Jump to content

- - - - -

ใครฆ่าน้องเกด

• Please log in to reply
2430 ความเห็นในกระทู้นี้

#2151 aunlive

aunlive

ขาประจำ

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:59

จากที่ผมติดตามอ่านมา น่าจะเป็นไปได้ที่ ผู้ตาย โดนยิงจากด้านหน้า ก่อน

โดย แผลที่ขา ทิศทางหน้าไปหลัง และเป็นไปได้ว่าผู้ตายกำลังหันหลังกลับ
และโดนยิงที่ สีข้างเหนือเอวขวา
สุดท้ายที่บริเวณหลังเหนือสะโพก ขณะกำลังล้ม

ในเอกสารรายงานการตรวจศพของสถาบันนิติเวช แผลที่ขามีทิศทางจากหลังไปหน้า และในเอกสารก็ไม่มีที่ระบุว่ามีบาดแผลบริเวณหลังเหนือสะโพกนะครับ จะบอกว่าเอกสารผิดใช่ไหมครับ

ขอโทษทีครับ อ้างอิงผิด ผมจะอธิบายตามรูป โดยผมมองไปที่ พฤติกรรมของผู้ตาย
ผมมองว่า แนวกระสุนน่าจะมาจากฝั่งประตูทางออกมากกว่า โดยผู้ตาย หันหน้าไปที่ประตู
และโดนยิงที่ บริเวณขาก่อน แล้วผู้ตายกำลังหันหลังกลับเพื่อหนีกระสุนหรือหาที่หลบ

โดยจากภาพที่ คุณ Solidus เอารูปมาจากหมอพรทิพย์ นั้น
ผม มองว่า ผู้ตายอาจโดนยิงที่ นัดที่สาม ตามด้วย นัดที่สอง และ นัดที่หนึ่ง ตามลำดับ
โดยอย่าลืมว่าผู้ตายมีกระสุนที่หน้าท้องด้วยหนึ่งนัด

ผมจึงสันนิษฐาน ว่า กระสุนนัดที่หนึ่ง โดนผู้ตายในขณะกำลังล้ม ในรูปตัว Y โดยมีกระติ๊กน้ำอยู่ในมือ

Edited by aunlive, 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:03.

อุดมการณ์อยู่กับความถูกต้อง ไม่ได้อยู่กับบุคคลใดบุคคลหนึ่ง ผิดก็วิจารณ์ ถูกก็ส่งเสริม

#2152 bird

bird

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:28

สำหรับคุณ bird ที่นำคลิปในช่วงวันที่ 20-22 เมษายน 2553 บริเวณแยกศาลแดงมาแสดง
ถ้าคนเสื้อแดงไม่เอาไม้ไผ่มากั้น แล้วเผลอมีใครเดินขึ้นไป ก็มีหวังถูกทหารที่อยู่บนสกายวอล์คอีกฟากสอยร่วงครับ
คุณ bird ลืมไปแล้วหรือครับว่า วันที่ 19 เมษายน 2553 ทหารก็ยกพลมาครองสีลมเรียบร้อยโรงเรียนศอฉ.แล้วครับ

ส่วนชุดที่การ์ดนปช.ใส่ก็คงเป็นอุปกรณ์ของทหารที่ถูกยึดมาเมื่อวันที่ 10 เมษายน 2553 ล่ะครับ

ในสายตาในความคิดของคุณ..ทหารเลวร้ายขนาดนั้นเชียวหรือค่ะ
แล้วรู้มั้ยค่ะ..ว่าทำไม ทหารต้องเข้าประจำการที่สีลม...

แปลกน่ะ...อุปกรณ์ที่ยึดได้ก็ไม่คืน ไม่ว่า แต่นี่กลับนำมาใส่ เพื่อประโยชน์อะไรหรือป่าว

ถ้าเช่นนั้น..บุคคลที่แต่งกายคล้ายทหารตามที่คุณได้กรุณานำคลิปมาให้ชม
ไม่ว่าจะเป็น ผู้ร่วมชุมนุม แม่ค้าขายน้ำ หรือแม้แต่ หน่วยกู้ชีพ..
จะแยกแยะได้หรือค่ะว่า...

คนที่เห็นนั้น..ทหารจริง หรือ แค่การ์ด นปช ที่แต่งกายด้วยชุดของทหารที่ยึดมา

#2153 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 21:17

ความเคลื่อนไหวที่รดน.
http://www.pantip.co.../P12672883.html

Edited by Stargate-1, 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 21:38.

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#2154 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 21:21

สิง หายไปไหนแล้วครับ :mellow: :P :P

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

เป็นเห็บเกาะไข่ระบบรัฐประหาร

#2155 ฟังทั้งสองฝ่าย

ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 23:33

เข้าไปอ่านแล้ว ไม่เข้าใจ ทำไมทางฝั่งนี้ถึงถูกมองว่า พยายามปกป้องทหาร บนรางรถไฟฟ้า
ไม่ได้ปกป้อง แต่ หาความจริงให้ทุกฝ่าย วิธียิงในกระสุนนัดปัญหาเนี้ยแหละ (และอีกหลายจุด) ทำให้ ยังหาวิธีที่ทหารบนรางรถไฟฟ้าเป็นคนยิง "น้องเกด"
และที่ไม่เห็นด้วยกับท่านสิงห์ในจุดที่ไปถ่ายมาแย้งจากสถานที่จริง คือ คนเราคลานหลบ ไม่ว่า จะเงยหัวก้มหัว สุดท้าย ก็ยังอยู่ในมุมที่รถกระบะ น่าจะบังในตำแหน่ง กระสุนนัดปัญหา จึงตัดประเด็นทหารบนรางรถไฟฟ้าเป็นคนยิง เฮ้อออออออออ!!!
ส่วน คนที่โดนจากบนลงล่าง มีทิศทางขนาดนี้ใครจะไม่สงสัยว่า เป็นทหาร เพราะ วิถีกระสุนมันบ่งบอกทิศทาาง ใครยืน แถวนั้นก็ เป็นคนที่น่าสงสัย
และก็ต้องมาต่อด้วยว่า คนที่โดนยิง เป็นประชาชนธรรมดาที่วิ่งหลบ หรือ เป็นคนถืออาวุธกำลังจะต่อสู้ ก็ว่ากันไป เป็นขั้นเป็นตอน เป็นลำดับขั้นกันไป ก็จะเจอคนผิด

Edited by ฟังทั้งสองฝ่าย, 21 กันยายน พ.ศ. 2555 - 23:34.

#2156 สิงห์สนามหลวง

สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 22 กันยายน พ.ศ. 2555 - 00:57

เข้าไปอ่านแล้ว ไม่เข้าใจ ทำไมทางฝั่งนี้ถึงถูกมองว่า พยายามปกป้องทหาร บนรางรถไฟฟ้า
ไม่ได้ปกป้อง แต่ หาความจริงให้ทุกฝ่าย วิธียิงในกระสุนนัดปัญหาเนี้ยแหละ (และอีกหลายจุด) ทำให้ ยังหาวิธีที่ทหารบนรางรถไฟฟ้าเป็นคนยิง "น้องเกด"
และที่ไม่เห็นด้วยกับท่านสิงห์ในจุดที่ไปถ่ายมาแย้งจากสถานที่จริง คือ คนเราคลานหลบ ไม่ว่า จะเงยหัวก้มหัว สุดท้าย ก็ยังอยู่ในมุมที่รถกระบะ น่าจะบังในตำแหน่ง กระสุนนัดปัญหา จึงตัดประเด็นทหารบนรางรถไฟฟ้าเป็นคนยิง เฮ้อออออออออ!!!
ส่วน คนที่โดนจากบนลงล่าง มีทิศทางขนาดนี้ใครจะไม่สงสัยว่า เป็นทหาร เพราะ วิถีกระสุนมันบ่งบอกทิศทาาง ใครยืน แถวนั้นก็ เป็นคนที่น่าสงสัย
และก็ต้องมาต่อด้วยว่า คนที่โดนยิง เป็นประชาชนธรรมดาที่วิ่งหลบ หรือ เป็นคนถืออาวุธกำลังจะต่อสู้ ก็ว่ากันไป เป็นขั้นเป็นตอน เป็นลำดับขั้นกันไป ก็จะเจอคนผิด

ผมไม่ได้หายครับ ผมยังติดตามอ่านกระทู้ใครฆ่าน้องเกดทั้งในเสรีไทยและราชดำเนินอยู่ตลอดครับ
ที่ราชดำเนินคุณศรอรชุนก็เข้าไปแสดงความคิดเห็นกับสมาชิกท่านอื่นอยู่ครับ

กรณีร่างน้องเกดนอนเสียชีวิตร่างน้องเกดจะอยู่ในไลน์ริมเต๊นท์หลังนอกครับ (อยู่หน้ารถกระบะซึ่งจอดอยู่ในเต๊นท์หลังใน)

สำหรับประเด็นที่คิดว่าผ้าใบสีฟ้าบัง ผ้าใบสีฟ้าจะผูกติดระหว่างเต๊นท์หลังในที่จอดรถกระบะกับเต๊นท์หลังนอกที่ตั้งโต๊ะหน่วยพยาบาลอาสา

ในคลิปจะถ่ายจากจุดที่น้องเกดเสียชีวิต ถ่ายย้อนขึ้นไปบนรางรถไฟผ่านทางหัวเต๊นท์พยาบาลที่ตั้งอยู่หน้าร้านค้าสหกรณ์

สุดท้ายผมมีคลิปพยานมาฝากอีกหนึ่งปากเพื่อให้ชาวสมาชิกเสรีไทยลองพิจารณารับชมดูครับ (สองคลิป)

http://www.youtube.com/watch?v=9-FdSDq2qsw

http://www.youtube.com/watch?v=vIMmWGnU-_U

Edited by สิงห์สนามหลวง, 22 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:59.

รักคนเสื้อแดง

#2157 ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 22 กันยายน พ.ศ. 2555 - 01:15

ท่านสิงห์สามารถขอ ภาพวีดีโอ เต็มๆได้ไหมครับ ในคลิปอันแรก......ขอตัวเต็มอะครับ ยังไม่ทันจะเห็นทิศทางอะไรเลย พอซูมออกมามุมกว้างก็ตัดไปซะแล้ว

#2158 ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 22 กันยายน พ.ศ. 2555 - 01:35

ไว้พรุ่งนี้มาดู วีดีโอยาวๆจากท่านสิงห์ วันนี้ง่วงแล้ว ขอบคุณล่วงหน้าครับ

#2159 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 22 กันยายน พ.ศ. 2555 - 07:05

http://www.youtube.com/watch?v=ekV5g2s3-C0&feature=player_embedded
แฉคดีชายชุดดำในรายการลีน่าจัง
แล้วคุณเชื่อคลิปนี้ไหม
ตามคำให้การ ของทหารในสำนวนของดีเอสไอเอง http://webboard.seri...กด/page__st__50 กระสุนที่ทหารใช้มีเกิน 17 นัด หรือไม่ ที่ทหารยิงคนหนึ่งมากที่สุด 7 นัด มีทหารคนไหนยิงเกิน 7 นัดไหม

Edited by Stargate-1, 22 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:44.

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#2160 นารายณ์สังหาร

นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

ตอบ 22 กันยายน พ.ศ. 2555 - 10:59

ในลากดำนา มีคนโพสต์เรื่องกระสุน .223 และการทำงานเมื่อกระสุนชอนเข้าในร่างกาย ว่ามันแฉลบไปโน่นไปนี่ได้.... อ่านแล้ว เกือบใช้ได้แล้ว แต่เดี๋ยวรอสิงห์เอามาแถในนี้ก่อน ค่อยสวน เพราะขี้เกียจไปเถียงในลากดำนาเสียเวลาเปล่า เพราะมีแต่คนบอกว่าถ้าทหารไม่ออกมาก็ไม่ตาย.....

ทำไมไม่คิดว่า "ถ้าพวกมึงไม่ออกมา ก็ไม่ตายเหมือนกัน"
ข้าพุทธเจ้า จักยอมตาย..เพื่อจะดำรงค์ไว้..ซึ่งพระบรมเดชานุภาพ..แห่งพระมหากษัตริย์เจ้า

#2161 PKmaker

PKmaker

น้องเก่า

ตอบ 22 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:03

" ถ้าพวกมึงไม่ออกมา ก็ไม่(มีใคร)ตายเหมือนกัน "
ถ้าพ่อมึงยอมรับให้ยุบสภาในการเจรจา ก็ไม่มีใครตาย
ใครวะ พอยกโทรศัพท์ขึ้นดู จู่ๆ ก็ล้มการเจรจา

#2162 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

ตอบ 22 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:20

อย่าวัยรุ่นกันนักเลย ถ้าให้หนูเป็นนายก ป่านนี้ก็ไม่มีใครตายหรอก ไม่ต้องยุบสภา ไม่ต้องไปบีบคอคนราชประสงค์เป็นปีๆด้วย ทหารก็ไม่ต้องมีด้วย

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

#2163 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 22 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:23

http://www.youtube.com/watch?v=ekV5g2s3-C0&feature=player_embedded
แล้วคุณเชื่อคลิปนี้ไหม
ตามคำให้การ ของทหารในสำนวนของดีเอสไอเอง http://webboard.seri...กด/page__st__50 กระสุนที่ทหารใช้มีเกิน 17 นัด หรือไม่ ที่ทหารยิงคนหนึ่งมากที่สุด 7 นัด มีทหารคนไหนยิงเกิน 7 นัดไหม

แจ้งความคืบหน้าเรื่องกระสุนที่รดน.
http://www.pantip.co.../P12684656.html

#2164 MR.M.K.

MR.M.K.

น้องเก่า

ตอบ 22 กันยายน พ.ศ. 2555 - 22:48

ผมไม่ได้หายครับ ผมยังติดตามอ่านกระทู้ใครฆ่าน้องเกดทั้งในเสรีไทยและราชดำเนินอยู่ตลอดครับ
ที่ราชดำเนินคุณศรอรชุนก็เข้าไปแสดงความคิดเห็นกับสมาชิกท่านอื่นอยู่ครับ

กรณีร่างน้องเกดนอนเสียชีวิตร่างน้องเกดจะอยู่ในไลน์ริมเต๊นท์หลังนอกครับ (อยู่หน้ารถกระบะซึ่งจอดอยู่ในเต๊นท์หลังใน)

สำหรับประเด็นที่คิดว่าผ้าใบสีฟ้าบัง ผ้าใบสีฟ้าจะผูกติดระหว่างเต๊นท์หลังในที่จอดรถกระบะกับเต๊นท์หลังนอกที่ตั้งโต๊ะหน่วยพยาบาลอาสา

ในคลิปจะถ่ายจากจุดที่น้องเกดเสียชีวิต ถ่ายย้อนขึ้นไปบนรางรถไฟผ่านทางหัวเต๊นท์พยาบาลที่ตั้งอยู่หน้าร้านค้าสหกรณ์

สุดท้ายผมมีคลิปพยานมาฝากอีกหนึ่งปากเพื่อให้ชาวสมาชิกเสรีไทยลองพิจารณารับชมดูครับ (สองคลิป)

http://www.youtube.com/watch?v=9-FdSDq2qsw

http://www.youtube.com/watch?v=vIMmWGnU-_U

จากคลิปที่ สิงตามสนามหลวงนำมาแปะๆๆๆๆ อีกแล้ว
ดูไปดูมาก็เห็นภาพพวกนี้ในคลิปที่ 2
ระหว่างนาทีที่ 3.08 - 3.12 จะเห็นชายใส่ชุดทหาร ไม่ทราบว่ากี่คน ใครตาดีๆดูหน่อยใช่ไม๊!!!!!!!

ถ้าใช่ทำไมไปอยู่ในเต้นช่วงเวลาที่มีการปะทะกันล่ะ
เพื่อนๆสมาชิกลองพิจารณาด้วยหลักการและเหตุผลดู
หรือสิงฯจะจิตนาการต่อ ไปยังไง ก็มาเล่าให้ฟังหน่อย
ส่วนผมกำลังคิดอยู่

#2165 นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

ตอบ 23 กันยายน พ.ศ. 2555 - 07:21

ขอบคุณสิงห์ เอาหลักฐานดีๆ คลิปสวยๆมาให้อีกแล้วว่ะ :D

เอ็งเป็นแดงเทียมแน่ๆ รับมาเห้อออออออ
ข้าพุทธเจ้า จักยอมตาย..เพื่อจะดำรงค์ไว้..ซึ่งพระบรมเดชานุภาพ..แห่งพระมหากษัตริย์เจ้า

#2166 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 23 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:31

ความเคลื่อนไหวทีรดน.
http://www.pantip.co.../P12687893.html

#2167 ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 23 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:12

จากเว็บที่ ความเห็นข้างบนลงไว้เอามาลงเป็นบางส่วน ครับ
เมื่อ .223 กระทบคน หัวกระสุนจะสารพัดพิษครับ
คือทั้งแฉลบ เบนวิถี ตีลังกาหมุนคว้าง และแตกสะเก็ด คว้านอวัยวะภายในเละเทะ
รูเข้าอาจเล็กนิดเดียว แต่รูออกนี่เบ้อเร่ิอ ถ้าไม่ทะลุ กระสุนก็จะไม่ตุงอยู่ในร่างกายตามวิถีตรงครับ
บางทียิงเข้าท้อง แต่กระสุนตุงอกหรือตุงสะบักโน่น
ผมก็ไม่แน่ใจครับ ต้องลองอ่าน ใบผลชันสูตร ระบบภายในครับ แต่จำได้ว่า เกือบปรกติ ทั้งหมด.......วิถีกระสุนแบบที่ว่ามา มันก็ยังแย้งในผลชันสูตร
ถ้าจะแย้งด้วยเหตุผลนี้ ก็ต้อง อธิบายในเรื่อง ระบบภายใน ด้วยครับ
ปล.ไม่ต้องเชื่อ ผลชันสูตร ตอบอย่างนี้ไม่เอานะครับ
เอาให้เปลี่ยนอ่านกันไปมา เอาให้งง ^_^

#2168 bird

bird

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 23 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:29

เอามาฝาก

http://youtu.be/BROdbEm5wqA

#2169 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 23 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:07

นปช. โกหกทำไม
ต้องขอบคุณสิงห์ ที่นำหลักฐานการโกหกชิ้นโตของเสื้อแดงมายืนยันกับเรา

เรื่องน้องเกดนี้ คำสำคัญคือ "ถูกยิงทั้งชุดพยาบาล"
โอ....คนยิง ช่างโหด เ หี้ ย ม จริงๆ

แต่
ใหนละชุดพยาบาล

ผมคาใจเรื่องนี้มานาน ตั้งแต่เห็นคลิบอัลจาซีเราะห์ ที่ถ่ายคร่อมร่างน้องเกด
เห็นรอยเลือดที่เหนือเอวขึ้นมาอย่างชัดเจน.....เธอโดนยิงโดยไม่ได้ใส่ชุดพยาบาลนี่ครับ
แต่คลิบมันแป๊ปเดียว จึงอาจเป็นได้ว่า เสื้อพยาบาลของเธอ เป็นแบบรวบไปผูกที่คอ คล้ายผ้ากันเปื้อนในครัว ซึ่งอาจจะไม่เห็นเชือกที่ผูกได้....แต่มันก็เป็นไปได้ยาก

เพิ่งรู้แจ้งจากคลิบของสิงห์นี่เอง http://webboard.seri...150#entry423909
นางพะเยาว์เอาเสื้อพยาบาลของน้องเกดมาอวด
จึงได้เห็นว่า มันเป็นชนิดสวมหัวแล้วผูกเอวกันหลุด

ที่สำคัญ มันปิดทั้งด้านหน้าและด้านหลัง

ดังนั้น นี่กลายเป็นว่า มีการจัดหลักฐานอำพรางศพโดยนปช. แฮะ

ตอนที่น้องเกดถูกสัตวนรกยิง เธอไม่ได้ใส่ชุดพยาบาล ตามรูปที่เราแคบได้ตั้งแต่เมื่อเธออยู่หน้าวัด ยังสะพายเป้ดำข้างหลังอยู่เลย....หลังจากนั้น เธอก็ถูกยิง

ผมเชื่อว่า ตั้งแต่เธอเข้าวัดมาเจอคนเจ็บ ต้องปฐมพยาบาล เรื่อยมาถึงตอนถูกยิงเธอไม่มีเวลาไปเปลี่ยนชุดแน่นอน และตอนถูกยิง เรามีสองคลิบเห็นชัดๆ ว่าเธอยังอยู่ในชุดเดียวกับที่เดินเข้าวัด คือเสื้อยืดสีขาวตัวเดียว

แต่ตอนที่นำศพไปวางไว้ด้วยกัน น้องเกดอยู่ในชุดพยาบาล ??????

เราจึงต้องถามว่า
ไอ้พวกพยานที่บอกว่าน้องเกดโดนยิงทั้งๆ ใส่ชุดพยาบาลน่ะ เป็นโรคอีปูยิ่งลักหรือ
คือพูดตามใบบอก

ซิมิ

ส่วนนปช. ที่จัดการศพ ก็ทำไปตามพล๊อตที่วางไว้แล้วล่วงหน้า
ทหารยิงคนทั้งๆ อยู่ในชุดพยาบาล....เฮ้อ งานนี้ ราดดำเนินจะแถยังงัยอีกล่ะ

Edited by amplepoor, 23 กันยายน พ.ศ. 2555 - 19:14.

#2170 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 23 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:37

น้องคนนี้ใส่
และลักษณะการใส่ก็เห็นชัดว่า คลุมทั้งข้างหน้าและข้างหลัง

นปช. โกหกทำไมครับ
แค่บอกว่าทหารยิงประชาชนมันยังดราม่าไม่พอใช่ใหม
ถึงต้องจับศพน้องเกดมาแต่งตัวใหม่
แล้วก็แจกพล๊อตให้กับพยานสำคัญๆ บอกให้ตรงกันว่า

ทหารยิงทั้งๆ ที่เธอใส่ชุดพยาบาล

ต้องขอบคุณสิงห์สนามหลวงจริงๆ ที่นำความ ระ ยำ ของคนเสื้อแดงออกมาป่าวประกาศ

Edited by amplepoor, 23 กันยายน พ.ศ. 2555 - 20:39.

#2171 pompoko

pompoko

น้องเก่า

ตอบ 23 กันยายน พ.ศ. 2555 - 22:21

ผมลองไปหารูปหกศพที่นอนเรียงกัน
ของน้องเกด เสื้อพยาบาลไม่ได้ใส่นะครับ แต่เอามาวางทับเฉยๆ

ก็เข้าใจว่าเป้นการจัดฉากส่วนหนึ่งให้รุ้ว่ามีพยาบาลเสียชีวิตด้วย
แต่หลักฐานชิ้นใหม่ที่มีคนแต่งชุดทหารสองคนปะปนในวัดปทุม ผมว่าอันนี้คือชิ้้นเด็ดเลย

#2172 ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 23 กันยายน พ.ศ. 2555 - 22:35

และลักษณะการใส่ก็เห็นชัดว่า คลุมทั้งข้างหน้าและข้างหลัง

แค่บอกว่าทหารยิงประชาชนมันยังดราม่าไม่พอใช่ใหม
ถึงต้องจับศพน้องเกดมาแต่งตัวใหม่
แล้วก็แจกพล๊อตให้กับพยานสำคัญๆ บอกให้ตรงกันว่า

ทหารยิงทั้งๆ ที่เธอใส่ชุดพยาบาล

ต้องขอบคุณสิงห์สนามหลวงจริงๆ ที่นำความ ระ ยำ ของคนเสื้อแดงออกมาป่าวประกาศ

"เก่ง"มากครับ แต่นี้คือการวิเคราะห์ ใช่ไหมครับ ยังต้องรอคำแย้งจากทางท่านสิงห์ครับ
ปล.ท่านสิงห์ครับ อย่าพยายามให้ทุกอย่างต้องตรงข้ามกับ สิ่งที่ฝ่ายตรงข้ามกล่าว(ว่ากันตามหลักความจริงดีกว่าครับ ใครผิดก็ต้องรับผิด) ตรงนี้จากประสบการณ์ตรงที่คุยกับ คนที่ ฝักใฝ่เสื้อแดง ทุกอย่างที่พูดคุยกัน บางครั้ง พูดว่าฝ่ายทหารผิด คนนั้น ค้านทันที และ ต้องมา ลดน้ำเสียงและอารมณ์ลงมา เพราะรู้ตัวว่า พลาด(ก่อนหน้านี้ที่คุยกัน จะพยายามข่มด้วยน้ำเสียงที่ดัง เพื่อข่ม แต่ไม่เป็นผลสำหรับผม อิอิ)

Edited by ฟังทั้งสองฝ่าย, 23 กันยายน พ.ศ. 2555 - 22:38.

#2173 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 23 กันยายน พ.ศ. 2555 - 23:00

ผมลองไปหารูปหกศพที่นอนเรียงกัน
ของน้องเกด เสื้อพยาบาลไม่ได้ใส่นะครับ แต่เอามาวางทับเฉยๆ

ก็เข้าใจว่าเป้นการจัดฉากส่วนหนึ่งให้รุ้ว่ามีพยาบาลเสียชีวิตด้วย
แต่หลักฐานชิ้นใหม่ที่มีคนแต่งชุดทหารสองคนปะปนในวัดปทุม ผมว่าอันนี้คือชิ้้นเด็ดเลย

สื่อก็เข้าดูศพมากมายหลายสวำนัก ไม่มีสื่อใหนแจงเรื่องนี้
แต่มีคำกล่าวของเสื้อแดงว่า เธอถูกยิงทั้งๆ ที่ใส่ชุดพยาบาล
และแม่เธอเอาเสื้อที่เปื้อนเลือด ซึ่งไม่ใช่ของเธอแน่ๆ
มาใช้เป็นเครื่องมือหากินกับศพ

ทั้งหมดนี้ ชี้ว่า นปช. หิวศพ
และไม่อายที่จะจัดฉากใส่ไฟฝ่ายตรงข้ามด้วยวิธีการแสนเลวชาติ
อันทำให้เราต้องประเมินหลักฐานทั้งหมดจากฝั่งเสื้อแดงว่า
มีความจริงปนอยู่แค่ใหน

เช่นนายเก่ง พยานปากเอก โดนศอฉ. เรียกตัว ก็ทำให้เป็นเรื่องใหญ่ ขนาดว่าจะหนีลงใต้ดินประมาณนั้น
----------------
http://munjeed.com/n...il.php?id=14626
http://www.matichon....522984&catid=02
"กู้ภัยไม่เกี่ยวข้องทำไมถึงถูกเรียกเข้าไปพบ ศอฉ. "
คำถามที่ นายวสันต์ ถามตัวเองและเป็นเหตุผลที่ไม่ยอมเข้าไปพบศอฉ.แต่ยอมใช้ชีวิตแบบหลบๆซ่อนๆ
"ลำบากมากจากชีวิตคนคนหนึ่งเคยทำงานตอนเช้าเย็นกลับบ้าน เสาร์-อาทิตย์ พาลูกไปเที่ยว ต้องอยู่อย่างโจรต้องคอยหลบตรงนั้นตรงนี้โดนตาม โดนไถ่ถาม เหมือนวันที่เอาหมายเรียกไปติดหน้าบ้านให้เข้ารายงานตัว ผมเป็นกู้ชีพคนหนึ่งที่ช่วยเหลือชาวบ้านแต่มองผมเป็นเหมือนผู้ก่อการร้าย อย่างตอนนี้ผมก็ไม่มีงานทำเพราะผมมีชื่อใน ศอฉ.ไม่มีที่ไหนรับเข้าทำงานที่เดิมก็ไม่ให้ทำ ต้องหลบๆซ่อนๆ ถ้าเขาจับตัวผมไปก็จบชีวิตแค่นั้น" นายวสันต์ ระบายความรู้สึก

"ผมพร้อมที่จะไปเป็นพยานพูดถึงสิ่งที่เห็นและผมมีหลักฐานที่จะแสดงให้ทุกคนเห็น ว่า สิ่งที่รัฐบาลทำกับประชาชนมากแค่ไหน กู้ชีพที่เสียชีวิต 5 คน รัฐบาลยังไม่ได้ออกมาพูดอะไรเลย ผมมีทั้งภาพถ่าย คลิปวิดีโอ ที่เกิดขึ้นรวบรวมจากชาวบ้านช่างภาพที่อยู่ในเหตุการณ์ว่าทหารยิงหรือไม่ หากวันหนึ่งผมเป็นอะไรไปข้อมูลที่ผมมีได้ฝากไว้กับเพื่อนที่ไว้ใจได้และ พร้อมที่จะออกมาต่อสู้แทนผม เพื่อจะนำความจริงออกมาให้ทุกคนเห็นได้ "

"ผม ต้องมีชีวิตเพื่อช่วยคนที่มีชีวิตอยู่และทวงความยุติธรรมกับคนที่เสียชีวิต ไปแล้ว จะสู้จนลมหายใจสุดท้ายต่อให้นานแค่ไหนก็ไม่ท้อขอแค่ยังมีชีวิตอยู่จะสู้ต่อ ไป ผมไม่ได้ทำอะไรผิดผมเป็นกู้ชีพมีบัตรเป็นกลางช่วยทุกฝ่ายทหารโดนยิงก็ช่วย ผมเสียรถกระบะไป 1 คันในเหตุการณ์วันที่ 10 เมษายน ที่สี่แยกคอกวัว หลังจากลงไปช่วยคนแก่หันไปอีกทีรถไม่เหลืออะไรแล้วไฟลุกท่วมทั้งคัน ผมไม่เคยออกมาเรียกร้องให้ใครชดใช้เอารถคืน"

สิ่งที่นายวสันต์ เสียใจที่สุดคือ การ สูญเสียเพื่อนกู้ภัย โดยเฉพาะ "ปลั๊ก"หรือ"อ๊อฟ"นายอัครเดช ขันแก้ว ชาวกาฬสินธุ์เป็นเด็กตัวเล็กๆ ที่ใช้อะไรง่ายมาร่วมชุมนุมกกับพ่อแม่และสนใจงานกู้ชีพ "เขาตายคามือผม อ๊อฟเขาเห็นเกด น.ส.กมนเกด อัคฮาด พยาบาลอาสาโดนยิงเขาก็มุดเข้าไปในเต็นท์ไปช่วยเกดแล้วโดนยิงที่แขน 1 นัด กระพุงแก้ม 1 นัดและโดนซ้ำที่หลังอีก 2 นัด หลังจากถูกยิงเขาล้มลง ผมพาเขามาปฐมพยาบาลให้น้ำเกลือทำเท่าที่กำลังเครื่องมืออุปกรณ์การแพทย์ที่ เราจะทำได้ในขณะนั้นเพราะไม่สามารถนำตัวออกไปส่งโรงพยาบาลได้พยายามทำ ทุกอย่างแต่เขาก็เสียเลือดมากได้เพียงแต่นั่งมองดูจนเขาหมดลมหายใจสุดท้าย เพราะไม่สามารถนำตัวออกไปได้ทุกคนพยายามจะออกไปแต่กลับโดนยิง"

โดย ชฎา ไอยคุปต์ (เจ้าเก่า หึหึ)
----------------
ประโยคนี้คุ้นใหมครับ....
หากวันหนึ่งผมเป็นอะไรไปข้อมูลที่ผมมีได้ฝากไว้กับเพื่อนที่ไว้ใจได้และ พร้อมที่จะออกมาต่อสู้แทนผม เพื่อจะนำความจริงออกมาให้ทุกคนเห็นได้

แต่แม่น้องเกดเอาไปพัฒนาต่อว่า ถ้าเธอตาย คนผิดก็คืออภิสิทธิ์ สุเทพ และประยุทธ์....
ส่วนวสันต์ ตอนนี้ รัฐบาลเป็นเสื้อแดงเต็มร้อย....รีบเอาหลักฐานออกมาเลย

อยากเห็น

#2174 Can Thai

Can Thai

ขาประจำ

ตอบ 23 กันยายน พ.ศ. 2555 - 23:01

เจอหลักฐานใหม่ๆ มุมมองใหม่จากคลิปสิงห์นี่เอง ดีครับอัพมาลงเรื่อย ๆ

#2175 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 23 กันยายน พ.ศ. 2555 - 23:06

วสันต์ เป็นพยานที่เป็นกลางมาก(จากลิ้งค์เดิม)
----------------------
บ่าย 3 โมงกว่า แกนนำได้ประกาศยุติการชุมนุมให้ประชาชนกลับบ้านแล้วก็มีเสียงระเบิดเกิดขึ้น มีการเผาตึกทำลายข้าวของแต่ไม่รู้ว่าเป็นคนเสื้อแดงหรือเปล่า
----------------------
แต่ไม่รู้ว่าเป็นคนเสื้อแดงหรือเปล่า

แต่ไม่รู้ว่าเป็นคนเสื้อแดงหรือเปล่า

เหอๆๆๆๆๆๆ
มีข้อเท็จจริงอย่างนี้แล้ว เรายังเชื่อคำให้การที่ถูกปรุงแต่งพวกนี้อีกหรือเปล่า

#2176 ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 23 กันยายน พ.ศ. 2555 - 23:07

เห็นด้วยครับ เอาภาพออกมาเลยครับ บทสรุปจะได้ค่อยๆใกล้เข้ามา

#2177 Can Thai

Can Thai

ขาประจำ

ตอบ 23 กันยายน พ.ศ. 2555 - 23:08

สิงห์หมดรูป มาแถวๆนี้การ์ดไม่สูงก็โดนน็อคเอาง่าย ๆ

#2178 yoshikiryuichiro

yoshikiryuichiro

คุณธรรมในความหมายของคุณคืออะไร

ตอบ 23 กันยายน พ.ศ. 2555 - 23:54

อย่าให้ต้องพูดเลยครับ กับพวกสันดานตัวเงินตัวทองเช่นนี้

แต่ผมยังสงสัยอยู่ว่า ช่วงก่อนเกิดเหตุการณ์ 10 เมษาเนี่ย มีการเจรจากันระหว่างกลุ่มนปชกับรัฐบาลใช่หรือไม่(ปล. นานแล้วจำไม่ค่อยได้)

หากมีจริง ก็มีความเป็นไปได้มากว่า การเจรจาครั้งนั้น เป็นเพียงการซื้อเวลาเพื่อเตรียมการวางแผน และหายุทโธปกรณ์เพื่อใช้ในเหตุการณ์นี้

ซึ่งผลลัพท์คงไม่ต้องอธิบายแล้วว่า เกิดอะไรขึ้นในวันที่ 10 เมษา และอีกหลาย ๆ เหตุการณ์

ซึ่งเห็นได้ว่า พวกเขามีการวางแผนนี้มาตั้งแต่แรก มิใช่เกิดขึ้นเอง

ปล.นี่เป็นเพียงการวิเคราะห์เท่านั้น แต่ถ้าใครบางคนคิดว่าไม่จริงก็ลองหาเหตุผลมาหักล้างไห้ได้ก็แล้วกัน

Edited by yoshikiryuichiro, 23 กันยายน พ.ศ. 2555 - 23:54.

大一大万大吉 一人が皆のため 皆が一人のために尽くせば 天下は幸せになれる...これが私の正義!! เมื่อคนๆหนึ่งทำทุกอย่างเพื่อทุกๆคน และทุกๆคนจะทำทุกอย่างเพื่อคนๆนั้นเมื่อใด เมื่อนั้นแผ่นดินจะร่มเย็นเป็นสุขนี่คือคุณธรรมของชั้น!!

#2179 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 24 กันยายน พ.ศ. 2555 - 09:11

การขยายความจากสื่อแดงๆ เพื่อสร้างการโน้มน้าวว่า ผู้ยิงน้องเกดนั้น โ ห ด เ หี้ ย ม เพียงใด

บทความจากประชาไท ซึ่งจะถูกนำไปเผยแพร่ต่อในเว็บแดงและคำเล่าลือต่างๆ....
------------
http://prachatai.com...l/2010/05/29753
เธอรับโทรศัพท์แม่ก่อน เสียชีวิตไม่กี่ชั่วโมง มันเป็นเสียงสุดท้ายที่ผู้เป็นแม่ได้ยินขณะทำหน้าที่ช่วยเหลือผู้บาดเจ็บคน อื่นๆ เธอถูกยิงขณะทำหน้าที่นั้น ในชุดคลุมสัญลักษณ์หน่วยแพทย์
-------------

ส่วนใครยิงน้องเกด ทักษิณบอกไว้อย่างด้านๆ ว่า

"แม้แต่แม่ของกมลเกด อัคฮาด พยาบาลอาสาที่เสียชีวิตระหว่างสลายการชุมนุมที่ราชประสงค์ แม้ยังไม่หายโกรธที่ลูกถูกทหารยิง และไม่อยากให้นิรโทษกรรม เป็นเรื่องธรรมดา แต่เราต้องฟังประโยชน์ส่วนใหญ่ และให้ส่วนน้อยยอมเสียสละ"

#2180 MR.M.K.

MR.M.K.

น้องเก่า

ตอบ 24 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:20

ลืมคิด ลืมมอง ลืมสังเกตุไปเลยเรื่องชุด
สุดยอดจริงๆ ตอนนี้ชัดแล้ว ทุกอย่างมีการไตร่ตรอง มีการวางแผน
ท่านสิงตามสนามหลวงรีบออกมาแถสิครับ อ่านอยู่

#2181 mastermind

mastermind

น้องเก่า

ตอบ 24 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:41

ผมพยายามทำวิถีกระสุนให้ดูง่ายขึ้นเผื่อว่าเราจะเข้าใกล้คนร้ายได้มากขึ้น ......ถ้ามันไม่ได้นอนรวมอยู่ใน 6 ศพนั่น

Attached Images

Edited by mastermind, 24 กันยายน พ.ศ. 2555 - 17:44.

#2182 เงาไม้

เงาไม้

ขาประจำ

ตอบ 24 กันยายน พ.ศ. 2555 - 22:18

มาติดตามค่ะ
ชลใสดูในน้ำ เงาดำนั้นเงาใด? ... เงากรรม หรือเงาใคร?....

#2183 จูกัดขงเบ้ง

จูกัดขงเบ้ง

ขาประจำ

ตอบ 25 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:04

สิงห์สนามหลวงจะเน้นประเด็นที่เล็กๆ เพื่อเอาไปดิสเครดิตประเด็นใหญ่
โดยไม่เคยสนใจเลยว่า ประเด็นใหญ่ที่มีคนอภิปรายและสรุปกันนั้นจะเป็นอย่างไร
หายหัวไประยะหนึ่ง โผล่กลับเข้ามาก็ยังวนอยู่ประเด็นปลีกย่อย ที่ไม่เกี่ยวกับการอภิปรายและสรุปเลย

พูดมาได้ยังไง "ผลการชันสูตรขัดแย้งกับวิถีกระสุน"
แสดงว่า สิงห์ ตั้งธงวิถีกระสุนไว้แล้วล่ะสิ ก็เลยบอกว่าผลการชันสูตรขัดแย้งกับวิถีกระสุน
ตัวเอง "ฟันธง" วิถีกระสุน จากตรงไหน ?!?!

หมอพรทิพย์เข้าพื้นที่วันแรก ก็บอกแล้วว่า ตั้งวิถีกระสุนด้วยเลเซอร์ไม่ได้
เพราะ มีการเคลื่อนย้ายศพ
แล้วสิงห์ ไปเอาวิถีกระสุนที่ยิงมาจากไหน

เขามีแต่ ผลการชันสูตร จะ แสดงให้เห็นถึงวิถีกระสุน เท่านั้น

ถามจริงๆเถอะ
สิงห์เอาผลการชันสูตรมาอ้างอิง เพื่ออะไร
เพื่อแค่บอกว่า กระสุนเข้าร่างกายกี่นัด เพื่อเอาไปโฆษณาแค่นั้นใช่ไหม

อีกเรื่องที่สงสัยก็คือ
รู้ไหมว่า เขม่าดินปืน ที่ติดอยู่กับศพนั้นมันบอกอะไรบ้าง
รู้หรือเปล่าว่าเขาตรวจเขม่าดินปืนไปทำไม

คือไม่รู้เลยว่า ผลการชันสูตร นั้น มีเอาไว้ทำอะไร
แต่ก็อ้างมา เพราะเขาอ้างกัน
ไม่รู้เลยว่าเขาเอาไปวิเคราะห์อะไรยังไง
สุดท้าย
บอกว่า
ผลการชันสูตร ขัดแย้ง กับวิถีกระสุน
แล้วก็ทิ้งไว้แค่นี้

นี่มือหนึ่งของลากดำนาเลยนะ

แผ่นดินนี้ศักดิ์สิทธิ์ยิ่งนัก ทั้งกษัตริย์ยังทรงคุณธรรมอันสูงส่ง

จำคำนี้ไว้ไปบอกยมบาลเวลาเจ้าลงนรกก็แล้วกัน

#2184 นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

ตอบ 25 กันยายน พ.ศ. 2555 - 11:12

สิงห์ กลายเป็นหมาไปซะละ เอิ้กๆ หมดสภาพ

#2185 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 25 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:17

สิงห์ กลายเป็นหมาไปซะละ เอิ้กๆ หมดสภาพ

คุณ นายรายณ์สังหาร นี่ใช่คุณ สุรพัดผ่าพล ที่เว็บพันทิปหรือเปล่าครับ

#2186 ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 25 กันยายน พ.ศ. 2555 - 12:22

คุณ นายรายณ์สังหาร นี่ใช่คุณ สุรพัดผ่าพล ที่เว็บพันทิปหรือเปล่าครับ

อย่าพึ่งเปิดไฟเลี้ยวครับ ตรงมาก่อนๆๆ เดี๋ยวออกนอกเส้นทาง...............หรือ ตั้งคำถามพ่วงท้ายคำตอบ ก็ได้ครับ

#2187 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 25 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:16

หมอพรทิพย์เข้าพื้นที่วันแรก ก็บอกแล้วว่า ตั้งวิถีกระสุนด้วยเลเซอร์ไม่ได้
เพราะ มีการเคลื่อนย้ายศพ
แล้วสิงห์ ไปเอาวิถีกระสุนที่ยิงมาจากไหน

ผมขอเสริมตรงนี้นิดนึง

ที่บอกว่ายิงเลเซอรไม่ได้นี่ หมายความว่า
ถ้าศพอยู่ที่เดิม คุณหมอก็จะใช้เลเลอร์ยิงจากรูกระสุนเข้า ย้อนไปหาต้นทาง
โดยตั้งสมมติฐานว่า กระสุนยิงเป็นเส้นตรง

ดังนั้น คนที่เคลื่อนย้ายศพ ถ้าไม่เจตนาดี ก็เจตนาร้าย
เจตนาร้ายก็คือ ถ้าร่างน้องเกดอยู่ที่เดิม หมอพรทิพย์จะบอกได้ทันทีว่าคนยิงอยู่จุดใหน
ซึ่งจะบอกต่อไปว่า ใช่หรือไม่ใช่ทหาร.....ดังนั้น การเคลื่อนย้ายร่าง ก็ถือเป็นการอำพรางคดีได้เช่นกัน

แต่ผมก็ขอวิจารณ์คุณหมอสักหน่อยว่า แม้ไม่มีร่าง คุณหมอก็จำลองเหตุการณ์ได้นี่ครับ
สามารถทำได้โดยผ่าชัณสูตรว่า กระสุนโดนร่างกายตรงจุดใหนก่อนหลัง
ซึ่งจะสมมติท่าล้มได้ และส่องเลเซอร์หาวิถีกระสุนได้ต่อไป

พวกเราที่ไม่มีเครื่องมือ และอยู่ห่างเหตุการณ์มามาก
ก็ทำได้แค่ไล่ตามหลักฐานไปทีละชิ้น
แม้จะมีเงื่อนงำน้อย แต่ผลลัพธ์ไม่น้อยเลยครับ

คดีนี้ ปิดสำนวนได้แน่นอน
และเป็นสำนวนที่เสื้อแดง "เจ็บ" ถึงกระดูกสันหลังทีเดียว

#2188 นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

ตอบ 25 กันยายน พ.ศ. 2555 - 13:33

เอาตัวเองให้รอด ก่อนจะตั้งคำถามคนอื่นดีกว่าครับ

ตัวคุณเองยังตอบคำถามอะไรไม่ได้เลยแม้แต่คำถามเดียว นอกจาก ไหลไปทางโน้นที ทางนี้ที ข้างๆคูๆ เน่นเอานี่มาแปะ (ซึ่งก็ขอบคุณนะ เพราะบางอย่าง มันยิ่งชี้ชัดว่า มีกองกำลังติดอาวุธปนอยู่ในวัดจริงๆ)

เพราะพอใครยิงคำถามใส่คุณทีนึง ไม่มีครั้งไหนที่คุณจะตอบคำถามนั้นตรงประเด็นเลย มีแต่ออกไปซ้ายที ขวาที ไม่มีอันไหนตรงประเด็นเลย....

เอาตัวเองให้รอดเป็นเรื่องๆดีกว่าครับ

#2189 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 25 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:33

เอาตัวเองให้รอด ก่อนจะตั้งคำถามคนอื่นดีกว่าครับ

ตัวคุณเองยังตอบคำถามอะไรไม่ได้เลยแม้แต่คำถามเดียว นอกจาก ไหลไปทางโน้นที ทางนี้ที ข้างๆคูๆ เน่นเอานี่มาแปะ (ซึ่งก็ขอบคุณนะ เพราะบางอย่าง มันยิ่งชี้ชัดว่า มีกองกำลังติดอาวุธปนอยู่ในวัดจริงๆ)

เพราะพอใครยิงคำถามใส่คุณทีนึง ไม่มีครั้งไหนที่คุณจะตอบคำถามนั้นตรงประเด็นเลย มีแต่ออกไปซ้ายที ขวาที ไม่มีอันไหนตรงประเด็นเลย....

เอาตัวเองให้รอดเป็นเรื่องๆดีกว่าครับ

เพราะบางอย่างชี้ชัด

ช่วยแสดงหลักฐานที่มันชี้ชัดให้ดูหน่อยครับ

ไม่เอาหลักแถนะครับ

#2190 กีรเต้

กีรเต้

เราเป็นอย่างไร เรารู้ตัวเอง

• Validating

ตอบ 25 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:35

เดี๋ยวเขาก็ต้องขอหลักฐานอะไรสักอย่าง
ูู^^^^^
^^^^^
ว่าแล้ว ไม่ทัน :lol: :lol:

Edited by Sujinno, 25 กันยายน พ.ศ. 2555 - 14:36.

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

#2191 MR.M.K.

MR.M.K.

น้องเก่า

ตอบ 25 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:08

ช่วยแสดงหลักฐานที่มันชี้ชัดให้ดูหน่อยครับ

หลักแถ นี่ สิงตามสนามหลวงใช้เป็นประจำครับ

#2192 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 25 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:13

ฟังนะ นี่คือหลักฐาน

1 ใครเอาอาวุธและเครื่องกระสุนไปโยนลงบ่อน้ำของวัด
คนโยนนั่นแหละ กองกำลังติดอาวุธ

2 ใครเอ่ย หนีไปซ่อนในกุฏิพระ....เล่นซ่อนหาเหรอ
ใครคนนั้น ใช้อาวุธเป็นหรือเปล่า มีคดีติดตัวหรือเปล่า เคลื่อนไหวในที่ชุมนุมหรือเปล่า
ใครคนนั้นคือกองกำลังติดอาวุธ

3 มีคนชี้อะไรแว๊บๆ จากคลิบที่สิงห์เอามาแปะล่าสุด....ใช่กองกำลังติดอาวุธหรือเปล่า

4 ทำไมมีเขม่าดินปืนที่ศพ
ทหารยิง จะมีเขม่าตามมาตั้งสามสี่สิบเมตรหรือ
เขม่าติดตัวคนตาย แปลว่าจ่อยิง ใครสามารถจ่อยิงในวัดได้ ใช่กองกำลังติดอาวุธหรือเปล่า

สิงห์อย่าหยุดนะ เอาข้อมูลมาปล่อยแยะๆ ของดีๆ เอาไว้ตบเกรียนนปช. ทั้งนั้น

#2193 ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 25 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:14

ท่านสิงห์ลอง อ่านของ คอป.แล้วอย่าพึ่งเชื่อ กับอาวุธที่มีในวัดครับ แต่ช่วย อธิบายว่า มีอยุ่ได้อย่างไรในเขตอภัยทาน ในเรื่องนี้ ซึ่ง เลยก่อให้เกิดการตั้งธงว่า มีกองกำลังติดอาวุธอยู่ในวัด ถ้าท่านสิงห์คิดว่าไม่มี ช่วยอธิบาย กับสิ่งเหล่านี้ว่า มาได้ยังไง
ปล.ลล(ลืมลง) ว่า ทำไมต้องอ่านของ คอป. เพราะ ท่านสิงห์ ตั้งธง จะเชื่อในสิ่งที่ท่านสิงห์ตั้งธงเอาไว้ ใครเสนอมาไม่ตรงกับที่คิด ตัดทิ้งหมด

Edited by ฟังทั้งสองฝ่าย, 25 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:18.

#2194 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 25 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:31

ผมเห็นมีแต่คลิปทหารที่ผมเคยนำมาลง แล้วคอป.นำไปอ้างว่ามีการยิงปะทะกันที่แยกเฉลิมเผ่า
แต่ไม่เคยมีใครเคยเห็นคลิปหรือภาพกองกำลังติดอาวุธที่แยกเฉลิมเผ่าว่า หน้าตาเป็นเช่นไร
รวมไปถึงกองกำลังติดอาวุธในวัดปทุมวนาราม ที่ยิงต่อสู้กับทหารบนรางรถไฟฟ้า BTS

#2195 Novice

Novice

ขาประจำ

ตอบ 25 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:38

ท่านสิงห์ลอง อ่านของ คอป.แล้วอย่าพึ่งเชื่อ กับอาวุธที่มีในวัดครับ แต่ช่วย อธิบายว่า มีอยุ่ได้อย่างไรในเขตอภัยทาน ในเรื่องนี้ ซึ่ง เลยก่อให้เกิดการตั้งธงว่า มีกองกำลังติดอาวุธอยู่ในวัด ถ้าท่านสิงห์คิดว่าไม่มี ช่วยอธิบาย กับสิ่งเหล่านี้ว่า มาได้ยังไง
ปล.ลล(ลืมลง) ว่า ทำไมต้องอ่านของ คอป. เพราะ ท่านสิงห์ ตั้งธง จะเชื่อในสิ่งที่ท่านสิงห์ตั้งธงเอาไว้ ใครเสนอมาไม่ตรงกับที่คิด ตัดทิ้งหมด

ผมว่าคนเอาอาวุธไปทิ้งในวัดนี่น่าจะเป็น Hell Animal ครับ เห็นด้วยไหมครับ :)

#2196 ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 25 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:54

ผมว่าคนเอาอาวุธไปทิ้งในวัดนี่น่าจะเป็น Hell Animal ครับ เห็นด้วยไหมครับ :)

ให้เป็นแค่กองกำลังติดอาวุธก็พอครับ............. :lol:
ส่วนที่ ท่านสิงห์ พูดมาก็ถูก ว่าไม่มีใครเห็น(คนเห็นทหาร และกองกำลัง คือคนที่ยิงกัน ณ. ตอนนั้น)
แต่............. อาวุธ ที่อยู่ในวัด ท่านสิงห์น่าจะเห็น และทุกคนในนี้น่าจะเห็น และ ในรายงาน คอป.ก็น่าจะมี
อาวุธเหล่านั้นไปอยู่ในพื้นที่ เขตอภัยทานได้ยังไง ถ้าไม่ใช่ของกองกำลังติดอาวุธ

Edited by ฟังทั้งสองฝ่าย, 25 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:56.

#2197 worm

worm

น้องใหม่

ตอบ 25 กันยายน พ.ศ. 2555 - 15:57

ช่วยดู 2 รูปนี้หน่อย ดึงมาจาก Clip

FrankFrankRED MPG หาดูยาก กมนเกด อัคฮาด+อัครเดช ขันแก้ว น้องปลั๊ก

Attached Images

• FrankFrankRED MPG  หาดูยาก กมนเกด อัคฮาด อัครเดช ขันแก้ว น้องปลั๊ก 0688_1000.jpg
  • FrankFrankRED MPG  หาดูยาก กมนเกด อัคฮาด อัครเดช ขันแก้ว น้องปลั๊ก 0815_1000.jpg

#2198 ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 25 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:01

ช่วยดู 2 รูปนี้หน่อย ดึงมาจาก Clip

FrankFrankRED MPG หาดูยาก กมนเกด อัคฮาด+อัครเดช ขันแก้ว น้องปลั๊ก

ลำบากคนสายตาไม่ดีอีกแว๊ววววววววววววววววววววว!!! 5555+

#2199 นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

ตอบ 25 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:03

ผมเห็นมีแต่คลิปทหารที่ผมเคยนำมาลง แล้วคอป.นำไปอ้างว่ามีการยิงปะทะกันที่แยกเฉลิมเผ่า
แต่ไม่เคยมีใครเคยเห็นคลิปหรือภาพกองกำลังติดอาวุธที่แยกเฉลิมเผ่าว่า หน้าตาเป็นเช่นไร
รวมไปถึงกองกำลังติดอาวุธในวัดปทุมวนาราม ที่ยิงต่อสู้กับทหารบนรางรถไฟฟ้า BTS

ระวัง redspy นะสิงห์เอ้ย เดี่ยวก็โดน "ตีตก" กระจองอแงกลับไปลากดำนาอีกหรอก.....

อยากเห็นมากๆระวังมันโผล่มาแล้วจะต้องหลบไปหาเรื่องแถก่อนล่ะ.....

#2200 Kepler-22b

Kepler-22b

น้องใหม่

ตอบ 25 กันยายน พ.ศ. 2555 - 16:17

เหมือนคนใส่หมวกหันหน้าไปทางขวามือถืออะไรขาวๆ
เสียงส่วนมากบริหารประเทศด้วยการมีเสียงที่เหลือตรวจสอบ ไม่ใช่มีเสียงเยอะแล้วไม่เห็นหัวใครและไม่สามารถใช้เสียงส่วนมากทำเรื่องที่ผิดกฎหมาย จริยธรรมได้

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน