที่เข้ามาใหม่ๆ จะได้เข้าใจเจตนา

เรื่องมีอยู่ว่า ผมตั้งกระทู้ประมาณว่า โคเปอร์นิคัส ถูกควักลูกตา
ก็มีการมาถามที่มา หาหลักฐาน ให้ผมนำหลักฐานมาแสดง (หมายเป็นหลักฐานที่มีปรากฏในเวป ลิ้งค์ต่างๆในอินเตอร์เน็ต)

มีการด่าทอด้วยประการต่างๆ สารพัด เมื่อผมหาไม่ได้

แต่บังเอิญผมไปค้นเจอในเวปของ อิสลามศึกษา ม.สงขลานครินทร์ เกี่ยวกับเรื่องโคเปอร์นิคัส ถูกแขวนคอ

ในกระทูนี้ ผมต้องการบอกแค่เพียงว่า คนเรานั้น มันเชื่อ หรือรับข้อมูลมาไม่เหมือนกัน ไม่ใช่แค่คิดว่าข้อมูลของเราถูกของเขาผิด..ก็เท่านั้น

Amplepoor ซึ่งเป็นหัวหอก ก็พยายามเข้ามาไล่บี้ แล้วก็บอกว่าหลักฐานที่ผมเอามานั้น เป็นเว็ปที่ผิด เพราะหลายคนในเสรีไทยยืนยันว่าผิด ผมโง่ ปัญญาอ่อน เชื่อคนง่าย ..ประมาณนั้น

ส่วนเรื่องโคเปอร์นิคัส ถูกควักลูกตานั้น ผมอ่านพบในหนังสือแปลเล่มหนึ่ง เมื่อกว่าสิบปีมาแล้ว ชื่อประมาณว่า The Change (ผู้เปลี่ยนแปลงโลก)นี่แหละ ..ซึ่งจะถือว่าเป็นเกร็ดประวัติศาสตร์ก็ได้

ก็มีการตอบโต้กันในกระทู้ ด่ากันไปกันมาอยู่พักหนึ่ง จนทำให้ Amplepoor เข้าใจว่าผมพ่ายแพ้แล้ว จึงบังเกิดความภูมิใจถึงที่สุด บินขึ้นไปเกาะบนหลังคา ตีปีกพั๊บ ๆ ๆ ส่งเสียงขันเจื้อยแจ้ว เอ๊ก อี้ เอ๊ก เอ้ก ..ให้เพื่อนสรรเสริญอยู่ทุกวันนี้

อนึ่ง..ต้องขอร้อง Amplepoor ด้วย
ประเด็นที่จะพูด ควรพูดเกี่ยวกับตัวผมเท่านั้น หรือบุคคลสาธารณะที่วิจารณ์กันได้เท่านั้น
อย่าให้ถึงกับลามปาม พาดพิงถึงบุคคลในครอบครัวของผม
เนื่องเพราะคุณอ้างว่าคุณมีการศึกษา มีความรู้ดี
จึงไม่ควรมีพฤติกรรมที่ตรงข้ามกับคำพูด

#250 เพื่อนร่วมชาติ

เพื่อนร่วมชาติ

พรานล่าปูไปรยา

ตอบ 4 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:22

อนึ่ง

ขอบคุณ ที่อุตส่าห์ไปขุดมาให้อ่านอีกครั้ง
ต้องขออธิบายด้วย เผื่อสมาชิกที่เข้ามาใหม่ๆ จะได้เข้าใจเจตนา

เรื่องมีอยู่ว่า ผมตั้งกระทู้ประมาณว่า โคเปอร์นิคัส ถูกควักลูกตา
ก็มีการมาถามที่มา หาหลักฐาน ให้ผมนำหลักฐานมาแสดง (หมายเป็นหลักฐานที่มีปรากฏในเวป ลิ้งค์ต่างๆในอินเตอร์เน็ต)

มีการด่าทอด้วยประการต่างๆ สารพัด เมื่อผมหาไม่ได้

แต่บังเอิญผมไปค้นเจอในเวปของ อิสลามศึกษา ม.สงขลานครินทร์ เกี่ยวกับเรื่องโคเปอร์นิคัส ถูกแขวนคอ

ในกระทูนี้ ผมต้องการบอกแค่เพียงว่า คนเรานั้น มันเชื่อ หรือรับข้อมูลมาไม่เหมือนกัน ไม่ใช่แค่คิดว่าข้อมูลของเราถูกของเขาผิด..ก็เท่านั้น

Amplepoor ซึ่งเป็นหัวหอก ก็พยายามเข้ามาไล่บี้ แล้วก็บอกว่าหลักฐานที่ผมเอามานั้น เป็นเว็ปที่ผิด เพราะหลายคนในเสรีไทยยืนยันว่าผิด ผมโง่ ปัญญาอ่อน เชื่อคนง่าย ..ประมาณนั้น

ส่วนเรื่องโคเปอร์นิคัส ถูกควักลูกตานั้น ผมอ่านพบในหนังสือแปลเล่มหนึ่ง เมื่อกว่าสิบปีมาแล้ว ชื่อประมาณว่า The Change (ผู้เปลี่ยนแปลงโลก)นี่แหละ ..ซึ่งจะถือว่าเป็นเกร็ดประวัติศาสตร์ก็ได้

ก็มีการตอบโต้กันในกระทู้ ด่ากันไปกันมาอยู่พักหนึ่ง จนทำให้ Amplepoor เข้าใจว่าผมพ่ายแพ้แล้ว จึงบังเกิดความภูมิใจถึงที่สุด บินขึ้นไปเกาะบนหลังคา ตีปีกพั๊บ ๆ ๆ ส่งเสียงขันเจื้อยแจ้ว เอ๊ก อี้ เอ๊ก เอ้ก ..ให้เพื่อนสรรเสริญอยู่ทุกวันนี้

อนึ่ง..ต้องขอร้อง Amplepoor ด้วย
ประเด็นที่จะพูด ควรพูดเกี่ยวกับตัวผมเท่านั้น หรือบุคคลสาธารณะที่วิจารณ์กันได้เท่านั้น
อย่าให้ถึงกับลามปาม พาดพิงถึงบุคคลในครอบครัวของผม
เนื่องเพราะคุณอ้างว่าคุณมีการศึกษา มีความรู้ดี
จึงไม่ควรมีพฤติกรรมที่ตรงข้ามกับคำพูด

เฉพาะโค้ตข้างบนนี่ ยังไม่เจอตรงไหนเลยว่ะ ที่เขาพูดถึงคนในครอบครัวของคุณ

เอ๊ะ หรือว่าคุณเป็นลูกทักษิณจริง ๆ

ประชาธิปไตยก็เหมือนส้วมสาธารณะแบบนั่งเต็มตูด ควายนับถือศาสนาชินวัตรใช้แล้วสกปรกชิบเป๋ง

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน