Jump to content

- - - - -

สอบถาม-ร้องเรียน-ชี้แจงปัญหาในการตัดสินกับผู้ดูแล

• Please log in to reply
977 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 Gop

Gop

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 9 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 23:05

ไม่ทราบว่ากระทู้เกี่ยวกับการเสียดินแดน ที่เอาบทความของธงชัย วินิจกุลมาลงนั้นโดนแบนเรื่องอะไรหรือครับ

เป็นที่ตัวบทความ หรือว่ามีใครเขียนข้อความหมิ่นครับ??

หลักฐานไม่เคยโกหก (Gilbert Grissom C.S.I.)<p>Beneath this mask there is more than flesh. Beneath this mask there is an idea, Mr. Creedy, and ideas are bulletproof.

#52 คนกวาดขยะ

คนกวาดขยะ

ตำแหน่ง ภารโรง ครับ

ตอบ 10 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 17:53

ไม่ทราบว่ากระทู้เกี่ยวกับการเสียดินแดน ที่เอาบทความของธงชัย วินิจกุลมาลงนั้นโดนแบนเรื่องอะไรหรือครับ เป็นที่ตัวบทความ หรือว่ามีใครเขียนข้อความหมิ่นครับ??

ตัวบทความชี้ชวนเชิงบั่นทอนสถาบันฯครับ
  • Gop likes this

#53 Gop

Gop

ตอบ 10 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 17:59

ไม่ทราบว่ากระทู้เกี่ยวกับการเสียดินแดน ที่เอาบทความของธงชัย วินิจกุลมาลงนั้นโดนแบนเรื่องอะไรหรือครับ เป็นที่ตัวบทความ หรือว่ามีใครเขียนข้อความหมิ่นครับ??

ตัวบทความชี้ชวนเชิงบั่นทอนสถาบันฯครับ

ขอบคุณครับที่ให้ความกระจ่าง

หลักฐานไม่เคยโกหก (Gilbert Grissom C.S.I.)<p>Beneath this mask there is more than flesh. Beneath this mask there is an idea, Mr. Creedy, and ideas are bulletproof.

#54 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 20 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 14:47

กราบเรียนมอดที่รักทุกๆท่านครับ

ผมคิดว่า ณ ขณะนี้มีคนบางกลุ่มพยายามตั้งกระทู้โดยใช้วิธีการก๊อปปี้เลียนแบบกระทู้ของผม ซึ่งเหมือนเป็นการไม่ให้เกียรติเพื่อนสมาชิกด้วยกัน ทำให้มีกระทู้ซ้ำเกิดขึ้นมากมาย อันเป็นที่น่ารำคาญแก่เพื่อนๆสมาชิกในขณะนี้
มอดโปรดพิจารณาด้วยเถอะครับ ว่าการกระทำของกลุ่มคนดังกล่าวเหมาะสมแล้วหรือไม่
หวังใจเป็นอย่างยิ่งว่ามอดจะให้ความเป็นธรรมแก่เพื่อนสมาชิกชาวเสรีไทยพวกเราทุกคนครับ

ขอบคุณทุกกำลังใจที่ส่งมาให้ทางหลังไมค์ครับ

อย่าโทษใครเลยครับ ผมเองก็มีส่วนผิดอยู่ด้วยเหมือนกัน

ผมเชื่อว่าพวกเราทุกคนจะร่วมกันฟันฝ่าปัญหานี้ไปได้ด้วยกัน

#55 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 20 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 16:38

เรียน Mod. ที่เคารพ
ผมคิดว่า ณ ขณะมีคนบางคน พยายามตั้งกระทู้ไร้สาระ และไม่มีหลักฐานอันเป็นที่แน่ชัดตามที่ได้ตั้งกระทู้ไว้ ทำให้เพื่อนสมาชิกต้องติดตามหลักฐาน และสืบหาได้ว่า บางคนท่านนี้ได้ใช้หลักฐานหลอมมาแอบอ้าง และยังได้มีการลายเซนต์โอ้อวด อันเป็นที่ทำให้เกิดความสนใน ความต้องการที่จะไปอุดหนุน หรือหาสถานที่ตามที่บางท่านบางคนโิ้อ้อวดต่างๆนานา จนต้องตาม Reflash จนอาจทำให้เกิดปัญหากับยบอร์ดได้
จึงขอให้ Mod. ได้พิจารณาตักเตือนสติด้วย
หวังเป็นอย่างยิ่งว่า Mod. จะลดความวุ่นวายลง หากได้ ให้ท่านๆนี้ไปสงบสติอารมณ์อันสุนทรีย์ ชอบอวดโม้ลงเสียบ้าง

#56 ตะนิ่นตาญี

ตะนิ่นตาญี

La vie en rose

ตอบ 20 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 17:23

กราบเรียนมอดที่รักทุกๆท่านครับ

ผมคิดว่า ณ ขณะนี้มีคนบางกลุ่มพยายามตั้งกระทู้โดยใช้วิธีการก๊อปปี้เลียนแบบกระทู้ของผม ซึ่งเหมือนเป็นการไม่ให้เกียรติเพื่อนสมาชิกด้วยกัน ทำให้มีกระทู้ซ้ำเกิดขึ้นมากมาย อันเป็นที่น่ารำคาญแก่เพื่อนๆสมาชิกในขณะนี้
มอดโปรดพิจารณาด้วยเถอะครับ ว่าการกระทำของกลุ่มคนดังกล่าวเหมาะสมแล้วหรือไม่
หวังใจเป็นอย่างยิ่งว่ามอดจะให้ความเป็นธรรมแก่เพื่อนสมาชิกชาวเสรีไทยพวกเราทุกคนครับ

การโกหก คือ การไม่ให้เกียรติผู้อื่น

การโกหก คือ สัญญลักษณ์ของความหยาบคาย

เคารพผู้อื่น ก่อนที่จะให้ ผู้อื่นเคารพตนเอง

ตะนิ่นตาญี
"จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา"

#57 คนกวาดขยะ

คนกวาดขยะ

ตอบ 20 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 20:12

ผมคิดว่าสาเหตุมาจากท่านตั้งกระทู้เชิงเย้ยหยันที่มีแต่หัวกระทู้-สาระไม่มี ถี่ไปหน่อย เช่น

=============================================================
หนึ่ง สอง สาม สี่ ห้า หก เจ็ด... แปดดดด เฮ้ยยย ต้องรอตั้งแปดปีเลยเหรอวะเนี๊ยะ
เหงือกแห้งพอดีหว่ะ !!
===========================================================
ไม่แปลกที่ไม่มีกระทู้ชมท่านนายกยิ่งลักษณ์ แต่แปลก (((มว๊ากก))) ที่ไม่มีกระทู้ชมนายอภิสิทธิ์ จากเพื่อนๆในเสรีไทย

===========================================
ผมขอเรียกร้องให้ ทักษิณ กลับมารับโทษ โดยเร็วครับ

โทษฐานทำให้ประชาชนคิดถึง
จะต้องถูกทำโทษด้วยการให้ประชาชนกอดให้หายคิดถึงครับ
===================================================

จากตัวอย่างที่ยกมา และที่ไม่ได้ยกมา เป็นธรรมดาที่สมาชิกรู้สึกเดือดรำคาญกับการตั้งกระทู้ลักษณะนี้บ่อยๆของท่าน (นานครั้งคงไม่เป็นไร ) จึงหาทางตอบโต้จนเปรอะอย่างที่ท่านว่า

ถึงเวลาที่ท่านต้องงดตั้งกระทู้แนวนี้ได้แล้วละครับ ถ้าไม่มีเหตุ กระทู้เลียนแบบก็คงลดลง

อย่างไรก็ตาม ถ้าท่านยังตั้งกระทู้แนวปลอดสาระบ่อยๆอีก กระทู้จะถูกย้ายเข้าห้องขัง พร้อมๆกับกระทู้เลียนก็จะถูกย้ายเช่นกัน

Edited by คนกวาดขยะ, 20 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 20:35.

#58 David_GinoLa

David_GinoLa

สมาชิกระดับไพร่

ตอบ 20 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 20:39

เสนอให้พิจารณาโทษของผู้ที่ตั้งใจเข้ามาป่วนอย่างเดียว มากกว่าที่จะมาแสดงความเห็นทางการเมืองครับ

Edited by David_GinoLa, 29 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 20:58.

"การเมืองต้องเป็นเรื่องการเสียสละ การเมืองคือภาระของทุกผู้การเมืองเรื่องส่วนรวมร่วมรับรู้ การเมืองต้องต่อสู้เพื่อส่วนรวม"เนาวรัตน์ พงษ์ไพบูลย์

#59 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 21 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 13:21

สอบถาม-ร้องเรียนเรื่อง ขณะนี้มีสัญญาณ Warn Status จากทางเว็บไซท์ขึ้นอยู่ใต้อวาตาร์ของข้าพเจ้า
ทางผู้ดูแลแจ้งว่าไม่มีมดท่านใดตักเตือนการแสดงความคิดเห็นของข้าพเจ้า

จึงเรียนมาให้ทราบโดยทั่วกันเพื่อป้องกันความเข้าใจผิดอันอาจจะเกิดขึ้นค่ะ :(

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#60 Frankie

Frankie

ขาประจำ

ตอบ 22 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 03:20

สอบถาม-ร้องเรียนเรื่อง ขณะนี้มีสัญญาณ Warn Status จากทางเว็บไซท์ขึ้นอยู่ใต้อวาตาร์ของข้าพเจ้า
ทางผู้ดูแลแจ้งว่าไม่มีมดท่านใดตักเตือนการแสดงความคิดเห็นของข้าพเจ้า

จึงเรียนมาให้ทราบโดยทั่วกันเพื่อป้องกันความเข้าใจผิดอันอาจจะเกิดขึ้นค่ะ :(

ผมก็มีเหมือนกันครับ ไม่ทราบว่า โดนเตือนด้วยสาเหตุอันใดครับ ขอรับทราบความผิดด้วยครับ
การเมือง(ของทักกี้) คือ อยู่บนความทะเยอทะยานในการอยู่เติบ กินเติบ หรือความมัวเมาในความสุขทางเนื้อหนังโดยปราศจากการนึกถึงโลกหน้า พระเป็นเจ้าและความตาย และมีอำนาจเป็นความถูกต้อง และประโยชน์ของตนเป็นความยุติธรรม.. (อ. พุทธทาส สวนโมกข์)

#61 หนูอ้อย

หนูอ้อย

ตอบ 22 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 06:45

ผมก็มีเหมือนกันครับ ไม่ทราบว่า โดนเตือนด้วยสาเหตุอันใดครับ ขอรับทราบความผิดด้วยครับ

ท่านคนกวาดขยะแจ้งให้ข้าพเจ้าทราบว่า
"คงเกิดปัญหาทางเทคนิคครับ ..................."
น่าจะกำลังแก้ไขอยู่ค่ะ

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#62 namtanbood

namtanbood

ขาประจำ

ตอบ 22 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 11:03

รับทราบครับ....ขึ้นอยู่เหมือนกัน...

ยังนึกในใจว่า "น้องใหม่ โดนแบน แล้วเหรอเนี่่ย"....... :D

"เพื่อชาติ เพื่อศาสน์ เพื่อกษัตริย์"

#63 คนกวาดขยะ

คนกวาดขยะ

ตอบ 23 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 15:47

ท่านคนกวาดขยะแจ้งให้ข้าพเจ้าทราบว่า
"คงเกิดปัญหาทางเทคนิคครับ ..................."
น่าจะกำลังแก้ไขอยู่ค่ะ

สรุปว่าไม่ใช่ปัญหาทางเทคนิคเทคโนอะไร บอร์ดปรับรูปแบบการแสดงผลบางอย่าง

ไม่ใช่ มด ก็ของตอบตามความเข้าใจนะครับ

1. ไม่มีผลอะไรครับ แค่ทำให้สามารถเช็ค สเตตัสได้ว่า เราถูก warn หรือไม่เท่าันั้นเอง บุคคลอื่นไม่เห็น
2. จุดสองจุดคือ rank ระดับความเป็นสมาชิกตามที่คุณ ริดกุน บอกนั่นแหละครับ newie มาใหม่ ก็มี 1 จุด โพสนานแล้ว ก็เป็น advance มีสองจุด ถ้าเป็นดาว ก็คือ mod
3. ก่อนหน้านี้ไม่เคยเห็นเหมือนกัน คาดว่าคงเพิ่มเติมมาให้ตามระบบของบอร์ดที่เขาให้มาน่ะครับ

ถูกแล้วครับผมก็เพิ่งกระจ่าง มีการเปลี่ยนรูปแบบนิดหน่อย เล่นเอางง

เปรียบเหมื่อนกล่องแสดงสถานะส่วนตัวน่ะ หากถูกเตื่อนก็จะมีประวัติในนั้น หากไม่ละเมิดกฏก็เป็นกล่องเปล่าครับ :)

#64 หนูอ้อย

หนูอ้อย

ตอบ 23 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 16:04

รับทราบค่ะ
เป็นการรักษาผลประโยชน์ของตัวเองค่ะ
เผื่อมีการแจกรางวัลอะไรแล้วติด warn อยู่....กลัวอดค่ะ :)

#65 เบื่อดราม่าอันหาสาระมิได้

เบื่อดราม่าอันหาสาระมิได้

ขาประจำ

ตอบ 25 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 21:02

โดนขึ้นว่า warn status เกิดอะไรขึ้นคะ ในกล่องเตือนเป็นกล่องเปล่า แปลว่าไม่มีปัญหาอะไรใช่ไหมคะ

คิดว่าจะเลิกตอบกระทู้ล่อเป้าและไร้สาระของบางคนแล้วค่ะ จะได้ตกๆไป

#66 asawinee

asawinee

ปฏิรูป ก่อน เลือกตั้ง

ตอบ 25 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 21:28

โดน warn status ด้วยค่ะ
ไม่ทราบว่าทำไมถึงโดน
งง เป็นอันมาก???

เห็นมีหลายคนที่โดนกันแบบงงๆ
เกิดอะไรขึ้นคะ
:blink: :blink:

#67 คนกวาดขยะ

คนกวาดขยะ

ตอบ 25 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 22:56

โดนขึ้นว่า warn status เกิดอะไรขึ้นคะ ในกล่องเตือนเป็นกล่องเปล่า แปลว่าไม่มีปัญหาอะไรใช่ไหมคะ

ไม่มีครับ

โดน warn status ด้วยค่ะ
ไม่ทราบว่าทำไมถึงโดน
งง เป็นอันมาก???

เห็นมีหลายคนที่โดนกันแบบงงๆ
เกิดอะไรขึ้นคะ
:blink: :blink:

บอร์ดเปลี่ยนรูปแบบการแสดงผล warn status นิดหน่อยครับ มีแจกกันทุกคน ;)

โดยทุกคนจะมองเห็นของตัวเอง แต่จะมองไม่เห็นของคนอื่น นี่คงเป็นเหตุให้นึกสงสัยว่าตัวเองถูกเตือน

แท้จริงเป็นกล่องสถานะประจำตัวของทุกคนครับ ถ้าสมาชิกถูกผู้ดูแลส่งคำเคือน ข้อความที่ส่งจะอยู่ในนั้นครับ หากไม่ถูกเตือนจะเป็นกล่องเปล่า :D

Edited by คนกวาดขยะ, 26 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 12:31.

#68 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 29 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 13:53

กระทู้ของผมโดนมือดีอุ้มไปครับมอด ผมรู้สึกเหนื่อยจัง

ขอบคุณทุกกำลังใจที่ส่งมาให้ทางหลังไมค์ครับ

อย่าโทษใครเลยครับ ผมเองก็มีส่วนผิดอยู่ด้วยเหมือนกัน

ผมเชื่อว่าพวกเราทุกคนจะร่วมกันฟันฝ่าปัญหานี้ไปได้ด้วยกัน

#69 antiseptic

antiseptic

น้องใหม่และซิง

ตอบ 29 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 14:02

กระทู้ของผมโดนมือดีอุ้มไปครับมอด ผมรู้สึกเหนื่อยจัง

กระทู้สลิป 15,000 ยังอยู่ดีนะครับ

เดี๋ยวผมไปขุดมาให้ดูก็ได้
"We all make choices. But in the end, our choices make us."Andrew Ryan

#70 NightMare

NightMare

พอจะทนแดงได้จิ๊ดๆ

ตอบ 29 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 16:55

ผมกด Like ให้เพราะฮาโคด ^_^

เมื่อน้ำค้างหยดหล่นบนดอกไม้

ลมรำเพยระเหยหายเมื่อใกล้สาง

กับชีวิตวันนี้ที่บอบบาง

เหมือนน้ำค้างระเหยหายด้วยสายลม

~¤ สนธิกาญจน์ กาญจนาสน์ ¤~

#71 orogaros

orogaros

ขาประจำ

ตอบ 29 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 18:19

อยากทราบว่า ทำไมผมถึงโดน Warn Status ครับ ถ้าจะให้ดีช่วยแจ้งให้ทราบทางจดหมายด้วยครับ

ถ้าไม่ลบข้อความก็แล้วกันไป แต่อย่างน้อยให้แจ้งให้ทราบซักนิดก็ยังดีกว่าผิดกรณีไหน เพื่อจะได้ปรับปรุงครับ

#72 XqOrez

XqOrez

น้องเก่า

ตอบ 29 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 21:58

ขอแก้หัวกระทู้ให้หน่อยครับ สะกดผิด

http://webboard.seri...ประณาม-เวลาเสี/

"เผยแพร่" ไม่ใช่ "เพยแพร่"
ขอบคุณมากครับ

#73 คนกวาดขยะ

คนกวาดขยะ

ตอบ 30 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 03:40

อยากทราบว่า ทำไมผมถึงโดน Warn Status ครับ ถ้าจะให้ดีช่วยแจ้งให้ทราบทางจดหมายด้วยครับ

ถ้าไม่ลบข้อความก็แล้วกันไป แต่อย่างน้อยให้แจ้งให้ทราบซักนิดก็ยังดีกว่าผิดกรณีไหน เพื่อจะได้ปรับปรุงครับ

อ่านข้างบนครับ

http://webboard.seri..._50#entry190196

#74 คนกวาดขยะ

คนกวาดขยะ

ตอบ 30 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 03:50

ตามไปดูกระทู้ในห้องขัง เห็นว่าถูกต้องแล้วที่ผู้ดูแลย้ายเข้าไปเก็บ

เพราะกระทู้ไม่มีสาระ ออกจะยั่วยุ แนวเดียวกับที่ผมเคยเตือนห้ามไว้ครับ

#75 orogaros

orogaros

ขาประจำ

ตอบ 30 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 06:20

อ่านข้างบนครับ

http://webboard.seri..._50#entry190196

อ่อ ขอบคุณครับ พอดีไม่ทันอ่านครับ ผมนึกว่าทำอะไรผิดไปถึงโดน ขออภัยจริงๆ ครับ

#76 XqOrez

XqOrez

น้องเก่า

ตอบ 30 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 08:48

ท่านครับ เวลาที่จะ แก้เนื้อความในกระทู้ที่ตัวเองเป็นคนตั้ง หรือ ตอบกระทู้
อยากให้ Preview ได้อ่ะครับ ท่าน

ขอบคุณมากครับ :)

#77 Shariff

Shariff

สมาชิกหน้าตาดี

ตอบ 31 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 11:35

เพิ่งเห็นระบบคลาสแบบใหม่

ติดใจตรง เมพ มหาเมพ :lol: :lol: :lol:
"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#78 juemmy

juemmy

คนสวยประจำบอร์ด

ตอบ 31 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 13:40

เหนื่อยมั้ย..กับสิ่งที่เธอทำอยู่
สิ่งที่ชั้นได้คอยเฝ้าดู ยิ่งรู้ยิ่งห่วงใย -_-

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#79 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

ตอบ 1 เมษายน พ.ศ. 2555 - 19:56

ด้านบนของรูปอวตาลผมที่มีเขียนว่า เมพ มันหมายความว่าอะไร แล้วสมาชิกท่านอื่นมีคำว่ามหาเมพ สมาชิกเก่า ขาประจำ ฯลฯ

ขอคำแปลด้วยสิว่ามันหมายถึงอะไร

แล้วผมอยากเป็น มหาเทพ ได้ปะ :angry:

Edited by ดราม่า, 1 เมษายน พ.ศ. 2555 - 19:57.

"หากท่านโกหกเรื่องใหญ่มากพอ, โกหกบ่อยครั้งเพียงพอ, เรื่องนั้นจะถูกเชื่อ" อดอล์ฟ ฮิตเลอร์ สนับสนุนกฎหมายเก็บภาษีที่ดินคนรวย สนันสนุนกฎหมายเก็บภาษีมรดก “ขอพูดอะไรแรงๆ สักครั้งในชีวิตค่ะ พูดแล้วจะร้องไห้...น้ำท่วมไม่กลัว กลัวอย่างเดียว...ผู้นำโง่ เพราะพวกเราจะตายกันหมด”หนูดี

#80 David_GinoLa

David_GinoLa

สมาชิกระดับไพร่

ตอบ 1 เมษายน พ.ศ. 2555 - 20:00

ด้านบนของรูปอวตาลผมที่มีเขียนว่า เมพ มันหมายความว่าอะไร แล้วสมาชิกท่านอื่นมีคำว่ามหาเมพ สมาชิกเก่า ขาประจำ ฯลฯ

ขอคำแปลด้วยสิว่ามันหมายถึงอะไร

แล้วผมอยากเป็น มหาเทพ ได้ปะ :angry:

เป็น rank ของสมาชิกครับท่านแมวน้อยดราม่า เพิ่มขึ้นตามจำนวนโพส

ถ้าอยากเป็นมหาเทพ ก็โพสบ่อยๆแล้วกันครับ :D

Edited by David_GinoLa, 1 เมษายน พ.ศ. 2555 - 20:00.

"การเมืองต้องเป็นเรื่องการเสียสละ การเมืองคือภาระของทุกผู้การเมืองเรื่องส่วนรวมร่วมรับรู้ การเมืองต้องต่อสู้เพื่อส่วนรวม"เนาวรัตน์ พงษ์ไพบูลย์

#81 เงาไม้

เงาไม้

ขาประจำ

ตอบ 1 เมษายน พ.ศ. 2555 - 22:35

สวัสดีค่ะ มี Warn Status ขึ้นเตือนอยู่ ไล่อ่านจากการตอบปัญหาในเรื่องเดียวกันข้างบนแล้วแต่ยังไม่ค่อยเข้าใจ เนื่องจากเพิ่งเริ่มใช้บอร์ดสนทนาที่นี่ ยังไม่ค่อยชำนาญ เกรงว่าจะทำผิดระเบียบอะไรไปจนเกิดความเสียหายได้ ถ้าไม่รบกวนขอคำแนะนำหน่อยค่ะ
ชลใสดูในน้ำ เงาดำนั้นเงาใด? ... เงากรรม หรือเงาใคร?....

#82 NightMare

NightMare

ตอบ 2 เมษายน พ.ศ. 2555 - 15:16

สวัสดีค่ะ มี Warn Status ขึ้นเตือนอยู่ ไล่อ่านจากการตอบปัญหาในเรื่องเดียวกันข้างบนแล้วแต่ยังไม่ค่อยเข้าใจ เนื่องจากเพิ่งเริ่มใช้บอร์ดสนทนาที่นี่ ยังไม่ค่อยชำนาญ เกรงว่าจะทำผิดระเบียบอะไรไปจนเกิดความเสียหายได้ ถ้าไม่รบกวนขอคำแนะนำหน่อยค่ะ

หลังจากปรับปรุงใหม่จะขึ้น Warn Status ทุกคนครับ หากคุณ click เข้าไปดูแล้ว ไม่มีรายการเตือนอยู่ใน Warn Status นั้นก็หมายความว่า ไม่ได้โดนตักเตือนอันใด
สรุปคือ Warn Status ด้านล่างขึ้นมาเพื่อเป็นทางลัดเฉยๆ ครับ (เดาว่าหากโดนตักเตือนโดยผู้ดูแลจริงๆ น่าจะเปลี่ยนไปเป็นอีกแบบนึง) ^_^

เหมือนน้ำค้างระเหยหายด้วยสายลม

#83 เงาไม้

เงาไม้

ขาประจำ

ตอบ 2 เมษายน พ.ศ. 2555 - 20:06

ขอบคุณค่ะ :)
ชลใสดูในน้ำ เงาดำนั้นเงาใด? ... เงากรรม หรือเงาใคร?....

#84 ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

สมาชิกชั้นสูงกว่าสูงลิบลิ่ว

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2555 - 15:01

หลังจากปรับปรุงใหม่จะขึ้น Warn Status ทุกคนครับ หากคุณ click เข้าไปดูแล้ว ไม่มีรายการเตือนอยู่ใน Warn Status นั้นก็หมายความว่า ไม่ได้โดนตักเตือนอันใด
สรุปคือ Warn Status ด้านล่างขึ้นมาเพื่อเป็นทางลัดเฉยๆ ครับ (เดาว่าหากโดนตักเตือนโดยผู้ดูแลจริงๆ น่าจะเปลี่ยนไปเป็นอีกแบบนึง) ^_^

อ้าวผมก็ตกใจ นึกว่าโดนเล่นซะแล้ว หมายความว่า คำว่า warn status นี่เราจะเห็นเฉพาะของเราคนเดียวหรือครับ ขอบคุณครับ
เลือกใครก็ได้ ที่ไม่ใช่พรรคพวกแม้วPosted Image

#85 NightMare

NightMare

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2555 - 16:14

อ้าวผมก็ตกใจ นึกว่าโดนเล่นซะแล้ว หมายความว่า คำว่า warn status นี่เราจะเห็นเฉพาะของเราคนเดียวหรือครับ ขอบคุณครับ

ถูกต้องครับ คนอื่นไม่เห็น ^_^

#86 หนูอ้อย

หนูอ้อย

ตอบ 8 เมษายน พ.ศ. 2555 - 09:00

ขณะนี้เพิ่มตัวเลข 0 หน้าคำว่า warning points ของทุกท่านแล้ว
ยกเลิกคำว่า warn status ออกไป
ถ้าเลข 0 เพิ่มเป็น 1...2...3......etc. ก็หมายความว่าถูกเตือนครั้งที่........
อย่างนี้น่าจะเดาถูกนะคะ :wub:

#87 hoai

hoai

น้องใหม่

ตอบ 8 เมษายน พ.ศ. 2555 - 09:04

พี่พี่ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆค๊ะหนูอยากรุ้ยมบาลไช้ไรสอนค๊า

#88 juemmy

juemmy

คนสวยประจำบอร์ด

ตอบ 8 เมษายน พ.ศ. 2555 - 21:14

พี่พี่ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆค๊ะหนูอยากรุ้ยมบาลไช้ไรสอนค๊า

เมารึเปล่า

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#89 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 9 เมษายน พ.ศ. 2555 - 11:22

กราบเรียนMOD ทุกๆท่านครับ

มีคนปลอมlogin ของผมครับ เค้าใช้ชื่อlogin Jaidee20 เหมือนผมเลย อยากให้มอดช่วยแบนlogin นั้นด้วยครับ เพื่อไม่ให้เพื่อนๆสมาชิกชาวเสรีไทยเกิดความสับสน ขอบพระคุณมอดมากครับ

#90 ตะนิ่นตาญี

ตะนิ่นตาญี

La vie en rose

ตอบ 9 เมษายน พ.ศ. 2555 - 12:28

อีตุ๊ดตะนิ่นตาญี มรึงก็ไปตอบในกระทู้นั้นสิวะ จะมาตอบในกระทู้นี้ทำซากอะไร อีบ้า!!

มีคนใช้ภาษาหยาบคาย กับผมครับ อยากให้มอดช่วยแบนlogin นั้นด้วยครับ

เพื่อให้เพื่อนๆสมาชิกชาวเสรีไทยเกิดความสับสน ขอบพระคุณมอดมากครับ :D

อ่ะอ่ะอ่ะ.....ตะนิ่นตาญี ล้อเล่นนะครับอย่าไปแบน คุณ ใจดี20 เธอเลยครับ

เดี๋ยวจะบาป-จะกรรม เสียเปล่าเปล่า เธอ กำลังหาเงิน ไปเที่ยว ไต้หวัน อยู่ครับ :P

ตะนิ่นตาญี
"จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา"

#91 คนกวาดขยะ

คนกวาดขยะ

ตอบ 9 เมษายน พ.ศ. 2555 - 12:55

มีคนปลอมlogin ของผมครับ เค้าใช้ชื่อlogin Jaidee20 เหมือนผมเลย อยากให้มอดช่วยแบนlogin นั้นด้วยครับ เพื่อไม่ให้เพื่อนๆสมาชิกชาวเสรีไทยเกิดความสับสน ขอบพระคุณมอดมากครับ

ผมจะแจ้งเจ้าตัวให้เปลี่ยนไปใช้ชื่ออื่นครับ เพราะดูแล้วคล้ายกันมากไป อันจะทำให้ผู้ไม่รู้เข้าใจผิดได้

ถือโอกาสนี้แจ้งสมาชิกทุกท่านด้วยครับ การตั้งชื่อล้อสมาชิกอื่นขำๆก็คงไม่เป็นไร(จะดูเป็กรณีไป) แต่ต้องไม่แปลงไปทางหยาบคาย และต้องไม่คล้ายกันมากจนเป็นเหตุให้สมาชิกอื่นเข้าใจผิด

และ ตามที่ท่าน ตะนิ่นตาญี แจ้งมา ก็ขอให้คุณ jaidee20 ควบคุมอารมณ์อีกนิดครัย :)
  • Gop likes this

#92 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 9 เมษายน พ.ศ. 2555 - 13:02

ผมจะแจ้งเจ้าตัวให้เปลี่ยนไปใช้ชื่ออื่นครับ เพราะดูแล้วคล้ายกันมากไป อันจะทำให้ผู้ไม่รู้เข้าใจผิดได้

ถือโอกาสนี้แจ้งสมาชิกทุกท่านด้วยครับ การตั้งชื่อล้อสมาชิกอื่นขำๆก็คงไม่เป็นไร(จะดูเป็กรณีไป) แต่ต้องไม่แปลงไปทางหยาบคาย และต้องไม่คล้ายกันมากจนเป็นเหตุให้สมาชิกอื่นเข้าใจผิด

และ ตามที่ท่าน ตะนิ่นตาญี แจ้งมา ก็ขอให้คุณ jaidee20 ควบคุมอารมณ์อีกนิดครัย :)

ขอบพระคุณมากครับมอดที่ให้ความเป็นธรรมกับพวกเราสมาชิกชาวเสรีไทย อิอิ

ส่วนกรณีคุณตะนิ่นตาญี ผมจะระมัดระวังคำพูดให้มากขึ้นครับมอด

Edited by คนกวาดขยะ, 9 เมษายน พ.ศ. 2555 - 13:10.

#93 chackrapbong

chackrapbong

ตอบ 12 เมษายน พ.ศ. 2555 - 15:41

ขอปรึกษา mod หน่อยครับ
ผมอ่าน สรท มาเกือบครึ่งปีแล้ว( สมัครที่นี่แห่งแรก และไม่เคยเป็นสมาชิกที่ใหนมาก่อน)

ผมมีข้อสังเกตุช่วยกันพิจารณาเรื่องการตั้งหัวกระทู้ด้วยครับ

1 เกือบ 90% กระทู้ที่ตั้งขึ้นมา ไม่มีข้อสรุปแบบ เบ็ดเสร็จ เด็ดขาด
หาข้อสรุปในเนื่อหาแทบไม่ได้
2 มีการตั้งหัวกระทู้ซ้ำซ้อนมาก และกระทู้ถูกดันตกไปในเวลาอันรวดเร็ว
ทำให้ การแสดงความเห็นไม่ต่อเนื่อง กระโดดไป กระโดดมา นี้ก็เป็นอีก
เหตุหนึ่ง ที่ทำให้เกิด เป็นเช่น กรณี 1
3 ผู้ตั้งกระทู้ ไม่รับผิดชอบต่อหัวกระทู้ที่ตนเองตั้งขึ้นมา
ตั้งเพื่อเหตุอื่นๆ เช่น เอามัน หรือจะอวดภูมิ อะไรก็แล้วแต่
ในที่สุดก็หยุดตอบคำถามเอาดื้อๆ
Mod จะมีมาตรการอย่างไรครับที่จะช่วย รักษา มาตรฐาน พื้นที่ สรท แห่งนี้ ให้เป็นที่ยอมรับได้
ไม่เพียงแต่ สมาชิกเท่านั้น ยังรวมถึงผู้เข้ามาเยียมเยียนอื่นๆ ทีผมเห็นว่ามีไม่น้อยกว่าสมาชิก

สภากาแฟแห่งนี้ ดูเหมือนจะกินกาแฟไม่หมดแก้วแล้วลุกหนีเสียเยอะ

ได้โปรดพิจารณาด้วยครับ
ขอบคุณครับ

Everyone thinks of changing the world, but no one thinks of changing himself. Leo Tolstoy

#94 PookLook

PookLook

ขาประจำ

ตอบ 13 เมษายน พ.ศ. 2555 - 01:20

กรุณาตรวจสอบการ warn ผมจากสองประเด็นนี้ด้วยนะครับ

Warning issued by sweet chin music for Abusive Behaviour in Profile.
Given 1 points.

Warning issued by -3- for Spamming in "จตุพร" ท้าตั้ง คตส.ตรวจสอบการทำงาน "มาร์ค-ชวน" เหมือนกับที่ทำกับ "ทักษิณ" ให้เป็นมาตรฐานเดียวกัน.

เพราะผมเชื่อว่าน่าจะเป็นการจงใจกลั่นแกล้งกันมากกว่า ขอให้ตรวจสอบด้วยครับ

#95 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 13 เมษายน พ.ศ. 2555 - 10:41

กรุณาตรวจสอบการ warn ผมจากสองประเด็นนี้ด้วยนะครับ

Warning issued by sweet chin music for Abusive Behaviour in Profile.

Warning issued by -3- for Spamming in "จตุพร" ท้าตั้ง คตส.ตรวจสอบการทำงาน "มาร์ค-ชวน" เหมือนกับที่ทำกับ "ทักษิณ" ให้เป็นมาตรฐานเดียวกัน.

เพราะผมเชื่อว่าน่าจะเป็นการจงใจกลั่นแกล้งกันมากกว่า ขอให้ตรวจสอบด้วยครับ

MOD คงไม่กลั่นแกล้งหรอก ผมเชื่อว่า MOD มีเหตุและผลพอ เท่าที่สังเกตการตัดสินหลายครั้งที่ผ่านมา

ไม่อยากให้คิดว่าเป็นการกลั่นแกล้ง ขอเป็นให้ Mod อธิบายถึง Warning นั้นๆของ โปก จะดีกว่า
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#96 sweet chin music

sweet chin music

Let It Be

ตอบ 13 เมษายน พ.ศ. 2555 - 15:58

ที่ warn ไปเพราะต้นเหตุจากสองกระทู้นี้ครับ ซึ่งเนื้อหาในกระทู้แทบไม่มีอะไรเลย และคุณเองก็ตั้งกระทู้ลักษณะนี้มาหลายครั้งแล้วด้วย เนื้อหากระทู้ข้างในเป็นยังไง คุณเป็นคนตั้งเองก็น่าจะรู้ดี แล้วสมควรที่จะรู้เองว่า กระทู้แบบนี้สมควรที่จะอยู่ในห้องสภากาแฟหรือไม่

อาจเป็นเพราะบารมีของท่านทักษิณที่เดินทางมาอยู่ใกล้ประเทศไทย สึนามิเลยไม่กล้ามาโจมตีภูเก็ต

ตอนระเบิดยะลาอภิสิทธิ์รีบ ลงพื้นที่ไปให้กำลังใจ แต่ทีแผ่นดินไหวที่ภูเก็ตกลับเมิน คนใต้ยอมรับนักการเมืองสองมาตราฐานยังงี้ได้ด้วยเหรอครับ?

ทำดีได้ทำดี ทำชั่วได้ทำชั่ว

#97 คนกวาดขยะ

คนกวาดขยะ

ตอบ 13 เมษายน พ.ศ. 2555 - 23:06

ผมอ่าน สรท มาเกือบครึ่งปีแล้ว( สมัครที่นี่แห่งแรก และไม่เคยเป็นสมาชิกที่ใหนมาก่อน)

ผมมีข้อสังเกตุช่วยกันพิจารณาเรื่องการตั้งหัวกระทู้ด้วยครับ

1 เกือบ 90% กระทู้ที่ตั้งขึ้นมา ไม่มีข้อสรุปแบบ เบ็ดเสร็จ เด็ดขาด
2 มีการตั้งหัวกระทู้ซ้ำซ้อนมาก และกระทู้ถูกดันตกไปในเวลาอันรวดเร็ว
ทำให้ การแสดงความเห็นไม่ต่อเนื่อง กระโดดไป กระโดดมา นี้ก็เป็นอีก
เหตุหนึ่ง ที่ทำให้เกิด เป็นเช่น กรณี 1
3 ผู้ตั้งกระทู้ ไม่รับผิดชอบต่อหัวกระทู้ที่ตนเองตั้งขึ้นมา
ตั้งเพื่อเหตุอื่นๆ เช่น เอามัน หรือจะอวดภูมิ อะไรก็แล้วแต่
ในที่สุดก็หยุดตอบคำถามเอาดื้อๆ
Mod จะมีมาตรการอย่างไรครับที่จะช่วย รักษา มาตรฐาน พื้นที่ สรท แห่งนี้ ให้เป็นที่ยอมรับได้
ไม่เพียงแต่ สมาชิกเท่านั้น ยังรวมถึงผู้เข้ามาเยียมเยียนอื่นๆ ทีผมเห็นว่ามีไม่น้อยกว่าสมาชิก

สภากาแฟแห่งนี้ ดูเหมือนจะกินกาแฟไม่หมดแก้วแล้วลุกหนีเสียเยอะ

ขอบคุณครับ

คุณภาพของกระทู้ขึ้นอยู่กับผู้ตั้งกระทู้และผู้ตอบกระทู้ครับ เป็นอิสระในการตั้งประเด็น ตราบเท่าที่ไม่ผิดกฏ

"กินกาแฟไม่หมดแก้วแล้วลุกหนี" คงไม่อาจสร้างกฏอะไรมาบังคับกันได้ครับ ขึ้นอยู่กับคุณภาพของตัวสมาชิกเอง

ทางผู้ดูแลพยายามลดกระทู้ล่อเป้า กระทู้ไร้สาระ ที่มีแต่หัวกระทู้เนื้อหาแทบไม่มีตามที่ท่านตั้งข้อสังเกต โดยย้ายเข้าห้องขังไปบ้าง แต่อาจยังไม่ถูกใจสมาชิกนัก เพราะผู้ดูแลต้องใช้ดุลพินิจอย่างระมัดระวัง เกรงจะกระทบสิทธิ์ของสมาชิกมากไป อย่างไรก็ตามทีมงานผู้ดูแลจะพยายามสอดส่องเข้มขึ้นครับ

ขอบคุณในข้อชี้แนะครับ

Edited by คนกวาดขยะ, 13 เมษายน พ.ศ. 2555 - 23:13.

#98 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 16 เมษายน พ.ศ. 2555 - 14:57

ขอบคุณครับ

คุณภาพของกระทู้ขึ้นอยู่กับผู้ตั้งกระทู้และผู้ตอบกระทู้ครับ เป็นอิสระในการตั้งประเด็น ตราบเท่าที่ไม่ผิดกฏ

"กินกาแฟไม่หมดแก้วแล้วลุกหนี" คงไม่อาจสร้างกฏอะไรมาบังคับกันได้ครับ ขึ้นอยู่กับคุณภาพของตัวสมาชิกเอง

ทางผู้ดูแลพยายามลดกระทู้ล่อเป้า กระทู้ไร้สาระ ที่มีแต่หัวกระทู้เนื้อหาแทบไม่มีตามที่ท่านตั้งข้อสังเกต โดยย้ายเข้าห้องขังไปบ้าง แต่อาจยังไม่ถูกใจสมาชิกนัก เพราะผู้ดูแลต้องใช้ดุลพินิจอย่างระมัดระวัง เกรงจะกระทบสิทธิ์ของสมาชิกมากไป อย่างไรก็ตามทีมงานผู้ดูแลจะพยายามสอดส่องเข้มขึ้นครับ

ขอบคุณในข้อชี้แนะครับ

คุณchackrapbong ก้อมาครึ่งปีแล้ว ก้อน่า มาเปิดกระทู้เป็นแบบอย่าง แก่สมาชิกดีกว่าคับ ต้องการแบบไหนก้อเล่นแบบนั้น
จะให้คนอื่นๆเป็นแบบที่เราตั้งใจ ไปกำหนดขอบเขตการแสดงออกจากคนหมู่มากนั้น ลำบากครับ
หากทำให้เห็น แบบที่ผมเล่นตัวสี สมาชิกก้อมาเอง ให้รูปเป็นจุดเล่าเรื่อง สมาชิกก้อตาม
ลองลงไปเล่นสิครับ แบบที่เราต้องการ แล้วจะเห็นเองครับ ว่าปิดประเด็นจากความเห็นหลากหลาย เป็นอย่างไร เชิญเปิดกระทู้ครับ???

#99 koong

koong

ใช้ชีวิตกลางดงแดง

ตอบ 16 เมษายน พ.ศ. 2555 - 15:37

มอดค่ะ รบกวนตรวจสอบสมาชิก ที่ใช้ชื่อว่าลุงคำ อิ่มอัมพร ด้วยว่ามีเจตนาอะไรถึงโพสข้อความซ้ำๆ ในหลายกระทู้ เข้าข่ายป่วนหรือไม่ค่ะ

#100 chackrapbong

chackrapbong

ตอบ 16 เมษายน พ.ศ. 2555 - 15:43

ผมไม่ได้กำหนดให้คนอื่นเป็นแบบที่ผมตั้งใจครับ
ผมไม่ได้ไปกำหนดขอบเขตการแสดงออกจากคนหมู่มากเหล่านั้น

ผมเข้าใจคำตอบของ ท่าน mod แล้วว่า ไม่อาจสร้างกฎเกณฑ์อะไรมาบังคับกันได้
ผมก็เพียงสอบถามปรึกษากับท่าน mod ตามคำขึ้นต้น rep ของผม
คำตอบของ mod ก็คือ
คงไม่อาจสร้างกฏอะไรมาบังคับกันได้ครับ ขึ้นอยู่กับคุณภาพของตัวสมาชิกเอง

ชี้แจงเพื่อให้ทราบตามที่ผมเขียนมา

Everyone thinks of changing the world, but no one thinks of changing himself. Leo Tolstoy

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน