Jump to content

- - - - -

ทหารบนรางรถไฟฟ้า 19 พค. คลิบมะเขือเทศลวงโลก

• Please log in to reply
2640 ความเห็นในกระทู้นี้

#751 สิงห์สนามหลวง

สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:26

คณะ กมธ.สภาผู้แทนราษฎรที่ สาธิต ปิตะเดชะเป็นประธานที่ประชุมได้เชิญคุณหญิง ดร.พรทิพย์ โรจนสุนันท์และทีมงานมาสอบถามเกี่ยวกับการตายของ"น้องเกด"...
คุณหญิง ดร.พรทิพย์รายงานว่าจากการสอบทานวิถีกระสุนสามารถบอกได้ว่าทหารบนรางรถไฟฟ้าไม่มีทางยิง"น้องเกด"ได้......!

คุณหญิงหมอทราบจุดน้องเกดถูกยิงหรือยัง (โดยไม่ต้องดูคลิป)
รักคนเสื้อแดง

#752 mmmmm

mmmmm

ขาประจำ

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:27

คณะ กมธ.สภาผู้แทนราษฎรที่ สาธิต ปิตะเดชะเป็นประธานที่ประชุมได้เชิญคุณหญิง ดร.พรทิพย์ โรจนสุนันท์และทีมงานมาสอบถามเกี่ยวกับการตายของ"น้องเกด"...
คุณหญิง ดร.พรทิพย์รายงานว่าจากการสอบทานวิถีกระสุนสามารถบอกได้ว่าทหารบนรางรถไฟฟ้าไม่มีทางยิง"น้องเกด"ได้......!

ถ้าอ้าง --หมอGT200--
กระทู้อาจ จบเร็ว

สาคูเอ็มยิ่งทำ ยิ่งทำให้รู้ว่า เสื้อแดงตั้งใจโกหกบิดเบือน แถมยังฆ่าเสื้อแดงกันเองอีก

เพราะไม่ตอบคำถาม ไม่พิสูจน์ว่า ใครเป็นคนฆ่าน้องเกด และ อีก 5 ศพในวัดปทุม

กำลัง ด่า REDSPY อยู่หรือ

นำเสนอ รูปต่อขยาย จากใน รูปต่อท้ายความคิดเห็นของเรา

----------------------------------
ความคิดเห็นที่ 9 หน้าที่ 1

ผม งงกับความคิดของกลุ่มคนเสื้อแดงในเสรีไทย ก็ในเมื่อมันมีความขัดแย้งในเรื่องข้อมูลของหลายฝ่าย ผมก็ให้คนกลาง คือวิศวกรของ BTS เป็นคนวัดระยะของแต่ละจุด แล้วเขาก็สรุปออกมาเป็นตัวเลขแบบนี้ ขนาดเจ้าของบริษัทฯเป็นคนให้ข้อมูลเอง แล้วพวกคุณยังไม่เชื่ออีกหรือ สำหรับกรณีภาพที่ใช้ในรายการสายล่อฟ้านั้น ผมก็ไม่เห็นมันจะแตกต่างมาก ความสูงของ sky walk (ข้อมูลสายล่อฟ้า 7 เมตร ) (ข้อมูล BTS 7.25 เมตร)
ส่วน ความสูงของรางชั้นที่ 2 (ข้อมูลสายล่อฟ้า 10 เมตร ) (ข้อมูล BTS 13.20 เมตร) ซึ่่งตรงนี้ก็ต้องยอมรับว่าคนที่ไปวัดอาจจะวัดผิดไป 3.20 เมตร ซึ่งเป็นคุณกับฝ่ายแดงที่เชื่อว่าเป็นการยิงจากรางรถไฟฟ้าที่ 2 เพราะยิ่งต่ำเท่าไหร่ ก็จะบีบองศาให้ตามที่ตัวเองได้ตั้งธงไว้เท่านั้น

แต่ สุดท้าย ข้อมูลของเจ้าของ BTS เป็นแบบนี้ ก็ต้องถือว่าเป็นมาตรฐานสากล และควรจะอิงไว้ใช้ในการคำนวณ ผมไม่รู้ว่า PT ที่อ้างว่าไปยิงเลเซอร์ และวัดไปแล้ว เป็นของใคร น่าเชื่อถือแค่ไหน สำหรับตัวเลขการวัดของ BTS เขาจะส่งเป็นทางการเข้ากรรมาธิการในสภาฯอีกที เพราะฉะนั้นคงไม่ใช่เป็นการบิดเบือนหรือโกหก แต่เป็นข้อเท็จจริงที่วิถีกระสุนที่เข้าน้องเกดตามชันสูตรนั้น ไม่สามารถยิงจากรางรถไฟฟ้า ไม่ว่าจะเป็นชั้นไหน

จริง อย่างไร REDSPY

1. ความยาวแนวราบ ถึงจุดผู้เสียชีวิต กี่ -เมตร-
2. ความสูงของพื้นในวัด กับ พื้นถนน ต่างระดับกัน กี่ cm

แล้ว REDSPY จะเสนอ รูปที่ บิดเบือน ทั้ง 3 รูป เข้ากรรมาธิการในสภาฯ หรือปล่าว

ความคิดเห็นที่ 456 หน้าที่ 10

คุณสาคูมากกว่านะครับ ที่จะต้องนำเสนอตัวเลขที่ว่า ว่าต้องใช้ค่าไหนทหารถึงยิงได้ เพราะจากตัวเลขชุดที่นำเสนอมาทั้งหมดในกระทู้นี้ไม่มีชุดไหนที่ทำให้ทหารยิงน้องเกดได้เลยนะครับ

ผม ข้อตั้งข้อสังเกตุเกี่ยวกับศพน้องเกดไว้คือ บาดแผลทั้งหมดที่พบอยู่ร่างกายซีกขวา ร่างน้องเกดนอนคว่ำหน้าโดยศีรษะหันไปในแนวทิศตะวันออกเฉียงเหนือ ขาชี้ออกทางรั้ววัดไปทางทิศตะวันตกเฉียงใต้
บาดแผลที่ทำให้เสียชีวิตถูก ยิงบริเวณสะบักเยื้องขวา ตามผลชันสูตรกระสุนทะลุเป็นแนวกล้ามเนื้อคอเข้าฐานกระโหลกด้านซ้ายทะลุสมอง ซีกซ้าย แสดงว่ามุมเข้าของกระสุนจะต้องแคบพอสมควรเพราะไม่ทะลุเข้าช่องอกเลยแต่ เลื้อยไปตามกล้ามเนื้อหลังและคอ ส่วนบาดแผลตามสีข้างนั้นอาจจะเกิดจากพวกสะเก็ดระเบิดหรือกระสุนปืน

ส่วน แผลที่ขานั้นน่าสนใจนะครับ เพราะชัดเจนว่ามีทางเข้าทางออก ถ้าความคิดผมแผลชัดเจนขนาดนั้นเป็นไปได้ว่าน้องเกดถูกยิงที่ขาก่อนแล้วล้มลง จึงโดนกระสุนนัดที่ทำให้เสียชีวิตต่อมาครับ ผมคิดว่าแผลที่ขานี่น่าพิจารณาว่ามาจากไหน

1.1. เราไม่ใช่คนตั้งกระทู้ ...........
1.2. REDSPY บอกว่ามีการบิดเบือน
1.3. รูป+ข้อมูล ของ REDSPY ในกระทู้ --ใครฆ่าน้องเกค-- มีบิดเบือน แล้วเกี่ยวข้องกับกระทู้ของ REDSPY
-1.3.1 การบิดเบือน มีการใช้ ภาพทางอากาศของ ศอฉ
-1.3.2 การบิดเบือน มีการอ้างว่าเป็นข้อมูลจาก หมอ GT200

เมื่อ REDSPY ตั้งกระทู้ อ้าง --หลักฐานทางวิทยาศาสตร์--
ได้ ชี้แจง เรื่องที่ REDSPY นำรูปที่มีการบิดเบือน --หรือยัง--

2.1 ได้ข้อมูลมาจากใคร
2.2 ใครเป็นคนทำ
2.3 1 สิ่งมีชีวิตใน....สายล่อฟ้า รู้หรือปล่าว ว่าใช้ข้อมูล ที่บิดเบือน
2.4 เมื่อ REDSPY รู้ว่า รูปชุดข้อมูลมีการบิดเบือนได้ แก้ไขอย่างไร
............................
2.5 1 สิ่งมีชีวิตใน....สายล่อฟ้า วันที่ 16/10/2555
ใช้รูปของ REDSPY แล้วใช้ --คน--
รูปคนเยียดตรง -รอ-รับกระสุนเป็นการถูกต้องแล้ว -หรือ-
-------------------------------------------------------------

กลับ มาเรื่อง--ความยาว-- 20.85 ทำไมถึงใช้ --ค่านี้--

.

#753 นารายณ์สังหาร

นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:28

สิงห์ คุณแก้ทีละกระทู้ดีกว่าครับ คุณยังมือไม่ถึงพอจะรับมือทีละหลายๆปัญหาพร้อมกันหรอก โดยเฉพาะที่นี่

คุณยังห่างชั้นกับศรอรชุนเยอะ ที่เค้าไปลุยกลางดงควายแดงได้ ทั้งๆที่เหตุและผลในการสนับสนุนไม่มี อาศัยอวยกันอย่างเดียว .....และถ้าคุณมองย้อนไปดีๆ ที่นี่ คือมือดีของพันทิพย์ ราชดำเนินหลายคนที่เค้ารับไม่ได้กับการกระทำของเสื้อแดงแบบพวกคุณ และเป็นแต่ละคนที่ยากจะเถียงด้วยเหตุผลและข้อมูลประกอบได้ด้วย.....ไม่ต่างอะไรกับเอาเรือหางยาว ไปทาบกับเรือพิฆาตเลยครับ

กระทู้น้องเกดมีอยู่แล้ว คุณยังแก้ไม่แตกสักประเด็น ยังคงตอบคำถามด้วยคำถาม โดยไม่มีเหตุผลและคำอธิบายอะไรเลยอยู่ดี

กำลังเมาหมัดก็ต้องค่อยๆเดินครับ

Edited by นารายณ์สังหาร, 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:30.

ข้าพุทธเจ้า จักยอมตาย..เพื่อจะดำรงค์ไว้..ซึ่งพระบรมเดชานุภาพ..แห่งพระมหากษัตริย์เจ้า

#754 kop16

kop16

U will never walk alone.

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:29

คุณหญิงหมอทราบจุดน้องเกดถูกยิงหรือยัง (โดยไม่ต้องดูคลิป)

คนเรียนหนังสือ อ่านรายละเอียด วิถีกระสุน ระดับความสูงต่าง ๆ Physics ก็ตอบได้แล้ว

อย่า เหวงดิ สมเพช

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#755 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:29

ภาพมุมกว้างเวลาประมาณ 14.30 น. วันที่ 19 พ.ค. 2553

ภาพไฟกำลังลุกไหม้ ห้างZen (ส่วนที่ถล่ม)

และไฟยังคงลุกไหม้อย่างต่อเนื่องจนถึงยามค่ำคืน

จากรูปเบื้องต้นที่นำเสนอไปนั้น

จะเห็นว่า "ไฟไหม้ ทำให้เกิดกลุ่มควันไฟ" เป็นจำนวนมาก

ตั้งแต่ช่วงเวลาประมาณ 14.30 น. ของวันที่ 19 พ.ค. 2553

ไปจนกระทั่งถึง ยามค่ำคืน ของวันนั้นก็ "ยังคงมีควันพวยพุ่ง" ออกมาอย่างต่อเนื่อง

เหตุการณ์ ไฟไหม้ เซ็นทรัลเวิลด์ เกิดขึ้นเมื่อเวลาประมาณ 14.00 น. ของวันที่ 19 พ.ค.2553

โดยมีกลุ่มผู้ชุมนุม กว่าร้อยคน ยิงบั้งไฟ ปาพลุ และระเบิดขวด เข้าใส่ด้านหลังของห้าง

จนกระทั่งไฟไหม้บริเวณชั้น 1 ก่อนที่เพลิงจะลุกลามทั้งอาคาร โดยที่เจ้าหน้าที่กู้ภัย

หรือจากหน่วยต่าง ๆ ไม่สามารถที่จะเดินทางเข้าไปควบคุมเพลิงไว้ได้ เนื่องจากถูกมือมืดยิงปืนสกัดกั้น

ทำให้เกิดกลุ่มควันขนาดใหญ่พวยพุ่งปกคลุมบนท้องฟ้าอย่างหนาแน่นไปทั่ว บริเวณ

ต่อมาในเวลา 20.45 น. รถดับเพลิงของสำนักป้องกันและบรรเทาสาธารณภัย

ก็สามารถเข้าพื้นที่เพื่อระดมฉีดน้ำดับเพลิง ไฟไหม้ เซ็นทรัลเวิลด์ โดยใช้เวลากว่า 3 ชั่วโมง

จึงสามารถควบคุมเพลิงไว้ได้ ท่ามกลางกระแสข่าวว่า ตึกอาจพังถล่มได้ตลอดเวลา

โดยวิศวกรรมสถาน ได้ออกมาเปิดเผยว่า ปกติอาคารจะออกแบบให้รับต่อเพลิงได้ 2-3 ชั่วโมง

แต่ขณะนั้น ไฟไหม้ เซ็นทรัลเวิลด์นานกว่า 10 ชั่วโมงแล้ว

ส่วนโรงหนังสยา่ม ก็เริ่มไหม้ ในเวลาไล่เลี่ยกันกับ CTW

และไฟได้เริ่มลุกลาม ไปยังส่วนที่เป็นร้านค้า และ ธนาคาร ที่อยู่ใกล้เคียง

ทำให้เกิดความเสียหายในส่วนที่เป็นโครงสร้างของ โรงหนังสยามอย่างมาก

และ ได้เกิดถล่มลงมาตามภาพที่ปรากฎอยู่ทั่วไป

"จนกระทั้งเวลา 02.20น.วันที่ 20 พ.ค. เจ้าหน้าที่สามารถควบคุมเพลิงที่ไหม้เซ็นทรัลเวิล์ดและโรงหนังสยามได้แล้ว"

ตามรายงานข่าวของ เนชั่น.......

ดังนั้น จากข้อมูลเบื้องต้น

"คลิปเจ้าปัญหา" ดังกล่าวนั้น

"ไม่มีทางที่จะเป็นวันที่ 19 พ.ค. 2553 ได้อย่างแน่นอน!!!"

เป็นได้เพียง "คลิปลวงโลก" ที่จัดทำขึ้นในภายหลัง หวังเพียงเพื่อ

"ปรักปรำ รัฐบาลอภิสิทธิ์ และ ใส่ความทหาร" ว่าเป็นผู้สังหาร ปชช. ในวัดปทุมฯเท่านั้น..

ถ้าอยากเล่น "จุดอื่น" รอตั้งกระทู้ใหม่ดีไหม "ขนมสาคู"

หรือ จะเล่นกันตรงนี้ งั้นเอารูปพวกนี้ไปดูก่อน

แล้วก็อธิบายมาละกันว่าเกิดอะไรขึ้น ที่ไหน เมื่อไหร่ โดย "ไอ้สัตว์นรกพวกไหน" ที่กระทำ??

และ

ถ้าอยากเล่น "จุดอื่น" รอตั้งกระทู้ใหม่ดีไหม "ขนมสาคู"

หรือ จะเล่นกันตรงนี้ งั้นเอารูปพวกนี้ไปดูก่อน

แล้วก็อธิบายมาละกันว่าเกิดอะไรขึ้น ที่ไหน เมื่อไหร่ โดย "ไอ้สัตว์นรกพวกไหน" ที่กระทำ??

และ

เราใกล้กว่านั้นอีก
บ่อนไก่
คลิปนี้ ถ่ายเมื่อ เวลา 10:57 วันที่ 19/05/2553

รูปต่อท้ายกระทู้

#756 redsimi

redsimi

น้องเก่า

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:32

login แบบล่องหน กลัวคนอื่นเห็น เป็นพวกอีแอบ พวกลอบกัด

ดังนั้นต้องเรียกว่า สิงอีแอบ ถึงจะถูก

#757 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:36

กระทู้นี้เปิดโอกาสให้ ศรอรชุน เข้ามาสรุปอยู่เสมอ

#758 นารายณ์สังหาร

นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:40

เอาแค่นี้ก่อนก็พอครับสิงห์ อย่าเพิ่งไปเรียกคุณศรเค้า แค่นี้คุณก็ไปไม่เป็นแล้ว หรือถ้าอยากพิสูจน์ว่าเป็นแดงคุณภาพแบบที่ลากดำนาอวยนักหนา ก็ช่วย "ตอบ" ด้วยเหตุและผลตามข้อสมมุติฐานที่มีมาตามรูปภาพหน่อยครับ..... ไม่ใช่ประเภทตั้งคำถามกลับนะ เบื่อแล้ว

ข้อสรุปผมว่ามันอยู่ข้างบนหมดแล้วนะ ทั้งรูปถ่ายที่สัมพันธ์กับเหตุการณ์ต่างๆ แค่นี้คุณก็หมดสภาพแล้ว
ข้าพุทธเจ้า จักยอมตาย..เพื่อจะดำรงค์ไว้..ซึ่งพระบรมเดชานุภาพ..แห่งพระมหากษัตริย์เจ้า

#759 กีรเต้

กีรเต้

เราเป็นอย่างไร เรารู้ตัวเอง

• Validating

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:40

งงอ้ะ สรุปแล้วใครเป็นเจ้าของกระทู้ :( :unsure:

Edited by กีโฆเต้, 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:41.

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

#760 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:43

งงอ้ะ สรุปแล้วใครเป็นเจ้าของกระทู้ :( :unsure:

ท่านแอมฯ ไงหล่ะ

ถามทำไม???...ชิส์ <_<

ถามเหมือนว่าจะหาใครมาตอบอะไรให้ใครที่ไหนเมื่อไหร่.... .... :lol: :lol: :D :D

Edited by RaRa, 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:43.

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#761 kop16

kop16

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:48

เป็นแดง QC หรือเปล่าเนียะ

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#762 TimmY_T

TimmY_T

น้องเก่า

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:52

แล้วคนแย้งประเด็นคุณหมอพรทิพย์ เรื่องนิติวิทยาศาสตร์ โดยมีมุมยิงของสถาณีรถไฟ BTS โดยมี เอกสาร ภาพมุมยิงที่เป็นไปไม่ได้กับจุดยิง โดยหน่วยงานของคุณหมอ มีหน้าที่ และสำรวจจุดเกิดเหตุ แล้วรายงานไป อยากทราบว่า คนที่แย้ง ได้อ้างอิงจากเอกสาร ใดบ้างที่เป็นไปไม่ได้ ทีละจุด ทีละขั้นตอน มานำเสนอ ขอดูการแย้งที่มีเหตุผล และขั้นตอน จะได้ช่วยไขให้ข่าวสารกับคนที่ไม่เข้าใจข้อมูล และสามารถกระจายข่าวไปบอกต่อ เพื่อจะได้ช่วยหาคนร้ายมาลงโทษ ขอความกรุณาครับ

#763 kon_thai

kon_thai

ขาประจำ

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:52

:huh: .........หนังฉายไม่มีใครบอกเลย... <_< หมึกย่างครับหมึกย่าง... :rolleyes:

#764 kop16

kop16

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:54

คงยาก เพราะมือหนึ่งแห่งพันดริฟท์ ทั้ง หมาสนาม ห่าเอ็ม จนแต้มแล้ว

#765 Ricebeanoil

Ricebeanoil

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:54

สรุป มากระทู้นี้ก็ยังเถียงเรื่องที่คุณ redspy ให้ความสูง BTS ที่ 10 เมตรอยู่อีก
ทั้งๆ ที่กระทู้เรื่องวิถีกระสุ http://webboard.seri...ยาศาสตร์กับวิถ/

คุณ redspy เค้าก็แก้ไขเรื่องความสูง BTS แล้วว่าเป็น 13.20 เมตรตามแปลนของ BTS
เรื่องวิถีกระสุนก็ถกเถียงกันที่นู้นอยู่แล้ว ยังไม่เห็นความคืบหน้าจากฝั่งคัดค้านเลย
แล้วตอนนี้ก็ลาก 2 กระทู้มาปนกันอีก

Edited by Ricebeanoil, 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:55.

เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#766 กีรเต้

กีรเต้

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:58

:huh: .........หนังฉายไม่มีใครบอกเลย... <_< หมึกย่างครับหมึกย่าง... :rolleyes:

แฟนมาแล้ว สาวน้อยตกน้ำเอาไม้ 5 ลูก 20 B) :lol: :lol: :lol:

ถึงสูงศักดิ์อัครฐานสักปานไหน.ถึงวิไลเลิศฟ้าสง่าศรี..ถึงเก่งกาจฉลาดกล้าปัญญาดี..ถ้าไม่มี "คุณธรรม" ก็ต่ำคน.... พระราชนิพนธ์ในล้นเกล้า รัชกาลที่ ๕ "   https://www.facebook...akwarakfromyala   https://www.facebook.com/NARAPEACE

#767 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:58

คนเรียนหนังสือ อ่านรายละเอียด วิถีกระสุน ระดับความสูงต่าง ๆ Physics ก็ตอบได้แล้ว

อย่า เหวงดิ สมเพช

ผมไม่ทราบ.....ฮา
ชมรายการ Blue Sky News...
เห็นคุณหญิงชี้แจงให้คณะ กมธ.ฟัง....
แล้วประธาน กมธ.แถลงผ่านจอทีวี Blue Sky.....ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#768 Moon

Moon

เมพ

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 21:59

ลองหลับตานึกภาพว่า ตัวเองยืนอยู่บนรางรถไฟแล้วยิงลงมา

ลองหลับตานึกภาพว่า ตัวเองยืนอยู่บนสกายวอล์คแล้วยิงลงมา

ลองหลับตานึกภาพว่า ตัวเองยืนอยู่ถนนฝั่ง สตช. แล้วยิงเข้ามา

ลองหลับตานึกภาพว่า ตัวเองยืนอยู่ในรั้ว สตช. แล้วยิงเข้ามา

เมื่อลองดูเสร็จแล้ว กลับไปย้อนดูที่ศพแต่ละศพ ดูวิถีกระสุน
แล้วก็ดูว่าทั้ง 6 ศพ ตายอยู่้ตรงไหน

แล้วก็กลับไปพิจารณาดูที่ความแตกต่างของเราที่ยืนอยู่ต่างสถานที่กัน
แนวการยิงความกว้างก็จะต่างกันออกไป

คนยืนบนรางรถไฟฟ้า คนยืนบนสกายวอล์ค เมื่อมองลงมาจะเห็นมุมกว้าง
ทางด้านซ้ายและขวามากกว่า สามารถยิงได้ไกลกว่า แต่ทำไมศพถึงมากระจุกอยู่ที่หน้าประตู
คนที่ยืนสองที่ตรงนี้ สามารถยิงข้ามรั้วเข้าไปได้เลย ไม่ต้องถูกข้อจำกัดจากความกว้างของประตูวัด
ทำให้สามารถยิงเข้าไปได้ไกลมาก การเล็งก็ทำเพียงแค่กดปากกระบอกปืนลงมา แล้วก็สาดซ้ายที
ขวาที สาดไปเถอะ มันโครต แต่ตรงนี้คนที่ยืนอยู่ฝั่งถนนตรงข้ามวัด กับคนที่ยืนอยู่ในรั้ว สตช.
จะทำได้ลำบาก เพราะโดนข้อจำกัดจากความกว้างของประตู ตรงนี้แหละทำให้มีศพกระจุกอยู่แค่
หน้าประตูรั้ววัด

ผมเห็นมีภาพที่เขียนแปลนเอาไว้มองจากด้านบนลงล่าง ทีนี้ลองเขียนเพิ่มซิ ลองเขียนให้มี
คนยืนอยู่ฝั่งถนนตรงข้ามวัด กับคนอยู่ในรั้ว สตช. ซิ แล้วลองลากเส้นให้เป็นแนวยิง ให้เส้น
วิ่งออกมาจากศพ ผ่านประตูวัดออกมา เราก็จะเห็นว่า คนยิงอยู่ที่ไหน

ข้อจำกัดด้วยความกว้างของประตูวัดนี่แหละ ที่ผมยังไม่เห็นควายแดงพูดถึง เห็นแต่มันเบี่ยงประเด็นไปมา
พูดถึงแต่เรื่องความสูงในแนวตั้งอย่างเดียวเอง

Edited by Moon, 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:01.

[color=#000080;]จันทร์เอ๋ย จันทร์เจ้า ขอข้าวขอแกง[/color]

ผมเป็นกลางนะครับ[color=#000080;]  :)[/color]

#769 วิญญูชน

วิญญูชน

ขาประจำ

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:06

สาวสนามหลวง ไม่เชื่อที้ เก่งกู้ภัย บอกหราครับ?!?

ทหารแนวราบยิง ^^

#770 ฟังทั้งสองฝ่าย

ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:09

เริ่มชัดเจนเป็นรูปเป็นร่างมากขึ้น

ผมรอคุณแอมป์ และ รารา มาต่อข้อมูล เชื่อว่าทั้งสองน่าจะมีข้อมูลเด็ดกว่านี้

เพียงแต่ยังไม่เอาออกมา

รอการแถของสิงห์ต่อไป

ปล. มีใครรับข้าวต้ม มือเย็นไหมครับ

ข้าวต้ม ผมไว้รอกินในงานครับ :lol: .........เพราะดูท่าทาง เจอรูปแนวนี้ ตายสถานเดียว หาแย้งกลับยากด้วย

#771 sugary

sugary

ขาประจำ

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:12

จินตนาการ

ไม่มีไรหรอก ผมอยากโยงภาพเล่นมั่ง

ขออภัุยท่านเจ้าของกระทู้และสมาชิก ที่ผมไร้สาระ แต่ผมเอียนกะภาพของ 5M โยงไปมาจนงง

Attached Images

Edited by sugary, 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:13.

#772 salsa

salsa

น้องใหม่

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:12

พี่ๆ น้าๆ ครับ อยากอ่านกระทู้ของ 5เอ็ม ได้เข้าใจ ต้องไปเรียนภาษาอะไรครับ

#773 กีรเต้

กีรเต้

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:14

ลองหลับตานึกภาพว่า ตัวเองยืนอยู่บนรางรถไฟแล้วยิงลงมา

ลองหลับตานึกภาพว่า ตัวเองยืนอยู่บนสกายวอล์คแล้วยิงลงมา

ลองหลับตานึกภาพว่า ตัวเองยืนอยู่ถนนฝั่ง สตช. แล้วยิงเข้ามา

ลองหลับตานึกภาพว่า ตัวเองยืนอยู่ในรั้ว สตช. แล้วยิงเข้ามา

เมื่อลองดูเสร็จแล้ว กลับไปย้อนดูที่ศพแต่ละศพ ดูวิถีกระสุน
แล้วก็ดูว่าทั้ง 6 ศพ ตายอยู่้ตรงไหน

แล้วก็กลับไปพิจารณาดูที่ความแตกต่างของเราที่ยืนอยู่ต่างสถานที่กัน
แนวการยิงความกว้างก็จะต่างกันออกไป

คนยืนบนรางรถไฟฟ้า คนยืนบนสกายวอล์ค เมื่อมองลงมาจะเห็นมุมกว้าง
ทางด้านซ้ายและขวามากกว่า สามารถยิงได้ไกลกว่า แต่ทำไมศพถึงมากระจุกอยู่ที่หน้าประตู
คนที่ยืนสองที่ตรงนี้ สามารถยิงข้ามรั้วเข้าไปได้เลย ไม่ต้องถูกข้อจำกัดจากความกว้างของประตูวัด
ทำให้สามารถยิงเข้าไปได้ไกลมาก การเล็งก็ทำเพียงแค่กดปากกระบอกปืนลงมา แล้วก็สาดซ้ายที
ขวาที สาดไปเถอะ มันโครต แต่ตรงนี้คนที่ยืนอยู่ฝั่งถนนตรงข้ามวัด กับคนที่ยืนอยู่ในรั้ว สตช.
จะทำได้ลำบาก เพราะโดนข้อจำกัดจากความกว้างของประตู ตรงนี้แหละทำให้มีศพกระจุกอยู่แค่
หน้าประตูรั้ววัด

ผมเห็นมีภาพที่เขียนแปลนเอาไว้มองจากด้านบนลงล่าง ทีนี้ลองเขียนเพิ่มซิ ลองเขียนให้มี
คนยืนอยู่ฝั่งถนนตรงข้ามวัด กับคนอยู่ในรั้ว สตช. ซิ แล้วลองลากเส้นให้เป็นแนวยิง ให้เส้น
วิ่งออกมาจากศพ ผ่านประตูวัดออกมา เราก็จะเห็นว่า คนยิงอยู่ที่ไหน

ข้อจำกัดด้วยความกว้างของประตูวัดนี่แหละ ที่ผมยังไม่เห็นควายแดงพูดถึง เห็นแต่มันเบี่ยงประเด็นไปมา
พูดถึงแต่เรื่องความสูงในแนวตั้งอย่างเดียวเอง

นานๆ คุณ Moon ออกความเห็นที ประเด็นน่าสนใจครับ :)

#774 overtherainbow

overtherainbow

เมพ

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:15

ตามอ่านอย่างรอคอย ปลาหมึก ;)

#775 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:17

ตรงไหนเหรอครับ ผมผิดอะไรเหรอครับ :o ???

คำพูดตรงไปตรงมาอย่างนี้ อย่าหวังจะได้ยินจากเสื้อแดง
เราไม่กลัวความผิด เพราะรู้ว่าผิด จะได้แก้ไข

แต่พวกแดงวันเสาร์ล้มเจ้า
ปากสารภาพผิด เพียงเพราะต้องการบันเทาโทษ
พอพ้นโทษ มารดามันก็ทำอย่างเดิม

นรกส่งมาจริงๆ

#776 ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:29

จินตนาการ

ไม่มีไรหรอก ผมอยากโยงภาพเล่นมั่ง

ขออภัุยท่านเจ้าของกระทู้และสมาชิก ที่ผมไร้สาระ แต่ผมเอียนกะภาพของ 5M โยงไปมาจนงง

น้านนนนนนนนนนนนนนน โดนดักเต็มๆ ตรู..(ดูภาพปุ๊บ มองตึกนั้นตึกโน้น โยงไปมาอะไรหว่า มันตรงไหนของกรุงเทพ ฟระเนี้ย)..................ดูภาพไม่อ่านเนื้อหา ก้จะเป็นเช่นนี้แล.....ปล.เจ้าของความเห็น เปิดทางออกให้ด้วยยยยยยยยยยยยยยยยยยย !!!

#777 Ricebeanoil

Ricebeanoil

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:32

จินตนาการ

น้านนนนนนนนนนนนนนน โดนดักเต็มๆ ตรู..(ดูภาพปุ๊บ มองตึกนั้นตึกโน้น โยงไปมาอะไรหว่า มันตรงไหนของกรุงเทพ ฟระเนี้ย)..................ดูภาพไม่อ่านเนื้อหา ก้จะเป็นเช่นนี้แล.....ปล.เจ้าของความเห็น เปิดทางออกให้ด้วยยยยยยยยยยยยยยยยยยย !!!

ผมดูตั้งนาน จึงจะรู้ว่ารูปนี้เป็นรูปของเมืองดูไบ ถ้าไม่เห็นตึกคอลีฟะ จำไม่ได้แน่นอน
เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#778 ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:35

จินตนาการ

ผมดูตั้งนาน จึงจะรู้ว่ารูปนี้เป็นรูปของเมืองดูไบ ถ้าไม่เห็นตึกคอลีฟะ จำไม่ได้แน่นอน

ตอกย้ำ <_< :lol: :lol: :lol:

#779 กีรเต้

กีรเต้

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:40

เอาคลิปหมอพรทิพย์ มาโพส เครดิต ท่าน redspy จากกระทู้นี้

http://webboard.seri...นิติวิทยาศาสตร/

http://youtu.be/XHJxpv9DaFE

Edited by กีโฆเต้, 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:42.

#780 ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:41

ของท่าน มูน จินตนาการน้ำแตก(เลียนแบบคำฮิต) แบบนี้แหละ ที่ผมก็กำลังคิดตาม แต่ยังสงสัยว่า ตรงประตูน่าจะมีรถจอดขวางในทิศทางมาหน่วยพยาบาล ก็เลย เล็งไปที่ สกายวอล์ค แถมบนนั้น ยังไม่เคยมีใครขึ้นไปอยู่อาศัย แต่ สำหรับผู้ดูแลพื้นที่ คงสามารถขึ้นไปได้ แล้วถ้าพี่น้องที่อยู่ข้างล่างบนถนน สงสัย ก้จะบอกว่า ขึ้นไปสังเกตุการณ์ (ขึ้นจากนั่งร้านที่วางลำโพง) มันจึงเป็นมุมที่โล่งมาก ในความคิดผม ณ.ตอนนี้ ว่า เป็นจุดน่าสงสัยที่สุด และกำลังนั่งรอดูข้อมูลต่างๆเอามาวิเคราะห์ครับ

#781 bird

bird

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:43

เสริฟ...กาแฟยามดึก...(หยิบมาแปะ)

#782 HardmaN

HardmaN

ขาประจำ

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:48

พี่ๆ น้าๆ ครับ อยากอ่านกระทู้ของ 5เอ็ม ได้เข้าใจ ต้องไปเรียนภาษาอะไรครับ

ลองหาเสื้อแดงมาใส่ดูครับ แล้วจะชาบูทันที ...

#783 กีรเต้

กีรเต้

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:48

กลัวน้อยหน้าคุณ bird นี่เลย

โจ๊กฮ่องกง

Edited by กีโฆเต้, 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 22:49.

#784 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 23:02

ตกลงเรื่อง...ของคุณ RaRa จบแล้วหรือ?

#785 พอล คุง

พอล คุง

มหาเมพ

ตอบ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 23:40

คุณ ขนมสาคู เอาอีกละ

เควสรูปจากกระทู้โน้น แล้วมาแปะใส่กระทู้นี้

การชันสูตรของหมอพรทิพย์ ตรงกับของสตช เพียงรายละเอียด บางอย่างแตกต่างกันไปเท่านั้น

แต่ขนมสาคู กล่าวหาว่า หมอพรทิพย์บิดเบือน ทั้ง ๆ ที่จุดหลักใหญ่ เหมือนกัน มีกระสุนเข้าออกเหมือนกัน

ต่างกันทีขนาดของบาดแผลเท่านั้นเอง

ว่าจะไม่ตอบสาคู แล้วนะ

แก้ไขนิดหน่อยครับ

Edited by poulkung2012, 25 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 23:41.

ถึงตรูจะเลวยังไง ตรูก้อไม่ได้ขายชาติ เหมือนเสื้อแดงว่ะ เข้าใจนะ

#786 RaRa

RaRa

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 00:07

ตกลงเรื่อง...ของคุณ RaRa จบแล้วหรือ?

ผมขอใช้สิทธิ์พาดพิงครับ

"เรื่องของผม คือ???" :o :o

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#787 RaRa

RaRa

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 00:13

ใครเป็นคนดึงออกนอกกระทู้กันแน่ครับ สิงห์สาคู

ลองย้อนกลับไปดู คคห. ก่อนหน้าดูได้นะครับ....

อยู่ๆ เอา "วิถีกระสุน" มาเล่นทำไม???

แล้วอีกอย่าง...............................

"ผมผิดตรงไหน ผมทำอะไรผิด???" วานบอกด้วย

ถ้าอะไรที่ผมผิด ผมยินดีที่จะรับฟังและพร้อมขอโทษ

แต่กรุณาอย่ามาปรักปรำ โดยใช้จินตนาการส่วนตัว กรุณาหาหลักฐานมาถกกัน

และถ้าหากผมไม่ผิด ก็แล้วๆกันไป เพราะผมไม่ได้หวังคำ "ขอโทษ" จาก สิงห์สาคู อยู่แล้ว <_< <_<

#788 pingping

pingping

ขาประจำ

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 00:16

ซิ่งลงเหวไปซะแล้ว
อย่าเป็นฝูงแกะที่หลงทาง

#789 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 00:48

ภาพมุมกว้างเวลาประมาณ 14.30 น. วันที่ 19 พ.ค. 2553

3 ภาพข้างบนนี้ ไม่เกี่ยวกับเหตุการณ์ไฟไหม้ที่ CTW+โรงหนังสยาม

#790 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 00:50

แหล่งที่มา
http://www.flickr.co...in/photostream/

#791 เมาอยู่

เมาอยู่

ขาประจำ

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 01:19

แปะ แปะ แปะ
.
.
.

ไม่ใช่เสียงปรบมือ

แต่เป็นเสียง5mกะลังโพสต์

#792 Moon

Moon

เมพ

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 01:29

ภาพที่ไอ้หมาหนามหลวง เอาของไอ้บ้าเอ็มมาแปะ

มันเป็นภาพที่เขาเอาไว้ใช้พรีเซนต์ให้คนอื่นฟังกัน
แต่ไอ้สองตัวนี้มันเ้อามาแต่ภาพ คำบรรยายต่างๆ
มันไม่รู้หรอกว่าเป็นอย่างไร

รับรองได้ ให้ไอ้สองตัวนี้มายืนพรีเซนต์ทีละภาพ
***ใบ้แดก เพราะก็อปเขามาอีกทีนึง

ไม่เชื่อก็ลองดึงภาพมาทีละภาพให้มันอธิบายให้ฟัง
ถ้าเราไม่เข้าใจแล้วลองถามมันซิ มันตอบไม่ได้หรอก

[color=#000080;]จันทร์เอ๋ย จันทร์เจ้า ขอข้าวขอแกง[/color]

ผมเป็นกลางนะครับ[color=#000080;]  :)[/color]

#793 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 01:51

----------------------
3 ภาพข้างบนนี้ ไม่เกี่ยวกับเหตุการณ์ไฟไหม้ที่ CTW+โรงหนังสยาม

กลัวคนอื่นไม่รู้ว่าเราโง่
ตัวสีฟ้า มีตรงใหนเอ่ยถึง CTW มั่งน่ะ
ภาพมุมกว้าง ความหมายก็ชัดอยู่แล้วว่าต้องการให้เห็นว่า
ตอนบ่ายสองโมงไปสามโมง

พวก สั ต ว์ ระ ยำ เสื้อแดงนปช.
มันทำกับเมืองหลวงอย่างไร

มันเอาไฟมาเรียกร้องประชาธิปไตย
อ้อ รัฐบาลของมันก็เลยเป็นไฟเผาประเทศต่อไป

Edited by amplepoor, 26 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 02:26.

#794 RaRa

RaRa

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 01:51

แหล่งที่มา
http://www.flickr.co...in/photostream/

เฮ้อ.......สิงห์สาคู เอ๊ยยยยย!!!

ขอบคุณนะที่เอาลิงค์มาให้ด้วย

จะได้เอาให้เคลียร์ซะที

รูปที่ 1

Bangkok on Fire | 19 May, 2pm | Series of 6

Wider angle view showing big fire in the center and smaller fire at Asoke / Sukhumvit Intersection. Just announced that red shirt terrorist leaders surrendered. The larger fire seems to near Samyan intersection.
Red-shirt protesters who did not agree with the decision by the red-shirt protesters to call off the protest have stirred up chaos around the Ratchaprasong area. They've rallied others who also disagree with the call for an end of the rally to regather at the Victory Monument. They've set fire to parts of Central World (ZEN), set the tyres in front of Central Chidlom on fire and blown up gas cylinders in front of the National Police Office and electrical units in Din Daeng area.
The red shirted thugs are now engaged in random, and as for now, uncontrolled acts of arson and destruction. They should be shot on the spot.
Here evidence of some of the damage that these "poor, peaceful demonstrators" can do:

รูปที่ 2-3

Central world destroyed by Fire:

"มันไม่เกี่ยวกับ CTW ตรงไหน!!!"... -_- -_-

#795 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 01:52

ภาพที่ไอ้หมาหนามหลวง เอาของไอ้บ้าเอ็มมาแปะ

มันเป็นภาพที่เขาเอาไว้ใช้พรีเซนต์ให้คนอื่นฟังกัน
แต่ไอ้สองตัวนี้มันเ้อามาแต่ภาพ คำบรรยายต่างๆ
มันไม่รู้หรอกว่าเป็นอย่างไร

รับรองได้ ให้ไอ้สองตัวนี้มายืนพรีเซนต์ทีละภาพ
***ใบ้แดก เพราะก็อปเขามาอีกทีนึง

ไม่เชื่อก็ลองดึงภาพมาทีละภาพให้มันอธิบายให้ฟัง
ถ้าเราไม่เข้าใจแล้วลองถามมันซิ มันตอบไม่ได้หรอก

ต้องขออภัยแทน สิงห์สนามหลวง(copy) ไว้ก่อน

โหมดตอบคำถาม ผู้สร้างสิงห์ ไม่ได้ใส่โปรแกรมมาให้
มีแต่โหมดถาม ครับ...

ปล. ต้องเรียก "สิงห์สนามหลวง(copy)" ให้แตกต่างจาก "สิงห์สนามหลวง" ตัวจริง นักเขียนผู้ยิ่งใหญ่ ครับ

"ควาย" ในความหมายของผม คือ คนที่มีความคิด เล่นเน็ตเป็น แต่แยกแยะ ดี ชั่ว ถูก ผิด ไม่ได้  

มิได้หมายถึง ชาวรากหญ้า ที่เป็นเหยื่อในสงครามทางความคิดครั้งนี้

"คนชั่ว" จะถูกปราบราบคาบสิ้น แผ่นดินเดือดสูญหายไร้ปัญหา... อยากให้ถึงวรรคท้ายของคำทำนาย ไวๆ ว่ะ...

#796 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 01:59

กระทู้นี้เปิดโอกาสให้ ศรอรชุน เข้ามาสรุปอยู่เสมอ

สิงห์สนามหลวง(copy) น่าจะสำเหนียกถึงอานุภาพแห่ง "ความจริง" ที่โดนสมาชิกเสรีไทยประเคนเข้าหนักๆ จนเสียผู้เสียคน
ถ้าเป็นนักมวย พี่เลี้ยงคงโยนผ้ายอมแพ้ให้สิงห์สนามหลวง (copy)ไปแล้วละ

ผมแค่สมาชิกระดับสามัญของเสรีไทย คอยรวบรวมผลวิเคราะห์ที่กลั่นมาจากเหตุผลและความจริง
ไปแสดงความจริงอีกด้านให้ไพร่แดงในราชดำเนินได้ซึมซาบ

อาทิตย์หน้า ผมเคลียร์งานต่างๆเรียบร้อย
สิงห์สนามหลวง (copy) รอหาคำแก้ต่างกับความ "ลวงโลก"
ที่กล่าวหาทหารอย่างหน้าด้านๆมาตลอดสองปี โดยไม่มีหลักฐานใดๆ

แล้วไปเตรียมตัววิเคราะห์วิถีกระสุนที่ยิงน้องเกดไว้ดีๆ
อย่าทำตัวไร้ศักดิ์ศรี แบบที่ทำในเสรีไทย ให้สาวกไพร่แดงเขาอับอายขายขี้หน้าละ

ปล. บอกขนมสาคูห้าเอ็มไว้ด้วย หัดพูดภาษาคนไว้หน่อย จะขึ้นชกในบ้านตัวเอง
อย่าใช้ภาษาอมนุษย์ เหมือนที่ทำให้สมาชิกเสรีไทย ต้องเบือนหน้าหนี เพื่อเจอโพสของ ขนมสาคูห้าเอ็ม 555++

"ควาย" ในความหมายของผม คือ คนที่มีความคิด เล่นเน็ตเป็น แต่แยกแยะ ดี ชั่ว ถูก ผิด ไม่ได้  

มิได้หมายถึง ชาวรากหญ้า ที่เป็นเหยื่อในสงครามทางความคิดครั้งนี้

"คนชั่ว" จะถูกปราบราบคาบสิ้น แผ่นดินเดือดสูญหายไร้ปัญหา... อยากให้ถึงวรรคท้ายของคำทำนาย ไวๆ ว่ะ...

#797 RaRa

RaRa

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 02:04

ท่านศรฯ มาแล้วหรือครับ หายไปไหนมาครับ

สงสัยช่วงนี้งานยุ่งสินะครับ........

ผมขออนุญาต ทำหน้าที่เป็น มวยแทน ท่านศรฯ

ไปพลางๆ รอท่านศรฯ นะครับ :P

#798 RaRa

RaRa

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 02:10

ระหว่างที่รอ เอารูป วันที่ 20 พ.ค. 2553

มาฝากท่านแอมฯ ครับ

ชุดที่ 1

#799 RaRa

RaRa

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 02:12

ชุดที่้ 2

#800 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2555 - 02:17

ท่านศรฯ มาแล้วหรือครับ หายไปไหนมาครับ

สงสัยช่วงนี้งานยุ่งสินะครับ........

ผมขออนุญาต ทำหน้าที่เป็น มวยแทน ท่านศรฯ

ไปพลางๆ รอท่านศรฯ นะครับ :P

โอ... มิบังอาจ ครับ
ผมตามเก็บข้อมูลดีๆจากคุณ RaRa และสมาชิกท่านอื่นๆมาตลอดครับ ... :)

เห็นสภาพของสิงห์แล้ว หลุดฟอร์มไปเยอะ เหลือแต่ว่าจะยอมถอนหัว
หรือหารูลอดออกแบบไหน ให้พ้นเสรีไทย โดยไม่อับอายมาก แค่นั้นเอง... :D :D :D
................................................................................................

แนะนำรูลอด ที่ไพร่แดงรุ่นพี่ในเสรีไทย อย่าง "ปลายอ้อกอแขม"
เคย "ฮาราคีรี" แล้วหายสาปสูญไปอย่างไร้ร่องรอย จากเสรีไทย
แต่ต้องสะกดคำว่า "รับผิดชอบ" เป็นก่อน...
http://webboard.seri...้นู้น-คุณปลายอ/

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน