Jump to content

- - - - -

ถ้า Vote No กันทั้งประเทศจริง ป่านนี้ก็เจริญไปแล้ว

• Please log in to reply
949 ความเห็นในกระทู้นี้

#401 dtonNA

dtonNA

ไปๆมาๆ

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:24

สรุปว่า คุณต้องให้คนอื่นเห็นว่า ปชป. มีเจตนาทุจริตคอรัปชั่น

ถ้าอย่างนั้นคุณกับผมก็มองกันคนละขั้ว เพราะความจริงคุณก็ต้องพิสูจน์ซิ ว่า ปชป. ทุจริตคอรัปชั่น อย่างไร
ผมก็บอกคุณแล้วว่า ถ้าคุณเป็นคนดี เป็นคนยุติธรรมพอ คุณต้องพิสูจน์ให้ได้ก่อนว่า ปชป. มีเจตนาทุจริตคอรัปชั่นจริง ต้องมีหลักฐาน หรือข้อบ่งบอกเส้นทางการเงินที่ไม่ปกติที่เห็นชัดๆ
ถ้าคุณไม่มีแล้วก็ยังกล่าวหาเขาก็แสดงว่าคุณก็เป็นคนไม่ดี มีเจตนาทำร้ายคนดีเช่นกัน แล้วคุณจะโหวตโน ด้วยคติที่ว่านักการเมืองมันเลวทุกคนนั้น มันก็ไม่ได้มีผลอะไร เพราะตัวคนโหวตโนเอง ก็โหวตโนด้วยความโง่เขลาเบาปัญญา
เพราะเหตุว่าเชื่อว่าเขามีเจตนาเลว

ก่อนหน้าไอ้แป๊ะลิ้มจะออกมาไล่ไอ้แม้ว มีนักวิชาการต่างๆ ร่วมกันทำบทความพร้อมทั้งนำข้อมูลการทุจริตในโครงการต่างๆในสมัยไอ้แม้ว ซื่งต่อมา คตศ. ก็ค้นหาหลักฐานข้อมูลการทุจริตของไอ้แม้วได้หลายรายการ สอดคล้องกับบทความดังกล่าว

ถ้า ปชป. มีทุจริต มีเจตนาทุจริต หรือส่อไปในทางทุจริต ทำไมไม่มีข้อมูลเหล่านี้ให้ฝ่ายตรงข้ามนำไปใช้งาน เพื่อเล่นงานได้ ทำไมเล่นได้แค่เรื่อง หนีทหาร
หรือ กรณีชายแดน MOU นั้นก็พิสูจน์ได้ว่า เป็นการใส่ร้ายจากไอ้แป๊ะลิ้มอย่างชั่วช้าที่สุด เพราะวันนี้ล่ะ เขมรยึดชายแดนไปแล้ว ไอ้แป๊ะลิ้มทำอะไรอยู่ วีระ ราตรี ได้ช่วยเหลือเขาไหม

ก่อนที่คุณจะให้ผมเชื่อ คุณพิสูจน์ซิ ว่าเขาเลวตรงไหน ถ้าพิสูจน์ไม่ได้คุณก็พิจารณาตัวคุณด้วยเหมือนกัน ว่าควรจะเป็นคนที่มีความยุติธรรมได้หรือไม่

นึกแล้วว่าต้องมามุขนี้

ถ้าคุณคิดแบบนั้น แล้วสมาชิกในนี้ที่กล่าวหาเพื่อไทยล่ะ หรือที่ออกไปขับไล่รัฐบาลนี้กับเสธอ้ายล่ะ
มีหลักฐานความผิดทุจริตคอร์รัปชั่นของเพื่อไทยตรงไหนบ้าง ?
มีการตัดสินว่าเพื่อไทยทุจริตตรงไหนบ้าง ?

มีครับ เรื่องจำนำข้าวเห็นชัดที่สุด

ถ้าไม่มีแล้วรู้กันได้อย่างไรว่า เพื่อไทยทุจริตคอร์รัปชั่น ?

ตอบว่ามี

บางเรื่อง บางกรณี มันไม่มีหลักฐานความผิด แต่เราคือ มนุษย์ครับ
เรามีสมอง เราสามารถใช้สติปัญญาพิจารณาเรื่องราวเหตุการณ์ต่างๆได้

เพื่อไทยไม่มีหลักฐานความผิดเรื่องคอร์รัปชั่น ยังไม่ถูกตัดสินว่ามีความผิดเรื่องคอร์รัปชั่น แต่เราก็เข้าใจได้ว่า เพื่อไทยคอร์รัปชั่น
เช่นกัน ปชป.ไม่มีหลักฐานว่าทุจริตคอร์รัปชั่นจนถูกตัดสินว่ามีความผิด แต่จากองค์ประกอบต่างๆที่พรรค ปชป.ได้แสดงให้ผมเห็น มันบ่งบอกได้ว่า

ปชป. ไม่ได้มีเจตนาเข้ามาเป็นรัฐบาลเพื่อผลประโยชน์ของชาติบ้านเมืองและประชาชน

ผมเองไม่ใช่ดู ปชป. มาแค่วัน สองวัน แต่ผมดูเจตนามานับสิบปี

ผมดู ปชป. มานานเช่นกันครับ ไม่อยากบอกว่ากี่ปี แต่คิดว่านานกว่าคุณแน่นอน เพราะคุณยังไม่ทราบเลยว่า ขวน 1 กับบรรหารใครเกิดก่อนหลัง
พรรคนี้เขาก็เปลี่ยนหัวหน้าพรรคมาหลายรุ่น หลายสมัย ต่างเคลือญาติ ไม่ได้เอาพวกพ้อง ขึ้น แต่เอาคนดีมีความสามารถขึ้น

อย่างปัญหาคอร์รัปชั่นที่ทำลายเศรษฐกิจและสังคม ซึ่งเป็นปัญหาสำคัญของชาติ ที่พาชาติลงสู่หุบเหว
ปชป. เป็นรัฐบาลเคยแก้ปัญหานี้จริงจังไหม ? ถ้าไม่คิดแก้แล้วเข้ามาเป็นรัฐบาลเพื่ออะไร ? แค่นี้มันก็ดูกันออกแล้ว นอกจากคนคิดไม่เป็น

ปชป.เป็นรัฐบาลไม่ถึง 3 ปี แถมแต่ละปีก็มีม๊อบแดง กับม๊อบรับจ้างหาเงิน จะให้แก้ปัญหาคอรัปชั่น ให้เสร็จสิ้นนั้นเป็นไปไม่ได้
ถ้า ปชป.ทำได้คงได้ยกย่องให้เป็นรัฐบาลของจักรวาลนี้แน่นอน ปัญหาคอรัปชั่นมันไม่ได้แก้ได้ภายในปีหรือสองปี แต่จะแก้ได้ต้องมีน้ำดีมาไล่น้ำเสียอย่างต่อเนื่อง

ที่ผ่านๆมา ปชป.มีข่าวพัวพันทุจริตหลายๆเรื่อง ถึงไม่เคยถูกตัดสินว่ามีความผิด แต่ก็บ่งชี้เจตนาได้เป็นอย่างดี
หรืออย่างเรื่องพลังงาน ที่พาคนไทยตายหมู่ยกประเทศ ปชป.เคยคิดแก้ไขเพื่อประโยชน์ของคนไทย เพื่อประโยชน์ของชาติไหม ?

เช่นอะไรบ้างว่ามา???

แม้แต่ในการเป็นฝ่ายค้านตอนนี้ ขนาดข้อมูลต่างๆเรื่องพลังงานมีออกมามากมาย
หรืออย่างคลิปปลดหนี้ lpg ของรัฐบาลที่บิดเบือนข้อมูลความจริง ที่ปรากฎสื่อสาธารณะ ที่โฆษณาทางทีวี
ปชป. ซึ่งเป็นฝ่ายค้านยังไม่ยอมเอามาเล่นงานเพื่อไทยเลย

ทั้งที่เรื่องนี้ถ้ารัฐบาลลอยตัวก๊าซสำเร็จ ประชาชนตาดำๆคือผู้ที่ได้รับผลกระทบเต็มๆ
แล้วทำไม ปชป. ถึงไม่ยอมยกเอาเรื่องนี้มาเพื่อปกป้องผลประโยชน์ของประชาชน เพื่อความถูกต้องชอบธรรม ?

ตอนนี้เขาเล่นงาน เพื่อไทย เรื่องจำนำข้าว ในสภาอยู่
แต่คุณอยากให้เขาเล่นเรื่อง พลังงาน งั้นคุณลองเข้าไปดูใน เว็บนี้ซิ http://www.democrat....il.php?ID=12637
เรื่อง นโยบายพลังงานล้มเหลว

คุณมองเห็นเจตนาของ ปชป. ตรงนี้บ้างไหม ?

มองเห็นชัดเจน

ผมถึงบอกกับคุณตั้งแต่แรกว่า ผมไม่อยากคุยกับคุณ
เพราะถ้าถึงวันนี้แล้วยังมีคนคิดว่า ปชป.ไม่ทุจริต และมีเจตนาเข้ามาทำงานเพื่อชาติบ้านเมือง ก็คงคุยกันไม่ไหวแล้ว

เพราะคุณเป็นคนอคติ ไม่ยุติธรรม เชื่อไอ้แป๊ะลิ้มเกินไป จิตใจคับแคบ ไม่เปิดใจ

Edited by dtonNA, 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:26.

เราต้องการคนดีมาเป็นผู้ปกครองบ้านเมืองเท่านั้น

#402 ypk

ypk

ขาประจำ

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 09:56

เหอ เหอ เหอ ของเกาหลีใต้ น่าจะเป็นคนละวิธีกับที่เขาพยายามรณรงค์ โหวตโน
แบบ ไทย ๆ นะ 555 เพราะเกาหลีใต้ รู้สึกจะ รณรงค์ ไม่ให้เลือก นักการเมืองชั่ว
โดยเอาประวัติของนักการเมือง ชั่ว มาตีแผ่ ให้รู้ ต่างกับของเราที่เขารณรงค์กัน โดย
กวาดเรียบ เปรียบนักการเมืองทั้งหมดเป็น สิงห์ สาราสัตว์ ห้ามเข้าสภา ฯ หมด มันก็
เลยไปต่อไม่ได้ เหมือนที่เกาหลีใต้เขาทำ 5555

พูดง่าย ๆ ก็คึอ รณรงค์แบบนี้ ก็ไม่ต่างกับ พยายามเปลี่ยนระบอบการปกครอง จาก
ประชาธิปไตยเป็นเผด็จการนั่นแหละเพราะถ้ามันเกิดขึ้นได้จริง ช่วงรอยต่อหลัง โหวตโน
ประสบความสำเร็จ มันก็ต้องตั้งบุคคลหรือ คณะบุคคลขึ้นมาดูแล ตรงนี้ ใครตั้งจะเป็นคนตั้ง
และจะตั้งใคร (ห้ามพูดถึงสถาบัน ฯ เด็ดขาด) ตั้งแล้วจะอยุ่กี่ปี (แช่แข็ง) อยู่แล้วจะทำยังไง
กับประเทศต่อไป เรื่องเหล่านี้ มันทำให้ โหวตโน แบบไทย ๆ ไม่มีคำตอบว่า

"โหวตโนแล้วไง"

5555555

#403 dtonNA

dtonNA

ไปๆมาๆ

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:03

คอร์รัปชั่นคือภัยร้ายทำลายชาติ ในหลวงยังแช่งคนคอร์รัปชั่นให้มีอันเป็นไป
แต่คนไทยที่รักในหลวงส่วนหนึ่ง กลับพยายามหาเหตุผลต่างๆมาอ้างอิง
เพื่อสร้างความชอบธรรมให้กับตัวเองในการสนับสนุนพวกคอร์รัปชั่น

ผมก็ได้แต่สงสารประเทศไทย สงสารคนไทยที่ด้อยโอกาส สงสารลูกหลานคนไทยในอนาคต
เพราะคนไทยส่วนใหญ่วันนี้รักนักการเมืองมากกว่าชาติบ้านเมือง

เพราะขนาดชี้กันให้เห็นๆชัดๆว่า ทุกอย่างเป็นแบบเดิม ก้นเหวแน่ แต่ก็ยังยอมรับสภาพพาประเทศลงสู่ก้นเหว

ผมยอมรับว่าเหลือเชื่อและมึนงงกับความรักของคนไทยที่มีกับพรรค-นักการเมืองจริงๆ
ทั้งที่พวกเขามีเจตนาร้ายกับชาติบ้านเมือง สร้างความพังพินาศให้กับบ้านเมือง สร้างความเดือดร้อนให้กับประชาชน

งง งง และ งง ???????????????????????????

ในหลวงแช่งให้คนที่ทุจริตคอรัปชันมีอันเป็นไปนั้นเรื่องจริง แต่ในหลวงก็ทรงให้สนับสนุนคนดีขึ้นมาปกครองบ้านเมืองด้วย
ในหลวงไม่สนับสนุนมาตรา 7 เพราะมันไม่เป็นประชาธิปไตย
เราต้องการคนดีมาเป็นผู้ปกครองบ้านเมืองเท่านั้น

#404 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:10

ถ้า Vote No กันทั้งประเทศจริง ป่านนี้ก็เจริญไปแล้ว

Started by bangkaa, 18 November 12 05:03

เหตุการณ์ที่ตำรวจมะเขือเทศทำร้ายผู้ชุมนุมกลุ่มเสธ.อ้าย....
การที่ผู้หญิงอำมหิตไม่เข้าห้องประชุมอภิปรายฯ
นั่งรอ"กุนซือ"เขียนโพยให้นอกห้องประชุม....

น่าจะทำให้บรรดา VOTE NO ให้"พรรคประขาธิปัตย์เป็นฝ่ายค้าน"ได้คิดบ้าง....
เขา/หล่อนเป็น"พันธมิตร" เป็น"สงวนจุดต่าง แสวงจุดร่วม"กับผู้หญิงอำมหิตแล้ว......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

Edited by ปุถุชน, 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:11.

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#405 noomthai

noomthai

น้องใหม่

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:10

ก็เพราะไหวตโน เนี่ยแหละ ไอ้พวก15ล้านเสียงเลยมาชูคออยู่ในสภาเป็นรัฐบาล ไง ลองหาวิธีอืนดูดีกว่า

#406 Iona

Iona

ขาประจำ

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:46

ก็เพราะไหวตโน เนี่ยแหละ ไอ้พวก15ล้านเสียงเลยมาชูคออยู่ในสภาเป็นรัฐบาล ไง ลองหาวิธีอืนดูดีกว่า

ต้นข้อมูลผิด การวิเคราะห์จึงผิดตาม (ลองทำความเข้าใจขอมูลจากผลการเลือกตั้งครั้งที่แล้ว เขตเหนือและอิสานดูครับ ไม่รู้เวปกกต.ยังมีข้อมูลอยู่ไหม)

คะแนนตจว. อิสานและเหนือ
ตัวอย่าง
พท. = 5หมื่น
ทุกพรรค+โหวตโน+บัตรเสีย = 2หมื่น

คะแนนกทม.
แพ้5เขต สมมุติได้อีก5คน ถึงเอาไปร่วมกับพรรคร่วมทั้งหมด ก็ไม่ถึง2ใน3 โหวตในสภาไม่ผ่านแน่

ทั้งหมดนี้
ผิดที่พธม. ผิดที่โหวตโน หรือครับ?
อย่าโทษ คนที่ไม่มีโอกาศเข้าใจข่าวสารข้อมูล ปัญหาจะแก้ได้คือ ทำอย่างไรให้เค้าเหล่านั้น ได้เข้าใจถึงข่าวสารข้อมูลการศึกษาขั้นสูงฟรีในประเทศเรา ควรเริ่มโครงการได้หรือยัง? >>> ทรัพยากรมนุษย์ แก้ปัญหาประเทศชาติได้ยั่งยื่นPAD

#407 Iona

Iona

ขาประจำ

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:50

เหอ เหอ เหอ ของเกาหลีใต้ น่าจะเป็นคนละวิธีกับที่เขาพยายามรณรงค์ โหวตโน
แบบ ไทย ๆ นะ 555 เพราะเกาหลีใต้ รู้สึกจะ รณรงค์ ไม่ให้เลือก นักการเมืองชั่ว
โดยเอาประวัติของนักการเมือง ชั่ว มาตีแผ่ ให้รู้ ต่างกับของเราที่เขารณรงค์กัน โดย
กวาดเรียบ เปรียบนักการเมืองทั้งหมดเป็น สิงห์ สาราสัตว์ ห้ามเข้าสภา ฯ หมด มันก็
เลยไปต่อไม่ได้ เหมือนที่เกาหลีใต้เขาทำ 5555

พูดง่าย ๆ ก็คึอ รณรงค์แบบนี้ ก็ไม่ต่างกับ พยายามเปลี่ยนระบอบการปกครอง จาก
ประชาธิปไตยเป็นเผด็จการนั่นแหละเพราะถ้ามันเกิดขึ้นได้จริง ช่วงรอยต่อหลัง โหวตโน
ประสบความสำเร็จ มันก็ต้องตั้งบุคคลหรือ คณะบุคคลขึ้นมาดูแล ตรงนี้ ใครตั้งจะเป็นคนตั้ง
และจะตั้งใคร (ห้ามพูดถึงสถาบัน ฯ เด็ดขาด) ตั้งแล้วจะอยุ่กี่ปี (แช่แข็ง) อยู่แล้วจะทำยังไง
กับประเทศต่อไป เรื่องเหล่านี้ มันทำให้ โหวตโน แบบไทย ๆ ไม่มีคำตอบว่า

"โหวตโนแล้วไง"

5555555

แค่บางเขตต้องไปเลือกตั้งใหม่ เปลี่ยนแปลงการปกครอง(คิดไปเอง?)
อย่าโทษ คนที่ไม่มีโอกาศเข้าใจข่าวสารข้อมูล ปัญหาจะแก้ได้คือ ทำอย่างไรให้เค้าเหล่านั้น ได้เข้าใจถึงข่าวสารข้อมูลการศึกษาขั้นสูงฟรีในประเทศเรา ควรเริ่มโครงการได้หรือยัง? >>> ทรัพยากรมนุษย์ แก้ปัญหาประเทศชาติได้ยั่งยื่นPAD

#408 Iona

Iona

ขาประจำ

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:54

Started by bangkaa, 18 November 12 05:03

เหตุการณ์ที่ตำรวจมะเขือเทศทำร้ายผู้ชุมนุมกลุ่มเสธ.อ้าย....
การที่ผู้หญิงอำมหิตไม่เข้าห้องประชุมอภิปรายฯ
นั่งรอ"กุนซือ"เขียนโพยให้นอกห้องประชุม....

น่าจะทำให้บรรดา VOTE NO ให้"พรรคประขาธิปัตย์เป็นฝ่ายค้าน"ได้คิดบ้าง....
เขา/หล่อนเป็น"พันธมิตร" เป็น"สงวนจุดต่าง แสวงจุดร่วม"กับผู้หญิงอำมหิตแล้ว......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

ลุงปุไม่พูดบนข้อมูลความจริงนะผมว่า (คะแนนจริงก็เห็นกันอยู่ ต่อให้พธม.เลือกปชป.ทั้งหมดและพรรคร่วมกับปชป. ก็แพ้เพือนไทยจัดตั้งรัฐบาลอยู่ดี)....พูดเพื่อ?

#409 dtonNA

dtonNA

ไปๆมาๆ

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 10:59

มีคนตัดสินใจเลือกว่าจะ โหวตโน ดีหรือไม่ เพราะนักการเมืองมันเลวเหมือนกันหมด ตามที่มีการรณรงณ์

แต่ถ้าเลือกเพื่อไทยกรูได้ 300 บาท กรูได้เงินเดือน 15000 ไหนๆมันก็เลวแล้ว เลวแต่กรูได้แล้วกันนะ

#410 เพื่อนร่วมชาติ

เพื่อนร่วมชาติ

พรานล่าปูไปรยา

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 11:58

ถึงตรงนี้ วันนี้ ผมก็ยอมรับว่ามึนงงกับความรักของคนไทยที่มีกับพรรค-นักการเมือง
เพราะทั้งที่ให้เหตุผลต่างๆไว้มากมาย ที่แสดงให้เห็นว่า ถ้าอะไรทุกอย่างยังเป็นแบบเดิมๆ

ประเทศลงสู่ก้นเหวแน่นอน

แต่คนไทยส่วนนั้นก้พร้อมยอมรับสภาพให้ประเทศเดินลงสู่หุบเหว

จะเสียเวลาบอกอีกซักครั้งนะ กรกช

นี่แหละปัญหาของคุณ คิดเอง เออเอง ทึกทักเอาเองว่าประเทศจะลงก้นเหว แล้วก็ทึกทักเอาเองว่าคนอื่นยินดีให้ประเทศลงก้นเหว

เพราะถ้าคนอื่นเขาไม่ได้เชื่ออย่างคุณ มันก็แปลว่าเขาอาจไม่ได้ยอมรับสภาพอย่างที่คุณคิดก็ได้

แต่นี่คุณเล่นทึกทักเอง แล้วก็กล่าวหาคนอื่นตามการทึกทักของคุณ ไม่พิจารณาความคิดที่แตกต่างของคนอื่นให้ดี

คุณก็เลยมึนงงวนเวียนอยู่อย่างนี้แหละ

แล้วอีกอย่างนะ ลัทธิโหวตโนน่ะ มันคือมุมกลับของลัทธิบูชาหีบเลือกตั้ง

ฝั่งนึงเห็นหีบเลือกตั้งเป็นสิ่งศักดิ์สิทธิ์รับรองความถูกต้อง

ส่วนลัทธิโหวตโนก็มองหีบเลือกตั้งเป็นสาเหตุของความชั่วร้ายทุกอย่าง มองหีบเลือกตั้งเหมือนมันเป็นลอร์ดโวลเดอมอร์ หรือเซารอน

ถึงการเลือกตั้ง รัฐบาล สภา จะมีอิทธิพลต่อชาติ แต่มันก็แค่ส่วนประกอบของสังคม

ถ้าคุณเอาแต่หมกมุ่นกับส่วนประกอบพวกนี้ แล้วคิดว่าทางออกคือต้องโหวตโน ต้องโละคนพวกนี้

แล้วก็หมกมุ่นกับทางออกเพ้อฝันที่ไม่มีผลตามกฎหมาย

คุณก็จะคุยกับคนที่เขามองสังคมตามความเป็นจริงไม่รู้เรื่องอยู่ร่ำไป

ประชาธิปไตยก็เหมือนส้วมสาธารณะแบบนั่งเต็มตูด ควายนับถือศาสนาชินวัตรใช้แล้วสกปรกชิบเป๋ง

#411 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:36

ลุงปุไม่พูดบนข้อมูลความจริงนะผมว่า (คะแนนจริงก็เห็นกันอยู่ ต่อให้พธม.เลือกปชป.ทั้งหมดและพรรคร่วมกับปชป. ก็แพ้เพือนไทยจัดตั้งรัฐบาลอยู่ดี)....พูดเพื่อ?

ผมคัดมาจากคคห.อื่น....

ถูกต้องที่สุด VOTE NO คราวนี้ของสนธิ ลิ้มฯและพวกไม่บรรลุความสำเร็จ....

อย่าเอาทองปิดหน้าสนธิฯ ลิ้มฯและพวกว่าผล VOTE NO ทำให้พรรคประชาธิปัตย์พ่ายแพ้.....

ผมย้ำเสมอว่า คนที่ VOTE NO ด้วยสติปัญญา ความคิดเห็นของตนเองนั้น ผมเข้าใจและยอมรับ....

แต่ผมชิงชัง คนที่ VOTE NO ตามสนธิ ลิ้มฯและพวกเพื่อให้"พรรคประชาธิปัตย์เป็นฝ่ายค้าน"

เผอิญผมเลือกพรรคประชาธิปัตย์ในครั้งนี้
ถ้าผมเลือกพรรคการเมืองอื่นๆที่คิดว่าดี(ถ้าผมคิด)ผมก็รู้สึกชิงชังคนพวกนี้เหมือนกัน.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#412 กรกช

กรกช

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:50

เหอ เหอ เหอ ถกเถึยงกันไม่จบ VOTE NO 555555555

โหวตโนจะว่าไปแล้วมันก็คือการการไปทำหน้าที่ตามรัฐธรรมนูญนั่นแหละ
มันไม่ได้ พิเศษ ไม่ได้แปลก อะไรไปกว่าคนอื่นที่ ไป โหวตเยส เลย 555

โหวตโนมันก็แค่ไปออกเสียงว่า เราไม่เลือกนักการเมืองคนใดที่ลงสมัครเท่านั้น
ไม่ต่างอะไรกับคนที่ไปออกเสียงเพื่อเลือกคนใดคนหนึ่งเลย ไม่ว่าประเทศไหน
เลือกตั้ง ถ้าเขากำหนดให้มีช่องโหวตโนได้ มันก็คือแนวคิดเดียวกัน คือเป็นช่อง
สำหรับผู้ที่ไม่เลือกใครเลย คนที่กาช่องนี้ก็คือ คนที่เห็นว่าผู้สมัครในเขตของตน
มันไม่น่าเลือก หรือไม่มีคนที่พึงพอใจเท่านั้น 555 แล้วมันแปลกประหลาดตรงไหน

มันแปลกประหลาดตรงที่มีคนกลุ่มหนึ่งที่มีแนวความคิดว่า นักการเมืองมันเลวหมด
ก็เลยพยายามรณรงค์ให้ผู้คนเห็นตามที่ตนเองต้องการว่า นักการเมืองมันเลวหมด
จึงควรไปกาช่องโหวตโน ให้มาก ๆ เพื่อไม่ให้นักการเมืองชั่ว ๆ เลว ๆ ได้รับการ
เลือกตั้ง แต่ปัญหามันก็คือ ไม่มีคำตอบว่า "โหวตโน แล้วไง" เพราะคนที่คิดเรื่องนี้เอง
ก็ยังตอบตัวเองไม่ได้ ว่า "โหวตโน แล้วไง" แต่ที่แน่ ๆ ก็คือ มีคนเชื่อไปเยอะแล้ว 555

โหวตเยสพาประเทศดำดิ่งลงเหวลงทุกวันๆ
ภาพแห่งความฉิบหายของประเทศจากการโหวตเยสยอมรับพวกปล้นประเทศ
ก็มีให้เห็นเต็มๆตาว่ามันทำให้ประเทศดำดิ่งลงเหวจริงๆ และถ้าไม่หยุดวันหนึ่งก็ก้นเหว

แต่กลับมาตั้งคำถามว่า โหวตโนแล้วไง

น่าเศร้าใจจริงๆ

ปัญาหาคอร์รัปชั่น ปัญหาสังคม ปัญหาพลังงาน ซึ่งเป็นปัญหาสำคัญที่พาประเทศลงเหว
เลือก ปชป.แก้ปัญหานี้ได้ไหม ?

ผมถามตรงนี้ไม่รู้กี่ครั้งแล้ว แต่ก็ไม่มีใครตอบได้ แต่กลับมาตั้งแง่กับการโหวตโน

" ประเทศกำลังเดินลงเหว แต่โหวตโนให้คำตอบไม่ได้ ดังนั้น เราจำเป็นต้องเดินลงเหว "

มันเป็นเหตุผลที่วิปลาสสิ้นดี

#413 dtonNA

dtonNA

ไปๆมาๆ

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 12:52

แล้วโหวตโนแก้ปัญหาพลังงานได้ไหม ;)

#414 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:04

แล้วโหวตโนแก้ปัญหาพลังงานได้ไหม ;)

ได้ครับ โหวตโน จะทำให้กลไกการผลิตน้ำมัน ลดต้นทุนลงอย่างมหาศาล
การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#415 กรกช

กรกช

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:15

เหอ เหอ เหอ การรณรงค์ โหวตเยส กับการรณรงค์ โหวตโน มันต่างกันอยู่แล้ว
เพราะ

รณรงค์โหวตเยส เป็นการรณรงค์ของผู้สมัครรับเลือกตั้ง ที่ต้องรณรงค์ให้คนเลือก
ตัวเอง 555 อันนี้กฎหมายอนุญาตให้ทำได้

รณรงค์โหวตโน ม้นเป็นการรณรงค์ของผู้ใช้สิทธิ์เลือกตั้ง ที่ไปรณรงค์ให้ผู้ใช้สิทธิ์ด้วยกัน
ว่าอย่าไปเลือกใคร เพราะมันเลวหมด ถูกฟ้องได้นะครับ เพราะผู้ที่เขาลงสมัครรับเลือกตั้ง
เขาเสียหาย

ตลกกว่านั้นคือ โหวดโนที่ผ่านมา มีพรรคการเมืองส่งผู้สมัคร เพื่อให้ผู้ที่ตนส่งสมัคร
รับเลือกตั้งไปรณรงค์ คนทั่ว ๆ ไป ว่าอย่าเลือกใคร ให้โหวตโน เพราะนักการเมืองที่
มาลงสมัครมันเลวหมด นี่ก็น่าจะผิดกฎหมาย แต่ กกต ทำเฉย ไม่เข้าใจเหมือน หรือ
อาจคิดว่าคงไม่มีผลอะไรมั๊ง

5555555555

รณรงค์โหวตโนทำให้ผู้สมัครเสียหาย แต่โหวตเยสน่ะประเทศฉิบหาย
ที่รัฐบาลนี้มันได้เข้ามาสร้างความฉิบหายป่นปี้ให้ประเทศอยู่ทุกวันนี้เพราะพวกโหวตเยสใช่ไหม ?
เพราะคนไทยส่วนหนึ่งไปยอมรับการเมืองที่ผิดเพี๊ยนกลับตารปัตรใช่ไหม ?

ที่จริงมันน่าจะมีกฎหมายลงโทษคนที่เลือกพรรคการเมืองที่ทำให้บ้านเมืองฉิบหายด้วย จะได้แฟร์ๆ
เพราะมันทำให้คนอื่นที่ไม่ได้เป็นทาสหัวใจของพวกนักการเมืองสารเลวเดือดร้อนไปด้วย

#416 dtonNA

dtonNA

ไปๆมาๆ

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:26

ถ้าโหวตเยสแล้วได้คนที่เยส ประเทศก็ไม่เสียหาย

เราเชื่อมั่น ปชป. นักการเมืองคุณภาพ ;)

#417 กรกช

กรกช

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:46

หากท่านจะตอบ โปรดตอบให้ตรงคำถามครับ

คำถามคือ

ในชีวิตจริง ท่านทำแบบนี้กับคนรอบข้างบ้างหรือไม่?
คือ เขาบอกแล้วว่าไม่เอา ไม่ชอบ แต่ท่านก็จะตามตื๊อพร่ำบอกว่าเขาคิดผิด เขาทำผิด มันต้องคิดแบบท่าน ทำแบบท่านสิถึงจะถูก
ไม่ได้ถามเรื่องปชป.คอรัปชั่นครับ

ผมไม่เคยบอกว่าความคิดตัวเองถูก พวกคุณต้องมาเชื่อผม
แต่ผมชี้ให้เห็นว่า โหวตเยสทำให้ประเทศฉิบหาย

ที่ผมอธิบายมาถึงปัญหาบ้านเมืองมีตรงไหนที่ไม่จริง ?
สภาพบ้านเมืองดำดิ่งลงเหวจริงไหม ?
เลือก ปชป.ก็แก้ปัญหาสำคัญที่พาประเทศดำดิ่งเหวไม่ได้ มันจริงไหม ?
ปัญหาพลังงาน ปชป.ไม่แตะเลยจริงไหม ?

ที่ผมตอบไปก่อนหน้าน่ะชัดเจนแล้ว ผมเลยไม่ตอบในส่วนที่คุณถามซ้ำ เพราะคำถามคุณมาจากการกล่าวหาผิดๆ
และมันเป็นเรื่องส่วนตัว ไม่ใช่เรื่องส่วนรวมที่กำลังคุยกัน

แต่จะตอบให้นิดนึง

ถ้าผมไม่ชอบอะไร ผมก็ไม่ทำอย่างนั้นกับคนอื่น
ผมไม่ชอบให้ใครมาด่าผม ผมก็ไม่เคยด่าใคร นอกจากปกป้องตัวเองบ้างตามสถานการณ์

ผมไม่ชอบให้ใครมาบังคับผม ผมก็เลยไม่ชอบไปบังคับใคร

#418 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 13:56

เราแพ้ เพราะเราแตกแยกกัน ไม่สามัคคีกัน ไม่รักกัน!!!
โดย มังกือดำ, วันนี้, 13:31

การไมมีวินัยด้วย

Edited by Stargate-1, 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:33.

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#419 กรกช

กรกช

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:10

ถึงตรงนี้ วันนี้ ผมก็ยอมรับว่ามึนงงกับความรักของคนไทยที่มีกับพรรค-นักการเมือง
เพราะทั้งที่ให้เหตุผลต่างๆไว้มากมาย ที่แสดงให้เห็นว่า ถ้าอะไรทุกอย่างยังเป็นแบบเดิมๆ

แต่คนไทยส่วนนั้นก้พร้อมยอมรับสภาพให้ประเทศเดินลงสู่หุบเหว

จะเสียเวลาบอกอีกซักครั้งนะ กรกช

นี่แหละปัญหาของคุณ คิดเอง เออเอง ทึกทักเอาเองว่าประเทศจะลงก้นเหว แล้วก็ทึกทักเอาเองว่าคนอื่นยินดีให้ประเทศลงก้นเหว

เพราะถ้าคนอื่นเขาไม่ได้เชื่ออย่างคุณ มันก็แปลว่าเขาอาจไม่ได้ยอมรับสภาพอย่างที่คุณคิดก็ได้

แต่นี่คุณเล่นทึกทักเอง แล้วก็กล่าวหาคนอื่นตามการทึกทักของคุณ ไม่พิจารณาความคิดที่แตกต่างของคนอื่นให้ดี

คุณก็เลยมึนงงวนเวียนอยู่อย่างนี้แหละ

แล้วอีกอย่างนะ ลัทธิโหวตโนน่ะ มันคือมุมกลับของลัทธิบูชาหีบเลือกตั้ง

ฝั่งนึงเห็นหีบเลือกตั้งเป็นสิ่งศักดิ์สิทธิ์รับรองความถูกต้อง

ส่วนลัทธิโหวตโนก็มองหีบเลือกตั้งเป็นสาเหตุของความชั่วร้ายทุกอย่าง มองหีบเลือกตั้งเหมือนมันเป็นลอร์ดโวลเดอมอร์ หรือเซารอน

ถึงการเลือกตั้ง รัฐบาล สภา จะมีอิทธิพลต่อชาติ แต่มันก็แค่ส่วนประกอบของสังคม

ถ้าคุณเอาแต่หมกมุ่นกับส่วนประกอบพวกนี้ แล้วคิดว่าทางออกคือต้องโหวตโน ต้องโละคนพวกนี้

แล้วก็หมกมุ่นกับทางออกเพ้อฝันที่ไม่มีผลตามกฎหมาย

คุณก็จะคุยกับคนที่เขามองสังคมตามความเป็นจริงไม่รู้เรื่องอยู่ร่ำไป

ปัญหาคอร์รัปชั่น ปัญหาสังคม ปัญหาพลังงาน เป็นปัญหาสำคัญของประเทศที่พาประเทศลงสู่หุบเหว

ตรงนี้จริงไหม ?

สภาพบ้านเมืองมีแต่ดำดิ่งลงเหวจริงไหม ?

เลือก ปชป. ก็แก้ปัญหาเหล่านี้ไม่ได้ จริงไหม ?

ถึงตรงนี้ก็ยังไม่มีคนที่โหวตเยสสักคนที่ตอบได้ว่า ถ้าอะไรทุกอย่างแบบเดิมๆ จะแก้ปัญหาเหล่านั้นได้

และผมบอกไปแล้วว่า มันไม่จำเป็นต้องโหวตโนหรอก จะแก้วิธีไหนก็ได้ ถ้ามันมีทางออกอื่น แต่ไม่ใช่ไปยอมรับสภาพให้ประเทศเดินลงเหวอย่างทุกวันนี้

Edited by กรกช, 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:11.

#420 กรกช

กรกช

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:11

ปัญหาบ้านเมืองวันนี้มันหนักหนาสาหัส แค่จะหาทางแก้ยังมืดมน แถมยังต้องเผชิญกับคนไทยที่มีหัวใจเป็นทาสพวกนักการเมืองอีก

#421 dtonNA

dtonNA

ไปๆมาๆ

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:20

เราสนับสนุนคนดีให้ปกครองบ้านเมือง

เราไม่เชื่อคนขี้โกงอย่างไอ้แป๊ะลิ้ม

#422 กรกช

กรกช

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:23

คอร์รัปชั่นคือภัยร้ายทำลายชาติ ในหลวงยังแช่งคนคอร์รัปชั่นให้มีอันเป็นไป
แต่คนไทยที่รักในหลวงส่วนหนึ่ง กลับพยายามหาเหตุผลต่างๆมาอ้างอิง
เพื่อสร้างความชอบธรรมให้กับตัวเองในการสนับสนุนพวกคอร์รัปชั่น

ผมก็ได้แต่สงสารประเทศไทย สงสารคนไทยที่ด้อยโอกาส สงสารลูกหลานคนไทยในอนาคต
เพราะคนไทยส่วนใหญ่วันนี้รักนักการเมืองมากกว่าชาติบ้านเมือง

เพราะขนาดชี้กันให้เห็นๆชัดๆว่า ทุกอย่างเป็นแบบเดิม ก้นเหวแน่ แต่ก็ยังยอมรับสภาพพาประเทศลงสู่ก้นเหว

ผมยอมรับว่าเหลือเชื่อและมึนงงกับความรักของคนไทยที่มีกับพรรค-นักการเมืองจริงๆ
ทั้งที่พวกเขามีเจตนาร้ายกับชาติบ้านเมือง สร้างความพังพินาศให้กับบ้านเมือง สร้างความเดือดร้อนให้กับประชาชน

งง งง และ งง ???????????????????????????

#423 dtonNA

dtonNA

ไปๆมาๆ

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:28

ในหลวงทรงแช่งคนที่คอรัปชั่นให้มีอันเป็นไป

แต่ท่านก็สนับสนุนให้คนดีได้ปกครองบ้านเมือง

#424 pooyong

pooyong

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:29

ถ้าโหวตเยสแล้วได้คนที่เยส ประเทศก็ไม่เสียหาย

เราเชื่อมั่น ปชป. นักการเมืองคุณภาพ ;)

ดูคุณภาพในสภาตอนนี้ ช่างแตกต่างกันราวกับ คน กับ ควาย
ก็เข้าใจนะว่า คุณภาพของ คนธรรมดา กับ ขี้ข้า มันต่างกัน
การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#425 dtonNA

dtonNA

ไปๆมาๆ

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:31

ในหลวงทรงแช่งคนที่คอรัปชั่นให้มีอันเป็นไป

แต่ท่านก็สนับสนุนให้คนดีได้ปกครองบ้านเมือง

พรรคไหนที่มีเจตนาร้ายกับบ้านเมืองเราดูออก
พรรคไหนมีเจตนาดีเราก็ดูออก เราพิจารณาด้วยความไม่อคติ

#426 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:31

ผมก็งงคนที่เชื่อและรักไอ้แป๊ะที่ล้มละลาย ทำผิดกฏหมายโดยศาลพิพากษาจำคุก 84 ปี
ตามกฏหมายให้จำคุกไม่เกิน 20 ปี อุทธรณ์ฎีกากันไปยังอีกยาว :D
We love fender.

#427 กรกช

กรกช

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:34

ว่าจะไม่ตอบคุณแล้ว แต่ขออีกสักนิด

ในหลวงให้เลือกคนดี ไม่ได้ให้เลือกเลวน้อย

บอกตรงๆผมยิ่งอ่านคห.คุณ เหมือนกับว่า นักการเมือง ปชป. มาโพสต์เองเลย อะไรจะเชียร์ได้ขนาดนั้น
ขนาดผมชี้ให้เห็นชัดๆว่า ปชป. มีเจตนายังไง และสำหรับคุณ คห. นี้คงสุดท้ายจริงๆ

#428 ypk

ypk

ขาประจำ

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:49

เหอ เหอ เหอ น้า lona ถกเถียงกับคนอื่นเรื่องคะแนนโหวตโน เลยเอาแนวคิด
เรื่อง โหวตโน อันลือลั่นของผม ไปลงในเขตซะแหล่ว 5555

ผมไม่ได้คิดเองหรอกน้า แต่ผมพยายามจับแนวความคิดของกลุ่มที่เขารณรงค์
โหวตโน ว่าแนวทางมันจะเป็นอย่างไร แต่ถามแล้ว มันไม่มีใครตอบได้ ผมก็เลย
มองตามเหตุตามผลแหละว่า สมมุติว่าโหวตโนกันหมด มันก็คือไม่ยอมรับระบบ
การเลือกตั้งนั่นแหละ เพราะถ้ายอมรับระบบการเลือกตั้งมันก็ต้องเลือกตั้งไปจนกว่า
จะได้คนที่ต้องการนั่นแหละ แล้วกลุ่มที่เขารณรงค์โหวตโน เขาคิดอย่างนี้หรือป่ะล่ะ
5555

ซึ่งผมมองว่า เขาไม่ได้คิดแบบนี้ เพราะแนวคิดของเขาก็คือ พวกนักการเมืองมัน
เลวหมด พูดง่าย ๆ ก็คือ ใครเป็นนักการเมือง เลวทุกตัว 555 เพราะฉะนั้นแนวคิด
แบบนี้ นายกประเทศไทย รัฐมนตรีกระทรวงต่าง ๆ เป็นนักการเมืองไม่ได้นะ เพราะ
เป็นแล้วมันเลว จึงต้องแต่งตั้งมาจาก ข้าราชการ ทหาร ตำรวจ พ่อค้า ประชาชน หรือ
แม้แต่พระ ยกเว้น นักการเมือง โดยสรุปก็คือ ยุบเลิกพรรคการเมืองหมด คนทีจะมา
บริหารประเทศต้องเรียกว่า นักต่อสู้ข้างถนน อะไรทำนองนั้น (ประโยคหลังนี่ผมพูด
ประชด) 555

ส่วน น้า กรกช นั้น น้าจะคิดว่า นักการเมืองมันไม่มีความจริงใจจะทำเพื่อประเทศทุกพรรค
ไอ้พวก โหวต YES นี่เป็นขี้ข้านักการเมือง ทำให้ประเทศชาติเสียหาย อะไรต่ออะไรนั้น
น้ามีสิทธิ คิดได้ทั้งนั้นแหละ มันแล้วแต่ความคิดของแต่ละคน แต่น้าไม่สนใจจะอธิบายหน่อย
เหรอว่า "โหวตโนแล้วไง" 555555555

#429 Get_Backer

Get_Backer

น้องเก่า

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 14:54

อยากขอความชัดเจนจากสมาชิกครับ
ทรราชปัจจุบันมีกี่คน และคือใครครับ
ฝ่ายไหนคือพวกจาบจ้วงล่วงละเมิดสถาบัน
หากมองไม่ออกว่าใครคือทรราชศัตรูตัวจริงที่ควรกำจัด เรื่องอื่นก็พูดกันยาก

อย่าบอกนะว่าการรณรงค์โหวตโนครั้งที่ผ่าน คิดว่าจะเกิดผลเปลี่ยนประเทศได้เลย
ถ้าไม่ แล้วเสี่ยงที่จะยกการบริหารประเทศระยะเวลา4ปี ไปให้ใคร

และโหวตโนครั้งที่ผ่านมาไม่สำเร็จ
สมาชิกหลายท่านก็ได้บอกเหตุผลไว้หลายข้อแล้ว

ส่วนตัวผมชัดเจน ทรราช คือทักษิณ ระบบทักษิณ ไม่มีมากกว่านี้

ผมจึงคิดกำจัด ทักษิณ ระบบทักษิณก่อน

ผมขอบอกให้คิดไว้ครับ

" เมื่อทรราชตัวจริงไม่ถูกทำลายไหนเลยจะคิดฟื้นฟูบ้านเมืองได้อย่างเต็มที่ "

#430 GuoJia

GuoJia

Siam

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:03

โฆษณาชวนเชื่อตามเวบให้ทำงานอะไรก็ไม่รู้ ยังมีรูปคนมีตัวอย่างมายืนยันว่ารวยเท่านั้นเท่านี้ต่อเดือน
แล้ว Vote No นี่มีประเทศไหนในโลกที่ Vote No ทัั้งประเทศแล้วเจริญบ้าง
ช่วยยกตัวอย่างให้เห็นชัด ๆ พูดลอย ๆ ไม่เอา

“ ...คนชั่วจะถูกปราบราบคาบสิ้น แผ่นดินเดือดสูญหายไร้ปัญหา ,

ประเทศชาติผ่านวิกฤติด้วยศรัทธา ยามเมื่อฟ้าสีทองผ่องอำไพ “

#431 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:04

ถ้ารัฐบาลประชาธิปัติย์ไม่ทำอะไร
เกี่ยวกับ ปตท. รัฐบาลที่แล้วมาก็ไม่เห็นจะทำอะไรตั้งแต่แปรรูป
ก็ไม่เห็นโจมตีแรงเท่าโจมตีพรรค ปชป.
เหมือนมีวาระซ่อนเร้นมากกว่า ตอนนี้รัฐบาลปูแล้วครับ
อีกอย่างเป็นเพียงข้อสันนิษฐานว่ารัฐบาลประชาธิปัตย์โกง
อะไรที่ ปชป. ได้ประโยชน์จาก ปตท. บ้างชี้มาให้เห็นกันเลย
ถ้าถามว่าทำไมไม่เอาคืนมาเป็นของรัฐให้หมด
เอาที่ไหนไปซื้อกลับมา เงินภาษีทั้งนั้น ซื้อกลับมาแล้ว
ถ้า ปตท. ยังต้องอ้างอิงราคาสิงคโปร จะมีประโยชน์อะไร
ทำไมไม่แก้กฏหมายเก็บค่าภาคหลวงเสียใหม่
เก็บใหม่ก็ได้นะ แล้ว บริษัทมันไม่ไปเอาผู้บริโภคต่อหรือ
ไม่เห็นมีใครแก้ปัญหาได้ตรงจุด
ถ้าจะแก้ปัญหาจริงต้องปล่อยให้เกิดการแข่งขันก้นอย่างเสรี
เหมือนโทรศัพท์มือถือตอนนี้ไม่ใช่สมัยแม้ว
แต่การค้าน้ำมันเอาเข้าจริงมันเป็นแบบฮั้วกัน
โรงกลั่นก็มีหลายโรงเช่น ปตท. บางจาก ไทยออย
แต่ถึงปั๊มแล้วราคาต่างกันแค่เศษสตางต์

Edited by phoosana, 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:39.

We love fender.

#432 เพื่อนร่วมชาติ

เพื่อนร่วมชาติ

พรานล่าปูไปรยา

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:08

ปัญหาคอร์รัปชั่น ปัญหาสังคม ปัญหาพลังงาน เป็นปัญหาสำคัญของประเทศที่พาประเทศลงสู่หุบเหว

ตรงนี้จริงไหม ?

สภาพบ้านเมืองมีแต่ดำดิ่งลงเหวจริงไหม ?

เลือก ปชป. ก็แก้ปัญหาเหล่านี้ไม่ได้ จริงไหม ?

ถึงตรงนี้ก็ยังไม่มีคนที่โหวตเยสสักคนที่ตอบได้ว่า ถ้าอะไรทุกอย่างแบบเดิมๆ จะแก้ปัญหาเหล่านั้นได้

และผมบอกไปแล้วว่า มันไม่จำเป็นต้องโหวตโนหรอก จะแก้วิธีไหนก็ได้ ถ้ามันมีทางออกอื่น แต่ไม่ใช่ไปยอมรับสภาพให้ประเทศเดินลงเหวอย่างทุกวันนี้

ฮ่า ๆ ๆ ๆ ว่าแล้วว่าเสียเวลาจริง ๆ

แต่ไหน ๆ ก็เสียเวลาแล้ว ตอบให้ดูซักหน่อยละกัน

ตรงนี้จริงไหม ? --- คุณเล่นเหวี่ยงแหเพื่อให้คนเห็นด้วยกับสมมุติฐานทึกทักของคุณ ผมว่าคุณไม่แฟร์ในการสนทนาเลย ที่จะเอาปัญหาพวกนี้มาป้ายสีว่าคนที่โหวตเยสเขายอมปล่อยให้เกิดปัญหาเหล่านี้ต่อไป ปัญหาคอรัปชั่น นักการเมืองทำอยู่ฝ่ายเดียวหรือ ปัญหาสังคมการโหวตเยสเกี่ยวข้องซักกี่เปอร์เซนต์ และปัญหาพลังงานก็เช่นกัน มีแต่นักการเมืองเท่านั้นหรือที่ก่อปัญหา

สภาพบ้านเมืองมีแต่ดำดิ่งลงเหวจริงไหม ? ---- ไม่จริงว่ะ ผมเห็นต่างจากคุณ

เลือก ปชป. ก็แก้ปัญหาเหล่านี้ไม่ได้ จริงไหม ? ---- นี่ก็ตั้งโจทย์แบบกำปั้นทุบดิน ถ้าคุณถามแบบนี้ ผมก็ถามกลับละกันว่า แล้วเลือกวิธีของแป๊ะลิ้มเกรียนลองของคุณจะแก้ได้มั้ย โหวตโนของคุณแก้ได้เหรอ แก้อย่างไร บอกเส้นทางเดินหน่อย

ถึงตรงนี้ก็ยังไม่มีคนที่โหวตเยสสักคนที่ตอบได้ว่า ถ้าอะไรทุกอย่างแบบเดิมๆ จะแก้ปัญหาเหล่านั้นได้ ---- นี่ก็อีกเช่นกัน คุณทึกทักไปเองหมดเลยว่าคนโหวตเยสคือคนที่คิดจะปล่อยให้ทุกอย่างเป็นไปแบบเดิม ๆ โหวตเยสแล้วพยายามแก้ปัญหาประเทศในส่วนอื่นไม่ได้เหรอ คุณทึกทักแบบนี้บ่อย ๆ นี่แหละ ที่ทำให้คุณน่ารำคาญ ผมจะบอกให้เลย

และผมบอกไปแล้วว่า มันไม่จำเป็นต้องโหวตโนหรอก จะแก้วิธีไหนก็ได้ ถ้ามันมีทางออกอื่น แต่ไม่ใช่ไปยอมรับสภาพให้ประเทศเดินลงเหวอย่างทุกวันนี้ ---- วิธีแก้ปัญหาก็คือ มองปัญหาให้ออก ปัญหาอยู่ตรงไหนก็แก้ตรงนั้น คอร์รัปชั่นก็แก้ที่ระบบตรวจสอบ ปัญหาสังคมก็แก้ที่พ่อแม่ พลังงานก็แก้ที่ระบบตรวจสอบ หรือรวมพลังเรียกร้องก็ว่ากันไป อย่าไปคิดว่าโหวตเยสโหวตโนมันเป็นเทวดาหรือเป็นลอร์ดโวลเดอมอร์ เป็นเซารอน อะไรแบบนั้น

ประชาธิปไตยก็เหมือนส้วมสาธารณะแบบนั่งเต็มตูด ควายนับถือศาสนาชินวัตรใช้แล้วสกปรกชิบเป๋ง

#433 bangkaa

bangkaa

ขาประจำ

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:19

ถ้า ถามว่า โหวตโนแล้วไง..
ก็ต้องถามว่า เลือก ปู แล้วไง..
เลือก ม้าก แล้ว ไง...

โหวตมาร์คได้มาร์ค โหวตปูได้ปู

โหวดโนแล้วไงต่อ

ได้มาร์ค ได้ปู.... แล้ว มีอะไรดีขึ้นไหม

คำตอบ ของผม คือ... ไม่ได้มีอะไรดีขึ้นสักเท่าไร

ยังแย่ กันอย่างที่เห็น ทุกวันนี้
มาทำหน้าที่ ใช้หนี้แผ่นดิน และมาทำบุญ...

#434 sanskrit_shower

sanskrit_shower

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:21

ก็ต้องถามว่า เลือก ปู แล้วไง..

โหวดโนแล้วไงต่อ

ได้มาร์ค ได้ปู.... แล้ว มีอะไรดีขึ้นไหม

คำตอบ ของผม คือ... ไม่ได้มีอะไรดีขึ้นสักเท่าไร

ยังแย่ กันอย่างที่เห็น ทุกวันนี้

แล้วต้องทำไงอ่ะ

#435 bangkaa

bangkaa

ขาประจำ

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:23

โหวตโนแล้วไงต่อ

โหวตมาร์ค โหวตปู โหวตโน......
ประเทศไทยได้จากการโหวตไหนมากกว่า.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

โหวตมาร์ค โหวตปู เห็นเต็มๆ ว่า แย่ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ แน่ๆ

โหวตโน.... อาจจะ ดี... หรือ ไม่ดี ก็ได้
อยากรู้ ก็ลองดูสิครับ
มาทำหน้าที่ ใช้หนี้แผ่นดิน และมาทำบุญ...

#436 Stargate-1

Stargate-1

SG-1

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:24

จาก ไทยพีบีเอส
http://clip.thaipbs....d=3310&ap=flase

ความจริงแล้วน้ำมันเถื่อนเอามาจากในอ่าวไทยนี่เอง
จากแท๊งเกอร์ 4 จุดเห็นเป็นสี่เหลี่ยมในรูป ซึ่งเทียบกับระบบท่อแก๊สแล้ว อยู่ในไทยแน่นอน

น้ำมันพวกนี้ไม่ผ่านมิเตอร์เป็นการสมรู้ร่วมคิดระหว่างกรมเชื้อเพลิงกับปตท.
นำน้ำมันมากลั่นในโรงกลั่นของตน โดยอ้างว่ามาจากตะวันออกกลาง
ข้อมูลตรงกับในคลิปนี้ จะเห็นว่าเงินมืดมหาศาลเอามาจากที่นี่
เลือกตั้งกี่ครั้งก็ชนะ อยากให้เข้าไปฟังและติดตามในรายการนี้ http://webboard.seri...่ส/#entry513710

http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=qUbvEl8Tqu0

Edited by Stargate-1, 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:28.

Tam-mic-ra ฟันธง!  คำว่า "โดนพริกไทยมั๊ง" น่ะ แค่นี่เอามาเป็นหลักฐาน ได้ยังไงครับ .....  คิดครับคิด  :lol:   จากกระทู้แก้ข่าวหน้า 2 qoute #96  ใครยิงวสันต์-ภู่ทอง   แอลพีจีทำมาจากซี2ซี3

#437 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:30

ตามหลักตรรกศาตร์ของพวกโลกมีสองด้านคือซ้ายเเละขวา การโหวตโนทำให้ประเทศเจริญเเน่นอน เพราะนักการเมืองจะไม่มีใครได้เข้าไปในสภา
เเต่โลกนี้ไม่ได้มีสองด้าน เพราะฉะนั้นเราควรไปโหวตโนในใจ เเล้วเลือกนักการเมืองที่เราไว้ใจเข้าไปทำงาน เพราะไม่มีอะไรทำให้สสทุกคนเลวได้เท่ากันหมด เเม้เเต่ทักษิณ

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

#438 bangkaa

bangkaa

ขาประจำ

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:31

ผมไม่ได้หวังอะไร หวังแค่อนาคต คนจะมาต่อสู้ เป็นใครหละที่สนใจการเมือง

หลานผมอายุ21ปีมันก็ยังอยู่ในโลกส่วนตัวอยู่ ใครจะอาสาเอาหลานผมออกจากโลกส่วนตัวรับสมัครนะครับ

ให้ชั่วโมงละ300 หุ หุ

ถ้าเป็น ผู้หญิง สวย น่ารัก จะรับไว้พิจารณาครับ 55555

ล้อเล่น นะครับ.... ^ ^

#439 จีรนุช

จีรนุช

เมพ

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:31

พวกคุณคุยกันวนอยู่เเค่นี้เอง เลยมาสรุปให้ ไม่ต้องยืดยาว อีกหน่อยก็วนมาจเดิมๆอีก

รำคาญสลิ่มเที่ยมที่เข้ามาปล่อยสารพิษเรียกร้องความรุนเเรงเสดงออกถึงความคลั่งสงครามกลางเมืองยุเเยงสร้างภาพชั่วๆ

เอียนวะ   เห็นคนเเถวนี้ไอคิวต่ำกว่า 90 หรือไง

#440 bangkaa

bangkaa

ขาประจำ

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:36

จงไปยัดเยียดโหวตโน ให้กับ 15 ล้านเสียงเถิด

ไม่ได้ ยัดเยียด อะไรนะครับ... แค่เสนอแนะนำ

ถ้าการเสนอ Vote NO เป็นการยัดเยียด

อย่างนั้นแล้ว Vote YES ก็น่าจะเป็น การยัดเยียดสังคม มาเป็นกว่าร้อยปี แล้วเช่นกัน

หาลิงค์ เวปแดงให้หน่อยครับ.... ที่ขอไปน่ะครับ

#441 sanskrit_shower

sanskrit_shower

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 15:57

โหวตโนแล้วไงต่อ

โหวตมาร์ค โหวตปู โหวตโน......
ประเทศไทยได้จากการโหวตไหนมากกว่า.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

โหวตมาร์ค โหวตปู เห็นเต็มๆ ว่า แย่ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ แน่ๆ

โหวตโน.... อาจจะ ดี... หรือ ไม่ดี ก็ได้
อยากรู้ ก็ลองดูสิครับ

สมมติว่าโหวตโนเกินครึ่ง แล้วจะเป็นไงต่อครับ

#442 bangkaa

bangkaa

ขาประจำ

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:15

เราแพ้ เพราะเราแตกแยกกัน ไม่สามัคคีกัน ไม่รักกัน!!!
โดย มังกือดำ, วันนี้, 13:31

การไมมีวินัยด้วย

อย่าเพิ่งกล่าวถึงเรื่องว่า เราแตกแยก ไม่รักกัน... เพราะถ้ากล่าวโดดๆลอยๆ มันก็จะเหมือนที่นักการเมืองชอบพูด
มันไม่มีที่มาที่ไป... เหมือน บอกว่า ทะเลาะกันโดยไม่มีเหตุผล

ประเด็นหลัก คือ เรายังมีความรู้ไม่พอ ยังมี มิจฉาทิฏฐิเกี่ยวกับการเมือง

เรา(ประชาชนทั่วไป) ยังมองเกมไม่ขาด มองไม่ออก
เพราะถูกปลูกฝังมาแบบผิดๆ

นักธุรกิจการเมือง เขามองขาด รู้หมดล่ะว่าอะไรเป็นอะไร...
ไอที่พูดออกสื่อให้เราฟังกันทุกวัน ก็เสแสร้ง ไม่พูดความจริงทั้งนั้น กลัวตนเสียประโยชน์
จึงหลอกประชาชนไปเรื่อยๆๆๆๆๆ

ไอที่บอกว่า เราทะเลาะ แตกแยกกันอยู่นี้ ก็มีคู่ขัดแย้งหลักๆคือ
ขั้วพรรคการเมืองคนล่ะขั้วอยากให้พรรคของตนมีอำนาจ เลยตีกัน
ขั้วของพรรคการเมือง ยังตีกับ พวกที่ไม่เอานักการเมือง(Vote NO) เพราะ กลัวไปขัดประโยชน์ของพรรคของตน

ต้นตอ... มาจาก พรรคของนักธุรกิจการเมืองทั้งนั้น...
ที่ทำทุกอย่างเพื่อแค่รักษาผลประโยชน์ส่วนตน ไม่ใช่เพื่อส่วนรวม

#443 bangkaa

bangkaa

ขาประจำ

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 16:42

โฆษณาชวนเชื่อตามเวบให้ทำงานอะไรก็ไม่รู้ ยังมีรูปคนมีตัวอย่างมายืนยันว่ารวยเท่านั้นเท่านี้ต่อเดือน
แล้ว Vote No นี่มีประเทศไหนในโลกที่ Vote No ทัั้งประเทศแล้วเจริญบ้าง
ช่วยยกตัวอย่างให้เห็นชัด ๆ พูดลอย ๆ ไม่เอา

โพสต์ก่อนหน้า... หน้านี้ หรือ ก่อนอีกหน้าหนึ่ง มีคุณ IONA กล่าวถึง Vote NO ในเกาหลีใต้
ลองไล่ๆอ่านดูครับ

ผมไม่มีความรู้สภาพการเมืองในต่างประเทศพอ ผมจึงยกตัวอย่างไม่ได้

ผมไม่รู้ว่า สภาพการเมืองในต่างประเทศมันเหมือน หรือ ต่าง กับเราอย่างไร
แต่ผมเชื่อว่า ในระบบทุนนิยมนั้น ย่อมมีการแย่งกันเอาผลประโยชน์เข้าตัวแน่นอน (คือ โกง เอาเปรียบคนอื่น)
เพียงแต่ ในระดับรัฐบาลประเทศอื่นมัน โกงแค่ไหน ผมไม่รู้ไง... มันทำเพื่อส่วนรวมแค่ไหน ผมก็ไม่ทราบ
คนในประเทศอื่น ยอมรับเรื่อง การโกงได้แต่ขอให้แบ่ง ขอให้ทำงาน ได้มากน้อยเพียงใด

หากสภาพการเมืองประเทศอื่น คล้ายๆกับประเทศไทย (ระบอบประชาธิปไตยที่มีการเลือกตั้ง)
ผมก็จะบอกว่า... คนในประเทศนั้นๆ ก็ควรจะ ปฎิเสธสภาพสังคมการเมืองนั้นๆด้วย

ผมใช้คำว่า ปฎิเสธสภาพสังคมการเมือง... ซึ่งเป็น ภาพรวมใหญ่
Vote NO เป็นรูปแบบ วิธีการนึง ในนั้น...

#444 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 18:17

เหอ เหอ เหอ การรณรงค์ โหวตเยส กับการรณรงค์ โหวตโน มันต่างกันอยู่แล้ว
เพราะ

รณรงค์โหวตเยส เป็นการรณรงค์ของผู้สมัครรับเลือกตั้ง ที่ต้องรณรงค์ให้คนเลือก
ตัวเอง 555 อันนี้กฎหมายอนุญาตให้ทำได้

รณรงค์โหวตโน ม้นเป็นการรณรงค์ของผู้ใช้สิทธิ์เลือกตั้ง ที่ไปรณรงค์ให้ผู้ใช้สิทธิ์ด้วยกัน
ว่าอย่าไปเลือกใคร เพราะมันเลวหมด ถูกฟ้องได้นะครับ เพราะผู้ที่เขาลงสมัครรับเลือกตั้ง
เขาเสียหาย

ตลกกว่านั้นคือ โหวดโนที่ผ่านมา มีพรรคการเมืองส่งผู้สมัคร เพื่อให้ผู้ที่ตนส่งสมัคร
รับเลือกตั้งไปรณรงค์ คนทั่ว ๆ ไป ว่าอย่าเลือกใคร ให้โหวตโน เพราะนักการเมืองที่
มาลงสมัครมันเลวหมด
นี่ก็น่าจะผิดกฎหมาย แต่ กกต ทำเฉย ไม่เข้าใจเหมือน หรือ
อาจคิดว่าคงไม่มีผลอะไรมั๊ง

5555555555

พรรคนี้"หัวหมอ".....ฮา
เพราะลงสมัคร พรรคนี้จึงสามารถติดป้ายผุ้สมัครได้...
ผู้สมัครคัดสรรมาแล้ว...
หน้าตา"สาระพัดสัตว์"......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

#445 dtonNA

dtonNA

ไปๆมาๆ

ตอบ 27 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 19:55

เมื่อไรแป๊ะลิ้มจะกราบเท้าอภิสิทธิ์ซักทีนะ ชอบคลิปนี้จริงๆ

#446 bangkaa

bangkaa

ขาประจำ

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:35

อยากขอความชัดเจนจากสมาชิกครับ
ทรราชปัจจุบันมีกี่คน และคือใครครับ
ฝ่ายไหนคือพวกจาบจ้วงล่วงละเมิดสถาบัน
หากมองไม่ออกว่าใครคือทรราชศัตรูตัวจริงที่ควรกำจัด เรื่องอื่นก็พูดกันยาก

อย่าบอกนะว่าการรณรงค์โหวตโนครั้งที่ผ่าน คิดว่าจะเกิดผลเปลี่ยนประเทศได้เลย
ถ้าไม่ แล้วเสี่ยงที่จะยกการบริหารประเทศระยะเวลา4ปี ไปให้ใคร

และโหวตโนครั้งที่ผ่านมาไม่สำเร็จ
สมาชิกหลายท่านก็ได้บอกเหตุผลไว้หลายข้อแล้ว

ส่วนตัวผมชัดเจน ทรราช คือทักษิณ ระบบทักษิณ ไม่มีมากกว่านี้

ผมจึงคิดกำจัด ทักษิณ ระบบทักษิณก่อน

ผมขอบอกให้คิดไว้ครับ

" เมื่อทรราชตัวจริงไม่ถูกทำลายไหนเลยจะคิดฟื้นฟูบ้านเมืองได้อย่างเต็มที่ "

เรื่อง กำจัดแม้ว เนี่ย...

สำหรับตัวผม หรือ พธม ASTV...
เราได้ลองทำกันไปแล้ว ทั้งในปี 2549 / 2551
เอาแม้วออกไป
เอา ปชป เข้ามา...

แต่กาลเวลาผ่านไป... ก็วนกลับมาที่เดิม... แม้วยังอยู่

ความจริง ผมไม่ได้ยึดติดแค่เรื่อง กำจัดแม้ว... ผมยึดในเรื่องปฏิเสธไม่เอานักการเมืองไม่ดีต่างหาก
สถานการณ์ตอนนั้นจึงเจาะจงไปที่แม้ว ซึ่งเป็นตัวแทนความไม่ดี
เราเอาแม้วออกไป แล้วให้โอกาสอีกขั้ว โดยหวังว่าจะดีกว่า

พี่มาร์ค ได้โอกาสกว่า 3 ปี
ตอนแดงเผาเมือง ปี 2553 ผมก็เชียร์ ให้พี่มาร์ค จัดการให้เรียบร้อยนะ
อย่าไปยุบสภา อย่าไปลาออก ตามที่แดงขู่

ที่รัฐบาล ปชป เสนอให้ แดงเลิกชุมนุม แลกยุบสภานั้น
ใจจริงผมไม่เห็นด้วยเลย... แต่ก็พอเข้าใจอยู่บ้างถึงความจำเป็นคลี่คลายสถานการณ์
ตอนเสื้อแดง ไม่เอาตามข้อเสนอ...
ยอมรับว่า โล่งใจนะ ที่มันไม่เอา เพราะไม่อยากให้ยุบสภาเพราะถูกขู่แบบไม่มีเหตุผลรองรับ
ผมยังอยากให้ตอนนั้น พี่มาร์ค อยู่จนครบเทอมไปเลย
แต่ที่สุด ก็ยุบสภา ก่อนเวลา ประมาณ ครึ่งปี มั้ง...

ทำไม 2554 ผมจึง VOTE NO
ได้บอกไปหลายๆครั้งแล้วว่า...
ได้ให้โอกาส ปชป ตั้งกว่า 3 ปีแล้ว
ไม่ได้เห็นอะไรที่โดดเด่น ไม่ได้ทำการปฏิรูปเปลี่ยนแปลงประเทศให้ดีขึ้น
ไม่สมกับที่เสียต้นทุนประเทศไปอย่างมหาศาล ในเหตุการณ์การเมือง 2549 / 2551 / 2552 / 2553 เลย
นั่นจึงเป็นที่มา ถึงการพอแล้ว กับ ปชป... (ไม่ต้องพูดถึงพรรคอื่น เพราะไม่เอาอยู่แล้ว)

สำหรับผม ผมอยากได้คนที่จะมาเปลี่ยนแปลงปฎิรูปประเทศจริงๆจังๆ
ไม่ได้แค่อยากได้ คนที่เป็นพรรคพวกตนเองเข้ามามีอำนาจเท่านั้นแล้วจบ
นี่จึงเป็น ข้อแตกต่าง....

#447 bangkaa

bangkaa

ขาประจำ

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 00:41

ผมจะบอกให้ก็ได้ว่า ในชีวิตนี้ ผมไม่เคยเลือก พรรคการเมืองของ ท่านแม้ว เลยแม้แต่ครั้งเดียว

แบบ บัญชีรายชื่อ.... ผมเคยเลือกอยู่แค่ พรรคเดียว คือ ปชป...

แบบเขต... พื้นที่ผม คือ โซนแดง... เคยเลือก ปชป บ้าง พรรคอื่นบ้าง แต่ไม่เคยเลือก พรรคแม้วเลย

ณ ปัจจุบัน และ อนาคต... หากสภาพการเมืองไทยยังย่ำแย่อยู่ที่เดิมอย่างนี้

ก็ Vote NO สถานเดียวครับ

#448 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 01:47

วิดีโอคลิบชิ้นนี้อาจจะทำให้ VOTE NO ด้วยวิจารณญาณของตนเองที่มีสติทบทวนการโหวตใหม่.....
แต่ไม่สามารถเปลี่ยนใจ เปลี่ยนความคิด Vote No ถูกครอบงำโดยสนธิ ลิ้มฯและพวกได้.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

#449 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 01:54

ซึม เศร้า สะทก สะท้าน สะเทือนไทย "จุรินทร์ ลักษณวิศิษฏ์" แม้แต่ "ปู" เหมือนจะร่ำไห้

Started by Cemeterys, Today, 00:11

คงไม่ต้องสาธยายคุณภาพของนักการเมืองแท้ จุรินทร์ ลักษณวิศิษฏ์ กับการบอกเล่าชะตากรรมของประเทศ
ด้วย การทำงานการบ้านมาอย่างหนักบวกศิลปะการบอกเล่าชั้นยอด ทำให้เราเห็นว่า นายกควรได้พิจารณาตัวเอง แม้ว่าจะมีขี้ข้ายกมือโหวตให้เต็มสภา เพื่อพวกเขาจะได้หารับประทานอยู่ใต้กระโปรงของเธอต่อไปก็ตาม..ก็ตาม

Cemeterys,คิดว่ายิ่งลักษณ์และขี้ข้าทักษิณควรสำนึก ควรรับผิดชอบความเสียหายที่เกิดขึ้นจากการกระทำของพวกเขา.....
แต่คิดว่าพวก VOTE NO ด้วยความคิดเห็นส่วนตัว น่าจะทบทวนการโหวตของเขาใหม่มากกว่า.....

ส่วนขี้ข้าทักษิณและพวก VOTE NO ตามสนธิ ลิ้มฯและพวก ควรปล่อยไปก่อนดีกว่า......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

#450 pooyong

pooyong

ตอบ 28 พฤศจิกายน พ.ศ. 2555 - 04:50

แมงสาบ ไม่โหวตโน = เสียชาติเกิด
ควายแดงไม่โหวตโน = ช่างแม่นมัน

ผู้ใช้ 2 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 2 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน