Jump to content

- - - - -

เชิญ หนูจินนี่ หมีเพิ่งมาฯ เคนอิจิ และแดงอื่นๆหรือ "คนกลางๆ"ในเสรีไทยมาสนทนาหัวข้อนี้กันหน่อย (ขอความรู้ของคนเสื้อแดง) อยากรู้ว่ามีความเห็นอย่างไร

• Please log in to reply
525 ความเห็นในกระทู้นี้

#451 หมีเพิ่งมา_อย่าเพิ่งยิง

หมีเพิ่งมา_อย่าเพิ่งยิง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 10 มกราคม พ.ศ. 2556 - 21:05

นิตยสารจาบจ้วงสถาบัน ที่จงใจเขียนผิดเป็น  taksin voice ทักษิณก็เป็นคนชูภาพถ่ายภาพคู่แนะนำให้คนเสื้อแดงติดตามอ่าน

ปัจจุบัน บก ติดคุกอยู่

และพฤติกรรมหมิ่นเหม่จาบจ้วงล่วงละเมิดของทักษิณและแกนนำจำนวนมากอีกนับครั้งไม่ถ้วน

ทำกันมายาวนานเป็นขบวนการ

เช่น อริสมันต์บอกจะทำศิริราชให้หายไป ก่อแก้ว บอกจะปลดรูปที่มีทุกบ้านเป็นต้น พูดแบบนี้แล้วทักษิณและพรรคเพื่อไทยก็ไม่จัดการดำเนินการอะไร ซ้ำยังสนับสนุนปูนบำเหน็จ เป็นต้น ฯลฯ

และอื่นๆอีกมานะครับโพสท์ไปหลายรอบแล้ว ถ้าจะหักล้างต้องหักล้างเป็นเรื่องๆไป ว่าที่หมิ่นเหม่จาบจ้วงล่วงละเมิดสถาบันเรื่อง 12345 ... เป็นอย่างไร เพราะมีเหตุการณ์ หลักฐานหลายอย่างปรากฏ ไม่สามารถบอกได้ว่าไม่จริงตรงไหน ไม่ใช่พูดรวมๆ ว่าไม่จริง เพราะเคยพูดว่าพระองคืท่านไม่เกี่ยว เพราะเคยจัดงาน แต่พฤติกรรมจาบจ้วงในลูกน้องคนสนิทของตนเอง รวมถึงในพรรคเพื่อไทย ในเวทีเสื้อแดงอีกจำนวนนับไม่ถ้วน ไม่มีคำอธิบาย

คุณสยาม ถ้าจะต้องปรับความคิดอย่างแรง ...  ใครจะจาบจ้วง ใครจะทำอะไร  เป็นหน้าที่อะไรของผมที่จะต้องไปหักลัาง ..  

คุณได้อ่านคอมเมนท์ผมครบถ้วนรึปล่าว ..   กฎหมายเขามีอยู่แล้ว  กีร์จะทำผิด จะพูดอะไรจาบจ้วงก็ดำเนิน่คดีกันไป 

ทำไมเราต้องไปโหนเจ้าเพื่อเอามาชี้หน้าด่ากันเอง  ..  แล้วคุณก็อุตส่าห์ไปเอาข่าวชัยสิทธิ์ มาลง  

งั้นตอบผมมาซิว่า ..  ชัยสิทธิเป็นคนพูดหรือว่าแม้วคือเจ้ามูลเมือง   เอาหลักฐานมาหักล้างผม  แล้วมันหักล้างได้มั๊ยคับ 

ตรงใหนที่บอกว่าชัยสิทธิ์พูด ..  แล้วถ้าเขาไม่ได้พูด  พวกคุณมาก่อกระแสความเกลียดชังกันทำไม  

และก็อีก ...  เดือดร้อนเรื่องอริสมัน  ชัยสิทธิ์  แต่(แกล้ง) มองไม่เห็นสส. ปชป  ที่ไม่ยืนถวายความเคารพ 

................  เรื่องแบบนี้มันงี่เง่าคับ   รักเจ้าประสาอะไรของคุณ  เลือกโจมตีอยู่แต่อีกฝั่ง   

พอได้แล้วคับ ..   กฎหมายก็มี   คนดูแลก็มี   อย่าหมกมุ่นให้มากเลย   การเมืองคือเรื่องการเข้าถึงอำนาจรัฐ  

พวกคุณโดนพวกพธม.  และ พรรคปชป. เอาเรื่องสถาบันมาล้างสมองจนยากจะเยียวยาแล้ว 

Edited by หมีเพิ่งมา_อย่าเพิ่งยิง, 10 มกราคม พ.ศ. 2556 - 21:07.

#452 converter

converter

น้องเก่า

ตอบ 10 มกราคม พ.ศ. 2556 - 21:10

หมี

สรุปนะ ไม่งั้นประเด็นแตกไปเรื่อยๆ

1

มีขบวนการจาบจ้วงขึ้นจริงไหม? จริง มีหลักฐานเชิงประจักษ์ หวังว่า หมีคงไม่ไล่ไปหลักฐานมาให้เห็นก่อนนะ

แกนนำเสื้อแดงกล่าวจาบจ้วงจริงไหม? ก็จริงอีก

2

ให้หมีช่วยเตือน  พลพรรคเสื้อแดงที่จาบจ้วง      หมีบอกว่าจะไปห้ามปรามใครที่ใหน

อันนี้ ผู้ถามไม่ได้หมายถึง หมีต้องรู้คนจาบจ้วง หมีถึงจะสามารถไปบอกเค้าได้ คงไม่ใช่

ผู้ถาม คาดหวังให้หมีวิจารณ์ ซึ่งหมีใช้ตรรกะ ความเป็นปัจเจก ไม่ชี้แจงแทน ไม่เป็นสงครามตัวแทนใคร ธุระไม่ใช่ OK อันนี้เข้าใจ

3

หมีเห็นว่า คนลุกขึ้นมาต่อสู้การจาบจ้วง คือพวกโหนเจ้า (คลั่ง ผูกขาดความรัก ลัทธิล่าแม่มด อันนี้ผมเสริมเอง ไปเจอใน รดน)

4

ผมมีคำพูดจะบอกหมีนะ

ปกติ โทนอารมณ์ของมนุษย์มีสามสภาวะ คือ

4.1 ชอบ ชื่นชม ปราถนาดี มีทัศนคติเป็นบวก

4.2 เฉยๆ

4.3 ไม่ชอบ เกลียด ชิงชัง มีทัศนคติเป็นลบ

มีแค่นี้ เท่านั่น ไม่มีเป็นอื่น

ไม่วิจารณ์เสื้อแดงจาบจ้วง          ออกได้สองหน้า คือ เฉยๆ กับ เห็นด้วยกับแกนนำแดง

ตำหนิคนต่อต้านการจาบจ้วง       ออกได้สองหน้าอีก คือนัยว่ารักสถาบันอย่างมีสติ ไม่บ้าคลั่ง กับ มีทัศนคติเป็นลบแต่แฝงไว้

อาศัยการสันธานกันทางตรรกtข้างบน ก็ชัดเจน ทัศนคติของหมีต่อสถาบัน 

5

ไม่ต้องเอากรณีการหมิ่นของ ปชบ พธม มาสวน

ผมวิจารณ์ได้ทันที การกระทำของพวกเค้า ณเวลานั้น ไม่ถูกครับ ตรงไปตรงมา

ผมไม่ออกตัวโดยการใช้ตรรกะ ล้อฟรี ที่อย่างนี้ ไม่พูด 

#453 converter

converter

น้องเก่า

ตอบ 10 มกราคม พ.ศ. 2556 - 21:13

เติมข้อ 3 ที่หายไป

3

หมีเห็นว่า คนลุกขึ้นมาต่อสู้การจาบจ้วง คือพวกโหนเจ้า (คลั่ง ผูกขาดความรัก ลัทธิล่าแม่มด อันนี้ผมเสริมเอง ไปเจอใน รดน)

#454 Moo3storey

Moo3storey

ขาประจำ

ตอบ 11 มกราคม พ.ศ. 2556 - 00:12

Moo3storey

ของจริงทักษิณพูดว่า

(ที่0.14) - เพราะสิ่งที่องคมนตรีทำเนี่ยคงเป็นพระราชประสงค์ของพระเจ้าอยู่หัว ซึ่งในฐานะที่ผมถวายงานมาเกือบ 6 ปีเนี่ย ในฐานะนายกรัฐมนตรีผมขอยืนยันว่าเจ้านายทั้งสองพระองค์ไม่ยุ่งการเมืองฮะ ...ไม่ยุ่งการเมือง เพราะฉะนั้นเนี่ยถ้าองคมนตรีคนไหนทำเรื่องไม่ดีก็เป็นเรื่องขององคมนตรีคนนั้น

(ที่2.37) -ทีนี้เมื่อเหตุการณ์เกิดขึ้นอย่างนี้ ผมก็ไม่รู้ว่ามันเพราะอะไรทำไมท่านถึงเข้ามายุ่งการเมืองขนาดนี้นะครับ ก็ถ้าท่านจะยุ่งการเมืองท่านมาเล่นการเมืองเลย (หมายถึงพล.อ.สุรยุทธ์)

............

ทักษิณจาบจ้วงตรงใหนคับ ...  หรือคุณกำลังบอกผมว่า  สุรยุทธ  กับ  เปรม  เป็นใครในสังคมนี้   (ตอบผมนะคับ)

+++++++++++++++++++++++++++

เรื่องต่อมา คลิป. สส. พรรคปชป.   ผมก็เขียนลงไปว่า ผมคงไม่โง่ขนาดไปเหมารวมว่าพรรคปชป.เกี่ยวข้องด้วย   

นี่ขนาดผมประชด แล้วนะ .. ยังไม่รู้ตัวอีก    คือทางฝั่งคุณ มักจะกล่าวหาแบบเหมาเข่ง  และยกเมฆลอยๆ มาตอบโต้ประเด็น 

เช่น .. ปชป.  ลงโทษสส. คนนั้นแล้ว    ลงโทษยังไงคับ  ในความเป็นจริงคุณไม่รู้เลย ว่าเขาลงโทษหรือไม่ ลงโทษยังไง  แล้วก็เอาจินตนาการณ์มาตอบผมเนี่ยนะ 

ถ้าคุณยืนยัน ..  คุณเอาหลักฐานมาให้ผมดูหน่อยว่าปชป. ลงโทษยังไง 

อ่านเข้าใจไหมเนี่ยหมี! ผมก็บอกอยู่ว่า "คลิปเสธ.อ้าย" เป็นคลิปตัดต่อ

ผมก็บอกอยู่ว่าอันที่ผมเอาลงเป็นคลิปของจริงที่ทักษิณพูดไว้ แล้วแกะคำพูดที่ถูกตัดต่อมาให้ดูว่าเต็มๆแบบไม่ถูกตัดมันพูดว่ายังไง

คือคุณหมีจะมาถามผมเรื่องคลิปทักษิณอีกทำไมล่ะครับ ?

ต้องให้เปิดคลิป ทักษิณหมิ่นเบื้องสูงให้ดูอีกเหรอ ถึงจะเชื่อว่าไอ้หน้าเหลี่ยมมันคิดอะไรในใจ

ถ้าเป็นคลิปที่เสธ.อ้ายเปิด อันนั้นน่าจะตัดต่อครับป๋า

คุณ jerasak ตั้งกระทู้ไว้อยู่ครับ

http://www.oknation....t.php?id=837154

http://webboard.seri...ยง-kทักษิณที่เ/

ของจริงทักษิณพูดว่า

(ที่0.14) - เพราะสิ่งที่องคมนตรีทำเนี่ยคงเป็นพระราชประสงค์ของพระเจ้าอยู่หัว ซึ่งในฐานะที่ผมถวายงานมาเกือบ 6 ปีเนี่ย ในฐานะนายกรัฐมนตรีผมขอยืนยันว่าเจ้านายทั้งสองพระองค์ไม่ยุ่งการเมืองฮะ ...ไม่ยุ่งการเมือง เพราะฉะนั้นเนี่ยถ้าองคมนตรีคนไหนทำเรื่องไม่ดีก็เป็นเรื่องขององคมนตรีคนนั้น

(ที่2.37) -ทีนี้เมื่อเหตุการณ์เกิดขึ้นอย่างนี้ ผมก็ไม่รู้ว่ามันเพราะอะไรทำไมท่านถึงเข้ามายุ่งการเมืองขนาดนี้นะครับ ก็ถ้าท่านจะยุ่งการเมืองท่านมาเล่นการเมืองเลย (หมายถึงพล.อ.สุรยุทธ์)

อันนี้คลิปต้นฉบับครับ  
http://www.youtube.com/watch?v=dGp9iNjEDiw

ส่วนเรื่องการลงโทษส.ส.ปชป.ที่ไม่ยืนเคารพเพลงสรรเสริญ ก็มีการตั้งคณะกรรมการสอบสวนไปแล้ว ส่วนจะลงโทษยังไงก็ว่าไปตามเหมาะสมแหละครับ

พูดเรื่องส.ส.ปชป.ไม่ยืนเคารพนะคุณหมี คุณหมีพูดเองว่ามีพวกเอา ม.112 ไปใส่ร้ายคนอื่นมั่วๆ ซึ่งผมก็ตอบไปว่ามันเกิดจากคนไม่เข้าใจ ไปตีความ ม.112 แบบผิดๆ กรณีคุณหมีก็เหมือนนะ ไปตีความทำนองว่าการไม่ยืนเคารพเพลงสรรเสริญคือการหมิ่นฯ คือคุณหมีคงเข้าใจว่าผิด ม.112 ถ้าคิดแบบนี้นะงี่เง่าพอๆกับไอ้พวกแฟนเพจเกรียนๆของนิติราษฏร์ที่ชอบคิดว่าคนที่ไม่ยืนเคารพในโรงหนังแล้วจะถูกจับ (ซึ่งจริงๆไม่ผิดแต่พวกล้มเจ้าฯมันเอามาเป็นประเด็นโวยวายกันไปเอง)

แต่ไอ้กรณีหมิ่น จ้วงจาบหยาบช้าบนเวทีแดง แล้วคนฟังเฮๆๆๆๆกันเนี่ย อันนี้เข้าข่ายผิด ม.112 จริงๆนะ คือมันเปรียบเทียบกับกรณีที่หมีเดือดร้อนไม่ได้เลย :rolleyes:  :rolleyes:  :rolleyes:  

#455 Can Thai

Can Thai

ขาประจำ

ตอบ 11 มกราคม พ.ศ. 2556 - 03:03

เคยเห็นทักษิณ ประกาศห้ามพวก สส. หรือแกนนำเสื้อแดงอย่าพูดจาหมิ่นเหม่มั๊ยครับ

ถ้ามีจิตใจเทิดทูน ก็ต้องห้ามลิ่วล้อ อย่าจาบจ้วง

แต่นี่ไม่มีเลยมิใช่หรือ?

ไม่ห้ามปรามยังไม่พอ แต่กลับแต่งตั้งพวกจาบจ้วง เป็นสส.

มันยังไงกัน?

#456 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 11 มกราคม พ.ศ. 2556 - 20:13

ต่างกรรมต่างวาระจริงๆ คนจัดงานใช่คือ ทักษิณ ความคิดตอนนั้น กับ ตอนนี้เป็นเช่นไรใครเล่าจะรู้  ... แล้วผมจะใช้ตรรกะนี้กับโจโฉได้มั๊ยคับ 

เรื่องกระซิบ .. ผมยกเหตุการณ์ความเป็นมา ว่ามันเกิดจากสิ่งรอบข้างยังไง ..  คุณโจโฉ ก็พยายาตะแคงไปอีกเรื่อยๆ  แล้วคุณก็ไม่ต้องสมมุติหรอกคับ 

เพราะหลังจากนั้น ทักษิณก็ลาออก  เพื่อให้ประชาชนเลือกตั้งใหม่ แล้วไงคับ มันมีอะไรเกิดขึ้นแบบที่โจโฉจินตนาการณ์มาเล่าให้ผมฟังหรือไม่คับ

ต่อมา  เรื่อง "อำมาตย์อายุ 90 กว่า"  ...  นี่ไงที่ผมบอกว่าเลิกโหนเจ้าซะที  สังคมมันแตกแยกเพราะเรื่องนี้ละเอียดอ่อน  อำมาตย์อายุ 90 กว่าหมายถึงเปรม คับ 

คุณหมายถึงใครคับ ..  ใหนว่ารักสถาบันนักหนาปีนี้  ในหลวงพระชนมายุ 85 พรรษา  ...  เลิกโยงแบบมั่วๆซะทีได้มั๊ยคับ 

.........................

อีก ช่วยตอบทีเถอะหมายถึงใคร นับเวลาจากวันที่พูด และเหตุการณ์หลายครั้งที่

กระทำการดั่ง "บีบบังคับ" หรือ "มัดมือชก" เช่น การถวายฎีกาให้ทักษิณ

ตัวเขาเองไม่มาพิสูจน์ข้อกล่าวหา ทั้งๆที่รัฐบาลของเครือข่ายตัวเองมีอำนาจหลายครั้ง

หลายครา แต่กลับเลือกวิธีเสมือนบีบบังคับแบบนี้ คิดว่าถูกต้องหรือไม่

เรื่องนี้ยาวคับ ... คุณโจโฉ กรุณาตั้งกระทู้ใหม่  แล้วเรียกผมคนเดียวเลยคับ  

แล้วคุณกับผม ก็มาถกประเด็นนี้กัน   ..  เรื่องนี้ผมไปถกมาหลายบอร์ดมาก (ชอบคับ .. สนุ๊กก สนุก)

................

ผมขออภัยที่ข้อมูลผิดพลาด ลืมมองไป นี่คือคลิปเต็ม ที่บอกว่า "อำมาตย์อายุ 80 กว่า"

ไม่ใช่ 90 หวังว่าคงชัดเจนและช่วยตอบที ไหนๆผมพูดผิดท่านก็หลุดมาแล้ว

ว่าพลเอกเปรมอายุ 90 ถ้างั้น 80 กว่าคือใครครับ

และผมเห็นว่าไม่มีความจำเป็นต้องตั้งกระทู้ใหม่ เพราะเรื่องฎีกาเรื่องเดียวหรอกครับ

คุยในกระทู้นี้ก็ประเด็นคล้ายๆกันอยู่แล้ว

เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#457 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 11 มกราคม พ.ศ. 2556 - 21:34

แล้วทำไมเล่าคุณไม่เลือกไปตักเตือน พลพรรคเสื้อแดงของคุณให้เลิกจาบจ้วงสักที

เล่าครับ

คุณโจโฉ .. ช่วยพูดในบริบทของการดำรงค์อยู่จริงของการใช้ชีวิตได้มั๊ยคับ  .

ผมนั่งอยู่บ้าน .. ใครจะไปทำอะไร ไปเผาอะไร  ไปพูดอะไร  คุณจะให้ผมไปตรัสรู้ได้ยังไงคับ  จะให้ผมไปห้ามปรามใครที่ใหนคับ 

คุณโจโฉ .. จะให้ผมทำยังไงคับ .   ใหนลองบอกผมที่สิคับ  เอาแบบในตรรกะที่คุณโจโฉทำได้เช่นเดียวกันนะคับ

ดูอย่างคลิป สส. ที่ผมเอามาลงสิคับ  โจโฉ .  ไม่พูดถึงแม้แต่นิดเดียว เคยมั๊ยคับที่จะทำในสิ่งที่มาเรียกร้องกับผมน่ะ แต่ดันมาเรียกร้องเอากับผม  (((  เนี่ยนะ )))

....................

ผมน่ะ  จงใจ เอาคลิป . สส ปชป. มาลง เพื่ออะไรรู้มั๊ยคับ 

เพื่อดูว่าปฎิกิริยาของคนที่อ้างว่ารักสถาบันอย่าจริงใจ จะมีความรู้สึกยังไง 

สิ่งที่ได้จากทุกที่  ไม่ใช่เฉพาะบอร์คแห่งนี้คือ  

1.  ไม่พูดถึง แกล้งมองไม่เห็นแบบโจโฉนี่ล่ะ 

2.  แก้ตัวแทน  ..  

แปลกมั๊ยคับ  ..  ถ้าเป็นทักษิณไม่ยืนขึ้นแบบนายคนนั้นล่ะ      โจโฉ จะมีคำพูดว่ายังไง .  

แยกไม่ออกระหว่างหลอกตัวเอง  กับ  ความรู้สึกที่แท้จริง ..  รักสภาบัน แต่ไม่แตะต้องพวกตัว  แม้จะเห็นทนโท่ 

คนที่รักปชป. ที่เห็นคลิปนี้จะมีความรู้สึกแบบนี้คับ  .. 

- เสียหน้า  เพราะ  ..  นายคนนี้ทำในสิ่งที่ตัวเองไปชี้หน้าด่าคนอื่น  แถมยังชัดเจนจนไม่ต้องจินตนาการณ์ 

- กลืนไม่เข้า คายไม่ออก ต้องทำเป็นมองไม่เห็น แล้วก็หาเรื่องอื่นมากลบเกลื่อน

แต่ทั้ง 2 อย่างอยู่ในบริบทเดียวกันคือ  ..  ไม่เคยต่อว่า หรือประณาม นายคนนี้เหมือนกับนักการเมืองฝ่ายตรงข้ามแม้แต่นิดเดียว 

อย่าว่าแต่ประณามเลยคับ .. พูดถึงยังไม่เคยแม้แต่น้อย    (((  เอ .. โจโฉ กำลังเรียกร้องอะไรจากผมนะ )))

.................................

ตกลง พวกคุณ รักอะไรมากกว่ากัน ... ????

คำตอบง่ายดี ไม่ไปตักเตือน เพราะไม่รู้จะไปตักเตือนที่ไหน

แต่ทีขอแสดงความคิดเห็นสนับสนุนโจร กลับหาช่องทางได้ โดยมาสมัครล๊อกอินในนี้

และเหน็บแหนม สมาชิกที่นี่ ส่วนกรณีส.ส. ปชป. ผมเคยบอกในกระทู้นี้แล้ว

ว่าทางพรรคปฏิบัติเช่นไรกรณีนี้ แต่ที่แปลกกลับไม่เคยเห็นจากฟากฝั่งเพื่อไทย

ในกรณีคล้ายๆกัน

เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#458 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 11 มกราคม พ.ศ. 2556 - 21:45

ตรรกะของคุณโจโฉ ..  พยายามโยงเรื่องเจ้ามูลเมืองมาเข้ากับการล้มล้างสถาบัน พูดโจมตีชัยสิทธิ์เป็นคนพูด  

พอผมเอาหลักฐานมาให้ดูว่า ชัยสิทธิ์ไม่ได้พูด 

โจโฉก็ตะแบงออกไปว่า ถึงไม่ได้พูดก็ต้องรู้กัน  .. เป็นงั้นไป 

แล้วสิ่งที่ชัยสิทธิ์พูดในงานว่าให้คนไทยรักกัน  เคารพสถาบัน  โจโฉ ก็เลือกที่(( แกล้ง ))) มองไม่เห็น 

............   นี่คือตรรกะการโยงทุกเรื่องไปสู่การล้มเจ้า คือเลือกประเด็นมาโจมตี  โดยไม่ได้ดูสิ่งที่เกิดขี้นจริงทั้งหมด

..............................  เอาแบบนี้นะ   ผมจะให้ตรรกะเดียวกับโจโฉนี่ล่ะ กล่าวหาคุณ 

คุณใช้ชื่อโจโฉ  เป็นชื่อล๊อคอิน  แสดงว่าคุณนิยมชมชอบพฤติกรรมของตัวละครตัวนี้   

แต่ตัวละครตัวนี้ คือตัวละครที่คิดล้มล้างสถาบัน อยู่ตลอดเวลา ทำสงครามเข่นฆ่าคนชาติเดียวกัน โดยอ้างจักรพรรดิ์มาอิงไว้กับตัว

แต่ในใจก็คิดล้มล้าง  สุดท้ายโจโฉก็เป็นผู้ล้มล้างบรรลังค์  

คุณใช้ชื่อตัวละครนี้ แปลว่าคุณ มีอคติต่อสถาบัน  จาบจ้วง ไม่จงรักภักดี ..   นี่ไงตรรกะของคุณ  

มันตลกใช่มั๊ยล่ะ   มันรู้สึกว่าเป็นการกล่าวหาโดยยกเหตุผลทุเรศๆ มาใส่ร้ายคุณใช่มั๊ยล่ะ  

แล้วคุณก็จะคิดต่อว่า  ใหนล่ะ  เอาหลักฐานมาสิ    ...  เหอ  เหอ  ถึงตรงนี้ก็อย่าลืมตรรกะเรื่องต่างกรรม ต่างวาระของคุณล่ะ โจโฉ 

ผมคงไม่ต้องตอบว่าทำไมถึงใช้ชื่อนี้ ผมเคยบอกเหตุผลไปแล้ว

และในนี้ก็มีกระทู้หนึ่งที่ถามถึงที่มาของชื่อล๊อกอิน ผมได้บอกเหตุผลในนั้นแล้ว

ส่วนกรณีชัยสิทธิ์ ถามว่ากรณีทำบุญต่ออายุแล้วมีคนบอกกล่าวสร้างความเชื่อ

ว่าอดีตชาติของทักษิณเป็นโน้นนี่นั่น ทำไมไม่ดูแล

หรือจะรอให้บอกว่าชาติที่แล้ว เป็นหมาเป็นแมว ต้องเร่ร่อนจรจัด

จนถึงชาตินี้ ถึงจะขยับห้ามปราม เพราะปกป้องทักษิณ แต่พอมาบอกอดีตชาติเป็น "เจ้า"

กลับเงียบเฉย พร้อมมีการกระพือข่าวทันที ก็คิดเอาเถอะ

#459 converter

converter

น้องเก่า

ตอบ 11 มกราคม พ.ศ. 2556 - 23:06

จากนี้ ผมคาดการณ์ไว้ว่า

หมี จะออก action ออกมาได้ทั้งหมด 4 รูปแบบ จดไว้เลย

1 ไม่ชี้แจงต่อ หยุดไปเลย ก็เป็นการแสดงออกหนึ่ง ขอจบดื้อๆอย่างเหนือเมฆ

2 จะพูดว่า ก็แล้วแต่จะคิดกัน นัยว่า มีอคติ ตั้งธงไว้แล้ว ใจมืดบอด ป่วยการจะพูด

ขอฉากออกมาอย่างสวยงาม

3 ถ้าใครมาทวงถามประเด็นที่เงียบไป จะใช้วิธีถามกลับ จะให้ผมตอบเรื่องอะไร

4 แนะนำคู่สนทนาไปลย  นัยว่า ให้ลดอคติ ให้ใช้สมองไตร่ตรองให้มากๆ ให้ปล่อยวางบ้าง ประมาณนี้

#460 สยาม

สยาม

ขาประจำ

ตอบ 12 มกราคม พ.ศ. 2556 - 01:37

ใน youtube มีคลิป ไขปริศนาอำมาตย์ ทักษิณหมิ่นสถาบัน ลองพิจารณาดูแล้วจะเห็นชัดขึ้นมากว่าหมายถึงใคร

ลูกน้อง สส และแกนนำเสื้อแดงที่ใกล้ชิดทักษิณแสดงพฤติกรรม เสียดสี หมิ่นเหม่ จาบจ้วงแทบทั้งนั้น นับครั้งไม่ถ้วน้ทำเป็นขบวนการชัดเจน
ทั้งคำปราศัย ทั้งภาพป้ายฉากหลังทั้งทางสื่อเสื้อแดง สารพัด

#461 สยาม

สยาม

ขาประจำ

ตอบ 12 มกราคม พ.ศ. 2556 - 02:13

เห็นยกตัวอย่างเน้นตัวอักษร พิมพ์ใหญ่ไปในทางที่เป็นคุณกับทักษิณว่าเคยพูดว่าไม่เกี่ยว
พูดทำนองหักล้างว่าไม่จริง
ในขณะที่พฤติกรรมในทางลบจำนวนครั้งเทียบกันไม่ได้

พฤติกรรมของ สส ของ สนธิ ก็เห็นชัดว่าไม่เหทาะสมแต่ไม่ได้ทำเป็นขบวนการใหญ่โตอย่างที่ทักษิณแกนนำและคนเสื้อแดงทำและให้ร้ายสถาบันแน่นอน

คำว่า ใครจะทำผิดอะไรก็ดำเนินคดีกันไป เป็นเรื่องพื้นฐานครับ แต่ที่คนที่สังคมเขาสงสัยคือ จาบจ้วงครั้งแล้วครั้งเล่าก็ยังเชียร์ก็ยังสนับสนุนก็ยังปูนบำเหน็จกัน นี่แสดงถึงอะไร ของทักษิณ ของยิ่งลักษณ์ ของเพื่อไทย ของแกนนำเสื้อแดงและมวลชนสายฮาร์ดคอร

คุยกับเสื้อแดงหลายคน ที่จะไม่บอกว่าทำไม่ดีแต่จะบอกว่าทำผิดอะไรก็ดำเนินคดีไป ผมก็ถามตรงๆว่า รู้แล้วว่าคนผิดต้องดำเนินคดีแต่ถามว่าคิดอย่างไรกับพฤติกรรมเช่นนั้น ทำไมถึงทำกันได้คนแล้วคนเล่าคนสำคัญระดับหัวๆทั้งนั้น
อย่างนี้ทำเป็นขบวนการหรือไม่ เมื่อทำเป็นขบวนการชัดดังที่ปรากฏเป็้นสิบเป็นร้อยเหตุการณ์พยานหลักฐานมากมายเช่นนี้แล้วยังจะเชียร์ได้ลงต่อไปอีกหรือ
ถ้ายังเชียร์สนับสนุนกลุ่มคนเหล่านี้เห็นดีเห็นงามต่อ ขัดแย้งกับสิ่งที่ตนพูด ว่าไม่ดีไม่เห็นด้วยหรือไม่

(สังเกตุ คือจะไม่ประณาม บางคนบอกผิดก็จับไปจับให้ได้สิ แต่เห็นด้วยก็มีนะ)
คำถามเหล่านี้ บอกสิ่งดีไม่ดีเห็นด้วยไม่เห็นด้วยได้มากกว่าคำพูัดพื้นฐานว่าใครผิดก็จับ ตัดสินไป เยอะครับ้

#462 หมีเพิ่งมา_อย่าเพิ่งยิง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 12 มกราคม พ.ศ. 2556 - 02:20

หมี จะออก action ออกมาได้ทั้งหมด 4 รูปแบบ จดไว้เลย

1 ไม่ชี้แจงต่อ หยุดไปเลย ก็เป็นการแสดงออกหนึ่ง ขอจบดื้อๆอย่างเหนือเมฆ

2 จะพูดว่า ก็แล้วแต่จะคิดกัน นัยว่า มีอคติ ตั้งธงไว้แล้ว ใจมืดบอด ป่วยการจะพูด

3 ถ้าใครมาทวงถามประเด็นที่เงียบไป จะใช้วิธีถามกลับ จะให้ผมตอบเรื่องอะไร

4 แนะนำคู่สนทนาไปลย  นัยว่า ให้ลดอคติ ให้ใช้สมองไตร่ตรองให้มากๆ ให้ปล่อยวางบ้าง ประมาณนี้

ใจเย็นๆ ..  ทำตัวเป็นนักวิแคะใหญ่อีกคนแร๊ะ 

กำลังเล่นเรื่องพี่มาร์คใช้เอกสารปลอมอยู่  ..  แยกร่างไม่เป็น   

กระทู้ก็ไม่ได้หายไปใหน ..   รอก่อน   

ว่าแต่คุณก็อย่าทำตัวเป็นอีแอบ ..   คนอื่นเขาถึงจะเห็นไม่เหมือนผมแต่ก็มีประเด็นให้คุยกัน 

ต่างจากคุณนะ .. ไม่มีอะไรเลย   นอกจากอวดรู้ว่าคนนั้นต้องเป็นอย่างนี้  คนนี้ต้องเป็นแบบนั้น   

อ้อ.. ลืมไป เป็นพวกทรงเจ้า   รู้แม่มทุกเรื่อง 5 5 5 5 + + +

....................   รอก่อน  ยังไม่ว่างตอบกระทู้นี้นะจ๊ะ 

#463 สยาม

สยาม

ขาประจำ

ตอบ 12 มกราคม พ.ศ. 2556 - 02:31

ไม่ได้เลือกฝ่ายโต้เถียงเข้าข้างตัวบุคคลนะครับ คุณหมีแพนด้า แต่น้ำหนักที่คนกล่าวหาเสื้อแดง ทักษิณ แกนนำ เทียบไม่ได้เลยกับน้ำหนักของความเป็นเหตุผลเรื่องชื่อลอคอิน
ทั้งพฤติกรรม ทั้งพยานหลักฐาน ทั้งการกระทำครั้งแล้วครั้งเล่า
ที่บ่งบอก

ผมถึงบอกว่าถ้าไม่จริงไม่จริงอย่างไร ในรายละเอียดรงไหน มากกว่าเหมารวมว่าไม่จริง ใครๆก็อ้างได้แบบนั็น

#464 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 13 มกราคม พ.ศ. 2556 - 19:37

ใจเย็นๆ ..  ทำตัวเป็นนักวิแคะใหญ่อีกคนแร๊ะ 

กำลังเล่นเรื่องพี่มาร์คใช้เอกสารปลอมอยู่  ..  แยกร่างไม่เป็น   

กระทู้ก็ไม่ได้หายไปใหน ..   รอก่อน   

ว่าแต่คุณก็อย่าทำตัวเป็นอีแอบ ..   คนอื่นเขาถึงจะเห็นไม่เหมือนผมแต่ก็มีประเด็นให้คุยกัน 

ต่างจากคุณนะ .. ไม่มีอะไรเลย   นอกจากอวดรู้ว่าคนนั้นต้องเป็นอย่างนี้  คนนี้ต้องเป็นแบบนั้น   

อ้อ.. ลืมไป เป็นพวกทรงเจ้า   รู้แม่มทุกเรื่อง 5 5 5 5 + + +

....................   รอก่อน  ยังไม่ว่างตอบกระทู้นี้นะจ๊ะ 

โอเค ผมจะรอหมี เหมือนกัน พรุ่งนี้เช้าผมไปทำบุญ หลังจากนั้นคงว่างยาว

งดเว้นภารกิจสักสามสี่วัน ตามคำแนะนำของหมอ คงมีเวลาตอบหมีพอสมควร

ระหว่างนี้เอาไปคิดเล่นๆที อำมาตย์อายุ 80 กว่าของทักษิณคือใคร

#465 หมีเพิ่งมา_อย่าเพิ่งยิง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 13 มกราคม พ.ศ. 2556 - 19:49

ตอนนี้เลยก็ได้คุณโจโฉ ....   

อำมาตย์อายุ 80  หมายถึง .......   (ผมตอบไม่ได้)   ผิดกฎหมาย  

แต่ตามตรรกะเรื่อง  ต่างกรรมต่างวาระ คงจะหายไปจากสมองคุณโจโฉ   

สิ่งที่ผมพยายามจะสือ ..  คือ  ในเมื่อมีกฎหมาย มีผู้ดูแล  มีผู้รับผิดชอบอยู่   แล้วเราจะโยงเรื่องนั่น  เรื่องนี้ไปเองเพื่อ. ?????

อย่างเช่นเจ้ามูลเมือง  คุณโจโฉก็บอกว่า ชัยสิทธิ  เป็นคนพูด   แล้วไง  .. (ไม่พูดถึงแร๊ะ) 

เรื่อง สส. ปชป   ไม่เคยมีคำตอบ 

แต่กรูเกลียดแม้ว ...   ยังไงมรึงก็ต้องผิดให้ได้     ก็ท่านโจโฉ ก่อนไปตีกอล์ฟ  ก็แวะไปโรงพักแจ้งความซะหน่อยคงไม่เสียเวลาอะไรกระมัง 

ม. 112   ทำให้ผมอธิบายความอะไรที่ทำให้คุณโจโฉหายสงสัยไม่ได้       ..    แต่เชื่อผมเถอะ มันไม่มีประโยชน์อะไรหรอกคับ  ที่จะมานั่งจับผิดมันซะทุกเรื่องแล้วก็เอาไปโยงกับเรื่องหมิ่น  

ก็อย่างที่บอกนั่นล่ะ ...  จะเรียกร้องอะไรจากผม   แล้วท่านทำอะไรบ้าง   นอกจากมาเป็นนักรบคีย์บอร์ดอยู่แต่ในนี้ 

#466 หมีเพิ่งมา_อย่าเพิ่งยิง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 13 มกราคม พ.ศ. 2556 - 19:55

กรณีชัยสิทธิ์ ถามว่ากรณีทำบุญต่ออายุแล้วมีคนบอกกล่าวสร้างความเชื่อ

ว่าอดีตชาติของทักษิณเป็นโน้นนี่นั่น ทำไมไม่ดูแล

หรือจะรอให้บอกว่าชาติที่แล้ว เป็นหมาเป็นแมว ต้องเร่ร่อนจรจัด

จนถึงชาตินี้ ถึงจะขยับห้ามปราม เพราะปกป้องทักษิณ แต่พอมาบอกอดีตชาติเป็น "เจ้า"

กลับเงียบเฉย พร้อมมีการกระพือข่าวทันที ก็คิดเอาเถอะ

...................................................................................................

ก็เห็นมั๊ยล่ะ ..   จากชัยสิทธิ์เป็นคนพูด  กลายเป็นชัยสิทธิ์ ไม่ดูแล  ((  ซะงั้น  ))

ถ้าหาเรื่องแบบนี้ไปเรื่อยๆ  ...  ผมก็ทำเป็นอ่ะ   มันหากินแบบง่ายๆ    ( มันไม่เป็นผู้ใหญ่ ) 

อย่างเรื่องสส. ปชป  ถ้าผมใช้ความนึกคิดแบบโจโฉ   ..  มันจะเกิดอะไรขึ้นคับ   ( เข้าใจยัง )  

#467 หมีเพิ่งมา_อย่าเพิ่งยิง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 13 มกราคม พ.ศ. 2556 - 20:03

หรืออย่างเรื่องคณะปฎิวัต ไปใช้ชื่อ คปค.   (ผมหาเรื่องได้มั๊ยคับ)

ประธานองคมนตรีพาคณะปฎิวัติ เข้าเฝ้าตอนเที่ยงคืน  (ผมถามเอากับโจโฉ)   ได้มั๊ยคับ 

เรื่องสุรยุทธ ลาออกจากองคมนตรี มาเป็นนายก  ทั้งๆที่ กม. เขาห้ามยุ่งกับการเมือง  ผมถามเอากับโจโฉ  จะถูกจริตมั๊ยคับ 

เรื่องสุรยุทธ ออกจากนายก  กลับไปเป็นองคมนตรี   (คิดจะออกก็ออก   คิดจะเข้าก็เข้า)  ผมโยงไปเรื่องหมิ่น แล้วก็ถามไล่เบี้ยกับโจโฉ  จะดีมั๊ยหนอ . 

...................

พอเถอะ ..   สังคมแตกแยกเพราะพวกชอบหาเรื่อง    ปล่อยให้คนที่มีหน้าที่ เขาจัดการของเขาไป  

ถ้าชีวิตนี้คิดว่าทนไม่ใหวแล้วจิงๆ  ก็เริ่มจากการไปถวาย ทรัพย์สินทั้งหมดในชีวิตเพื่อพิสูจน์ตัวเองซะ     

ถ้าคิดว่าชีวิตยังพลีได้   เรื่องแค่นี้คงพิสูจน์ไม่ยากนะ .. 

#468 เคนอิจิ-นามิ

เคนอิจิ-นามิ

สมาชิกขั้นสูง

• Banned

ตอบ 13 มกราคม พ.ศ. 2556 - 20:52

กระบวนการยุติธรรม มีหน้าที่ของมันอยู่แล้ว
การเลือกใครเข้ามาพัฒนาประเทศ เรามองกันที่ความเหมาะสม
เชื่อมั่นใคร พรรคไหน ก็เลือกที่นั่น
จะบอกว่า มีคนเลวหนึ่วคน สองคน สิบคน หรือร้อยคนในนั้น
หากเขาจัดตั้งรบ. ที่สร้างความเชื่อมั่นได้แล้ว
เขาย่อมถูกเลือก

ส่วน ใครทำผิด ตามที่กม. บัญญัติไว้ ก็ต้องรอให้ผู้มีหน้าที่เข้าจัดการ
เราเป็นใครทำไมต้องเข้าไปวุ่นวาย
เพราะเราเชื่อว่า การชี้กล่าวโทษใคร มันผิดหน้าที่
แถมโหนเจ้าเอามาด่าคนอื่นเราก็ไม่ทำ
แล้วจะให้เราไปชี้หน้าด่าคนอื่น ทำไม?

ถ้าทักมีอะไรที่แย่ๆ แล้วเราเอามันมาวิจารณ์กันได้ ก็จะทำครับ
แต่ถ้าเป็นเรื่องเจ้าผมขอบาย เพราะผมเห็นว่า ไม่สมควร
ไม่ว่าฝั่งไหนจะเอามาเล่นครับ
ผมถือว่า พวกโหนเจ้ามาด่าคนอื่น ก็ตกเป็นเครื่องมือของผู้แพ้ทางการเมืองเหมือนกันครับ

ตรรกของผมที่แตกต่างจากสมาชิกคนอื่นใน สรท นิ๊ดเดียว  :D http://webboard.seri...e-3#entry634878

รอแมงวันหน้าสันขวานดิ้นดุ๊กดิ้กมาขอขมาอยู่นะ http://webboard.seri...-แวร์/?p=609037

ความตอแหลขอไอ้แมงวัน  http://webboard.seri...-แวร์/?p=609177

#469 เคนอิจิ-นามิ

• Banned

ตอบ 13 มกราคม พ.ศ. 2556 - 20:58

หรืออย่างเรื่องคณะปฎิวัต ไปใช้ชื่อ คปค. (ผมหาเรื่องได้มั๊ยคับ)

ประธานองคมนตรีพาคณะปฎิวัติ เข้าเฝ้าตอนเที่ยงคืน (ผมถามเอากับโจโฉ) ได้มั๊ยคับ

เรื่องสุรยุทธ ลาออกจากองคมนตรี มาเป็นนายก ทั้งๆที่ กม. เขาห้ามยุ่งกับการเมือง ผมถามเอากับโจโฉ จะถูกจริตมั๊ยคับ

เรื่องสุรยุทธ ออกจากนายก กลับไปเป็นองคมนตรี (คิดจะออกก็ออก คิดจะเข้าก็เข้า) ผมโยงไปเรื่องหมิ่น แล้วก็ถามไล่เบี้ยกับโจโฉ จะดีมั๊ยหนอ .

พอเถอะ .. สังคมแตกแยกเพราะพวกชอบหาเรื่อง ปล่อยให้คนที่มีหน้าที่ เขาจัดการของเขาไป

ถ้าชีวิตนี้คิดว่าทนไม่ใหวแล้วจิงๆ ก็เริ่มจากการไปถวาย ทรัพย์สินทั้งหมดในชีวิตเพื่อพิสูจน์ตัวเองซะ

ถ้าคิดว่าชีวิตยังพลีได้ เรื่องแค่นี้คงพิสูจน์ไม่ยากนะ ..

เขาแสดงความจงรักภักดีกันด้วยการ
"พร่ำบอก" ครับ ^^

ดูง่ายๆนะ
ขนาดปฏว เป็นเรื่องผิดมหันตืต่อบ้านเมือง
ยังมีคนชื่นชม เพียงเพราะคณะนี้ โค่น คนล้มเจ้า .....
คือ ผมชี้ให้เห็นว่า เวลามีคนจ้องทำลายสถาบัน คนบางกลุ่มถามว่าทำไมเราไม่ออกมาด่า
แต่พอมีคนจ้องทำบายสถาบันชาติ เขาก็ไม่ได้ออกมาด่า
แถมสนับสนุนอีก
ทั้งนี้ทั้งนั้น เขาคิดว่า คณะปฏิวัติ ทำเพื่อชาติ และสถาบันเหรอครับ?
เขาถึงได้ยืนยัน นอนยัน ไม่เคยด่า แถมยังสนับสนุนพวกนั้นอีกด้วย?

ผมแค่คิดว่า ที่เขาด่าทักษิณ จริงๆแล้ว เขาคิดถึงชาติและสถาบันจริงหรือ
หรือแค่ความเกลียดชัง ที่ถูกหล่อหลอมจากวาทกรรมทางการเมือง

ตรรกของผมที่แตกต่างจากสมาชิกคนอื่นใน สรท นิ๊ดเดียว  :D http://webboard.seri...e-3#entry634878

รอแมงวันหน้าสันขวานดิ้นดุ๊กดิ้กมาขอขมาอยู่นะ http://webboard.seri...-แวร์/?p=609037

ความตอแหลขอไอ้แมงวัน  http://webboard.seri...-แวร์/?p=609177

#470 เคนอิจิ-นามิ

• Banned

ตอบ 13 มกราคม พ.ศ. 2556 - 21:15

เข้ามาดันกระทู้ครับ อยากรู้ใจพวกแดงเหมือนกัน http://static.serith...IR#/biggrin.png

เสื้อแดงอื่นอื่นที่แตกทับเรือเชิญมาไม่เห็นมีใครเข้ามาเลย
ทำไมไม่มาเคลียร์ให้ท่านทักษิณ

คงไม่กล้ามาหรอก เล่นเอาความในใจมาเผยซะขนาดนี้

ผมแค่คิดว่า มันเป็นเรื่องไร้สาระน่ะครับ
ก็เห็นมันเป็นเรื่องตลก ซึ่งถ้ามีใครผิดจริง ก็คงต้องอาศัยเจ้าหน้าที่ ว่ากันไป

มาแรกๆ เห็นฝุ่นตลบ เลยหลบดีกว่า
เถียงกันไปก็เข้าใจผิดกันเปล่าๆ แต่เห็นวันนี้กระทู้ยังมีชีวิต
ก็รู้สึกปลอดภัยที่จะเข้ามาคุยครับ ^^

แต่ผมไม่เคยฟังคนพวกนั้น
ไม่ร่วมชุมนุม-ฟัง นปก. ไม่ฟังโฟนอิน
แต่ชอบดูความจริงวันนี้ เพราะชอบเต้นพูดสำเนียงทองแดง
ชอบเต้น ไม่ชอบตู่
แต่ผมชอบคุยกะพวกเสื้อแดง มากกว่า
ฟังพวกแกนนำแล้ว คิดเหมือนๆกับเวทีอื่นๆคือ
ต้มตุ๋น หลอกลวง และพยายามหลอกล่อให้เชื่อ

การเมืองก็แบบนี้ ซึ่งผมไม่ชอบ
แต่ชอบคุยเรื่องการปกครองมากกว่า
แต่ก็ไม่ได้รู้มากนะครับ :)

#471 Moo3storey

Moo3storey

ขาประจำ

ตอบ 13 มกราคม พ.ศ. 2556 - 21:24

หรืออย่างเรื่องคณะปฎิวัต ไปใช้ชื่อ คปค.   (ผมหาเรื่องได้มั๊ยคับ)

ประธานองคมนตรีพาคณะปฎิวัติ เข้าเฝ้าตอนเที่ยงคืน  (ผมถามเอากับโจโฉ)   ได้มั๊ยคับ 

เรื่องสุรยุทธ ลาออกจากองคมนตรี มาเป็นนายก  ทั้งๆที่ กม. เขาห้ามยุ่งกับการเมือง  ผมถามเอากับโจโฉ  จะถูกจริตมั๊ยคับ 

เรื่องสุรยุทธ ออกจากนายก  กลับไปเป็นองคมนตรี   (คิดจะออกก็ออก   คิดจะเข้าก็เข้า)  ผมโยงไปเรื่องหมิ่น แล้วก็ถามไล่เบี้ยกับโจโฉ  จะดีมั๊ยหนอ . 

พอเถอะ ..   สังคมแตกแยกเพราะพวกชอบหาเรื่อง    ปล่อยให้คนที่มีหน้าที่ เขาจัดการของเขาไป  

ถ้าชีวิตนี้คิดว่าทนไม่ใหวแล้วจิงๆ  ก็เริ่มจากการไปถวาย ทรัพย์สินทั้งหมดในชีวิตเพื่อพิสูจน์ตัวเองซะ     

ถ้าคิดว่าชีวิตยังพลีได้   เรื่องแค่นี้คงพิสูจน์ไม่ยากนะ .. 
ไก่มันก็เป็นไก่ เป็ดมันก็เป็นเป็ด หมามันก็เป็นหมา ใครเป็นยังไงก็เป็นอย่างงั้นมันแอ็บกันไม่ได้หรอก

หาเรื่องโดยเอาเรื่องปฏิวัติโยงไปให้สถาบันฯซะงั้น

เสื้อแดงนี่พิมพ์เดียวกันหมดจริงๆ

Edited by Moo3storey, 13 มกราคม พ.ศ. 2556 - 21:26.

#472 หมีเพิ่งมา_อย่าเพิ่งยิง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 13 มกราคม พ.ศ. 2556 - 21:36

ไก่มันก็เป็นไก่ เป็ดมันก็เป็นเป็ด หมามันก็เป็นหมา ใครเป็นยังไงก็เป็นอย่างงั้นมันแอ็บกันไม่ได้หรอก

หาเรื่องโดยเอาเรื่องปฏิวัติโยงไปให้สถาบันฯซะงั้น

เสื้อแดงนี่พิมพ์เดียวกันหมดจริงๆ

ถ้าอ่านแล้วตีความหมายไม่ออก ..  ก็ไม่ต้องแสดงอะไรออกมาก็ได้นะคับ 

#473 Moo3storey

Moo3storey

ขาประจำ

ตอบ 13 มกราคม พ.ศ. 2556 - 21:41

อำมาตย์อายุ 80  หมายถึง .......   (ผมตอบไม่ได้)   ผิดกฎหมาย  

แต่ตามตรรกะเรื่อง  ต่างกรรมต่างวาระ คงจะหายไปจากสมองคุณโจโฉ   

สิ่งที่ผมพยายามจะสือ ..  คือ  ในเมื่อมีกฎหมาย มีผู้ดูแล  มีผู้รับผิดชอบอยู่   แล้วเราจะโยงเรื่องนั่น  เรื่องนี้ไปเองเพื่อ. ?????

อย่างเช่นเจ้ามูลเมือง  คุณโจโฉก็บอกว่า ชัยสิทธิ  เป็นคนพูด   แล้วไง  .. (ไม่พูดถึงแร๊ะ) 

เรื่อง สส. ปชป   ไม่เคยมีคำตอบ 

แต่กรูเกลียดแม้ว ...   ยังไงมรึงก็ต้องผิดให้ได้     ก็ท่านโจโฉ ก่อนไปตีกอล์ฟ  ก็แวะไปโรงพักแจ้งความซะหน่อยคงไม่เสียเวลาอะไรกระมัง 

ม. 112   ทำให้ผมอธิบายความอะไรที่ทำให้คุณโจโฉหายสงสัยไม่ได้       ..    แต่เชื่อผมเถอะ มันไม่มีประโยชน์อะไรหรอกคับ  ที่จะมานั่งจับผิดมันซะทุกเรื่องแล้วก็เอาไปโยงกับเรื่องหมิ่น  

ก็อย่างที่บอกนั่นล่ะ ...  จะเรียกร้องอะไรจากผม   แล้วท่านทำอะไรบ้าง   นอกจากมาเป็นนักรบคีย์บอร์ดอยู่แต่ในนี้ 

คุณหมีนี่สมกับเป็นแฟนพันธ์แท้นิติราษฏร์จริงๆ

แต่พฤติกรรมของสาวกนิติราษฏร์เนี่ยมันย้อนแย้งในตัวมันเองนะ
1 โวยวายเดือดร้อนเรื่อง ม.112 หาว่ามีคนเอาไปใช้เล่นงานพร่ำเพรื่อ
2 โวยวายกันว่าเอา ม.112 มาใช้แบบผิดๆ เช่น เหยียบแบงค์, ไม่ยืนถวายความเคารพในโรงหนัง ฯลฯ

เรื่องส.ส.ปชป.ที่ไม่ยืนถวายความเคารพงานลูกเสือ ก็ยังจะเอามาโวยวายจะให้เป็นเรื่องหมิ่นฯ ทั้งๆที่ทางพรรคก็ลงโทษไปแล้ว 

อ้อ! ลืมไปคุณหมีพูดไม่ได้เพราะติด ม.112

#474 Gato & Santa

Gato & Santa

ขาประจำ

ตอบ 13 มกราคม พ.ศ. 2556 - 22:04

ทำไมต้องมาว่า ท่านสมเส็จ ทักษิณ มุนี สีสัตว์****** กันด้วย ไม่เข้าใจ!!!!!!!

Edited by Gato & Santa, 13 มกราคม พ.ศ. 2556 - 22:10.

#475 หมีเพิ่งมา_อย่าเพิ่งยิง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 13 มกราคม พ.ศ. 2556 - 22:09

คุณหมีนี่สมกับเป็นแฟนพันธ์แท้นิติราษฏร์จริงๆ

แต่พฤติกรรมของสาวกนิติราษฏร์เนี่ยมันย้อนแย้งในตัวมันเองนะ
1 โวยวายเดือดร้อนเรื่อง ม.112 หาว่ามีคนเอาไปใช้เล่นงานพร่ำเพรื่อ
2 โวยวายกันว่าเอา ม.112 มาใช้แบบผิดๆ เช่น เหยียบแบงค์, ไม่ยืนถวายความเคารพในโรงหนัง ฯลฯ

เรื่องส.ส.ปชป.ที่ไม่ยืนถวายความเคารพงานลูกเสือ ก็ยังจะเอามาโวยวายจะให้เป็นเรื่องหมิ่นฯ ทั้งๆที่ทางพรรคก็ลงโทษไปแล้ว 

อ้อ! ลืมไปคุณหมีพูดไม่ได้เพราะติด ม.112

....................................................................................

คุณนี่อ่านแล้วตีความไม่แตกจริงๆ  ....   แบบนี้ผมฟันธงเลยว่าคุณเป็นคนที่อ่อนวิชาคณิตศาสตร์ตั้งแต่เด็กๆ  

ผมยกตัวอย่าง แล้วให้เหตุผลแล้วว่า  มันปัญญาอ่อน      ..   แต่ทำม๊ายยยยยย   ทำมัย คุณก็ยังจับประเด็นแค่ส่วนเดียวมาคุยกับผมเนี่ย 

เฮร้อออออ .....    

เรื่องนิติราษฎร์ก็เหมือนกัน  ถ้าไม่เคยฟังเขาเสวนากันเเบบเต็มๆ  ก็อย่าได้ไปตัดสินอะไรตามน้ำลายคนอื่นนะคับ

#476 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 13 มกราคม พ.ศ. 2556 - 22:27

....................................................................................

คุณนี่อ่านแล้วตีความไม่แตกจริงๆ  ....   แบบนี้ผมฟันธงเลยว่าคุณเป็นคนที่อ่อนวิชาคณิตศาสตร์ตั้งแต่เด็กๆ  

ผมยกตัวอย่าง แล้วให้เหตุผลแล้วว่า  มันปัญญาอ่อน      ..   แต่ทำม๊ายยยยยย   ทำมัย คุณก็ยังจับประเด็นแค่ส่วนเดียวมาคุยกับผมเนี่ย 

เฮร้อออออ .....    

เรื่องนิติราษฎร์ก็เหมือนกัน  ถ้าไม่เคยฟังเขาเสวนากันเเบบเต็มๆ  ก็อย่าได้ไปตัดสินอะไรตามน้ำลายคนอื่นนะคับ

ตอนนี้สภาวะจิตใจคุณเป็นอย่างไรคะ?

#477 Moo3storey

Moo3storey

ขาประจำ

ตอบ 13 มกราคม พ.ศ. 2556 - 22:57

แต่นิติราษฏร์(ตัวจริง)พวกเขาไม่เคยปฏิเสธเลยนะว่าเสื้อแดงล้มเจ้าฯจริงๆ เขาก็ยอมรับว่ามวลชนส่วนใหญ่เป็นเสื้อแดง และ มีแนวคิดล้ำเส้นเกินกว่าสิ่งที่นิติราษฏร์นำเสนอ ซึ่งตรงนี้นิติราษฏร์บอกว่าไม่สนใจ(ขอให้มาสนับสนุนกรูแค่นั้นพอ)

เสื้อแดงหลายคนชอบอ้างนิติราษฏร์ คงเพราะคิดว่าเท่ดี ทั้งๆที่แนวคิดตัวเองเป็นพวกล้มเจ้าฯ หรือไม่ก็คงมีปัญหาในการตีความ หรืออาจเป็นเพราะนิติราษฏร์สื่อสารกับมวลชนไม่เข้าใจ

ผมว่าวันนี้ก่อนที่เสื้อแดงจะอ้างนิติราษฏร์นะ ต้องตอบโจทย์ความต้องการของตัวเองให้ได้ก่อน คือเห็นมาหลายคนละ ขึ้นต้นคล้ายๆจะดีนะ ลงท้ายก็เป็นแค่แดงฮาร์ดคอร์เท่านั้น คนละแนวทางกับนิติราษฏร์เลย อันนี้ก็ไม่รู้ว่าจะเห็นใจหรือสมน้ำหน้านิติราษฏร์ดี 

#478 ฟังทั้งสองฝ่าย

ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 13 มกราคม พ.ศ. 2556 - 23:02

อ่านแล้ว ผมไม่เข้าใจ ในตรรกะ ความคิดของคุณหมีครับ
มันเหมือนกับว่า
ถ้า เกิดว่ามีคนบอกว่าฝ่ายตรงข้าม ที่ คุณหมีไม่เห็นด้วย ทำผิด คุณหมีจะต้องลุย ต้องต่อต้าน ให้ถึงที่สุด
แต่
ถ้า เกิดว่ามีคนบอกว่าฝ่ายเดียวกัน ที่ คุณหมีเห็นด้วย ทำผิด คุณหมีจะมาบอกว่า มันไม่ใช่หน้าที่ผม ผมไม่สามารถไปทำอะไรได้
ปล. มันเป็นความรู้สึกจากที่ได้อ่าน ในการตอบของคุณหมี นะครับ

#479 หมีเพิ่งมา_อย่าเพิ่งยิง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 13 มกราคม พ.ศ. 2556 - 23:15

อ่านแล้ว ผมไม่เข้าใจ ในตรรกะ ความคิดของคุณหมีครับ
มันเหมือนกับว่า
ถ้า เกิดว่ามีคนบอกว่าฝ่ายตรงข้าม ที่ คุณหมีไม่เห็นด้วย ทำผิด คุณหมีจะต้องลุย ต้องต่อต้าน ให้ถึงที่สุด
แต่
ถ้า เกิดว่ามีคนบอกว่าฝ่ายเดียวกัน ที่ คุณหมีเห็นด้วย ทำผิด คุณหมีจะมาบอกว่า มันไม่ใช่หน้าที่ผม ผมไม่สามารถไปทำอะไรได้
ปล. มันเป็นความรู้สึกจากที่ได้อ่าน ในการตอบของคุณหมี นะครับ

มาอีกคนแร๊ะ ...   ตกลงอ่านเมนท์ของผมรึยังคับ 

ผมยกตัวอย่างประกอบ   เพื่อให้เป็นบรรทัดฐานเดียวกัน   แล้วก็ยังบอกอีกว่า ถ้าผมคิดกล่าวหาแบบเหมาเข่ง   

อย่างเช่นสส. ปชป   แล้วผมไปว่าพรรค ปชป . ว่ารู้เห็นเป็นใจด้วย  ผมคงเป็นคนโง่ น่าดู     (เข้าใจมั๊ย)   ....

ที่พูดมาทั้งหมดเนี่ย ..    คนที่มีหน้าที  คนดูแลกฎหมายเขาทำหน้าที่อยู่แล้ว     

เลิกเดือดร้อนได้แล้ว    ...   

#480 หมีเพิ่งมา_อย่าเพิ่งยิง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 13 มกราคม พ.ศ. 2556 - 23:18

แต่นิติราษฏร์(ตัวจริง)พวกเขาไม่เคยปฏิเสธเลยนะว่าเสื้อแดงล้มเจ้าฯจริงๆ เขาก็ยอมรับว่ามวลชนส่วนใหญ่เป็นเสื้อแดง และ มีแนวคิดล้ำเส้นเกินกว่าสิ่งที่นิติราษฏร์นำเสนอ ซึ่งตรงนี้นิติราษฏร์บอกว่าไม่สนใจ(ขอให้มาสนับสนุนกรูแค่นั้นพอ)

เสื้อแดงหลายคนชอบอ้างนิติราษฏร์ คงเพราะคิดว่าเท่ดี ทั้งๆที่แนวคิดตัวเองเป็นพวกล้มเจ้าฯ หรือไม่ก็คงมีปัญหาในการตีความ หรืออาจเป็นเพราะนิติราษฏร์สื่อสารกับมวลชนไม่เข้าใจ

ผมว่าวันนี้ก่อนที่เสื้อแดงจะอ้างนิติราษฏร์นะ ต้องตอบโจทย์ความต้องการของตัวเองให้ได้ก่อน คือเห็นมาหลายคนละ ขึ้นต้นคล้ายๆจะดีนะ ลงท้ายก็เป็นแค่แดงฮาร์ดคอร์เท่านั้น คนละแนวทางกับนิติราษฏร์เลย อันนี้ก็ไม่รู้ว่าจะเห็นใจหรือสมน้ำหน้านิติราษฏร์ดี 

ดึกแล้ว .. นอนเถอะ    

ผมก็จะนอนแล้ว ...   ถ้าไม่รู้ก็ไม่ต้องวิจารณ์     คิดเอง  เออเอง  ทั้งนั้น   ไปอมน้ำลายคนอื่นมาพูดทั้งนั้น.    

จะเถียงเพื่อเอาชนะ  โดยที่ตัวเองก็ไม่รู้ข้อมูล   ไม่เคยฟังอะไรจากเขาซักนิด    ..   คุณจะเอาอะไรมาพูดกับผมมิทราบ 

เด๋วก็เอาแต่  ถาม  ถาม   ถาม   เหมือนเคย  ...    

ผมไปนอนแร๊ะ  ..........  ราตรีสวัสดิ์ 

#481 Moo3storey

Moo3storey

ขาประจำ

ตอบ 13 มกราคม พ.ศ. 2556 - 23:46

ผมก็จะนอนแล้ว ...   ถ้าไม่รู้ก็ไม่ต้องวิจารณ์     คิดเอง  เออเอง  ทั้งนั้น   ไปอมน้ำลายคนอื่นมาพูดทั้งนั้น.    

จะเถียงเพื่อเอาชนะ  โดยที่ตัวเองก็ไม่รู้ข้อมูล   ไม่เคยฟังอะไรจากเขาซักนิด    ..   คุณจะเอาอะไรมาพูดกับผมมิทราบ 

เด๋วก็เอาแต่  ถาม  ถาม   ถาม   เหมือนเคย  ...    

ผมไปนอนแร๊ะ  ..........  ราตรีสวัสดิ์ 
อ่านยังไงถึงคิดว่าเป็นประโยคคำถาม ?

ปล.ที่ผมพูดมันก็ชัดอยู่ในตัวมันแล้วนะ เหอๆๆๆๆๆ

#482 Moon

Moon

เมพ

ตอบ 13 มกราคม พ.ศ. 2556 - 23:53

ผมพึ่งจะตัดสินใจเป็นคนกลางในวันนี้ แต่ผมขอตัวไม่เข้ามาคุยในกระทู้นี้นะครับ

แบ่บว่า .... เพิ่งจะกลาง เลยตามไม่ทันครับ

[color=#000080;]จันทร์เอ๋ย จันทร์เจ้า ขอข้าวขอแกง[/color]

ผมเป็นกลางนะครับ[color=#000080;]  :)[/color]

#483 Moo3storey

Moo3storey

ขาประจำ

ตอบ 14 มกราคม พ.ศ. 2556 - 00:06

กรณีหนังสือVOT ก็ดี 
แกนนำ+สื่อแดงจาบจ้วง
การจัดงานทักษิณมหาราษฏร์

ทักษิณโผล่ออกช่อง11 ตอนถ่ายทอดมวย
ยิ่งลักษณ์ถามเด็กแล้วเด็กตอบว่าคิดถึงทักษิณ อยากแก้รธน.
แบนละครเหนือเมฆ 2
เลือกนักข่าวมติชนเข้าไปถามคำถามโอบาม่าเรื่องม.112
ฯลฯ

มันดูไม่ยากเลยนะว่าเรื่องไหนมีความเชื่อมโยงกันอย่างไร เป็นความบังเอิญหรือว่าเจตนา มีกระบวนการตระเตรียมวางแผนเป็นขั้นตอนหรือไม่

#484 ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 14 มกราคม พ.ศ. 2556 - 16:20

ไปอมน้ำลายคนอื่นมาพูด 5555+ เป็นคำพูดที่เจ๋งมากครับ และข้อมูลต่างๆที่คุณมี คุณหาเอง หรือ ไปอมน้ำลายใครมาพูด 5555+

#485 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 14 มกราคม พ.ศ. 2556 - 20:52

ทำไมการตอบว่า "อำมาตย์อายุ 80 กว่าเป็นใคร" ต้องผิดกฎหมาย

แสดงว่าคุณรู้อยู่แล้วใช่หรือไม่ว่าหมายถึงใคร

ส่วนข้อถามว่าผมทำอะไรบ้าง ก็พอสมควรมีทั้งทำได้เต็มที่ และ ไม่เต็มที่

ไม่ขอเอ่ยถึงแล้วกัน แต่ถ้าคุณคิดว่าผมจะเรียกร้องอะไรจากคุณ

ก็คงมีเรื่องเดียว "เลิกสนับสนุนโจรเถอะครับ หรือคุณจะบอกว่าชอบนโยบายโจร

หรืออะไรก็ตามแต่ ทั้งๆที่คุณน่าจะรู้ดีว่าโจรคิดอะไร แต่กลับทำเป็นไม่เห็นยอมรับใน

นโยบายที่เชื่อว่าประชาชนอยู่ดีมีสุข แต่นั้นคือการเปิดทางให้คนไม่ดีก้าวเข้ามา

ผมคงไม่ไปชี้ต่อว่าใครดีไม่ดี แต่เราเลือกได้ เลือกไอ้ที่มันเลวน้อยที่สุดก็แล้วกัน"

#486 หมีเพิ่งมา_อย่าเพิ่งยิง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 14 มกราคม พ.ศ. 2556 - 21:12

5 5 5 5 + + +  ...   คอมเมนท์กลับมาแบบปิดประตู  เหมือนรู้ว่าจะพูดอะไร   ...    

เอาเป็นว่า . คุณเห็นใครเป็นโจร    คุณเห็นใครเลวน้อย    คุณก็สนับสนุนคนนั้นไป

ส่วนผมเห็นว่า ใครไม่ใช่โจร  ใครเลวน้อย   ผมก็สนับสนุนคนนั้น   

จะมาให้ผมไปชอบใครตามมุมมองของใครมันคงเป็นไปไม่ได้    

อย่างน้อยๆ  ..   ก็ยังไม่มีใครซักคน ที่จะชี้ให้ผมเห็นว่า คนเลวน้อยคนนั้น   ยังไงถึงเรียกว่าเลวน้อย     ยังไงถึงเรียกว่าเลวมาก 

หรือจะพูดให้แทงใจไปเลยว่า ...  คนที่เห็นว่าดีแสนดี  เอาเข้าจริง ก็รู้ๆกันอยู่ว่ามันก็เลว  เลยเรี่ยงไปใช้คำว่าเลวน้อย    

และสิ่งมันไม่ใช่สิ่งอะไรที่ทำให้ผมคิดว่าประชาชนอยู่ดีโดยภาพลวงอะไร  ..  ก็มันดีจริงๆ    

ไม่งั้นไอ้คนเลวน้อยของคุณโจโฉที่เอาแต่ด่านโยบายของเขาคงไม่ไปลอกเขามาเสียทุกอย่างหรอกคับ 

หรือ ..  ไอ้คนเลวน้อย  คิดยังไงถึงไปยอมรับในนโยบายโจรเหมือนผมล่ะคับ 

.............................   ความจริง  กับสิ่งที่ถูกเป่าหูให้ฟังจนเชื่อ มันต่างกันตรงนี้ล่ะ  

#487 หมีเพิ่งมา_อย่าเพิ่งยิง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 14 มกราคม พ.ศ. 2556 - 21:24

ไปอมน้ำลายคนอื่นมาพูด 5555+ เป็นคำพูดที่เจ๋งมากครับ และข้อมูลต่างๆที่คุณมี คุณหาเอง หรือ ไปอมน้ำลายใครมาพูด 5555+

.................................

คุณแยกไม่ออกหรือว่าข้อมูล  กับ  ความคิดเห็น  

ข้อมูลผมจะไปจินตนาการณ์เอาเองได้ยังไงล่ะคับ ..  ส่วนความคิดเห็นของผมเป็นอิสระในตัวเองอยู่แล้วคับ  

#488 หมีเพิ่งมา_อย่าเพิ่งยิง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 14 มกราคม พ.ศ. 2556 - 21:25

ผมอยากถามอีกนิด ..    คนเลวน้อยที่คุณอยากให้ผมเลือก   มันมีอะไรดีให้ผมเลือกมั่งมั๊ยคับ    

#489 3x3eyes

3x3eyes

ขาประจำ

ตอบ 14 มกราคม พ.ศ. 2556 - 21:31

อำมาตย์อายุ80กว่าคือ......

รู้ความหมายนั้นแล้วยังบอกไอ้คนที่พูดนั่นเป็นคนดี ไม่ใช่โจร

ในความคิดผม คุณมันบัดซบครับ

“The hottest places in hell are reserved for those who in times of great moral crisis maintain their neutrality”

"ผู้ใดรักษาความเป็นกลางในท่ามกลางวิกฤตศีลธรรม ผู้นั้นย่อมตกนรกอเวจี"

-Dante Alighieri-

#490 หมีเพิ่งมา_อย่าเพิ่งยิง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 14 มกราคม พ.ศ. 2556 - 21:35

รู้ความหมายนั้นแล้วยังบอกไอ้คนที่พูดนั่นเป็นคนดี ไม่ใช่โจร

ขอบริบทของคำว่าโจรหน่อยคับ ...    

#491 หมีเพิ่งมา_อย่าเพิ่งยิง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 14 มกราคม พ.ศ. 2556 - 21:37

3x3eyes    

ไม่ได้อ่านความเห็นผมซักนิด  ..   แล้วมาวิจารณ์คนอื่น 

ถ้าผมบัดซบ ..  คุณก็ไอ้กาก   อวดฉลาดในเรื่องโง่ๆ     ไม่รู้ว่าใครพูดอะไร   ยังมีหน้ามาออกความเห็นอีก 

#492 3x3eyes

3x3eyes

ขาประจำ

ตอบ 14 มกราคม พ.ศ. 2556 - 21:39

ขอบริบทของคำว่าโจรหน่อยคับ ...    

ทุจริตนี่ก็นับได้ว่าโจรครับ

“The hottest places in hell are reserved for those who in times of great moral crisis maintain their neutrality”

"ผู้ใดรักษาความเป็นกลางในท่ามกลางวิกฤตศีลธรรม ผู้นั้นย่อมตกนรกอเวจี"

#493 3x3eyes

3x3eyes

ขาประจำ

ตอบ 14 มกราคม พ.ศ. 2556 - 21:40

3x3eyes    

ไม่ได้อ่านความเห็นผมซักนิด  ..   แล้วมาวิจารณ์คนอื่น 

ถ้าผมบัดซบ ..  คุณก็ไอ้กาก   อวดฉลาดในเรื่องโง่ๆ     ไม่รู้ว่าใครพูดอะไร   ยังมีหน้ามาออกความเห็นอีก 

อ้าว บอกอยู่วันก่อน คนโง่มักดูถูกว่าคนอื่นโง่

#494 พิฆาตอสูร

พิฆาตอสูร

พอจะทนเสื้อแดงได้นิดๆ

ตอบ 14 มกราคม พ.ศ. 2556 - 22:00

ตกลงคุณโจโฉ เห็นความ แถ ของเสื้อแดงหรือยัง

เลียบๆเคียงๆ พอเข้าข่ายว่าผิดกฎหมาย

ก็เถลือกไถลไปเหมือน...ชนิดหนึ่ง

ฟ้าสีทองผ่องอำไพ  ประชาชนจะเป็นใหญ่ในแผ่นดิน

#495 หมีเพิ่งมา_อย่าเพิ่งยิง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 14 มกราคม พ.ศ. 2556 - 22:06

ทุจริตนี่ก็นับได้ว่าโจรครับ

ถ้างั้นพรรคที่คุณเชียร์มันก็โจรนั่นล่ะ 

#496 หมีเพิ่งมา_อย่าเพิ่งยิง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 14 มกราคม พ.ศ. 2556 - 22:07

3x3eyes    

อ้าว บอกอยู่วันก่อน คนโง่มักดูถูกว่าคนอื่นโง่

ถ้างั้นคุณก็ต้องบัดซบกว่าผมแล้วล่ะ  ตรรกะของคุณใช่มั๊ยนั่น 

#497 หมีเพิ่งมา_อย่าเพิ่งยิง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 14 มกราคม พ.ศ. 2556 - 22:13

ตกลงคุณโจโฉ เห็นความ แถ ของเสื้อแดงหรือยัง

เลียบๆเคียงๆ พอเข้าข่ายว่าผิดกฎหมาย

ก็เถลือกไถลไปเหมือน...ชนิดหนึ่ง

มาอีกแล้ว ..  ไอ้พวกไม่ยอมอ่าน ..

ก็พูดจนปากจะฉีก  ..  ตั้งแต่ก่อนคุณโจโฉจะยกตัวอย่างอะไรด้วยซ้ำว่า

ปล่อยให้เป็นหน้าที่ของผู้ที่เขารับผิดชอบอยู่   ..  ไอ้พวกที่มาพล่าม บลา  บลา  บลา  แบบนายเนี่ย 

ทำอะไรมั่งคับ(ว่ะ) ....   มันไร้สาระ   โหนเจ้าชี้หน้าด่าคนอื่นชีวิตคุณมรึงดีขึ้นมั๊ยคับ 

ต้องมาหากิน(แด๊ก)มั๊ยคับ ...    

...............    กลับไปอ่านซะใหม่  ผมไม่เคยแถอะไรเลยนะ   แถมยังยกตัวอย่างให้ฟังด้วยว่า ถ้าใช้อารมณ์แบบหาเรื่องไปเรื่อยเนี่ย  ใครก็ทำได้ 

แล้วถ้าผมถามกลับไอ้พวกนามสกุลรักบิดาทั้งหลาย  มันจะแถผมยังมั่ง  หรือเริ่มจากนายก่อนเป็นไง ..  เอาเลยมั๊ย 

#498 3x3eyes

3x3eyes

ขาประจำ

ตอบ 14 มกราคม พ.ศ. 2556 - 22:20

มาดูหมีแถเข้าหาสคริป

ไอ้แบบนี้ มีเยอะมากคับในบอร์ดแห่งนี้ ...   ไม่มีสาระ  

เข้ามาแขวะ แล้วก็รีบมุดหนีออกไป  ...  

ทำไมไม่คิดจะถกเถียงด้วยข้อมูลกันมั่งล่ะคับ   หรือ ทำไม่เป็นคับ  

แล้วก็แปลกคับ ...   ไอ้คนประเภทนี้มักอวดอ้างตัวว่าฉลาด  แล้วก็ชอบด่าคนอื่นว่าโง่ ทั้งๆที่ตัวเองไม่เคยแสดงอะไรที่มันดูฉลาดออกมาซักนิด

3x3eyes    

ถ้างั้นคุณก็ต้องบัดซบกว่าผมแล้วล่ะ  ตรรกะของคุณใช่มั๊ยนั่น 

ขออภัย ไม่ใช่ตรรกะของผมครับ

#499 3x3eyes

3x3eyes

ขาประจำ

ตอบ 14 มกราคม พ.ศ. 2556 - 22:30

ทำไมการตอบว่า "อำมาตย์อายุ 80 กว่าเป็นใคร" ต้องผิดกฎหมาย

แสดงว่าคุณรู้อยู่แล้วใช่หรือไม่ว่าหมายถึงใคร

ส่วนข้อถามว่าผมทำอะไรบ้าง ก็พอสมควรมีทั้งทำได้เต็มที่ และ ไม่เต็มที่

ไม่ขอเอ่ยถึงแล้วกัน แต่ถ้าคุณคิดว่าผมจะเรียกร้องอะไรจากคุณ

ก็คงมีเรื่องเดียว "เลิกสนับสนุนโจรเถอะครับ หรือคุณจะบอกว่าชอบนโยบายโจร

หรืออะไรก็ตามแต่ ทั้งๆที่คุณน่าจะรู้ดีว่าโจรคิดอะไร แต่กลับทำเป็นไม่เห็นยอมรับใน

นโยบายที่เชื่อว่าประชาชนอยู่ดีมีสุข แต่นั้นคือการเปิดทางให้คนไม่ดีก้าวเข้ามา

ผมคงไม่ไปชี้ต่อว่าใครดีไม่ดี แต่เราเลือกได้ เลือกไอ้ที่มันเลวน้อยที่สุดก็แล้วกัน"

5 5 5 5 + + +  ...   คอมเมนท์กลับมาแบบปิดประตู  เหมือนรู้ว่าจะพูดอะไร   ...    

เอาเป็นว่า . คุณเห็นใครเป็นโจร    คุณเห็นใครเลวน้อย    คุณก็สนับสนุนคนนั้นไป

ส่วนผมเห็นว่า ใครไม่ใช่โจร  ใครเลวน้อย   ผมก็สนับสนุนคนนั้น   

จะมาให้ผมไปชอบใครตามมุมมองของใครมันคงเป็นไปไม่ได้    

อย่างน้อยๆ  ..   ก็ยังไม่มีใครซักคน ที่จะชี้ให้ผมเห็นว่า คนเลวน้อยคนนั้น   ยังไงถึงเรียกว่าเลวน้อย     ยังไงถึงเรียกว่าเลวมาก 

หรือจะพูดให้แทงใจไปเลยว่า ...  คนที่เห็นว่าดีแสนดี  เอาเข้าจริง ก็รู้ๆกันอยู่ว่ามันก็เลว  เลยเรี่ยงไปใช้คำว่าเลวน้อย    

และสิ่งมันไม่ใช่สิ่งอะไรที่ทำให้ผมคิดว่าประชาชนอยู่ดีโดยภาพลวงอะไร  ..  ก็มันดีจริงๆ    

ไม่งั้นไอ้คนเลวน้อยของคุณโจโฉที่เอาแต่ด่านโยบายของเขาคงไม่ไปลอกเขามาเสียทุกอย่างหรอกคับ 

หรือ ..  ไอ้คนเลวน้อย  คิดยังไงถึงไปยอมรับในนโยบายโจรเหมือนผมล่ะคับ 

.............................   ความจริง  กับสิ่งที่ถูกเป่าหูให้ฟังจนเชื่อ มันต่างกันตรงนี้ล่ะ  

อ่านเท่านี้ก็คงพอ อะไรคือความจริง อะไรคือความเชื่อของคุณ

เท่านี่หละครับ

#500 หมีเพิ่งมา_อย่าเพิ่งยิง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 14 มกราคม พ.ศ. 2556 - 22:39

อ่านเท่านี้ก็คงพอ อะไรคือความจริง อะไรคือความเชื่อของคุณ

เท่านี่หละครับ

ความเชื่อของผมก็คือพวกคุณเลิกโหนเจ้าซะทีเถอะคับ .....

เอาน่า ...    คุณเอาคลิปแม้วไปแจ้งความมารึยังคับ   นี่ก็ผ่านมาหลายปีล่ะนะ ไอ้คลิปที่ว่านะ 

ทำอะไรบ้างรึยัง ..    

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน