Jump to content

- - - - -

เรื่องเล่าจากก๊วนกอล์ฟ: ตีกอล์ฟ กินเลี้ยง ที่ปักกิ่ง

• Please log in to reply
484 ความเห็นในกระทู้นี้

#151 tuang

tuang

ขาประจำ

ตอบ 29 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 16:35

สรุปผมยังไม่รูัอยู่ดี น่าจะลองเปิดชื่อให้ดูหน่อยท่านทั้งหลาย ผิดถูกไม่สำคัญ

ผมเปิดก่อน ท่านโจ คือ โจ จิง ฉือ ครับ

#152 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 29 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 16:43

สรุปผมยังไม่รูัอยู่ดี น่าจะลองเปิดชื่อให้ดูหน่อยท่านทั้งหลาย ผิดถูกไม่สำคัญ

ผมเปิดก่อน ท่านโจ คือ โจ จิง ฉือ ครับ

หลอกให้เปิดไพ่นี่หน่า เจ้าเล่ห์แท้

แต่ใบ้ให้หน่อยว่า ยาก มากคนคนนี้

ดัง แต่นึกไม่ถึง

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#153 tuang

tuang

ขาประจำ

ตอบ 29 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 16:45

หลอกให้เปิดไพ่นี่หน่า เจ้าเล่ห์แท้

แต่ใบ้ให้หน่อยว่า ยาก มากคนคนนี้

ดัง แต่นึกไม่ถึง

ทุรนทุราย อยากรู้จริง ๆ ๆ

#154 เรื่อยๆเอื่อยๆ

เรื่อยๆเอื่อยๆ

There is a face beneath this mask, but it isn't me.

ตอบ 29 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 16:49

คุณ โจโฉ เป็นใคร ผม ไม่รู้ จริง ๆ

แต่ผม เดา ๆ หน้าตา ไว้ ประมาณ นี้นะ

ลุงเปลวแกเคยเขียนชมท่านโจว่า พอหันหลังให้การเมืองก็ดูหนุ่มขึ้นมาเป็นกอง เกรงว่ารูปนี้จะแก่ไปนะท่าน รูปนี้เหมือนกว่า

#155 Nong

Nong

ขาประจำ

ตอบ 29 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 16:56

มู้นี้ร้อนฉ่าดีจังเลย :lol:  :lol:  :lol:  :lol:

#156 Familie

Familie

ขาประจำ

ตอบ 29 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 17:11

คุณหนูอ้อยครับ
กรุณาเถิดครับ หลังไมค์ครับ อิอิ
โดนว่าสอดรู้สอดเห็นก็ยอมจ้า
จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา

#157 nameless

nameless

น้องเก่า

ตอบ 29 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 17:14

ถ้าหน่อยขึ้น เหลิมหลุด ก็มีสิทธิได้เห็นคลิปว.ห้า  สาธุ สาธุ

#158 Strangerman

Strangerman

คนแปลกหน้า

ตอบ 29 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 17:16

จะเป็นใครก็ช่างผมไม่สนใจเลยสักนิด (เป็นคนดีจริงก็พอ) 

ผมสนแต่ความคิดอ่านของท่านมันแนวเดียวกัน ^^

อ่อ สำหรับไอ้พวกควายแดงที่เข้ามาดิ้นพลาดๆ ในกระทู้นี้ 

กลับไปเลมหญ้าที่บ้านเถอะครับ ยิ่งแสดงออกต่ำๆ ยิ่งทุเรศ <_<

• เอือมระอากับบรรดาพี่น้องที่หลงทางจริงๆ เห็นต่างกันยังรับได้ครับ แต่เห็นผิดเป็นชอบแบบนี้มันบัดซบจริงๆ •
• หายนะของประเทศไทย ก็คือการที่   "ควายเลือกควาย"   เข้ามาทำลายประเทศ •

#159 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 29 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 17:32

จะเป็นใครก็ช่างผมไม่สนใจเลยสักนิด (เป็นคนดีจริงก็พอ) 

ผมสนแต่ความคิดอ่านของท่านมันแนวเดียวกัน ^^

อ่อ สำหรับไอ้พวกควายแดงที่เข้ามาดิ้นพลาดๆ ในกระทู้นี้ 

กลับไปเลมหญ้าที่บ้านเถอะครับ ยิ่งแสดงออกต่ำๆ ยิ่งทุเรศ <_<

:D แค่เด็กขี้อิจฉาที่กำลังตาร้อนว่า... ทำไมไม่มีใครอยากรู้ว่าศูนย์กลางอย่างเขาเป็นใครครับ

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#160 ppneer

ppneer

เมพ

ตอบ 29 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 17:33

ครับ ถ้าเป็นจริง

ผมซึ้งใจมากครับ

ที่ยังมีผู้หลักผู้ใหญ่เข้าใจถึงสิ่งที่ประชาชนกลุ่มหนึ่งอึดอัด กับ ระบบทักษิณ

ซึ่งระบบทักษิณ มีแต่ทำให้ครอบครัวไม่เคยจริงจังกับ ปชช.คนไทยจริงๆ

นับถือท่านมากครับ ท่านโจโฉ

ขวานทอง บรรพบุรุษ เป็นคนสร้างให้เราทุกวันนี้ ตัวกูจะปกปักรักษาเท่าชีวิตเพื่อ พ่อหลวง กูถวายชีวิตใอ้แม้ว ออกไปๆๆๆ กูเกลียดใอ้แม้ว

#161 เมาอยู่

เมาอยู่

ขาประจำ

ตอบ 29 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 17:34

ผมขอบอกว่ารูปทั่นโจ ในวิกิ หล่อหยังกะสุภาพบุรุษ จุฑาเมพ

เอ แต่ในวิกิอายุทัั่นโจเป็นเลขเบิ้ลนิ แถมน้อยกว่าไอ้แม้วอีก

หรือผมเข้าใจผิด

#162 tu249cm

tu249cm

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 29 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 17:36

ท่านโจเป็นใครไม่สำคัญเท่าที่ ท่านเลือกข้างความถูกต้องและมีใจจริงที่จะให้บ้านเมืองไปได้ด้วยดี

ขอบคุณท่านค่ะ

“People shouldn't be afraid of their government. Governments should be afraid of their people.”

#163 gass

gass

ขาประจำ

ตอบ 29 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 17:39

อ่ะ ผมบอกก็ได้ว่าาทำไมคุณโจ ถึงกล้าเอาบทสนทนา ซึ่งน่าจะมีแค่ไม่กี่คนรวมถึงคุณทักษิณ ที่รู้ว่าเปิดเผย

นั่นเป็นเพราะ คุณโจไม่มีใจไปทำงานที่คุยกับคุณทักษิณไงล่ะครับ และถึงลิ่วล้อผู้อ่อนด้อย มันจะเอาไปบอกนายมัน(ไม่ใช่นายใหญ่นะเพราะดูลีลาแล้วคงไม่ถึงจะเคยรับคำสั่งตรงจากนายใหญ่)

มันก็ไม่มีผล เพราะ คุณโจแกอยู่นอกเกมแต่แรกแล้ว นายใหญ่ทำไรคุณโจไมไ่ด้หรอก มันก็แค่คุณโจไม่อยากทำงานร่วมกับนายใหญ่แค่นั้นเอง

รู้ว่าคุณโจเป็นใครแล้วทำไมเอ่ย รู้ไปแล้วทำอะไรได้ ผมเองก็สนคนที่ความสามารถ ถ้าทักษิณกล้าให้อำนาจคุณโจ อย่างที่เขาพูด ผมคนนึงพร้อมสนับสนุนแก

ถึงผมจะยังหนุ่ม แต่ก็กล้าแหละที่พูดแล้วกล้าทำ ส่วนเรื่องอื่น เดี๋ยวค่อยคุยกัน 

ปล.ไม่ต้องมาหานะว่าผมเป็นใครผมก็แค่ผู้ชายธรรมดาคนนึง

:wub:

#164 Satan for Vendetta

Satan for Vendetta

ขาประจำ

ตอบ 29 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 17:42

ฉายาท่านโจสมัยก่อน

ผู้ประสานสิบทิศ

แต่สงสัยลุงโจต้องเลี้ยงหลานอยู่บ้านแหง๋ม ๆ

เพราะข้อเสนอนี้

ไม่มีวันทำได้

ผู้ประสานสิบทิศ :o 

"คนที่เลวกว่าน.ช.ทักษิณ ก็คือ คนที่ช่วยให้น.ช.ทักษิณ ยังมีชีวิต พูดพล่าม และ ทำเลวต่อไป" 

#165 Charlie

Charlie

ขาประจำ

ตอบ 29 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 17:47

ผมว่ารู้กันแล้วหลายคน แต่เงียบไว้ดีกว่า เดี๋ยวเลยออกนอกการสนทนาไปนิดนึง

อยากทราบประเด็นการเดินหน้าแผน พรบ มากกว่าครับ

คนดีจริงไม่โกงที่วัด ไม่ยุแยงให้คนแตกแยก ไม่หลอกคนอื่นให้มารับเคราะห์ตายแทน

#166 asawinee

asawinee

ปฏิรูป ก่อน เลือกตั้ง

ตอบ 29 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 17:49

อ้าว! ไม่ใช่ โจว เหวิน ฟะ หรอกเหรอ ;)

#167 Wuddy

Wuddy

ขาประจำ

ตอบ 29 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 17:54

แต่สงสัยลุงโจต้องเลี้ยงหลานอยู่บ้านแหง๋ม ๆ

มาเดาด้วยคน บุเรงนอง  ----> ผู้ชนะ10ทิศ

#168 Nong

Nong

ขาประจำ

ตอบ 29 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 17:58

ค่ะ  อยากขอให้การสืบว่าลุงโจเป็นใครจบแค่นี้

เพราะสิ่งหนึ่งที่ได้จากกระทู้ของลุงโจในครั้งนี้คือ

สุดท้ายทักกี้ไม่เหลือใครที่เป็นมิตรแท้เลย 

เพราะเพื่อนที่ดีที่สุดคือ  คนที่ไม่ตามใจเราทุกเรื่อง

แต่เป็นคนที่กล้าพูดทั้งดีและไม่ดีกับเราอย่างตรงไปตรงมา

กว่าจะรู้ว่าใครดีกับเราจริง ๆ บางครั้งก็สูญเสียไปแล้ว

นี่เป็นบทเรียนชีวิตสำคัญอีกอย่างหนึ่ง

ขอบคุณลุงโจมากที่ตั้งกระทู้นี้ขึ้นมา

เพราะนอกจากจะได้ฟังเรื่องเล่าแบบซีฟสุด ๆ แล้ว

ยังได้สิ่งอื่นกลับไปด้วย  :wub:  :wub:

#169 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 29 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 18:03

อ้าว! ไม่ใช่ โจว เหวิน ฟะ หรอกเหรอ ;)

ใครโบก เจย์โจว ตะหาก  ท่านโจเราเท่ซ้า... :lol:

ปล. ผมว่าใครใคร่รู้ก็สมควรให้สิทธิ์นะครับ ไปห้ามทุกคนไม่ได้

ขอแบบสบายๆกันดีกว่าไหม  ผ่อนคลายแอนด์ครื้นเครงกันไป

ตราบใดที่ท่านโจไม่ได้ออกปากสงวนสิทธิ์

แต่ถ้าเจ้าตัวออกปากละก็...เราจบได้เลยครับ เพราะเราไปก้าวก่ายความเป็นส่วนตัวอีกไม่ได้แล้ว

gladiator 1.jpg

#170 asawinee

asawinee

ปฏิรูป ก่อน เลือกตั้ง

ตอบ 29 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 18:04

*
POPULAR

ไม่ต้องส่งหลังไมค์มาถามน้าาาาาาาา

ที่จริง คุณโจโฉเคยเล่าเกร็ดเล็กเกร็ดน้อยเกี่ยวกับตัวเองไว้ในเรื่องเล่าจากก๊วนกอล์ฟตลอด ตลอด

ถ้าใครตามอ่านก็จะได้รับจิ๊กซอว์ เรื่องละชิ้น สองชิ้น

นานๆไปก็เก็บจิ๊กซอว์ได้ครบเอง ถ้านำมาต่อกันก็จะได้ภาพเต็มว่าเป็นใคร

What's in a name? that which we call a rose
By any other name would smell as sweet;

เชคสเปียร์ เคยแต่บทสนทนนี้ไว้ในโรมิโอ จูเลียต

นามนั้นสำคัญไฉน?.... ที่เราเรียกกุหลาบนั้น

แม้เรียกว่าอย่างอื่น...... ก็หอมรื่นอยู่เหมือนกัน

(พระราชนิพนธ์ร้อยกรอง แปล ของรัชกาลที่หก)

ชื่อนั้นไม่สำคัญ สำคัญที่สิ่งนั้นเป็น

i

#171 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 29 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 18:10

^

^

โห...จะมาบอกว่าผมชื่นชมฝีพระหัตถ์การประพันธ์ของร.6 ท่านมากๆ ต้องใช้คำว่า "รัก" ได้เลยครับ

(ถ้าจัดอันดับในดวงใจ ร.6 ท่านอยู่สูงกว่าท่านสุทรภู้อีก)

ตอนมัธยมปลาย อ่านมัทธนพาธาแล้วยังคิดเลยว่า ....

เพราะสยามประเทศมีพระองค์ท่านเป็นกษัตริย์ เราจึงจดจำแต่ผลงานที่ไม่ดีของท่าน

แทนที่จะจดจำพระองค์ท่านในฐานะนักประพันธ์เอกระดับยอดอัจฉริยะคนหนึ่ง

#172 juemmy

juemmy

คนสวยประจำบอร์ด

ตอบ 29 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 18:11

กลับไปอ่านกระทู้เก่าๆของท่านโจแล้วครับ

จากที่ท่านโจเล่า...

ท่านโจต้องอายุมากกว่า 65 แต่ไม่ถึง 69  เพราะทักษิณเรียกท่านโจว่าพี่ แต่ท่านโจเรียกอาดำรง พุฒตาลว่าพี่

บ้านอยู่เขตเดียวกับสส.องอาจ คล้ามไพบูลย์ เพราะท่านโจบอกว่าที่บ้านไม่เคยกาให้ใคร เพราะคุณองอาจสมัครเขตนี้

รู้จักทักษิณมาก่อนเล่นการเมือง

เป็นผู้ร่วมก่อตั้งพรรคไทยรักไทย  และออกมาพร้อมคนเก่งๆอีกหลายคน เพราะเซ็งกับ "นายใหญ่" ที่ไม่ฟังเสียงใคร

ผมมีความรู้สึกว่าท่านโจของพวกเราอาจไม่ได้สังกัดพรรคการเมืองนะครับ  

เพราะท่านโจบอกว่า "ดีใจที่ดูข่าวจากทีวี แล้วอภิสิทธิ์ได้รับโหวตจากสภาให้เป็นนายก"

แปลว่าท่านโจมิได้อยู่ในสภาด้วย

พอเข้าเค้ามะครับ?

อย่ารู้เลยว่าเป็นใครครับ ปล่อยให้ท่านโจฯ ไปแย่งแท๊ปเล็ตหลานเล่นต่อไปเถอะ :P  อาจจะเป็นชายแก่ ชอบนอนดูหนังโป๊ตอนบ่ายๆ อยู่ก็ได้ :lol:

หรืออาจจะนุ่งโสร่ง ไม่สวมเสื้อ ปล่อยพุงหลาม หัวล้านบ้านอยู่แถวลาดกระบังก็ได้ อิอิ

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#173 O2Giant

O2Giant

โปรแกรมมั่ว

ตอบ 29 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 18:11

ผมได้จิ๊กซอว์มา พอปะติดปะต่อ ไม่คิดเลยว่าจะเป็น คนๆ นี้

บอกเลย 

เข็มขัดสั้น

Edited by O2Mini, 29 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 18:12.

#174 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 29 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 18:12

หรืออาจจะนุ่งโสร่ง ไม่สวมเสื้อ ปล่อยพุงหลาม หัวล้านบ้านอยู่แถวลาดกระบังก็ได้ อิอิ

^^

แง้ ท่านโจบอกว่าอยู่ตลิ่งชัน/บางกอกน้อย/บางพลัดไม่ใช่เหรอคับ?  แง้ท่านโจหลอกหลาน!

#175 juemmy

juemmy

ตอบ 29 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 18:19

^^

แง้ ท่านโจบอกว่าอยู่ตลิ่งชัน/บางกอกน้อย/บางพลัดไม่ใช่เหรอคับ?  แง้ท่านโจหลอกหลาน!

ใครจะไปรู้คะ ลุงโจ อาจจะลับ ลวง พราง :lol: :lol: :lol:

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#176 Satan for Vendetta

ขาประจำ

ตอบ 29 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 18:19

กลับไปอ่านกระทู้เก่าๆของท่านโจแล้วครับ

ท่านโจต้องอายุมากกว่า 65 แต่ไม่ถึง 69  เพราะทักษิณเรียกท่านโจว่าพี่ แต่ท่านโจเรียกอาดำรง พุฒตาลว่าพี่

บ้านอยู่เขตเดียวกับสส.องอาจ คล้ามไพบูลย์ เพราะท่านโจบอกว่าที่บ้านไม่เคยกาให้ใคร เพราะคุณองอาจสมัครเขตนี้

รู้จักทักษิณมาก่อนเล่นการเมือง

เป็นผู้ร่วมก่อตั้งพรรคไทยรักไทย  และออกมาพร้อมคนเก่งๆอีกหลายคน เพราะเซ็งกับ "นายใหญ่" ที่ไม่ฟังเสียงใคร

ผมมีความรู้สึกว่าท่านโจของพวกเราอาจไม่ได้สังกัดพรรคการเมืองนะครับ  

เพราะท่านโจบอกว่า "ดีใจที่ดูข่าวจากทีวี แล้วอภิสิทธิ์ได้รับโหวตจากสภาให้เป็นนายก"

แปลว่าท่านโจมิได้อยู่ในสภาด้วย

ไม่อยากรู้ 
ขอรู้จักจากนาม โจโฉ นายกคลอดกาล :ph34r: 

"คนที่เลวกว่าน.ช.ทักษิณ ก็คือ คนที่ช่วยให้น.ช.ทักษิณ ยังมีชีวิต พูดพล่าม และ ทำเลวต่อไป" 

#177 Satan for Vendetta

ขาประจำ

ตอบ 29 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 18:21

ผมได้จิ๊กซอว์มา พอปะติดปะต่อ ไม่คิดเลยว่าจะเป็น คนๆ นี้

บอกเลย 

เข็มขัดสั้น

เหมียนกัลล์

#178 phoebus

phoebus

คณะรักษาความสงบแห่งชาติ

ตอบ 29 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 18:23

เลือกเอาดิ ใครหล่อสุด ?

-_-  -_-

upimg_1312195329_10025.jpg19300341932091133629931981667.jpgW020091209633973572322.jpgF201103290849491933242362.jpg1209252GX5475470.jpg

ข้าจักล้มล้าง ระบอบทักษิณ ให้หมดสิ้นไปจากแผ่นดินไทย 

#179 thaidotcom

thaidotcom

ขาประจำ

ตอบ 29 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 18:24

อย่ารู้เลยว่าเป็นใครครับ ปล่อยให้ท่านโจฯ ไปแย่งแท๊ปเล็ตหลานเล่นต่อไปเถอะ :P  อาจจะเป็นชายแก่ ชอบนอนดูหนังโป๊ตอนบ่ายๆ อยู่ก็ได้ :lol:
ลักษณะอย่างที่บอก.แถวบ้านเรียกลุงเท้ง(หรือทอง ไม่แน่ใจแหะ?)

#180 baboon

baboon

ขาประจำ

ตอบ 29 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 18:27

เขาคือออออ

พ่อของโจผี โจสิด โจยอย

#181 ppneer

ppneer

เมพ

ตอบ 29 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 18:33

แต่ลุงโจ ผึ่งติดจานดาวเทียม  

มันขัดกัน อย่างไงไม่รู้ดิ

ขวานทอง บรรพบุรุษ เป็นคนสร้างให้เราทุกวันนี้ ตัวกูจะปกปักรักษาเท่าชีวิตเพื่อ พ่อหลวง กูถวายชีวิตใอ้แม้ว ออกไปๆๆๆ กูเกลียดใอ้แม้ว

#182 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 29 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 20:08

>>> ความที่ทหารของ หยวนส้าว..ไม่มีระเบียบวินัย

และหยวนส้าวก็เป็นคนเอาแต่ใจ   นั่นแหละ คือ จุด

วิบัติของ กองทัพ มหาศาลของ หยวนส้าว .....

>>> ซุนวู  กล่าวว่า  แม่ทัพโง่เขลา   มีกำลังมากแค่

ไหน  ก็แพ้ภัยตนเอง...ดัง เล่าปี่.. ยกทัพเพราะโทสะ

ทัพมหาศาล จึงถูก  ลกซุน  เด็กเมื่อวานซืน ถล่ม..

ย่อยยับ..นี่แหละ  จูกัดฯ เอ๋ยยย  เฉา เชา กำลังเพียง

น้อยนิด  ก็เอาชัย  หยวนส้าวได้สบาย โก๋.....จริงป่าววววว??

#183 ไบกอนเหลือง

ไบกอนเหลือง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 29 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 20:44

ขอยืมคำพูดคุณ RidKun_user มาโพสหน่อยครับ

หวังว่าคงไม่ว่ากัน  :D

'RiDKuN_user', on 19 Jul 2012 - 13:14, said:snapback.png

คนดีๆ ที่ไหนมันจะไปคบกันคนโกงละครับ sleep.png

ว่าแต่ว่า คุณ Ridkun  จะจำได้มั๊ยน้าว่าเคยโพสข้อความข้างบนไว้เมื่อไหร่  :D

#184 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 29 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 20:48

ไม่รู้จักตัวจริงน่ะดีแล้ว เดี๋ยวผมไม่กล้าคุยด้วย
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#185 butadad

butadad

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 29 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 20:51

ถ้าท่านโจโฉ คือ เป็ดเหลิม ผมละตาย5เลย

ทักษิณ ไม่เคยเรียกเหลิมว่าพี่นะครับ

ส่วนเรียกว่าอะไร.... ไม่พูดดีกว่า

ว่าแต่เสื้อแดง รู้ไหมนั่น

:lol: :lol: :lol:
งั้น รอดไปนะพี่น้อง แต่อยากรู้จังเลยว่า ท่านโจโฉ เป็นใคร
ใครรู้หลัง ไมค์มาบอกทีดิครับ

#186 THE THIRD WAY

THE THIRD WAY

มาหาความจริง

ตอบ 29 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 20:59

ขอวิแคะแบบสเนกๆ ฟิชๆ

แม้วเป็นพวกชอบเสี่ยง high risk high return  ฝันเฟื่องว่าผลลัพธ์ของความเสี่ยงจะต้องเป็นบวก ให้คุณกับตัวเอง

ลงทุนอัดประชานิยม เอาใจคนทุกกลุ่ม  เพื่อให้พรรคของตัวเองได้รับเลือกตั้งแบบถล่มทลาย  มีอำนาจเบ็ดเสร็จ ชี้นิ้วสั่งทุกภาคส่วนของรัฐ

ซึ่งผลลัพธ์ก็ดูเหมือนจะเป็นแบบนั้น

เมื่อเป็นรัฐบาล แม้วเป็น ซีอีโอ ออก strategic plan และ marketing plan ที่สอดคล้องกับนโยบายหาเสียง ให้น้องสาวตัวเองลุยทำ โดยที่น้องหน้าโง่ monitor ไม่เป็น ปรับแผนไม่เป็น ลุยดุ่ยๆทำตามแผนงานที่วางไว้

เพียงไม่นาน ผลข้างเคียงจากนโยบายทั้งหลายกลับย้อนมาเป็นงูรัดคอตัวเอง

โดยที่ นิรโทษ ยังไม่ไปถึงไหน

แม้วคงเซ็งในหัวอกที่ ชนะก็เหมือนไม่ชนะ

บริหารประเทศ ก็ต้องบริหาร ลงแรง ลงกำลังสมองไปเรื่อยๆ

เอาใจกลุ่มต่างๆให้สนับสนุนตัวเอง โดยเฉพาะเสื้อแดง

ยันกับฝ่ายที่ต่อต้าน

โดยที่ผลประโยชน์ส่วนตนไม่ไปถึงไหน

คราวนี้บ๊อท่า ต้องหันมาใช้บริการคนเคยร่วมงาน

คนที่มีฝีมือ บริหาร มีประสบการณ์ผ่านร้อนผ่านหนาวทางการเมืองมาก่อน

คอยดูเถอะ ถ้าแม้วอยากได้คุณโจโฉจริงๆ

นิสัยแบบแม้ว ต้องยื่นผลประโยชน์ก้อนโตให้

เพื่อแลกกับผลประโยชน์ที่ตัวเองได้รับ

ถ้าจำได้

กอตฟาเธอร์ ภาคแรก

มีคำที่ติดหัวอก คือ ข้าเสนอในสิ่งที่เจ้าปฏิเสธไม่ได้ ประมาณนี้

รับว่าหวั่นไหวครับ

อยากทราบใจจะขาด

มานึกอีกที เกือบสูงสุดทางการเมืองมีคนเดียวเท่านั้น

สมบุญ ระหงส์ แต่งชุดปกติขาวรอแล้ว

ปรากฎว่ารถเลี้ยวผิดซอย ท่านอาทิตย์ อุไรรัตน์ เป็นผู้โดยสารรถคันนั้น

สั่งเลี้ยวไปบ้านท่านอานันท์ ปัญยารชุน

นี่คือการเดาส่งเดช จากวาทะเดียว-เกือบสูงสุดทางการเมือง

บอกแล้วเดาไม่เหมือนใคร

ถ้าเดาถูก ผมยินดีรับรางวัลทุกอย่างครับ

ขอบคุณครับ

Attached Images

อยู่เฉยๆ แล้วบอกว่าเป็นกลางทีคนอื่นทำอีกอย่าง บอกว่าเอียง

#187 Bourne

Bourne

สายลับ ๆ ล่อ ๆ หัดเกรียน

ตอบ 29 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 21:12

คงไม่ใช่ พี่เหนาะ เจ้าของอัลไพน์ นะ ถ้าใช่ ผมช็อคตายให้ดูจิง ๆ ด้วย

ภาระกิจหลักของผมบนบอร์ดเสรีไทย คือ ด่าควายครับ เรื่องคิดต่างผมรับได้ แต่เรื่องคิดชั่วผมรับไม่ไหวครัช

#188 juemmy

juemmy

ตอบ 29 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 21:40

เอ่อ!!ฉายานี้ถ้าจำไม่ผิดหมายถึง เสธ.หนั่นนี่คะ

แล้วเสธ.หนั่นก็เสียชีวิตไปแล้ว

อย่าบอกนะคะ..ว่าลุงโจเป็นผะผะผีผผผ :o :o :o

#189 tabbar

tabbar

ขาประจำ

ตอบ 29 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 21:40

:o  :o  :o คนนั้นตายแล้วนิคร้า

'' Nobody Perfect ''

#190 ฟังทั้งสองฝ่าย

ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 29 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 22:06

เอ่อ!!ฉายานี้ถ้าจำไม่ผิดหมายถึง เสธ.หนั่นนี่คะ

แล้วเสธ.หนั่นก็เสียชีวิตไปแล้ว

อย่าบอกนะคะ..ว่าลุงโจเป็นผะผะผีผผผ :o :o :o

ท่านใช้ชื่อ โจโฉ  มิใช่ โจผี  :P

#191 Moon

Moon

เมพ

ตอบ 29 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 22:13

มาเก็บเสื่อที่ปูจองไว้ ... พรุ่งนี้จะมาปูเสื่อดูกระทู้นี้ต่อ ... ยาวปายเลยลวกเพ่  :D  :D  :D

[color=#000080;]จันทร์เอ๋ย จันทร์เจ้า ขอข้าวขอแกง[/color]

ผมเป็นกลางนะครับ[color=#000080;]  :)[/color]

#192 ไบกอนเหลือง

ไบกอนเหลือง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 29 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 22:25

ขอยืมคำพูดคุณ RidKun_user มาโพสหน่อยครับ

'RiDKuN_user', on 19 Jul 2012 - 13:14, said:snapback.png

คนดีๆ ที่ไหนมันจะไปคบกันคนโกงละครับ sleep.png

แปลกจริงที่คุณ Ridkun ไม่ออกมาให้ความเห็นเหมือนอย่างเคยว่าคำว่า "คนดีๆ ที่ไหนมันจะไปคบกันคนโกงละครับ" หมายความว่ายังไง  :D 

ผมเขื่อว่ามีสมาชิกอีกหลายท่านยังมองไม่เห็นเหมือนที่คุณ Ridkun เห็นแน่ๆ จึงยังไม่เกิด wisdom และสรุปได้เหมือนคุณ Ridkun

ถ้าคุณ Ridkun ออกมาขยายความสักหน่อย ผมคิดว่าจะเป็นประโยชน์กับเพื่อนสมาชิกอีกหลายท่านนะครับ

#193 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 29 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 22:31

เอาหนมจากซักมัดสองมัดมั้ยครับ คุณมูน
เดี๋ยวเขยิบให้ผมหน่อย
จะนั่งรอดูด้วยคน

(ปล ขนมจาก มักขายเวลาฉายหนังกลางแปลงในภาคใต้ครับ)

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#194 tonythebest

tonythebest

ตอบ 29 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 22:33

*
POPULAR

ไอ้ลี
ที่บ้านพ่อแม่ไม่เคยสอนไม่ให้พูดแทรกเรื่อง
เวลาผู้ใหญ่เค้าคุยกันรึ

ไปเล่นที่อื่นไป๊

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#195 ppneer

ppneer

เมพ

ตอบ 29 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 22:36

ไอ้ลี
ที่บ้านพ่อแม่ไม่เคยสอนไม่ให้พูดแทรกเรื่อง
เวลาผู้ใหญ่เค้าคุยกันรึ

ไปเล่นที่อื่นไป๊

ให้หนมโก้ มันสักอันหนึ่งด้วย

ปากมันจะได้ไม่ว่าง

#196 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 29 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 22:36

เอาหนมจากซักมัดสองมัดมั้ยครับ คุณมูน
เดี๋ยวเขยิบให้ผมหน่อย
จะนั่งรอดูด้วยคน

(ปล ขนมจาก มักขายเวลาฉายหนังกลางแปลงในภาคใต้ครับ)

อยากได้ปลาหมึกค่ะ

เอาไว้ให้หมาคาบ

เอาเบอร์โตๆ   ชะชะ มาเห่าใส่อดีตรองนายก   ;)

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#197 tonythebest

tonythebest

ตอบ 29 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 22:41

:D

#198 ไบกอนเหลือง

ไบกอนเหลือง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 29 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 22:47

:D  Ridkun มาแล้วไม่พูดสักคำ เพราะพูดไม่ออก ผะอืดผะอมเหมือนกัน

เชิญปูเสื่อ ซื้อหนมจาก แล้วนั่งกินไปพลางฮาไปพลาง ตามสบายครับ 

#199 หงส์แดง

หงส์แดง

ขาประจำ

ตอบ 29 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 22:54

แปลกจริงที่คุณ Ridkun ไม่ออกมาให้ความเห็นเหมือนอย่างเคยว่าคำว่า "คนดีๆ ที่ไหนมันจะไปคบกันคนโกงละครับ" หมายความว่ายังไง  :D 

ผมเขื่อว่ามีสมาชิกอีกหลายท่านยังมองไม่เห็นเหมือนที่คุณ Ridkun เห็นแน่ๆ จึงยังไม่เกิด wisdom และสรุปได้เหมือนคุณ Ridkun

ถ้าคุณ Ridkun ออกมาขยายความสักหน่อย ผมคิดว่าจะเป็นประโยชน์กับเพื่อนสมาชิกอีกหลายท่านนะครับ

คนดีๆเขาไม่อยากไปคบกับคนโกงหรอกครับ

แต่คนโกงมักจะชอบเอาคนดีไปอ้าง ไปคบ เพื่อให้คนอื่นดูว่ามันก็คนดีไง

:lol:

ถ้าแยกเสียงส่วนใหญ่ กับความถูกต้องไม่ออก ก็อย่ามาอ้างว่ามาจากประชาธิปไตยเลย

#200 tonythebest

tonythebest

ตอบ 29 กรกฎาคม พ.ศ. 2556 - 23:00

:D Ridkun มาแล้วไม่พูดสักคำ เพราะพูดไม่ออก ผะอืดผะอมเหมือนกัน

เชิญปูเสื่อ ซื้อหนมจาก แล้วนั่งกินไปพลางฮาไปพลาง ตามสบายครับ

ชื่อเฮีย อ่านว่า โท นี่ เดอะ เบสต์ ว่ะ ไอ้หนู
อยากรื้อฟื้นอดีตกะท่านริดกุน
ไปเปิดกระทู้ใหม่ดีมั้ย
ที่เฮียสอนเนี่ย เฮียสงสารว่ะ เห็นไม่ค่อยมีใครใส่ใจ
ไม่เหมือนสมัยเป็นไอ้ลี ผู้กาคะแนนให้ ปชป

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน