Jump to content

- - - - -

สอบถาม-ร้องเรียน-ชี้แจงปัญหาในการตัดสินกับผู้ดูแล

• Please log in to reply
977 ความเห็นในกระทู้นี้

#201 คนดื่มเบียร์

คนดื่มเบียร์

พอจะทนแดงได้หน่อยๆ

ตอบ 29 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 18:43

ปลอมตัวมา ตั้งกระทู้อวยตัวเอง รึเนี้ย ร้ายกาจมาก
ท่าน ample อย่างหนาจิงๆ B) B)

http://webboard.seri...รับ-แค่อยากจะส/

ผู้ดูแลบอร์ดจะมีมาตรการอย่างไรกับการกล่าวหาผู้อื่นและทำให้เสื่อมเสียชื่อเสียงโดยปราศจากหลักฐานครับ??

พฤติกรรมของสมาชิกคนนี้ นับว่าน่ารังเกียจอย่างยิ่ง

ผมสนับสนุนด้วยคนครับ เพราะรังเกียจพฤติกรรม ไอ้อุแว้ มานานแล้ว

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#202 sweet chin music

sweet chin music

Let It Be

ตอบ 29 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 19:15

กรณี "กาลครั้งหนึ่ง อุแว้ อุแว้" กล่าวพาดพิงสมาชิกคนอื่นในทางเสียหาย ตอนนี้ส่งเรื่องให้ที่ประชุมม็อดฯแล้วครับ
ทำดีได้ทำดี ทำชั่วได้ทำชั่ว

#203 1ktip

1ktip

Global Moderator

ตอบ 29 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 23:51

IP Address ของสมาชิกที่คุณ amplepoor ขอให้ตรวจสอบเพื่อยืนยันความบริสุทธิ์ใจ

ไม่ปรากฏว่ามีเลขใดซ้ำหรือใกล้เคียงกันครับ ดังนั้นคุณ กาลครั้งหนึ่ง อุแว้ อุแว้ ทำผิดกฏบอร์ดข้อ 5.

"ห้ามวิพากษ์วิจารณ์ พาดพิงสมาชิกเว็บบอร์ดคนอื่นๆ ในทางเสียหาย"

และถูก MOD แจ้งเตือนเรียบร้อยแล้วครับ

#204 NightMare

NightMare

พอจะทนแดงได้จิ๊ดๆ

ตอบ 30 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 10:11

IP Address ของสมาชิกที่คุณ amplepoor ขอให้ตรวจสอบเพื่อยืนยันความบริสุทธิ์ใจ

ไม่ปรากฏว่ามีเลขใดซ้ำหรือใกล้เคียงกันครับ ดังนั้นคุณ กาลครั้งหนึ่ง อุแว้ อุแว้ ทำผิดกฏบอร์ดข้อ 5.

"ห้ามวิพากษ์วิจารณ์ พาดพิงสมาชิกเว็บบอร์ดคนอื่นๆ ในทางเสียหาย"

และถูก MOD แจ้งเตือนเรียบร้อยแล้วครับ

เยี่ยมครับ กับ มาตรฐานในการตัดสิน โดยมิใช้ความรู้สึกส่วนตน ผมยกย่อง คุณมด ทุกท่านที่ใช้หลักการนี้ ^_^

เมื่อน้ำค้างหยดหล่นบนดอกไม้

ลมรำเพยระเหยหายเมื่อใกล้สาง

กับชีวิตวันนี้ที่บอบบาง

เหมือนน้ำค้างระเหยหายด้วยสายลม

~¤ สนธิกาญจน์ กาญจนาสน์ ¤~

#205 เพลิงสีนิล

เพลิงสีนิล

สมาชิก ชั้น 7 โฟร์ซีซั่น

ตอบ 30 มิถุนายน พ.ศ. 2555 - 20:42

เยี่ยมครับ กับ มาตรฐานในการตัดสิน โดยมิใช้ความรู้สึกส่วนตน ผมยกย่อง คุณมด ทุกท่านที่ใช้หลักการนี้ ^_^

ขอชื่นชมด้วยคน เอาให้กระจ่างกันอย่างนี้เลย ดีครับ

[color=#0000ff;][font="Tahoma, sans-serif;"]เราจะรู้.....รสชาติของความสุข[/color][font="Tahoma, sans-serif;"]ก็ต่อเมื่อ     เราผ่านความทุกข์มาก่อน[/font][/font]

#206 Kepler-22b

Kepler-22b

น้องใหม่

ตอบ 1 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:05

http://webboard.seri...5-ขอประณามtfex/

กระทู้นี้ผมโดนขัง ด้วยอ่อนประสบการณ์และไม่เคยมีความผิดมาก่อน
ผมแก้ไขหัวกระทู้แล้วไม่ทราบว่า Mod จะอนุญาตให้กระทู้ผมออกมาได้หรือไม่
ผมต้องการความชัดเจนจาก TFEX
หรือMOD มีข้อแนะนำในการแก้ไขหัวกระทู้หรือเนื้อหาอย่างไรโปรดให้คำแนะนำด้วย
กรุณาอย่าหักดิบกับผมนักเลย
เสียงส่วนมากบริหารประเทศด้วยการมีเสียงที่เหลือตรวจสอบ ไม่ใช่มีเสียงเยอะแล้วไม่เห็นหัวใครและไม่สามารถใช้เสียงส่วนมากทำเรื่องที่ผิดกฎหมาย จริยธรรมได้

#207 sweet chin music

Let It Be

ตอบ 1 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:56

http://webboard.seri...5-ขอประณามtfex/

กระทู้นี้ผมโดนขัง ด้วยอ่อนประสบการณ์และไม่เคยมีความผิดมาก่อน
ผมแก้ไขหัวกระทู้แล้วไม่ทราบว่า Mod จะอนุญาตให้กระทู้ผมออกมาได้หรือไม่
หรือMOD มีข้อแนะนำในการแก้ไขหัวกระทู้หรือเนื้อหาอย่างไรโปรดให้คำแนะนำด้วย

การตั้งกระทู้กล่าวพาดพิงสมาชิกในบอร์ดมันทำไม่ได้อยู่แล้วนะครับ
และยิ่งโยงเรื่องสถาบันว่าบุคคลที่ถูกกล่าวหาคิดร้ายต่อสถาบันหรือไม่ โดยปราศจากหลักฐานที่ชัดเจน ยิ่งทำไม่ได้เข้าไปใหญ่
เรื่องคิดไม่ดีต่อสถาบันมันเป็นประเด็นที่อ่อนไหวมาก ขอให้ใช้ความระมัดระวังกันด้วยครับ

#208 Kepler-22b

Kepler-22b

น้องใหม่

ตอบ 1 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:15

การตั้งกระทู้กล่าวพาดพิงสมาชิกในบอร์ดมันทำไม่ได้อยู่แล้วนะครับ
และยิ่งโยงเรื่องสถาบันว่าบุคคลที่ถูกกล่าวหาคิดร้ายต่อสถาบันหรือไม่ โดยปราศจากหลักฐานที่ชัดเจน ยิ่งทำไม่ได้เข้าไปใหญ่
เรื่องคิดไม่ดีต่อสถาบันมันเป็นประเด็นที่อ่อนไหวมาก ขอให้ใช้ความระมัดระวังกันด้วยครับ

ผมขอยอมรับในเรื่องผิดกฎของบอร์ด
ด้วยเพราะอารมณ์โกรธที่TFEXวางเฉยในเรื่อง
ที่มีคนหมิ่นสถาบันจึงรีบร้อนไม่ได้นำหาหลักฐานที่ชัดเจน
และลืมเรื่องที่มันเป็นประเด็นที่อ่อนไหว
ทั้งที่เรื่องสถาบันผมค่อนข้างจะไม่พยายามพูดถึง
ต่อไปจะใช้ความระมัดระวังให้มากขึ้น

ขอบคุณมอดครับ
เสียงส่วนมากบริหารประเทศด้วยการมีเสียงที่เหลือตรวจสอบ ไม่ใช่มีเสียงเยอะแล้วไม่เห็นหัวใครและไม่สามารถใช้เสียงส่วนมากทำเรื่องที่ผิดกฎหมาย จริยธรรมได้

#209 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 2 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 09:39

ผมขอยอมรับในเรื่องผิดกฎของบอร์ด
ด้วยเพราะอารมณ์โกรธที่TFEXวางเฉยในเรื่อง
ที่มีคนหมิ่นสถาบันจึงรีบร้อนไม่ได้นำหาหลักฐานที่ชัดเจน
และลืมเรื่องที่มันเป็นประเด็นที่อ่อนไหว
ทั้งที่เรื่องสถาบันผมค่อนข้างจะไม่พยายามพูดถึง
ต่อไปจะใช้ความระมัดระวังให้มากขึ้น

ขอบคุณมอดครับ

ค่อยๆว่ากันไป เชื่อว่า Mod. ที่นี้ อยู่นานกว่าเขา ให้เป็นหน้าที่ Mod. ดีกว่า

#210 arseyut

arseyut

ขาประจำ

ตอบ 4 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:49

สอบถามเรื่อง Like กำหนดไว้ยังไงบ้างครับ กดได้เท่าไร่ ถ้าหมดจะกดได้อีกทีตอนไหน

#211 juemmy

juemmy

คนสวยประจำบอร์ด

ตอบ 4 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:30

ขอสอบถามมอดค่ะ กระทู้นี้
http://webboard.seri...ะทับใจคุณลุงค่/
มีความผิดอะไรคะ ถึงได้ถูกล็อค
ควรจะไปจัดการตัวป่วนกระทู้มากกว่ามาล็อคกระทู้นะคะ

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#212 juemmy

juemmy

คนสวยประจำบอร์ด

ตอบ 4 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:31

http://webboard.seri...ะทับใจคุณลุงค่/
ควรจะไปจัดการตัวป่วนกระทู้มากกว่ามาล็อคกระทู้นะคะ

ขอบคุณค่ะที่ปลดล็อคแล้ว :wub:

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#213 namtanbood

namtanbood

ขาประจำ

ตอบ 4 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:57

ขอบคุณค่ะที่ปลดล็อคแล้ว :wub:

เรียน mod ครับ
ในกระทู้นี้ ผมได้ใช้คำหยาบ ต่อว่า "ใครๆก็รู้" ไป แล้ว mod ลบข้อความของผมออก ผมยอมรับ และขอโทษ

แต่ขอความกรุณา พิจารณาข้อความของ "ใครๆก็รู้" ที่ยังเหลืออยู่อีก 1 ด้วยครับ

ขอบคุณครับ

"เพื่อชาติ เพื่อศาสน์ เพื่อกษัตริย์"

#214 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 14:52

สอบถามนิดนึงครับ....

ช่วง 4-5 วันนี้ ผมเข้าได้มั่งไม่ได้มั่ง ไม่รู้เป็นเพราะ server บอร์ด หรือ เครึ่องผมมีปัญหากันแน่ครับ

:)

#215 namtanbood

namtanbood

ขาประจำ

ตอบ 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 16:03

ขั้นสูงกูเกิล

Oops! Something went wrong!

[#2001]
Sorry, the server is too busy to handle your request, please try again in a moment

Useful Links

Community Forum Software by IP.Board 3.3.3
L

ตามนี้เลยครับ error ตลอด....2 วันนี้ยิ่งบ่อย

"เพื่อชาติ เพื่อศาสน์ เพื่อกษัตริย์"

#216 เพลิงสีนิล

เพลิงสีนิล

สมาชิก ชั้น 7 โฟร์ซีซั่น

ตอบ 6 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 18:18

มด ครับ

รู้สึกพักนี้ บอร์ด มันเน่าๆ

[color=#0000ff;][font="Tahoma, sans-serif;"]เราจะรู้.....รสชาติของความสุข[/color][font="Tahoma, sans-serif;"]ก็ต่อเมื่อ     เราผ่านความทุกข์มาก่อน[/font][/font]

#217 puri

puri

ขาประจำ

ตอบ 9 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 06:50

มีความอึดอัดมากๆมาร้องเรียน
ระยะนี้เข้าบอร์ดไม่ได้ มันจาลงแดงนะเนี่ย
ขอความกรุณาด้วยจร้า ^_^

#218 1ktip

1ktip

ตอบ 9 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:27

server มีปัญหาครับ ridkun(น่าจะ)กำลังหาทางแก้ไขอยู่ครับ

#219 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 10 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 08:58

ผมชักจะทนพฤติกรรม login เด็กปากดี ไม่ไหวแล้วครับMOD

ขอบคุณทุกกำลังใจที่ส่งมาให้ทางหลังไมค์ครับ

อย่าโทษใครเลยครับ ผมเองก็มีส่วนผิดอยู่ด้วยเหมือนกัน

ผมเชื่อว่าพวกเราทุกคนจะร่วมกันฟันฝ่าปัญหานี้ไปได้ด้วยกัน

#220 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ตอบ 10 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 09:09

ผมชักจะทนพฤติกรรม login เด็กปากดี ไม่ไหวแล้วครับMOD

ก็กรี๊ด ออกมาดังๆ :mellow:

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#221 คนดื่มเบียร์

คนดื่มเบียร์

พอจะทนแดงได้หน่อยๆ

ตอบ 10 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 11:32

ก็กรี๊ด ออกมาดังๆ :mellow:

กร๊ากกกกก เขาเอาความจริงมาเปิดเผย ทำไม่ได้เลยเหรอ :lol:

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#222 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 10 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 22:40

คุณก็ต้องกล้าพูดความจริงด้วยนะ ต่อสู้กันด้วยหลักฐานไปเลย
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#223 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 11 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 12:55

*
POPULAR

ปกติ ผมไม่เคยร้องเรียนใคร
เพราะถือว่า การโพสต์กระทู้หรือข้อความใดๆ เป็นสิทธิส่วนบุคคล
แต่สังเกตุกระทู้ใดๆ ที่ตั้งโดย ใจดี20 ล้วนแต่เป็นกระทู้ไร้สาระ
เช่นกระทู้ชาวเสรีไทยขอโทษต่อการกล่าวหาชายชุดดำ
ซึ่งน่าจะโดนแบนไป
ตั้งขึ้นเพื่อจงใจยั่วยุให้เกิดการด่าทอ และไม่มีสาระอันใดในเชิงเหตุผล
เป็นได้แต่เพียงกระทู้ล่อเป้าโดยจงใจ
ไม่นับรวมการโกหกเพื่อให้ได้ผลไปตามที่คิด
ซึ่งหลายๆ กระทู้ ก็ล้วนแต่ถูกตั้งมาเพื่อเจตนาเช่นนั้น

และผมไม่คิดว่า จำเป็นจะต้องไปเสียเวลาตักเตือน เพราะไม่ใช่การลืมตัวหรือเผลอพูด
หากแต่เป็นการจงใจเพื่อป่วนบอร์ดเท่านั้น

หากสังเกตุ เราจะแทบไม่เคยพบกระทู้หรือความเห็นอันใดในเชิงเหตุผล
ซึ่งเราเคยเห็นกันมาแล้วในบางคน เช่นร่างอวตารของนายเวร
ที่เพียรตั้งขึ้นมา และแสดงตัวด้วยการพยายามด่าเหลืองอยู่อย่างเดียว

กระทู้เหล่านี้เป็นกระทู้ขยะโดยสิ้นเชิง
ขยะป่วนบอร์ด
ขยะทางความคิด
ไร้น้ำหนัก
มีไว้ ก็รังแต่จะทำให้บอร์ดเสื่อมเสีย
ผมเคยเข้าใจและสงสัยว่า ใจดี20 เป็นลอคอินที่ตั้งเพื่อเจตนาร้ายต่อเสื้อแดง
ด้วยหวังสร้างภาพพจน์เชิงลบต่อเสื้อแดง
ซึ่งถึงแม้จะเป็นเช่นนั้น ก็ยิ่งจะต้องกันออกไป จากบอร์ด
เพราะมันเป็นเพียงการกลั่นแกล้ง (ถ้าเป้นจริงตามสงสัย) หาใช่เหตุผล

ผมจึงต้องขอร้องเรียน mod ครับ
อยากให้พิจารณา

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#224 sorrow

sorrow

REFORM BEFORE ELECTION

ตอบ 11 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 18:41

ผมไม่เห็นว่าคุณเด็กปากดีจะทำอะไรเสียหายในกรณีนี้
เขาเพียงแต่ติดตามถามเอาความจริงในเรื่องที่ใจดีอ้างมาว่าเรียนจบที่ไหน แล้วไม่ยอมแสดงหลักฐาน
ใจดีเป็นคนเริ่มเรื่องนี้เองโดยการอ้างเรื่องสถานศึกษา ครั้นมีคนอยากรู้ว่าจบมาจริงไหม อยากเห็นหลักฐาน ใจดีก็บ่ายเบี่ยง
ด้วยพฤติกรรมของใจดี ที่อ้างลอยๆ โดยไม่มีหลักฐานแบบนี้เป็นประจำก็เลยไม่มีใครอยากเชื่อ มีแต่อยากเห็นหลักฐานกันทั้งนั้น
ที่แย่ที่สุดก็คือใจดีเอาสถาบันฯ แห่งนี้มาอ้างโดยไม่เคารพความรู้สึกของคนที่เขาเรียนจบมาจริงๆ
ตรงนี้แหละที่ผมอยากขอร้องให้ Mod ช่วยพิจารณาว่าคารตักเตือนใจดีหรือไม่

ขอบคุณครับ

ร่วมกันทำลายล้างระบอบทักษิณ-เผด็จการชินวัตรให้หมดไปจากแผ่นดินไทย

โลกมนุษย์ย่อมจะดีกว่านี้แน่      เพราะมีผู้ไม่ยอมแพ้แม้ถูกหยัน
คงยืนหยัดสู้ไปใฝ่ประจัญ      ยอมอาสัญก็เพราะปองเทิดผองไทย

#225 1ktip

1ktip

ตอบ 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 00:59

แยกประเด็นกันให้ดีนะครับ เรื่องที่มีปัญหากันอยู่เป็นเรื่องส่วนตัว

และบนเว็บบอร์ดที่เป็นตัวตนสมมติ ผู้ดูแลไม่สามารถก้าวล่วงเข้าไปตัดสินตัวตนใครได้

สมาชิกบุคคลดังกล่าว จากพฤติกรรมที่ผ่านๆ มา มีความน่าเชื่อถือหรือไม่

ควรต้องให้ความสนใจในสาระที่เขานำเสนอแค่ไหน อยู่ที่วิจารณญาณของเพื่อนสมาชิกครับ

ส่วนถ้าใครมีพฤติกรรมกุข่าว บิดเบือน และไม่ได้มีเจตนาจะเข้ามาแลกเปลี่ยนความคิดเห็นโดยสุจริตอย่างเห็นได้ชัด

ก็อาจเข้าข่ายว่าเป็นการก่อกวน ถ้าพบเห็นการกระทำดังกล่าว

ก็ขอให้แจ้งผู้ดูแล เพื่อพิจารณาจัดการกระทู้ และลงโทษผู้กระทำผิดครับ

#226 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 07:30

กระทู้นี้อยู่ในห้องสภากาแฟ โพสโดยlogin yenmanovic คงไม่ต้องบอกว่าควรทำยังไงนะครับMOD

ขอบคุณทุกกำลังใจที่ส่งมาให้ทางหลังไมค์ครับ

อย่าโทษใครเลยครับ ผมเองก็มีส่วนผิดอยู่ด้วยเหมือนกัน

ผมเชื่อว่าพวกเราทุกคนจะร่วมกันฟันฝ่าปัญหานี้ไปได้ด้วยกัน

#227 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 10:36

แกนนำ ขู่ ศาล แต่ที่เสรีไทย คนตอแหล ขู่ MOD ด้วย ว้าว
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#228 Somebody

Somebody

ขาประจำ

ตอบ 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 11:03

ผมนึกถึงคอมเม้นของพี่โทนี่ ขึ้นมาทันที
ถ้าใจดี เอาคำแนะนำของพี่โทนี่ไปใช้ ป่านนี้เรื่องคงจบไปนานแล้ว
แถมสมาชิกเสรีไทย ให้อภัยและชื่มชมด้วย

ความจริงความเท็จ แม้คุณจะทำปลอม หรือเอาของจริงมา
จับได้ หรือจับไม่ได้ นั่นก็อีกเรื่องครับ
แต่ความสำคัญของความจริงหรือความเท็จ
คุณใจดีประจักษ์แก่ใจตนเองอยู่แล้ว
หากคุณโกหก สิ่งนี้ จะทำให้คุณละอายแก่ใจตนเองไปทุกครั้ง ที่คุณเข้ามาบอร์ดนี้ไปเอง
หากคุณพูดความจริง คุณก็สบายใจไป
มันอยู่ที่ว่า เวลานี้ คุณรู้สึกยังไง ระแวง กลัว เฮ้ย มีคนจับเราได้รึปล่าว

สำหรับผม ผมไม่ถือสาหาความอะไร เพราะผมเข้าใจมาตรฐานความเป็นเสื้อแดง
กับหลักฐานใดๆ ที่เสื้อแดงใช้มาตลอดหลายปีนี้
ผมยังชื่นชมด้วยซ้ำไปว่า อย่างน้อยคุณก็พยายามสู้ ด้วยวิธีโง่ๆ แบบนี้

แต่สำหรับคุณเอง คุณคงประจักษ์แก่ใจตนเองอยู่ในขณะนี้แล้ว
ว่าความจริงหรือความเท็จที่คุณสำแดงออกไป
มันส่งผลอะไรต่อหัวใจคุณ ต่อความภาคภูมิใจในความเป็นเสื้อแดงของคุณ

คุณรู้ตัวเองครับ

ขออนุญาตแนะนำสักนิดครับ
กระทู้นี้ ท่าจะยาวออกไปเรื่อยๆ จนฝ่ายเสื้อแดงเดียวกะคุณอย่างคุณเฮน ยังตั้งข้อสงสัย
เป็นผม ผมจะสารภาพครับ อาจจะอับอายนิดหน่อยในที่นี้
แต่อย่างน้อย คราวหน้าที่เข้ามา คุณจะเข้ามาพูดคุยอะไรได้เต็มปาก
และเต็มภาคภูมิกว่าจะเป็นเพียงไอ้คนขี้โกหกครับ

สารภาพเสียเถอะครับ ผมเตือนด้วยความหวังดี

#229 Mark Nazi

Mark Nazi

พี่มากขา

ตอบ 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 22:37

แอดมินตัดฟังก์ชั่นงานบอร์ดบางตัวไปใช่ไหมนี่ รู้สึกว่ามีบางอย่างที่หายไป
แต่ก็ดีครับ มีเยอะมาก ๆ บอร์ดก็ทำงานหนักเสียเปล่า ๆ

^ *แก้ไข* ท่าจะไม่ใช่ซะแล้ว ดูข้อมูลส่วนตัวของตัวเองไม่ได้ มันบอกว่าไม่มีสิทธิ์เข้าดูเฉยเลย :wacko:

Edited by รักนะ, 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 23:04.

#230 namtanbood

namtanbood

ขาประจำ

ตอบ 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 09:13

เรียน MOD ครับ

"รายงานปัญหา" ที่พบเห็นในขณะนี้ครับ

"หัวข้อที่อ่านแล้ว ยังขึ้นเป็นตัวเข็ม อยู่ครับ (ไม่เปลี่ยนเป็น จางๆ)"

่"หัวข้อที่แสดงความคิดเห็น ยังเป็น "วงกลม" ไม่เปลี่ยนเป็นรูป "ดาว" เหมือนเคยครับ

ขอบคุณครับ

Edited by namtanbood, 13 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 09:14.

#231 SUPER@

SUPER@

ขาประจำ

ตอบ 15 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 00:13

เรียน MOD

ตอนนี้ email ผมโดนแฮ็ค ผมจึงขอยกเลิก user super@ MOD ช่วยกรุณายกเลิก หรือทำให้ User นี้ใช้งานไม่ได้ด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ
นักการเมืองทั้งหลาย ผมมองดูคุณอยู่

#232 yoshikiryuichiro

yoshikiryuichiro

คุณธรรมในความหมายของคุณคืออะไร

ตอบ 15 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 05:18

ขอแจ้งต่อ mod

user piano ได้กระทำการบิดเบือนข้อมูลและใส่ร้ายผู้อื่นดังนี้

คงมีประเทศนี้ประเทศเดียว ที่คนบางกลุ่มยอมทำลายเสาหลักของประเทศเพื่อ"คนๆเดียว"

เป็น

คงมีประเทศนี้ประเทศเดียว ที่คนบางกลุ่มยอมทำลายเสาหลักของประเทศเพื่อโค่นล้ม"คนๆเดียว"

ขอแก้นิดนึง ต้องเป็นอย่างงี้ถึงจะถูกครับ :lol:

ดูแล้วไม่ได้มีเจตนาเข้ามาแลกเปลี่ยนความคิดอย่างสุจริตใจแต่อย่างใดไม่
เป็นการกระทำที่ไม่สมควรปล่อยไว้อย่างยิ่ง

และน่าจะผิดกฏของบอร์ดดังนี้

5. ห้ามวิพากษ์วิจารณ์ พาดพิงสมาชิกเว็บบอร์ดคนอื่นๆ ในทางเสียหาย

13.5 เห็นได้ชัดว่ามีเจตนาเข้ามาสร้างความวุ่นวาย เช่นการ flood กระทู้ หรือพยายามโพสต์สิ่งผิดกฎหมาย

13.6 การกระทำที่ละเมิดความเป็นส่วนตัวของสมาชิกด้วยวิธีการใดๆ
จึงขอให้แบนเสีย
大一大万大吉 一人が皆のため 皆が一人のために尽くせば 天下は幸せになれる...これが私の正義!! เมื่อคนๆหนึ่งทำทุกอย่างเพื่อทุกๆคน และทุกๆคนจะทำทุกอย่างเพื่อคนๆนั้นเมื่อใด เมื่อนั้นแผ่นดินจะร่มเย็นเป็นสุขนี่คือคุณธรรมของชั้น!!

#233 sweet chin music

Let It Be

ตอบ 15 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:44

ขอแจ้งต่อ mod

user piano ได้กระทำการบิดเบือนข้อมูลและใส่ร้ายผู้อื่นดังนี้

และน่าจะผิดกฏของบอร์ดดังนี้

5. ห้ามวิพากษ์วิจารณ์ พาดพิงสมาชิกเว็บบอร์ดคนอื่นๆ ในทางเสียหาย

13.5 เห็นได้ชัดว่ามีเจตนาเข้ามาสร้างความวุ่นวาย เช่นการ flood กระทู้ หรือพยายามโพสต์สิ่งผิดกฎหมาย

13.6 การกระทำที่ละเมิดความเป็นส่วนตัวของสมาชิกด้วยวิธีการใดๆ
จึงขอให้แบนเสีย

ได้ทำการลงโทษโดยการเตือน ไปแล้วนะครับ

#234 sweet chin music

Let It Be

ตอบ 15 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 17:45

เรียน MOD

ตอนนี้ email ผมโดนแฮ็ค ผมจึงขอยกเลิก user super@ MOD ช่วยกรุณายกเลิก หรือทำให้ User นี้ใช้งานไม่ได้ด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ

จัดการให้ใช้งานไม่ได้แล้วครับ

#235 DOLBY DIGITAL

DOLBY DIGITAL

ขาประจำ

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 09:02

เรียน MOD
อ้างถึงกระทู้ http://webboard.seri...ลเรื่องการขังแ/
เพื่อนสมาชิก กาลามชน ในความคิดเห็นที่ 19 ,26 ทำผิดกฏบอร์ดข้อที่ 1 อยู่
จึงขอแจ้งแบน และย้ายกระทู้ครับ

สิ่งที่ควรปฏิรูปที่สุดไม่ใช่การเมือง แต่เป็นนักการเมือง

" นรชาติวางวาย  มลายสิ้นทั้งอินทรีย์

สถิตทั่วแต่ชั่วดี  ประดับไว้ในโลกา "

#236 คนกวาดขยะ

คนกวาดขยะ

ตำแหน่ง ภารโรง ครับ

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 09:19

เรียน MOD
อ้างถึงกระทู้ http://webboard.seri...ลเรื่องการขังแ/
เพื่อนสมาชิก กาลามชน ในความคิดเห็นที่ 19 ,26 ทำผิดกฏบอร์ดข้อที่ 1 อยู่
จึงขอแจ้งแบน และย้ายกระทู้ครับ

แจ้งให้เจ้าของกระทู้นั้นร้องเรียนตามช่องทางและล็อคกระทู้

ส่วนที่ขอให้แบน ขอดูอีกนิดครับ ขอบคุณครับ :)

Edited by คนกวาดขยะ, 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 09:46.

#237 กาลามชน

กาลามชน

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 10:19

ผมได้ตั้งกระทู้เกี่ยวกับการแก้ไข รธน หมวด 1 ในประเด็นผู้สำเร็จราชการ เนื่องมาจากผมเห็นว่าคนสองฝ่ายในสังคมมีความเข้าใจคลาดเคลื่อนต่อกัน ฝ่ายที่ต้องการแก้ไข รธน นั้นต้องการแก้บางมาตราที่เกี่ยวข้องกับผู้สำเร็จราชการในบางประเด็นที่เขาเห็นว่าไม่ได้มีผลเสียหายต่อสถาบัน ส่วนฝ่ายที่ต่อต้านการแก้ไข รธน นั้นอยู่ในสภาพที่ไม่รู้เลยว่าฝ่ายต้องการแก้ไข รธน ต้องการจะแก้อะไร และจะแก้ให้เป็นอย่างไร ทำให้ตกอยู่ในวังวนของข่าวลือ อยู่ในสภาพที่หวาดวิตก เกรงกลัวว่าการแก้ รธน จะนำไปสู่การล้มล้างสถาบัน

เจตนาของผม ต้องการบอกข่าวเกี่ยวกับความต้องการแก้ไขกฎหมาย รธน แต่ผู้ดูแลใช้วิจารณญานว่า ผมได้ฝ่าฝืนข้อห้ามโดยให้เหตุผลว่า เพราะที่นี่ไม่อนุญาตให้วิพากษ์สถาบันฯทุกกรณี ทั้งๆที่กติกาของเว็บบอร์ดที่ผมพบนั้นเขียนไว้แค่ ห้ามพาดพิงถึงสถาบันพระมหากษัตริย์ในทางที่ไม่เหมาะสม เท่านั้น ผู้ดูแลได้ขังกระทู้ของผมสองกระทู้รวมทั้งแจก warning

ผมเห็นว่าผู้ดูแลใช้วิจารณญานไม่ถูกต้อง และคลาดเคลื่อนจากข้อเท็จจริง เพราะผมตั้งกระทู้เรื่องข้อกฎหมาย ไม่ใช่สถาบัน ซึ่งก็เป็นที่เข้าใจทั่วไปว่าการวิจารณ์ข้อกฎหมายนั้นไม่ใช่การวิจารณ์สถาบัน ผมเห็นว่าผมไม่ได้ทำผิดข้อห้ามของบอร์ด แต่ถ้าใครจะมาวิจารณ์พาดพิงถึงบคคลในสถาบันในกระทู้ของผม ผู้ดูแลก็ควรจัดการกับความเห็นเหล่านั้นเป็นรายๆไป

ต่อมาคุณเด็กปากดี ได้ตั้งกระทู้ชวนเสวนาต่อ ผมขอขอบคุณคุณเด็กปากดีที่ดูออกว่าสิ่งที่ผมนำเสนอเป็นเรื่องของการแก้ไขข้อกฎหมาย แต่ผู้ดูแลได้ทำการล๊อคกระทู้ไม่ให้ใครเข้าไปตอบ การกระทำเช่นนั้นทำให้กระทู้ของคุณเด็กปากดีกลายเป็นการนำเสนอข้อมูลด้านเดียว เมื่อไม่มีความเห็นแย้ง คนที่ผ่านมาอ่านย่อมเกิดความรู้สึกคล้อยตามไปในทาง รธน ดีอยู่แล้วจะมาแก้ทำไม

การร้องเรียนนี้ ผมไม่ได้ต้องการจะรื้อฟื้นกระทู้กลับมา เพราะถ้าผู้ดูแลลำบากใจ ผมก็ยอมผ่านและจะไม่ชวนพูดเรื่องนี้แล้ว แต่ที่เห็นว่าควรร้องเรียน คือการปักหมุดเก็บกระทู้ของคุณเด็กปากดีไว้เพื่อให้ทุกคนได้อ่าน ผมเห็นว่าเป็นการกระทำที่ไม่สมควร เพราะเข้าลักษณะตั้งใจเผยแพร่ข้อมูลด้านเดียวในประเด็นที่กำลังมีข้อโต้แย้ง ประเด็นนี้ผมเห็นว่าเป็นการใช้อำนาจของผู้ดูแลในทางที่มิชอบ

Edited by กาลามชน, 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:30.

ขออภัย...ผมไม่โต้กับผู้ที่พยายามจะเอาชนะด้วยโวหาร

#238 คนกวาดขยะ

คนกวาดขยะ

ตำแหน่ง ภารโรง ครับ

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 15:40

ปัจจุบันผมปลดตัวเองออกจากหน้าที่วินิจฉัยสูงสุดและการแบนสมาชิกเมื่อทำผิดกฏ(ยกเว้นกรณีสถาบันฯยังคงใช้อยู่) เพราะต้องการพักบ้าง แต่ยังทำหน้าที่ผู้ดูแลทั่วไป โดยคุณ 1ktip กลับมารับหน้าที่ส่วนนี้ ผมจึงไม่วินิจฉัยคำร้องนี้ แต่จะชี้แจงให้สมาชิกและท่าน 1ktip ทราบเหตุผลที่ย้ายกระทู้ของคุณกาลามชนเข้าห้องขัง ดังนี้

ผู้ร้อง เจตนาของผม ต้องการบอกข่าวเกี่ยวกับความต้องการแก้ไขกฎหมาย รธน แต่ผู้ดูแลใช้วิจารณญานว่า ผมได้ฝ่าฝืนข้อห้ามโดยให้เหตุผลว่า เพราะที่นี่ไม่อนุญาตให้วิพากษ์สถาบันฯทุกกรณี ทั้งๆที่กติกาของเว็บบอร์ดที่ผมพบนั้นเขียนไว้แค่ ห้ามพาดพิงถึงสถาบันพระมหากษัตริย์ในทางที่ไม่เหมาะสม เท่านั้น ผู้ดูแลได้ขังกระทู้ของผมสองกระทู้รวมทั้งแจก warning

ตอบ กระทู้แรกที่ย้ายเข้าห้องขังเพราะเจ้าของกระทู้ได้กล่างอ้างถึงพระราชวงศ์(โดยระบุองค์)ฝ่ายหนึ่งกับประธานองคมนตรีฝ่ายหนึ่ง ใครสมควรเป็นผู้สำเร็จราชการ หากนำมาถกกันอาจมีการถกกันถึง ใครดี เสีย อย่างไรใครเหมาะกว่า ซึ่งจะพาดพิงไปถึงหลังจากปล่อยให้ถกกัน จึงระงับเหตุเสียก่อน ดังที่ได้แจ้งเจ้าของกระทู้ดังนี้

1 ประชาชนจำนวนหนึ่งนั้นใคร

2 หากมีการถกเถียงปกติย่อมมีสองฝ่ายว่า ใครดี เสีย เหมาะสม ไม่เหมาะสมอย่างไร ประเด็นนี้มีบุคคลที่เกี่ยวข้องกับสถาบันฯ จึงไม่เหมาะที่จะนำมาถกที่เว็บนี้ เพราะที่นี่ไม่อนุญาตให้วิพากษ์สถาบันฯทุกกรณี

ดังนั้นผมยังไม่ได้ตัดสินว่าท่านผิดกฏข้อ 1 ห้ามพาดพิงถึงสถาบันพระมหากษัตริย์ในทางที่ไม่เหมาะสม เพราะหากตัดสินอย่างนั้นท่านจะถูกแบนไปในทันที ข้อหานี้ไม่มีการการเตือน

ส่วนคำเตือนครั้งแรกที่ระบบได้ส่งไป ไม่ถือเป็นการเตือนเหมือนกรณีทั่วไป เป็นเพียงผมบันทึกแจ้งให้ผู้ดูแลช่วยกันสอดส่องจับตาสมาชิกรายนี้เท่านั้น โดยผมแจ้งไม่นับการเตือนไว้ในบันทึกแล้ว

ผู้ร้อง ผมเห็นว่าผู้ดูแลใช้วิจารณญานคลาดเคลื่อนจากข้อเท็จจริง เพราะผมตั้งกระทู้เรื่องข้อกฎหมาย ไม่ใช่สถาบัน ซึ่งก็เป็นที่เข้าใจทั่วไปว่าการวิจารณ์ข้อกฎหมายนั้นไม่ใช่การวิจารณสถาบัน ผมจึงเห็นว่าผมไม่ได้ทำผิดข้อห้ามของบอร์ด แต่ถ้าใครจะมาวิจารณ์พาดพิงถึง บคคลในสถาบันในกระทู้ของผม ผู้ดูแลก็ควรจัดการกับความเห็นเหล่านั้น

เจตนาเป็นเรื่องข้อกฏหมาย แต่ได้อ้างถึงบุคคลในสถาบันฯ ทำให้เป็นเป้าในการถกเถึยงจากฝ่ายล้มเจ้าได้ จะรอให้ใครพาดพิงก่อนแล้วค่อยจัดการความเห็นนั้นๆจะยุ่งยากในการดูแล ช่วงนี้เข้าบอร์ดยากลำบากอยู่ด้วย จะตามอ่านตามควบคุมตลอดเห็นจะไม่สะดวก ใช้วิธีตัดไฟก่อนจะเหมาะสมกว่า

เมื่อกระทู้แรกถูกย้ายเข้าห้องขัง และท่านทราบเหตุตามที่แจ้งไปแล้ว แต่กลับตั้งกระทู้ประเด็นเดิมซ้ำอีก ครั้งนี้จึงถูกแจ้งเตือนจริงๆ แต่ยังให้โอกาสไม่ฟันธงว่าต้องการบั่นทอนสถาบันฯ ดังนี้

ผู้ดูแลห้ามแล้วว่าไม่เหมาะ และได้ย้ายกระทู้เก่าเข้าห้องขังแล้วยังไม่เชื่อฟังตั้งกระทู้ซ้ำอีก

ถ้ายังดื้อดึงจะถูกแบนออกจากระบบ

หมายความว่าการดื้อดึงที่จะเล่นเรื่องเกี่ยวเนื่องสถาบันฯมีเจตนาบั่นทอนสถาบันฯหรือไม่ ถ้าใช่ก็จะถูกแบนถาวร

ผู้ร้อง การร้องเรียนนี้ ผมไม่ได้ต้องการจะรื้อฟื้นกระทู้กลับมา เพราะถ้าผู้ดูแลลำบากใจ ผมก็ยอมผ่านและจะไม่ชวนพูดเรื่องนี้แล้ว แต่ที่เห็นว่าควรร้องเรียน คือการปักหมุดเก็บกระทู้ของคุณเด็กปากดีไว้เพื่อให้ทุกคนได้อ่าน ผมเห็นว่าเป็นการกระทำที่ไม่สมควร เพราะเข้าลักษณะตั้งใจเผยแพร่ข้อมูลด้านเดียวในประเด็นที่กำลังมีข้อโต้แย้ง ประเด็นนี้ผมเห็นว่าเป็นการใช้อำนาจที่มิชอบ

กรณีเด็กปากดีต้องการถกกับกาลามชนประเด็นปัญหานี้ ทั้งที่ผู้ดูแลพยายามปิดช่องไม่อยากยุ่งยากในการดูแล(บอร์ดก็ช้า) จึงล็อคกระทู้แต่ปักหมุดให้ 2 วัน เพราะข้อมูลที่เด็กปากดียกมาเป็นประโยชน์ต่อสุจริตชนอย่างยื่ง ประกอบกับเว็บนี้ส่งเสริมความคงอยู่ของสถาบันฯ สังเกตได้จากเรามีห้องเฉลิมพระเกียรติ เคยได้ยินว่าจะแก้ไม่ให้มีองคมนตรีด้วยซ้ำ(จากพวกบั่นทอนสถาบันฯ) การคงอยู่ขององคมนตรีเป็นการสนองงานพระองค์ท่าน จึงเป็นธรรมดาที่บอร์ดนี้จะส่งเสริมและป้องกันการให้ร้ายที่มีเป้าหมายเพื่อตัดกำลังสถาบันฯ ที่ว่าหากล้มไม่ได้ก็จะให้เป็นแค่สัญลักษณ์ก็พอ

สรุป ที่นี่ไม่เป็นกลางกับใครก็ตามที่บั่นทอนสถาบันฯ(ชั้นนี้ยังไม่รวมถึงคุณกาลามชน) เพียงแต่ที่นี่
ไม่ปิดกั้นการถกประเด็นการเมืองจากทุกฝ่าย

ทั้งนี้แล้วแต่ท่าน 1ktip จะพิจารณาครับ :)

#239 กาลามชน

กาลามชน

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 16 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 19:31

ขอบคุณที่ผู้ดูแลอธิบายถึงสาเหตุของการตัดสินใจขังกระทู้โดยละเอียด

ผมขอชี้แจงว่าท่านเข้าใจผิด เพราะคำว่าเหมาะสมที่ผมถามนั้น ผมหมายถึงการแก้ไขนั้นเหมาะสมหรือไม่ ไม่ใช่ต้องการจะถามในทางเปรียบเทียบความเหมาะสมระหว่างท่าน A กับ ท่าน B ตอนนั้นท่านอาจจะรีบ ผมขอให้ลองกลับไปอ่านความเห็นนั้น ขอให้ลองพิจารณารูปของประโยคดูอีกทีว่าเป็นตามที่ผมอธิบายหรือไม่ ผมยังคงเห็นว่าผมไม่ได้ทำผิดกติกาของบอร์ด

ส่วนที่กล่าวหาว่าผมดื้อดึงตั้งกระทู้ ขอชี้แจงว่าหลังจากที่ผมได้รับคำเตือน (ซึ่งในตอนนั้นก็รู้สึกว่าคำเตือนดูแปลกๆ เพราะไม่นึกว่าจะมีการเข้าใจผิด) แต่อย่างไรก็ตามผมก็พยายามแก้ไขข้อความโดยระวังจะไม่ทำให้เกิดการวิจารณ์บานปลายไปในทิศทางที่ท่านกริ่งเกรง แล้วจึงส่งซ้ำเข้าไปอีก การส่งกระทู้ของผมนั้นไม่ต่างจากคนที่นำเสนองานไม่ผ่าน ถูกตีกลับ ก็ได้พยายามแก้ไขข้อบกพร่องและพยายามนำเสนอเข้าไปใหม่ ผมมีความตั้งใจที่จะรักษากติการของบอร์ด และรู้สึกว่าควบคุมทิศทางของกระทู้ได้ดี แต่ที่ผู้ดูแลยังคงเห็นว่ากระทู้ไม่เหมาะสมนั้นอาจเป็นเพราะมีความเข้าใจผิดที่สืบเนื่องมาจากกระทู้แรก

ส่วนเหตุผลในการปักกระทู้ของคุณเด็กปากดีนี้น ขอเรียนตามตรงว่าในความรู้สึกของผมเหตุผลของท่านไม่ค่อยจะมีน้ำหนัก แต่ก็ไม่เป็นไร ผมยอมรับว่าเป็นสิทธิของท่านในการบริหารจัดการบอร์ด ผมไม่ติดใจจะทวงถามแล้ว

Edited by กาลามชน, 18 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 07:45.

ขออภัย...ผมไม่โต้กับผู้ที่พยายามจะเอาชนะด้วยโวหาร

#240 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 18 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 11:15

เรียนถาม.. ทำไม ใน ( ร้อยรักษ์ กวีวรรณ )
เขียนสำนวนเดียว กด เข้าหลายอัน เป็นไปได้
ขอความกรุณา ให้ช่วย.ลบ.ให้ด้วย เพราะเปลือง
เนื้อที่ผู้อื่น ( ขอให้เหลือแค่ สำนวนเดียว ) ขอ
ขอบคุณ มานะที่นี้ด้วย......

#241 TFEX

TFEX

ขาประจำ

ตอบ 18 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 18:17

มีคนฝากถามครับว่า เค้าสมัครสมาชิกและล็อกอินเข้ามาได้แล้ว แต่แสดงความเห็นและตังกระทู้ไม่ได้

ต้องทำอย่างไรครับ

#242 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 10:14

เรียนขอความกรุณา ลบด้วย
คือ ตอบกระทู้ ของ ..SIGREE
กดแล้ว ขึ้น 2 ครั้ง ช่วยลบออก
ให้ด้วย 1 ครั้ง เพราะเปลืองเนื้อ
ที่ผู้อื่น ขอบคุณครับ......

#243 sweet chin music

Let It Be

ตอบ 20 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 00:32

มีคนฝากถามครับว่า เค้าสมัครสมาชิกและล็อกอินเข้ามาได้แล้ว แต่แสดงความเห็นและตังกระทู้ไม่ได้

ลองเช็คดูเมล์ยังครับ ถ้ายังไม่ยืนยันการเป็นสมาชิกผ่านทางอีเมล์ จะแสดงความเห็นไม่ได้นะครับ

Edited by sweet chin music, 20 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 00:32.

#244 TFEX

TFEX

ขาประจำ

ตอบ 20 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 23:35

ลองเช็คดูเมล์ยังครับ ถ้ายังไม่ยืนยันการเป็นสมาชิกผ่านทางอีเมล์ จะแสดงความเห็นไม่ได้นะครับ

อ่อครับ ขอยคุณมากนะครับ

#245 X-ray

X-ray

น้องใหม่

ตอบ 21 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 13:26

สอบถาม admin ทำไมกระทู้ได้โดนล็อคครับ ช่วยชี้แจ้งรายละเอียด และถ้าล็อกควรให้เหตุผลในกระทู้ด้วยเพื่อเป็นแนวทางในการปฏิบัติการตั้งกระทู้ครั้งต่อไป
http://webboard.seri...ประโยค-ล่าแม่ม/

#246 saopao

saopao

Moderator

ตอบ 22 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 23:57

สอบถาม admin ทำไมกระทู้ได้โดนล็อคครับ ช่วยชี้แจ้งรายละเอียด และถ้าล็อกควรให้เหตุผลในกระทู้ด้วยเพื่อเป็นแนวทางในการปฏิบัติการตั้งกระทู้ครั้งต่อไป
http://webboard.seri...ประโยค-ล่าแม่ม/

พอดีเห็นทะเลาะ กันแล้วมีคนพูดในมางหมิ่นสถาบันเลยล๊อกไปครับ

#247 X-ray

X-ray

น้องใหม่

ตอบ 23 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 00:32

พอดีเห็นทะเลาะ กันแล้วมีคนพูดในมางหมิ่นสถาบันเลยล๊อกไปครับ

ยอมรับในคำตัดสินครับ มีข้อเสนอะแนะ admin อาจทำหรือไม่ทำก็ได้ ถ้าคนไหนหมิ่นหรือ มีพฤติกรรมส่อไม่ดี ผมอยากให้แบน ความเห็นนั้นๆ จะดีกว่า เพื่อให้กระทู้ได้คงความ การแลกเปลี่ยนข้อมูลต่อไปในทางวิชาการที่ถูกต้อง ขอบคุณครับ

#248 Yasuhiro

Yasuhiro

ขาประจำ

ตอบ 23 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 07:52

มีแนวโน้มที่จะปรับเปลี่ยนตั้งกฎในตั้งกระทู้ โดยให้โพสต์แสดงความคิดเห็นในกระทู้ต่างๆ เป็นจำนวนประมาณหนึ่งแล้วค่อยมีสิทธิที่จะตั้งกระทู้ใหม่ได้ ตามที่เพื่อนสมาชิกได้เคยนำเสนอมาไหมครับ

"Hoot": When I go home people'll ask me, "Hey Hoot, why do you do it man? What, you some kinda war junkie?" You know what I'll say? I won't say a goddamn word. Why? They won't understand. They won't understand why we do it. They won't understand that it's about the men next to you, and that's it. That's all it is.
Quote from Black Hawk Down

#249 Pasitnat

Pasitnat

ขาประจำ

ตอบ 24 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 06:13

กระทู้ผมหายไปไหนครับ? กระทู้เรื่องวารสารฟ้าเดียวกัน
ผมเกลียดนักการเมืองเลวๆ นายทุนเลวๆ มาเฟียและคนทำตัวกักขฬะครับ

#250 Pasitnat

Pasitnat

ขาประจำ

ตอบ 25 กรกฎาคม พ.ศ. 2555 - 21:05

กระทู้ผมหายไปไหนครับ? กระทู้เรื่องวารสารฟ้าเดียวกัน

กระทู้นี้อะครับ http://webboard.seri...รกับบทบรรณาธิก/

ไม่ทราบว่าโดนลบหรือว่าเป็นอะไร
ผมเกลียดนักการเมืองเลวๆ นายทุนเลวๆ มาเฟียและคนทำตัวกักขฬะครับ

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน