Jump to content

- - - - -

ที่ถนนราชปรารภ พค.2553 ใครยิงชาญณรงค์ พลศรีลา และอีกหลายคน ที่ออกเป็นข่าว ??

• Please log in to reply
456 ความเห็นในกระทู้นี้

#251 ความรู้น้อย

ความรู้น้อย

น้องเก่า

ตอบ 17 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:44

หาได้ชัดสุดเท่าเนี๊ย เห็นรอยเลือดไหม......

ผมไม่รู้คุณจะถามเอาอะไรเพื่ออะไรนะ ยิ่งอ่านคำถามผมยิ่ง งง :unsure: จะเอากำหนดเวลาตายอะไรเหรอ งง :unsure:

จบไหม เรื่องรอยเลือดหาย หากRepต่อไปอนาคต มีใครโพล่งมาถามอีก คุณจะเฉย?หรือออกมาช่วยผมอธิบาย? :unsure:

หรือจะถามต่อ ไล่บี้ต่อ ว่า รองเท้าใคร โผล่มาได้ไง คนที่หมอบหายไปไหน :wacko: :wacko: :wacko: :(

นั้นละ
จริงๆๆแล้วมันต้องมีเลือดสิ เพราะในรูป เขากำลังเคลื่อนย้ายศพนะ
แต่พื้นสะอาดมาก -*-
ในเมื่อรูปที่จขกท.ตั้งกระทู้ขึ้นมา รอยเลือดไหลมาเกือบถึงถนน
แต่พอรูปนี้ผู้ชุมนุมกำลังเคลื่อนย้ายศพแล้วเลือดมันหายไปไหมละครับ
หรือว่าตอนผู้ชุมนุมเคลื่อนย้ายศพเขาทะความสะอาดพื้นที่ด้วยละครับ

#252 หงส์แดง

หงส์แดง

ขาประจำ

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 02:28

หาได้ชัดสุดเท่าเนี๊ย เห็นรอยเลือดไหม......

ผมไม่รู้คุณจะถามเอาอะไรเพื่ออะไรนะ ยิ่งอ่านคำถามผมยิ่ง งง :unsure: จะเอากำหนดเวลาตายอะไรเหรอ งง :unsure:

จบไหม เรื่องรอยเลือดหาย หากRepต่อไปอนาคต มีใครโพล่งมาถามอีก คุณจะเฉย?หรือออกมาช่วยผมอธิบาย? :unsure:

หรือจะถามต่อ ไล่บี้ต่อ ว่า รองเท้าใคร โผล่มาได้ไง คนที่หมอบหายไปไหน :wacko: :wacko: :wacko: :(

นั้นละ
จริงๆๆแล้วมันต้องมีเลือดสิ เพราะในรูป เขากำลังเคลื่อนย้ายศพนะ
แต่พื้นสะอาดมาก -*-
ในเมื่อรูปที่จขกท.ตั้งกระทู้ขึ้นมา รอยเลือดไหลมาเกือบถึงถนน
แต่พอรูปนี้ผู้ชุมนุมกำลังเคลื่อนย้ายศพแล้วเลือดมันหายไปไหมละครับ
หรือว่าตอนผู้ชุมนุมเคลื่อนย้ายศพเขาทะความสะอาดพื้นที่ด้วยละครับ

ตามอ่านมาตั้งแต่หน้าแรก ผมก็ว่าตายๆน่ะตายจริง แต่รูปที่มีเลือดเยอะๆน่ะแปลก เอารูปอื่นมาเทียบก็ไม่เห็นเยอะแบบนั้น งงจริงนะ <_< แล้วส่วนใครยิงก็ยังไม่รู้ เดากันไปเรื่อย ตามต่อละกัน -_-

ถ้าแยกเสียงส่วนใหญ่ กับความถูกต้องไม่ออก ก็อย่ามาอ้างว่ามาจากประชาธิปไตยเลย

#253 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 05:04

ความรู้น้อย

ไม่เห็นรอยเหรอ ตาถั่วจริงๆ จะเอาชนะก็ไปหาูรูปที่ดีกว่านี้มาเอาผิดเขาให้ได้สิ่
มันเปลืองพื้นที่เพราะคุณนี่แหล่ะ 5 หน้าแล้วนะ แล้วตอนแรกก็คุณก็ถามอยู่นั่นทำไมมีเลือด 2กองนี่ก็พาปวดหัวละ

น้องเขาตายจริงๆ ก็น่าจะจบประเด็นบ๊องส์ๆนี้ได้แล้ว.... ใครมันจะเสี่ยงตายเข้าไปแต่งรอยเลือดตอนนั้นทำไม :unsure:

"คนพาลไร้สติ มักสร้างเรื่องและหลักฐานเท็จโกหก เพื่อคอยใส่ร้ายอีกฝ่ายหนึ่งเสมอ" :unsure:

นาย ''Starเก๋ง'' ฟันธง!  รถเก๋งขับมายิงเสื้อแดง :lol:      http://webboard.seri...แค/#entry842224   ;      http://webboard.seri...-25#entry408954

#254 RaRa

RaRa

Seien Sie loyal zu Majesty

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 05:19

ก็โอเคนะครับสำหรับรูปที่คุณแต๋ม เอามาให้ดู ชัดดีนะครับ

มองดูดีๆ ก็มีคราบเลือดอยู่ตรงฝาท่อระบายน้ำจริงๆ ด้วยสิ !!!

แต่สิ่งที่ผมแปลกใจก็คือว่า.........ทำไมศพของ สมาพันธ์ ศรีเทพ

ถึงไปอยู่ตรงนั้น และ ใครเป็นคนยิง สมาพันธ์ ศรีเทพ กันหรือ??

แต่.....นั่นยังไม่น่าสงสัยเท่ากับ

สิ่งที่ผมแปลกใจมาเสมอๆ สำหรับเหตุการณ์ เมื่อ เดือน เม.ย. - พ.ค. 2553 ก็คือ

ทุกครั้ง ที่มี "การตายของผู้ชุมนุมเกิดขึ้น" มักจะมีการบันทึกภาพได้ตลอดเสมอๆ

และก็จะมีที่ ๆ สามารถเข้าไปหรือขึ้นไปบันทึกภาพได้ แบบกรณีนี้ทุกครั้งไป....!!!

ไม่ต่างอะไรกับกรณี ของ คุณวสันต์ ที่มีการบันทึกภาพไว้ได้ขณะที่กำลังจะถูกยิง

เช่นเดียวกันกับของ คุณชาญณรงค์ พลศรีลา ก็มีการบันทึกภาพ ได้อย่างชัดเจน

และกรณีของ คุณเหิน - สุภชีพ - บุญทิ้ง และใครต่อใครอีกหลายๆ คน...ก็แบบเดียวกัน

ผมก็แค่สงสัยเท่านั้นนะครับ เพื่อนๆ สรท. หรือ พวก คุณแต๋มเอง ไม่คิดสงสัยกันมั่งเหรอครับ!!!

ป.ล. อยากถามคุณแต๋มว่า ผู้ชายที่ใส่เสื้อสีขาว ทางด้านขวามือ ในรูปของคุณแต๋ม

มองขึ้นไปทางบนตึก แล้วส่งสัญญาณอะไรให้ใคร และ เพื่ออะไรกันเหรอครับ??? :unsure: :unsure:

ขอเทิดทูนศักดิ์ศรียิ่งสิ่งใด

...แม้แต่ลมหายใจก็ยอมพลี

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#255 Rescue

Rescue

น้องใหม่

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 06:17

....แต๋ม ไอ้ที่คนอื่นเขาถาม ไม่เห็นตอบเขาเลย แถเรื่องโน้นเรื่องนี้ ข้างๆคูๆ

...ไม่มีปัญญาตอบคนอื่นเขาเหลอ มีแต่สมองกลวงๆ แถไปวันๆ โง่แต่อวดฉลาดไปทั่ว ไม่รู้จักคิด
...คนอื่นเขามีเหตุผล แต่นี่อะไร ดิ้นเป็นควายถูกเชือด ของเก่ายังไม่ตอบเอาประเด็นใหม่มาอีก เดี๋ยวเจอต้มเปรตหลอกมิง....บอกตรงๆนะ อยากจะตบกบาลจริงๆจะได้คิดได้ บ้าง บอกให้เรียงความเรื่องแม่ แต๋มคงตอบมั่วไปหมด พ่อพี่น้อง เมียน้อย กิ๊ก รวมไปหมด ไม่ตรงอะไรซักอย่าง

#256 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 10:39

RaRa

ถามผมๆจะไปรู้เหรอ ไปถามคนถ่ายสิ่ เขาน่าจะเห็นว่าอีกฝั่งมีอะไรกัน (สาบานได้ว่าคิดไว้แล้ว ต้องมีคนถามแบบนี้ :unsure: )
และมาถามสงสัยอะไรบ๊องส์ๆอีกคนละ ว่าทำไม มักจะมีการบันทึกภาพได้ตลอดเสมอๆ เอางี้สิ่ ถ้ารู้อะไรก็ชี้มาให้จบๆไปเลยดีกว่าไหม

ทีนี้จะถามมั่ง
1.แล้วเรื่องแนวกระสุน คุณคิดว่ามาจากฝั่งไหน

2. ภาพที่คุณเอามาลงนั่นขาใคร
2.1 ถ้าเป็นขาน้องเขา รอยเลือดหายไปไหน?
2.2 มอไซด์สีแดงในภาพเดียวกันมาจากไหน ทำไมอีกภาพไม่มี

3. ภาพที่ต่อกันยาวๆ แดดหายไปไหนทำไมมีแค่ตรงกลางภาพ

มี5 คำถาม ตอบมาอย่าหนี เจตนาเอาภาพบิดเบือน มาลงเพื่อใส่ร้ายเสื้อแดงหรือเป่ลา :unsure: :D

Edited by Tam-mic-ra., 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:53.

"คนพาลไร้สติ มักสร้างเรื่องและหลักฐานเท็จโกหก เพื่อคอยใส่ร้ายอีกฝ่ายหนึ่งเสมอ" :unsure:

นาย ''Starเก๋ง'' ฟันธง!  รถเก๋งขับมายิงเสื้อแดง :lol:      http://webboard.seri...แค/#entry842224   ;      http://webboard.seri...-25#entry408954

#257 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:01

บนมอไซค์ ไม่ใช่คนหรอก

สงสัยเป็นลูกกรอกมั๊ง ตัวกะติ็ดเดียว...
ไอ้ที่เห็นดำๆตรงที่มองเหมือนหัวคนน่ะ มันเป็นมือจับแฮนด์ด้านซ้าย สังเกตุด้านบนมีกระจกมองข้าง
ส่วนไอ้ที่ขาวๆคล้ายๆตรงส่วนขา มันเป็นคานหน้าคนขับสีขาว
แล้วตรงนั้นเป็นช่องว่างนี่นา มองทะลุถึงพื้นฟุตบาทนิดนึง ถ้าเป็นคนต้องหล่นไปคาที่พื้นมอไซค์แล้ว

Edited by คนกรุงธน, 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:07.

"น้อมส่งเสด็จสู่พระนิพพาน"

#258 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 11:24

ทหารถูกยิงจากทั้งด้านหน้า และ ด้านข้าง

" ระวังตึกสูง...เราถูกยิงจากที่สูง "

........................................................

สำหรับเสียงปืนดังจากบ่ายสามโมงเศษไปเกือบห้าโมงเย็น ผมได้ขอทหารแนวใต้สะพานจตุรทิศไปยังถนนราชปรารถ พวกเขาอนุญาต

แต่พอวิ่งไปถึงกลางแยกขาก็ต้องหยุดกึกอยู่กับที่

" ออกไป ๆ " นายทหารคุมกำลังตะโกนบอก

ผมตะโกนกลับว่าเป็นนักข่าวพร้อมกับหันแขนซ้ายให้เห็นปลอกแขนสีเขียวให้เค้าเห็น

" นักข่าวก็ไม่ได้ อยากตายเหรอ "

คำหลังทำเอาผมวิ่งกลับไปที่ตั้งเดิมแบบไม่คิดชีวิต หัวใจเหมือนจะหยุดเต้น แรก ๆ รู้สึกไม่พอใจเสียงตะคอกของเขา

แต่สิบนาทีให้หลัง ปืนก็ถูกยิงกระหน่ำใส่ทหารอีกรอบ คราวนี้หนัก มีเสียง อาร์พีจี สลับ เอ็ม 79

"ขอบคุณครับ"....ผมนึกในใจ

:D

อ่านแล้วก็คงเข้าใจได้ว่า ทำไมเค้าถึงกำหนดเป็นเขตใช้กระสุนจริง

#259 สิงห์สนามหลวง

สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:11

ทหารถูกยิงจากทั้งด้านหน้า และ ด้านข้าง

" ระวังตึกสูง...เราถูกยิงจากที่สูง "

........................................................

สำหรับเสียงปืนดังจากบ่ายสามโมงเศษไปเกือบห้าโมงเย็น ผมได้ขอทหารแนวใต้สะพานจตุรทิศไปยังถนนราชปรารถ พวกเขาอนุญาต

แต่พอวิ่งไปถึงกลางแยกขาก็ต้องหยุดกึกอยู่กับที่

" ออกไป ๆ " นายทหารคุมกำลังตะโกนบอก

ผมตะโกนกลับว่าเป็นนักข่าวพร้อมกับหันแขนซ้ายให้เห็นปลอกแขนสีเขียวให้เค้าเห็น

" นักข่าวก็ไม่ได้ อยากตายเหรอ "

คำหลังทำเอาผมวิ่งกลับไปที่ตั้งเดิมแบบไม่คิดชีวิต หัวใจเหมือนจะหยุดเต้น แรก ๆ รู้สึกไม่พอใจเสียงตะคอกของเขา

แต่สิบนาทีให้หลัง ปืนก็ถูกยิงกระหน่ำใส่ทหารอีกรอบ คราวนี้หนัก มีเสียง อาร์พีจี สลับ เอ็ม 79

อ่านแล้วก็คงเข้าใจได้ว่า ทำไมเค้าถึงกำหนดเป็นเขตใช้กระสุนจริง

จินตนาการ หรือ นั่งเทียนดี?
รักคนเสื้อแดง

#260 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:12

อะไรที่ถูกจริตก็ปักใจเชื่อโดยพลัน

Edited by สิงห์สนามหลวง, 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:12.

#261 นารายณ์สังหาร

นารายณ์สังหาร

ขาประจำ

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:18

อะไรที่ไม่ถูกจริต หรือไม่ตรงกับที่คิด หรือมันเป็นผลร้ายกับเสื้อแดง ก็รีบแย้งหรือแถโดยพลัน คุณก็ไม่ต่างนี่นา สิงห์ ก่อนจะว่าคนอื่นเขา ช่วยดูตัวเองก่อนครับ ขอผมอ่านไปเรื่อยๆก่อนละกัน
ข้าพุทธเจ้า จักยอมตาย..เพื่อจะดำรงค์ไว้..ซึ่งพระบรมเดชานุภาพ..แห่งพระมหากษัตริย์เจ้า

#262 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:36

จุลสารราชดำเนินฉบับพิเศษที่มีคนนำมาอ้างอิงนี่

หลายงานเขี่ย

เป็นของพวกเหลือบเลือกข้างที่อาศัยอาชีพนักข่าว
นั่งเทียนเขียน ใช้จินตนาการแบบมั่วโคตร

แต่ไม่วายก็มักจะมีคนหยิบมาอ้างอิง

#263 awhile

awhile

ขาประจำ

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:38

จากรูป# 251 ผมก็ไม่เห็นรอยเลือดที่พื้นจริงๆนะ
ใครเห้น วงให้ดูทีครับ สงสัยเพราะผมสายตาสั้น

#264 Ballbk

Ballbk

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:41

สรุปใครยิงชาญณรงค์ แต๋ม จขกท. หาคำตอบได้ยัง

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#265 Mootang

Mootang

ขาประจำ

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:41

จากรูป# 251 ผมก็ไม่เห็นรอยเลือดที่พื้นจริงๆนะ
ใครเห้น วงให้ดูทีครับ สงสัยเพราะผมสายตาสั้น

ที่แถวๆ ขาของคนที่จับข้อเท้าของผู้ตายครับ

#266 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:42

จินตนาการ หรือ นั่งเทียนดี?

:lol: :lol: :lol:

คิดว่าลองเขียนไปเล่น ๆ ..โดยไม่แปะลิ้งค์....

ไม่นึกว่าจะมีคนมาว่าเราจินตนาการจริง ๆ ...

ไม่เชื่อเค้าแล้วจะให้เชื่อใคร...

555 ไม่คิดว่าคนงับขี้เล็บจะเป็นสิงห์สาคู...ตอนนี้ผมเรียกสิงห์สาคูเต็มปากเต็มคำได้แล้ว :lol: :lol: :lol:

เอามาให้อ่านก็ไม่กล้าอ่านกันเพราะดันไม่ตรงกับที่อยากจะบิดเบือน

แล้วนักข่าวคนเนี้ยพอเชื่อได้ม่ะ..

(คล๊กดาวน์โหลด แล้ว เปิดไปที่หน้า 39 )

http://www.tja.or.th...&id=556:2553-53

ไอ้ที่ยกมามันอยู่หน้า 40

:lol:

#267 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:45

จุลสารราชดำเนินฉบับพิเศษที่มีคนนำมาอ้างอิงนี่

เป็นของพวกเหลือบเลือกข้างที่อาศัยอาชีพนักข่าว
นั่งเทียนเขียน ใช้จินตนาการแบบมั่วโคตร

แต่ไม่วายก็มักจะมีคนหยิบมาอ้างอิง

แล้วจะให้เชื่อพวกนักเล่นบอร์ดที่คุยว่าอยู่ข้างสนามรึ

เพิ่งนึกได้ละเซ่ ว่าผมยกมาจาก จุลสาร

สิ่งห์เอาอะไรไปเก่งกว่าเค้าอ่ะ

แค่เป็นส่วนนึงของพวกเผาเมือง

#268 Ballbk

Ballbk

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:46

แล้วจะให้เชื่อพวกนักเล่นบอร์ดที่คุยว่าอยู่ข้างสนามรึ

เพิ่งนึกได้ละเซ่ ว่าผมยกมาจาก จุลสาร

สิ่งห์เอาอะไรไปเก่งกว่าเค้าอ่ะ

แค่เป็นส่วนนึงของพวกเผาเมือง

เดี๋ยวดูการ แถ นะครับ ^_^

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#269 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:50

คุณ 55555 ไม่ต้องห่วงหรอกครับ หนังสือจุลสารเล่มนี้มักถูกนำไปปชส.ที่ห้องราชดำเนินบ่อยๆ
มีหรือที่สิงห์ฯจะพลาดโหลดมาอ่าน ถ้าสิงห์ฯไม่อ่าน สิงห์ก็ไม่กล้าพิมพ์หรอกครับว่า

หลายงานเขี่ย มันเขียนมั่วได้โล่จริงๆ

#270 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 12:56

คุณ 55555 ไม่ต้องห่วงหรอกครับ หนังสือจุลสารเล่มนี้มักถูกนำไปปชส.ที่ห้องราชดำเนินบ่อยๆ
มีหรือที่สิงห์ฯจะพลาดโหลดมาอ่าน ถ้าสิงห์ฯไม่อ่าน สิงห์ก็ไม่กล้าพิมพ์หรอกครับว่า

หลายงานเขี่ย มันเขียนมั่วได้โล่จริงๆ

มันเขียนไม่ตรงจริต...สิงห์สาคูเลยว่าเค้ามั่ววซะงั้น

ต้องเรียกว่า สิงห์สาคู เคยอ่านแต่ไม่อยากสนใจ เพียงเพราะมันขัดแย้งกับที่ตัวเองบิดเบือนมากกว่า

ไอ้แบบที่ยิงน้องเกตุ ทั้งชุดพยาบาลนี่น่าเชื่อถือกว่า ว่างั้น สิงห์ถึงเอาคลิ๊ปมาแปะ

เค้าบอกว่าอยู่ภาคสนาม มันก็หมายความว่าเค้าอยู่ภาคสนาม

เพราะเค้ามีชื่อ มีสังกัด...ไม่ใช่นักเล่นคีย์บอร์ด

ตรงนั้นประกาศเป็นเขตใช้กระสุนจริง เค้าทำเท่ห์ ๆ รึ

Edited by 55555, 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:03.

#271 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:06

ผมขอยกงานเขี่ยที่ว่าที่ผมถือเป็นเพชรน้ำเอกของหนังสือจุลสารเล่มนี้มาให้ชมเป็นขวัญตา
เพื่อพิสูจน์ในสิ่งที่ผมพิมพ์ไปก็แล้วกันว่า มันเป็นจริงดังที่ผมว่าไหม

#272 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:10

แล้วมันเป็นไงเหรอสิงห์...

ปล. ถ้าเป็นไปได้ ตั้งทู้ใหม่เลยดีม่ะ

เดี๋ยวนังแต๋มมันจะว่าเอา เพราะของสาคู เอ้ย ! ไม่ใช่ ของสิงห์ มันออกนอกทู้ไปแล้ว

Edited by 55555, 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:18.

#273 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:17

สรุปสั้นๆ ได้ใจความดังนี้ ""10 เมษา พล.ต.วลิต ถูกถล่มด้วย rpg และ M79 ที่ตกตรงหน้าไม่ต่ำกว่า 50 ลูก""

#274 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:23

สรุปสั้นๆ ได้ใจความดังนี้ ""10 เมษา พล.ต.วลิต ถูกถล่มด้วย rpg และ M79 ที่ตกตรงหน้าไม่ต่ำกว่า 50 ลูก""

ประเด็น ..กองกำลังมันมีจริงป่าว...มีการยิงเอ็ม 79 จริงป่าว

อ่านแล้วจับประเด็นให้ถูก อย่างับขี้เล็บ

ปล.อีกครั้ง ถ้าเป็นไปได้ ตั้งทู้ใหม่เลยดีม่ะ

เดี๋ยวนังแต๋มมันจะว่าเอา เพราะของสาคู เอ้ย ! ไม่ใช่ ของสิงห์ มันออกนอกทู้ไปแล้ว

Edited by 55555, 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:24.

#275 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:32

นอกประเด็นอะไร มันเป็นเรื่องความน่าเชื่อถือของจุลสารเล่มนี้ ที่มีคนนำมาอ้างอิง

Fact ถนนดินสอ มี m67 ลง สองลูก
Fake มีด้วยหรือ M79 50 ลูก แถมด้วย RPG อีกต่างหาก?

Edited by สิงห์สนามหลวง, 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:33.

#276 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:37

นอกประเด็นอะไร มันเป็นเรื่องความน่าเชื่อถือของจุลสารเล่มนี้ ที่มีคนนำมาอ้างอิง

Fact ถนนดินสอ มี m67 ลง สองลูก
Fake มีด้วยหรือ M79 50 ลูก แถมด้วย RPG อีกต่างหาก?

ผมบอกแล้วว่า อย่างับขี้เล็บ ถ้าจะอวดตัวเป็นนักวิเคราะห์บทความ หรือ ข่าว

แบบนี้เอง...คนแถวห้องราด ออกไปถกกับพวกข้างนอก แล้วไปไม่ค่อยรอด

เอาประเด็นเล็กไปทำลายความน่าเชื่อถือประเด็นใหญ่

ปล.อีกครั้ง ถ้าเป็นไปได้ ตั้งทู้ใหม่เลยดีม่ะ

#277 สิงห์สนามหลวง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:43

เรื่องโกหกที่บ่งบอกถึงความน่าเชื่อถือของหนังสือที่นำมาอ้างเป็นประเด็นเล็กหรือ?

#278 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 13:58

เรื่องโกหกที่บ่งบอกถึงความน่าเชื่อถือของหนังสือที่นำมาอ้างเป็นประเด็นเล็กหรือ?

ก็ยังพยายามจะกินขี้เล็บให้...รายงานมันมีอยู่ 88 หน้า...สิงห์ไปหาอีกดิ..มันก็จะมีขี้เล็บให้ขบกัดอีกอย่างน้อย 10-15 ที่

สิงห์สาคูว่า ประเด็นคนตาย กับ ประเด็นชนิดของระเบิดกับจำนวนระเบิด อันไหนมันเป็นเรื่องใหญ่

มันเป็นไปได้อยู่แล้ว คนกำลังหนีตาย ได้ยินเสียงระเบิดเสียงปืนรัวกันถี่ยิบ มันก็เข้าใจผิดกันได้..

ผมไม่เห็นจะมีประเด็นอะไรไปทำให้บอกทหารไม่ตาย..หรือ ไม่มีคนชุดดำ

#279 บุคคลทั่วไป

บุคคลทั่วไป

ขาประจำ

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 14:02

สำหรับทีมงานเสื้อแดงและควายแดงทั้งหลาย จะมีแค่คำพูดของแกนนำเท่านั้นที่น่าเชื่อถือ
ความพึงพอใจของคนโง่ คือ หายนะ

#280 awhile

awhile

ขาประจำ

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:01

ที่แถวๆ ขาของคนที่จับข้อเท้าของผู้ตายครับ

อ๋อ ตรงนั้น นั่นเอง ไอ้ผมก็หลงไปดูที่พื้นอยู่ตั้งนาน

#281 RaRa

RaRa

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 15:27

RaRa

ถามผมๆจะไปรู้เหรอ ไปถามคนถ่ายสิ่ เขาน่าจะเห็นว่าอีกฝั่งมีอะไรกัน (สาบานได้ว่าคิดไว้แล้ว ต้องมีคนถามแบบนี้ :unsure: )
และมาถามสงสัยอะไรบ๊องส์ๆอีกคนละ ว่าทำไม มักจะมีการบันทึกภาพได้ตลอดเสมอๆ เอางี้สิ่ ถ้ารู้อะไรก็ชี้มาให้จบๆไปเลยดีกว่าไหม

ทีนี้จะถามมั่ง
1.แล้วเรื่องแนวกระสุน คุณคิดว่ามาจากฝั่งไหน

2. ภาพที่คุณเอามาลงนั่นขาใคร
2.1 ถ้าเป็นขาน้องเขา รอยเลือดหายไปไหน?
2.2 มอไซด์สีแดงในภาพเดียวกันมาจากไหน ทำไมอีกภาพไม่มี

3. ภาพที่ต่อกันยาวๆ แดดหายไปไหนทำไมมีแค่ตรงกลางภาพ

มี5 คำถาม ตอบมาอย่าหนี เจตนาเอาภาพบิดเบือน มาลงเพื่อใส่ร้ายเสื้อแดงหรือเป่ลา :unsure: :D

ก่อนอ่ืนผมต้องขอบอกก่อนนะครับว่า ผมดีใจที่ได้สนทนากับ คุณแต๋ม ในเรื่องนี้

ส่วนคุณสิงห์ที่ไม่ตอบคำถามผม ก็ไม่เป็นไรครับ ปล่อยให้ท่าน55555 จัดการไป..!!

แต่ Quote ที่ผม นำมาด้วยนี่ ผมรู้สึกผิดหวังนะครับคุณแต๋ม

เริ่มจาก...........

และมาถามสงสัยอะไรบ๊องส์ๆอีกคนละ ว่าทำไม มักจะมีการบันทึกภาพได้ตลอดเสมอๆ

คุณแต๋ม ก็ยังไม่รู้เลย แล้วใครกันที่เป็นคนถ่าย ดังนั้นจะสรุปได้ยังไงว่า "สมาพันธ์" โดนยิงตายโดยกระสุนจากทางฝั่ง "ทหาร"
และ ไอ้คำถามบ๊องส์ๆ นี่แหล่ะ ที่ทำให้รู้ว่า วสันต์ ไม่ได้โดนยิงจากฝั่งทหาร ไงหล่ะครับ คุณแต๋ม !!!

ตอบข้อ 1. แนวกระสุน มันมาจากทั้งสองทางครับ ตามรายงานของนักข่าวภาคสนาม

ตอบข้อ 2.1 ภาพที่ผมเอามาลง ถ้าคุณแต๋ม ยังไม่รู้ว่าเป็น "ขาของใคร" ทำไมไม่หาข้อมูล หรือ ถาม พรรคพวกเสื้อแดง ดูหล่ะครับ
.................แล้วก็ลองทำภาพตัดแปะ เปรียบเทียบดู นะครับว่า "เป็นขาใคร??"

ตอบข้อ 2.2 นั่นสิครับ มอเตอร์ไซด์สีแดง ไปไหนครับ ทำไมคันอื่นๆ มีหมดยกเว้นคันนั้น..แต่มันไม่ใช่ประเด็นเรื่องนั้น
.................ผมจะให้ดูว่า โดนยิงมานานแล้ว ต่างหากละครับ!!!

ตอบข้อ 3. ผมทำภาพยาวๆ มาให้ดู เพื่อเปรียบเทียบเทียบ สภาพแวดล้อมไงครับ ( ดีนะที่ คุณแต๋มไม่ถามว่า ทำไมคนใส่เสื้อสีฟ้า มี 2 คน !!! )

ผมจะเอาภาพมาบิดเบือนได้ยังไงครับ ทุกอย่างมันมีหลักมีฐานหมดนะครับ !!!

เชิญคุณแต๋ม และ พรรคพวก ต่อได้เลยครับ

ป.ล.ผมไม่เคยหนีที่จะรับรู้ความจริงครับ คุณแต๋ม มีหลักฐานผมก็ยังเชื่อเลยนะครับ เรื่องเลือดบนฝาท่อนั่นไงครับ :lol: :lol:

โลกยังไม่สิ้นหวัง ถ้ายังมั่นในความดี

...ศรัทธาไม่เคยหน่ายหนี คนดีไม่มีวันตาย

#282 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:25

แนวกระสุน มันมาจากทั้งสองทาง ได้ยังไงเหรอ
คนที่หมอบ-ที่หนี มีแต่หนีไปทางซ้ายของภาพ
หนีกลับไปทาง 3เหลี่ยมดินแดง :unsure:

#283 RaRa

RaRa

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:40

แนวกระสุน มันมาจากทั้งสองทาง ได้ยังไงเหรอ
คนที่หมอบ-ที่หนี มีแต่หนีไปทางซ้ายของภาพ
หนีกลับไปทาง 3เหลี่ยมดินแดง :unsure:

ให้ลิงค์ไป ก็ไม่ยอมไปโหลดมาอ่าน

เอาอย่างนี้ก็แล้วกัน เอารูปไปดูเลยครับ..!!!

2555-12-18 20_33_47.jpg

2555-12-18 20_34_39.jpg

ป.ล. แล้วรู้หรือยังว่า รูปนั้นเป็น "ขาของใคร??" :lol: :lol:

#284 คางคก

คางคก

น้องเก่า

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:53

แล้วใครใช้ให้ ออกมา อยู่บ้านจะตายมั้ย ควายแดงตาย 20 กว่า พวกเชี้ย บอก 91 จัน ไลคน โง่ให้แกนนำหลอก ประชาธิปไตย บ้านมิงสิ ไม่เห็นด้วยก็ยกพวกไป ด่าเค้า

#285 Rescue

Rescue

น้องใหม่

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 20:54

สำหรับทีมงานเสื้อแดงและควายแดงทั้งหลาย จะมีแค่คำพูดของแกนนำเท่านั้นที่น่าเชื่อถือ

ผมเห็นด้วยครับ

#286 Rescue

Rescue

น้องใหม่

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:07

วันนี้ เงียบจัง ผมรออ่านครับ เมื่อตอนเช้าๆทนไม่ไหวเลยเล่นแต๋มไปหน่อยนึง ูกับเพื่อนครับ
วันที่เขายิงกันผมก็ไปดูกับเพื่อน รถคนละคัน กันพลาด สิ่งที่เห็นแยกดินแดง เบียร์เกลื่อน เมามายกันมาก เสื้อเกราะตำรวจมันให้ใอ้พวกเดนคนไปก่อกวนทหาร เห็นตำรวจมันบ่นว่า ทำไมมันไปนานจังวะไม่เอามาคืนสักที บางคนก็บอกว่ามีทหารเขมร เอามายิงเสื้อแดง น่าสมเพชจริงๆ

#287 Rescue

Rescue

น้องใหม่

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:10

เดี๋ยวผมค้นรูปสักพักไม่รู้อยู่ตรงไหน เอาไปดพสไนเฟสรุ่นพี่ด่าเลย แกจะไปทำไมกลับบ้านเลย 555 ความฮึกเหิมสมัยเป็นทหารมันกลับมาเยือน

#288 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 21:16

วันนี้ เงียบจัง ผมรออ่านครับ เมื่อตอนเช้าๆทนไม่ไหวเลยเล่นแต๋มไปหน่อยนึง ูกับเพื่อนครับ
วันที่เขายิงกันผมก็ไปดูกับเพื่อน รถคนละคัน กันพลาด สิ่งที่เห็นแยกดินแดง เบียร์เกลื่อน เมามายกันมาก เสื้อเกราะตำรวจมันให้ใอ้พวกเดนคนไปก่อกวนทหาร เห็นตำรวจมันบ่นว่า ทำไมมันไปนานจังวะไม่เอามาคืนสักที บางคนก็บอกว่ามีทหารเขมร เอามายิงเสื้อแดง น่าสมเพชจริงๆ

แล้วเค้าเล่าเรื่องลากเอาคนเขมรลงมาจากโรงหนังเมโทรเก่าป่าว

#289 centrino14

centrino14

อำมาตย์ตัวพ่อ

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:03

ไอ้สิงที่สนามหลวงตัวนี้แหละ ที่มีภาพ พวกเสื้อดำ ถือ M16 ยืนดูศพไอ้เสื้อแดงที่โดนยิงตาย
มันมีภาพประเภทชิดติดขอบจอ เลือดสาดกระเซ็น ที่นักข่าวทั่วไปไม่มี มาแสดงในตอนนั้น
ศพไอ้เสื้อแดงที่โบกธง แล้วโดนพวกเสื้อแดงลากไปถ่ายคู่กับบัตร มีปลายกระบอกปืนโผล่

ไอ้ตัวนี้ น่าจับเอาไปสอบรีดเอาความจริงจากมัน อาจได้หลักฐานเด็ดๆ ดีๆ ขอบอก
เบื่อพวกเสื้อแดงตอแหล

#290 cmu311

cmu311

น้องเก่า

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 22:30

คุณแต๋มคะ...
ขออนุญาตสานเสวนา ^^ เรื่องรอยเลือดอีกครั้ง....
แต่คงจะครั้งสุดท้ายเพราะคุณแต๋มคงเบื่อที่จะตอบ เราก็เบื่อที่จะรอคอยคำตอบเด็ดๆ

หากเรามีสมมุติฐานว่ามีการจัดฉากหลังจากที่คุณสมาพันธ์ถูกยิงเสียชีวิต
มันจะเป็นไปได้มั้ยคะว่าเหตุการณ์มันจะเกิดตามลำดับภาพแบบที่จะโพสต์ท้าย คคห.นี้ ....

นั่นมันเป็นสาเหตุให้เรามองไม่เห็นรอยเลือดในภาพแรก ....
แต่อาจเป็นเพราะเราตาถั่ว คุณแต๋มเลยให้ภาพที่สองมา ซึ่งซูมเข้าไปใกล้ๆ อีกนิดนึง
เราก็ยังไม่พบรอยเลือด โดยเฉพาะบนแผ่นปูทางฟุตบาทที่ยังดูสะอาด ไม่มีแม้ความแตกต่างของเฉดสี
ทั้งที่จากภาพที่เห็นผู้ตายนอนพร้อมกับคนอื่นอีกสี่คน ที่คุณแต๋มบอกเกิดก่อนภาพอื่น (..ขอเรียกว่าภาพเลือด)
ปรากฎรอยเลือดนองอยู่บนแผ่นปูฟุตบาทเป็นทางยาวเห็นได้ด้วยตาเปล่าอย่างชัดเจน

รวมถึงบนฝาท่อระบายน้ำ ที่ในภาพเลือดนั้นจะเห็นเจิ่งนองตรงมุมบนด้านซ้ายของฝาท่อ
แต่ภาพที่ซูมเข้าใกล้ กลับมองไม่เห็นสีของกองเลือดเยอะๆ นั้น แต่เราเห็นเงานิดนึงตรงช่วงขอบฝาท่อ
แต่มันก็ไม่ได้เป็นปื้นแบบที่คุณแต๋มเคยวงแล้วบอกไว้ เพราะเงานั้นมีไม่ต่อเนื่องเหมือนเลือดในภาพเลือด
นี่ข้อสงสัยของรอยเลือดไม่รวมถึง ว่าเลือดมันจะไหลไปบนฝาท่อได้ไง เนื่องจากขอบท่อสูงกว่าแผ่นฟุตบาท
แล้วเลือดนั้นไหลผ่านรอยแตกของแผ่นฟุตบาทแล้วกระโดดขึ้นไปไหลบนแผ่นที่อยู่สูงกว่ารอยแตกนั้นได้ไงหว่า
มันขัดกับทฤษฎีแรงโน้มถ่วงของโลกอยู่น๊า......

หากจะบอกว่าเลือดนั้นกระเด็นขึ้นไปหลังจากถูกยิง อาจด้วยความแรงของศีรษะที่ตกกระทบพื้นฟุตบาท
ทำให้เลือดกระเด็นไปไหลอยู่บนนั้น แต่ก็แปลกนะคะ ที่เลือดมันสามัคคีกันจัง ไม่มีรอยกระเซ็นเลย...

ขอสรุปเลยนะคะ ยาวไปเดี๋ยวจะมีเพื่อน สมช. ประท้วงว่าทำผิดข้อบังคับที่ 61 อภิปรายซ้ำซาก วนเวียน วกวน ^^
เราคิดว่า 1) มีการเสียชีวิตของคุณสมาพันธ์จริง อาจจะมีผู้อยู่ในเหตุการณ์ด้วย จะเห็นจากในสองภาพแรกของ คคห.นี้
ว่ามีชายสองคนคลานหลบออกมาในทิศทางที่คนบันทึกภาพยืนอยู่
2) หลังจากนั้นคนอีกสี่คนในภาพที่ 3 ของ คคห.นี้ อาจเดินผ่านมาพบผู้ตายนอนอยู่ตรงนั้น
ด้วยความที่อยากมีส่วนร่วมในประวัติศาสตร์เลยขอถ่ายรูปด้วย แล้วอาจมีเลือดที่ยังเหลือจากการนำไปสาด
ใส่หน้าบ้านคุณอภิสิทธิ์ เลยเทเลือดที่เหลือทิ้งซะตรงนั้น... หลังจากนั้นพวกเขาก็เดินจากไปถ่ายรูปที่อื่นต่อ
3) พอเหตุการณ์สงบลง...หรือเปล่า??? ก็มีพลเมืองดีมาแบกร่างผู้เสียชีวิตออกไป (ภาพที่สุดท้าย)
จะเห็นผู้ชายคนนึงที่ใส่เสื้อแขนยาวสีน้ำตาลๆมีแถบ น่าจะเป็นคนเดียวกับชายที่เดินก้มหลบอยู่ในภาพแรก
ในภาพนี้เราเลยมองเห็นรอยของเลือด แม้จะรางๆ เพราะอาจจะแห้งแล้ว แต่มันก็มีความแตกต่างของเฉดสี

ป.ล. 1) ในความเห็นของเรายังมีจุดอ่อนที่หลายท่านอาจโต้แย้งได้ คือในเรื่องของรองเท้าแตะสีดำหนึ่งข้าง
ซึ่งเราก็ไม่สามารถหาเหตุผลมารองรับได้ ว่าหากเหตุการณ์เป็นอย่างที่เราคิด ทำไมบางภาพมี แต่บางภาพไม่มี

2) คุณแต๋มคะ... เรื่องการจัดฉากนั้น ใครๆ ก็ทำขึ้นได้หากพวกเค้ามีความประสงค์ต่อผลกระทบที่จะตามมา
มันก็เหมือนอย่างที่เสื้อแดงทั้งหลายกล่าวหาว่าทหารจัดฉากเผาสถานที่ต่างๆ ทหารจัดฉากฆ่าพลเอกร่มเกล้า
หรือกล่าวหาว่าทหารจัดฉากทำให้ รมต.เต้นตื่นตูม ไปกล่าวปราศัย ต่อหน้าพี่น้องเสื้อแดงว่า
" คนเสื้อแดงตกใจแล้วชอบวิ่งเข้าของแบรนด์เนม เสื้อแดงบางคนตกใจก็จุดไฟแช็คขึ้นมาดื้อ ๆ ...... "
เสร็จแล้วทหารก็ไปขโมยของในห้าง ไปขโมยเครื่องเพชรไปใส่ไว้หลังรถเมียขวัญชัยอ ท้ายที่สุดก็ไปเผา .....
เฮ้อ... ทหารก็ยังจัดฉากได้ เสื้อแดงฉลาดกว่าตั้งเยอะ จะจัดฉากไม่ได้เชียวหรือ.....

แต่ก็น่าคิดนะคะ.... คุณเต้นที่คนเสื้อแดงเลื่อมใสศรัทธา ไปพูดอย่างนั้นต่อหน้าคนเสื้อแดงเป็นหมื่นคน
หากเพียงแค่ 0.5% ของคนเหล่านั้น เกิดมีอุปทานหมู่ เกิดอาการตกใจแบบที่คุณเต้นบอก
ก็จะมีคนถึง 50 คน ที่จะวิ่งเข้าหาร้านขายของแบรนด์เนม บางคนอาจจะจุดไฟแช็คขึ้นมาเพราะตกใจ
คุณแต๋มว่าจะมีความเป็นไปได้มั้ย......

Attached Images

#291 cmu311

cmu311

น้องเก่า

ตอบ 18 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 23:18

ภาพที่คุณ mmmmm เอามาโพสต์ นี่มันก็แปลกๆ เหมือนกันนะ

ภาพแรก ภาพนาทีชีวิต
มีคนนอนจมกองเลือดอยู่หลังรถมอเตอร์ไซด์เห็นแต่ขาข้างหนึ่งของเขาโผล่ออกมา
ข้างๆร่างของเขา มีคนนอนคว่ำหน้าอยู่ 3 คน
ด้านหลังทางขวามือ มีวินมอเตอร์ไซด์นอนหลบอยู่หลังกระทางต้นไม้
ด้านหลังทางซ้ายมือ มีคนนอนคู้เข่าหลบอยู่หลังรถมอเตอร์ไซด์
ประตูรั้วด้านซ้ายของภาพปิดสนิท ไม่มีเงาคนอยู่หลังรั้วนั้น
ทั้ง 6 คน เผชิญชะตาชีวิตตามลำพัง

ภาพสอง แล้งน้ำใจ
คนๆ นั้นก็ยังนอนจมกองเลือดเหมือนเดิม
แต่คนที่นอนข้างๆ เขา หนีหายไปแล้วพร้อมกับพี่วินฯ
เหลือแต่ชายผู้กล้า ที่คลานออกมาจากที่หลบภัย คงจะมาช่วยเหลือ
เอ๊ะ!!! แต่เดี๋ยวก่อน.......
ทำไมกลุ่มคน 6-7 คน ที่อยู่หลังรั้ว ห่างออกไปจากจุดเกิดเหตุไม่ถึง 10 เมตร
ถึงไม่สนใจใยดีกับความเป็นความตายที่เกิดขึ้นเลย ไม่มีแม้สักคนที่จะสนใจมาดูเหตุการณ์
ทั้งที่รั้วนั้นก็เปิดอยู่ ... อาจจะมีการเข้า-ออกในรั้วนั้น เพราะในภาพแรกรั้วปิด ภาพสองรั้วเปิด
แต่ทุกคน บางคนนั่ง บางคนยืน บางคนเพิ่งเดินมา กลับมีท่าทีสบายๆ ล้อมวงสานเสวนากัน
ปล่อยให้ชายกล้าหาญคนนั้น คลานไปช่วยคนเจ็บ/ตาย อยู่คนเดียว
เฮ้อ... ช่างแล้งน้ำใจ

Attached Images

#292 RaRa

RaRa

ตอบ 19 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 00:22

จากเหตุการณ์ เมื่อวันที่ 14 พ.ค. 2553

เวลา ประมาณ 18.00 น. บริเวณแยกมักกะสันและถนนราชปรารภ ทหารยึดพื้นที่คืนได้ เปิดให้รถวิ่งผ่านได้บางจุด แต่มีการขอตรวจรถทุกคันและตรวจ

คน ที่จะผ่านเข้าผ่านออกไปยังที่ชุมนุมและในจุดนี้ทหารยึดระเบิดเพลิงและเหล็ก แหลมได้จำนวนหนึ่ง ซึ่งในจุดนี้มีการยืน ประจันหน้ากันระหว่าง

ทหารกับคนเสื้อแดงไม่มาก และเวลาไล่เลี่ยกันนี้เอง ที่บริเวณแยกสามเหลี่ยมดินแดง ขณะที่ทหารกำลังขับรถบรรทุกผ่านเข้ามา และเกิดถูกผู้ชุมนุม

เข้า ทำร้ายร่างกาย พร้อมทั้งทุบกระจกรถได้รับความเสียหาย โดยผู้ชุมนุมได้ลากทหารคนขับรถลงมาชกต่อย รุมทำร้ายร่างกาย จนสลบไป ก่อนจะมีเสียงปืนดังขึ้น

และ ผู้ชุมนุมยังได้ยึดปืนทหารและรถบรรทุกไปด้วย จากนั้นผู้ชุมนุมก็ขับรถไปขวางถนนใกล้กับแยกสามเหลี่ยมดินแดง ส่วนทหารที่ถูกยิง

ก็มีการเรียกรถพยาบาลนำส่งโรงพยาบาลพระมงกุฎฯ และมีเสียงปะทะกันอย่างต่อเนื่องทั้งคืน จนปรากฎผู้เสียชีวิต บริเวณปากซอยรางน้ำ 2 ศพ

( น่าจะเป็น นายบญทิ้ง ปานศิลา เป็ฯเจ้าหน้าที่ของวชิระพยาบาล และ น่าจะเป็นนายสรไกร ศรีเมืองปุน เวลาประมาณ 22.30 น.- ซึ่งยังไม่เกี่ยวกับหัวข้อกระทู้ )

มาถึงวันที่ 15 พ.ค. 2553

เวลาประมาณ 10.30 น. มีผู้พบศพที่ 1 นอนอยู่บนฟุตบาธ คือ สมาพันธ์ ศรีเทพ ซึ่งเสียชีวิตมาแล้ว ประมาณ 2 ชม.!!!

#293 ความรู้น้อย

ความรู้น้อย

น้องเก่า

ตอบ 19 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 00:29

ความรู้น้อย

ไม่เห็นรอยเหรอ ตาถั่วจริงๆ จะเอาชนะก็ไปหาูรูปที่ดีกว่านี้มาเอาผิดเขาให้ได้สิ่
มันเปลืองพื้นที่เพราะคุณนี่แหล่ะ 5 หน้าแล้วนะ แล้วตอนแรกก็คุณก็ถามอยู่นั่นทำไมมีเลือด 2กองนี่ก็พาปวดหัวละ

น้องเขาตายจริงๆ ก็น่าจะจบประเด็นบ๊องส์ๆนี้ได้แล้ว.... ใครมันจะเสี่ยงตายเข้าไปแต่งรอยเลือดตอนนั้นทำไม :unsure:

ไหนเอยรอยเลือดจขกท.ช่วยวงให้ผมดูหน่อยได้ไไหมครับ
ผมว่ากระทู้มันยาวเพราะคุณแถหนักมากกว่าไหม
ปล.ช่วยไปดูประเดนที่ปมเอยหน่อยนะว่าปมเอยประเดนไหน
ผมไม่ได้พูดว่าน้องเขาไม่ตายแต่ประเดนอยุ่ที่ว่ารอยเลือดทำไมมะนถึงหายไป

#294 ความรู้น้อย

ความรู้น้อย

น้องเก่า

ตอบ 19 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 00:33

อีกอย่างเรื่องนี้ผมไม่อยากจะพูดนะคืออาจจะทำให้เสียความรู้สึกกัน ลูกโดดนะทหารเขาไม่ใช่กันนะครับ (อันนี้ได้คำตอบมาจากหว้ากอครับ)
ที่ไม่อยากพูดเพราะว่าผมไม่มีหลักฐานที่จะชี้ชัดว่าลูกโดดนะทหารเขาไม่ใช่กัน เพราะมันเป้นเพียงแค่ประโยคบอกเล่าจากคนหว้ากอครับ

#295 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

ตอบ 19 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 00:37

http://www.youtube.com/watch?v=ddjS4SbNlXk

http://www.youtube.com/watch?v=uRZgWPI7nr4

RaRa #283 เอ๊ยย เอาเรื่องแต่งๆจาก นสพ. มาแปะ
ช่วยดูคลิปให้จบนะ เพราะผมจะได้ไม่ต้องอธิบายมาก เรื่องนักข่าวไชยวัฒน์ ที่ถูกยิงนะ

และ ดูภาพประกอบนะ กระสุนมาจากแนวทหารแน่นอน เพราะเขายืนแอบแผ่นปูนอยู่ :unsure:
ส่วนภาพขวา นักข่าวถ่ายกลุ่มนายชาญณรงค์ที่กำลังถูกยิงนอนดิ้นๆอยู่

Edited by Tam-mic-ra., 19 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 00:39.

#296 RaRa

RaRa

ตอบ 19 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 00:48

จากเหตุการณ์วันที่ 15 พ.ค. 2553

หลังจากที่มีผู้พบศพ สมาพันธ์ ศรีเทพ ประมาณ 10.30 น. แล้วก็พยายามจะช่วยนำร่างออกจากจุดที่พบศพ

แต่ระหว่างนั้น ก็มีการยิงปะทะกัน อยู่สลับกับมีเสียงระเบิด เป็นระยะๆ และมีการยิงปะทะกันอีกในช่วงบ่าย

2555-12-19 00_42_43-.jpg
ภาพเมื่อพบศพ สมาพันธ์ ศรีเทพ ครั้งแรก

**รูปประกอบเพื่อใช้อธิบายสภาพแวดล้อม ของเหตุการณ์เสียชีวิต สมาพันธ์ ศรีเทพ**

จากนั้นเวลาประมาณ 15.25 น. ความคืบหน้าที่แยกราชปรารภ กลุ่มผู้ชุมนุมขยับเข้าไปหาทหารประมาณ 100 เมตร

โดยใช้รถยนต์ประชาชน และรถบรรทุกน้ำของกทม. นำหน้าขบวน จากนั้นกลุ่มผู้ชุมนุมก็พากันหมอบคลาน

ตามทางเท้า เสาไฟและต้นไม้ ทหารจึงใช้ปืนยิงล้อยางรถบรรทุกน้ำของกทม. จนกระจก ด้านหน้าข้างคนขับเป็นรู

และยังมีเสียงระเบิดดังขึ้น 3 ครัง้ สลับเสียงปืนกลุ่มคนเสื้อแดงถอยร่นออกมาจากแนวบังเกอร์ที่ตั้งไว้ รถของประชาชน

ที่ถูกพวกเสื้อแดงบีบเส้นทางให้เข้ามาก็ถูกปืนยิงที่กระจกมองข้าง 1 คัน ต่อมากลุ่มรถประชาชนที่ถูกบีบเข้ามา

รีบกลับรถแล้วขับออกไปอย่างรวดเร็ว ซึ่ง ขณะนั้น ทหารได้ตรึงกำลัง ที่ตั้งอยู่บริเวณปากซอยรางน้ำ

20100514 ถนนราชปรารภ - ทหารเคลื่อนกำลัง.jpg
**รูปประกอบเพื่อใช้อธิบายเหตุการณ์ ถนนราชปรารภ**

#297 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

ตอบ 19 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 00:49

เรื่องรอยเลือดหายไม่หาย ยังมีบางคนไม่จบ อีกเหรอนี่ :unsure:

ดูนาทีที่ 0:33 นะ

ตอบมาดิ๊ ว่ารอยเลือดมีหรือไม่มี???
แล้วไม่ต้องถาม หรือสงสัยอะไรต่อยอดกับที่ผมให้ไปอีกนะ ผมจะไม่ตอบเรื่องเลือดหายด๊องส์ๆนี้อีกแล้ว :unsure:

#298 Tam-mic-ra.

Tam-mic-ra.

ขาประจำ

ตอบ 19 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 01:09

RaRa ต่อภาพเก่งดีน่ะ แต่ภาพล่างที่ต่อไว้นี่ผมไม่เคยเห็น มันของวันที่ไหนเหรอ
และดูแล้วมันก็ไม่ใช่จุดที่น้องเขาโดนยิง เพราะจุดในภาพนั้นมันปากซอยรางน้ำ มันเลยจุดที่คุยกันอยู่ไปแล้ว

#299 RaRa

RaRa

ตอบ 19 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 01:09

RaRa #283 เอ๊ยย เอาเรื่องแต่งๆจาก นสพ. มาแปะ
ช่วยดูคลิปให้จบนะ เพราะผมจะได้ไม่ต้องอธิบายมาก เรื่องนักข่าวไชยวัฒน์ ที่ถูกยิงนะ

และ ดูภาพประกอบนะ กระสุนมาจากแนวทหารแน่นอน เพราะเขายืนแอบแผ่นปูนอยู่ :unsure:
ส่วนภาพขวา นักข่าวถ่ายกลุ่มนายชาญณรงค์ที่กำลังถูกยิงนอนดิ้นๆอยู่

อะไรกันครับคุณแต๋ม ผมไปเอาจาก นสพ. ไหนมาแปะ กันเหรอครับ!!!

ผมกำลังลำดับเหตุการณ์ให้ดูอยู่นะครับ ยังไำม่ถึงช่วง ชาญณรงค์ พลศรีลา เลยนะครับ

เพิ่งจะช่วงเช้า ที่เจอศพ สมาพันธ์ ศรีเทพ เองนะครับ จะรีบร้อนไปไหนกันเหรอ

การปะทะกันเพิ่งจะเริ่มรุนแรง ตอนประมาณ 16.30 น. นะครับ...รอดูต่อไปครับ :lol: :lol:

ป.ล. ดูรูป ประกอบ ไปพลางๆ นะครับ คุณแต๋ม ^_^ ^_^

ป.ล.(2)แก้ไขเอา คลิปออก เพื่อไม่เปลืองเนื้อที่ครับ

Edited by RaRa, 19 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 01:11.

#300 RaRa

RaRa

ตอบ 19 ธันวาคม พ.ศ. 2555 - 01:18

RaRa ต่อภาพเก่งดีน่ะ แต่ภาพล่างที่ต่อไว้นี่ผมไม่เคยเห็น มันของวันที่ไหนเหรอ
และดูแล้วมันก็ไม่ใช่จุดที่น้องเขาโดนยิง เพราะจุดในภาพนั้นมันปากซอยรางน้ำ มันเลยจุดที่คุยกันอยู่ไปแล้ว

มันเป็นวันเดียวกันนั่นแหล่ะครับ แต่มันเป็นเวลาก่อนที่จะเริ่มตั้งแนวยางรถยนตร์ (สังเกตดูว่ายังคงมีรถวิ่งอยู่)

น่าจะเวลาประมาณ 15.30. - 16.00 น. ครับ!! ^_^

ใจเย็นสิครับคุณแต๋ม....ของดี กำลังมาแล้วครับ เอารูปไปดูเล่นๆ ก่อนนะครับ เดี๋ยวคำอธิบายจะตามไปครับ!!! ^_^

ภาพประกอบ(หน้าปั๊มเชลล์ ราชปรารภ).jpg
**รูปประกอบเพื่อใช้อธิบายสภาพแวดล้อม ของเหตุการณ์เสียชีวิต สมาพันธ์ ศรีเทพ และ ชาญณรงค์ พลศรีลา**

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน