Jump to content

- - - - -

////////// กว่า 60 ปีที่คนใต้ไว้วางใจพรรคการเมืองพรรคหนึ่งให้ดูแลความปลอดภัยและทุกข์สุขของพี่น้องชาวใต้ บัดนี้ชัดหรือยังครับพี่น้องว่าพวกท่านคิดผิด

• Please log in to reply
220 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:02

คิดใหม่ทำใหม่เถอะครับ ให้โอกาสพรรคเพื่อไทยได้รับใช้พี่น้องชาวใต้

ขอบคุณทุกกำลังใจที่ส่งมาให้ทางหลังไมค์ครับ

อย่าโทษใครเลยครับ ผมเองก็มีส่วนผิดอยู่ด้วยเหมือนกัน

ผมเชื่อว่าพวกเราทุกคนจะร่วมกันฟันฝ่าปัญหานี้ไปได้ด้วยกัน

#2 เด็กปากดี

เด็กปากดี

I am Royalist

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:05

ที่ 1
สจฺ จํ เว อมตา วาจา คำสัตย์แลเป็นวาจาไม่ตาย

#3 me999

me999

ขาประจำ

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:05

ที่เท่าไรว้า :D :D

#4 hentai

hentai

เมพ

ว้า
#3 ก็ได้

Edited by hentai, 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:06.

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#5 notcomeng

notcomeng

สมาชิกขั้นสูง

ชิ๊!! ที่เท่าไหร่ก็ได้ <_<

Edited by notcomeng, 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:06.

#6 เด็กปากดี

เด็กปากดี

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:07

ตอน : พี่มันเท่ว่ะ ไอน้อง พี่คุมก่อสร้างรีสอร์ทที่ละปูน หนาเจ้า

http://webboard.seri...ถึงกรุงเทพแล้ว/

มู้นี้มาพร้อมกับอุณหภูมิทางการเมืองที่คุกรุ่น กับการโหวตแก้ไขรัฐธรรมนูญในรัฐสภา อยู่ๆ คางคูดน้อย ส.จตุพร ( ชื่อค่ายใหม่ เพราะพุดอะไรเชื่อไม่ได้เหมือนกัน ) จริงๆเรื่องไอคางคูดจะไปไหนมาไหน ไม่มีใครใส่ใจ หรือสนใจเท่าปัญหาปากท้อง และปัญหาความขัดแย้งทางการเมืองในบ้านเราหรอกครับ แต่ด้วยเพราะไอความโอ้อวด ขี้โว นั่นละจึงทำให้เกิดปฏิบัติการถลกหนังหัวคางคูดขึ้นมาจนได้ มู้นี้ไอคางคูด ตีฆ้องร้องป่าวบนหัวกระทู้ประมาณว่า " คิดถึงเค้าป่ะตะเอง เค้ากลับมาแย้วนะ ที่เค้าหายหัวไปอ่ะ ไม่ใช่เค้ากลับไปเลียแผลที่ โดนสับ เละ ในกระทู้ตอแหล ระดับมหากาพย์หรอกนะ แต่เค้าอ่ะ ไป " คุม " การก่อสร้างรีสอร์ท ที่เมืองละปูน ( ลำพูน ) โน่น แนะ "

แต่ด้วยเพราะเพื่อนสมาชิกต่างรู้ในความปลิ้นปล้อน และอัจริยะภาพในการแต่งเรื่องของคางคูด ทุกคนจึงได้พากัน " หลาบ " แล้ว เพื่อนสมาชิกจึงขอให้คางคูดแสดงหลักฐานมาซะดีๆ " ไหนๆเอารูปมาดูหน่อยซิอิหนู มะรึงจะทำอะไรที่ไหนกะรูไม่ส๊น เอารูปมาโชว์ แบบ สลิปมหาเมพ ของมะรึงซะลีลี "

และบางท่านก็อุส่าต์ใจดีขอข้อมูล ที่ตั้ง ราคา สไตล์การออกแบบ เพราะว่าเผื่อผ่านไป ผ่านมาแถวละปูน จะได้ไปอุดหนุน กันบ้าง

เพื่อนสมาชิกบางท่านก็ตั้งข้อสังเกตุเรื่องสายงานการควบคุมงานด้านก่อสร้าง ของวิศกรใหญ่ อย่างคางคูด ว่า " แหมระดับคุมคอนโดน ยี่สิบสามสิบชั้นอย่างคางคูดอะ ไม่น่าจะลดระดับตัวลงมาคุมก่อสร้างรีสอร์ทได้นะ ตัวเธอ มันแปลกขิงๆ อะ "

แหมรุกกันซะขนาดนี้ มีหรือคางคูดจะยอมถอยง่ายๆ มามะคางคูดจัดให้ คางคูดออกมาจากรู ก็สาธกยกนิทานมาโม้ให้เพื่อนขี้สงสัยทั้งหลายฟังว่า " หูย รีสอร์ทที่เราไปคุมอ่ะนะ เค้าจ้างบริษัท พ่องเราอ่ะ ( อ่าวตกลง มะรึงมี บ.ก่อสร้างเป็นของตัวเองแล้วไม ไปทำ บ.คนอื่นเค้าละ ไอคางคูด ) แต่ตัวเราอ่ะไปแค่คุมงานเฉยๆ เท่านั้นเองนะ ตะเอง ส่วนไอสไตล์การตกแต่งอะ มันก็แบบ เรียบๆ เดิ้นๆ อ่ะละ ประมาณเขาหลักพังงา นี่ละน้า นี่ก็เพิ่งวางรากฐาน ไปเอง และที่ละปูนอะ แดดร๊อนร้อน ด้วยละตัว เนียะเสาร์นี่เค้าต้องไปอีกแย้วอ่ะ "

เพื่อนสมาชิกก็สงสัยละซิ อ่าว แบบนี้ ไองานที่คุมของ บ.ง่วนล่งอี้ คอนสตรัคชั่นของเอ็งละ ใครคุมงาน หรือเอ็งโดดงานว่ะไอคางคูด

เพื่อนบางคนถึงกับประหลาดใจ " โอ้ว บร๊ะเจ้า โอบาม่า ( เอ่อ เบื่อ จอร์ช แล้ว ) พี่คางคูดเป็นใครเนียะ หูยมีบริษัทรับเหมา เป็นของครอบครัวเอง แม่ม เจ๋งว่ะ " พี่คูดเอ้ย

เพื่อนสมาชิกบางท่านก็ให้ข้อสังเกตุเรื่องธุรการการท่องเที่ยวของละปูน ว่ามันไม่ขายตัวสักเท่าไหร่นะ โรงแรม รีสอร์ทแถวนั่นก็พากันขายกิจการ ชิบหาไม่เจอวายป่วงหมดแล้ว แล้วนี่เอ็งยังไปสร้างใหม่ มันจะไหวเร้อ ไอคางคูด

ไอตัวกระผมก็เห็นว่ามันน่จะออกทะเลกันไปแล้ว ก็ขอยิงขีปนาวุธ ตรงๆไปยังป้อมปราการของคางคูดไปว่า

และก่อนจะมาตอบคำถามของผม พี่คางคูดก็สวมบทที๊ชเช่อด้วยการแล็คเชอร์ ให้ความรู้ด้าน " วิศวะกรรมภฺมิศาสตร์ประเทศ " เล่นเอาวิศวกรน้อยใหญ่ และสมาชิกที่ทำงานในแวดวง ถึงกับอึ้ง ตาเหลือก ว่า " ตายหองและ สมัยเรียนวิดวะไหว ไม่เคยได้ยินวิชานี้ว่ะเนียะ โหย พี่คางคูดแกแน่ว้อยย "

และมาถึงคำถามของผม พี่คางคูด ออกแนวเหวี่ยง " เชอะ อะไรกันนักกันหนาเนี๊ยะ ไปอ่านดีๆซิย่ะ รีสอร์ทชั้นเพิ่งเทปูน เพิ่งจะวางตัวฐานเองน่ะ ตัวเธอ จะมาเอาอะไรกะชั้น นักหนาเนียะ กรี๊สสสส "

เพื่อนสมาชิกเห็นพี่คางคูด เหวี่ยงขนาดนั้น กลัวว่าจะพาลชิ่งอีก ก็เลย เคาะกะโหลกพี่คางคูดของเรา ด้วยการบอกว่า " เอิ่ม มะรึงคับ มะรึงคับ มะรึงอย่าหลุดซิ มาเข้าประเด็นดีกว่านะ รีสอร์ทนะ จะก่อสร้างได้ต้องขออนุญาต แล้วไอการขออนุญาต มันต้องมีรายละเอียดเซ่ มะรึงจะมาบอกไม่รงไม่รู้ได้เร้อ มะรึงน่าจะตกหน้า เด็กปากดีไปเลยว่าไอรีสอร์ทที่มะรึงไปคุมอยู่นะชื่ออาไร "

เพื่อนบางท่านก็สงสัยว่า " เอ หรือว่า พี่คางคูดของเรา เขาจะเส้นใหญ่ว่ะ ถึงไม่ต้องขออนุญาต โอ้ว เมพที่สุดในสามโลกหล้า " ข้าน้อย นับถือ นับถือ ในฟามด้านชา จริงๆ

พี่คางคูดเห็นท่าไม่ดี กลัวประวัติศาสตร์จะซ้ำรอย ตอกย้ำแผลเก่า จะออกมาจากหลืบ ประกาศว่า " เอิ่ม เนียะ ประเด็นกระทู้อ่ะ อยู่ตรงนี้นะตัวเธอทั้งหลาย มันจะยุบสภาไหม ไม่ใช่มาจิกกะรูเรื่องรีสอร์ท ลำพูน เพราะกะรูกำลังไปไม่เป็นแระนะเว้ย "

สจฺ จํ เว อมตา วาจา คำสัตย์แลเป็นวาจาไม่ตาย

#7 dvung

dvung

น้องเก่า

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:07

คิดอยู่นานกว่าจะตัดสินใจเข้ามาดู กลัวลุงเย็นดัก

#8 zakai

zakai

ขาประจำ

ไร้สาระ

#9 เด็กปากดี

เด็กปากดี

เพื่อนสมาชิกก็สวนทันควัน " กะรูว่ามะรึงเคลียเรื่องที่มะรึงโม้ก่อนดีไหมไอคางคูดน้อย ส.จตุพร "

เพื่อนสมาชิกอีกหลายท่านก็ว่า " เอ่อ คางคูด ถ้ามะรึงจะคุยเรื่อง ยุบสภา แก้รัฐธรรมนูญ แล้วมะรึงมาเปิดหัวจั่ว โม้แหลกรานเรื่องรีสอร์ทที่ละปูน ทำไมว่ะ ถ้ามะรึงไม่อยากให้มีประเด็น อ่ะ "

เพื่อนบางคนก็ขอความรู้เรื่อง ภูมิศาสตร์ ภูมิประเทศของละปูน ซะหน่อย

คางคูดเห็นช่องแสงสว่าง ที่จะออกมาหาเรื่องเลี่ยงบาลี คำถามหลักได้ก็โผล่ออกมาแลบลิ้นสองที แล้ว ตอบเพื่อนสมาชิกไปว่า " เนียะเรื่องเสาขงเสาเข็มอะ ไอลูกน้องมันท๊ำ แต่ถ้าคุณอยากได้ มันอยู่ในแปลน เด๋วผมจะเอามาให้ ( กะรุเห็นจนไป 6 หน้ากระทู้แล้ว มะรึงยังไม่เอามาให้เค้าเลยไอคางคูด )

ผมจึงตอกลิ่มปิดฝาโลงไปอีก ดอก

เพื่อนสมาชิกบางท่านก็มาปักหลักรอฟังชื่อรีสอร์ทในอากาศของคางคูด บางท่านก็เป็นห่วงว่าคางคูดจะมีปัญหา ถ้าไปคุมก่อสร้างรีสอร์ทที่ไม่ขออนุญาต

ในระหว่างนั้น เพื่อนสมาชิกก็แสดงความคิดเห็น เกี่ยวกับการไปคุมงานของคางคูดมากมาย ทั้งวิเคราะห์ วิแคะ ความเป็นไปได้ต่างๆ นาๆ ในช่วงชุลมุนนั้น คางคูดได้โผล่แพล่มมาประกาศว่า " กะรูอะเป็นคนคุมงานเว้ย เรื่องรายละเอียดทั้งหลายกะรูไม่จำเป็นต้องรู้ทุกเรื่อง นะเว้ย นี่กะรูต้องไปรู้ด้วยเหรอว่า ต้องตอกเสาไปให้ลึกกี่เมตร ( อ่าว ไอคางคูด มะรึงเป็นคนคุมงานก่อสร้าง ถ้ามะรึงไม่รู้ว่าตอกเสาเข็มเท่าไหร่ แล้วมะรึง จะกะขนาดแรงกดทับของโครงสร้างได้หรือไอบาดลวก ) พวกคุณรู้จักองค์กร ไหม องค์กรอะ เชอะ กะรูจะเหวี่ยงละน้า "

ผมจึงได้สะกิดให้ คางคูดตื่นๆ ก่อนจะยาวไปกว่านี้ " เฮ้ย ก็มะรึงบอกเป็นคนคุมงาน แล้วไอใบขออนุญาตนะมันจะมีชื่อคนควบคุมอยู่ มะรึงจะมาแหกตาประชาชีได้ไงว่ามะรึงไม่รู้ เข้าเรื่องดีกว่าอย่าโยกโย้ นะไอคางคูด "

และเพื่อนสมาชิกหลายท่านก็ต่างวิพากษ์ วิจารณ์ ตลอดจนร้องเรียกให้คางคูดออกมาชี้แจง ไอคางคูดใช้มุกสุดคลาสสิคอีกแล้ว " อุ้ย เถ้าแก่เรียกอะนะ สงสัยจะมีงานเข้า เค้าลาก่อนนะตะเอง บับบาย "

เพื่อนสมาชิกที่เพิ่งมาถึง ตั้งคำถามไป แต่ก็สายไปซะแร้วว คางคูดเปิดตูดไปแล้ว

ผมเลยขออนุญาตตอกลิ่มทิ่มกลางกะบาล คางคูดอีกดอก

เพื่อนสมาชิกต่างพากัน อึ้ง ทึ่ง กับมุกเอาตัวรอดของคางคูด บางท่านก็แสดงความความเห็นตัดความน่าเชื่อถือของคางคูดลง ประหนึ่งสถาบันมู๊ดดี้ลดความน่าเชื่อถือของแบงค์

หลากความเห็นของเพื่อนสมาชิก

และนับแต่เถ้าแก่โทรตามก็ไม่ปรากฎว่าคางคูดจะย่างกรายกลับเข้ามาเยี่ยมเยียน กระทู้รีสอร์ท ละปูนอีกเลย

เอวังก็มีด้วยประการฉะนี้

#10 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ที่ 4!!

****ว้า นี่ช้าไปเท่าไหร่เนี่ย

Edited by tonythebest, 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:08.

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#11 Shariff

Shariff

สมาชิกหน้าตาดี

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:08

ให้มันได้อย่างนี้สิน้องชาย :lol: :lol: :lol:

ไม่มีคำเหน็บแหนมใดๆ

ที่จะทำให้ใจดี20 ท้อแท้หรือเหนื่อยอ่อนได้เลย
"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#12 เด็กปากดี

เด็กปากดี

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:08

ตอน : My slip (เงินเดือน) is coming soon 31 ม.ค. เจอกัน

http://webboard.seri...n-31-มค-เจอกัน/

ปฐมบทของปฏิบัติการลอกวานคางคูด ถูกบันทึกในหน้าประวัติศาสตร์ สรท. เมื่อ 26 มกราคม 2555 เวลา 09:02 มหากาพย์ที่แม้แต่จ่าพิชิตยังเอาไปเป็นดราม่า คางคูดเปิดตัวอย่างงดงาม กับมหากาพย์ลวงโลก มาชม Review ย้อนความทรงจำกัน สำหรับเพื่อนๆสมาชิกที่ขี้เกียจคลิ๊กอ่านยาวๆ

เตรียมจ๋อยได้เลยะแมงหวาป ไอคางคูดเค้าว่ามางั้น

เยาะเย้ยเพื่อสมาชิกสุดฤทธิ์

ยังมีหน้ามาบอกว่า " พูดความจริงแล้วสบายใจ " ดูมันไอคางคูด

แหมมีบ่นท้อด้วยนะ ไอคางคูด ไม่คิดใช่ไหมว่าจะมีวันนี้

นี่เป็นไงละ ไม่สลด " ไม่แน่จริง ไม่ตั้งกระทู้หรอกว้อย " คางคูดมั่นสุดๆ หรอยๆพี่หลวง

นี่ยังโม้เรื่องงานคุมคอนโดด้วย ลองหลับตาคิดซิครับว่า แบบนี้เค้าน่าจะทำมาหากินอะไร

อุส่าซื้อยา " โลโมติล " มาตุนซะด้วย พ่อคู๊ณ ช่างรอบคอบจริงๆไอคางคูด

อุ้ย 30 ม.ค.แล้วหรือนี่ คางคูดไม่ยี่หระ สบายๆ นั่งจิบชาเบาๆ เป็นไงล่ะ แมงวาปเตรียมหงายเงิบ

ยังโม้รสนิยมกินชาให้เพื่อนๆฟังซะด้วย

ใกล้ถึงเวลาแล้ว คางคูดออกตัว เรื่องบริษัทก่อนเลยว่า ไม่ได้ใหญ่โตน้า

อาจจะมีเพื่อนสมาชิกบางคนไม่คุ้นหูก็ได้

ว้าว เรียกไปรับสลิปแล้ว

มาเต็มครับทั้งชื่อ-สกุล และเชื่อบริษัท นี่ของเดือนที่แล้ว

นี่ 15,000 เห็นๆ

แต่ต่อมาไม่นานเพื่อนสมาชิกหลายท่านเห็นถึงความไม่ปกติของสลิปเงินเดือนของคางคูด

บางท่านถึงขนาดคำนวนให้เบ็ดเสร็จ

เพื่อนสมาชิกบางท่านก็แนะนำหาทางออกให้ ด้วยการตรวจสอบจากหน่วยงานของรัฐ

และบางท่านถึงขนาดกรุณาไปตรวจสอบเพื่อเพิ่มความเชื่อมั่นให้คางคูด แล้วผลเป็นไงดูเอาครับ

ต่อมามีเพื่อนสมาชิกได้ตรวจสอบภาพถ่ายสลิปของคางคูด ผลปรากฎว่า

ถามว่าคางคูดกลัวไหม ตอบเลย ไม่กลัว เตรียมตอกกลับให้พวกแมงวาปหงายเงิบ

เพื่อนสมาชิกชี้จุดผิดสังเกตุตลอดจนหลักฐานการพิสูจน์ภาพถ่ายมาชี้แจง คางคูดมันว่าไง มันโบ้ยให้ออฟฟิศชิบ แถมมีหน้าจะเล่นงานลูกน้องในออฟฟิศด้วย โดยข้ามประเด็นเวลาในการถ่ายรูปภาพส่งมาประหนึ่งมองไม่เห็น

#13 YELLOW SHIRT

YELLOW SHIRT

ห้ามรบกวน กำลังเอาอยู่

5

เอ่อออ แล้ว ม๊อบลำไย ชาวเหนือ ใครดูแลเอ่ยยย

มอ๊บชาวนา โดนโรงสี ลอยแพละ ใครจำนำข้าวหนอ..

#14 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ว่าไง วุฒิพงษ์

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#15 เด็กปากดี

เด็กปากดี

หลังจากเพื่อนๆสมาชิกกระทุ้งมาขึ้น หลักฐานการแหกตามาขึ้น คางคูดยางตก เลยร้องขอ Mod ปิดเอาดื้อๆ แต่เดชะบุญ Mod อยากให้เป็นกรณีศึกษาต่อไป ( ขอบคุณมากๆครับ )

และเมื่อคางคูดถูกเพื่อนสมาชิกรุกหนักขึ้น ก็กลายร่างเป็น พญาราชผี เอ้ย สี ซะงั้น

แถมมีหน้าโชว์ตรรกะบอกใบ้ว่ามีคนหนับหนุนให้กำลังใจกว่า แปดพันคนด้วยน้า หลังไมค์อ่ะ ดู๊ดูมันเป็นไปได้

เมื่อเห็นท่าไม่ดีนับวันๆ จะมีเพื่อนสมาชิกเข้ามาดู เข้ามาขุด ทำให้ยางคางคูดไหลย้อยไม่หยุดหย่อนจึง เสนอว่า น่าจะมีกำหนดเวลากระทู้น่าตะเอง แบบว่า เอ่อ แบบว่า เปลืองพื้นที่อ่ะ ถุ้ย ไอคางคูด คนแถวนี้ไม่ได้กินหญ้านะ

เพื่อนสมาชิกบางท่านรุกหนักเพื่อให้ยอมรับความจริง และชี้แจงข้อเท็จจริง กลับกลายว่า กรี๊ดแตก

และนี้คือคอมเม้นท์ล่าสุดในกระทู้มหากาพย์คางคูด ดูเป็นพระเอ๊ก พระเอกนะ

ผมเคยตั้งกระทู้ถามเรื่องชื่อแซ่ ในกระทู้นี้ http://webboard.serithai.net/topic/5112-%E0%B8%96%E0%B8%B6%E0%B8%87-%E0%B8%84%E0%B8%B8%E0%B8%93jaidee20-%E0%B8%94%E0%B9%89%E0%B8%A7%E0%B8%A2%E0%B8%84%E0%B8%A7%E0%B8%B2%E0%B8%A1%E0%B8%9A%E0%B8%B1%E0%B8%87%E0%B9%80%E0%B8%AD%E0%B8%B4%E0%B8%8D/ก็ยังเคยโดนคางคูดร้องเรียน Mod ให้ดำเนินการ และตำหนิผมเอาเป็นจริงเป็นจัง ว่า

และท้ายที่สุดก็ตาย สารภาพว่ากระทู้มหากาพย์นั่นเป็นเรื่องที่กุขึ้น เท่านั้นเอhttp://webboard.seri...ียนปัญหาของพี่/

ในกระทู้นี้เพื่อนสมาชิกทวงถามากขึ้น ก็สารภาพว่าตัวเองอ่ะไม่ได้เป็นวิศวกร หรอกนะตัวเธอว์ทั้งหลาย

แถมเงินเดือนก็ไม่ใช่ 15,000 ด้วยนะ ( อ่าว แล้วไอที่แหกตา เป็นเรื่องเป็นราวอ่ะ ว่าไง )

แล้วไอชื่อเสียงเรียงนาม ไออัครเทพ ดำรงค์กิจวานิชย์ อะไรนั่นละ ที่คางคูดขู่โฮ่งๆ ฟ้อง Mod ให้จัดการผมอ่ะ

เพื่อนสมาชิกเรียกร้องให้แสดงความรับผิดชอบ ไอคางคูดก็ออกตัว " แหม พวกตัวเธอว์เข้าใจผิดกันเอง " แถมชิ่งก่อน พร้อมปิดตำนานมหากาพย์ลวงโลก สลิป 15,000

และเมื่อมีใครสอบถามเรื่องกระทู้มหากาพย์สลิปว่าแหกตา ปาฮี่ หรือ ลวงโลกไหม คางคูดมักจะออกอาการ ปรองดองอโหสิและออกตัวว่า

วันต่อๆไปจะมี กระทู้ mini Review มหากาพย์คางคูด ให้ชมอีกเรื่อยๆนะครับ อาทิ ตอน โอ้ สามย่าน สถานศึกษาของคางคูด ,ตอน เกาะกระแสเลดี้ กาก้า ,ตอน คางคูด องค์ปาฐก อิน ไต้หวัน แมงวาปช็อค, ตอน คางคูด ผู้รังสรรค์รีสอร์ทสวย ณ ละปูน ตอน คางคูด ร่วมชุมนุมเสื้อแดง เป็นต้น เพื่อเป็นกรณีศึกษา ให้พึงระลึกพึงสังวร ในการนำเสนอข้อมูล ข้อเท็จจริง บนพื้นฐานของความจริง เองวัง ก็มีด้วยประการ ฉะนี้ครับ

#16 Shariff

Shariff

สมาชิกหน้าตาดี

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:09

ที่ 4!!

:lol: :lol:

เล่นเอาผมขำ 10 - 4 พลาดไปตั้ง 6 เลยนะครับคุณโทนี่ :lol: :lol:

Edit พลาดไปแค่ 5 เมนท์แรกของใจดีไม่นับ

พลาดเยอะอยู่ดี

Edited by Shariff, 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:11.

"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#17 gass

gass

ขาประจำ

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:09

ด้านสุดteen

หมายถึง ตัวที่ 20 ท้ายชื่ออ่ะ

:blink:

#18 เด็กปากดี

เด็กปากดี

อันนี้ ถาม อาจารย์วุฒิพงษ์

ในกระทู้นี้ของผม http://webboard.seri...ยกหญิง-มันจะสบ/

ซึ่งได้ตั้งขึ้นเพื่อตั้งข้อสงัเกตุการตั้งงบประมาณจัดซื้อเครื่องบินรับส่งบุคคลสำคัญ ของสำนักเลขาธิการนายกรัฐมนตรี ซึ่งผมเองได้อธิบายแสดงหลักฐานประกอบในเบื้องต้นว่าไม่มีความจำเป็นต้องซื้อเครื่องบินลำใหม่ เลย เพราะมีเครื่องบินรองรับภารกิจรับส่งบุคคลสำคัญอยู่หลายลำ หลายฝูงบิน อีกทั้งในช่วงนี้บ้านเราไม่มีเงินมากมายขนาดที่จะไปใช้สอยฟุ่มเฟือยแบบนั้น

อาจารย์ได้กรุณาเข้ามาแสดงความเห็น ไว้ว่า

ประธานาธิบดีอเมริกาเค้าก็ใช้เพื่อรักษาความปลอดภัยของผู้นำเค้า อาจารย์คิดว่าเรื่องนี้ไม่มีประเด็นนะ

จากความเห็นนี้ผมขอความรู้อาจารย์ครับว่า เครื่องบิน ไทยคู่ฟ้า ที่ประจำการ อยู่ในฝูงบิน 602 จัดซื้อมาในสมัยรัฐบาล พ.ต.ท.ทักษิณ ชินวัตร ซื้อมาด้วยสาเหตุอะไรครับ และปัจจุบันเครื่องบินลำนี้ รัฐบาลก็ใช้ในภารกิจรับส่งบุคคลสำคัญอยู่ จึงขอทราบเหตุผลจากอาจารย์เรื่องความจำเป็นที่ต้องซื้อใหม่ อีกทั้ง เครื่องบินที่ใหม่เอี่ยมอ่อง อย่าง ATR 72-500 อีก 2 ลำ ที่ใช้ในภารกิจรับส่งบุคคลสำคัญ ก็ยังมีอยู่ ดังนั้นความจำเป็นที่ต้องซื้อมา อาจารย์ช่วยให้ความรู้ทีครับว่า เพราะอะไร อ่านประเด็นดีๆนะครับ มีหลายคำถามไปหน่อย

#19 zutto

zutto

ขาประจำ

ไอ่ 20 หน้าด้านนนนนนนนนนนน

#20 YELLOW SHIRT

YELLOW SHIRT, tonythebest, jaidee20, zakai, dvung, me999

#21 เด็กปากดี

เด็กปากดี

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:10

กรณีที่สมาชิกมีปัญหากันมากกับ login อาจารย์วุฒิพงษ์ จนขนาดตั้งตั้งกระทู้ถามถึง และมีกระทู้ต่อเนื่องมาอีก
mod ได้ตรวจพบว่า ล๊อกอิน อาจารย์วุฒิพงษ์ เป็นล็อกอินซ้อนของ jaidee20 นะครับ

เพื่อไม่ให้เกิดความสับสน
mod ทำการแบน ล็อกอิน ที่สมัครใหม่ คือ อาจารย์วุฒิพงษ์ ตามมาตราการปกติ สำหรับการใช้ login ซ้อน คือการแบน login อันใหม่แล้วครับ

จึงอยากจะเรียนให้ทราบว่า
สมาชิกไม่ต้องตั้งกระทู้ถามถึง login อาจารย์วุฒิพงษ์ ให้รกบอร์ดอีกแล้ว
รบกวนถ้ามีอะไรให้ใส่กระทู้นี้อันเดียวครับ

#22 K.ยุกยิก

K.ยุกยิก

น้องใหม่

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:12

*
POPULAR

ปล.เหตุการณ์สมมุติทั้งน้านล่ะตัวเอง งุงิ

#23 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:12

วันนี้ไม่สอนหนังสือหรอครับท่าน Jaidee20 ? :mellow:

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#24 Ixora

Ixora

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:14

สถานการณ์เริ่มแย่ ตั้งแต่ได้คนในตระกูล "ริยำ" มาปกครองประเทศนั่นแหละ
โดยเฉพาะคำพูดที่ไร้ความรับผิดชอบ "โจรกระจอก" จากปากริยำของมัน

Edited by Ixora, 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:14.

...ความชอบธรรมต้องอยู่บนพื้นฐานของความเป็นธรรม...

#25 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:16

ขี้กากสุดถ่อย20 ยังมียางมาเสนอหน้าอีกเหรอ!!

#26 เด็กปากดี

เด็กปากดี

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:17

ไงคับจารย์วุฒิษ์ ไงครับ คางคูด ช่วยจัดหนักๆสักทีซิครับ อีก 2 ตัว

ถ้าถูกต้องหมดว่าเป็นหมายเลขโทรศัพท์ผม ผมจะยอมออกจากบอร์ดนี้และให้ log-in เด็กปากดีคุณไปฟรีๆเลยครับ

#27 namtanbood

namtanbood

ขาประจำ

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:18

ลำดับที่ 25

ชัวร์

# 27 :o

โห...ไรว้า แป๊ปเดียวเอง ไม่ถึง ครึ่งนาที ด้วยซ้ำ

Edited by namtanbood, 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:19.

"เพื่อชาติ เพื่อศาสน์ เพื่อกษัตริย์"

#28 nnnn43

nnnn43

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:21

คิดใหม่ทำใหม่เถอะครับ ให้โอกาสพรรคเพื่อไทยได้รับใช้พี่น้องชาวใต้

Edited by nnnn43, 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:34.

ผู้ที่ขาดคุณธรรม ย่อมไม่มีอุดมการณ์อันยิ่งใหญ่ ผู้ที่ขาดความรู้ ย่อมไม่มีสายตาอันกว้างไกล พูดคนฉลาดหนี่งคำ พูดคนโง่ร้อยคำ

#29 noonajob

noonajob

น้องใหม่

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:22

สวัสดีค่ะ อาจม

#30 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:22

ที่ 4!!

:lol: :lol:

เล่นเอาผมขำ 10 - 4 พลาดไปตั้ง 6 เลยนะครับคุณโทนี่ :lol: :lol:

Edit พลาดไปแค่ 5 เมนท์แรกของใจดีไม่นับ

พลาดเยอะอยู่ดี

อย่างน้อย ผมก็ได้อยู่หน้าแรกของกระทู้คุณภาพขนาดหนักแหละครับ ฮรี่ ฮรี่

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#31 ขออภัยในความไม่เหมาะสม

ขออภัยในความไม่เหมาะสม

น้องเก่า

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:24

ปกติอ่านอย่างเดียวครับ สมัครนี่เพื่อมาอ่านเรื่องของ จขกท.อย่างเดียวเลย
ปล. ผมมี ล๊อกอินเดียวครับ

#32 YELLOW SHIRT

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:25

ผู้ใช้ 20 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 14 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 3 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 3 ท่าน

YELLOW SHIRT, เด็กปากดี, DumpDump, noonajob, คนใต้ก้อตายเป็น, jaidee20, ben10, tonythebest, Lucas Leiva Benitez, Yasuhiro, Shama90, pat8k, Rodgers16, Siren

#33 toomtaam

toomtaam

ขาประจำ

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:29

หน้าด้านๆๆๆๆ

#34 แสนยานุภาพ

แสนยานุภาพ

สปอร์ต กทม ใจดี

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:30

คุณใจดี ยังอยู่อีกเหรอครับ ?

#35 YELLOW SHIRT

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:33

ผู้ใช้ 15 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 10 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 4 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 1 ท่าน

YELLOW SHIRT, Yasuhiro, เด็กอีโน, dogdog, mastermind, Initial, noonajob, jaidee20, ben10, Lucas Leiva Benitez

#36 butadad

butadad

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:35

คิดถึง อาจานวุฒิพงษ์จัง ไม่น่าด่วนจากเลย

#37 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:35

ผู้ใช้ 18 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 12 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 4 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 2 ท่าน

โจโฉ นายกตลอดกาล, Charlie, nnnn43, Yasuhiro, เด็กอีโน, dogdog, mastermind, Initial, noonajob, jaidee20, ben10, Lucas Leiva Benitez

เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#38 10APR10

10APR10

ขาประจำ

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:36

NASAมันกำลังหาวัสดุทำจรวดไปดาวอังคาร เอ็งไม่ลองเอาหนังหน้าเอ็งไปเสนอว๊ะ ด้านที่สุดในโลกแล้ว :lol: :lol:

#39 เด็กปากดี

เด็กปากดี

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:37

เอายังไง อาจารย์วุฒิพงษ์ Jaidee20 นานแล้วนะ กบเงียบงำเลย สำแดงเดช อิทธิฤทธิ์ ออกมาได้แล้ว

#40 สิงห์สนามซ้อม

สิงห์สนามซ้อม

คนดีไม่กลัวการตรวจสอบ

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:39

การที่เพื่อทุยเป็นรัฐบาลไม่ได้หมายความว่ารับใช้ประชาชนทั้งประเทศเหรอ ??
การที่เพื่อทุยเป็นรัฐบาลไม่ได้หมายความว่าจะช่วยเยียวยาแก้ปัญหาของประชาชนทั้งประเทศเหรอ ??
ขนาดคนที่เลือกเพื่อทุยยังไม่ได้มีความเจริญทางความคิดเลย :lol:

" ประกาศบอยคอต ช่อง 3 ไม่ว่าจะข่าว ละคร หรือการ์ตูนลูก  กรูไม่ดู !!! "

#41 IndyDekDee

IndyDekDee

ขาประจำ

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:39

โถ่..ยังจะมาอีก ไม่มียางจริงๆนะเนี่ย

#42 chaidan

chaidan

กา... กา... กา...

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:42

อ้าว....
กรรมการ Jaidee20...
เคาะระฆ้ง... หมดยก...
ช่วย...ปลายอ้อฯ... ซะแล้วครับ.....
:lol:
ใครที่บอกว่า "กาขาว" เป็นฝรั่ง....ผมว่าไม่ใช่......

#43 stt99

stt99

ขาประจำ

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:43

ภาคใต้เขาสมัยก่อน ก็ มีแต่โจรปล้นรถทัวร์ แบ่งแยกดินแดนนิดหน่อยจนกระทั่่งวันนึง เงินจากผีโม่แป้งได้ ทักษิณ มาเป็นนายกนั่นแหละ ความรุนแรงก็เริ่มก่อตัวขึ้น ปิด ศอบต ให้ตำรวจดูแล สุดท้าย โจรกระจอก จนเลยเถิดจนถึงทุกวันนี้

เรื่่องภาคใต้ว่าง ๆ ลองไปศึกษา ถึง พลเอก หาญ ลีนานนท์ ดูว่า เขาดับไฟใต้ กันอย่างไร เขาป้องกันโจรปล้นรถทัวร์กันอย่างไร

หึหึหึ โจรกระจอก

#44 เกลียดแดง

เกลียดแดง

น้องเก่า

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:43

และแล้วก้อเข้ามาโดยเหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้น ด้านจริงๆไอ้ควายแดง

#45 Charlie

Charlie

ขาประจำ

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:46

ทั้งด้านทั้งหนา อาชีพพวกเติมเงินนี้มันต้องเป็นแบบนี้นี้เอง :lol: :lol: :lol:

คนดีจริงไม่โกงที่วัด ไม่ยุแยงให้คนแตกแยก ไม่หลอกคนอื่นให้มารับเคราะห์ตายแทน

#46 คนดื่มเบียร์

คนดื่มเบียร์

พอจะทนแดงได้หน่อยๆ

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:47

อยู่หน้าแรกก็ยังดีว่ะ :lol:

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#47 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:50

จัดเบอร์โทรให้แล้วนะครับ ใครน๊าสัญญาว่าจะให้ login เรา 5555
อย่าให้ต้องตามไปขอ login ถึงบ้านนะครับ อิอิ^^

ขอบคุณทุกกำลังใจที่ส่งมาให้ทางหลังไมค์ครับ

อย่าโทษใครเลยครับ ผมเองก็มีส่วนผิดอยู่ด้วยเหมือนกัน

ผมเชื่อว่าพวกเราทุกคนจะร่วมกันฟันฝ่าปัญหานี้ไปได้ด้วยกัน

#48 V.Junior for Vendetta

V.Junior for Vendetta

ขาประจำ

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:52

มาช้า จะได้อยู่หน้าแรกหรือเปล่านิ

#49 Kyubey

Kyubey

รับสมัครสาวน้อยเวทมนตร์หลายอัตรา

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 15:53

ผมปูเสื่อรอชมครับ
/人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Hello, I'm a Kyubey /人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Please Make a contract with me and become a Magical girl! /人◕ ‿‿ <人\

ข้าพเจ้าขอสนับสนุนท่านผู้นำที่น่ารักที่สุดในประวัติศาสตร์มนุษยชาติ!!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!!

#50 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 1 สิงหาคม พ.ศ. 2555 - 16:05

จะได้อยู่หน้าแรกไม๊เนี่ย :wacko: :unsure:

ท่านเด็กปากดีครับ เม้นท์ของใจดี ที่ บอกว่า

กูจะฆ่าพวกมึงงงง

กับ

กูไม่ได้บ้าาาาาาา

ไม่เอามาลงด้วยหล่ะครับ ผมว่ามันฮาดีนะครับอันนั้น :D :D :lol: :lol: :D :D

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน