Jump to content

- - - - -

สอบถาม-ร้องเรียน-ชี้แจงปัญหาในการตัดสินกับผู้ดูแล

• Please log in to reply
977 ความเห็นในกระทู้นี้

#101 ตะนิ่นตาญี

ตะนิ่นตาญี

La vie en rose

ตอบ 16 เมษายน พ.ศ. 2555 - 17:12

== ข้อความถูกระงับโดยผู้ดูแล ==

เจ้าของกระทู้ คุณใจดี20 *** คุณ ทราม และจิตใจของ คุณ ต่ำช้ามากครับ

ตะนิ่นตาญี ขอเรียกร้องให้ เจ้าหน้าที่ ที่มีหน้าที่เกียวข้อง ในการดูแล เสรีไทย

มีมาตราการลงโทษ คุณใจดี20 ด้วยครับ

ตะนิ่นตาญี

วันจันทร์ที่ ๑๖ เมษายน พ.ศ. ๒๕๕๕

เวลา ๑๗.๐๓ นาฬิกา

สืบเนื่องจากกระทู้ เกาะ พีพี ของ คุณใจดี20

เจ้าของกระทู้ คุณใจดี20 ได้ใช้ภาษาที่ไม่ดีกับ สมาชิกท่านอื่น

ซึ่งเป็นสุภาพสตรี ตะนิ่นตาญี ขอให้ เจ้าหน้าที่ที่มีส่วนเกียวข้องในการดูแล เสรีไทย

โปรดได้ดำเนินการลงโทษ เจ้าของกระทู้ คุณใจดี20 ด้วยมาตราการอย่างใดอย่างหนึ่ง

เพื่อไม่ให้เป็น เยี่ยงอย่าง กับสมาชิกท่านอื่นอื่นต่อไป

จึงได้เรียนมาเพื่อโปรดพิจารณา ตามแต่จะเห็นสมควร

ตะนิ่นตาญี

Edited by sweet chin music, 16 เมษายน พ.ศ. 2555 - 19:27.

"จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา"

#102 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 16 เมษายน พ.ศ. 2555 - 17:41

เราอยากให้ตรวจสอบ(นายลากไถ) เพราะเห็นว่าอ่านกระทู้

ไม่เข้าใจแล้วก็ไม่ถาม อธิบายให้รายละเอียดแล้วก็ไม่อ่าน

เรารู้สึกเสียหาย ในการวิจารย์ของคนผู้นี้ ขอให้ช่วยตรวจสอบด้วย

#103 คนกวาดขยะ

คนกวาดขยะ

ตำแหน่ง ภารโรง ครับ

ตอบ 16 เมษายน พ.ศ. 2555 - 17:44

มอดค่ะ รบกวนตรวจสอบสมาชิก ที่ใช้ชื่อว่าลุงคำ อิ่มอัมพร ด้วยว่ามีเจตนาอะไรถึงโพสข้อความซ้ำๆ ในหลายกระทู้ เข้าข่ายป่วนหรือไม่ค่ะ

ก่อนหน้านี้ผมแจ้งเตือนมารยาทการใช้บอร์ดทางหลังไมค์ไปแล้วครับ และได้ห้ามไม่ให้โพสต์ประเด็นอ่อนไหวเกี่ยวกับศาสนา

หากพบเห็นว่ามีการกระทำลักษณะเดิมหรือ พูดประเด็นศาสนาในทางเสียหายอีก ช่วยกดรายงานผู้ดูแลด้วยครับ

#104 ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

สมาชิกชั้นสูงกว่าสูงลิบลิ่ว

ตอบ 16 เมษายน พ.ศ. 2555 - 18:42

== ข้อความถูกระงับโดยผู้ดูแล ==

เจ้าของกระทู้ คุณใจดี20 *** คุณ ทราม และจิตใจของ คุณ ต่ำช้ามากครับ

ตะนิ่นตาญี ขอเรียกร้องให้ เจ้าหน้าที่ ที่มีหน้าที่เกียวข้อง ในการดูแล เสรีไทย

มีมาตราการลงโทษ คุณใจดี20 ด้วยครับ

ตะนิ่นตาญี

วันจันทร์ที่ ๑๖ เมษายน พ.ศ. ๒๕๕๕

สืบเนื่องจากกระทู้ เกาะ พีพี ของ คุณใจดี20

เจ้าของกระทู้ คุณใจดี20 ได้ใช้ภาษาที่ไม่ดีกับ สมาชิกท่านอื่น

ซึ่งเป็นสุภาพสตรี ตะนิ่นตาญี ขอให้ เจ้าหน้าที่ที่มีส่วนเกียวข้องในการดูแล เสรีไทย

โปรดได้ดำเนินการลงโทษ เจ้าของกระทู้ คุณใจดี20 ด้วยมาตราการอย่างใดอย่างหนึ่ง

เพื่อไม่ให้เป็น เยี่ยงอย่าง กับสมาชิกท่านอื่นอื่นต่อไป

จึงได้เรียนมาเพื่อโปรดพิจารณา ตามแต่จะเห็นสมควร

ตะนิ่นตาญี

เห็นด้วยครับ ควรจะดำเนินการเป็นอย่างยิ่ง ล่าสุดยังลอยหน้าลอยตาไม่สำนึก ไม่สมควรปล่อยไว้นะครับ

การดูหมิ่นศักดิ์ศรีโดยที่ผู้ถูกดูหมิ่นไม่ได้ทำอะไรหยาบคายให้กับนายใจดีผมว่ามันเกินไปนะครับ

ผมไม่ได้เอ่ยชื่อ login ใคร ผมพูดลอยๆ ทำไมต้องขอโทษด้วย
อย่าเอาเรื่องไม่เป็นเรื่องมาทำให้ปวดหัวเลยครับ ผมต้องรีบแพ็คข้าวของกลับบ้าน
เรื่องขี้หมูราขี้หมาแห้งทั้งนั้น เฮ้อออออออออ

Edited by sweet chin music, 16 เมษายน พ.ศ. 2555 - 19:28.

เลือกใครก็ได้ ที่ไม่ใช่พรรคพวกแม้วPosted Image

#105 คนกวาดขยะ

คนกวาดขยะ

ตอบ 16 เมษายน พ.ศ. 2555 - 21:19

ตะนิ่นตาญี

ตะนิ่นตาญี

เห็นด้วยครับ ควรจะดำเนินการเป็นอย่างยิ่ง ล่าสุดยังลอยหน้าลอยตาไม่สำนึก ไม่สมควรปล่อยไว้นะครับ

การดูหมิ่นศักดิ์ศรีโดยที่ผู้ถูกดูหมิ่นไม่ได้ทำอะไรหยาบคายให้กับนายใจดีผมว่ามันเกินไปนะครับ

ผมไม่ได้เอ่ยชื่อ login ใคร ผมพูดลอยๆ ทำไมต้องขอโทษด้วย
อย่าเอาเรื่องไม่เป็นเรื่องมาทำให้ปวดหัวเลยครับ ผมต้องรีบแพ็คข้าวของกลับบ้าน
เรื่องขี้หมูราขี้หมาแห้งทั้งนั้น เฮ้อออออออออ

ได้ระงับสมาชิกชั่วคราว ด้วยเหตุจงใจตั้งกระทู้ล่อเป้าไม่มีสาระ

#106 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 16 เมษายน พ.ศ. 2555 - 21:37

หลายครั้งหลายคราที่เห็น Mod วินิจฉัยเรื่องราวต่างๆได้ตรงไปตรงมา

ตัดสินได้แบบมีเหตุมีผลทุกครั้ง ขอชื่นชมในการทำหน้าที่ครับ

และมีคำถามอยากถามด้วยความสงสัยมานานแล้ว

1 อีเมล์ สมัครได้กี่ User ครับ และ 1 ไอพีแอดเดรส สมัครได้กี่ User ครับ

อันนี้คาใจจริงๆ เพราะเห็นสมาชิกบางท่านการตอบคล้ายๆกันราวกับเป็นคนๆเดียวกัน

เลยสงสัยว่ามีเรื่องสมัครหลาย User แต่ผู้ใช้คนเดียวจริง
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#107 juemmy

juemmy

คนสวยประจำบอร์ด

ตอบ 16 เมษายน พ.ศ. 2555 - 21:50

หลายครั้งหลายคราที่เห็น Mod วินิจฉัยเรื่องราวต่างๆได้ตรงไปตรงมา

ตัดสินได้แบบมีเหตุมีผลทุกครั้ง ขอชื่นชมในการทำหน้าที่ครับ

และมีคำถามอยากถามด้วยความสงสัยมานานแล้ว

1 อีเมล์ สมัครได้กี่ User ครับ และ 1 ไอพีแอดเดรส สมัครได้กี่ User ครับ

อันนี้คาใจจริงๆ เพราะเห็นสมาชิกบางท่านการตอบคล้ายๆกันราวกับเป็นคนๆเดียวกัน

เลยสงสัยว่ามีเรื่องสมัครหลาย User แต่ผู้ใช้คนเดียวจริง

น่าจะมีการตรวจสอบ หรือหาวิธีการที่จะป้องกันพวกร้อยล็อคอินเหล่านี้
อยางเช่นนายเวร โดนแบนแล้วก็ยังวนเวียนสมัครเข้ามาใหม่
แล้วข้อหาที่โดนแบนก็ร้ายแรงเกินกว่าที่จะมองข้ามให้พ้นๆไป

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#108 คนกวาดขยะ

คนกวาดขยะ

ตอบ 17 เมษายน พ.ศ. 2555 - 06:26

เป็นข้อห้ามครับ อยู่ในกฏบอร์ดข้อ 13.10ห้ามสมัครล็อคอินซ้อน โดยไม่มีหน้าที่ในเสรีไทยเว็บบอร์ด ***

ส่วนการตรวจสอบก็ทำกันอยู่ครับ

#109 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 17 เมษายน พ.ศ. 2555 - 15:05

http://webboard.seri...่ม/page__st__50

กระทู้นี่มีหมารับใช้ด้วยวุ้ย.... :)

ใครเป็นหมารับใช้ขอเสียงเห่าด้วยยย..... :huh:

ผมใคร่ขออนุญาตให้ Mod ช่วยตรวจสอบ User ที่ชื่อ "เซียนเหยียบเมฆ" ด้วยครับ

สาเหตุที่ใคร่ขอให้ตรวจสอบ เพราะพฤติการณ์ของ User ดังกล่าวมีเจตนา ดันกระทู้

ของผู้ที่ถูกแบนไปแล้วราวกับเป็นคนๆเดียวกัน และแสดงพฤติกรรมไม่เหมาะสมในการใช้

งาน Webbroad ขอให้ Mod ช่วยรับไว้พิจารณา

เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#110 คนกวาดขยะ

คนกวาดขยะ

ตอบ 17 เมษายน พ.ศ. 2555 - 23:12

http://webboard.seri...a1/page__st__50

กระทู้นี่มีหมารับใช้ด้วยวุ้ย.... :)

ใครเป็นหมารับใช้ขอเสียงเห่าด้วยยย..... :huh:

ผมใคร่ขออนุญาตให้ Mod ช่วยตรวจสอบ User ที่ชื่อ "เซียนเหยียบเมฆ" ด้วยครับ

สาเหตุที่ใคร่ขอให้ตรวจสอบ เพราะพฤติการณ์ของ User ดังกล่าวมีเจตนา ดันกระทู้

ของผู้ที่ถูกแบนไปแล้วราวกับเป็นคนๆเดียวกัน และแสดงพฤติกรรมไม่เหมาะสมในการใช้

งาน Webbroad ขอให้ Mod ช่วยรับไว้พิจารณา

แบนไปแล้วครับ

ด้วยเหตุผลเป็นคนเดียวกับสมาชิกที่เคยถูกแบนด้วยเหตุละเมิดสถาบันฯ ครับ

#111 เด็กอมมือ

เด็กอมมือ

"ขวัญใจอาหมวย"

ตอบ 19 เมษายน พ.ศ. 2555 - 12:02

เข้ามาร้องเรียนม๊อดครับ ว่า "พี่ม๊อดเล่นแบนหมดอย่างนี้ แล้วผมจะต่อล้อต่อเถียงกับใครหล่ะครับ"
"ผมคงไปบังคับใครให้รักในสิ่งที่ผมรักไม่ได้ แต่คุณก็ไม่มีสิทธิ์มาจาบจ้วงในสิ่งที่ผมรัก"

#112 คนกวาดขยะ

คนกวาดขยะ

ตอบ 19 เมษายน พ.ศ. 2555 - 17:26

เข้ามาร้องเรียนม๊อดครับ ว่า "พี่ม๊อดเล่นแบนหมดอย่างนี้ แล้วผมจะต่อล้อต่อเถียงกับใครหล่ะครับ"

ผมเข้มพิเศษเรื่องเข้ามาบั่นทอนสถาบันฯ ครับ

ส่วนกรณีผิดกฏบอร์ดข้ออื่นๆ ก็แบนเท่าที่จำเป็นซึ่งกฏบอร์ดบังคับไว้ แต่ไม่มีการแบนเพราะ "ไม่ถูกใจ" เป็นอันขาดครับ

นโยบายบอร์ดเราเปิดกว้างกับทุกฝ่าย เพื่อให้มีข้อถกเถียงพูดคุยกันได้หลากหลาย ซึ่งผมและผู้ดูแลทุกคนต้องถือตามนั้นครับ

#113 David_GinoLa

David_GinoLa

สมาชิกระดับไพร่

ตอบ 22 เมษายน พ.ศ. 2555 - 15:38

ถ้าจะลดการใช้คำหยาบในหมู่สมาชิก ผมว่าควรจะให้สมาชิกลดการแสดงความคิดเห็นในเชิงยั่วยุกันก่อนครับ
"การเมืองต้องเป็นเรื่องการเสียสละ การเมืองคือภาระของทุกผู้การเมืองเรื่องส่วนรวมร่วมรับรู้ การเมืองต้องต่อสู้เพื่อส่วนรวม"เนาวรัตน์ พงษ์ไพบูลย์

#114 ใจหมาอำมหิต`

ใจหมาอำมหิต`

อำมาตย์Hard Core !!

ตอบ 22 เมษายน พ.ศ. 2555 - 20:05

Mod คนกวาดขยะ

ผมขอราคาวะในการทำงานจริงๆ

เหตุเพราะผมเคยมีกรณีพัวพันเกี่ยวกับ .... กับสมาชิกท่านอื่น ^^

เลยทำให้รู้ว่า ท่านทำงานได้ดีจริงๆ

ขอคาราวะจากใจคับ

;) ;) ;) ;)

"ประชาชนไม่ควรกลัวรัฐบาลของตนเอง รัฐบาลต่างหากที่ควรกลัวประชาชน”

"กลุ่มชาวพุทธหูรุนแรง"

#115 yoshikiryuichiro

yoshikiryuichiro

คุณธรรมในความหมายของคุณคืออะไร

ตอบ 2 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 04:06

ขอเสนอให้แบนถาวร mark lover เพราะมีพฤติกรรมก่อกวน ตั้งกระทู้และโพสต์ตอบโต้ยั่วยุเพื่อนสมาชิก

ทั้งยังชอบอ้างตนเป็นตัวแทนบอร์ดเพื่อเป้าหมายในการทำให้บุคคลภายนอกเข้าใจความคิดของคนในบอร์ดผิดไปจากความเป็นจริง

มีพฤติกรรมแบบนี้ซ้ำซาก ไม่สมควรให้อยู่ในบอร์ดแห่งนี้อีกต่อไป

จึงขอให้พิจารณาแบนถาวรและแบนทุก ๆ id ที่สามารถยืนยันได้ว่าเป็นคน ๆ เดียวกัน ไม่ว่าจะก่อนหรือหลังการแบนก็ตาม

เพื่อให้ที่นี่ยังคงเป็นที่ ๆ สามารถแลกเปลี่ยนความคิดเห็นทางการเมืองได้โดยไม่มีการก่อกวนจากพวกกระเลวกระราดเหล่านี้
大一大万大吉 一人が皆のため 皆が一人のために尽くせば 天下は幸せになれる...これが私の正義!! เมื่อคนๆหนึ่งทำทุกอย่างเพื่อทุกๆคน และทุกๆคนจะทำทุกอย่างเพื่อคนๆนั้นเมื่อใด เมื่อนั้นแผ่นดินจะร่มเย็นเป็นสุขนี่คือคุณธรรมของชั้น!!

#116 chackrapbong

chackrapbong

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 23:47

ขอชมเชยท่าน mod ครับ

รวดเร็ว ทันการณ์ ยุติธรรม

Everyone thinks of changing the world, but no one thinks of changing himself. Leo Tolstoy

#117 yoshikiryuichiro

คุณธรรมในความหมายของคุณคืออะไร

ตอบ 6 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 22:29

ขอแจ้งต่อผูู้ดูแล
ขอให้แบนถาวร user มีดสั้น เพราะมีพฤติกรรมพยายามเล่นงานสถาบันทางอ้อม ตามตัวอย่างนี้

น่าจะถามว่ามีบุคคลที่ไปทำอย่างนั้นจริงเปล่า เพราะมันทำเป็นระบบจริงๆ ทั้งให้ข่าวทางทีวี ทำสติ้กเกอร์

ลืมไปเดียวนี้เขาไม่ไปตะโกนในโรงหนังแล้ว ไปตะโกนในตลาด แทน

แม้ว่าเนื้อหาของการตอบจะไม่ได้กล่าวถึงสถาบัน แต่ปฎิเสธไม่ได้ว่าuser นี้มีแนวคิดล้มสถาบันอยู่ในใจอย่างแน่นอน

ประกอบกับพฤติกรรมที่ไม่ได้เข้ามาเพื่อแลกเปลี่ยนความคิดเห็น แต่เข้ามาเพื่อก่อปัญหาในบอร์ดมากกว่า

ผมคิดว่าไม่มีเหตุผลใด ๆ ที่จะปล่อยให้คนที่มีแนวคิดแบบนี้อยู่ในบอร์ด จึงขอให้แบนถาวรและแบนทุก ๆ userที่ตรวจสอบแล้วพบว่าเป็นคน ๆ เดียวกัน
大一大万大吉 一人が皆のため 皆が一人のために尽くせば 天下は幸せになれる...これが私の正義!! เมื่อคนๆหนึ่งทำทุกอย่างเพื่อทุกๆคน และทุกๆคนจะทำทุกอย่างเพื่อคนๆนั้นเมื่อใด เมื่อนั้นแผ่นดินจะร่มเย็นเป็นสุขนี่คือคุณธรรมของชั้น!!

#118 คนกวาดขยะ

คนกวาดขยะ

ตอบ 7 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 00:46

จิตใจใครจะเป็นอย่างไรยากจะกำหนดครับ ทำได้เพียงห้ามก้าวล่วงสถาบันฯในบอร์ด

หรือหากผิดกฏบอร์ดข้อหนึ่งข้อใดจะดำเนินตามควรแก่เหตุโดยมีกฏบอร์ดรองรับ

ส่วนที่ยกมายังไม่เข้าข่ายผิดกฏครับ เป็นการกล่าวหาพรรคปชป.ซึ่งเป็นพรรคการเมือง สามารทำได้

ส่วนพฤติกรรมอื่นขอดูไปก่อนครับ

#119 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 9 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 13:43

อยากเรียนถามว่า ( ทำไมกด..like this ) ไม่ได้ ??

พระฤๅษี ๖๗.. ๙.๕.๕๕..

#120 คนกวาดขยะ

คนกวาดขยะ

ตอบ 9 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 14:15

อยากเรียนถามว่า ( ทำไมกด..like this ) ไม่ได้ ??

พระฤๅษี ๖๗.. ๙.๕.๕๕..

อาจหมดโควต้ามังครับ ผมจำไม่ได้ว่า ต่อวันกำหนดกี่ครั้ง
=========================================

ถึงคุณริดกุน ผมส่งหลังไมค์ถึงท่านไม่ได้ครับ (เรื่องโควต้า like)

The member RiDKuN_user cannot receive any new messages

#121 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 9 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 14:40

เรียนให้ทราบ.. เมื่อวาน น่าจะไม่เกิน ๑๐ ครั้ง
วันนี้แค่ ๔ครั้ง ขอขอบคุณ... พระฤๅษี ๖๗

#122 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 15 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 08:53

เรื่อง Like ผมก็ยังงงครับ ผมใส่ไว้ให้ในระบบ 30/วัน
แต่ดูเหมือนในความเป็นจริงจะได้กันน้อยกว่านั้น
ยังไงจะตรวจสอบอีกทีครับ
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#123 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 15 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 10:24

เรื่อง Like ผมก็ยังงงครับ ผมใส่ไว้ให้ในระบบ 30/วัน
แต่ดูเหมือนในความเป็นจริงจะได้กันน้อยกว่านั้น
ยังไงจะตรวจสอบอีกทีครับ

รอบวันตัดตอนกี่โมงครับ

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#124 Somebody

Somebody

ขาประจำ

ตอบ 16 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 14:03

MOD ครับ ไอดีนี้มันสมัครเข้ามาเกรียนหลายกระทู้เลย
ใช้คำหยาบด้วย ฝากมดจัดการด้วยครับ :lol:
http://webboard.seri...r/13717-ไทเสรี/

#125 คนกวาดขยะ

คนกวาดขยะ

ตอบ 16 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 14:59

MOD ครับ ไอดีนี้มันสมัครเข้ามาเกรียนหลายกระทู้เลย
ใช้คำหยาบด้วย ฝากมดจัดการด้วยครับ :lol:
http://webboard.seri...b8%a3%e0%b8%b5/

แบนแล้วครับ :)

#126 Gop

Gop

ตอบ 16 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 17:36

เกิดอะไรขึ้นกับกระทู้ An Inconvenient Death ของคุณ hentai ครับ ผมอ่านอยู่แค่หน้่าแรก ก็ยังไม่มีอะไรผิดกฏไม่ใช่หรือครับ??

หลักฐานไม่เคยโกหก (Gilbert Grissom C.S.I.)<p>Beneath this mask there is more than flesh. Beneath this mask there is an idea, Mr. Creedy, and ideas are bulletproof.

#127 คนกวาดขยะ

คนกวาดขยะ

ตอบ 16 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 18:45

เคยหลังไมค์ปรามเจ้าของกระทู้ที่พักนี้เล่นประเด็นเกี่ยวเนื่องกับสถาบันฯถี่ขึ้น จนเป็นที่ต้องสงสัยว่ามีเจตนาบั่นทอนสถาบันฯหรือไม่ ถึงกับมีผู้ร้องขอให้แบนจากสมาชิก

แต่ผมเห็นว่ายังควรให้โอกาสเพราะยังก้ำกึ่่งจึงยังไม่แบน แต่ได้เตือนให้งดประเด็นทีเกี่ยวเนื่องสถาบันฯในช่วงนี้ เพื่อเพิสูจน์ว่ารักสถาบันฯจริงตามที่กล่าวอ้าง

ถัดจากที่เตือนเพียงวันเดียวก็กลับมาเล่นประเด็นนี้อีกจึงย้ายกระทู้เข้าห้องขังเพื่อรอคำชี้แจงจากเจ้าตัว ก่อนจะตัดสินว่าเป็นล็อกอินบั่นทอนสถาบันฯหรือไม่ หากเข้าข่ายจะแบนจากสมาชิกต่อไป

ผมมีหน้าที่ควบคุมดูแลบอร์ดและปกป้องหากการณ์ใดอาจส่งผลในทางลบต่อสถาบันฯ ดังนั้น บางครั้งผมอาจมีความจำเป็นที่จะดำเนินการใดๆเพื่อบรรลุจุดประสงค์ดังกล่าว ทั้งนี้ก็เพื่อรักษาป้องกันไม่ให้ผู้หนึ่งผู้ใดใช้บอร์ดนี้เพื่อบั่นทอนสถาบันฯได้

Edited by คนกวาดขยะ, 16 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 20:01.

#128 Gop

Gop

ตอบ 16 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 20:45

เคยหลังไมค์ปรามเจ้าของกระทู้ที่พักนี้เล่นประเด็นเกี่ยวเนื่องกับสถาบันฯถี่ขึ้น จนเป็นที่ต้องสงสัยว่ามีเจตนาบั่นทอนสถาบันฯหรือไม่ ถึงกับมีผู้ร้องขอให้แบนจากสมาชิก

แต่ผมเห็นว่ายังควรให้โอกาสเพราะยังก้ำกึ่่งจึงยังไม่แบน แต่ได้เตือนให้งดประเด็นทีเกี่ยวเนื่องสถาบันฯในช่วงนี้ เพื่อเพิสูจน์ว่ารักสถาบันฯจริงตามที่กล่าวอ้าง

ถัดจากที่เตือนเพียงวันเดียวก็กลับมาเล่นประเด็นนี้อีกจึงย้ายกระทู้เข้าห้องขังเพื่อรอคำชี้แจงจากเจ้าตัว ก่อนจะตัดสินว่าเป็นล็อกอินบั่นทอนสถาบันฯหรือไม่ หากเข้าข่ายจะแบนจากสมาชิกต่อไป

ผมมีหน้าที่ควบคุมดูแลบอร์ดและปกป้องหากการณ์ใดอาจส่งผลในทางลบต่อสถาบันฯ ดังนั้น บางครั้งผมอาจมีความจำเป็นที่จะดำเนินการใดๆเพื่อบรรลุจุดประสงค์ดังกล่าว ทั้งนี้ก็เพื่อรักษาป้องกันไม่ให้ผู้หนึ่งผู้ใดใช้บอร์ดนี้เพื่อบั่นทอนสถาบันฯได้

ตกลงเรื่องนี้มันเกี่ยวกับกระทู้คุณ hentai มั้ยครับ ผมตามไม่ทัน

หลักฐานไม่เคยโกหก (Gilbert Grissom C.S.I.)<p>Beneath this mask there is more than flesh. Beneath this mask there is an idea, Mr. Creedy, and ideas are bulletproof.

#129 คนกวาดขยะ

คนกวาดขยะ

ตอบ 16 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 20:50

ตกลงเรื่องนี้มันเกี่ยวกับกระทู้คุณ hentai มั้ยครับ ผมตามไม่ทัน

ดูข้อความสีแดง

#130 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 17 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 16:00

ก็ไม่เห็นว่าพฤติกรรมจะดีขึ้นนิ่ครับ ดูจากลายเซ็นต์ -_-

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#131 ThaILandLover

ThaILandLover

ขาประจำ

ตอบ 17 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 17:29

ก็ไม่เห็นว่าพฤติกรรมจะดีขึ้นนิ่ครับ ดูจากลายเซ็นต์ -_-

ถูกต้องครับ จากลายเซ็นต์ เห็นๆ เลยว่า กระทบกระเทียบ มาตรา 112 เต็มๆ รบกวนมดพิจารณาด้วยครับ

ปล.รู้สึกว่าตอนนี้จะเปลี่ยนแล้วนะ เสียดายเก็บข้อความเดิมไว้ไม่ทัน ชิส์ ป๊อดนี่หว่า

Edited by ThaILandLover, 17 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 17:31.

#132 คนกวาดขยะ

คนกวาดขยะ

ตอบ 17 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 17:33

ถูกต้องครับ จากลายเซ็นต์ เห็นๆ เลยว่า กระทบกระเทียบ มาตรา 112 เต็มๆ รบกวนมดพิจารณาด้วยครับ

ปล.รู้สึกว่าตอนนี้จะเปลี่ยนแล้วนะ เสียดายเก็บข้อความเดิมไว้ไม่ทัน ชิส์ ป๊อดนี่หว่า

เดิมก็ประมาณว่าถูก(ผม)ห้าม ผมจึงแก้เพื่อความเหมาะสมครับ :)

Edited by คนกวาดขยะ, 17 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 17:37.

#133 yoshikiryuichiro

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 00:49

แจ้งผู้ดูแล

ตอนนี้นายเวรที่โดนแบนไปไม่รู้กี่รอบมาก่อกวนอีกแล้ว

ในชื่อ"เทพเจ้าหมัดดาวเหนือ"

ขอแนะนำให้แบน ip จะดีกว่า

Edited by yoshikiryuichiro, 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 00:49.

#134 คนกวาดขยะ

คนกวาดขยะ

ตอบ 21 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 16:32

แจ้งผู้ดูแล

ตอนนี้นายเวรที่โดนแบนไปไม่รู้กี่รอบมาก่อกวนอีกแล้ว

ในชื่อ"เทพเจ้าหมัดดาวเหนือ"

ไม่เห็นต้องแปลเลย อีพวกสลิ่ม
ในป้ายก็เขียนชัด ๆ ตรงตัวอยู่แล้ว
ประโยคพื้น ๆ แบบนี้มันผิดกฎหมายตรงไหนมิทราบ

สลิ่มนี่มันโง่จริง ๆ

http://webboard.serithai.net/topic/11831-%E0%B8%AA%E0%B8%A5%E0%B8%B4%E0%B9%88%E0%B8%A1%E0%B9%83%E0%B8%99%E0%B8%94%E0%B8%87%E0%B8%84%E0%B8%A7%E0%B8%B2%E0%B8%A2%E0%B9%81%E0%B8%94%E0%B8%87%E0%B8%A5%E0%B9%89%E0%B8%A1%E0%B9%80%E0%B8%88%E0%B9%89%E0%B8%B2/
สนับสนุนโดยชัดแจ้งต่อการกระทำของพวกต้องการล้มสถาบันฯ แบนแล้วครับ
  • Gop likes this

#135 Gop

Gop

ตอบ 23 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 22:23

ผมขอแจ้งข้อกล่าวหน่อยครับ ในกระทู้ http://webboard.seri...566#entry266566

สมาชิก Ich liebe dich ได้ทำการโพสต์ข้อความที่มีการบิดเบือน และให้ร้ายสถาบันพระมหากษัตริย์ โดยเอาข้อความจากแหล่งข้อมูลที่ไม่น่าเชื่อถือคือ wikinews มาลง ในนันมีข้อความว่า

ตอนที่ทักษิณยุบสภา ได้เสนอทางเลือกให้พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวว่ามีสองทาง คือปรับคณะรัฐมนตรี หรือยุบสภา และพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวโปรดให้ยุบสภา

ผมอยากให้คุณMoo3storey ศึกษาหาข้อมูลให้รอบด้าน อย่าเสพข้อมูลแต่ฝ่ายที่ตัวเองเห็นว่าดี 2 ข้อที่คุณยกมานั้นมีเหตุผลข้อมูลใด
หลักฐานใดที่สนับสนุให้คุณเชื่อได้ว่ามันคือความจริง นอกเสียจากคำว่า"การกล่าวหา"
นี่คือความจริงพร้อมหลักฐานครับว่าทำไมท่านทักษินษินถึงเลือกวิธี"ยุบสภาฯ" เพื่อคืนอำนาจให้ประชาชนตัดสินใจเลือกผู้นำเอง

คุณ Ich liebe dich กรุณาระบุแหล่งข่าวด้วย ไม่เช่นนั้นผมจะถือว่าคุณให้ร้ายสถาบันฯ เพราะนี่คือการแอบอ้างอย่างบัดซบมาก มีหน้ามาอ้างว่าพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวทรงโปรดให้ยุบสภา

-------------------------------------------------

คุณGop ครับ แสดงว่าคุณอ่านคคห.ผมไม่ละเอียด
ผมไม่อยากใช้คำพูดว่า"บัดซบมาก"ที่คุณอ่านคคห.ผมไม่ละเอียด แล้วมาตีโพยตีพาย อยู่ที่คคห.ที่ 30 ครับ ลิงค์แรคเลย
อีกรอบก็ได้ http://th.wikinews.o...อกตั้ง_2_เมษายน

แต่ก่อนดูเหมือนคุณจะมีการแสดงคคห.ได้ดี มีวุฒิภาวะมากกว่านี้ เราเคยคุยกันหลายครั้งแล้ว

ใครกันแน่ที่วุฒิภาวะต่ำ คุณไปเอาข่าว wikinews ซึ่งใครก็ได้เขียน

แล้วมีการให้ร้ายสถาบันด้วยว่าในหลวงทรงโปรดให้ยุบสภา แล้วคุณก็ยังทำบัดซบ ขีดเส้นใต้เอาไว้ด้วยทำแบบนี้ผมแจ้ง Mod ได้เต็มๆแล้ว

Edited by Gop, 23 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 22:34.

#136 Gop

Gop

ตอบ 23 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 22:30

ผมเห็นว่าข้อความเหล่านี้คือการอ้างลอยๆ และบั่นทอนสถาบันฯ ผมจึงได้เสนอให้คุณ Ich liebe dich ออกมายอมรับความผิดพลาดที่ได้เอาข้อความที่ไม่มีแหล่งอ้างอิงที่น่าเชื่อถือ แต่สิ่งที่ผมได้รับคำตอบคือ

ผมยังให้อภัยคุณได้ ถ้าคุณ Ich liebe dich ยอมรับในความผิดพลาดของตัวเอง ที่เอาข้อมูลจากแหล่งข่าวที่ไม่น่าเชื่อถือมาอ้าง และแหล่งข่าวนั้นมีการให้ร้ายสถาบันอยู่ด้วย

กล้ายอมรับมั้ยครับ ว่าคุณเอาข่าวจากแหล่งข่าวที่ไม่น่าเชื่อถือและมีข้อความให้ร้ายสถาบันพระมหากษัตริย์มาลงในเว็บ??

ไม่เช่นน้ันผมจะถือว่าคุณจงใจบ่อนทำลายสถาบันฯ

----------------------------------

ไม่ต้องให้อภัยผมหรอกครับ ผมไม่ต้องการ น่าเชื่อหรือไม่น่าเชื่อก็เป็นความรุ้สึก เป็นสิทธิ์ของคุณ

ความจริงข่าวนี้ตรวจสอบได้ไม่ยากหรอก เอาอีกรอบแล้วกัน คุณอ่านดูดีๆนะแหล่งข่าวมาจากไหน ? ใครให้ข่าว ?

ถ้ายังไม่เเข้าใจตรงไหน ถามผมได้ อย่างที่คุณกำลังกล่าวหาผมอยู่นี่แหละครับ เรียกว่า วุฒิภาวะต่ำ

ถ้าคิดแบบคุณอีกพัน อีกหมื่อนเว๊ปฯก็ให้ร้ายสถาบันฯหมดสิ แล้วข่าวนี้ไม่ใช่เพิ่งมี มันหาอ่านได้ในเว๊ปฯมาตั้งนานแล้ว

อย่าพยายามดึงเลยครับ ไม่ทำให้คุณดูดีขึ้นหรอก เชื่อผม ..... :)

ปล. หาลิงค์เอาเอง ง่ายๆแค่ "คลิ๊ก" มีอีกเป็นหมื่นเป็นแสนเว๊ปฯ

นี่คือสิ่งที่ผมรับไม่ได้ครับ มีหน้ามาบอกว่ามีอีกเป็นหมื่นเป็นแสนเว็บ ที่ปล่อยข้อความโกหกพกลมเหล่านี้ moderator โปรดพิจารณาการกระทำของล็อกอินนี้ด้วยครับ

Edited by คนกวาดขยะ, 23 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 23:49.

#137 คนกวาดขยะ

คนกวาดขยะ

ตอบ 23 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 22:51

ได้ตามไปอ่านข้อความตามลิ๊งค์ทั้งสองที่สมาชิก Ich liebe dich นำมาอ้างอิงในหน้าแรก พบว่าไม่ใช่ข้อมูลอย่างเป็นทางการและบางส่วนเป็นข้อมูลที่ผู้เขียนมีเจตนากล่าวหาสถาบันฯ แต่ยังมีข้อสงสัยว่าสมาชิก Ich liebe dich เจตนาสื่อถึงส่วนสถาบันฯหรือไม่(เพราะอยู่ส่วนท้ายๆของข้อความขนาดยาว) จึงยังไม่แบนถาวร

แต่เนื่องจากมีส่วนนำเข้าข้อมูลที่กระทบถึงสถาบันฯ จะโดยเจตนาหรือไม่ก็ตาม จึงให้พักใช้งานก่อน 7 วัน หากถัดจากนี้ยังโพสต๋ข้อความหรือวางลิ๊งค์ที่กระทบสถาบันฯอีกจะแบนถาวรครับ

Edited by คนกวาดขยะ, 23 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 23:50.

#138 Gop

Gop

ตอบ 24 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 00:00

ได้ตามไปอ่านข้อความตามลิ๊งค์ทั้งสองที่สมาชิก Ich liebe dich นำมาอ้างอิงในหน้าแรก พบว่าไม่ใช่ข้อมูลอย่างเป็นทางการและบางส่วนเป็นข้อมูลที่ผู้เขียนมีเจตนากล่าวหาสถาบันฯ แต่ยังมีข้อสงสัยว่าสมาชิก Ich liebe dich เจตนาสื่อถึงส่วนสถาบันฯหรือไม่(เพราะอยู่ส่วนท้ายๆของข้อความขนาดยาว) จึงยังไม่แบนถาวร

แต่เนื่องจากมีส่วนนำเข้าข้อมูลที่กระทบถึงสถาบันฯ จะโดยเจตนาหรือไม่ก็ตาม จึงให้พักใช้งานก่อน 7 วัน หากถัดจากนี้ยังโพสต๋ข้อความหรือวางลิ๊งค์ที่กระทบสถาบันฯอีกจะแบนถาวรครับ

ดูให้ดีนะครับ มีการขีดเส้นใต้สีแดงตรงข้อความว่าโปรดให้ยุบสภานะครับ

#139 ThaILandLover

ขาประจำ

ตอบ 24 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 08:11

ไม่เจตนาแต่ขีดเส้นแดงเน้นไว้เลยนะครับ.......

#140 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 25 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 16:51

ไม่เจตนาแต่ขีดเส้นแดงเน้นไว้เลยนะครับ.......

นั่นสิคะ แต่คาดว่าเจตนาของผู้ดูแลก็คือจะให้โอกาสอีกครั้ง
ดังนั้นต้องจับตาดูหากล็อกอินนั้นกลับมาอีกครั้ง ต้องไม่ปล่อยผ่านไปง่ายๆ
คุณจะเห็นความเท็จโพสที่เว็บอื่นอีกมากมาย แต่ไม่อาจนำเว็บนี้ไปใช้เป็นเครื่องมือเด็ดขาด

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#141 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 09:24

การเรียนMODทุกท่าน ด้วยความเคารพ
ผมเบื่อมากกับพวกกะเลวกะราดที่ชอบตั้งกระทู้เลียนแบบคนอื่น มันเป็นบ้าเป็นบออะไรกัน ผมเข้าใจมอดครับว่าไม่มีเวลา อีกทั้งกระทู้มีจำนวนมากจะให้มาคอยติดตามควบคุมคงไม่ไหว วิธีหนึ่งที่จะลดจำนวนกระทู้เล่านั้นลงได้ คือแบนlogin ที่ประพฤติตัวดังกล่าวไปเลยครับ เพราะนั่นเป็นต้นตอของปัญหา MODทุกท่านโปรดพิจารณาด้วยครับ

ขอบคุณทุกกำลังใจที่ส่งมาให้ทางหลังไมค์ครับ

อย่าโทษใครเลยครับ ผมเองก็มีส่วนผิดอยู่ด้วยเหมือนกัน

ผมเชื่อว่าพวกเราทุกคนจะร่วมกันฟันฝ่าปัญหานี้ไปได้ด้วยกัน

#142 คนกวาดขยะ

คนกวาดขยะ

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 11:17

การเรียนMODทุกท่าน ด้วยความเคารพ
ผมเบื่อมากกับพวกกะเลวกะราดที่ชอบตั้งกระทู้เลียนแบบคนอื่น มันเป็นบ้าเป็นบออะไรกัน ผมเข้าใจมอดครับว่าไม่มีเวลา อีกทั้งกระทู้มีจำนวนมากจะให้มาคอยติดตามควบคุมคงไม่ไหว วิธีหนึ่งที่จะลดจำนวนกระทู้เล่านั้นลงได้ คือแบนlogin ที่ประพฤติตัวดังกล่าวไปเลยครับ เพราะนั่นเป็นต้นตอของปัญหา MODทุกท่านโปรดพิจารณาด้วยครับ

ท่านมักตั้งกระทู้ล่อเป้า ทำให้มีผลตามมา ตามที่ท่านร้องเรียนไม่รู้จบ

ช่วงนี้การเมืองกำลังร้อน ท่านก็ตั้งกระทู้ล่อเป้าทำนองนี้อีก และการแสดงความเห็นเชิงยั่วยุสมาชิกในกระทู้นี้

http://webboard.seri...ใดที่เบื่อการช/

เศรษฐกิจบ้านเมืองกำลังไปได้ดี จะมาชุมนุมกันทำไมวะ เมื่อไหร่จะหยุดทำร้ายประเทศชาติเสียที

เอ่อ... พวกสลิ่มเหลืองที่นั่งจิ้มแป้นกันอยู่ตอนนี้ ไม่ไปชุมนุมกับเค้าหรือครับ 5555555555

แหน๊ะ ยังนั่งจิ้มแป้นกันอยู่อีก ลุก ๆ ๆ ๆ อาบน้ำ แต่งตัว ไปชุมนุมกันเร็ว อย่าเอาเปรียบเพื่อน เอิ๊ก ๆ ๆ ๆ

เพื่อตัดปัญหาที่อาจเกิดการยั่วยุจนวุ่นวายในช่วงการเมืองร้อนดังกล่าว ซึ่งจะเป็นภาระกับทีมงานผู้ดูแลเพราะถัดจากนี้ผมไม่อยู่หลายวัน จึงขอท่านไปพักก่อน 14 วัน และขอล็อกกระทู้ที่เกี่ยวข้องสองกระทู้ครับ

Edited by คนกวาดขยะ, 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 11:26.

#143 ThaILandLover

ขาประจำ

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 11:30

มดได้ทำตามคำเรียกร้องของใจดีแล้วด้วยการแบน login ที่เป็นต้นตอของปัญหา 14 วัน

กร๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

:lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

#144 notcomeng

notcomeng

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 11:42

มดได้ทำตามคำเรียกร้องของใจดีแล้วด้วยการแบน login ที่เป็นต้นตอของปัญหา 14 วัน

กร๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

ผมฮาน้ำตาเล็ดเลยครับ :lol: :lol: :lol:

#145 juemmy

juemmy

คนสวยประจำบอร์ด

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 12:44

เรียกร้องเอาดีเข้าตัว ไม่ดูสังขารตัวเอง เิ๊อิ๊ก เอิ๊ก

Edited by juemmy, 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 12:44.

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#146 คนดื่มเบียร์

คนดื่มเบียร์

พอจะทนแดงได้หน่อยๆ

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 13:15

ผมฮาน้ำตาเล็ดเลยครับ :lol: :lol: :lol:

:lol:

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#147 คนกวาดขยะ

คนกวาดขยะ

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 13:47

ขอร้องละครับ อย่าถึงกับขำออกนอกหน้ากันเลยครับ ความจริงก็น่าเห็นใจเขา ผมยังถามตัวเองเลยว่าผมโหดไปหรือเปล่า

ที่ผมตัดสินใจให้ไปพักก่อนเพราะกังวลว่่า วันแรกๆที่การเมืองร้อน ท่านใจดีโพสต์ออกแนวยั่วยุเสียแล้ว สมาชิกที่จดจ่อกับเหตุข้างนอกอาจหงุดหงิดอดกลั้นไม่ไหว เกรงว่าจะทำให้ด่ากันหยาบคายจนวุ่นวายในการควบคุมดูแล จึงแยกใจดีออกไปพักก่อน เท่านั้น

#148 คนดื่มเบียร์

คนดื่มเบียร์

พอจะทนแดงได้หน่อยๆ

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 15:34

ขอร้องละครับ อย่าถึงกับขำออกนอกหน้ากันเลยครับ ความจริงก็น่าเห็นใจเขา ผมยังถามตัวเองเลยว่าผมโหดไปหรือเปล่า

ที่ผมตัดสินใจให้ไปพักก่อนเพราะกังวลว่่า วันแรกๆที่การเมืองร้อน ท่านใจดีโพสต์ออกแนวยั่วยุเสียแล้ว สมาชิกที่จดจ่อกับเหตุข้างนอกอาจหงุดหงิดอดกลั้นไม่ไหว เกรงว่าจะทำให้ด่ากันหยาบคายจนวุ่นวายในการควบคุมดูแล จึงแยกใจดีออกไปพักก่อน เท่านั้น

รับทราบครับ ;)

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#149 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 30 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 16:02

ผมเห็นใจท่าน Mod คนกวาดขยะ และ jaidee20 ครับ

Mod คนกวาดขยะ วินิจฉัยได้ถูกโรคแล้ว เพราะอากาศร้อน

สถานการณ์ร้อน การให้ jaidee20 ไปพักผ่อนเพื่อบำบัดอาการที่ชอบตั้งกระทู้ยั่วยุ

จึงชอบแล้วด้วยประการทั้งปวง ดังนั้น Mod คนกวาดขยะ ไม่ได้โหดร้ายแต่ประการใด

กลับเป็นการช่วย jaidee20 ซะอีก

ขอบคุณครับ

#150 yoshikiryuichiro

ตอบ 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 22:17

แจ้งผู้ดูแล

ในชื่อDesperado

ไม่รู้ว่าจะเลิกบ้าได้เมื่อไหร่

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน