Jump to content

ขอความกรุณาลดการใช้คำหยาบคายด้วยครับ

• Please log in to reply
234 ความเห็นในกระทู้นี้

#101 David_GinoLa

David_GinoLa

สมาชิกระดับไพร่

ตอบ 19 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 20:59

แบนยูสเซอร์ที่ตั้งใจเข้ามาป่วนมากกว่ามาแสดงความเห็นทางการเมือง รับรองคำหยาบหายเกลี้ยง
"การเมืองต้องเป็นเรื่องการเสียสละ การเมืองคือภาระของทุกผู้การเมืองเรื่องส่วนรวมร่วมรับรู้ การเมืองต้องต่อสู้เพื่อส่วนรวม"เนาวรัตน์ พงษ์ไพบูลย์

#102 juemmy

juemmy

คนสวยประจำบอร์ด

ตอบ 19 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 21:00

ไม่ใช่ก็อย่าร้อนตัว

คุณขี้โม้

โม้ โม้ จอมขี้โม้

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#103 asawinee

asawinee

ปฏิรูป ก่อน เลือกตั้ง

ตอบ 19 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 21:09

ขอความกรุณาลดการใช้คำหยาบคายด้วยครับ

จริงๆ หัวข้อกระทู้ควรเป็น

ขอความกรุณางดการใช้คำหยาบคายด้วยครับ

ลดแปลว่ายังมีอยู่ได้ แต่ให้น้อยลงหน่อย
ถ้ามอดหลงหูหลงตา อาจมีการเกิดคำครหาว่า 2 มาตรฐาน คนนั้นหยาบได้ คนนี้โดนแบนให้ถกเถียง เสียเวลา เป็นภาระอีก

เกณฑ์การตัดสินว่าเป็นคำหยาบหรือไม่
ควรขึ้นกับเจตนา และบริบทของข้อความ

เช่น การเลี่ยงบาลี เรียกฝ่ายตรงข้ามว่า มุง เรียกตนเองว่า กุ กรู ในการถกเถียงระหว่างกัน ถือว่าใช้คำหยาบหรือไม่
และถ้ารำพึงรำพันลอยๆ เรียกตนเองว่า กุ กรู โดยไม่เกี่ยวข้องกับใคร อย่าง "กุว่าแล้ว" "ซวยแล้วกรู" ถือว่าใช้คำหยาบหรือไม่
ต้องพิจารณาให้ดีก่อน

คำผวนที่แปลออกมาเป็นคำหยาบคาย คิดว่าควรแบนแน่นอน

ส่วนตัวคิดว่าเราคงไม่โดนแบน เพราะไม่นิยมใช้คำหยาบอยู่แล้ว
  • Gop likes this

#104 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 19 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 21:13

เมื่อก่อนเคยโดนเตือนโดนแบนบ่อยๆเรื่องใช้คำหยาบ

เดี๋ยวนี้ไม่ค่อยโดน สงสัยภารโรงจะเบื่อจนขี้เกียจแบนผมแล้วกระมัง :) :)

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#105 Morgan

Morgan

ขาประจำ

ตอบ 19 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 21:13

ปรามๆ กันบ้างก็ดีครับมอด เจ้าพวกนี้นับวันยิ่งหนักข้อขึ้นทุกที

เข้ามาให้กำลังใจมอดครับ

อ้ายวิกลจริต อ้ายตัวไถนาสีแดง ไม่รู้อย่างนี้ผ่านเปล่า

Edited by กูละเบื่อ, 19 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 21:14.

ในบ้านเมืองนั้นมีทั้งคนดีและคนไม่ดีไม่มีใครที่จะทำให้ทุกคนเป็นคนดีได้ทั้งหมดการทำให้บ้านเมืองมีความปกติสุขเรียบร้อยจึงมิใช้การทำให้ทุกคนเป็นคนดีหากแต่อยู่ที่การส่งเสริมความดีให้คนดีปกครองบ้านเมืองและคุมคนไม่ดีไม่ให้มีอำนาจไม่ให้ก่อความเดือดร้อนวุ่นวายได้

#106 hinotori

hinotori

ขาประจำ

ตอบ 19 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 21:19

อีกหน่อยคงต้องดูดเสียงเหมือนในทีวี

ตัวอย่าง เฮ้ย ตู๊ด ทำ ตู๊ด อะไร ตู๊ด ปัญญามีแค่หางอึ่ง ยังจะ ตู๊ด อีกเหรอ โห หน้า ตู๊ด เกินทน สมเป็นพวก ตู๊ด แดงจริงๆ

ทีหลังอย่ามา ตู๊ด แถวนี้นะเฮ้ย เพราะแถวนี้ ตู๊ด เถื่อน ไม่แน่จริง ตู๊ด อยู่ไม่ได้ร้อกกกกก

#107 wat

wat

เนตังมะมะ เนโสหะมัสมิ นะเมโสอัตตา.

ตอบ 19 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 21:31

ปรามๆ กันบ้างก็ดีครับมอด เจ้าพวกนี้นับวันยิ่งหนักข้อขึ้นทุกที

:) ก็ตั้งกระทู้ให้มันฉลาดล้ำโลกหน่อยสิ อย่าโง่ให้เค้าจับได้บ่อยนัก จะได้สร้างสถิติใหม่ลบ 1 กระทู้ 100 คำตอบ ด่าซะ 99 สักที...
:) Sometime...Sun shine through the rain...

#108 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 19 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 21:35

อีกหน่อยคงต้องดูดเสียงเหมือนในทีวี

ตัวอย่าง เฮ้ย ตู๊ด ทำ ตู๊ด อะไร ตู๊ด ปัญญามีแค่หางอึ่ง ยังจะ ตู๊ด อีกเหรอ โห หน้า ตู๊ด เกินทน สมเป็นพวก ตู๊ด แดงจริงๆ

ทีหลังอย่ามา ตู๊ด แถวนี้นะเฮ้ย เพราะแถวนี้ ตู๊ด เถื่อน ไม่แน่จริง ตู๊ด อยู่ไม่ได้ร้อกกกกก

ขำจนน้ำตาไหลพราก.... โอย..เมื่อยกล้ามท้องเลย :D :D :D
gladiator 1.jpg

#109 ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

สมาชิกชั้นสูงกว่าสูงลิบลิ่ว

ตอบ 19 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 21:44

ต้องทำใจครับ สมาชิกบางกลุ่ม รู้ว่าพรรคที่ตัวเองเชียร์จะเป็นฝ่ายค้านอีก12ปี บวกกับช่วงนี้หน้าร้อน พิษสุนัขบ้าระบาด แถมถ้าดู รายการสายล่อหมา บ่้อยๆ ก็จะเป็นพวกเก็บกด แล้วมาระบายในนี้ครับ

กรุณานำหัวไถกับพื้นไปแสดงสะตอที่อื่นได้มั้ยครับ

Edited by Jaimah20, 19 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 21:45.

เลือกใครก็ได้ ที่ไม่ใช่พรรคพวกแม้วPosted Image

#110 ปูหน้าเหียก

ปูหน้าเหียก

ขาประจำ

ตอบ 19 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 21:47

ขออำภัยฮ่ะ..
ประเทศชาติน่ากลัวขึ้นทุกที เราจะยอมให้ฝูงควายโง่นำพาพวกเราไปง่าย ๆ อย่างนี้หรือ

#111 นายเกตุ

นายเกตุ

ขาประจำ

ตอบ 19 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 21:56

อ้ายวิกลจริต อ้ายตัวไถนาสีแดง ไม่รู้อย่างนี้ผ่านเปล่า

ไม่ผ่านครับยังไงผมก็ยังรู้ว่าเป็นควายครับ ยังหยาบอยู่ ใช้ควายอย่างเดิมดีกว่าครับ

#112 ant

ant

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 19 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 22:07

ธรรมดาผมเป็นคนสุภาพนะครับ แต่ตอนหลังๆเข้าเวปเสื้อแดงบ่อย จึงเผลอเอาคำเหล่านั้นมาใช้
ต้องขออภัยด้วยถ้าหลุดออกไปบ้าง
ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#113 เงาไม้

เงาไม้

ขาประจำ

ตอบ 19 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 22:16

แดงบางตัวสันดา-นหยาบ ควรโดนแบนด้วยค่ะ อุปส์ !!! ขออภัย
ชลใสดูในน้ำ เงาดำนั้นเงาใด? ... เงากรรม หรือเงาใคร?....

#114 ant

ant

ตอบ 19 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 22:18

ต้องทำใจครับ สมาชิกบางกลุ่ม รู้ว่าพรรคที่ตัวเองเชียร์จะเป็นฝ่ายค้านอีก12ปี บวกกับช่วงนี้หน้าร้อน พิษสุนัขบ้าระบาด แถมถ้าดู รายการสายล่อหมา บ่้อยๆ ก็จะเป็นพวกเก็บกด แล้วมาระบายในนี้ครับ

ไปตายซะไป

หยาบไปไหม ไม่น่าหยาบเนอะ
ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#115 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 19 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 22:36

ขอตอบบางท่านว่า เรามีกฎเว็บบอร์ด และไม่มีข้ออ้างอะไร ที่จะเอามาใช้เพื่อทำผิดกฎได้ครับ
ด้วยความเคารพ
  • Gop likes this
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#116 เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 19 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 22:44

ขอตอบบางท่านว่า เรามีกฎเว็บบอร์ด และไม่มีข้ออ้างอะไร ที่จะเอามาใช้เพื่อทำผิดกฎได้ครับ

(ยกมือ พร้อมกับยืนขึ้นประท้วง)

เรียนท่านประทานที่เคารพ ผมนายเช เนเว่อดาย สมาชิกขบวนการเสรีไทย

ผมขอปรึกษาท่านประทานครับ คือผมอยากขอสงวนสิทธิใช้คำหยาบนิดๆหน่อยๆกับพวกเสื้อแดงผ่านคิวซีมีไอเอสโอใว้หน่อย จะได้ไหมครับ แบบว่าบางทีพวกแดงผ่านคิวซีนี่แหละทำให้ผมงง โดนดักบ่อยๆ ไม่รู้ใครเป็นใคร

ขอบคุณครับท่านประทาน (นั่งลง) ^_^ ^_^

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#117 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 19 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 22:47

(ยกมือ พร้อมกับยืนขึ้นประท้วง)

เรียนท่านประทานที่เคารพ ผมนายเช เนเว่อดาย สมาชิกขบวนการเสรีไทย

ผมขอปรึกษาท่านประทานครับ คือผมอยากขอสงวนสิทธิใช้คำหยาบนิดๆหน่อยๆกับพวกเสื้อแดงผ่านคิวซีมีไอเอสโอใว้หน่อย จะได้ไหมครับ แบบว่าบางทีพวกแดงผ่านคิวซีนี่แหละทำให้ผมงง โดนดักบ่อยๆ ไม่รู้ใครเป็นใคร

ขอบคุณครับท่านประทาน (นั่งลง) ^_^ ^_^

ถ้ายกเว้นหนึ่งคน แล้วจะให้ตอบคนอื่นๆ ว่าอย่างไรครับ
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#118 เพลิงสีนิล

เพลิงสีนิล

สมาชิก ชั้น 7 โฟร์ซีซั่น

ตอบ 19 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 22:47

เรียนท่านประทานที่เคารพ ผมนายเพลิงสีินิล สมาชิกขบวนการเสรีไทย

ผมขอปรึกษาท่านประทานครับ ว่าอย่างนี้มันหยาบไหม

พวกปัณญาอ่อน อ่ะครับ ที่ด่าผมแบบนั้นอ่ะครับ คุณเห็นหรือป่าว คริๆๆๆๆๆ

ตรงไหนที่ ด่า

ก็ตรงนั้นและครับ

เหรอ ครับ อันนั้น ผมแค่พูดความจริง ด่าตรงไหน

ที่นี้เค้าเป็นบ้าเรื่องนี้ ภาษาไทย สมัยเรียน พี่ ตกตัั้ง ภาษาอังกฤษ ยันภาษาไทย สุขศึกษายังตกเลยพละด้วย ฮ่าๆไม่คอยไปเรียนอยู่แถวห้องน้ำกับโต๊ะสนุ๊ก แล้วก็หน้า พาณิย์ อะไรสักแห่ง มีอยู่ 3 วิชา ที่พี่ สอบได้คะแนนดีจนรอด ออกมาเนีย ตามหลักหน้าจะโดนทีบตายบนรถเมล์สักคันหรือไม่ก็อยู่ในคุก ไปเป็นพ่อค้าขายยาอยู่ในคุก มันก็ยังอุซารอดมา
ก็ยังสงสัยอยู่ว่ารอดจากสังคมแบบนั้นมาได้อย่างไร พี่ไม่มีหลักฐานอะไรหลอกครับที่เพ่พูดคือความรู้อะครับ มันมาจากสมองนึกขึ่นมาจากความจำที่เสียเวลาจากการไปจีบสาวเล่นสนุ๊กเปิดสมุด มาเข้าห้องเรียน 3 วิชานี้เองและครับ นอกนั้นไม่เข้าหัวเลย มันน่าเบื่อมาก

คนแบบนี้ แถวบ้าน ผมเรียก พวก ปัญญาอ่อน

พ่อ แม่ เสียเงินเสียทองให้ไปเรียนพัฒนา ปัญญา ไม่ไป

ไม่เรียก ปัญญาอ่อน เรียก ไรอะ

[color=#0000ff;][font="Tahoma, sans-serif;"]เราจะรู้.....รสชาติของความสุข[/color][font="Tahoma, sans-serif;"]ก็ต่อเมื่อ     เราผ่านความทุกข์มาก่อน[/font][/font]

#119 เช never die

ตอบ 19 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 22:48

ถ้ายกเว้นหนึ่งคน แล้วจะให้ตอบคนอื่นๆ ว่าอย่างไรครับ

ลมพัดเย็นดี :P :P :D

#120 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

ตอบ 19 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 22:54

เรียนท่านประทานที่เคารพ ผมนายเพลิงสีินิล สมาชิกขบวนการเสรีไทย

ผมขอปรึกษาท่านประทานครับ ว่าอย่างนี้มันหยาบไหม

พวกปัณญาอ่อน อ่ะครับ ที่ด่าผมแบบนั้นอ่ะครับ คุณเห็นหรือป่าว คริๆๆๆๆๆ

เหรอ ครับ อันนั้น ผมแค่พูดความจริง ด่าตรงไหน

ที่นี้เค้าเป็นบ้าเรื่องนี้ ภาษาไทย สมัยเรียน พี่ ตกตัั้ง ภาษาอังกฤษ ยันภาษาไทย สุขศึกษายังตกเลยพละด้วย ฮ่าๆไม่คอยไปเรียนอยู่แถวห้องน้ำกับโต๊ะสนุ๊ก แล้วก็หน้า พาณิย์ อะไรสักแห่ง มีอยู่ 3 วิชา ที่พี่ สอบได้คะแนนดีจนรอด ออกมาเนีย ตามหลักหน้าจะโดนทีบตายบนรถเมล์สักคันหรือไม่ก็อยู่ในคุก ไปเป็นพ่อค้าขายยาอยู่ในคุก มันก็ยังอุซารอดมา
ก็ยังสงสัยอยู่ว่ารอดจากสังคมแบบนั้นมาได้อย่างไร พี่ไม่มีหลักฐานอะไรหลอกครับที่เพ่พูดคือความรู้อะครับ มันมาจากสมองนึกขึ่นมาจากความจำที่เสียเวลาจากการไปจีบสาวเล่นสนุ๊กเปิดสมุด มาเข้าห้องเรียน 3 วิชานี้เองและครับ นอกนั้นไม่เข้าหัวเลย มันน่าเบื่อมาก

คนแบบนี้ แถวบ้าน ผมเรียก พวก ปัญญาอ่อน

พ่อ แม่ เสียเงินเสียทองให้ไปเรียนพัฒนา ปัญญา ไม่ไป

คำว่าปัญญาอ่อน และโง่ คือสภาพตามความจริงของตะกวดกากๆนะครับ ไม่ถือว่าหยาบ
"หากท่านโกหกเรื่องใหญ่มากพอ, โกหกบ่อยครั้งเพียงพอ, เรื่องนั้นจะถูกเชื่อ" อดอล์ฟ ฮิตเลอร์ สนับสนุนกฎหมายเก็บภาษีที่ดินคนรวย สนันสนุนกฎหมายเก็บภาษีมรดก “ขอพูดอะไรแรงๆ สักครั้งในชีวิตค่ะ พูดแล้วจะร้องไห้...น้ำท่วมไม่กลัว กลัวอย่างเดียว...ผู้นำโง่ เพราะพวกเราจะตายกันหมด”หนูดี

#121 เพลิงสีนิล

เพลิงสีนิล

สมาชิก ชั้น 7 โฟร์ซีซั่น

ตอบ 19 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 23:26

คำว่าปัญญาอ่อน และโง่ คือสภาพตามความจริงของตะกวดกากๆนะครับ ไม่ถือว่าหยาบ

เที่ยวนี้ระวังตัวแจ มันคงกลัวไป ดราม่า ภาคสอง

[color=#0000ff;][font="Tahoma, sans-serif;"]เราจะรู้.....รสชาติของความสุข[/color][font="Tahoma, sans-serif;"]ก็ต่อเมื่อ     เราผ่านความทุกข์มาก่อน[/font][/font]

#122 Mike Saimai

Mike Saimai

ขาประจำ

ตอบ 20 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 07:40

รับทราบครับผม
*เราอยู่ได้ทุกวันนี้ ก็เพราะเรามีฐานะความจนที่มั่นคง***ไม่โกรธ ไม่เกลียด แต่จำได้ทุกรายละเอียดที่ทำ*****อดึตช่างมัน ปัจจุบันช่างเเม่ง***

#123 pream

pream

ขาประจำ

ตอบ 20 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 08:59

จะพยายามลดครับ
( หากไม่มีต่อมกระตุ้นขึ้นมาจนปรี๊ดแตก )

#124 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 20 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 11:13

จริงๆ แล้วบางทีพูดหยาบคาย ก็ไม่มีคำหยาบคายเลยก็ได้นะเช่น

นายกไปนั่งๆ นอนๆ ถ่างขาคุยทับๆ ซ้อนๆ กับผัวชาวบ้าน ในเวลาราชการงานเมือง
ได้อย่างไร ถือวาเป็นตัวอย่างของความชั่วร้ายที่สุดในก้นบึ้งขุมนรก

แบบนี้ได้ไหม?

#125 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 20 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 11:16

ทำไงดีล่ะ คับ ? อีกฝั่งมันเป็นพวกมาโซคิสต์ ถ้าไม่หยาบคาย มันไม่ถึงจุดออกัสซั่มของมันน่ะคับ แล้วมันจะมาป่วนอยู่เนืองๆ :P

ถ้าจะไล่ คำหยาบไล่ใครไปไม่ได้หรอกครับ สมาชิกบางคน สมัครใหม่ไม่รู้กี่รอบแล้ว -_-

น่าจะห้ามสมาชิกตั้งกระทู้และคคห.'หยาบ' ตื้นเขิน
กระทู้เชลียร์ทื่อๆ ไม่ลุ่มลึก ไม่เนียนด้วย....ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#126 คนทุกที่

คนทุกที่

ชนชั้นกลาง

ตอบ 20 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 11:30

นึกถึงที่ท่านมุ้ยเคยเล่า หนังท่านโดนกบว. แบนเพราะมีคำหยาบในฉากโสเภณีด่ากัน ท่านเลยเปลี่ยนบทพูดให้เป็นประมาณ นางคชสารลากไปสมสู่ ที่ตลกคือกบว. ให้ผ่าน ทั้งที่ความหมายมันก็...นะ ถึงจะเปลี่ยนคำ แต่มันก็ยังหยาบอยู่ดีอ่ะ

#127 -3-

-3-

ตัวละครลับ

• Moderators

ตอบ 20 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 11:38

ขี้เกียจนั่งแปลความหมายทุกตัวอักษรซะด้วย

เอาเป็นว่าด่ากันอย่างสุภาพๆ หน่อยก็แล้วกันนะครับ :)
"I want you to form a contract with me and become magical girls!" - kyubey

/人 ‿‿ ◕人\

#128 Morgan

Morgan

ขาประจำ

ตอบ 20 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 11:44

ขี้เกียจนั่งแปลความหมายทุกตัวอักษรซะด้วย

เอาเป็นว่าด่ากันอย่างสุภาพๆ หน่อยก็แล้วกันนะครับ :)

ขอบคุณครับMod
เพราะอย่างกระทู้ท่านใจดีตั้งแต่ละอัน จงใจให้คนเข้ามาด่า
บางทีเห็นแล้วมันก็เหลืออด ก็คงต้องเพลาๆดีกรีลงมา
ในบ้านเมืองนั้นมีทั้งคนดีและคนไม่ดีไม่มีใครที่จะทำให้ทุกคนเป็นคนดีได้ทั้งหมดการทำให้บ้านเมืองมีความปกติสุขเรียบร้อยจึงมิใช้การทำให้ทุกคนเป็นคนดีหากแต่อยู่ที่การส่งเสริมความดีให้คนดีปกครองบ้านเมืองและคุมคนไม่ดีไม่ให้มีอำนาจไม่ให้ก่อความเดือดร้อนวุ่นวายได้

#129 Somebody

Somebody

ขาประจำ

ตอบ 20 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 11:47

มันเป็นเสรีภาพทางความคิด อย่างนึงนะครับ Mod

คนที่ชาว สรท. มักด่า เขาก็รณรงค์เรียกร้องสิทธินี้อยู่แล้วนิ :lol:

#130 Abraxas

Abraxas

ขาประจำ

ตอบ 20 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 16:34

พวกควายแดงมันชอบให้ถูกด่าอยู่แล้ว
ไม่งั้นมันจะมาตั้งกระทู้ล่อเป้าทำไ
เท่านั้นไม่พอ หน้าด้านหน้าทน
โกหกตอแหล ปั้นน้ำเป็นตัว ชั่วช้าสามานย์ สันดานไม่ดี... :D
ปล. ไม่ใช่คำหยาบคาย แต่เป็นคำด่า :P

#131 ZipPa

ZipPa

ขาประจำ

ตอบ 26 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 11:04

โดนเตือนไปเรยเรา

เออ คำผวน ได้มั้ยคับ (ล้อเล่นๆ) :lol: :lol: :lol:

#132 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

ตอบ 28 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 00:27

โดนเตือนเพราะด่าทักษิณรู้สึกภูมิใจ :lol:
"หากท่านโกหกเรื่องใหญ่มากพอ, โกหกบ่อยครั้งเพียงพอ, เรื่องนั้นจะถูกเชื่อ" อดอล์ฟ ฮิตเลอร์ สนับสนุนกฎหมายเก็บภาษีที่ดินคนรวย สนันสนุนกฎหมายเก็บภาษีมรดก “ขอพูดอะไรแรงๆ สักครั้งในชีวิตค่ะ พูดแล้วจะร้องไห้...น้ำท่วมไม่กลัว กลัวอย่างเดียว...ผู้นำโง่ เพราะพวกเราจะตายกันหมด”หนูดี

#133 ทูปัก อามารู

ทูปัก อามารู

น้องเก่า

ตอบ 2 เมษายน พ.ศ. 2555 - 11:34

ชอบพล่ามอวดอ้างกันจัง พรรควิบัติ งั้นช่วยบอกที่ ตัวเองมีและสิ่งที่ทำมาหน่อย

อันว่า..... ความมีคุณธรรมและจริยกรรม

ขอความกรุณาอย่าแถเสียดสีพูดเรื่องพรรคอื่น เอาเรื่องนี้ของพรรคประชาธิปปัตย์ที่มี ที่ทำไว้เท่านั้น!! โอเค :huh:

หาในพรรคเพื่อไทยหรือกลุ่มเสื้อแดงไม่เจอเหรอครับ ถึงมาหาที่พรรคอื่น 5555

อาจจะไม่มี หรือ มี ก็มีน้อย กว่าของพรรควิบัติ แน่ๆ เพื่อไทยเขาถึงไม่พล่ามยกหางตัวเองบ่อยๆ
เลยอยากขอให้อวดของพรรคนี้ มาดูหน่อย

อันความยุติธรรม จริธรรม พรรคนี้มันทำอะไรไว้บ้าง หรือ ต้องทำยังไร อะไร ถึงจะเหมือนเขาได้

ถุย

#134 David_GinoLa

ตอบ 2 เมษายน พ.ศ. 2555 - 20:51

ชอบพล่ามอวดอ้างกันจัง พรรควิบัติ งั้นช่วยบอกที่ ตัวเองมีและสิ่งที่ทำมาหน่อย

อันว่า..... ความมีคุณธรรมและจริยกรรม

ขอความกรุณาอย่าแถเสียดสีพูดเรื่องพรรคอื่น เอาเรื่องนี้ของพรรคประชาธิปปัตย์ที่มี ที่ทำไว้เท่านั้น!! โอเค :huh:

หาในพรรคเพื่อไทยหรือกลุ่มเสื้อแดงไม่เจอเหรอครับ ถึงมาหาที่พรรคอื่น 5555

อาจจะไม่มี หรือ มี ก็มีน้อย กว่าของพรรควิบัติ แน่ๆ เพื่อไทยเขาถึงไม่พล่ามยกหางตัวเองบ่อยๆ
เลยอยากขอให้อวดของพรรคนี้ มาดูหน่อย

อันความยุติธรรม จริธรรม พรรคนี้มันทำอะไรไว้บ้าง หรือ ต้องทำยังไร อะไร ถึงจะเหมือนเขาได้

ถุย

มาโวยอะไรในกระทู้นี้ล่ะครับ
"การเมืองต้องเป็นเรื่องการเสียสละ การเมืองคือภาระของทุกผู้การเมืองเรื่องส่วนรวมร่วมรับรู้ การเมืองต้องต่อสู้เพื่อส่วนรวม"เนาวรัตน์ พงษ์ไพบูลย์

#135 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 2 เมษายน พ.ศ. 2555 - 21:01

โดนเตือนเพราะด่าทักษิณรู้สึกภูมิใจ :lol:

โดนบ่อยครับ :D ด่าไอ้แม้ว อีปู พวกแดงเนี่ย
พยายามจะลดคำหยาบ แต่อดไม่ได้ กับไอ้เฮนไตทุกที :lol:

#136 b...

b...

ขาประจำ

ตอบ 3 เมษายน พ.ศ. 2555 - 19:29

เพิ่งสังเกตว่า ตัวเองถูก warning ค่ะ

สงสัยเป็นเพราะไปด่า เจ้าของกระทู้นี้ http://webboard.seri...462#entry198462

มาขอโทษ ตรงนี้ อีกทีนะคะ

Making you happy is not my priority!      Michael Yon

#137 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

ตอบ 6 เมษายน พ.ศ. 2555 - 00:20

เห็นเป็นกันแบบนี้ ตั้งแต่เปิดเวปใหม่ๆ
มันเป็นปรกติไปแล้ว บางคนมันจะแก้หายได้เร้อ

"คนพาลไร้สติ มักสร้างเรื่องและหลักฐานเท็จโกหก เพื่อคอยใส่ร้ายอีกฝ่ายหนึ่งเสมอ" :unsure:

นาย ''Starเก๋ง'' ฟันธง!  รถเก๋งขับมายิงเสื้อแดง :lol:      http://webboard.seri...แค/#entry842224   ;      http://webboard.seri...-25#entry408954

#138 Gop

Gop

ตอบ 6 เมษายน พ.ศ. 2555 - 07:55

เห็นเป็นกันแบบนี้ ตั้งแต่เปิดเวปใหม่ๆ
มันเป็นปรกติไปแล้ว บางคนมันจะแก้หายได้เร้อ

อย่างคนนี้คงแก้ยากครับ

เมือวานมาร์คท้าทักษิณ นิรโทษกรรมทุกคน ยกเว้นตัวมาร์ค ไอ้เทพ ทักษิณ มาขึ้นศาลสู้คดีกัน ตอนแรกนึกว่ามาร์คพัฒนาฝีปากเก่งขึ้น มาดูข่าวเมื่อคืนถึงขั้นหมดศรัทธา เป็นการยืมคำพูด คุณจตุพร ทั้งนั้น เอาสิมาร์คทำไมไม่รับคำท้าคุณจตุพรครับ เขาท้า นิรโทษกรรม ทุกคน แต่ไอ้เทพ ไอ้มาร์ค จตุพร ณัฐวุฒิ มาขึ้นศาลสู้คดีกัน บอกเขา เผาบ้านเผาเมือง ไม่ใช่เหรอ มาสู้คดีกันซิครับ มาถึงไอ้มาร์ค อภิปราย บ่ายเบี่ยงยืมคำพูด คุณจตุพร ทุกคำ บอกขอท้าทักษิณ อ้าวไอ้สัด คุณจตุพรเขาท้ามรึงก่อนมรึงก็รับคำท้าซิ ทำไมบ่ายเบี่ยงไปทักษิณ *คุณ*มองว่า คุณจตุพรกระจอกไปใช่ไหม ถึงไม่รับคำท้า งั้นกรูก็บอกมั่งมรึงก็กระจอกไปในสายตา ทักษิณ อีกอย่างคู่กรณีมรึงคือเสื้อแดง เขากล่าวหามรึงเป็นฆาตกร มรึงก็กล่าวหาเขาเผาบ้านเผาเมืองเพราะฉะนั้นรับคำท้าซิ จะไปเสื_อกอะไรกับ คดีซื้อที่ไอ้มาร์ค

อ้าวเพื่อนๆสลิ่มว่าไงขอเสียงหน่อยยยยยยย

หลักฐานไม่เคยโกหก (Gilbert Grissom C.S.I.)<p>Beneath this mask there is more than flesh. Beneath this mask there is an idea, Mr. Creedy, and ideas are bulletproof.

#139 COFFEE

COFFEE

ขาประจำ

ตอบ 7 เมษายน พ.ศ. 2555 - 16:07

ข้อนี้เห็นด้วยกับ mod อย่างสูง ผมเห็นการใช้คำหยาบและถ่อยมากมายกลาดเกลื่อนทั่วเวป
(ตัวผมเองก็หลุด)ขอบคุณที่เห็นความสำคัญในเรื่องนี้ ซึ่งเป็นประโยชน์ต่อการอยู่ร่วมกันในสังคม

อีกข้อ ช่วงหลังตั้งแต่ปรับปรุงเวป โพสได้ลืน และเร็วมากมายครับ แทบจะดีที่สุดจากที่เล่นหลายๆเวปเลย

#140 ZipPa

ZipPa

ขาประจำ

ตอบ 8 เมษายน พ.ศ. 2555 - 04:23

ท่านคับ ผม คิด status แปลกๆ ขยายความได้มั้ย
ยอมรับว่า ด่าจิง เกลียดจิง

#141 พวกมาร์คลากไถ

พวกมาร์คลากไถ

น้องเก่า

• Banned

ตอบ 13 เมษายน พ.ศ. 2555 - 16:32

ถุยยย!!!!! ( ไอ้โยกเสาตึก )

ก้านบัวบอกลึกตื้น ชลธาร มารยาทส่อสันดาน ชาติเชื้อ
โฉดฉลาดเพราะคำขาน ควรทราบ หย่อมหญ้าเหื่ยวแห้งเรื้อ บอกร้าย แสลงดิน

*โคลงโลกนิติ*

http://webboard.seri...พื้นที่ไซเบอร์/
"ชาติ" คือ ประชาชน ......... "ประชาชน" คือ ชาติ

#142 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 13 เมษายน พ.ศ. 2555 - 17:38

ทำไงได้คนมัน hot เว้ย จะ หยิบจับอะไรคนก็ให้ความสนใจ แก อิจฉา สิมะ ไอ้ลากไถ...... :lol: :lol: :lol:

ก้านบัวบอกลึกตื้น ชลธาร มารยาทส่อสันดาน ชาติเชื้อ
โฉดฉลาดเพราะคำขาน ควรทราบ หย่อมหญ้าเหื่ยวแห้งเรื้อ บอกร้าย แสลงดิน

เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#143 พวกมาร์คลากไถ

พวกมาร์คลากไถ

น้องเก่า

• Banned

ตอบ 13 เมษายน พ.ศ. 2555 - 18:11

ทำไงได้คนมัน hot เว้ย จะ หยิบจับอะไรคนก็ให้ความสนใจ แก อิจฉา สิมะ ไอ้ลากไถ...... :lol: :lol: :lol:

ท่าน โกโรโกโสนายกตลอดกาล กำลังว่าผมหยาบคายหรือ.... งั้นช่วยวิจารณ์เม้นต์ข้างบนหน่อย แตกต่างกับของผมไหม
"ชาติ" คือ ประชาชน ......... "ประชาชน" คือ ชาติ

#144 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 13 เมษายน พ.ศ. 2555 - 18:17

ท่าน โกโรโกโสนายกตลอดกาล กำลังว่าผมหยาบคายหรือ.... งั้นช่วยวิจารณ์เม้นต์ข้างบนหน่อย แตกต่างกับของผมไหม

สั้นๆ "ว่าแต่เขา อิเหนาเป็นเอง"

ชื่อผมท่านยังเรียกอย่าง "ถากถาง" มารยาทส่อสันดาน ชาติเชื้อจริงๆ

ตามบทกลอนว่า

ฝาก "Mod" ช่วยพิจารณาทีครับ

Edited by โจโฉ นายกตลอดกาล, 13 เมษายน พ.ศ. 2555 - 18:18.

เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#145 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 16 เมษายน พ.ศ. 2555 - 13:25

ถุย!!!!!! ไอ้โยกเสาตึก "....เรื่องนี้ไม่ใช้คำหยาบเราได้อธิบายถึงที่มาของคำ แบบเต็ม ๆ ไว้แล้ว เพียงแต่นาย(ลากไถ ) ไม่ได้ไปอ่าน คือคน
ผู้นี้ อ่านแต่ประโยคสั้น ๆ ตัดสินด้วยปัญญาอันน้อยนิดแล้วก็วิจารณ์
เลย จึงผิดหลัก ( วิญญูชน ) อ่านของคนอื่นแล้วสงสัยควรถาม.......
เจ้าของคำพูดว่ามันมีความหมายว่ากระไร ?? ก็ขอฝากให้วิเคราะห์ด้วย..

#146 int3

int3

น้องใหม่

ตอบ 19 เมษายน พ.ศ. 2555 - 16:20

ครับผม จะระวังไว้
ให้บริการข้อมูลเกี่ยวกับการท่องเที่ยวในสถานที่ต่างๆ ที่น่าสนใจ แนะนำที่พัก ร้านอาหาร ใกล้เคียง และเส้นทางการเดินทางต่างๆ อ่านต่อ.....ท่องเที่ยว

#147 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

ตอบ 20 เมษายน พ.ศ. 2555 - 17:45

เป็นกำลังใจให้พี่ริดกุนเสมอ :D :D

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

#148 David_GinoLa

ตอบ 22 เมษายน พ.ศ. 2555 - 15:37

ถ้าจะลดคำหยาบ ผมว่าควรจะให้สมาชิกลดการแสดงความคิดเห็นในเชิงยั่วยุกันก่อนดีกว่าครับ

#149 karasu

karasu

Moderator

• Moderators_S

ตอบ 28 เมษายน พ.ศ. 2555 - 18:19

ส่วนตัวผมอยากให้เพิ่มห้องการเมืองฮาร์ดคอร์ขึ้นมาอีกห้องนะครับ กระทู้ไหนหยาบก็ย้ายไปไว้ห้องนั้นแทน ง่ายกับการบริหารจัดการมากกว่าด้วย

แล้วอีกอย่าง ผมว่าบางทีคุยเรื่องการเมืองมันต้องมีหยาบบ้างอะไรบ้างมันจะได้อรรถรสกว่า(เหมือนเวลาคุยกับเพื่อนสนิทเราก็มักจะใช้คำหยาบมากกว่าปกติ แต่ก็นั่นแหล่ะมันถึงจะคุยกันมันส์จริงมั้ย^^)

หล่อกว่าผมก็มีแต่ ณเดช คูกิมิยะ เท่านั้นล่ะครับ[color=#ff0000;]รณรงค์งดตอบโต้ พูดคุย กับคนหน้าด้านไร้ยางอาย...[/color]

#150 ความตาย ของผม

ความตาย ของผม

ขาประจำ

ตอบ 28 เมษายน พ.ศ. 2555 - 18:21

ชาวร็อคครับ
ในที่สุด แมนตู ของยู ก็ตกรอบ UPA ทำไมมันเป็นงี้

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน