Jump to content

- - - - -

เชิญ หนูจินนี่ หมีเพิ่งมาฯ เคนอิจิ และแดงอื่นๆหรือ "คนกลางๆ"ในเสรีไทยมาสนทนาหัวข้อนี้กันหน่อย (ขอความรู้ของคนเสื้อแดง) อยากรู้ว่ามีความเห็นอย่างไร

• Please log in to reply
525 ความเห็นในกระทู้นี้

#101 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 19 เมษายน พ.ศ. 2555 - 10:03

เค้าถามความเห็นเกี่ยวกับความเชื่อที่พวกแดง สร้างมาเองทั้งนั้น น่าจะตอบให้ตรงคำถามนะ
มีแต่ ลากออกทะเล เฮ้อ

อันนี้เห็นด้วย
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#102 G-GEAR53

G-GEAR53

ขาประจำ

ตอบ 19 เมษายน พ.ศ. 2555 - 10:04

นายเอารุปเก่ามาแปะ

หนึ่ง นายต้องการสื่่ออะไร เราต้องถามนายก่อน
สอง คนที่ทำ vot. เป็นใคร
สาม คนๆนั้นตอนนี้อยู่ใหน
และสี่ เกี่ยวยังงัยกับทักษิน

นายต้องตอบก่อนเพราะนายเป็นคนนำรุปมาลงนิ
แต่ถ้านายไม่รู้ว่านายทำอะไร นายก้ไม่สมควรมาถามคนอื่นว่าคนอื่นคิดยังงัย ใช่ไม่ใช่

55555 เลี่ยงบาลีอย่างเห็นได้ชัด จัดไป

หนึ่ง นายต้องการสื่่ออะไร เราต้องถามนายก่อน

ตอบ ถามความเห็นว่าจริงหรือไม่

ดูจากปกเข้าใจว่าเป็นทีม people channal และสมยศเข้าใจว่าเป็นบรรณาธิการ

ถ้าทีม people channal ป่านนี้คงทำงานกันอยู่ใน DNN (asia update) ส่วนสมยศ ติดคุก

อาจเป็นสาวก ลิ่วล้อ บริวาร หรือ ลูกจ้าง ก็เป็นได้

ว่าแต่ว่าคำถามง่ายๆที่ท่านรู้แก่ใจไม่น่าเอามาถามนะครับ

ตาท่านตอบบ้างแล้ว อธิบายปกแต่ละปกได้แล้ว

ไอ้***แม้ว....และสาวกควายแดงที่เกี่ยวข้อง.....เคยปฎิเสธไหม....ว่าไม่เกี่ยวข้องกับรูปภาพวกนี้
หรือเกี่ยวข้องกับ VOT.....
นี่มันเป็นส่วนร่วม..แนวร่วมของขบวนการ....หรือว่าไม่จริงว่ะไอ้เวร
...ไม่มีดินผืนใดให้ไออุ่น เท่ากับดินที่คุณถือกำเนิด ...ไม่มีดินผืนใดดูมั่นคง เท่ากับดินที่ลงสำมะโนครัว ...ไม่มีดินผืนใดให้คุณเดิน เท่ากับดินที่คุณเดินตอนตั้งไข่ ...ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับ"" ดินสุดท้าย ของเผ่าพันธุ์

#103 gumpang

gumpang

น้องเก่า

ตอบ 19 เมษายน พ.ศ. 2555 - 10:19

นายต้องตอบก่อนเพราะนายเป็นคนนำรุปมาลงนิ
แต่ถ้านายไม่รู้ว่านายทำอะไร นายก้ไม่สมควรมาถามคนอื่นว่าคนอื่นคิดยังงัย ใช่ไม่ใช่

55555 เลี่ยงบาลีอย่างเห็นได้ชัด จัดไป

ดูจากปกเข้าใจว่าเป็นทีม people channal และสมยศเข้าใจว่าเป็นบรรณาธิการ

ถ้าทีม people channal ป่านนี้คงทำงานกันอยู่ใน DNN (asia update) ส่วนสมยศ ติดคุก

อาจเป็นสาวก ลิ่วล้อ บริวาร หรือ ลูกจ้าง ก็เป็นได้

ว่าแต่ว่าคำถามง่ายๆที่ท่านรู้แก่ใจไม่น่าเอามาถามนะครับ

ตาท่านตอบบ้างแล้ว อธิบายปกแต่ละปกได้แล้ว

ผิดแล้ว
หนึ่ง นายถามว่าอะไรจริง เราคิดว่านายกำลังสับสนว่านายต้องการความจริงเรื่องอะไร ลองกลับไปอ่านที่นายพิมพ์สิ ข้อนี้ให้นายถามใหม่ว่าเรื่องอะไร หมายถึงหน้าปกทำจริงใหม ใช้มั้ย ก็จริง เราก้เห็น นายก้เห็น แต่เรื่องจริงหรือไม่จริง คือเรื่องอะไรนี่สิ คือสิ่งที่เราให้นายถามตรงๆ

สองถึงสี่ นายคิดเอาเองปรักปรำเอาเองนี่นา กกหมายเอาผิดกับผู้กระทำผิด ถ้าหากคนทำเขาไปจ้างดรงพิมพืของ astv นายจะรู้ใหม
และกฏหมายก้สามารถฟ้องร้องได้ถ้าสืบพบว่าผู้กระทำผิดมีใครบ้าง

เราถามนายนะว่า กระบวนการของการสืบจนแจ้งจับ เป็นมาอย่างไร ไม่ต้องใช้กุเกิลนะ
ตอบมาเลย เพราะเราก้ไม่ใช้กุเกิลหรือหนังสือมาช่วย ณ ตอนนี้

นายลองอธิบายกระบวนการที่เริ่มสืบจนจับกุมผู้กระทำผิดคดีนี้ ออกมาหน่อยสิ เป็นอย่างไร มีขั้นตอนยังงัย
และตอนนี้ถึงใหนแล้ว

#104 gumpang

gumpang

น้องเก่า

ตอบ 19 เมษายน พ.ศ. 2555 - 10:26

ถ้าหากนายยังมั่วที่จะกล่าวหาบุคคลอื่นที่ไม่ได้เกี่ยวข้อง

ถือว่านายแย่มากนะ

ไม่มีสิ่งใดๆบ่งบอกว่าบุคคลอื่นมาร่วมกระทำ

ถ้านายอธิบายและรู้กระบวนการสืบฟ้องจับ นายจะรู้ว่าเราถามอะไร ถ้ายังไม่รู้นายบอกมาเราจะอธิบาย

#105 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 19 เมษายน พ.ศ. 2555 - 10:32

ผิดแล้ว
หนึ่ง นายถามว่าอะไรจริง เราคิดว่านายกำลังสับสนว่านายต้องการความจริงเรื่องอะไร ลองกลับไปอ่านที่นายพิมพ์สิ ข้อนี้ให้นายถามใหม่ว่าเรื่องอะไร หมายถึงหน้าปกทำจริงใหม ใช้มั้ย ก็จริง เราก้เห็น นายก้เห็น แต่เรื่องจริงหรือไม่จริง คือเรื่องอะไรนี่สิ คือสิ่งที่เราให้นายถามตรงๆ

สองถึงสี่ นายคิดเอาเองปรักปรำเอาเองนี่นา กกหมายเอาผิดกับผู้กระทำผิด ถ้าหากคนทำเขาไปจ้างดรงพิมพืของ astv นายจะรู้ใหม
และกฏหมายก้สามารถฟ้องร้องได้ถ้าสืบพบว่าผู้กระทำผิดมีใครบ้าง

เราถามนายนะว่า กระบวนการของการสืบจนแจ้งจับ เป็นมาอย่างไร ไม่ต้องใช้กุเกิลนะ
ตอบมาเลย เพราะเราก้ไม่ใช้กุเกิลหรือหนังสือมาช่วย ณ ตอนนี้

นายลองอธิบายกระบวนการที่เริ่มสืบจนจับกุมผู้กระทำผิดคดีนี้ ออกมาหน่อยสิ เป็นอย่างไร มีขั้นตอนยังงัย
และตอนนี้ถึงใหนแล้ว

5555 ยิ่งคุยยิ่งสนุกไม่แพ้นายเวร ตัวจริงซะแล้ว

ที่ผมถามจริงหรือไม่ ที่มีความเชื่อเช่นนั้น ท่านก็ตอบไปตามเนื้อผ้าก็ได้นี่ครับ

จริงหรือไม่จริง เพราะอะไร ตามความเชื่อของท่านดิครับ

สองถึงสี่มิได้ปรักปรำอะไรนี่ครับ กรุณากลับไปอ่านใหม่อีกครั้ง

ดูจากรูปทั้งหมดให้ถ้วนถี่ ถ้าจะปฏิเสธบอกว่าไม่ใช่ Voice of taksin ไม่ใช่สื่อแดง

ลงแดง และ red power ก็ไม่ใช่ สมยศก็ไม่ใช่ ก็บอกมาเพราะที่ผ่านมากก็ไม่เคยเห็นแดง

ไหนปฏิเสธเรื่องนี้ และที่สำคัญทักษิณเกี่ยวข้องกับ Voice of taksin แน่นอน

อย่าแถให้ยากเลย หลักฐานมันฟ้อง
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#106 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 19 เมษายน พ.ศ. 2555 - 10:35

voice of taksin.jpg

มั่วไม่มั่ว คำอวยพรปีใหม่ แก่แฟนหนังสือ voice of taksin

และที่ผ่านมาก็ไม่เคยปฏิเสธด้วย ถ้ามีหลักฐานว่าปฏิเสธ ขอดู

#107 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 19 เมษายน พ.ศ. 2555 - 10:37

ถ้าหากนายยังมั่วที่จะกล่าวหาบุคคลอื่นที่ไม่ได้เกี่ยวข้อง

ไม่มีสิ่งใดๆบ่งบอกว่าบุคคลอื่นมาร่วมกระทำ

ถ้านายอธิบายและรู้กระบวนการสืบฟ้องจับ นายจะรู้ว่าเราถามอะไร ถ้ายังไม่รู้นายบอกมาเราจะอธิบาย

เอามาอธิบายดิ ไม่รู้ครับ

#108 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 19 เมษายน พ.ศ. 2555 - 10:39

และถ้าแดงแท้จริงๆคงจะรู้ว่า voice of taksin ที่ผมนำมาแสดง

คือฉบับเดียวกัน เพียงแต่ใช้มุขปกหน้าเป็น พระเจ้าตากสิน ปกหลังเป็น ทักษิณ

#109 ant

ant

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 19 เมษายน พ.ศ. 2555 - 10:43

เจ้ามูลเมือง
เจ้า=ผู้เป็นใหญ่
มูล= อุจจาระแห่งสัตว์

เมือง=จังหวัด; เขตแขวงที่มีที่ว่าการและหมู่บ้านราษฎรรวมกันหลายๆ

ประมาณนี้หรือเปล่าไม่แน่ใจ

คิดเหมือนกันเลย เอิ๊กๆ เจ้าเมืองขี้สัตว์ ฮาๆ

ไม่ค่อยเพราะ ไม่สมตำแหน่ง ต้องเรียก "เจ้าเมืองขี้หมา"
ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#110 sendou tiger

sendou tiger

ขาประจำ

ตอบ 19 เมษายน พ.ศ. 2555 - 10:45

ดูท่า จะไม่ยอมตอบง่ายๆซะละมั้งครับ
ขนาดขอความคิดเห็นง่ายๆนะครับ ความเห็นส่วนตัว โดยไม่ต้องใช้ใบบอก มันยากนักหรือครับ
ผมเห็นมี คุณ Son คนเดียวเองนะ ที่กล้าแสดงความเห็นเรื่องนี้

#111 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 19 เมษายน พ.ศ. 2555 - 10:47

หวังว่าคงไม่อธิบายแบบลอยๆปราศจากซึ่งหลักฐานนะครับ

#112 gumpang

gumpang

น้องเก่า

ตอบ 19 เมษายน พ.ศ. 2555 - 10:48

อั้ยยะ หลักฐานมีทำไมตำรวจไม่จับบุคคลที่เกี่ยวข้องละ คิดเอาเองทั้งนั้น

แสดงว่าไม่รู้จริงๆจึงเอารูปเก่าๆที่ถุกฟ้องจับมานานถึงสองปีมาเล่นใหม่ กะว่ามาปลุกกระแสให้เกลียดเสื้อแดงว่างั้นเหอะน่าโจโฉ

แหม่ น่าตีก้นนะแบบนี้

งั้นเราอธิบายกระบวนการก่อนถึงจับกุมให้นายฟัง

.........

กอรมน. อันนี้เข้าใจความหมายนะ
โดยหน่วยทหาร
ทำการสืบ vot มีบุคคลใดบ้างที่ร่วมและเข้าข่าย เขาสืบมาทั้งหมด แล้วยื่่น เรื่อง ให้ dsi ทำคดี

dsi ก้ทำสำนวน
เสร้จแล้ว ก้ไปยื่นให้ สอฉ

งงมั้ย มีถึงสามขั้นตอน

เพราะ สอฉ เป็น ผอ. โดยนายสุเทพ
เป็นประธาน

มองออกหรือยัง

จากนั้นศอฉ อนุมัติ แล้วให้ แจ้งจับ

...สรุปได้หรือยัง มองออกมั้ย ว่า ถ้ามีบุคคลใดๆเกี่ยวข้องตั้งแต่ทีมงานใดๆ เขาเล่นได้

แต่นี่ เป็นการกระทำของบุคคลที่ทำอิสระ ซึ่งการสืบและสอบถือว่าไม่มีบุคคลอื่นความผิดกฏหมายนอกจากผู้ที่ถุกแจ้งจับไปแล้ว

และคดีนี้กะลังขึ้นศาล สิ่งที่จะระบุว่าหมิ่นสถาบันหรือไม่ก้คือศาล ซึ่งตอนนี้ยังไม่ตัดสินสิ้นสุดคดี

......................................
แต่สิ่งที่โจโฉ เอามาลง คือสิ่งที่โจโฉ คิด ว่ามันน่าจะผิดใช่ใหม

แต่ถ้าศาลตัดสินว่าไม่ผิด โจโฉจะว่ายังงัย

Edited by gumpang, 19 เมษายน พ.ศ. 2555 - 10:50.

#113 ant

ant

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 19 เมษายน พ.ศ. 2555 - 10:50

กบฏผู้มีบุญภาคอีสาน มีจุดมุ่งหมายคือความเป็นอยู่ที่ดีขึ้นกว่าปัจจุบัน โดยการล้มล้างสังคมเก่าที่สร้างความเดือดร้อนให้แก่ชาวอีสาน แนวความคิดที่ถูกนำมาชักจูงให้ชาวบ้านเข้าร่วมกับกลุ่มกบฏคือ อุดมการณ์พระศรีอารย์ ซึ่งมีปรากฏในวรรณกรรมทางศาสนา ซึ่งได้บรรยายคำพยากรณ์ของพระศรีอาริย์ที่เกี่ยวกับการสิ้นสุดของพุทธศาสนาในปัจจุบัน การเกิดกลียุคและการปฏิบัติตนให้รอดพ้นจากกลียุค รวมไปถึงลักษณะของยุคพระศรีอาริย์ ที่ฝรั่งเรียกว่า ยูโทเปีย (Utopia) ยุคแห่งอุดมคติ ยุคที่มีแต่ความอุดมสมบูรณ์ มนุษย์และสัตว์จะสามัคคีปรองดองไม่เบียดเบียนซึ่งกันและกัน มีความยุติธรรม ทุกคนเสมอภาค ทั้งร่างกาย สติปัญญาและฐานะ ความสมบูรณ์เหล่านี้จะเป็นนิรันดรตราบเท่าที่ศาสนาของพระศรีอาริย์ยังคงอยู่

http://www.oknation....8/04/22/entry-1

อ่านดูแล้ว คุ้นๆ มั้ยครับ ^_^

เก็บมาฝากเพิ่มเติมครับ
กบฎผีบุญในอดีตเกิดจากความรู้สึกว่าถูกกดขี่ขูดรีด เนื่องมาจากรัฐบาลสยามเปลี่ยนวิธีการเก็บภาษีจากระบบส่วยเมืองที่ใช้มาแต่ โบราณไปเป็นแบบชาติตะวันตก แต่เอาโครงสร้างเศรษฐกิจในภาคกลางซึ่งเป็นระบบที่เปิดแล้วเป็นต้นแบบ ซึ่งไม่เข้ากับโครงสร้างเศรษฐกิจสังคมของภาคอีสานที่ในขณะนั้นยังคงเป็นระบบ ปิดอยู่ ประเมินว่าผลของการปฏิรูปการจัดเก็บภาษีทำให้เงินไหลจากอีสานไปกรุงเทพ 100 ส่วน แต่ไหลจากกรุงเทพกลับอีสาน 15 ส่วน การเคลื่อนไหวของเม็ดเงินเสียสมดุล ทำให้เงินเข้ามากองรวมกันอยู่ในท้องพระคลังที่กรุงเทพ กลายเป็นความมั่งคั่งของยุคสมัย ส่วนภาคอีสานกลับมีเงินสดที่หมุนเวียนภายในภูมิภาคลดน้อยลงเรื่อยๆ หลังจากผ่านไปหลายปีภาคอีสานก็เริ่มขาดแคลนเงินสด เกิดสภาวะเงินฝืดไปทั่ว ประชาชนแม้มีสินค้า มีแรงงาน แต่ไม่สามารถเอาสิ่งที่ตนมีไปแลกเปลี่ยนให้กลายเป็นเงินสดเพื่อจะนำไปเสีย ภาษีได้ เกิดความเดือดร้อนไปทั่วจนประชาชนต้องการปลดแอกจากสยาม การยกเอาผีบุญผู้มีอาคมอยู่ยงคงกระพันมาเป็นผู้นำเป็นเพียงอุบายที่จะทำให้ ประชาชนเกิดความกล้าที่จะลุกขึ้นต่อสู้กับทางการที่มีอาวุธดีกว่า เมื่อมีกบฏเกิดขึ้นรัฐบาลสยามในเวลานั้นไม่รู้ปัญหา ไม่เข้าใจว่าการบริหารมีความผิดพลาดอย่างไร กลับคิดไปว่าประชาชนโง่เขลาเบาปัญญาที่หลงเชื่อผีบุญ ข้าราชการท้องถิ่นแม้จะไม่ได้เข้าข้างประชาชนโดยตรง แต่เพราะรู้เห็นความทุกข์ยากของประชาชน จึงไม่เต็มใจช่วยเหลือทางการ ทำให้กบฎบานปลายจนกรุงเทพฯต้องส่งกองทหารขึ้นไปปราบ กบฎผีบุญไม่ได้เกิดขึ้นครั้งเดียว แต่เกิดขึ้นหลายระลอก เพราะต้นตอของปัญหาไม่ได้ถูกแก้ไข ต้องใช้เวลานับสิบๆปีกว่ารัฐบาลสยามจะเข้าใจต้นตอของปัญหา แต่เมื่อเข้าใจและได้แก้ไขแล้วกบฎผีบุญก็หายไปเอง
ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#114 gumpang

gumpang

น้องเก่า

ตอบ 19 เมษายน พ.ศ. 2555 - 10:55

และคดีของ vot

เป็นคดีเดียวของประเทศ ที่โจทน์เป็นทหาร

ส่วนคดีอื่นๆใน 112

เป็น dsi หรือบุคคลทั่วไปเป็นดจทน์ทั้งสิ้น

มองออกหรือยังว่ากระบวนการเขารัดกุม ถ้ามีผู้ร่วม รับรองไม่รอด

ส่วนท่านทักษิน ท่านไม่ได้มีส่วนรู้เห็นใดๆ

และคุณสมยศเป็นนักข่าวที่นิยมท่านทักษิน

ถามกลับว่านายกวีไกรทุบรถ voice tv คุณสนธิหรือกลุามเสื้อเหลืองรับรู้ด้วยมั้ย

กรณีนี้เข้าใจดดยพื้นฐานง่ายๆ

ใครรักใครชอบก้ทำโดยสิทธิส่วนตัวของเขา

ส่วนจะผิดหรือถุก ศาลตัดสินเอง

รอถึงคดีสิ้นสุดค่อยมาสรุปกัน ดีมั้ยโจโฉ

#115 gumpang

gumpang

น้องเก่า

ตอบ 19 เมษายน พ.ศ. 2555 - 10:58

นาย ant

จะแปะอะไรก้เกลาตัวอักษรให้มนุษย์อ่านง่ายๆด้วยครับ ไม่ใช่ควายอ่านได้ฝ่ายเดียวแล้วต้องให้มนุษย์ปุถุชนแบบผมอ่านได้เหมือนพวกคุล

พิมพ์ติดกันเป็นพรืดไม่ได้เก่งอย่างควายสลิ่มนิ

ช่วยสรุปสักสามบรรทัดให้คนอ่านหน่อยสิ

#116 Moo3storey

Moo3storey

ขาประจำ

ตอบ 19 เมษายน พ.ศ. 2555 - 10:58

ถ้าตามกฏหมาย(นิตินัย)ไม่น่าจะสาวไปถึงทักษิณ กับ ยิ่งลักษณ์ได้หรอกครับ
(ดูอย่างกรณีวินมาร์ค หรือคดียิ่งลักษณ์ให้การเท็จเรื่องหุ้น ฯลฯ)

แต่ถ้าตามพฤตินัยก็ชัดเจนครับว่าเป็นเครือข่ายของทักษิณ เป็นสื่อแดงขายให้เสื้อแดง
ซึ่งมันก็เป็นนิติกรรมอำพรางอย่างหนึ่ง

ต้องตอบคำถามนี้ให้ได้ก่อนว่าหนังสือนี้เป็นสื่อแดงรึเปล่า
ใครเป็นผู้สนับสนุน ทำไมทักษิณไม่ปฏิเสธ และเนื้อหาปลุกระดมในหนังสือใครได้ประโยชน์
แล้วเนื้อหาในหนังสือทำไมเกี่ยวโยงกับพฤติกรรมและความเชื่อของผู้ชุมนุมเสื้อแดง ?

เหมือนกับที่ทุกคนรู้ว่าทักษิณเป็นเจ้าของรบ. เสื้อแดงรู้แก่ใจดี
หลายครั้งก็ยอมรับ แต่บางครั้งก็แกล้งบอกว่าไม่ใช่เพราะกลัวถูกยุบพรรคข้อหานอมินี

#117 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 19 เมษายน พ.ศ. 2555 - 11:00

ตอบทีละช๊อตล่ะกัน

เลี่ยงบาลีแบบศรีธนญชัยจริงๆ

ถ้าพูดให้ถูกคือรูปเก่าที่คาใจคนส่วนใหญ่มาถึงสองปีมากกว่า รวมทั้งผม

ส่วนปลุกกระแสให้เกลียดเสื้อแดงหรือไม่นั้น ใครทำกรรมอันใดก็ย่อมได้ผลกรรมนั้นแล

สิ่งที่ท่านอธิบายขั้นตอนการจับกุมนั้นก็ครบถ้วนดี และสมบูรณ์แบบยันฆ่าตัดตอน

มีผู้กระทำความผิดเสร็จสรรพมิต้องลำบากหัวใจ เจ้ามูลเมืองแต่ประการใด

ก็เป็นที่แน่ชัดถ้าศาลตัดสินประเด็นนี้เช่นไรก็จะกระทบไปทั่วอย่างมิต้องสงสัย

ถ้าตัดสินว่าผิดพวกท่านก็ไปปลุกกระแสเรียกร้องอะไรอีก บลาๆๆๆๆ เพื่อกระทบ?

ถ้าไม่ผิดพวกท่านก็อาจประกาศเป็นชัยชนะเหนืออำแม้ว เอ๊ย อำมาตย์

แต่ท่านก็ยังมิกล้าอธิบายเรื่องนี้แบบชัดๆเช่นเดิม เช่น เรื่องความเชื่อดังกล่าว

ความไม่เกี่ยวข้องของ ทักษิณ กับนิตยสารทั้งหมด

#118 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 19 เมษายน พ.ศ. 2555 - 11:02

ถ้าตามกฏหมาย(นิตินัย)ไม่น่าจะสาวไปถึงทักษิณ กับ ยิ่งลักษณ์ได้หรอกครับ
(ดูอย่างกรณีวินมาร์ค หรือคดียิ่งลักษณ์ให้การเท็จเรื่องหุ้น ฯลฯ)

แต่ถ้าตามพฤตินัยก็ชัดเจนครับว่าเป็นเครือข่ายของทักษิณ เป็นสื่อแดงขายให้เสื้อแดง
ซึ่งมันก็เป็นนิติกรรมอำพรางอย่างหนึ่ง

ต้องตอบคำถามนี้ให้ได้ก่อนว่าหนังสือนี้เป็นสื่อแดงรึเปล่า
ใครเป็นผู้สนับสนุน ทำไมทักษิณไม่ปฏิเสธ และเนื้อหาปลุกระดมในหนังสือใครได้ประโยชน์
แล้วเนื้อหาในหนังสือทำไมเกี่ยวโยงกับพฤติกรรมและความเชื่อของผู้ชุมนุมเสื้อแดง ?

เหมือนกับที่ทุกคนรู้ว่าทักษิณเป็นเจ้าของรบ. เสื้อแดงรู้แก่ใจดี
หลายครั้งก็ยอมรับ แต่บางครั้งก็แกล้งบอกว่าไม่ใช่เพราะกลัวถูกยุบพรรคข้อหานอมินี

ประเด็นนี้ก็น่าสนใจ ผมก็ว่าท่านน่าจะสมควรตอบเช่นกัน

#119 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 19 เมษายน พ.ศ. 2555 - 11:07

และคดีของ vot

เป็นคดีเดียวของประเทศ ที่โจทน์เป็นทหาร

ส่วนคดีอื่นๆใน 112

เป็น dsi หรือบุคคลทั่วไปเป็นดจทน์ทั้งสิ้น

มองออกหรือยังว่ากระบวนการเขารัดกุม ถ้ามีผู้ร่วม รับรองไม่รอด

ส่วนท่านทักษิน ท่านไม่ได้มีส่วนรู้เห็นใดๆ

และคุณสมยศเป็นนักข่าวที่นิยมท่านทักษิน

ถามกลับว่านายกวีไกรทุบรถ voice tv คุณสนธิหรือกลุามเสื้อเหลืองรับรู้ด้วยมั้ย

กรณีนี้เข้าใจดดยพื้นฐานง่ายๆ

ใครรักใครชอบก้ทำโดยสิทธิส่วนตัวของเขา

ส่วนจะผิดหรือถุก ศาลตัดสินเอง

รอถึงคดีสิ้นสุดค่อยมาสรุปกัน ดีมั้ยโจโฉ

5555 ก็เหมือนที่ผมตอบท่านนะแหละ ความจริงคดีนี้สิ้นสุดตั้งแต่ฆ่าตัดตอน

จับสมยศได้แล้ว ไม่สาวไปถึงผู้ใดอีก สุดท้ายก็จะปล่อยสมยศออกมารวมทั้งอากง

และคนที่ติดคดีหมิ่นอื่นๆเช่นกัน เพียงเพราะพวกท่านเหมาเข่งที่ชื่อว่า "ปรองดอง"

เนียนไปนิดๆหน่อยๆว่าคนพวกนี้เป็นผู้ต้องหาทางการเมือง เรื่องจบแฮปปี้เอ็นดิ้ง

นอกจากจะมีเหตุทำให้การ "ปรองดอง" โดยไม่หาความจริงของพวกท่านล้มเหลวซะก่อน

#120 Moo3storey

Moo3storey

ขาประจำ

ตอบ 19 เมษายน พ.ศ. 2555 - 11:07

นี่ก็เป็นอีกตัวอย่างนึงของเสื้อแดงที่มีแนวคิดสอดคล้องกับหนังสือ V.O.T

---------------------------------------------------------------------------------------------------------------

คุณหรือผมหรือใครๆมี 2 คนในร่างเดียวกัน

1. ร่างแรกเป็นกายมนุษย์ หรือขันธ์ 5 ของคุณและผม เป็นวิญญาณ(ธาตุ)ในอดีตชาติ สร้างขึ้น ในอดีตชาตินั้น ผมเคยเป็นทหารที่จงรักภักดีต่อพระเจ้าตากสินมาก่อน พวกเสื้อแดงกว่าครึ่ง ก็ล้วนเป็นคนของพระเจ้าตากสินทั้งนั้น

ผมบอกไปแล้วว่า ทักษิณ(TAKSIN)คนนี้คือพระเจ้าตากสิน(TAKSIN)ในอดีตชาติ เมื่อขันธ์ 5 ของผมมีความทรงจำการจงรักภักดีต่อพระเจ้าตากสินมาก่อน ชาตินี้เมื่อผมไม่เห็นความผิดของทักษิณ เห็นแต่เขาถูกกระทำ ผมจึงมีใจฝักใฝ่ในทักษิณและเสื้อแดงในกรณีส่วนใหญ่ เพราะเคยเป็นทหารของท่านมาก่อน

น้องปู(ยิ่งลักษณ์)ผู้นี้เป็นผู้ที่มีบุญบารมีสูงมาก พระอรหันต์ในยุค ร.1 จนถึงพระอรหันต์ในยุคปัจจุบัน แม้แต่เจ้าแม่กวนอิม ก็ล้วนทำนายการมาของน้องปู(ยิ่งลักษณ์) เพราะน้องปู(ยิ่งลักษณ์)จะช่วยวิกฤตประเทศไทยในทุกด้าน เธอมาไม่ได้มาเพื่อเป็นนายก แต่มาเพราะบุญบารมีของเธอสามารถต้านภัยร้ายแรงในทุกเรื่องให้เบาบางลง ไม่ว่าจะเป็นภัยธรรมชาติ ภัยจากหหารเผด็จการ ภัยจากคนไทยแตกแยกกัน เธอจึงไม่มีทางเลือก ต้องเป็นนายกรัฐมนตรี สถานเดียว

แต่ทุกอย่างต้องมีตัวตายตัวแทน ผู้ที่มีบุญบารมีพอจะช่วยวิกฤตประเทศไทยในทุกด้าน ก็ต้องมีตัวตายตัวแทนเช่นกัน เมื่อฟ้าส่ง เจ้าตากสิน(ทักษิณ)มา แต่ท่านมีกรรมในอดีตชาติเยอะมาก เพราะไปฆ่าเจ้าหัวเมืองต่างๆ และทหารของเจ้าหัวเมือง รวมทั้งฆ่าเจ้าของพม่าและทหารพม่าตายมากมาย ท่านจึงต้องใช้กรรมเหล่านั้น

น้องปูยิ่งลักษณ์ จึงเป็นตัวตายตัวแทน ของ ผู้ที่มีบุญบารมีพอจะช่วยวิกฤตประเทศไทยในทุกด้าน และเหมาะกับยุคแห่งการปรองดอง และไม่คอรัปฃั่น

ขืนให้ไอ้มาร์ค และทหารเปรม รวมทั้งเนวินครองเมืองอีก เงินหลายแสนล้านที่ไปกู้มา ก็ถูกพวกแม่งแดกอีก ของอะไรก็ใช้การไม่ได้ตามคุณภาพ ราคาแค่หลักพันบาท แม่งใส่ราคาเป็นล้าน ประชาชนจะทำอะไรมันได้ ขืนซ่า มันก็ฆ่าอีก เหมือนที่ฆ่าพวกเสื้อแดง

ปูจ๋า! หาตำแหน่งอะไรให้พี่บ้างนะ พี่ไม่โลภ ขอแค่รองนายกรัฐมนตรีก็พอ รมต.อุตสาหรรม รมต.มหาคไทยก็ได้

อ้อ! ไหนๆผมก็ปากมากแล้ว ฟ้าก็ชอบให้ผมรู้ความลับสวรรค์ลึกๆอยู่เรือย ผมขอเปิดเผยเลยว่า น้องปูยิ่งลักษณ์คนนี้ ผมเช้าไปดูในอดีตแล้ว

วิญญาณที่ไปสร่างนามและรูปของ น้องปูยิ่งลักษณ์คนนี้คือ พระศรีสุริโยทัย เมื่อชาติก่อนหน้าชาตินี้ ท่านเกิดเป็นเมียรัชกาลที่ 5 เชื่อไม่เชื่อไม่เป็นไรนะ ลบหลู่ก็ไม่เป็นไร ผมไม่สนอยู่แล้ว

2. ร่าง 2 ของคุณเป็นกายทิพย์ หรือกายฝัน หรือที่คนทัวไปเรียกว่า วิญญาณ หรือผี ไอ้วิญญาณตัวแรกที่สร้างนามรูปหรือขันธ์ 5 หรือกายมนุษย์ของคุณกับผม มันต้องตายห่าไปไม่วันใดก็วันนึง พอมันตายห่าไป มันได้ปลดปล่อยกายทิพย์ หรือกายฝัน หรือวิญญาณธาตุตัวใหม ที่มีประสพการณ์ของคุณในชาตินี้ออกมาด้วย นี่เป็นสิ่งที่พวกปริยัติไม่มีวันเข้าใจ

ไฟดวงหนึ่งดับไป แต่เชื้อไฟคือกิเลสตัญหา และกรรมมันไม่ได้หายไป มันจึงไปต่อไฟขึ้นมาอีกดวง เป็นอย่างนี้ไปเรื่อยๆ จึงเรียกว่าสังสารวัฏฐ์ของจิต(สังขาร)

วันหลังเมื่อคุณดูรายการ ที่เขาสัมภาษณ์ผู้ที่ตายแล้วฟื้น และเล่าประสพการณ์การนรกสวรรค์ และไปๆกลับๆระหว่างร่างกายเนื้อกับกายทิพย์ พึงรู้ว่า ร่างกายเนื้อของเขามีวิญญาณดวงเดิมฝังอยู่ จิตในนั้นไปไหนไม่ได้ เพราะเป็นกายเนื้อ(นามรูป)ไปแล้ว

ส่วนไอ้ที่ไปนรกสวรรค์คือกายทิพย์ หรือกายฝัน หรือวิญญาณดวงใหม่ที่พัฒนามาจากวิญญาณดวงเดิมของเขา

สรุป

คนเรามี 2 ร่าง

1. ร่างที่เกิดจากวิญญาณดวงเดิมของคุณ สร้างนามรูป หรือแปลงร่างเป็นกายเนื้อส่วนต่างๆของคุณ เราเรียกว่า ขันธ์ 5

วิญญาณะปัจจะยา นามรูปัง (วิญญาณเป็นปัจจัยให้เกิดนามและรูป) = วิญญาณตัวเก่าเมื่อชาติก่อน เป็นปัจจัยให้เกิดร่างกายหรือขันธ์ 5 หรือนามรูปในชาตินี้

2. กายเนื้อส่วนต่างๆของคุณ หรือนามรูป หรือขันธ์ 5 ของคุณ เป็นตัวไปสร้างวิญญาณตัวใหม่(วิญญาณตัวเก่าที่มีประสพการณ์ใหม่ในชาตินี้ของคุณ)

นามรูปปัจจะยา วิญญาณนัง (นามและรูปเป็นปัจจัยให้เกิดวิญญาณ) = ร่างกายหรือขันธ์ 5 หรือนามรูปในชาตินี้ เป็นปัจจัยให้เกิด วิญญาณในชาติต่อไป หรือก็คือ = วิญญาณในชาติเก่าสะสมประสพการณ์ใหม่ๆ บุญบาปใหม่ๆ ในชาตินี้

http://www.dhammakid...1oaaoacn1/?wap2

ปล.ผมตัดส่วนที่นายเสื้อแดงคนนี้พูดพากพิงถึงในหลวงออกไป

#121 gumpang

gumpang

น้องเก่า

ตอบ 19 เมษายน พ.ศ. 2555 - 11:08

ยังไม่เข้าใจอีกนะโจโฉ

ก็บอกแล้วว่านั่นเป็นความคิดของคุณสมยศที่เขาสื่อออกไปเพราะเขาเป็ฯนักข่าวเป็นสื่อมวลชน

เขาจะเขียนยังงัยนั่นมันเรื่องส่วนตัวของเขา วู้ววว เข้าใจยากจังนิคุล

ส่วนเรื่องความคิดของเขา จะผิดจะถุกศาลท่านตัดสินเอง ผิดก้ว่ากันตามผิด ถุกก็ว่ากันตามถุก

คนเสื้อแดงเขาไม่ได้ไปเสนอหรือจ้างให้คุลสมยส เข้าใจยัง เขาคิดและเขียนโดยตัวเขาเอง

ศาลท่านจะบอกเองว่าหมิ่นสถาบันใหม

เหมือนที่คุลสนธิเอาโกเตกใช้แล้วไปป้ายฐานรูปท่านรัชกาลที่ 5 คุณว่าเสื้อเหลืองผิดใหม หรือแค่สนธิคนเดียว

เข้าใจหรือยัง มันเป็นเรื่องของบุคคลที่กฏหมายเอาผิดได้ดดยการตัดสิน

คิดเองเออเองแล้วก็มาโทษคนเสื้อแดง ถามหน่อยเหอะ รู้จักเสื้อแดงมั่งมั้ยเนี่ยะ วู้วว วัยรุ่นเซ็ง

เข้าใจยากจริงๆนะโจโฉ กรรมเวรมันมีจริงแน่นอน ไอ้มาร์คทรราชของโจโฉได้รับกรรมแน่ๆ อิอิ กรั่กๆๆๆๆๆๆ

#122 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 19 เมษายน พ.ศ. 2555 - 11:10

นาย ant

จะแปะอะไรก้เกลาตัวอักษรให้มนุษย์อ่านง่ายๆด้วยครับ ไม่ใช่ควายอ่านได้ฝ่ายเดียวแล้วต้องให้มนุษย์ปุถุชนแบบผมอ่านได้เหมือนพวกคุล

พิมพ์ติดกันเป็นพรืดไม่ได้เก่งอย่างควายสลิ่มนิ

ช่วยสรุปสักสามบรรทัดให้คนอ่านหน่อยสิ

ก่อนจะไปว่าเขา บางคำท่านก็ยังพิมพ์ผิดพิมพ์ถูก ทำให้อ่านยากมิแพ้กัน

สรุปสามบรรทัดให้อ่าน นี่ก็นับว่าเป็นแดงแท้นะนี่

ถ้าไม่รีบผมขอทานมื้อกลางวันสักครู่ให้ท่านทบทวนประเด็นไปพลางๆจะกลับมาต่อ

หรือท่านยังไม่หิวล่ะครับ

#123 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 19 เมษายน พ.ศ. 2555 - 11:13

เดี๋ยวมาต่อ ตอบคำถามท่านอื่นๆไปพลางๆก่อนก็ได้

#124 gumpang

gumpang

น้องเก่า

ตอบ 19 เมษายน พ.ศ. 2555 - 11:14

แป้นพิมพ์ผมไม่ดี พิมพ์ไม่คล่อง เรื่องแบบนี้มองข้ามไปเหอะ อย่าทำเป็นกุลสตรีเรย ไร้สาระ

งั้นไปกินข้าวกัน
ไปละ เด๋ววันหน้ามาใหม่

มันสืดีเหมือนกันนิ

#125 gumpang

gumpang

น้องเก่า

ตอบ 19 เมษายน พ.ศ. 2555 - 11:14

พุดใว้แล้ว วันนี้ กระทู้นี้กระทุ้วเดว

ไปละ

#126 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 19 เมษายน พ.ศ. 2555 - 11:18

แป้นพิมพ์ผมไม่ดี พิมพ์ไม่คล่อง เรื่องแบบนี้มองข้ามไปเหอะ อย่าทำเป็นกุลสตรีเรย ไร้สาระ

แหม ทีท่านเรื่องหยุมหยิมไร้สาระยังไปจับประเด็น คุณ ant ตัวเริ่มความไร้สาระ

นุ่งกระโปรงคือท่านก่อนนะแหละ 5555

และคงไม่ต้องวันหลังดอก อีก ครึ่งชั่วโมงผมก็มาต่อแล้ว

หรือว่าท่านมีกิจธุระล่ะ ถ้าสนุกดีก็มาต่อก็ได้ อีกครึ่งชั่วโมงเจอกัน

#127 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 19 เมษายน พ.ศ. 2555 - 11:19

พุดใว้แล้ว วันนี้ กระทู้นี้กระทุ้วเดว

ไปละ

จะรีบหักดิบหนีไปไหนเล่า อีกครึ่งชั่วโมงรอไม่ได้จะต่อเลยก็ได้เอา

เดี๋ยวให้แม่บ้านตักข้าวมาให้กิน นี่ผมอ่อนน้อมให้ท่านเลยนะนี่ 5555

#128 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 19 เมษายน พ.ศ. 2555 - 11:26

ตั้งแต่อ่านความเห็นท่านมา ถ้าจะให้ผมเข้าใจเหมือน voice of taksin

ก็คงใช้คำจำกัดความนี้ได้ทุกที่ทั้ง DNN (asia update) ,คนเสื้อแดง,เพื่อไทย,ประชาไท,

แดงต่างประเทศทั้งหลาย,เครื่องดื่ม ทักษิณสู้,แท๊กซี่ เสื้อแดง พวกนี้จะไม่มีความเกี่ยวข้องกันเลย

ใครทำผิดคนนั้นรับผิดชอบไป แล้วทำไมคนเผาบ้านเผาเมืองไม่ต้องรับผิด เพียงเพราะ

อ้างว่ายังพิสูจน์ไม่ได้ แต่จ่ายไปก่อน 7 ล้านกว่าบาทต่อราย

#129 Moo3storey

Moo3storey

ขาประจำ

ตอบ 19 เมษายน พ.ศ. 2555 - 11:52

คุณกำแพงต้องอธิบายความบังเอิญของเหตุการณ์เหล่านี้ให้ได้ครับ

1 ปก V.O.T มีเจตนาอะไรถึงใช้รูปแบบนั้น ต้องการสื่ออะไร มีนัยยะอะไรแอบแฝง ?
2 แดงสายคอมมิวนิสต์เป็นแกนนำหลักหลายคน ป้าธิดา,สุรชัย ฯลฯ
3 เสื้อแดงหลายคนมีแนวคิดต่อต้านสถาบัน
- เชียงราย - แก๊งป่วนเมืองสุดชั่ว !! จุดไฟเผา “พระบรมฉายาลักษณ์” หน้าชุมชนกลางเมืองเชียงราย แถมก่อเหตุจุดไฟเผายางรถยนต์
http://www.fwdder.com/topic/246564

- แล้วถ้าคุณกำแพงจะบอกว่าข่าวจุดไฟเผา"พระบรมฉายาลักษณ์"เป็นฝีมือของแก็งค์ป่วนเมืองไม่ทราบฝ่าย
ลองดูคลิปนี้ครับ ASTVผู้จัดการ – ชมวิดีโอเสื้อแดงขอนแก่นทำซ่า บุกเผาบ้าน “ประจักษ์ แกล้วกล้าหาญ” ส.ส.ภูมิใจไทย
ในคลิปเสื้อแดงมีการทำลายพระบรมฉายาลักษณ์ รื้อธงชาติทิ้ง แล้วก็เผา แถมมากันหลักพันทุกคนพร้อมใจกันไม่มีใครห้าม
http://www.youtube.com/watch?v=27a_6RRKWcg

4 การติดรูปพระบรมฉายาลักษณ์ร.8 โดยอ้างว่าคนติดทำพลาดที่หน้าวัดป่าสวนกวาง หมู่บ้านเสื้อแดง

5 การที่ยิ่งลักษณ์(หรืออาจจะทีมงาน)โพสต์รูปร.8 บนfacebook โดยอ้างว่าเลือกรูปมาผิดแถมปล่อยทิ้งไว้นานกว่าจะมาแก้ไข

6 การที่บรรดาแกนนำเสื้อแดงและส.ส.หลายคนมีพฤติกรรมจาบจ้วง,ทำผิดกฏหมายม.112 จตุพรก็ปราศรัยบนเวทีเสื้อแดง,สมยศก็ม.112 ,สุนัยก็ไปปราศรัยที่ตปท. ฯลฯ

7 ชื่อที่พ้องกัน Voice of Tahaksin,Voice TV. และเฟซบุ๊คของทักษิณก็ยังใช้ชื่อว่าThaksin Voice

8 เหตุการณ์หลายเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นต่อเนื่อง ถ้าหากเป็นเรื่องบังเอิญหรือความผิดพลาดทำไมพท.ถึงไม่แก้ไข กลับปล่อยให้เรื่องเกิขึ้นซ้ำแล้วซ้ำอีก

#130 Moo3storey

Moo3storey

ขาประจำ

ตอบ 19 เมษายน พ.ศ. 2555 - 12:08

ยังไม่เข้าใจอีกนะโจโฉ

ก็บอกแล้วว่านั่นเป็นความคิดของคุณสมยศที่เขาสื่อออกไปเพราะเขาเป็ฯนักข่าวเป็นสื่อมวลชน

เขาจะเขียนยังงัยนั่นมันเรื่องส่วนตัวของเขา วู้ววว เข้าใจยากจังนิคุล

ส่วนเรื่องความคิดของเขา จะผิดจะถุกศาลท่านตัดสินเอง ผิดก้ว่ากันตามผิด ถุกก็ว่ากันตามถุก

คนเสื้อแดงเขาไม่ได้ไปเสนอหรือจ้างให้คุลสมยส เข้าใจยัง เขาคิดและเขียนโดยตัวเขาเอง

ศาลท่านจะบอกเองว่าหมิ่นสถาบันใหม

เหมือนที่คุลสนธิเอาโกเตกใช้แล้วไปป้ายฐานรูปท่านรัชกาลที่ 5 คุณว่าเสื้อเหลืองผิดใหม หรือแค่สนธิคนเดียว

เข้าใจหรือยัง มันเป็นเรื่องของบุคคลที่กฏหมายเอาผิดได้ดดยการตัดสิน

คิดเองเออเองแล้วก็มาโทษคนเสื้อแดง ถามหน่อยเหอะ รู้จักเสื้อแดงมั่งมั้ยเนี่ยะ วู้วว วัยรุ่นเซ็ง

เข้าใจยากจริงๆนะโจโฉ กรรมเวรมันมีจริงแน่นอน ไอ้มาร์คทรราชของโจโฉได้รับกรรมแน่ๆ อิอิ กรั่กๆๆๆๆๆๆ

ไม่เลวครับ เกือบจะเป็นเหตุเป็นผลแล้ว เว้นเสียแต่ว่า...

ถ้าจะอ้างว่าสมยศทำไปเองเป็นความต้องการของสมยศ
แล้วอ้างเรื่องโกเต็กของสนธิ อย่างที่คุณกำแพงว่า

แล้วกรณีโกเต็กของสนธิมันมีแรงจูงใจ หรือเกิดแรงผลักดันแบบลูกโซ่กับผู้ชุมนุมพธน.ไหมครับ?

แต่กรณีของสมยศอย่างที่ผมยกบริบทต่างๆมาในคห.ที่129 ข้างบน มันมีความสัมพันธ์เกี่ยวกับเหตุการณ์ต่างๆมากมาย ตั้งแต่เสื้อแดงเผาพระบรมฉายาลักษณ์ ไปจนถึงกรณีรูปหน้าวัดป่าสวนกวาง หรือ ที่facebookของยิ่งลักษณ์โพสต์รูปผิด แล้วแบบนี้คุณกำแพงจะอธิบายยังไงครับว่ามันเป็นแค่ความต้องการของสมยศคนเดียว

555+ ขอหัวเราะบ้าง

#131 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

ตอบ 19 เมษายน พ.ศ. 2555 - 12:50

VOT ทำเองไม่เกี่ยวกับแม้วเลยให้ตายสิ แม้วไม่ได้อยู่เบื้องหลังหนังสือนี้จริงๆนะ VOTV อีกอันแม้วไม่ได้อยู่เบื้องหลังจริงจิ๊งงง เชื่อเขาหน่อยเหอะท่าน :lol:

มานาเจอเหมือนกันสนธิไม่ได้อยู่เบื้องหลังเลย

บลูสกายอีก ปชป ไม่ได้หนุนเลยยยยย

โอ้ยยยบักเวรโลกสวย

Edited by ริวมะคุง, 19 เมษายน พ.ศ. 2555 - 12:51.

#132 juemmy

juemmy

คนสวยประจำบอร์ด

ตอบ 19 เมษายน พ.ศ. 2555 - 13:13

อยากรู้ว่าที่พาดพิงถึงผู้หญิงแบบนี้หมายความว่าอะไร
นอกจากความคิดชั่วแล้ว
ยังกดขี่ทางเพศด้วย :angry:

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#133 gumpang

gumpang

น้องเก่า

ตอบ 19 เมษายน พ.ศ. 2555 - 16:55

เราไม่อยู่นี่สนุกกันใหญ่เรยนะ เราเอาคลิปหมิ่น มาให้ดู
คนนี้เป็น สส ย้ำว่า สส นะครับ

สส พรรคคประชาธิปัติย์ เลวชั่วโดยสันดอนกิงๆนะ แบบนี้จะว่ายังงัยดี

หมิ่นทั้งพรรคจริงๆ พวกดึงฟ้าลงต่ำอย่างนายโจโฉ ทำเป็นมองไม่เห็น

http://www.youtube.com/watch?v=YZwXIczkdzQ

#134 gumpang

gumpang

น้องเก่า

ตอบ 19 เมษายน พ.ศ. 2555 - 16:56

เราเลิกงานแล้ว วันหน้าเราจะมาใหม่

บั่บบายยย

จุ๊บบ จุ๊บบ

#135 Moo3storey

Moo3storey

ขาประจำ

ตอบ 19 เมษายน พ.ศ. 2555 - 17:15

เราไม่อยู่นี่สนุกกันใหญ่เรยนะ เราเอาคลิปหมิ่น มาให้ดู

สส พรรคคประชาธิปัติย์ เลวชั่วโดยสันดอนกิงๆนะ แบบนี้จะว่ายังงัยดี

หมิ่นทั้งพรรคจริงๆ พวกดึงฟ้าลงต่ำอย่างนายโจโฉ ทำเป็นมองไม่เห็น

http://www.youtube.com/watch?v=YZwXIczkdzQ

รู้สึกว่าส.ส.คนนี้จะโดนทางพรรคปชป.ลงโทษไปแล้วนะครับ :lol: :lol: :lol:

ปัจจุบันก็ไม่ได้เป็นส.ส.ของปชป. หยิบกรณีนี้มาก็ดีแล้วครับลองเปรียบเทียบกับกรณีที่จตุพรหรือส.ส.สุนัยหมิ่นดูสิครับ

#136 hinotori

hinotori

ขาประจำ

ตอบ 19 เมษายน พ.ศ. 2555 - 17:49

เราเลิกงานแล้ว วันหน้าเราจะมาใหม่

บั่บบายยย

จุ๊บบ จุ๊บบ

ไม่ต้องมาก็ได้ รำคาญ กิ๊วๆๆๆ

#137 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

ตอบ 19 เมษายน พ.ศ. 2555 - 17:59

ไม่ขุดเอาวีระมาเลยละเวร :lol:

#138 Alone

Alone

ขาประจำ

ตอบ 19 เมษายน พ.ศ. 2555 - 18:11

เข้ากระทู้มารอดูความเห็นแดงๆ ดริฟต์ได้มันส์ตามมาตรฐานแดงจริงๆ <_<

ที่น่าขำคือถ้าเขาเชื่อเรื่องทักษิณเป็นเจ้าตากกลับชาติมาเกิดจริง เขาไม่คิคว่ามัน
"ลักลั่นย้อนแย้ง" บ้างเหรอกับการที่พยายามจะล้ม "เจ้า" ที่มีอยู่แทบเป็นแทบตายเพื่อให้
"เจ้า" คนใหม่ขึ้นไปแทนที่ ไหงบอกเกลียดอำหมาดแต่ทำไมยังคิดจะอยู่ใต้ตรีนอำหมาดต่อไปล่ะ?
หรือเพราะอำหมาดใหม่มีหญ้าแจกถึงได้ยอมอยู่ใต้ตรีนเขาได้?

จากกระทู้นี้ทำให้ผมพอสรุปได้ว่า "แดงล้มเจ้า" จริงๆ แล้วเนื้อแท้ของมันก็คือ
"เปรตขอเศษเงิน" นั่นเอง

#139 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 19 เมษายน พ.ศ. 2555 - 18:22

55555 ถ้าจะเล่นประเด็นนี้ผมเอาข้างๆคูๆเหมือนท่านว่า "เป็นเรื่องส่วนบุคคล" จะว่าอย่างไร

พอเรื่องพวกของตนกลับกล้าบอกเรื่อง "ส่วนบุคคล" พอเรื่องคนอื่นกลับว่าชั่วร้ายทั้งพรรค

แน่จริง "เพื่อไทย" ก็ลงโทษ ส.ส. สุนัข ให้เหมือนประชาธิปัตย์ทำดิ

ถุย!!!! ใครกันแน่ที่ดึงฟ้าลงมาต่ำ การเปิดโปงเรื่องชั่วร้ายที่พวกท่าน เสื้อแดง

กำลังทำในบ้านนี้เมืองนี้ กับ สิ่งที่ท่านกำลังบิดเบือนปกป้องพวกชั่วๆของ

ท่านนั้นอย่างหลังไม่เลวยิ่งกว่ากระนั้นหรือ และที่ผมจะดึงให้ต่ำยิ่งกว่าต่ำคือ

ไอ้เลวระยำนักโทษชายที่ชื่อ "ทักษิณ ชินวัตร"

Edited by โจโฉ นายกตลอดกาล, 19 เมษายน พ.ศ. 2555 - 18:26.

#140 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 19 เมษายน พ.ศ. 2555 - 18:26

บั่บบายยย

จุ๊บบ จุ๊บบ

มาในล๊อกอินอื่นก็ได้นะ 5555

#141 HardmaN

HardmaN

ขาประจำ

ตอบ 19 เมษายน พ.ศ. 2555 - 18:34

ผมอ่านกระทู้ผ่านๆนึกว่า "เชิญ นายเวร ตะไล" ..

#142 Moo3storey

Moo3storey

ขาประจำ

ตอบ 19 เมษายน พ.ศ. 2555 - 19:48

ขยายความหน่อยเผื่อคุณกำแพงไม่เก็ท
จริงๆไม่อยากตอบยาวเดี๋ยวหาว่าแมงวาปดิ้น :lol:

1 ส.ส.คนนี้ถูกทางพรรคปชป.ลงโทษไปแล้วนะครับ :)
ปัจจุบันก็ไม่ได้เป็นส.ส.ของปชป. และมีกระบวนการทางกฏหมายอยู่แล้วครับ
กรณีนี้ผมยังไม่เคยเห็นปชป.คนไหนออกมาหลับหูหลับตาปกป้องเลยนะครับ

2 หยิบกรณีนี้มาก็ดีเลยครับจะได้เปรียบเทียบกับกรณีที่ส.ส.เพื่อไทย,สมยศ หมิ่นฯลฯ ได้
ว่าพรรคเพื่อไทยกับคนเสื้อแดงจัดการกับกรณีที่พวกตัวเองหมิ่นแบบนี้บ้างรึเปล่า
แล้วอย่าลืมเปรียบเทียบกับคลิปเสื้อแดงในคห.#129 ด้วยนะครับ :D :D :D

3 จะเห็นได้ว่าเรื่องนี้ปชช.คนไทยและพรรคปชป.ไม่พอใจพฤติกรรมของส.ส.คนนี้
ซึ่งมันเปรียบเทียบได้ดีเลยครับกับกรณีของเสื้อแดงที่สนับสนุนและปกป้องพวกหมิ่นสถาบัน

ปล.ช่วยตอบคำถามที่ผมถามด้วยสิครับ
:rolleyes: :rolleyes: :lol: :lol:

#143 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 19 เมษายน พ.ศ. 2555 - 19:57

คงเลือกตอบแต่คำถามผมกระมัง กำแพงไม่ค่อยฟังความเห็นใครด้วยดิ 5555

#144 เพื่อนร่วมชาติ

เพื่อนร่วมชาติ

พรานล่าปูไปรยา

ตอบ 19 เมษายน พ.ศ. 2555 - 20:08

สรุปง่าย ๆ สั้น ๆ

น้องกำแพงดินต้องการบอกว่า VoT เป็นสิ่งพิมพ์แดงเทียม

ถูกปะ

:D

Edited by เพื่อนร่วมชาติ, 19 เมษายน พ.ศ. 2555 - 20:08.

ประชาธิปไตยก็เหมือนส้วมสาธารณะแบบนั่งเต็มตูด ควายนับถือศาสนาชินวัตรใช้แล้วสกปรกชิบเป๋ง

#145 son

son

ขาประจำ

ตอบ 19 เมษายน พ.ศ. 2555 - 21:00

ถือว่าเป็นความรู้ใหม่นะนี่มี "แดงแอ๊บแบ๊ว" ด้วย

ไม่ได้แอ๊บ.........แต่แบบนี้มันงมงาย

นั่นดิ งมงายเอามากๆถึงขนาดละเมอเพ้อพกขนาดนั้น ต้องไปถามแม้ว ชัยสิทธิ์ สมยศ ที่อยู่ในคุก พวกแดงแท้ๆทำไมถึงงมงายได้ขนาดนี้ ถึงขนาดทำพิธีสืบชะตาบอกได้ว่าเป็นใครกลับชาติมาเกิด ยังไม่นับใช้สื่ออินเตอร์เน็ต สื่อสิ่งพิมพ์ สร้างน้ำหนักให้เรื่องนี้ และตีกระทบชิ่งไปสถาบัน ปล. ลูกชาย(son) เสพสื่อแดงแบบไหนนี่ ถึงดูแหวกเหล่าแหวกกอไปอีกแบบ ฟังจากอาการคล้ายๆแดงเสพติดนโยบายประชานิยมมากกว่า พวกแดงสาธารณรัฐ อันนี้ที่เขาเรียกว่า "แดงโลกสวย" หรือเปล่า

เกี่ยวด้วยหรือว่าเสพสื่อไหนแล้วต้องงมงาย.......สื่อไหนคนเยอะ....สื่อนั้นก็เป็นประชาธิปไตย.....น่าเชื่อถือ.....
ไม่ใช่สื่อของ......ที่ขี้แพ้ตลอด

ถ้าประเทศไหนประชาชนไม่ยุ่งเกี่ยวกับการเมืองถึง30% ประเทศนั้นอยู่ใกล้กับระบอบเผด็จการ

#146 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 19 เมษายน พ.ศ. 2555 - 21:08

ถือว่าเป็นความรู้ใหม่นะนี่มี "แดงแอ๊บแบ๊ว" ด้วย

ไม่ได้แอ๊บ.........แต่แบบนี้มันงมงาย

นั่นดิ งมงายเอามากๆถึงขนาดละเมอเพ้อพกขนาดนั้น ต้องไปถามแม้ว ชัยสิทธิ์ สมยศ ที่อยู่ในคุก พวกแดงแท้ๆทำไมถึงงมงายได้ขนาดนี้ ถึงขนาดทำพิธีสืบชะตาบอกได้ว่าเป็นใครกลับชาติมาเกิด ยังไม่นับใช้สื่ออินเตอร์เน็ต สื่อสิ่งพิมพ์ สร้างน้ำหนักให้เรื่องนี้ และตีกระทบชิ่งไปสถาบัน ปล. ลูกชาย(son) เสพสื่อแดงแบบไหนนี่ ถึงดูแหวกเหล่าแหวกกอไปอีกแบบ ฟังจากอาการคล้ายๆแดงเสพติดนโยบายประชานิยมมากกว่า พวกแดงสาธารณรัฐ อันนี้ที่เขาเรียกว่า "แดงโลกสวย" หรือเปล่า

เกี่ยวด้วยหรือว่าเสพสื่อไหนแล้วต้องงมงาย.......สื่อไหนคนเยอะ....สื่อนั้นก็เป็นประชาธิปไตย.....น่าเชื่อถือ.....
ไม่ใช่สื่อของ......ที่ขี้แพ้ตลอด

55555 welcome back แต่กลับมาคราวนี้ข้อมูลต้องแน่นนะ มีคนอยากรู้ประเด็นนี้เยอะ

อ่านไปเรื่อยๆก่อนก็ได้นะ

#147 son

son

ขาประจำ

ตอบ 19 เมษายน พ.ศ. 2555 - 21:26

นี่ถ้าลองชวนคุยเล่นเรื่องการเมือง จะรู้เรื่องอะไรกับเขาบ้างมั้ยเนี่ย กรั่กๆๆๆๆ

เอาเลยครับ......ผมเชียร์.....สอนแตกทับเรือเลย.....ให้รู้ว่าเสื้อแดงอย่างเรามีความรู้
......มีภูมิอะไรบ้าง

ถ้าประเทศไหนประชาชนไม่ยุ่งเกี่ยวกับการเมืองถึง30% ประเทศนั้นอยู่ใกล้กับระบอบเผด็จการ

#148 son

son

ขาประจำ

ตอบ 19 เมษายน พ.ศ. 2555 - 21:31

นี่ถ้าลองชวนคุยเล่นเรื่องการเมือง

จะรู้เรื่องอะไรกับเขาบ้างมั้ยเนี่ย

กรั่กๆๆๆๆ

ก็ลองคุยดูดิ ถ้านายแน่จริง ไม่ใช่ทำตัว เวร ตะไล เหมือนเคย

แตกทับเรือเขารับคำท้าแล้ว......ท่านกำแพงลุยเลย.....อย่าทำตัว เวร ตะไล เหมือนเคย
ให้เขาดูถูกไ้ด้อีก...... ผมเป็นกองเชียร์ให้ท่านกำแพงคับ

ปอลอ กระทู้นี้ผมเป็นแดงคนแรกที่กล้าเข้ามาลุย...

ตามปกติแล้วผมต้องเป็นหัวหน้า.......แต่ผมดูแล้วท่าน
น่าจะมีภูมิกว่าผม......... ผมยกให้เป็นหัวหน้า.....เป็นผู้นำลุยเลยคับ

Edited by son, 19 เมษายน พ.ศ. 2555 - 21:33.

#149 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 19 เมษายน พ.ศ. 2555 - 21:35

เขา "ล่อ" กันจะหมดวันอยู่แล้ว เพียงแต่ทางโน้นเขาคงขอพักสมองนึกมุขใหม่ก่อน

พรุ่งนี้ค่อยว่ากัน ลองอ่านๆเรื่อยๆเป็นการศึกษาไปก่อนนะ ตอบคำถามท่านอื่นก็ได้นะ

เขาไม่ว่าหรอก 5555

#150 son

son

ขาประจำ

ตอบ 19 เมษายน พ.ศ. 2555 - 21:46

กำ ลบกระทู้วเราทำไมอะ ก็ได้กระทู้วนี้ นายโจโฉ ว่ามาสิ นายวิเคราะห์ยังงัยถึงได้คิดเอารูปเก่ามาแปะ วิเคราะห์มาก่อนสิ นายแปะรุปนายต้องวิเคราะหืด้วย

เวงกัม.....ก็ท่านไม่มีสมองตั้งกระทู้ซ้ำซ้อนไม่มีปันญาเขียนของตัวเอง
moddaraterก็เลยลบกระทู้ท่านน่ะซี หึอุส่าส์เชียร์นะไม่ไหวเลย....ผิดหวังจังฟ

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน