Jump to content

ขอความกรุณาลดการใช้คำหยาบคายด้วยครับ

• Please log in to reply
234 ความเห็นในกระทู้นี้

#151 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

ตอบ 29 เมษายน พ.ศ. 2555 - 13:15

ส่วนตัวผมอยากให้เพิ่มห้องการเมืองฮาร์ดคอร์ขึ้นมาอีกห้องนะครับ กระทู้ไหนหยาบก็ย้ายไปไว้ห้องนั้นแทน ง่ายกับการบริหารจัดการมากกว่าด้วย

แล้วอีกอย่าง ผมว่าบางทีคุยเรื่องการเมืองมันต้องมีหยาบบ้างอะไรบ้างมันจะได้อรรถรสกว่า(เหมือนเวลาคุยกับเพื่อนสนิทเราก็มักจะใช้คำหยาบมากกว่าปกติ แต่ก็นั่นแหล่ะมันถึงจะคุยกันมันส์จริงมั้ย^^)

ผมขอแสดงความเห็นไม่เห็นด้วยครับ เพราะถ้าเปิดห้องแบบนั้น รับรองว่าสมาชิกคงใส่กันแบบไม่ยั้งแน่ มันไม่ค่อยดีเท่าไหร่
เป็นอย่างที่เป็นนี่ดีแล้วครับ ผมเห็นว่าม็อดก็ทำงานอย่างดี อันไหนไม่เกินเลยไปก็ปล่อยไว้ อันเกินไปก็ล็อคหรือดำเนินการไปตามกรณี
การเล่นบอร์ดอย่างมีมารยาท ก็เป็นการฝึกนิสัยอย่างหนึ่งครับ
คิดทบทวน และเกรงใจก่อนที่จะพิมพ์อะไรหยาบๆ หรือไม่ดี ก็เป็นการเตือนตัวเราเอง ไม่ให้ถลำลึกจนคลั่งเกินไปด้วยเหมือนกัน
แต่สมาชิกบางท่าน ที่จงใจยั่วยุมาให้โดนด่า มันก็ต้องมีกันบ้าง จัดให้ตามกำลังศรัทธา เพราะขอมาเอง แต่ก็อย่าให้หยาบเกินไป
แบบนี้ดีกว่าครับ

Edited by ดาร์ค สวอน, 29 เมษายน พ.ศ. 2555 - 13:15.

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#152 มารเมฆไฟ

มารเมฆไฟ

น้องเก่า

ตอบ 30 เมษายน พ.ศ. 2555 - 15:51

พรรคกรูใหญ่ ใคร ๆ ก็รู้ ถุย

http://webboard.seri...งและใหญ่คับฟ้า/
กระทู้ ฉีกหน้ากากคนชอบ บิดเบือน แหลhttp://webboard.seri...B9%88%E0%B8%A1/

#153 เบื่อดราม่าอันหาสาระมิได้

เบื่อดราม่าอันหาสาระมิได้

ขาประจำ

ตอบ 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 20:09

หมู่นี้มีล็อกอินใหม่ๆ ที่เข้ามาจงใจแสดงความคิดเห็นหยาบคายหรือยั่วยุอย่างเดียว รบกวน MOD ช่วยปรามด้วยค่ะ

คิดว่าจะเลิกตอบกระทู้ล่อเป้าและไร้สาระของบางคนแล้วค่ะ จะได้ตกๆไป

#154 ญาติระอา

ญาติระอา

น้องใหม่

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 15:22

ฮิตเลอร์มันไปข่มขืนแม่ไอ้ญาติระอาตั้งแต่เมื่อไร เมิงถึงได้เจ็บแค้นแทน :D

http://webboard.seri...ยอ/page__st__50
"ญาติระอา " !! สาระไม่ค่อยมี หน้าตาดีไปวันๆ อิอิ ...?

#155 Strangerman

Strangerman

คนแปลกหน้า

ตอบ 6 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 13:34

ก็แล้วแต่ mod กับผู้ดูแลนะครับ กฎ มีอย่างไร ก็ปฏิบัติไปตามนั้น ผมไม่ขัดข้อง

แต่ถ้าผมพลาด ก็ตักเตือนเต็มที่ได้เลยครับ ส่วนใหญ่ กับ บรรดา "ควายแดง" ผมค่อนข้างแรงใส่อยู่แล้ว เพราะใช้เหตุผลไม่ได้ช่วยให้พวกมันหายปัญญาอ่อนครับผม

อุ๊ยตาย แรงไปป่าวเนี่ย :lol: :lol: :lol:

• เอือมระอากับบรรดาพี่น้องที่หลงทางจริงๆ เห็นต่างกันยังรับได้ครับ แต่เห็นผิดเป็นชอบแบบนี้มันบัดซบจริงๆ •
• หายนะของประเทศไทย ก็คือการที่   "ควายเลือกควาย"   เข้ามาทำลายประเทศ •

#156 alpha1

alpha1

น้องใหม่

ตอบ 3 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:13

ดีครับอน่าให้เป็นแบบราชดำเนินเลย

#157 Nonnun Anna

Nonnun Anna

น้องใหม่

ตอบ 10 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 09:41

คำหยาบไม่ดีเลย ...(แต่ทำไมเวลาอ่านบางครั้ง ... ชอบนะ) :D

#158 กาลครั้งหนึ่ง อุแว้ อุแว้

กาลครั้งหนึ่ง อุแว้ อุแว้

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 17 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:12

ขอปรวนาตน.... จะช่วยนำพากลุ่มคนต่อต้านประชาธิปไตย ให้เค้าฉลาดขึ้นมาบ้าง!
คำว่า ปวารณา ยังสะกดผิด
แค่นจะมาให้ความรู้ชาวบ้าน
ถุย!!!!!!
อิตุ๊ดเวรเอ๊ย!!หาเพศตัวเองเจอรึยัง :o

สําเนียงส่อภาษา กิริยาส่อสกุล

คำพูดบอกได้เป็นอย่างดี คุณมาจากสถุลไหน
ขอปวารณาตน.... จะติดอาวุธทางความคิด ยกระดับสติปัญญา ช่วยนำพา คนต่อต้านประชาธิปไตย ให้เค้าฉลาดขึ้นมาบ้าง

#159 juemmy

juemmy

คนสวยประจำบอร์ด

ตอบ 17 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 16:22

ขอปรวนาตน.... จะช่วยนำพากลุ่มคนต่อต้านประชาธิปไตย ให้เค้าฉลาดขึ้นมาบ้าง!
คำว่า ปวารณา ยังสะกดผิด
แค่นจะมาให้ความรู้ชาวบ้าน
ถุย!!!!!!
อิตุ๊ดเวรเอ๊ย!!หาเพศตัวเองเจอรึยัง :o

สําเนียงส่อภาษา กิริยาส่อสกุล

คำพูดบอกได้เป็นอย่างดี คุณมาจากสถุลไหน

สำเนียงส่อภาษา กริยาส่อสถุล
ตั้งกระทู้กี่กระทู้ก็บ่งบอกว่าได้ว่าอิตุ๊ดเวร
มาจากสถุลไหน

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#160 ข้ามศพกูไปก่อน

ข้ามศพกูไปก่อน

ขาประจำ

ตอบ 27 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:36

ผมไม่อยากใช้คำหยาบนะครับ แต่...ไอ้พวกเลวๆ ระยำๆ พวกนี้ขอเหอะครับ

คำหยาบมันยังน้อยไปสำหรับพวกนรกแตกเหล่านั้น
เราเกลียดไอ้ทักษิณ เพราะเรารักในหลวง ไม่ใช่รักนักการเมืองคนใด ควายแดงหยุดโชว์โง่ด่วนนะ

#161 TFEX

TFEX

ขาประจำ

ตอบ 2 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 00:40

หนักใจอย่างนึงครับ ราชดำเนินกลับสุภาพกว่าที่นี่อีก ผมเข้าไปตั้งทู้เห็นต่าง
และโพสเนื้อหาแรงๆ เช่น เสื้อแดงจ้างคนชุมนุม , อภิสิทธิ์ไม่ได้สั่งฆ่าประชาชน
แต่กลับไม่มีใครมาด่าผมแรงๆด้วยคำหยาบคายเลยสักคน แถมมาคุยดีๆอีก
แต่ที่นี่เห็นต่างนิดเดียวก็ด่ากันรุนแรง หลายครั้งด่าถึงบุพการี
ผมคิดว่าส่วนหนึ่งมอดอาจจะปล่อยผ่านเคสที่ไม่มีคนร้องเรียนหรือเปล่าครับ
ปล.ผมก็คิดนะครับว่าที่โน่นพูดดีเพราะอะไร ปกติธรรมชาติคนมันน่าจะมีหยาบบ้าง
แต่ที่เห็นช่วงนี้มันน้อยจนผิดสังเกต ไม่รู้มีโพยเปล่า
รู้สึกผิดจริงๆที่ไปคิดกับเค้าแบบนี้

#162 TFEX

TFEX

ขาประจำ

ตอบ 2 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:01

หนักใจอย่างนึงครับ ราชดำเนินกลับสุภาพกว่าที่นี่อีก ผมเข้าไปตั้งทู้เห็นต่าง
และโพสเนื้อหาแรงๆ เช่น เสื้อแดงจ้างคนชุมนุม , อภิสิทธิ์ไม่ได้สั่งฆ่าประชาชน
แต่กลับไม่มีใครมาด่าผมแรงๆด้วยคำหยาบคายเลยสักคน แถมมาคุยดีๆอีก
แต่ที่นี่เห็นต่างนิดเดียวก็ด่ากันรุนแรง หลายครั้งด่าถึงบุพการี
ผมคิดว่าส่วนหนึ่งมอดอาจจะปล่อยผ่านเคสที่ไม่มีคนร้องเรียนหรือเปล่าครับ
ปล.ผมก็คิดนะครับว่าที่โน่นพูดดีเพราะอะไร ปกติธรรมชาติคนมันน่าจะมีหยาบบ้าง
แต่ที่เห็นช่วงนี้มันน้อยจนผิดสังเกต ไม่รู้มีโพยเปล่า
รู้สึกผิดจริงๆที่ไปคิดกับเค้าแบบนี้

ครับเห็นด้วยว่า TFEX ตวรเล่นที่ ราดดำนา ไม่ควรมาที่นี้ ที่นี้เถื่อนสำหรับคุณมาก

ต้องฝึกความอดทนครับ ในชีวิตเราคงจะไม่ได้มีแต่คนพูดดีๆกับเราตลอด

ถ้าผมเลิก กับแค่นี้ นอกบอร์ดจะไปทำไรได้ อยากทำงานด้านสังคม ก็คงได้แค่จินตนาการ (ผมคิดว่างั้นนะ)

แต่งงว่า ผมไม่เคยอยากเถียงเอาชนะใคร ทำไมหาเรื่องกันบ่อยจัง

สื่ออย่างนึง เข้าใจอย่างนึง บ่อยมาก แล้วผมก็ไม่อยากอธิบายอะไรซ้ำไปมา

เลยกลายเป็นยอมรับบ้าง พูดแต่เรื่องตัวเองบ้าง หาว่าโชว์บ้าง ฯลฯ

ความคิดคนเรามันต่างกันจริงๆ จะทำไงให้คนอยู่ร่วมกันได้

โดยเคารพและให้เกียรติซึ่งกันและกันมากกว่านี้

ผมคิดหาคำตอบบ่อยๆ แต่ยังคิดไม่ออก

และเชื่อว่าในประเทศเรา หากมีใครคิดออกและนำให้ประชาชนเอาแนวคิดนั้น

มาเป็นการกระทำ สังคมคงจะมีความสุข ไม่มีความขัดแย้งอย่างที่เป็นอยู่

#163 sudthorn

sudthorn

ขาประจำ

ตอบ 3 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 09:26

ต้องดูย้อนหลังไปยาว ๆ ยาวถึงปี2544 คนไทยเป็นคนอะลุ่มอล่วย พูดจาดี รักกัน และรักนายกทักษิณมาก ผู้คนจะออกมาต่อต้านถ้าใครมองทักษิณไม่ดี แม้แต่ซุกหุ้นไว้กับคนรับใช้ กับคนรถ ผู้คนยังมองว่าเป็นคนดีให้อภัย แม้แต่ศาลก็ยังยอมให้บกพร่องโดยสุจริต คนที่ไม่ชอบทักษิณก็ได้แต่พูดความเห็นเงียบ ๆ เช่นออกหนังสือรู้ทันทักษิณ จะขายไดั้แค่ไหนก็ไม่รู้ ไม่กี่วันต่อมาก็จะมีหนังสือพิมพ์ระดับบิ๊กเขียน ทักษิณเป็นนายกที่ดีที่สุดของประเทศไทย ความแตกแยกนี้นายกคนดีคนเก่ง แทนที่พยายามทำให้บ้านเมืองปรองดอง กับเอามาทำให้แตกแยกยิ่งขึ้น โดย
- ใครด่ากู ก็ต้องมีคนแจกดอกไม้ให้ผู้คนเอาดอกไม้มาให้ มาสนับสนุน
- ใครไม่เป็นพวก ก็มี ปปง/สรรพากร ตรวจบัญชี, ไม่มีค่าโฆษณาเขา
- ใครไม่เลือพรรคตนเอง เขตนั้นก็จัได้รับการพัฒนาช้า
- ใครเป็พวกก็ได้ความดีความชอบ ได้ตำแหน่ง ได้ผลประโยชน์
- อีกร้อยแปดพันอย่าง ทำให้ได้อำนาจ มีใครที่จะพูดตอบโต้ได้บ้างละ โกงอย่างไรก็ไม่มีการให้ใครตรวจสอบ เพราะ สส ซื้อมาเกินที่ใครจะซักฟอกตัวเองได้
คนเริ่มตาสว่างจึงเกิดการแตกแยกอย่างประสานกันไม่ได้ เพราะปล่อยให้เขาใช้ประชานิยม มอมเมาจนผู้คนเห็นปลา ดีกว่าเบ็ด ได้เบ็ดกว่าจะได้ปลาก็ต้องนั่งหลังขดหลังแข็งกว่าจะได้ปลา แต่เมื่อผู้คนได้กินปลาแล้ว ก็ไม่คิดว่าพรุ่งนี้ไม่มีปลา และไม่มีเบ็ดด้วยจะทำอย่างไร แต่คนโกงคนเลวย่อมคิดไว้แล้ว ประเทศไทยจึงเป็นเยี่ยงนี้ ถึงได้มีคนเผาบ้านเผาเมือง ใครทำอะไรที่ต่างกับความต้องการ ผิดหมด ต้องทำอย่างเขาสั่ง เขาต้องการ ถ้าเขาทำผิดก็แก้กฎหมาย ล้างผิดของเขาที่โกง ปลุกปั่นเผาบ้านเผาเมืองและอื่นๆให้หมด ไม่มีความผิดใด ๆ อีกจะได้กลับมาอย่างเท่ แถมกลับมาเป็นใหญ่คับบ้านคับเมืองได้อีก
แต่วันนี้คนดี คนถูกสั่งสอนมาดี คนสุภาพ ทนเห็นบ้านเมืองเป็นเช่นนี้ต่อไปไม่ได้ การเป็นคนดีสู้คนขั่วลำบาก เพราะเวลาคนดีจะพูดความคิดของตนเองออกมา คนดีที่คิดว่าตัวเป็นกลางก็ขะขอร้องให้คนดีที่จะพูดอย่าพูดดีกว่า เพราะจะเกิดปัญหามากขึ้นจึงปล่อยให้คนชั่วอยากทำอะไรก็ได้ แม้แต่เผาบ้านเผาเมืองตัวเอง โกหก สร้างความเท็จมาหลอกลวงผู้ไม่รู้อีโหน่อีเหน่ก็ต้องมานอนกลางดินกินกลางถนน ผิดกลับผู้นำที่เข้าไปกินในโรงแรมหรูๆ คนเป็นกลางยังทนได้ แต่คนดีที่เลือกข้างแล้วทนไม่ได้ เพราะการเป็นคนดี จะทำชั่วแบบคนที่ตัวเองไม่ชอบก็ไม่ใช่วิสัย เลยทำได้ด้วยคำพูดบ้าง ตามความเป็นจริงการประพฤติของคนก็แสดงออกที่คนดี ๆ เอามาตีความอย่างที่พูดได้
สังเกตดูซิ การกระทำเทียบกันไม่ได้เลย เช่น เผาบ้านเผาเมือง โกงบ้านโกงเมือง เสื้อแดงจะเอาคนในรถให้ตายที่กระทรวงมหาดไทย แต่คนมักไม่ด่า แต่ด่าเอาเก้าอี้ประธานออก
ฝ่ายเสื้อแดงปิดราชประสงค์เป็นเดือนไม่มีประชาชนไปราวีเลย แต่ฝ่ายค้านไปพูดที่ไหนจะพบกับคนเสื้อแดงไปตามไล่ล่า
การพูดจาไม่สุภาพของคนดีเป็นครั้งคราวก็เพราะเขาเหลืออดครับผม ถ้าเมื่อไรที่ฝ่ายแดง หรือคนดีที่เป็นกลางออกมาพูดไม่ดูตาม้าตาเรือก็คงโดนบ้างแหละ แต่เชื่อว่าเราต้องรอให้คนขั่วไม่กินบ้านกินเมือง ไม่ก่อกรรมทำเข็ญกับบ้านเมือง ไม่โกงบ้านโกงเมือง ไม่เอาแต่ถูกคนเดียว ใครคิดต่างผิดหมด เมื่อนั้นคนทั้งหลายคงไม่พูดคำหยาบคาย เพราะเวลานี้มันเหมือนพูดดี ๆ กับคนไร้สมองแล้วพวกเขาไม่เข้าใจ แต่ก็จะพยายามทำตามกฎกติกาครับผม
ขอออกความเห็นด้วยคนครับผม

คนพูดเท็จ ไม่ทำชั่ว นั้นไม่มี

#164 ppneer

ppneer

เมพ

ตอบ 29 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 11:51

รับทราบครับแต่ว่าคุณ ridkun มี 2 คน หรือว่าคนเดียว

หรือว่าเปลี่ยนชื่อ (สงสัยเหมือนคุณkorkang)
ขวานทอง บรรพบุรุษ เป็นคนสร้างให้เราทุกวันนี้ ตัวกูจะปกปักรักษาเท่าชีวิตเพื่อ พ่อหลวง กูถวายชีวิตใอ้แม้ว ออกไปๆๆๆ กูเกลียดใอ้แม้ว

#165 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 16 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:51

ผมเป็นสมาชิกอันดับต้นๆ ที่ถูกใช้คำหยาบคายอย่างมาก
ขออนุญาติช่วยรณรงค์เรื่องนี้อีกแรงครับ

ขอบคุณทุกกำลังใจที่ส่งมาให้ทางหลังไมค์ครับ

อย่าโทษใครเลยครับ ผมเองก็มีส่วนผิดอยู่ด้วยเหมือนกัน

ผมเชื่อว่าพวกเราทุกคนจะร่วมกันฟันฝ่าปัญหานี้ไปได้ด้วยกัน

#166 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ตอบ 16 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 14:12

ผมเป็นสมาชิกอันดับต้นๆ ที่ถูกใช้คำหยาบคายอย่างมาก
ขออนุญาติช่วยรณรงค์เรื่องนี้อีกแรงครับ

แต่ผมเคยเห็น ท่าน Jaidee20
ขู่ฆ่าเพื่อนสมาชิกด้วยนะครับ :mellow:

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#167 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 16 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:04

ขู่ฆ่าเพื่อนสมาชิกด้วยนะครับ :mellow:

555 ผมพูดไปงั้นเอง ไม่ได้คิดจริงจังหรอกครับ

ขอบคุณทุกกำลังใจที่ส่งมาให้ทางหลังไมค์ครับ

อย่าโทษใครเลยครับ ผมเองก็มีส่วนผิดอยู่ด้วยเหมือนกัน

ผมเชื่อว่าพวกเราทุกคนจะร่วมกันฟันฝ่าปัญหานี้ไปได้ด้วยกัน

#168 NoOaK

NoOaK

ขาประจำ

ตอบ 16 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:56

555 ผมพูดไปงั้นเอง ไม่ได้คิดจริงจังหรอกครับ

ตุ๊ดแตกเลยใจดี

#169 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 16 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 17:41

ตุ๊ดแตกเลยใจดี

ไม่หรอกครับ ผมตลกตัวเองอยู่เหมือนกัน

#170 susu

susu

ขาประจำ

ตอบ 17 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:44

^^
^^^
^^^^
มันอายแฮะ

#171 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 17 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 12:52

เข้ามาดันครับ กระทู้ดีๆ

#172 butadad

butadad

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 17 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:23

จริงๆแล้ว ผมอยากหยาบคายกับใจดี20 อย่างแรงเลยครับ

#173 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 17 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 13:41

:mellow: เอ่อ โง่ หรือ บ้า ครับ กระทู้ปักหมุดทำไมต้อง เข้ามาดัน

ปล. ไม่ได้หยาบคายนะครับ MOD

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#174 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 18 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 22:53

:D

#175 Super@2

Super@2

ขาประจำ

ตอบ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 01:19

:blink:
พาโล อปริณายโก แปลว่า คนโง่ไม่ควรเป็นผู้นำ

#176 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 21 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 21:23

บางทีผมก็หยาบคายกับบางประเด็น เพราะอดไม่ได้จริงๆ

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#177 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:32

ฝฝฝฝ

Edited by 55555, 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:33.

#178 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 27 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 19:37

กก

Edited by 55555, 2 กันยายน พ.ศ. 2555 - 07:37.

#179 father

father

น้องเก่า

• Banned

ตอบ 10 กันยายน พ.ศ. 2555 - 23:49

ไม่ทราบว่ามีสมาชิกเชื่อบ้างไม๊ครับ

ผมเห็นแอบด่าหน้าตาเฉย ทำเนียน

เวบนี้มีใครคุมไม๊ครับ

ไม่มีผมจะได้ไม่ต้องระวัง :lol:

Edited by father, 10 กันยายน พ.ศ. 2555 - 23:49.

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

#180 Nong

Nong

ขาประจำ

ตอบ 18 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:36

แอบเผลอบ้างบางเวลา
ยิ่งเวลาบางคนมาโพสหมิ่น เฉียดไปเฉียดมา
มันเหลืออด
แต่ยอมรับทุกคำตัดสินค่ะ จะโดนโทษแบนก็ไม่ว่า

#181 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

ตอบ 10 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:44

:mellow: เอ่อ โง่ หรือ บ้า ครับ กระทู้ปักหมุดทำไมต้อง เข้ามาดัน

คุณ HiddenMan ครับ

ใจดีเขาถนัดท่องตามโพย อย่าไปว่าอะไรแกเลย ครับ 555++ :D :D :D

"ควาย" ในความหมายของผม คือ คนที่มีความคิด เล่นเน็ตเป็น แต่แยกแยะ ดี ชั่ว ถูก ผิด ไม่ได้  

มิได้หมายถึง ชาวรากหญ้า ที่เป็นเหยื่อในสงครามทางความคิดครั้งนี้

"คนชั่ว" จะถูกปราบราบคาบสิ้น แผ่นดินเดือดสูญหายไร้ปัญหา... อยากให้ถึงวรรคท้ายของคำทำนาย ไวๆ ว่ะ...

#182 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 12 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 19:46

คุณ HiddenMan ครับ

ใจดีเขาถนัดท่องตามโพย อย่าไปว่าอะไรแกเลย ครับ 555++ :D :D :D

เหมือนแม่ปูของมันอ่ะดิ ;) ;)

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#183 chackrapbong

chackrapbong

ตอบ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:38

ขอสอบถามเรื่อง กฏระเบียบท่าน mod หน่อยครับ

การเขียนข้อความ เช่น ถ่มน้ำลายใส่หน้า ถุย

หรือด่าผู้อื่นว่า ***

ผิดระเบียบการใช้งานหรือไม่

หรือ เป็นเพียง ลักษณะนิสัย ส่วนตัวท่ี่อยู่ใต้จิตสำนึก mod จีงอลุ่มอล่วย เพราะไม่สามารถไปห้าม จิตใจใครได้

ขอบคุณมากครับ

Everyone thinks of changing the world, but no one thinks of changing himself. Leo Tolstoy

#184 ชาวสวน

ชาวสวน

ตอบ 24 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:02

ช่วงนี้ย่อมมีพวกกุลีไพร่แดง มาเยาะเย้ย ถากถาง หรือยั่วยุพวกเราในเวปบอร์ดอยู่แล้ว ....

ซึ่งเป็นการกระทำชั่นต่ำ สมกับชาติตระกูลของพวกเขา ....

หากพวกเราเป็นปัญญาชนแล้ว....พวกเราก็ไม่สมควรที่จะลดตัวลงไปถกเถียงหรือด่าอะไรกลับนะครับ ....

สิ่งที่ทำให้ชนชั้นปกครอง แตกต่างกับชนชั้นไพร่ก็คือ ความใจเย็น และมองภาพในมุมกว้าง.....ใจนิ่ง...แต่เด็ดขาด..

ผมแค่มองว่าพวกเราชาวเสรีไทยกำลังเริ่มจะหยาบคายจนเกินไป....จนวาจาที่ออกมาจากพวกเรา ไม่แตกต่างจากชนชั้นไพร่ของพวกเสื้อแดง ..... ท่านอยากเป็นแบบพวกเขาหรือครับ??

ผมเข้าใจว่าทุกคนโกรธและร้อนใจ.....ผมเองร้อนใจกว่าพวกท่านอีกหลายๆคน....แต่ก็ต้องยึดถือคำสั่งตามแผนปฏิบัติการ ตอนนี้เลยได้แต่รอดูเงียบๆ .....

ผมอยากให้ทุกท่านตระหนักไว้เสมอว่า ....ผู้นำม้อบของเราคือ เสธ.อ้าย .....เสนาธิการ คือผู้เชี่ยวชาญการวางแผนการรบ .... ย่อมต้องวางแผนอย่างใจเย็น เพื่อให้กองทัพประสบชัยชนะ....

หากพวกเราซึ่งเป็นทั้งกำลังคนและกำลังใจ ...มาหวั่นไหวกับการยั่วยุของไพร่สันดานต่ำไม่กี่ตัว เราคงไม่สามารถชนะศึกครั้งนี้ได้ครับ

อยากชนะแค่สงครามย่อยหรือชนะศึกใหญ่ครับ?? ลองถามใจเพื่อนๆสมาชิกดู .....แล้วพวกเราใจเย็นๆ สร้างความแตกต่างให้พวกมันเห็นดีกว่าไหมครับว่า ไพร่ ... กับ Royaist มันต่างกันขนาดไหน ....

ความร้อนแรงในอารมณ์ไม่เคยทำให้ใครชนะสงคราม....สร้างแต่ความสูญเสียครับ

นารายณ์สังหาร 11.10น. / วันที่ประเทศไทยเริ่มตื่น
ณ ที่ตั้งกำลังทหารของพระมหากษัตริย์

:)

#185 neogeo

neogeo

ขาประจำ

ตอบ 19 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:28

หยาบครับ ยอมรับ

ขออภัย

ยืนยันครับ คนเนี่ยตัวหยาบเลยครับ

#186 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 20 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:06

คำหยาบนี้ผ่านการรับรองของม็อดหรือเปล่าครับ 

http://webboard.seri...e-4#entry587681

http://webboard.seri...e-5#entry587708

http://webboard.seri...e-5#entry587723

http://webboard.seri...e-5#entry587728

http://webboard.seri...e-5#entry587738

http://webboard.seri...e-5#entry587762

http://webboard.seri...e-5#entry587766

เอ้าฯ ตอนทุ่มครึ่งบอกว่าจะไปแล้ว...

แป๊บเดียวกลับมาอีกทีคลั่งน้ำลายฟูมปากเลยน๊ะนังแต๋ม

ไอ้ที่หนีไปก่อนเนี่ย เส้นเลือดสมองแตกป่าว

อุตส่าห์บิดเบือนแบบเทพแล้ว ยังไม่มีใครเชื่ออีก

:lol:

Edited by Stargate-1, 15 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 19:34.

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#187 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 31 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:27

ต้องขอโทษด้วยครับ 

วันสองวันนี้ หยาบไปเยอะเลย

เอาเป็นว่าจะปรับปรุงใหม่นะครับ

หวังว่า คงไปแบนผม อ่ะ

อิอิ

ปล. ผมความอดทนต่ำกับพวกเถียง ๆ ๆ ๆ โดยไม่ยอมรับอะไรเลยอ่ะ

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#188 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 19 มกราคม พ.ศ. 2556 - 02:56

ชอบคห.นี้มากๆเลยครับ

ขอนำมาแปะไว้อีกที (ขออนุญาตจขคห. จัดหน้าใหม่ให้อ่านง่ายครับ)

ต้องดูย้อนหลังไปยาว ๆ ยาวถึงปี2544 คนไทยเป็นคนอะลุ่มอล่วย พูดจาดี รักกัน และรักนายกทักษิณมาก ผู้คนจะออกมาต่อต้านถ้าใครมองทักษิณไม่ดี แม้แต่ซุกหุ้นไว้กับคนรับใช้ กับคนรถ ผู้คนยังมองว่าเป็นคนดีให้อภัย แม้แต่ศาลก็ยังยอมให้บกพร่องโดยสุจริต คนที่ไม่ชอบทักษิณก็ได้แต่พูดความเห็นเงียบ ๆ เช่นออกหนังสือรู้ทันทักษิณ จะขายไดั้แค่ไหนก็ไม่รู้ ไม่กี่วันต่อมาก็จะมีหนังสือพิมพ์ระดับบิ๊กเขียน ทักษิณเป็นนายกที่ดีที่สุดของประเทศไทย ความแตกแยกนี้นายกคนดีคนเก่ง แทนที่พยายามทำให้บ้านเมืองปรองดอง กับเอามาทำให้แตกแยกยิ่งขึ้น โดย

- ใครด่ากู ก็ต้องมีคนแจกดอกไม้ให้ผู้คนเอาดอกไม้มาให้ มาสนับสนุน
- ใครไม่เป็นพวก ก็มี ปปง/สรรพากร ตรวจบัญชี, ไม่มีค่าโฆษณาเขา
- ใครไม่เลือพรรคตนเอง เขตนั้นก็จัได้รับการพัฒนาช้า
- ใครเป็พวกก็ได้ความดีความชอบ ได้ตำแหน่ง ได้ผลประโยชน์
- อีกร้อยแปดพันอย่าง ทำให้ได้อำนาจ มีใครที่จะพูดตอบโต้ได้บ้างละ โกงอย่างไรก็ไม่มีการให้ใครตรวจสอบ เพราะ สส ซื้อมาเกินที่ใครจะซักฟอกตัวเองได้

คนเริ่มตาสว่างจึงเกิดการแตกแยกอย่างประสานกันไม่ได้ เพราะปล่อยให้เขาใช้ประชานิยม มอมเมาจนผู้คนเห็นปลา ดีกว่าเบ็ด ได้เบ็ดกว่าจะได้ปลาก็ต้องนั่งหลังขดหลังแข็งกว่าจะได้ปลา แต่เมื่อผู้คนได้กินปลาแล้ว ก็ไม่คิดว่าพรุ่งนี้ไม่มีปลา และไม่มีเบ็ดด้วยจะทำอย่างไร แต่คนโกงคนเลวย่อมคิดไว้แล้ว ประเทศไทยจึงเป็นเยี่ยงนี้ ถึงได้มีคนเผาบ้านเผาเมือง ใครทำอะไรที่ต่างกับความต้องการ ผิดหมด ต้องทำอย่างเขาสั่ง เขาต้องการ ถ้าเขาทำผิดก็แก้กฎหมาย ล้างผิดของเขาที่โกง ปลุกปั่นเผาบ้านเผาเมืองและอื่นๆให้หมด ไม่มีความผิดใด ๆ อีกจะได้กลับมาอย่างเท่ แถมกลับมาเป็นใหญ่คับบ้านคับเมืองได้อีก

แต่วันนี้คนดี คนถูกสั่งสอนมาดี คนสุภาพ ทนเห็นบ้านเมืองเป็นเช่นนี้ต่อไปไม่ได้ การเป็นคนดีสู้คนขั่วลำบาก เพราะเวลาคนดีจะพูดความคิดของตนเองออกมา คนดีที่คิดว่าตัวเป็นกลางก็ขะขอร้องให้คนดีที่จะพูดอย่าพูดดีกว่า เพราะจะเกิดปัญหามากขึ้นจึงปล่อยให้คนชั่วอยากทำอะไรก็ได้ แม้แต่เผาบ้านเผาเมืองตัวเอง โกหก สร้างความเท็จมาหลอกลวงผู้ไม่รู้อีโหน่อีเหน่ก็ต้องมานอนกลางดินกินกลางถนน ผิดกลับผู้นำที่เข้าไปกินในโรงแรมหรูๆ คนเป็นกลางยังทนได้ แต่คนดีที่เลือกข้างแล้วทนไม่ได้ เพราะการเป็นคนดี จะทำชั่วแบบคนที่ตัวเองไม่ชอบก็ไม่ใช่วิสัย เลยทำได้ด้วยคำพูดบ้าง ตามความเป็นจริงการประพฤติของคนก็แสดงออกที่คนดี ๆ เอามาตีความอย่างที่พูดได้

สังเกตดูซิ การกระทำเทียบกันไม่ได้เลย เช่น เผาบ้านเผาเมือง โกงบ้านโกงเมือง เสื้อแดงจะเอาคนในรถให้ตายที่กระทรวงมหาดไทย แต่คนมักไม่ด่า แต่ด่าเอาเก้าอี้ประธานออก
ฝ่ายเสื้อแดงปิดราชประสงค์เป็นเดือนไม่มีประชาชนไปราวีเลย แต่ฝ่ายค้านไปพูดที่ไหนจะพบกับคนเสื้อแดงไปตามไล่ล่า

การพูดจาไม่สุภาพของคนดีเป็นครั้งคราวก็เพราะเขาเหลืออดครับผม ถ้าเมื่อไรที่ฝ่ายแดง หรือคนดีที่เป็นกลางออกมาพูดไม่ดูตาม้าตาเรือก็คงโดนบ้างแหละ แต่เชื่อว่าเราต้องรอให้คนขั่วไม่กินบ้านกินเมือง ไม่ก่อกรรมทำเข็ญกับบ้านเมือง ไม่โกงบ้านโกงเมือง ไม่เอาแต่ถูกคนเดียว ใครคิดต่างผิดหมด เมื่อนั้นคนทั้งหลายคงไม่พูดคำหยาบคาย เพราะเวลานี้มันเหมือนพูดดี ๆ กับคนไร้สมองแล้วพวกเขาไม่เข้าใจ แต่ก็จะพยายามทำตามกฎกติกาครับผม

gladiator 1.jpg

#189 OSR

OSR

ขาประจำ

ตอบ 24 มกราคม พ.ศ. 2556 - 00:40

...

Edited by OSR, 10 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 03:04.

หายจน ทั้งแผ่นดิน ด้วยการต่อต้าน นกม.ชั่ว และเอา ปตท กลับคืนมาเป็นของคนไทย

#190 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 24 มกราคม พ.ศ. 2556 - 00:49

http://webboard.seri...e-5#entry587708

Edited by Stargate-1, 21 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 12:34.

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#191 OSR

OSR

ขาประจำ

ตอบ 24 มกราคม พ.ศ. 2556 - 00:56

...

Edited by OSR, 23 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 22:54.

หายจน ทั้งแผ่นดิน ด้วยการต่อต้าน นกม.ชั่ว และเอา ปตท กลับคืนมาเป็นของคนไทย

#192 wewe

wewe

ตอบ 9 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2556 - 17:34

^

^

ปุ่มรายงานมีนะ

ความเท็จแม้นเร้นได้ในปัจจุบัน  แต่ก็เหมือนซ่อนสุริยันไว้หลังเมฆ

อย่านึกถึงแต่ความผิดพลาด  จงระลึกถึงต้นเหตุของความผิดพลาด

#193 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2556 - 13:43

ขอบพระคุณครับ  ที่ช่วย เตือนสติ

บางที  มันเดือด  ก็หลุดบ้าง  จะ

ระวังตัวครับ......

#194 sudthorn

sudthorn

ขาประจำ

ตอบ 6 เมษายน พ.ศ. 2556 - 12:05

ชอบคห.นี้มากๆเลยครับ
ขอนำมาแปะไว้อีกที (ขออนุญาตจขคห. จัดหน้าใหม่ให้อ่านง่ายครับ)

แต่วันนี้คนดี คนถูกสั่งสอนมาดี คนสุภาพ ทนเห็นบ้านเมืองเป็นเช่นนี้ต่อไปไม่ได้ การเป็นคนดีสู้คนขั่วลำบาก เพราะเวลาคนดีจะพูดความคิดของตนเองออกมา คนดีที่คิดว่าตัว
เป็นกลางก็ขะขอร้องให้คนดีที่จะพูดอย่าพูดดีกว่า เพราะจะเกิดปัญหามากขึ้นจึงปล่อยให้คนชั่วอยากทำอะไรก็ได้ แม้แต่เผาบ้านเผาเมืองตัวเอง โกหก สร้างความเท็จมาหลอกลวงผู้ไม่รู้อีโหน่อีเหน่ก็ต้องมานอนกลางดินกินกลางถนน ผิดกลับผู้นำที่เข้าไปกินในโรงแรมหรูๆ คนเป็นกลางยังทนได้ แต่คนดีที่เลือกข้างแล้วทนไม่ได้ เพราะการเป็นคนดี จะทำชั่วแบบคนที่ตัวเองไม่ชอบก็ไม่ใช่วิสัย เลยทำได้ด้วยคำพูดบ้าง ตามความเป็นจริงการประพฤติของคนก็แสดงออกที่คนดี ๆ เอามาตีความอย่างที่พูดได้

ขอบคุณท่านผึ้งน้อย ครับผม
คนพูดเท็จ ไม่ทำชั่ว นั้นไม่มี

#195 คนดื่มเบียร์

คนดื่มเบียร์

พอจะทนแดงได้หน่อยๆ

ตอบ 7 เมษายน พ.ศ. 2556 - 14:37

ผมวันไหนตบะแตก ก็มีหลุดคำหยาบไปบ้างน่ะครับ ต้องขออำไพไว้ ณ. ที่นี้ด้วย ;)

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#196 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

ตอบ 8 เมษายน พ.ศ. 2556 - 09:40

เห็นใจพี่ริดกุน

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

#197 ParaDon

ParaDon

ขาประจำ

ตอบ 14 เมษายน พ.ศ. 2556 - 18:04

ขออภัยผู้ดูแลทุกท่านไว้ล่วงหน้า รู้ว่าหลายท่านลำบากใจ อารมภ์พาไป

ด้วยความเคารพ

" รัฐธรรมนูญไม่มีมาตราใด อนุญาติให้รัฐบาลที่มาจากประชาธิปไตย โกงบ้านกินเมืองได้โดยไม่ผิดกกหมาย "

#198 คนดี

คนดี

ขาประจำ

ตอบ 14 เมษายน พ.ศ. 2556 - 18:16

ทีเห็นคนเก่าพูดหยาบเกือบทุกคน

#199 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 14 เมษายน พ.ศ. 2556 - 19:04

ทีเห็นคนเก่าพูดหยาบเกือบทุกคน

^^ มีมาฟ้องด้วย ^^

*คุณ*แหละ ควายตัวจริง

ขอฟ้องด้วยคนฮับ ขนาดใช้คำหยาบ ที่โดนเซ้นเซอร์ด้วยฮับ 

Edited by nunoi, 14 เมษายน พ.ศ. 2556 - 19:06.

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#200 คนดื่มเบียร์

คนดื่มเบียร์

พอจะทนแดงได้หน่อยๆ

ตอบ 16 เมษายน พ.ศ. 2556 - 17:17

ช่่วงนี่ ตบะแตก เจอคนดีศรีสังคมเข้าไป ขอออกอาการหน่อยน่ะพี่น้อง

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน