Jump to content

- - - - -

เรื่องเล่าจากก๊วนกอล์ฟ: ตีกอล์ฟ กินเลี้ยง ที่ปักกิ่ง

• Please log in to reply
484 replies to this topic

#201 แม้ว ม.7

แม้ว ม.7

ขาประจำ

Posted 29 July 2013 - 23:27

*
POPULAR

โจวเหว่ยถง 

%E0%B9%82%E0%B8%88%E0%B8%A7%E0%B9%80%E0%

พ.ต.ท.ทักษิณ ยังได้พูดตัดพ้อกับคนที่เดินทางไปพบว่า “พรรคเพื่อไทยมีคนเก่งๆ เยอะ ทั้งนักวิชาการ ด็อกเตอร์ ทูต แต่ไม่กล้าออกมาสู้ คนหน้าตาดีไม่ออกมา พวกที่ออกมาหน้าตาไม่ค่อยดี ไม่เหมือนกับพรรคประชาธิปัตย์ ฝ่ายตรงข้าม คนมีความรู้ นักวิชาการออกมาเยอะแยะเลย คนจริงใจกับผมมันน้อย วางยาผม เพราะตัวเองอยากอยู่นานๆ เห็นว่านายกฯ ไม่แข็ง แต่ท่านนายกฯ ก็ดี แต่คนรอบข้างไม่เป็นการเมือง ผมส่งคนเป็นการเมืองไปนายกฯ ก็ไม่เอา ผมก็สงสารนายกฯ จึงไม่อยากจู้จี้ แต่คนที่เมืองไทยมันไม่ได้ดั่งใจ” 

http://astv.mobi/AlgEYM7

แปลสั้นๆ เขาด่าไอ้เสร่อแกนนำแดงว่า"โง่แต่ขยัน"

#202 chataree

chataree

น้องใหม่

Posted 30 July 2013 - 00:37

อยากรู้เหมือนกัน เดาไม่ถูกเลย

#203 ฟังทั้งสองฝ่าย

ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

Posted 30 July 2013 - 01:33

โจวเหว่ยถง 

%E0%B9%82%E0%B8%88%E0%B8%A7%E0%B9%80%E0%

ยังไม่ได้อ่าน ไลค์ ไปก่อนเลยครับ 

#204 หงส์เฒ่าเสาร์ธรรม

หงส์เฒ่าเสาร์ธรรม

ขาประจำ

Posted 30 July 2013 - 05:58

ข้าน้อยขอคาราวะ ท่านสมุหนายก ด็อกเตอร์ ชอชอ

จินตนาการสำคัญกว่าความรู้ ... ศีลธรรม เป็นกรอบรักษาจินตนาการให้ดำรงอยู่ด้วยความดีงาม... -_- 

#205 IFai

IFai

รักในหลวง

Posted 30 July 2013 - 07:01

โจวเหว่ยถง 

ยังไม่ได้อ่าน ไลค์ ไปก่อนเลยครับ 

ถ้าจากการพูดคุยของ GI เขาว่าเกณฑ์คนไทยนะ

ขอโทษครับ นอกกะทู้ แต่เข้าเป้า

ประโยชน์สูงสุดของประชาชน คือกฏหมายสูงสุดของประเทศ ...วิชา มหาคุณ

#206 charlie24

charlie24

ขาประจำ

Posted 30 July 2013 - 07:07

tiger woods

#207 itsorachai

itsorachai

ขาประจำ

Posted 30 July 2013 - 08:03

เลือกเอาดิ ใครหล่อสุด ?

-_-  -_-

upimg_1312195329_10025.jpg19300341932091133629931981667.jpgW020091209633973572322.jpgF201103290849491933242362.jpg1209252GX5475470.jpg

ผมว่าคนสุดท้ายหล่อสุดครับ  ตัวจริงแกน่ารักดี พูดไปอมยิ้มไป  :wub:

#208 พิฆาตอสูร

พิฆาตอสูร

พอจะทนเสื้อแดงได้นิดๆ

Posted 30 July 2013 - 08:51

เฮ้อ...ตอนแรกที่อยากรู้เพราะไม่แน่ใจมีอยู่ในข่ายสองสามท่าน

เข้าใจว่า สมาชิกก็มีความรู้สึกเดียวกับผม  ตอนที่คิดว่าใช่  ผมก็งงๆ ไปเหมือนกัน แต่ข้อมูลมันลงตัวเป๊ะ

หลายท่านถ้าสถานการณ์การเมืองมาหลายปี ก็ปะติดปะต่อข้อมูลไม่ยาก ดูจากโพสต์มีหลายท่านทราบแล้วล่ะมั้ง

แต่เห็นด้วยกับหลายท่านว่า  อย่าไปเปิดเผยสถานะของท่านโจโฉฯเลย

ประเดี๋ยวท่านไม่มา  เราก็อดทราบข่าวกันพอดี

ตรงนี้ถือว่าเสียหายมาก

ขออภัยบางท่าน ที่ไม่สามารถหลังไมค์  หรือใบ้คำได้มากกว่านี้แล้วเพราะเหตุผลนี้ล่ะ

เอาเป็นว่า สำหรับผมตอนนี้...

1)  รู้สึกสมาชิกท่านหนึ่งจะเคยหวดกอล์ฟกะท่าน หรือสนามเดียวกะท่าน  ราคาสมาชิกสนามนี้ประมาณคอนโดชุดหนึ่งทีเดียวเชียว และมีเงินใช่ว่าสมัครได้

2)  อ้ายคนที่เคยต่อปากต่อคำกะท่านมาก่อน  รู้จักตัวจริง  จะฉี่ราดหรือเปล่าก็ไม่รู้  เพราะผมนึกถึงคำว่า "เพชฆาตหน้าหยก" ประมาณนั้น

3)  ไม่เชื่อว่า ผีเร่ร่อนจะให้ตำแหน่งท่านจริง  เพราะมันต้องการคนที่ชักใยได้มากกว่า  เข็ดกับป๋าหมักมาแล้ว

ขออภัยนะครับ

ฟ้าสีทองผ่องอำไพ  ประชาชนจะเป็นใหญ่ในแผ่นดิน

#209 gears

gears

ขาประจำ

Posted 30 July 2013 - 08:51

ผมไม่ได้อยากรู้เลยนะ แกอายุเยอะแล้วว
อย่าไปกวนแกเลยยย ครับบบ อิอิ

ขอแค่เป็นลุงโจโฉ แวะเข้ามาโพสบ่อยๆ สั่งสอนรุ่นหลาน
ให้ข้อคิด ต่างๆ นาๆ
แค่นี้ผมก็ดีใจละ
ส่วนทักสิน รีบกลับมารับโทษเหอะ ถ้าไม่ได้ทำผิดจริง

#210 แฟนคลับจ่า

แฟนคลับจ่า

ขาประจำ

Posted 30 July 2013 - 08:52

คุณ โจโฉ เป็นใคร ผม ไม่รู้ จริง ๆ

แต่ผม เดา ๆ หน้าตา ไว้ ประมาณ นี้นะ

ลุงเปลวแกเคยเขียนชมท่านโจว่า พอหันหลังให้การเมืองก็ดูหนุ่มขึ้นมาเป็นกอง เกรงว่ารูปนี้จะแก่ไปนะท่าน รูปนี้เหมือนกว่า

ผมคาดว่าท่านโจคือคนนี้ครับ

โจอินซอง (นักแสดงเกาหลี)  ^_^  ^_^  ^_^

#211 เส้นใหญ่ไม่งอก

เส้นใหญ่ไม่งอก

ขาประจำ

Posted 30 July 2013 - 08:59

:D

:D Ridkun มาแล้วไม่พูดสักคำ เพราะพูดไม่ออก ผะอืดผะอมเหมือนกัน

เชิญปูเสื่อ ซื้อหนมจาก แล้วนั่งกินไปพลางฮาไปพลาง ตามสบายครับ

ชื่อเฮีย อ่านว่า โท นี่ เดอะ เบสต์ ว่ะ ไอ้หนู
อยากรื้อฟื้นอดีตกะท่านริดกุน
ไปเปิดกระทู้ใหม่ดีมั้ย
ที่เฮียสอนเนี่ย เฮียสงสารว่ะ เห็นไม่ค่อยมีใครใส่ใจ
ไม่เหมือนสมัยเป็นไอ้ลี ผู้กาคะแนนให้ ปชป

ใครอยากเสวนากับผู้ชำนาญการเรื่องขี้ :rolleyes: แหวะ

#212 itsorachai

itsorachai

ขาประจำ

Posted 30 July 2013 - 09:25

เฮ้อ...ตอนแรกที่อยากรู้เพราะไม่แน่ใจมีอยู่ในข่ายสองสามท่าน

เข้าใจว่า สมาชิกก็มีความรู้สึกเดียวกับผม  ตอนที่คิดว่าใช่  ผมก็งงๆ ไปเหมือนกัน แต่ข้อมูลมันลงตัวเป๊ะ

หลายท่านถ้าสถานการณ์การเมืองมาหลายปี ก็ปะติดปะต่อข้อมูลไม่ยาก ดูจากโพสต์มีหลายท่านทราบแล้วล่ะมั้ง

แต่เห็นด้วยกับหลายท่านว่า  อย่าไปเปิดเผยสถานะของท่านโจโฉฯเลย

ประเดี๋ยวท่านไม่มา  เราก็อดทราบข่าวกันพอดี

ขออภัยบางท่าน ที่ไม่สามารถหลังไมค์  หรือใบ้คำได้มากกว่านี้แล้วเพราะเหตุผลนี้ล่ะ

1)  รู้สึกสมาชิกท่านหนึ่งจะเคยหวดกอล์ฟกะท่าน หรือสนามเดียวกะท่าน  ราคาสมาชิกสนามนี้ประมาณคอนโดชุดหนึ่งทีเดียวเชียว และมีเงินใช่ว่าสมัครได้

2)  อ้ายคนที่เคยต่อปากต่อคำกะท่านมาก่อน  รู้จักตัวจริง  จะฉี่ราดหรือเปล่าก็ไม่รู้  เพราะผมนึกถึงคำว่า "เพชฆาตหน้าหยก" ประมาณนั้น

3)  ไม่เชื่อว่า ผีเร่ร่อนจะให้ตำแหน่งท่านจริง  เพราะมันต้องการคนที่ชักใยได้มากกว่า  เข็ดกับป๋าหมักมาแล้ว

ใช่ครับ อย่าเปิดให้มากกว่านี้เพราะอาจจะกระทบถึงสถานะของ หนุ่มวัย 14 ได้  และเราท่านอาจจะอดรู้อดทราบข่าวคราวเกร็ดเล็กเกร็ดน้อย ในเรื่องเล่าที่มีสาระความเป็นข้อเท็จจริง  ที่ท่าน นายก ฯ นำมาถ่ายทอดให้ได้รับรู้ถ้วนทั่วกัน      ขอบคุณครับท่าน   โจโฉ  นายกตลอดกาล   :rolleyes: 

#213 ที่บ้านเคร่งเรื่องมารยาท

ที่บ้านเคร่งเรื่องมารยาท

ขาประจำ

Posted 30 July 2013 - 09:50

โจวเหว่ยถง 

#214 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

Posted 30 July 2013 - 09:54

ง่ะ ไหง ออกทะเล ไปไกล เลย

โจวเหว่ยถง 

แต่ผมชอบนะ 

อิอิ

ห้าาาาาาาาาาาาาาาาาา

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#215 ต้นหอม

ต้นหอม

ขาประจำ

Posted 30 July 2013 - 10:03

คุณโจจะเป็นใครก็ไม่รู้แต่ว่ารบกวนโพสต์เรื่องที่มีประโยชน์ต่อไปนะคะะคนที่มีประสบการณ์มากเป็นสิ่งจำเป็นยิ่งในขณะนี้

มันจะทำให้เราคิดก่อนพูดได้ดีขึ้น เมื่อเชื่อว่าคำพูดที่ออกไปเหล่านั้นคือคำที่เราจะได้ยินเองในอนาคต

และถ้าเราจะทำดีได้มากขึ้น เมื่อเชื่อว่าเราจะได้เจอสิ่งดีๆในอนาคต

แม้ว่าวันนี้เราจะยังไม่เห็นว่ามันดีอย่างไรแต่อย่างน้อยทำให้เราผ่านวันนี้ไปได้อย่างราบรื่น

#216 invisible

invisible

น้องเก่า

Posted 30 July 2013 - 10:36

สรุปผมยังไม่รูัอยู่ดี น่าจะลองเปิดชื่อให้ดูหน่อยท่านทั้งหลาย ผิดถูกไม่สำคัญ

ผมเปิดก่อน ท่านโจ คือ โจ จิง ฉือ ครับ

อ้าว! ไม่ใช่ โจว เหวิน ฟะ หรอกเหรอ ;)

ผมนึกว่าเป็น โจ ไห่ เม่ย ซะอีก

#217 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

Posted 30 July 2013 - 10:42

เป็นใครไม่รู้ รู้แต่มีคนเกาะกระแส :lol:

photo-3657.jpg?_r=1375025055

โจโฉ ลามกตลอดกาม

เป็นสมาชิกตั้งแต่ 10 มกราคม 2552
ออนไลน์ เข้าใช้งานครั้งล่าสุด: วันนี้, 10:41

การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#218 namtanbood

namtanbood

ขาประจำ

Posted 30 July 2013 - 10:57

เป็นใครไม่รู้ รู้แต่มีคนเกาะกระแส :lol:

photo-3657.jpg?_r=1375025055

โจโฉ ลามกตลอดกาม

เป็นสมาชิกตั้งแต่ 10 มกราคม 2552
ออนไลน์ เข้าใช้งานครั้งล่าสุด: วันนี้, 10:41

เป็นผมไม่ยอมนะครับ ท่านโจโฉฯ

มิบังควรเป็นอย่างยิ่ง....ต้องค้นหา "ตัวจริง" คนๆ นี้ให้ได้ว่าเป็น "ใคร"

บังอาจเหลือเกิน....

"เพื่อชาติ เพื่อศาสน์ เพื่อกษัตริย์"

#219 กากจริงไรจริง

กากจริงไรจริง

ขาประจำ

Posted 30 July 2013 - 11:03

:D  Ridkun มาแล้วไม่พูดสักคำ เพราะพูดไม่ออก ผะอืดผะอมเหมือนกัน

เชิญปูเสื่อ ซื้อหนมจาก แล้วนั่งกินไปพลางฮาไปพลาง ตามสบายครับ 

กิ๊วๆ iลี

== ข้อความถูกระงับโดยผู้ดูแล == เด็กขาดความอบอุ่นในตำนาน :D

Edited by MOD_21, 30 July 2013 - 16:26.

#220 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

Posted 30 July 2013 - 12:16

คงไม่ใช่ พี่เหนาะ เจ้าของอัลไพน์ นะ ถ้าใช่ ผมช็อคตายให้ดูจิง ๆ ด้วย

ไม่ใช่แน่นอนครับ เพราะท่านโจเคยเหน็บ "เจ้าของสนามกอล์ฟอัลไพน์" ไว้ด้วย

เรื่องเคยด่าทักษิณในตอนแรก ช่วงที่ท่านโจสนับสนุนทักษิณ

แต่พอตอนหลังท่านโจและกลุ่มผู้ก่อตั้งเห็นธาตุแท้ทักษิณก็เดินหนีออกมา

แต่เจ้าของสนามกอล์ฟดันกลืนน้ำลายตัวเองหันไปซุกทักษิณครับ

Edited by ผึ้งน้อย For Vendetta, 30 July 2013 - 12:16.

gladiator 1.jpg

#221 O2Giant

O2Giant

โปรแกรมมั่ว

Posted 30 July 2013 - 12:44

ถ้า ปู่อยู่ในกลุ่มผู้ก่อตั้งก็เหลือไม่กี่คน

#222 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

Posted 30 July 2013 - 13:02

>>> ถ้าเป็น เหนาะเตี้ย...ไม่ใช่แน่  ..เพราะตั้งแต่คบกันมา

จำได้ว่า  พี่โฉ  แค้นฝังหุ่น เพราะ ร้านขาย แบรนด์ ดัง

ถูกเผา ที่ราชประสงค์.. อีกประการ ผมจำได้ว่า พี่โฉฯ มี

หลาน ๕ คน.. พี่โฉฯ  เป็นคนห่วงหลานมาก  คือ ไงๆ ให้

หลาน ปลอดภัยไว้ก่อน......ผมจำผิดป่าววว ไม่รู้นะ......

#223 tie

tie

น้องเก่า

Posted 30 July 2013 - 13:06

ถ่ายที่สนามกอล์ฟเลควู้ด. กรุงปักกิ่งของเหยียนปินใช่ไหมครับ

#224 tie

tie

น้องเก่า

Posted 30 July 2013 - 13:06

ถ่ายที่สนามกอล์ฟเลควู้ด. กรุงปักกิ่งของเหยียนปินใช่ไหมครับ

#225 ไบกอนเหลือง

ไบกอนเหลือง

ขาประจำ

• Banned

Posted 30 July 2013 - 13:14

ขอยืมคำพูดคุณ RidKun_user มาโพสหน่อยครับ

หวังว่าคงไม่ว่ากัน  :D

'RiDKuN_user', on 19 Jul 2012 - 13:14, said:snapback.png

คนดีๆ ที่ไหนมันจะไปคบกันคนโกงละครับ sleep.png

แปลกจริงที่คุณ Ridkun ไม่ออกมาให้ความเห็นเหมือนอย่างเคยว่าคำว่า "คนดีๆ ที่ไหนมันจะไปคบกันคนโกงละครับ" หมายความว่ายังไง  :D 

ผมเขื่อว่ามีสมาชิกอีกหลายท่านยังมองไม่เห็นเหมือนที่คุณ Ridkun เห็นแน่ๆ จึงยังไม่เกิด wisdom และสรุปได้เหมือนคุณ Ridkun

ถ้าคุณ Ridkun ออกมาขยายความสักหน่อย ผมคิดว่าจะเป็นประโยชน์กับเพื่อนสมาชิกอีกหลายท่านนะครับ

คนดีๆเขาไม่อยากไปคบกับคนโกงหรอกครับ

แต่คนโกงมักจะชอบเอาคนดีไปอ้าง ไปคบ เพื่อให้คนอื่นดูว่ามันก็คนดีไง

:lol:

ผมไม่เคยเห็นคนโกงเขาเอา "คนดี" ที่คุณว่าไปอ้าง ไปคบให้คนเห็นนะครับ

ผมเห็นแต่ "คนดี" ที่คุณว่าไปเอาคนโกงมาอ้างอย่างภาคภูมิใจนะครับ ว่าเป็นขี้กองเดียวกันกับเขา

คุณไม่งงเหรอครับ?

ต้องย้อนกลับไปที่คำกล่าวของคุณ Ridkun ที่เขียนไว้ดีว่า "คนดีๆ ที่ไหนมันจะไปคบกันคนโกงละครับ"

มันเป็นข้อสรุปที่คุณ Ridkun สรุปไว้อย่างตรงไปตรงมา แต่ไม่กล้าออกมาอธิบาย

ผมผิดหวังจริงๆ   :D

#226 ไบกอนเหลือง

ไบกอนเหลือง

ขาประจำ

• Banned

Posted 30 July 2013 - 13:17

ผมถามอีกทีเพื่อความแน่ใจ

มีใครคิดว่า "คนดีๆจะคบกับคนโกง" บ้างครับ?

#227 ก๊องส์ไข่กวน

ก๊องส์ไข่กวน

ขาประจำ

Posted 30 July 2013 - 13:19

:D  Ridkun มาแล้วไม่พูดสักคำ เพราะพูดไม่ออก ผะอืดผะอมเหมือนกัน

กิ๊วๆ iลี

== ข้อความถูกระงับโดยผู้ดูแล == เด็กขาดความอบอุ่นในตำนาน :D

Edited by MOD_21, 30 July 2013 - 16:27.

#228 kaidum

kaidum

ขาดขา

Posted 30 July 2013 - 13:36

มีใครคิดว่า "คนดีๆจะคบกับคนโกง" บ้างครับ?

มาถามอะไรในมู้เรื่องเล่าจากก๊วนกอล์ฟเล่าครับ 

เวปบอร์ดเสรีไทยมีสมาชิกส่วนใหญ่ที่มีความเห็นตรงกันคือ

ไม่เอาไอ้แม้วขี้โกง ไงครับ!!!!!

น้าโจ กะ ไอ้แม้ว อาจจะ

เหมือนคุณไบกอนเข้ามาคุยกันในเวปนี่ไงครับ คบกันได้ คุยกันได้

ออกความเห็นได้ รู้จักได้ 

แต่ถ้าคุณขี้โกง มันก็ได้นิยามแค่ที่ผมพูดให้ฟังนั้นล่ะ 

ว่าแต่คุณแยกแยะได้เหรอ ว่าใหนคนดี ใหนคนไม่ดี????

ประชาธิปไตยของผม ไม่ได้เกิดจากอารมณ์และการอุปถัมป์ โดยใคร

#229 ไบกอนเหลือง

ไบกอนเหลือง

ขาประจำ

• Banned

Posted 30 July 2013 - 13:37

ลองถามตัวเองดูครับว่า "คนดีๆจะคบกับคนโกง" หรือเปล่า

ผมไม่เคยอ้างตัวเป็นคนดีนะครับ แต่ผมไม่เคยคบกับคนโกงครับ

เพราะผมรู้ว่าขี้ที่จมอยู่กับกองขี้แล้วไม่ใช่ขี้นั้น ไม่มี

#230 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

Posted 30 July 2013 - 13:41

ผมไม่เคยเห็นคนโกงเขาเอา "คนดี" ที่คุณว่าไปอ้าง ไปคบให้คนเห็นนะครับ

ผมเห็นแต่ "คนดี" ที่คุณว่าไปเอาคนโกงมาอ้างอย่างภาคภูมิใจนะครับ ว่าเป็นขี้กองเดียวกันกับเขา

ต้องย้อนกลับไปที่คำกล่าวของคุณ Ridkun ที่เขียนไว้ดีว่า "คนดีๆ ที่ไหนมันจะไปคบกันคนโกงละครับ"

มันเป็นข้อสรุปที่คุณ Ridkun สรุปไว้อย่างตรงไปตรงมา แต่ไม่กล้าออกมาอธิบาย

เอารูปคนโกงแอบอ้างคบคนดีมาให้ดูครับ

ภาพนายเนลสัน แมนเดลา เปิดโอกาสให้นักกีฬาแอฟริกาใต้ที่รับเหรียญรางวัลจากการแข่งขันกรีฑาชิงแชมป์โลกที่กรุงเบอร์ลิน เมื่อวันที่ 26 สิงหาคม 2552 หรือกว่าหนึ่งปีที่แล้ว สังเกตว่านายเนลสันใส่เสื้อตัวเดียวกับภาพในวันที่ พ.ต.ท.ทักษิณ อ้างว่าได้เข้าพบในวันที่ 27 สิงหาคม 2553 ขณะที่ฉากด้านหลังก็มีความคล้ายคลึงกันอย่างมาก (ภาพจาก www.nelsonmandela.org)

การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#231 หงส์เฒ่าเสาร์ธรรม

ขาประจำ

"คนดีๆ" คือคนอย่างไรครับ? ผมก็มีเพื่อนหลายๆคนที่ผมมองว่าเป็นคนดี แต่ก็ยังคบกับคนโกงๆอยู่ คนอื่นอาจจะมองเพื่อนผมว่าเป็นคนไม่ดี แต่ผมก็มองว่าเป็นคนดีน่ะครับ

"คนดี" ในความคิดของผม ก็แน่นอนว่า ไม่โกง ถึงแม้จะคบกับคนโกง แต่เค้าใจแข็งพอที่จะไม่โกงตามเพื่อนเขาน่ะครับ เขาก็ยังพยายาม คอยดึงเพื่อนเขาให้กลับตัวกลับใจ เลิกโกง เพราะ เพื่อน ยังไงก็เป็นเพื่อน ดีชั่วอย่างไร ก็เพื่อน ก็น้อง แต่ก็ไม่ยอมโกงตามเพื่อน...

จินตนาการสำคัญกว่าความรู้ ... ศีลธรรม เป็นกรอบรักษาจินตนาการให้ดำรงอยู่ด้วยความดีงาม... -_- 

#232 หงส์เฒ่าเสาร์ธรรม

ขาประจำ

โจโฉ ในสามก๊ก ผมก็คิดว่าเป็นคนไม่ค่อยดีเท่าไหร่ ทำผิดแต่ไม่ยอมรับว่าเป็นความผิด แค่ทำพลาดหรือยอมรับว่าคู่แข่งเหนือกว่าจึงพลาด แต่ก็เก่งมากๆ ลูกน้องรัก เป็นนักปกครองชั้นยอด

Edited by หงส์เฒ่าเสาร์ธรรม, 30 July 2013 - 13:59.

#233 sanskrit_shower

sanskrit_shower

สมาชิกขั้นสูง

Posted 30 July 2013 - 13:47

เอารูปคนโกงแอบอ้างคบคนดีมาให้ดูครับ

ภาพนายเนลสัน แมนเดลา เปิดโอกาสให้นักกีฬาแอฟริกาใต้ที่รับเหรียญรางวัลจากการแข่งขันกรีฑาชิงแชมป์โลกที่กรุงเบอร์ลิน เมื่อวันที่ 26 สิงหาคม 2552 หรือกว่าหนึ่งปีที่แล้ว สังเกตว่านายเนลสันใส่เสื้อตัวเดียวกับภาพในวันที่ พ.ต.ท.ทักษิณ อ้างว่าได้เข้าพบในวันที่ 27 สิงหาคม 2553 ขณะที่ฉากด้านหลังก็มีความคล้ายคลึงกันอย่างมาก (ภาพจาก www.nelsonmandela.org)

เนลสัน แมนเดลาเป็นคนไม่ไดีครับ  เลยคบกับคนโกง

#234 ไบกอนเหลือง

ไบกอนเหลือง

ขาประจำ

• Banned

Posted 30 July 2013 - 14:00

เนลสัน แมนเดลาเป็นคนไม่ไดีครับ  เลยคบกับคนโกง

เอ่อ คุณ Sanskrit ไม่อายบ้างเหรอครับที่เอาการเข้าเยี่ยมคารวะบุคคลสำคัญกับการสุมหัวในงานเลี้ยงเฉพาะก๊วนเฉพาะกลุ่มขี้ของเขามาเปรียบเทียบกันเพื่อช่วยในการแถของคุณ

ผมหล่ะอายแทนอ่ะครับ  :D

#235 nameless

nameless

น้องเก่า

Posted 30 July 2013 - 14:04

อ่านจากเนื้อหากระทู้ก็ไม่มีอะไร ทักษิณก็ปากหวานตามประสาในการจะดึงใครเข้ามาทำงาน คุณเจ้าของกระทู้ก็ตั้งเงื่อนไขที่อย่างไรทักษิณก็ไม่มีวันยอมทำตาม และอ่านจากคำพูดทักษิณก็ไม่มีทีท่าจะชวนอะไรมากขึ้น สรุปก็ตีกอล์ฟเป่าเทียนกินเค้กแยกย้าย เสียดายคุณเจ้าของกระทู้น่าหาโอกาสจะโน้มคอตีเข่าทักษิณสักหน่อย ไหนๆก็มีโอกาสได้คุยกันใกล้ๆอย่างนั้น

#236 hinotori

hinotori

ขาประจำ

Posted 30 July 2013 - 14:17

อืม แสดงว่าคุณไม่ใช่คนดีซะและ :)

#237 Benten

Benten

ขาประจำ

Posted 30 July 2013 - 14:23

ท่านโจโฉ คือใครไม่สำคัญ สำคัญที่การกระทำของท่านเป็นประโยชน์ต่อชาติ

ก็เพียงพอแล้วครับ

#238 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

Posted 30 July 2013 - 14:24

*
POPULAR

เช่นนั้น ผมคงต้องขอมติเสรีไทย ช่วยกันครับ

เราต้องไม่คบคนโกง ไม่เปิดโอกาสให้คนโกง

ตามความเห็นของไบกอนเหลือง

ผมขอมติเสรีไทย ขับไล่ไอ้ลีออกจากบอร์ดครับ

เพราะบอร์ดนี้ เต็มไปด้วยคนปกติ ดีๆ 

แต่ไอ้ลีเป็นคนขี้โกง ทำผิดกติกาสังคมแล้วไม่ยอมรับ

ยังฝืนพยายามสมัครล๊อคอินซ้อนแล้วซ้อนอีก

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#239 Benten

Benten

ขาประจำ

Posted 30 July 2013 - 14:26

ลองถามตัวเองดูครับว่า "คนดีๆจะคบกับคนโกง" หรือเปล่า

ผมไม่เคยอ้างตัวเป็นคนดีนะครับ แต่ผมไม่เคยคบกับคนโกงครับ

เพราะผมรู้ว่าขี้ที่จมอยู่กับกองขี้แล้วไม่ใช่ขี้นั้น ไม่มี

ไอ้นี่แปลก ไม่มีคนอยากเสวนาด้วย ก็ยังจะมาตั้งถามวนลูปอยู่นั้นแหละ

ไม่ถามคนอื่นบ้างหละ มีใครอยากคุยกะเ มิงบ้างป่าว ถามซักคำสิ :angry:

#240 อ่านตลอดล่ะ

อ่านตลอดล่ะ

อ่านตลอดล่ะ

Posted 30 July 2013 - 14:29

ผมรู้นานแล้วท่าโจโฉคือใคร เคยรบกับ เล่าปี่ ด้วย ...

เพราะมีอดีต เราจึงมีประสบการณ์ เพราะมีวันวาน เราจึงเติบโต   เพราะเคยโง่ เราจึงฉลาด เพราะเคยพลาด เราจึงแข็งแรง

#241 ฟังทั้งสองฝ่าย

ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

Posted 30 July 2013 - 14:32

เพชฆาตหน้าหยก  
ขอทาย พี่ตุ๊ก ปิยะพงษ์ 

รอลุ้นคำตอบ!!!!! :huh:

#242 sanskrit_shower

sanskrit_shower

Posted 30 July 2013 - 14:47

เอ่อ คุณ Sanskrit ไม่อายบ้างเหรอครับที่เอาการเข้าเยี่ยมคารวะบุคคลสำคัญกับการสุมหัวในงานเลี้ยงเฉพาะก๊วนเฉพาะกลุ่มขี้ของเขามาเปรียบเทียบกันเพื่อช่วยในการแถของคุณ

ผมหล่ะอายแทนอ่ะครับ  :D

แล้วตกลงเค้าคบกันมั้ยครับ

#243 phoosana

phoosana

เมพ

Posted 30 July 2013 - 15:21

เห็นว่าชอบด่าอำมาตย์กันจัง

ทำไมไปสุมหัวกับอำมาตย์

จะอ้างว่างานเลี้ยงที่กองทัพบก เลยต้องมาเจอกันเพาะเป็นต่างได้รับเชิญทั้งคู่

แต่งานเลี้ยง ศปภ. นี่รัฐบาลเชิญป๋ามาร่วมงานเลี้ยงเองเลยครับ

ตกลงว่าใครเป็นขี้หรือครับ

We love fender.

#244 บาดทะยัก

บาดทะยัก

น้องเก่า

Posted 30 July 2013 - 17:24

มาขอบคุณที่มาเล่าให้ฟังค่ัะ ไม่สนใจมากนักว่าตัวจริงท่านเป็นใคร แต่หากท่านยึดมั่นในเรื่ิองของประเทศเป็นหลัก ก็รู้สึกนับถืิอค่ะ

#245 ter162525

ter162525

มหาอำมาตย์ใต้พระบาทตลอดกาล

Posted 30 July 2013 - 17:55

คุณ โจโฉ เป็นใคร ผม ไม่รู้ จริง ๆ

แต่ผม เดา ๆ หน้าตา ไว้ ประมาณ นี้นะ

ถ้าเป็นคนนี้ไม่รุ้ว่าเก่งจริงหรือห่วย จริง ไม่ได้แสดงฝีมือเลยพอสู้หน่อย ตายแล้ว กรรม

บรรพชนเป็นพยาน ข้าลูกหลานแผ่นดินท่าน ขอสาปส่ง มันผู้ใด ทรยศ คดโกงชาติ ขายแผ่นดิน ขอให้มันบรรลัย อย่าได้มีสุขในแผ่นดินนี้ เดินเหยียบไปในถิ่นใด ขอให้มันร้อนรนดังถูกเพลิงเผา มันผู้ใด คิดล้มล้างกษัตริย์ผู้ทรงทศพิธ ของให้มันผู้นั้นเกิดเป็นคนอนาถทุกชาติไป

#246 เพื่อนร่วมชาติ

เพื่อนร่วมชาติ

พรานล่าปูไปรยา

Posted 30 July 2013 - 18:28

กรี๊ดดดดด ตกกระทู้นี้ได้ไงเนี่ย

อยากรู้จุงเบยยยยย ว่าใช่คนที่อยู่แถวลาดกระบังรึเปล่าาาาา

ประชาธิปไตยก็เหมือนส้วมสาธารณะแบบนั่งเต็มตูด ควายนับถือศาสนาชินวัตรใช้แล้วสกปรกชิบเป๋ง

#247 อาบังคนเหนือ

อาบังคนเหนือ

สมาชิกระดับรากหญ้า

Posted 30 July 2013 - 18:53

ตั้งแต่กระทู้นี้เปืดออกมา กระผมเข้ามาตอบตั้งแต่หน้าแรกเพราะความใคร่รู้ใคร่เห็นว่าตัวเป็นๆของท่านโจเป็นใคร ผ่านมาหลายวันเพื่อนๆสมาชิกในบอร์ดต่างวิเคราะห์วิแคะว่าเป็นคนนั้นคนนี้ จนจะพากระทู้นี้ออกนอกทะเลไปแล้ว ผ่านมาหลายวันตามอ่านกระทู้เพราะความอยากรู้ จนวันนี้มีโอกาสขับรถจากเชียงรายเข้า อ.เชียงคำ เข้า อ.ภูซาง ได้มีสมาธิเลยคิดถึงกระทู้นี้ เพราะมองออกไปข้างทางที่ขับรถผ่าน มองดูชาวบ้านชาวไร่ชาวนาเผชิญกับฝนฟ้าอากาศที่เดี๋ยวแล้งเดี๋ยวท่วม  ก้อถามกับตัวเองว่าอ้าวที่นี่มันถิ่นเสื้อแดงนี่หว่าผ่านมาตั้งกี่ปีที่ป่าวประกาศว่ารักทักษิณ แต่ตัวเองก้อยังอยู่เหมือนเดิมไม่เห็นมีใครเข้ามาพัฒนาอะไร ตัวเองสู้เพื่อนักการเมืองโดยที่ไม่รู้หรอกว่านักการเมืองเหล่านั้นแท้จริงเค้ามีผลประโยชน์อะไรกันอยู่ บางคนประเคนทำบุญเหมือนจะเอานิพพาน แต่แท้จริงแล้วใจก้อไม่เคยสะอาด มีผลประโยชน์มาล่อนิดหน่อยก้อพร้อมทรยศประเทศ ทั้งที่รู้ว่า คนที่ตัวเองจะทำงานให้มันเลวขนาดที่จะทำลายประเทศตัวเองและสถาบันสูงสุดได้ วันนี้เข้ามาอ่านก้อเลยเฉยๆไม่อยากรู้แล้วว่าท่านโจเป็นนักการเมืองคนใด ขอเพียงท่านโจเป็นคนดีที่ไม่คิดทำลายประเทศชาติเป็นพอ

"ดาบวิเศษแสนคมอยู่ในมือลิงย่อมไร้ประโยชน์_กลับกัน_ยอดฝีมือที่บรรลุแล้ว ใช้กิ่งไม้ไผ่ก็ฆ่าคนได้ "

#248 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

Posted 30 July 2013 - 18:59

แหม...ผมคนหนึ่งแหละ คบกับพวกขี้โกง

เราต้องใกล้กับมันถึงจะรู้ว่ามันโกงได้ยังไง เอาไว้ป้องกันตัว

การคบกับใครๆนั้น คบได้ทุกคน แต่เราจะเลือกคบในเฉพาะส่วนที่เราคบกันได้

ส่วนที่มันโกงก็เรื่องของมันเราไม่เกี่ยว...

...ยกตัวอย่าง อู่ซ่อมรถ พวกนี้ก็มักจะแอบๆโกงได้หลายอย่างมากมาย

...แต่กับเราซึ่งสังสรรค์เฮฮาด้วยกัน มีแต่เค้าจะหาของดีๆให้เรา... :D :D :D

"น้อมส่งเสด็จสู่พระนิพพาน"

#249 ไบกอนเหลือง

ไบกอนเหลือง

ขาประจำ

• Banned

Posted 30 July 2013 - 19:03

ตกลงว่าใครเป็นขี้หรือครับ

ถาม จขกท ดูสิครับ  :D

#250 notcomeng

notcomeng

Posted 30 July 2013 - 19:06

หนูลียังไม่เลิกก่อกวนชาวบ้านอีกเหรอเนี้ย หน้าไม่อายจริงๆ  :lol:  :lol:  :lol:

1 user(s) are reading this topic

0 members, 1 guests, 0 anonymous users