Jump to content

- - - - -

...amplrpoor ที่รัก ช่วยอ่านและวิจารณ์นี่หน่อย หนักกว่าผมนะ...

• Please log in to reply
347 ความเห็นในกระทู้นี้

#301 ใจหมาอำมหิต`

ใจหมาอำมหิต`

อำมาตย์Hard Core !!

ตอบ 4 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 21:47

ผมเห็นแค่ความไม่ยุติธรรมเท่านั้น ไม่ใช่แค่ผมคนเดียวที่เห็นอย่างนี้ ผมเชื่อว่า ไม่ต่ำกว่าครึ่งประเทศ ก็เห็นอย่างนี้
ม่ายงั้น เลือกตั้งครั้งใด พรรคที่มีทักษิณเกี่ยวข้อง คงไม่ชนะขาดลอย

ผมรู้วิธีการที่ทำให้ทักษิณชนะขาดลอย
และผมก็ชื่นชมที่ปชป. ไม่ใช้วิธีนั้นสู้กับทักษิณ

ผมพูดผิดคน

คำพูดนี้ ต้องพูดกับคุณแอมที่รัก

หลายคนบอกผมบ้าว่ะ ที่มานั่งตอบกับคุณ เหมือนคนปัญญาอ่อน

แม่มรู้วิธีของทักษิณที่เอาชนะการเลือกตั้ง แต่ ปชป.ไม่ใช้ เลยชื่นชม ..อ้ายปื๊ดเอ๊ย

หัดเปิดสมองบ้าง เอากระโหลกไปวิเคราะห์ DNA บ้าง

ลองเสิร์ชในกูเกิ้ลซิ สส.พรรคไหน ที่ศาลตัดสินให้ถูกตัดสิทธิ์ลงสมัครรับเลือกตั้งน่ะ
พรรคไหนมากที่สุด..อย่างมโข่ง

ลองเสิร์ชในกูเกิ้ล
สส.พรรคไหนซื้อเสียงมากที่สุด
ยกตัวอย่าง พรรคหนึ่ง 3 หมื่น ให้ใบแดง อ้ายพรรคเทพ 3 ล้าน ให้ใบเหลือง เป็นต้น

อย่าเที่ยวมาโกหกพกลม อ้างความดีใส่ตัว ชั่วใส่คนอื่นเลยว่ะ ..ผมอาย

ใครว่ะ ยิงคนตาย แล้วบอกว่า "หนูไม่รู้"
แล้วเดินเข้าสภาหน้าตาเฉย

มีเรื่องอีกเยอะ ถ้าจะขุด

เลิกอวดฉลาดได้แล้ว !!

แค่นี้เค้าก็ขำ ปลายตีนกันทั้งเว็ปแล้ว

ยิ่งดิ้นยิ่งเจ็บนะ

:lol: :lol: :lol: :lol:

ปกติไม่ค่อยอยากด่าใครว่าโง่

แต่โง่แล้วอวดฉลาดนี่มันน่า.....จริงๆ ฮ่าฮ่าฮ่า

"ประชาชนไม่ควรกลัวรัฐบาลของตนเอง รัฐบาลต่างหากที่ควรกลัวประชาชน”

"กลุ่มชาวพุทธหูรุนแรง"

#302 overtherainbow

overtherainbow

เมพ

ตอบ 4 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 21:48

แวะมาดู

#303 คนสับปะหลี้

คนสับปะหลี้

สูงสุดแดนสยาม

ตอบ 4 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 22:07

แวะมาดู เหมือนกัน จากกระทู้ที่ 301 ปลายอ้อ เอาแต่ข้อมูล แต่ไม่ได้เอาสารสนเทศมา ข้อมูลในเน็ตถ้าไม่ใช่รูปภาพหรือวิดีโอก็มีมากที่เชื่อถือไม่ได้ ผมเป็นคนนึงที่เห็นมากับตัวเอง ว่าสส.ทั้งไทยรักไทย และเพื่อไทย ซื้อเสียง โดยผ่านผู้นำหมู่บ้านทุกครั้ง แต่ผมก็ไม่เถียงที่คุณปลายอ้อว่าสส.พรรคอื่นก็ซื้อเหมือนกัน เพราะก็มี แต่ก็มีน้อย แทบจะไม่เห็นหรือไม่มีก็ว่าได้ ส่วนใหญ่ที่เจอจะเป็นการใส่ร้ายกันมากกว่าโดยเฉพาะเรื่องการซื้อเสียง ที่ครั้งนึงเคยมีสส.เพื่อไทย ใส่ความสส.พรรคหนึ่ง(ไม่ขอเอ่ยละกัน) โดยจ้างคนไปจ่ายเงินซื้อเสียง แล้วอ้างว่าเป็นของสส.พรรคนั้น ที่จริงมันมีเยอะกว่านี้ และก็เป็นเหตุผลที่ผมไม่เคยเลือกพรรคไทยรักไทยเลย แม้จะเป็นเพื่อไทยก็ไม่เลือ นายกเป็นคนบ้านเดียวกันก็จริง แต่อับอายมากกว่าที่มีนายกที่เลว อีกคนหนึ่งก็โง่จนไม่รู้จะพูดอย่างไรแล้ว

"ดีใดไม่มีโทษ ดีนั้นชื่อว่าดีเลิศ" - หลวงปู่มั่น ภูริทัตโต

"คนเราสามารถเปลี่ยนต้นไม้ประหลาด ให้เป็นต้นไม้ศักดิ์สิทธิ์ เปลี่ยนคนผิดให้เป็นพระเจ้า เปลี่ยนสีขาวให้เป็นสีดำ เพียงเพราะความเชื่อของตัวเองเพียงเท่านั้น"

#304 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 4 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 22:11

แล้วอีก ๒๐๐ ปีข้างหน้า จะมีประวัติศาสตร์บันทึกว่า ศาสดาหน้าเหลี่ยมของปลายอ้อฯ ทำให้คนตายในสมัยตัวเองเป็นนายกฯ กว่า ๒๘๐๐ คน ด้วยการสั่งดำเนินนโยบายกวาดล้างยาเสพติด แต่ไม่มีมาตราการที่รองรับทำให้เกิดการฆ่าตัดตอนกันมั่วไปหมดหรือเปล่าครับ?

น่าจะบอกว่าในสมัยนายกฯอภิสิทธิ์ 91 คนบวกบาดเจ็บ พิการอีกกว่า 2000 คนนั้น มีเหตุมาจากอดีตนายกฯทักษิณที่อยากจะกลับบ้านโดยไม่ต้องการติดคุก สั่งไพร่เสื้อแดงเช่น ณัฐวุฒิ จตุพร อริสมันต์ ฯลฯ เผาบ้านเผาเมือง.....!

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#305 ทองเปลว

ทองเปลว

อัครเทพ 15000

ตอบ 4 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 23:07

อ่านเพลิน ปลายกอแถเก่งจริงๆ

#306 แตงดุ๊ด

แตงดุ๊ด

แsดอย่างสงบตบเมื่อจำเป็นสะตออย่างเยือกเย็นเพราะน้องเป็นไฮโซ

ตอบ 4 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 23:18

กด Like กันไม่หวาดไม่ไหว

ต่อต้านนังเพศแม่เสื้อแดงมือเปื้อนเลือดแถมเปื้อนน้ำกาม

#307 Gop

Gop

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 4 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 23:24

ผมสงสัยจริงๆว่า จนถึงตอนนี้ คุณปลายอ้อรู้หรือยังว่าแหล่งข้อมูลของตัวเองไม่น่าเชื่อถือ เพราะในบทความนั้นได้เขียนข้อความที่ขัดแย้งกับข้อเท็จจริง

หลักฐานไม่เคยโกหก (Gilbert Grissom C.S.I.)<p>Beneath this mask there is more than flesh. Beneath this mask there is an idea, Mr. Creedy, and ideas are bulletproof.

#308 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 4 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 23:29

ตอนนี้คุณปลายอ้อขุดปลักใหม่
หนีไปแช่ตัวอย่างระเริงโคลนแล้ว

แกไม่กลับมาทู้นี้อีกแล้วละ

แหม น่าเอาไปแปะบ้านราดจริงๆ

#309 ปลายอ้อกอแขม

ปลายอ้อกอแขม

ขาประจำ

ตอบ 4 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 23:40

หนีไปแช่ตัวอย่างระเริงโคลนแล้ว

เห็นไปตั้งกระทู้ใหม่ ด่าผมเหย็งๆ

ผมไปตั้งใหม่บ้าง ทำมาครวญคราง

แต่ผมชื่นชมวลีของคุณนะ ดีจริงๆ

#310 กบทอด

กบทอด

น้องเก่า

ตอบ 4 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 23:57

แถวๆที่ผมอยู่ เค้านิยามเสื้อแดงว่า "เชื้อชั่ว ไม่ยอมตาย"

อืมมม...พึ่งเห็นภาพชัดๆวันนี้นี่เอง :D

หญ้าไม่แพง แดงไม่ซึ้ง

#311 Gop

Gop

ตอบ 4 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 23:58

เห็นไปตั้งกระทู้ใหม่ ด่าผมเหย็งๆ

แต่ผมชื่นชมวลีของคุณนะ ดีจริงๆ

เอ้า ผมถามคุณตรงๆเลยก็ได้ ตกลงว่าคุณยอมรับมั้ยครับว่าแหล่งข้อมูลของคุณนั้นไม่น่าเชื่อถือ เพราะในบทความนั้นมีข้อความที่ขัดแย้งกับข้อเท็จจริง

หลักฐานไม่เคยโกหก (Gilbert Grissom C.S.I.)<p>Beneath this mask there is more than flesh. Beneath this mask there is an idea, Mr. Creedy, and ideas are bulletproof.

#312 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 5 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 00:05

แหลได้โล่จริงๆ
คิดมาได้ ครวญคราง.....เหอๆๆๆๆ

คนที่ครวญครางน่าจะคนที่พูดวนไปมาโดยไม่มีข้อมูลจริงเลยมากกว่านะ
มิหนำซ้ำ มีสมาชิกถาม ก็หนีหายไม่กล้าตอบ (คำถามคุณพิ้งค์)
เขาถามว่า ตกลงจับโกหกผมสำเร็จป่าว

โถ...นิสัยด่าว่าคนอื่นแบบด้านๆ นี่มันแดงแท้ๆ เลย

#313 ปลายอ้อกอแขม

ขาประจำ

ตอบ 5 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 00:07

เอ้า ผมถามคุณตรงๆเลยก็ได้ ตกลงว่าคุณยอมรับมั้ยครับว่าแหล่งข้อมูลของคุณนั้นไม่น่าเชื่อถือ เพราะในบทความนั้นมีข้อความที่ขัดแย้งกับข้อเท็จจริง

ด้วยความเคารพ คุณ Gop

ถ้าคุณสละเวลาอ่านกระทู้ที่ผมเขียนมา ว่าผมคิดอย่างไร
คุณไม่จะถามอย่างนี้กับผม

ผมมิได้บอกว่า เว็ป นี้ ผิดหรือถูก

ผมเพียงต้องการบอกว่า มีคนที่เห็นต่างอยู่

จะผิดจะถูกหรือไม่ ผมคงไม่ต้องไปรับผิดชอบอะไร

เพียงแต่บอกให้เห็นว่า ในโลกนี้ ..มันมีคนที่คิดไม่เหมือนคุณ

เพิ่มเติม
และเมื่อเขาคิดไม่เหมือนคุณ
คุณเอามาตรฐานอะไรไปตัดสิน
ว่าเขาผิด คุณถูก

ผมหรือคุณ ก็ไม่เคยรู้เคยเห็น ต่างก็หาข้อมูลมาอ้างกันเท่านั้น

สิ่งที่เห็น อาจไม่ใช่สิ่งที่เป็น

ความหมายผมมีอยู่แค่นั้น

#314 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 5 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 00:08

ส่วนเหตุผลที่ไปตั้งกระทู้ใหม่ ก็ไม่ได้ด่าคุณนะ
เปิดเวทีให้คุณโชว์พาวด้วยซ้ำ

เปิดเพราะคุณกำลังใช้วิชามารแปลงกระทู้โคเปอร์นิคุสนี้ เป็นกระทู้ด่าปชป.
ตามนิสัยชอบแถ

ผมก็เลยต้องทำคอกกันควายหายไว้ก่อนงัย

#315 ปลายอ้อกอแขม

ขาประจำ

ตอบ 5 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 00:08

โถ...นิสัยด่าว่าคนอื่นแบบด้านๆ นี่มันแดงแท้ๆ เลย

นี่ถือว่า เสียดสี

ท่านประธาน ต้องให้ถอนคำพูดนะครับ

#316 firestong

firestong

น้องเก่า

ตอบ 5 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 00:13

คุณปลายอ้อ เป็นคนเก่งทีเดียว มีกรอบความคิด วางแผนเพื่อหวังผลในกระทู้นี้ ให้ผู้อื่นหลงกลเล่นไปตามกรอบที่วางไว้ แต่กรอบความคิดเจตนาชั่วไปหน่อย มีความเลวเป็นที่ตั้งล้างไม่ออก
คุณปลายอ้อ มีการตั้งเป้าหมาย มีความมุ่งมั่น ยึดมั่นอย่างสูง จนถึงขั้นดื้อรั้น ไม่ฟังใครเลยก็ว่าได้ แต่เป้าหมายชั่วช้าไปหน่อย ไม่มีดี

คนที่จะเป็นลูกน้อง ลิ้วล้อที่ดี จะต้องทำได้เช่นนี้ สั่งอะไรได้หมด ทำได้ตามนโยบาย ไม่สนใจคุณธรรม ศีลธรรม ไม่มีความรับผิดชอบ วัตถุนิยมสุดโต่ง ทำได้ทุกอย่างเพื่่อเงิน

#317 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 5 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 00:13

ผมเพียงต้องการบอกว่า มีคนที่เห็นต่างอยู่
จะผิดจะถูกหรือไม่ ผมคงไม่ต้องไปรับผิดชอบอะไร
เพียงแต่บอกให้เห็นว่า ในโลกนี้ ..มันมีคนที่คิดไม่เหมือนคุณ

นี่ก็แหลอีกแหละ

ปลายอ้อ ตั้งกระทู้นี้ ท้าให้ผมวิจารณ์ข้อผิดของเว็บภายนอก
ผมก็ใช้หลักฐานที่พิสูจน์ได้ ชี้ข้อบกพร่องออกมา 6 ประเด็น
ไม่ได้มีข้อใหนที่เป็นเรื่องเห็นต่างเลย เป็นเรื่องของข้อเท็จจริงล้วนๆ

มิแซบแว่ จะหน้าทนหน้าทานไปถึงใหนครับ
หลบหนีไม่กล้าใช้ข้อมูล เอาแต่ตีสำนวน
ดีแต่ปาก ขี้โม้ไปวันๆ กลวงโบ๋

นี่มันนิสัยที่คุณกล่าวหาคนอื่นชัดๆ

#318 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 5 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 00:17

นี่ถือว่า เสียดสี
ท่านประธาน ต้องให้ถอนคำพูดนะครับ

คุณใช้คำพูดว่า เล่นกับ....เลียปาก ผมยังวางเฉย
ใจตุ๊ดนี่หว่าครับ

สรุปว่า ทุกรีพลายเป็นแค่การโต้ตอบโดยไม่แตะที่ประเด็น
ผมไม่หลงกลหรอก ตอบไม่ได้ใช่ใหม ว่าข้อความที่ผมวิจารณ์เว็บนั้นน่ะ
มีความเท็จตรงใหนบ้าง

ไม่มีความรู้เลย
แต่สะเออะจะตั้งตัวเป็นศาสดา

#319 สงสารสาวจันทร์

สงสารสาวจันทร์

ขาประจำ

ตอบ 5 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 00:36

ผมว่า... ท่านแอมพอเถอะครับ เปลืองเซิฟเวอร์

คนแบบนี้ เหมือนตัวตุ่นยังไงก็ไม่รู้ จะทุบอยู่แล้น มันก็ไปโผล่รูแปวอีกที่จะตามไปทุบมันก็หาช่องย้ายไปเรื่อย

ถ้าจะต้อนให้จนก็จะพาลเป็นโรคประสาทเปล่าๆ เลี้ยงล๊อคอินไว้ ไปเรื่อยๆ เก็บประวัติไปเรื่อยๆ

สรุป ปลายอ้อกอแพรก สอบซ้ำชั้นป6มาหลายปีแล้ว ข้อสอบออกแบบปรนัย ดันไปตอบแบบอัตนัย. บรึ๋ย!! :P

#320 ปลายอ้อกอแขม

ขาประจำ

ตอบ 5 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 01:50

คุณปลายอ้อ เป็นคนเก่งทีเดียว มีกรอบความคิด วางแผนเพื่อหวังผลในกระทู้นี้ ให้ผู้อื่นหลงกลเล่นไปตามกรอบที่วางไว้ แต่กรอบความคิดเจตนาชั่วไปหน่อย มีความเลวเป็นที่ตั้งล้างไม่ออก
คุณปลายอ้อ มีการตั้งเป้าหมาย มีความมุ่งมั่น ยึดมั่นอย่างสูง จนถึงขั้นดื้อรั้น ไม่ฟังใครเลยก็ว่าได้ แต่เป้าหมายชั่วช้าไปหน่อย ไม่มีดี

คนที่จะเป็นลูกน้อง ลิ้วล้อที่ดี จะต้องทำได้เช่นนี้ สั่งอะไรได้หมด ทำได้ตามนโยบาย ไม่สนใจคุณธรรม ศีลธรรม ไม่มีความรับผิดชอบ วัตถุนิยมสุดโต่ง ทำได้ทุกอย่างเพื่่อเงิน

ผมน้ำตาไหลนะ ที่คิดกับผมอย่างนี้

ผมไม่มีเจตนาใดแอบแฝงทั้งสิ้น

ว่ากันไปตามเพลง เขาว่ามา ผมว่าไป
ก็เท่านั้น

ถกเถียงกันในบอร์ด..ไม่ได้คิดร้ายกับท่านใดทั้งสิ้น

กล่าวหาผมมากไปหรือเปล่าครับ

Edited by ปลายอ้อกอแขม, 5 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 01:50.

#321 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 5 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 02:13

ผมว่า... ท่านแอมพอเถอะครับ เปลืองเซิฟเวอร์
คนแบบนี้ เหมือนตัวตุ่นยังไงก็ไม่รู้ จะทุบอยู่แล้น มันก็ไปโผล่รูแปวอีกที่จะตามไปทุบมันก็หาช่องย้ายไปเรื่อย
ถ้าจะต้อนให้จนก็จะพาลเป็นโรคประสาทเปล่าๆ เลี้ยงล๊อคอินไว้ ไปเรื่อยๆ เก็บประวัติไปเรื่อยๆ
สรุป ปลายอ้อกอแพรก สอบซ้ำชั้นป6มาหลายปีแล้ว ข้อสอบออกแบบปรนัย ดันไปตอบแบบอัตนัย. บรึ๋ย!! :P

มันมีเหตุจำเป็นครับ

เว็บเราวันๆ คนเข้ามาอ่านเป็นพันเป็นหมื่น เขาจะได้รู้ว่า
แดงที่อ้างเป็นศาสดา ที่แท้เป็นตัวตุ่น มุดรูหนีตลอด
แล้วจะได้รู้ต่อไปว่า มีแต่คนอย่างนี้แหละ ที่เทิดทูนทักษิณ

ถ้าไม่ใช่เพราะหวังประโยชน์ข้างต้น
เอาทองมากองผมก็ไม่แลคนกลวงๆ พันธุ์นี้หรอกครับ
ตั้งกระทู้ให้ผมวิจารณ์งานวิชาการ ผมทำเสร็จ ไม่กล้าจับผิดผม
เอาแต่เล่นลิ้น.......ขำสุดก็ตอนที่จนแต้ม
ต้องกระเสือกกระสน ดิ้นรนถามผมว่า เคยเจอโคเปอร์นิคุสมาหรืองัย....

หึหึ
แต่ตัวเองกล้าวิจารณ์บิลเกตต์ซะมากมาย ด้วยถ้อยคำตื้นๆ
ฝ่าเท้าบิลเกตต์ ยังไม่เคยเห็นเลย

แต่ปากพาออกทะเลได้เรื่อย

#322 grand_v

grand_v

ขาประจำ

ตอบ 5 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 02:47

คุณแอม ที่รัก (ไม่ต้องระวังหลัง ผมไม่เบี่ยงเบนพฤติกรรม)
ผมไม่มีปัญหากับกระเทยนะ เพื่อนผมเป็นกระเทยหลายคน
กระเทยส่วนมากรักในหลวงครับ

ขณะที่เมื่อคุณรักทักษิณ ตอนที่อยู่พรรคพลังธรรม ผมเกลียดอิ๊บอ๋าย
นี่เริ่มสู่รู้อีก....อย่าอวดเก่งพูดในสิ่งที่ตัวเองไม่มีวันรู้
คุณรู้หรือว่าผมเป็นใคร ผมว่าไม่หรอก เพราะถ้ารู้คุณจะต้องยืนกุมไข่ค้อมหัวให้ผม
ผมไม่เคยรักทักษิณ เกลียดมันตั้งแต่มันกลับจากนอก เกลียดที่สุดที่มันผลักภาระคนใช้มือถือ
ใครโทรเข้า เราต้องจ่าย..บัดซบ คิดได้งัย

แต่ในขณะที่คุณเกลียดทักษิณ ที่มาตั้งไทยรักไทย ผมก็ยังไม่ชอบ เพราะภาพเก่า ที่เคยอยู่กับจำลอง
วันที่มันตั้งไทยรักไทย ผมก็เกลียดมันมานานเป็นสิบปีแล้ว นี่ก็สู่รู้อีก

ผมเริ่มมาเห็นใจทักษิณ ตอนปี 48 ตอนที่พวกพันธมิตร ออกมาเย้วๆ ขับไล่
ผมมองว่า คนบ้าอะไรวะ แม่มผิด ร้อยเปอร์เซ็นต์ ไม่มีถูกเลย
แล้วพวกพันธมิตรมาขับไล่ เพราะอะไร คุณก็รู้จุดมุ่งหมายของสนธิดี

บอกตามตรงว่าผมไม่สนใจจุดมุ่งหมายของเขา
ผมรู้แต่ว่า เขาสู้รสฃ. แต่ไอ้เหียกทักษิณกุมไข่เลียจ๊อด

ยืนยัน ผมไม่เคยได้ประโยชน์อะไรจากนโยบายพรรคเพื่อไทย ผมสอบผ่านมาแล้ว
แปลหน่อยสิ

ผมเห็นแค่ความไม่ยุติธรรมเท่านั้น ไม่ใช่แค่ผมคนเดียวที่เห็นอย่างนี้ ผมเชื่อว่า ไม่ต่ำกว่าครึ่งประเทศ ก็เห็นอย่างนี้
ม่ายงั้น เลือกตั้งครั้งใด พรรคที่มีทักษิณเกี่ยวข้อง คงไม่ชนะขาดลอย

ผมรู้วิธีการที่ทำให้ทักษิณชนะขาดลอย
และผมก็ชื่นชมที่ปชป. ไม่ใช้วิธีนั้นสู้กับทักษิณ

อ้อ

อย่าเบี่ยงเบนประเด็นเลยนะ อยากจะอวยทักษิณก็ไปเปิดกระทู้ใหม่
กระทู้นี้ คุณเปิดมาให้ผมตบเกรียนความโง่เขลาเบาปัญญาของคุณในเรื่องโคเปอนิคุส
ดังนั้น ผมจะตอบนอกประเด็นเพียงรีพลายนี้เท่านั้น

ถ้าคุณไม่สามารถแก้ความอับจนของคุณในเรื่องการมั่วโง่ๆ ได้
ก็ถอยไปเสีย...

ผมจะได้ไม่ต้องพิมพ์ข้อความวนเวียนเรื่องสติปัญญาอันขาดแคลนของคุณ

โดนครับ :rolleyes:
ผมอยากให้พวกนี้ ได้ยินทักษิณพูดถึงเทคนิคการใช้คนแต่ละประเภทจริงๆ ;)

#323 เพื่อนร่วมชาติ

เพื่อนร่วมชาติ

พรานล่าปูไปรยา

ตอบ 5 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 07:03

ผมน้ำตาไหลนะ ที่คิดกับผมอย่างนี้

ผมไม่มีเจตนาใดแอบแฝงทั้งสิ้น

ว่ากันไปตามเพลง เขาว่ามา ผมว่าไป
ก็เท่านั้น

ถกเถียงกันในบอร์ด..ไม่ได้คิดร้ายกับท่านใดทั้งสิ้น

กล่าวหาผมมากไปหรือเปล่าครับ

โถ ๆ ๆ ๆ ดราม่าชิบเป๋ง เป็นอะไรกับไอ้หัวโตรึเปล่าวะ

คราวหลัง ช่วยถ่ายคลิปมาให้ดูด้วยนะเว้ย

อยากเห็นว่ะ คนโดนด่าในบอร์ดการเมืองแล้วน้ำตาไหล :D

ประชาธิปไตยก็เหมือนส้วมสาธารณะแบบนั่งเต็มตูด ควายนับถือศาสนาชินวัตรใช้แล้วสกปรกชิบเป๋ง

#324 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 5 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 08:11

ดูท่าน ปลายอ้อกอแขม ไล่เบี้ยสอนมวย นักรบใบกระท่อมไซเบอร์เหลือง ซะเป๋ จนพากันไปไม่เป็น สนุกดีจริงๆ

ถึงขนาดต้องพากันมาช่วยกัน เบี่ยงเลน จะแถออกนอกรันเวย์ ... Posted Image

"กิ๊งก้าเปลี่ยนสี"เชียร์กันเองอย่างนี้....
เหมือนลอกเลียน"เป็ดเหลิม" "ปอดเป็นศพ" และ"ยุทธ์ วอลเปเปอร์"สอพลอนายกฯ ว.5 4ss เลย.....

เดี๋ยวนี้"ใบบอก"สั่งการให้"บัตรเติมเงิน"เชลียร์กันเองแล้วฤา....
ถ้า"ปลายอ้อฯ"หลงละเมอเพ้อฝันว่าตนเป็นอย่างนั้นจริง
อ่าน"ใบบอก"ใบเดียวกันยังร้องเพลง"รู้ว่าเขาหลอก เต็มใจให้เขาหลอก"อีก

สุดปัญญาคนที่นี่จะ"เมตตา"เคาะกะโหลกให้ได้สตินะ
จะบอกให้...........ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

"ปลายอ้อฯ"เข้าใจไหมเอ๊ยยย.....ฮา

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#325 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

ตอบ 5 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 08:49

คนผู้หนึ่งไม่อาจหนีตัวเองได้
ความผิดพลาดของตัวเอง
ความเสียใจของตัวเอง
ความรับผิดชอบของตัวเอง
ล้วนแต่หนีไม่ได้
เนื่องเพราะนั่นคล้ายเป็นเงาของตัวเอง
ซึ่งติดตามตนไปทุกแห่งหน ไม่อาจหนีรอดได้เด็ดขาด...

......................................................- โกวเล้ง -

ต่อไปนี้ทุกครั้งที่คุณปลายอ้อแต่งนิยาย ให้ร้ายผู้อื่น
ใช้ความเห็นส่วนตัว ตัดสินเรื่องใดก็ตาม โดยไม่มีข้อเท็จจริง
นามบัตรใบนี้ จะตามไปเตือนสติคุณทุกที่ บ้านราษฎร์.. ราชดำเนิน.. หรือที่อื่นๆ..

............................................................สมาชิกเสรีไทย และ ศรอรชุน ...

"ควาย" ในความหมายของผม คือ คนที่มีความคิด เล่นเน็ตเป็น แต่แยกแยะ ดี ชั่ว ถูก ผิด ไม่ได้  

มิได้หมายถึง ชาวรากหญ้า ที่เป็นเหยื่อในสงครามทางความคิดครั้งนี้

"คนชั่ว" จะถูกปราบราบคาบสิ้น แผ่นดินเดือดสูญหายไร้ปัญหา... อยากให้ถึงวรรคท้ายของคำทำนาย ไวๆ ว่ะ...

#326 เป้_อูซี่

เป้_อูซี่

ขาประจำ

ตอบ 5 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 08:53

ท่านพ่อ amplepoor ครับ

ลูกปลายอ้อ โง่เขลา เบาปัญญา อับจนด้วยวิชา และข้อมูล

ขอให้พ่อ amplepoor ช่วยสั่งสอนลูกอ้อด้วยครับพ่อ..

#327 samin

samin

ขาประจำ

ตอบ 5 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 09:40

ผมว่า ตรรกะของพวกเสื้อแดงนี่เจ๋งดีเหมือนกันนะครับ
แถ ตะแบง โกหก พาเบี่ยงออกนอกประเด็น ฯลฯ ทำทุกอย่างให้ตัวเองชนะโดยไม่สนใจความจริง
ไม่เลว ไม่ชั่ว ไม่หน้าด้าน ไม่มีทางทำแบบนี้ได้เลย
จริงๆแล้วในสังคมมนุษย์เรามันมีกรอบความคิดที่สังคมรับรู้ร่วมกันอยู่แล้วครับว่า การศึกษาเรื่องราวในอดีตเพื่อการค้นหาความจริงในเรื่องนั้นๆ
จะต้องมีการค้นหาหลักฐานจากหลายๆแหล่งที่มาเพื่อสรุปหาข้อเท็จจริงที่เป็นหนึ่งเดียว หลักฐานทุกชิ้นที่ไม่สมเหตุสมผลกับตรรกะก็จะต้องถูกตีตกไปจนกระทั่งสุดท้ายเหลือความจริงที่ทุกคนในสังคมเวลานั้นยอมรับร่วมกันว่า ความจริงในอดีตเป็นแบบนี้ เพื่อให้ทุกคนในสังคมเข้าใจและรับรู้ตรงกัน เว้นเสียแต่ว่า จะมีการค้นหาหลักฐานหรือพพยานอะไรก็ตามที่มีน้ำหนักมากกกว่าและสามารถหักล้างความจริงดั้งเดิมได้ คนในสังคมจึงจะกลับมารับรู้ข้อมูลใหม่และเข้าใจความจิงอันใหม่นั้นอีกครั้ง
ผมกำลังคิดนะครับว่า ถ้าผมคิดแบบปลายอ้อ แล้วผมไปสนทนากับผู้อื่นในสังคม ผมจะกลายเป็นตัวตลกปัญญาอ่อนขนาดไหน
เพราะผมก็คงพูดได้หมดล่ะครับว่า ผมไม่ได้เป็นลูกของพ่อแม่เพราะไม่มีใครเห็น ถ้าพ่อแม่ผมบอกว่ามีสิ นี่ไงรูปถ่ายตอนลูกเกิดมีญาติๆถ่ายให้ ผมก็เถียงอีกว่าไม่จริง พ่อแม่สร้างหลักฐานเท็จ พ่อแม่ผมก็บอกว่านี่ไงเราพิสูจน์ DNA กันก็ได้ว่าเป็นแม่ลูกกันจริงหรือไม่ ผมก็เถียงอีกว่าการตรวจ DNA ยืนยัันไม่ได้เพราะว่าบลาๆๆ เถียงไปแบบนี้ไม่จบน่ะครับ แล้วก็ไม่หาหลักฐานหรือทฤษฎีอะไรที่มีผู้คนยอมรับมาโต้แย้งด้วย
ไม่น่าแปลกใจเลยว่ามีคนลักษณะอย่างปลายอ้อตั้งประมาณ 15.7 ล้านคนในประเทศนี้ ประเทศมันจะเจริญได้อย่างไร
เฮ้อออออออออออออ เข้ามาเถียงกับเขาเรื่องคอปเปอร์นิคัสไม่รุจะเสือกเบี่ยงประเด็นไปหาอภิสิทธิ์ทำแมวน้ำอะไร
น่าสมเพชพวกนี้จริงๆ

#328 Gop

Gop

ตอบ 5 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 10:16

ด้วยความเคารพ คุณ Gop

ถ้าคุณสละเวลาอ่านกระทู้ที่ผมเขียนมา ว่าผมคิดอย่างไร
คุณไม่จะถามอย่างนี้กับผม

ผมมิได้บอกว่า เว็ป นี้ ผิดหรือถูก

เพิ่มเติม
และเมื่อเขาคิดไม่เหมือนคุณ
คุณเอามาตรฐานอะไรไปตัดสิน
ว่าเขาผิด คุณถูก

ผมหรือคุณ ก็ไม่เคยรู้เคยเห็น ต่างก็หาข้อมูลมาอ้างกันเท่านั้น

สิ่งที่เห็น อาจไม่ใช่สิ่งที่เป็น

ความหมายผมมีอยู่แค่นั้น

เฮ้ออ เหนื่อยใจ คุณอ่านที่ผมบอกเข้าใจมั้ยครับ ว่าบทความที่คุณเอามาใช้นั้น มันมีข้อความที่ขัดแย้งกับข้อเท็จจริง

เข้าใจมั้ยครับ นี่ไม่ใช่เรื่องความคิดเห็น มันเป็นเรื่องข้อเท็จจริง

Fact กับ opinion แยกออกมั้ยครับ ?? ส่ิงที่คุณอ้างมันตรงข้ามกับความจริง เพราะหนังสือของ Copernicus ยังมีการเก็บรักษาเอาไว้อยู่เลย และในนั้นก็อธิบายชัดเจนว่าเค้าเสนอ idea เรื่อง heliocentric ไม่ใช่ geocentric อย่างที่บทความของคุณบอก เรื่องนี้ตรวจสอบได้ไม่ยาก แต่คุณกลับมองว่าเป็นเรื่องเห็นต่าง

ปล.ตอนนี้พิมไม่ค่อยสะดวก เดี๋ยวเย็นๆ จะเขียนเรื่องนี้แบบเต็มๆซะหน่อย

#329 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 5 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 10:20

ปลายอ้อ ยังไม่เข้ามา ผมจึงขอทำนายดักไว้เลยว่า
เขาจะไม่พูดถึงว่าเนื้อหากระทู้ เว็บม.สงขลาผิดพลาดอย่างไร
แต่จะเลือกรีพลายของสมาชิกที่เข้าทางเขา
เพื่อตะแบง เบี่ยงเบนประเด็นต่อไป

ลองมาเดาดูเล่นใหมครับ ว่ารีพลายท่านใด จะได้รับเกียรตินั้น อิอิ

รับประกันด้วยว่า ของท่านศรอรชุนนั้น
ต่อให้แบนเนอร์ใหญ่กว่านี้สามเท่า ปลายอ้อก็มองไม่เห็น

55555

Edited by amplepoor, 5 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 10:54.

#330 Classic

Classic

ขาประจำ

ตอบ 5 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 11:12

นี่ก็แหลอีกแหละ

ปลายอ้อ ตั้งกระทู้นี้ ท้าให้ผมวิจารณ์ข้อผิดของเว็บภายนอก
ผมก็ใช้หลักฐานที่พิสูจน์ได้ ชี้ข้อบกพร่องออกมา 6 ประเด็น
ไม่ได้มีข้อใหนที่เป็นเรื่องเห็นต่างเลย เป็นเรื่องของข้อเท็จจริงล้วนๆ

มิแซบแว่ จะหน้าทนหน้าทานไปถึงใหนครับ
หลบหนีไม่กล้าใช้ข้อมูล เอาแต่ตีสำนวน
ดีแต่ปาก ขี้โม้ไปวันๆ กลวงโบ๋

นี่มันนิสัยที่คุณกล่าวหาคนอื่นชัดๆ

กระทู้นี้ก็อุตส่าห์ไปขุดกันขึ้นมานะ ฮาจริงๆ

ที่เถียงกันเป็นวรรคเป็นเวร 7 หน้าเนี่ย ประเด็นหลักอยู่ใน rep นี้ของคุณแอมพ์เลย เท่านี้เอง

บอกตรงๆนะ คนที่แยกความคิดเห็นกับความจริงไม่ได้เนี่ย ดิฉันเห็นแล้วอนาถ จิตตกมากๆ
และก็ยังมีคนที่ไม่รู้ตัวว่าตัวเองโง่อีกด้วยนะ

ถ้าเพื่อนๆมีโอกาสคุยกับคนเยอะๆแล้วจะพบว่า คนสองประเภทนี้มีเยอะมากในสังคม เยอะจนน่าตกใจ

โดยเฉพาะอย่างยิ่งในกรณีของกระทู้นี้ ทำให้เห็นภาพพจน์ของคนเสื้อแดงว่าคุณภาพต่ำจริงๆ

#331 คนหนีคุก

คนหนีคุก

ขาประจำ

ตอบ 5 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:23

อีกตั้งสองร้อยปี ข้างหน้า กว่าจะมีประวัติศาสตร์ไทยว่า อภิสิทธิ์เป็นรัฐบาลที่สั่งฆ่าประชาชนที่มาเรียกร้องประชาธิปไตย เสียชีวิต 91 ศพ
แต่วันนี้ประวัติศาสตร์โลกได้บันทึกแล้วว่า ศาสดาของคุณ ทักขี้ เป็น 1 ใน 5 ผู้นำที่โกงที่สุดในโลก
ยังไม่รวมที่ฆ่าตัดตอนคดียาเสพติด 2500 ศพ
อันไหนที่มันแย่กว่ากันเหรอคะ
อ้างอิงจาก
http://www.thaithesi...php?topic=65204
http://www.oknation....1/06/22/entry-2

Edited by aingkaaern, 5 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:26.

#332 Gop

Gop

ตอบ 5 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 20:56

ไม่รู้ว่าเป็นที่เน็ต หรือเว็บมีปัญหา ผมเข้าไม่ค่อยได้เลย เดี๋ยวถ้าสะดวกจริงๆ อยากคุยเรื่อง copernicus ต่อเสียหน่อย

#333 SPDZ

SPDZ

ขาประจำ

ตอบ 5 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 22:53

"หลักฐาน+ข้อเท็จจริง" ถามหาทีไร แถไปยันโลกพระจันทร์ทุกตัว พวกเนี้ย
มนุษย์เงินเดือนจนๆที่ไม่พอใจรัฐบาลเสื้อแดงที่แสนชั่วจะทำอะไรได้มากกว่าวาดการ์ตูนระบายความคับแค้นใจhttp://webboard.seri...ยเว็บบอร์ดการ์/ขบวนการเสรีไทยเว็บบอร์ดการ์ตูน

#334 An.mkII

An.mkII

ตอบ 5 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 23:16

(1) Nicolaus Copernicus (1452-1519) 872-933
นิโคลัส เคอเปอร์นิคัสเป็นนักดาราศาสตร์มีชีวิตอยู่ในช่วงต้นๆของยุกฟื้นฟูศิลปวิทยาการ (Renassance) ของยุโรปเกิดหลังจากอูลัก เบค (Ulugh Beg) 1393-1449 (813-869 H) นักดาราศาสตร์มุสลิม (คนสุดท้าย!!!)เสียชีวิตไม่นาน (2) เคอเปอร์นิคัสเป็นนักบวชในศาสนาคริสที่มีความคิดคัดแย้งกับความเชื่อของชาวคริศสมัยนั้นในสมัยฟื้นฟูศิลปวิทยาการศาสนาจักรเป็นหน่วยงานที่มีอิทธิพลมากสภาคริศจักรจะเป็นผู้กำหนดความเชื่อต่างๆ ใน (3) หนังสือของเคอเปอร์นิคัส ชื่อ De Revolutionibus Orbium Clestium ได้กล่าวไว้ว่า "ดวงอาทิตย์โคจรรอบโลกไม่ใช่โลกโคจรรอบดวงอาทิตย์ ตามที่สภาคริศจักรได้กำหนดไว้"และในหนังสือเล่มนี้ได้อ้างอิงชื่อนักดาราศาสตร์มุสลิมคืออบู อิสฮัก อิบราเฮม อิบนูยะฮฺยาอัลกาซาลี (Abu Ishaq Ibrahim Ibn Yahya Al-Zaqali) 1028-1087(448-507 H) ชาวตะวันตกรู้จักใน ชื่ออาซาเคล(Azachel)
copy-paste จาก ย่อหน้าแรกของหน้าเพจ ของเวปไซด์ http://www.cis.psu.a...on/sci/cop.html

ข้อโต้แย้งบทความข้างต้น

(1) Nicolas Copernicus มีชีวิตอยู่ระหว่างปี 1473-1543 อ้างอิงจาก “Copernicus was not a priest” โดย Edward Rosen

(2) โคเปอร์นิคัส เป็นนักบวชในคริสตศาสนาหรือไม่ อย่างน้อยก็มีนักประวัติศาสตร์ชาวอเมริกันหนึ่งคนที่เขียนบทความว่าโคเปอร์นิคัสไม่ใช่พระ อ้างอิงจาก “Copernicus was not a priest” โดย Edward Rosen ตีพิมพ์ใน Proceedings of the American Philosophical Society เมื่อปี 1960

(3) จากหนังสือ De revolutionibus orbium coelestium โคเปอร์นิคัสได้นำเสนอว่า ดวงอาทิตย์เป็นศูนย์กลางจักวาล หรือ โลกโคจรรอบดวงอาทิตย์

๑ ที่จริงประเด็นที่ยกมาข้างต้น คุณ amplepoor ได้ยกขึ้นมาชี้ให้เห็นไปแล้วในความเห็นที่ 88, 107 รวมทั้งได้ชี้แหล่งอ้างอิงและได้วาง link เอาไว้แล้วในความเห็น 107

๒ คุณปลายอ้อแสดงความคิดเห็นว่า ข้อมูลจากหน้าเพจที่คุณปลายอ้อ link มามีความน่าเชื่อถือเพราะเป็นหน่วยงานทางการศึกษาระดับอุดมศึกษา แต่คนเสรีไทยเลือกที่จะไม่เชือเพียงเพราะอคติ และคุณปลายอ้อก็ได้พยายามถามว่าข้อมูลที่คนเสรีไทยอ้างอิงนั้น มีความน่าเชื่อถือเพียงใด ???? ทำไมคนเสรีไทยถึงบอกว่าน่าเชื่อถือ จึงขอยกตัวอย่างบทความ “Copernicus was not a priest” ที่นำเสนอข้อมูลที่ขัดแย้งในประเด็นที่ (1) และ (2)

๓ ปกติแล้วในแวดวงวิชาการ บทความที่ได้ตีพิมพ์ใน Journal ระดับนานาชาติจะถือว่าเป็นแหล่งข้อมูลที่มีความน่าเชื่อถือนำมาอ้างอิงได้ ซึ่ง journal Proceedings of the American Philosophical Society ที่บทความดังกล่าวได้ลงตีพิมพ์ ถือว่าเป็น journal ที่มีความน่าเชื่อถือในระดับนานาชาติ องค์กรที่เป็นเจ้าของjournal ฉบับนี้ คือ American Philosophical Society ก่อตั้งมาตั้งแต่ปี 1743 ซึ่งได้รับการยกย่องว่าเป็นองค์การทางวิชาการที่มีความน่าเชื่อถือในระดับนานาชาติ ถ้าคุณปลายอ้อ อยากทราบว่า องค์กรนี้มีประวัติ ที่มาและความน่าเชื่อถือมากน้อยแค่ไหน ลงเข้าไปดูที่ http://www.amphilsoc.org/

๔ Edward Rosen ผู้เขียนบทความดังกล่าว มีความน่าเชื่อถือในวงการวิชาการเพียงใด ?? Rosen เป็นศาสตราจารย์ด้านประวัติศาสตร์ชาวอเมริกาแห่ง City College of New York ซึ่งเน้นทำงิจัยเกี่ยวกับวิทยาศาสตร์สมัยใหม่ โดยเฉพาะอย่างยิ่งงานของ Copernicus, Galileo and Kepler รางวัลทางวิชาการที่น่าสนใจที่ศาสตราจารย์ท่านนี้เคยได้รับคือ Medal from the Copernicus Society of America in 1973, for his many years of outstanding research and publication on the life and works of Nicholas Copernicus.

๕ ที่จริงถ้าคุณปลายอ้อกด link ที่ คุณ amplepoor ได้แนะนำเอาไว้ว่าถ้าต้องการศึกษาเกี่ยวกับโคเปอร์นิคัส ให้ไปที่ http://plato.stanfor...ies/copernicus/ คุณก็จะได้ข้อมูลที่เกี่ยวกับโคเปอร์นิคัส และคุณปลายอ้อก็จะรู้ว่า คำว่าแหล่งข้อมูลที่น่าเชื่อถือเป็นอย่างไร มีการทำอ้างอิงไว้อย่างไร รวมทั้งคุณปลายอ้อคงไม่มานั่งถามคำถามว่า คุณแอมและคนเสรีไทยคนอื่นๆมั่นใจได้อย่างไรว่าข้อมูลของคุณแอมน่าเชื่อถือ

๖ ถ้าเอามาตรฐาน คุณปลายอ้อ ที่มองว่าข้อมูลที่มาจากสถาบันอุดมศึกษาต้องน่าเชื่อถือ ข้อมูลของคุณแอมที่มาจากสถาบันวิจัยของมหาลัย Standford ซึ่งทุกคนรู้ว่าเป็นมหาลัยระดับโลก ย่อมต้องมีความน่าเชื่อถืออย่างสูงตามมาตราฐานคุณปลายอ้อ ใช่หรือไม่
แต่คุณปลายอ้อ กลับมาย้ำถามว่ามั่นใจได้อย่างไรว่าข้อมูลคุณแอมน่าเชื่อถือราวกับแผ่นเสียงตกร่อง จึงทำให้อนุมานได้ว่าคุณปลายอ้อคงไม่ได้กด link ตามเข้าไปดู แสดงความคุณปลายอ้อนี่ทั้งโง่และขี้เกียจ

๗ ยืนยันอีกครั้งว่า คุณ amplepoor มีเมตตาต่อคุณปลายอ้อ เพราะตั้งแต่ต้นกระทู้คุณแอมเอาข้อมูลโคเปอร์นิคัส มาให้คุณปลายอ้อ แต่เป็นคุณปลายอ้อเองที่ละเลยที่จะเข้าไปหาความรู้แม้กระทั่งเวลาผ่านไปแล้วเกือบครึ่งปี ก็ยังกลับเข้าแถด้วยเรื่องเดิมๆ ด้วยตรรกะเดิมๆ ซึ่งถ้าคุณปลายอ้อมีความขยันมากกว่านี้อีกนิดหรือมีความสามารถด้านภาษาอังกฤษอยู่ในขั้นมาตรฐานสักหน่อย คุณปลายอ้อคงจะหยุดและไม่เข้ามาฆ่าตัวตายซ้ำแล้วซ้ำอีกจนกลายเป็นที่ตลกขบขันของทั้งแฟนคลับและแฟนขับ

ดังนั้นความอับอายที่เกิดขึ้นจากการโชว์โง่ซ้ำแล้วซ้ำอีกของคุณปลายอ้อในกระทู้นี้ คุณปลายอ้อควรจะต้องยอมรับว่าเกิดจากคุณปลายอ้อโง่โดยธรรมชาติ หรือ born to be NGO และยังไม่ใส่ใจที่จะพัฒนาตัวเองให้พ้นจากความโง่ ทั้งๆที่มีคนมาชี้ทางให้แล้ว
การกระทำโดยขาดสติยั้งคิด ขาดเหตุผล ความรู้จักถูกผิดนั้น เป็นเหตุให้เกิดความหลง ความลืมตัว ทำให้กระทำสิ่งที่ไม่ใช่หน้าที่โดยชอบได้ ซึ่งเป็นอันตรายมาก อาจจะนำความเสีย เสื่อมสลาย มาสู่ตนเอง ตลอดทั้งประเทศชาติได้พระราชดำรัส ๕ ธันวาคม ๒๕๕๓

#335 ปลายอ้อกอแขม

ขาประจำ

ตอบ 5 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 23:44

เห็นด้วยหมดทุกข้อ ที่คุณ An.mkII อ้าง

ยกเว้น ข้อ 6 7 และท่อนสุดท้าย..ไม่ค่อยเห็นด้วย

เพราะถือว่าเป็นการ "ต่อว่า"

ผมบอกจนปากจะฉีกถึงหูอยู่แล้ว ในกระทู้นี้
ถ้าคุณไม่ขี้เกียจอ่าน และเพิ่มความขยันมาอีกนิด ก่อนคิดตัดสิน

ผมนำเวปลิ้งค์มาให้ เพื่อให้เห็นว่า..

มีคนที่เห็นไม่เหมือนกับคุณนะ..

ผมไม่ได้ไป "สอดเสือก หรือ ตรัสรู้" ว่ามันผิดหรือถูก ..
เพราะผมก็ไม่รู้ ผมเกิดไม่ทันโคเปอร์นิคัส

หรือคุณกับคุณแอมเคยเกิดอยู่ในสมัยนั้น มันก็ว่ากันไปตามประวัติศาสตร์ที่บันทึกไว้
ใช่หรือเปล่า ก็ไม่มีใครมายืนยัน

ทำไมถึงไม่เข้าใจความหมายที่ผมพูดครับ ..
ภาษาที่ผมเขียนมันเข้าใจยาก จนคุณไม่สามารถเข้าใจเลยหรือ ?

โคเปอร์นิคัส..
จะถูกควักลูกตา..แขวนคอ ..ตายข้างถนน ..หรือตายบนฟูก ผมก็ไม่เกี่ยว

ผมไม่ได้ยืนยันว่าใครผิดใครถูกนี่ครับ !

ผมเพียงตะโกนว่า ..เวปอิสลามศึกษา ม.สงขลานครินทร์
เขาไม่ได้บอกอย่างที่คุณบอกกับผม..ก็เท่านั้น

จะผิดจะถูก ..ก็ว่ากันไป

มันมีอะไรที่เข้าใจยากครับ !!!

Edited by ปลายอ้อกอแขม, 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 00:25.

#336 zeedzaad

zeedzaad

ขาประจำ

ตอบ 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 00:20

แถไปเรื่อย
“A fool's brain digests philosophy into folly, science into superstition, and art into pedantry. Hence University education. ”George Bernard Shaw

#337 สงสารสาวจันทร์

ขาประจำ

ตอบ 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 00:24

ยังไหลต่อได้อีก.

ถามจริงปลายอ้อกอแพรก คุณทำอาชีพอะไรครับ อย่าบอกนะว่าเป็นครูบาอาจารย์ เด็กๆที่เรียนกับคุณหลงทางหมด.

แต่ผมยืนยันนะว่าคุณ มีอาชีพ ทำนายทายทักอยู่หนามหลวง. :D

#338 ปลายอ้อกอแขม

ขาประจำ

ตอบ 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 00:28

ถามจริงปลายอ้อกอแพรก คุณทำอาชีพอะไรครับ อย่าบอกนะว่าเป็นครูบาอาจารย์ เด็กๆที่เรียนกับคุณหลงทางหมด.

แต่ผมยืนยันนะว่าคุณ มีอาชีพ ทำนายทายทักอยู่หนามหลวง. :D

อ้ายพวกสมองลา ปัญญาฬ่่อ..

แม่ม ไม่เคยคิดทำความเข้าใจ

จบอะไรมาวะเนี่ยะ

#339 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 00:37

ฉลาดนัก ทำไม ปล่อย ให้ แม้ว หลอกใช้อ่ะ แถมโดนถีบหัวส่งอีก เคยได้อะไรจากแม้วบ้างไหมอ่ะ

ไม่เอาความรู้ความสามารถ ที่คิดว่ามี ไปทำอย่างอื่น นอกจาก การรับจ้างโพสอ่ะ?
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#340 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 00:38

ทำไมถึงไม่เข้าใจความหมายที่ผมพูดครับ .. ภาษาที่ผมเขียนมันเข้าใจยาก จนคุณไม่สามารถเข้าใจเลยหรือ ?

โคเปอร์นิคัส..จะถูกควักลูกตา..แขวนคอ ..ตายข้างถนน ..หรือตายบนฟูก ผมก็ไม่เกี่ยวผมไม่ได้ยืนยันว่าใครผิดใครถูกนี่ครับ !

ผมเพียงตะโกนว่า ..เวปอิสลามศึกษา ม.สงขลานครินทร์ เขาไม่ได้บอกอย่างที่คุณบอกกับผม..ก็เท่านั้น จะผิดจะถูก ..ก็ว่ากันไป มันมีอะไรที่เข้าใจยากครับ !!!

ภาษาของคุณเข้าใจไม่ยากหรอก มันกระจ่างเหมือนคุณแก้ผ้าเดินกลางแดด

คุณปลายอ้อ ตั้งชื่อกระทู้ว่า ...amplrpoor ที่รัก ช่วยอ่านและวิจารณ์นี่หน่อย หนักกว่าผมนะ...
ผมบอกแค่ควักลูกตา แต่นี่แขวนคอเลย ..โหดกว่าอีก แล้วช่วยวิจารณ์หน่อย ว่าเขาโกหก เหมือนที่บอกผมเป็นอย่างนั้น กล้ามั๊ย ?
เวปไซต์ "อิสลามและวิทยาศาสตร์" เป็นเวปไซต์ของโครงการ ศูนย์สารสนเทศอิสลามและอิสลามศึกษา วิทยาลัยอิสลามศึกษา มหาวิทยาลัยสงขลานครินทร์ ปัตตานี ตามยุทธศาสตร์พัฒนาจังหวัดชายแดนภาคใต้
..............................
วิจารณ์เขาหน่อย ว่าเขาโกหก แล้วส่งข้อมูลที่ถูกต้อง แท้จริงของคุณไปให้เขาด้วย ผมจะชื่นชมคุณอย่างมาก ..กล้าหน่อย !
-----------
ที่จริงผมเห็นว่าการท้าทายอย่างนี้ เป็นเรื่องไร้สาระ
เพราะทำไปก็จะเป็นการอวดว่าผมเหนือกว่าคนที่เขาไม่ได้มาวอแวอะไรกับผม
ผมจึงตอบคุณไปว่า ไม่เข้าใจจริงๆ จะเปิดกระทู้ฆ่าตัวตายอีกทำไมกันนะ ส่วนเรื่องเว็บไซท์ผิดน่ะ ไม่ใช่หน้าที่ผมต้องแก้ หน้าที่คุณ คุณต้องไปบอกเขาว่า ทำให้คุณโชว์โง่กลางธารกำนัลได้ยังงัย แต่ตามมาตรฐานผมนะ เราโง่ ก็คือเราโง่ ไม่ควรไปโทษคนอื่นว่าทำให้เราโง่....เข้าใจป่าว

เพราะประเด็นสำคัญคือ คุณเอาความเท็จมาให้ร้ายสมาชิกสรท. โดยอ้างว่า คนที่นี่โหดร้ายเหมือนคนที่ควักลูกตาคนอื่น...อันนี้สิ เป็นความเลวที่คุณกระทำหลายต่อเลยทีเดียว ผมจึงเอาหลักฐานมาชี้ว่า สิ่งที่คุณอ้าง คุณสร้างขึ้นเอง หรือปากตลาดเรียกว่าปลายอ้อตอแหล
ตอแหลอย่างไร ผมก็นำข้อมูลมาแสดงทีละข้อทีละข้อ

แทนที่คุณจะยอมรับว่าคุณสร้างเรื่องเท็จ คุณกลับไปลากเว็บภายนอกที่ไม่ได้เกี่ยวอะไรกับประเด็นมาใช้
เว็บเหล่านั้น เขามีเจตนาดี อยากจะเผยแพร่ความรู้ แต่อาจจะรู้มาผิดพลาด ก็เป็นเรื่องปกติ ใครๆ ก็อาจจะรู้พลาดได้
เขาไม่เลวเหมือนคุณ เพราะเขาไม่ได้เอาความรู้ผิดๆ ไปใส่ร้ายคนอื่น คุณสิ ทำ

ทีนี้เมื่อคุณยังท้าทายต่อไป ผมก็แสดงให้เห็นวิธีที่เราจะตรวจสอบหาความรู้ ให้ได้ผลน่าเชื่อถือกว่า มาให้ดู โดยวิเคราะห์ข้อบกพร่องออกมา 6 ประเด็น...ซึ่งทำออกมาแล้้ว ก็เป็นหน้าที่คุณจะต้องมีการตอบสนอง
1 คือชื่นชมผม ตามที่คุณรับปาก...ซึ่งคุณไม่ทำ
2 เมื่อไม่ชื่นชม ทั้งๆ ที่ผมทำตามเงื่อนไขของคุณแล้ว คุณก็ต้องแสดงข้อมูลที่เหนือกว่า ว่า ที่ผมทำออกมา ไม่ใช่ข้อมูลที่ถูกต้องแท้จริง...ซึ่งคุณก็ไม่ทำอีก

กลับมาแถว่า คุณต้องการให้เห็นว่ามีการคิดต่าง
"ผมนำเวปลิ้งค์มาให้ เพื่อให้เห็นว่า..มีคนที่เห็นไม่เหมือนกับคุณนะ..ผมไม่ได้ไป "สอดเสือก หรือ ตรัสรู้" ว่ามันผิดหรือถูก ..เพราะผมก็ไม่รู้ ผมเกิดไม่ทันโคเปอร์นิคัส"

นี่มันเป็นการตบปากตัวเองนะครับ เพราะตอนเริ่มต้น คุณบอกว่า
"ช่วยอ่านและวิจารณ์นี่หน่อย ........ว่าเขาโกหก เหมือนที่บอกผมเป็นอย่างนั้น กล้ามั๊ย ?"
ไม่มีคำว่าคิดต่างปรากฏอยู่เลย

นี่แม้แต่ตัวคุณเองคุณก็ยังกล้าตอแหลกับตัวเองขนาดนี้ ผมก็ไม่รู้จะคุยกับคุณยังงัยแล้วละ
คุณท้าทายให้ผมจับผิด แต่กลับมาตะแบงว่า อยากให้เห็นว่ามีคนคิดต่าง
คุณปลายอ้อครับ การคิดต่าง เขาใช้ในเรื่องของความเห็นนะ ส่วนเรื่องอ่านหนังสือไม่แตก เขาไม่เรียกว่าคิดต่าง

เขาเรียกว่าโง่แล้วยังอยากนอนเตียง
และการเอาแต่แถเอาแต่โกหก เขาเรียกว่าโรคทักษิณ

Edited by amplepoor, 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 00:45.

#341 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 00:42

อ่านแล้ว...ตามภาพ

@An.mkII ไม่ค่อยเข้าบอร์ดเลยน้างานหนักเหรอครับ?

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#342 สงสารสาวจันทร์

ขาประจำ

ตอบ 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 00:50

จริง.ผมว่าคุณเหมือนจริงๆ ไม่เชื่อถามสมาชิก ดู. ดิ. ไปถาม ใจดี20ดู ก้อ.ด้าย..

#343 An.mkII

An.mkII

ตอบ 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 07:39

เห็นด้วยหมดทุกข้อ ที่คุณAn.mkII อ้าง

ยกเว้น ข้อ 6 7 และท่อนสุดท้าย..ไม่ค่อยเห็นด้วย

เพราะถือว่าเป็นการ "ต่อว่า"

ผมบอกจนปากจะฉีกถึงหูอยู่แล้ว ในกระทู้นี้
ถ้าคุณไม่ขี้เกียจอ่าน และเพิ่มความขยันมาอีกนิด ก่อนคิดตัดสิน

ผมนำเวปลิ้งค์มาให้ เพื่อให้เห็นว่า..

มีคนที่เห็นไม่เหมือนกับคุณนะ..

ผมไม่ได้ไป "สอดเสือก หรือ ตรัสรู้" ว่ามันผิดหรือถูก ..

เพราะผมก็ไม่รู้ ผมเกิดไม่ทันโคเปอร์นิคัส

หรือคุณกับคุณแอมเคยเกิดอยู่ในสมัยนั้น มันก็ว่ากันไปตามประวัติศาสตร์ที่บันทึกไว้
ใช่หรือเปล่า ก็ไม่มีใครมายืนยัน

ทำไมถึงไม่เข้าใจความหมายที่ผมพูดครับ ..
ภาษาที่ผมเขียนมันเข้าใจยาก จนคุณไม่สามารถเข้าใจเลยหรือ ?

โคเปอร์นิคัส..
จะถูกควักลูกตา..แขวนคอ ..ตายข้างถนน ..หรือตายบนฟูก ผมก็ไม่เกี่ยว

ผมไม่ได้ยืนยันว่าใครผิดใครถูกนี่ครับ !

ผมเพียงตะโกนว่า ..เวปอิสลามศึกษา ม.สงขลานครินทร์
เขาไม่ได้บอกว่าที่คุณบอกกับผม..เท่านั้น

จะผิดจะถูก ..ก็ว่ากันไป

มันมีอะไรที่เข้าใจยากครับ !!!

คงต้องขอตอบไล่ไปที่ละประเด็น

๑) คุณปลายอ้อบอกว่า “ผมนำเวปลิ้งค์มาให้ เพื่อให้เห็นว่า.. มีคนที่เห็นไม่เหมือนกับคุณนะ.. ผมไม่ได้ไป "สอดเสือก หรือ ตรัสรู้" ว่ามันผิดหรือถูก ..” แต่เมื่อ 6 เดือนที่แล้วคุณมาตั้งกระทู้และเปิดกระทู้ว่า

ผมบอกแค่ควักลูกตา แต่นี่แขวนคอเลย ..โหดกว่าอีก
แล้วช่วยวิจารณ์หน่อย ว่าเขาโกหก เหมือนที่บอกผมเป็นอย่างนั้น กล้ามั๊ย ?

http://webcache.goog...h&ct=clnk&gl=th

คงไม่ต้องบอกนะว่าข้อความข้างบน quote จากความเห็นที่เท่าไหร่ของใคร เพราะเชื่อว่าคนเขียนคงไม่โง่จนจำสิ่งที่ตัวเองขียนไม่ได้ และคุณปลายอ้อคงไม่ขี้เกียจอ่านจนไม่รู้ว่าข้อความนี้อยู่ข้อความที่เท่าไหร่แล้วใครเขียน

วันที่คุณมาตั้งกระทู้ คุณมาท้าทายว่าถ้าแน่จริงก็ไปวิจารณ์สิว่าข้อมูลจากเวปที่คุณยกมาโกหกไม่ใช่หรือ ??? แต่มาวันนี้คุณบอกว่า “ผมเพียงตะโกนว่า ..เวปอิสลามศึกษา ม.สงขลานครินทร์ เขาไม่ได้บอกว่าที่คุณบอกกับผม..เท่านั้น จะผิดจะถูก ..ก็ว่ากันไป ” ทำไมมาพลิกลิ้นกันง่ายๆอย่างนี้ล่ะ นี่ขนาดหลักฐานคาตา คากระทู้ คุณยังหน้าด้านพลิกลิ้นอีกนะ ในเรื่องความฉลาดคุณอาจจะมีน้อยถึงน้อยที่สุดแต่ความด้าน ความตอแหลนี่ถือว่าคุณไม่เป็นสองรองใครเลย

๒) ประเด็นเรื่องความถูกต้องของข้อมูล เอาแค่ประเด็นที่เวปที่คุณลิงก์มาบอกว่า “ดวงอาทิตย์โคจรรอบโลกไม่ใช่โลกโคจรรอบดวงอาทิตย์ ตามที่สภาคริศจักรได้กำหนดไว้” มันแสดงความผิดพลาดของข้อมูล เพราะโคเปอร์นิคัสเป็นคนบอกว่าโลกหมุนรอบดวงอาทิตย์ ซึ่งมันตรงกันข้ามกับข้อมูลที่เวปลิงก์ที่คุณเอามา จริงอยู่ทุกคนในที่นี้เกิดไม่ทัน โคเปอร์นิคัส แต่หนังสือที่โคเปอร์นิคัสเขียนด้วยตัวเอง เป็นหลักฐานที่บอกแทนตัวโคเปอร์นิคัสว่า โคเปอร์นิคัสบอกว่าโลกหมุนรอบดวงอาทิตย์ ไม่ใช่ดวงอาทิตย์หมุนรอบโลกตามที่เวปลิงก์ให้ข้อมูลมา

๓) ภาษาที่คุณเขียนไม่ได้เข้าใจยากเลย ตรงกันข้ามเมื่ออ่านแล้วทุกคนรู้ว่านี่คือการดิ้นไปน้ำขุ่นๆของพวกที่กลวงโบ๋ คุณมาบอกว่าโคเปอร์นิคัสถูกควักลูกตาเพราะคิดทฤษฎีโลกกลม ซึ่งทุกคนบอกว่าสิ่งที่คุณพูดออกมามันไม่จริง เพราะโคเปอร์นิคัสคิดทฤษฎีโลกไม่ใช่ศูนย์กลางจักรวาล โดยอ้างอิงจากหนังสือที่โคเปอร์นิคัสเป็นคนเขียนเอง ย้ำโคเปอร์นิคัสเขียนเอง และคุณก็ไม่สามารถที่จะนำหลักฐานมาแสดงได้ว่าโคเปอร์นิคัสโดนควักลูกตา

๔) วันนี้คุณมาบอกว่าคุณไม่ยืนยันว่าข้อมูลของใครผิดใครถูก ถ้าคุณเองไม่มั่นใจในข้อมูลของคุณเองว่าถูก แล้วคุณจะมาพูดทำไม แสดงว่านิสัยถาวรของคุณคือ พูดเรื่องเท็จเรื่องโกหกจนเป็นประจำสินะ ถึงไม่คิดจะรับผิดชอบคำพูดของตัวเอง ถ้าคุณรักจะพูดเรื่องที่ยังไม่มีข้อมูลที่มีน้ำหนักน่าเชื่อถือ กรุณาไปพูดอยู่ในปลักควายส่วนตัว อย่ามาพูดในที่สาธารณะที่ทุกคนต้องรับผิดชอบคำพูดของตัวเอง

๕) คุณแอมออกมาชนตรงๆ กับคุณตามคำท้าทายของคุณว่า ข้อมูลที่คุณยกลิงก์มาผิดพลาด พร้อมทั้งยกข้อมูลสนับสนุนจากมหาวิทยาลัย Standford หรือ บทความของนักประวัติศาสตร์ที่ศึกษาเรื่องโคเปอร์นิคัสจนได้รับรางวัลอย่าง Edward Rosen มา นี่คือการถกเถียง การประเมินความถูกต้องของข้อมูลอย่างคนที่เจริญแล้วทำ ในทางตรงกันข้าม สิ่งที่คุณทำ คือ ถามเป็นแผ่นเสียงตกร่องว่า แน่ใจได้งัยว่าข้อมูลของคุณแอมถูก แล้วก็แถด้วยตรรกะที่วิบัติว่า เรื่องประวัติศาสตร์เป็นสิ่งที่ทุกคนเกิดไม่ทัน ไม่เห็นด้วยตัวเอง ดังนั้นไม่มีถูกไม่มีผิดแค่เห็นต่าง

๖) แทนที่คุณจะมานั่งถามว่ามั่นใจว่าข้อมูลคุณแอมถูกต้องน่าเชื่อถือแค่ไหน คุณก็ทำอย่างคุณแอมสิ เข้าไปในลิงก์ที่คุณแอมเอามาวาง แล้วยกมาเลยที่ละประโยคว่าตรงไหนที่เขียนผิด ข้อมูลผิด พร้อมทั้งยกเอาข้อมูล หลักฐาน บทความที่น่าเชื่อถือมาสนับสนุนความคิดของคุณเหมือนที่คุณแอมทำกับข้อมูลจากเวปลิงก์ที่คุณยกมา

๗) คุณบอกว่า คุณเห็นด้วยกับ ข้อ ๑-๕ ในความเห็นที่ผ่านมาของผม ถ้าคุณเห็นด้วยมันเท่ากับยอมรับว่าข้อมูลจากเวปลิงก์ที่คุณเอามาวางมันผิด และข้อมูลคุณแอมถูก แล้วคุณมาเถียงกับคุณแอมทำไม คุณลองบอกมาหน่อยสิว่าตรงไหนของข้อมูลของคุณที่คุณยอมรับแล้วว่าผิด และตรงไหนของข้อมูลคุณแอมที่ยอมรับว่าถูกต้องจนทำให้คุณบอกเองว่าเห็นด้วยหมดทุกข้อยกเว้นข้อ ๖ ๗ และท่อนสุดท้าย ผมมั่นใจว่าระดับปลายอ้อคนดังที่มีแฟนคลับมากมายต้องอ่านมาแล้วทุกตัวอักษร รวมทั้ง link ทั้งหมดที่วางเอาไว้เป็นข้อมูลอ้างอิง คุณถึงกล้าตอบมาแบบนั้น

๘) แต่ถ้าคุณไม่เห็นด้วยกับข้อ ๖-๗ และท่อนสุดท้าย คุณพิสูจน์ว่าคุณเองไม่ได้โง่สิ ทุกวันนี้เชื่อเถอะว่าแฟนคลับคุณจำนวนไม่น้อยนั่งรออ่านกระทู้นี้ คุณปลายอ้อต้องพิสูจน์ให้บรรดาแฟนคลับที่เชื่อมั่นว่า คุณเป็นคนเก่ง คนที่มีความรู้จริง ไม่อย่างนั้นคุณจะกล้าตั้งกระทู้นี้ขึ้นมาทำไม ดังนั้นคุณต้องโชว์แววของความเฉลียวฉลาดออกมา นี่คือโอกาสที่จะได้โชว์ศักยภาพ โชว์เก๋า โชว์เก่ง โชว์ฉลาด อย่างที่บรรดาแฟนคลับคุณมั่นใจ

แต่ถ้าคุณไม่สารถโต้แย้งในประเด็นว่าข้อมูลของคุณแอมไม่ถูกต้องโดยมีหลักฐานสนับสนุนที่หนักแน่นน่าเชื่อถือได้ ไม่ใช่เพียงแต่คุณที่จะโง่ซ้ำซากในกระทู้นี้ แต่คุณกำลังทำให้คนที่ชื่นชมคุณกลายเป็นคนที่โง่ยิ่งกว่า เพราะคนเหล่านี้โดนคนโง่ๆอย่างคุณหลอกให้ชื่นชม

ถ้าไม่คิดจะสู้เพื่อตัวเอง ก็ขอให้สู้เพื่อบรรดาแฟนคลับของคุณ อย่าทำร้ายความรู้สึกของคนที่ชื่นชมและนับถือคุณให้ต้องกลายเป็นคนโง่ยิ่งกว่าในกระทู้ที่คุณตั้งขึ้นมาเอง เพื่อท้าทายให้คนเข้ามาวิเคราะห์ วิจารณ์ข้อมูล ซึ่งปรากฎว่าคนที่คุณท้าทาย เค้าทำได้ ทำได้อย่างดี แต่คนที่เที่ยวท้าทายกลับหนีหางจุกตูด ต้องคอยหาประเด็นที่ไม่เกี่ยวข้องหลีกเลี่ยง ราวกับใช้ช่องหมาลอด

การกระทำโดยขาดสติยั้งคิด ขาดเหตุผล ความรู้จักถูกผิดนั้น เป็นเหตุให้เกิดความหลง ความลืมตัว ทำให้กระทำสิ่งที่ไม่ใช่หน้าที่โดยชอบได้ ซึ่งเป็นอันตรายมาก อาจจะนำความเสีย เสื่อมสลาย มาสู่ตนเอง ตลอดทั้งประเทศชาติได้พระราชดำรัส ๕ ธันวาคม ๒๕๕๓

#344 Classic

Classic

ขาประจำ

ตอบ 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 08:31

ทั่น an mkii ไปเสนอแนะปลายอ้อเค้าแบบนั้นใจร้ายนะ การอ้างอิงหลักฐานอย่างเป็นระบบน่ะ มันเกินความสามารถของเจ้าลัทธิแดง
เดี๋ยวเค้าทำไม่ได้แล้วอัดอั้นตันใจสติแตกเปล่าๆ. นี่ถ้าเป็นดิฉันคงเปลี่ยนล๊อกอินไปแล้ว

ลัทธิแดงต้องอย่างนี้เท่านั้น

มันเป็นความเห็นต่าง ผิดถูกก็ไม่เป็นไรยอมรับความต่าง
*คุณ*เกิดในสมัยนั้นแล้วเห็นกับตารึ

เจ้าลัทธิยังขนาดนี้. สาวกจะขนาดไหนเนี่ย

ปล. อยากเอาลิ้งค์กระทู้นี้ไปแปะที่บ้านราษฎรจริงๆ สงสารปลายอ้อ จะได้มีสาวกมาปกป้อง

#345 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 11:28

อิมม์
เห็นด้วยกับคุณคลาสสิคครับ ฟุตบอลยังมีเหย้า-เยือน
ปลายอ้อมาเล่นที่นี่อาจจะเสียเปรียบ เพราะพรรคพวกตามมาไม่ได้

เอ

แต่ที่นี่เปิดรับง่ายนะครับ มิตรสหายคุณปลายอ้อ น่าจะเข้ามาช่วยกันมากๆ
หรือที่ผมคิด จะเป็นความจริง
คือพลเมืองแดง พิมพ์สาระไม่เป็น พิมพ์เป็นแต่อวยทักษิณ และด่าสถาบันกับสลิ่ม

#346 MOD X

MOD X

Moderator

• Moderators

ตอบ 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 11:35

ผมว่า พอได้แล้วล่ะมั้งครับ

---------------------------------------

#347 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:07

ผมว่า พอได้แล้วล่ะมั้งครับ

เห็นด้วยครับ

จะล๊อคกระทู้ไปเลย
หรือจะรอคุณปลายอ้อมาแสดงความเห็นให้เสร็จก็ได้
ผมจะไม่ต่อความในกระทู้นี้อีกละ

#348 busaba

busaba

ขาประจำ

ตอบ 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:11

กระทู้น้ำเน่าแบบนี้ เรียกสมาชิกมาได้เยอะ เพิ่มมูลค่าบัตรเติมเงินหรือเปล่า
อันชีวิตคนเราช่างสั้นนัก ต้องรู้จักทำประโยชน์ก่อนจะสายทิ้งไว้เป็นอนุสรณ์หลังความตาย มีความหมายคงอยู่ตลอดไป

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน