Jump to content

- - - - -

เชิญ หนูจินนี่ หมีเพิ่งมาฯ เคนอิจิ และแดงอื่นๆหรือ "คนกลางๆ"ในเสรีไทยมาสนทนาหัวข้อนี้กันหน่อย (ขอความรู้ของคนเสื้อแดง) อยากรู้ว่ามีความเห็นอย่างไร

• Please log in to reply
525 ความเห็นในกระทู้นี้

#301 Can Thai

Can Thai

ขาประจำ

ตอบ 9 มกราคม พ.ศ. 2556 - 02:48

กรณีปลูกบ้านบนเขายายเที่ยงหรือเขาอื่นๆ ก่อนหน้านี้ก็ตามรื้อ ตามล้างกัน ตอนนี้นโยบายใหม่ ให้เช่าอยู่ได้แล้ว ลองๆ ตามข่าวบ้างสิ

#302 กาลามสูตร

กาลามสูตร

น้องเก่า

ตอบ 9 มกราคม พ.ศ. 2556 - 02:48

[quote name="คุณหนูจินนี่" post="563230" timestamp="1357670142"] คุณเเทน เืทือกสุบรรณ ก็ คือ ลูกชาย  ของ คุณ สุเทพ เืืทือกสุบรรณ ค่ะ :)  :)  :)[/quot
ยังไม่ทันจะตอบเค้าเลย ถามเค้าซะละ แล้วเกี่ยวไรกับสุเทพวะกระทุ้นี้ ปัญญาอ่อน นี่มันเพี้ยนกันทุกตัวอ่ะป่าวนิ บอกแล้วว่าไปหัดภาษาคนมาให้รู้เรื่องก่อน555
"อย่าเชื่อ......ก่อนพิสูจน์"

#303 Moo3storey

Moo3storey

ขาประจำ

ตอบ 9 มกราคม พ.ศ. 2556 - 02:49

คือถ้าคุณไม่ได้ล้มเจ้าฯ แล้วคุณเคลื่อนไหวอยู่กับพวกล้มเจ้าทำไม ?

------

แล้วเขาได้รมต.เพราะอะไรล่ะครับ ถ้าไม่ใช่นายตบรางวัลให้ ถามว่าเขามีคุณวุฒิอะไร เหมาะสมกับตำแหน่งไหม ?

...........................

ไปกันใหญ่แล้วฮะ ...  ใครล้มเจ้าคุณไปแจ้งจับเลยคับ 

ส่วนณัฐวุฒิ ได้เป็นรมต.เพราะเขาเป็นนักการเมืองคับ  จบปริญญาตรี  และเขาเป็นโฆษกรัฐบาลตั้งแต่สมัยนายสมัครเป็นนายกนะคับ 

ส่วนความเหมาะสม ผมก็ว่าเหมาะกว่าสมัยนายบรรหารเป็นรมต.คลัง  ก็แล้วกันล่ะคับ 

ประเด็นคือ แล้วคุณหมีรู้ไหมล่ะครับว่าในกลุ่มคนเสื้อแดงมีพวกล้มเจ้าฯจริงๆ ล้มเจ้าฯในที่นี้ไม่ได้หมายความถึงขั้นเปลี่ยนแปลงการปกครองนะ เอาทั่วไปก็จาบจ้วงใส่ร้ายให้เสื่อมเสียพระเกียรติ ปลุกระดมสร้างความแตกแยก เอาง่ายๆถ้าคุณรู้ว่าเสื้อแดงล้มเจ้าฯแล้วคุณทำยังไง คือแกนนำที่อ้างว่าจงรักภัคดีมีมาตรการที่จะสกรีนมวลชนที่จะมาร่วมยังไง หรือไอ้พวกตัวที่หมิ่นฯแต่ขึ้นเวทีเดียวกันนี่ล่ะ เหมือนเจ๊ดา เค้าก็ไม่ได้หมิ่นแต่ทุกๆเวทีที่เจ๊ดาไปขึ้น ก่อนหน้าและหลังพูดกันยังไง แน่นอนว่าผู้พูดกฌเลี่ยง ม.112 แต่เจตนามันคืออะไร ?

--------

ต้องไล่ย้อนหลังมั๊ยครับว่าก่อนจะเป็นโฆษกรบ.สมัคร ณัฐวุฒิเป็นแกนนำนปก.มาก่อน และก่อนจะได้มาเป็นรมต.ก็สร้างวีรกรรมเอาไว้ จนได้รับการตบรางวัล + โควต้าสายแดง

#304 หมีเพิ่งมา_อย่าเพิ่งยิง

หมีเพิ่งมา_อย่าเพิ่งยิง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 9 มกราคม พ.ศ. 2556 - 02:49

แต่เอาเถอะ  ..  ถึงอากง จะโดน 112  แต่สิ่งที่เรียกร้องให้แก้ 112.  ก็คือต้องถ้าผู้ต้องหาไม่มีพฤติการหลบหนี ควรให้ประกันตัว 

ซึ่งบ้านอากง ก็ไม่ได้มีตังค์อะไร  และ ก่อนติดคุกอากงก็ไปรายงานตัวทุกครั้ง 

ถ้าอากงได้รับการประกันตัวเหมือนคดีอาญาทั้วๆไป  อากงก็จะได้รับการรักษาโรคมะเร็ง ที่เป็นอยู่ก่อนแล้ว  ซึ่งก็จะไม่ต้องตายอย่างทรมานในคุกคับ

#305 หมีเพิ่งมา_อย่าเพิ่งยิง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 9 มกราคม พ.ศ. 2556 - 02:52

กรณีปลูกบ้านบนเขายายเที่ยงหรือเขาอื่นๆ ก่อนหน้านี้ก็ตามรื้อ ตามล้างกัน ตอนนี้นโยบายใหม่ ให้เช่าอยู่ได้แล้ว ลองๆ ตามข่าวบ้างสิ

โอ้ .. แม่จ้าว   ช่างคิดนะคับ 

ผมพูดถึงคนที่อยู่ตีนเขาติดคุก 6 ปีและในเวลาไม่ต่างกัน ไม่ได้เปลี่ยนหัวหน้า อธิบดีคนใหนออก   ไม่มีนโยบายให้เช่าเวลานั้นคับ 

แหม.. เอียงจนตกคลองเชียว 

#306 Can Thai

Can Thai

ขาประจำ

ตอบ 9 มกราคม พ.ศ. 2556 - 02:56

นักโทษตายในคุกเยอะแยะไป อากงก็ไม่ใช่ข้อยกเว้น การขอมารักษาตัวขณะอยู่ในคุกก็สามารถทำได้ เค้ามีโรงพยาบาล มีแพทย์ที่พร้อมส่งตัว การให้ประกันศาลท่านมีวิจารณญาณ มีหลักมีเกณฑ์ของท่านอยู่แล้ว อีกอย่างนะ คนเป็นมะเร็งหากรู้ตัวก่อนเค้าก็คงบอกศาลไปแล้ว มะเร็งไม่ใช่โรคที่เกิดขึ้นแล้วตายปุบปับนะ

#307 -เจ๊ม้าม-

-เจ๊ม้าม-

ขาประจำ

ตอบ 9 มกราคม พ.ศ. 2556 - 02:57

ดูท่าจะแยกแยะไม่ออกระหว่างคำว่า "วิจารณ์" กับ "หมิ่นประมาท" นะคะ

ไปใช้ถ้อยคำหยาบคาย ยังไงก็ไม่รอดมีโอกาสโดนฟ้องหมิ่นประมาทอยู่แล้ว

ดูอย่างไอ้นิธิ, ไอ้นิติเรี่ยราดทั้งหลานแหล่ หรือไอ้หัวโต พล่ามเรื่อง 112 มาตั้งเยอะ

ไม่เห็นจะโดนอะไรเลย ทั้งๆที่น่าจะโดนจัดการไปตั้งนานแล้ว

#308 หมีเพิ่งมา_อย่าเพิ่งยิง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 9 มกราคม พ.ศ. 2556 - 02:58

ประเด็นคือ แล้วคุณหมีรู้ไหมล่ะครับว่าในกลุ่มคนเสื้อแดงมีพวกล้มเจ้าฯจริงๆ ล้มเจ้าฯในที่นี้ไม่ได้หมายความถึงขั้นเปลี่ยนแปลงการปกครองนะ เอาทั่วไปก็จาบจ้วงใส่ร้ายให้เสื่อมเสียพระเกียรติ ปลุกระดมสร้างความแตกแยก เอาง่ายๆถ้าคุณรู้ว่าเสื้อแดงล้มเจ้าฯแล้วคุณทำยังไง คือแกนนำที่อ้างว่าจงรักภัคดีมีมาตรการที่จะสกรีนมวลชนที่จะมาร่วมยังไง หรือไอ้พวกตัวที่หมิ่นฯแต่ขึ้นเวทีเดียวกันนี่ล่ะ เหมือนเจ๊ดา เค้าก็ไม่ได้หมิ่นแต่ทุกๆเวทีที่เจ๊ดาไปขึ้น ก่อนหน้าและหลังพูดกันยังไง แน่นอนว่าผู้พูดกฌเลี่ยง ม.112 แต่เจตนามันคืออะไร ?

--------

1. รู้คับว่ามีการหมิ่นจริง  และในทางกลับกัน ผมก็รู้ว่ามีการโหนเจ้าเพื่อเล่นงานอีกฝั่งเช่นกัน  

2. ผมคงทำอะไรไม่ได้อ่ะคับ  เรื่องแบบนี้ทางปชป. กับ พธม. จ้องตาเป็นมันอยู่แล้วคับนักกฎหมายทั้งพรรค ผมมือไม่ถึงหรอกคับ 

#309 Can Thai

Can Thai

ขาประจำ

ตอบ 9 มกราคม พ.ศ. 2556 - 02:59

ผมพูดถึงคนที่อยู่ตีนเขาติดคุก 6 ปีและในเวลาไม่ต่างกัน ไม่ได้เปลี่ยนหัวหน้า อธิบดีคนใหนออก   ไม่มีนโยบายให้เช่าเวลานั้นคับ 

คนรุกป่า ไม่ติดคุกเยอะแยะไป

หรือไม่เคยเห็น ออกจากป่า ไม่แสดงความเป็นเจ้าของ เจ้าหน้าที่ขับไล่ก็ออกโดยดี

ไม่ติดคุกนะครับ..หรือไม่เคยได้ยินเรื่องพวกไปซื้อ ภบท. เข้าไปหักร้างถางพงปลูกบ้าน

เจ้าหน้าที่ป่าไม้ไปชี้ว่าอยู่ในเขตป่านะ เค้าก็ไม่คัดค้าน ยอมออกโดยดี ไม่เห็นมีใครติดคุก

เว้นแต่ดื้อด้าน จะเอาชนะหลวง เอาชนะกฎหมาย

#310 หมีเพิ่งมา_อย่าเพิ่งยิง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 9 มกราคม พ.ศ. 2556 - 03:01

นักโทษตายในคุกเยอะแยะไป อากงก็ไม่ใช่ข้อยกเว้น การขอมารักษาตัวขณะอยู่ในคุกก็สามารถทำได้ เค้ามีโรงพยาบาล มีแพทย์ที่พร้อมส่งตัว การให้ประกันศาลท่านมีวิจารณญาณ มีหลักมีเกณฑ์ของท่านอยู่แล้ว อีกอย่างนะ คนเป็นมะเร็งหากรู้ตัวก่อนเค้าก็คงบอกศาลไปแล้ว มะเร็งไม่ใช่โรคที่เกิดขึ้นแล้วตายปุบปับนะ

คดี 112. ไม่เคยมีใครได้รับการประกันคับ   ผิดกับคดีฆ่าคนตายลิบลับเลย 

โรงพยาบาลในราชฑัณ ให้ยาพาราอากงกินรักษาโรคมะเร็งคับ ..  สุดยอดไปเลยฮะ  

แล้วอากงก็ยืนขอประกันตัวเพื่อการรักษาแล้ว แต่ศาลพิจารณาให้ไปกินยาพาราต่อไงคับ 

#311 -เจ๊ม้าม-

-เจ๊ม้าม-

ขาประจำ

ตอบ 9 มกราคม พ.ศ. 2556 - 03:01

1. รู้คับว่ามีการหมิ่นจริง  และในทางกลับกัน ผมก็รู้ว่ามีการโหนเจ้าเพื่อเล่นงานอีกฝั่งเช่นกัน  

2. ผมคงทำอะไรไม่ได้อ่ะคับ  เรื่องแบบนี้ทางปชป. กับ พธม. จ้องตาเป็นมันอยู่แล้วคับนักกฎหมายทั้งพรรค ผมมือไม่ถึงหรอกคับ 

อันนี้เค้าเรียกเข้าทางตรีนค่ะ เสื้อแดงดันไปทำผิดกฎหมายซะเอง ก็ต้องถูกดำเนินคดีไปตามกระบวนการยุติธรรมอยู่แล้ว จะมาเรียกร้องอะไรอีกเหรอคะ? หรืออยากจะทำผิดกฎหมายโดยไม่ต้องติดคุก?

#312 Can Thai

Can Thai

ขาประจำ

ตอบ 9 มกราคม พ.ศ. 2556 - 03:06

คดีหมิ่นเบื้องสูงได้รับการประกันมากมาย ไปศึกษาข้อมูลมาใหม่นะครับ ที่ไม่ให้ประกันเพราะไม่มีความน่าเชื่อถือว่าจะไม่หลบหนีต่างหาก

#313 -เจ๊ม้าม-

-เจ๊ม้าม-

ขาประจำ

ตอบ 9 มกราคม พ.ศ. 2556 - 03:06

อุ้ย อ่านภาษาไทยออกไหมคะ?

“ดีเจอ้อม” ดอดมอบตัว! คดีหมิ่นสถาบัน - DSI ให้ประกัน 3 แสน

“ดีเจอ้อม” ผู้ต้องหาคดีหมิ่นเบื้องสูงเดินทางเข้ามอบตัวต่อดีเอสไอ ปฏิเสธตลอดข้อกล่าวหา ขอเวลา 20 วัน เตรียมหลักฐานแก้ข้อกล่าวหา พนักงานสอบสวนให้ประกันตัวหลักทรัพย์ 3 แสนบาท 

http://astv.mobi/A2fkA2G

#314 Moo3storey

Moo3storey

ขาประจำ

คดีอาญา ที่มีโทษสูงการตัดสินให้ใครผิดต้องพิสูจน์ให้สิ้นสงสัย  (อันนี้ว่าตามตัวบทนะคับ)

คดีอากง .  

1. คุณเคยเห็นคนแก่แบบอากงพิมพ์ sms ได้มั๊ยคับ  

2. อยู่ดีๆ คนแบบอากง  ไปเอาเบอร์ของเลขาคุณอภิสิทธิ์มาจากใหนคับ  

3. อากง ยังต้องจดเบอร์โทรศัพท์ใส่สมุดโน๊ตเล่มเล็กๆอยู่เลย  (เมมเบอร์ไม่เป็นนั่นล่ะ)

4. อากง  พาหลานไปลงนามถวายพระพรที่ศิริราช ถึง 2 ครั้ง 

5. อากง ยังพูดไทยไม่ชัดเลยคับ  

ผมจำได้แค่นี้นะ  ..  คุณคิดว่า คนแบบนี้  ศักยภาพแบบนี้  จะเป็นคนส่งข้อความที่รุนแรงแบบนั้น ไปหาคนใกล้ชิดคุณอภิสิทธิ์ได้หรือ

อากงเขียนไทยได้ชัดเลยครับ ดูจากจม.ของอากงได้ครับ เคยมีถ้วยกาแฟอากงด้วยนะครับ ลายก็เป็นจดหมายของอากง

เบอร์โทรศัพท์ก็พูดกันบนเวที แล้วก็แจกกันให้รึ่ม คิดว่าแจกเบอร์ขนาดนั้นจะไม่มีใครโทรไปเลยเหรอครับ ?

ที่สำคัญคืออากงพิสูจน์ตัวเองไม่ได้ไงครับ

แล้วที่แปลกก็คือไม่มีใครยอมไปเป็นพยานให้อากงเลย ทั้งๆที่ฝั่ง นปช. มีแต่ผู้เชี่ยวชาญเรื่องโทรศัพท์+SMS

ทนายในคดีอากง ได้รับความร่วมมือ 3 องค์กร คือ ilaw , เครือข่ายนักกฎหมายสิทธิฯ และสำนักกฎหมายราษฎรประสงค์ โดยได้รับการดูแลค่าใช้จ่ายเรื่องการเดินทางจาก 2 องค์กรหลัง มีทนาย 3 คน คณะทำงานอีก 10 คน

ทีมทนายมีถึง 3 องค์กร แถมแนวร่วมที่ต่อสู้กับม.112มีนับพันๆคนแต่ละคนก็เป็นนักวิชาการมีความรู้ อีกทั้งคนในเครือข่ายเสื้อแดง อย่าง AIS ก็เป็นผู้เชี่ยวชาญทางด้านนี้ แถมทนายยังบอกว่าโทรติดต่อนัดหมายนับสิบๆครั้ง แต่แปลกนะครับพอถึงเวลากลับไม่มีพยานผู้เชี่ยวชาญมาเบิกความสักคน โดยข้ออ้างคือไม่กล้า แต่ชี้แจงไม่ได้ว่าทำถึงไม่กล้า ทีไปชุมนุมถือป้ายด่าอำมาตย์มีภาพใบหน้าออกสื่อทีวีมีคลิปลงยูทูปกลับกล้าแสดงตัวกัน แต่ไปเบิกความในชั้นศาลไม่มีใครยอมไปให้อากง

Edited by Moo3storey, 9 มกราคม พ.ศ. 2556 - 03:08.

#315 หมีเพิ่งมา_อย่าเพิ่งยิง

ขาประจำ

• Banned

คนรุกป่า ไม่ติดคุกเยอะแยะไป

หรือไม่เคยเห็น ออกจากป่า ไม่แสดงความเป็นเจ้าของ เจ้าหน้าที่ขับไล่ก็ออกโดยดี

ไม่ติดคุกนะครับ..หรือไม่เคยได้ยินเรื่องพวกไปซื้อ ภบท. เข้าไปหักร้างถางพงปลูกบ้าน

เจ้าหน้าที่ป่าไม้ไปชี้ว่าอยู่ในเขตป่านะ เค้าก็ไม่คัดค้าน ยอมออกโดยดี ไม่เห็นมีใครติดคุก

เว้นแต่ดื้อด้าน จะเอาชนะหลวง เอาชนะกฎหมาย

5 5 5 5 + + +  ฮารอบดึกจริงๆ  

ผมพูดถึงคนที่รุกป่าลูกเดียวกันคับ  คนอยู่ตีนเขาติดคุก   คนสร้างบ้านอยู่ยอดเขารอดคับ

และก็แสดงความเป็นเจ้าของชัดเจนนะคับ (บ้านกรู)   

พวกที่ตีนเขาก็ยอมรับนะคับว่าบุกรุกป่า ก็ยังติดคุกคับ ..  Get  ยังฮะ 

#316 ฟังทั้งสองฝ่าย

ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 9 มกราคม พ.ศ. 2556 - 03:07

แต่เอาเถอะ  ..  ถึงอากง จะโดน 112  แต่สิ่งที่เรียกร้องให้แก้ 112.  ก็คือต้องถ้าผู้ต้องหาไม่มีพฤติการหลบหนี ควรให้ประกันตัว 

ซึ่งบ้านอากง ก็ไม่ได้มีตังค์อะไร  และ ก่อนติดคุกอากงก็ไปรายงานตัวทุกครั้ง 

ถ้าอากงได้รับการประกันตัวเหมือนคดีอาญาทั้วๆไป  อากงก็จะได้รับการรักษาโรคมะเร็ง ที่เป็นอยู่ก่อนแล้ว  ซึ่งก็จะไม่ต้องตายอย่างทรมานในคุกคับ
ข้อนี้คุณหมียังเอามาเล่นอีกหรือ ผมก็ตามชื่อนั้นแหละ ดู เอเอส ไม่ซิต้องบอก สุววรณภูมิ แล้วก็ดู ดีเอ็นเอ็น จำชื่อทนายที่ชื่อว่า อัมเตอร์ดัม ได้ไหม คนนี้บอกว่า แค่เห็น รู้ว่า อากงเป็นมะเร็ง (ที่จริงไม่ต้องอ้างคนนี้หรอก เพราะ ทนายต้องหาช่องทางต่างๆให้กับลูกความ ซึ่งในเรื่องโรคภัยไข้เจ็บ เช่นนี้ เป็นข้อได้เปรียบ ขนาดเจ็บคอมีใบรับรองแพทย์ ยังไม่ต้องไปขึ้นศาลเลย ขอเลื่อน แต่ ย้อนไปเมื่อคืนคนที่เจ็บคอ ออกรายการสดทางช่องของเค้าเองเว้ยเฮ้ย)แล้ว ทำไม ทนายความไม่ยื่นเรื่องต่อศาลครับ
อันนี้ผมก็ไม่รู้เรื่องกฏหมายนะครับ ถ้าผิดพลาดยังไง ก็ ช่วยอธิบายให้กระจ่างทีครับ

#317 ฟังทั้งสองฝ่าย

ฟังทั้งสองฝ่าย

ขาประจำ

ตอบ 9 มกราคม พ.ศ. 2556 - 03:08

คดี 112. ไม่เคยมีใครได้รับการประกันคับ   ผิดกับคดีฆ่าคนตายลิบลับเลย 

โรงพยาบาลในราชฑัณ ให้ยาพาราอากงกินรักษาโรคมะเร็งคับ ..  สุดยอดไปเลยฮะ  

แล้วอากงก็ยืนขอประกันตัวเพื่อการรักษาแล้ว แต่ศาลพิจารณาให้ไปกินยาพาราต่อไงคับ 

ขอหลักฐานยืนยันว่า มีคำตัดสินเช่นนี้ครับ

#318 หมีเพิ่งมา_อย่าเพิ่งยิง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 9 มกราคม พ.ศ. 2556 - 03:08

อุ้ย อ่านภาษาไทยออกไหมคะ?

“ดีเจอ้อม” ดอดมอบตัว! คดีหมิ่นสถาบัน - DSI ให้ประกัน 3 แสน

“ดีเจอ้อม” ผู้ต้องหาคดีหมิ่นเบื้องสูงเดินทางเข้ามอบตัวต่อดีเอสไอ ปฏิเสธตลอดข้อกล่าวหา ขอเวลา 20 วัน เตรียมหลักฐานแก้ข้อกล่าวหา พนักงานสอบสวนให้ประกันตัวหลักทรัพย์ 3 แสนบาท 

http://astv.mobi/A2fkA2G

ม. 112  เมื่อถึงชั้นศาลจะไม่มีใครได้รับการประกันตัวนะคับ  ไม่ใช่ชั้นพนักงานสอบสวน 

#319 Can Thai

Can Thai

ขาประจำ

ตอบ 9 มกราคม พ.ศ. 2556 - 03:10

ตอนนี้ สุรชัยก็ใกล้ตายแล้วนี่ บางทีก็ส่งตัวออกมารักษาตัวข้างนอกมิใช่หรือ? อย่าไปคิดว่ามีแต่ยาพารานะครับ เค้ามีหมอ มีเครื่องไม้เครื่องมือสมฐานะ ถ้าหมอเห็นว่าอยู่ข้างในไม่มีอุปกรณ์ เค้าส่งตัวมารักษานอกคุกได้

#320 หมีเพิ่งมา_อย่าเพิ่งยิง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 9 มกราคม พ.ศ. 2556 - 03:13

Moo3storey

อากงส่ง sms คับ  ไม่ใช่เขียนไทย  คุณก็นึกดูคับ คนอายุแบบนี้มีใครส่ง sms เป็นมั่ง

มีการแจกเบอร์เลขาคุณอภิสิทธิ์บนเวทีจริงหรือคับ .. คุณยืนยันมั๊ยคับ   

อากงไม่ใช่เสื้อแดงนะคับ .. ไม่เคยร่วมชุมนุมเลยนะคับ 

อากงไปลงนามถวายพระพรถึง 2 รอบนะคับ 

อากงอยู่บ้าน แล้วใครจะไปเป็นพยานให้อากงคับ ..  ผมก็งง นะคับ 

#321 -เจ๊ม้าม-

-เจ๊ม้าม-

ขาประจำ

ตอบ 9 มกราคม พ.ศ. 2556 - 03:14

ม. 112  เมื่อถึงชั้นศาลจะไม่มีใครได้รับการประกันตัวนะคับ  ไม่ใช่ชั้นพนักงานสอบสวน 

วันนี้ (8 ส.ค.) มีรายงานข่าวแจ้งว่า นายนรเวศย์ เศรษฐิวงศ์ บัณฑิตมหาวิทยาลัย คณะบริหารธุรกิจ เอกบัญชี มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ ผู้ต้องหาตามหมายจับของศาลอาญา เมื่อปี 2553 ในข้อหาหมิ่นเบื้องสูง และ พ.ร.บ.ว่าด้วยการกระทำความผิดเกี่ยวกับคอมพิวเตอร์ ได้รับประกันตัวแล้ว

โดยญาติผู้ต้องหาได้ยื่นคำร้องพร้อมหลักทรัพย์ เป็นโฉนดที่ดินย่านห้วยขวาง จำนวน 2 แปลง เนื้อที่ 45 ตารางวาเศษ ราคาประเมิน 1,600,000 บาท เพื่อขอปล่อยตัวชั่วคราวระห​ว่างฝากขัง โดยศาลพิเคราะห์คำร้องและหล​ักทรัพย์แล้ว จึงมีคำสั่งอนุญาตให้ปล่อยต​ัวชั่วคราวได้ โดยตีราคาประกัน 500,000 บาท

http://www.manager.c...D=9540000098785

#322 Can Thai

Can Thai

ขาประจำ

ตอบ 9 มกราคม พ.ศ. 2556 - 03:14

มันสำคัญว่า คนรุกป่าตีนเขา โต้แย้งสิทธิ์หรือไม่? เจ้าหน้าที่บอกให้ออกแล้วออกหรือไม่? ต่างหาก ช่วยไปเอาคดีมาดูกันหน่อยสิ ผมไม่เชื่อกรณีที่คุณยกมา คดีความแต่ละคดี มันมีรายละเอียดไม่เหมือนกัน ยิงคนตายเหมือนกัน บ้างติดคุก บ้างรอด มันแน่ซะที่ไหน ถามจริงๆ เรียนกฎหมายมาบ้างมั๊ยครับ คดีคล้ายกัน แต่รายละเอียดต่างกัน มันต้องลงทัณฑ์เหมือนกันมั๊ย สารภาพกับต่อสู้ปฏิเสธ ต้องลงโทษสถานเดียวกันหรือไม่?

#323 Can Thai

Can Thai

ขาประจำ

ตอบ 9 มกราคม พ.ศ. 2556 - 03:16

เออ...ถ้าศาลเชื่อสิ่งที่คุณพูดมา ทนายความของอากงเค้าคงสู้ได้ไปแล้ว อย่ามาทำตัวเป็นทนายความนอกศาลเลยครับ พยานหลักฐานฝ่ายโจทก์เค้าหนักแน่นกว่า ศาลก็เชื่อฝ่ายโจทก์ เรื่องตัดสินไปแล้ว มันจบแล้วครับ

#324 หมีเพิ่งมา_อย่าเพิ่งยิง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 9 มกราคม พ.ศ. 2556 - 03:16

ข้อนี้คุณหมียังเอามาเล่นอีกหรือ ผมก็ตามชื่อนั้นแหละ ดู เอเอส ไม่ซิต้องบอก สุววรณภูมิ แล้วก็ดู ดีเอ็นเอ็น จำชื่อทนายที่ชื่อว่า อัมเตอร์ดัม ได้ไหม คนนี้บอกว่า แค่เห็น รู้ว่า อากงเป็นมะเร็ง (ที่จริงไม่ต้องอ้างคนนี้หรอก เพราะ ทนายต้องหาช่องทางต่างๆให้กับลูกความ ซึ่งในเรื่องโรคภัยไข้เจ็บ เช่นนี้ เป็นข้อได้เปรียบ ขนาดเจ็บคอมีใบรับรองแพทย์ ยังไม่ต้องไปขึ้นศาลเลย ขอเลื่อน แต่ ย้อนไปเมื่อคืนคนที่เจ็บคอ ออกรายการสดทางช่องของเค้าเองเว้ยเฮ้ย)แล้ว ทำไม ทนายความไม่ยื่นเรื่องต่อศาลครับ
อันนี้ผมก็ไม่รู้เรื่องกฏหมายนะครับ ถ้าผิดพลาดยังไง ก็ ช่วยอธิบายให้กระจ่างทีครับ

อากงเป็นมะเร็งก่อนติดคุกคับ   รักษาตัวอยู่แล้วคับ  และก็ยื่นเรื่องต่อศาลแล้ว แต่ศาลไม่ให้ประกันคับ ให้ไปรักษาในโรงพยาบาลราชทัณฑ์  ก็เลยได้พารามารักษามะเร็งไงคับ 

#325 Can Thai

Can Thai

ขาประจำ

ตอบ 9 มกราคม พ.ศ. 2556 - 03:17

เอาในสั่งยามาดูหน่อยสิ

#326 หมีเพิ่งมา_อย่าเพิ่งยิง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 9 มกราคม พ.ศ. 2556 - 03:17

ขอหลักฐานยืนยันว่า มีคำตัดสินเช่นนี้ครับ

เออ... เข้าเวปสรทได้ก็เข้ากูเกิ้ลเป็นนะคับ  หาเวปที่เป็นกลางๆได้คับ .  ทีมีแต่เนื้อข่าวไม่มีการวิจารณ์นะคับ 

#327 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 9 มกราคม พ.ศ. 2556 - 03:20

เออ... เข้าเวปสรทได้ก็เข้ากูเกิ้ลเป็นนะคับ  หาเวปที่เป็นกลางๆได้คับ .  ทีมีแต่เนื้อข่าวไม่มีการวิจารณ์นะคับ 

V

V

วันนี้ (8 ส.ค.) มีรายงานข่าวแจ้งว่า นายนรเวศย์ เศรษฐิวงศ์ บัณฑิตมหาวิทยาลัย คณะบริหารธุรกิจ เอกบัญชี มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ ผู้ต้องหาตามหมายจับของศาลอาญา เมื่อปี 2553 ในข้อหาหมิ่นเบื้องสูง และ พ.ร.บ.ว่าด้วยการกระทำความผิดเกี่ยวกับคอมพิวเตอร์ ได้รับประกันตัวแล้ว

โดยญาติผู้ต้องหาได้ยื่นคำร้องพร้อมหลักทรัพย์ เป็นโฉนดที่ดินย่านห้วยขวาง จำนวน 2 แปลง เนื้อที่ 45 ตารางวาเศษ ราคาประเมิน 1,600,000 บาท เพื่อขอปล่อยตัวชั่วคราวระห​ว่างฝากขัง โดยศาลพิเคราะห์คำร้องและหล​ักทรัพย์แล้ว จึงมีคำสั่งอนุญาตให้ปล่อยต​ัวชั่วคราวได้ โดยตีราคาประกัน 500,000 บาท

http://www.manager.c...D=9540000098785

gladiator 1.jpg

#328 หมีเพิ่งมา_อย่าเพิ่งยิง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 9 มกราคม พ.ศ. 2556 - 03:20

เอาในสั่งยามาดูหน่อยสิ

ใบสั่งยา ก็อยู่ใต้หมอนคุณไง   ลองไปเปิดดูสิ 

ถามไรว่ะ ...  ตลกฮิปฉาย

#329 -เจ๊ม้าม-

-เจ๊ม้าม-

ขาประจำ

ตอบ 9 มกราคม พ.ศ. 2556 - 03:21

ที่เขียนๆมาทั้งหมดนี่คิดเอาเองรึเปล่าคะ

ไม่เคยไปชุมนุมเสื้อแดง, เคยไปลงชื่อถวายพระพรที่ศิริราช, แม้กระทั้งทานยาพาราฯ ก็เถอะเรื่องพวกนี้หามาจากไหนคะ? ช่วยตอบด้วย

อย่าไปเอาจดหมายสนเท่ ที่เขียนเอาเท่ห์ๆ มาอ้างนะคะ อันนั้นใครๆก็เขียนได้ ไม่มีการยืนยันความถูกต้องของข้อมูลแต่อย่างใด

Edited by -เจ๊ม้าม-, 9 มกราคม พ.ศ. 2556 - 03:24.

#330 หมีเพิ่งมา_อย่าเพิ่งยิง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 9 มกราคม พ.ศ. 2556 - 03:24

V

V

แล้วมีอีกมั๊ยคับ นอกจากนายคนนี้ที่เอามาบลัฟผมน่ะ ..   

ตลกดีนะ ..   คดีเดียวจะเอามาหักล้างอีกหลายร้อยคดีที่ไม่เคยได้รับการประกันเลย

อย่าคดีที่ผมยกมา ติดคุกฟรี 1 ปี ทำไมไม่ได้ประกันตัวคับ .. 

#331 Can Thai

Can Thai

ขาประจำ

ตอบ 9 มกราคม พ.ศ. 2556 - 03:25

ตายเลย แถไปไม่เป็นเลย ศาลไม่ใช่คนใจไม้ไส้ระกำ อย่างน้อยท่านก็ต้องถามว่า เป็นมะเร็งอยู่นอกคุก ไปรักษาที่ไหน ยังไง ศาลไม่ใช่คนไร้เหตุผลหรือเป็นคนโหดร้าย แค่จำเลยบางคนแจ้งศาลว่าป่วย ศาลท่านยังเลื่อนนัดให้ อย่าไปมองให้เห็นว่าศาลใจดำ จำเลยคดีก่อการร้าย 24-25 คน แจ้งป่วยซะคนสองคน ศาลท่านยังเลื่อนให้

#332 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 9 มกราคม พ.ศ. 2556 - 03:25

คดีอาญา ที่มีโทษสูงการตัดสินให้ใครผิดต้องพิสูจน์ให้สิ้นสงสัย  (อันนี้ว่าตามตัวบทนะคับ)

คดีอากง .  

1. คุณเคยเห็นคนแก่แบบอากงพิมพ์ sms ได้มั๊ยคับ  

2. อยู่ดีๆ คนแบบอากง  ไปเอาเบอร์ของเลขาคุณอภิสิทธิ์มาจากใหนคับ  

3. อากง ยังต้องจดเบอร์โทรศัพท์ใส่สมุดโน๊ตเล่มเล็กๆอยู่เลย  (เมมเบอร์ไม่เป็นนั่นล่ะ)

4. อากง  พาหลานไปลงนามถวายพระพรที่ศิริราช ถึง 2 ครั้ง 

5. อากง ยังพูดไทยไม่ชัดเลยคับ  

ผมจำได้แค่นี้นะ  ..  คุณคิดว่า คนแบบนี้  ศักยภาพแบบนี้  จะเป็นคนส่งข้อความที่รุนแรงแบบนั้น ไปหาคนใกล้ชิดคุณอภิสิทธิ์ได้หรือ

อากงเขียนไทยได้ชัดเลยครับ ดูจากจม.ของอากงได้ครับ เคยมีถ้วยกาแฟอากงด้วยนะครับ ลายก็เป็นจดหมายของอากง

เบอร์โทรศัพท์ก็พูดกันบนเวที แล้วก็แจกกันให้รึ่ม คิดว่าแจกเบอร์ขนาดนั้นจะไม่มีใครโทรไปเลยเหรอครับ ?

ที่สำคัญคืออากงพิสูจน์ตัวเองไม่ได้ไงครับ

แล้วที่แปลกก็คือไม่มีใครยอมไปเป็นพยานให้อากงเลย ทั้งๆที่ฝั่ง นปช. มีแต่ผู้เชี่ยวชาญเรื่องโทรศัพท์+SMS

ทนายในคดีอากง ได้รับความร่วมมือ 3 องค์กร คือ ilaw , เครือข่ายนักกฎหมายสิทธิฯ และสำนักกฎหมายราษฎรประสงค์ โดยได้รับการดูแลค่าใช้จ่ายเรื่องการเดินทางจาก 2 องค์กรหลัง มีทนาย 3 คน คณะทำงานอีก 10 คน

ทีมทนายมีถึง 3 องค์กร แถมแนวร่วมที่ต่อสู้กับม.112มีนับพันๆคนแต่ละคนก็เป็นนักวิชาการมีความรู้ อีกทั้งคนในเครือข่ายเสื้อแดง อย่าง AIS ก็เป็นผู้เชี่ยวชาญทางด้านนี้ แถมทนายยังบอกว่าโทรติดต่อนัดหมายนับสิบๆครั้ง แต่แปลกนะครับพอถึงเวลากลับไม่มีพยานผู้เชี่ยวชาญมาเบิกความสักคน โดยข้ออ้างคือไม่กล้า แต่ชี้แจงไม่ได้ว่าทำถึงไม่กล้า ทีไปชุมนุมถือป้ายด่าอำมาตย์มีภาพใบหน้าออกสื่อทีวีมีคลิปลงยูทูปกลับกล้าแสดงตัวกัน แต่ไปเบิกความในชั้นศาลไม่มีใครยอมไปให้อากง

อ่านวิธีคิดของหมีฯ  

ถ้าคนๆนี้เชื่ออะไรที่มัน "เป็นข้อมูลชุดเดิมๆซ้ำๆ" "ล้าสมัย" และ "มีการถกเถียงหักล้างกันไปมากมายแล้ว"

ผมว่าหมอนี่เกินเยียวยาแล้วครับ  

ป่วยการอธิบาย

#333 Can Thai

Can Thai

ขาประจำ

ตอบ 9 มกราคม พ.ศ. 2556 - 03:26

มีด้วยเหรอคดีติดคุกฟรี ไม่เคยมีนะ ติดเพราะคำสั่งศาลแท้ๆ ทีเดียวเชียว

#334 หมีเพิ่งมา_อย่าเพิ่งยิง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 9 มกราคม พ.ศ. 2556 - 03:27

ที่เขียนๆมาทั้งหมดนี่คิดเอาเองรึเปล่าคะ

ไม่เคยไปชุมนุมเสื้อแดง, เคยไปลงชื่อถวายพระพรที่ศิริราช, แม้กระทั้งทานยาพาราฯ ก็เถอะเรื่องพวกนี้หามาจากไหนคะ? ช่วยตอบด้วย

อย่าไปเอาจดหมายสนเท่ ที่เขียนเอาเท่ห์ๆ มาอ้างนะคะ อันนั้นใครๆก็เขียนได้ ไม่มีการยืนยันความถูกต้องของข้อมูลแต่อย่างใด

คดีนี้ออกจะดังนะคับ ถ้าคุณเลือกที่จะรับข้อมูลสองด้าน  คุณก็จะไม่ถามผมแบบนี้หรอกนะ  

คนเป็นมะเร็งเข้า ออก รพ.  จะไปชุมนุมเสื้อแดงเนี่ยนะ ..  

เรื่องยาพารา ทางราชฑัณก็ออกมาบอกเองคับ .. 

#335 Can Thai

Can Thai

ขาประจำ

ตอบ 9 มกราคม พ.ศ. 2556 - 03:28

เออ...ไอ้หัวโตโดนคดีหมิ่นเบื้องสูง ตอนนี้ได้ประกันตัวมั๊ยครับ

#336 -เจ๊ม้าม-

-เจ๊ม้าม-

ขาประจำ

ตอบ 9 มกราคม พ.ศ. 2556 - 03:29

แล้วมีอีกมั๊ยคับ นอกจากนายคนนี้ที่เอามาบลัฟผมน่ะ ..   

ตลกดีนะ ..   คดีเดียวจะเอามาหักล้างอีกหลายร้อยคดีที่ไม่เคยได้รับการประกันเลย

อย่าคดีที่ผมยกมา ติดคุกฟรี 1 ปี ทำไมไม่ได้ประกันตัวคับ .. 

อีนี่ เอ็งถามว่าอะไร เจ๊อุตส่าห์ไปหามาให้ กลับไปอ่านคำถามดีๆว่าเอ็งถามว่าอะไรดีกว่าไหมคะ?

หวังว่าคงจะตีความภาษาไทย ตีความหมายในสิ่งที่เอ็งพิมพ์ลงไปออก

#337 -เจ๊ม้าม-

-เจ๊ม้าม-

ขาประจำ

ตอบ 9 มกราคม พ.ศ. 2556 - 03:30

คดีนี้ออกจะดังนะคับ ถ้าคุณเลือกที่จะรับข้อมูลสองด้าน  คุณก็จะไม่ถามผมแบบนี้หรอกนะ  

คนเป็นมะเร็งเข้า ออก รพ.  จะไปชุมนุมเสื้อแดงเนี่ยนะ ..  

เรื่องยาพารา ทางราชฑัณก็ออกมาบอกเองคับ .. 

สรุปว่าไม่มีหลักฐานอ้างอิงนะคะ ที่คุณพูดมาเป็นเพียงสิ่งที่คนอื่นบอกต่อๆกันมาเฉยๆ

มันจะลำบากอะไร ถ้าหามาให้อ้างอิงข้อมูลนะค่ะ

#338 หมีเพิ่งมา_อย่าเพิ่งยิง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 9 มกราคม พ.ศ. 2556 - 03:30

ขอไปนอนก่อนคับ ...  พรุ่งนี้ค่อยว่ากันใหม่นะคับ 

ง่วงมากแล้วคับ .. 

#339 Can Thai

Can Thai

ขาประจำ

ตอบ 9 มกราคม พ.ศ. 2556 - 03:33

รับใบสั่งมาแค่นี้เลยตอบอะไรไม่ได้ซักอย่าง

#340 หมีเพิ่งมา_อย่าเพิ่งยิง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 9 มกราคม พ.ศ. 2556 - 03:35

อ่านวิธีคิดของหมีฯ  

ถ้าคนๆนี้เชื่ออะไรที่มัน "เป็นข้อมูลชุดเดิมๆซ้ำๆ" "ล้าสมัย" และ "มีการถกเถียงหักล้างกันไปมากมายแล้ว"

ผมว่าหมอนี่เกินเยียวยาแล้วครับ  

ป่วยการอธิบาย

............... 

เฮร้อออ ...  เก่งแต่ผสมโรง   โรคจิตกับการอ่านใจคนนั้นคนนี้   

ต้องให้ผมงัดมั๊ยว่า  ..  คุณนะ เงิบกับผมไปกี่รอบแล้ว   

5 5 5 5 + + +  ..   

ไปนอนล่ะ ...  สบายจายยยยยยยยยยยยยยย     

#341 หมีเพิ่งมา_อย่าเพิ่งยิง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 9 มกราคม พ.ศ. 2556 - 03:37

รับใบสั่งมาแค่นี้เลยตอบอะไรไม่ได้ซักอย่าง

ลุง .. ลุงนะ ตอบผมไม่ได้ซักเรืองนึง 

ยังมีหน้ามาว่าผมอีก ..  แก่แล้ว ไม่อายคำพูดตัวเองหรอ 

พอเงิบไปเรื่องนึงก็เปลี่ยนเรืองอื่นไปเรื่อยๆ  .. มิน่าถึงหางจุกตูดหนีออกมาจากพันทิป  

5 5 5 5 + + +

#342 หมีเพิ่งมา_อย่าเพิ่งยิง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 9 มกราคม พ.ศ. 2556 - 03:37

หนุกจิงโว๊ยยยยยยยยยยยยยยยย    คิ คิ 

#343 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 9 มกราคม พ.ศ. 2556 - 03:38

^^

ดูความแถของมัน...  :lol:ช่างน่าทึ่ง!! :lol:

อ้อ... ที่เจ๊ม้ามยกมาน่ะ 2 คดีแล้วด้วยนะ ไม่ใช่คดีเดียว

ผมเพิ่มให้อีกนะ...เอาบุญ ไอ้นี่ 112 ตัวพ่อเลย

แหล่งข่าวก็พรรคพวกคุณน่ะแหละ หมี  เชื่อได้มั้ย

ส่วน 112 ตัวพ่ออีกคน ประกาศก้าวไม่ขอประกันตัว......

ท่านจักรภพ ประกาศกร้าว แน่จริงมาจับ ไม่ขอประกันตัว trash.gif

ท่านวีระ ท่านจตุพร ท่านณัฐวุฒิ ท่านจักรภาพ คนจริง คนมีคุณภาพ คนมีอุดมการณ์ ของจริง ไม่ประกันตัว สุดยอด

" นายจักรภพ เพ็ญแข หนึ่งในแกนนำ นปก. กล่าวถึงกรณีที่ถูกเจ้าหน้าที่ตำรวจขอออกหมายจับ พร้อมกับ แกนนำ นปก.อีก 8 คนว่า หากศาลอนุมัติหมายจับ แกนนำ นปก.ที่เป็นกลุ่มพีทีวีเดิม ทั้ง 4 คน คือ ตนเอง ,นายณัฐวุฒิ ไสยเกื้อ ,นายจตุพร พรหมพันธ์ และนายวีระ มุสิกะพงศ์ ได้หารือกันแล้วว่าจะไม่ขอประกันตัว ส่วนแกนนำคนอื่นๆนั้นให้เป็นดุลยพินิจของแต่ละคน และหากเจ้าหน้าที่ตำรวจจะมาจับกุมตัวที่ ท้องสนามหลวง ตนเองก็พร้อมจะให้จับกุม โดยจะไม่ชักชวนให้ประชาชนออกมาเคลื่อนไหวกดดัน หรือก่อความวุ่นวายเพราะยังมีแกนนำคนอื่นที่พร้อมเข้ามาทำหน้าที่เรียกร้อง ประชาธิปไตยแทน "

จากคุณ : มะนาวเผือก smilex.gif - [ 24 ก.ค. 50 23:43:27 A:58.8.141.110 X: ]              

แต่ท้ายสุด  มันหนี!!!

ก็เยไม่ได้พิสูจน์เลยนิว่า 112 ตัวพ่อจะได้ประกันไหม 55555555555

dit เพิ่ม.... เพิ่งเห็น

เฮร้อออ ...  เก่งแต่ผสมโรง   โรคจิตกับการอ่านใจคนนั้นคนนี้   

ต้องให้ผมงัดมั๊ยว่า  ..  คุณนะ เงิบกับผมไปกี่รอบแล้ว   

5 5 5 5 + + +  ..   

ไปนอนล่ะ ...  สบายจายยยยยยยยยยยยยยย     

^

^

ปลอบใจตัวเองไปวันๆก็ได้ด้วย ไอ้เงิบขำตีพื้นสะใจ.gif

Edited by ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่, 9 มกราคม พ.ศ. 2556 - 03:42.

#344 หมีเพิ่งมา_อย่าเพิ่งยิง

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 9 มกราคม พ.ศ. 2556 - 03:39

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่  เฮ้ย   ตกลงปูพูดไรผิดว่ะ  

#345 Moo3storey

Moo3storey

ขาประจำ

ตอบ 9 มกราคม พ.ศ. 2556 - 03:40

Moo3storey
อากงส่ง sms คับ  ไม่ใช่เขียนไทย  คุณก็นึกดูคับ คนอายุแบบนี้มีใครส่ง sms เป็นมั่ง

มีการแจกเบอร์เลขาคุณอภิสิทธิ์บนเวทีจริงหรือคับ .. คุณยืนยันมั๊ยคับ   

อากงไม่ใช่เสื้อแดงนะคับ .. ไม่เคยร่วมชุมนุมเลยนะคับ 

อากงไปลงนามถวายพระพรถึง 2 รอบนะคับ 

อากงอยู่บ้าน แล้วใครจะไปเป็นพยานให้อากงคับ ..  ผมก็งง นะคับ 

มีการแจกเบอร์จริงครับ ยืนยันได้

ใช้มือถือไม่เป็นมันฟังไม่ขึ้นครับ รู้ไหมครับว่าอากงอายุน้อยกว่าทักษิณอีกนะครับ

เรื่องเคยไปลงนามถวายพระพร กับอายุ 60 ปี ผมว่าเอามาอ้างไม่ได้นะครับ ไม่มีน้ำหนักเลย (เพื่อนผมแดงฮาร์ดคอร์ ยังเคยไปนิทรรศการเฉลิมฯเลย)

อากงส่ง sms 4 ครั้ง (อยู่ในคำแถลงปิดคดีของฝ่ายทนายอากงซึ่งอ้างตามคำฟ้องโจทก์)

“วันที่ ๙,๑๑,๑๒ และ ๒๒ พฤษภาคม ๒๕๕๓ ลำดับที่ ๑ มีผู้กระทำความผิดซึ่งส่งข้อความโดยเบอร์ ๐๘๑-XXXXXXXXXXX๑๕ ไปยังเบอร์ ๐๘๑ –XXXXXXXXXXX๙๙ ของนายสมเกียรติ ครองวัฒนสุข เลขาฯส่วนตัวนายอภิสิทธ์ เวชาชีวะ เป็นจำนวนสี่ครั้งในวันที่ ๙ ,๑๑, ๑๒ และ ๒๒ พฤษภาคม ๒๕๕๓”

----------------------

จะมองยังไงให้อากงไม่ผิด ถ้าจะให้อากงไม่ผิดก็แสดงว่าต้องมีคนในบ้านคนใดคนนึงแอบใช้ เพราะจากหลักฐานการโทรจากทั้งสองเบอร์มันชี้ชัดๆอยู่แล้ว ว่าถอดเข้าถอดออกจากเครื่องเดียวกัน ซึ่งมันก็เป็นเบอร์ของอากงทั้งสองเบอร์

คือจนด้วยหลักฐาน แต่แปลกที่ทนายไม่ยอมให้สารภาพเพื่อที่จะให้ศาลลดหย่อนโทษ ทีอากงบอกให้สู้แต่ทีแกนนำดันสารภาพเพื่อขอลดหย่อนโทษ

แล้วอากงนี่น่าสงสารนะครับ ผมว่าแกติดคุกเพราะแกนนำ ตายแล้วก็ยังถูกแกนนำเอามาใช้หากิน คือพออากงตายก็ฉวยโอกาสเอามาเรียกร้องกัน บางคนแก้ผ้าประท้วงแต่ก่อนนั้นไม่เคยไปช่วยเหลือสู้คดี บางคนงานเผาอากงร้องไห้บีบน้ำตายิ่งกว่าลูกหลานเค้าเสียอีก คืออยากแตะสถาบันฯจนตัวสั่นแต่ไม่รู้จะทำยัง พออากงตายรีบแจ้นออกมาเลย

#346 Can Thai

Can Thai

ขาประจำ

ตอบ 9 มกราคม พ.ศ. 2556 - 03:44

คนอย่างเราเคยหนีซะที่ไหน ไปถามไอ้วรพจน์สิ มันแบนเรากี่ร้อยล็อคอิน ถามพวกก่อตั้งเว็บบอร์ดนี้ดูก็ได้ สมาชิกเริ่มแรกที่นี่เค้าหนี หรือถูกปิดกั้นเสรีภาพ พูดอะไรไม่อ่านที่ถามๆ ไปเลย น่าเบื่อว่ะ เกินเยียวยา

#347 -เจ๊ม้าม-

-เจ๊ม้าม-

ขาประจำ

ตอบ 9 มกราคม พ.ศ. 2556 - 03:45

คุณผึ้งน้อยฯ ดูมันสิคะมันบอกว่าไม่เคยมีคนได้รับการประกันตัว เจ๊ก็ไปหามาให้อ่าน แต่ก็เถียงอีกว่าแค่คดีเดียว

โถ่ๆๆๆ ท่าทางจะยังไม่เข้าใจในสิ่งที่ตัวเองกำลังจะถาม ไพร่แดงคนนี้ท่าทางจะป้ำๆเป๋อๆนะคะ ตัวเองทำอะไรยังไม่รู้ตัวเลย

#348 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 9 มกราคม พ.ศ. 2556 - 03:48

หนุกจิงโว๊ยยยยยยยยยยยยยยยย    คิ คิ 

โปรดสังเกตว่า เสื้อแดงตนนี้ไม่เคยตอบอะไรจากหลักฐาน

มีแต่ความเห็นที่ตนรับฟังมาซ้ำๆ

ดีแต่แถ

ตีสำนวนโวหารไปเรื่อยๆ

ไล่ให้คนอื่นค้นข้อมูล แต่ตัวกลับประกาศว่าขี้เกียจค้น

เอาลิงค์ข่าวมา ตนก็แถว่า "เป็นลิงค์จากแหล่งที่เชื่อไม่ได้"

ชอบอ้างอิงคำตอบของคนอื่นแบบผิดพลาด เพราะอ่านไม่ดีเอง แต่กลับไม่ยอมรับ

ประกาศเรื่องใดก็ตาม ก็เป็นข้อมูลที่ผิด แต่ไม่ยอมรับ กลับประกาศชัยชนะ (อันนี้ฮาสุด :D )

นิสัยแบบนี้ ทางพระท่านว่า คนพาล

แปลก พวกเสื้อแดงนี่นิสัยคนพาลทุกคนเลย

ปล. สำหรับผม นายหมีสิ้นราคาแล้วนะครับ

ถ้าไม่มีอะไรน่าสนใจจะถกเถียง  ผมก็ขอไม่เสวนากับหมอนี่แล้วนะครับ

มันเสียเวลาชีวิตสุดๆ

ไว้มันพูดอะไรที่เป็นประเด็นน่าถกเถียง แล้วค่อยว่ากัน

พระพุทธเจ้าท่านว่าไว้ "ม้าที่ฝึกไม่ได้ให้ฆ่าทิ้ง" นะเออ

#349 Can Thai

Can Thai

ขาประจำ

ตอบ 9 มกราคม พ.ศ. 2556 - 03:50

พวกเสื้อแดงหลายตัวนะ ที่ได้ประกันตัวคดีหมิ่นเบื้องสูง หมอนี่มันไม่มีข้อมูลจริง ๆ แถข้างๆ คูๆ กฎหมายก็งูๆ ปลา ๆ

วิเคราะห์ให้ฟังอีกทีก็ได้ คดีอากง มัน "คดีดราม่า" งานนี้มันหมิ่นชัดเจน

เมื่ออากงยอมรับว่าใช้โทรศัพท์คนเดียวก็ต้องรับโทษตามกฎหมาย

ไม่มีอะไรมากไปกว่านั้น ก็แค่หาศพมาแห่ ไม่มีอะไรมาก

พวกไม่เจ็บไม่ป่วย ศาลให้ประกันตัวเยอะแยะไป

Edited by Can Thai, 9 มกราคม พ.ศ. 2556 - 03:54.

#350 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 9 มกราคม พ.ศ. 2556 - 03:50

มาขยายให้เจ๊ครับ :wub:  คนมาทีหลังจะได้เห็นชัดๆ

คุณผึ้งน้อยฯ ดูมันสิคะมันบอกว่าไม่เคยมีคนได้รับการประกันตัว

เจ๊ก็ไปหามาให้อ่าน แต่ก็เถียงอีกว่าแค่คดีเดียว

โถ่ๆๆๆ ท่าทางจะยังไม่เข้าใจในสิ่งที่ตัวเองกำลังจะถาม

ไพร่แดงคนนี้ท่าทางจะป้ำๆเป๋อๆนะคะ ตัวเองทำอะไรยังไม่รู้ตัวเลย

edit   อ้าวเจอของน้าแคนด้วย  ผมมาช่วยขยายให้ชัดๆอยู่ในคห.เดียวกันเลย  

Can Thai

พวกเสื้อแดงหลายตัวนะ ที่ได้ประกันตัวคดีหมิ่นเบื้องสูง

หมอนี่มันไม่มีข้อมูลจริง ๆ

แถข้างๆ คูๆ กฎหมายก็งูๆ ปลา ๆ

Edited by ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่, 9 มกราคม พ.ศ. 2556 - 03:53.

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน