Jump to content

- - - - -

สอบถาม-ร้องเรียน-ชี้แจงปัญหาในการตัดสินกับผู้ดูแล

• Please log in to reply
977 ความเห็นในกระทู้นี้

#151 PookLook

PookLook

ขาประจำ

ตอบ 1 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 09:34

พิชัย รัตตกุล อดีตหัวหน้าพรรคปชป.และอดีตประธานสภา ผิดหวังปชป. จี้มาร์คออกมารับผิดชอบ (จขกท บิดเบือนเนื้อหาใน Clip)

http://webboard.seri.../12621-พิชัย-ร�

%B1%E0%B8%95%E0%B8%95%E0%B8%81%E0%B8%B8%E0%B8%A5-%E0%B8%AD%E0%B8%94%E0%B8%B5%E0%B8%95%E0%B8%AB%E0%B8%B1%E0%B8%A7%E0%B8%AB%E0%B8%99%E0%B9%89%E0%B8%B2%E0%B8%9E%E0%B8%A3%E0%B8%A3%E0%B8%84/

มีการมาวงเล็บต่อท้ายกระทู้ของผมและกล่าวหาว่าผมบิดเบือนเนื้อหาในคลิบ อยากทราบคำชี้แจงด้วยครับว่าผมบิดเบือนตรงไหน ขอบคุณครับ

Edited by PookLook, 1 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 09:36.

#152 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 1 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 10:36

โปก แถ ตลอด เอามาตัดแปะ เคยอ่าน บ้างไหมครับ หน้าด้าน
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#153 juemmy

juemmy

คนสวยประจำบอร์ด

ตอบ 1 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:42

หน้าด้านสมกับเป็นเสื้อแดงจริงๆ

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#154 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 1 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 13:56

ถ้าโปกยังมีพฤติกรรมบิดเบือนเนื้อหา แบบนี้บ่อยๆอีก MOD จะจัดการยังไงครับ

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#155 sweet chin music

sweet chin music

Let It Be

ตอบ 1 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:23

เรื่อง Pooklook ยังไม่ถึงขั้นลบสถานภาพสมาชิกนะครับ
แต่การบิดเบือนเนื้อหาบ่อยๆ หรือเอาความจริงแค่ส่วนเดียวมาพูด ก็ต้องโดนเตือน(warn) กันไป
เมื่อจำนวนครั้งที่โดนเตือนครบตามจำนวนที่กำหนดไว้ ต้องโดนลงโทษโดยการแบนไป 7 วัน 14 วัน หรือมากกว่านั้นขึ้นอยู่กับพฤติกรรม

10. ผู้ที่ได้รับการเตือนการทำผิดกฎมากกว่า 3 ครั้ง ในครั้งแรกจะถูกแบน 3 วัน และติดทัณฑ์บน 14 วันหลังจากนั้น
11. ในกรณีที่เคยถูกแบนแล้ว และมีการทำผิดกฎมากกว่า 2 ครั้งในช่วงที่ไม่ใช่ทัณฑ์บน ให้ลงโทษด้วยการแบน 7 วัน และทัณฑ์บนอีก 30 วัน

ทำดีได้ทำดี ทำชั่วได้ทำชั่ว

#156 kop16

kop16

U will never walk alone.

ตอบ 1 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:47

ม๊อบกุ้ยครองเมือง พธม+ปชป ถล่มตำรวจ บาดเจ็บ 5 นาย เลวไม่เลิกครับพี่น้อง

โดย rufer,

http://webboard.seri...อง-พธมปชป-ถล่ม/

สาวก "คาราบาว" เซ็งเป็ด เพราะม๊อบพันธมิตร และ ปชปป่วนเมือง

โดย rufer,

http://webboard.seri...็งเป็ด-เพราะม๊/

กระทู้ เสี้ยม ใส่ข้อความเกินความจริง

ขอให้พิจารณาครับ

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#157 PookLook

PookLook

ขาประจำ

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 08:38

จขกท.บิดเบือนเนื้อหาโดยเอาสื่อไทยมาบิดเบือนว่าเป็นสื่อนอกครับ ช่วยตรวจสอบด้วย

http://webboard.seri...ยกฯ-หญิงของเรา/

#158 kop16

kop16

ตอบ 2 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 09:22

จขกท.บิดเบือนเนื้อหาโดยเอาสื่อไทยมาบิดเบือนว่าเป็นสื่อนอกครับ ช่วยตรวจสอบด้วย

http://webboard.seri...ยกฯ-หญิงของเรา/

โปก ก่อนทำไร ศึกษาภาษาอังกฤษ ด้วยนะ

Be น่ะความหมายนัยยะ คื่อให้ ศึกษา ประพฤติตัว

ไหนบอก รู้ ภาษา สวิต

Edited by Rodgers16, 4 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:01.

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#159 kop16

kop16

ตอบ 4 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:01

รัฐธรรมนูญแห่งราชอาณาจักรไทย 2550

มาตรา ๑ ประเทศไทยเป็นราชอาณาจักรอันหนึ่งอันเดียว จะแบ่งแยกมิได้

http://webboard.seri...2980-ไทยล้านนา/

หมายความว่าไงอ่ะ mod ช่วยพิจารณาด้วย

#160 yoshikiryuichiro

yoshikiryuichiro

คุณธรรมในความหมายของคุณคืออะไร

ตอบ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 03:57

แนะนำให้แบนกระโปลลุ้กจะดีกว่า มีพฤติกรรมมาป่วนอย่างเดียว

ตามข้อเหล่านี้

7.ห้ามตั้งกระทู้หรือแสดงความเห็นที่มีลักษณยั่วยุให้เพื่อนสมาชิกโกรธเคือง หรือสร้างความร้าวฉาน แตกความสามัคคีในหมู่สมาชิก *

13.5 เห็นได้ชัดว่ามีเจตนาเข้ามาสร้างความวุ่นวาย เช่นการ flood กระทู้ หรือพยายามโพสต์สิ่งผิดกฎหมาย
大一大万大吉 一人が皆のため 皆が一人のために尽くせば 天下は幸せになれる...これが私の正義!! เมื่อคนๆหนึ่งทำทุกอย่างเพื่อทุกๆคน และทุกๆคนจะทำทุกอย่างเพื่อคนๆนั้นเมื่อใด เมื่อนั้นแผ่นดินจะร่มเย็นเป็นสุขนี่คือคุณธรรมของชั้น!!

#161 yoshikiryuichiro

คุณธรรมในความหมายของคุณคืออะไร

ตอบ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 04:00

แจ้งผู้ดูแล

ตอนนี้นายเวรที่โดนแบนไปไม่รู้กี่รอบมาก่อกวนอีกแล้ว

ในชื่อ"...."

ขอแนะนำให้แบน ip จะดีกว่า
大一大万大吉 一人が皆のため 皆が一人のために尽くせば 天下は幸せになれる...これが私の正義!! เมื่อคนๆหนึ่งทำทุกอย่างเพื่อทุกๆคน และทุกๆคนจะทำทุกอย่างเพื่อคนๆนั้นเมื่อใด เมื่อนั้นแผ่นดินจะร่มเย็นเป็นสุขนี่คือคุณธรรมของชั้น!!

#162 David_GinoLa

David_GinoLa

สมาชิกระดับไพร่

ตอบ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:56

แจ้งผู้ดูแล

ตอนนี้นายเวรที่โดนแบนไปไม่รู้กี่รอบมาก่อกวนอีกแล้ว

แบน ip บางทีก็ปลอม ip มาสมัครใหม่ได้เหมือนเก่าครับ ถ้าทำเป็น
"การเมืองต้องเป็นเรื่องการเสียสละ การเมืองคือภาระของทุกผู้การเมืองเรื่องส่วนรวมร่วมรับรู้ การเมืองต้องต่อสู้เพื่อส่วนรวม"เนาวรัตน์ พงษ์ไพบูลย์

#163 PookLook

PookLook

ขาประจำ

ตอบ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:12

ระหว่างปูแจกแท๊บเลตให้เด็ก นักเรียน กับมาร์คแจกGT200ให้ทหาร อย่างไหนมีประโยชน์มากกว่ากัน? (แต่อภิสิทธิ์เป็นคนสั่งให้ตรวจสอบ GT200 พอผลออกมาไม่ดี อภิสิทธิ์ก็สั่งให้เลิกใช้)

http://webboard.seri...กน/page__st__50

กรณีมีผู้ดูแลมาเติมเนื้อหาในหัวข้อกระทู้เองแบบนี้โดยที่ไม่ได้แจ้งให้สมาชิกทราบ ผิดกฎหรือไม่ครับ เพราะจะทำให้คนเข้าใจผิดว่าผมเป็นคนเขียนเอง? และเป็นกรณีเดิมที่ผมเคยร้องเรียนไปแล้วด้วย อยากให้ช่วยพิจารณาด้วยครับ เพราะมันส่อเจตนาไม่บริสุทธิ์ใจและจงใจจะบิดเบือนกระทู้ของผม ผมจะไม่ว่าอะไรเลย ถ้าเขามาออกมาแสดงความเห็นในกระทู้เหมือนสมาชิกคนอื่นๆ แทนที่จะใช้สิทธิ์การเป็นผู้ดูแลมาแก้หัวข้อกระทู้ตามใจตัวเองแบบนี้ ขอบคุณครับ

#164 sweet chin music

Let It Be

ตอบ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:46

แจ้งผู้ดูแล

แบน IP ทำได้ยากครับ เพราะอาจส่งผลให้สมาชิกคนอื่นได้รับผลกระทบไปด้วย

#165 sweet chin music

Let It Be

ตอบ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:53

ระหว่างปูแจกแท๊บเลตให้เด็ก นักเรียน กับมาร์คแจกGT200ให้ทหาร อย่างไหนมีประโยชน์มากกว่ากัน? (แต่อภิสิทธิ์เป็นคนสั่งให้ตรวจสอบ GT200 พอผลออกมาไม่ดี อภิสิทธิ์ก็สั่งให้เลิกใช้)

http://webboard.seri...กน/page__st__50

กรณีมีผู้ดูแลมาเติมเนื้อหาในหัวข้อกระทู้เองแบบนี้โดยที่ไม่ได้แจ้งให้สมาชิกทราบ ผิดกฎหรือไม่ครับ เพราะจะทำให้คนเข้าใจผิดว่าผมเป็นคนเขียนเอง? และเป็นกรณีเดิมที่ผมเคยร้องเรียนไปแล้วด้วย อยากให้ช่วยพิจารณาด้วยครับ เพราะมันส่อเจตนาไม่บริสุทธิ์ใจและจงใจจะบิดเบือนกระทู้ของผม ผมจะไม่ว่าอะไรเลย ถ้าเขามาออกมาแสดงความเห็นในกระทู้เหมือนสมาชิกคนอื่นๆ แทนที่จะใช้สิทธิ์การเป็นผู้ดูแลมาแก้หัวข้อกระทู้ตามใจตัวเองแบบนี้ ขอบคุณครับ

จริงๆมันก็ไม่บิดเบือนนะครับ เพราะมาร์คพอรู้ว่าใช้ไม่ได้ผลจริง ก็เลิกใช้ไปเหมือนกัน และที่คุณมักจะเอาความจริงครึ่งเดียวมาพูดเพื่อผลประโยชน์ของเสื้อแดงด้วยกันเอง มันก็เป็นสิ่งที่ไม่สมควรทำอยู่แล้ว คุณไปที่ไหนๆ ยิ่งเป็นสังคมประชาธิปไตยที่ดีด้วยมันเป็นการกระทำที่ใครก็ยอมรับไม่ได้นะครับ ขอให้เข้าใจไว้ด้วย

Edited by sweet chin music, 10 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:53.

#166 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 10:46

ฝากไว้แค่ว่า...

เมื่อคนเห็นต่าง ถูกห้ามออกความเห็น หรือ ถูกรังแก อย่างไม่เป็นธรรม....

สุดท้าย .... เวปนี้ก็ไม่มีอะไรต้องแลกเปลี่ยนกันเพราะ...
ข้อมูลที่มี ก็ มาจากด้านเดียว... ความเห็นที่มี ก็ มาจากด้านเดียว...
เพราะ อีกด้านโดน กรรมการเตะตัดขา....

สุดท้าย ก็เป็นที่รวมของคนเห็นเหมือนกันหมด.... มาจับกลุ่มคุยกัน อวยพวกกันไป....

ขอไว้อาลัย..... กับ เวป เสรีแห่งความคิด.... ที่
ผมเคยเชื่อจริงๆอย่างสนิทใจ ว่า มีเสรี จริงๆ...

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#167 Gop

Gop

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 11:04

ขอร้องเรียนแทนคุณ PookLook ด้วยครับ ผมคิดว่าไม่แฟร์ครับที่ไปแก้หัวข้อกระทู้เค้าแบบน้ัน สู้ปล่อยให้คนแย้งในกระทู้ดีกว่า คนอ่านสามารถตัดสินได้เองครับ

หลักฐานไม่เคยโกหก (Gilbert Grissom C.S.I.)<p>Beneath this mask there is more than flesh. Beneath this mask there is an idea, Mr. Creedy, and ideas are bulletproof.

#168 No more

No more

ขาประจำ

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:49

The said incidence has been proven already.
The first asshole still tried to spread half-truth again.
His purpose is to mislead people.
Hence, in this case this half-truth is pretty much the same as lie.

It's clearly not a new info from the other side like another asshole tried to claim.
Mod has done the right thing, IMO.

No matter where you go in this world, a true democratic country will never tolerate proven half-truth.
Freedom must be exercised with responsibility.
Those who demand freedom but don't want to take full responsibility have no place in democracy.
They are basically a group of selfish bastards.

:(

Red shirts perhaps were not born idiots, but are acting idiotically and will die idiots. What a poor creature!

Red shirts in the cyber world are merely contract posters. These dumb fucks are worthless pieces of shit.

Stupidity and incompetence of the walking botox will run have run Thailand to the ground.

The magnitude of this disaster would have decreased exponentially if proper water management had been applied in time like since the inception of the Bang-Ra-Kum model.

#169 เพลิงสีนิล

เพลิงสีนิล

สมาชิก ชั้น 7 โฟร์ซีซั่น

ตอบ 11 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:49

ขอร้องเรียนแทนคุณ PookLook ด้วยครับ ผมคิดว่าไม่แฟร์ครับที่ไปแก้หัวข้อกระทู้เค้าแบบน้ัน สู้ปล่อยให้คนแย้งในกระทู้ดีกว่า คนอ่านสามารถตัดสินได้เองครับ

เห็นด้วยกับ Gop อะครับ

ข้อเท็จจริง ควรแย้งกันในกระทู้ ครับ

เมื่อเกิดการโต้เถียง เอาข้อมูล มายืนยันกัน

ความจริงก็ออกมาเอง ครับ

[color=#0000ff;][font="Tahoma, sans-serif;"]เราจะรู้.....รสชาติของความสุข[/color][font="Tahoma, sans-serif;"]ก็ต่อเมื่อ     เราผ่านความทุกข์มาก่อน[/font][/font]

#170 lagrangian

lagrangian

ขาประจำ

ตอบ 13 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 00:14

เห็นด้วยกับ Gop อะครับ

ข้อเท็จจริง ควรแย้งกันในกระทู้ ครับ

เมื่อเกิดการโต้เถียง เอาข้อมูล มายืนยันกัน

ความจริงก็ออกมาเอง ครับ

ผมเห็นด้วยเหมือนกันครับ ถ้าดูจากกฏการใช้เว็บบอร์ด
9. วิธีปฏิบัติสำหรับผู้ดูแล เมื่อมีการทำผิดระเบียบ คือ
9.1 ในกรณีที่เป็นกระทู้ที่มีความผิดตามข้อ1.ให้ลบทั้งกระทู้ ส่วนข้ออื่นๆให้ย้ายกระทู้ไปไว้ในห้องขัง
9.2 ในกรณีที่เป็นความเห็น ให้ลบความเห็น และทุกความเห็นที่อ้างอิงความเห็นที่ผิดกฎนั้น
9.3 แจ้งเตือนผู้ที่กระทำผิดกฎ ผ่านทางข้อความส่วนตัว
10. ผู้ที่ได้รับการเตือนการทำผิดกฎมากกว่า 3 ครั้ง ในครั้งแรกจะถูกแบน 3 วัน และติดทัณฑ์บน 14 วันหลังจากนั้น
11. ในกรณีที่เคยถูกแบนแล้ว และมีการทำผิดกฎมากกว่า 2 ครั้งในช่วงที่ไม่ใช่ทัณฑ์บน ให้ลงโทษด้วยการแบน 7 วัน และทัณฑ์บนอีก 30 วัน
12. หากมีการทำผิดกฎระหว่างทัณฑ์บน จะถูกแบนออกจากระบบทันที
อำนาจของมอดจะมีแค่นี้ครับ
  • ลบกระทู้
  • ขังกระทู้
  • ทัณฑ์บน
  • แบน
ไม่มีข้อไหนให้ อำนาจ ไปแก้ไขหัวข้อกระทู้ได้
ส่วนอีกเรื่องนึงที่ผมเห็นว่ามอดทำเกินไปก็คือ การตั้งกระทู้ใหม่ให้ Hentai โดยที่เค้าเองก็ไม่รู้เนื้อรู้ตัว ผมว่ามอดก็ไม่มี อำนาจ ในการทำเช่นนี้เหมือนกันครับ

#171 sweet chin music

Let It Be

ตอบ 13 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:35

เรื่องแก้หัวกระทู้ ต่อไป Mod จะแก้เท่าที่จำเป็นจริงๆครับ เช่น ผิดกฎหมาย หรือเจ้าของกระทู้ขอให้แก้ เป็นต้น
และขอขอบคุณในคำทักท้วงของสมาชิกทุกๆท่านเลยนะครับ :)

Edited by sweet chin music, 13 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:35.

#172 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 13 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:15

นาย rufer น่าจะผิดเรื่องฟลัดกระทู้นะครับ
ตั้งกระทู้เยอะโดยไร้สาระ

#173 Bourne

Bourne

สายลับ ๆ ล่อ ๆ หัดเกรียน

ตอบ 13 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 23:08

ไม่ติดใจเรื่อง MOD แก้หัวกระทู้ครับ เพราะมันเป็นเรื่องของ Law of Attraction
เควี่ยแดง ตั้งกระทู้สั่ว ๆ โดยคาดหวังว่าจะมี Reaction จากฝ่ายตรงข้าม (พูดง่าย ๆ "ล่อเป้า" นั่นเอง)
การแก้ไขกระทู้ของ MOD ถือเป็น "การย้อนศร" ที่สาสมกับ เควี่ยแดง แล้ว ผมหนับหนุนครับ
ภาระกิจหลักของผมบนบอร์ดเสรีไทย คือ ด่าควายครับ เรื่องคิดต่างผมรับได้ แต่เรื่องคิดชั่วผมรับไม่ไหวครัช

#174 เพลิงสีนิล

เพลิงสีนิล

สมาชิก ชั้น 7 โฟร์ซีซั่น

ตอบ 14 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 09:31

ให้กำลังใจ mod อะครับ

แต่ ตุลาการ ต้อมมีความเป็นธรรม

และต้องเอา เหตุผล อยู่เหนือ อารมณ์ ทั้งปวง

[color=#0000ff;][font="Tahoma, sans-serif;"]เราจะรู้.....รสชาติของความสุข[/color][font="Tahoma, sans-serif;"]ก็ต่อเมื่อ     เราผ่านความทุกข์มาก่อน[/font][/font]

#175 karasu

karasu

Moderator

• Moderators_S

ตอบ 14 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 10:01

ส่วนอีกเรื่องนึงที่ผมเห็นว่ามอดทำเกินไปก็คือ การตั้งกระทู้ใหม่ให้ Hentai โดยที่เค้าเองก็ไม่รู้เนื้อรู้ตัว ผมว่ามอดก็ไม่มี อำนาจ ในการทำเช่นนี้เหมือนกันครับ

ไหนๆผมก็เข้ามาอ่านแล้วนะครับ และประเด็นนี้ผมก็เป็นคนดำเนินการเอง ผมก็ขอแลกเปลี่ยนกับคุณ lagrangian

ผมได้เขียนชี้แจงไปแล้วในกระทู้นั้น ซึ่งโดยตัวผมและคุณ hentai นั้นก็น่าจะเข้าใจกันด้วยดีแล้ว ส่วนคุณ lagrangian ได้อ่านที่ผมชี้แจงเอาไว้หรือยังผมไม่แน่ใจ ถ้าได้อ่านแล้ว

สมมตินะครับ ถ้าอยู่ในสถานการณ์เดียวกัน ถ้าคุณเป็น Mod คุณจะทำอย่างไรครับ ผมจะได้พิจารณารับไปเป็นแนวทาง

ส่งท้ายนิดนึง ผมว่าคุณ lagrangian เปลี่ยนจากคำว่า อำนาจ เป็น สามารถ ดีกว่ามั้ย เพราะผมว่ามอดไม่มีอำนาจไปสั่งให้ใครทำอะไรตามใจได้หรอกครับ

สิ่งทีึ่มอดทำได้คือความสามารถในการแก้ไขปรับเปลี่ยนเพื่อให้ถูกต้องเหมาะสมมากกว่าครับ

คุณอาจจะมองว่าผมใช้อำนาจ สำหรับผมคิดว่ามันห่างไกลมากเลยนะครับ ^^

Edited by karasu, 14 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 10:03.

หล่อกว่าผมก็มีแต่ ณเดช คูกิมิยะ เท่านั้นล่ะครับ[color=#ff0000;]รณรงค์งดตอบโต้ พูดคุย กับคนหน้าด้านไร้ยางอาย...[/color]

#176 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 14 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 10:35

เรื่องแก้หัวกระทู้ ต่อไป Mod จะแก้เท่าที่จำเป็นจริงๆครับ เช่น ผิดกฎหมาย หรือเจ้าของกระทู้ขอให้แก้ เป็นต้น
และขอขอบคุณในคำทักท้วงของสมาชิกทุกๆท่านเลยนะครับ :)

ขอบคุณครับ... :D

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#177 dtonNA

dtonNA

ไปๆมาๆ

ตอบ 14 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 13:41

การแก้หัวข้อกระทู้นั้น น่าจะสร้างกฎไว้รองรับจะดีกว่านะครับ
เราต้องการคนดีมาเป็นผู้ปกครองบ้านเมืองเท่านั้น

#178 lagrangian

lagrangian

ขาประจำ

ตอบ 15 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 00:45

ไหนๆผมก็เข้ามาอ่านแล้วนะครับ และประเด็นนี้ผมก็เป็นคนดำเนินการเอง ผมก็ขอแลกเปลี่ยนกับคุณ lagrangian

ผมได้เขียนชี้แจงไปแล้วในกระทู้นั้น ซึ่งโดยตัวผมและคุณ hentai นั้นก็น่าจะเข้าใจกันด้วยดีแล้ว ส่วนคุณ lagrangian ได้อ่านที่ผมชี้แจงเอาไว้หรือยังผมไม่แน่ใจ ถ้าได้อ่านแล้ว

สมมตินะครับ ถ้าอยู่ในสถานการณ์เดียวกัน ถ้าคุณเป็น Mod คุณจะทำอย่างไรครับ ผมจะได้พิจารณารับไปเป็นแนวทาง

ส่งท้ายนิดนึง ผมว่าคุณ lagrangian เปลี่ยนจากคำว่า อำนาจ เป็น สามารถ ดีกว่ามั้ย เพราะผมว่ามอดไม่มีอำนาจไปสั่งให้ใครทำอะไรตามใจได้หรอกครับ

สิ่งทีึ่มอดทำได้คือความสามารถในการแก้ไขปรับเปลี่ยนเพื่อให้ถูกต้องเหมาะสมมากกว่าครับ

คุณอาจจะมองว่าผมใช้อำนาจ สำหรับผมคิดว่ามันห่างไกลมากเลยนะครับ ^^

ผมขออ้างหลักกฎหมายตามความรู้ที่ผมมีแบบงู ๆ ปลา ๆ นะครับ
ตามหลักกฎหมายอาญาแล้วจะมีคำพูดอยู่ว่า "ถ้าไม่ห้าม ทำได้" หมายความว่าถ้าไม่มีกฎหมายข้อไหนห้ามทำแล้ว เราจะทำอะไรก็ได้ ซึ่งหลักนี้จะใช้กับทุกคนที่อยู่ในสังคมนั้น ๆ
ส่วนหลักกฎหมายมหาชนจะมีคำพูดอยู่ว่า "ถ้าไม่ให้อำนาจ ทำไม่ได้" หมายความว่า ถ้าไม่มีกฎหมายให้อำนาจไว้ เราจะทำไม่ได้ ซึ่งหลักนี้จะใช้กับ คนซึ่งมีอำนาจตามกฎหมาย เพราะคนที่มีอำนาจตามกฎหมาย กับ บุคคลทั่วไป อยู่ในฐานะที่ไม่เสมอกัน ยกตัวอย่างเช่น ศาลมีคำพิพากษาให้ประหารชีวิต นายท. ด้วยการยิงเป้า ถ้าผมซึ่งเป็นเพชฌฆาตได้ทำให้นายท. ตายด้วยการเฉือนเนื้อทีละชิ้น ทีละชิ้น จนตาย โดยผมให้เหตุผลว่า แค่ยิงเป้ามันยังไม่สาสมกับความผิดของนายท.เลย และในเมื่อนายท.ก็ต้องตายอยู่ดี จะตายด้วยวิธีไหนก็ไม่เห็นจะแตกต่างกัน แถมคนที่รู้เรื่องการกระทำของผมยังยกย่องผมอีก อันนี้จะเห็นได้ว่าผมทำเกินอำนาจที่ผมมี
สำหรับเว็บบอร์ดแล้วผมก็มองว่าเป็นสังคมหนึ่งเหมือนกัน และก็มีกฎของเว็บบอร์ดอยู่ สมาชิกทุกคนในบอร์ดขอแค่ไม่ทำผิดข้อห้ามก็อยู่กันได้สบาย ๆ ส่วนสมาชิกระดับมอดก็ขอแค่กระทำการในขอบเขตอำนาจที่ตนมีก็จะทำให้เว็บบอร์ดน่าอยู่เหมือนกัน
สำหรับที่ทางคุณ karasu ถามผมว่าได้อ่านความเห็นของคุณยัง ผมขอตอบว่าผมได้อ่านแล้วและเข้าใจในเหตุผลของคุณ karasu ส่วนที่คุณ karasu บอกว่าคุณกับ hentai เข้าใจกันดีแล้ว(ถึงแม้ hentai จะโดนด่าไปแบบไม่รู้เนื้อรู้ตัวยกใหญ่) ผมว่าก็ดีแล้วครับ แต่ก็ยังทำให้ปัญหายังคาใจผมอยู่ ผมไม่อยากล็อกอินเข้ามาแล้วเจอว่ามีมอดมาตั้งกระทู้แทนผมโดยไม่รู้เนื้อรู้ตัว ผมถึงได้ทำการร้องเรียน
ส่งท้ายนะครับ ถ้าคำว่าอำนาจทำให้คุณ karasu ไม่สบายใจ ผมก็ขอเปลี่ยนเป็นคำว่า สามารถ ตามนั้นครับ

#179 karasu

karasu

Moderator

ตอบ 15 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 13:25

ผมไม่แน่ใจว่าผมจับประเด็นของคุณ lagrangian ถูกต้องหรือเปล่านะครับ แต่หลักๆก็น่าจะคล้ายกับที่คุณ hentai ตำหนิผมในเรื่องนี้เช่นเดียวกัน คือเอา คคห แยกออกมาเป็นกระทู้

แต่ผมยังคงยืนยันนะครับ โดยส่วนตัวแ้้ล้วผมค่อนข้างเห็นต่างกับกรณีนี้ครับ ในแง่ที่ว่า การแสดงความคิดเห็นใดๆก็ตาม หาก คคห ของคุณมันเป็นประเด็นมันไม่ต่างกันหรอกครับ ว่ามันจะเป็น หัว หรือ หาง เพราะคนก็จะเข้ามาตีประเด็นของคุณอยู่แ้ล้ว

ทำไมผมจึงคิดแบบนี้และทำแบบนี้ เพราะผมไม่ต้องการให้ใครคิดจะไปแสดงความคิดเห็นอะไรก็ได้ในกระทู้ของใครก็ได้ แบบที่ผ่านมา เพราะมันไม่ต่างจากการเข้าไปป่วนกระทู้ หรือไปเกาะกระทู้คนอื่น

สำหรับผมนะครับ ถ้าเนื้อหากระทู้มันไม่ได้เกี่ยวโยงกันและอยู่ๆใครก็ตามที่ไปเปิดประเด็นใหม่ที่มันค่อนข้างรุนแรงโดยไม่ระวังหรือใส่ใจ ว่ามันจะนำอะไรตามมา ผมว่ามันก็จะทำให้กระทู้ของคนอื่นเสียไปด้วยเหมือนกัน

แ้ล้วมันยุติธรรมกับคนตั้งกระทู้ไหมครับ หากกระทู้โดนล็อคหรือโดนย้ายโดนที่ไม่ได้เกี่ยวโยงกับประเด็นของเค้า

อันนี้ก็เป็นมุมมองของผมนะครับ และอยากฝากให้พิจารณากัน

แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น ในกรณีนี้นะครับ

ผมว่า ถ้าคุณคิดดี โพสต์ดี มีเหตุผลรองรับ ใครก็ทำอะไรคุณไม่ได้ครับ ^^

แ้ล้วก็ก่อนจากอีกนิดนึงนะครับ อันนี้ประเด็นกว้างๆไม่ได้เฉพาะเจาะจงครับ

ผมคิดว่า กฎที่เราตั้งกันหลวมๆแ้ล้วเราปฏิบัติตามเพื่อให้เกิดความสงบเรียบร้อยนั้นน่าจะดีกว่าการมานั่งร่างกฎโน่นนั่นนี่ให้มันครบทุกเรื่องทุกกรณีว่า โน่นได้นี่ไม่ได้ ผมว่ามันอยู่ที่จิตสำนึกด้วยส่วนหนึ่งนะครับ

ถ้าคิดดี โพสต์ดี ปัญหามันก็ไม่ค่อยเกิดหรอกครับ

แต่พอโพสต์ไม่ดี มีปัญหา พอผู้ดูแลดำเนินการแ้ล้วก็มาร้องตีโพยตีพายว่า ผู้ดูแลทำนั่นไม่ได้นี่ไม่ได้ไม่มีในกฎผมว่ามันก็ไม่ไหวเหมือนกันนะครับ

อยากฝากไว้ให้คิด เพราะเราก็ไม่ต่างกันครับ 1 สมอง 2 มือ เท่าๆกัน^^

Edited by karasu, 15 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 13:34.

หล่อกว่าผมก็มีแต่ ณเดช คูกิมิยะ เท่านั้นล่ะครับ[color=#ff0000;]รณรงค์งดตอบโต้ พูดคุย กับคนหน้าด้านไร้ยางอาย...[/color]

#180 Novice

Novice

ขาประจำ

ตอบ 15 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 14:53

เอ่อ อยากถามม๊อดหน่อยครับ ไอ้ตัว Warning points ของผมเนี่ย อยู่จะสามสี่เดือนแล้ว มันจะหายไหมครับ หรือติดแล้วติดเลย ไม่มีการล้างโทษ หลังจากกระทู้นั้น ผมก็ไม่ได้โพสอะไรให้ตีความหมิ่นเหม่อีกเลยนะครับ

Edited by Novice, 15 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 14:53.

#181 คนกวาดขยะ

คนกวาดขยะ

ตำแหน่ง ภารโรง ครับ

ตอบ 15 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 15:16

ในฐานะเป็นผู้ควบคุมดูแลบอร์ดและดูแลการทำหน้าที่ของ mod อีกชั้นหนึ่ง(จากการมอบหมายของริวเซร์และริดกุน)
ปัญหาสองเรื่อง ที่เกิดขึ้นซึ่งได้รับการท้วงติงจากสมาชิก ผมขอแจ้งสมาชิกและให้แนวทาง mod ดังนี้

1 ให้ mod แก้หัวกระทู้ของสมาชิกได้ เฉพาะกรณีมีคำหยาบหรือไม่เหมาะสมเล็กน้อยแทรกอยู่ เพราะหากย้ายกระทู้เข้าห้องขังไป อาจไม่เหมาะเพราะกระทู้นั้นสมาชิกแสดงความเห็นกันมากแล้ว โดยให้ mod แจ้งเหตุผลหรือกฏบอร์ดในความเห็นแรกทุกครั้งที่ทำการ และห้าม mod แก้หัวกระทู้ในเชิงเนื้อหาโดยเด็ดขาด

2 กรณีแยกกระทู้มาตั้งเป็นกระทู้ใหม่ ไม่อาจทำได้ ถ้าไม่ได้รับความยินยอมจากสมาชิกที่จะมีชื่อเป็นเจ้าของกระทู้ใหม่ก่อน ส่วนการจัดการปัญหาในกระทู้เดิมให้จัดการตามกฏที่มีอยู่ หากประสงค์ปรับเปลี่ยนวิธีการให้นำไปหารือในห้องประชุม mod ก่อน

Edited by คนกวาดขยะ, 15 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 15:17.

#182 karasu

karasu

Moderator

ตอบ 15 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:51

ข้อ 2 ผมไปเปิดประเด็นไว้ในห้องมอดแล้วนะครับ

#183 lagrangian

lagrangian

ขาประจำ

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 00:01

ข้อ 2 ผมไปเปิดประเด็นไว้ในห้องมอดแล้วนะครับ

ผมขอยุติการถกประเด็นกับทางคุณ karasu ไว้แต่เพียงนี้นะครับ ถ้าผมทำให้คุณ karasu ไม่สบายใจหรือเสียกำลังใจ ผมก็ต้องขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วย

#184 yoshikiryuichiro

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 00:42

เสนอให้แบน นักสู้จากท้องทุ่ง, เพราะมีพฤติกรรมละเมิดกฏบอรด์ดังนี้

1.ห้ามพาดพิงถึงสถาบันพระมหากษัตริย์ในทางที่ไม่เหมาะสม

2.ห้ามตั้งกระทู้หรือแสดงความเห็นที่มีลักษณยั่วยุให้เพื่อนสมาชิกโกรธเคือง หรือสร้างความร้าวฉาน แตกความสามัคคีในหมู่สมาชิก *

3.ห้ามตั้งกระทู้ในลักษณะปลุกระดมไม่ว่าในทางใดๆ ให้เกิดความรุนแรงต่อชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ และประชาชน *

4.เห็นได้ชัดว่ามีเจตนาเข้ามาสร้างความวุ่นวาย เช่นการ flood กระทู้ หรือพยายามโพสต์สิ่งผิดกฎหมาย

5.กระทู้ที่ปลุกระดมให้สร้างความรุนแรง กระทำผิดต่อกฎหมาย *

6.สมัครล็อคอินซ้อน โดยไม่มีหน้าที่ในเสรีไทยเว็บบอร์ด ***(ข้อนี้ยังไม่แน่ใจ แต่คาดว่าน่าจะเป็นนายเวร***คนเดิมนั่นแหละ)

และขอให้ลบกระทู้นี้เสีย

#185 karasu

karasu

Moderator

ตอบ 16 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:05

To คุณ lagrangian

ผมไม่ได้คิดอะไรครับ ที่ไปเปิดประเด็นไว้เป็นเพียงการพูดคุยในแง่ของแนวทางการทำงานมากกว่าครับ

จริงๆมีอะไรก็คุยกันเสนอแนะกันดีแล้วครับ ^^

#186 sweet chin music

Let It Be

ตอบ 17 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 01:38

เสนอให้แบน นักสู้จากท้องทุ่ง, เพราะมีพฤติกรรมละเมิดกฏบอรด์ดังนี้

1.ห้ามพาดพิงถึงสถาบันพระมหากษัตริย์ในทางที่ไม่เหมาะสม

2.ห้ามตั้งกระทู้หรือแสดงความเห็นที่มีลักษณยั่วยุให้เพื่อนสมาชิกโกรธเคือง หรือสร้างความร้าวฉาน แตกความสามัคคีในหมู่สมาชิก *

3.ห้ามตั้งกระทู้ในลักษณะปลุกระดมไม่ว่าในทางใดๆ ให้เกิดความรุนแรงต่อชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ และประชาชน *

4.เห็นได้ชัดว่ามีเจตนาเข้ามาสร้างความวุ่นวาย เช่นการ flood กระทู้ หรือพยายามโพสต์สิ่งผิดกฎหมาย

5.กระทู้ที่ปลุกระดมให้สร้างความรุนแรง กระทำผิดต่อกฎหมาย *

6.สมัครล็อคอินซ้อน โดยไม่มีหน้าที่ในเสรีไทยเว็บบอร์ด ***(ข้อนี้ยังไม่แน่ใจ แต่คาดว่าน่าจะเป็นนายเวร***คนเดิมนั่นแหละ)

ทางทีมงานได้ดำเนินการลงโทษสมาชิกผู้นั้นเรียบร้อยแล้วครับ

#187 yoshikiryuichiro

ตอบ 17 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 01:56

ทางทีมงานได้ดำเนินการลงโทษสมาชิกผู้นั้นเรียบร้อยแล้วครับ

ขอบคุณมาก แต่อยากให้จัดการกับนาย....ด้วยก็จะดี เพราะมีพฤติกรรมคล้าย ๆ กัน(บางทีอาจจะเป็นคนเดียวกันด้วยซ้ำไป)

แล็วก็ยังมีอีก 1 ตัวสมควรที่ต้องเตะออกไปจากบอร์ดนี้คือ กาลครั้งหนึ่ง อุแว้ อุแว้ เพราะมีพฤติกรรมไม่ต่างจาก....แม้แต่น้อย

Edited by yoshikiryuichiro, 17 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 02:27.

#188 sweet chin music

Let It Be

ตอบ 17 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 02:58

เรื่องตั้งกระทู้หรือออกความเห็นกวนโอ้ย ตั้งกระทู้ล่อเป้า แสดงความเห็นไร้สาระ ฯลฯ
ถ้าอยู่ในกรอบของการเมือง ไม่ลามปามไปถึงสถาบันเบื้องสูง มันก็ทำได้อยู่นะครับ แม้ว่าจะขัดใจหลายๆคนก็ตาม
และผมก็เห็นหลายๆคนก็แซวกลับไปอยู่ด้วย

ดังนั้นตอนนี้ยังไม่ถึงขั้นต้อง ตักเตือน ครับ

#189 คนกวาดขยะ

คนกวาดขยะ

ตอบ 17 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 12:40

แจ้งสมาชิกทุกท่านทราบ

จากนี้ไป คุณ 1ktip จะกลับมารับหน้าที่ควบคุมดูแลบอร์ดตามเดิม หลังจากที่ฝากให้ผมดูแลแทนมา 5-6 เดือน

ดังนั้นหากมีข้อร้องเรียน-สอบถาม ท่าน 1ktip จะเป็นผู้ใช้อำนาจในการวินิจฉัยสูงสุดอันถือเป็นที่ยุติต่อข้อร้องเรียนนั้น หรือหากประสงค์หารือหลังไมค์ก็ส่งไปโดยตรงได้เลยครับ :D

#190 Gop

Gop

ตอบ 17 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:31

จากนี้ไป คุณ 1ktip จะกลับมารับหน้าที่ควบคุมดูแลบอร์ดตามเดิม หลังจากที่ฝากให้ผมดูแลแทนมา 5-6 เดือน

ดังนั้นหากมีข้อร้องเรียน-สอบถาม ท่าน 1ktip จะเป็นผู้ใช้อำนาจในการวินิจฉัยสูงสุดอันถือเป็นที่ยุติต่อข้อร้องเรียนนั้น หรือหากประสงค์หารือหลังไมค์ก็ส่งไปโดยตรงได้เลยครับ :D

แล้วคุณริวเซย์มีวี่แววจะกลับมาม้ัยครับ?

หลักฐานไม่เคยโกหก (Gilbert Grissom C.S.I.)<p>Beneath this mask there is more than flesh. Beneath this mask there is an idea, Mr. Creedy, and ideas are bulletproof.

#191 คนกวาดขยะ

คนกวาดขยะ

ตอบ 17 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:38

แล้วคุณริวเซย์มีวี่แววจะกลับมาม้ัยครับ?

ยังไม่มีกำหนดกลับครับ เมื่อ5-6 เดือนก่อนเขาได้มอบหมายให้ผมจัดการดูแล(ช่วง 1ktipไปพัก) จนผมรู้สึกอยากพักบ้าง ก็เลยร้องขอให้ท่าน 1ktip กลับมาครับ

#192 yoshikiryuichiro

ตอบ 22 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 01:47

ขอแจ้งต่อผู้ดูแลอีกครั้ง

ในชื่อ"กาลครั้งหนึ่ง อุแว้ อุแว้" ซึ่งมีพฤติกรรมไม่ต่างจากนายเวรเลยแม้แต่น้อย

ทั้งยังสร้างความปั่นป่วนภายในบอร์ดด้วยพฤติกรรมที่น่ารังเกียจ

และไม่ทราบว่าจะปล่อยคนแบบนี้ไว้อีกนานเท่าไหร่

หากเข้าใจก็ขอขอให้แบนในทันทีเท่านั้น

มิเช่นนั้นผมจะถือว่าละเลยต่อหน้าที่และจะขอใช้วิธีอื่น ๆ ที่นอกเหนือจากกฏแล้วนะครับ

Edited by yoshikiryuichiro, 22 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 01:49.

#193 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

ตอบ 22 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 11:50

ตอนนี้รูปยายคำผกาโชว์นม มีตามกระทู้ต่างๆ หนูว่าไม่เหมาะสมนะ หรือพวกคุณคิดว่ายังไงกัน
เด็กก็เยอะ คนเเก่ก็เยอะนะเวบนี้
  • Gop likes this

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

#194 1ktip

1ktip

Global Moderator

ตอบ 22 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 15:21

ขอแจ้งต่อผู้ดูแลอีกครั้ง

ในชื่อ"กาลครั้งหนึ่ง อุแว้ อุแว้" ซึ่งมีพฤติกรรมไม่ต่างจากนายเวรเลยแม้แต่น้อย

ทั้งยังสร้างความปั่นป่วนภายในบอร์ดด้วยพฤติกรรมที่น่ารังเกียจ

และไม่ทราบว่าจะปล่อยคนแบบนี้ไว้อีกนานเท่าไหร่

หากเข้าใจก็ขอขอให้แบนในทันทีเท่านั้น

มิเช่นนั้นผมจะถือว่าละเลยต่อหน้าที่และจะขอใช้วิธีอื่น ๆ ที่นอกเหนือจากกฏแล้วนะครับ

การตรวจสอบว่าใครเป็นใคร เป็นล็อกอินที่ถูกแบนสมัครใหม่หรือไม่

ต้องใช้เวลาในการรวบรวมหลักฐานครับ จะอาศัยการคาดเดาแล้วด่วนสรุปไม่ได้

ตราบที่ยังไม่ชัดเจนพอ ก็ต้องยกประโยชน์ให้ผู้ต้องสงสัยไป

ระหว่างนี้ทำได้แค่เฝ้าดูไม่ให้ทำผิดกฏในปัจจุบันครับ

#195 1ktip

1ktip

ตอบ 22 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 15:24

ตอนนี้รูปยายคำผกาโชว์นม มีตามกระทู้ต่างๆ หนูว่าไม่เหมาะสมนะ หรือพวกคุณคิดว่ายังไงกัน
เด็กก็เยอะ คนเเก่ก็เยอะนะเวบนี้

ถ้าพบภาพที่ไม่เหมาะสม ฝากกดรายงานด้วยครับ ม็อดจะได้เข้าไปดูแลให้ ขอบคุณครับ

#196 tayayang

tayayang

น้องเก่า

ตอบ 23 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:31

มอดกับเเอดมินทำงานได้ดีครับ
แดงอย่างผมขอคาราวะ อิอิ

Edited by tayayang, 23 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:31.

ปรีดีย์ ชาติชาย ชวลิต ทักษิณ สมัคร สมชาย ยิ่งลักษณ์ ชนะเลือกตั้งทุกครั้งไป อิอิ

#197 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 24 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 21:24

ประกาศเรื่องการปรับปรุงระบบ

เนื่องจากในช่วงเวลาตั้งแต่ 9.00 น. ถึง 18.00 น. ของวันที่ 25 มิถุนายม 2555 จะมีการปรับปรุงระบบของเว็บบอร์ด ซึ่งอาจทำให้สมาชิกใช้งานไม่ได้ในบางช่วงหรือบางส่วน จึงขออภัยในความไม่สะดวกมา ณ ที่นี้ด้วย

รบกวนฝากท่าน Mod แก้ไขข้อความผิดด้วยครับ จาก มิถุนายม เป็น มิถุนายน

ผมเห็นข้อความผิดตอนแรกว่าจะปล่อยผ่านๆไป แต่คิดว่าควรบอกกล่าวท่าน Mod จะดีกว่า เพื่อความถูกต้องครับ

ขอแสดงความนับถือ

เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#198 1ktip

1ktip

ตอบ 25 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 00:46

ขอบคุณที่ทักท้วงครับ

แต่ Site Admin RiDKuN แกเป็นแฟนพันธุ์แท้ของนายกปูน่ะครับ :mellow:

#199 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 25 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 06:12

ขอบคุณที่ทักท้วงครับ

แต่ Site Admin RiDKuN แกเป็นแฟนพันธุ์แท้ของนายกปูน่ะครับ :mellow:

อุ๊บส์ เล่นมุขนี้ ผมจุกจนไปต่อไม่เป็นเลยครับ ท้องแข็งเป็นอาการตามมา
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#200 Gop

Gop

ตอบ 29 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:35

ปลอมตัวมา ตั้งกระทู้อวยตัวเอง รึเนี้ย ร้ายกาจมาก
ท่าน ample อย่างหนาจิงๆ B) B)

http://webboard.serithai.net/topic/14770-ทู้นี้ไม่มีไรครับ-แค่อยากจะส/

ผู้ดูแลบอร์ดจะมีมาตรการอย่างไรกับการกล่าวหาผู้อื่นและทำให้เสื่อมเสียชื่อเสียงโดยปราศจากหลักฐานครับ??

พฤติกรรมของสมาชิกคนนี้ นับว่าน่ารังเกียจอย่างยิ่ง

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน